tambarin sonel

sonel MPI-540 Multi Aiki Mita

sonel-MPI-540-Multi-Ayyukan-Mita-samfurin

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Samfurin: Sonel MeasureEffect Platform
  • Kamfanin: SONEL SA
  • Adireshi: Wokulskiego 11, 58-100 Widnica, Poland
  • Shafin: 2.00

Bayanin samfur

Barka da zuwa dandalin Sonel MeasureEffectTM. Wannan ingantaccen tsarin yana ba ku damar ɗaukar ma'auni, adanawa da sarrafa bayanai, kuma yana ba da ikon sarrafa kayan aikin ku da yawa.
An tsara dandalin don daidaita matakan ma'aunin ku da haɓaka aiki.

Umarnin Amfani da samfur

Interface da Kanfigareshan

Wannan sashe yana rufe tsarin dubawa da saitunan tsarin dandamali.

Matakai na Farko

  • Fara da dandamali ta hanyar sanin kanku da jerin ayyukan ma'auni, yanayin rayuwa, da saitunan ma'auni.

Jerin Ayyukan Aunawa

  • Bincika ayyukan auna daban-daban da ake samu akan dandamali.

Yanayin Rayuwa

  • Koyi yadda ake amfani da fasalin yanayin rayuwa don ma'auni na ainihi.

Saitunan aunawa

  • Daidaita kuma tsara saitunan auna gwargwadon buƙatun ku.

Haɗin kai

  • Tabbatar da haɗin kai masu dacewa don aminci da ingantattun ma'auni.

Tsaron Wutar Lantarki

  • Bi ƙayyadaddun ƙa'idodin haɗin kai don ma'aunin EPA, ma'aunin RISO, ma'aunin RX, ma'aunin RCONT, da ƙari.

Tsaron Kayan Wutar Lantarki

  • Fahimtar haɗin kai don nau'ikan ma'auni daban-daban kamar I ma'auni tare da clamp, IPE ma'auni, da ƙari.

FAQ

  • Q: Ta yaya zan sabunta manhajar dandali?
    • A: Don sabunta software na dandamali, da fatan za a ziyarci jami'in mu website kuma zazzage sabuwar sigar software. Bi umarnin shigarwa da aka bayar a cikin fakitin sabuntawa.
  • Q: Zan iya fitarwa bayanan aunawa zuwa na'urorin waje?
    • A: Ee, zaku iya fitarwa bayanan aunawa zuwa na'urori na waje ta amfani da fasalin fitarwar bayanan dandamali. Haɗa na'urar waje zuwa dandamali kuma bi umarnin kan allo don canja wurin bayanai.

Interface da daidaitawa

1.1 Allon madannai

Allon madannai yana da ayyuka iri ɗaya da na madannai akan kowace na'ura ta allo.

Share

Je zuwa sabon layi

Jeka filin na gaba

!#1

Canja zuwa madannai mai lambobi da haruffa na musamman

Alt Show diacritics

Tabbatar da rubutun da aka shigar

Ɓoye madannai

1.2 Gumakan Menu
Je zuwa taga da ta gabata Komawa zuwa babban menu Taimako Fitar da mai amfani

+/-

Shigar da alamun

Ƙara abin aunawa

Saitunan aunawa da iyaka

Ƙara abu Ƙara babban fayil Ƙara kayan aiki Ƙara ma'auni

Gabaɗaya Ma'auni
Ƙwaƙwalwar ajiya

Fadada abu Rushe abu Ajiye Rufe taga / soke bayanin aikin
Fara awo Kammala awo Maimaita awo Nuna jadawali
Bincika Jeka babban fayil na iyaye

6

MeasureEffect USER MAUNAL

1.3 Motsa jiki

5 s ku

Fara ma'auni ta riƙe gunkin don

5 seconds

Taɓa abu akan allon taɓawa

1.4 Asusun mai amfani
Bayan shiga, zaku sami damar shiga menu na asusun mai amfani. Alamar kullewa tana nufin cewa mai amfani yana da kariya ta kalmar sirri.

An gabatar da masu amfani ga jerin mutane, waɗanda suka yi gwaje-gwaje ta amfani da sunan sa hannu. Mutane da yawa za su iya amfani da na'urar. Kowane mutum na iya shiga a matsayin mai amfani da nasa login da kalmar sirri. Ana amfani da kalmomin shiga don hana shiga cikin wani asusun masu amfani. Mai gudanarwa ne kawai ke da hakkin shigar da share masu amfani. Sauran masu amfani za su iya canza bayanan nasu kawai.
· Mitar zata iya samun admin guda ɗaya (admin) da matsakaicin masu amfani guda 4 masu iyakacin haƙƙinsu.
· Mai amfani da mai gudanarwa ya ƙirƙira yana karɓar nasu saitunan mita. Wannan mai amfani da mai gudanarwa ne kawai za a iya canza waɗannan saitunan.

MeasureEffect USER MAUNAL

7

1.4.1 Ƙara da gyara masu amfani
1 · Don shigar da sabon mai amfani, zaɓi . Don canza bayanan mai amfani, zaɓi mai amfani. · Sannan shigar da ko gyara bayanan sa.

2

Bayan taɓa makullin, zaku iya shigar da kalmar wucewa don samun damar mai amfani.

ƙidaya. Sake taɓa shi idan kuna son kashe kariyar kalmar sirri ta asusun.

3

A ƙarshe, adana canje-canjenku.

1.4.2 Share masu amfani
Don share masu amfani, yi musu alama kuma zaɓi . Banda shi ne asusun mai gudanarwa, wanda kawai za a iya share shi ta hanyar maido da mita zuwa saitunan masana'anta (s. 1.5.4).

1.4.3 Canja masu amfani

1

Don canza mai amfani, fita daga mai amfani na yanzu kuma tabbatar da ƙarshen zaman.

2

Yanzu zaku iya shiga azaman wani mai amfani.

8

MeasureEffect USER MAUNAL

1.5 Saitin manyan saitunan mita
Anan zaku iya saita mita zuwa bukatun ku.

1.5.1 Harshe
Anan zaka iya saita yaren mu'amala.

1.5.2 1.5.3

Kwanan wata da lokaci
Akwai saitunan: · Kwanan wata. · Lokaci. · Yankin lokaci.
Na'urorin haɗi

Anan zaku sami jerin kayan haɗi da zaɓuɓɓukan daidaita su.

1.5.4

Mita
Akwai saitunan:
· Sadarwa a nan za ka iya tsara hanyoyin sadarwa da ake da su.
Nuna a nan za ku iya kunna / kashe lokacin da allon zai kashe, daidaita haske, kunna / kashe aikin taɓa allon, canza girman fonts da gumaka a cikin ma'auni. view.
Kashe atomatik anan zaka iya saita/kashe lokacin kashewa ta atomatik na na'urar. Sauti anan zaka iya kunna/kashe sautunan tsarin. · Sabunta anan zaku iya sabunta software na na'urar. Yanayi na musamman yana ba ku damar shigar da lambar sabis na musamman. Wannan
an sadaukar da aikin don tallafin fasaha na mu.
· Maidowa anan zaka iya mayar da mita zuwa saitunan masana'anta. Duba kuma na biyu. 1.5.7.
· Halin mita anan zaka iya bincika sararin da aka yi amfani da shi da kuma samuwa a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar ciki.

MeasureEffect USER MAUNAL

9

1.5.5 1.5.6

Ma'auni
Akwai saitunan: · Nau'in cibiyar sadarwa na'ura wacce ke haɗa na'urar zuwa gare ta. · Mais mita voltage mita na hanyar sadarwa zuwa ga na'urar
yana da alaƙa. · Main voltagda voltage na hanyar sadarwar da aka haɗa na'urar zuwa gare ta. Nuna saƙonni game da babban voltage yana nuna ƙarin saƙonni
game da high voltage yayin daukar ma'auni. Nuna haɗari voltage gargadi yana nuna gargadi game da babba
voltage faruwa a lokacin aunawa. Bada izinin juyawa IEC LN damar canza wayoyi L da N na
kebul na IEC. · Jinkirin samun awo anan zaka iya saita jinkirin farawa
ma'aunin. · Jinkirin fara na'urar da aka gwada anan zaku iya saita jinkiri don farawa-
shigar da na'urar da aka gwada lokacin gwada amincinta. Gwajin gani tare da R LN lokacin da zaɓin yana aiki, mita yana bincika
juriya na ciki na abin da aka haɗa da shi misali gajeriyar kewayawa. · Kunna faɗakarwar kayan aikin da ba a haɗa su ba lokacin da zaɓin yana aiki,
Mitar tana duba ko an haɗa na'urar da aka gwada da ita. · Ƙirƙirar ID ta atomatik ƙirƙirar sabbin abubuwan ƙwaƙwalwar ajiya tare da keɓaɓɓen ID na
babban fayil na iyaye a cikin jerin lambobi. Sunan haɓaka ta atomatik ƙirƙirar sabbin abubuwan ƙwaƙwalwar ajiya bisa ga previ-
Sunaye da nau'ikan zaɓaɓɓu da yawa. · Naúrar zafin jiki saita naúrar zafin da aka nuna da adana a ciki
sakamakon bayan haɗa gwajin zafin jiki.
Bayani

Anan zaka iya bincika bayanai game da mita.

10

MeasureEffect USER MAUNAL

1.5.7

Sake saitin masana'anta na mita
Kuna da zaɓuɓɓuka da yawa a cikin wannan menu.

· Inganta ƙwaƙwalwar mita. Yi amfani da wannan aikin, idan:

akwai matsaloli tare da adanawa ko ma'aunin karatu,

akwai matsalolin kewayawa ta manyan fayiloli.

Idan wannan hanyar ba ta gyara matsalar ba, yi amfani da “Sake saita mita

memory" aiki.

· Sake saitin ƙwaƙwalwar mita. Yi amfani da wannan aikin, idan: maido da ƙwaƙwalwar mita bai gyara matsalar ba.
akwai wasu matsalolin da ke hana amfani da ƙwaƙwalwar ajiya Kafin fara gogewa, muna ba da shawarar cewa ka canja wurin bayanai zuwa sandar USB ko kwamfuta.

· Sake saitin masana'anta na mita. Duk manyan fayiloli da aka adana, ma'auni, asusun mai amfani da saitunan da aka shigar za a share su.

Bayan zaɓar zaɓin da ake so, tabbatar da shawarar ku kuma bi faɗakarwa.

MeasureEffect USER MAUNAL

11

Matakan farko

2.1 Jerin ayyukan aunawa
Jerin ayyukan awo da ake samu ya bambanta dangane da abin da aka haɗa da na'urar. · Ta hanyar tsoho, ana nuna ayyukan da basa buƙatar wutar lantarki. · Bayan haɗa wutar lantarki, jerin ayyuka na iya faɗaɗa. Bayan haɗa adaftar AutoISO, jerin ayyukan ma'auni da ake da su za a rage su
zuwa ga waɗanda aka sadaukar don adaftar.

2.2 Yanayin rayuwa

A wasu ayyuka zaka iya view ƙimar da mita ke karantawa a cikin tsarin auna da aka bayar.

1

Zaɓi aikin aunawa.

2

/

Zaɓi gunkin don faɗaɗa/ rage girman kwamitin karantawa kai tsaye.

3

Taɓa panel yana faɗaɗa shi zuwa cikakken girma. A cikin wannan tsari, yana gabatar da ƙarin bayani. Kuna iya rufe shi da gunkin.

2.3 Saitunan aunawa

+/-

A cikin menu na ma'auni, zaku iya shigar ko shirya alamun nau'ikan waya a cikin waɗanda aka gwada

abu. Sunaye (alama) na iya kasancewa:

· predefined,

· bayyana ta mai amfani (bayan zaɓi Yi amfani da alamar wayar ku).

+/L1/L2

Gumakan alamar suna kaiwa zuwa taga alamar layukan biyu. Sabbin alamun ba za su iya zama iri ɗaya da waɗanda aka riga aka gabatar ba.

Alamar tana buɗe taga don ƙara ma'aunin madugu biyu na gaba.

Gwaje-gwaje na buƙatar saitunan da suka dace. Don yin wannan, zaɓi wannan gunkin a cikin taga aunawa. Menu zai buɗe tare da saitunan sigogi (abubuwa daban-daban sun dogara da ma'aunin da aka zaɓa).
Idan kun saita iyaka, mita za ta nuna idan sakamakon yana cikin su. sakamakon yana cikin iyakar da aka saita. sakamakon yana waje da iyakar da aka saita. kima ba zai yiwu ba.

12

MeasureEffect USER MAUNAL

3.1 Tsaron Wutar Lantarki

Haɗin kai

3.1.1 Haɗi don ma'aunin EPA

sonel-MPI-540-Multi-Ayyukan-Mita-fig-1
Shirye-shiryen haɗin kai sun bambanta dangane da abin da kuke son aunawa. 3.1.1.1 Juriya-zuwa-aya RP1-P2

MeasureEffect USER MAUNAL

13

3.1.1.2 Juriya-zuwa-ƙasa RP-G

sonel-MPI-540-Multi-Ayyukan-Mita-fig-2

14

MeasureEffect USER MAUNAL

3.1.1.3 Surface juriya RS

MeasureEffect USER MAUNAL

15

3.1.1.4 Juriya juriya RV

16

MeasureEffect USER MAUNAL

3.1.2 Haɗin kai don ma'aunin RISO
Yayin aunawa, tabbatar da cewa jagorar gwaji da shirye-shiryen kada ba su taɓa juna da/ko ƙasa ba, saboda irin wannan tuntuɓar na iya haifar da kwararar igiyoyin saman da ke haifar da ƙarin kuskure a sakamakon aunawa. Hanyar daidaitaccen hanyar auna juriya na insulation (RISO) ita ce hanyar jagora guda biyu.
Idan akwai igiyoyin wutar lantarki suna auna juriya na rufewa tsakanin kowane mai gudanarwa da sauran masu gudanarwa da aka gajarta da ƙasa (Fig. 3.1, Fig. 3.2). A cikin igiyoyi masu kariya, garkuwar kuma tana gajarta.

Hoto 3.1. Ma'auni na kebul mara garkuwa

Hoto 3.2. Ma'auni na kebul mai kariya

MeasureEffect USER MAUNAL

17

A cikin na'urorin lantarki, igiyoyi, insulators, da dai sauransu akwai juriya na saman da zai iya karkatar da sakamakon auna. Don kawar da shi, ana amfani da ma'aunin jagora uku tare da soket G GUARD. ExampAn gabatar da aikace-aikacen wannan hanyar a ƙasa.
Auna juriya tsakanin iskar na'urar wuta. Haɗa G soket zuwa tanki mai canzawa, da RISO+ da RISOsockets zuwa iska.

RISO- garkuwar gwajin gubar

Auna juriya na insulation tsakanin daya daga cikin windings da na'ura mai canzawa tank. G soket na mita yakamata a haɗa shi zuwa iska ta biyu, da RISO+ soket zuwa yuwuwar ƙasa.

RISO- garkuwar gwajin gubar

18

MeasureEffect USER MAUNAL

RISO- kare gwajin gubar 1 na USB jaket 2 na USB garkuwa
Bakin karfe 3 wanda aka nannade a kusa da murfin madugu 4 madugu

Auna juriya na rufewar kebul tsakanin ɗaya na kebul da garkuwar sa. Ana kawar da tasirin igiyoyin ruwa (mahimmanci a cikin yanayi mara kyau) ta hanyar haɗa ɗan foil ɗin ƙarfe wanda ke rufe madubin da aka gwada tare da soket na G na mita.
Hakanan za'a yi amfani da shi lokacin auna juriya na rufewa tsakanin masu gudanarwa biyu na kebul - sauran masu gudanarwa waɗanda ba sa shiga cikin ma'aunin suna haɗe zuwa tashar G.
Ma'aunin juriya na insulation na babban voltage breaker. G soket na mita yana haɗe tare da insulators na tashoshin disconnector.

RISO- garkuwar gwajin gubar

MeasureEffect USER MAUNAL

19

3.1.3 Haɗin kai don ma'aunin RX, RCONT
Ƙananan-voltage auna juriya ana aiwatar da shi a cikin da'ira mai zuwa.

20

MeasureEffect USER MAUNAL

3.1.4 Ma'auni ta amfani da adaftar AutoISO-2511
Dangane da ma'aunin ma'auni da ƙayyadaddun ƙa'idodi (kowane mai gudanarwa ga kowane ko mai gudanarwa zuwa wasu gajeru da masu ba da ƙasa), ma'aunin juriya na insulation na wayoyi ko igiyoyi masu yawa na buƙatar haɗi da yawa. Domin rage lokacin aunawa da kuma kawar da kurakuran haɗin da ba makawa, Sonel yana ba da shawarar adaftar da ke canzawa tsakanin nau'ikan madugu guda ɗaya na mai aiki.
Adaftar AutoISO-2511 an tsara shi don auna juriya na kebul da wayoyi masu yawa tare da ma'aunin ma'auni.tage na har zuwa 2500 V. Yin amfani da adaftan yana kawar da yiwuwar yin kuskure, kuma yana rage yawan lokacin da ake buƙata don auna juriya na kariya tsakanin nau'i-nau'i na masu gudanarwa. Domin misaliample, don igiyoyi 4-core, mai amfani zai yi aikin haɗin kai ɗaya kawai (watau haɗa adaftan zuwa wurin), yayin da AutoISO-2511 zai yi ƙetare na haɗin kai guda shida a jere.

MeasureEffect USER MAUNAL

21

3.2 Tsaron kayan lantarki
3.2.1 Haɗi don ma'aunin I tare da clamp

Haɗa clamp kewaye da madugu mai aunawa.

3.2.2 Haɗi don ma'aunin I tare da clamp

Haɗa clamp kewaye L da N conductors.

22

MeasureEffect USER MAUNAL

3.2.3 Haɗin kai don ma'aunin IPE

Ma'auni tare da clamp. Haɗa clamp a kusa da PE madugu.

Aunawa tare da soket na gwaji. Haɗa babban filogin na'urar da aka gwada zuwa cikin soket ɗin gwaji na mai gwadawa. Bugu-
ally, yana yiwuwa a aiwatar da ma'auni tare da binciken da aka haɗa da soket na tashar T1.

MeasureEffect USER MAUNAL

23

3.2.4

Haɗi a ma'aunin na'urori a cikin aji na kariya, I a cikin soket, ISUB, RISO
ISUB ma'auni. Don Class I: haɗa babban filogin na'urar da aka gwada a cikin soket ɗin gwaji.
Ina aunawa tare da soket na gwaji. Haɗa babban filogin na'urar da aka gwada a cikin soket ɗin gwaji.
ISUB auna tare da soket na gwaji. Haɗa babban filogin na'urar da aka gwada a cikin soket ɗin gwaji.
Ma'aunin RISO tare da soket ɗin gwaji. Haɗa babban filogin na'urar da aka gwada a cikin soket ɗin gwaji na mai gwadawa. Ana yin ma'auni tsakanin L da N (waɗanda aka gajarta) da PE.

3.2.5

Haɗin kai a ma'aunin na'urori a cikin aji na kariya da na II, ISUB, IT, RISO
ISUB ma'auni. Don Class II da sassa masu isa da aka katse daga PE a cikin Class I: haɗa bincike zuwa soket na tashar T2 kuma taɓa sassan da aka gwada na kayan aikin.
IT ma'auni. Haɗa babban filogin na'urar da aka gwada a cikin soket ɗin gwaji na mai gwadawa. Yi amfani da binciken da aka haɗa da soket ɗin tashar T2 kuma taɓa sassan da za a iya gwadawa na kayan aikin da aka gwada (don na'urori na Class I suna taɓa sassan da ba a haɗa su da PE ba).
Ma'aunin RISO. Haɗa gajeriyar L da N na babban filogin na'urar da aka gwada zuwa soket na tashar T1. Yin amfani da binciken da aka haɗa da soket na tashar T2 ya taɓa sassan da ke da damar yin amfani da kayan aikin da aka gwada.

24

MeasureEffect USER MAUNAL

3.2.6 Haɗin kai don ma'aunin RISO

Aunawa a cikin kayan aikin Class I ba tare da amfani da soket ɗin gwaji ba. Haɗa gajeriyar L da N na babban filogin na'urar da aka gwada zuwa soket na tashar T1. Yin amfani da binciken da aka haɗa da soket na tashar T2 ya taɓa sassan da ke da damar yin amfani da kayan aikin da aka gwada.

MeasureEffect USER MAUNAL

25

3.2.7 Haɗin kai don ma'aunin RPE

Socket-bincike ma'auni. Haɗa babban filogin na'urar a ƙarƙashin gwaji zuwa soket ɗin gwaji na mai gwadawa. Amfani da binciken da aka haɗa zuwa soket T2 taɓa sassan ƙarfe na kayan gwajin da aka haɗa da PE.
Ma'aunin bincike-bincike. Haɗa PE na manyan kayan aikin da aka gwada cikin soket na tashar T1. Amfani da binciken da aka haɗa zuwa soket T2 taɓa sassan ƙarfe na kayan gwajin da aka haɗa da PE.

3.2.8 Haɗin kai a cikin ma'auni na na'urorin IEC RISO, RPE, IEC

26

MeasureEffect USER MAUNAL

3.2.9 Haɗi a cikin ma'auni na na'urorin PRCD I, IPE, IT, RPE

3.2.10 Haɗi a cikin ma'auni na na'urorin PELV

Yin amfani da jagorar gwajin wayoyi biyu na mita 1.5, haɗa ƙananan ƙarfin wutatage toshe na gwajin voltage tushen zuwa soket T1 mai gwadawa. Sannan haɗa voltage tushen iko.

3.2.11 Haɗi a cikin ma'aunin RCDs masu tsaye
Haɗa filogin main na mai gwadawa cikin kwas ɗin da aka gwada.

MeasureEffect USER MAUNAL

27

3.2.12 Haɗi a cikin ma'aunin walda
3.2.12.1 Single-lokaci waldi inji ma'auni na IL, RISO, U0 IL ma'auni. Bambance-bambance tare da kunna injin walda daga soket ɗin gwajin mita (1-phase, max. 16 A).
U0 ma'auni. Bambanci tare da ƙarfin injin walda daga soket ɗin gwajin mita (1-lokaci kawai, max. 16 A).
RISO LN-S ko ma'aunin RISO PE-S. 1-phase kayan aiki.

3.2.12.2 Single-lokaci waldi inji ma'auni na IP

Aunawa tare da soket na gwaji. Haɗa babban filogin na'urar da aka gwada a cikin soket ɗin gwaji na mai gwadawa. Ana iya haɗa kebul na T1 amma ba dole ba ne.

3.2.12.3 Single-lokaci waldi inji ma'aunin IP ta amfani da PAT-3F-PE adaftan
Aunawa tare da adaftar PAT-3F-PE. Haɗa na'urar 1-phase 230V.

28

MeasureEffect USER MAUNAL

3.2.12.4 Single-lokaci ko uku-lokaci waldi inji ma'auni na RISO

Ma'auni na

RISO LN-S ko RISO

PE-S.

3-lokaci

kayan aiki ko 1-

lokaci kayan aiki

powered by an

soket na masana'antu.

3.2.12.5 Na'ura mai waldawa ta uku na IL, U0

Farashin IL. Bambance-bambance tare da kunna na'urar walda kai tsaye daga soket ɗin mains.
U0 ma'auni. Bambance-bambance tare da kunna na'urar walda kai tsaye daga soket ɗin mains.

MeasureEffect USER MAUNAL

29

3.2.12.6 Ma'aunin injin walda na zamani uku na IP ta amfani da adaftar PAT-3F-PE Ma'auni tare da adaftar PAT-3F-PE. Haɗa na'ura mai lamba 3-phase 16 A.
Aunawa tare da adaftar PAT-3F-PE. Haɗa na'urar 3-phase 32 A.

30

MeasureEffect USER MAUNAL

3.2.13 Gwajin wutar lantarki

Ma'auni ba tare da clamp. Haɗa babban filogin na'urar da aka gwada a cikin soket ɗin gwaji na mai gwadawa.

Ma'auni tare da clamp. Haɗa clamp kewaye L madugu. Zuwa soket T1 haɗa masu kula da L da N na igiyar wutar lantarki na kayan aikin da aka gwada.

MeasureEffect USER MAUNAL

31

4 Ma'auni. Gwajin gani

1

Zaɓi Gwajin gani.

2 Daga jerin zaɓuɓɓukan da za a iya amfani da su, zaɓi sakamakon binciken ku. Taɓa kowane abu sau da yawa kamar yadda ake buƙata don shigar da sakamakon gwajin da ya dace: ba a yi ba, wucewa, gazawa, ba a fayyace (ba a fayyace ƙima ba), ba a zartar (ba za a iya amfani da shi ba), tsallake (na niyya, tsallake ganganci, misali saboda don babu damar shiga).

Idan kowane zaɓi da kuke buƙata ya ɓace, kuna iya ƙara shi zuwa lissafin.

3

Ƙarshen gwajin.

4 Allon taƙaitaccen gwajin zai bayyana. Taɓa mashaya tare da sakamakon zai bayyana zaɓinku daga mataki na 2. Idan kuna son shigar da ƙarin bayani game da binciken, fadada filin Haɗe-haɗe kuma cika filin sharhi.

32

MeasureEffect USER MAUNAL

Ma'auni Tsaron Wutar Lantarki

5.1 DD Mai Nuna Fitar Dielectric
Manufar gwajin ita ce duba matakin danshi a cikin rufin abin da aka gwada. Mafi girman abun ciki na danshi, mafi girman fitarwar dielectric na halin yanzu.
A cikin gwajin fitarwa na dielectric, bayan daƙiƙa 60 daga ƙarshen ma'auni (cajin) na rufin, ana auna fitar da halin yanzu. DD ƙima ce da ke nuna ingancin rufi mai zaman kansa daga juzu'in gwajitage.
Ma'aunin yana aiki ta hanya mai zuwa: · Da farko ana cajin insulation tare da na'ura mai aiki da karfin ruwa don ƙayyadadden lokaci. Idan voltage ba daidai yake da
saita voltage, ba a caje abin ba kuma mita ta yi watsi da tsarin aunawa bayan daƙiƙa 20. Bayan an gama caji da polarization, kawai halin yanzu da ke gudana ta cikin insulation shine yatsan ruwa. · Sa'an nan kuma an cire insulation kuma jimlar dielectric fitarwa ta fara gudana ta cikin insulation. Da farko wannan halin yanzu shine jimillar ƙarfin fitarwa na halin yanzu, wanda ke dushewa da sauri tare da ɗaukar halin yanzu. Ruwan yayyo ba komai bane, saboda babu gwaji voltage. Bayan minti 1 daga rufe kewaye ana auna halin yanzu. Ana ƙididdige ƙimar DD ta amfani da dabara:

DD = I1min U pr C
inda: I1min halin yanzu aka auna minti 1 bayan rufe kewaye [nA], Upr gwajin voltage [V], C capacitance [µF].

Sakamakon ma'auni yana nuna matsayi na rufin. Ana iya kwatanta shi da tebur mai zuwa.

DD darajar

Yanayin rufewa

>7

Mummuna

4-7

Mai rauni

2-4

Abin karɓa

<2

Yayi kyau

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· gwaji mara kyau voltage Un, · jimlar tsawon lokacin awo t, · iyaka (idan ya cancanta). Mitar zata ba da shawarar yiwuwar saituna.

1

Zaɓi ma'aunin DD. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.2.

MeasureEffect USER MAUNAL

33

3

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da dakika 5

kirgawa, bayan haka ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START. Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

Yayin aunawa, yana yiwuwa a nuna jadawali (s. 8.1).

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

Hakanan zaka iya nuna jadawali (minti 8.1).

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

A cikin mahalli tare da tsangwama na lantarki mai ƙarfi, ƙarin kuskure na iya shafar ma'aunin.

34

MeasureEffect USER MAUNAL

5.2 Ma'aunin EPA a cikin EPAs

A cikin EPAs (Electrostatic Protected Areas) ana amfani da kayan don kariya daga fitarwar lantarki (ESD). An rarraba su bisa ga juriya da halayen juriya.
Kayan kariya na ESD cikakken kariya na wannan nau'in ana bayar da shi ta kejin Faraday. Muhimmin abu mai kariya daga magudanar ruwa shine ƙarfe ko carbon, wanda ke dannewa da raunana ƙarfin wutar lantarki.
Kayan aiki suna da ƙarancin juriya, yana ba da damar cajin suyi sauri. Idan kayan aikin ya kasance ƙasa, caji yana gudana da sauri. Examples na conductive kayan: carbon, metalsconductors.
Abubuwan da ke rarraba caji a cikin waɗannan kayan, cajin suna gudana zuwa ƙasa a hankali fiye da yanayin kayan aiki, ƙarfin su na lalata ya ragu.
Insulating kayan wuya ga ƙasa. Adadin caji ya kasance a cikin wannan nau'in kayan na dogon lokaci. Examples na insulating kayan: gilashin, iska, da aka saba amfani da roba marufi.

Kayan ESD fitarwa kayan kariya
Kayan aiki Cajin kayan ɓatarwa
Kayayyakin rufewa

Ma'auni RV > 100 100 RS < 100 k 100 k RV < 100 G RS 100 G

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· gwaji voltagTS EN 61340-4-1: 10V / 100V / 500V / 61340V / 4V / 1V / 15V / 2V / XNUMXV / XNUMXV / XNUMXV / XNUMXV / XNUMXV / XNUMXV / XNUMXV / XNUMXV / XNUMXV / XNUMX: XNUMX s ± XNUMX s
juriya-zuwa-aya RP1-P2, juriya-zuwa-ƙasa RP-G, juriya na RS, juriya juriya RV. Iyakoki duba ka'idodin kimantawa bisa ga EN 61340-5-1 (tebur a ƙasa).

Kayan Filayen Filayen Filayen Marufi Mai ɗaukar nauyi Marufi mai ɓarkewar marufi Mai ɗaukar hoto

Ma'auni RP-G < 1 G RP1-P2 < 1 G RP-G < 1 G
100 RS <100k
100k RS <100 G
Saukewa: RS100G

Ana iya samun cikakkun jagororin a cikin ma'auni: IEC 61340-5-1, IEC/TR 61340-5-2, ANSI/ESD S20.20, ANSI/ESD S541 da kuma cikin ma'auni da aka ambata a cikin takaddun da aka ambata a sama.

MeasureEffect USER MAUNAL

35

Zaɓi ma'aunin EPA.

1

Zaɓi hanyar aunawa (minti 2.3).

Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin ma'auni bisa ga hanyar ma'aunin da aka ɗauka (s. 3.1.1).

3

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da dakika 5

kirgawa, bayan haka ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START. Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna.

Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura

inda sakamakon ma'aunin da aka yi a baya

ya tsira.

36

MeasureEffect USER MAUNAL

5.3 RampGwajin gwajin tare da ramp gwadawa
Aunawa tare da ƙara voltagda (RampGwaji) shine don ƙayyade a wane DC voltage darajar rufin zai (ko ba zai) rushewa ba. Ma'anar wannan aikin shine: · gwada abin da aka auna da juzu'itage yana ƙaruwa zuwa ƙimar ƙarshe Un, · don bincika idan abu zai riƙe kaddarorin rufewar wutar lantarki lokacin matsakaicin voltage Un da
gabatar a can don saitaccen lokacin t2. An kwatanta tsarin aunawa a cikin jadawali da ke ƙasa.

Hotuna 5.1. Voltage wanda na'urar ke bayarwa a matsayin aikin lokaci don ƙididdige ƙimar ƙima guda biyu
Don yin ma'aunin, saiti na farko ():
· voltage Un voltage wanda tashin zai ƙare. Yana iya zama a cikin kewayon 50 V…UMAX, · lokaci t jimlar tsawon lokacin auna, · lokacin t2 lokacin da vol.tage ya kamata a kiyaye akan abin da aka gwada (Graph 5.1), · matsakaicin matsakaicin gajeren kewayawa na yanzu ISC idan yayin auna mita ya kai saiti.
darajar za ta shiga yanayin ƙayyadaddun halin yanzu, wanda ke nufin zai dakatar da ƙarin haɓakar ƙarfin halin yanzu akan wannan ƙimar, · leakage current limit IL (IL ISC) idan ma'aunin leakage da aka auna ya kai ƙimar da aka saita (rauni na abin da aka gwada. yana faruwa), an dakatar da ma'aunin kuma mita tana nuna voltage abin da ya faru.

1

· Zaɓi RampGwajin gwaji. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.2.

MeasureEffect USER MAUNAL

37

3

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da ƙidaya na daƙiƙa 5-

ƙasa, bayan haka ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START. Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

Yayin aunawa, yana yiwuwa a nuna jadawali (s. 8.1).

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

Hakanan zaka iya nuna jadawali (sec 8.1).

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'ura inda sakamakon ma'aunin da aka yi a baya

ya tsira,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

38

MeasureEffect USER MAUNAL

5.4 RISO juriya mai rufi
Na'urar tana auna juriya na rufewa ta amfani da ma'aunin ma'aunitage Un zuwa juriya R da aka gwada da kuma auna halin yanzu da nake gudana ta cikinsa. Lokacin ƙididdige ƙimar juriya na rufin, mita yana amfani da hanyar fasaha na ma'aunin juriya (R = U / I).
Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · gwajin ƙimatage Un, · tsawon lokacin ma'aunin t (idan dandamali na hardware ya ba da izini), · lokutan t1, t2, t3 da ake buƙata don ƙididdige ƙididdige ƙididdigewa (idan dandamalin hardware ya yarda), · iyaka (idan ya cancanta). Mitar zata ba da shawarar saituna masu yiwuwa.

5.4.1

Ma'auni tare da yin amfani da jagororin gwaji
GARGADI Dole ne abin da aka gwada kada ya kasance mai rai.

1

Zaɓi ma'aunin RISO. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.2.

3

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da ƙidayar ƙidayar, lokacin da mitar ba ta haifar da vol mai haɗari batage, da ma'auni-

ana iya katsewa ba tare da buƙatar fitar da abin da aka gwada ba. Bayan da

kirgawa, ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna.

Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

Yayin aunawa, yana yiwuwa a nuna jadawali (s. 8.1).

MeasureEffect USER MAUNAL

39

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

UISO gwajin voltage IL yayyo halin yanzu
Hakanan zaka iya nuna jadawali (sec 8.1).

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura

inda sakamakon ma'aunin da aka yi a baya

ya tsira.

Kashe lokacin t2 shima zai kashe t3. · Ana fara lokacin auna lokacin awo lokacin UISO voltage ya daidaita. LIMIT Ina sanar da aiki tare da iyakacin ikon inverter. Idan wannan yanayin ya ci gaba don
20 seconds, an dakatar da ma'aunin.
Idan mita ba ta iya cajin ƙarfin abin da aka gwada ba, ana nuna LIMIT I kuma bayan 20 s ana dakatar da auna.
· Shortan sautin sauti yana sanar da kowane lokaci na daƙiƙa 5 na lokacin da ya ƙare. Lokacin da mai ƙidayar lokaci ya kai ga maƙasudi (t1, t2, t3 sau), sannan a cikin daƙiƙa 1, ana nuna alamar wannan batu wanda ke tare da dogon ƙara.
· Idan darajar kowane juriya na juriya da aka auna ba ta da iyaka, to ba a nuna ƙimar ƙimar ƙima ba kuma ana nuna dashes a kwance.
Bayan kammala ma'auni, ana fitar da ƙarfin abin da aka gwada ta hanyar rage RISO + da RISO- tashoshi tare da juriya na ca. 100 k. A lokaci guda, ana nuna saƙon DISCHARGING, da kuma ƙimar UISO voltage wanda yake a wancan lokacin akan abu. UISO yana raguwa akan lokaci har sai an fitar dashi cikakke.

40

MeasureEffect USER MAUNAL

5.4.2 Ma'auni ta amfani da adaftar AutoISO-2511

1

Zaɓi ma'aunin RISO.

2 Haɗa adaftan bisa ga sec. 3.1.4.

Bayan haɗa adaftar, lissafin da ke akwai ayyukan aunawa za a keɓe zuwa waɗanda aka keɓe ga adaftar.
3 Allon yana nuna alamar adaftar da aka haɗa da gunkin zaɓin adadin wayoyi na abin da aka gwada.

· Ƙayyade adadin wayoyi na abin da aka gwada. Ga kowane nau'i na madugu shigar da saitunan ma'auni (sek. 2.3).

4 Haɗa adaftar zuwa abin da aka gwada.

5

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da kirgawa,

bayan haka ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START. Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa. Yayin aunawa, yana yiwuwa a nuna jadawali (s. 8.1).

MeasureEffect USER MAUNAL

41

6 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

UISO gwajin voltage IL yayyo halin yanzu
Hakanan zaka iya nuna jadawali (minti 8.1).

7 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a ninka-

er/na'ura inda sakamakon ma'aunin da aka yi a baya

ya tsira.

Kashe lokacin t2 shima zai kashe t3. · Ana fara lokacin auna lokacin awo lokacin UISO voltage ya daidaita. LIMIT Ina sanar da aiki tare da iyakacin ikon inverter. Idan wannan yanayin ya ci gaba don
20 seconds, an dakatar da ma'aunin.
Idan mita ba ta iya cajin ƙarfin abin da aka gwada ba, ana nuna LIMIT I kuma bayan 20 s ana dakatar da auna.
· Shortan sautin sauti yana sanar da kowane lokaci na daƙiƙa 5 na lokacin da ya ƙare. Lokacin da mai ƙidayar lokaci ya kai ga maƙasudi (t1, t2, t3 sau), sannan a cikin daƙiƙa 1, ana nuna alamar wannan batu wanda ke tare da dogon ƙara.
· Idan darajar kowane juriya na juriya da aka auna ba ta da iyaka, to ba a nuna ƙimar ƙimar ƙima ba kuma ana nuna dashes a kwance.
Bayan kammala ma'auni, ana fitar da ƙarfin abin da aka gwada ta hanyar rage RISO + da RISO- tashoshi tare da juriya na ca. 100 k. A lokaci guda, ana nuna saƙon DISCHARGING, da kuma ƙimar UISO voltage wanda yake a wancan lokacin akan abu. UISO yana raguwa akan lokaci har sai an fitar dashi cikakke.

42

MeasureEffect USER MAUNAL

5.5 RISO 60 s Dielectric Absorption Ratio (DAR)

Matsakaicin shayarwar dielectric (DAR) yana ƙayyadaddun yanayin rufewa ta hanyar ƙimar ƙimar juriya da aka auna a lokutan ma'auni biyu (Rt1, Rt2).
Lokaci t1 shine dakika 15 ko 30 na aunawa. Lokaci t2 shine 60. na biyu na aunawa. Ana ƙididdige ƙimar DAR ta amfani da dabara:

inda:
Rt2 juriya da aka auna a lokacin t2, Rt1 juriya da aka auna a lokacin t1.

DAR = Rt 2 Rt1

Sakamakon ma'auni yana nuna matsayi na rufin. Ana iya kwatanta shi da tebur mai zuwa.

DAR darajar <1

Yanayin rufi mara kyau

1-1,39

Ba a tantance ba

1,4-1,59

Abin karɓa

> 1,6

Yayi kyau

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· Gwajin juzu'itage Un, · lokaci t1.

1

· Zaɓi ma'aunin DAR (RISO 60 s). Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.2.

3

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da ƙidayar ƙidayar, lokacin da mitar ba ta haifar da vol mai haɗari batage, da ma'auni-

ana iya katsewa ba tare da buƙatar fitar da abin da aka gwada ba. Bayan da

kirgawa, ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna.

Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

43

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

44

MeasureEffect USER MAUNAL

5.6 RISO 600 s Polarization Index (PI)

Fihirisar polarization (PI) tana ƙayyade yanayin rufewa ta hanyar ƙimar ƙimar juriya da aka auna a lokutan ma'auni biyu (Rt1, Rt2).
Lokaci t1 shine dakika 60 na aunawa. Lokaci t2 shine dakika 600 na aunawa. Ana ƙididdige ƙimar PI ta amfani da dabara:
PI = Rt2 Rt1
inda: Rt2 juriya da aka auna a lokacin t2, Rt1 juriya da aka auna a lokacin t1.

Sakamakon ma'auni yana nuna matsayi na rufin. Ana iya kwatanta shi da tebur mai zuwa.

PI darajar

Yanayin rufewa

<1

Mummuna

1-2

Ba a tantance ba

2-4

Abin karɓa

>4

Yayi kyau

Don yin ma'auni, fara saita ma'auni ( ) voltage Un.

1

· Zaɓi ma'aunin PI (RISO 600 s). Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.2.

3

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da ƙidayar ƙidayar, lokacin da mitar ba ta haifar da vol mai haɗari batage, da ma'auni-

ana iya katsewa ba tare da buƙatar fitar da abin da aka gwada ba. Bayan da

kirgawa, ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna.

Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

45

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

Ƙimar ma'auni na polarization da aka samu yayin aunawa wanda bai kamata a ɗauki Rt1> 5 G azaman ingantaccen kimanta yanayin rufewa ba.

46

MeasureEffect USER MAUNAL

5.7 RX, RCONT low-voltage auna juriya

5.7.1 Autozero calibration na gwajin jagoranci
Don kawar da tasirin juriya na gwajin gwajin akan sakamakon ma'auni, ana iya yin ramuwa (nulling) na juriyarsu.

1

Zaɓi Autozero.

2a 3b ku

Gajeren gwajin gwajin. Mitar za ta auna juriya na gwajin gwajin sau uku. Sannan zai samar da sakamakon da aka rage ta wannan juriya, yayin da taga juriya zata nuna tausa Autozero (A kunne).
Don kashe diyya na juriyar jagora, maimaita mataki na 2a tare da buɗe jagororin gwaji kuma latsa . Sannan sakamakon ma'aunin zai ƙunshi juriya na jagorar gwaji, yayin da taga ma'aunin juriya zai nuna tausa Autozero (Kashe).

5.7.2 RX ma'aunin juriya

1

Zaɓi ma'aunin RX.

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.3.

3

Aunawa yana farawa ta atomatik kuma yana ci gaba.

MeasureEffect USER MAUNAL

47

5.7.3 RCONT ma'auni na juriya na masu jagorancin kariya da haɗin kai tare da ± 200 mA halin yanzu

1

Zaɓi ma'aunin RCONT. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.3.

3

Latsa FARA.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.
4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

Sakamakon shine ma'anar lissafi na ƙimar ma'auni biyu a halin yanzu na 200 mA tare da kishiyar polarities: RCONT+ da RCONT-.
R = RCONT+ + RCONT- 2

48

MeasureEffect USER MAUNAL

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura

inda sakamakon ma'aunin da aka yi a baya

ya tsira.

MeasureEffect USER MAUNAL

49

5.8 SPD gwajin na'urori masu kariya
Ana amfani da SPDs (na'urorin kariyar haɓaka) a cikin wurare tare da kuma ba tare da shigarwar kariyar walƙiya ba. Suna tabbatar da amincin shigarwar wutar lantarki a yayin da ba a sarrafa voltage karuwa a cikin hanyar sadarwa, misali saboda walƙiya. SPDs don kare kayan aikin lantarki da na'urorin da aka haɗa da su galibi suna dogara ne akan varistors ko tartsatsin tartsatsi.
Na'urori masu kariya na nau'in Varistor suna ƙarƙashin tsarin tsufa: halin yanzu, wanda na sabbin na'urori shine 1 mA (kamar yadda aka ayyana a cikin ma'aunin EN 61643-11), yana ƙaruwa akan lokaci, yana haifar da varistor zuwa zafi, wanda hakan na iya haifar da gajeriyar tsarinsa. Yanayin muhalli wanda aka shigar da na'urorin kariya masu haɓaka (zazzabi, zafi, da dai sauransu) da adadin overvoltagHakanan ana gudanar da shi daidai zuwa ƙasa suna da mahimmanci ga rayuwar na'urar kariya.
Na'urar kariyar hawan hawan yana fuskantar lalacewa (yana fitar da motsin motsa jiki zuwa ƙasa) lokacin da hawan ya wuce iyakar aikin sa.tage. Gwajin yana ba mai amfani damar tantance ko an yi hakan daidai. Mitar tana ƙara yin aiki mafi girmatage zuwa na'urar kariya ta haɓaka tare da takamaiman voltage haɓaka rabo, duba ƙimar wanda rushewar zai faru.
Ana yin ma'aunin tare da DC voltage. Tunda wanda aka kama yana aiki akan AC voltage, an canza sakamakon daga DC voltage zuwa AC voltage bisa ga tsari mai zuwa:
U AC = UDC 1.15 2
Ana iya la'akari da mai karewa mai rauni lokacin da UAC rushewar voltage: · ya wuce 1000 V sannan akwai hutu a cikin mai kama kuma ba shi da aikin karewa, · yayi tsayi da yawa sannan shigarwar da mai kamawa ke kiyayewa ba shi da cikakkiyar kariya, saboda ƙarami.
voltage surges zai iya shiga cikinsa, · yayi ƙasa da yawa wannan yana nufin cewa mai kamawa na iya watsar da siginar ƙasa kusa da ƙididdiga.
voltage zuwa kasa.
Kafin gwajin: · duba amintaccen voltages don gwada iyaka. Tabbatar cewa ba ku lalata shi da kayan aikin gwaji-
sai ka saita. Idan akwai matsaloli, bi ma'aunin EN 61643-11, · cire haɗin mai iyaka daga vol.tage cire haɗin voltage wayoyi daga gare ta ko cire abin da aka saka
da za a gwada.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · Ƙunƙara juzu'itage iyakar voltage wanda za a iya amfani da shi zuwa ga iyaka. Voltage in-
crease rabo shima ya dogara da zaɓin sa (1000V: 200V/s, 2500V: 500V/s), · UC AC (max) vol.tage iyaka siga da aka bayar a kan gidaje na gwada iyaka. Wannan shine max-
ina voltage wanda bai kamata ya lalace ba, · UC AC tol. [%] kewayon juriya don ainihin ɓarna voltage. Yana bayyana kewayon
UAC MIN…UAC MAX, wanda ainihin voltage na limiter ya kamata a haɗa, inda:
UAC MIN = (100% - UC AC tol) UC AC (max) UAC MAX = (100% + UC AC tol) UC AC (max)
Ya kamata a sami ƙimar haƙuri daga kayan da masu ƙira ke bayarwa, misali daga katin kasida. Ma'aunin EN 61643-11 yana ba da damar matsakaicin haƙuri na 20%.

50

MeasureEffect USER MAUNAL

1

Zaɓi ma'aunin SPD. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

Haɗa jagorar gwaji:
2 · + zuwa tasha na lokaci mai karewa, · – zuwa tasha mai karewa.

3

5 s Danna kuma ka riƙe maɓallin START na tsawon daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da kirgawa na daƙiƙa 5, bayan haka ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START.
Za a ci gaba da gwajin har sai an sami ɓarnar mai karewa ko kuma sai an danna.

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

UAC AC voltage a cikin abin da rugujewar kariyar ta faru UAC DC voltage inda aka sami ɓarnar mai karewa An gano:… – an gano nau'in kariyar
Matsakaicin ma'aunin DC voltage MIN = UAC MIN ƙananan iyaka na kewayon wanda UAC voltage yakamata a haɗa da MAX = UAC MAX babban iyaka na kewayon wanda UAC voltage yakamata a haɗa da UC AC (max) matsakaicin aiki voltage darajar da aka ba a kan kariyar UC AC tol. kewayon haƙuri don ainihin rushewar voltage na mai tsaro

MeasureEffect USER MAUNAL

51

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura

inda sakamakon ma'aunin da aka yi a baya

ya tsira.

52

MeasureEffect USER MAUNAL

5.9 SV tare da juzu'itage karuwa a matakai
Aunawa tare da mataki voltage (SV) yana nuna cewa ba tare da la'akari da ƙimar gwajin voltage, abu mai kyawawan kaddarorin juriya bai kamata ya canza juriyarsa ba. A cikin wannan yanayin mita yana yin jerin ma'auni 5 tare da mataki voltage; voltage canji ya dogara da matsakaicin madaidaicin voltage: · 250V: 50V, 100V, 150V, 200V, 250V, · 500V: 100V, 200V, 300V, 400V, 500V, · 1 kV: 200V, 400V, 600V, 800V, 1000V, · 2.5 kV: 500V, 1 kV, 1.5 kV, 2 kV, 2.5 kV, · Custom: za ka iya shigar da kowane matsakaicin vol.tage UMAX, wanda za a kai a matakai na 1/5 UMAX.
Don misaliample 700V: 140V, 280V, 420V, 560V, 700V.

Akwai voltages dogara da hardware dandamali.

Don yin ma'auni, saitin farko (): · matsakaicin (na ƙarshe) juzu'itage Un, · jimlar tsawon lokacin auna t.
An ajiye sakamakon ƙarshen kowane ma'auni biyar, wanda aka yi masa alama ta ƙara.

1

Zaɓi ma'aunin SV. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa jagorar gwajin gwargwadon dakika. 3.1.2.

3

5 s ku

Latsa ka riƙe maɓallin START na daƙiƙa 5. Wannan zai haifar da ƙidaya na daƙiƙa 5-

ƙasa, bayan haka ma'aunin zai fara.

Farawa da sauri (ba tare da jinkiri na daƙiƙa 5 ba) yi ta hanyar zamewa maɓallin START. Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

Yayin aunawa, yana yiwuwa a nuna jadawali (s. 8.1).

MeasureEffect USER MAUNAL

53

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

Hakanan zaka iya nuna jadawali (minti 8.1).

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura

inda sakamakon ma'aunin da aka yi a baya

ya tsira.

Kashe lokacin t2 shima zai kashe t3. · Ana fara lokacin auna lokacin awo lokacin UISO voltage ya daidaita. LIMIT Ina sanar da aiki tare da iyakacin ikon inverter. Idan wannan yanayin ya ci gaba don
20 seconds, an dakatar da ma'aunin.
Idan mita ba ta iya cajin ƙarfin abin da aka gwada ba, ana nuna LIMIT I kuma bayan 20 s ana dakatar da auna.
· Shortan sautin sauti yana sanar da kowane lokaci na daƙiƙa 5 na lokacin da ya ƙare. Lokacin da mai ƙidayar lokaci ya kai ga maƙasudi (t1, t2, t3 sau), sannan a cikin daƙiƙa 1, ana nuna alamar wannan batu wanda ke tare da dogon ƙara.
· Idan darajar kowane juriya na juriya da aka auna ba ta da iyaka, to ba a nuna ƙimar ƙimar ƙima ba kuma ana nuna dashes a kwance.
Bayan kammala ma'auni, ana fitar da ƙarfin abin da aka gwada ta hanyar rage RISO + da RISO- tashoshi tare da juriya na ca. 100 k. A lokaci guda, ana nuna saƙon DISCHARGING, da kuma ƙimar UISO voltage wanda yake a wancan lokacin akan abu. UISO yana raguwa akan lokaci har sai an fitar dashi cikakke.

54

MeasureEffect USER MAUNAL

Ma'auni. Tsaron kayan lantarki

ICLAMP auna halin yanzu tare da clamp

Manufar gwajin ita ce auna wutar lantarki da na'urar da aka gwada ta zana daga na'urar sadarwa.

Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · tsawon gwajin t, · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · iyaka (idan ya cancanta).

= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA

GARGADI

A lokacin aunawa, mains iri ɗaya voltage yana nan a soket ɗin aunawa wanda ke sarrafa kayan aikin da aka gwada.

1

· Zaɓi ICLAMP aunawa. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa clamp bisa ga sec. 3.2.1.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

t tsawon gwajin

MeasureEffect USER MAUNAL

55

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

56

MeasureEffect USER MAUNAL

6.2 Na bambanta yayyo halin yanzu
Bambance-banbance na halin yanzu I shine, bisa ga dokar farko ta Kirchhoff, bambancin ƙimar igiyoyin igiyoyin ruwa da ke gudana a cikin wayoyi L da N na abin gwajin da ke aiki. Aunawa yana ba da damar tantance jimillar ɗigogin abu, watau jimillar duk igiyoyin ruwa, ba kawai wanda ke gudana ta cikin madugu na kariya ba (na kayan aikin aji I). Ana yin ma'aunin a matsayin maye gurbin ma'aunin juriya.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA.
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · tsawon gwajin t, · canza polarity (eh idan za a maimaita ma'aunin don juyar da polarity, a'a idan ma'auni-
ana yin urement don polarity ɗaya kawai), · Hanyar gwaji, · iyaka (idan ya cancanta).
GARGADI
· A lokacin aunawa, mains iri ɗaya voltage yana nan a soket ɗin aunawa wanda ke sarrafa kayan aikin da aka gwada.
Lokacin auna na'urar da ba ta dace ba, RCD na iya kunna kashewa.

1

Zaɓi I auna. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga hanyar da aka zaɓa: · auna tare da soket ɗin gwaji gwargwadon daƙiƙa. 3.2.4, · auna tare da clamp bisa ga sec. 3.2.2, · auna PRCD bisa ga sec. 3.2.9.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

57

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

Ana auna ɗigon ruwan ɗigo daban a matsayin bambanci tsakanin L halin yanzu da N halin yanzu. Wannan ma'aunin yana yin la'akari da ba wai kawai yoyon halin yanzu zuwa PE ba, har ma da magudanar ruwa da ke zubowa zuwa wasu abubuwan da ba su da ƙasa - misali bututun ruwa. Abin takaicitage na wannan ma'aunin shine kasancewar na yau da kullun na yau da kullun (wanda aka kawo wa na'urar da aka gwada ta layin L da dawowa ta layin N), wanda ke rinjayar daidaiton aunawa. Idan wannan halin yanzu yana da girma, ma'aunin zai zama ƙasa da daidaito fiye da ma'aunin ruwan PE na halin yanzu.
Dole ne a kunna na'urar da aka gwada. Lokacin da aka saita canjin polarity a Ee, bayan saita lokacin da aka saita ya wuce mai gwadawa
ta atomatik yana canza polarity na soket mains gwajin kuma ya ci gaba da gwajin. Sakamakon gwajin yana nuna ƙimar mafi girman halin yanzu. Sakamakon ma'auni na iya shafar kasancewar filayen waje da kuma na yanzu da na'urar ke amfani da ita. Idan na'urar da aka gwada ta lalace, siginar 16 A fuse ya ƙone yana iya nufin cewa na'urar kariya ta wuce gona da iri a cikin na'urar da ake kunna mitar ta yi rauni.

58

MeasureEffect USER MAUNAL

6.3 IL waldi kewaye yayyo halin yanzu
IL halin yanzu shi ne yayyo halin yanzu tsakanin walda clamps da mahaɗin madugu mai karewa.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · tsawon gwajin t, · canza polarity (eh idan za'a maimaita ma'aunin don juyar da polarity, a'a idan ma'auni-
ana yin urement don polarity ɗaya kawai), · Hanyar gwaji, · iyaka (idan ya cancanta).

1

Zaɓi ma'aunin IL. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga hanyar da aka zaɓa: · Gwajin ma'aunin na'ura mai kashi 1 tare da soket ɗin gwaji daidai da dakika. 3.2.12.1, · Gwajin na'ura mai nau'i 3 bisa ga sec. 3.2.12.5.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

MeasureEffect USER MAUNAL

59

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

60

MeasureEffect USER MAUNAL

6.4 IP waldi inji ikon samar da kewaye yayyo halin yanzu
Wannan shine yoyon halin yanzu a cikin da'irar farko (ikon) na injin walda. A yayin gwajin, ana buƙatar waɗannan abubuwa masu zuwa: · Dole ne a ware tushen makamashin walda daga ƙasa, · tushen makamashin walda dole ne ya kasance mai ƙarfi ta hanyar amfani da vol.tage, · dole ne a haɗa tushen makamashin walda zuwa ƙasa mai karewa ta hanyar aunawa
tsarin keɓantacce, · dole ne a kasance a cikin yanayin da ba a ɗaukar nauyi ba, · dole ne a cire haɗin ma'aunin tsoma baki.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA.
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · tsawon gwajin t, · canza polarity (eh idan za a maimaita ma'aunin don juyar da polarity, a'a idan ma'auni-
ana yin urement don polarity ɗaya kawai), · Hanyar gwaji, · iyaka (idan ya cancanta).

1

Zaɓi ma'aunin IP. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga hanyar da aka zaɓa: · auna tare da soket ɗin gwaji gwargwadon daƙiƙa. 3.2.12.2, · Gwajin na'urar 1-phase 230 V lokacin da aka kunna ta daga mains daidai da sec. 3.2.12.3,
· Gwajin na'ura mai nau'i 3 lokacin da aka kunna ta daga na'urorin lantarki daidai da dakika. 3.2.12.6.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

61

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

62

MeasureEffect USER MAUNAL

6.5 IPE leaka halin yanzu a cikin waya PE
IPE halin yanzu shine halin yanzu wanda ke gudana ta hanyar jagorar kariya, lokacin da kayan aiki ke aiki. Ba dole ba ne, duk da haka, a gano shi tare da jimlar ɗigogi na halin yanzu kamar yadda sauran hanyoyin yoyon na iya kasancewa baya ga waya ta PE. Sabili da haka, yayin gwajin, yakamata a raba kayan aikin da aka gwada daga ƙasa.
Ma'aunin yana da ma'ana kawai idan ma'aunin RPE ya kasance tabbatacce.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA.
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · tsawon gwajin t, · canza polarity (eh idan za a maimaita ma'aunin don juyar da polarity, a'a idan ma'auni-
ana yin urement don polarity ɗaya kawai), · Hanyar gwaji, · iyaka (idan ya cancanta).
GARGADI
· A lokacin aunawa, mains iri ɗaya voltage yana nan a soket ɗin aunawa wanda ke sarrafa kayan aikin da aka gwada.
Lokacin auna na'urar da ba ta dace ba, RCD na iya kunna kashewa.

1

Zaɓi ma'aunin IPE. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga hanyar da aka zaɓa: · auna tare da soket na gwaji ko clamp bisa ga sec. 3.2.3, · auna PRCD bisa ga sec. 3.2.9.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

63

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

· PE leakage current ana auna shi kai tsaye a cikin madubin PE, wanda ke ba da sakamako mai kyau koda kuwa na'urar tana cinye halin yanzu na 10 A ko 16 A. Lura cewa idan na yanzu baya zubowa zuwa PE, amma ga sauran abubuwan ƙasa (misali bututun ruwa). ) ba za a iya auna shi a cikin wannan aikin aunawa ba. A wannan yanayin ana ba da shawarar cewa ya kamata a yi amfani da hanyar gwaji daban-daban na leakage current I.
· Tabbatar cewa wurin da kayan aikin da aka gwada ya keɓe.
Lokacin da aka saita polarity Change a kan Ee, bayan da aka saita lokacin da aka saita ya ƙare mai gwadawa ta atomatik ya canza polarity na soket ɗin gwajin sannan ya ci gaba da gwajin. Sakamakon gwajin yana nuna ƙimar mafi girman halin yanzu.
Idan na'urar da aka gwada ta lalace, siginar 16 A fuse ya ƙone yana iya nufin cewa na'urar kariya ta wuce gona da iri a cikin na'urar da ake kunna mitar ta yi rauni.

64

MeasureEffect USER MAUNAL

6.6 ISUB madaidaicin yabo na yanzu

Madadin (madadin) yoyo na yanzu ISUB shine yanayin halin yanzu. Ana yin amfani da kayan aikin da aka gwada daga ƙaramin amintaccen voltage tushen kuma sakamakon halin yanzu yana haɓaka don ƙididdige halin yanzu wanda zai gudana tare da ƙimar wutar lantarki (wanda kuma ya sa wannan ma'aunin ya zama mafi aminci ga ma'aikacin gwaji). Ma'aunin ma'auni na yanzu bai dace da kayan aikin da ke buƙatar cikakken wadatar voltage don farawa.

Don kayan aikin Class I, ma'aunin yana da ma'ana kawai idan ma'aunin RPE ya kasance tabbatacce.
Ana auna halin yanzu ISUB a <50 voltage. An sake ƙima darajar zuwa babban mahimman bayanai voltage darajar da aka saita a cikin menu (duba sakan. 1.5.5). Voltage ana amfani da shi tsakanin L da N (waɗanda aka gajarta), da PE. Juriya na ma'auni shine 2k.

Don ɗaukar ma'auni, dole ne a saita (): · tsawon gwajin t, · hanyar gwaji, · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · iyaka (idan ya cancanta).

= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA

1

Zaɓi ma'aunin ISUB. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga ajin kariya na na'urar da aka gwada: · Class I bisa ga sec. 3.2.4, · Class II bisa ga dakika. 3.2.5.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.
4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

MeasureEffect USER MAUNAL

65

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

Dole ne a kunna na'urar da aka gwada. · Da'irar gwaji ta keɓe ta hanyar lantarki daga na'urorin lantarki da kuma daga gubar PE na mains. · Gwajin juzu'itage shine 25V…50V RMS.

66

MeasureEffect USER MAUNAL

6.7 IT touch leaka halin yanzu
IT touch leakage current shine halin yanzu da ke gudana zuwa ƙasa daga wani ɓangaren da aka keɓe daga da'irar samar da wutar lantarki, lokacin da aka gajarta wannan bangaren. Wannan ƙimar tana da alaƙa da gyaran halin taɓawa. Wannan shine motsin taɓawa wanda ke gudana zuwa ƙasa ta hanyar binciken da ke kwatanta juriyar ɗan adam. Ma'auni na IEC 60990 yana ba da juriya na ɗan adam na 2k, kuma wannan kuma shine juriya na ciki na binciken.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne ku saita (): · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA.
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · tsawon gwajin t, · canza polarity (eh idan za a maimaita ma'aunin don juyar da polarity, a'a idan ma'auni-
ana yin urement don polarity ɗaya kawai), · Hanyar gwaji, · iyaka (idan ya cancanta).

GARGADI
· A lokacin aunawa, mains iri ɗaya voltage yana nan a soket ɗin aunawa wanda ke sarrafa kayan aikin da aka gwada.
Lokacin auna na'urar da ba ta dace ba, RCD na iya kunna kashewa.

1

Zaɓi ma'aunin IT. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga hanyar da aka zaɓa: · auna tare da bincike bisa daƙiƙa guda. 3.2.5, · auna PRCD bisa ga sec. 3.2.9.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

67

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

Lokacin da aka saita polarity Change a kan Ee, bayan da aka saita lokacin da aka saita ya ƙare mai gwadawa ta atomatik ya canza polarity na soket ɗin gwajin sannan ya ci gaba da gwajin. Sakamakon gwajin yana nuna ƙimar mafi girman halin yanzu.
· Lokacin da aka gwada na'urar daga wani soket, yakamata a yi ma'aunin a duk wuraren filogi na mains kuma a sakamakon haka yakamata a karɓi ƙimar yanzu mafi girma. Lokacin da aka kunna na'urar daga soket na mai gwadawa a cikin gwaje-gwaje na atomatik, mai gwadawa yana musanya tashoshi L da N.
Yawan bandwidth na sakamakon gwajin halin yanzu daga tsarin aunawa tare da daidaitawar taɓawa wanda ke daidaita tsinkayen ɗan adam da amsawa, daidai da IEC 60990.

68

MeasureEffect USER MAUNAL

6.8 IEC IEC gwajin igiya

Gwajin ya haɗa da ci gaban wayoyi, gajerun kewayawa tsakanin wayoyi, daidaiton haɗin LL da NN, juriya na PE da ma'aunin juriya.
Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· Tsawon lokacin ma'auni don juriya na RPE t, · gwajin halin yanzu A, · iyakar RPE (mafi girman juriya na jagorar PE), · tsawon lokacin ma'auni don juriya na RISO t, · gwajin vol.tage Un, · Iyakar RISO (mafi ƙarancin juriya), · canza polarity (eh idan za a maimaita ma'aunin don juyar da polarity, a'a idan ma'auni-
ana yin urement don polarity ɗaya kawai).

Zaɓin yanayin gwajin polarization ya dogara da ko an yi gwajin akan daidaitaccen kebul na IEC (hanyar LV) ko kebul ɗin da aka sanye da hanyar RCD (HV).
Lokacin gwajin polarity a yanayin HV, RCD zai yi tafiya. Dole ne a kunna shi a cikin dakika 10. In ba haka ba, mita tana ɗaukar wannan azaman da'ira mai karye kuma ta dawo da sakamako mara kyau.

1

Zaɓi ma'aunin IEC. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga hanyar da aka zaɓa: · Ma'aunin IEC (LV) bisa ga sec. 3.2.8, · Ma'aunin PRCD (HV) bisa ga dakika. 3.2.9.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwadawa har sai ya kai lokacin da aka saita ko har sai an taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana wani ɓangaren sakamako.

an danna.

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

Ana nuna bayanai game da rashin daidaituwa a cikin jagorar a cikin filin sakamakon gwaji.

MeasureEffect USER MAUNAL

69

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

70

MeasureEffect USER MAUNAL

6.9 Gwajin PELV na kayan aikin PELV

Gwajin ya ƙunshi bincika ko tushen ya haifar da ƙaramin ƙaramitage cikin iyaka.

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· ko auna yana ci gaba ko a'a (
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · tsawon gwajin t, · ƙananan iyaka, · babba.

= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA

1

Zaɓi ma'aunin PELV. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga sec. 3.2.10.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

MeasureEffect USER MAUNAL

71

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

72

MeasureEffect USER MAUNAL

6.10 PRCD gwajin na'urorin PRCD (tare da ginanniyar RCD)

Dangane da ma'auni na EN 50678 don kayan aiki tare da ƙarin matakan kariya kamar RCD, PRCD ko wasu masu sauyawa, dole ne a yi gwajin kunnawa gwargwadon ƙayyadaddun sa da halaye. Ya kamata mutum ya nemi cikakken bayani game da gidaje ko a cikin takaddun fasaha. Hanyar aunawa tana ƙunshe da duban igiya.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne a saita (): · nau'in igiyar ruwa (siffar gwajin halin yanzu), · nau'in gwaji (nau'in juzu'i na Ia ko lokacin raguwa a wani ma'auni mai yawa na rated current ta), · RCD nominal current In, · type. na gwajin kewayawa RCD.
GARGADI
A lokacin aunawa, mains iri ɗaya voltage yana nan a soket ɗin aunawa wanda ke sarrafa kayan aikin da aka gwada.

1

Zaɓi ma'aunin PRCD. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa abin da aka gwada bisa ga sec. 3.2.9.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

MeasureEffect USER MAUNAL

73

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

74

MeasureEffect USER MAUNAL

6.11 Ma'aunin RCD na ƙayyadaddun sigogi na RCD

Dangane da ma'auni na EN 50678 don kayan aiki tare da ƙarin matakan kariya kamar RCD, PRCD ko wasu masu sauyawa, dole ne a yi gwajin kunnawa gwargwadon ƙayyadaddun sa da halaye. Ya kamata mutum ya nemi cikakken bayani game da gidaje ko a cikin takaddun fasaha.
Don ɗaukar ma'auni, dole ne a saita (): · nau'in igiyar ruwa (siffar gwajin halin yanzu), · nau'in gwaji (nau'in juzu'i na Ia ko lokacin raguwa a wani ma'auni mai yawa na rated current ta), · RCD nominal current In, · type. na gwajin kewayawa RCD.

1

Zaɓi ma'aunin RCD. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga sec. 3.2.11.

3

Danna maɓallin START.

Kunna RCD duk lokacin da yayi tafiya. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.
4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

MeasureEffect USER MAUNAL

75

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

76

MeasureEffect USER MAUNAL

6.12 RISO juriya mai rufi
Insulation shine ainihin nau'in kariya kuma yana ƙayyade amincin amfanin na'urar a cikin Class I da Class II. Iyakar cak ɗin dole ne ya ƙunshi kebul na samar da wutar lantarki. Ya kamata a yi ma'aunin ta amfani da 500 V DC. Don na'urori masu ginanniyar kariyar haɓaka, na'urorin SELV/PELV da kayan IT, yakamata a yi gwaji tare da vol.tage rage zuwa 250 V DC.

Ma'aunin yana da ma'ana kawai idan ma'aunin RPE ya kasance tabbatacce.

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· tsawon gwajin t, · gwaji voltage Un, · Hanyar gwaji, · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · iyaka (idan ya cancanta).

= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA

Dole ne a kunna na'urar da aka gwada. · Da'irar gwaji ta keɓe ta hanyar lantarki daga na'urorin lantarki da kuma daga gubar PE na mains. · Ya kamata a karanta sakamakon gwajin kawai bayan an daidaita ƙimar da aka nuna. · Bayan an auna abin da aka gwada yana fitowa ta atomatik.

1

Zaɓi ma'aunin RISO. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga abin da aka gwada: · Hanyar soket na kayan aiki na Class I bisa ga dakika. 3.2.4, · Hanyar bincike-bincike na kayan aiki na Class I bisa ga dakika. 3.2.6, · Class II ko III Hanyar bincike soket na kayan aiki bisa ga dakika. 3.2.5, · Hanyar IEC igiyar IEC bisa ga sec. 3.2.8.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

77

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

78

MeasureEffect USER MAUNAL

6.13 RISO LN-S, RISO PE-S juriya mai rufi a cikin injin walda

Gwajin juriya na injin walda ya kasu kashi s da yawatage. · Auna juriya na insulation tsakanin da'irar samar da wutar lantarki da kewayen walda. · Auna juriya da ke tsakanin wutar lantarki da kewayen karewa. · Auna juriya na rufewa tsakanin kewayen walda da kewayen kariya. · Auna juriya na insulating tsakanin kewayen samar da wutar lantarki da abin da aka fallasa
sassa (don kariyar Class II).
Gwaje-gwaje sun ƙunshi juriya na aunawa: · tsakanin gajerun madugu na gefe na farko (L da N) da iska na biyu na mashin walda.
chine (RISO LN-S), · tsakanin mai gudanarwa na PE da na biyu na na'ura na walda (RISO PE-S).
Don kayan aikin Class I, ma'aunin yana da ma'ana kawai idan: · ma'aunin RPE ya kasance tabbatacce kuma · ma'aunin RISO yana da inganci.

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· tsawon gwajin t, · gwaji voltage Un, · ko auna yana ci gaba ko a'a (
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · iyaka (idan ya cancanta).

= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA

Dole ne a kunna na'urar da aka gwada. · Da'irar gwaji ta keɓe ta hanyar lantarki daga na'urorin lantarki da kuma daga gubar PE na mains. · Ya kamata a karanta sakamakon gwajin kawai bayan an daidaita ƙimar da aka nuna. · Bayan an auna abin da aka gwada yana fitowa ta atomatik.

1

Zaɓi ma'aunin RISO LN-S ko RISO PE-S. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa gwargwadon abin da aka gwada: · RISO LN-S ko ma'aunin RISO PE-S. Na'urar 1-lokaci bisa ga sec. 3.2.12.1, · RISO LN-S ko RISO PE-S ma'auni. Na'urar zamani na 3 ko na'ura mai lamba 1 wanda ke aiki ta soket ɗin masana'antu daidai da dakiku. 3.2.12.4.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

MeasureEffect USER MAUNAL

79

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

80

MeasureEffect USER MAUNAL

6.14 RPE mai kariya mai kariya

6.14.1 Autozero calibration na gwajin jagoranci
Don kawar da tasirin juriya na gwajin gwajin akan sakamakon ma'auni, ana iya yin ramuwa (nulling) na juriyarsu.

1

Zaɓi Autozero.

2a

Don ba da damar juriya na kebul, haɗa kebul zuwa soket T2 da zuwa PE na soket ɗin TEST kuma latsa . Mitar za ta ƙayyade juriya na gwajin gwajin don
25 A da 200 mA igiyoyin ruwa. A matsayin wani ɓangare na ma'auni, zai samar da sakamako ban da wannan juriya, kuma saƙon Autozero (A kunne) zai bayyana a cikin taga ma'aunin juriya.

Don ba da damar juriya na kebul, cire haɗin kebul daga PE na soket ɗin TEST
2b kuma latsa . A matsayin wani ɓangare na ma'auni, sakamakon zai haɗa da juriya na gwajin gwajin, yayin da taga ma'aunin juriya zai nuna saƙon Autozero (Kashe).

MeasureEffect USER MAUNAL

81

6.14.2 RPE mai kariya mai kariya

Duban ci gaba ko, a wata ma'ana, ana yin ma'aunin juriyar madugu don tabbatar da idan abubuwan da ke akwai suna da alaƙa da kyau. A wasu kalmomi, yanayin da aka auna shine juriya tsakanin ma'aunin kariya na toshe (don na'urorin da aka haɗa ta dindindin, wurin haɗin kai) da sassan ƙarfe na gidaje na na'urar, wanda ya kamata a haɗa shi da wayar PE. Anyi wannan gwajin don na'urorin Class I.
A lokaci guda kuma, ya kamata a lura cewa akwai na'urori masu sanye da wayar PE a cikin Class II kuma. Wannan aikin earthing ne. Mafi yawanci, ba zai yiwu a bincika ci gaba ba tare da tarwatsa na'urar ba. A irin waɗannan yanayi, takamaiman gwaje-gwaje na Class II ne kawai za a yi.

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· Tsawon gwaji t, · Hanyar gwaji, · kimanta halin yanzu A cikin abin da aka gwada, · ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (
ana danna maballin, = babu lokacin da ake girmama t), · iyaka (idan ya cancanta).

= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA

1

Zaɓi ma'aunin RPE. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga hanyar da aka zaɓa: · bincike-socket-bincike ko bincike daidai da dakika. 3.2.7, · auna igiyar IEC bisa ga sec. 3.2.8, · auna PRCD bisa ga sec. 3.2.9.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.
4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

82

MeasureEffect USER MAUNAL

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

MeasureEffect USER MAUNAL

83

6.15 U0 injin walda voltage ba tare da kaya ba
Lokacin da injin walda ke aiki ta amfani da ƙididdigan voltage a mitar da aka ƙididdigewa, ƙimar kololuwa na no-load voltage (U0) da injin ke samarwa bai kamata ya wuce ƙimar da aka bayar akan farantin suna ba a kowane ɗayan saitunan injin. Ana rarrabe ma'auni na adadi biyu: PEAK da RMS. Duba cewa PEAK voltage darajar ta hadu da ± 15% welder yanayin ƙimar UN, kuma cewa bai wuce ƙimar da aka bayar a cikin Tebu 13 na ƙa'idar IEC 60974-1_2018-11 ba.
Don ɗaukar awo, dole ne ku saita (): · na biyu voltage na walda U0, karanta daga farantin sunansa, · sakandare voltage nau'in injin walda, · Iyakar RMS (idan kun zaɓi voltage type = AC), · Iyakar PEAK (idan kun zaɓi juzu'itage nau'in = AC ko DC), · ƙayyadaddun ƙididdigatage na farko gefen na'urar walda kawai idan kana so ka duba da
± 15% PEAK ma'auni (rashin ƙimar shigar yana hana sarrafawa).
A cikin Iyaka PEAK da Iyakanta filayen RMS zaɓi ƙimar karɓuwa. Duk sigogin biyu suna canzawa lokaci guda, saboda suna da alaƙa da alaƙa mai zuwa: iyaka PEAK = 2 iyaka RMS
...inda, idan voltage = DC, sannan Iyakance RMS an kashe. · ± 15% filin PEAK yana da alhakin duba ko U0vol da aka aunatage yana cikin
iyakokin da aka ayyana ta ma'auni. · Idan voltage = AC, sannan ana duba U0 (PEAK). · Idan voltage = DC, sannan U0 (RMS) an duba.

1

Zaɓi ma'aunin U0. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa dangane da yadda injin walda ke aiki: · Injin walda mai lamba 1 daidai da daƙiƙa. 3.2.12.1, · 3-lokaci waldi inji bisa ga sec. 3.2.12.5.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

84

MeasureEffect USER MAUNAL

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

· Sakamakon gwaji mai kyau:
· DC voltage: U0 iyaka PEAK · AC, DC voltage: U0 iyaka RMS · Na zaɓi: ma'aunin ± 15% PEAK don AC voltage:
U0 115% iyaka PEAK U0 85% iyaka PEAK · Na zaɓi: ma'aunin ± 15% PEAK don DC vol.tage: U0 115% iyaka RMS U0 85% iyaka RMS · Sakamakon gwaji mara kyau: U0 bai cika aƙalla ɗaya daga cikin sharuɗɗan da ke sama ba.

5 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

MeasureEffect USER MAUNAL

85

6.16 Gwajin aiki
Ko da ajin kariyar, kammala aikin gwajin yana buƙatar gwajin aiki musamman bin gyare-gyare! (kamar EN 50678). Ya ƙunshi auna ma'auni masu zuwa: · raɗaɗin halin yanzu, · LN voltage, · PF coefficient, cos, THD na yanzu, voltage THD, · aiki, amsawa da bayyanannun ƙimar iko. Dole ne a kwatanta ma'aunin ma'auni tare da ma'auni na farantin suna, sa'an nan kuma kimanta abin. Haka kuma, yayin aunawa, watau lokacin da na'urar ke aiki, ana buƙatar tantance al'adun aikinta. Gogaggen ma'aikacin zai iya tantance yanayin ma'aikacin (ko yana walƙiya ko a'a), ɗaukar lalacewa (sauti da girgiza), da kuma gano wasu kurakurai.

Idan na'urar da aka gwada ta lalace, siginar 16 A ƙunar wuta na iya nufin cewa na'urar kariya ta wuce gona da iri a cikin na'urar da ake kunna mitar ta yi rauni.

GARGADI

A lokacin aunawa, mains iri ɗaya voltage yana nan a soket ɗin aunawa wanda ke sarrafa kayan aikin da aka gwada.

Don ɗaukar awo, dole ne ku saita ():
· ko ma'aunin yana ci gaba ko a'a (ana danna maballin, = babu lokacin t ba a mutuntawa),
· gwajin tsawon lokaci t, · hanyar gwaji.

= eh ana ci gaba da gwajin har sai an TSAYA

1

Zaɓi Gwajin Aiki. Shigar da saitunan auna (minti 2.3).

2 Haɗa tsarin aunawa bisa ga sec. 3.2.13.

3

Danna maɓallin START.

Za a ci gaba da gwajin har sai ya kai lokacin da aka saita ko sai an danna. Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

86

MeasureEffect USER MAUNAL

4 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

Kwatanta sakamakon tare da bayanan fasaha na kayan aikin da aka gwada. The kimanta na
Ana iya yin daidaitattun sakamakon gwajin guda 5 ta zaɓar filin da ya dace a cikin sakamako mai kyau ko sakamakon gwaji mara kyau. Lokacin adana sakamakon gwaji a cikin ƙwaƙwalwar ajiya, wannan ƙima kuma za a adana shi tare da sakamakon.

6 Kuna iya yin haka tare da sakamakon aunawa:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

MeasureEffect USER MAUNAL

87

Gwaje-gwaje ta atomatik

7.1 Tsaron kayan lantarki

7.1.1 Yin ma'auni ta atomatik

A cikin wannan yanayin, shirye-shiryen ma'auni na gaba yana faruwa ba tare da buƙatar komawa zuwa menu ba.

1

Jeka sashin tsari.

2

· Zaɓi hanyar da ta dace daga lissafin. Kuna iya amfani da mai lilo don taimako.

· Ta taɓa alamar sunan za ku iya nuna abubuwan da ke cikinsa.

3

Shigar da hanya. Anan zaka iya:

Saita yadda za a yi aikin.

· Cikakken atomatik (Atomatik) kowane gwaji na gaba za a aiwatar da shi

ba tare da buƙatar amincewar mai amfani ba (idan har na baya

Mota

Sakamakon gwajin yana da inganci), · Semiautomatic (Auto) bayan kammala kowane gwaji mai gwadawa zai

dakatar da jerin kuma za a nuna shirye-shiryen gwaji na gaba

akan allo. Fara gwaji na gaba zai buƙaci latsawa

Maballin START,

Multibox kunna ko kashe aikin Multibox. Duba kuma na biyu. 7.1.3,

canza saitunan stages (ma'auni na sassan) na hanya. Duba kuma na biyu. 2.3,

nuna Properties na hanya,

gyara tsarin kamar a cikin dakika. 7.1.2, watau:

canza stage settings,

canza tsari na stage,

goge stage,

kara kara stage,

ajiye hanya.

88

MeasureEffect USER MAUNAL

4

Danna maɓallin START.

Idan Multibox an kunna, yi adadin da ake so na ma'auni don kowane ma'auni. Sannan ci gaba don auna adadi na gaba.

Gwajin zai ci gaba har sai an kammala duk ma'auni ko har sai mai amfani ya danna .
Taɓa sandar tare da sakamakon yana bayyana sakamako mai ban sha'awa.

5 Bayan an gama aunawa, zaku iya karanta sakamakon. Taɓa sandar tare da sakamakon yanzu kuma zai bayyana sakamakon ɓangarori.

6 Kuna iya yin haka tare da sakamakon auna:

yi watsi da fita zuwa menu na aunawa,

maimaita shi (za a nuna taga zaɓi na ma'aunin da kake son maimaitawa),

Ajiye ajiya zuwa ƙwaƙwalwar ajiya,

Ajiye DA KARA ƙirƙirar sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da

babban fayil/na'urar inda sakamakon abubuwan da aka yi a baya-

an ceto fitsari,

AJE ZUWA WANDA YA BAYA Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya.

MeasureEffect USER MAUNAL

89

7.1.2 Samar da hanyoyin aunawa

1

Jeka sashin tsari.

2

Ƙara sabon hanya. Shigar da sunansa da ID.

· Ƙara stages (ma'aunin sashi).

3

Matsa abu don zaɓar shi. Matsa shi don cire zaɓin shi.

· Tabbatar da stage lissafin.

4

Yanzu za ku iya:

canza stage saituna, canza tsari na stage,
goge stage, ƙara ƙara stage, ajiye hanya.

7.1.3 Multibox aiki
An kashe aikin Multibox ta tsohuwa (Multibox). Yi amfani da software na nazarin Sonel PAT don ba da damar tsarin mai amfani dindindin.
Ƙaddamar da wannan aikin ( Multibox) yana bawa mai amfani damar yin ma'auni da yawa na siga - ban da iko. Ayyukan yana da amfani musamman a yanayi lokacin da ake buƙatar ma'auni da yawa a cikin abu ɗaya.
Ana ɗaukar kowane ma'auni na siga guda ɗaya azaman keɓancewa. An fara wani ma'auni na siga guda ɗaya tare da gunki. · Don shigar da ma'aunin ƙima ta gaba danna gunkin. Ana ajiye duk sakamakon zuwa ƙwaƙwalwar ajiya. Da'irar da'irar kowane gwaji iri ɗaya ne da ma'aunin sa na hannu.

90

MeasureEffect USER MAUNAL

8.1 RISO jadawali

8 Musamman fasali

1a

A lokacin ma'aunin RISO, yana yiwuwa a nuna jadawali. Yin amfani da zaɓuɓɓukan da ke saman mashaya, zaku iya nunawa:

· jadawali na wayoyi biyu da ake buƙata,

· saitin bayanan da za a gabatar.

1b

Hakanan zaka iya buɗe jadawali bayan an gama ma'aunin.

MeasureEffect USER MAUNAL

91

2

W Lokacin ko bayan awo, zaku iya nunawa ko ɓoye sakamakon sakamakon ɗan daƙiƙa ɗaya na gwajin. Don yin wannan, kawai taɓa batun da ke kan jadawali wanda ke tsakanin-

tasn ku.

Bayanin gumakan ayyuka

+/L1/L2 mai amfani

Alamar ma'auni biyu na madugu. Idan ma'auni yana ci gaba, nau'i-nau'i da aka auna kawai yana samuwa

Canjawa zuwa gajeriyar jadawali (daƙiƙa 5 na ƙarshe na aunawa)

Daidaita duka jadawali akan allon Gungura jadawali a kwance Yana shimfida jadawali a kwance

Ƙuntataccen jadawali a kwance

Koma kan allon aunawa

92

MeasureEffect USER MAUNAL

8.2 Daidaita ƙimar RISO zuwa zafin tunani
Mitar tana da ikon juyar da ƙimar ma'aunin RISO zuwa ƙimar juriya a yanayin zafi acc. zuwa ANSI/NETA ATS-2009 misali. Don samun waɗannan sakamakon, mai amfani dole ne:
Shigar da ƙimar zafin jiki da hannu ko · haɗa gwajin zafin jiki zuwa kayan aiki.
Zaɓuɓɓuka masu zuwa suna samuwa: · RISO da aka canza zuwa ƙima a 20ºC don rufin mai ((yana nufin insulation a cikin igiyoyi), zuwa darajar a 20ºC don rufin mai (yana aiki watau insulation a cikin injin juyawa), · RISO ya canza zuwa ƙima a 40ºC don ƙaƙƙarfan rufi (ya shafi insulation a cikin injin juyawa).

8.2.1 Gyara ba tare da binciken zafin jiki ba

1

Yi ma'auni.

2

Ajiye sakamakon a ƙwaƙwalwar ajiya

3

Je zuwa wannan sakamakon a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar mita.

4 Shigar da zazzabi na abin da aka gwada da nau'in rufin sa. Sa'an nan kuma mita za ta canza juriya da aka auna zuwa juriya a yanayin zafi: 20 ° C (RISO k20) da 40 ° C (RISO k40).

Don samun karatun zafin jiki, Hakanan zaka iya haɗa gwajin zafin jiki zuwa mita kuma shigar da karatunsa. Duba dakika 8.2.2, mataki 1.

MeasureEffect USER MAUNAL

93

8.2.2

Gyara tare da binciken zafin jiki
GARGADI
Don tabbatar da amincin mai amfani, ba a ba da izinin hawa binciken zafin jiki akan abubuwa masu voltage sama da 50 V zuwa ƙasa. Yana da kyau a kasa abin da aka bincika kafin hawa binciken.

1 Haɗa binciken zafin jiki zuwa mita. Zazzabi da aka auna ta kayan aiki yana nunawa a saman allon.

2 3 4

Yi ma'auni. Ajiye sakamakon a ƙwaƙwalwar ajiya Je zuwa wannan sakamakon a ƙwaƙwalwar ajiyar mita.

94

MeasureEffect USER MAUNAL

Shigar da nau'in rufin abin da aka gwada; yanayin zafin da ake aunawa
5 da aka yi za a adana shi a ƙwaƙwalwar ajiya kuma ba za a iya canzawa ba. Mita zai canza juriya da aka auna zuwa juriya a yanayin zafi: 20 ° C (RISO k20) da 40 ° C (RISO k40).
Za ku canza naúrar zafin jiki ta bin daƙiƙa. 1.5.5.

MeasureEffect USER MAUNAL

95

8.3 Buga Label

1

Haɗa firinta zuwa mita (minti 8.3.1).

2

Shigar da saitunan bugawa (minti 8.3.2).

3

Yi ma'auni.

4

Buga alamar rahoton (s. 8.3.3).

8.3.1 Haɗa firinta

8.3.1.1 Haɗin waya

1

Haɗa firinta zuwa ɗaya daga cikin kwas ɗin Mai watsa shiri na USB.

2

Ana iya ganin firinta a cikin Na'urorin haɗi na Saituna.

8.3.1.2 Haɗin mara waya

1

Kunna firinta kuma jira har sai ta fara watsa cibiyar sadarwar Wi-Fi ta.

2

A cikin mita je zuwa Wi-Fi Sadarwar Mitar Saituna.

3

Zaɓi watsa shirye-shiryen cibiyar sadarwa ta firinta. Firintar zai haɗa zuwa mita a cikin daƙiƙa 90.

4

Ana iya ganin firinta a cikin Na'urorin haɗi na Saituna.

96

MeasureEffect USER MAUNAL

8.3.2 Saitunan bugawa

1

Je zuwa Saituna Na'urorin haɗi Buga.

2

Shigar da saitunan bugu gama gari. Anan zaka iya saita:

· Nau'in lambar QR
· Daidaitaccen ma'auni yana adana duk bayanai game da na'urar da aka gwada: ganowa, suna, lambar hanyar aunawa, bayanan fasaha, wurin ƙwaƙwalwar ajiya, da sauransu.
· Gajarta tana adana ID na na'urar da aka gwada kawai da wurin da take a cikin memorin mita.
· Abubuwan bugu na atomatik
· Buga ta atomatik bayan auna bugu ta atomatik bayan an gama gwajin.
· Lakabi lakabin tare da alamar da ke sauƙaƙa nannade lakabin akan kebul ɗin.
· Alamar abu tare da sakamakon gwajin na'urar. · Alamar abubuwa masu alaƙa tambari tare da sakamakon gwajin na'urar da
abin da ke da alaƙa da shi (misali IEC na USB).
RCD yayi wa lakabi da sakamakon gwajin RCD. Layukan buga layukan da ke nuna adadin watanni kafin gwaje-gwaje na gaba yakamata su kasance
yi. Layukan bugawa a hagu, dama ko bangarorin biyu na alamar ya danganta da adadin watanni bayan haka yakamata a yi wani gwajin na'urar. Domin misaliampda:

·

[3] layin da ke gefen hagu na bugawa yana nuna zagayowar watanni 3.

·

[6] layin da ke gefen dama na bugun yana nuna cy-watanni 6.

cle.

·

[12] layin da ke gefen hagu da dama na bugu yana nuna 12-

zagayowar watan.

·

[0] [0] [0] ba a buga bambance-bambancen layi ba, wanda ke nufin ba-

daidaitaccen sake zagayowar. Ƙarin bayanin bayanin alamar mai amfani ya shigar da shi da hannu.

MeasureEffect USER MAUNAL

97

3

Shigar da takamaiman saitunan firinta. Anan zaka iya saita:

· Tsarin lakabin abu
Cikakken yana ƙunshe da jerin tambayoyi na jarrabawar gani tare da kimantawa da sakamakon ma'auni guda ɗaya tare da kima.
· Ma'auni ya haɗa da cikakken sakamakon gwajin, tambura da ƙarin bayanai (sunan na'urar, mutum mai aunawa).
· Gajere mai kama da daidaitaccen tsari amma ba tare da tambari da ƙarin bayani ba.
Mini kawai mai ganowa, suna da lambar QR na na'urar da aka gwada ana buga su.
· Sauran saitunan
Ƙarin bayanin alamar ko haɗa shi ko a'a. · Sharhin ma'auni ya haɗa da shi ko a'a. Bayanin abin da aka gwada ya haɗa da shi ko a'a.

Ana iya canza saituna ta hanyar Sonel PAT Analysis software, bayan haɗa mai gwadawa zuwa PC.

98

MeasureEffect USER MAUNAL

8.3.3 Buga lakabi tare da rahoton
Ana iya yin bugu a lokuta da yawa: Lokacin da aka nuna taga Label ɗin Buga, duba akwatin da ya dace da lokacin gwajin na'urar da aka zaɓa (duba sakan. 8.3.2).

a

Lokacin lilon ƙwaƙwalwar ajiya bayan ƙara sabuwar na'urar da aka saya (ba a gwada ba tukuna) tare da tabbatar da tsaro na masana'anta. Irin wannan tantanin ƙwaƙwalwa bai ƙunshi ma'auni ba

sakamako, amma ya ƙunshi bayanan ganowa da sigogin na'ura (idan sun kasance

shiga). Zaɓi icon . Kafin buga alamar ta amfani da umarnin PRINT,

zaka iya: · canza saitunan firinta (),

· zaɓi tsarin lakabi,

· canza saitunan bugu gama gari ( ).

A wannan yanayin, alamar za ta nuna cewa ya kamata a yi gwajin na'urar na gaba

bayan wata 6.

b

Yaushe viewda memory. Idan kun shigar da tantanin halitta mai ɗauke da bayanai, zaɓi gunki .

Kafin buga lakabin ta amfani da umarnin PRINT, zaku iya: · canza saitunan firinta (),

· zaɓi tsarin lakabi,

· canza saitunan bugu gama gari ( ).

c

Bayan kammala ma'auni guda ɗaya. Zaɓi Ajiye. Idan Buga ta atomatik bayan auna (s. 8.3.2) zaɓi shine:

· aiki, ana buga alamar nan da nan, · rashin aiki, mita za ta yi tambaya game da bugu.

d

Bayan kammala awo a yanayin atomatik. Lokacin da aka gabatar da sakamakon, mita za ta yi tambaya game da bugu.

MeasureEffect USER MAUNAL

99

Ƙwaƙwalwar mita

Tsarin ƙwaƙwalwar ajiya da gudanarwa
Ƙwaƙwalwar sakamakon ma'auni yana cikin tsarin itace. Ya ƙunshi manyan fayiloli na iyaye (mafi girman 100) waɗanda ke cikin gida abubuwan yara (mafi girman 100). Adadin waɗannan abubuwan ba shi da iyaka. Kowannen su yana da wasu abubuwa. Matsakaicin adadin ma'auni shine 9999.
Viewing da sarrafa tsarin ƙwaƙwalwar ajiya abu ne mai sauqi kuma mai hankali duba itacen da ke ƙasa.

Ƙara sabo: babban fayil
kayan aiki
auna (kuma je zuwa menu na ma'auni don zaɓar da ɗaukar ma'auni) Shigar da abu kuma:
nuna zaɓuɓɓuka
nuna bayanan abu gyara bayanan abu (shigar da/gyara halayensa)
Zaɓi abu kuma:
zaɓi duk abubuwa share zaɓaɓɓun abubuwa
A cikin menu na žwažwalwar ajiya zaka iya ganin manyan fayiloli ( ) da sakamakon aunawa ( ) nawa suke a cikin abin da aka bayar.
Lokacin da adadin sakamako a cikin ƙwaƙwalwar ajiya ya kai matsakaicin, adana na gaba zai yiwu ne kawai ta hanyar sake rubuta mafi tsufa sakamakon. A wannan yanayin, mita za ta nuna gargaɗin da ya dace kafin ajiyewa.

9.2 Aikin bincike
Don nemo babban fayil ko abu da ake so cikin sauri, yi amfani da aikin nema. Bayan zaɓar alamar shigar da sunan abin da kuke nema kuma danna sakamakon da ya dace don ci gaba.

, a sauƙaƙe

100

MeasureEffect USER MAUNAL

9.3 Ajiye bayanan sakamakon awo zuwa ƙwaƙwalwar ajiya
Kuna iya ajiye ma'auni ta hanyoyi biyu: · ta hanyar yin ma'auni sannan sanya shi ga wani abu a cikin tsarin ƙwaƙwalwar ajiya (), · ta hanyar shigar da wani abu a cikin tsarin ƙwaƙwalwar ajiya da yin ma'auni daga wannan matakin.
( ).
Koyaya, ba za ku ajiye su kai tsaye zuwa manyan fayilolin iyaye ba. Kuna buƙatar ƙirƙirar babban fayil ɗin yara don su.

9.3.1 Daga sakamakon aunawa zuwa abin da ke cikin ƙwaƙwalwar ajiya

1

Ƙare ma'aunin ko jira ya ƙare.

2

Ajiye sakamakon a ƙwaƙwalwar ajiya (SAVE).

Ƙirƙiri sabon babban fayil/na'ura wanda yayi daidai da babban fayil/na'urar inda

an ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya (SAVE

DA KARA).

Ajiye sakamakon a cikin babban fayil/na'ura inda aka ajiye sakamakon ma'aunin da aka yi a baya (AJEN WANDA YA BAYA).

3

Idan kun zaɓi zaɓin SAVE, taga zaɓin taga zaɓin wurin ajiyewa zai buɗe. Zaɓi wanda ya dace kuma ajiye sakamakon a ciki.

9.3.2 Daga abu a ƙwaƙwalwar ajiya zuwa sakamakon aunawa

1

A cikin ƙwaƙwalwar mita, je zuwa wurin da za a adana sakamakon.

2

Zaɓi ma'aunin da kake son yi

3

Yi ma'auni.

4

Ajiye sakamakon a ƙwaƙwalwar ajiya.

MeasureEffect USER MAUNAL

101

10 Sabunta software

1 Zazzage sabuntawa file daga masana'anta website.

2 Ajiye sabuntawa file zuwa kebul na USB. Dole ne a tsara sandar azaman FAT32 file tsarin.

3

Kunna mitar.

4

Shigar da Saituna.

5

Je zuwa Sabunta Mita.

6

Saka sandar kebul na USB a cikin tashar jiragen ruwa.

7

Zaɓi UPDATE (USB).

8 Kalli ci gaban sabuntawa. Jira har sai an gama. Za a sanar da ku game da sakamakon sabuntawa tare da saƙon da ya dace.
· Kafin fara sabuntawa, yi cajin baturin mita zuwa 100%. Za a fara sabuntawa idan nau'in software a sandar kebul ɗin ya fi sabon sigar
a halin yanzu an shigar akan mita. Kar a kashe mita yayin da ake ci gaba da sabuntawa. · Yayin sabuntawa, mita na iya kashewa kuma ta atomatik.

102

MeasureEffect USER MAUNAL

Shirya matsala

Kafin aika kayan aikin gyara, tuntuɓi sashen sabis ɗin mu. Mai yiyuwa ne mitan bai lalace ba, kuma matsalar ta samo asali ne daga wasu dalilai.
Mita za a iya gyarawa kawai a kantunan da masana'anta suka ba da izini. Ana yin bayani game da matsalar matsala na yau da kullun yayin amfani da mita a cikin tebur da ke ƙasa.

Alama Akwai matsaloli tare da adanawa ko ma'aunin karatu.
Akwai matsalolin kewayawa ta manyan fayiloli.

Aiki Inganta ƙwaƙwalwar mita (minti 1.5.7).

Gyara ƙwaƙwalwar mita bai kawo sakamakon da ake tsammani ba.
Sake saita žwažwalwar mitar (s. 1.5.7).
Akwai matsalolin hana amfani da ƙwaƙwalwar ajiya.

Aiki na mita yana da hankali a hankali: dogon martani ga taɓa allon, jinkiri lokacin kewayawa Sake saita mita zuwa saitunan masana'anta (s. 1.5.7). menu, dogon adanawa zuwa ƙwaƙwalwar ajiya, da sauransu.

FATAL ERROR sakon da lambar kuskure.

Tuntuɓi cibiyar sabis na abokin ciniki kuma samar da lambar kuskure don samun taimako.

Mitar ba ta amsa ayyukan mai amfani.

Latsa ka riƙe mitar.

button don ca. 7 seconds don kashewa

MeasureEffect USER MAUNAL

103

Ƙarin bayani yana nunawa ta mita

12.1 Tsaron Wutar Lantarki

IYAKAR SURYA I HILE
UDET UN>50V
FITARWA

Obecno napicia pomiarowego na zaciskach miernika.
Tsangwama voltage ƙasa da 50 V DC ko 1500 V AC yana nan akan abin da aka gwada. Auna yana yiwuwa amma ana iya ɗaukar nauyi tare da ƙarin kuskure.
Kunna iyakar halin yanzu. Alamar da aka nuna tana tare da ƙara ƙara.
Rushewar abin da aka gwada, an katse ma'aunin. Sakon yana bayyana bayan LIMIT I yana nunawa na 20s yayin aunawa, lokacin da voltage a baya ya kai ƙimar ƙima.
Ƙari mai haɗaritage akan abu. Ba za a yi ma'aunin ba. Baya ga bayanan da aka nuna: · UN voltage darajar a abun yana nunawa, · Ana yin ƙara mai sautin biyu, · fitilun LED ja.
Cire abin da ke gudana.

12.2 Tsaron kayan lantarki

Voltage ku mita! Yayi girma U LN!

Voltage UN-PE> 25 V ko rashin ci gaban PE, an toshe ma'auni. Main voltage> 265 V, an toshe ma'auni.
Daidaitaccen polarity na samar da wutar lantarki (L da N), mai yiwuwa ma'auni.
Wutar wutar lantarki mara daidai, canza L da N a cikin soket ɗin samar da wutar lantarki na mai gwadawa. Mitar tana musanya L da N ta atomatik a ma'aunin soket ɗin gwaji yana yiwuwa. Rashin ci gaba a cikin madugu L.
Rashin ci gaba a cikin madugu N.
Short kewaye na wayoyi L da N.

104

MeasureEffect USER MAUNAL

Mai ƙira

Mai kera na'urar kuma mai bada garanti da sabis na garanti:

SONEL SA Wokulskiego 11 58-100 widnica
Poland tel. +48 74 884 10 53 (Sabis na Abokin Ciniki)
e-mail: abokin cinikiservice@sone.com web shafi: www.sone.com

MeasureEffect USER MAUNAL

Takardu / Albarkatu

sonel MPI-540 Multi Aiki Mita [pdf] Manual mai amfani
MPI-540 Multi Aiki Mita, MPI-540, Multi Aiki Mita, Aiki Mita, Mita

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *