intel AN 775 Yana Samar da Bayanan Lokaci na Farko na I/O

intel Logo

AN 775: Samar da Bayanan Lokaci na Farko na I/O don Intel FPGAs

Kuna iya ƙirƙirar bayanan lokacin I/O na farko don na'urorin Intel FPGA ta amfani da Intel® Quartus® Prime software GUI ko umarnin Tcl. Bayanan lokacin I/O na farko yana da amfani don tsara fil na farko da ƙirar PCB. Kuna iya samar da bayanan lokacin farko don waɗannan sigogin lokaci masu dacewa don daidaita kasafin ƙira lokacin ƙira yayin la'akari da ƙa'idodin I/O da sanya fil.

Tebur 1. Ma'auni na Lokacin I/O 

Tsawon Lokaci

Bayani

Lokacin saitin shigarwa (tSU)
Lokacin riƙe shigarwa (tH)
Ma'aunin lokaci na I/O
tSU = fil ɗin shigarwa don shigar da jinkirin rajistar bayanan + shigarwar rajistar lokacin saitin micro - shigar da fil zuwa shigar da jinkirin agogon rajista
tH = - fitin shigar da shi zuwa shigar da jinkirin rajistar rajista + shigar da rajistar lokacin ƙarami + fil ɗin shigarwa zuwa jinkirin agogon rajista
Agogo zuwa jinkirin fitarwa (tCO) Ma'aunin lokaci na I/O
tCO = + kushin agogo don jinkirin rajistar fitarwa + rajistar fitarwa agogon-zuwa jinkirin fitarwa + rajistar fitarwa don fitar da jinkirin fil

Kamfanin Intel. An kiyaye duk haƙƙoƙi. Intel, tambarin Intel, da sauran alamun Intel alamun kasuwanci ne na Kamfanin Intel Corporation ko rassan sa. Intel yana ba da garantin aiwatar da samfuran FPGA da semiconductor zuwa ƙayyadaddun bayanai na yanzu daidai da daidaitaccen garanti na Intel, amma yana da haƙƙin yin canje-canje ga kowane samfuri da sabis a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba. Intel ba ya ɗaukar wani nauyi ko alhaki da ya taso daga aikace-aikacen ko amfani da kowane bayani, samfur, ko sabis da aka kwatanta a nan sai dai kamar yadda Intel ya yarda da shi a rubuce. An shawarci abokan cinikin Intel su sami sabon sigar ƙayyadaddun na'urar kafin su dogara ga kowane bayanan da aka buga kuma kafin sanya oda don samfur ko ayyuka.
*Wasu sunaye da tambura ana iya da'awarsu azaman mallakar wasu.

Ƙirƙirar bayanin lokacin I/O na farko ya haɗa da matakai masu zuwa:

  • Mataki 1: Haɗa Flip-flop don Na'urar Intel FPGA Target akan shafi na 4
  • Mataki na 2: Ƙayyade ma'auni na I/O da Wuraren Pin a shafi na 5
  • Mataki 3: Ƙayyade Yanayin Aiki na Na'ura a shafi na 6
  • Mataki 4: View Lokacin I/O a cikin Rahoton Datasheet akan shafi na 6

Gudun Ƙarfafa Bayanan Lokaci na I/O

Mataki 1: Haɗa Flip-flop don Na'urar Intel FPGA Target

Bi waɗannan matakan don ayyana da haɗa mafi ƙanƙanta dabarar juyawa don samar da bayanan lokacin I/O na farko:

  1. Ƙirƙiri sabon aiki a cikin Intel Quartus Prime Pro Edition software version 19.3.
  2. Danna Assignments ➤ Na'ura, saka na'urar da kuka fi so Iyali da na'urar Target. Domin misaliampLe, zaɓi AGFA014R24 Intel Agilex™ FPGA.
  3. Danna File ➤ Sabbin kuma ƙirƙirar Tsarin Tsarin toshe File.
  4. Don ƙara abubuwan da aka gyara zuwa tsarin, danna maɓallin Alamar kayan aiki.
    Saka Fil da Wayoyi a cikin Editan Block
  5. A ƙarƙashin Suna, rubuta DFF, sannan danna Ok. Danna cikin Editan Block don saka alamar DFF.
  6. Maimaita 4 a shafi na 4 zuwa 5 a shafi na 5 don ƙara fil ɗin shigar da bayanan Input_data, fil ɗin shigarwar agogo, da fil ɗin fitarwar bayanan Output_data.
  7. Don haɗa fil zuwa DFF, danna maɓallin Orthogonal Node Tool, sannan zana layin waya tsakanin fil da alamar DFF.
    DFF tare da Haɗin Pin
  8. Don haɗa DFF, danna Gudanarwa ➤ Fara ➤ Fara Analysis & Synthesis. Ƙirƙirar ƙira mafi ƙarancin ƙira da ake buƙata don samun bayanan lokacin I/O.
Mataki 2: Ƙayyade Ma'auni na I/O da Wuraren Pin

Takamaiman wuraren fil da ma'auni na I/O da kuka sanya wa fil ɗin na'urar suna tasiri ƙimar siga na lokaci. Bi waɗannan matakan don sanya ma'auni na I/O na fil da ƙuntatawar wuri:

  1. Danna Ayyuka ➤ Pin Planner.
  2. Sanya wurin fil da ƙayyadaddun ƙayyadaddun I/O bisa ga ƙirar ku
    ƙayyadaddun bayanai. Shigar da Sunan Node, Jagoranci, Wuri, da daidaitattun ƙimar I/O don fil a cikin ƙira a cikin All Fil maƙunsar bayanai. A madadin, ja sunayen nodes cikin kunshin Pin Planner view.

    Wuraren Pin da Ma'auni na I/O a cikin Mai tsara Pin

  3. Don haɗa ƙirar, danna Sarrafa ➤ Fara Tari. Mai tarawa yana haifar da bayanin lokacin I/O yayin cikakken haɗawa.

Bayanai masu alaƙa

  • Ma'anar Ma'auni na I/O
  •  Sarrafa Fil na Na'urar I/O
Mataki 3: Ƙayyade Yanayin Aiki na Na'ura

Bi waɗannan matakan don sabunta jerin abubuwan lokaci da saita yanayin aiki don nazarin lokaci bayan cikakken tattarawa:

  1. Danna Kayan aiki ➤ Mai nazarin lokaci.
  2. A cikin Task panel, danna Sabunta lokaci na Netlist sau biyu. Lissafin net ɗin lokaci yana ɗaukaka tare da cikakkun bayanan lokacin tattarawa wanda ke da alhakin matsalolin fil ɗin da kuke yi.
    Task Pane a cikin Analyzer Time
  3. Ƙarƙashin Saita Yanayin Aiki, zaɓi ɗaya daga cikin Samfurin lokaci, kamar Slow vid3 100C Model ko Fast vid3 100C Model.

    Saita Yanayin Aiki a cikin Analyzer Time

Mataki 4: View Lokacin I/O a cikin Rahoton Bayanai

Ƙirƙirar Rahoton Bayanan Bayanai a cikin Mai Binciken Lokaci zuwa view ƙimar ma'aunin lokaci.

  1. A cikin Analyzer Time, danna Rahotanni ➤ Datasheet ➤ Rahoto Datasheet.
  2. Danna Ok.

    Rahoton Bayanai a cikin Analyzer Time
    Lokacin Saita, Riƙe Lokuta, da Agogon zuwa Fitar Times rahotanni suna bayyana ƙarƙashin babban fayil ɗin Rahoton Bayanai a cikin Fannin Rahoton.

  3. Danna kowane rahoto zuwa view Ƙimar Tashi da Faɗuwa.
  4. Don tsarin lokaci mai ra'ayin mazan jiya, ƙididdige madaidaicin ƙimar ƙimar

Example 1. Ƙayyade ma'auni na lokaci na I/O daga Rahoton Datasheet 

A cikin wadannan exampLe Setup Times rahoton, lokacin faɗuwar ya fi lokacin tashi, don haka tSU=tfall.

Rike Times Rahoton
A cikin wadannan exampLe Hold Times rahoton, cikakkiyar ƙimar lokacin faɗuwa ya fi cikakkiyar ƙimar lokacin tashin, saboda haka tH=tfall.

Agogon zuwa Rahoton Lokaci Fitowa
A cikin wadannan exampRahoton rahoton Agogo zuwa Fitowa, cikakken ƙimar lokacin faɗuwa ya fi cikakkiyar ƙimar lokacin tashin, don haka tCO=tfall.

Agogon zuwa Rahoton Lokaci Fitowa

Bayanai masu alaƙa

Rubuce-rubucen I/O Ƙarshen Bayanan Lokaci

Kuna iya amfani da rubutun Tcl don samar da bayanan lokacin I/O tare da ko ba tare da yin amfani da ƙirar mai amfani da software na Quartus Prime ba. Hanyar da aka rubuto tana haifar da bayanan ma'auni na I/O na tushen rubutu don ƙa'idodin I/O masu goyan bayan.

Lura: Hanyar rubutun tana samuwa ne kawai don dandamali na Linux*.
Bi waɗannan matakan don samar da bayanin lokacin I/O wanda ke nuna ma'auni na I/O da yawa don Intel Agilex, Intel Stratix® 10, da na'urorin Intel Arria® 10:

  1. Zazzage kayan tarihin aikin Intel Quartus Prime da ya dace file don dangin na'urar da kuka yi niyya:
    Na'urorin Intel Agilex- https://www.intel.com/content/dam/www/programmable/us/en/others/literature/an/io_timing_agilex_latest.qar
    Na'urorin Intel Stratix 10- https://www.intel.com/content/dam/www/programmable/us/en/others/literature/an/io_timing_stratix10.qar
    Na'urorin Intel Arria 10- https://www.intel.com/content/dam/www/programmable/us/en/others/literature/an/io_timing_arria10.qar
  2. Don dawo da tarihin aikin .qar, ƙaddamar da Intel Quartus Prime Pro software software kuma danna Project ➤ Mayar da Ayyukan Ajiye. A madadin, gudanar da layin umarni daidai ba tare da ƙaddamar da GUI ba:
    quartus_sh --mayar da file>

    The io_time__ an dawo dashi directory yanzu ya ƙunshi babban fayil ɗin qdb da iri-iri files.

  3. Don gudanar da rubutun tare da Intel Quartus Prime Time Analyzer, gudanar da umarni mai zuwa:
    kwartus_sta –t .tcl

    Jira don kammalawa. Ƙirar rubutun na iya buƙatar sa'o'i 8 ko fiye saboda kowane canji akan ma'auni na I/O ko wurin fil yana buƙatar sake tsara ƙira.

  4. Zuwa view ƙimar ma'aunin lokaci, buɗe rubutun da aka ƙirƙira files in lokaci_files, tare da sunaye kamar su timing_tsuthtco___.txt.
    lokaci_tsuthtco_ _ _ .txt.

Bayanai masu alaƙa

AN 775: Samar da Farko I/O Tarihin Bita na Takardun Bayanai

Sigar Takardu

Intel Quartus Prime Version

Canje-canje

2019.12.08 19.3
  • Sunan da aka sake fasalin don nuna abun ciki.
  • Ƙara tallafi don Intel Stratix 10 da Intel Agilex FPGAs.
  • Ƙara lambobin mataki don gudana.
  • An ƙara zane-zanen ma'auni na lokaci.
  • Sabunta hotunan kariyar kwamfuta don nuna sabon sigar.
  • Sabunta hanyoyin haɗi zuwa takaddun da ke da alaƙa.
  • Aiwatar da sabon samfurin suna da ƙa'idodin salo.
2016.10.31 16.1
  • Sakin jama'a na farko.

Takardu / Albarkatu

intel AN 775 Yana Samar da Bayanan Lokaci na Farko na I/O [pdf] Jagorar mai amfani
AN 775 Samar da Bayanan Lokaci na Farko na IO, AN 775, Samar da Bayanan Lokaci na Farko, Bayanan Lokaci na Farko na IO, Bayanan Lokaci.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *