LOGO

LSI LASTEM E-Log Data Logger don Kula da Yanayi

LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin Yanayin-Sabbin-Sakamakon-IMG

Gabatarwa

Wannan jagorar gabatarwa ce ga amfani da E-Log datalogger. Karatun wannan jagorar zai ba ku damar aiwatar da mahimman ayyuka don fara wannan na'urar. Don aikace-aikace na musamman, kamar – na misaliample - yin amfani da takamaiman na'urorin sadarwa (modem, masu sadarwa, masu juyawa Ethernet/RS232 da sauransu) ko kuma inda ake buƙatar aiwatar da dabaru ko saitin ma'aunin ƙididdigewa, da fatan za a koma zuwa E-Log da Littattafan Mai amfani na software na 3DOM suna samuwa. kan www.lsilastem.com website

Shigarwa na farko Ana nuna ainihin ayyukan kayan aiki da tsarin bincike a ƙasa

  • Shigar da software na 3DOM akan PC;
  • Tsarin Datalogger tare da software na 3DOM;
  • Ƙirƙirar Rahoton Kanfigareshan;
  • Haɗin abubuwan bincike zuwa mai amfani da bayanai;
  • Nuna ma'auni a cikin saurin saye.

Bayan haka, za a iya saita software don adana bayanai ta nau'i daban-daban (rubutu, bayanan SQL da sauransu).

Shigar da software a kan PC

Don saita mai amfani da bayanan ku, kawai kuna buƙatar shigar da 3DOM akan PC. Koyaya, idan wannan PC ita ce wacce za'a yi amfani da ita don sarrafa bayanai, ana ba da shawarar shigar da duk sauran software tare da lasisin amfani da su.

Kalli darussan bidiyo na gaba masu alaƙa da batutuwan wannan babin.

# Take YouTube link Lambar QR
 

1

 

3DOM: Shigarwa daga LSI LASTEM web site

#1-3 DOM shigarwa daga LSI LASTEM web shafin - YouTube LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-3
 

4

 

3DOM: Shigarwa daga LSI

Direban USB na LASTEM

#4-3 Shigar da DOM daga LSI LASTEM Kebul na USB - YouTube LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-3
 

5

 

3DOM: Yadda ake canza masu amfani

harshen mu'amala

#5-Canja yaren 3 DOM - YouTube LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-3

Hanyar shigarwa

Don shigar da shirin, shiga sashin Zazzagewa na website www.lsi-lastem.com kuma bi umarnin da aka bayar.

3DOM Software

Ta hanyar software na 3DOM, zaku iya yin tsarin kayan aiki, canza tsarin kwanan wata/lokaci da zazzage bayanan da aka adana ta adana su cikin tsari ɗaya ko fiye.
A ƙarshen tsarin shigarwa, fara shirin 3DOM daga jerin shirye-shiryen LSI LASTEM. Halin babban taga yana kamar ƙasa

LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-2

Shirin 3DOM yana amfani da harshen Italiyanci idan akwai nau'in Italiyanci na tsarin aiki; in har
na wani harshe daban na tsarin aiki, shirin 3DOM yana amfani da harshen Ingilishi. Don tilasta amfani da harshen Italiyanci ko Ingilishi, ko wane harshe ne na tsarin aiki, da file "C: \ Programmi \ LSILastem \ 3DOM \ bin \ 3Dom.exe.config" dole ne a bude tare da editan rubutu (misali. Notepad) kuma canza darajar sifa UserDefinedCulture ta hanyar saita en-us don Turanci kuma shi - don Italiyanci. A ƙasa akwai wani tsohonampna saitin don harshen Ingilishi:

Tsarin Datalogger

Don aiwatar da daidaitawar datalogger, kuna buƙatar

  • Fara kayan aiki;
  • Saka kayan aiki a cikin 3DOM;
  • Duba agogon ciki na kayan aiki;
  • Ƙirƙirar daidaitawa a cikin 3DOM;
  • Aika saitunan sanyi zuwa kayan aiki.

Kalli darussan bidiyo na gaba masu alaƙa da batutuwan wannan babin

# Take YouTube link Lambar QR
 

2

 

E-Log mai ƙarfi

 

#2-Karfafa E-Log - YouTube

LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-3
 

3

 

Haɗa zuwa PC

Haɗin # 3-E-Log zuwa PC da sababbi kayan aiki a cikin jerin shirye-shiryen 3DOM - YouTube LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-3
 

4

 

Tsarin na'urori masu auna firikwensin

#4-Sensors daidaitawa ta amfani da 3DOM shirin - YouTube LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-3

Fara kayan aiki

Duk samfuran E-Log ana iya yin amfani da su ta hanyar samar da wutar lantarki ta waje (12Vcc) ko ta hanyar allo. Koma zuwa teburin da ke ƙasa don haɗi zuwa matosai na shigar da kayan aiki da zuwa filogin fitarwa na filasha ko na'urorin lantarki.

Layi Samfura Haɗin kai Tasha
  ELO105 0 Vdc baturi 64
  ELO305 + 12 Vdc baturi 65
Shigarwa ELO310
   
  ELO505 GND 66
  ELO515    
 

Fitowa

 

Tutti

+ Vdc kafaffe ga firikwensin wuta / na'urorin waje 31
0dd ku 32
+ Vdc da aka kunna zuwa na'urori masu auna firikwensin / na'urorin waje 33

Don kunna kayan aiki ta hanyar samar da wutar lantarki ta waje, yi amfani da mai haɗawa a gefen gefen dama; a wannan yanayin, madaidaicin sandar shine wanda ke cikin mai haɗawa (duba siffa 1 a ƙasa). A kowane hali, a kula kada a juyar da polarity, ko da kayan aikin yana da kariya daga irin wannan aiki mara kyau.
Muna ba da shawarar haɗa wayar GND don toshe 66 - idan akwai -. Idan ba a sami wayar GND ba, tabbatar da toshe haɗin haɗin gajeriyar hanya 60 da 61. Wannan yana haɓaka rigakafi ga hargitsi na electromagnetic da kariya daga jawowa da kuma gudanar da fitar da wutar lantarki.

HANKALI: Idan ana amfani da matosai 31 da 32 don samar da kowane na'ura na waje, waɗannan yakamata a sanye su da da'irar kariya daga gajerun kewayawa ko igiyoyin ruwa sama da 1 A.
Fara kayan aiki tare da kunnawa ON/KASHE a gefen dama. Ana yin siginar daidai aiki ta OK/ERR LED mai walƙiya a saman ɓangaren nuninLSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-4

Ƙara sabon kayan aiki zuwa shirin 3DOM

Haɗa PC ɗin ku zuwa tashar tashar jiragen ruwa ta 1 ta hanyar kebul na ELA105 da aka kawo. Fara shirin 3DOM daga jerin shirye-shiryen LSI LASTEM, zaɓi Instrument-> Sabo…kuma bi hanyar jagora. Saita azaman sigogin sadarwa

  • Nau'in sadarwa: Serial;
  • Serial tashar jiragen ruwa: ;
  • Saurin Bps: 9600;

Da zarar an gane kayan aikin, za a iya shigar da ƙarin bayanai, kamar sunan mai amfani da Bayani.
Da zarar an kammala tsarin shigar da bayanai, shirin yana ƙoƙarin sauke bayanan daidaitawa da saitin masana'anta na na'urar; a yayin da sadarwa ta kasa dakatar da wannan aiki, ba zai yiwu a canza ko ƙirƙirar sabon saiti ba. A ƙarshen hanya, za a nuna lambar serial na kayan aikin ku a cikin panel Instruments.

Duba agogon cikin kayan aiki

Domin samun cikakkun bayanan lokaci, agogon ciki na datalogger yakamata ya zama daidai. Idan ba haka ba, ana iya daidaita agogon da na kwamfutarka ta hanyar software na 3DOM.

Yi waɗannan ayyuka masu zuwa don duba aiki tare:

  • Tabbatar kwanan watan PC daidai;
  • Daga 3DOM zaɓi lambar serial na kayan aiki a cikin Instruments panel;
  • Zaɓi Ƙididdiga… daga menu na Sadarwa;
  • Saka alamar bincike a Duba don saita sabon lokaci nan take;
  • Danna maɓallin Saita game da lokacin da ake so (UTC, hasken rana, kwamfuta);
  • Bincika don samun nasarar aiki tare na lokacin Kayan aiki.

Tsarin kayan aiki

Idan abokin ciniki bai buƙace shi ba, kayan aikin ya fito daga masana'anta tare da daidaitaccen tsari. Ana buƙatar canza wannan ta ƙara ma'aunin firikwensin da za a samu.

A taƙaice, waɗannan su ne ayyukan da za a yi

  • Ƙirƙirar sabon tsari;
  • Ƙara ma'auni na na'urori masu auna firikwensin da za a haɗa su zuwa tashar tashar tashar jiragen ruwa ko tashar tashar jiragen ruwa, ko kuma dole ne a samo su ta rediyo;
  • Saita ƙimar bayani;
  • Saita dabaru na aiki (na zaɓi);
  • Saita halayen aiki na kayan aiki (na zaɓi);
  • Ajiye sanyi kuma canza shi zuwa mai sarrafa bayanai

Ƙirƙirar SABON SABUWA

Da zarar an sami nasarar ƙara sabon kayan aikin zuwa 3DOM, saitin asali na datalogger ya kamata ya bayyana a cikin Tsarin Kanfigareshan (mai suna mai amfani000 ta tsohuwa). Ana ba da shawarar kada a canza wannan saitin saboda, idan akwai matsaloli, yana iya zama dole a sake saita kayan aikin ta hanyar samar da wannan daidaitaccen tsari. Ana ba da shawarar ƙirƙirar sabon tsari wanda ya fara daga ainihin ɗaya ko daga ɗayan samfuran da ake da su. A cikin shari'ar farko, ci gaba kamar haka:

  • Fara shirin 3DOM daga jerin shirye-shiryen LSI LASTEM;
  • Zaɓi lambar serial ɗin kayan aikin ku a cikin rukunin kayan aikin;
  • Zaɓi sunan ainihin saitin a cikin Tsarin Kanfigareshan (mai amfani000 ta tsohuwa);
  • Danna sunan da aka zaɓa tare da maɓallin dama na linzamin kwamfuta kuma zaɓi Ajiye azaman Sabon Kanfigareshan…;
  • Bada suna ga tsarin sai ka danna Ok.

A na biyu, akasin haka

  • Fara shirin 3DOM daga jerin shirye-shiryen LSI LASTEM;
  • Zaɓi lambar serial ɗin kayan aikin ku a cikin rukunin kayan aikin;
  • Zaɓi Sabo… daga menu na Kanfigareshan;
  • Zaɓi samfurin sanyi da ake so kuma danna Ok;
  • Bada suna ga tsarin sai ka danna Ok.

Da zarar an gama aiki, sunan sabon tsarin zai bayyana a cikin Configurations panel.

Ga kowane kayan aiki, ana iya ƙirƙirar ƙarin saiti. Saitin na yanzu, wanda aka nuna a cikin kwamitin daidaitawa ta gunkin LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-5 shine na ƙarshe da aka aika zuwa kayan aiki

SHIGA MA'AUNAR SUNA

Zaɓi abin Ma'auni daga sashin Gabaɗaya Ma'auni don nuna rukunin da ke ɗauke da sigogin sarrafa matakan.LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-6

3DOM ya ƙunshi rajista na na'urori masu auna firikwensin LSI LASTEM inda kowane firikwensin ya dace da daidaita shi don samun ta E-Log. Idan LSI LASTEM ne ya samar da firikwensin, kawai danna maɓallin Ƙara, gudanar da bincike na firikwensin ta hanyar saita lambar kasuwanci ta firikwensin ko ta hanyar bincike a cikin nau'in sa kuma danna maɓallin Ok. Shirin yana ƙayyade tashar shigar da ta fi dacewa ta atomatik (zaɓi ta cikin waɗanda ake da su) kuma ya shigar da matakan a cikin Ma'auni na Lissafi. Akasin haka, idan firikwensin ba LSI LASTEM ba ne ko kuma bai bayyana a cikin rajistar firikwensin 3DOM ba, ko kuna son haɗa shi zuwa mai sarrafa bayanai a cikin yanayin ƙare ɗaya (a cikin wannan yanayin koma zuwa littafin mai amfani da kayan aiki), danna Sabon. maballin don ƙara ma'auni, shigar da duk sigogin da shirin ke buƙata (suna, ma'auni, bayani da sauransu). Don ƙarin cikakkun bayanai kan ƙarin sabbin matakan, koma zuwa littafin jagorar shirin da kuma jagorar kan layi wanda gabaɗaya ke bayyana yayin canjin kowane siga mai shirye-shirye. Ya kamata a sake maimaita waɗannan ayyukan don kowane firikwensin da kayan aikin zai samu. Da zarar matakin ƙara matakan matakan ya cika, Ƙungiyar Lissafin Ma'auni yana nuna jerin duk matakan da aka saita. Ga kowane ma'auni, lissafin yana nuna matsayi, suna, tashoshi, ƙimar saye, nau'ikan haɓakawa masu alaƙa. Dangane da nau'in aunawa, ana nuna wani gunki daban:

  • Na'urar firikwensin da aka samuLSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-7
  • Serial Sensor: LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-8duka tashar da adireshin cibiyar sadarwa suna nunawa (ID);
  • Ma'aunin ƙididdiga: LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-9

Bayan haka, idan aka yi amfani da ma'auni ta adadin da aka samu, alamar takan canza:LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-10

Ana iya canza odar ma'auni bisa ga buƙatun ku ta latsa maɓallin Tsara. Duk da haka yana da kyau a ci gaba da haɗuwa da adadin da ake buƙatar samuwa tare (misali: gudun iska da shugabanci) da ba da fifiko ga matakan tare da saurin saye, motsa su a saman jerin.

KAFA KYAUTA KYAUTA

Matsakaicin bayani shine mintuna 10 ta tsohuwa. Idan kuna son canza wannan siga, zaɓi Bayanin Bayani daga sashin Gabaɗaya Sirri

KASANCEWAR HANYAR AIKIN

Kayan aiki yana da masu kunnawa 7 waɗanda za a iya amfani da su don samar da wutar lantarki na na'urori masu auna firikwensin da aka haɗa zuwa tashar tashar tashar: 4 actuators don 8 shigarwar analog, 2 actuators don 4 dijital bayanai, 1 actuator don wasu ayyuka (yawanci, wutar lantarki na modem). /tsarin sadarwar rediyo). Hakanan ana iya amfani da masu kunnawa ta hanyar dabaru na kunnawa shirin, masu iya samar da ƙararrawa dangane da ƙimar da na'urori masu auna firikwensin suka samu. Voltage samuwa a kan waɗannan tashoshi ya dogara da wutar lantarki da kayan aiki ke bayarwa. Ƙungiya tsakanin shigarwa da mai kunnawa an gyara shi kuma yana bin teburin da aka nuna a cikin §2.4.

Don saita dabaru na kunnawa, ci gaba kamar haka

  • Zaɓi Logics daga sashin Actuators;
  • Zaɓi matsayi na farko da ake samu (don misaliample (1)) kuma danna Sabo;
  • Zaɓi nau'in dabaru daga ginshiƙin ƙimar, saita sigogin da aka buƙata kuma danna Ok;
  • Zaɓi Masu kunnawa daga sashin masu kunnawa;
  • Zaɓi lambar mai kunnawa don haɗin gwiwa tare da dabaru (misaliample (7)) kuma danna Sabon maɓalli;
  • Shigar da alamar rajistan shiga cikin wasiƙa zuwa mahangar da aka shigar a baya kuma danna Ok.

KASANCEWAR HALAYEN AIKI

Mafi mahimmancin halayen aiki shine yuwuwar kashe nunin ku bayan kusan minti ɗaya na rashin amfani don rage yawan kuzari. Ana ba da shawarar don kunna wannan zaɓi lokacin da kayan aiki ke aiki tare da baturi, tare da ko ba tare da bangarorin PV ba. Ci gaba kamar haka don samun damar halayen aiki kuma - musamman - don saita aikin kashewa ta atomatik:

  • Zaɓi Halaye daga sashin Bayanin Kayan aiki;
  • Zaɓi Nuna wuta ta atomatik kuma saita ƙima zuwa Ee.

AJEN TAFIYA DA MASALLATA SHI ZUWA DATALOGGER

Don ajiye sabon saitin, danna maɓallin Ajiye daga mashaya kayan aiki na 3DOM.
Don canja wurin saitin zuwa mai amfani da bayanan ku, ci gaba kamar haka:

  • Zaɓi sunan sabon saitin a cikin Tsarin Kanfigareshan;
  • Latsa sunan da aka zaɓa tare da maɓallin dama na linzamin kwamfuta sannan ka zaɓa Loda…

A ƙarshen watsawa, na'urar za ta sake farawa tare da sabon saye kuma saboda haka za ta yi aiki bisa sabbin saitunan da aka watsa.

Ƙirƙirar rahoton daidaitawa

Rahoton Kanfigareshan ya ƙunshi duk bayanai game da tsarin da aka yi la'akari da su gami da alamun yadda ake haɗa bincike daban-daban zuwa tashoshin kayan aiki:

  • Bude sanyi a ƙarƙashin la'akari;
  • Danna maɓallin Rahoto akan mashaya kayan aiki;
  • Danna Ok akan odar Ma'auni;
  • Sanya suna ga file ta hanyar saita hanyar ajiyewa.

Idan wasu matakan ba su da alaƙa da aka sanya, mai yiwuwa dalili na iya zama cewa an ƙirƙiri ma'aunin ba tare da yin amfani da rajistar firikwensin LSI LASTEM ba.
Ana ba da shawarar buga takaddar don samun damar amfani da ita daga baya lokacin haɗa masu binciken zuwa mai sarrafa bayanai.

Haɗa masu binciken

Ana ba da shawarar haɗa masu binciken tare da kashe kayan aiki.

Haɗin lantarki

Ya kamata a haɗa binciken zuwa abubuwan shigar da bayanan da aka sanya tare da 3DOM. Don haka, haɗa binciken zuwa akwatin tashar kamar haka:

  • Gano tashoshin da za a yi amfani da su tare da binciken da ake la'akari a cikin Rahoton Kanfigareshan;
  • Bincika don dacewa da launukan da aka nuna a cikin Rahoton Kanfigareshan tare da waɗanda aka ruwaito a cikin binciken da ke tare da ƙira; idan akwai rashin jituwa, koma ga binciken da ke tare da ƙira.

Rashin bayanin, koma zuwa tebur da tsare-tsaren da ke ƙasa.

TERMINAL BOARD
Shigar da Analog Sigina GND Masu aiki
A B C D Lamba +V 0 V
1 1 2 3 4 7 1 5 6
2 8 9 10 11
3 12 13 14 15 18 2 16 17
4 19 20 21 22
5 34 35 36 37 40 3 38 39
6 41 42 43 44
7 45 46 47 48 51 4 49 50
8 52 53 54 55
Input dijital Sigina GND Masu aiki
E F G Lamba +V 0V
9 23 24 25 28 5 26 27
10 56 57 58
11 29 30 61 6 59 60
12 62 63
  28 7 33 32

LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-11LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-12

Sensors tare da siginar analog (hanyoyi daban-daban)LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-13

Serial dangane

Za'a iya haɗa bincike na fitarwa na serial kawai zuwa tashar jiragen ruwa na datalogger 2. Domin ba da damar E-Log don samun daidaitattun bayanai, saiti na sadarwa ya kamata ya dace da nau'in binciken da aka haɗa.

Nuna matakan a cikin saurin saye

E-Log yana da aikin da ke ba da damar siyan duk na'urori masu auna firikwensin da aka haɗa da abubuwan da ke cikin sa (ban da na'urori masu auna firikwensin da aka haɗa da tashar tashar jiragen ruwa) a matsakaicin saurin gudu. Ta wannan hanyar, yana yiwuwa a bincika daidaiton ayyukan da aka yi har zuwa lokacin. Don kunna yanayin saye da sauri, ci gaba kamar haka:

  • Kunna kayan aiki tare da maɓallin ON/KASHE kuma kiyaye maɓallin F2 cikin baƙin ciki a bayyanar allon farko, inda aka nuna lambar serial;
  • Bincika - idan zai yiwu - don daidaito da wadatar bayanan da aka nuna;
  • Kashe kuma kunna kayan aiki, don dawo da shi zuwa yanayin al'ada.

Adana azaman rubutun ASCII file;
Adana akan Database Gidas (SQL).

Adana bayanai a cikin rubutu file

Zaɓi Duba don kunna akwatin sarrafa bayanai kuma saita yanayin ma'aji da ake so (hanyar babban fayil ɗin ajiya, file suna, mai raba na decimal, adadin lambobi goma…).
Wanda aka halitta files ana saka su a cikin babban fayil ɗin da aka zaɓa kuma a ɗauki suna mai canzawa bisa ga saitunan da aka zaɓa: [Basic folder]\[Serial number]\[Prefix]_[Serial number]_[yyyyMMdd_HHmmss].txt

Lura
Idan saitin “Ajiye bayanai akan iri ɗaya file” ba a zaba ba, duk lokacin da aka zazzage bayanan kayan aiki, sabon bayanai file an halicce shi.
Kwanan da aka yi amfani da shi don nuna ma'ajiyar file yayi daidai da ranar ƙirƙirar ajiyar ajiya file kuma BA zuwa kwanan wata/lokaci na farkon sarrafa bayanan da ake samu a cikin file

Ajiye bayanai akan rumbun adana bayanai na Gidas

Lura
Don adana bayanai akan bayanan LSI LASTEM Gidas na SQL Server 2005, kuna buƙatar shigar da GidasViewer shirin: yana bayar da shigarwar bayanan bayanai kuma yana buƙatar lasisin kunnawa ga kowane kayan aiki. Database Gidas yana buƙatar shigar SQL Server 2005 a cikin PC: idan mai amfani bai sami wannan shirin ba, ana iya saukar da sigar “Express” kyauta. Koma zuwa GidasViewJagorar shirin don ƙarin bayani kan GidasViewda shigarwa

Tagar daidaitawa don ajiya akan bayanan Gidas yana da yanayin da ke ƙasa:LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-14

Don kunna ajiya, zaɓi Duba don kunna akwatin sarrafa bayanai.
Jerin yana nuna halin haɗin kai na yanzu. Ana iya canza wannan ta danna maɓallin Zaɓi wanda ke buɗe taga daidaitawa don haɗi zuwa bayanan Gidas:

LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-15

Wannan taga yana nuna tushen bayanan Gidas da ake amfani da shi kuma yana ba da damar canjin sa. Don canza tushen bayanan da shirin ke amfani da shi, zaɓi abu daga jerin abubuwan da aka samo bayanai ko ƙara sabo ta latsa Ƙara; yi amfani da maɓallin Gwaji don bincika samuwar tushen bayanan da aka zaɓa. Jerin abubuwan da aka samo asali sun haɗa da jerin duk tushen bayanan da mai amfani ya shigar, don haka farkon ba komai bane. Lissafin ya kuma nuna tushen bayanan da shirye-shiryen LSI-Lastem daban-daban ke amfani da su na amfani da bayanan Gidas. Babu shakka, bayanan da suka shafi shigar da shirye-shiryen da aka tsara kawai ake nunawa. Maɓallin Cire yana kawar da tushen bayanai daga jerin; wannan aikin baya canza tsarin shirye-shiryen da ke amfani da tushen bayanan da aka cire kuma wanda zai ci gaba da amfani da shi. Hakanan ana iya canza wa'adin lokacin buƙatun bayanai daga ma'ajin bayanai. Don ƙara sabon haɗi, zaɓi maɓallin Ƙara na taga da ta gabata, wanda ke buɗe Ƙara taga don sabon tushen bayanai.

LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-16

Ƙayyade misalin SQL Server 2005 inda za'a haɗa da duba haɗi tare daLSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-17 maballin. Lissafin yana nuna misalai ne kawai a cikin kwamfutar gida. Ana gano misalan SQL Server kamar haka: sunan uwar garken\misali sunan uwar garken inda sunan uwar garken ke wakiltar sunan cibiyar sadarwar kwamfuta inda aka shigar da SQL Server; ga al'amuran gida, ko dai sunan kwamfuta, sunan (na gida) ko kuma alamar digo mai sauƙi ana iya amfani da ita. A cikin wannan taga, za a iya saita lokacin buƙatun bayanan bayanan bayanai kuma.

Lura
Yi amfani da ingantattun Windows kawai idan binciken haɗin ya gaza. Idan kun haɗa zuwa misalin cibiyar sadarwa kuma amincin Windows ya gaza, tuntuɓi mai gudanar da bayanan ku

Karɓar cikakkun bayanai

Don karɓar cikakkun bayanai daga 3DOM, zaɓi Menu na Sadarwa-> Fassarar Bayanai… ko danna Elab. Maɓallin ƙima a kan sandar kayan aiki na Instrument ko Ƙwararren Bayanai… menu na mahallin kayan aikin.LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-18

Idan shirin ya yi nasara wajen kafa sadarwa tare da kayan aikin da aka zaɓa, an kunna maɓallin Zazzagewa; sai acigaba kamar haka

  • Zaɓi ranar da za a fara zazzage bayanai; idan an riga an zazzage wasu bayanai, mai sarrafawa yana ba da shawarar ranar zazzagewar ƙarshe;
  • Zaɓi Nuna bayanai kafinview akwatin idan kana son nuna bayanai kafin adana su;
  • Danna maɓallin Zazzagewa don zazzage bayanai kuma adana su a cikin tarihin da aka zaɓa files

Kalli darussan bidiyo na gaba masu alaƙa da batutuwan wannan babin.

# Take YouTube link Lambar QR
 

5

 

Zazzage bayanai

#5-Zazzage bayanai ta shirin 3DOM - YouTube LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-19

Nuna cikakkun bayanai

Fassarar bayanai filed a Gidas database za a iya nunawa tare da Gidas Viewya software. A lokacin farawa, shirin yana da fasali kamar haka:LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-20

Don nuna bayanai, ci gaba kamar haka:

  • Fadada reshen da ya yi daidai da lambar serial na kayan aiki da ke bayyana a cikin Data Browser;
  • Zaɓi abin da aka gano tare da kwanan watan farawa / lokacin ma'auni;
  • Danna maɓallin da aka zaɓa tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi Nuna Bayanai (don ma'aunin motsin iska, zaɓi Nuna Bayanan Wind Rose ko Nuna Rarraba Wind Rose Weibull);
  • Saita abubuwan don binciken bayanai kuma danna Ok; shirin zai nuna bayanai a tsarin tebur kamar yadda aka nuna a kasa;LSI-LASTEM E-Log-Data-Logger-don-Sabbin-Yanayin-Yanayin-Yanayin-FIG-21
  • Don nuna ginshiƙi zaɓi Nuna Chart akan tebur tare da maɓallin dama na linzamin kwamfuta

Takardu / Albarkatu

LSI LASTEM E-Log Data Logger don Kula da Yanayi [pdf] Jagorar mai amfani
E-Log Data Logger don Kula da Yanayi, E-Log, Logger Data don Kula da Yanayi, Mai Saƙon Bayanai, Logger

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *