HT INSTRUMENTS HT8051 Multifunction Process Calibrator Manual mai amfani
HT INSTRUMENTS HT8051 Multifunction Process Calibrator

TSARI DA HANYOYIN TSIRA

An ƙera kayan aikin bisa ga umarnin IEC/EN61010-1 masu dacewa da kayan auna lantarki. Don amincin ku da kuma don hana lalata kayan aiki, da fatan za a bi hanyoyin da aka siffanta a cikin wannan jagorar a hankali kuma karanta duk bayanin kula da alamar ta gabace ta da matuƙar kulawa.

Kafin da bayan aiwatar da ma'auni, a hankali kiyaye waɗannan umarnin:

  • Kada ku aiwatar da kowane ma'auni a cikin yanayi mai ɗanɗano.
  • Kada ku aiwatar da kowane ma'auni idan akwai iskar gas, abubuwan fashewa ko masu ƙonewa, ko a cikin mahalli mai ƙura.
  • Ka guji kowace lamba tare da auna kewaye idan ba a yi ma'auni ba.
  • Guji tuntuɓar sassan ƙarfe da aka fallasa, tare da na'urorin aunawa marasa amfani, da sauransu.
  • Kada ku aiwatar da kowane ma'auni idan kun sami abubuwan da ba su da kyau a cikin kayan aiki kamar nakasawa, ɗigon abubuwa, rashin nuni akan allo, da sauransu.
  • Kar a taɓa yin amfani da juzu'itage wuce 30V tsakanin kowane nau'i na bayanai ko tsakanin shigarwa da ƙasa don hana yiwuwar girgiza wutar lantarki da duk wani lahani ga kayan aiki.

A cikin wannan jagorar, kuma akan kayan aiki, ana amfani da alamomi masu zuwa:

Ikon faɗakarwa HANKALI: kiyaye umarnin da aka bayar a cikin wannan littafin; rashin amfani da kyau zai iya lalata kayan aiki ko sassanta.

Ikon Mita mai rufi biyu.

Ikon Haɗin kai zuwa ƙasa

UMARNI NA FARKO

  • An ƙera wannan kayan aikin don amfani da shi a cikin mahallin gurɓataccen digiri na 2.
  • Ana iya amfani da shi don auna DC VOLTAGE da DC YANZU.
  • Muna ba da shawarar bin ƙa'idodin aminci na yau da kullun da aka ƙirƙira don kare mai amfani daga igiyoyin ruwa masu haɗari da kayan aiki daga amfani da kuskure.
  • Sai kawai jagora da na'urorin haɗi waɗanda aka kawo tare da kayan aiki suna ba da tabbacin yarda da ƙa'idodin aminci. Dole ne su kasance cikin yanayi mai kyau kuma a maye gurbinsu da samfuri iri ɗaya, idan ya cancanta.
  • Kar a gwada da'irori sama da ƙayyadaddun voltage iyaka.
  • Kada ku yi kowane gwaji a ƙarƙashin yanayin muhalli wanda ya wuce iyakar da aka nuna a cikin § 6.2.1.
  • Bincika cewa an shigar da baturin daidai.
  • Kafin haɗa jagora zuwa wurin da ake aunawa, duba cewa an saita kayan aikin daidai don hana duk wani lahani ga kayan aikin.

LOKACIN AMFANI

Da fatan za a karanta waɗannan shawarwari da umarni masu zuwa a hankali:

Ikon faɗakarwa HANKALI

Rashin bin bayanin kula da taka tsantsan da/ko umarni na iya lalata kayan aiki da/ko kayan aikin sa ko zama tushen haɗari ga mai aiki.

  • Kafin zaɓar aikin aunawa, cire haɗin hanyoyin gwajin daga kewayen da ke ƙarƙashin gwaji.
  • Lokacin da aka haɗa kayan aiki zuwa da'ira a ƙarƙashin gwaji, kar a taɓa kowane tashar da ba a yi amfani da ita ba.
  • Lokacin haɗa igiyoyi, koyaushe haɗa tashar "COM" da farko, sannan tashar "Positive". Lokacin cire haɗin igiyoyin, koyaushe cire haɗin tashar "Positive" da farko, sannan tashar "COM".
  • Kar a yi amfani da juzu'itage wuce 30V tsakanin abubuwan da ke cikin kayan aiki don hana yiwuwar lalacewar kayan aiki.

BAYAN AMFANI

  • Lokacin da ma'aunin ya cika, danna maɓallin Ikon maɓalli don kashe kayan aikin.
  • Idan kuna tsammanin ba za ku yi amfani da kayan aiki na dogon lokaci ba, cire baturin.

MA'ANAR AUNA (SAMA DA VolTAGE) KASHI

Ma'aunin TS EN 61010-1: Abubuwan aminci don kayan lantarki don aunawa, sarrafawa da amfani da dakin gwaje-gwaje - Kashi 1: Gabaɗayan buƙatun" suna bayyana nau'in ma'auni, wanda aka fi sani da overvol.tagda category,. § 6.7.4: Ƙimar da aka auna, karanta: (OMISSIS)

An raba da'irori zuwa nau'ikan ma'auni masu zuwa:

  • Kashi na Aunawa IV shine don ma'auni da aka yi a tushen lowvoltage shigarwa. FitampLes su ne mita wutar lantarki da ma'auni akan na'urorin kariya na farko da na'urorin sarrafa ripple.
  • Kashi na uku na aunawa shine don ma'auni da aka yi akan kayan aiki a cikin gine-gine. ExampLes sune ma'auni akan allunan rarrabawa, na'urori masu rarrabawa, wayoyi, gami da igiyoyi, sandunan bas, akwatunan mahaɗa, maɓalli, ƙwanƙwasa a cikin ƙayyadaddun shigarwa, da kayan aiki don amfanin masana'antu da wasu kayan aiki, don ex.ample, motoci masu tsayayye tare da haɗin kai na dindindin zuwa kafaffen shigarwa.
  • Kashi na II na aunawa shine don ma'auni da aka yi akan ma'aunin da aka haɗa kai tsaye zuwa ƙananan-voltage shigarwa ExampLes ma'auni ne akan kayan aikin gida, kayan aikin šaukuwa da makamantansu.
  • Kashi na aunawa I shine don ma'auni da aka yi akan hanyoyin da ba a haɗa kai tsaye da MAINS ba. Examples sune ma'auni akan ma'auni waɗanda ba a samo su daga MAINS ba, da kuma keɓaɓɓen da'irori na musamman (na ciki) MAINS da aka samu. A cikin al'amarin na ƙarshe, matsalolin wucin gadi suna canzawa; saboda wannan dalili, ma'auni yana buƙatar cewa mai jure juriya na kayan aiki ya sanar da mai amfani.

BAYANI BAYANI

Kayan aikin HT8051 yana aiwatar da ma'auni masu zuwa:

  • Voltage auna har zuwa 10V DC
  • Aunawa na yanzu har zuwa 24mA DC
  • Voltage tsara tare da ampLitude har zuwa 100mV DC da 10V DC
  • Zamani na yanzu tare da amplitude har zuwa 24mA DC tare da nuni a cikin mA da %
  • Yanzu da voltage tsara tare da zaɓaɓɓen ramp abubuwan fitarwa
  • Aunawa fitarwa halin yanzu na transducers (Madauki)
  • Kwaikwayo na wani waje transducer

A gefen gaba na kayan aiki akwai wasu maɓallan ayyuka (duba § 4.2) don zaɓar nau'in aiki. Adadin da aka zaɓa yana bayyana akan nuni tare da nunin sashin aunawa da ayyukan da aka kunna.

SHIRI DON AMFANI

BINCIKEN FARKO

Kafin aikawa, an duba kayan aikin daga wutar lantarki da kuma wurin inji view. An dauki dukkan matakan kariya domin a isar da kayan aikin ba tare da lahani ba.
Koyaya, muna ba da shawarar bincika kayan aikin gabaɗaya don gano yiwuwar lalacewar da aka samu yayin jigilar kaya. Idan an sami abubuwan da ba su da kyau, tuntuɓi wakilin turawa nan da nan.
Muna ba da shawarar duba cewa marufi ya ƙunshi duk abubuwan da aka nuna a cikin § 6.4. Idan akwai sabani, tuntuɓi Dila.
Idan ya kamata a dawo da kayan aikin, da fatan za a bi umarnin da aka bayar a cikin § 7.

KAYAN WUTA

Ana amfani da kayan aikin ta hanyar baturi Li-ION mai caji guda 1 × 7.4V wanda aka haɗa a cikin kunshin. Alamar "" tana bayyana akan nuni lokacin da baturin ya kwanta. Don yin cajin baturi ta amfani da cajar baturin da aka kawo, da fatan za a koma ga § 5.2.

RADDEWA

Kayan aiki yana da ƙayyadaddun fasaha da aka kwatanta a cikin wannan jagorar. An tabbatar da aikin kayan aikin na tsawon watanni 12.

AJIYA

Domin tabbatar da ma'auni daidai, bayan dogon lokacin ajiya a ƙarƙashin matsanancin yanayin muhalli, jira kayan aiki don dawowa zuwa yanayin al'ada (duba § 6.2.1).

HUKUNCIN AIKI

BAYANIN MAKARANTA

Umarnin aiki

Ikon faɗakarwa LABARI:

  1. Tashoshin shigarwa Madauki, mA, COM, mV/V
  2. LCD nuni
  3. Maɓalli Ikon
  4. 0-100% key
  5. 25%/ key
  6. MODE key
  7. Ikon key
  8. Kullin daidaitawa

Ikon faɗakarwa LABARI:

  1. Alamun yanayin aiki
  2. Alamar Kashe Wuta ta atomatik
  3. Alamar ƙarancin baturi
  4. Alamun aunawa
  5. Babban nuni
  6. Ramp alamun aiki
  7. Alamun matakin sigina
  8. Nuni na biyu
  9. Abubuwan abubuwan da aka yi amfani da su
    Umarnin aiki

BAYANIN MAKULAN AIKI DA SIFFOFIN FARKO

Ikon key

Danna wannan maɓallin yana kunna da kashe kayan aikin. Ana nuna aikin da aka zaɓa na ƙarshe akan nuni.

0-100% key

A cikin yanayin aiki SOUR mA (duba § 4.3.4), SIMU mA (duba § 4.3.6), OUT V da OUT mV (duba § 4.3.2) danna wannan maɓallin yana ba da damar saita farkon (0mA ko 4mA) da sauri. (20mA) ƙimar fitarwar da aka samar na yanzu, ƙimar farko (0.00mV) da ta ƙarshe (100.00mV) da ƙimar farko (0.000V) da na ƙarshe (10.000V) na ƙimar fitarwar da aka samar.tage. Kashi na kashitage darajar "0.0%" da "100%" suna bayyana akan nuni na biyu. Ana iya canza ƙimar da aka nuna koyaushe ta amfani da mai daidaitawa (duba § 4.2.6). Ana nuna alamar "0%" da "100%" a nuni.

Ikon faɗakarwa HANKALI

BAZA iya amfani da kayan aikin don sarrafa ma'auni (MEASURE) da tsara sigina (SOURCE) a lokaci guda.

25% / key

A cikin yanayin aiki SOUR mA (duba § 4.3.4) da SIMU mA (duba § 4.3.6), OUT V da OUT mV (duba § 4.3.2), danna wannan maɓallin yana ba da damar haɓaka / rage ƙimar fitarwa da sauri. halin yanzu/voltage a cikin matakai na 25% (0%, 25%, 50%, 75%, 100%) a cikin kewayon ma'auni da aka zaɓa. Musamman, ana samun waɗannan ƙididdiga masu zuwa:

  • Range 0 20mA 0.000mA, 5.000mA, 10.000mA, 15.000mA, 20.000mA
  • Range 4 20mA 4.000mA, 8.000mA, 12.000mA, 16.000mA, 20.000mA
  • Rage 0 10V 0.000V, 2.500V, 5.000V, 7.500V, 10.000V
  • Rage 0 100mV 0.00mV, 25.00mV, 50.00mV, 75.00mV, 100.00mV

Kashi na kashitagAna nuna ƙimar e akan nuni na biyu kuma ƙimar da aka nuna koyaushe ana iya gyaggyarawa ta amfani da kullin daidaitawa (duba § 4.3.6). Ana nuna alamar "25%" a nuni

Latsa ka riƙe 25%/ Ikon maɓalli na daƙiƙa 3 don kunna hasken baya na nuni. Aikin yana kashewa ta atomatik bayan kusan. 20 seconds.

Maɓallin MODE

Danna wannan maɓallin akai-akai yana ba da damar zaɓar hanyoyin aiki da ke cikin kayan aiki. Musamman, akwai zaɓuɓɓuka masu zuwa:

  • OUT SOUR mA na fitarwa na yanzu har zuwa 24mA (duba § 4.3.4).
  • OUT SIMU mA na'urar kwaikwayo ta transducer a cikin madauki na yanzu tare da ikon taimako
    wadata (duba § 4.3.6)
  • OUT V ƙarni na fitarwa voltage har zuwa 10V (duba § 4.3.2)
  • OUT mV na fitarwa voltage har zuwa 100mV (duba § 4.3.2)
  • MEAS V na ma'aunin DC voltage (max 10V) (duba § 4.3.1)
  • MEAS mV na DC voltage (max 100mV) (duba § 4.3.1)
  • MEAS mA na DC halin yanzu (max 24mA) (duba § 4.3.3).
  • MEAS LOOP mA ma'aunin fitarwa na yanzu na DC daga masu fassara na waje
    (duba § 4.3.5).

Ikon  key

A cikin yanayin aiki SOUR mA, SIMU mA, OUT V kuma FITA mV danna wannan maɓallin yana ba da damar saita fitarwa na halin yanzu/voltage da atomatik ramp, dangane da aunawa 20mA ko 4 20mA na yanzu da 0 100mV ko 0 10V don vol.tage. A ƙasa yana nuna samuwa ramps.

Ramp nau'in Bayani Aiki

Ikon

Layin layi ramp Nassi daga 0% zuwa 100% à0% a cikin 40s

Ikon

Mai saurin layi ramp Nassi daga 0% zuwa 100% à0% a cikin 15s

Ikon

Mataki ramp Wuri daga 0% à100% à0% a cikin matakai na 25% tare da ramps da 5s

Danna kowane maɓalli ko kashe sannan kuma kunna kayan aiki don fita aikin.

Kullin daidaitawa

A cikin yanayin aiki SOUR mA, SIMU mA, OUT V da OUT mV kullin mai daidaitawa (duba siffa 1 - Matsayi 8) yana ba da damar tsara kayan fitarwa na yanzu / vol.tage halitta tare da ƙuduri 1A (0.001V/0.01mV) / 10A (0.01V/0.1mV) / 100A (0.1V/1mV). Ci gaba kamar haka:

  1. Zaɓi hanyoyin aiki SOUR mA, SIMU mA, OUT V ko OUT mV.
  2. Idan akwai tsararraki na yanzu, zaɓi ɗaya daga cikin ma'auni 0  20mA ko 4 20mA (duba § 4.2.7).
  3. Danna maɓallin daidaitawa kuma saita ƙudurin da ake so. Alamar kibiya “” tana matsawa zuwa matsayin da ake so na lambobi akan babban nuni suna biye da ma’aunin adadi. Tsohuwar ƙuduri shine 1A (0.001V/0.01mV).
  4. Juya kullin mai daidaitawa kuma saita ƙimar da ake so na fitarwa na yanzu/voltage. Madaidaicin kashitagAna nuna ƙimar e akan nuni na biyu.

Saita jeri na aunawa don fitarwa na halin yanzu

A cikin yanayin aiki SOUR mA da SIMU mA yana yiwuwa a saita kewayon fitarwa na halin yanzu. Ci gaba kamar haka:

  1. Kashe kayan aikin ta danna maɓallin Ikon key
  2. Tare da maɓallin 0-100% danna maɓallin kunna kayan aiki ta danna maɓallin Ikon key
  3. Ana nuna ƙimar "0.000mA" ko "4.000mA" a nuni don kimanin. 3 seconds sannan na'urar ta koma ga gani na yau da kullun

Daidaitawa da kashe aikin KASHE wutar lantarki ta atomatik

Kayan aikin yana da aikin KASHE wutar lantarki ta atomatik wanda ke kunna bayan wani ɗan lokaci na rashin aiki don adana batirin cikin kayan na'urar. Alamar "" tana bayyana akan nuni tare da kunna aiki kuma ƙimar tsoho shine mintuna 20. Don saita wani lokaci daban ko kashe wannan aikin, ci gaba kamar haka:

  1. Danna " Ikon ” maɓalli don kunna kayan aiki kuma, a lokaci guda, ci gaba da danna maɓallin MODE. Saƙon "PS - XX" yana bayyana akan nuni don 5s. "XX" yana nufin lokacin da aka nuna a cikin mintuna.
  2. Juya mai daidaitawa don saita ƙimar lokaci a cikin kewayon mintuna 5 30 ko zaɓi "KASHE" don musaki aikin.
  3. Jira 5s har sai na'urar ta bar aikin ta atomatik.

BAYANIN AYYUKAN AUNA

DC Voltage auna

Ikon faɗakarwa HANKALI

Matsakaicin DC wanda za'a iya amfani da shi akan abubuwan shigarwa shine 30V DC. Kada ku auna voltages ƙetare iyakokin da aka bayar a cikin wannan littafin. Wucewa waɗannan iyakoki na iya haifar da girgiza wutar lantarki ga mai amfani da lalacewa ga kayan aiki.

  1. Danna maɓallin MODE kuma zaɓi hanyoyin aunawa MEAS V ko MEAS mV. Ana nuna saƙon "MEAS" akan nunin
  2. Saka koren kebul ɗin cikin shigar da gubar mV/V da baƙar kebul ɗin cikin shigar da gubar COM
  3. Sanya jagorar kore da baƙar fata bi da bi a cikin maki tare da tabbataccen ƙarfin da'ira da za a auna (duba siffa 3). Darajar voltage yana nunawa akan babban nuni da kashitage darajar dangane da cikakken sikelin akan nuni na biyu
  4. Saƙon "-OL-" yana nuna cewa voltage da ake aunawa ya wuce iyakar ƙimar da kayan aiki ke aunawa. Kayan aiki baya yin voltage ma'auni tare da kishiyar polarity dangane da haɗin gwiwa a cikin siffa 3. Ana nuna ƙimar "0.000" a nuni.
    DC Voltage auna

DC Voltage tsara

Ikon faɗakarwa HANKALI

Matsakaicin DC wanda za'a iya amfani da shi akan abubuwan shigarwa shine 30V DC. Kada ku auna voltages ƙetare iyakokin da aka bayar a cikin wannan littafin. Wucewa waɗannan iyakoki na iya haifar da girgiza wutar lantarki ga mai amfani da lalacewa ga kayan aiki.

  1. Danna maɓallin MODE kuma zaɓi hanyoyin OUT V ko OUT mV. Alamar “FITA” tana nunawa akan nunin.
  2. Yi amfani da madaidaicin maɓalli (duba § 4.2.6), maɓallin 0-100% (duba § 4.2.2) ko maɓallin 25%/ (duba § 4.2.3) don saita ƙimar da ake so na fitarwa vol.tage. Matsakaicin ƙimar da ake samu shine 100mV (OUT mV) da 10V (OUT V). Nunin yana nuna ƙimar voltage
  3. Saka koren kebul ɗin cikin shigar da gubar mV/V da baƙar kebul ɗin cikin shigar da gubar COM.
  4. Sanya jagorar kore da baƙar fata bi da bi a cikin maki tare da ingantacciyar ƙarfin na'urar waje (duba siffa 4)
  5. Don haifar da mummunan voltage darajar, juya ma'aunin jagora zuwa kishiyar shugabanci dangane da haɗin kai a cikin siffa 4
    DC Voltage tsara

Ma'aunin DC na yanzu

Ikon faɗakarwa HANKALI

Matsakaicin shigar da DC na yanzu shine 24mA. Kar a auna igiyoyin igiyoyin ruwa da suka wuce iyakar da aka bayar a cikin wannan jagorar. Wucewa waɗannan iyakoki na iya haifar da girgiza wutar lantarki ga mai amfani da lalacewa ga kayan aiki.

  1. Kashe wutar lantarki daga kewaye don aunawa
  2. Danna maɓallin MODE kuma zaɓi yanayin auna MEAS mA. Ana nuna alamar "MEAS" akan nunin
  3. Saka koren kebul a cikin tashar shigarwar MA da baƙar kebul a cikin tashar shigarwar COM
  4. Haɗa jagorar kore da baƙar fata a jeri zuwa da'irar wanda halin yanzu kuke son aunawa, mutunta polarity da shugabanci na yanzu (duba siffa 5)
  5. Samar da kewayar da za a auna. Ana nuna ƙimar halin yanzu akan babban nuni da kashitage darajar dangane da cikakken sikelin akan nuni na biyu.
  6. Saƙon "-OL-" yana nuna cewa abin da ake aunawa na yanzu ya wuce iyakar ƙimar da kayan aiki ke aunawa. Kayan aiki baya yin ma'auni na yanzu tare da kishiyar polarity dangane da haɗin kai a cikin siffa 5. Ana nuna ƙimar "0.000" a nuni.
    Ma'aunin DC na yanzu

DC na yanzu

Ikon faɗakarwa HANKALI

  • Matsakaicin fitarwa na halin yanzu na DC wanda aka samar akan madaukai masu wucewa shine 24mA
  • Tare da saita ƙima  0.004mA nunin yana kiftawa lokaci-lokaci don nuna a'a
    Ƙirƙirar sigina lokacin da kayan aiki ba su haɗa da na'urar waje ba
  1. Danna maɓallin MODE kuma zaɓi yanayin auna SOUR mA. Ana nuna alamar "SOUR" akan nunin
  2. Ƙayyade kewayon aunawa tsakanin 0-20mA da 4-20mA (duba § 4.2.7).
  3. Yi amfani da ƙulli mai daidaitawa (duba § 4.2.6), maɓallin 0-100% (duba § 4.2.2) ko maɓallin 25%/ (duba § 4.2.3) don saita ƙimar da ake so na fitarwa na yanzu. Matsakaicin ƙimar da ake samu shine 24mA. Da fatan za a yi la'akari da cewa -25% = 0mA, 0% = 4mA, 100% = 20mA da 125% = 24mA. Nuni yana nuna ƙimar halin yanzu. Idan ya cancanta, yi amfani da maɓallin (duba § 4.2.5) don samar da halin yanzu na DC tare da atomatik ramp.
  4. Saka koren kebul ɗin cikin madaidaicin shigarwar Madauki da kuma baƙar kebul a cikin tashar shigar mV/V
  5. Sanya jagorar kore da jagorar baƙar fata bi da bi a cikin maki tare da ingantacciyar damar na'urar waje wacce dole ne a kawota (duba siffa 6)
  6. Don samar da ƙimar da ba ta da kyau a halin yanzu, kunna ma'aunin ma'auni a kishiyar shugabanci dangane da haɗin kai a cikin siffa 6.
    DC na yanzu

Aunawa fitarwa DC halin yanzu daga masu fassara na waje (Madauki)

Ikon faɗakarwa HANKALI

  • A cikin wannan yanayin, kayan aikin yana ba da ƙayyadaddun fitarwa voltage na 25VDC ± 10% mai iya samar da transducer na waje da ba da izinin auna halin yanzu a lokaci guda.
  • Matsakaicin fitarwa na DC na yanzu shine 24mA. Kar a auna igiyoyin igiyoyin ruwa da suka wuce iyakar da aka bayar a cikin wannan jagorar. Wucewa waɗannan iyakoki na iya haifar da girgiza wutar lantarki ga mai amfani da lalacewa ga kayan aiki.
  1. Kashe wutar lantarki daga kewaye don aunawa
  2. Danna maɓallin MODE kuma zaɓi yanayin auna MEAS LOOP mA. Alamun "MEAS" da "LOOP" suna bayyana akan nunin.
  3. Saka koren kebul ɗin cikin madaidaicin madaidaicin shigar da kebul na baƙar fata a cikin tashar shigarwar mA
  4. Haɗa jagorar kore da jagorar baƙar fata zuwa mai fassara na waje, girmama polarity na yanzu da shugabanci (duba siffa 7).
  5. Samar da kewayar da za a auna. Nuni yana nuna ƙimar halin yanzu.
  6. Saƙon "-OL-" yana nuna cewa abin da ake aunawa na yanzu ya wuce iyakar ƙimar da kayan aiki ke aunawa. Don haifar da mummunan voltage darajar, juya ma'aunin jagora zuwa kishiyar shugabanci dangane da haɗin kai a cikin siffa 7
    Aunawa fitarwa DC

Kwaikwayo na transducer

Ikon faɗakarwa HANKALI

  • A cikin wannan yanayin, kayan aikin yana ba da fitarwa mai daidaitacce har zuwa 24mADC. Wajibi ne don samar da wutar lantarki ta waje tare da voltage tsakanin 12V da 28V domin daidaita halin yanzu
  • Tare da saita ƙima  0.004mA nunin yana ƙiftawa lokaci-lokaci don nuna babu tsarar sigina lokacin da kayan aikin ba a haɗa su da na'urar waje ba.
  1. Danna maɓallin MODE kuma zaɓi yanayin auna SIMU mA. Alamomin "FITA" da "MURYA" suna bayyana akan nunin.
  2. Ƙayyade kewayon aunawa na yanzu tsakanin 0-20mA da 4-20mA (duba § 4.2.7).
  3. Yi amfani da ƙulli mai daidaitawa (duba § 4.2.6), maɓallin 0-100% (duba § 4.2.2) ko maɓallin 25%/ (duba § 4.2.3) don saita ƙimar da ake so na fitarwa na yanzu. Matsakaicin ƙimar da ake samu shine 24mA. Da fatan za a yi la'akari da cewa -25% = 0mA, 0% = 4mA, 100% = 20mA da 125% = 24mA. Nuni yana nuna ƙimar halin yanzu. Idan ya cancanta, yi amfani da maɓallin (duba § 4.2.5) don samar da halin yanzu na DC tare da atomatik ramp.
  4. Saka koren kebul ɗin cikin shigar da gubar mV/V da baƙar kebul ɗin cikin shigar da gubar COM.
  5. Sanya jagorar kore da jagorar baƙar fata bi da bi a cikin maki tare da ingantacciyar damar tushen waje da ingantaccen ƙarfin na'urar aunawa ta waje (misali: multimeter - duba hoto 8)
  6. Don samar da ƙimar da ba ta da kyau a halin yanzu, kunna ma'aunin ma'auni a kishiyar shugabanci dangane da haɗin kai a cikin siffa 8.
    Kwaikwayo na transducer

KIYAWA

JANAR BAYANI
  1. Kayan aikin da kuka siya ainihin kayan aiki ne. Yayin amfani da adana kayan aiki, a hankali kula da shawarwarin da aka jera a cikin wannan jagorar don hana yiwuwar lalacewa ko haɗari yayin amfani.
  2. Kada a yi amfani da kayan aiki a wurare masu matsanancin zafi ko yanayin zafi. Kada a bijirar da hasken rana kai tsaye.
  3. Koyaushe kashe kayan aikin bayan amfani. Idan ba za a yi amfani da kayan aiki na dogon lokaci ba, cire batura don guje wa ɗigon ruwa wanda zai iya lalata kewayen kayan aikin.
CIGABA DA BATIRIN CIKI

Lokacin da LCD ya nuna alamar "", wajibi ne a yi cajin baturi na ciki.

Ikon faɗakarwa HANKALI
ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru ne kawai ya kamata su yi ayyukan kulawa.

  1. Kashe kayan aiki ta amfani da Ikon key
  2. Haɗa cajar baturi zuwa na'urorin lantarki na 230V/50Hz.
  3. Saka jajayen kebul na caja cikin madaidaicin madaukai kuma baƙar kebul ɗin cikin tashar COM. Canjin kayan aiki akan hasken baya a ƙayyadaddun yanayin kuma fara aiwatar da caji
  4. Ana gama aikin caji lokacin da hasken baya ke kiftawa a nuni. Wannan aikin yana da tsawon lokacin kusan. awa 4
  5. Cire haɗin cajar baturi a ƙarshen aiki.

Ikon faɗakarwa HANKALI

  • Batir Li-ION dole ne ya kasance yana yin caji koyaushe a duk lokacin da aka yi amfani da kayan aikin, don kar a rage lokacin sa. Hakanan kayan aikin na iya aiki tare da nau'in baturin alkaline 1x9V NEDA1604 006P IEC6F22. Kada ka haɗa cajar baturi zuwa kayan aiki lokacin da aka kawo ta ta baturin alkaline.
  • Nan da nan cire haɗin kebul daga na'urorin lantarki idan akwai zafi da yawa na sassan kayan aiki yayin cajin baturi
  • Idan baturi voltage yayi ƙasa da yawa (<5V), hasken baya bazai kunna ba. Har yanzu ci gaba da tsari a cikin hanya guda

TSARE KAYAN
Yi amfani da kyalle mai laushi da bushe don tsaftace kayan aiki. Kada a taɓa amfani da rigar rigar, kaushi, ruwa, da sauransu.

KARSHEN RAYUWA

Zubar da gumaka HANKALI: wannan alamar da aka samo akan kayan aikin tana nuna cewa dole ne a tattara na'urar, na'urorin haɗi da baturi daban kuma a zubar da su daidai.

BAYANIN FASAHA

HALIN FASAHA

Ana ƙididdige daidaito azaman [% karantawa + (no. na lambobi) * ƙuduri] a 18°C ​​28°C, <75%RH

An auna DC voltage 

 Rage  Ƙaddamarwa  Daidaito  Shigarwa impedance Kariya a kan kari
0.01¸100.00mV 0.01mV ku ± (0.02% rdg + 4 lambobi) 1MW Saukewa: 30VDC
0.001¸10.000V 0.001V

An ƙirƙira DC voltage 

Rage Ƙaddamarwa Daidaito Kariya gaba wuce gona da iri
0.01¸100.00mV 0.01mV ku ± (0.02% rdg + 4 lambobi) Saukewa: 30VDC
0.001¸10.000V 0.001V

Auna DC halin yanzu 

Rage Ƙaddamarwa Daidaito Kariya gaba wuce gona da iri
0.001¸24.000mA 0.001mA ± (0.02%rdg + 4 lambobi) max 50mAD

tare da fuse 100mA hadedde

Ana auna DC halin yanzu tare da aikin Loop 

Rage Ƙaddamarwa Daidaito Kariya gaba wuce gona da iri
0.001¸24.000mA 0.001mA ± (0.02%rdg + 4 lambobi) max 30mAD

Ƙirƙirar DC halin yanzu (SOUR da ayyukan SIMU) 

 Rage  Ƙaddamarwa  Daidaito Kashitage dabi'u Kariya gaba

wuce gona da iri

0.001¸24.000mA 0.001mA ± (0.02%rdg + 4 lambobi) 0% = 4mA
100% = 20mA
125% = 24mA
 max 24mAD
-25.00 ¸ 125.00% 0.01%

Yanayin SOUR mA iyakar abin da aka yarda da shi: 1k@ 20mA
SIMU mA yanayin madauki voltage: 24V rated, 28V matsakaicin, 12V mafi ƙarancin

Ma'auni na yanayin SIMU 

Madauki voltage Halittar halin yanzu Juriya na lodi
12V 11mA 0.8kW
14V 13mA
16V 15mA
18V 17mA
20V 19mA
22V 21mA
24V 23mA
25V 24mA

Yanayin madauki (madauki na yanzu) 

Rage Ƙaddamarwa Kariya gaba wuce gona da iri
25VDC ± 10% Ba a kayyade ba Saukewa: 30VDC

KYAUTA KYAUTA

Ma'aunin magana

Tsaro: IEC/EN 61010-1
Insulation: rufi biyu
Matsayin gurɓatawa: 2
Nau'in aunawa: CAT I 30V
Matsakaicin tsayin aiki: 2000m

Halayen gabaɗaya

Halayen injiniyoyi 

Girman (L x W x H): 195 x 92 x 55mm
Nauyi (batir ya haɗa): 400 g

Nunawa
Halaye: 5 LCD, alamar decimal da aya
Alamar kewayo: nuni yana nuna sakon "-OL-"

Tushen wutan lantarki
Baturi mai caji 1 × 7.4 / 8.4V 700mAh Li-ION
Batirin Alkaline: 1x9V nau'in NEDA1604 006P IEC6F22
Adaftar waje: 230VAC/50Hz-12VDC/1A
Rayuwar baturi: Yanayin SOUR: kusan. Awanni 8 (@ 12mA, 500)
Yanayin MEAS/SIMU: kusan awa 15
Ƙananan nunin baturi: nuni yana nuna alamar ""
Powerarfin atomatik kashe: bayan minti 20 (daidaitacce) na rashin aiki

Muhalli

Yanayin muhalli don amfani

Tunani yanayin zazzabi: 18°C ​​ 28°C
Yanayin aiki: -10 ÷ 40 ° C
Lalacewar ɗanɗano zafi: <95% RH har zuwa 30°C, <75% RH zuwa 40°C <45% RH har zuwa 50°C, <35% RH har zuwa 55°C
Yanayin ajiya: -20 ÷ 60 ° C

Wannan kayan aiki yana biyan bukatun Low Voltage Umarnin 2006/95/EC (LVD) da na EMC Directive 2004/108/EC 

KAYAN HAKA

An bayar da na'urorin haɗi
  • Biyu na gwajin gwajin
  • Biyu na shirye-shiryen alligator
  • Harsashi kariya
  • Baturi mai caji (ba a saka shi ba)
  • Cajin baturi na waje
  • Jagoran mai amfani
  • Harkar ɗaukar nauyi

HIDIMAR

SHARUDAN GARANTI

Wannan kayan aikin yana da garanti akan kowane abu ko lahani na masana'antu, daidai da ƙa'idodin tallace-tallace na gaba ɗaya. A lokacin garanti, ana iya maye gurbin ɓatattun sassa. Koyaya, masana'anta suna da haƙƙin gyara ko musanya samfurin.

Idan za a mayar da kayan aikin zuwa Sabis ɗin Bayan-tallace-tallace ko ga dillali, sufuri zai kasance a cajin abokin ciniki. Koyaya, za a yarda da jigilar kaya a gaba.
A koyaushe za a haɗa rahoto zuwa jigilar kaya, yana bayyana dalilan dawowar samfurin. Yi amfani da marufi na asali kawai don jigilar kaya; duk wani lalacewa saboda amfani da kayan da ba na asali ba za a caje shi ga Abokin ciniki.
Mai sana'anta ya ƙi kowane alhakin rauni ga mutane ko lalacewar dukiya.

Ba za a yi amfani da garantin ba a cikin waɗannan lokuta:

  • Gyara da/ko maye gurbin na'urorin haɗi da baturi (ba a rufe shi da garanti).
  • Gyaran da zai iya zama larura sakamakon rashin amfani da kayan aikin ko kuma saboda amfani da shi tare da na'urori marasa jituwa.
  • Gyaran da zai iya zama dole sakamakon marufi mara kyau.
  • gyare-gyaren da zai iya zama dole a sakamakon sa baki da ma'aikatan da ba su da izini suka yi.
  • Canje-canje ga kayan aikin da aka yi ba tare da takamaiman izini na masana'anta ba.
  • Ba a tanadar amfani da ƙayyadaddun kayan aikin ba ko a cikin jagorar koyarwa.

Ba za a iya sake yin abin da ke cikin wannan littafin ta kowace hanya ba tare da izinin masana'anta ba

Samfuran mu suna da haƙƙin mallaka kuma alamun kasuwancin mu suna da rijista. Mai sana'anta yana da haƙƙin yin canje-canje a cikin ƙayyadaddun bayanai da farashi idan wannan ya faru ne saboda haɓakar fasaha.

HIDIMAR

Idan kayan aikin baya aiki da kyau, kafin tuntuɓar Sabis ɗin Bayan-tallace-tallace, da fatan za a bincika yanayin baturi da igiyoyi kuma musanya su, idan ya cancanta. Idan har yanzu na'urar tana aiki ba daidai ba, duba cewa samfurin yana aiki bisa ga umarnin da aka bayar a cikin wannan jagorar.

Idan za a mayar da kayan aikin zuwa Sabis ɗin Bayan-tallace-tallace ko ga dillali, sufuri zai kasance a cajin abokin ciniki. Koyaya, za a yarda da jigilar kaya a gaba.
A koyaushe za a haɗa rahoto zuwa jigilar kaya, yana bayyana dalilan dawowar samfurin. Yi amfani da marufi na asali kawai don jigilar kaya; duk wani lalacewa saboda amfani da kayan da ba na asali ba za a caje shi ga Abokin ciniki.

 

Takardu / Albarkatu

HT INSTRUMENTS HT8051 Multifunction Process Calibrator [pdf] Manual mai amfani
HT8051, Multifunction Process Calibrator, HT8051 Multifunction Tsarin Calibrator

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *