Verizon-logo

Verizon Innovative Learning Lab Programa Robotics Project

Verizon-Innovative-Learning-Lab-Program-Robotics-Project-product

Mga pagtutukoy

  • Pangalan ng Produkto: Verizon Innovative Learning Lab Programa Artificial Intelligence & Robotics
  • Lesson Facilitator Guide: Robotics Project: Project Overview
  • Tagal ng Aralin: 1 panahon ng klase (humigit-kumulang 50 minuto)

Natapos ang Produktoview

Maligayang pagdating sa ikalawang round ng mga proyekto sa AIR! Sa Yunit 3 Project, ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng pagkakataong pumili mula sa tatlong magkakaibang opsyon sa proyekto sa larangan ng robotics. Ilalapat nila ang pag-iisip ng disenyo, entrepreneurship, at kaalaman mula sa kursong AI at Robotics upang lumikha ng solusyon sa Sphero RVR para sa isang problema sa totoong mundo batay sa isa sa mga gumagamit. Ang mga mag-aaral ay bibigyan ng may-katuturang impormasyon sa background sa problema, mga precedent ng mga umiiral na robotic na solusyon, conduct interviews para sa empathy mapping, gumamit ng worksheet ng badyet para sa pagbuo, at panghuli, makisali sa isang hamon sa programming na maaaring ipatupad at subukan sa loob ng espasyo sa silid-aralan. Sa Aralin 1, babasahin ng mga mag-aaral ang lahat ng tatlong proyektoviews at pagkatapos ay piliin ang proyektong nais nilang gawin para sa natitirang mga aralin.

Mga Pagpipilian sa Proyekto

Mayroong tatlong magkakaibang proyekto ng Yunit 3 na maaaring piliin ng mga mag-aaral. Ang bawat proyekto ay may iba't ibang tema ng problema at user, ngunit ang proseso, produkto, at sustainability na tema para sa bawat pagpipilian ay halos magkapareho. Narito ang tatlong magkakaibang pagpipilian sa proyekto:

  1. Project A: Sa proyektong ito, ang mga mag-aaral ay magdidisenyo, mag-sketch, at bumuo ng isang RVR na may prototype attachment na may kakayahang gumamit ng mga sensor ng kulay upang makilala ang pagkakaiba sa pagitan ng plastic (nare-recycle A) at papel (na-recycle na B) at kunin ang mga ito.
  2. Project B: Sa proyektong ito, ang mga mag-aaral ay magdidisenyo, mag-sketch, at bumuo ng isang RVR na may prototype na attachment na may kakayahang gumamit ng mga sensor ng kulay upang makilala ang pagkakaiba sa pagitan ng dalawang uri ng isda – tuna (sustainable) at halibut (limitadong mapagkukunan) at mahuli ang mga ito.
  3. Project C: Sa proyektong ito, ang mga mag-aaral ay magdidisenyo, mag-sketch, at bumuo ng isang RVR na may prototype na attachment na may kakayahang gumamit ng mga sensor ng kulay upang makilala ang pagkakaiba sa pagitan ng regenerative shellfish at wild na populasyon pagkatapos ay anihin ang mga ito.

Mga Layunin ng Aralin

  • Tukuyin ang "sino, ano, at paano" para sa lahat ng tatlong Pagpipilian sa Proyekto:
    • A: Coastal Cleanup Bot
    • B: Bot Pangingisda
    • C: Farming Bot
  • Magpasya kung gusto nilang magtrabaho sa Project 3A, Project 3B o Project 3C.

Mga materyales

Upang makumpleto ang Araling ito, kakailanganin ng mga mag-aaral:

  • Laptop/tablet
  • Worksheet ng mag-aaral

Mga pamantayan 

  • Common Core State Standards (CCSS) – Mga ELA Anchor: R.9
  • Common Core State Standards (CCSS) – Pagsasanay sa Matematika: 1
  • Next Generation Science Standards (NGSS) – Mga Kasanayan sa Agham at Inhinyero: 1
  • International Society for Technology in Education (ISTE): 6
  • Pambansang Pamantayang Pangnilalaman para sa Edukasyong Entrepreneurship (NCEE): 1

Pangunahing bokabularyo 

  • Makiramay: unawain ang mga gusto at pangangailangan ng isang user mula sa kanilang punto view.

Bago ka magsimula

  • Magtipon ng mga kinakailangang materyales (o tiyaking maa-access ng mga malalayong estudyante ang mga kinakailangang materyales)
  • Review ang “Lesson 1: Project Overview” mga presentasyon, rubric, at/o mga module ng aralin. Tandaan na mayroong tatlong magkakaibang presentasyon para sa araling ito, dahil mayroong tatlong magkakaibang pagpipilian sa proyekto.
  • Pag-isipan kung gusto mong magtalaga ng mga estudyante sa isang partikular na proyekto, bigyan ng oras ang mga estudyante na basahin ang lahat ng tatlong proyekto at pumili, o gumawa sa isang proyekto bilang isang klase!
    o Mungkahi sa Facilitation: Himukin ang mga mag-aaral na kumpletuhin ang Aralin 1 nang paisa-isa at piliin kung aling Proyekto ang gusto nila, pagkatapos ay maaaring ilagay ng guro ang mga mag-aaral sa mga pangkat ayon sa gustong Proyekto (A, B o C). Pagkatapos, ang mga mag-aaral ay maaaring magtrabaho sa mga pangkat ng 2-3 upang makumpleto ang natitirang mga aralin ng proyekto.
  • Ang proyektong ito ay may bahagi ng pagbuo ng RVR at isang bahagi ng hamon sa programming. Para sa hamon sa programming, kailangan ng cleared floor space para subukan ang RVR movement. Ang 3 iba't ibang opsyon sa proyekto ay gagana lahat sa isang mapa ng Samsonville na maaaring 'itayo' sa iyong palapag ng silid-aralan na may 3 partikular na 'zone' para sa bawat hamon. Kung limitado ka sa espasyo, maaari kang pumili ng isang proyekto lang. Ang buong mapa ay idinisenyo upang mabuo mo ito nang napakalimitado ng mga supply at materyales na nasa kamay. Bukod pa rito, maaari mong isali ang iyong mga mag-aaral sa paggawa ng floor map gamit ang mga naka-print o recycled na materyales at palamutihan hangga't gusto mo.
  • Ang mga attachment na gagawin ng mga mag-aaral ay hindi gagana o pinapagana ng robot. Para kay exampAt, kung gusto ng isang estudyante na gawin ang Coastal Clean Up Bot, maaari silang magdisenyo ng rake, scooper, o claw type attachment - ngunit mahalagang maunawaan nila na ito ay isang prototype na 'hindi gumagana'.

Pamamaraan ng Aralin

Maligayang pagdating at Pagpapakilala (2 minuto)

Maligayang pagdating sa mga mag-aaral sa klase. Gamitin ang mga kasamang presentasyon, o idirekta ang mga mag-aaral sa self-guided SCORM module kung available sa iyong Learning Management System. Ipaliwanag sa mga estudyante na tutuklasin nila ang tatlong magkakaibang opsyon sa proyekto ngayon. Sa pagtatapos ng klase, pipiliin ng mga mag-aaral kung aling proyekto (3A, 3B, o 3C) ang gusto nilang gawin. Maaari mong piliin na magkaroon muli ng mga mag-aaralview tapos na ang bawat proyektoview indibidwal at pagkatapos ay magpasya. Bilang kahalili, maaari kang mulingview tapos na ang bawat proyektoview bilang isang buong klase at pagkatapos ay papiliin ang mga mag-aaral sa dulo.

Warm up, Projects A, B, at C (2 minuto bawat isa)

Natapos ang bawat proyektoview nagsisimula sa isang simpleng tanong sa warmup. Narito ang mga warmup para sa bawat proyekto na tapos naview:

  1. Project A Warm up: Interesado ka ba sa pagpapabuti ng kaligtasan at kapakanan ng lahat ng mamamayan ng Samsonville sa pamamagitan ng pagdidisenyo ng Coastal Clean Up Bot gamit ang Sphero RVR upang tumulong sa paglilinis ng mga maruming dalampasigan?Verizon-Innovative-Learning-Lab-Program-Robotics-Project-fig-1
  2. Project B Warm up: Interesado ka bang tulungan ang Dock to Dish, ang Samsonville seafood restaurant, na mapabuti ang mga operasyon ng negosyo nito at bumuo ng sustainable fishing bot?Verizon-Innovative-Learning-Lab-Program-Robotics-Project-fig-2
  3. Project C Warm up: Interesado ka bang malaman kung paano makakatulong ang robotics at artificial intelligence sa kapaligiran sa pamamagitan ng paghahardin at pagsasaka?Verizon-Innovative-Learning-Lab-Program-Robotics-Project-fig-3

Sino, Ano, at Paano para sa Mga Proyekto A, B, at C (5 minuto bawat isa)

Pagkatapos makumpleto ng mga mag-aaral ang warmup, malalaman nila ang tungkol sa kung sino, ano, at paano para sa bawat proyekto. Narito ang isang mabilis na buod ng bawat proyekto:

  1. Project A: Coastal Clean-Up Bot
    • Sino: Tamara Touriste, isang robotics researcher at madalas na turista sa Samsonville
    • Ano: Isang robot sa paglilinis sa baybayin na makikilala sa pagitan ng plastik at karton
    • Paano:
      • Gumawa ng mapa ng empatiya at pahayag ng problema.
      • Alamin ang tungkol sa polusyon sa baybayin at ang kahalagahan ng pagpapanatiling malinis sa mga baybayin.
      • Mag-brainstorm at mag-sketch ng mga ideya para sa RVR at isang prototyped na attachment na maaaring tumukoy sa mga recyclable na plastik kumpara sa mga karton gamit ang Worksheet ng Mga Kinakailangan at Badyet.
      • Gumawa ng pseudocode at/o isang diagram/larawan ng program na gusto mong sundin ng iyong RVR.
      • Gumawa ng prototype gamit ang RVR kit at iba pang prototyping na materyales.
      • Gamitin ang Sphero Edu upang magprogram at subukan ang iyong Coastal Clean Up Bot sa ibinigay na mapa. I-record ang iyong robot na tumatakbo sa landas nito. Kung hindi nito matagumpay na nakumpleto ang pag-debug ng program at baguhin ang programa bago muling subukan ang Bot.
      • Ilagay ang iyong empathy map, sketch, Budget Worksheet, at video/larawan ng iyong Bot na tumatakbo sa kurso nito na may mga natapos na tanong sa pagmumuni-muni.
  2. Project B: Sustainable Fishing Bot
    • Sino: Dock to Dish, ang Samsonville seafood restaurant
    • Ano: Isang napapanatiling bot ng pangingisda upang mapabuti ang mga pagpapatakbo ng negosyo
    • Paano:
      • Gumawa ng mapa ng empatiya at pahayag ng problema.
      • Alamin ang tungkol sa napapanatiling pangingisda at ang kahalagahan nito.
      • Mag-brainstorm at mag-sketch ng mga ideya para sa RVR at isang prototyped na attachment na maaaring tumukoy sa mga recyclable na plastik kumpara sa mga karton gamit ang Worksheet ng Mga Kinakailangan at Badyet.
      • Gumawa ng pseudocode at/o isang diagram/larawan ng program na gusto mong sundin ng iyong RVR.
      • Gumawa ng prototype gamit ang RVR kit at iba pang prototyping na materyales.
      • Gamitin ang Sphero Edu upang magprogram at subukan ang iyong Coastal Clean Up Bot sa ibinigay na mapa. I-record ang iyong robot na tumatakbo sa landas nito. Kung hindi nito matagumpay na nakumpleto ang pag-debug ng program at baguhin ang programa bago muling subukan ang Bot.
  3. Project C: Robotics sa Paghahalaman at Pagsasaka
    • Sino: Francis Farmer, isang regenerative ocean farmer at may-ari ng Kelp Kultivators sa Samsonville.
    • Ano:  Isang farming bot
    • Paano:
      • Gumawa ng mapa ng empatiya at pahayag ng problema.
      • Alamin ang tungkol sa polusyon sa baybayin at ang kahalagahan ng pagpapanatiling malinis sa mga baybayin.
      • Mag-brainstorm at mag-sketch ng mga ideya para sa RVR at isang prototyped na attachment na maaaring tumukoy sa mga recyclable na plastik kumpara sa mga karton gamit ang Worksheet ng Mga Kinakailangan at Badyet.
      • Gumawa ng pseudocode at/o isang diagram/larawan ng program na gusto mong sundin ng iyong RVR.
      • Gumawa ng prototype gamit ang RVR kit at iba pang prototyping na materyales.
      • Gamitin ang Sphero Edu upang magprogram at subukan ang iyong Coastal Clean Up Bot sa ibinigay na mapa. I-record ang iyong robot na tumatakbo sa landas nito. Kung hindi nito matagumpay na nakumpleto ang pag-debug ng program at baguhin ang programa bago muling subukan ang Bot.
      • Ilagay ang iyong empathy map, sketch, Budget Worksheet, at video/larawan ng iyong Bot na tumatakbo sa kurso nito na may mga natapos na tanong sa pagmumuni-muni.

Proyekto Halampkulang (3 minuto bawat isa)

Ang mga mag-aaral ay mulingview examples ng uri ng proyekto na kanilang pipiliin. Para sa 3A, ang Coastal Clean Up Bot, tatlong totoong larawan sa mundo ang ipinakita na may mga hyperlink. Ang bawat isa sa mga robot ay idinisenyo upang linisin ang basura at may attachment. Para sa 3B, ang Fishing Bot, mayroon ding real-world exampmga aquatic robot na sumusubaybay at tumutulong sa napapanatiling pangingisda. Ito ay magbibigay sa kanila ng isang tiyak na ideya ng mga uri ng mga maihahatid na kanilang gagawin. Tiyaking sigurado ang mga mag-aaral kung anong proyekto at user ang kanilang tinututukan.

I-wrap up, maihahatid, at pagtatasa (5 min)

  • Tapusin: Kung may oras, talakayin ang tatlong pagpipilian sa proyekto. Itaas ng mga estudyante ang kanilang kamay o ilipat sa ilang sulok ng silid batay sa kagustuhan ng proyekto.
  • Maihahatid: Walang maihahatid para sa araling ito. Ang layunin ay para sa mga mag-aaral na pumili ng isa sa mga opsyon sa proyekto.
  • Pagtataya: Walang pagtataya para sa araling ito. Ang layunin ay para sa mga mag-aaral na pumili ng isa sa mga opsyon sa proyekto.

Differentiation 

  • Karagdagang Suporta #1: Para sa kadalian ng pagpapadali, maaari mong piliing ipagawa ang lahat ng mag-aaral sa parehong pagpili ng proyekto. Halimbawa, marahil ang bawat mag-aaral ay makikipagtulungan sa isang kasosyo sa proyekto 3A.
  • Karagdagang Suporta #2: Maaari mong piliing ipakita at ilarawan ang bawat pagpipilian sa proyekto sa buong klase, sa halip ay ipabasa nila sa kanila nang nakapag-iisa.views. Bilang kahalili, maaari mong "jig saw" ang proyektoviews at ipabuod sa isang grupo ng mga mag-aaral ang isang partikular na pagpipiliang proyekto sa buong klase.
  • Extension: Gawin itong cross curricular project kasama ang ibang guro ng mga estudyante! Ang mga sumusunod na proyekto ay mahusay na ipinares sa mga paksang ito:
    • Project 3A (Coastal Clean Up Bot): agham, kapaligiran, ekonomiya, ELA
    • Project 3B (Fishing Bot): economics, engineering, science, history, math
    • Project 3C (Farming Bot): kasaysayan, engineering, agham, matematika.

Supplement

Ang suplementong ito ay idinisenyo upang tulungan kang i-setup ang Challenge Map sa iyong silid-aralan para sa AIR Unit 3 Project. Tingnan ang mapa, ang larawan, at ang mga tagubilin. Gamitin ang setup na pinakamahusay na gumagana para sa iyong silid-aralan at mga pangangailangan ng iyong mga mag-aaral. Ang Challenge Map ay idinisenyo upang ipatupad na may limitadong mga mapagkukunan na maaaring mayroon ka o maaaring mapalawak sa pamamagitan ng pagsali sa iyong mga mag-aaral upang tumulong sa pagbuo at disenyo ng mapa gamit ang mga upcycled na materyales, mga clipping ng magazine, mga materyales na dinadala ng mga mag-aaral, atbp. Ang buong mapa ay kumuha ng humigit-kumulang 5' x 7' ng espasyo sa silid-aralan at nahahati sa tatlong partikular na zone para sa tatlong magkakaibang hamon. Para sa pinakamababang hamon, ang RVR ay dapat na:

  • mag-navigate mula sa Dock patungo sa Dish patungo sa isang 'lugar ng tubig' upang 'manghuli' ng mga isda na itinalaga ng dalawang magkaibang kulay na card pagkatapos ay bumalik sa Dock sa Dish
  • mag-navigate mula sa Samsonville Community Center patungo sa 'beach area' upang 'kumuha' ng isang plastic na bote at isang karton na kahon na itinalaga ng dalawang magkaibang kulay na card pagkatapos ay bumalik sa Center
  • mag-navigate mula sa Kelp Kultivators patungo sa beach at water area para kunin ang farm shellfish at para italaga ang non-farm shellfish pagkatapos ay bumalik sa Kelp Kultivators

Ang mga mag-aaral ay bubuo ng isang prototype na attachment na maaaring may kakayahang kunin, hulihin, o anihin. Gagawin nila ang prototype na operasyon sa pamamagitan ng paggamit ng mga LED na ilaw sa RVR na umiilaw upang ipahiwatig ang pagkilos ng pagpulot, paghuli, o pag-aani. Maaari mong baguhin ang aktibidad na ito sa iba't ibang paraan:

  • Magdagdag ng mga karagdagang color card o kinakailangan para sa iba't ibang sensor para magdagdag ng karagdagang hamon.
  • Hayaang hamunin ng mga mag-aaral ang isa't isa ng mga karera o hayaan silang gayahin ang pagkuha at pagbaba sa lahat ng 3 lokasyon.Verizon-Innovative-Learning-Lab-Program-Robotics-Project-fig-4

Mga Dokumento / Mga Mapagkukunan

Verizon Innovative Learning Lab Programa Robotics Project [pdf] Gabay sa Gumagamit
Innovative Learning Lab Program Robotics Project, Learning Lab Program Robotics Project, Lab Program Robotics Project, Program Robotics Project, Robotics Project, Project

Mga sanggunian

Mag-iwan ng komento

Ang iyong email address ay hindi maipa-publish. Ang mga kinakailangang field ay minarkahan *