ZEBRA PD20 Amintaccen Mai Karatun Katin
Haƙƙin mallaka
2023/06/14 ZEBRA da mai salo shugaban Zebra alamun kasuwanci ne na Zebra Technologies Corporation, masu rijista a yankuna da yawa a duniya. Duk sauran alamun kasuwanci mallakin masu su ne. ©2023 Zebra Technologies Corporation da/ko masu haɗin gwiwa. An kiyaye duk haƙƙoƙi.
Bayani a cikin wannan takarda yana iya canzawa ba tare da sanarwa ba. An samar da software ɗin da aka siffanta a cikin wannan takaddar ƙarƙashin yarjejeniyar lasisi ko yarjejeniyar rashin bayyanawa. Ana iya amfani da software ko kwafi ta hanyar sharuɗɗan yarjejeniyar.
Don ƙarin bayani game da bayanan doka da na mallaka, da fatan za a je:
- SOFTWARE: zebra.com/linkoslegal.
- HAKKIN KYAUTA: zebra.com/copyright.
- PATENTS: ip.zebra.com.
- GARANTI: zebra.com/warranty.
- KARSHEN YARJENIN LASIS: zebra.com/eula.
Sharuɗɗan Amfani
Bayanin Mallaka
Wannan littafin ya ƙunshi bayanan mallakar Zebra Technologies Corporation da rassansa ("Zebra Technologies"). An yi niyya ne kawai don bayanai da amfani da ƙungiyoyi masu aiki da kiyaye kayan aikin da aka bayyana a nan. Ba za a iya amfani da irin waɗannan bayanan mallakar mallaka ba, sake bugawa, ko bayyanawa ga kowace ƙungiya don kowane dalili ba tare da takamaiman, rubutacciyar izinin Zebra Technologies ba.
Ingantaccen Samfur
Ci gaba da haɓaka samfuran manufofin Zebra Technologies ne. Duk ƙayyadaddun bayanai da ƙira suna ƙarƙashin canzawa ba tare da sanarwa ba.
Laifin Laifi
Zebra Technologies yana ɗaukar matakai don tabbatar da cewa ƙayyadaddun ƙayyadaddun Injiniya da littattafan da aka buga daidai suke; duk da haka, kurakurai suna faruwa. Zebra Technologies tana da haƙƙin gyara kowane irin wannan kurakurai da ƙin yarda da abin da ya biyo baya.
Iyakance Alhaki
Babu wani yanayi da Zebra Technologies ko duk wani wanda ke da hannu a ƙirƙira, samarwa, ko isar da samfur ɗin (ciki har da kayan masarufi da software) ba za su zama abin dogaro ga kowace lahani ba (ciki har da, ba tare da iyakancewa ba, lahani mai lalacewa gami da asarar ribar kasuwanci, katsewar kasuwanci). , ko asarar bayanan kasuwanci) tasowa daga amfani da, sakamakon amfani, ko rashin iya amfani da irin wannan samfurin, ko da Zebra Technologies an shawarci yiwuwar irin wannan. lalacewa. Wasu hukunce-hukuncen ba sa ba da izinin keɓancewa ko iyakance ga lalacewa na faruwa ko kuma sakamakon haka, don haka iyakancewar da ke sama ko keɓe ƙila ba za ta shafi ku ba.
Game da Wannan Na'urar
PD20 Masana'antar Katin Biyan Kuɗi (PCI) ce ta amince da mai karanta katin kiredit wanda ake amfani da shi tare da amintaccen baturi mai karanta Katin (SCR) akan takamaiman na'urorin hannu na Zebra. Ana amfani da na'urar azaman tashar biyan kuɗi.
NOTE: PD20 ya dace kawai akan na'urorin ET4x, TC52ax, TC52x, TC53, TC57x, TC58, TC73, da na'urorin TC78.
Bayanin Sabis
- Idan kuna da matsala da kayan aikin ku, tuntuɓi Tallafin Abokin Ciniki na Duniya na Zebra don yankinku.
- Ana samun bayanin tuntuɓar a: zebra.com/support.
- Lokacin tuntuɓar tallafi, da fatan za a sami bayanan da ke biyowa:
- Serial lambar naúrar
- Lambar samfur ko sunan samfur
- Nau'in software da lambar sigar
- Zebra yana amsa kira ta imel, tarho, ko fax a cikin iyakokin lokacin da aka zayyana a cikin yarjejeniyar tallafi.
- Idan Tallafin Abokin Ciniki na Zebra ba zai iya magance matsalar ku ba, kuna iya buƙatar dawo da kayan aikin ku don yin hidima kuma za a ba ku takamaiman kwatance. Zebra ba shi da alhakin duk wani lahani da aka samu yayin jigilar kaya idan ba a yi amfani da kwandon da aka yarda da shi ba. Yin jigilar raka'a ba daidai ba na iya ɓata garanti.
- Idan ka sayi samfurin kasuwancin ka na Zebra daga abokin kasuwanci na Zebra, tuntuɓi abokin kasuwancin don tallafi.
Cire na'urar
- A Hankali ka cire duk kayan kariya daga na'urar kuma adana akwatin jigilar kaya don adanawa da jigilar kaya daga baya.
- Tabbatar cewa abubuwa masu zuwa suna cikin akwatin:
- Farashin PD20
- Jagoran Gudanarwa
NOTE: Ana jigilar baturin SCR daban.
- Duba kayan aikin da suka lalace. Idan duk wani kayan aiki ya ɓace ko ya lalace, tuntuɓi Cibiyar Tallafawa Zebra nan take.
- Kafin amfani da na'urar a karon farko, cire fim ɗin jigilar kaya mai kariya wanda ke rufe na'urar.
Siffofin na'ura
Table 1 PD20 Features
Abu | Suna | Bayani |
1 | LED Manuniya | Alamomi don ma'amala da matsayin na'urar. |
2 | Ramin daidaitawa | * Yana yarda da dunƙule masu hawa don amintar da PD20 zuwa na'ura. |
3 | Ramin daidaitawa | * Yana yarda da dunƙule masu hawa don amintar da PD20 zuwa na'ura. |
4 | Lambobin baya | Ana amfani dashi don cajin USB da sadarwa. |
5 | Maɓallin Kunnawa/Kashe | Yana kunna PD20 da kashewa. |
6 | tashar USB | Kebul na USB don cajin PD20. |
7 | Matsakaicin rami 1 | Yana yarda da dunƙule masu hawa don tabbatar da PD20 zuwa baturin SCR. |
8 | Mai karatu mara lamba | Mai karanta biyan kuɗi mara lamba. |
9 | Magnetic tsiri Ramin | Yana buɗewa don swipe katin maganadisu. |
10 | Ramin katin | Ana buɗewa don saka katin guntu. |
Abu | Suna | Bayani |
11 | Matsakaicin rami 2 | Yana yarda da dunƙule masu hawa don tabbatar da PD20 zuwa baturin SCR. |
* An tanadi don amfani nan gaba. |
Haɗa PD20 zuwa Na'urar Wayar hannu ta Zebra
- Haɗa baturin PD20 da SCR.
- Saka PD20 (1) cikin baturin SCR (2), mai haɗa (3) gefen farko.
NOTE: An nuna baturin TC5x SCR. - Daidaita ramukan a kowane gefen PD20 (1) tare da ramukan akan baturin SCR (2).
- Matsa PD20 ƙasa cikin baturin SCR har sai ya zauna lebur.
- Aminta da PD20 a wurin ta amfani da na'urar Screwdriver Torx T5 don haɗa ramukan dunƙule (1) a kowane gefen baturin SCR da karfin juyi zuwa 1.44 Kgf-cm (1.25 lb-in).
- Saka PD20 (1) cikin baturin SCR (2), mai haɗa (3) gefen farko.
- Kashe na'urar hannu.
- Danna latches na baturi biyu a ciki.
NOTE: An nuna na'urar TC5x. - Ɗaga daidaitaccen baturi daga na'urar kuma adana shi a wuri mai aminci.
- Saka bangaren baturin PD20 da SCR da aka haɗe, ƙasa da farko, cikin ɗakin baturin da ke bayan na'urar.
NOTE: An nuna na'urar TC5x.
NOTE: An nuna na'urar TC73. - Latsa taron baturin PD20 da SCR zuwa ƙasa cikin ɗakin baturin har sai latches na baturin ya kama wuri.
- Danna maɓallin wuta don kunna na'urar.
Haɗa PD20 zuwa ET4X
HANKALI: Kashe ET4X kafin shigarwa ko cire Sled Biya.
HANKALI: Kada kayi amfani da kowane kayan aiki don cire murfin baturi. Huda baturi ko hatimi na iya haifar da yanayi mai haɗari da yuwuwar haɗarin rauni.
- Cire murfin baturin kuma adana shi a wuri mai aminci.
- Saka ƙarshen ƙarshen PD20 Payment Sled a cikin baturi da kyau. Tabbatar cewa shafuka akan Sled Biyan suna daidaitawa tare da ramukan da ke cikin baturi da kyau.
- Juya Biyan Kuɗi zuwa cikin baturi da kyau.
- A hankali latsa ƙasa kewaye da gefuna na Biyan Sled. Tabbatar cewa murfin yana zaune daidai.
- Yin amfani da screwdriver T5 Torx, kiyaye Sled Payment zuwa na'urar ta amfani da sukurori M2 guda huɗu.
- Saka PD20 a cikin Sled Biyan Kuɗi.
- Daidaita ramukan a kowane gefen PD20 tare da ramukan akan Sled Biya.
- Tura PD20 zuwa cikin Sled Biyan Kuɗi har sai ya zauna lebur.
- Aminta da PD20 a wurin ta amfani da na'urar Screwdriver Torx T5 don haɗa sukurori a kowane gefe na Sled Biyan da jujjuyawar zuwa 1.44 Kgf-cm (1.25 lb-in).
Saukewa: PD20
Kafin amfani da PD20, ana bada shawarar yin cajin baturin PD20 cikakke.
- Idan matakin baturin PD20 yana kusa da 16%, sanya na'urar a cikin shimfiɗar caji. Koma zuwa jagorar nunin samfur na na'urar don ƙarin bayani kan caji.
- Batirin PD20 yana caji cikakke cikin kusan awa 1.5.
- Idan matakin baturin PD20 yayi ƙasa sosai (kasa da 16%) kuma baturin baya caji a cikin shimfiɗar caji bayan mintuna 30:
- Cire PD20 daga na'urar.
- Haɗa kebul na USB-C zuwa tashar USB na PD20.
- Haɗa haɗin kebul na USB zuwa wutar lantarki kuma toshe shi cikin tashar bango (sama da 1 amp).
Jihohin LED
Tebur mai zuwa yana nuna jahohin LED PD20 daban-daban.
Table 2 LED Jihohin
LED | Bayani |
Ayyukan Na'ura | |
Babu nuni | An kashe na'urar. |
LEDs 1, 2, 3, da 4 suna walƙiya a cikin tsari mai hawa. | Batirin SCR yana tsakanin 0% da 25% caja. |
LED 1 yana kunne, kuma LEDs 2, 3, da 4 suna walƙiya cikin tsari mai hawa. | Batirin SCR yana tsakanin 50% da 75% caja. |
LEDs 1, 2, da 3 suna kunne, kuma LED 4 yana walƙiya. | Batirin SCR yana tsakanin 75% da 100% caja. |
LED 4 yana kunne, kuma LEDs 1, 2, da 3 suna kashe. | An cika cajin baturin SCR. |
Tampyin aiki | |
LED 1 yana kunne kuma LED 4 yana walƙiya. | Wannan yana nuna cewa wani yana da tamptare da na'urar. TampBa za a iya amfani da raka'a da aka kafa ba kuma yakamata a jefar da su ko a sake yin fa'ida. Don sake amfani da shawarwarin zubarwa, da fatan za a duba zebra.com/wee. |
Yin Ma'amala na Tushen Tuntuɓi
- Saka katin wayo a saman cikin PD20 tare da bayan katin yana fuskantar sama.
- Doke tsibin maganadisu.
- Lokacin da aka sa, abokin ciniki ya shigar da Lambar Shaida ta Mutum (PIN).
Idan an amince da siyan, ana karɓar tabbaci-yawanci ƙararrawa, koren haske, ko alamar dubawa.
Yin Kasuwancin Katin Smart
- Saka katin wayo tare da lambobin zinare (guntu) suna fuskantar sama cikin ramin kan PD20.
- Lokacin da aka sa, abokin ciniki ya shigar da Lambar Shaida ta Mutum (PIN).
Idan an amince da siyan, ana karɓar tabbaci-yawanci ƙararrawa, koren haske, ko alamar dubawa. - Cire katin daga ramin.
Yin Ma'amala mara Tuntuɓi
- Tabbatar da alamar mara lamba
yana kan katin da PD20.
- Lokacin da tsarin ya buƙace shi, riƙe katin tsakanin inci ɗaya zuwa biyu na alamar mara lamba.
Shirya matsala
Shirya matsala PD20
Wannan sashe yana ba da bayani game da warware matsalar na'urar.
Table 3 Shirya matsala ga PD20
Matsala | Dalili | Magani |
Kuskuren shaida yana nuni yayin biya ko rajista. | Ana gudanar da binciken tsaro da yawa akan na'urar don tabbatar da ingancin na'urar kafin gudanar da kowane biyan kuɗi. | Tabbatar cewa an kashe zaɓuɓɓukan masu haɓakawa kuma ba a nuna tagogi mai rufi a kan allo-misaliample, kumfa hira. |
PD20 baya samun ƙarfi yayin gudanar da ciniki. | Idan ba a yi amfani da PD20 na tsawon lokaci ba, dole ne a caje shi daga tushen wutar lantarki na akalla mintuna 30 kafin ma'amala. | Yi cajin PD20 ta amfani da kebul na USB-C da aka haɗa da wutar lantarki (misaliample, kebul na USB da aka haɗa zuwa adaftar bango). Bayan mintuna 30, sake haɗa PD20 zuwa na'urar. |
PD20 baya sadarwa tare da na'urar. LED 1 yana kunne, kuma LED 4 yana walƙiya. | PD20 ya kasance tampaka yi da. | TampBa za a iya amfani da na'urorin da ba su da ƙarfi kuma ya kamata a jefar da su ko a sake yin fa'ida. Don sake amfani da shawarwarin zubarwa, koma zuwa zebra.com/wee. |
Matsayin baturi na PD20 bai dace ba yayin caji sabanin lokacin da baya caji. | Yayin da na'urar ke caji, ƙila matakin baturin PD20 bai yi daidai ba. | Bayan cire PD20 daga caja, jira 30 seconds kafin duba matakin baturi. |
Kulawa
Don kula da na'urar yadda ya kamata, lura da duk tsaftacewa, ajiya, da bayanan amincin baturi da aka bayar a cikin wannan jagorar.
Sharuɗɗan Kariyar Baturi
- Don amfani da na'urar lafiya, dole ne ku bi jagororin baturi.
- Wurin da ake caje raka'a yakamata ya kasance daga tarkace da kayan konawa ko sinadarai. Ya kamata a ɗauki kulawa ta musamman lokacin da aka caje na'urar a cikin yanayin da ba na kasuwanci ba.
- Bi amfani da baturi, ajiya, da jagororin caji da aka samo a cikin wannan jagorar.
- Amfani da baturi mara kyau na iya haifar da wuta, fashewa, ko wani haɗari.
- Don cajin baturin na'urar hannu, baturi na yanayi da yanayin caja dole ne su kasance tsakanin 5°C zuwa 40°C (41°F zuwa 104°F).
- Kar a yi amfani da batura da caja marasa jituwa, gami da batura da caja waɗanda ba na zebra ba. Amfani da baturi ko cajar da bai dace ba na iya haifar da haɗarin wuta, fashewa, ɗigo, ko wani haɗari. Idan kuna da wasu tambayoyi game da daidaituwar baturi ko caja, tuntuɓi Cibiyar Tallafawa Abokin Ciniki ta Duniya.
- Don na'urorin da ke amfani da tashar USB azaman tushen caji, na'urar za a haɗa ta da samfuran da ke ɗauke da tambarin USB-IF ko kuma sun kammala shirin yarda da USB-IF.
- Kada a ƙwace ko buɗe, murkushe, lanƙwasa nakasu, huda, ko yanke baturin.
- Mummunan tasiri daga jefar da kowace na'urar da ke sarrafa baturi akan ƙasa mai wuya zai iya sa baturin yayi zafi sosai.
- Kada a yi gajeriyar kewaya baturi ko ƙyale abubuwa na ƙarfe ko masu sarrafa su tuntuɓar tashoshin baturi.
- Kar a gyara ko gyarawa, yunƙurin saka abubuwa na waje a cikin baturi, nutsewa ko fallasa ga ruwa ko wasu ruwaye, ko fallasa wuta, fashewa, ko wani haɗari.
- Kar a bar ko adana kayan aiki a cikin ko kusa da wuraren da zai iya yin zafi sosai, kamar a cikin abin hawa da ke fakin ko kusa da radiator ko wani tushen zafi. Kar a sanya baturin a cikin tanda ko bushewa.
- Ya kamata a kula da amfani da baturi ta yara.
- Da fatan za a bi ƙa'idodin gida don zubar da batura masu caji da aka yi amfani da su yadda ya kamata.
- Kada a jefar da batura a cikin wuta.
- Nemi shawarar likita nan da nan idan baturi ya haɗiye.
- Idan baturi ya zube, kar a bar ruwan ya hadu da fata ko idanu. Idan an yi tuntuɓar, a wanke wurin da abin ya shafa da ruwa na tsawon mintuna 15, sannan a nemi shawarar likita.
- Idan kuna zargin lalacewar kayan aikinku ko baturin ku, tuntuɓi Tallafin Abokin Ciniki don shirya dubawa.
Umarnin tsaftacewa
HANKALI: Koyaushe sanya kariya ta ido. Karanta alamun gargaɗin akan samfuran barasa kafin amfani da su.
Idan dole ne ku yi amfani da kowane bayani don dalilai na likita tuntuɓi Cibiyar Tallafawa Abokin Ciniki ta Duniya don ƙarin bayani.
GARGADI: Ka guji fallasa wannan samfur don tuntuɓar mai mai zafi ko wasu abubuwa masu ƙonewa. Idan irin wannan bayyanar ta faru, cire na'urar kuma tsaftace samfurin nan da nan a ƙarƙashin waɗannan jagororin.
Bayanin Tsaftacewa da Cutar da Kwayoyin cuta
- Kada a taɓa fesa ko zuba abubuwan sinadarai kai tsaye a kan na'urar.
- Kashe kuma / ko cire haɗin na'urar daga wutar AC / DC.
- Don guje wa lalacewa ga na'urar ko na'ura, yi amfani da ingantaccen tsaftacewa da abubuwan kashewa da aka ƙayyade don na'urar.
- Bi umarnin masana'anta akan ingantaccen tsaftacewa da wakili na kashewa don yadda ake amfani da samfurin su yadda ya kamata da aminci.
- Yi amfani da goge-goge kafin danshi ko dampen rigar bakararre mai taushi (ba rigar) tare da wakilin da aka amince da shi. Kada a fesa ko zuba wakilan sunadarai kai tsaye akan na'urar.
- Yi amfani da na'urar auduga mai ɗanɗano don isa wuraren da ba za a iya shiga ba. Tabbatar cire duk wani lint ɗin da mai amfani ya bari.
- Kar a ba ruwa damar yin wanka.
- Bada na'urar ta bushe kafin amfani, ko bushe da laushi mai laushi mara laushi ko tawul. Tabbatar cewa lambobin lantarki sun bushe sosai kafin sake amfani da wutar lantarki.
Amintattun Ma'aikatan Tsabtatawa da Magunguna
100% na abubuwan da ke aiki a cikin kowane mai tsaftacewa dole ne ya ƙunshi ɗaya ko wasu haɗin waɗannan abubuwan: isopropyl barasa, bleach/sodium hypochlorite1 (duba bayanin kula mai mahimmanci a ƙasa), hydrogen peroxide, ammonium chloride ko sabulu mai laushi.
MUHIMMANCI
- Yi amfani da goge-goge da aka riga aka yi da shi kuma kar a ba da izinin mai tsabtace ruwa ya taru.
1 Lokacin amfani da samfuran tushen sodium hypochlorite (bleach) koyaushe bi umarnin shawarar masana'anta: yi amfani da safar hannu yayin aikace-aikacen kuma cire ragowar bayan haka tare da talla.amp rigar barasa ko swab na auduga don guje wa doguwar doguwar fata yayin sarrafa na'urar. Saboda yanayin oxidizing mai ƙarfi na sodium hypochlorite, saman ƙarfe a kan na'urar yana da haɗari ga oxidation (lalata) lokacin da aka fallasa wannan sinadari a cikin ruwa (ciki har da goge). - Idan irin waɗannan nau'ikan maganin kashe ƙwayoyin cuta sun haɗu da ƙarfe akan na'urar, cire gaggawa tare da barasa-damprigar da aka saka ko auduga bayan matakin tsaftacewa yana da mahimmanci.
Bayanan Tsabtatawa na Musamman
Bai kamata a sarrafa na'urar yayin sanye da safar hannu na vinyl mai ɗauke da phthalates ba, ko kafin a wanke hannu don cire gurɓataccen abu bayan an cire safar hannu.
Idan an yi amfani da samfuran da ke ɗauke da kowane nau'in sinadarai masu lahani da aka lissafa a sama kafin a sarrafa na'urar, kamar tsabtace hannu da ke ɗauke da ethanolamine, dole ne hannaye su bushe gaba ɗaya kafin sarrafa na'urar don hana lalacewar na'urar.
MUHIMMI: Idan masu haɗin baturi suna fuskantar abubuwan tsaftacewa, goge su sosai gwargwadon yawan sinadarai kamar yadda zai yiwu kuma a tsaftace tare da goge barasa. Hakanan ana ba da shawarar shigar da baturi a cikin tasha kafin tsaftacewa da lalata na'urar don taimakawa rage haɓakawa akan masu haɗin.
Lokacin amfani da abubuwan tsaftacewa/masu kashe ƙwayoyin cuta akan na'urar, yana da mahimmanci a bi ƙa'idodin da masana'anta na tsaftacewa/masu kashe ƙwayoyin cuta suka tsara.
Mitar tsaftacewa
Mitar tsaftacewa yana bisa ga abokin ciniki saboda bambancin yanayin da ake amfani da na'urorin hannu kuma ana iya tsaftace su akai-akai kamar yadda ake buƙata. Lokacin da datti ya bayyana, ana ba da shawarar tsaftace na'urar tafi da gidanka don guje wa haɓakar abubuwan da ke sa na'urar ta fi wahalar tsaftacewa daga baya.
Don daidaito da mafi kyawun ɗaukar hoto, ana ba da shawarar tsaftace taga kamara lokaci-lokaci, musamman lokacin amfani da shi a cikin mahallin da ke da ƙazanta ko ƙura.
Adana
Kada a adana na'urar na tsawon lokaci saboda PD20 na iya zubewa gaba ɗaya kuma ba za a iya murmurewa ba. Yi cajin baturi aƙalla sau ɗaya kowane wata shida.
TUNTUBE
- SOFTWARE: zebra.com/linkoslegal.
- HAKKIN KYAUTA: zebra.com/copyright.
- PATENTS: ip.zebra.com.
- GARANTI: zebra.com/warranty.
- KARSHEN YARJENIN LASIS: zebra.com/eula.
- www.zebra.com.
Takardu / Albarkatu
![]() |
ZEBRA PD20 Amintaccen Mai Karatun Katin [pdf] Jagorar mai amfani PD20 Amintaccen Mai Karatun Katin, PD20, Amintaccen Mai Karatun Kati, Mai Karatun Kati, Mai Karatu |
![]() |
ZEBRA PD20 Amintaccen Mai Karatun Katin [pdf] Jagorar mai amfani PD20, PD20 Amintaccen Mai Karatun Katin, Amintaccen Mai Karatun Kati, Mai Karatun Kati, Mai Karatu |