MICROCHIP-logo

MICROCHIP DDR AXI4 Arbiter

MICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-samfurin

Gabatarwa: Ma'auni na AXI4-Stream yana amfani da kalmomin Jagora da Bawa. Kwatankwacin kalmomin Microchip da aka yi amfani da su a cikin wannan daftarin aiki shine Mai farawa da Target, bi da bi.
Taƙaice: Tebur mai zuwa yana ba da taƙaitaccen halayen DDR AXI4 Arbiter.

Halaye Daraja
Sigar Core DDR AXI4 Arbiter v2.2
Iyalan Na'ura masu Goyan baya
Goyan bayan lasisin Yawo Kayan aiki

Siffofin: DDR AXI4 Arbiter yana da maɓalli masu zuwa:

  • Dole ne a shigar da ainihin IP zuwa IP Catalog na software na Libero SoC.
  • An saita ainihin, ƙirƙira, kuma a nan take a cikin kayan aikin SmartDesign don haɗawa cikin jerin ayyukan Libero.

Amfani da Na'ura:

Cikakkun na'ura Iyali Na'ura Albarkatu Ayyuka (MHz)
LUTs DFF RAMs LSRAM SRAM Math Yana Toshe Chip Globals PolarFire Saukewa: MPF300T-1 5411 4202 266

Bayanin Aiki

Bayanin Aiki: Wannan sashin yana bayyana cikakkun bayanan aiwatarwa na DDR_AXI4_Arbiter. Hoton da ke gaba yana nuna zane-zane na matakin-filin-fita na DDR AXI4 Arbiter.

DDR_AXI4_Arbiter Parameters da Interface Signals

Saitunan Kanfigareshan:
Ba a bayyana saitunan daidaitawa don DDR_AXI4_Arbiter a cikin wannan takaddar ba.

Sigina na shigarwa da fitarwa:
Ba a bayyana siginar shigarwa da fitarwa don DDR_AXI4_Arbiter a cikin wannan takaddar ba.

Jadawalin lokaci
Ba a fayyace zane-zane na lokacin DDR_AXI4_Arbiter a cikin wannan takaddar ba.

Testbench

Kwaikwayo:
Ba a kayyade bayanan kwaikwaiyo na DDR_AXI4_Arbiter a cikin wannan takaddar ba.
Tarihin Bita
Ba a bayyana tarihin bita na DDR_AXI4_Arbiter a cikin wannan takaddar ba.
Tallafin FPGA Microchip
Ba a bayyana bayanin Tallafin Microchip FPGA don DDR_AXI4_Arbiter a cikin wannan takaddar ba.

Umarnin Amfani da samfur

  1. Shigar da DDR AXI4 Arbiter v2.2 zuwa IP Catalog na software na Libero SoC.
  2. Tsara, ƙirƙira da kuma daidaita ainihin cikin kayan aikin SmartDesign don haɗawa cikin jerin ayyukan Libero.

Gabatarwa (Tambaya Tambaya)

Memories wani ɓangare ne na kowane irin aikace-aikacen bidiyo da zane-zane. Ana amfani da su don buffer gabaɗayan firam ɗin bidiyo lokacin da ƙwaƙwalwar gida na FPGA bai isa ya riƙe firam ɗin gaba ɗaya ba. Lokacin da ake karantawa da rubuce-rubuce na firam ɗin bidiyo a cikin DDR, za a buƙaci mai yanke hukunci don yin sulhu tsakanin buƙatun da yawa. DDR AXI4 Arbiter IP yana ba da tashoshi na rubuta 8 don rubuta buffers frame cikin ƙwaƙwalwar DDR na waje da tashoshi 8 karanta don karanta firam daga ƙwaƙwalwar waje. Hukuncin ya dogara ne akan tsarin da aka fara zuwa. Idan buƙatun biyu sun faru a lokaci ɗaya, tashar tare da ƙananan lambar tashar za ta ɗauki fifiko. Mai sasantawa ya haɗa zuwa IP mai sarrafa DDR ta hanyar AXI4. DDR AXI4 Arbiter yana ba da ƙirar AXI4 Initiator zuwa masu sarrafa guntu na DDR. Mai sasantawa yana goyan bayan tashoshi takwas na rubutu da tashoshi takwas na karantawa. Toshe yana yin sulhu tsakanin tashoshin karantawa guda takwas don ba da dama ga tashar karanta AXI a hanyar da ta zo ta farko, da farko. Toshe yana yin sulhu tsakanin tashoshi takwas na rubuta don samar da damar yin amfani da tashar AXI ta rubuta ta hanyar da ta zo ta farko, da farko. Duk tashoshi takwas na karanta-da-rubutu suna da fifiko daidai gwargwado. Za'a iya saita ƙirar AXI4 Initiator na Arbiter IP don faɗin bayanai daban-daban daga rago 64 zuwa 512.
Muhimmi: Ma'auni na AXI4-Stream yana amfani da kalmomin "Master" da "Bawa". Kwatankwacin kalmomin Microchip da aka yi amfani da su a cikin wannan daftarin aiki shine Mai farawa da Target, bi da bi.
Takaitawa (Tambaya Tambaya)
Tebur mai zuwa yana ba da taƙaitaccen halayen DDR AXI4 Arbiter.

Tebur 1. DDR AXI4 Halayen ArbiterMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-1

Wannan takaddar ta shafi DDR AXI4 Arbiter v2.2.

  • PolarFire® SoC
  • PolarFire
  • RTG4™
  • IGLOO® 2
  • SmartFusion® 2

Yana buƙatar Libero® SoC v12.3 ko daga baya sakewa. Ana iya amfani da IP a yanayin RTL ba tare da lasisi ba. Don ƙarin bayani, duba DDR_AXI4_Arbiter.

Siffofin (Tambaya Tambaya)

DDR AXI4 Arbiter yana da maɓalli masu zuwa:

  • Tashoshi Takwas Rubuta
  • Tashoshi takwas Karatu
  • AXI4 Interface zuwa mai sarrafa DDR
  • Faɗin AXI4 mai daidaitawa: 64, 128, 256, da 512 bits
  • Faɗin adireshi mai daidaitawa: 32 zuwa 64 bits

Aiwatar da Ipi Core a Libero® Design Suite (Tambaya Tambaya)
Dole ne a shigar da ainihin IP zuwa IP Catalog na software na Libero SoC. Ana shigar da wannan ta atomatik ta aikin sabuntawar Catalog na IP a cikin software na Libero SoC, ko kuma an zazzage tushen IP da hannu daga kasidar. Da zarar an shigar da ainihin IP a cikin software na Libero SoC IP Catalog, ana saita ainihin, an ƙirƙira, kuma a nan take a cikin kayan aikin SmartDesign don haɗawa cikin jerin ayyukan Libero.
Amfani da Na'urar (Tambaya Tambaya)
Tebur mai zuwa yana lissafin amfani da na'urar da aka yi amfani da ita don DDR_AXI4_Arbiter.
Tebur 2. DDR_AXI4_Amfani da Arbiter

Na'ura Cikakkun bayanai Albarkatu Ayyuka (MHz) RAMs Kulle Math Chip Duniya
Iyali Na'ura LUTs DFF Farashin LSRAM μSRAM
PolarFire® SoC Saukewa: MPFS250T-1 5411 4202 266 13 1 0 0
PolarFire Saukewa: MPF300T-1 5411 4202 266 13 1 0 0
SmartFusion® 2 Saukewa: M2S150-1 5546 4309 192 15 1 0 0

Muhimmi:

  • Ana ɗaukar bayanan da ke cikin tebur ɗin da ya gabata ta amfani da tsarin haɗawa na yau da kullun da saitunan shimfidawa. An tsara IP ɗin don tashoshi takwas na rubutu, tashoshi takwas na karantawa, faɗin adireshin 32 bit, da faɗin bayanai na daidaitawar 512 bits.
  • An ƙuntata agogo zuwa 200 MHz yayin gudanar da bincike na lokaci don cimma lambobin aiki.

Bayanin Aiki (Yi Tambaya)
Wannan sashin yana bayyana cikakkun bayanan aiwatarwa na DDR_AXI4_Arbiter. Hoton da ke gaba yana nuna zane-zane na matakin-filin-fita na DDR AXI4 Arbiter. Hoto na 1-1. Hoton Babban-Mataki na Fita-Fit don Ma'amalar Ƙarƙashin Ƙarƙashin ƘasaMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-3

Hoton da ke gaba yana nuna zane-zane na matakin-tsari na DDR_AXI4_Arbiter a cikin yanayin mu'amalar Bus. Hoto na 1-2. Tsarin-Tsarin Block na DDR_AXI4_ArbiterMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-4

Ana haifar da ma'amalar karantawa ta saita siginar shigarwar r(x) _req_i babba akan tashar karantawa ta musamman. Mai yanke hukunci yana amsa ta hanyar yarda lokacin da ya shirya don hidimar buƙatar karantawa. Sai samples farkon adireshin AXI kuma karanta girman fashe wanda shine shigarwa daga mai farawa na waje. Tashar tana aiwatar da abubuwan shigarwa kuma tana haifar da ma'amalar AXI da ake buƙata don karanta bayanai daga ƙwaƙwalwar DDR. Fitar bayanan da aka karanta daga mai yanke hukunci ya zama gama gari ga duk tashoshin karantawa. Lokacin karanta bayanai, bayanan karantawa mai inganci na tashar da ta dace tana girma. Ƙarshen ciniki na karanta ana nuna shi ta siginar da aka karanta lokacin da aka aika duk bytes ɗin da aka nema. Mai kama da ma'amalar karantawa, ana haifar da ma'amalar rubutu ta saita siginar shigar w(x)_req_i babba. Tare da siginar buƙatun, adireshin farawa rubuta da tsayin fashe dole ne a ba da shi yayin buƙatar. Lokacin da mai sasantawa ya kasance don sabis da buƙatun da aka rubuta, yana amsawa ta hanyar aika siginar amincewa akan tashar da ta dace. Sannan mai amfani dole ne ya samar da bayanan da aka rubuta tare da ingantacciyar siginar bayanai akan tashar. Adadin agogon babban lokacin bayanai dole ne ya dace da tsayin fashe. Mai sasantawa ya kammala aikin rubutawa kuma ya saita siginar da aka yi rubutu mai girma wanda ke nuna kammala cinikin.
DDR_AXI4_Ma'auni na Arbiter da Alamomin Mu'amala (Tambaya Tambaya)
Wannan sashe yana tattauna sigogi a cikin DDR_AXI4_Arbiter GUI mai daidaitawa da siginonin I/O.
2.1 Saitunan Kanfigareshan (Tambaya Tambaya)
Tebur mai zuwa yana lissafin bayanin sigogin sanyi da aka yi amfani da su wajen aiwatar da kayan aikin DDR_AXI4_Arbiter. Waɗannan sigogi ne na gabaɗaya kuma ana iya bambanta gwargwadon buƙatun aikace-aikacen.

Table 2-1. Sigar Kanfigareshan

Sigina Suna Bayani
Fadin ID na AXI Yana bayyana faɗin ID na AXI.
Bayanan Bayani na AXI Yana bayyana faɗin bayanan AXI.
Nisa Adireshin AXI Yana bayyana faɗin adireshin AXI
Yawan Tashoshin Karatu Zaɓuɓɓuka don zaɓar no na rubuta tashoshi da ake buƙata daga menu na ƙasa wanda ke jere daga tashoshi ɗaya zuwa tashoshi takwas na rubutu.
Yawan Rubutun tashoshi Zaɓuɓɓuka don zaɓar no ɗin da ake buƙata na tashoshin karantawa daga menu na ƙasa wanda ke jere daga tashoshi ɗaya zuwa tashoshin karantawa takwas.
AXI4_SELECTION Zaɓuɓɓuka don zaɓar tsakanin AXI4_MASTER da AXI4_MIRRORED_SLAVE.
Interface Arbiter Zaɓin don zaɓar ƙirar bas.

Sigina na shigarwa da fitarwa (Tambaya Tambaya)
Tebur mai zuwa yana jera abubuwan shigarwa da tashoshin fitarwa na DDR AXI4 Arbiter don keɓancewar Bus.
Tebur 2-2. Shigar da Tashoshin Fitar da Fitar don Motar Bus ɗin Arbiter

Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
sake saiti_i Shigarwa Siginar sake saitin asynchronous low mai aiki don ƙira
sys_ckl_i Shigarwa Agogon tsarin
ddr_ctrl_ready_i Shigarwa Yana karɓar siginar shigar da shirye daga mai sarrafa DDR
ARVALID_I_0 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 0
ARSIZE_I_0 Shigarwa 8 bits karanta girman fashe daga tashar karantawa 0
ARADDR_I_0 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 0
ARREADY_O_0 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 0
RVALID_O_0 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 0
RDATA_O_0 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 0
RLAST_O_0 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 0
BUSER_O_r0 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 0
ARVALID_I_1 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 1
ARSIZE_I_1 Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe daga tashar karantawa 1
ARADDR_I_1 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 1
ARREADY_O_1 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 1
RVALID_O_1 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 1
RDATA_O_1 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 1
RLAST_O_1 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 1
BUSER_O_r1 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 1
ARVALID_I_2 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 2
………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
ARSIZE_I_2 Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe daga tashar karantawa 2
ARADDR_I_2 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 2
ARREADY_O_2 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 2
RVALID_O_2 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 2
RDATA_O_2 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 2
RLAST_O_2 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 2
BUSER_O_r2 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 2
ARVALID_I_3 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 3
ARSIZE_I_3 Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe daga tashar karantawa 3
ARADDR_I_3 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 3
ARREADY_O_3 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 3
RVALID_O_3 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 3
RDATA_O_3 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 3
RLAST_O_3 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 3
BUSER_O_r3 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 3
ARVALID_I_4 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 4
ARSIZE_I_4 Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe daga tashar karantawa 4
ARADDR_I_4 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 4
ARREADY_O_4 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 4
RVALID_O_4 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 4
RDATA_O_4 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 4
RLAST_O_4 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 4
BUSER_O_r4 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 4
ARVALID_I_5 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 5
ARSIZE_I_5 Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe daga tashar karantawa 5
ARADDR_I_5 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 5
ARREADY_O_5 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 5
RVALID_O_5 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 5
RDATA_O_5 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 5
RLAST_O_5 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 5
BUSER_O_r5 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 5
ARVALID_I_6 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 6
ARSIZE_I_6 Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe daga tashar karantawa 6
ARADDR_I_6 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 6
ARREADY_O_6 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 6
RVALID_O_6 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 6
RDATA_O_6 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 6
RLAST_O_6 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 6
………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
BUSER_O_r6 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 6
ARVALID_I_7 Shigarwa Karanta buƙatar daga tashar karantawa 7
ARSIZE_I_7 Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe daga tashar karantawa 7
ARADDR_I_7 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 7
ARREADY_O_7 Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga tashar karantawa 7
RVALID_O_7 Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 7
RDATA_O_7 Fitowa [AXI_DATA_WIDTH-1 : 0] Karanta bayanai daga tashar karantawa 7
RLAST_O_7 Fitowa Karanta ƙarshen siginar firam daga tashar karantawa 7
BUSER_O_r7 Fitowa Karanta gamawa don karanta tashar 7
AWSIZE_I_0 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe don rubuta tashar 0
WDATA_I_0 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 0
WVALID_I_0 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 0
AWVALID_I_0 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 0
AWADDR_I_0 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 0
AURE_O_0 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 0
BUSER_O_0 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 0
AWSIZE_I_1 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe don rubuta tashar 1
WDATA_I_1 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 1
WVALID_I_1 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 1
AWVALID_I_1 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 1
AWADDR_I_1 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 1
AURE_O_1 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 1
BUSER_O_1 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 1
AWSIZE_I_2 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe don rubuta tashar 2
WDATA_I_2 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 2
WVALID_I_2 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 2
AWVALID_I_2 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 2
AWADDR_I_2 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 2
AURE_O_2 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 2
BUSER_O_2 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 2
AWSIZE_I_3 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe don rubuta tashar 3
WDATA_I_3 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 3
WVALID_I_3 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 3
AWVALID_I_3 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 3
AWADDR_I_3 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 3
AURE_O_3 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 3
BUSER_O_3 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 3
AWSIZE_I_4 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe don rubuta tashar 4
………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
WDATA_I_4 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 4
WVALID_I_4 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 4
AWVALID_I_4 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 4
AWADDR_I_4 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 4
AURE_O_4 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 4
BUSER_O_4 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 4
AWSIZE_I_5 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe don rubuta tashar 5
WDATA_I_5 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 5
WVALID_I_5 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 5
AWVALID_I_5 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 5
AWADDR_I_5 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 5
AURE_O_5 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 5
BUSER_O_5 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 5
AWSIZE_I_6 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe don rubuta tashar 6
WDATA_I_6 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 6
WVALID_I_6 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 6
AWVALID_I_6 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 6
AWADDR_I_6 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 6
AURE_O_6 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 6
BUSER_O_6 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 6
AWSIZE_I_7 Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe daga rubutun tashar 7
WDATA_I_7 Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH-1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 7
WVALID_I_7 Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 7
AWVALID_I_7 Shigarwa Rubuta buƙatun daga tashar tashar 7
AWADDR_I_7 Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga rubuta tashar 7
AURE_O_7 Fitowa Amincewa da arbiter don rubuta buƙatun daga tashar rubutu 7
BUSER_O_7 Fitowa Rubuta kammala don rubuta tashar 7

Tebur mai zuwa yana jera abubuwan shigarwa da tashoshin fitarwa na DDR AXI4 Arbiter don ƙirar ƙasa.
Tebur 2-3. Shigar da Mashigai na Fitarwa don Ma'amalar Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa

Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
sake saiti_i Shigarwa Ƙaramar siginar sake saitin asynchronous mai aiki don ƙira
sys_clk_i Shigarwa Agogon tsarin
ddr_ctrl_ready_i Shigarwa Yana karɓar siginar shigar da shirye daga mai sarrafa DDR
r0_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 0
r0_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
r0_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 0
r0_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 0
………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
r0_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 0
r0_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 0
r1_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 1
r1_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
r1_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 1
r1_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 1
r1_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 1
r1_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 1
r2_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 2
r2_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
r2_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 2
r2_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 2
r2_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 2
r2_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 2
r3_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 3
r3_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
r3_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 3
r3_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 3
r3_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 3
r3_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 3
r4_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 4
r4_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
r4_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 4
r4_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 4
r4_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 4
r4_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 4
r5_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 5
r5_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
r5_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 5
r5_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 5
r5_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 5
r5_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 5
r6_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 6
r6_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
r6_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 6
r6_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 6
r6_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 6
r6_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 6
r7_req_i Shigarwa Karanta buƙatar daga mai farawa 7
r7_burst_size_i Shigarwa 8 bits Karanta girman fashe
………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
r7_start_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR daga inda za a fara karantawa don karanta tashar 7
r7_ack_o Fitowa Yarda da mai yanke hukunci don karanta buƙatun daga mai farawa 7
r7_data_daidaitacce_o Fitowa Karanta bayanan inganci daga tashar karantawa 7
r7_yi_o Fitowa Karanta kammalawa zuwa mai farawa 7
rdata_o Fitowa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Fitowar bayanan bidiyo daga tashar karantawa
w0_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w0_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 0
w0_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 0
w0_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 0
w0_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 0
w0_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 0
w0_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 0
w1_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w1_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 1
w1_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 1
w1_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 1
w1_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 1
w1_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 1
w1_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 1
w2_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w2_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 2
w2_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 2
w2_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 2
w2_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 2
w2_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 2
w2_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 2
w3_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w3_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 3
w3_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 3
w3_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 3
w3_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 3
w3_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 3
w3_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 3
w4_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w4_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 4
w4_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 4
w4_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 4
w4_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga rubuta tashar 4
………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
w4_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 4
w4_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 4
w5_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w5_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 5
w5_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 5
w5_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 5
w5_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 5
w5_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 5
w5_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 5
w6_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w6_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 6
w6_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 6
w6_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 6
w6_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 6
w6_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 6
w6_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 6
w7_fashe_size_i Shigarwa 8 bits Rubuta girman fashe
w7_data_i Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Shigar da bayanan bidiyo don rubuta tashar 7
w7_data_madaidaici_i Shigarwa Rubuta bayanan inganci don rubuta tashar 7
w7_req_i Shigarwa Rubuta bukata daga mai farawa 7
w7_wstart_addr_i Shigarwa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Adireshin DDR wanda dole ne a rubuta shi daga tashar rubuta 7
w7_ack_o Fitowa Amincewar mai yanke hukunci don rubuta buƙatu daga mai farawa 7
w7_yi_o Fitowa Rubuta kammalawa zuwa mai farawa 7
Alamar AXI I/F
Tashar Adireshin Karanta
ruwa_o Fitowa [AXI_ID_WIDTH - 1:0] Karanta ID address. Ganewa tag don rukunin sigina na adireshin karantawa.
araddr_o Fitowa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Karanta adireshin. Yana ba da adireshin farko na fashewar ciniki.

Adireshin farawa ne kawai aka bayar.

Arlen_o Fitowa [7:0] Tsawon fashe. Yana ba da ainihin adadin canja wuri a cikin fashe. Wannan bayanin yana ƙayyade adadin canja wurin bayanai da ke da alaƙa da adireshin.
arsize_o Fitowa [2:0] Girman fashewa. Girman kowane canja wuri a cikin fashe.
arburst_o Fitowa [1:0] Nau'in fashewa. Haɗe tare da girman bayanin, cikakkun bayanai yadda ake ƙididdige adireshin kowane canja wuri a cikin fashe.

Kafaffen zuwa 2'b01 à Ƙaramar adireshin fashe.

arlock_o Fitowa [1:0] Nau'in Kulle. Yana ba da ƙarin bayani game da halayen atomic na canja wuri.

Kafaffen zuwa 2'b00 à Normal Access.

………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
archache_o Fitowa [3:0] Nau'in cache. Yana ba da ƙarin bayani game da halayen cacheable na canja wuri.

Kafaffen zuwa 4'b0000 à Mara cacheable kuma mara bufferable.

arprot_o Fitowa [2:0] Nau'in kariya. Yana ba da bayanin sashin kariya don ma'amala. Kafaffen zuwa 3'b000 à Al'ada, amintaccen samun damar bayanai.
arvalid_o Fitowa Adireshin karanta yana aiki. Lokacin da HIGH, adireshin karantawa da bayanin sarrafawa yana aiki kuma yana kasancewa mai girma har sai adireshin ya yarda da siginar, shirye-shirye, yana da girma.

1 = Adireshi da bayanin kula da inganci

0 = Adireshi da bayanan sarrafawa ba su da inganci

shirya_o Shigarwa Karanta adireshin shirye. Maƙasudin yana shirye don karɓar adireshi da alamun sarrafawa masu alaƙa.

1 = manufa a shirye

0 = manufa ba a shirye ba

Karanta Tashar Bayanai
cire Shigarwa [AXI_ID_WIDTH - 1:0] Karanta ID tag. ID tag na rukunin bayanan da aka karanta na sigina. Ƙimar cirewa ta fito ne ta wurin manufa kuma dole ne ta dace da ƙaƙƙarfan ƙimar ma'amalar karantawa wacce take amsawa.
rdata Shigarwa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Karanta bayanai
amsa Shigarwa [1:0] Karanta amsa.

Matsayin canja wurin karantawa.

Amsoshin da aka yarda sune OKAY, EXOKAY, SLVERR, da DECERR.

karshe Shigarwa Karanta karshe.

Canja wurin ƙarshe a cikin fashewar karantawa.

rvalid Shigarwa Karanta inganci. Ana samun bayanan karatun da ake buƙata kuma ana iya kammala canja wurin karatun.

1 = karanta bayanai akwai

0 = karanta bayanai ba samuwa

m Fitowa Karanta a shirye. Mai farawa zai iya karɓar bayanan karantawa da bayanan amsawa.

1= wanda ya shirya

0 = Mai farawa bai shirya ba

Tashar adireshin Rubutun
uwa Fitowa [AXI_ID_WIDTH - 1:0] Rubuta ID address. Ganewa tag don rukunin sigina na rubuta adireshin.
awaddr Fitowa [AXI_ADDR_WIDTH - 1:0] Rubuta adireshin. Yana ba da adireshin canja wuri na farko a cikin fashe ma'amala. Ana amfani da siginar sarrafawa masu alaƙa don ƙayyade adiresoshin sauran canja wuri a cikin fashe.
awun Fitowa [7:0] Tsawon fashe. Yana ba da ainihin adadin canja wuri a cikin fashe. Wannan bayanin yana ƙayyade adadin canja wurin bayanai da ke da alaƙa da adireshin.
ausize Fitowa [2:0] Girman fashewa. Girman kowane canja wuri a cikin fashe. Tasirin layin byte yana nuna daidai waɗanne hanyoyin byte don ɗaukakawa.
fashewa Fitowa [1:0] Nau'in fashewa. Haɗe tare da girman bayanin, cikakkun bayanai yadda ake ƙididdige adireshin kowane canja wuri a cikin fashe.

Kafaffen zuwa 2'b01 à Ƙaramar adireshin fashe.

………… ci gaba
Sigina Suna Hanyar Nisa Bayani
wulakanci Fitowa [1:0] Nau'in Kulle. Yana ba da ƙarin bayani game da halayen atomic na canja wuri.

Kafaffen zuwa 2'b00 à Normal Access.

awcache Fitowa [3:0] Nau'in cache. Yana nuna abin bufferable, cacheable, rubuta ta hanyar, rubuta- baya, da ware sifofin ma'amala.

Kafaffen zuwa 4'b0000 à Mara cacheable kuma mara bufferable.

gafala Fitowa [2:0] Nau'in kariya. Yana nuna matakin kariya na yau da kullun, gata, ko amintaccen matakin ma'amala da ko ma'amalar hanyar samun bayanai ce ko hanyar koyarwa. Kafaffen zuwa 3'b000 à Al'ada, amintaccen samun damar bayanai.
m Fitowa Rubuta adireshin inganci. Yana nuna cewa ingantacciyar adireshin rubuta da bayanin sarrafawa suna samuwa.

1 = adireshi da bayanan sarrafawa akwai

0 = adireshi da bayanin kulawa ba su samuwa. Adireshin da bayanin sarrafawa suna tsayawa har sai an yarda da siginar adireshin, a shirye, yayi KYAU.

a shirye Shigarwa Rubuta adireshin shirye. Yana nuna cewa manufa ta shirya don karɓar adireshi da siginonin sarrafawa masu alaƙa.

1 = manufa a shirye

0 = manufa ba a shirye ba

Rubutun Channel Data
wdata Fitowa [AXI_DATA_WIDTH - 1:0] Rubuta bayanai
wstrb Fitowa [AXI_DATA_WIDTH - 8:0] Rubuta strobes. Wannan siginar yana nuna waɗanne hanyoyin byte don ɗaukakawa a ƙwaƙwalwar ajiya. Akwai strobe guda ɗaya don kowane rago takwas na bas ɗin rubuta bayanai.
gwangwani Fitowa Rubuta karshe. Canja wurin ƙarshe a fashewar rubutu.
wvalid Fitowa Rubuta inganci. Akwai ingantattun bayanan rubutu da strobes. 1 = rubuta bayanai da strobes samuwa

0 = rubuta bayanai da strobes ba samuwa

alade Shigarwa Rubuta shirye. Manufa na iya karɓar bayanan rubutawa. 1 = manufa a shirye

0 = manufa ba a shirye ba

Rubutun Tashar Amsa
tayi Shigarwa [AXI_ID_WIDTH - 1:0] ID na amsawa. A ganewa tag na mayar da martani. Dole ne ƙimar tayin tayi daidai da ƙimar ciniki ta rubuta wacce manufa ke amsawa.
bresp Shigarwa [1:0] Rubuta amsa. Matsayin rubutun ciniki. Amsoshin da aka yarda sune OKAY, EXOKAY, SLVERR, da DECERR.
bvalid Shigarwa Rubuta amsa mai inganci. Ana samun amsawar rubutu mai inganci. 1 = rubuta amsa akwai

0 = rubuta amsa ba samuwa

gurasa Fitowa An shirya martani. Mai farawa zai iya karɓar bayanin amsa.

1 = Mai farawa yana shirye

0 = Mai farawa bai shirya ba

Jadawalin lokaci (Tambaya Tambaya)
Wannan sashe yana tattauna zane-zane na lokacin DDR_AXI4_Arbiter. Hotunan da ke biyowa suna nuna haɗin abubuwan shigar da karatu da rubuta buƙatun, fara adireshin ƙwaƙwalwar ajiya, rubuta bayanai daga mai ƙaddamarwa na waje, karanta ko rubuta yarda, da karanta ko rubuta abubuwan da aka kammala da mai yanke hukunci ya bayar.
Hoto na 3-1. Jadawalin lokaci don Sigina da aka yi amfani da su a Rubutu/Karanta ta hanyar Interface AXI4MICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-5

Testbench (Tambaya Tambaya)
Ana amfani da haɗe-haɗen testbench don tantancewa da gwada DDR_AXI4_Arbiter da ake kira azaman testbench mai amfani. An bayar da Testbench don duba ayyukan DDR_AXI4_Arbiter IP. Wannan bench ɗin yana aiki ne kawai don tashoshi biyu na karantawa da tashoshi na rubutu guda biyu tare da daidaitawar Interface ta Bus.
 Simulation (Tambaya Tambaya)
Matakan da ke gaba suna bayyana yadda ake simintin core ta amfani da testbench:

  1. Bude shafin Catalog na Libero® SoC, fadada Solutions-Video, danna DDR_AXI4_Arbiter sau biyu, sannan danna Ok. Takardun da ke da alaƙa da IP an jera su a ƙarƙashin Takaddun bayanai. Muhimmi: Idan baku ga shafin Catalog ba, kewaya zuwa View > Menu na Windows kuma danna Catalog don ganin shi.

Hoto na 4-1. DDR_AXI4_Arbiter IP Core a cikin Catalog na Libero SoCMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-6

Ƙirƙiri taga abubuwan haɗin gwiwa yana bayyana kamar yadda aka nuna a cikin masu biyowa. Danna Ok. Tabbatar cewa Sunan DDR_AXI4_ARBITER_PF_C0 ne.
Hoto na 4-2. Ƙirƙiri BangarenMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-7

Sanya IP don tashoshin karantawa guda 2, 2 rubuta tashoshi kuma zaɓi Interface Bus kamar yadda aka nuna a cikin wannan adadi kuma danna Ok don samar da IP.
Hoto na 4-3. KanfigareshanMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-8

A shafin Stimulus Hierarchy, zaɓi testbench (DDR_AXI4_ARBITER_PF_tb.v), danna dama sannan danna Simulate Pre-Synth Design> Buɗe Interactively.
Muhimmi: Idan baku ga shafin Stimulus Hierarchy ba, kewaya zuwa View > Menu na Windows kuma danna Matsayin Ƙarfafawa don ganin shi.
Hoto na 4-4. Simulating Pre-Synthesis DesignMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-9ModelSim yana buɗewa tare da bench file, kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.
Hoto na 4-5. Model Simulation WindowMICROCHIP-DDR-AXI4-Arbiter-fig-10

Muhimmi: Idan an katse simulation saboda iyakar lokacin aiki da aka ƙayyade a cikin .do file, yi amfani da run-duk umarnin don kammala simulation.
Tarihin Bita (Tambaya Tambaya)
Tarihin bita ya bayyana canje-canjen da aka aiwatar a cikin takaddar. Canje-canjen an jera su ta bita, farawa da mafi kyawun ɗaba'ar.
Tebur 5-1. Tarihin Bita

Bita Kwanan wata Bayani
A 04/2023 Mai zuwa shine jerin canje-canje a cikin bita A na daftarin aiki:

• Ƙaura da takaddar zuwa samfurin Microchip.

• An sabunta lambar takarda zuwa DS00004976A daga 50200950.

• Ƙara 4. Testbench.

2.0 Mai zuwa shine jerin canje-canje a cikin bita 2.0 na takaddar:

• Ƙara Hoto na 1-2.

• Ƙara Table 2-2.

• An sabunta sunayen wasu shigarwar da sunayen siginar fitarwa a ciki Table 2-2.

1.0 Sakin Farko.

Taimakon Microchip FPGA (Tambaya Tambaya)
Ƙungiyar samfuran Microchip FPGA tana goyan bayan samfuran ta tare da sabis na tallafi daban-daban, gami da Sabis na Abokin Ciniki, Cibiyar Tallafin Fasaha ta Abokin Ciniki, a website, da ofisoshin tallace-tallace na duniya. Ana ba abokan ciniki shawarar ziyartar albarkatun kan layi na Microchip kafin tuntuɓar tallafi saboda da yuwuwar an riga an amsa tambayoyinsu. Tuntuɓi Cibiyar Tallafawa Fasaha ta hanyar webYanar Gizo a www.microchip.com/support. Ambaci lambar Sashe na Na'urar FPGA, zaɓi nau'in shari'ar da ta dace, da ƙaddamar da ƙira files yayin ƙirƙirar shari'ar tallafin fasaha. Tuntuɓi Sabis na Abokin Ciniki don tallafin samfur mara fasaha, kamar farashin samfur, haɓaka samfur, sabunta bayanai, matsayin tsari, da izini.

  • Daga Arewacin Amirka, kira 800.262.1060
  • Daga sauran duniya, kira 650.318.4460
  • Fax, daga ko'ina cikin duniya, 650.318.8044

Bayanin Microchip (Tambaya Tambaya)

Microchip Website (Tambaya Tambaya)
Microchip yana ba da tallafin kan layi ta hanyar mu websaiti a www.microchip.com/. Wannan webana amfani da site don yin files da bayanai cikin sauƙin samuwa ga abokan ciniki. Wasu daga cikin abubuwan da ake samu sun haɗa da:

  • Tallafin samfur - Bayanan bayanai da errata, bayanin kula da aikace-aikace da sampshirye-shirye, albarkatun ƙira, jagororin mai amfani da takaddun tallafi na kayan masarufi, sabbin sabbin software, da software da aka adana
  • Babban Taimakon Fasaha - Tambayoyin da ake Yi akai-akai (FAQs), buƙatun tallafin fasaha, ƙungiyoyin tattaunawa kan layi, jerin membobin shirin abokan hulɗa na Microchip
  • Kasuwancin Microchip - Mai zaɓin samfur da jagororin yin oda, sabbin sakin jaridu na Microchip, jerin tarukan karawa juna sani da abubuwan da suka faru, jerin ofisoshin tallace-tallace na Microchip, masu rarrabawa, da wakilan masana'anta

Sabis ɗin Sanarwa Canjin samfur (Tambaya Tambaya)
Sabis ɗin sanarwar canjin samfur na Microchip yana taimakawa abokan ciniki su kasance a halin yanzu akan samfuran Microchip. Masu biyan kuɗi za su karɓi sanarwar imel a duk lokacin da aka sami sauye-sauye, sabuntawa, bita ko ƙirƙira masu alaƙa da ƙayyadadden dangin samfur ko kayan aikin ci gaba na ban sha'awa. Don yin rajista, je zuwa www.microchip.com/pcn kuma bi umarnin rajista.
Taimakon Abokin Ciniki (Tambaya Tambaya)
Masu amfani da samfuran Microchip na iya samun taimako ta hanyoyi da yawa:

  • Mai Rarraba ko Wakili
  • Ofishin Talla na Gida
  • Injiniyan Magance Ciki (ESE)
  • Goyon bayan sana'a

Abokan ciniki yakamata su tuntuɓi mai rarraba su, wakilin ko ESE don tallafi. Hakanan akwai ofisoshin tallace-tallace na gida don taimakawa abokan ciniki. An haɗa lissafin ofisoshin tallace-tallace da wurare a cikin wannan takaddar. Ana samun tallafin fasaha ta hanyar websaiti a: www.microchip.com/support.
Microchip Yana Ƙirƙirar Siffar Kariyar Lambu (Tambaya Tambaya)
Kula da cikakkun bayanai masu zuwa na fasalin kariyar lambar akan samfuran Microchip:

  • Samfuran Microchip sun haɗu da ƙayyadaddun bayanai da ke ƙunshe a cikin takamaiman takaddar bayanan Microchip ɗin su.
  • Microchip ya yi imanin cewa dangin samfuran sa suna da tsaro lokacin da aka yi amfani da su ta hanyar da aka yi niyya, cikin ƙayyadaddun aiki, da kuma ƙarƙashin yanayi na yau da kullun.
  • Ƙimar Microchip kuma tana kare haƙƙin mallaka na fasaha da ƙarfi. Ƙoƙarin keta fasalin kariyar lambar samfurin Microchip an haramta shi sosai kuma yana iya keta Dokar Haƙƙin mallaka ta DigitalMillennium.
  • Babu Microchip ko duk wani masana'anta na semiconductor ba zai iya tabbatar da amincin lambar sa ba. Kariyar lambar ba yana nufin muna ba da garantin cewa samfurin “ba zai karye ba”. Kariyar lambar tana ci gaba da haɓakawa. Microchip ya himmatu don ci gaba da haɓaka fasalin kariyar lambar samfuranmu.

Sanarwa na Shari'a (Tambaya Tambaya)
Ana iya amfani da wannan ɗaba'ar da bayanin nan tare da samfuran Microchip kawai, gami da ƙira, gwadawa, da haɗa samfuran Microchip tare da aikace-aikacenku. Amfani da wannan bayanin ta kowace hanya ya saba wa waɗannan sharuɗɗan. Bayani game da aikace-aikacen na'ura an bayar da shi ne kawai don jin daɗin ku kuma ana iya maye gurbinsu da sabuntawa. Alhakin ku ne don tabbatar da cewa aikace-aikacenku ya dace da ƙayyadaddun bayananku. Tuntuɓi ofishin tallace-tallace na Microchip na gida don ƙarin tallafi ko, sami ƙarin tallafi a www.microchip.com/en-us/support/design-help/ sabis na goyon bayan abokin ciniki. WANNAN BAYANI AN BAYAR DA MICROCHIP "KAMAR YADDA". MICROCHIP BA YA YI WAKILI KO GARANTIN KOWANE IRIN BAYANI KO BAYANI, RUBUTU KO BAKI, SHARI'A KO SAURAN BA, GAME DA BAYANIN HAR DA BAYANI AMMA BAI IYA IYAKA GA WANI GARGADI BA. DON MUSAMMAN MANUFA, KO GARANTI GAME DA SHAFINSA, KYAUTA, KO AIKINSA. BABU WANI FARKO MICROCHIP BA ZAI IYA DOKA GA DUK WANI BAYANI, NA MUSAMMAN, HUKUNCI, MUTUM, KO SAKAMAKON RASHI, LALATA, KUDI, KO KUDI NA KOWANE IRIN ABINDA YA DANGANE DA BAYANIN KO HANYAR AMFANINSA, SED OF YIWU YIWU KO LALACEWAR ANA GABA? ZUWA CIKAKKIYAR DOKA, JAMA'AR MICROCHIP KAN DUK DA'AWA A KOWANE HANYA DAKE DANGANTA DA BAYANI KO AMFANINSA BA ZAI WUCE LAMBA NA KUDI, IDAN WANI, CEWA KA BIYA GASKIYA GA ARZIKI. Amfani da na'urorin Microchip a cikin tallafin rayuwa da/ko aikace-aikacen aminci gabaɗaya yana cikin haɗarin mai siye, kuma mai siye ya yarda ya kare, ramuwa da riƙe Microchip mara lahani daga kowane lalacewa, da'awar, dacewa, ko kashe kuɗi sakamakon irin wannan amfani. Ba a isar da lasisi, a fakaice ko akasin haka, ƙarƙashin kowane haƙƙin mallaka na Microchip sai dai in an faɗi haka.
Alamomin kasuwanci (Tambaya Tambaya)
Sunan Microchip da tambarin, tambarin Microchip, Adaptec, AVR, tambarin AVR, AVR Freaks, BestTime, BitCloud, CryptoMemory, CryptoRF, dsPIC, flexPWR, HELDO, IGLOO, JukeBlox, KeeLoq, Kleer, LANCheck, LinkMD, maXStylus MediaLB, megaAVR, Microsemi, tambarin Microsemi, MAFI YAWAN tambari, MPLAB, OptoLyzer, PIC, picoPower, PICSTART, tambarin PIC32, PolarFire, Prochip Designer, QTouch, SAM-BA, Seni, SpyNIC, SST, SST Logo, SuperFlash, Symmetric , SyncServer, Tachyon, TimeSource, tinyAVR, UNI/O, Vectron, da XMEGA alamun kasuwanci ne masu rijista na Microchip Technology Incorporated a cikin Amurka da wasu ƙasashe. AgileSwitch, APT, ClockWorks, Kamfanin Haɓaka Sarrafa Sarrafa, EtherSynch, Flashtec, Sarrafa Saurin Saurin, HyperLight Load, Libero, motorBench, mTouch, Powermite 3, Daidaitaccen Edge, ProASIC, ProASIC Plus, Tambarin ProASIC Plus, Shuru- Waya, SmartFusion, SyncWorld, Temux, TimeCesium, TimeHub, TimePictra, TimeProvider, TrueTime, da ZL alamun kasuwanci ne masu rijista na Fasahar Microchip Haɗe a cikin Maɓallin Maɓallin Maɓalli na Amurka kusa, AKS, Analog-for-da-Digital Age, Duk wani Capacitor, AnyIn, AnyOut, Canjin Canjawa , BlueSky, BodyCom, Clockstudio, CodeGuard, CryptoAuthentication, CryptoAutomotive, CryptoCompanion, CryptoController, dsPICDEM, dsPICDEM.net, Matsakaicin Matsakaicin Matsala, DAM, ECAN, Espresso T1S, EtherGREEN, GridTime, IdealBridge, Serial, IN-CircuitIC, IN-CircuitIC Daidaitawar hankali, IntelliMOS, Haɗin Inter-Chip, JitterBlocker, Knob-on-Nuni, KoD, maxCrypto, maxView, memBrain, Mindi, MiWi, MPASM, MPF, Tambarin Tambarin MPLAB, MPLIB, MPLINK, MultiTRAK, NetDetach, Ƙwararren Code Generation, PICDEM, PICDEM.net, PICkit, PICtail, PowerSmart, PureSilicon, QMatrix, REAL ICE, Ripple Blocker, RTAX Blocker , RTG4, SAMICE, Serial Quad I/O, simpleMAP, SimpliPHY, SmartBuffer, SmartHLS, SMART-IS, storClad, SQI, SuperSwitcher, SuperSwitcher II, Switchtec, SynchroPHY, Total Jimiri, Amintaccen Lokaci, TSHARC, USBCheck, VariSense, VectorBlox VeriPHY, ViewSpan, WiperLock, XpressConnect, da ZENA alamun kasuwanci ne na Microchip Technology Incorporated a cikin Amurka da sauran ƙasashe. SQTP alamar sabis ce ta Microchip Technology Incorporated a cikin Amurka Tambarin Adaptec, Frequency on Buƙata, Fasahar Adana Silicon, da Symmcom alamun kasuwanci ne masu rijista na Microchip Technology Inc. a wasu ƙasashe. GestIC alamar kasuwanci ce mai rijista ta Microchip Technology Germany II GmbH & Co. KG, reshen Microchip Technology Inc., a wasu ƙasashe. Duk sauran alamun kasuwanci da aka ambata a nan mallakin kamfanoninsu ne. © 2023, Microchip Technology Incorporated da rassanta. Duka Hakkoki.
ISBN: 978-1-6683-2302-1 Tsarin Gudanar da Inganci (Tambaya Tambaya) Don bayani game da Tsarin Gudanar da Ingancin Microchip, da fatan za a ziyarci www.microchip.com/quality.

Kasuwanci da Sabis na Duniya

AMURKA ASIA/PACIFIC ASIA/PACIFIC TURAI
Kamfanin Ofishin

2355 West Chandler Blvd. Chandler, AZ 85224-6199

Tel: 480-792-7200

Fax: 480-792-7277

Goyon bayan sana'a: www.microchip.com/support Web Adireshi: www.microchip.com

Atlanta

Dulut, GA

Tel: 678-957-9614

Fax: 678-957-1455

Austin, TX

Tel: 512-257-3370

Boston Westborough, MA Tel: 774-760-0087

Fax: 774-760-0088

Chicago

Itace, IL

Tel: 630-285-0071

Fax: 630-285-0075

Dallas

Addison, TX

Tel: 972-818-7423

Fax: 972-818-2924

Detroit

Novi, MI

Tel: 248-848-4000

Houston, TX

Tel: 281-894-5983

Indianapolis Noblesville, IN Tel: 317-773-8323

Fax: 317-773-5453

Tel: 317-536-2380

Los Angeles Ofishin Jakadancin Viejo, CA Tel: 949-462-9523

Fax: 949-462-9608

Tel: 951-273-7800

Raleigh, NC

Tel: 919-844-7510

New York, NY

Tel: 631-435-6000

San Jose, CA

Tel: 408-735-9110

Tel: 408-436-4270

Kanada - Toronto

Tel: 905-695-1980

Fax: 905-695-2078

Ostiraliya - Sydney

Lambar waya: 61-2-9868-6733

China - Beijing

Lambar waya: 86-10-8569-7000

China - Chengdu

Lambar waya: 86-28-8665-5511

China - Chongqing

Lambar waya: 86-23-8980-9588

China - Dongguan

Lambar waya: 86-769-8702-9880

China - Guangzhou

Lambar waya: 86-20-8755-8029

China - Hangzhou

Lambar waya: 86-571-8792-8115

China - Hong Kong SAR

Lambar waya: 852-2943-5100

China - Nanjing

Lambar waya: 86-25-8473-2460

China - Qingdao

Lambar waya: 86-532-8502-7355

China - Shanghai

Lambar waya: 86-21-3326-8000

China - Shenyang

Lambar waya: 86-24-2334-2829

China - Shenzhen

Lambar waya: 86-755-8864-2200

China - Suzhou

Lambar waya: 86-186-6233-1526

China - Wuhan

Lambar waya: 86-27-5980-5300

China - Xian

Lambar waya: 86-29-8833-7252

China - Xiamen

Lambar waya: 86-592-2388138

China - Zhuhai

Lambar waya: 86-756-3210040

Indiya - Bangalore

Lambar waya: 91-80-3090-4444

Indiya - New Delhi

Lambar waya: 91-11-4160-8631

Indiya - Pune

Lambar waya: 91-20-4121-0141

Japan Osaka

Lambar waya: 81-6-6152-7160

Japan Tokyo

Lambar waya: 81-3-6880-3770

Koriya - Daegu

Lambar waya: 82-53-744-4301

Koriya - Seoul

Lambar waya: 82-2-554-7200

Malaysia - Kuala Lumpur

Lambar waya: 60-3-7651-7906

Malaysia - Penang

Lambar waya: 60-4-227-8870

Philippines - Manila

Lambar waya: 63-2-634-9065

Singapore

Lambar waya: 65-6334-8870

Taiwan - Hsin Chu

Lambar waya: 886-3-577-8366

Taiwan - Kaohsiung

Lambar waya: 886-7-213-7830

Taiwan Taipei

Lambar waya: 886-2-2508-8600

Thailand - Bangkok

Lambar waya: 66-2-694-1351

Vietnam - Ho Chi Minh

Lambar waya: 84-28-5448-2100

Ostiriya - Wels

Lambar waya: 43-7242-2244-39

Saukewa: 43-7242-2244-393

Denmark - Copenhagen

Lambar waya: 45-4485-5910

Fax: 45-4485-2829

Finland - Espoo

Lambar waya: 358-9-4520-820

Faransa - Paris

Tel: 33-1-69-53-63-20

Fax: 33-1-69-30-90-79

Jamus - Garching

Lambar waya: 49-8931-9700

Jamus - Han

Lambar waya: 49-2129-3766400

Jamus - Heilbronn

Lambar waya: 49-7131-72400

Jamus - Karlsruhe

Lambar waya: 49-721-625370

Jamus - Munich

Tel: 49-89-627-144-0

Fax: 49-89-627-144-44

Jamus - Rosenheim

Lambar waya: 49-8031-354-560

Isra'ila - Ra'ana

Lambar waya: 972-9-744-7705

Italiya - Milan

Lambar waya: 39-0331-742611

Fax: 39-0331-466781

Italiya - Padova

Lambar waya: 39-049-7625286

Netherlands - Drunen

Lambar waya: 31-416-690399

Fax: 31-416-690340

Norway - Trondheim

Lambar waya: 47-72884388

Poland - Warsaw

Lambar waya: 48-22-3325737

Romania - Bucharest

Tel: 40-21-407-87-50

Spain - Madrid

Tel: 34-91-708-08-90

Fax: 34-91-708-08-91

Sweden - Gothenberg

Tel: 46-31-704-60-40

Sweden - Stockholm

Lambar waya: 46-8-5090-4654

UK - Wokingham

Lambar waya: 44-118-921-5800

Saukewa: 44-118-921-5820

© 2023 Microchip Technology Inc. da rassansa

Takardu / Albarkatu

MICROCHIP DDR AXI4 Arbiter [pdf] Jagorar mai amfani
DDR AXI4 Arbiter, DDR AXI4, Arbiter

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *