verizon Manwal ng May-ari ng Advanced Robotics Project
verizon Advanced Robotics Project

Tapos naview

Ang araling ito ay dapat tumagal ng 1 panahon ng klase, o mga 50 minuto upang makumpleto. Ang proyekto sa kabuuan ay 6 na aralin at aabutin ng 2-3 linggo upang makumpleto.

Isa itong inilapat na proyekto kung saan tutukuyin ng iyong mga mag-aaral ang isang user mula sa loob ng kanilang komunidad, pagkatapos ay gamitin ang proseso ng pag-iisip ng disenyo upang lumikha ng isang proyekto na lumulutas sa problema ng kanilang user. Sa Aralin 1, malalaman ng bawat mag-aaral ang tungkol sa proyektoview. Pagkatapos, pipiliin nila ang end user na gusto nilang makatrabaho para sa natitirang mga aralin sa proyekto!

Mga layunin ng aralin
Ang mga mag-aaral ay magagawang:

  • Tukuyin ang sino, ano, at paano ng Unit 4 Project
  • Pumili ng user sa iyong komunidad para lutasin ang isang problema sa iyong Proyekto

Mga materyales

Upang makumpleto ang Araling ito, kakailanganin ng mga mag-aaral:

  • Laptop/tablet
  • Worksheet ng mag-aaral

Mga pamantayan

  • Common Core State Standards (CCSS) – Mga ELA Anchor: W.10
  • Common Core State Standards (CCSS) – Pagsasanay sa Matematika: 1, 2
  • Next Generation Science Standards (NGSS) – Science and Engineering Practices: 1, 5, 8
  • International Society for Technology in Education (ISTE): 3, 4, 5, 6
  • National Content Standards for Entrepreneurship Education (NCEE): 1, 2, 3, 5

Pangunahing bokabularyo 

  • Makiramay: maunawaan ang mga gusto at pangangailangan ng isang user mula sa kanilang punto ng view.
  • Pagpapanatili: Mga kasanayang maaaring isagawa nang paulit-ulit nang hindi permanenteng nakakasira sa lipunan, kapaligiran, o negosyo

Bago ka magsimula

  • Magtipon ng mga kinakailangang materyales (o tiyaking maa-access ng mga malalayong estudyante ang mga kinakailangang materyales)
  • Review ang “Aralin 1: Tapos na ang Projectview” presentasyon, rubrik, at/o modyul ng aralin.
  • Pag-isipan kung gusto mong magtalaga ng mga mag-aaral sa isang partikular na proyekto/panghuling user, bigyan ng oras ang mga mag-aaral na basahin ang proyektoview at gumawa ng isang pagpipilian, o magtrabaho sa isang solong proyekto bilang isang klase!

Pamamaraan ng Aralin

Maligayang pagdating at Pagpapakilala (2 Minuto)

  • Maligayang pagdating sa mga mag-aaral sa klase. Gamitin ang mga kasamang presentasyon, o idirekta ang mga mag-aaral sa teleguided SCORM module kung pinili mong i-post ito sa iyong Learning Management System. Ipaliwanag sa mga mag-aaral na tuklasin nila ang proyekto ng Yunit 3 ngayon. Sa pagtatapos ng klase, pipili ang mga mag-aaral ng end user na gusto nilang makatrabaho.
    Warm-up, Mga Proyekto A, B, at C (2 minuto bawat isa)
    Itugma ang stages ng Design Thinking sa kaliwa na may mga kahulugan sa kanan.
Mga pagpipilian Mga tugma
Makiramay Unang Hakbang. Unawain kung bakit kumikilos at nararamdaman ang user sa isang tiyak na paraan upang makatulong na matukoy ang kanilang mga pangangailangan.
Tukuyin Ikalawang Hakbang. Ilarawan nang malinaw ang problema
Mag-ideya Ikatlong Hakbang. Mabilis na bumuo ng isang hanay ng mga malikhaing solusyon
Prototype Ikaapat na Hakbang. Mga simple at mabilis na ginawang modelo na ginamit upang subukan ang isang ideya.
Pagsubok Ikalimang Hakbang. Suriin ang mga prototype at pagbutihin ang mga ito
Feedback Ika-anim na Hakbang. Pagtatanong sa user o mga kapantay para sa impormasyon sa prototype upang higit pang mapabuti o ayusin

Sino, Ano at Paano para sa Mga Proyekto A, B, at C (5 minuto bawat isa) 

Matapos makumpleto ng mga mag-aaral ang warm-up, malalaman nila ang tungkol sa kung sino, ano at paano para sa proyekto. Pansinin na ang proyekto ay nagsasangkot ng paghahanap ng isang interview isang tunay na tao sa komunidad! Maaaring naisin ng mga guro na mag-compile ng isang listahan ng mga "backup" na boluntaryo na maaaring magsilbi bilang mga gumagamit ng mga mag-aaral kung sakaling ang isang mag-aaral ay hindi makahanap ng isang tao para sa kanilang proyekto.

WHO: May kilala ka bang maaaring gumamit ng robotic o AI solution para tulungan sila sa isang partikular na isyu sa sustainability? Lahat tayo ay pantay na sinusuportahan sa pamamagitan ng pagtataguyod at pagkamit ng Sustainable Development Goals ngunit narito ang ilang partikular na exampkakaunti ng mga user na maaaring nasa iyong komunidad na maaaring gumamit ng isang autonomous na robotic na solusyon:

  • May-ari ng restaurant (paghahatid ng pagkain, paglilinis ng mesa, paghuhugas ng pinggan)
  • Mga Tagapamahala ng Parke (tumulong sa paglilinis ng mga parke, turuan ang iba tungkol sa impormasyon ng parke)
  • Mga doktor o nars (mga portable na rekord ng pasyente at/o mga gamot)
  • Mga guro o propesor (mga katulong sa pagmamarka, portable na Wi-Fi hot spot)
  • Konstruksyon (paglilinis sa bakuran ng konstruksiyon, tulong sa ligtas na gusali)
  • Mga pinuno ng lungsod (mga anunsyo sa serbisyo publiko)
  • Zookeeper (pag-aalaga ng mga hayop, pagpapakain ng mga hayop)

Ano: Ang layunin ay lumikha ng isang autonomous na RVR upang matulungan ang isang tao sa iyong komunidad na tugunan ang isang isyu sa pagpapanatili. Ilang advantagKasama sa paggamit ng robotics at AI para matugunan ang mga isyu sa sustainability ang kakayahang magpadala ng mga robot sa mga lugar na hindi ligtas o mapanganib para sa mga tao at gayundin ang kaginhawahan ng pag-automate ng mga paulit-ulit na gawain!

Paano: Kukumpletuhin ng mga mag-aaral ang mga sumusunod na gawain sa panahon ng proyektong ito:

  1. Maghanap ng user, humingi ng pahintulot nila, interview ang gumagamit, at lumikha ng isang mapa ng empatiya at pahayag ng problema.
  2. Mag-ideya at mag-sketch ng mga ideya para sa isang RVR na solusyon sa pahayag ng problema.
  3. Magsama-sama ng badyet para sa prototype.
  4. Gumawa ng prototype ng proyekto na nakakatugon sa iba't ibang mga kinakailangan sa disenyo at coding.
  5. Magtipon ng feedback mula sa user sa prototype, pagkatapos ay ulitin at pagbutihin ang prototype nang naaayon.
  6. Gumawa ng Adobe Spark (o iba pang platform) na video pitch presentation na gagabay sa audience sa buong proseso ng disenyo at nagpapaliwanag kung bakit natutugunan ng prototype ang mga pangangailangan ng user.

Proyekto Halampkulang (5 minuto bawat isa)
Ang mga mag-aaral ay mulingview examples ng uri ng proyekto na kanilang pipiliin. Ito ay magbibigay sa kanila ng isang tiyak na ideya ng mga uri ng mga maihahatid na kanilang gagawin. Tiyaking sigurado ang mga mag-aaral kung anong user ang kanilang tinututukan.

Lahat examples ay naka-embed sa parehong mga presentasyon at self-guided modules

Wrap Up, Deliverable, at Assessment (5 Minuto)

  • Balutin: Kung may oras, hayaan ang mga estudyante na talakayin kung sino ang gusto nilang piliin para sa kanilang user. Nagtatrabaho ba ang mga mag-aaral nang pares o pangkat ng apat na may parehong gamit?
  • Naihahatid: Walang maihahatid para sa araling ito. Ang layunin ay para sa mga mag-aaral na pumili ng isa sa mga opsyon sa proyekto.
  • Pagtatasa: Walang pagtatasa para sa araling ito. Ang layunin ay para sa mga mag-aaral na pumili ng isa sa mga opsyon sa proyekto.

Differentiation

  • Karagdagang Suporta #1: Para sa kadalian ng pagpapadali, maaari mong piliing ipagawa ang lahat ng mag-aaral sa parehong end user.
  • Karagdagang Suporta #2: Maaari mong piliing kumilos bilang "end-user" sa iyong sarili. Maaari bang magdisenyo ng produkto ang mga mag-aaral para sa iyo?
  • Extension: Pagsamahin ang proyektong ito sa isang karanasang "pag-shadowing" kung saan anino at pagmamasid ng mga mag-aaral ang isang tunay na propesyonal, at pagkatapos ay kumpletuhin ang kanilang proyekto para sa taong iyon!

Logo ng Verizon

Mga Dokumento / Mga Mapagkukunan

verizon Advanced Robotics Project [pdf] Manwal ng May-ari
Advanced Robotics Project, Robotics Project, Project

Mga sanggunian

Mag-iwan ng komento

Ang iyong email address ay hindi maipa-publish. Ang mga kinakailangang field ay minarkahan *