CISCO 14 Jagorar Mai Amfani Haɗin Sadarwar Haɗin Kai
Akwatin saƙo guda ɗaya
- Game da Akwatin saƙo guda ɗaya, a shafi na 1
- Haɗin kai Sabis ɗin Saƙo da Haɗin Kan Asusun Saƙo, a shafi na 2
- Haɗin musaya/Office 365 Adireshin imel tare da Masu amfani, a shafi na 3
- Ana tura Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya, a shafi na 4
- Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya yana shafar Ƙimar Ƙimar, a shafi na 4
- Tunanin hanyar sadarwa don Akwatin saƙo guda ɗaya, a shafi na 5
- Abubuwan Musanya Microsoft don Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya, a shafi na 8
- La'akari da Fahimtar Ayyukan Google don Akwatin saƙo guda ɗaya, a shafi na 11
- Ra'ayoyin Littafi Mai-Tsarki don Akwatin saƙo guda ɗaya, a shafi na 11
- Amfani da Amintaccen Saƙo tare da Akwatin saƙo guda ɗaya, a shafi na 13
- Samun damar abokin ciniki zuwa Saƙonnin murya a cikin Akwatin Wasiƙa na Musanya, a shafi na 13
- Samun damar abokin ciniki zuwa Saƙonnin Murya don Google Workspace, a shafi na 16
- Saƙon murya na Cisco don Gmail, shafi na 16
Game da Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya
Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya, ɗaya daga cikin haɗe-haɗen saƙon saƙon a cikin Haɗin kai, yana aiki tare da saƙon murya a Haɗin Unity da akwatunan wasiku na sabar saƙon da ke goyan bayan waɗannan su ne sabar saƙo mai goyan bayan waɗanda zaku iya haɗa haɗin haɗin kai da su don ba da damar saƙon haɗin kai:
- Microsoft Exchange Servers
- Microsoft Office 365
- Sabar Gmail
Lokacin da aka kunna mai amfani da akwatin saƙo guda ɗaya, duk saƙonnin muryar Unity Connection waɗanda ake aika wa mai amfani, gami da waɗanda aka aiko daga Cisco Unity Connection. ViewWasiku don Microsoft Outlook, ana fara adanawa a Haɗin Haɗin kai kuma ana kwafi su nan da nan zuwa akwatin saƙo na musayar/O365 mai daidaitawa.
Unity Connection 14 kuma daga baya yana ba da sabuwar hanya ga masu amfani don samun damar saƙon murya akan Gmel ɗin su
asusu. Don wannan, kuna buƙatar saita haɗaɗɗen saƙon tare da Google Workspace don daidaita saƙon murya tsakanin Haɗin Unity da uwar garken Gmail.
Idan kun saita Akwatin saƙo guda ɗaya tare da Google Workspace, duk saƙonnin muryar Unity Connection da ake aika wa mai amfani, ana fara adana su cikin haɗin haɗin kai sannan ana aiki tare da asusun Gmail na mai amfani.
Don cikakken bayani da daidaita Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya, duba babin “Haɓaka Saƙon Haɗin Kai” a cikin Jagoran Saƙon Haɗin kai don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14, akwai a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/unified_messaging/guide/b_14ccumgx.html.
Don buƙatun tsarin Haɗin haɗin kai don Akwatin saƙo guda ɗaya, duba “Buƙatun Saƙon Haɗin Kai: Daidaita Haɗin haɗin kai da Akwatin Wasiƙa (akwatin saƙo guda ɗaya)” sashin Bukatun Tsarin don Sakin Haɗin haɗin kai na Cisco 14, akwai a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/requirements/b_14cucsysreqs.html.
Aiki tare na saƙonnin murya a cikin Haɗin Unity da sabar saƙo (akwatin saƙo guda ɗaya) yana goyan bayan duka adiresoshin IPv4 da IPv6. Koyaya, adireshin IPv6 yana aiki ne kawai lokacin da aka saita dandalin Haɗin Haɗin kai cikin yanayin dual (IPv4/IPv6).
Haɗin kai Sabis na Saƙo da Haɗaɗɗen Asusun Saƙo
Lokacin da kuka saita haɗaɗɗen saƙon, gami da akwatin saƙo guda ɗaya, kuna ƙara sabis ɗin haɗin kai ɗaya ko fiye akan kowace uwar garken Haɗin Unity. Kowace sabis ɗin saƙo mai haɗin kai yana ƙayyade:
- Waɗanne masu goyan bayan sabar saƙon da kuke son shiga
- Waɗanne fasalin saƙon haɗin kai kuke son kunnawa
Tare da Musanya/Ofis 365 Sabar
Lokacin da kuka ƙara haɗin kai sabis na saƙo tare da Exchnage/Office 365, la'akari da waɗannan:
- Saituna don haɗakar sabis ɗin saƙo suna ba ku damar saita Haɗin Unity don sadarwa tare da takamaiman uwar garken musayar, ko saita Haɗin Unity don bincika sabobin musayar. Idan kana da fiye da ƴan sabobin musanya, yakamata kayi amfani da zaɓi don bincika sabar musayar. Idan ka saita Haɗin Unity don sadarwa tare da takamaiman sabar musayar, dole ne ka yi masu zuwa:
- Ƙara wani haɗin kai sabis na saƙo a duk lokacin da ka ƙara wani uwar garken Exchange.
- Canja saitunan masu amfani da Haɗin haɗin kai a duk lokacin da kuka matsar da akwatunan saƙo na musayar daga uwar garken Exchange ɗaya zuwa wani.
- Babu ƙaƙƙarfan iyaka akan adadin haɗin haɗin sabis ɗin saƙon da zaku iya ƙirƙira, amma kulawa yana ɗaukar lokaci lokacin da kuka ƙirƙiri fiye da dozin biyu.
- Don kunna fasalin saƙo mai haɗe-haɗe don masu amfani da Haɗin Haɗin kai, kuna ƙara ɗaya ko fiye haɗin asusun saƙon ga kowane mai amfani. Ga kowane haɗe-haɗen asusun saƙo, kun ƙididdige sabis ɗin saƙo mai haɗe, wanda ke ƙayyade waɗanne fasalolin saƙon haɗin kai mai amfani zai iya amfani da su.
- Idan ba ka son duk masu amfani su sami damar yin amfani da duk abubuwan haɗin kai na saƙon, za ka iya ƙirƙirar sabis ɗin saƙo mai haɗe-haɗe waɗanda ke ba da damar fasali daban-daban ko haɗakar fasali daban-daban. Domin
exampDon haka, zaku iya saita sabis ɗin saƙo mai haɗin kai wanda ke ba da damar rubutu zuwa magana (TTS), wani
wanda ke ba da damar yin amfani da kalanda da lambobin sadarwa, da na uku wanda ke ba da damar akwatin saƙo guda ɗaya. Tare da wannan ƙira, idan kuna son mai amfani ya sami damar yin amfani da duk fasalulluka uku, zaku ƙirƙiri haɗe-haɗen asusun saƙo guda uku don mai amfani, ɗaya ga kowane sabis ɗin saƙo guda uku.
Ba za ku iya ƙirƙirar asusun saƙo guda biyu waɗanda ke ba da damar fasalin iri ɗaya don mai amfani ɗaya baample, a ce kun ƙara haɗin kai sabis na saƙo guda biyu:
- Ɗaya yana ba da damar TTS da samun dama zuwa kalandarku da lambobi.
- Sauran yana ba da damar TTS da akwatin saƙo guda ɗaya.
Idan ka ƙirƙiri asusun saƙo guda biyu ga mai amfani tare da manufar baiwa mai amfani damar zuwa duk fasalulluka uku, dole ne ka kashe TTS a ɗaya daga cikin hadakan asusun saƙon.
Tare da Google Workspace ko Gmail Server
Lokacin da kuka ƙara haɗin kai sabis na saƙo tare da Google Workspace, la'akari da waɗannan:
- Saitunan Saƙon Haɗin kai yana bawa mai gudanarwa damar saita Haɗin Haɗin kai don sadarwa tare da Sabar Gmel.
- Babu ƙaƙƙarfan iyaka akan adadin haɗin haɗin sabis ɗin saƙon da zaku iya ƙirƙira, amma kulawa yana ɗaukar lokaci lokacin da kuka ƙirƙiri fiye da dozin biyu.
- Don kunna fasalin saƙo mai haɗe-haɗe don masu amfani da Haɗin Haɗin kai, kuna ƙara ɗaya ko fiye haɗin asusun saƙon ga kowane mai amfani. Ga kowane haɗe-haɗen asusun saƙo, kun ƙididdige sabis ɗin saƙo mai haɗe, wanda ke ƙayyade waɗanne fasalolin saƙon haɗin kai mai amfani zai iya amfani da su.
Lura
Don Google Workspace, haɗe-haɗen asusun saƙo guda 1400 ana tallafawa tare da haɗin kai sabis ɗin saƙo.
- Idan ba ka son duk masu amfani su sami damar yin amfani da duk abubuwan haɗin kai na saƙon, za ka iya ƙirƙirar sabis ɗin saƙo mai haɗe-haɗe waɗanda ke ba da damar fasali daban-daban ko haɗakar fasali daban-daban.
Ba za ku iya ƙirƙirar haɗin haɗin asusun saƙo guda biyu waɗanda ke ba da damar fasalin iri ɗaya don mai amfani ɗaya ba.
Haɗin musanya/Ofis 365 adiresoshin imel tare da Masu amfani
Haɗin Unity yana ƙididdige wanda mai aikawa da mai karɓa don saƙonnin muryar Unity Connection waɗanda suke
aika ta amfani da View Mail don Outlook yana yin haka:
- Lokacin shigar Cisco Unity Connection ViewSaƙo don sigar Microsoft Outlook 11.5 ko kuma daga baya, ku
saka uwar garken Haɗin haɗin kai wanda aka adana akwatin saƙon haɗin kai na mai amfani. View Saƙo don Outlook koyaushe yana aika sabbin saƙonnin murya, turawa, da kuma ba da amsa ga uwar garken Haɗin Haɗin kai. - Lokacin da kuka saita akwatin saƙo guda ɗaya don mai amfani, kun ƙididdige:
- Adireshin imel na Musanya mai amfani. Wannan shine yadda Haɗin Unity ya san wanne akwatin saƙo na musayar/Office 365 don aiki tare da. Kuna iya zaɓar samun haɗin haɗin kai ta atomatik ƙirƙirar adireshin wakili na SMTP don mai amfani ta amfani da filin Adireshin Imel na Kamfanin a cikin Gudanarwar Haɗin Haɗin kai.
- Adireshin wakili na SMTP na mai amfani, wanda yawanci shine adireshin imel na Musanya na mai amfani. Lokacin da mai amfani ya aika saƙon murya ta amfani da ViewSaƙo don Outlook, Daga adireshi shine adireshin imel ɗin musanyawa na mai aikawa, kuma Don adireshi shine adireshin imel ɗin musayar mai karɓa. Haɗin haɗin kai yana amfani da adireshin wakili na SMTP don haɗa Daga adireshin tare da mai amfani da haɗin kai wanda ya aiko da saƙon da Don yin magana tare da mai haɗin haɗin kai wanda shine mai karɓan da aka yi niyya.
Haɗa Haɗin haɗin kai tare da Active Directory na iya sauƙaƙe yawan yawan bayanan mai amfani na Haɗin haɗin kai tare da adiresoshin imel ɗin Musanya. Don ƙarin bayani, duba Ƙididdigar Littafi Mai-Tsarki don Akwatin saƙo guda ɗaya, a shafi na 11.
Ana tura Akwatin saƙo guda ɗaya
Yadda kuke tura akwatin saƙo guda ɗaya ya dogara da tsarin haɗin haɗin kai. Duba sashin da ya dace:
Ana tura Akwatin saƙo guda ɗaya don Sabar Haɗin Haɗin kai ɗaya
A cikin turawa wanda ya haɗa da uwar garken Haɗin Unity ɗaya, uwar garken yana haɗawa da sabar saƙo ɗaya ko kaɗan.
Don misaliampDon haka, za ku iya saita uwar garken Haɗin Unity don samun damar akwatunan wasiku akan sabar 2016 da Exchange Server 2019.
Ana tura Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya don Tarin Haɗin Haɗin kai
Kuna tura gungu na haɗin haɗin kai kamar yadda kuke tura uwar garken Haɗin Haɗin kai.
An sake kwafi bayanan tsarin aiki tsakanin uwar garken guda biyu a cikin tari, don haka zaku iya canza saitunan sanyi akan kowane uwar garken.
Don Exchange/Office 365, Unity Connection Mailbox Sync sabis, wanda ake buƙata don akwatin saƙo guda ɗaya ya yi aiki, yana gudana akan sabar mai aiki kawai kuma ana ɗaukarsa sabis mai mahimmanci. Idan ka dakatar da wannan sabis ɗin, uwar garken mai aiki ya gaza zuwa uwar garken na biyu, kuma sabis ɗin haɗin gwiwar Akwatin Wasiku na Unity Connection yana farawa akan sabuwar uwar garken firamare mai aiki.
Don Google Workspace, ana buƙatar sabis ɗin haɗin kai na Google Workspace Sync don akwatin saƙo guda ɗaya ya yi aiki. Yana aiki kawai akan sabar mai aiki kuma ana ɗaukarsa sabis mai mahimmanci. Idan ka dakatar da wannan sabis ɗin, uwar garken mai aiki ya gaza zuwa uwar garken na biyu, kuma sabis ɗin haɗin gwiwar Google Workspace Sync na Unity Connection yana farawa akan sabuwar uwar garken firamare mai aiki.
Idan akwai ƙuntatawa akan hanyar sadarwa, kamar Tacewar wuta, la'akari da haɗin haɗin sabar Haɗin Haɗin kai zuwa sabar saƙon da aka goyan baya.
Ana Ƙarfafa Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya don Cibiyar Sadarwar Sadarwar Haɗin Haɗin Kai
Haɗin kai sabis ɗin saƙon ba a yin kwafi a tsakanin sabar Haɗin Unity a cikin cibiyar sadarwa ta intrastate, don haka dole ne a saita su daban akan kowace uwar garken a cikin hanyar sadarwar.
Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya yana Taimakawa Ƙimar Ƙimar
Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya baya shafar adadin asusun mai amfani waɗanda za'a iya sanya su a kan uwar garken Haɗin Haɗin kai.
Bada Haɗin Haɗin kai ko Akwatin saƙon musanya mafi girma fiye da 2 GB na iya shafar aikin Haɗin haɗin kai da Musanya.
Tunanin hanyar sadarwa don Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya
Firewalls
Idan uwar garken Haɗin Haɗin kai ya rabu da Tacewar zaɓi daga uwar garken musayar, dole ne ka buɗe tashoshin jiragen ruwa masu dacewa a cikin Tacewar zaɓi. Idan an saita gungu na haɗin haɗin kai, dole ne ka buɗe tashar jiragen ruwa iri ɗaya a cikin Tacewar zaɓi don sabobin Haɗin Haɗin kai duka. Don ƙarin bayani, duba babin “Ingantacciyar Sadarwar Sadarwar Sadarwa ta Cisco Unit Connection” babin Jagorar Tsaro don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14 a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/security/guide/b_14cucsecx.html
Bandwidth
Don buƙatun bandwidth don akwatin saƙo ɗaya, duba “Buƙatun Saƙon Haɗin Kai: Daidaita Haɗin Haɗin kai da Akwatin Wasiƙa” na sashin Bukatun Tsarin don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki
14 a ku https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/requirements/b_14cucsysreqs.hm
Latency
Latency yana haɗe sosai tare da adadin haɗin (wanda kuma aka sani da zaren daidaitawa ko zaren) waɗanda Haɗin Unity ke amfani da su don daidaita Haɗin haɗin kai da akwatunan wasiku na musayar. A cikin yanayin rashin jin daɗi, ana buƙatar ƙananan haɗi; akasin haka, a cikin yanayi mai girma, ana buƙatar ƙarin haɗin gwiwa don ci gaba da adadin ayyukan da ake buƙatar daidaitawa zuwa Musanya.
Idan ba ku da isassun haɗin kai, masu amfani suna fuskantar jinkirin aiki tare da saƙon kuma a cikin daidaita canje-canjen saƙo tsakanin Haɗin Haɗin kai da Musanya (na misaliample, kashe alamun jiran saƙo lokacin da aka ji saƙon murya na ƙarshe). Koyaya, saita ƙarin haɗin gwiwa ba lallai bane ya fi kyau. A cikin ƙananan yanayi, uwar garken Haɗin Unity mai aiki tare da ɗimbin haɗin haɗin kai zuwa Musanya na iya haɓaka nauyin sarrafawa akan uwar garken Exchange.
Lura
Don ingantacciyar ƙwarewar mai amfani, latency ɗin zagaye tsakanin Haɗin Unity da uwar garken Office 365 bai kamata ba
zama fiye da 250 ms.
Dubi sassan masu zuwa don ƙididdige adadin haɗin da ake buƙata:
Ƙididdiga Adadin Haɗi don Sabar Haɗin Haɗin Kai ɗaya
Idan kana da uwar garken Haɗin haɗin kai guda ɗaya tare da masu amfani 2,000 ko ƙasa da haka, kuma idan jinkirin tafiya tsakanin sabar Unity Connection da Musanya ya kai millise seconds 80 ko ƙasa da haka, kar a canza adadin haɗin kai sai dai idan kun ci karo da jinkirin aiki tare. Saitin tsoho na haɗin kai huɗu ya wadatar a yawancin mahalli don tabbatar da kyakkyawan aiki tare da akwatin saƙo guda ɗaya.
Idan kana da uwar garken Haɗin Haɗin kai ɗaya tare da masu amfani sama da 2,000 ko fiye da millisecons 80 na jinkirin tafiya, yi amfani da wannan dabarar don ƙididdige adadin haɗin:
Adadin haɗin kai = (Yawan masu amfani da akwatin saƙo guda ɗaya na haɗin haɗin kai * (latency a cikin milliseconds + 15)) / 50,000
Idan kana da sabobin akwatunan saƙo fiye da ɗaya, adadin masu amfani da akwatin saƙo guda ɗaya na Unity Connection shine mafi girman adadin masu amfani da akwatin saƙo guda ɗaya waɗanda aka sanya su zuwa uwar garken akwatin saƙo guda ɗaya. Domin misaliampto, a ɗauka cewa uwar garken Haɗin Unity ɗin ku yana da masu amfani 4,000 kuma duk masu amfani da akwatin saƙo guda ɗaya ne. Kuna da sabobin akwatin saƙo na musanya guda uku, tare da masu amfani 2,000 akan uwar garken akwatin saƙo guda ɗaya da masu amfani 1,000 akan kowane ɗayan sabar akwatin saƙo guda biyu. Don wannan lissafin, adadin masu amfani da akwatin saƙo guda ɗaya na Unity Connection shine 2,000.
Lura Matsakaicin adadin haɗin kai shine 64. Kada a taɓa rage adadin haɗin zuwa ƙasa da huɗu.
Don misaliampto, idan uwar garken Haɗin Unity ɗin ku yana da masu amfani 2,000 da millisecond 10 na jinkiri, kuma duk akwatunan wasiku suna gida akan sabar Musanya ɗaya, ba za ku canza adadin haɗin ba:
Adadin haɗin kai = (2,000 * (10 + 15)) / 50,000 = 50,000 / 50,000 = haɗin 1 (babu canji zuwa ƙimar tsoho na haɗin haɗi huɗu)
Idan uwar garken Haɗin Unity ɗin ku yana da masu amfani da akwatin saƙo guda ɗaya na Office 2,000 365 da millisecond 185 na latency, yakamata ku ƙara adadin haɗin kai zuwa 8:
Adadin haɗin kai = (2,000 * (185 + 15)) / 50,000 = 400,000 / 50,000 = 8 haɗi
Lura
Wannan dabarar ta dogara ne akan zato masu ra'ayin mazan jiya game da ayyukan mai amfani, da kuma game da Haɗin Haɗin kai da Musanya ko aikin Office 365, amma ƙila zato ba gaskiya bane a duk mahalli. Don misaliampto, idan kuna fuskantar jinkirin aiki tare na akwatunan saƙo guda ɗaya bayan saita adadin haɗin kai zuwa ƙimar ƙididdigewa, kuma idan sabobin musayar suna da CPU, kuna iya ƙara adadin haɗin kai sama da ƙimar ƙididdigewa.
Ƙididdiga Adadin Haɗi don Ƙungiyar Haɗin Haɗin Kai
Idan duka sabar Haɗin Unity a cikin gungu suna wuri ɗaya, don haka suna da latency iri ɗaya lokacin.
Yin aiki tare da Exchange ko Office 365, zaku iya lissafin adadin haɗin kai kamar yadda kuke yi don uwar garken Haɗin Haɗin kai ɗaya.
Idan ɗaya uwar garken a cikin tari yana haɗuwa tare da Exchange ko Office 365 sabobin kuma ɗayan yana cikin wuri mai nisa:
- Shigar da uwar garken wallafe-wallafen a cikin wuri tare da Exchange ko Office 365. Ya kamata uwar garken mai bugawa
koyaushe zama uwar garken farko sai dai idan uwar garken baya layi don kulawa ko kuma babu shi saboda wani dalili. - Ƙididdige adadin haɗin haɗin yanar gizo don uwar garken ɗab'in, ma'ana uwar garken Haɗin Haɗin kai tare da ƙananan latency. Idan kayi lissafi don uwar garken tare da latency mafi girma, yayin amfani da kololuwa, aiki tare na iya ƙara nauyin mai sarrafawa akan Musanya ko Office 365 zuwa matakan da ba za a yarda da su ba.
Lokacin da uwar garken nesa ya zama uwar garken mai aiki, misaliampdon haka, saboda kuna haɓaka Haɗin Haɗin kai, kuna iya fuskantar babban jinkirin aiki tare. Lokacin da kuka ƙididdige adadin haɗin haɗi don uwar garken Haɗin Unity wanda aka haɗa tare da Exchange, kuna inganta uwar garken tare da ƙananan latency.
Wannan adadin haɗin kai bazai iya ci gaba da adadin ayyukan da ake buƙatar daidaitawa zuwa Exchange ko Office 365. Ayyukan kulawa da ke buƙatar kunna mai biyan kuɗi
ya kamata a yi uwar garken a cikin sa'o'in da ba na kasuwanci ba kuma ya kamata ku iyakance adadin lokacin da uwar garken mai biyan kuɗi ke aiki.
Ƙididdiga Adadin Haɗi don Sabar Haɗin Haɗin Kai tare da aiki tare da Canjin CAS Array
Haɗin haɗin kai yana yiwuwa ya buƙaci babban adadin haɗin gwiwa tare da Exchange ko Office 365 lokacin
haɗi tare da babban tsarin CAS. Domin misaliampko, lokacin da uwar garken Haɗin Haɗin kai yana da masu amfani da akwatin saƙo guda 12,000 kuma latency ɗin ya kasance millise seconds 10, zaku ƙara adadin haɗin zuwa shida:
Adadin haɗin kai = (12,000 * (10 + 15)) / 50,000 = 300,000 / 50,000 = 6 haɗi
Idan yanayin musanya ɗin ku ya haɗa da babban tsari na CAS da ɗaya ko fiye Musanya ko sabar Office 365 waɗanda ba su cikin tsararru, kuma idan adadin haɗin haɗin da aka ƙididdige don tsararrun CAS ya bambanta sosai da adadin haɗin kai don musanya ko Ofishi. 365 sabobin, ƙila za ku so kuyi la'akari da ƙara uwar garken Haɗin Haɗin Unity wanda aka keɓe ga sabar Exchange ko Office 365 daban. Saita adadin haɗin kai zuwa ƙananan ƙimar don standalone Exchange ko uwar garken Office 365 yana nufin jinkirin aiki tare don tsararrun CAS, yayin da saita adadin haɗin kai zuwa ƙimar mafi girma don tsararrun CAS yana nufin babban nauyin sarrafawa akan sabar musanya ta tsaye ko Office 365.
Ƙara Yawan Haɗi
Idan kana da fiye da masu amfani da 2000 akan uwar garken Haɗin Haɗin kai ko fiye da 80 millisecond na latency, za ka iya ƙara yawan haɗin kai daga ƙimar tsoho na hudu. Ka lura da waɗannan abubuwa:
- Matsakaicin adadin haɗin kai shine 64.
- Kada a taɓa rage adadin haɗin kai zuwa ƙasa da huɗu.
- Bayan kun canza adadin haɗin, dole ne ku sake kunna sabis ɗin Haɗin Haɗin MailboxSync a cikin Sabis ɗin Haɗin haɗin kai na Cisco don canjin ya yi tasiri.
- Kamar yadda Haɗin Unity aka inganta a cikin sigar gaba, mafi kyawun adadin haɗin haɗin don takamaiman yanayi na iya canzawa.
- Idan kana da uwar garken Haɗin haɗin kai fiye da ɗaya da ke aiki tare da uwar garken Exchange iri ɗaya ko tsararrun CAS, za ka iya ƙara nauyin mai sarrafawa akan sabobin CAS na Musanya zuwa matakan da ba za a yarda da su ba.
Don ƙara yawan haɗin haɗin da Unity Connection ke amfani da su don aiki tare da kowane uwar garken Exchange, gudanar da umarnin CLI mai zuwa (lokacin da aka saita gungu na haɗin kai, za ku iya gudanar da umarni akan kowane uwar garken): gudu cuc db query roundity EXECUTE PROCEDURE cps_Configuration Modify Doguwa (cikakken='System. Saƙon. Aiki tare. Ƙididdigan Zaren Daidaitawa ga MUS ervr', p Value=) inda adadin haɗin da kuke son Haɗin Unity yayi amfani da shi. Don ƙayyade adadin haɗin haɗin kai na yanzu wanda aka saita Haɗin Unity don amfani, gudanar da umarnin CLI mai zuwa: gudu cuc db query roundity zaɓi cikakken suna, ƙima daga vw_configuration inda cikakken suna = 'Tsarin. Saƙo. Mbx Synch. bx Synch Thread Count PerUM Server'
Load Daidaita
Ta hanyar tsoho, sabis ɗin Haɗin Akwatin Wasiku na Haɗin kai yana amfani da zaren guda huɗu (haɗin HTTP ko HTTPS huɗu) don kowane uwar garken CAS ko tsararrun CAS waɗanda Haɗin haɗin kai an saita don aiki tare dasu. Ka lura da waɗannan abubuwa:
- Ana tsage zaren kuma ana sake yin su a kowane daƙiƙa 60.
- Duk buƙatun sun fito ne daga adireshin IP iri ɗaya. Sanya ma'aunin nauyi don rarraba kaya daga adireshin IP iri ɗaya zuwa sabar da yawa a cikin tsararrun CAS.
- Haɗin haɗin kai baya kula da kukis na zama tsakanin buƙatun.
- Idan ma'aunin nauyi don tsararrun CAS ɗin da ke akwai baya samar da sakamakon da ake so tare da proloadfile wanda sabis ɗin Haɗin Akwatin Wasiku na Unity Connection ya sanya a kai, zaku iya saita sabar CAS da aka keɓe ko tsararrun CAS don ɗaukar nauyin haɗin haɗin kai.
Lura
Cisco Unity Connection ba shi da alhakin magance matsalolin ma'aunin nauyi saboda software ce ta ɓangare na uku na waje. Don ƙarin taimako, tuntuɓi ƙungiyar tallafin Load Balancer.
Abubuwan Musanya Microsoft don Akwatin saƙo guda ɗaya
Haɗin Kaikan Sabis na Asusun Samun damar Akwatin Wasiƙa na Musanya
Akwatin saƙo guda ɗaya da sauran fasalulluka na saƙon da aka haɗa suna buƙatar ƙirƙirar asusun Active Directory (wanda ake kira haɗe-haɗen asusun sabis na saƙo a cikin takaddun haɗin kai) kuma ba wa asusun haƙƙoƙin haƙƙin da ake buƙata don Haɗin haɗin kai don aiwatar da ayyuka a madadin masu amfani. Ba a adana bayanan shaidar mai amfani a cikin bayanan Haɗin Haɗin kai; wannan canji ne daga Unity Connection 8.0, wanda samun damar TTS zuwa imel ɗin Musanya da samun dama ga kalandarku da lambobi suna buƙatar shigar da kowane mai amfani da Active Directory alias da kalmar sirri.
Yin amfani da haɗin haɗin asusun sabis na saƙo don samun damar akwatunan saƙo na musayar yana sauƙaƙe gudanarwa. Koyaya, dole ne ku kiyaye asusun don hana samun dama ga akwatunan wasiku mara izini.
Ayyukan da asusun ke yi da izinin da asusun ke buƙata an rubuta su a cikin babin “Haɓaka Saƙon Haɗe-haɗe” a cikin Jagoran Saƙon Haɗin kai don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14, akwai a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/unified_messaging/guide/b_14cucumgx.html.
Ana tura Sabar Musanya
Mun gwada akwatin saƙo guda ɗaya tare da Musanya ta amfani da daidaitattun ayyukan aika musanyawa, waɗanda aka rubuta su sosai akan Microsoft website. Idan ba kwa bin ƙa'idodin ƙaddamar da Microsoft don Active Directory da Exchange, yakamata ku kunna akwatin saƙo mai shiga guda a hankali, don ƙananan ƙungiyoyin masu amfani, kuma ku sa ido kan Ayyukan Directory da Musanya yayin da kuke ƙara ƙarin masu amfani da akwatin saƙo guda ɗaya.
Akwatin Wasika-Ƙididdigar Girman Girman da Girman Saƙo
Ta hanyar tsoho, lokacin da mai amfani ya share saƙon murya a Haɗin Unity, ana aika saƙon zuwa babban fayil ɗin abubuwan da aka goge Haɗin haɗin kai kuma ana aiki tare tare da babban fayil ɗin Abubuwan Share Outlook. Lokacin da aka goge saƙon daga babban fayil ɗin Unity Connection da aka goge (mai amfani zai iya yin wannan da hannu, ko kuma kuna iya saita tsufan saƙo don yin shi ta atomatik), ana kuma share shi daga babban fayil ɗin abubuwan da aka goge na Outlook.
Idan kuna ƙara fasalin akwatin saƙo guda ɗaya zuwa tsarin da ke akwai, kuma idan kun saita haɗin haɗin kai don share saƙonnin dindindin ba tare da adana su a cikin babban fayil ɗin abubuwan da aka goge ba, saƙonnin da masu amfani ke gogewa ta amfani da Web Akwatin saƙon saƙo ko amfani da haɗin haɗin haɗin wayar haɗin kai har yanzu ana share su har abada. Koyaya, saƙonnin da masu amfani ke gogewa ta amfani da Outlook ana matsa su ne kawai zuwa babban fayil ɗin abubuwan da aka goge a Haɗin Unity, ba a share su na dindindin ba. Wannan gaskiya ne ba tare da la'akari da wane babban fayil na Outlook saƙon yake ciki ba lokacin da mai amfani ya goge shi. (Ko da mai amfani ya goge saƙon murya daga babban fayil ɗin abubuwan da aka goge na Outlook, ana matsar da saƙon zuwa babban fayil ɗin abubuwan da aka goge a Haɗin Unity.)
Ya kamata ku yi ɗaya ko duka biyun masu zuwa don hana hard disk ɗin da ke kan uwar garken Haɗin Unity ɗin cikawa da goge goge:
- Sanya adadin girman akwatin wasiku, ta yadda Haɗin Unity ya sa masu amfani su goge saƙonni lokacin da akwatunan wasikunsu suka kusanci ƙayyadaddun girman.
- Sanya tsufan saƙo don share saƙonnin dindindin a cikin babban fayil ɗin abubuwan da aka goge Haɗin haɗin kai.
Lura
An fara da Cisco Unity Connection 10.0(1) kuma daga baya ana sakewa, lokacin da girman akwatin saƙon mai amfani ya fara isa ga ƙayyadaddun iyakar ƙofa akan Haɗin Unity, mai amfani yana karɓar saƙon faɗakarwa keɓaɓɓu. Don ƙarin bayani game da rubutun faɗakarwar keɓaɓɓun akwatin wasiku, duba sashin “Karfafa Girman Akwatin Wasiƙa” na sashin “Ajiye Saƙo” na Jagorar Gudanar da Tsarin don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14 a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/administration/guide/b_14cucsag.html.
Haɗa Akwatin Wasiƙa-Girman Ƙidaya da Saitunan tsufa na Saƙo a Haɗin Haɗin kai da Musanya
Kuna iya saita adadin girman akwatin saƙo da tsufan saƙo a cikin musayar kamar yadda zaku iya a Haɗin Unity. Lokacin da kake saita akwatin saƙo mai shiga guda ɗaya, tabbatar da cewa adadin girman akwatin saƙo da tsufan saƙo a cikin aikace-aikacen biyu ba sa cin karo da juna. Don misaliampto, a ɗauka cewa kun saita haɗin haɗin kai don share saƙonnin murya waɗanda suka wuce kwanaki 14, kuma kun saita Exchange don share saƙonnin da suka wuce kwanaki 30. Mai amfani da ya dawo daga hutu na makonni uku ya sami imel a cikin Akwatin saƙo na Outlook na tsawon lokacin amma ya sami saƙon murya kawai na makonni biyu da suka gabata.
Lokacin da kuka saita akwatin saƙo guda ɗaya na Unity Connection, kuna buƙatar ƙara girman girman akwatin wasiku don akwatunan saƙo na musayar daidai. Ya kamata ku ƙara adadin keɓaɓɓun akwatunan wasiku ta hanyar girman keɓaɓɓen keɓaɓɓun akwatunan saƙon Haɗin Unity.
Lura
Ta hanyar tsoho, Haɗin haɗin kai yana ba masu kira na waje damar barin saƙon murya ba tare da la'akari da adadin girman akwatin saƙo na akwatunan saƙon mai karɓa ba. Kuna iya canza wannan saitin lokacin da kuka saita saitunan keɓaɓɓun tsarin tsarin.
Ana iya saita musanya zuwa dutsen kabari ko riƙe saƙon da aka share na dindindin; lokacin da aka saita akwatin saƙo guda ɗaya, wannan ya haɗa da saƙonnin muryar haɗin kai a cikin akwatunan wasiku na musayar. Tabbatar cewa wannan shine sakamakon da ake so na saƙonnin murya dangane da manufofin kasuwancin ku.
b
Idan ka saita haɗin kai sabis na saƙo don samun dama ga takamaiman sabar musayar, Haɗin Unity zai iya gano motsin akwatin saƙo tsakanin sabar Musanya don wasu nau'ikan musayar. A cikin saitunan da Unity Connection ba zai iya gano motsin akwatin saƙo ba, lokacin da kake matsar da akwatunan wasiku na musanya tsakanin sabar musayar, kana buƙatar ƙara sabbin asusun saƙo na haɗin kai don masu amfani da abin ya shafa kuma share tsoffin asusun saƙon haɗin kai.
Don nau'ikan musaya da abin ya shafa, idan kuna yawan matsar da akwatunan wasiku tsakanin sabar musayar don daidaita nauyi, yakamata ku saita sabis ɗin saƙo ɗaya don bincika sabar musayar. Wannan yana ba da Haɗin Unity damar gano sabon wurin akwatunan wasiku ta atomatik waɗanda aka motsa.
Don bayani kan waɗanne nau'ikan Musanya ne abin ya shafa, duba "Motsi da Maido da Akwatin Wasiku na Musanya" babin Jagoran Saƙon Haɗin Kai don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14 a
https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/unified_messaging/guide/b_14cucumgx.html
Musanya Tari
Haɗin haɗin kai yana goyan bayan amfani da akwatin saƙo mai shiga guda ɗaya tare da Musanya 2016 ko Musanya 2019 Database Availability Groups (DAG) don babban samuwa idan an tura DAGs bisa ga shawarwarin Microsoft. Haɗin haɗin kai kuma yana goyan bayan haɗawa zuwa tsararrun CAS don samun dama mai yawa.
Don ƙarin bayani, duba "Buƙatun Saƙon Haɗin Kai: Aiki tare Haɗin Haɗin kai da Akwatin Wasiƙa" na ɓangaren Bukatun Tsarin don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14, a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/requirements/b_14cucsysreqs.html.
Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya yana shafar Ayyukan Musanya
Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya yana da ɗan ƙaramin tasiri akan aikin Musanya a cikin alaƙa kai tsaye zuwa adadin masu amfani. Don ƙarin bayani, duba farar takarda a
http://www.cisco.com/en/US/prod/collateral/voicesw/ps6789/ps5745/ps6509/solution_overview_c22713352.html.
Musanya Sabis na ganowa ta atomatik
Idan ka saita haɗin kai sabis na saƙo don bincika sabobin Musanya, kar a kashe sabis ɗin ganowa na musanya, ko Haɗin Unity ba zai iya samun sabar musanya ba, kuma haɗin haɗin fasalin saƙon baya aiki. (An kunna sabis ɗin ganowa ta atomatik ta tsohuwa.)
Sabar Musanya 2016 da Exchange Server 2019
Don bayani kan Bukatun Musanya, 2016 da 2019 lokacin da aka saita akwatin saƙo guda ɗaya, duba sashin "Buƙatun Saƙon Haɗin Kai: Daidaita Haɗin Haɗin kai da Akwatin Wasiƙa" na Tsarin Bukatun don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14, a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/requirements/b_14cucsysreqs.html.
Lokacin da kake amfani da Exchange 2016 ko Exchange 2019 kuna buƙatar:
- Sanya aikin gudanar da aikin saƙon aikace-aikacen zuwa ga hadakan asusun sabis na saƙo.
- Sanya iyakoki na EWS don haɗin kai masu amfani da saƙo.
Abubuwan Shawarar Fannin Aikin Google don Akwatin saƙo guda ɗaya
Haɗin Kai Tsakanin Asusun Saƙon Saƙon Shiga Sabar Gmel
Akwatin saƙo guda ɗaya da sauran fasalulluka na saƙon da aka haɗa suna buƙatar ƙirƙirar asusun Active Directory (wanda ake kira asusun sabis ɗin saƙon haɗin kai) kuma ba wa asusun haƙƙoƙin da ake buƙata don Haɗin haɗin kai don aiwatar da ayyuka a madadin masu amfani. Ba a adana bayanan shaidar mai amfani a cikin bayanan Haɗin Unity
Amfani da haɗin haɗin asusun sabis na saƙo don samun damar uwar garken Gmel yana sauƙaƙe gudanarwa. Koyaya, dole ne ku kiyaye asusun don hana shiga sabar Gmail mara izini.
Don bayani kan ayyukan da asusun ke yi da izinin da asusun ke buƙata, duba babin “Haɓaka Saƙon Haɗe-haɗe” a cikin Haɗin kai Jagoran Saƙo don Sakin Haɗin haɗin kai na Cisco 14, akwai. ahttps://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/unified_messaging/guide/b_14cucumgx.html
Ana tura Google Workspace
Don nuna sararin Google Workspace a Haɗin Haɗin kai, kuna buƙatar aiwatar da ƴan matakai akan Console na Google Cloud Platform (GCP).
Don cikakkun matakai don tura Google Workspace, duba babin "Haɓaka Saƙon Haɗin Kai" a cikin Haɗin Kan Jagoran Saƙo don Sakin Haɗin Haɗin Cisco 14, akwai. ahttps://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/unified_messaging/guide/b_14cucumgx.html
Akwatin Wasika-Ƙididdigar Girman Girman da Girman Saƙo
Don hana hard disk ɗin da ke kan uwar garken Haɗin Unity cika cika da goge goge, ya kamata ku yi kamar haka:
- Sanya adadin girman akwatin wasiku, ta yadda Haɗin Unity ya sa masu amfani su goge saƙonni lokacin da akwatunan wasikunsu suka kusanci ƙayyadaddun girman.
- Sanya tsufan saƙo don share saƙonnin dindindin a cikin babban fayil ɗin abubuwan da aka goge Haɗin haɗin kai.
Hakanan zaka iya saita adadin girman akwatin saƙo da tsufa na saƙo akan sabar Gmel kamar yadda zaku iya saitawa a Haɗin Unity. Lokacin da kuka saita akwatin saƙo guda ɗaya na Unity Connection, kuna buƙatar ƙara girman girman akwatin wasiku don uwar garken Gmail daidai. Ya kamata ku ƙara adadin keɓaɓɓun uwar garken Gmel ta girman adadin keɓaɓɓun akwatunan saƙon Haɗin Haɗin kai.
La'akari da Active Directory don Akwatin saƙon saƙo guda ɗaya
Don Musanya/Ofis 365
Yi la'akari da abubuwan da ke biyowa Active Directory don Exchange/Office 365:
- Haɗin Haɗin kai baya buƙatar ka tsawaita shirin Active Directory don akwatin saƙo guda ɗaya.
- Idan dajin Active Directory ya ƙunshi fiye da masu sarrafa yanki goma, kuma idan kun saita Haɗin Unity don bincika sabobin Musanya, yakamata ku tura shafuka a cikin Shafukan da Sabis na Microsoft kuma ku bi jagororin Microsoft don raba masu sarrafa yanki da sabar kasida ta duniya.
- Uwar garken Haɗin Unity na iya samun damar sabar musanya a cikin gandun daji fiye da ɗaya. Dole ne ku ƙirƙiri ɗaya ko fiye haɗin kai sabis na saƙo don kowane daji.
- Kuna iya saita haɗin LDAP tare da Active Directory don aiki tare da bayanai da kuma tabbatarwa, kodayake ba a buƙata don akwatin saƙo guda ɗaya ko don kowane ɗayan abubuwan haɗin kai na saƙon.
Idan kun riga kun saita haɗin LDAP, ba a buƙatar ku canza haɗin LDAP don amfani da akwatin saƙo guda ɗaya. Koyaya, idan kun daidaita filin ID ɗin saƙo na Cisco Unified Communications Manager tare da LDAP sAMAccountName maimakon filin wasiƙar LDAP, kuna iya canza haɗin LDAP. Yayin tsarin haɗin kai, wannan yana haifar da ƙima a cikin filin wasiƙar LDAP don bayyana a cikin filin Adireshin Imel na Kamfanin a Haɗin Unity.
Haɗin saƙo yana buƙatar shigar da adireshin imel ɗin Musanya don kowane mai amfani Haɗin haɗin kai. A kan Haɗin Kai Shafin Asusun Saƙo, kowane mai amfani ana iya saita shi don amfani da ɗayan waɗannan dabi'u masu zuwa:
- Adireshin Imel na Kamfanin da aka ƙayyade akan shafin Tushen Mai amfani
- Adireshin imel ɗin da aka ƙayyade a kan Haɗin Kai Shafin Asusun Saƙo
Ƙaddamar da filin Adireshin Imel ta Ƙungiya ta atomatik tare da ƙimar filin wasiƙar LDAP ya fi sauƙi fiye da buga filin adireshin imel a kan Haɗin Kan Asusun Haɗin Kai ta amfani da Gudanarwar Haɗin Haɗin kai ko Kayan Aikin Gudanarwa. Tare da ƙima a cikin filin Adireshin Imel na Kamfanin, Hakanan zaka iya ƙara adireshin wakili na SMTP cikin sauƙi, wanda ake buƙata don akwatin saƙo guda ɗaya; duba Abokin Musanya/Office 365 Adireshin Imel tare da sashin Masu amfani.
Don bayani kan yadda ake canza saitin adireshi na LDAP, duba babin “LDAP” na Jagoran Gudanar da Tsarin don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14 a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/administration/guide/b_14cucsag.html.
Don Google Workspace
Ka lura da abubuwan da ke biyowa Active Directory don Google Workspace:
- Haɗin Haɗin kai baya buƙatar ka tsawaita shirin Active Directory don akwatin saƙo guda ɗaya.
- Kuna iya saita haɗin LDAP tare da Active Directory don aiki tare da bayanai da kuma tabbatarwa, kodayake ba a buƙata don akwatin saƙo guda ɗaya ko don kowane ɗayan abubuwan haɗin kai na saƙon.
Idan kun riga kun saita haɗin LDAP, ba a buƙatar ku canza haɗin LDAP don amfani da akwatin saƙo guda ɗaya. Koyaya, idan kun daidaita filin ID ɗin saƙo na Cisco Unified Communications Manager tare da Sunan LDAP sAMAccount maimakon filin wasiƙar LDAP, kuna iya canza haɗin LDAP. Yayin tsarin haɗin kai, wannan yana haifar da ƙima a cikin filin wasiƙar LDAP don bayyana a cikin filin Adireshin Imel na Kamfanin a Haɗin Unity.
Haɗin kai yana buƙatar shigar da adireshin asusun Gmel na kowane mai amfani da haɗin kai. A kan Haɗin Kai Shafin Asusun Saƙo, kowane mai amfani ana iya saita shi don amfani da ɗayan waɗannan dabi'u masu zuwa:
- Adireshin Imel na Kamfanin da aka ƙayyade akan shafin Tushen Mai amfani
- Adireshin imel ɗin da aka ƙayyade a kan Haɗin Kai Shafin Asusun Saƙo
Ƙaddamar da filin Adireshin Imel ta Ƙungiya ta atomatik tare da ƙimar filin wasiƙar LDAP ya fi sauƙi fiye da buga filin adireshin imel a kan Haɗin Kan Asusun Haɗin Kai ta amfani da Gudanarwar Haɗin Haɗin kai ko Kayan Aikin Gudanarwa. Tare da ƙima a cikin filin Adireshin Imel na Kamfanin, Hakanan zaka iya ƙara adireshin wakili na SMTP cikin sauƙi, wanda ake buƙata don akwatin saƙo guda ɗaya.
Don bayani akan LDAP, duba babin “LDAP” na Jagoran Gudanar da Tsarin don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14 a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/administration/guide/b_14cucsag.html.
Amfani da Amintaccen Saƙo tare da Akwatin saƙo guda ɗaya
Idan ba ka son saƙonnin muryar Unity Connection a adana a cikin sabar saƙon saƙo mai goyan baya ko adana don ganowa ko dalilai masu yarda amma har yanzu kuna son aikin akwatin saƙo guda ɗaya, zaku iya saita amintaccen saƙon. Ƙaddamar da amintaccen saƙon ga zaɓaɓɓun masu amfani ko ga duk masu amfani akan uwar garken Haɗin Haɗin kai yana hana sashin saƙon murya da aka yi rikodin aiki aiki tare da sabar saƙon da aka saita don waɗannan masu amfani.
Amintaccen Saƙo tare da Musanya/Office 365
Don Exchange/Office 365, Haɗin Unity yana aika saƙon yaudara wanda ke gaya wa masu amfani suna da saƙon murya. Idan Cisco Unity Connection ViewAn shigar da saƙo don Microsoft Outlook, ana watsa saƙon kai tsaye daga Haɗin Unity. Idan ViewBa a shigar da saƙo don Outlook ba, saƙon yaudara ya ƙunshi bayanin amintattun saƙon kawai.
Amintaccen Saƙo tare da Google Workspace
Don Google Workspace, amintaccen saƙo ba ya aiki tare da uwar garken Gmail. Madadin haka, Haɗin Unity yana aika saƙon rubutu zuwa asusun Gmail na mai amfani. Saƙon rubutu yana nuna cewa mai amfani zai iya samun amintaccen saƙo ta hanyar Interface User User Telephony (TUI) na Haɗin Unity.
Mai amfani ya sami “Wannan saƙon an yi masa alama amintacce. Shiga Connection ta waya don dawo da saƙon." saƙon rubutu akan asusun Gmail
Samun damar abokin ciniki zuwa Saƙonnin murya a cikin Akwatin Wasiƙa na Musanya
Kuna iya amfani da aikace-aikacen abokin ciniki masu zuwa don samun dama ga saƙonnin murya na Haɗin haɗin kai a cikin akwatunan wasiƙa na Musanya:
Cisco Unity Connection ViewMail don Microsoft Outlook
Lokacin da aka saita akwatin saƙo guda ɗaya, masu amfani suna da mafi kyawun gogewa lokacin da suke amfani da Microsoft Outlook don aikace-aikacen imel ɗin su da lokacin haɗin haɗin gwiwar Cisco ViewAn shigar da saƙo don sigar Microsoft Outlook 8.5 ko kuma daga baya. ViewSaƙon don Outlook ƙari ne wanda ke ba da damar jin saƙon murya da haɗa su daga cikin Microsoft Outlook 2016.
Siffofin ViewSaƙo don Outlook kafin 8.5 ba za su iya samun damar shiga saƙonnin murya waɗanda ke aiki tare zuwa Musanya ta fasalin akwatin saƙo guda ɗaya ba.
Kuna iya sauƙaƙe ƙaddamarwa ViewSaƙo don Outlook ta amfani da fasahar tura jama'a waɗanda ke amfani da fakitin MSI. Don bayani kan keɓancewa ViewSaƙo don takamaiman saitunan Outlook, duba “Customizing ViewSakon don Saitin Outlook" a cikin Bayanan Bayanan Saki don Haɗin haɗin kai na Cisco ViewSaƙo don Sakin Microsoft Outlook 8.5(3) ko kuma daga baya a
http://www.cisco.com/c/en/us/support/unified-communications/unity-connection/products-release-noteslist.html.
Lokacin da kuka kunna akwatin saƙo mai shiga guda ɗaya (SIB) ta amfani da sabis ɗin haɗaɗɗen saƙo, sabon babban fayil ɗin Akwatin Murya yana bayyana ƙarƙashin babban fayil ɗin Akwatin waje a cikin Outlook. Haɗin Unity yana ƙirƙira wannan babban fayil ɗin a cikin musayar kuma yana amfani da shi don isar da saƙon murya zuwa Haɗin Unity; wannan damar Unity Connection da ViewSaƙo don Outlook don saka idanu da babban babban fayil don isar da saƙon murya.
Lura
Lokacin da ka matsar da saƙon imel daga kowane babban fayil na Outlook zuwa babban fayil ɗin Saƙon murya, ana matsar da saƙon imel zuwa babban fayil ɗin Abubuwan da aka goge. Mai amfani na iya dawo da gogewar saƙon imel daga babban fayil ɗin Abubuwan da aka goge.
Don ƙarin bayani game da ViewMail don Outlook, duba:
- Jagoran Farawa Mai sauri don Cisco ViewSaƙo don Microsoft Outlook (Sakin 8.5 da Daga baya) a
http://www.cisco.com/en/US/docs/voice_ip_comm/connection/vmo/quick_start/guide/85xcucqsgmo.html. - Bayanan Saki don Haɗin haɗin kai na Cisco ViewSaƙo don Sakin Microsoft Outlook 8.5(3) ko kuma daga baya a
http://www.cisco.com/c/en/us/support/unified-communications/unity-connection/products-releasenotes-list.html.
Web Akwati mai shiga
Haɗin haɗin kai Web Inbox shine a web aikace-aikacen da ke ba masu amfani damar ji da tsara saƙonnin muryar Unity Connection daga kowace kwamfuta ko na'ura da ke da hanyar Intanet zuwa haɗin haɗin kai. Ka lura da waɗannan abubuwa:
- Web Ana iya shigar da akwatin saƙo mai shiga cikin wasu aikace-aikace azaman na'ura.
- Don sake kunnawa, Web Akwatin inbox yana amfani da HTML 5 don sake kunnawa mai jiwuwa lokacin da akwai sake kunnawa .wav. In ba haka ba, yana amfani da QuickTime
- Cisco Unity Connection yana amfani Web Sadarwa ta Gaskiya (Web RTC) don yin rikodin saƙonnin murya ta amfani da HTML5 in Web Akwati.saƙ.m-shig Web RTC yana bayarwa web masu bincike da aikace-aikacen wayar hannu tare da sadarwar lokaci-lokaci (RTC) ta hanyoyin musaya na shirye-shiryen aikace-aikace (APIs).
- Ana iya amfani da TRAP, ko sake kunnawa daga wayar da aka haɗa tare da haɗin wayar don sake kunnawa ko yin rikodi.
- Sabbin sanarwar saƙo ko abubuwan da suka faru suna zuwa ta hanyar haɗin kai.
- Web Akwatin saƙo mai shiga yana cikin aikace-aikacen Tomcat akan Haɗin Haɗin kai.
- Ta hanyar tsoho, lokacin da Web Zaman akwatin saƙon shiga ba ya aiki fiye da mintuna 30, Cisco Unity Connection yana katse haɗin Web zaman akwatin saƙo. Don saita saitunan lokacin ƙare zaman yi matakai masu zuwa:
- A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin gwiwar Cisco, faɗaɗa Saitunan Tsari kuma zaɓi Na ci gaba.
- A cikin Babba Saituna zaɓi PCA. Saita lokacin ƙarewar Cisco PCA zuwa ƙimar da ake so kuma zaɓi Ajiye.
Lura
Web Akwatin saƙo mai shiga yana goyan bayan duka adiresoshin IPv4 da IPv6. Koyaya, adireshin IPv6 yana aiki ne kawai lokacin da aka saita dandalin Haɗin kai a yanayin Dual (IPv4/IPv6).
Don ƙarin bayani akan Web Akwati.saƙ.m-shig, duba Jagoran Fara Saurin don Haɗin haɗin kai na Cisco Web Inbox a
https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/quick_start/guide/b_14cucqsginox.html..
Blackberry da sauran aikace-aikacen hannu
Lura abubuwan da ke biyowa game da amfani da abokan cinikin wayar hannu don samun damar saƙonnin muryar Unity Connection:
- Abokan ciniki na hannu kamar na'urorin Blackberry ana tallafawa da akwatin saƙo guda ɗaya.
- Abokan ciniki waɗanda ke amfani da fasahar Active Sync kuma suna iya sake kunnawa .wav fileAna tallafawa s tare da akwatin saƙo guda ɗaya. Dole ne a san faifan rikodin, saboda wasu codecs ba su da tallafi a duk na'urorin hannu.
- Ana iya amfani da aikace-aikacen motsi na Cisco don duba saƙon murya kai tsaye a Haɗin Unity kamar yadda yake a cikin fitattun abubuwan da suka gabata. Koyaya, waɗannan aikace-aikacen a halin yanzu ba su da tallafi da akwatin saƙo guda ɗaya.
- Masu amfani da wayar hannu za su iya rubuta saƙon murya kawai idan suna da aikace-aikacen Cisco Mobility ko kuma idan sun kira cikin uwar garken Unity Connection.
Abokan ciniki na Imel na IMAP da sauran Abokan Imel
Idan masu amfani suna amfani da abokan ciniki na imel na IMAP ko wasu abokan cinikin imel don samun dama ga saƙonnin murya na Haɗin Haɗin kai waɗanda aka daidaita su zuwa Musanya ta fasalin akwatin saƙo guda ɗaya, lura da masu zuwa:
- Saƙonnin murya na haɗin haɗin kai suna bayyana a cikin akwatin saƙo mai shiga azaman imel tare da .wav file abubuwan da aka makala.
- Don tsara saƙonnin murya, masu amfani dole ne ko dai su kira zuwa haɗin haɗin kai ko amfani da na'urar rikodi da aikace-aikacen da ke iya samar da .wav files.
- Ba a daidaita martani ga saƙonnin murya cikin akwatin saƙon musanyar mai karɓa.
Mayar da Akwatunan Wasiku na Musanya tare da Akwatin saƙo guda ɗaya
Idan kana buƙatar dawo da akwatunan saƙo ɗaya ko fiye, dole ne ka kashe akwatin saƙo guda ɗaya don masu amfani da Haɗin Haɗin kai waɗanda akwatunan wasiku ana dawo dasu.
Tsanaki
Idan baku kashe akwatin saƙo guda ɗaya don masu amfani da Haɗin Haɗin kai waɗanda akwatunan wasiku na musayar ake maido da su ba, Haɗin Unity ba ta sake daidaita saƙon murya waɗanda aka karɓa tsakanin lokacin da aka ƙirƙiri wariyar ajiya daga abin da kuke dawowa da lokacin da aka dawo da shi ya cika.
Don ƙarin bayani, duba "Matsar da Mayar da Akwatin Wasiku na Musanya" babin Haɗin Kai
Jagora don Haɗin haɗin kai na Cisco, Saki 14 a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/unified_messaging/guide/b_14cucumgx.html.
Samun damar abokin ciniki zuwa Saƙonnin Murya don Google Workspace
Idan kun daidaita saƙon haɗin kai tare da Google Workspace, mai amfani zai iya samun damar saƙon muryar akan asusun Gmail. Duk saƙonnin murya na haɗin haɗin kai waɗanda aka aika zuwa mai amfani, ana fara adana su a Haɗin haɗin kai sannan a daidaita su zuwa uwar garken Gmail tare da alamar VoiceMessages. Yana ƙirƙirar babban fayil "Saƙon murya" akan asusun Gmail na mai amfani. Duk saƙonnin muryar da aka aika don mai amfani, ana adana su a cikin babban fayil na VoiveMessages.
Idan haɗin uwar garken ya ƙare ko wani kuskuren ɗan lokaci ya faru, to ana barin sakewa biyu don aika saƙon. Hakanan ana amfani da wannan don masu karɓa da yawa (Multiple To, Multiple CC da Multiple BCC).
Saƙon murya na Cisco don Gmail
Saƙon murya na Cisco don Gmel yana ba da damar dubawa ta gani don ingantacciyar ƙwarewa tare da saƙon murya a Gmel. Tare da wannan tsawo, mai amfani zai iya yin abubuwa masu zuwa:
- Rubuta saƙon murya daga cikin Gmel.
- Kunna saƙon muryar da aka karɓa ba tare da buƙatar kowane ɗan wasa na waje ba.
- Shirya saƙon murya don amsawa ga saƙon da aka karɓa.
- Shirya saƙon murya yayin isar da saƙon da aka karɓa
Don ƙarin bayani, duba Saƙon Muryar Cisco don Gmel na sashin “Gabatarwa zuwa Haɗin Kai”
babin Jagoran Saƙon Haɗin Kai don Sakin Haɗin Haɗin kai na Cisco 14, akwai a
https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/unified_messaging/guide/b_14cucumgx.html.
Takardu / Albarkatu
![]() |
CISCO 14 Haɗin Sadarwar Haɗin Kai [pdf] Jagorar mai amfani 14 Haɗin Sadarwar Sadarwar Haɗin kai, 14, Haɗin Sadarwar Haɗin Kai, Haɗin Sadarwar Sadarwa, Haɗin kai. |