AXIOMATIC AX031701 Manual Mai Amfani da Input na Duniya guda ɗaya

AX031701 Mai Kula da Input na Duniya ɗaya

"

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan Samfura: Mai Kula da Shigarwar Duniya Guda Daya
  • Lambar samfurin: UMAX031701
  • Sashi na lamba: AX031701
  • Sadarwar Sadarwa: CAN Buɗe
  • Dacewar shigar da: Analog firikwensin don voltage, halin yanzu,
    mita/RPM, PWM, da sigina na dijital
  • Algorithms Sarrafa: Matsakaicin-Integral-Sakamako Sarrafa
    (PID)

Umarnin Amfani da samfur

1. Umarnin Shigarwa

2.1 Girma da Pinout

Koma zuwa littafin jagorar mai amfani don cikakkun ma'auni da pinout
bayani.

2.2 Umarnin Shigarwa

Bi umarnin shigarwa da aka bayar a cikin littafin mai amfani
don saita Mai Kula da Input na Duniya guda ɗaya daidai.

2. Toshe Ayyukan Shigar Dijital

Ana kunna toshe aikin shigarwa na dijital lokacin da abu 6112h,
AI Operation, an saita zuwa amsa shigar da dijital.

Lokacin da aka saita 6112h zuwa 10 = Input na dijital, abu 2020h DI
Juya/Yanayin ƙasa yana ƙayyade idan siginar shigarwa tana aiki babba ko
m low.

Abu na 2021h DI Lokacin zamba ana amfani da shi ga shigarwar kafin
Mai sarrafawa yana karanta jihar, tare da tsoho lokacin ɓata lokaci na
10ms ku.

Koma zuwa Tebu 1 don Zaɓuɓɓukan Pullup/Down DI:

Daraja Ma'ana
0 Naƙasasshe mai ja/ƙasa (shigar da ba ta da ƙarfi)
1 An kunna Resistor Pullup 10k
2 An kunna Resistor Pulldown 10k

Ƙwararren Input na Dijital

Hoto na 3 yana nuna ƙyalli a kan shigarwar lokacin da ake canza a
sigina mai hankali. Ana iya canza shigar da dijital zuwa + Vcc
(48Vmax).

FAQ

Tambaya: A ina zan sami ƙarin bayani game da wannan
samfur?

A: Ana samun ƙarin bayani game da wannan samfur daga
CAN a cikin Automation eV webYanar Gizo a http://www.can-cia.org/.

"'

MANUAL MAI AMFANI UMAX031701 Shafin 1
MULKIN SHIGA DUNIYA GUDA DAYA
Tare da CANopen®
MANHAJAR MAI AMFANI
Saukewa: AX031701

ACRONYMS AI CAN CANopen®

Analog Input (Universal) Network Area Network CANopen® alamar kasuwanci ce mai rijista ta CAN a Automation eV.

CAN-ID

CAN 11-bit Identifier

COB

Abun Sadarwa

CTRL

Sarrafa

DI

Input dijital

EDS

Takardar bayanan Lantarki

EMCY

Gaggawa

LSB

Mafi Karancin Byte (ko Bit)

LSS

Sabis ɗin Gyaran Layer

MSB

Mafi Muhimman Byte (ko Bit)

NMT

Gudanar da hanyar sadarwa

PID

Matsakaicin-Haɗaɗɗen Sarrafa Saƙo

RO

Karanta Abu Kawai

RPDO

Abun Bayanan Tsarin da Aka Samu

RW

Karanta/Rubuta Abu

SDO

Abun Bayanan Sabis

TPDO

Abun Bayanin Tsari da Aka Aiwatar

WO

Rubuta Abu Kawai

NASARA

[DS-301]

CiA DS-301 V4.1 CAN Buɗe Layer Application da Sadarwa Profile. CAN a cikin Automation 2005

[DS-305]

CiA DS-305 V2.0 Sabis na Saitin Layer (LSS) da Ka'idoji. CAN a cikin Automation 2006

[DS-404]

CiA DS-404 V1.2 CANOpen profile don Na'urorin Aunawa da Masu Kula da Madaidaicin Rufe. CAN a cikin Automation 2002

Ana samun waɗannan takaddun daga CAN a cikin Automation eV webYanar Gizo http://www.can-cia.org/.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

ii

TESALIN ABUBUWA
1 SAURARAVIEW MAI MULKI …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………… Bayanin Mai Kula da Input na Duniya guda ɗaya………………………………………………………………………………….1 1.1. Toshe Ayyukan Shigar Dijital……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………… Toshe Ayyukan Shigar Analog………………………………………………………………………………………………………………..1 1.2. Toshe Ayyukan Tebura………………………………………………………………………………………………………….2 1.3. Toshe Ayyukan Hankali Mai Shirye-shirye……………………………………………………………………………………………….5 1.4. Toshe Aiki Daban-daban……………………………………………………………………………………………………….10
2. HANYOYIN SHIGA …………………………………………………………………………………………………………………………………….25 2.1. Girma da Fitowa………………………………………………………………………………………………………………………….25 2.2. Umarnin Shigarwa……………………………………………………………………………………………………………….26
3. CANOPEN ® KAmus na ABUBUWA……………………………………………………………………………………………………………….28 3.1. NODE ID da BAUDRATE……………………………………………………………………………………………………….28 3.2. ABUBAKAR Sadarwa (DS-301 da DS-404) …………………………………………………………………32 3.3. ABUBUWA APPLICATION (DS-404) ………………………………………………………………………………………………………………………………………………….50 3.4. ABUBUWA MULKI…………………………………………………………………………………………………………………………………………
4. BAYANIN FASAHA……………………………………………………………………………………………………………………………….84 4.1. Samar da Wutar Lantarki……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………… Abubuwan shigarwa……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….84 4.2. Sadarwa …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………… Gabaɗaya Bayani …………………………………………………………………………………………………………………………………………………
5. TARIHIN SAUKI………………………………………………………………………………………………………………………………..85

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

iii

1 SAURARAVIEW NA MULKI
1.1. Bayanin Mai Kula da Input na Duniya Guda Daya
Littafin Jagorar Mai amfani mai zuwa yana bayyana gine-gine da ayyuka guda ɗaya na shigar duniya CANopen ® mai sarrafawa.
Mai sarrafa Input guda ɗaya (1IN-CAN) an ƙera shi don ci gaba da auna ma'aunin firikwensin analog da watsa bayanai akan bas ɗin cibiyar sadarwa na CANopen. Ƙirar da'irarsa mai sassauƙa ta ba shi damar auna nau'ikan sigina daban-daban, gami da voltage, na yanzu, mita/RPM, PWM da siginar dijital. Algorithms na sarrafa firmware suna ba da damar ikon yin yanke shawara na bayanai kafin watsa shirye-shirye akan cibiyar sadarwar CANopen ba tare da buƙatar software na al'ada ba.
Daban-daban tubalan ayyuka da 1IN-CAN ke goyan bayan an bayyana su a cikin sassan masu zuwa. Dukkan abubuwa ana iya daidaita su ta amfani da daidaitattun kayan aikin kasuwanci waɗanda za su iya hulɗa tare da ƙamus na CANopen ® ta hanyar .EDS file.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-1

1.2. Toshe Ayyukan Shigar Dijital
Toshe aikin shigarwa na dijital (DI) kawai ya zama mai amfani akan shigarwar lokacin da abu 6112h, AI Operation, an saita shi zuwa martanin shigarwar dijital.

Hoto 2 Abubuwan Shigar Dijital

Lokacin da aka saita 6112h zuwa 10 = Digital Input, abu 2020h DI Pullup/Down Mode zai ƙayyade idan siginar shigarwar tana aiki mai girma (an kunna 10k cirewa, canza zuwa + V) ko ƙananan aiki (an kunna cirewa 10k, canza zuwa GND) Zaɓuɓɓukan don abu 2020h ana nuna su a cikin Table 1.

Darajar 0 1 2

Ma'ana Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwa
Tebur 1: DI Zaɓuɓɓukan Jawo/Ƙasa

Hoto na 3 yana nuna juzu'i akan shigarwar lokacin da ake canza sigina mai hankali. Ana iya canza shigar da dijital zuwa +Vcc (48Vmax.)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-2

Inpu Voltage (V) Siginar Dijital
Shigar da Voltage (V) Siginar Dijital

Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa

Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa

5

1

5

1

4.5

0.9

4.5

0.9

4

0.8

4

0.8

3.5

0.7

3.5

0.7

3

0.6

3

0.6

2.5

0.5

2.5

0.5

2

0.4

2

0.4

1.5

0.3

1.5

0.3

1

0.2

1

0.2

0.5

0.1

0.5

0.1

0

0

0

0

Shigar da Voltage Digital Hi/Lo

Shigar da Voltage (V) Digital Hi/Lo

Hoto na 3 Tsawon shigar da hankali

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-3

Abu na 2021h DI Lokacin Debounce ana amfani da shi ga shigarwar kafin mai sarrafawa ya karanta jihar. Ta hanyar tsoho, lokacin zamba shine 10ms.

Hoto 4 Dijital Dijital Inpuncing Debouncing

Da zarar an ƙididdige ɗanyen ƙasa, yanayin ma'ana na shigarwa ana ƙaddara ta abu 6030h DI Polarity. Zaɓuɓɓukan don abu 6030h ana nuna su a cikin Tebur 3. Yanayin 'ƙididdige' na DI wanda za a rubuta zuwa abu mai karantawa kawai 6020h DI Read State zai zama haɗuwa mai aiki mai girma / ƙananan da kuma zaɓin polarity. Ta hanyar tsoho, ana amfani da dabaru na yau da kullun na kunnawa/kashe.

Ma'anar Ƙimar 0 Na al'ada Kunnawa/Kashe 1 Juyawa Kunnawa/Kashe 2 Latched Logic

Babban Mai Aiki

Low Mai Aiki

Jiha

MAI GIRMA

LOW

ON

LOW ko Buɗe HIGH ko Buɗe

KASHE

MAI GIRMA

LOW

KASHE

LOW ko Buɗe HIGH ko Buɗe

ON

KYAU ZUWA KASASHEN ZUWA

Babu Canji

Canjin Jiha KASA zuwa KYAU zuwa KYAU (watau KASHE zuwa ON).

Tebur 2: Zaɓuɓɓukan Polarity na DI tare da Jihar DI

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-4

Akwai wani nau'in shigarwar 'dijital' da za a iya zaɓar lokacin da aka saita 6112h zuwa 20 = Analog On/ Off. Koyaya, a cikin wannan yanayin, ana saita shigarwar azaman shigarwar analog, sabili da haka ana amfani da abubuwan da ke cikin toshewar Analog Input (AI) maimakon waɗanda aka tattauna a sama. Anan, an yi watsi da abubuwa 2020h, 2030h da 6030h, kuma an rubuta 6020h kamar yadda aka nuna a cikin ma'anar da aka nuna a cikin Hoto 5. A wannan yanayin, an saita siginar MIN ta abu 7120h AI Scaling 1 FV, kuma an saita MAX ta 7122h AI Scaling 2 F.V. Ga duk sauran hanyoyin aiki, abu 6020h koyaushe zai zama sifili.
Hoto 5 Ana karanta Shigarwar Analog azaman Dijital 1.3. Toshe Ayyukan shigarwa na Analog Tushewar aikin shigar da analog (AI) shine tsohowar dabaru tare da shigarwar duniya.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-5

Hoto 6 Abubuwan Shigar Analog
Abu 6112h, Yanayin Aiki AI yana ƙayyade ko aikin AI ko DI yana da alaƙa da shigarwa. Zaɓuɓɓukan don abu 6112h ana nuna su a cikin Tebur 4. Ba za a karɓi ƙima banda abin da aka nuna anan.
Ma'anar ƙimar Tashoshi 0 Kashe 1 Aiki na yau da kullun (analog) 10 Digital Input (kunna/kashe) 20 Analog da Kunnawa/Kashe
Table 3: AI Zaɓuɓɓukan Yanayin Aiki

Mafi mahimmancin abu mai alaƙa da toshe aikin AI shine abu 6110h AI Sensor Type. Ta hanyar canza wannan ƙima, da alaƙa da shi abu 2100h AI Input Range, sauran abubuwa za a sabunta ta atomatik ta mai sarrafawa. Zaɓuɓɓukan don abu 6110h ana nuna su a cikin Tebur 5, kuma ba za a karɓi wasu ƙima banda abin da aka nuna anan. An saita shigarwar don auna juzu'itage ta tsoho.
Ma'anar Darajar 40 Voltage Input 50 na yanzu shigarwar 60 mitar shigarwa (ko RPM)
10000 PWM Input 10010 Counter
Tebur 4: Zaɓuɓɓukan Nau'in Sensor AI

Matsakaicin izini za su dogara da nau'in firikwensin shigar da aka zaɓa. Tebur na 6 yana nuna alaƙa tsakanin nau'in firikwensin, da zaɓuɓɓukan kewayon alaƙa. Tsohuwar ƙimar kowane kewayon yana da ƙarfin hali, kuma abu na 2100h za a sabunta shi ta atomatik tare da wannan ƙimar lokacin da aka canza 6110h. Kwayoyin da aka yi launin toka suna nufin cewa ba a ba da izinin ƙimar haɗin gwiwa don abin kewayon lokacin da aka zaɓi nau'in firikwensin.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-6

Darajar 0 1 2

Voltage 0 zuwa 5V 0 zuwa 10V

A halin yanzu 0 zuwa 20mA 4 zuwa 20mA

Yawanci

PWM

0.5 zuwa 20kHz 0.5 zuwa 20kHz

Tebur 5: Zaɓuɓɓukan Rage Shigar AI Dangane da Nau'in Sensor

Counter Pulse Count Time Window Pulse Window

Ba duk abubuwa ke aiki ga kowane nau'in shigarwa ba. Domin misaliample, abu 2103h AI Filter Frequency for ADC yana aiki ne kawai tare da voltage, ana auna shigarwar halin yanzu ko mai tsayayya. A cikin waɗannan lokuta, ADC za ta tace ta atomatik kamar yadda yake a cikin Table 7, kuma an saita shi don ƙin ƙirjin amo na 50Hz ta tsohuwa.

Ƙimar Ma'anar 0 Fitar Shigarwa Kashe 1 Tace 50Hz 2 Tace 60Hz 3 Tace 50Hz da 60Hz
Table 6: ADC Tace Zaɓuɓɓukan Mitar

Sabanin haka, mita da shigarwar PWM suna amfani da abu 2020h DI Pullup/Down Mode (duba Table 1) yayin da vol.tage, abubuwan shigar yanzu da masu tsayayya sun saita wannan abu zuwa sifili. Hakanan, ana iya jujjuya shigar da mitar ta atomatik zuwa ma'aunin RPM maimakon kawai ta saita abu 2101h AI Adadin Pulses Per Juyin Juyin Hali zuwa ƙimar da ba sifili ba. Duk sauran nau'ikan shigarwa suna watsi da wannan abu.

Tare da Frequency/RPM da nau'in shigarwar PWM, AI Debounce Time, ana iya amfani da abu 2030h. Zaɓuɓɓukan abu na 2030h ana nuna su a cikin Tebur 2, tare da tsoho mai ƙarfin hali.

Ma'anar Darajar 0 Tace Naƙasasshe 1 Tace 111ns 2 Tace 1.78 us 3 Tace 14.22 us
Tebur 7: AI Debounce Filter Zaɓuɓɓukan

Ba tare da la'akari da nau'in ba, duk da haka, duk abubuwan da aka shigar na analog za a iya ƙara tacewa da zarar an auna danyen bayanai (ko dai daga ADC ko Timer.) Abu na 61A0h AI Filter Nau'in yana ƙayyade irin nau'in tacewa da ake amfani da shi a kowane Tebu 8. Ta hanyar tsoho, ƙarin tacewa software ba shi da rauni.

Ma'anar Ƙimar 0 Babu Tace 1 Matsakaicin Motsawa 2 Matsakaicin Maimaitawa
Tebur 8: Zaɓuɓɓukan Nau'in Tacewar AI

Abu 61A1h AI Filter Constant ana amfani dashi tare da duk nau'ikan tacewa guda uku kamar yadda aka tsara a ƙasa:

Lissafi ba tare da tacewa ba: Ƙimar = Shigarwa Bayanan kawai 'snapshot' ne na sabuwar ƙima da aka auna ta ADC ko mai ƙidayar lokaci.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-7

Lissafi tare da matsakaita tace mai motsi: (Input ValueN-1)
ValueN = ValueN-1 + FilterConstant
Ana kiran wannan tace kowane 1ms. Darajar FilterConstant da aka adana a cikin abu 61A1h shine 10 ta tsohuwa.

Lissafi tare da maimaita matsakaita tace:
Shigar da N
Darajar = N
A kowane karatun ƙimar shigarwar, ana ƙara shi zuwa jimlar. A kowane karatun Nth, ana raba jimlar ta N, kuma sakamakon shine sabon ƙimar shigarwa. Za a saita ƙima da ƙididdiga zuwa sifili don karatu na gaba. Ana adana ƙimar N a cikin abu 61A1h, kuma shine 10 ta tsohuwa. Ana kiran wannan tace kowane 1ms.

Ana canza darajar daga tacewa bisa ga abin karantawa kawai 2102h AI Decimal Digits FV sannan a rubuta zuwa abu mai karantawa kawai 7100h AI Input Field Value.

Darajar 2102h zai dogara ne akan nau'in Sensor na AI da Range Input da aka zaɓa, kuma za a sabunta ta atomatik ta tebur 9 lokacin da aka canza 6110h ko 2100h. Duk sauran abubuwan da ke da alaƙa da ƙimar filin shigarwa suma suna amfani da wannan abu. Waɗannan abubuwan sune 7120h AI Scaling 1 FV, 7122h AI Scaling 2 FV, 7148h AI Span Start, 7149h AI Span End, da 2111h AI Kuskuren share Hysteresis. Hakanan ana sabunta waɗannan abubuwan ta atomatik lokacin da aka canza Nau'i ko Range.

Nau'in Sensor da Range

Decimal

Lambobi

Voltage: Duk Ranges

3 [mV]

Yanzu: Duk Ranges

3 [UA]

Mitar: 0.5Hz zuwa 20kHz 0 [Hz]

Mitar: Yanayin RPM

1 [0.1 RPM]

PWM: Duk Ranges

1 [0.1%]

Input dijital

0 [A kunne/Kashe]

Mai ƙidayar: Pulse Count

0 [ciwon daji]

Ma'auni: Lokaci/Tagar bugun bugun jini 3 [ms]

Tebur 9: Lambobin AI na Decimal FV Dangane da Nau'in Sensor

Shi ne AI Input FV wanda aikace-aikacen ke amfani da shi don gano kuskure, kuma azaman siginar sarrafawa don wasu tubalan dabaru (watau sarrafa fitarwa.) Abu 7100h ana iya taswira zuwa TPDO, kuma an tsara shi zuwa TPDO1 ta tsohuwa.

Abun karantawa kawai 7130h AI Ƙimar Tsarin Shigarwa Hakanan ana iya yin taswira. Koyaya, ƙimar tsoho don abubuwan 7121h AI Scaling 1 PV da 7123h AI Scaling 2 PV an saita su daidai 7120h da 7122h bi da bi, yayin da abu 6132h AI Decimal Lambobin PV yana farawa ta atomatik zuwa daidai 2102h. Wannan yana nufin cewa tsohuwar alaƙa tsakanin FV da PV ɗaya ce zuwa ɗaya, don haka abu 7130h ba a tsara shi zuwa TPDO ta tsohuwa ba.

Idan ana son wata alaƙa ta madaidaiciya tsakanin abin da aka auna da abin da aka aika zuwa bas ɗin CANopen, ana iya canza abubuwa 6132h, 7121h da 7123h. Layin layi

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-8

dangantaka profile ana nunawa a hoto na 7 a kasa. Idan ana son martanin da ba na layi ba, ana iya amfani da toshe aikin tebur na neman maimakon, kamar yadda aka bayyana a sashe na 1.7.

Hoto 7 Analog Input Linear Scaling FV to PV Kamar yadda aka fada a baya, ana sabunta abubuwan FV ta atomatik tare da Canje-canjen Nau'in Sensor ko Range. Wannan saboda abubuwa 7120h da 7122h ba kawai ana amfani da su a cikin jujjuya madaidaiciya daga FV zuwa PV kamar yadda aka bayyana a sama ba, har ma a matsayin mafi ƙanƙanta da iyakar iyaka lokacin da aka yi amfani da shigarwar don sarrafa wani shingen dabaru. Sabili da haka, ƙimar waɗannan abubuwa suna da mahimmanci, koda lokacin da AI Input PV abu ba a amfani dashi.

Ana amfani da abubuwan AI Span Start da AI Span End abubuwa don gano kuskure, don haka su ma ana sabunta su ta atomatik don ƙima masu ma'ana yayin da Nau'in/Range ke canzawa. Kuskuren Clear Hysteresis abu kuma an sabunta shi, saboda shi ma ana auna shi a cikin raka'a ɗaya da abin AI Input FV.

Tebu na 10 ya lissafta tsoffin ƙimar da aka loda cikin abubuwa 7120h, 7122h, 7148h, 7149h, da 2111h don kowane nau'in Sensor da haɗin kewayon shigarwa. Ka tuna cewa waɗannan abubuwa duk suna da lambobi goma sha ɗaya da aka yi amfani da su kamar yadda aka zayyana a Table 9.

Nau'in Sensor/Rajin shigarwa
Voltage: 0 zuwa 5V Voltage: 0 zuwa 10V A halin yanzu: 0 zuwa 20mA A halin yanzu: 4 zuwa 20mA Freq: 0.5Hz zuwa 20kHz Freq: Yanayin RPM PWM: 0 zuwa 100% Input na Dijital

7148h ku

7120h ku

7122h ku

7149h ku

AI Span Fara AI Scaling 1 FV AI Scaling 2 FV AI Span End

(watau Kuskuren Min) (watau Input Min) (watau Input Max) (watau Kuskuren Max)

200 [mV]

500 [mV]

4500 [mV]

4800 [mV]

200 [mV]

500 [mV]

9500 [mV]

9800 [mV]

0 [UA]

0 [UA]

20000 [UA]

20000 [UA]

1000 [UA]

4000 [UA]

20000 [UA]

21000 [UA]

100 [Hz]

150 [Hz]

2400 [Hz]

2500 Hz]

500 [0.1RPM] 1000 [0.1RPM] 30000 [0.1RPM] 33000 [0.1RPM]

10 [0.1%]

50 [0.1%]

950 [0.1%]

990 [0.1%]

KASHE

KASHE

ON

ON

0

0

60000

60000

Tebur 10: Tsoffin Abubuwan AI Dangane da Nau'in Sensor da Range na shigarwa

Kuskuren 2111h Kuskure Tsaran Tsabta
100 [mV] 200 [mV] 250 [uA] 250 [uA] 5 [Hz] 100 [0.1RPM] 10 [0.1%] 0
60000

Lokacin canza waɗannan abubuwa, Tebur 11 yana zayyana kewayon ƙuntatawa wurare akan kowane dangane da Nau'in Sensor da haɗin kewayon shigar da aka zaɓa. A duk lokuta, ƙimar MAX ita ce babbar ƙarshen kewayon (watau 5V ko) Abu 7122h ba za a iya saita shi sama da MAX ba, yayin da 7149h ana iya saita shi zuwa 110% na MAX. Abu 2111h a gefe guda ana iya saita shi zuwa matsakaicin ƙimar 10% na MAX. Tebu 11 yana amfani da rukunin tushe na shigarwar, amma tuna iyakokin kuma za su sami abu 2102h ya shafi su kamar yadda yake a cikin Table 9.

Nau'in Sensor/Rajin shigarwa

7148h ku

7120h ku

7122h ku

7149h2111 ku

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-9

Voltage: 0 zuwa 5V da 0 zuwa

10V

A halin yanzu: 0 zuwa 20mA

0 zuwa 7120h

7148h zuwa 7122h

RPM: 0 zuwa 6000 RPM

7120h zuwa 7149h

PWM: 0 zuwa 100%

Idan (7149h>MAX)

A halin yanzu: 4 zuwa 20mA

0 zuwa 7120h

7148h zuwa 7122h Idan (7148h<4mA) 4mA zuwa 7122h

7120h zuwa MAX

Freq: 0.5Hz zuwa 20kHz

0.1Hz zuwa 7120h

7148h zuwa 7122h Idan (7148h <0.5Hz) 0.5Hz zuwa 7122h

Tebura 11: Matsayin Abun AI Dangane da Nau'in Sensor da kewayon shigarwa

7122h zuwa 110% na
MAX

10% na MAX

Abubuwa na ƙarshe da ke da alaƙa da toshe shigarwar analog da aka hagu don tattaunawa su ne waɗanda ke da alaƙa da gano kuskure. Idan shigarwar da aka ƙididdige (bayan aunawa da tacewa) ta faɗi a waje da kewayon da aka yarda, kamar yadda AI Span Start da AI Span End abubuwa suka bayyana, za a saita tutar kuskure a cikin aikace-aikacen idan kuma kawai idan an saita abu na 2110h AI Error Detect Enabled zuwa GASKIYA (1).

Lokacin (7100h AI Input FV <7148h AI Span Fara), an saita tutar "Fita Daga Range Low". Idan tutar ta ci gaba da aiki don 2112h AI Error Reaction lokacin jinkiri, za a ƙara saƙon Saƙon Cikewa na Gaggawa (EMCY) zuwa abu na 1003h Pre-Defined Flin Kuskure. Hakazalika, lokacin da (7100h AI Input FV> 7149h AI Span End), an saita tutar "Fita daga Range High", kuma zai haifar da saƙon EMCY idan ya kasance yana aiki a duk tsawon lokacin jinkiri. A kowane hali, aikace-aikacen zai mayar da martani ga saƙon EMCY kamar yadda aka ayyana ta Halayen Kuskure na abu na 1029h a ƙaramin maƙasudin da ya dace da Laifin Shigarwa. Koma zuwa sashin 3.2.4 da 3.2.13 don ƙarin bayani game da abubuwa 1003h da 1029h.

Da zarar an gano laifin, alamar alamar za a share shi kawai da zarar shigarwar ta dawo cikin kewayo. Abu na 2111h AI Kuskuren share Hysteresis ana amfani dashi anan don kada a saita tutar kuskure ta ci gaba da sharewa yayin da AI Input FV ke shawagi a kusa da AI Span Farawa / Ƙarshen ƙimar.

Don share alamar "Daga Range Low", AI Input FV> = (AI Span Fara + Kuskuren AI Mai share Hysteresis) Don share tutar "Daga Range High", AI Input FV <= (AI Span End - AI Error Clear Hysteresis) Dukansu tutoci ba za su iya aiki a lokaci ɗaya ba. Saita ɗaya daga cikin waɗannan tutocin yana share ɗayan ta atomatik.

1.4. Toshe Ayyukan Tebura

Ba a yi amfani da tubalan ayyukan aikin tebur (LTz) ta tsohuwa.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-10

Hoto 16 Abubuwan Neman Tebur
Ana amfani da allunan bincike don ba da amsa fitarwa har zuwa gangara 10 kowace shigarwa. Girman tsararrun abubuwan 30z4h Ltz Point Response, 30z5h Ltz Point X-Axis PV da 30z6h Point YAxis PV da aka nuna a cikin toshe zanen da ke sama shine saboda haka 11.
Lura: Idan ana buƙatar fiye da gangara 10, za a iya amfani da Block Logic don haɗa har zuwa tebur uku don samun gangara 30, kamar yadda aka bayyana a Sashe na 1.8.
Akwai maɓalli biyu masu mahimmanci waɗanda zasu shafi yadda wannan toshe aikin zai kasance. Abubuwan 30z0h Neman Teburin z Input X-Axis Source da 30z1h Neman Teburin z Input X-Axis Number tare suna ayyana tushen sarrafawa don toshe aikin. Lokacin da aka canza shi, tebur ƙimar da ke cikin abu 30z5h yana buƙatar sabunta su tare da sababbin abubuwan da suka dace dangane da tushen X-Axis da aka zaɓa kamar yadda aka bayyana a cikin Tables 15 da 16.
Siga na biyu wanda zai shafi toshe aikin, shine abu 30z4h sub-index 1 wanda ke bayyana "Nau'in X-Axis". Ta hanyar tsoho, allunan suna da fitowar 'Data Response' (0). A madadin, ana iya zaɓar shi azaman 'Maraswar Lokaci' (1), wanda aka bayyana daga baya a Sashe na 1.7.4.
1.4.1. X-Axis, Amsar Bayanan Shiga
A cikin yanayin inda "Nau'in X-Axis" = 'Amsar Bayanai', maki akan X-Axis suna wakiltar bayanan tushen sarrafawa.
Don misaliample, idan tushen sarrafawa shine Input na Duniya, saitin azaman nau'in 0-5V, tare da kewayon aiki na 0.5V zuwa 4.5V. Abu 30z2h Ltz X-Axis Decimal Lambobin PV yakamata a saita su don dacewa da na abu 2102 AI Decimal Lambobin FV. X-Axis na iya zama saitin don samun "LTz Point X-Axis PV sub-index 2" na 500, kuma za a saita "LTz Point X-Axis PV sub-index 11" zuwa 4500. Ma'anar farko "LTz Point X-Axis PV sub-index 1" ya kamata ya fara daga 0 a cikin wannan yanayin. Don yawancin 'Maraddin Bayanai', ƙimar da ta dace a wurin (1,1) ita ce [0,0].

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-11

Koyaya, yakamata mafi ƙarancin shigarwar ya zama ƙasa da sifili, misaliample a resistive shigarwar da ke nuna zafin jiki a cikin kewayon -40ºC zuwa 210ºC, sa'an nan "Ltz Point X-Axis PV sub-index 1" za a saita zuwa mafi m maimakon, a cikin wannan yanayin -40ºC.
Ƙuntatawa akan bayanan X-Axis shine cewa ƙimar fihirisa ta gaba ta fi ko daidai da wanda ke ƙasa da shi, kamar yadda aka nuna a lissafin da ke ƙasa. Don haka, lokacin daidaita bayanan X-Axis, ana ba da shawarar cewa an canza X11 da farko, sannan ƙananan fihirisa a cikin tsari mai saukowa.
MinInputRange <= X1<= X2<= X3<= X4<= X5<= X6<= X7<= X8<= X9<= X10<= X11<= MaxInputRange
Kamar yadda aka fada a baya, MinInputRange da MaxInputRange za a ƙayyade su ta hanyar abubuwan da aka haɗa su da X-Axis Source waɗanda aka zaɓa, kamar yadda aka tsara a cikin Tebur 17.
1.4.2. Y-Axis, Fitar Teburin Dubawa
Ta hanyar tsoho, ana ɗauka cewa fitarwa daga toshe aikin tebur na neman zai zama kashi ɗayatage darajar a cikin kewayon 0 zuwa 100.
A zahiri, idan dai duk bayanan da ke cikin Y-Axis shine 0 <= Y[i] <= 100 (inda i = 1 zuwa 11) to sauran ayyukan tubalan ta amfani da teburin dubawa azaman tushen sarrafawa za su sami 0 da 100 kamar yadda Scaling 1 da Scaling 2 dabi'u da aka yi amfani da su a cikin lissafin layin da aka nuna a cikin Table 17.
Duk da haka, Y-Axis ba shi da ƙuntatawa akan bayanan da yake wakilta. Wannan yana nufin cewa ana iya kafa juzu'i ko haɓakawa ko wasu martani cikin sauƙi. Y-Axis ba dole ba ne ya zama kashi ɗayatage fitarwa amma zai iya wakiltar cikakkun ƙimar tsari maimakon.
Don misaliample, idan X-Axis na tebur ya zama ƙimar juriya (kamar yadda aka karanta daga shigarwar analog), fitarwar tebur na iya zama zazzabi daga firikwensin NTC a cikin kewayon Y1 = 125ºC zuwa Y11= -20ºC. Idan ana amfani da wannan tebur azaman tushen sarrafawa don wani shingen aiki (watau martani ga kulawar PID), to Scaling 1 zai zama -20 kuma Scaling 2 zai zama 125 lokacin amfani da shi a cikin dabarar layi.

Hoto 17 Teburin Duba Example Resistance vs. NTC Zazzabi
A duk lokuta mai sarrafawa yana kallon duk kewayon bayanai a cikin ƙananan bayanan Y-Axis kuma yana zaɓar ƙimar mafi ƙasƙanci azaman MinOutRange da ƙimar mafi girma azaman MaxOutRange. Muddin ba su kasance a cikin kewayon 0 zuwa 100 ba, ana wuce su kai tsaye zuwa wasu tubalan ayyuka a matsayin iyaka akan fitarwar tebur. (watau Scaling 1 da Scaling 2 values ​​in the linear lissafin.)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-12

Ko da an yi watsi da wasu wuraren bayanan kamar yadda aka bayyana a Sashe na 1.7.3, har yanzu ana amfani da su a cikin ƙayyadaddun kewayon Y-Axis. Idan ba za a yi amfani da duk wuraren bayanan ba, ana ba da shawarar cewa Y10 a saita zuwa mafi ƙarancin ƙarshen kewayon, kuma Y11 zuwa matsakaicin farko. Ta wannan hanyar, mai amfani zai iya samun sakamako mai faɗi yayin amfani da tebur don fitar da wani shingen aiki, kamar fitarwar analog.
1.4.3. Amsa Nuna Zuwa Nuni
Ta hanyar tsoho, duk teburin duba guda shida suna da amsa mai sauƙi daga 0 zuwa 100 a cikin matakai na 10 don duka gatari X da Y. Don amsa madaidaiciya mai santsi, kowane aya a cikin 30z4h Ltz Point Response array an saita don `Ramp Zuwa fitarwa.
A madadin, mai amfani zai iya zaɓar amsa 'Mataki Zuwa' don 30z4h, inda N = 2 zuwa 11. A wannan yanayin, kowane ƙimar shigarwa tsakanin XN-1 zuwa XN zai haifar da fitarwa daga toshe aikin tebur na bincike na YN. (A tuna: Ltz Point Response sub-index 1 yana bayyana nau'in X-Axis)
Hoto na 18 yana nuna bambanci tsakanin waɗannan pro amsa guda biyufiles tare da saitunan tsoho.

Hoto 18 Neman Tsoffin Tebur tare da Ramp da Amsoshin Mataki
A ƙarshe, kowane batu banda (1,1) za'a iya zaɓar don amsa 'Kin kula'. Idan Ltz Point Response sub-index N an saita don yin watsi da shi, to duk maki daga (XN, YN) zuwa (X11, Y11) suma za a yi watsi dasu. Don duk bayanan da suka fi XN-1, fitarwa daga aikin toshe aikin tebur zai zama YN-1.
Haɗin `Ramp Don', 'Jump To' da 'Kula'i' martani za a iya amfani da su don ƙirƙirar takamaiman kayan fitarwa na aikace-aikacefile. Example na inda ake amfani da shigarwa iri ɗaya azaman X-Axis don tebur guda biyu, amma inda ake fitarwa profileAna nuna 'dubi' juna don amsawar mataccen farin ciki a hoto na 19. Exampyana nuna kashi biyu mai gangaratage fitarwa martani ga kowane gefe na matattu, amma ƙarin gangara za a iya sauƙi ƙara kamar yadda ake bukata. (Lura: A wannan yanayin, tunda abubuwan analog suna amsawa kai tsaye ga profile daga teburin dubawa, duka biyun zasu sami abu na 2342h AO Control Response saita zuwa 'Single Output Profile.')

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-13

Hoto 19 Teburin Duba ExampLes zuwa Saita don Amsar Dual-Slope Joystick Deadband

Don taƙaitawa, Tebur 24 yana ba da amsa daban-daban waɗanda za a iya zaɓar don abu na 30z4h, duka don nau'in X-Axis da kowane aya a cikin tebur.

Sub-Index 1
2 zuwa 11
2 zuwa 11
2 zu11

Ma'anar Darajar

0

Martanin Bayanai (Nau'in X-Axis) Yi watsi da (wannan batu da duk abin da ke biye da shi)

1

Martanin Lokaci (Nau'in X-Axis) Ramp To (wannan batu)

2

N/A (ba zaɓin da aka yarda ba) Jump Zuwa (wannan batu)

Shafin 12: Zaɓuɓɓukan Amsa Ma'anar Ltz

1.4.4. X-Axis, Martanin Lokaci

Kamar yadda aka ambata a cikin Sashe na 1.5, ana iya amfani da tebur na bincike don samun amsawar fitarwa ta al'ada inda "Nau'in X-Axis" shine 'Amsar Lokaci.' Lokacin da aka zaɓi wannan, X-Axis yanzu yana wakiltar lokaci, a cikin raka'a na millise seconds, yayin da Y-Axis har yanzu yana wakiltar fitarwa na toshe aikin.

A wannan yanayin, ana kula da tushen sarrafa X-Axis azaman shigarwar dijital. Idan siginar ainihin shigarwar analog ne, ana fassara shi kamar shigarwar dijital ta Hoto 5. Lokacin da shigar da sarrafawa ta ON, za a canza fitarwa na tsawon lokaci dangane da profile a cikin tebur na dubawa. Da zarar profile ya gama (watau an kai index 11, ko kuma 'Ba a ƙi kula' ba), fitarwar zai kasance a ƙarshen fitarwa a ƙarshen profile har sai shigar da sarrafawa ya kashe.

Lokacin da shigarwar sarrafawa ya KASHE, abin da ake fitarwa koyaushe yana kan sifili. Lokacin da shigarwar ta zo ON, profile YAU yana farawa a matsayi (X1, Y1) wanda shine 0 fitarwa don 0ms.

Lokacin amfani da tebur dubawa don fitar da fitarwa dangane da lokaci, ya zama dole cewa abubuwa 2330h Ramp Sama da 2331h Ramp Kasa a cikin toshe aikin fitarwa na analog a saita zuwa sifili. In ba haka ba, sakamakon fitarwa ba zai dace da pro bafile kamar yadda ake tsammani. Ka tuna, kuma, cewa ma'aunin AO ya kamata ya kasance

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-14

saita don dacewa da sikelin Y-Axis na tebur don samun amsa 1: 1 na AO Output FV tare da Ltz Output Y-Axis PV. Aikace-aikacen da fasalin amsawar lokaci zai zama da amfani shine cika kama lokacin da aka kunna watsawa. Example na wasu cika profiles yana nunawa a cikin hoto 20.

Hoto 20 Neman Tebur Lokacin Amsa Clutch Fill Profiles
A cikin amsawar lokaci, ana auna bayanan da ke cikin abu 30z5h Ltz Point X-Axis PV a cikin milliseconds, kuma abu 30z2h Ltz X-Axis Decimal Digits PV an saita ta atomatik zuwa 0. Dole ne a zaɓi ƙananan ƙimar 1ms don duk maki ban da ƙananan 1 wanda aka saita ta atomatik zuwa [0,0]. Za'a iya saita lokacin tazara tsakanin kowane aya akan axis X a ko'ina daga 1ms zuwa 24 hours. [86,400,000 ms] 1.4.5. Neman Teburin Ƙarshe
Ɗaya daga cikin bayanin kula na ƙarshe game da allunan bincike shine cewa idan an zaɓi shigarwar dijital azaman tushen sarrafawa don X-Axis, 0 (Kashe) ko 1 (A kunne) kawai za a auna. Tabbatar cewa an sabunta kewayon bayanai na X-Axis akan tebur daidai a cikin wannan yanayin.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-15

1.5. Toshe Ayyukan Ma'ana Mai Ma'ana Ba a amfani da ayyukan toshe dabaru na shirye-shirye (LBx) ta tsohuwa.

Hoto 21 Abubuwan Toshe Ma'ana
Wannan toshe aikin a bayyane yake shine mafi rikitarwa duka, amma yana da ƙarfi sosai. Ana iya haɗa kowane LBx (inda X = 1 zuwa 4) tare da tebur na dubawa har zuwa uku, kowanne daga cikinsu za a zaɓi shi kawai ƙarƙashin sharuɗɗan da aka ba da. Duk wani tebur guda uku (na 6 da ake samu) ana iya haɗa shi da dabaru, kuma waɗanda ake amfani da su suna da cikakkiyar daidaitawa akan abu 4 × 01 LBx Neman Teburin Lamba.
Idan yanayin ya zama kamar an zaɓi wani tebur na musamman (A, B ko C) kamar yadda aka bayyana a Sashe na 1.8.2, to, fitarwa daga teburin da aka zaɓa, a kowane lokaci, za a wuce kai tsaye zuwa LBx ta daidaitaccen sub-index X a cikin abin da za a iya karantawa kawai 4020h Logic Block Output PV. Lambar tebur mai aiki tana iya karantawa daga abin karantawa kawai 4010h Logic Block Selected Tebur.
Sabili da haka, LBx yana ba da damar amsawa daban-daban guda uku zuwa shigarwa iri ɗaya, ko amsa daban-daban guda uku ga abubuwan shigarwa daban-daban, don zama mai sarrafawa don wani shingen aiki, kamar analog.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-16

fitarwa. Anan, za a zaɓi “Tsarin Sarrafa” na toshe mai amsawa don zama ''Tsarin Ayyukan Dabaru na Tsara,' kamar yadda aka bayyana a Sashe na 1.5.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-17

Domin ba da damar kowane ɗayan tubalan dabaru, madaidaicin madaidaicin madaidaicin abu a cikin Abu 4000h Logic Block Enable dole ne a saita shi zuwa GASKIYA. Dukkansu an kashe su ta tsohuwa.
Ana kimanta ma'ana a cikin tsari da aka nuna a cikin Hoto na 22. Sai dai idan ba a zaɓi ƙaramin tebur mai ƙididdiga ba (A, B, C) kawai za a duba yanayin tebur na gaba. A koyaushe ana zaɓin tebur ɗin tsoho da zaran an tantance shi. Don haka ana buƙatar cewa tebur tsoho koyaushe ya kasance mafi girma a cikin kowane tsari.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-18

Hoto 22 Taswirar Tafiya Mai Ma'ana

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-19

1.5.1. Ƙimar yanayi

Mataki na farko don tantance ko wane tebur za a zaɓa azaman tebur mai aiki shine fara kimantawa

yanayin da ke hade da tebur da aka ba. Kowane tebur yana da alaƙa da shi har zuwa sharuɗɗa uku

wanda za a iya kimantawa. Abubuwan sharadi abubuwa ne na al'ada DEFSTRUCT abubuwan da aka ayyana kamar yadda aka nuna a ciki

Tebur 25.

Sunan Sub-Index Index

Nau'in Bayanai

4 xz*

0

Mafi girman juzu'i yana goyan bayan UNSIGNED8

1

Hujja ta 1 Source

BA a sanya hannu ba8

2

Hujja 1 Lamba

BA a sanya hannu ba8

3

Hujja ta 2 Source

BA a sanya hannu ba8

4

Hujja 2 Lamba

BA a sanya hannu ba8

5

Mai aiki

BA a sanya hannu ba8

* Logic Block X Aiki Y Yanayin Z, inda X = 1 zuwa 4, Y = A, B ko C, da Z = 1 zuwa 3

Table 13: LBx Ma'anar Tsarin Yanayi

Abubuwan 4x11h, 4x12h da 4x13h sune sharuɗɗan da aka kimanta don zaɓar tebur A. Abubuwan 4x21h, 4x22h da 4x23h sune yanayin da aka kimanta don zaɓar tebur B. Abubuwan 4x31h, 4x32h da 4x33h zaɓin tebur sune sharuɗɗan da aka kimanta.

Hujja 1 koyaushe fitowar ma'ana ce daga wani shingen aiki, kamar yadda aka jera a cikin Table 15. Kamar yadda koyaushe, shigarwar shine haɗuwa da abubuwan toshe kayan aiki 4xyzh sub-index 1 “Hujja 1 Source” da “Hujja 1 Lamba.”

Hujja ta 2 a daya bangaren, na iya zama ko dai wata fitarwa ta hankali kamar tare da Hujja 1, KO wata ƙima ta dindindin da mai amfani ya saita. Don amfani da dindindin azaman hujja ta biyu a cikin aikin, saita “Tsarin Hujja 2” zuwa “Constant Function Block”, da “Lambar Hujja 2” zuwa ƙaramin maƙasudin da ake so. Lokacin ayyana ma'auni, tabbatar yana amfani da ƙuduri iri ɗaya (lambobi goma) kamar shigar da Hujja 1.

Ana kimanta hujja 1 akan Hujja 2 dangane da "Mai Aiwatar da" da aka zaɓa a cikin ƙaramin ma'anar 5 na yanayin yanayin. Zaɓuɓɓukan don afareta an jera su a cikin Tebura 26, kuma ƙimar tsoho koyaushe tana 'daidai' ga duk abubuwan yanayi.

Ma'anar Ƙimar 0 =, Daidai 1 ! =, Ba Daidai 2 >, Mafi Girma 3 >=, Mafi Girma Ko Daidai 4 <, Kasa da 5 <=, Kasa Ko Daidai
Table 14: LBx Zaɓuɓɓukan Mai Gudanar da Yanayi

Don misaliample, yanayin zaɓin zaɓin sarrafawar watsawa, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto na 20 a cikin sashin da ya gabata, na iya zama cewa RPM Engine ɗin ya zama ƙasa da wani ƙima don zaɓar Soft Fill pro.file. A wannan yanayin, ana iya saita "Tsarin Hujja 1" zuwa 'Analog Input Aiki Block' (inda aka saita shigarwar don ɗaukar RPM), "Tsarin Hujja 2" zuwa 'Constant Function Block', da "Mai Aikata" zuwa ''<, Kasa da Kasa.' Abu 5010h Constant FV a sub-index "Lambar Hujja 2" za a saita zuwa kowane yanke RPM aikace-aikacen da ake buƙata.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-20

Ta hanyar tsohuwa, an saita duka gardama zuwa 'Ba a Amfani da Tushen Sarrafa' wanda ke hana yanayin, kuma yana haifar da ƙimar N/A ta atomatik a sakamakon. Ko da yake ana la'akari da cewa kowane yanayi za a kimanta shi a matsayin GASKIYA ko KARYA, gaskiyar ita ce za a iya samun sakamako guda hudu, kamar yadda aka bayyana a cikin Table 27.

Farashin 0

Ma'ana Kuskuren Gaskiyar Ƙarya Ba Aiwatarwa ba

Dalili (Hujja ta 1) Mai aiki (Hujja ta 2) = Ƙarya (Hujja ta 1) Mai aiki (Hujja ta 2) = Gaskiyar Hujja 1 ko 2 an ba da rahoton cewa tana cikin kuskure Hujja 1 ko 2 ba ta samuwa (watau saita zuwa 'Control Source). Ba a amfani da shi')
Tebur 15: LBx Sakamako na Halin Hali

1.5.2. Zabin Tebur

Domin sanin ko za a zaɓi wani tebur na musamman, ana gudanar da ayyuka masu ma'ana akan sakamakon yanayin kamar yadda aka ƙaddara ta hanyar dabaru a Sashe na 1.8.1. Akwai haɗe-haɗe masu ma'ana da yawa waɗanda za'a iya zaɓa, kamar yadda aka jera a cikin Tebura 28. Ƙimar da ta dace don abu 4x02h LBx Aiki Mai Ma'ana Mai Ma'ana ya dogara da ƙananan ƙididdiga. Don sub-index 1 (Table A) da 2 (Table B), ana amfani da 'Cnd1 Da Cnd2 Da Cnd3′ afareta, yayin da ƙaramin-index 3 (Table C) an saita shi azaman amsawar 'Default Table'.

Darajar Ma'anar 0 Default Tebur 1 Cnd1 Da Cnd2 Da Cnd3 2 Cnd1 Ko Cnd2 Ko Cnd3 3 (Cnd1 Da Cnd2) Ko Cnd3 4 (Cnd1 Ko Cnd2) Da Cnd3
Tebur 16: LBx Aiki na Ma'aikata na Ma'ana

Ba kowane ƙima ba ne zai buƙaci duk sharuɗɗan guda uku. Shari'ar da aka bayar a sashin farko, don example, yana da sharadi ɗaya kawai da aka jera, watau Injin RPM ya kasance ƙasa da ƙima. Don haka, yana da mahimmanci a fahimci yadda masu aiki masu ma'ana za su kimanta Kuskure ko sakamakon N/A don yanayi, kamar yadda aka zayyana a cikin Tebu 29.

Tsohuwar Teburin Ma'aikacin Ma'ana Cnd1 Da Cnd2 Da Cnd3

Zaɓi Teburin Haɗaɗɗen Sharuɗɗa ana zaɓar ta atomatik da zaran an kimanta shi. Ya kamata a yi amfani da shi lokacin da yanayi biyu ko uku suka dace, kuma duk dole ne su zama Gaskiya don zaɓar tebur.

Idan kowane yanayi yayi daidai da Ƙarya ko Kuskure, ba a zaɓi tebur ba. Ana ɗaukar N/A kamar Gaskiya. Idan duk sharuɗɗan guda uku Gaskiya ne (ko N/A), an zaɓi tebur.

Cnd1 Ko Cnd2 Ko Cnd3

Idan ((Cnd1==Gaskiya) &&(Cnd2==Gaskiya)&&(Cnd3==Gaskiya)) Sai a yi amfani da Tebura idan yanayi ɗaya kawai ya dace. Hakanan za'a iya amfani dashi tare da yanayi biyu ko uku masu dacewa.

Idan an kimanta kowane yanayi azaman Gaskiya, an zaɓi tebur. Ana ɗaukar Kuskure ko sakamakon N/A azaman Karya

Idan ((Cnd1==Gaskiya) || (Cnd2==Gaskiya) || (Cnd3==Gaskiya)) Sannan Yi Amfani da Tebu (Cnd1 Da Cnd2) Ko Cnd3 Don amfani dashi kawai lokacin da duk sharuɗɗan uku suka dace.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-21

Idan duka Yanayin 1 da Sharadi na 2 gaskiya ne, KO Sharadi na 3 gaskiya ne, an zaɓi tebur. Ana ɗaukar Kuskure ko sakamakon N/A azaman Karya
Idan (((Cnd1==Gaskiya)&&(Cnd2==Gaskiya)) || (Cnd3==Gaskiya) ) Sai Ayi Amfani da Tebu (Cnd1 Ko Cnd2) Da Cnd3 Wanda Za'a Yi Amfani da shi kawai idan duk sharuɗɗan guda uku sun dace.
Idan Sharadi na 1 da Sharadi na 3 gaskiya ne, KO Sharadi na 2 Kuma Sharadi na 3 gaskiya ne, an zaɓi tebur. Ana ɗaukar Kuskure ko sakamakon N/A azaman Karya
Idan (((Cnd1==Gaskiya)||(Cnd2==Gaskiya)) && (Cnd3==Gaskiya) ) Sannan Yi Amfani da Tebur
Tebur na 17: LBx Ƙididdigar Sharuɗɗa bisa Zaɓaɓɓen Ma'aikacin Hankali

Idan sakamakon dabarar aikin GASKIYA ne, to ana zaɓar tebur mai alaƙa (duba abu 4x01h) nan da nan azaman tushen fitowar dabaru. Babu ƙarin sharuɗɗan sauran tebur da aka kimanta. Don haka, 'Default Tebur' ya kamata koyaushe ya kasance yana saitawa azaman tebur mafi girma da ake amfani da shi (A, B ko C) Idan ba a saita amsa ta tsohuwa ba, Teburin A ya zama tsoho ta atomatik lokacin da babu sharuɗɗan gaskiya don zaɓar kowane tebur. Ya kamata a guji wannan yanayin a duk lokacin da zai yiwu don kar a haifar da martanin da ba a iya faɗi ba.

Lambar teburin da aka zaɓa azaman tushen fitarwa an rubuta shi zuwa ƙaramin jigon X na abin karantawa kawai 4010h Logic Block Selected Tebur. Wannan zai canza yayin da yanayi daban-daban ke haifar da amfani da tebur daban-daban.

1.5.3. Fitar Toshe Logic

Ka tuna cewa Table Y, inda Y = A, B ko C a cikin LBx block block ba ya nufin dubawa tebur 1 to 3. Kowane tebur yana da abu 4x01h LBx Neman Lambar Tebur wanda ke ba mai amfani damar zaɓar waɗanne tebur ɗin binciken da suke so hade da wani shingen dabaru. An jera tsoffin teburi masu alaƙa da kowane toshe dabaru a cikin Tebura 30.

Lambar Block Logic Mai Shirye-shirye
1 2 3 4

Table A Dubawa

Table B Dubawa

Toshe Toshe Lamba Tebur Lamba Toshe Lamba

1

2

4

5

1

2

4

5

Table 18: LBx Tsohuwar Tebura

Teburin C Neman Teburin Toshe Lamba
3 6 3 6

Idan Teburin Bincike mai alaƙa da Z (inda Z yayi daidai da 4010h sub-index X) ba shi da “X-Axis Source” da aka zaɓa, to, fitowar LBx koyaushe zai kasance “Ba samuwa” muddin aka zaɓi wannan tebur. Koyaya, idan aka saita Ltz don ingantaccen amsawa ga shigarwar, zama Data ko Lokaci, fitowar aikin toshewar Ltz (watau bayanan Y-Axis wanda aka zaɓa bisa ƙimar XAxis) zai zama fitarwa na toshe aikin LBx muddin aka zaɓi wannan tebur.

Fitowar LBx koyaushe ana saita shi azaman kashi ɗayatage, dangane da kewayon Y-Axis don tebur mai haɗin gwiwa (duba Sashe na 1.7.2) An rubuta shi zuwa ƙananan ƙididdiga X na abin karantawa kawai 4020h Logic Block Output PV tare da ƙuduri na 1 decimal wuri.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-22

1.5.4. Ra'ayoyin Aikace-aikace
Wannan sashe ba yana nufin ya zama cikakken jerin duk damar da Logic Block ke bayarwa ba. Maimakon haka, ana nufin nuna yadda za a iya cimma wasu ayyuka na gama-gari, amma da yawa daban-daban ta amfani da su.
a) Aikace-aikacen Gudun Gudun Biyu A ƙarƙashin wasu sharuɗɗa, ana iya fitar da fitarwa ta analog tsakanin Min_A zuwa Max_A yayin da a ƙarƙashin wasu, ana iyakance saurin ta hanyar samun amsa ga canje-canje a shigarwar tsakanin Min_B da Max _B.
b) Multi-Speed ​​Transmission Control Ta amfani da shigarwar Gaba a matsayin damar fitowar analog ɗaya, da shigarwar Reverse a matsayin ɗayan, daban-daban clutch cika pro.files za a iya zaɓa bisa ga Gudun Injiniya kamar yadda aka tattauna a baya examples.
c) Samun ingantacciyar ƙuduri (watau har zuwa gangara 30) akan juriya zuwa yanayin zafin jiki don firikwensin NTC. Yanayin Tebur A zai zama juriya na shigarwa <= R1, Table B shine shigarwar <= R2 da Table C a matsayin tsoho don ƙimar juriya mai girma.
1.6. Block Aiki Daban-daban
Akwai wasu abubuwa da ake da su waɗanda har yanzu ba a tattauna su ba, ko kuma aka ambata a taƙaice yayin wucewa (watau madaidaicin.) Waɗannan abubuwan ba lallai ba ne a haɗa su da juna, amma duk an tattauna su a nan.

Hoto na 23 Daban-daban Abubuwa

Abubuwan 2500h Extra Control Samu PV, 2502h EC Decimal Digits PV, 2502h EC Scaling 1 PV da EC Scaling 2 PV an ambaci su a cikin Sashe na 1.5, Tebu 16. Wadannan abubuwa suna ba da damar ƙarin bayanan da aka karɓa a kan CANopen ® RPDO don yin aiki mai zaman kanta. Domin misaliampHar ila yau, madauki na PID dole ne ya sami bayanai guda biyu (manufa da ra'ayi), don haka ɗayansu ya fito daga bas ɗin CAN. An samar da abubuwan da aka zayyana don ayyana iyakoki na bayanan lokacin da wani shingen aiki ke amfani da shi, kamar yadda aka nuna a cikin Table 17.

Abubuwan Samar da Wuta na 5020h FV da 5030h Processor Temperature FV suna samuwa azaman amsa karantawa kawai don ƙarin bincike.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-23

Abu 5010h Constant Field Value An bayar da shi don bai wa mai amfani zaɓi don ƙayyadadden ƙimar da za a iya amfani da shi ta wasu tubalan ayyuka. Sub-index 1 an gyara shi azaman FALSE (0) kuma ƙaramin jigon 2 koyaushe GASKIYA ne (1). Akwai wasu ƙananan fihirisa guda 4 da aka tanada don ƙimar zaɓaɓɓen mai amfani. (Default 25, 50, 75 da 100)
Ana karanta madaidaitan a matsayin bayanan 32-bit na gaske (mai iyo) don haka ba a samar da abu na lamba goma ba. Lokacin da aka kafa akai-akai, tabbatar da yin shi tare da ƙudurin abin da za a kwatanta da shi.
Ana samar da maƙallan Ƙarya/Gaskiya da farko don a yi amfani da su tare da toshe dabaru. Matsakaicin madaidaicin suma suna da amfani tare da toshe dabaru, kuma ana iya amfani da su azaman maƙasudin maƙasudi don toshe sarrafa PID.
Abu na ƙarshe na 5555h Start in Operational ana bayar da shi azaman 'zamba' lokacin da ba'a nufin naúrar don yin aiki tare da hanyar sadarwa ta CANopen (watau ikon sarrafawa kaɗai) ko kuma yana aiki akan hanyar sadarwar da ta ƙunshi kawai a matsayin bayi don haka ba za a taɓa samun umarnin OPERATION daga maigida ba. Ta hanyar tsoho wannan abu yana kashe (KARYA).
Lokacin amfani da 1IN-CAN a matsayin mai sarrafawa kawai inda aka saita 5555h zuwa GASKIYA, ana bada shawara don kashe duk TPDOs (saitin Timer Event zuwa sifili) don kada ya gudana tare da ci gaba da kuskuren CAN lokacin da ba a haɗa shi da bas ba.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-24

2. UMARNIN SHIGA
2.1. Dimensions da Pinout
Input Single, Dual Output Valve Controller yana kunshe ne a cikin shingen aluminum wanda aka lullube, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 24. Taron yana ɗaukar ƙimar IP67.

Hoto 24 Girman Gidaje
CAN da I/O Connector Pin # Aiki
1 BATT+ 2 Shigarwa+ 3 CAN_L 4 CAN_H 5 Gabatarwa6 BATT-
Tebur 19: Mai Haɗa Pinout
6 pin Deutsch IPD connector P/N: DT04-6P Ana samun kit ɗin filogi a matsayin Axiomatic P/N: AX070119.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-25

2.2. Umarnin Shigarwa
2.2.1. Bayanan kula & Gargaɗi
Kar a shigar kusa da high-voltage ko manyan na'urori na yanzu. Yi ƙasa da chassis don dalilai na aminci da ingantaccen garkuwar EMI. Kula da kewayon zafin aiki. Duk wayoyi na filin dole ne su dace da wannan zafin
iyaka. Shigar da naúrar tare da sararin da ya dace don yin hidima da isassun kayan aikin waya
samun damar (15 cm) da damuwa (30 cm). Kar a haɗa ko cire haɗin naúrar yayin da kewaye ke raye, sai dai idan an san wurin
marasa haɗari.

2.2.2. Hawaye

An tsara ƙirar don hawa akan toshe bawul. Idan an ɗora shi ba tare da wani shinge ba, ya kamata a sanya mai sarrafawa a kwance tare da masu haɗawa suna fuskantar hagu ko dama, ko tare da masu haɗin suna fuskantar ƙasa, don rage yiwuwar shigar da danshi.

Rufe duk alamomin idan ana so a sake fenti naúrar, don haka bayanin lakabin ya kasance a bayyane.

Hawan ƙafafu sun haɗa da ramuka masu girman #10 ko M4.5. Za'a tantance tsayin kusoshi ta hanyar kaurin farantin mai amfani na ƙarshe. Yawanci 20 mm (3/4 inch) ya isa.

Idan an ɗora na'urar a nesa da shingen bawul, babu waya ko kebul a cikin kayan doki da ya wuce tsayin mita 30. Ya kamata a iyakance na'urar shigar da wutar lantarki zuwa mita 10.

2.2.3. Haɗi

Yi amfani da matosai na Deutsch IPD masu zuwa don haɗawa da ma'ajin ma'auni. Waya zuwa waɗannan matosai ɗin dole ne su kasance daidai da duk lambobi na gida masu dacewa. Dace da wayoyi na filin don ƙimar voltage da current dole ne a yi amfani da su. Dole ne ma'auni na igiyoyin haɗin kai ya zama aƙalla 85 ° C. Don yanayin yanayin da ke ƙasa da 10 ° C da sama + 70 ° C, yi amfani da wayoyi na fili wanda ya dace da mafi ƙanƙanta da matsakaicin zafin yanayi.

Mai Haɗin Rarraba Mating

Mating Sockets kamar yadda ya dace (Duba www.laddinc.com don ƙarin bayani kan lambobin da ke akwai don wannan filogi.) DT06-12SA da wedge W12S

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-26

2.2.4. Hayaniyar Lantarki da Garkuwa
Don rage hayaniya, raba duk wutar lantarki da wayoyi masu fitarwa daga na shigarwar da CAN. Wayoyin kariya za su kare daga hayaniyar allura. Ya kamata a haɗa wayoyi na garkuwa a wutar lantarki ko tushen shigarwa, ko kuma a wurin da ake fitarwa.
Ana iya haɗa garkuwar CAN a mai sarrafawa ta amfani da CAN Garkuwar fil ɗin da aka tanadar akan mai haɗawa. Koyaya bai kamata a haɗa sauran ƙarshen a wannan yanayin ba.
Duk wayoyi da aka yi amfani da su dole ne su zama 16 ko 18 AWG.
2.2.5. CAN Network Constructions
Axiomatic yana ba da shawarar cewa a gina cibiyoyin sadarwa da yawa ta hanyar amfani da tsarin "daisy sarkar" ko "kashin baya" tare da gajerun layukan digo.
2.2.6. CAN Ƙarshe
Wajibi ne don dakatar da hanyar sadarwa; don haka ana buƙatar ƙarewar CAN na waje. Bai kamata a yi amfani da tasha na cibiyar sadarwa sama da biyu akan kowace hanyar sadarwa ɗaya ba. Mai ƙarewa shine 121, 0.25 W, 1% resistor film resistor wanda aka sanya tsakanin tashar CAN_H da CAN_L a ƙarshen nodes biyu akan hanyar sadarwa.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-27

3. CANOPEN ® KAmus

Ƙamus ɗin abu na CAN na buɗewa na 1IN-CAN Controller ya dogara ne akan Pro na'urar CiAfile DS-404 V1.2 (na'urar profile don Masu Gudanar da Maɗaukakin Rufe). Kamus ɗin abu ya haɗa da Abubuwan Sadarwa fiye da mafi ƙarancin buƙatu a cikin profile, da kuma takamaiman abubuwan masana'anta don tsawaita aiki.
3.1. NODE ID da BAUDRATE
Ta hanyar tsoho, masana'antar jiragen ruwa na 1IN-CAN da aka tsara tare da Node ID = 127 (0x7F) kuma tare da Baudrate = 125 kbps.
3.1.1. LSS Protocol don Sabuntawa
Hanyar hanyar da za a iya canza Node-ID da Baudrate ita ce yin amfani da Sabis na Setling Services (LSS) da ladabi kamar yadda CANopen ® misali DS-305 ya ayyana.
Bi matakan da ke ƙasa don saita kowane mai canzawa ta amfani da ka'idar LSS. Idan ana buƙata, da fatan za a koma zuwa ƙa'idar don ƙarin cikakkun bayanai game da yadda ake amfani da ƙa'idar.
3.1.2. Saita Node-ID

Saita yanayin tsarin zuwa tsarin LSS ta hanyar aika saƙo mai zuwa:

Abun COB-ID Tsawon Bayanai 0 Data 1

Darajar 0x7E5 2 0x04 0x01

(cs=4 don canza yanayin duniya) (canzawa zuwa yanayin daidaitawa)

Saita Node-ID ta hanyar aika saƙo mai zuwa:

Abun COB-ID Tsawon Bayanai 0 Data 1

Darajar 0x7E5 2 0x11 Node-ID

(cs=17 don saita node-id) (saita sabon Node-ID azaman lambar hexadecimal)

Tsarin zai aika da martani mai zuwa (kowane irin martani gazawa ne):

Abun COB-ID Data Tsawon 0 Data 1 Data 2

Darajar 0x7E4 3 0x11 0x00 0x00

(cs=17 don saita node-id)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-28

Ajiye sanyi ta hanyar aika saƙo mai zuwa:

Abun COB-ID Tsawon Bayanai 0

Darajar 0x7E5 1 0x17

(cs = 23 don daidaitawar ajiya)

Tsarin zai aika da martani mai zuwa (kowane irin martani gazawa ne):

Abun COB-ID Data Tsawon 0 Data 1 Data 2

Darajar 0x7E4 3 0x17 0x00 0x00

(cs = 23 don daidaitawar ajiya)

Saita yanayin tsarin zuwa LSS-aiki ta hanyar aika saƙo mai zuwa: (Lura, tsarin zai sake saita kansa zuwa yanayin da aka riga aka yi aiki)

Abun COB-ID Tsawon Bayanai 0 Data 1

Darajar 0x7E5 2 0x04 0x00

(cs=4 don sauya jihar duniya) (canzawa zuwa yanayin jira)

3.1.3. Saita Baudrate

Saita yanayin tsarin zuwa tsarin LSS ta hanyar aika saƙo mai zuwa:

Abun COB-ID Tsawon Bayanai 0 Data 1

Darajar 0x7E5 2 0x04 0x01

(cs=4 don canza yanayin duniya) (canzawa zuwa yanayin daidaitawa)

Saita baudrate ta hanyar aika saƙo mai zuwa:

Abun COB-ID Data Tsawon 0 Data 1 Data 2

Darajar 0x7E5 3 0x13 0x00 Index

(cs=19 don daidaita sigogin lokaci na lokaci) (yana canzawa zuwa yanayin jira) (zaɓi fihirisar baudrate a kowane tebur 32)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-29

Fihirisa

Bit Rate

0

1 Mbit/s

1 kbit/s

2 kbit/s

3 kbit/s

4 125 kbit/s (tsoho)

5

tanadi (100kbit/s)

6

50 kbit/s

7

20 kbit/s

8

10 kbit/s

Table 20: LSS Baudrate Index

Tsarin zai aika da martani mai zuwa (kowane irin martani gazawa ne):

Abun COB-ID Data Tsawon 0 Data 1 Data 2

Darajar 0x7E4 3 0x13 0x00 0x00

(cs=19 don saita sigogin lokaci kaɗan)

Kunna sigogin lokaci kaɗan ta hanyar aika saƙo mai zuwa:

Abun COB-ID Data Tsawon 0 Data 1 Data 2

Daraja

0x7E5 ku

3

0 x15

(cs=19 don kunna sigogin lokaci kaɗan)

Jinkiri daban-daban yana bayyana tsawon lokutan lokuta biyu don jira har sai an yi canjin sigogin lokaci na bit (lokacin farko) kuma kafin aika kowane saƙon CAN tare da sabbin sigogin lokaci na bit bayan yin canjin (lokaci na biyu). Matsakaicin lokacin jinkirin sauyawa shine 1 ms.

Ajiye sanyi ta hanyar aika saƙo mai zuwa (akan SABON baudrate):

Abun COB-ID Tsawon Bayanai 0

Darajar 0x7E5 1 0x17

(cs = 23 don daidaitawar ajiya)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-30

Tsarin zai aika da martani mai zuwa (kowane irin martani gazawa ne):

Abun COB-ID Data Tsawon 0 Data 1 Data 2

Darajar 0x7E4 3 0x17 0x00 0x00

(cs = 23 don daidaitawar ajiya)

Saita yanayin tsarin zuwa LSS-aiki ta hanyar aika saƙo mai zuwa: (Lura, tsarin zai sake saita kansa zuwa yanayin da aka riga aka yi aiki)

Abun COB-ID Tsawon Bayanai 0 Data 1

Darajar 0x7E5 2 0x04 0x00

(cs=4 don sauya jihar duniya) (canzawa zuwa yanayin jira)

Hoton allo na gaba (hagu) yana nuna bayanan CAN an aika (7E5h) kuma an karɓi (7E4h) ta kayan aiki lokacin da aka canza baudrate zuwa 250 kbps ta amfani da ka'idar LSS. Hoton (dama) yana nuna abin da aka buga akan tsohonample debug RS-232 menu yayin da aikin ya faru.

Tsakanin CAN Frame 98 da 99, an canza baudrate akan kayan aikin CAN Scope daga 125 zuwa 250 kbps.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-31

3.2. ABUBAKAR Sadarwa (DS-301 da DS-404)

Abubuwan sadarwar da ke tallafawa 1IN-CAN Controller an jera su a cikin tebur mai zuwa. An ba da ƙarin cikakken bayanin wasu abubuwa a cikin ƙananan babi masu zuwa. Abubuwan kawai waɗanda ke da na'urar-profile an bayyana takamaiman bayanai. Don ƙarin bayani kan wasu abubuwa, koma zuwa ƙayyadaddun ƙa'idar CANopen na ƙayyadaddun ƙa'idar DS-301.

Index (hex)
1000 1001 1002 1003 100C 100D 1010 1011 1016 1017 1018 1020 1029 1400 1401 1402 1403 1600 1601 1602 1603 1800 1801A1802 1803A1 00A1 01A1

Abu
Kuskuren Nau'in Nau'in Nau'in Kuskuren Mai ƙirƙira Matsayin Rijista Pre-Bayyana Kuskure Filin Tsaro Lokaci Lokaci Lokaci Factor Ma'ajiyar Matsala Mayar Da Tsoffin Sigogin Mabukaci Lokacin bugun bugun zuciya Mai ƙira Lokacin bugun bugun zuciya Abun Tabbatar da Kuskuren Kanfigareta Halayyar RPDO1 Sadarwar Sadarwa RPDO2 Ma'aunin Sadarwa RPDO3 Siga Sadarwa RPDO4 Siga RPDO1 Sigar Taswira RPDO2 Sigar Taswira RPDO3 Sigar Taswira TPDO4 Sigar Sadarwa TPDO1 Sigar Sadarwa TPDO2 Sigar Sadarwa TPDO3 Sigar Sadarwa

Nau'in Abu
VAR VAR VAR ARRAY VAAR ARRAY ARRAY ARRAY ARRAY.

Nau'in Bayanai
BA A SAUKI32 BA A SAUKI 8 BA A SAUKI32 BA A SAUKI32 BA A SAUKI16 BA A SAUKI 8 BA A SAUKI32 BA.
BA A SAUKI 32 BA 8

Shiga
RO RO RO RW RW RW RW RW RW RW RW RW.

Taswirar PDO
Ba ba ba ba ba ba ba ba ba ba ba ba ba ba

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-32

3.2.1. Abu 1000h: Nau'in Na'ura

Wannan abu ya ƙunshi bayani game da nau'in na'urar kamar yadda ake buƙata ta na'urarfile Saukewa: DS-404. Ma'aunin 32-bit ya kasu zuwa ƙima biyu 16-bit, yana nuna Gabaɗaya da Ƙarin bayani kamar yadda aka nuna a ƙasa.

Ƙarin Bayani na MSB = 0x201F

LSB Gabaɗaya Bayani = 0x0194 (404)

DS-404 yana ayyana filin Ƙarin Bayani ta hanya mai zuwa: 0000h = tanadin 0001h = toshe shigarwar dijital 0002h = block shigarwar analog 0004h = toshe fitarwa na dijital 0008h = block fitarwa na analog 0010h = toshe mai sarrafawa (aka PID) 0020h = ajiyar ƙararrawa 0040h0800h 1000h = toshe tebur (manufacturer-specific) 2000h = block dabaru (manufacturer-specific) 4000h = daban-daban block (manufacturer-specific)

Bayanin Abu

Fihirisa

1000h ku

Suna

Nau'in Na'ura

Abu Nau'in VAR

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Shiga

RO

PDO Mapping No

Rage darajar 0xE01F0194

Matsakaicin ƙimar 0xE01F0194

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-33

3.2.2. Abu 1001h: Kuskuren Rajista

Wannan abu kuskure ne na rijistar na'urar. Duk lokacin da aka gano kuskure ta 1IN-CAN Controller, an saita Generic Error Bit (bit 0). Sai dai idan babu kurakurai a cikin module ɗin za a share wannan bit ɗin. Babu wasu rago a cikin wannan rijistar da 1IN-CAN Controller ke amfani dashi.

Bayanin Abu

Fihirisa

1001h ku

Suna

Kuskure Rijistar

Abu Nau'in VAR

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Shiga

RO

PDO Mapping No

Rage darajar 00h ko 01h

Default Value 0

3.2.3. Abu 1002h: Matsayin Mai ƙirƙira Rajista Ana amfani da wannan abu don dalilai na ɓarna.

3.2.4. Abu na 1003h: Filin Kuskuren da aka riga aka ayyana

Wannan abu yana ba da tarihin kuskure ta jera kurakurai a cikin tsari da suka faru. Ana ƙara kuskure a saman lissafin lokacin da ya faru, kuma ana cire shi nan da nan lokacin da aka share yanayin kuskuren. Kuskure na baya-bayan nan koyaushe yana cikin maƙasudin maƙasudi 1, tare da ƙaramin maƙasudin 0 mai ɗauke da adadin kurakurai a halin yanzu a cikin jerin. Lokacin da na'urar ke cikin yanayin mara kuskure, ƙimar subindex 0 sifili ne.

Za a iya share lissafin kuskure ta hanyar rubuta sifili zuwa ƙaramin jigon 0, wanda zai share duk kurakurai daga lissafin, ko da kuwa suna nan ko a'a. Share lissafin baya nufin cewa tsarin zai koma yanayin hali mara kuskure idan aƙalla kuskure ɗaya yana aiki.

Mai kula da 1IN-CAN yana da iyakacin iyakar kurakurai 4 a cikin jerin. Idan na'urar ta yi rajistar ƙarin kurakurai, jerin za a yanke su, kuma za a rasa tsoffin shigarwar.

Lambobin kuskuren da aka adana a cikin jerin lambobi ne 32-bit marasa sa hannu, wanda ya ƙunshi filayen 16-bit guda biyu. Ƙananan filin 16-bit shine lambar kuskuren EMCY, kuma mafi girman filin 16-bit shine takamaiman lambar masana'anta. Ƙididdigar ƙirar ƙira ta kasu kashi biyu na 8-bit filayen, tare da mafi girma byte yana nuna bayanin kuskure, da ƙananan byte yana nuna tashar da kuskuren ya faru.

Bayanin Kuskuren MSB

Channel-ID

Lambar Kuskuren EMCY LSB

Idan an yi amfani da tsare-tsare (ba a ba da shawarar ga sabon ma'auni ba) kuma abin da ya faru na ceto ya faru, takamaiman filin masana'anta za a saita zuwa 0x1000. A gefe guda, idan mabukaci bugun zuciya ya kasa karɓa a cikin lokacin da aka sa ran, za a saita Bayanin Kuskuren zuwa 0x80 kuma Channel-ID (nn) zai nuna Node-ID na tashar mabukaci wanda baya samarwa. A wannan yanayin, takamaiman filin masana'anta zai zama 0x80nn. A cikin duka biyun, Madaidaicin EMCY Error Code zai zama Kuskuren Guard 0x8130.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-34

Lokacin da aka gano kuskuren shigarwar analog kamar yadda aka bayyana a cikin Sashe na 1.3 ko fitarwar analog ba ta aiki kamar yadda aka bayyana a Sashe na 1.5, to, Bayanin Kuskuren zai nuna abin da tashar (s) ke da laifi ta amfani da tebur mai zuwa. Hakanan, idan ba a karɓi RPDO ba a cikin lokacin da ake tsammanin “Mai ƙididdigewa”, za a nuna alamar lokacin RPDO. Shafin 32 yana zayyana sakamakon Lambobin filin Kuskure da ma'anoninsu.

Lambar Filin Kuskure
00000000h 2001F001h
4001F001h
00008100h 10008130h 80nn8130h

Bayanin Kuskure
20h ku
40h ku
00h 10h 80

Ma'ana

ID

Ma'ana

Lambar EMCY

Sake saitin Kuskuren EMCY (laifi baya aiki)

Kyawawan lodi

01h Analog Input 1 F001h

(Ba shi da Range High)

Maɓalli mara kyau

01h Analog Input 1

F001h

(Ba shi da Range Low)

Lokacin RPDO

00h Ba a bayyana ba

8100h ku

Taron Tsaron Rayuwa

00h Ba a bayyana ba

8130h ku

Lokacin bugun zuciya

nn Node-ID

8130h ku

Shafi na 21: Lambobin filin da aka riga aka siffanta

Ma'ana
Shigar da Input
Shigar da Input
Sadarwa – Kuskuren Cire Rayuwa/Kuskuren bugun zuciya

Bayanin Abu

Fihirisa

1003h ku

Suna

Filin Kuskuren da aka riga aka ƙayyade

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Yawan shigarwar

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 0 zuwa 4

Default Value 0

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 4 Daidaitaccen filin kuskure RO Babu UNSIGNED32 0

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-35

3.2.5. Abu 100Ch: Lokacin Tsaro

Abubuwan da ke index 100Ch da 100Dh za su nuna lokacin da aka saita daidai da yanayin lokacin rayuwa. Matsakaicin lokacin rayuwa wanda aka ninka tare da lokacin gadi yana ba da lokacin rayuwa don ka'idar kiyaye rayuwa da aka kwatanta a cikin DS-301. Za a ba da ƙimar Lokacin Tsaro a cikin nau'ikan ms, kuma ƙimar 0000h za ta kashe mai tsaron rai.

Ya kamata a lura cewa wannan abu, da na 100Dh ana tallafawa kawai don dacewa da baya. Ma'auni yana ba da shawarar cewa sabbin hanyoyin sadarwa kar su yi amfani da ka'idar kiyaye rayuwa, sai dai saka idanu bugun zuciya maimakon. Duka kiyaye rayuwa da bugun zuciya ba za su iya aiki a lokaci ɗaya ba.

Bayanin Abu

Fihirisa

100 Ch

Suna

Lokacin Tsaro

Abu Nau'in VAR

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 0 zuwa 65535

Default Value 0

3.2.6. Abu 100Dh: Halin Rayuwa

Matsakaicin lokacin rayuwa wanda aka ninka tare da lokacin gadi yana ba da lokacin rayuwa don ka'idar kiyaye rayuwa. Ƙimar 00h za ta hana kiyaye rai.

Bayanin Abu

Fihirisa

100Dh ku

Suna

Halin lokacin rayuwa

Abu Nau'in VAR

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 0 zuwa 255

Default Value 0

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-36

3.2.7. Abu na 1010h: Ma'auni na Store

Wannan abu yana goyan bayan adana sigogi a ƙwaƙwalwar mara mara ƙarfi. Don guje wa ajiyar sigogi ta kuskure, ana aiwatar da ajiya ne kawai lokacin da aka rubuta takamaiman sa hannu zuwa ƙaramin fihirisar da ta dace. Sa hannun "ajiye".

Sa hannu lamba ce mai 32-bit mara sa hannu, wanda ya ƙunshi lambobin ASCII na sa hannu.

haruffa, bisa ga tebur mai zuwa:

MSB

LSB

e

v

a

s

65h 76h 61h 73h

A liyafar daidai sa hannu zuwa wani yanki mai dacewa, Mai Kula da 1IN-CAN zai adana sigogi a cikin ƙwaƙwalwar da ba ta da ƙarfi, sannan tabbatar da watsawar SDO.

Ta hanyar karantawa, abu yana ba da bayanai game da iyawar ajiyar tsarin. Ga duk ƙananan bayanai, wannan ƙimar shine 1h, yana nuna cewa 1IN-CAN Controller yana adana sigogi akan umarni. Wannan yana nufin cewa idan an cire wuta kafin a rubuta abin Store, canje-canje zuwa ƙamus ɗin Abun ba za a adana su a cikin ƙwaƙwalwar mara mara ƙarfi ba, kuma za a ɓace a sake zagayowar wutar lantarki na gaba.

Bayanin Abu

Fihirisa

1010h ku

Suna

Ma'aunin Ajiye

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 4

Default Value 4

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO
Default Value

1h

Ajiye duk sigogi

RW

A'a

0x65766173 (rubutun shiga)

1h

(karanta shiga)

1h

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-37

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO
Default Value

2h

Ajiye sigogin sadarwa

RW

A'a

0x65766173 (rubutun shiga)

1h

(karanta shiga)

1h

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO
Default Value

3h

Ajiye sigogin aikace-aikacen

RW

A'a

0x65766173 (rubutun shiga)

1h

(karanta shiga)

1h

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO
Default Value

4h

Ajiye sigogin masana'anta

RW

A'a

0x65766173 (rubutun shiga)

1h

(karanta shiga)

1h

3.2.8. Abu 1011h: Mayar da Ma'auni

Wannan abu yana goyan bayan maido da tsoffin dabi'u don ƙamus na abu a cikin ƙwaƙwalwar mara mara ƙarfi. Don guje wa maido da sigogi bisa kuskure, na'urar tana mayar da abubuwan da ba a so ba ne kawai lokacin da aka rubuta takamaiman sa hannu zuwa madaidaicin madaidaicin madaidaicin. Sa hannu shine "load".

Sa hannu lamba ce mai 32-bit mara sa hannu, wanda ya ƙunshi lambobin ASCII na sa hannu.

haruffa, bisa ga tebur mai zuwa:

MSB

LSB

d

a

o

l

64h 61h 6Fh 6Ch

A liyafar daidai sa hannu zuwa ƙaramin maƙasudin da ya dace, Mai Kula da 1IN-CAN zai dawo da abubuwan da ba a so a cikin ƙwaƙwalwar da ba ta da ƙarfi, sannan tabbatar da watsawar SDO. Ana saita ƙimar tsohowar tana aiki ne kawai bayan an sake saita na'urar ko aka kunna keken keke. Wannan yana nufin cewa 1INCAN Controller ba zai fara amfani da tsoho dabi'u nan da nan, amma a maimakon haka ya ci gaba da gudu daga duk abin da dabi'u a cikin Object Dictionary kafin a mayar da aiki.

Ta hanyar karantawa, abu yana ba da bayanai game da tsohowar siga na maido da damar maidowa. Ga duk ƙananan alamomi, wannan ƙimar ita ce 1h, yana nuna cewa Mai Kula da 1IN-CAN yana mayar da rashin daidaituwa akan umarni.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-38

Bayanin Abu

Fihirisa

1011h ku

Suna

Mayar da Tsoffin Ma'auni

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 4

Default Value 4

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h Mayar da duk sigogin tsoho RW No 0x64616F6C (rubuta damar shiga), 1h (karanta damar) 1h

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

2h Mayar da tsoffin sigogin sadarwa RW No 0x64616F6C (rubuta damar shiga), 1h (karanta damar) 1h

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

3h Mayar da sigogin aikace-aikacen tsoho RW No 0x64616F6C (rubutu damar shiga), 1h (karanta damar) 1h

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

4h Mayar da sigogin masana'anta na asali RW No 0x64616F6C (rubutu damar shiga), 1h (karanta damar) 1h

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-39

3.2.9. Abu na 1016h: Lokacin bugun zuciya mai amfani

Mai kula da 1IN-CAN na iya zama mabukaci na abubuwan bugun zuciya har zuwa nau'i huɗu. Wannan abu yana bayyana lokacin zagayowar bugun zuciya da ake tsammani na waɗancan kayayyaki, kuma idan an saita shi zuwa sifili, ba a amfani da shi. Lokacin da ba sifili ba, lokacin shine madaidaicin 1ms, kuma saka idanu zai fara bayan karɓar bugun bugun zuciya na farko daga tsarin. Idan Mai Kula da 1IN-CAN ya kasa karɓar bugun zuciya daga kumburi a cikin lokacin da ake tsammani, zai nuna kuskuren sadarwa, kuma ya amsa kamar kowane abu 1029h.

Bishiyoyi 31-24

23-16

Ƙimar Ƙimar 00h Node-ID

Encoded kamar

BA a sanya hannu ba8

15-0 Lokacin bugun zuciya BA A YI SIGNED16

Bayanin Abu

Fihirisa

1016h ku

Suna

Lokacin bugun zuciya mai amfani

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Yawan shigarwar

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 4

Default Value 4

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 4h Mai amfani da bugun zuciya Lokacin bugun zuciya RW Babu UNSIGNED32 0

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-40

3.2.10. Abu na 1017h: Lokacin bugun zuciya mai samarwa

Ana iya saita Mai Kula da 1IN-CAN don samar da bugun bugun zuciya ta hanyar rubuta ƙima mara sifili ga wannan abu. Za a ba da ƙimar a cikin nau'ikan 1ms, kuma ƙimar 0 za ta kashe bugun zuciya.

Bayanin Abu

Fihirisa

1017h ku

Suna

Producer lokacin bugun zuciya

Abu Nau'in VAR

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 10 zuwa 65535

Default Value 0

3.2.11. Abu na 1018h: Identity Abun

Abu na ainihi yana nuna bayanan Mai Kula da 1IN-CAN, gami da id mai siyarwa, ID na na'ura, lambobi sigar software da hardware, da lambar serial.

A cikin shigarwar Lambar Gyarawa a ƙaramin jigon 3, tsarin bayanan yana kamar yadda aka nuna a ƙasa

Babban lambar bita ta MSB ( ƙamus na abu)

Gyaran Hardware

LSB Software Version

Bayanin Abu

Fihirisa

1018h ku

Suna

Abun Shaida

Nau'in Abun RECORD

Nau'in Bayanai

Rikodin Shaida

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Yawan shigarwar

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 4

Default Value 4

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h ID mai siyarwa RO No 0x00000055 0x00000055 (Axiomatic)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-41

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

2h Lambar samfur RO No 0xAA031701 0xAA031701

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

3h Lambar Gyarawa RO Babu UNSIGNED32 0x00010100

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

4h Serial Number RO Babu UNSIGNED32 No

3.2.12. Abu 1020h: Tabbatar da Kanfigareshan

Ana iya karanta wannan abu don ganin ranar da aka haɗa software ɗin (siffar da aka gano a cikin abu 1018h). Ana wakilta kwanan wata azaman ƙimar hexadecimal da ke nuna rana/wata/shekara gwargwadon tsarin da ke ƙasa. Ƙimar lokaci a ƙaramin jigon 2 shine ƙimar hexadecimal yana nuna lokaci a cikin agogon awa 24

Ranar MSB (a cikin 1-Byte Hex)
00

Watan (a cikin 1-Byte Hex) 00

Shekarar LSB (a cikin 2-Byte Hex) Lokaci (a cikin 2-Byte Hex)

Don misaliample, ƙimar 0x10082010 zai nuna cewa an haɗa software ɗin a ranar 10 ga Agusta, 2010. Ƙimar lokaci na 0x00001620 zai nuna an haɗa ta da ƙarfe 4:20 na yamma.

Bayanin Abu

Fihirisa

1020h ku

Suna

Tabbatar da tsari

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Yawan shigarwar

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 2

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-42

Default Value Sub-Index Bayanin Samun damar PDO Mapping Value Range Default Value

Kwanan saitin 2 1h RO Babu UNSIGNED32 No

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

Lokacin Kanfigareshan 2h RO Babu UNSIGNED32 No

3.2.13. Abu 1029h: Kuskure Halayen

Wannan abu yana sarrafa yanayin da za a saita 1IN-CAN Controller a cikin idan akwai kuskuren nau'in da ke da alaƙa da sub-index.

Ana nuna kuskuren hanyar sadarwa lokacin da ba a karɓi RPDO ba a cikin lokacin da ake sa ran da aka ayyana a cikin “Mai ƙidayar Matsala” na abubuwan sadarwa masu alaƙa, (duba Sashe na 3.2.14 don ƙarin bayani) ko kuma idan ba a karɓi saƙon ceto ko bugun zuciya kamar yadda ake tsammani ba. An bayyana kuskuren shigarwa a cikin Sashe na 1.3, kuma an bayyana kurakuran fitarwa a Sashe na 1.5.

Ga duk ƙananan fihirisa, ma'anoni masu zuwa suna riƙe gaskiya:

0 = Pre-Aiki (kumburi yana komawa yanayin da aka riga aka yi aiki lokacin da aka gano wannan laifin)

1 = Babu Canjin Jiha (kumburi ya kasance a cikin yanayin da yake cikin lokacin da laifin ya faru)

2 = Tsaya

(node ​​yana shiga yanayin tsayawa lokacin da laifin ya faru)

Bayanin Abu

Fihirisa

1029h ku

Suna

Kuskure Halaye

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Yawan shigarwar

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 5

Default Value 5

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar PDO

1h Laifin Sadarwa RW No

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-43

Bayanin Ƙimar Ƙimar Ƙimar Tsohuwar Ƙimar Ƙimar Ƙimar Ƙimar Ƙimar Ƙirar Taswirar PDO

Duba sama 1 (Babu Canjin Jiha) 2h Laifin Input Dijital (ba a yi amfani da shi ba) RW Babu Duba sama 1 (Babu Canjin Jiha)

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

3h Analog Input Fault (AI1) RW Babu Duba sama 1 (Babu Canjin Jiha)

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

Laifin Fitar Dijital na 4h (ba a yi amfani da shi ba) RW Babu Duba sama 1 (Babu Canjin Jiha)

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

5h Analog Output Fault (ba a amfani da shi) RW Babu Duba sama 1 (Babu Canjin Jiha)

3.2.14. Halin RPDO

Bisa ga CANopen ® daidaitaccen DS-301, za a yi amfani da hanya mai zuwa don sake tsara taswira, kuma iri ɗaya ne ga RPDOs da TPDOs.

a) Rusa PDO ta hanyar saita bit akwai (mafi mahimmancin bit) na sub-index 01h na ma'aunin sadarwar PDO zuwa 1b
b) Kashe taswira ta hanyar saita ƙaramin ma'anar 00h na abin da ya dace da taswira zuwa 0
c) Gyara taswira ta hanyar canza ƙimar ƙananan fihirisa masu dacewa
d) Kunna taswira ta hanyar saita ƙaramin ƙididdiga 00h zuwa adadin abubuwan da aka zana
e) Ƙirƙiri PDO ta hanyar saita bit ɗin yana wanzu (mafi mahimmancin bit) na sub-index 01h na daidaitattun sadarwar PDO zuwa 0b

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-44

Mai kula da 1IN-CAN na iya tallafawa saƙonnin RPDO guda huɗu. Duk RPDOs akan Mai Kula da 1IN-CAN suna amfani da madaidaitan sigogin sadarwa iri ɗaya, tare da saita ID na PDO bisa ga saitin haɗin da aka riga aka siffanta a cikin DS-301. Yawancin RPDOs ba su wanzu, babu RTR da aka yarda, suna amfani da CAN-IDs 11-bit (mai aiki mai tushe) kuma duk abubuwan da suka faru ne. Duk da yake duka huɗun suna da ingantaccen taswirar taswira (duba ƙasa) RPDO1 kawai aka kunna ta tsohuwa (watau akwai RPDO).

Taswirar RPDO1 a Abu 1600h: Default ID 0x200 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

4

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0 x25000110

Karin Karɓa 1 PV

2

0 x25000210

Karin Karɓa 2 PV

3

0 x25000310

Karin Karɓa 3 PV

4

0 x25000410

Karin Karɓa 4 PV

Taswirar RTPDO2 a Abu 1601h: Default ID 0x300 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

2

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0 x25000510

Karin Karɓa 1 PV (watau PID Control Feedback 1 PV)

2

0 x25000610

Karin Karɓa 2 PV (watau PID Control Feedback 2 PV)

3

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

4

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

Taswirar RPDO3 a Abu 1602h: Default ID 0x400 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

0

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

2

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

3

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

4

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

Taswirar RPDO4 a Abu 1603h: Default ID 0x500 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

0

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

2

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

3

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

4

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

Babu ɗayansu da ya kunna fasalin ƙarewar lokaci, watau "Mai ƙidayar Matsala" akan ƙaramin maƙasudin 5 an saita zuwa sifili. Lokacin da aka canza wannan zuwa ƙimar mara sifili, idan ba a karɓi RPDO daga wani kumburi ba a cikin lokacin da aka ayyana (yayin da ke cikin Yanayin Aiki), an kunna kuskuren hanyar sadarwa, kuma mai sarrafawa zai je ma'anar yanayin aiki a cikin Object 1029h sub-index 4.

Bayanin Abu

Fihirisa

1400h zuwa 1403h

Suna

Sigar sadarwa ta RPDO

Nau'in Abun RECORD

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-45

Nau'in Bayanai

Rikodin Sadarwa na PDO

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Yawan shigarwar

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 5

Default Value 5

Sub-Index

1h

Bayani

COB-ID da RPDO ke amfani dashi

Shiga

RW

X RPDOx ID

PDO Mapping No

1

0200h ku

Rage darajar Dubi ma'anar ƙimar a DS-301

2

0300h ku

Default Value 40000000h + RPDO1 + Node ID

3

0400h ku

C0000000h + RPDOx + Node-ID

4

0500h ku

Node-ID = Node-ID na module. Ana sabunta RPDO COB-IDs ta atomatik idan

An canza Node-ID ta ka'idar LSS.

80000000h a cikin COB-ID yana nuna cewa babu PDO (lalacewa)

04000000h a cikin COB-ID yana nuna cewa babu RTR da aka yarda akan PDO

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

Nau'in watsawa na 2h RO A'a Duba ma'anar ƙimar a DS-301 255 (FFh) = Lamarin Kore

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

3h Hana Lokaci RW Babu Duba ma'anar ƙimar a DS-301 0

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

4h Daidaita shigarwa RW Babu UNSIGNED8 0

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO

5 Mai ƙidayar aukuwa RW Babu Duba ma'anar ƙima a DS-301

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-46

Default Value 0
Tuna: Mai ƙidayar aukuwa mara sifili ga RPDO yana nufin cewa zai haifar da alamar lahani na hanyar sadarwa idan ba a karɓa ba a cikin wannan lokacin yayin da yake cikin Yanayin Aiki.

3.2.15. Halin TPDO

Mai kula da 1IN-CAN na iya tallafawa har zuwa saƙonnin TPDO guda huɗu. Duk TPDOs akan Mai Kula da 1IN-CAN suna amfani da madaidaitan sigogin sadarwa iri ɗaya, tare da saita ID na PDO bisa ga saitin haɗin da aka riga aka siffanta a cikin DS-301. Yawancin TPDOs ba su wanzu, babu RTR da aka yarda, suna amfani da CAN-IDs 11-bit (ginshiƙi mai inganci) kuma duk ana sarrafa su lokaci-lokaci. Duk da yake duka huɗun suna da ingantaccen taswirar taswira (duba ƙasa) TPDO1 kawai aka kunna ta tsohuwa (watau TPDO ya wanzu).

Taswirar TPDO1 a Abu 1A00h: Tsoffin ID 0x180 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

3

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0 x71000110

Analog Input 1 Darajar Filin

2

0 x71000210

Analog Input 1 Ma'aunin Ƙimar Filin Ma'auni

3

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

4

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

Taswirar TPDO2 a Abu 1A01h: Tsoffin ID 0x280 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

0

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

2

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

3

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

4

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

Taswirar TPDO3 a Abu 1A02h: Tsoffin ID 0x380 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

2

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0 x24600110

Fitar da Kulawar PID 1 Darajar Filin

2

0 x24600210

Fitar da Kulawar PID 2 Darajar Filin

3

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

4

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

Taswirar TPDO4 a Abu 1A03h: Tsoffin ID 0x480 + Node ID

Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarfafawa

Abu

0

2

Yawan abubuwan aikace-aikacen da aka zayyana a cikin PDO

1

0 x50200020

Darajar Filin Samar da Wuta (aunawa)

2

0 x50300020

Darajar Filin Zazzabi Mai sarrafawa (aunawa)

3

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

4

0

Ba a amfani da shi ta tsohuwa

Tunda duk banda TPDO1 yana da ƙimar watsa sifili (watau Event Timer a ƙaramin jigon 5 na abu na sadarwa), TPDO1 kawai za a watsa ta atomatik lokacin da naúrar ta shiga yanayin Aiki.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-47

Bayanin Abu

Fihirisa

1800h zuwa 1803h

Suna

Ma'aunin sadarwa na TPDO

Nau'in Abun RECORD

Nau'in Bayanai

Rikodin Sadarwa na PDO

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Yawan shigarwar

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 5

Default Value 5

Sub-Index

1h

Bayani

COB-ID da TPDO ke amfani dashi

Shiga

RW

X

TPDOx ID

PDO Mapping No

1

0180h ku

Rage darajar Dubi ma'anar ƙimar a DS-301

2

0280h ku

Default Value 40000000h + TPDO1 + Node-ID

3

0380h ku

C0000000h + TPDOx + Node-ID

4

0480h ku

Node-ID = Node-ID na module. Ana sabunta TPDO COB-IDs ta atomatik idan

An canza Node-ID ta ka'idar LSS.

80000000h a cikin COB-ID yana nuna cewa babu PDO (lalacewa)

04000000h a cikin COB-ID yana nuna cewa babu RTR da aka yarda akan PDO

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

Nau'in watsawa na 2h RO A'a Duba ma'anar ƙimar a DS-301 254 (FEh) = Lamarin Kore

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

3h Hana Lokaci RW Babu Duba ma'anar ƙimar a DS-301 0

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

4h Daidaita shigarwa RW Babu UNSIGNED8 0

Sub-Index

5

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-48

Bayanin Samun Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Rage Ƙimar

Mai ƙididdigewa RW Babu Duba ma'anar ƙima a cikin DS-301 100ms (akan TPDO1) 0ms (akan TPDO2, TPDO3, TPDO4)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-49

3.3. ABUBUWA APPLICATION (DS-404)

Index (hex)
6020 6030
7100 6110 6112 7120 7121 7122 7123 7130 6132 7148 7149 61A0 61A1

Abu
DI Karanta Jiha 1 Layin Shigar DI Polarity 1 Layin Shigar da Aiwatar da Aiwatar da Layin Aiwatar da Aiwatar AI Matsayin Filayen Aiwatar AI Sensor Nau'in AI Yanayin Aiki AI Ƙirar Input Scaling Tace Constant

Nau'in Abu
ARRAY ARRAY
ARRAY ARRAY ARRAY ARRAY .

Nau'in Bayanai
BOOLEAN BA SANIN 8 INTEGER16 BA 16 BA 8 INTEGER16 INTEGER16 INTEGER16 BA a sa hannu16 INTEGER16 BA a sanya hannu

Shiga
RO RW RW RW RW RW RW RW

Taswirar PDO
Ee A'a
Ee Ba Ba Ba Ba Ba Ba Babu Babu

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-50

3.3.1. Abu 6020h: DI Karanta Jiha 1 Layin shigarwa

Wannan abu-karanta kawai yana wakiltar yanayin shigarwar dijital daga layin shigarwa guda ɗaya. Koma zuwa Sashe na 1.2 don ƙarin bayani

Bayanin Abu

Fihirisa

6020h ku

Suna

DI Karanta Jiha 1 Layin shigarwa

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BOLEAN

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h Digital Input 1 State RO Ee 0 (KASHE) ko 1 (ON) 0

3.3.2. Abu 6030h: DI Polarity 1 Layin shigarwa

Wannan abu yana ƙayyade yadda jihar ke karantawa akan fil ɗin shigarwa ya dace da yanayin tunani, tare da haɗin gwiwar masana'anta 2020h, kamar yadda aka ayyana a cikin Table 3.

Bayanin Abu

Fihirisa

6030h ku

Suna

Layin shigar da DI Polarity 1

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO

1h Digital Input 1 Polarity RW Babu Duba Tebur 3

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-51

Ƙimar Tsohuwar 0 (Kunnawa/Kashe na al'ada)

3.3.3. Abu 7100h: AI Input Field Darajar

Wannan abu yana wakiltar ƙimar da aka auna na shigarwar analog wanda aka ƙididdige shi kamar kowane abu na masana'anta 2102h AI Decimal Lambobin PV. An bayyana rukunin tushe don kowane nau'in shigarwar a cikin Tebur 9, da kuma ƙudurin karantawa kawai (lambobi goma) masu alaƙa da FV.

Bayanin Abu

Fihirisa

7100h ku

Suna

Darajar Filin Shigar AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 FV RO Ee Nau'in Bayanai Takamaiman, duba Tebur 11 No

3.3.4. Abu 6110h: AI Sensor Nau'in

Wannan abu yana bayyana nau'in firikwensin (input) wanda ke haɗe da fil ɗin shigarwar analog.

Bayanin Abu

Fihirisa

6110h ku

Suna

Nau'in Sensor AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Samun Bayanin Ƙarshen Fihirisar

1h AI1 Sensor Nau'in RW

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-52

PDO Mapping Value Range Default Value

Babu Duba Tebur 5 40 (voltage)

3.3.5. Abu 6112h: AI Yanayin Aiki

Wannan abu yana ba da damar hanyoyin aiki na musamman don shigarwar.

Bayanin Abu

Fihirisa

6112h ku

Suna

Yanayin Aiki na AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Yanayin Aiki RW Babu Duba Tebur 4 1 (aiki na yau da kullun)

3.3.6. Abu 7120h: AI Input Scaling 1 FV

Wannan abu yana kwatanta darajar filin na ma'aunin daidaitawa na farko don tashar shigarwar analog, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 7. Har ila yau, yana bayyana ƙimar "mafi ƙarancin" na kewayon shigarwar analog lokacin amfani da wannan shigarwar a matsayin tushen sarrafawa don wani shingen aiki, kamar yadda aka bayyana a cikin Table 17 a Sashe na 1.5. An daidaita shi a cikin sashin jiki na FV, watau abu 2102h ya shafi wannan abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

7120h ku

Suna

AI Input Scaling 1 FV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Sub-Index

1h

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-53

Bayanin Samun Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Rage Ƙimar

AI1 Scaling 1 FV RW Babu Duba Tebur 11 500 [mV]

3.3.7. Abu 7121h: AI Input Scaling 1 PV

Wannan abu yana bayyana ƙimar tsari na wurin daidaitawa na farko don tashar shigar da analog, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 7. An ƙididdige shi a cikin sashin jiki na PV, watau abu 6132h ya shafi wannan abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

7121h ku

Suna

AI Input Scaling 1 PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Scaling 1 PV RW Babu lamba16 500 [daidai da 7120h]

3.3.8. Abu 7122h: AI Input Scaling 2 FV

Wannan abu yana kwatanta darajar filin na ma'auni na daidaitawa na biyu don tashar shigarwar analog, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 7. Har ila yau, yana bayyana darajar "mafi girman" na kewayon shigarwar analog lokacin amfani da wannan shigarwar a matsayin tushen sarrafawa don wani shingen aiki, kamar yadda aka bayyana a cikin Table 17 a Sashe na 1.5. An daidaita shi a cikin sashin jiki na FV, watau abu 2102h ya shafi wannan abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

7122h ku

Suna

AI Input Scaling 2 FV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-54

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Scaling 2 FV RW Babu Duba Tebur 11 4500 [mV]

3.3.9. Abu 7123h: AI Input Scaling 2 PV

Wannan abu yana bayyana ƙimar tsari na ma'aunin daidaitawa na biyu don tashar shigar da analog,

kamar yadda aka nuna a hoto na 7. An daidaita shi a cikin sashin jiki na PV, watau abu 6132h ya shafi wannan.

abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

7123h ku

Suna

AI Input Scaling 2 PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Scaling 2 PV RW Babu lamba16 4500 [daidai da 7122h]

3.3.10. Abu 7130h: Ƙimar Tsarin Shigar AI

Wannan abu yana wakiltar sakamakon sikelin shigarwar da aka yi amfani da shi ta Hoto na 7, kuma yana ba da ma'aunin ma'auni a cikin sashin jiki na ƙimar tsari (watau °C, PSI, RPM, da dai sauransu) tare da ƙuduri da aka bayyana a cikin abu 6132h AI Decimal Digits PV.

Bayanin Abu

Fihirisa

7130h ku

Suna

Ƙimar Tsarin Shigar AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-55

Rage Ƙimar 1 Tsoffin Ƙimar 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Ƙimar Tsari RO Ee Integer16 A'a

3.3.11. Abu 6132h: AI Decimal Lambobin PV

Wannan abu yana bayyana adadin lambobi masu bin ma'aunin ƙima (watau ƙuduri) na bayanan shigarwa, wanda aka fassara tare da nau'in bayanai Integer16 a cikin abun ƙima.

ExampLe: Ƙimar tsari na 1.230 (Float) za a ƙididdige shi azaman 1230 a tsarin lamba 16 idan an saita adadin lambobi zuwa 3.

Bayanin Abu

Fihirisa

6123h ku

Suna

AI Decimal Lambobin PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Decimal Lambobin PV RW No 0 zuwa 4 3 [Volt zuwa mV]

3.3.12. Abu 7148h: AI Span Fara

Wannan ƙimar tana ƙayyadadden ƙaƙƙarfan iyaka inda ake tsammanin ƙimar filin. Ƙimar filin waɗanda suka yi ƙasa da wannan iyaka ana yiwa alama mara kyau. An daidaita shi a cikin sashin jiki na FV, watau abu 2102h ya shafi wannan abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

7148h ku

Suna

AI Span Fara

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-56

Nau'in Bayanai Na Abu

ARRAY INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Fara Fara (Kuskure Min) RW Babu Duba Tebur 11 200 [mV]

3.3.13. Abu 7149h: AI Span End

Wannan ƙimar tana ƙayyadaddun iyaka na sama inda ake tsammanin ƙimar filin. Ma'auni na filin da ya fi wannan iyaka ana yiwa alama alama ce mai inganci. An daidaita shi a cikin sashin jiki na FV, watau abu 2102h ya shafi wannan abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

7149h ku

Suna

AI Span Ƙarshen

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Ƙarshen Ƙarshen (Kuskure Max) RW Babu Duba Tebur 11 4800 [mV]

3.3.14. Abu 61A0h: AI Filter Type

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-57

Wannan abu yana bayyana nau'in tace bayanan da za'a yi amfani da su a kan danyen bayanan shigar da su, kamar yadda aka karanta daga ADC ko Timer, kafin a wuce da shi zuwa abin darajar filin. An bayyana nau'ikan masu tace bayanai a cikin Tebur 8, kuma yadda ake amfani da su an bayyana su a Sashe na 1.3.

Bayanin Abu

Fihirisa

61A0h

Suna

Nau'in Tacewar AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Tace Nau'in RW Babu Duba Tebur 8 0 (babu tacewa)

3.3.15. Abu 61A1h: AI Filter Constant

Wannan abu yana bayyana adadin matakan da aka yi amfani da su a cikin matattara daban-daban, kamar yadda aka ayyana a Sashe na 1.3

Bayanin Abu

Fihirisa

61A0h

Suna

AI Tace Constant

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO

1h AI1 Filter Constant RW No 1 to 1000

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-58

Default Value 10

3.4. ABUBUWA MULKI

Index (hex)
2020 2021 2030 2031 2040 2041 2031
2100 2101 2102 2103 2110 2111 2112
2500 2502 2520 2522
30z0 30z1 30z2 30z3 30z4 30z5 30z6 30z7
4000 4010 4020 4×01 4×02 4×11 4×12 4×13 4×21 4×22 4×23 4×31 4×32 4×33
5010

Abu
Yanayin Jawo Sama/Ƙasa DI 1 Layin Shigarwa 1 Lokacin Debounce DI Tace 1 Layin Shigar DI Lokacin Debounce DI Sake saitin Pulse Count DI Time Window DI Pulse Window AI Shigarwar Range AI Adadin Pulses Per Juyin Juya Hali AI Kuskuren Lambobi FV AI Share Frequency ga ADC Kuskuren Jinkirin Dalili na EC Ƙarin Tsarin Karɓar Ƙimar EC Decimal Lambobin PV EC Scaling 2 PV EC Scaling 1 PV Ltz Input X-Axis Source Ltz Input X-Axis Number Ltz X-Axis Decimal Lambobi PV Ltz Y-Axis Decimal Lambobin PV LTz Y-Axis Decimal Lambobin XLT Point Y-Axis PV Ltz Fitar Y-Axis PV Logic Toshe Ƙaddamar da Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa 2 ) Toshe A Aiki B Yanayi 3 Toshe Dabarun A Aiki C Yanayi 1 Toshe Dabarun A Aiki C Yanayin

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

Nau'in Abu
ARDAY ARRAY ARRAY ARRAY
ARDAY ARRAY ARRAY ARRAY
ARRAY ARRAY ARRAY
VAR VAR VAR VAR ARRAY ARRAY ARRAY
ARRAY ARRAY ARRAY ARRAY .
ARRAY

Nau'in Bayanai
BA A SAUKI 8 BA A SANYA SHI BA16 BA A SANIN SHI BA8 BAI SANYA SHI BA8 BA A SANYA SHI BA32 BA A SANYA SHI BA32 BAI SANYA SHI BA32 BA A SANYA SHI BA8 BA A SAN SHI BA16 BA A SANYA BA 8 BA a sa hannun ba8 BA a sa hannu ba16 BA a sa hannu ba16 BOLEAN INTEGER16 BA a sa hannu8 INTEGER16 16 BA a sanya hannu8 ba a sanya hannu8 ba a sanya hannu ba8 BA a sanya hannu ba8 BA a sanya hannu ba8 BA a sanya hannu ba16 BA a sanya hannu ba16 BA a sanya hannu ba16 BA a sanya hannu ba8 BA a sanya hannu ba8 BA a sanya hannu ba16 BA a sa hannu ba8 BA a sanya hannu ba8 BA a sanya hannu ba32 BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sanya hannu baXNUMX BA a sa hannu baXNUMX BA a sa hannu baXNUMX INTEGERXNUMX INTEGERXNUMX INTEGERXNUMX BA a sa hannuXNUMX BA a sa hannu baXNUMX INTEGERXNUMX BA a sa hannuXNUMX BA a sa hannuXNUMX BA a sanya hannuXNUMX BA a sanya hannu

Shiga
RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW RW

Taswirar PDO
Babu Babu Babu Babu Babu
Babu Babu Babu Babu Babu
Ee A'a A'a
Ba ba ba ba ba ba ba
Ba ba ba ba ba ba ba ba ba
A'a

A-59

Matsayin Filin Samar da Wuta na 5020 5030 Ma'ajin Zazzabi Matsayin Filin Ƙimar 5555 Fara a Yanayin Aiki
inda z = 1 zuwa 6 da x = 1 zuwa 4

VAR

FULAWA32

RO

Ee

VAR

FULAWA32

RO

Ee

VAR

BOLEAN

RW

A'a

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-60

3.4.1. Abu 2020h: DI Pullup/Down Yanayin 1 Layin shigarwa

Wannan abu yana ƙayyade yadda jihar ke karantawa akan fil ɗin shigarwa ya dace da yanayin tunani, tare da aikace-aikacen abu 6020h, kamar yadda aka bayyana a cikin Table 3. Zaɓuɓɓukan wannan abu an jera su a cikin Table 1, kuma mai sarrafawa zai daidaita kayan shigarwa bisa ga abin da aka ƙayyade.

Bayanin Abu

Fihirisa

2020h ku

Suna

DI Pullup/Layin ƙasa 1 Layin shigarwa

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h Digital Input 1 Pullup/Down RW Babu Duba Tebur 1 0 (an kashewa)

3.4.2. Abu 2020h: DI Lokacin Zamba 1 Layin Shigarwa

Wannan abu yana ƙayyade lokacin ɓarna da ake amfani da shi lokacin da aka saita shigarwar azaman nau'in shigarwar dijital. Zaɓuɓɓukan wannan abu an jera su a ƙasa.

Bayanin Abu

Fihirisa

2021h ku

Suna

Lokacin zamba na DI Layin shigarwa 1

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO

1h Lokacin Debounce Input Digital RW No 0 60000

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-61

Default Value 10 (ms)

3.4.3. Abu 2030h: DI Debounce Filter 1 Layin Shigarwa

Wannan abu yana ƙayyade lokacin ɓarna na siginar dijital lokacin da aka saita shigarwar azaman Frequency/RPM ko nau'in shigarwar PWM. Zaɓuɓɓukan wannan abu an jera su a Tebur 2.

Bayanin Abu

Fihirisa

2020h ku

Suna

DI Debounce Filter 1 Layin shigarwa

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h Digital Input Debounce Tace RW Babu Duba Tebur 2 2 [Tace 1.78 us]

3.4.4. Abu na 2031h: Ƙimar Ruwan Mitar AI

Wannan abu yana ƙayyade lokacin ɓarna na siginar dijital lokacin da aka saita shigarwar azaman Frequency/RPM ko nau'in shigarwar PWM.

Bayanin Abu

Fihirisa

2031h ku

Suna

Ƙimar AI Mitar Matsala

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar PDO

Matsakaicin Matsakaici 1h RW Lamba

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-62

Rage Ƙimar 0-50 Tsoffin Ƙimar 50 (Hz)

3.4.5. Abu 2040h: AI Sake saitin Pulse Count Value

Wannan abu yana ƙayyade ƙimar (a cikin bugun jini) wanda zai sake saita nau'in shigarwar Counter don fara ƙidaya daga 0 kuma. Ana la'akari da wannan ƙimar lokacin da aka zaɓi shigarwar azaman nau'in Input Counter.

Bayanin Abu

Fihirisa

2040h ku

Suna

AI Sake saita Pulse Count Value

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI Sake saitin Pulse Count Value RW No 0-0xFFFFFFFF 1000

3.4.6. Abu 2041h: AI Counter Time Window

Wannan abu yana ƙayyade ƙimar (a cikin millise seconds) wanda za'a yi amfani dashi azaman taga lokacin don ƙidaya bugun jini da aka gano a cikinsa. Ana la'akari da wannan ƙimar lokacin da aka zaɓi shigarwar azaman nau'in Input Counter.

Bayanin Abu

Fihirisa

2041h ku

Suna

AI Counter Time Window

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Sub-Index

1h AI Counter Time Window

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-63

Samun Taswirar PDO Taswirar Ƙimar Tsohuwar Ƙimar

RW No 0-0xFFFFFFFF 500 (mili seconds)

3.4.7. Abu 2041h: AI Counter Pulse Window

Wannan abu yana ƙayyade ƙimar (a cikin bugun jini) wanda za'a yi amfani dashi azaman ƙidayar manufa don mai sarrafawa don ganowa da samar da lokaci (a cikin millise seconds) da ake buƙata don isa irin wannan ƙidaya. Ana la'akari da wannan ƙimar lokacin da aka zaɓi shigarwar azaman nau'in Input Counter.

Bayanin Abu

Fihirisa

2041h ku

Suna

Window Pulse Counter AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI Counter Window Pulse RW No 0-0xFFFFFFFF 1000

3.4.8. Abu 2100h: AI Input Range

Wannan abu, tare da 6110h AI Sensor Type, yana bayyana ma'anar shigarwar analog (Table 10) da kewayon da aka yarda (Table 11) don abubuwa 2111h, 7120h, 7122h, 7148h da 7149h. Lamba da nau'ikan jeri za su bambanta bisa ga irin nau'in firikwensin da aka haɗa da shigarwar, kamar yadda aka bayyana a cikin Tebur 6.

Bayanin Abu

Fihirisa

2100h ku

Suna

Range Input AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-64

Rage Ƙimar 1 Tsoffin Ƙimar 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Range RW Babu Duba Tebur 6 2 [0-5V]

3.4.9. Abu 2101h: AI Adadin Pulses Per Juyin Juya Hali

Ana amfani da wannan abu ne kawai lokacin da aka zaɓi nau'in shigarwar "Frequency" ta abu 6110h. Mai sarrafawa zai canza ma'aunin mitar ta atomatik daga Hz zuwa RPM lokacin da aka ƙayyade ƙimar mara sifili. A wannan yanayin, abubuwa 2111h, 7120h, 7122h, 7148h da 7149h za a fassara su azaman bayanan RPM. Abu na 2100h AI Input Range dole ne a keɓance shi a cikin Hertz, kuma yakamata a zaɓa bisa ga mitocin da ake tsammanin cewa firikwensin RPM zai yi aiki a ciki.

Bayanin Abu

Fihirisa

2101h ku

Suna

AI Adadin Juyin Juyin Juya Hali

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Sub-Index

1h

Bayani

AI1 Pulses a kowace juyin juya hali

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 0 zuwa 1000

Default Value 1

3.4.10. Abu 2102h: AI Decimal Lambobin FV

Wannan abu yana bayyana adadin lambobi masu bin madaidaicin ƙima (watau ƙuduri) na bayanan shigarwa, wanda aka fassara da nau'in bayanai Integer16 a cikin abun ƙimar filin.

Example: Ƙimar filin 1.230 (Float) za a ƙididdige shi azaman 1230 a tsarin lamba 16 idan an saita adadin lambobi zuwa 3.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-65

Baya ga FV abu 7100h, abubuwa 2111h, 7120h, 7122h, 7148h da 7149h kuma za a bayyana tare da wannan ƙuduri. Wannan abu abin karantawa ne kawai, kuma mai sarrafa zai gyara shi ta atomatik kamar yadda yake a cikin Table 9 dangane da nau'in shigar da analog da kewayon da aka zaɓa.

Bayanin Abu

Fihirisa

2102h ku

Suna

AI Decimal Lambobin FV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Dicimal Lambobin FV RO Babu Duba Tebur 9 3 [Volt zuwa mV]

3.4.11. Abu 2103h: AI Filter Frequency for ADC

Ana amfani da wannan abu don ƙididdige mitar tacewa mai yankewa don gefen ADC akan mai sarrafawa. Ana amfani da mai canzawa-zuwa-dijital tare da nau'ikan shigarwar analog: voltage; halin yanzu; da tsayayya. Hakanan ana amfani da shi don aunawa: martanin fitarwa na analog na yanzu; wutar lantarki voltage, da kuma zafin jiki na processor. Ana jera abubuwan tacewa a cikin Tebur 7.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-66

Bayanin Abu

Fihirisa

2104h ku

Suna

Mitar Filter AI don ADC

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h ADC Mitar Tace RW Babu Duba Tebur 7 1 [Tace 50Hz]

3.4.12. Abu 2110h: Aiwatar Gano Kuskuren Aiwatarwa

Wannan abu yana ba da damar gano kuskure da amsa mai alaƙa da toshe aikin shigar da analog. Lokacin da aka kashe, shigarwar ba za ta haifar da lambar EMCY ba a cikin abu na 1003h Pre-Defined Error Field, kuma ba zai kashe duk wani fitarwa da shigarwar ke sarrafawa ba idan shigarwar ta fita daga kewayon kamar yadda abubuwan 7148h AI Span Start da 7149h AI Span End suka bayyana.

Bayanin Abu

Fihirisa

2110h ku

Suna

Kunna Kuskuren AI

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BOLEAN

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

Gano Kuskuren 1h AI1 Kunna RW No 0 (KARYA) ko 1 (GASKIYA) 1 [GASKIYA]

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-67

3.4.13. Abu na 2111h: Kuskuren AI Share Hysteresis

Ana amfani da wannan abu don hana saurin kunnawa / share alamar kuskuren shigarwa, da aika abu 1003h zuwa cibiyar sadarwar CANopen ®. Da zarar shigarwar ta wuce sama/ƙasa madaidaicin da ke ayyana ingantacciyar kewayon aiki, dole ne ta dawo cikin kewayo da rage/da wannan ƙimar don share laifin. An daidaita shi a cikin sashin jiki na FV, watau abu 2102h ya shafi wannan abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

2111h ku

Suna

Kuskuren AI Mai share Hysteresis

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

Kuskuren 1h AI1 Share Hysteresis RW Babu Duba Tebur 11 100 [mV]

3.4.14. Abu 2112h: AI Kuskuren jinkirin amsawa

Ana amfani da wannan abu don tace sigina masu banƙyama kuma don hana saturating cibiyar sadarwar CANopen ® tare da watsa shirye-shiryen abu 1003h kamar yadda aka saita / share kuskure. Kafin a gane laifin (watau an ƙara lambar EMCY zuwa lissafin filin kuskure da aka riga aka ƙayyade), dole ne ya ci gaba da aiki cikin tsawon lokacin da aka ayyana a cikin wannan abu. Naúrar jiki don wannan abu shine millise seconds.

Bayanin Abu

Fihirisa

2112h ku

Suna

Kuskuren AI Jinkiri

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 1

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-68

Default Value 1

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h AI1 Kuskuren Jinkirin Amsa RW No 0 zuwa 60,000 1000 [ms]

3.4.15. Abu 2500h: EC Ƙarin Ƙimar Tsari da Aka Samu

Wannan abu yana ba da ƙarin tushen sarrafawa don ba da damar sarrafa wasu tubalan ayyuka ta hanyar bayanan da aka karɓa daga CANopen ® RPDO. Yana aiki daidai da kowane abu wanda za'a iya rubutawa, mappable PV, kamar 7300h AO Output PV.

Bayanin Abu

Fihirisa

2500h ku

Suna

EC Karin Karɓa PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 6

Default Value 6

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 6h (x = 1 zuwa 6) ECx An Karɓi PV RW Ee Integer16 A'a

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-69

3.4.16. Abu 2502h: EC Decimal Lambobin PV

Wannan abu yana bayyana adadin lambobi masu bin madaidaicin ƙima (watau ƙuduri) na ƙarin bayanan sarrafawa, wanda aka fassara tare da nau'in bayanai Integer16 a cikin abun ƙima.

Bayanin Abu

Fihirisa

2502h ku

Suna

EC Decimal Lambobin PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 6

Default Value 6

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 6h (x = 1 zuwa 6) ECx Decimal Lambobin PV RW No 0 zuwa 4 1 (ƙudurin 0.1)

3.4.17. Abu 2520h: EC Scaling 1 PV

Wannan abu yana bayyana mafi ƙarancin ƙimar ƙarin tushen sarrafawa. An yi amfani dashi azaman sikelin 1 darajar ta wasu ayyukan toshe lokacin da aka zaɓi EC azaman tushen bayanan X-Axis, watau kamar yadda aka gani a cikin Hoto 11. Babu wani mahaɗan naúrar jiki tare da bayanan, amma yana amfani da ƙuduri ɗaya kamar PV da aka karɓa kamar yadda aka bayyana a cikin abu 2502h, EC Decimal Digits PV. Wannan abu dole ne koyaushe ya zama ƙasa da abu 2522h EC Scaling 2 PV.

Bayanin Abu

Fihirisa

2520h ku

Suna

EC Scaling 1 PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 6

Default Value 6

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-70

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 6h (x = 1 zuwa 6) ECx Scaling 1 PV RW No -32768 zuwa 2522h sub-index X 0

3.4.18. Abu 2522h: EC Scaling 2 PV

Wannan abu yana bayyana iyakar ƙimar ƙarin tushen sarrafawa. An yi amfani da shi azaman Scaling 2 darajar ta wasu ayyuka na toshe lokacin da aka zaɓi EC a matsayin tushen bayanan X-Axis, watau kamar yadda aka gani a cikin Hoto 11. Babu wani mahaɗin naúrar jiki tare da bayanan, amma yana amfani da ƙuduri ɗaya kamar PV da aka karɓa kamar yadda aka bayyana a cikin abu 2502h, EC Decimal Digits PV. Wannan abu dole ne ya kasance mafi girma fiye da abu 2520h EC Scaling 1 PV.

Bayanin Abu

Fihirisa

2522h ku

Suna

EC Scaling 2 PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 6

Default Value 6

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 6h (x = 1 zuwa 6) ECx Scaling 2 PV RW No 2520h sub-index X zuwa 32767 1000 (100.0)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-71

3.4.19. Abu 30z0h: Ltz Input X-Axis Source

Wannan abu yana bayyana nau'in shigarwar da za a yi amfani da shi don ƙayyade ƙimar tsarin shigarwar X-Axis don aikin tebur na bincike. Abubuwan da aka samo asali na sarrafawa akan mai sarrafa 1IN-CAN an jera su a cikin Tebur 15. Ba duk hanyoyin da za su yi amfani da su azaman shigarwar X-Axis ba ne, kuma alhakin mai amfani ne don zaɓar tushen da ke da ma'ana ga aikace-aikacen. Zaɓin “Ba a Amfani da Tushen Sarrafa” yana hana toshe aikin tebur mai alaƙa.

Bayanin Abu

Fihirisa

30z0h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Ltz Input X-Axis Source

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage Ƙimar Duba Tebur 15

Default Value 0 (ba a yi amfani da sarrafawa ba, an kashe PID)

3.4.20. Abu 30z1h: Ltz Input X-Axis Number

Wannan abu yana bayyana adadin tushen da za a yi amfani da shi azaman shigarwar X-Axis PV don aikin tebur na dubawa. Lambobin sarrafawa da ke akwai sun dogara ne akan tushen da aka zaɓa, kamar yadda aka nuna a cikin Table 16. Da zarar an zaɓa, iyakokin maki akan X-Axis za a takura su ta hanyar abubuwan ƙira na tushen sarrafawa / lamba kamar yadda aka bayyana a cikin Table 17.

Bayanin Abu

Fihirisa

30z1h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Ltz Input X-Axis Number

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage Ƙimar Duba Tebur 16

Default Value 0 (tushen sarrafawa mara amfani)

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-72

3.4.21. Abu 30z2h: Ltz X-Axis Decimal Lambobin PV

Wannan abu yana bayyana adadin lambobi masu bin ma'aunin ƙima (watau ƙuduri) na bayanan shigarwar X-Axis da maki a teburin dubawa. Ya kamata a saita shi daidai da lambobi goma da PV ke amfani da shi daga tushen sarrafawa/lamba kamar yadda aka ayyana a cikin Tebura 17.

Bayanin Abu

Fihirisa

30z2h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Ltz X-Axis Decimal Lambobin PV

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 0 zuwa 4 (duba Table 17)

Default Value 0

3.4.22. Abu 30z3h: Ltz Y-Axis Decimal Lambobin PV

Wannan abu yana bayyana adadin lambobi masu bin madaidaicin ƙima (watau ƙuduri) na maki Y-Axis a cikin teburin dubawa. Lokacin da fitarwar Y-Axis zai zama shigarwar zuwa wani shingen aiki (watau fitarwar analog), ana ba da shawarar cewa wannan ƙimar a saita daidai da lambobi na decimal da toshe ke amfani da teburin nema azaman tushen/lamba.

Bayanin Abu

Fihirisa

30z3h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Ltz Y-Axis Decimal Lambobin PV

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 0 zuwa 4

Default Value 0

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-73

3.4.23. Abu na 30z4h: Amsa Magana Ltz

Wannan abu yana ƙayyade amsawar Y-Axis ga canje-canje a cikin shigarwar X-Axis. Ƙimar da aka saita a cikin ƙananan ƙananan 1 yana ƙayyade nau'in X-Axis (watau bayanai ko lokaci), yayin da duk sauran ƙananan bayanai ke ƙayyade amsa (r).amp, mataki, watsi) tsakanin maki biyu akan lankwasa. Zaɓuɓɓukan wannan abu an jera su a Table 24. Dubi Hoto 18 don misaliample na bambanci tsakanin mataki da ramp amsa.

Bayanin Abu

Fihirisa

30z4h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Martanin Bayanin Ltz

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 11

Default Value 11

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h X-Axis Nau'in RW Babu Duba Tebur 24 (0 ko 1) 0 (amsar bayanan axis)

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

2h zuwa 11h (x = 2 zuwa 11) Ltz Point X Response RW Babu Duba Tebur 24 (0, 1 ko 2) 1 (r)amp jawabin)

3.4.24. Abu 30z5h: Ltz Point X-Axis PV

Wannan abu yana bayyana bayanan X-Axis don maki 11 daidaitawa akan teburin dubawa, wanda ya haifar da gangaren fitarwa daban-daban 10.

Lokacin da aka zaɓi amsawar bayanai don nau'in X-Axis (sub-index 1 na abu 30z4), wannan abu yana ƙuntata kamar yadda X1 ba zai iya zama ƙasa da ƙimar Scaling 1 na tushen sarrafawa / lambar da aka zaɓa ba, kuma X11 ba zai iya zama fiye da ƙimar Scaling 2 ba. Sauran abubuwan an takura su ta hanyar dabarar da ke ƙasa. Ƙungiyar ta jiki tare da bayanan za ta kasance na shigarwar da aka zaɓa, kuma za ta yi amfani da ƙudurin da aka ƙayyade a cikin abu 30z2h, Ltz X-Axis Decimal Digits PV.

MinInputRange <= X1<= X2<= X3<= X4<= X5<= X6<= X7<= X8<= X9<= X10<= X11<= MaxInputRange

Lokacin da aka zaɓi amsa lokaci, kowane batu akan X-Axis ana iya saita shi a ko'ina daga 1 zuwa 86,400,000ms.

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-74

Bayanin Abu

Fihirisa

30z5h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Ltz Point X-Axis PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 11

Default Value 11

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 11h (x = 1 zuwa 11)

Ltz Point X-Axis PVx

RW

A'a

Duba sama (bayanai) 1 zuwa 86400000 (lokaci)

10*(x-1)

A'a

3.4.25. Abu 30z6h: Ltz Point Y-Axis PV

Wannan abu yana bayyana bayanan Y-Axis don maki 11 daidaitawa akan teburin dubawa, wanda ya haifar da gangaren fitarwa daban-daban 10. Bayanan ba shi da ƙuntatawa kuma ba shi da wani naúrar jiki mai alaƙa da shi. Zai yi amfani da ƙudurin da aka ayyana a cikin abu 30z3h, Ltz Y-Axis Decimal Digits PV.

Bayanin Abu

Fihirisa

30z6h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Ltz Point Y-Axis PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 11

Default Value 11

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 11h (x = 1 zuwa 11) Ltz Point Y-Axis PVx RW Babu lamba16 10*(x-1) [watau 0, 10, 20, 30, … 100]

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-75

3.4.26. Abu 30z7h: Ltz Fitar Y-Axis PV

Wannan abin da ake karantawa kawai yana ƙunshe da aikin tebur na toshe PV wanda za'a iya amfani dashi azaman tushen shigarwa don wani shingen aiki (watau fitarwar analog.) Naúrar jiki don wannan abu ba a bayyana shi ba, kuma zai yi amfani da ƙudurin da aka ayyana a cikin abu 30z3h, Ltz Y-Axis Decimal Digits PV.

Bayanin Abu

Fihirisa

30z7h (inda z = 1 zuwa 6)

Suna

Ltz fitarwa Y-Axis PV

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

INTEGER16

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RO

Taswirar PDO Ee

Ƙimar Range Integer16

Default Value No

3.4.27. Abu na 4000h: Ƙaƙwalwar Hankali Yana Ƙarfafawa

Wannan abu yana bayyana ko za a kimanta ma'anar da aka nuna a cikin hoto 22 ko a'a.

Bayanin Abu

Fihirisa

4000h ku

Suna

Hannun Toshe Logic

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BOLEAN

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 4

Default Value 4

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 4h (x = 1 zuwa 4) LBx Kunna RW No 0 (KARYA) ko 1 (GASKIYA) 0 [KARYA]

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-76

3.4.28. Abu na 4010h: Teburin Zaɓan Ma'ana
Wannan abin da ake karantawa kawai yana nuna abin da tebur aka zaɓa azaman tushen fitarwa don toshe dabaru bayan an yi kimantawa da aka nuna a hoto na 22.

Bayanin Abu

Fihirisa

4010h ku

Suna

Teburin Da Aka Zaɓa Mai Ma'ana

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 4

Default Value 4

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 4h (x = 1 zuwa 4) LBx Zaɓaɓɓen Tebur RO Ee 1 zuwa 6 A'a

3.4.29. Abu 4020h: Logic Block Output PV

Wannan abin da ake karantawa kawai yana nuna fitarwa daga tebur da aka zaɓa, wanda aka fassara azaman kashitage. Iyaka na kashi ɗayatage tuba ya dogara ne akan kewayon tebur dubawa Y-Axis Output PV kamar yadda aka nuna a Tebu 17.

Bayanin Abu

Fihirisa

4020h ku

Suna

Logic Block Output PV

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 4

Default Value 4

Bayanin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙimar Ƙimar Taswirar PDO

1h zuwa 4h (x = 1 zuwa 4) LBx Fitarwa PV RO Ee Dogara akan Teburin da aka zaɓa

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-77

Default Value No

3.4.30. Abu 4x01h: Lambobin Tebur na Neman LBx

Wannan abu yana ƙayyade wanne daga cikin teburin dubawa guda shida ke goyan bayan akan 1IN-CAN da ke da alaƙa da wani aiki na musamman a cikin toshe dabaru da aka bayar. Har zuwa teburi uku ana iya haɗa su zuwa kowane aikin tunani.

Bayanin Abu

Fihirisa

4x01h (inda x = 1 zuwa 4)

Suna

Lambobin Neman Tebur LBx

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 3

Default Value 3

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 3h (y = A zuwa C) Teburin Neman LBx Y Lamba RW No 1 zuwa 6 Dubi Tebur 30

3.4.31. Abu na 4x02h: LBx Aiki Mai Ma'ana

Wannan abu yana ƙayyade yadda za a kwatanta sakamakon sharuɗɗan guda uku na kowane aiki da juna don sanin gaba ɗaya yanayin fitowar aikin. Akwai ayyuka har guda uku waɗanda za'a iya tantance su a cikin kowane toshe dabaru. Zaɓuɓɓukan wannan abu an bayyana su a cikin Table 28. Duba Sashe na 1.8 don ƙarin bayani game da yadda ake amfani da wannan abu.

Bayanin Abu

Fihirisa

4x02h (inda x = 1 zuwa 4)

Suna

LBx Aiki Mai Ma'ana

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 3

Default Value 3

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-78

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h zuwa 3h (y = A zuwa C) LBx Aiki Y Ma'aikacin Ma'ana RW Babu Duba Tebur 28 Aiki A = 1 (da duka) Ayyukan B = 1 (da duka) Ayyukan C = 0 (tsoho)

3.4.32. 3.4.33. 3.4.34. 3.4.35. 3.4.36. 3.4.37. 3.4.38. 3.4.39. 3.4.40.

Abu 4x11h: LBx Aiki A Yanayi 1 Abu 4x12h: LBx Aiki A Yanayi 2 Abu 4x13h: LBx Aiki A Yanayi 3 Abu 4x21h: LBx Aiki B Yanayi 1 Abu 4x22h: LBx Aiki 2 Abu 4x23h: LBx Aiki 3 Bhk. Yanayi 4 Abu 31x1h: LBx Aiki C Yanayi 4 Abu 32x2h: LBx Aiki C Yanayi 4 Abu 33x3h: LBx Aiki C Yanayi XNUMX

Wadannan abubuwa, 4xyzh, suna wakiltar Logic Block z, Aiki y, Yanayin z, inda x = 1 zuwa 4, y = A zuwa C, da z = 1 zuwa 3. Duk waɗannan abubuwa sune nau'i na musamman na rikodin, wanda aka bayyana a cikin Table 25. An bayyana bayanin yadda ake amfani da waɗannan abubuwa a Sashe na 1.8.

Bayanin Abu

Fihirisa

4 xyz

Suna

Ayyukan LBx y Yanayin z

Nau'in Abun RECORD

Nau'in Bayanai

BA a sanya hannu ba8

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 5

Default Value 5

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

1h Hujja 1 Source RW Babu Duba Tebur 15 1 (CANBude Saƙo)

Bayanin Sub-Index

2h Hujja 1 Lamba

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-79

Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar Ƙimar Ƙirar Ƙirar Ƙirar Ƙirar Ƙirar Ƙimar PDO

RW Babu Duba Tebur 16 3 (EC An Karɓi PV 1) 3h Hujja 2 Source RW

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

Hujja ta 4h 2 Lamba RW Babu Duba Tebur 16 3 (FV 3 na dindindin)

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

5h Mai aiki RW Babu Duba Tebur 26 0 (daidai)

3.4.41. Abu na 5010h: Ƙimar Filin Tsayawa

An ba da wannan abu don ƙyale mai amfani ya kwatanta da ƙayyadaddun ƙima, watau don sarrafa saiti a cikin madauki na PID, ko a cikin yanayin kimantawa don toshe dabaru. Ana daidaita dabi'u biyu na farko a cikin wannan abu a KARYA (0) da GASKIYA (1). Akwai wasu ƙananan fihirisa guda huɗu suna ba da wasu bayanan da ba su da iyaka.

Bayanin Abu

Fihirisa

5010h ku

Suna

Darajar Filin Tsayawa

Abu Nau'in ARRAY

Nau'in Bayanai

FULAWA32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Bayani

Ana goyan bayan babban juzu'i

Shiga

RO

PDO Mapping No

Farashin 6

Default Value 6

Samun Bayanin Ƙarshen Fihirisar

1h Ƙarya Ƙarya RO

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-80

PDO Mapping Value Range Default Value

No 0 (karya)

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

2h Constant Gaskiya RO No 1 1 (gaskiya)

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

3h Constant FV 3 RW Babu Float32 25.0

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

4h Constant FV 4 RW Babu Float32 50.0

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

5h Constant FV 5 RW Babu Float32 75.0

Bayanin Ƙarshen Fihirisar Samun Samun Taswirar Taswirar Taswirar PDO Tsoffin Ƙimar Ƙimar

6h Constant FV 6 RW Babu Float32 100.0

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-81

3.4.42. Abu na 5020h: Darajar Filin Samar da Wuta

Wannan abin karantawa kawai yana samuwa don dalilai na bincike. Yana nuna ma'auni voltage powering mai sarrafawa. Naúrar jiki don wannan abu shine volts.

Bayanin Abu

Fihirisa

5020h ku

Suna

Darajar Filin Samar da Wuta

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

FULAWA32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RO

Taswirar PDO Ee

Rage darajar 0 zuwa 70 [V]

Default Value No

3.4.43. Abu 5030h: Ƙimar Filin Zazzabi Mai sarrafawa

Wannan abin karantawa kawai yana samuwa don dalilai na bincike. Yana nuna ma'aunin zafin jiki na mai sarrafawa, wanda koyaushe zai gudana kusan 10 ° C zuwa 20 ° C sama da yanayi. Naúrar jiki don wannan abu shine digiri Celsius.

Bayanin Abu

Fihirisa

5030h ku

Suna

Darajar Filin Zazzabi Mai sarrafawa

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

FULAWA32

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RO

Taswirar PDO Ee

Rage darajar -50 zuwa 150 [°C]

Default Value No

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-82

3.4.44. Abu 5555h: Fara a Yanayin Aiki

Wannan abu yana bawa naúrar damar farawa a yanayin aiki ba tare da buƙatar kasancewar CANopen ® Master akan hanyar sadarwa ba. An yi niyya don amfani da shi kawai lokacin gudanar da mai sarrafa 1IN-CAN azaman madaidaicin tsari. Yakamata koyaushe a saita wannan KARYA duk lokacin da aka haɗa ta zuwa daidaitaccen cibiyar sadarwa na master/bayi.

Bayanin Abu

Fihirisa

5555h ku

Suna

Fara a Yanayin Aiki

Nau'in Abu VARIABLE

Nau'in Bayanai

BOLEAN

Bayanin Shiga

Sub-Index

0h

Shiga

RW

PDO Mapping No

Rage darajar 0 (KARYA) ko 1 (GASKIYA)

Default Value 0 [FALSE]

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-83

4. BAYANIN FASAHA

4.1. Samar da Wutar Lantarki
Kariyar shigar da wutar lantarki

12, 24 VDC maras kyau (8…36VDC kewayon samar da wutar lantarki)
An ba da kariya ta polarity na baya. Sashen shigar da wutar lantarki yana karewa daga maɗaukakiyar motsi da gajeren wando. Overvoltage kariya har zuwa 38V aka bayar. Overvoltage (undervoltagda).

4.2. Abubuwan shigarwa
Ayyukan shigar da Analog Voltage Shigarwa
Shigarwa na Yanzu
Shigar da PWM
Shigar da Mitar
Ayyukan Input Dijital mai ƙidayar Input
Daidaiton Input Analog Resolution Resolution Dijital Kuskuren Ganewa/Aiki

Voltage [V], Yanzu [mA], PWM [%], Mitar [Hz], RPM, Counter

0-5V 0-10V

(Impedance 204 K) (Tsarin 136 K)

0-20mA 4-20mA

(Impedance 124) (Impedance 124)

0 zuwa 100% (a 0.5Hz zuwa 20kHz) Zaɓaɓɓen 10k janye zuwa +5V ko jawa zuwa GND resistor

0.5Hz zuwa 20kHz Zaɓuɓɓuka 10k Pulup zuwa +5V ko jawa zuwa GND resistor

Ƙididdigar bugun jini, Taga aunawa, ƙwanƙwasa a cikin taga

5V CMOS, Babban Mai Aiki ko Ƙarƙashin Zaɓuɓɓuka Zaɓuɓɓuka 10k zuwa +5V ko ja zuwa GND resistor Al'ada, Inverse ko Latched (maɓallin turawa)

<1% kuskuren cikakken ma'auni (duk iri)

12-bit ADC

16-bit mai ƙidayar lokaci

Daga cikin Range High da Low gano EMCY code tsara (abu 1003h) da kuskuren yiwuwar (1029h).

4.3. Sadarwa
CAN
Kashe hanyar sadarwa

1 CAN 2.0B tashar jiragen ruwa, yarjejeniya CiA CANopen ® Ta hanyar tsoho, 1IN-CAN Controller yana watsa ma'auni shigarwar (FV abu 7100h) da kuma fitarwa halin yanzu (FV abu 2370h) akan TPDO1
Bisa ga ma'auni na CAN, ya zama dole don dakatar da hanyar sadarwa tare da masu adawa da ƙarewa na waje. Resistors ne 120 Ohm, 0.25W m, karfe fim ko makamancin haka. Ya kamata a sanya su tsakanin tashoshin CAN_H da CAN_L a ƙarshen hanyar sadarwar.

4.4. Gabaɗaya Bayani

Microprocessor

STM32F103CBT7, 32-bit, 128 Kbytes Flash Program Memory

Quiescent Yanzu

Tuntuɓi Axiomatic.

Dabarun Sarrafa

Ayyukan mai amfani da aka tsara ta amfani da Electronic Assistant®

Sadarwa

1 CAN tashar jiragen ruwa (CANopen®), SAE J1939 yana samuwa akan buƙata.

Yanayin Aiki

-40 zuwa 85 C (-40 zuwa 185 F)

Kariya

IP67

Amincewa da EMC

Alamar CE

Jijjiga

MIL-STD-202G, Gwaji 204D da 214A (Sine da Random) 10 g ganiya (Sine); 7.86 Grms kololuwa (Bazuwar) (Yana jiran)

Girgiza kai

MIL-STD-202G, Gwaji 213B, 50g (A jiran)

Amincewa

Alamar CE

Haɗin Wutar Lantarki

6 pin Deutsch IPD connector P/N: DT04-6P Ana samun kit ɗin filogi a matsayin Axiomatic P/N: AX070119.

Pin # 1 2 3 4 5 6

Bayanin shigarwar BATT+ + CAN_H CAN_L Shigar da BATT-

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-84

5. TARIHIN VERSION

Ranar Sigar

1

Mayu 31, 2016

Marubuci

gyare-gyare

Gustavo Del Valle Daftarin Farko

UMAX031701, Shigarwa guda ɗaya zuwa CAN Buɗe Mai Sarrafa V1

A-85

KAYANMU
Mai kunnawa Yana Sarrafa Cajin Baturi CAN Gudanar da bas, Ƙofar CAN/Wifi, CAN/Bluetooth Masu Canza wutar lantarki na yanzu DC/DC DC Vol.tage/Masu Canjin Siginar Yanzu na Injin Yanayin Zazzabi Scanners Ethernet/CAN Masu Canza Fan Drive Masu Sarrafa Na'urar Haɗin Ruwa I/O Na Sarrafa LVDT Na'urar Simulators Na'urar Sarrafa Motoci Sarrafa PID Nau'in Matsayi, Ma'aunin Ma'auni Inlinometers Wuta Yana Ba da Sabis na Siginar PWM/Masu Sabis na Matsakaicin Mai Rarraba Siginar Sabis na Canjin Gaggawa Sarrafa Surge Suppressors

KAMFANINMU
Axiomatic yana ba da ikon sarrafa injin lantarki, abubuwan da aka gyara, da tsarin zuwa kan titi, abin hawa na kasuwanci, abin hawa na lantarki, saitin janareta, sarrafa kayan, makamashi mai sabuntawa da kasuwannin OEM masana'antu.

Muna ba da ingantacciyar mafita, sabbin hanyoyin da ke mai da hankali kan ƙara ƙima ga abokan cinikinmu.

Muna jaddada sabis da haɗin gwiwa tare da abokan cinikinmu, masu samar da kayayyaki, da ma'aikatanmu don gina dangantaka na dogon lokaci da amincewar juna.

KYAKKYAWAR TSIRA DA ƙera
Axiomatic shine ISO 9001: 2008 rajista makaman.

HIDIMAR
Duk samfuran da za a mayar da su zuwa Axiomatic suna buƙatar lambar izini na Kayan Aiki (RMA#).

Da fatan za a ba da wannan bayanin lokacin neman lambar RMA: · Serial number, part number · Axiomatic invoice number and date · hours of aiki, bayanin matsalar · Waya saitin zane, aikace-aikace · Sauran sharhi kamar yadda ake bukata

Lokacin shirya takaddun jigilar kaya, da fatan za a lura da waɗannan. Daftar kasuwanci na kwastam (da fakitin tattarawa) yakamata su faɗi daidaitattun HS na ƙasa da ƙasa (lambar jadawalin kuɗin fito), ƙima da kuma bayanan kaya, kamar yadda aka nuna a rubutun da ke ƙasa. Darajar raka'a akan daftarin kasuwanci yakamata ya zama daidai da farashin siyan su.

Kayayyakin da Aka Yi A Kanada (ko Finland) Kayayyakin Da Aka Koma Don Ƙimar Garanti, HS: 9813.00 Ƙimar Identical Kaya Axiomatic RMA#

GARANTI, APPLICATION YARDA/IYAKA
Axiomatic Technologies Corporation tana da haƙƙin yin gyare-gyare, gyare-gyare, haɓakawa, haɓakawa, da sauran canje-canje ga samfuransa da sabis ɗin sa a kowane lokaci kuma don dakatar da kowane samfur ko sabis ba tare da sanarwa ba. Abokan ciniki yakamata su sami sabbin bayanan da suka dace kafin sanya oda kuma yakamata su tabbatar da cewa irin wannan bayanin na yanzu kuma cikakke ne. Masu amfani yakamata su gamsar da kansu cewa samfurin ya dace don amfani a aikace-aikacen da aka yi niyya. Duk samfuranmu suna ɗaukar garanti mai iyaka akan lahani a cikin kayan aiki da aikin aiki. Da fatan za a koma zuwa garantin mu, Ƙimar Aikace-aikacen / Iyakance da Tsarin Komawa Kayayyaki kamar yadda aka bayyana akan www.axiomatic.com/service.html.

LABARI
Axiomatic Technologies Corporation 5915 Wallace Street Mississauga, KANADA L4Z 1Z8 TEL: +1 905 602 9270 FAX: +1 905 602 9279 www.axiomatic.com

Axiomatic Technologies Oy Höytämöntie 6 33880 Lempäälä FINLAND TEL: +358 103 375 750 FAX: +358 3 3595 660 www.axiomatic.fi

Haƙƙin mallaka 2018

Takardu / Albarkatu

AXIOMATIC AX031701 Single Universal Input Controller [pdf] Manual mai amfani
AX031701 Mai Kula da Input na Duniya guda ɗaya, AX031701

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *