Asarar Bayanan CISCO da Jagorar Mai Amfani da Rashin Fassara Na'urar

Asarar bayanai daga gazawar PIM da Bayar da rahoto
Anan akwai wasu la'akari da rahoton lokacin da kuka sami asarar bayanai daga gazawar PIM.
Manajan Interface Manager (PIM) shine tsari akan Ƙofar Wuta da ke da alhakin haƙiƙanin haɗin kai zuwa na gefe da kuma daidaita tsarin CTI a madadin Webmisali CCE. Idan PIM ta gaza, idan haɗin tsakanin PIM da ACD ya ragu, ko kuma idan ACD ya ragu, to duk bayanan da aka tattara don abubuwan da ke da alaƙa da PIM an goge su. Lokacin da gazawar PIM ta faru, ana yiwa gefen waje alamar layi zuwa mai sarrafawa na tsakiya.
Yanayin duk wakilai akan wannan gefen an saita su don fita kuma ana ba da rahoton haka ga Mai Rarraba Kira.
Mai ba da waya ba shi da hanyar tantance abin da ke faruwa a ACD yayin da PIM ba ta da alaƙa da ACD. Lokacin da PIM ya sake haɗawa zuwa ACD, ACD S ba ya aika da isassun bayanai na PIM don ba da damar yin rikodin sahihan bayanan rahoton tarihi na tazara (s) da aka cire haɗin.
Lokacin da PIM ya sake haɗawa zuwa ACD, yawancin ACDs suna ba da bayanai ga PIM game da jihar kowane wakili da tsawon lokacin a wannan jihar. Duk da yake wannan bai isa ba don ƙyale ingantattun bayanan bayar da rahoto na tarihi ba, ya isa ba da damar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don yin ingantacciyar yanke shawara ta hanyar kira.
Lokacin da aka duplexed PG, ko dai Side A ko Side B PIM yana aiki ga kowane yanki. Idan ɗaya gefen ya rasa haɗin gwiwa, ɗayan ya zo sama ya kunna
Sauran Mahimman Mahimman Abubuwan Gaɓawa
Ƙofar Wuta / Mai Gudanar da Sabis na CTI
Idan PG na wakili ya ƙare ko sabis ɗin Manajan CTI ya ƙare, an cire wakilin na ɗan lokaci. Ana iya sake shigar da wakili ta atomatik da zarar madadin PG ko Manajan CTI ya shigo cikin sabis. Wakilin Matsayin Logout Media yana ba da rahoto ga wakili, ƙungiyar ƙwararrun wakili, ƙungiyar wakilai, da na gefen wakili suna nuna lambar dalilin fita na 50002.
Tebur 1: Jiha Wakili Kafin da Bayan Ƙofar Wuta/Mai Gudanar da Sabis na CTI
Jihar Agent a Kasa-Kasa |
Jihar Agent bayan gazawar |
Akwai |
Akwai |
Ba Shirya ba |
Ba Shirya ba |
Kunsa shi |
Akwai, idan yana cikin samuwa kafin kiran. In ba haka ba, wakilin ya koma Ba Shirya ba. |
Agent Desktop/Finesse Server Failover
Idan Desktop ɗin wakili (Finesse Desktop) yana rufe ko ya rasa sadarwa tare da uwar garken Finesse, ko kuma idan uwar garken Finesse ta ƙare, ana fitar da wakili daga duk MRD da ke tallafawa ta gefen da ya rasa sadarwa tare da software na cibiyar sadarwa.
Ana sake shigar da wakili ta atomatik lokacin da ɗayan waɗannan abubuwan ya faru:
- Teburin wakili yana dawowa ko dawo da sadarwa tare da uwar garken Finesse
- An haɗa wakili zuwa uwar garken Finesse madadin
Wakilin Matsayin Logout Media yana ba da rahoto ga wakili, ƙungiyar ƙwararrun wakili, ƙungiyar wakilai, da na gefen wakili suna nuna lambar dalilin fita na 50002.
Yanayin da wakilin ya koma bayan gazawar ya dogara da yanayin wakilin lokacin da gazawar ta faru, kamar yadda aka bayyana a cikin tebur mai zuwa.
Tebur 2: Jiha Wakili Kafin da Bayan Agent Desktop/Finesse Sabar Sabar
Halin wakili a gazawa |
Halin wakili bayan gazawar |
Akwai |
Akwai |
Ba Shirya ba |
Ba Shirya ba |
Ajiye |
Akwai |
Kunsa shi |
Akwai, idan yana cikin samuwa kafin kiran. In ba haka ba, wakilin ya koma Ba Shirya ba. |
Misalin Aikace-aikacen / MR PG Kasawar
Idan haɗin tsakanin Aikace-aikacen Misalin da MR PG ya ƙare ko kuma ɗayan abubuwan ya ƙare, Babban Mai Gudanarwa ya watsar da duk buƙatun NEW_TASK da aka karɓa daga aikace-aikacen.
Misalin Aikace-aikacen yana jira don dawo da haɗin kuma yana ci gaba da aika saƙonni game da ayyukan da ake da su da sabbin ayyuka da aka sanya ta Misalin Aikace-aikacen zuwa uwar garken PG CTI Agent. Lokacin da aka dawo da haɗin, MR PIM, ko Misalin Aikace-aikacen, Misalin Aikace-aikacen yana sake aika duk wani buƙatun NEW_TASK da ke jiran wanda bai sami amsa daga Babban Mai Gudanarwa ba. Ayyukan da aka ba wa wakili ta Misalin Aikace-aikacen yayin da haɗin ke ƙasa kuma ya ƙare kafin a dawo da haɗin ba sa bayyana a cikin rahotanni.
Lura
Idan Misalin Aikace-aikacen ya ƙare, wannan yanayin kuma yana shafar haɗin uwar garken Agent PG CTI.
Idan haɗin tsakanin MR PIM da Central Controller ya ƙare ko Babban Controller ya ƙare, MR PIM ya aika da saƙon ROUTING_DISABLED zuwa ga Ma'anar Aikace-aikacen da ke sa aikace-aikacen ya daina aika buƙatun routing zuwa Central Controller. Duk wata bukata da aka aika yayin da haɗin ke ƙasa an ƙi shi tare da saƙon NEW_TASK_FAILURE. Misalin Aikace-aikacen yana ci gaba da aika saƙonni game da ayyukan da ake da su da sabbin ayyuka da Misalin Aikace-aikacen ya sanya wa uwar garken PG CTI Agent.
Lokacin da aka dawo da haɗin yanar gizo ko Babban Controller, MR PIM ya aika da Misalin Aikace-aikacen saƙon ROUTING_ENABLED wanda ke sa ma'anar aikace-aikacen ta fara aika buƙatun routing zuwa Central Controller kuma. Ayyukan da aka sanya wa wakili ta Misalin Aikace-aikacen yayin da haɗin ke ƙasa kuma ya ƙare kafin a dawo da haɗin gwiwa ba sa bayyana a cikin rahotanni. Idan haɗin tsakanin Mai Kula da Tsakiya da MR PG ya gaza, CallRouter yana share duk sabbin ayyuka masu jiran aiki. Lokacin da aka dawo da haɗin, aikace-aikacen da aka haɗa zuwa MR PG zai sake ƙaddamar da duk ayyukan.

Lura
Idan Babban Mai Gudanarwa ya rufe, wannan yanayin kuma yana shafar mu'amalar sabar Application/Agent PG CTI.
Misalin Aikace-aikacen / Wakilin PG CTI Server / PIM Failover
Idan haɗin tsakanin Aikace-aikacen Misalin da Agent PG CTI uwar garken ya ƙare ko ɗayan ɓangaren ya ƙare, wakilai suna ci gaba da shiga. Ayyuka sun kasance na ɗan lokaci, dangane da sifa ta rayuwar ɗawainiya ta MRD. Idan rayuwar ɗawainiyar ta ƙare yayin da haɗin ke ƙasa, ana ƙare ayyuka tare da lambar tsarawa ta 42(DBCD_APPLICATION_PATH_WENT_DOWN).

Lura
Don imel ɗin MRD, wakilai ba sa fita ta atomatik lokacin da uwar garken PG CTI ko haɗi zuwa uwar garken CTI ya ƙare. Madadin haka Manajan imel ɗin ya ci gaba da yin rikodin jihar wakili kuma ya ba da ayyuka ga wakilai. Lokacin da aka dawo da haɗin kai, Manajojin imel ɗin suna ƙare sabbin wakilai Tate bayanin kan abubuwan da ke aiki da sabar Agent PG CTI zuwa uwar garken CTI, wanda ke aika bayanin zuwa ga uwar garken CTI. WebCCE software. Software yana ƙoƙarin sake ƙirƙirar bayanan tarihi kuma yana gyara yanayin wakili na yanzu. Idan haɗin ko Agent PG CTI uwar garken ya ƙare fiye da iyakar lokacin da aka saita don MRD, ana iya ƙare rahoton ayyuka da wuri kuma a sake farawa tare da haɗin haɗin.
Misalin aikace-aikacen na iya ba da ayyuka ga wakilai yayin da haɗin kai ko uwar garken CTI ke ƙasa kuma, idan haɗin kai zuwa MR PG ya tashi, zai iya ci gaba da aika buƙatun buƙatun zuwa ga mai sarrafawa na tsakiya da karɓar umarnin tuƙi. Koyaya, ba a adana bayanan rahoto don ayyukan yayin da haɗin ke ƙasa. Har ila yau, duk wani ayyuka da aka sanya kuma aka kammala yayin da haɗin kai ko uwar garken CTI ke ƙasa ba ya bayyana a cikin rahotanni. Idan haɗin tsakanin uwar garken Agent PG CTI da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta ƙare ko kuma idan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta ƙare, misalin aikace-aikacen yana ci gaba da aika saƙonni zuwa uwar garken CTI kuma ana bin saƙon wakili. Koyaya, ba'a aika wannan bayanin zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa har sai an dawo da haɗin kai ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, a lokacin ana aika bayanan da aka adana zuwa babban mai sarrafawa.

Lura
Idan Babban Mai Gudanarwa ya rufe, wannan yanayin kuma yana shafar yanayin Aikace-aikacen Misali/MR PG.
Idan PIM ta rufe, babu hanyar sadarwar murya don wakilai masu alaƙa da PIM. Duk da haka, Mai Gudanarwa na tsakiya zai iya ci gaba da sanya ayyukan da ba na murya ba ga wakilan da ke da alaƙa da PIM, kuma uwar garken CTI na iya ci gaba da aiwatar da saƙonni da buƙatun game da wakilai masu alaƙa da PIM don MRDs marasa murya. Lokacin da aka dawo da haɗin, ana sake samun hanyar hanyar sadarwar murya.
Takardu / Albarkatu
Magana