Abbott-logo

Abbott Vascular Codeing and Coverage Resources

Abbott-Vascular-Coding-da-Coverage-Resources-samfurin

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan Samfura: Ilimin Tattalin Arziƙi na Lafiya & Jagoran Maida Kuɗaɗen 2024
  • Category: Tattalin Arzikin Kiwon Lafiya
  • Marubucin: Abbott
  • Shekara: 2024

Umarnin Amfani da samfur

Ƙarsheview

Jagoran Maimaitawa na Kiwon Lafiyar Kiwon Lafiya & Maidawa 2024 na Abbott yana ba da bayani game da abubuwan da za a biya don fasahohin kiwon lafiya daban-daban da kuma hanyoyin da ke ƙarƙashin Tsarin Biyan Kuɗi na Asibitin na CMS (OPPS) da Cibiyar Nazarin Ambulatory (ASC) ta Ƙarshe na shekara ta 2024.

Ka'idojin Tsari

Jagoran ya haɗa da tebur tare da yanayin lissafin kuɗi na gama gari don fasaha da matakai kamar Gudanar da Rhythm na Cardiac (CRM), Electrophysiology (EP), da sauran hanyoyin da suka danganci. Yana da mahimmanci a koma zuwa takamaiman Cikakken Tsarin Biyan Kuɗi (APC) wanda CMS ke bayarwa don ingantacciyar bayanin biyan kuɗi.

Binciken Maida Kuɗi

Abbott yayi nazarin yuwuwar tasirin canje-canjen biyan kuɗi akan hanyoyin daidaikun mutane a cikin Sashen Kula da Lafiya na Asibiti (HOPD) da saitunan kulawa na ASC. Jagoran yana aiki azaman tunani don fahimtar matakan biyan kuɗi da ɗaukar hoto dangane da dokokin CY2024.

Bayanin hulda

Don ƙarin bayani ko tambayoyi, ziyarci Abbott.com ko tuntuɓi ƙungiyar Tattalin Arzikin Kiwon Lafiyar Abbott a 855-569-6430 ko kuma imel AbbottEconomics@Abbott.com.

FAQ

  • Tambaya: Sau nawa ake sabunta jagorar biyan kuɗi?
    • A: Abbott zai ci gaba da nazari da sabunta jagorar biyan kuɗi kamar yadda ya cancanta bisa canje-canje ga manufofin biyan kuɗi na CMS.
  • Tambaya: Shin jagorar na iya ba da garantin takamaiman matakan biyan kuɗi?
    • A: Jagoran yana ba da dalilai na misali kawai kuma baya bada garantin biyan kuɗi ko ɗaukar hoto saboda bambancin tsari da rabe-raben APC.

 

Bayanin samfur

CMS Asibitin Outpatient (OPPS) da Ambulatory Surgical Center (ASC) Prospectus Reimbursement Prospectus

Cibiyoyin Kula da Medicare & Medicaid Services (CMS) sun yi canje-canje masu mahimmanci ga manufofin shekara ta 2024 (CY2024) da matakan biyan kuɗi waɗanda ke tasiri hanyoyin da yawa ta amfani da fasahar Abbott da hanyoyin magance jiyya a cikin Sashen Kula da Lafiya na Asibiti (HOPD) da Ambulatory Surgical Center (ASC) saituna na kulawa. Waɗannan sauye-sauyen suna haɓaka ta hanyar ci gaban sabbin shirye-shiryen sake fasalin biyan kuɗi da ke gudana wanda ke tasiri galibin wuraren kiwon lafiyar Amurka. A cikin wannan daftarin aiki mai yiwuwa, Abbott ya ba da haske game da wasu manufofin biyan kuɗi da sabbin ƙimar biyan kuɗi ga ma'aikatan kiwon lafiya waɗanda ke yin ayyukan da ake biyan yanzu daban fiye da na shekarun baya. A ranar 2 ga Nuwamba, 2023, CMS ta fito da Tsarin Biyan Kuɗi na Asibitin CY2024 (OPPS)/Ambulatory Surgical Center (ASC) Dokar Ƙarshe, mai tasiri ga ayyuka a ranar 1 ga Janairu, 2024.3,4 Don 2024, CMS tana aiwatar da:

  • 3.1% ya karu a cikin jimlar biyan kuɗi na OPPS3
  • 3.1% karuwa a cikin jimlar biyan kuɗin ASC4

Mun samar da tebur masu zuwa bisa ga yanayin lissafin kuɗi gama gari don fasaha da matakai daban-daban. Anyi nufin wannan don dalilai na misali kawai kuma baya garantin matakan biyan kuɗi ko ɗaukar hoto. Maidawa zai iya bambanta dangane da ƙayyadaddun hanyoyin da ake aiwatarwa, da kuma akan Cikakken Tsarin Biyan Kuɗi (APC) wanda CMS ya ƙirƙira a cikin HOPD. Yin amfani da ka'idojin CY2024 a matsayin tunani, Abbott ya bincika yiwuwar tasiri akan biyan kuɗi zuwa hanyoyin da aka yi a cikin HOPD, da kuma a cikin tsarin kulawa na ASC, wanda ya haɗa da fasaharmu ko hanyoyin magancewa. Za mu ci gaba da nazarin yuwuwar tasirin canje-canje ga manufofin biyan kuɗi na CMS da sabunta wannan daftarin aiki kamar yadda ya cancanta. Don ƙarin bayani ziyarci Abbott.com, ko tuntuɓi ƙungiyar Tattalin Arziƙi na Kiwon Lafiyar Abbott a 855-569-6430 or AbbottEconomics@Abbott.com.

Ƙayyadaddun bayanai

  Ma'aikacin Asibiti (OPPS) Cibiyar Tafiya ta Ambulator (ASC)
 

Franchise

 

Fasaha

 

Tsari

 

APC Primary

 

CPT ‡

Lambar

ASC

Complexity Adj.

CPT ‡ Code

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

Electrophysiology (EP)

 

 

Farashin EP

Catheter ablation, AV node 5212 93650   $6,733 $7,123 5.8%      
Nazarin EP tare da ablation na catheter, SVT 5213 93653   $23,481 $22,653 -3.5%      
Nazarin EP da catheter ablation, VT 5213 93654   $23,481 $22,653 -3.5%      
Nazarin EP da catheter ablation, jiyya na AF ta PVI 5213 93656   $23,481 $22,653 -3.5%      
Nazarin EP Cikakken karatun EP ba tare da ƙaddamarwa ba 5212 93619   $6,733 $7,123 5.8%      
 

Gudanar da Rhythm na zuciya (CRM)

Kulawar Zuciya Mai Rasa (ICM) ICM dasa   33282   $8,163          
5222 33285   $8,163 $8,103 -0.7% $7,048 $6,904 -2.0%
Cire ICM 5071 33286   $649 $671 3.4% $338 $365 8.0%
 

 

 

 

Mai sarrafa bugun jini

Dasa Tsari ko Sauyawa - Majalisa Guda (Ventricular)  

5223

 

33207

   

$10,329

 

$10,185

 

-1.4%

 

$7,557

 

$7,223

 

-4.4%

Dasa Tsarin Tsarin Ko Sauyawa - Rukunin Gida Biyu 5223 33208   $10,329 $10,185 -1.4% $7,722 $7,639 -1.1%
Cire na'urar bugun zuciya mara guba 5183 33275   $2,979 $3,040 2.0% $2,491 $2,310 -7.3%
Zuba bugun bugun jini mara guba 5224 33274   $17,178 $18,585 8.2% $12,491 $13,171 5.4%
Maye gurbin Baturi - Chamber Guda 5222 33227   $8,163 $8,103 -0.7% $6,410 $6,297 -1.8%
Maye gurbin Baturi - Chamber Biyu 5223 33228   $10,329 $10,185 -1.4% $7,547 $7,465 -1.1%
 

Defibrillator na Cardioverter (ICD)

Tsarin Dasa ko Sauyawa 5232 33249   $32,076 $31,379 -2.2% $25,547 $24,843 -2.8%
Maye gurbin Baturi - Chamber Guda 5231 33262   $22,818 $22,482 -1.5% $19,382 $19,146 -1.2%
Maye gurbin Baturi - Chamber Biyu 5231 33263   $22,818 $22,482 -1.5% $19,333 $19,129 -1.1%
Sub-Q ICD Shigar da tsarin ICD na Subcutaneous 5232 33270   $32,076 $31,379 -2.2% $25,478 $25,172 -1.2%
Jagoranci Kawai - Mai yin bugun jini, ICD, SICD, CRT Gubar guda ɗaya, Mai bugun zuciya, ICD, ko SICD 5222 33216   $8,163 $8,103 -0.7% $5,956 $5,643 -5.3%
CRT 5223 33224   $10,329 $10,185 -1.4% $7,725 $7,724 -0.0%
Kulawar Na'ura Shirye-shirye da Kulawa Mai Nisa 5741 0650T   $35 $36 2.9%      
5741 93279   $35 $36 2.9%      
 

CRT-P

Tsarin Dasa ko Sauyawa 5224 33208

+ 33225

C7539 $18,672 $18,585 -0.5% $10,262 $10,985 7.0%
Madadin Baturi 5224 33229   $18,672 $18,585 -0.5% $11,850 $12,867 8.6%
 

CRT-D

Tsarin Dasa ko Sauyawa 5232 33249

+ 33225

  $18,672 $31,379 -2.2% $25,547 $24,843 -2.8%
Madadin Baturi 5232 33264   $32,076 $31,379 -2.2% $25,557 $25,027 -2.1%
 

Kasawar Zuciya

CardioMEMS Sensor Implant   C2624              
5200 33289   $27,305 $27,721 1.5%   $24,713  
LVAD Tambayoyi, a cikin mutum 5742 93750   $100 $92 -8.0%      
Tsarin kulawa na gaba 5822 99497   $76 $85 11.8%      
 

Hawan jini

 

 

Ciwon koda

 

Ciwon koda, a gefe guda

 

5192

 

0338T

   

$5,215

 

$5,452

 

4.5%

 

$2,327

 

$2,526

 

8.6%

 

Ƙwaƙwalwar koda, biyu

 

5192

 

0339T

   

$5,215

 

$5,452

 

4.5%

 

$2,327

 

$3,834

 

64.8%

  Ma'aikacin Asibiti (OPPS) Cibiyar Tafiya ta Ambulator (ASC)
 

Franchise

 

Fasaha

 

Tsari

 

APC Primary

 

CPT ‡

Lambar

ASC

Complexity Adj.

CPT ‡ Code

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

Ciwon ciki

 

 

 

PCI Drug Eluting Stents (gami da FFR/OCT)

DES, tare da angioplasty; jirgi ɗaya, tare da ko ba tare da FFR da/ko OCT ba 5193 C9600   $10,615 $10,493 -1.1% $6,489 $6,706 3.3%
DES guda biyu, tare da angioplasty; jiragen ruwa guda biyu, tare da ko ba tare da FFR da/ ko OCT ba.  

5193

 

C9600

   

$10,615

 

$10,493

 

-1.1%

 

$6,489

 

$6,706

 

3.3%

DES guda biyu, tare da angioplasty; jirgi ɗaya, tare da ko ba tare da FFR da/ ko OCT  

5193

 

C9600

   

$10,615

 

$10,493

 

-1.1%

 

$6,489

 

$6,706

 

3.3%

DES guda biyu, tare da angioplasty; manyan jijiyoyin jini guda biyu, tare da ko ba tare da FFR da/ko OCT ba.  

5194

 

C9600

   

$10,615

 

$16,725

 

57.6%

 

$9,734

 

$10,059

 

3.3%

BMS tare da atherectomy BMS tare da atherectomy 5194 92933   $17,178 $16,725 -2.6%      
DES tare da atherectomy DES tare da atherectomy 5194 C9602   $17,178 $16,725 -2.6%      
DES da AMI DES da AMI   C9606   $0          
DES da CTO DES da CTO 5194 C9607   $17,178 $16,725 -2.6%      
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Coronary Angiography da Ciwon Jiki (FFR/CFR) ko OCT

Angiography na jijiyoyin jini 5191 93454   $2,958 $3,108 5.1% $1,489 $1,633 9.7%
Angiography na jijiyoyin jini + OCT 5192 93454

+ 92978

C7516 $5,215 $5,452 4.5% $2,327 $2,526 8.6%
Coronary angiography a cikin yara 5191 93455   $2,958 $3,108 5.1% $1,489 $1,633 9.7%
Coronary angiography a cikin yara

+ OCT

5191 93455

+ 92978

C7518 $5,215 $3,108 -40.4% $2,327    
Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft + FFR/CFR 5191 93455

+ 93571

C7519 $5,215 $3,108 -40.4% $2,327    
Angiography na jijiyoyin jini tare da bugun zuciya na dama 5191 93456   $2,958 $3,108 5.1% $1,489 $1,633 9.7%
Angiography na jijiyoyin jini tare da bugun zuciya na dama + OCT 5192 93456

+ 92978

C7521 $5,215 $5,452 4.5% $2,327 $2,526 8.6%
Angiography na jijiyoyin jini tare da bugun zuciya na dama + FFR/CFR 5192 93456

+ 93571

C7522 $5,215 $5,452 4.5% $2,327 $2,526 8.6%
Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft tare da catheterization na dama na zuciya 5191 93457   $2,958 $3,108 5.1% $1,489 $1,633 9.7%
Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft tare da catheterization na dama na zuciya

+ FFR/CFR

 

5191

93457

+ 93571

   

$5,215

 

$3,108

 

-40.4%

 

$0

 

$0

 
Angiography na jijiyoyin jini tare da catherization na hagu 5191 93458   $2,958 $3,108 5.1% $1,489 $1,633 9.7%
Angiography na jijiyoyin jini tare da catherization na zuciya na hagu + OCT 5192 93458

+ 92978

C7523 $5,215 $5,452 4.5% $2,327 $2,526 8.6%
Angiography na jijiyoyin jini tare da catherization na zuciya na hagu + FFR/CFR 5192 93458

+ 93571

C7524 $5,215 $5,452 4.5% $2,327 $2,526 8.6%
Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft tare da catherization na hagu 5191 93459   $2,958 $3,108 5.1% $1,489 $1,633 9.7%
Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft tare da catherization na hagu na hagu + OCT 5192 93459

+ 92978

C7525 $5,215 $5,452 4.5% $2,327 $2,526 8.6%
Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft tare da catherization na hagu + FFR/CFR  

5192

93459

+ 93571

 

C7526

 

$5,215

 

$5,452

 

4.5%

 

$2,327

 

$2,526

 

8.6%

Cornary angiography tare da dama da hagu catheterization na zuciya 5191 93460   $2,958 $3,108 5.1% $1,489 $1,633 9.7%
Cornary angiography tare da dama da hagu catheterization na zuciya

+ OCT

 

5192

93460

+ 92978

 

C7527

 

$5,215

 

$5,452

 

4.5%

 

$2,327

 

$2,526

 

8.6%

Cornary angiography tare da dama da hagu catheterization na zuciya + FFR/CFR  

5192

93460

+ 93571

 

C7528

 

$5,215

 

$5,452

 

4.5%

 

$2,327

 

$2,526

 

8.6%

  Ma'aikacin Asibiti (OPPS) Cibiyar Tafiya ta Ambulator (ASC)
 

Franchise

 

Fasaha

 

Tsari

 

APC Primary

 

CPT ‡

Lambar

ASC

Complexity Adj.

CPT ‡ Code

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

Ciwon ciki

 

Coronary Angiography da Ciwon Jiki (FFR/CFR) ko OCT

Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft tare da catheterization na dama da hagu  

5191

 

93461

   

$2,958

 

$3,108

 

5.1%

 

$1,489

 

$1,633

 

9.7%

Angiography na jijiyoyin jini a cikin graft tare da catheterization na dama da hagu + FFR/CFR  

5192

93461

+ 93571

 

C7529

 

$5,215

 

$5,452

 

4.5%

 

$2,327

 

$2,526

 

8.6%

 

Jijiyoyin Jiki

 

Angioplasty

Angioplasty (Iliac) 5192 37220   $5,215 $5,452 4.5% $3,074 $3,275 6.5%
Angioplasty (Fem/Pop) 5192 37224   $5,215 $5,452 4.5% $3,230 $3,452 6.9%
Angioplasty (Tibial/Peroneal) 5193 37228   $10,615 $10,493 -1.1% $6,085 $6,333 4.1%
 

Atherectomy

Atherectomy (Iliac) 5194 0238T   $17,178 $16,725 -2.7% $9,782 $9,910 1.3%
Atherectomy (Fem/Pop) 5194 37225   $10,615 $16,725 57.6% $7,056 $11,695 65.7%
Atherectomy (Tibial/Peroneal) 5194 37229   $17,178 $16,725 -2.6% $11,119 $11,096 -0.2%
 

 

Stenting

Stenting (Iliac) 5193 37221   $10,615 $10,493 -1.1% $6,599 $6,772 2.6%
Stenting (Fem/Pop) 5193 37226   $10,615 $10,493 -1.1% $6,969 $7,029 0.9%
Stenting (Periph, incl Renal) 5193 37236   $10,615 $10,493 -1.1% $6,386 $6,615 3.6%
Stenting (Tibial/Peroneal) 5194 37230   $17,178 $16,725 -2.6% $11,352 $10,735 -5.4%
 

Atherectomy da Stent

Atherectomy da stenting (Fem/ Pop) 5194 37227   $17,178 $16,725 -2.6% $11,792 $11,873 0.7%
Atherectomy da stenting (Tibial/ Peroneal) 5194 37231   $17,178 $16,725 -2.6% $11,322 $11,981 5.8%
 

 

 

Vascular Plugs

Rushewar jini ko rufewa 5193 37241   $10,615 $10,493 -1.1% $5,889 $6,108 3.7%
Rushewar jijiya ko rufewa 5194 37242   $10,615 $16,725 57.6% $6,720 $11,286 67.9%
Rushewa ko rufewa don ciwace-ciwacen daji, ischemia na gabbai, ko infarction  

5193

 

37243

   

$10,615

 

$10,493

 

-1.1%

 

$4,579

 

$4,848

 

5.9%

Rushewa ko rufewa don zubar jini na jijiya ko venous ko extravasation na lymphatic  

5193

 

37244

   

$10,615

 

$10,493

 

-1.1%

     
 

 

Jijiya Mechanical Thrombectomy

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; jirgin ruwa na farko  

5194

 

37184

   

$10,615

 

$16,725

 

57.6%

 

$6,563

 

$10,116

 

54.1%

 

Jijiyoyin Jiki

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; na biyu da duk jirgi(s) na gaba    

37185

   

Kunshe

 

Kunshe

   

NA

 

NA

 
Na biyu arterial percutaneous inji thrombectomy   37186   Kunshe Kunshe   NA NA  
 

 

Arterial Mechanical Thrombectomy tare da Angioplasty

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; jirgin ruwa na farko tare da angioplasty Iliac  

NA

37184

+37220

         

$8,100

 

$11,754

 

45.1%

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; jirgin ruwa na farko tare da angioplasty fem/pop  

NA

37184

+37224

         

$8,178

 

$11,842

 

44.8%

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; jirgin ruwa na farko tare da angioplasty tib/pero  

NA

37184

+37228

         

$9,606

 

$13,283

 

38.3%

 

 

Thrombectomy na Jijiya tare da Stenting

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; jirgin ruwa na farko tare da stenting Iliac  

NA

37184

+37221

         

$9,881

 

$13,502

 

36.7%

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; jirgin ruwa na farko tare da stenting fem/pop  

NA

37184

+37226

         

$10,251

 

$13,631

 

33.0%

Farkon jijiya percutaneous inji thrombectomy; jirgin ruwa na farko tare da stenting tib/pero  

NA

37184

+37230

         

$14,634

 

$15,793

 

7.9%

  Ma'aikacin Asibiti (OPPS) Cibiyar Tafiya ta Ambulator (ASC)
 

Franchise

 

Fasaha

 

Tsari

 

APC Primary

 

CPT ‡

Lambar

ASC

Complexity Adj.

CPT ‡ Code

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

Jijiyoyin Jiki

 

Venous Mechanical Thrombectomy

Venous percutaneous inji thrombectomy, farkon jiyya 5193 37187   $10,615 $10,493 -1.1% $7,321 $7,269 -0.7%
Venous percutaneous inji thrombectomy, maimaita magani a rana ta gaba  

5183

 

37188

   

$2,979

 

$3,040

 

2.0%

 

$2,488

 

$2,568

 

3.2%

Venous Mechanical Thrombectomy tare da Angioplasty Venous percutaneous inji thrombectomy, farkon jiyya tare da angioplasty  

NA

 

37187

+ 37248

         

$8,485

 

$8,532

 

0.6%

Venous Mechanical Thrombectomy tare da Stent Venous percutaneous inji thrombectomy, farkon jiyya tare da stenting  

NA

 

37187

+ 37238

         

$10,551

 

$10,619

 

0.6%

 

 

Dialysis Circuit Thrombectomy

Percutaneous inji thrombectomy, dialysis kewaye 5192 36904   $5,215 $5,452 4.5% $3,071 $3,223 4.9%
Percutaneous inji thrombectomy, dialysis kewaye, tare da angioplasty  

5193

 

36905

   

$10,615

 

$10,493

 

-1.1%

 

$5,907

 

$6,106

 

3.4%

Percutaneous inji thrombectomy, dialysis kewaye, tare da stent  

5194

 

36906

   

$17,178

 

$16,725

 

-2.6%

 

$11,245

 

$11,288

 

0.4%

 

 

 

 

Thrombolysis

Transcatheter arterial thrombolysis magani, ranar farko  

5184

 

37211

   

$5,140

 

$5,241

 

2.0%

 

$3,395

 

$3,658

 

7.7%

Transcatheter venous thrombolysis magani, ranar farko  

5183

 

37212

   

$2,979

 

$3,040

 

2.0%

 

$1,444

 

$1,964

 

36.0%

Transcatheter arterial ko venous thrombolysis magani, rana ta gaba  

5183

 

37213

   

$2,979

 

$3,040

 

2.0%

     
Maganin jijiya ta transcatheter ko venous thrombolysis, ranar ƙarshe 5183 37214   $2,979 $3,040 2.0%      
 

Tsarin Zuciya

Rufe PFO ASD/PFO rufewa 5194 93580   $17,178 $16,725 -2.6%      
ASD ASD/PFO rufewa 5194 93580   $17,178 $16,725 -2.6%      
VSD VSD rufewa 5194 93581   $17,178 $16,725 -2.6%      
PDA PDA rufe 5194 93582   $17,178 $16,725 -2.6%      
 

Ciwon Na Aiki

 

 

 

 

 

Ƙarfafa Ƙwararrun Ƙwararru da Ƙarfafa DRG

Gwajin Gubar Guda Guda Guda: na zahiri 5462 63650   $6,604 $6,523 -1.2% $4,913 $4,952 0.8%
Gwajin Gubar Biyu: mai tsanani 5462 63650   $6,604 $6,523 -1.2% $9,826 $9,904 0.8%
Gwajin gubar tiyata 5464 63655   $21,515 $20,865 -3.0% $17,950 $17,993 0.2%
Cikakken Tsarin - Gubar guda ɗaya - Percutaneous 5465 63685   $29,358 $29,617 0.9% $29,629 $30,250 2.1%
Cikakken Tsarin - Gubar Dual - Percutaneous 5465 63685   $29,358 $29,617 0.9% $34,542 $35,202 1.9%
Cikakken Tsarin IPG - Laminectomy 5465 63685   $29,358 $29,617 0.9% $42,666 $43,291 1.5%
IPG implant ko maye gurbin 5465 63685   $29,358 $29,617 0.9% $24,716 $25,298 2.4%
Guda guda ɗaya 5462 63650   Kunshe Kunshe   $4,913 $4,952 0.8%
Dual gubar 5462 63650   Kunshe Kunshe   $4,913 $4,952 0.8%
Binciken IPG, Shirye-shiryen Sauƙaƙe 5742 95971   $100 $92 -8.0%      
 

 

Ƙarfafa Jijiya na Wuta

Cikakken Tsarin - Gubar guda ɗaya - Percutaneous 5464 64590   $21,515 $20,865 -3.0% $19,333 $19,007 -1.7%
5462 64555   $6,604 $6,523 -1.2% $5,596 $5,620 0.4%
Cikakken Tsarin - Gubar Dual - Percutaneous 5464 64590   $21,515 $20,865 -3.0% $19,333 $19,007 -1.7%
5462 64555   $6,604 $6,523 -1.2% $5,596 $5,620 0.4%
Sauya IPG 5464 64590   $21,515 $20,865 -3.0% $19,333 $19,007 -1.7%
  Ma'aikacin Asibiti (OPPS) Cibiyar Tafiya ta Ambulator (ASC)
 

Franchise

 

Fasaha

 

Tsari

 

APC Primary

 

CPT ‡

Lambar

ASC

Complexity Adj.

CPT ‡ Code

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

2023

Maidawa

 

2024

Maidawa

 

%

Canza

 

Ciwon Na Aiki

 

 

Farashin RF

Kashin mahaifa / kashin kashin thoracic 5431 64633   $1,798 $1,842 2.4% $854 $898 5.2%
Lumbar Spine 5431 64635   $1,798 $1,842 2.4% $854 $898 5.2%
Sauran Jijiyoyin Jijiya 5443 64640   $852 $869 2.0% $172 $173 0.6%
Ablation na mitar rediyo 5431 64625   $1,798 $1,842 2.4% $854 $898 5.2%
 

Ciwon Motsi

 

 

 

 

DBS

Wurin IPG - Tsari Daya 5464 61885   $21,515 $20,865 -3.0% $19,686 $19,380 -1.6%
Wurin IPG - IPGs Guda Guda Biyu 5464 61885   $21,515 $20,865 -3.0% $19,686 $19,380 -1.6%
5464 61885   $21,515 $20,865 -3.0% $19,686 $19,380 -1.6%
Sanya IPG - Tsari Biyu 5465 61886   $29,358 $29,617 0.9% $24,824 $25,340 2.1%
Binciken IPG, Babu Shirye-shirye 5734 95970   $116 $122 5.2%      
Binciken IPG, Shirye-shiryen Sauƙaƙe; farkon 15 Min 5742 95983   $100 $92 -8.0%      
Binciken IPG, Shirye-shiryen Sauƙaƙe; karin 15 Min   95984   $0          

Disclaimer

Wannan abu da bayanin da ke ƙunshe a nan don dalilai na gabaɗaya ne kawai kuma ba a yi niyya ba, kuma baya zama, doka, biyan kuɗi, kasuwanci, na asibiti, ko wata shawara. Bugu da ƙari kuma, ba a yi niyya ba kuma baya zama wakilci ko garantin biyan kuɗi, biyan kuɗi, ko caji, ko kuma za a karɓi biyan kuɗi ko wasu biyan kuɗi. Ba a yi niyya don ƙarawa ko haɓaka biyan kuɗi ta kowane mai biyan kuɗi ba. Abbott ba shi da garanti mai fayyace ko fayyace ko garantin cewa jerin lambobi da labarai a cikin wannan takaddar sun cika ko mara kuskure. Hakazalika, babu wani abu a cikin wannan takarda ya kamata ya zama viewed a matsayin umarni don zaɓar kowane takamaiman lamba, kuma Abbott baya ba da shawarar ko ba da garantin dacewa da amfani da kowane lamba ta musamman. Babban alhakin ƙididdigewa da samun biyan kuɗi/ramawa ya rage ga abokin ciniki. Wannan ya haɗa da alhakin daidaito da sahihancin duk coding da da'awar da aka ƙaddamar ga masu biyan kuɗi na ɓangare na uku. Bugu da ƙari, abokin ciniki ya kamata ya lura cewa dokoki, ƙa'idodi, da manufofin ɗaukar hoto suna da rikitarwa kuma ana sabunta su akai-akai kuma ana iya canzawa ba tare da sanarwa ba. Abokin ciniki ya kamata ya duba tare da dillalai na gida ko masu shiga tsakani sau da yawa kuma ya kamata ya tuntuɓi mai ba da shawara na doka ko ƙwararrun kuɗi, ƙididdigewa, ko ƙwararrun biyan kuɗi don kowace tambayoyi da suka shafi coding, lissafin kuɗi, biyan kuɗi, ko wasu batutuwa masu alaƙa. Wannan kayan yana sake fitar da bayanai don dalilai kawai. Ba a bayar da izini don amfani da tallace-tallace ba.

Sources

  1. Biyan Kuɗi na Ƙarshe na Asibiti tare da Sharhi CY2024:
  2. Biyan Kuɗi na Cibiyar Tiya ta Ambulatory-Dokar Ƙarshe CY2024 Adadin Biyan:
  3. Biyan Kuɗi na Ƙarshe na Asibiti tare da Sharhi CY2023:
  4. Biyan Kuɗi na Cibiyar Tiya ta Ambulatory-Dokar Ƙarshe CY2023 Adadin Biyan: https://www.cms.gov/medicaremedicare-fee-service-paymentascpaymentasc-regulations-and-notices/cms-1772-fc

HANKALI: Wannan samfurin an yi nufin amfani dashi ko ƙarƙashin jagorancin likita. Kafin amfani, duba Umurnin Amfani, a cikin kwalin samfurin (lokacin da akwai) ko a vascular.eifu.abbott ko a manuals.eifu.abbott don ƙarin cikakkun bayanai kan Alamu, Contraindications, Gargaɗi, Kariya da Mummunan Abubuwan da suka faru. Abbott One St. Jude Medical Dr., St. Paul, MN 55117, Amurka, Tel: 1 651 756 2000 ™ Yana nuna alamar kasuwanci na ƙungiyar Abbott na kamfanoni. ‡ Yana nuna alamar kasuwanci ta ɓangare na uku, wanda mallakin mai shi ne.

©2024 Abbott. An kiyaye duk haƙƙoƙi. MAT-1901573 v6.0. Abun da aka amince don amfanin Amurka kawai. HE&R sun amince don amfani mara talla kawai.

Takardu / Albarkatu

Abbott Vascular Codeing and Coverage Resources [pdf] Littafin Mai shi
Rubutun Rubuce-rubucen da Abubuwan Rubuce-rubucen, Rubuce-rubuce da Abubuwan Rufewa, Abubuwan Rufewa, Albarkatu

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *