Kyakkyawan tambari

Smart ayyuka zuwa analog na'urori
Umarni da gargaɗi don shigarwa da amfani

GARGADI DA HANKALI

  • HANKALI! – Wannan littafin ya ƙunshi mahimman umarni da gargaɗi don amincin mutum. Karanta duk sassan wannan littafin a hankali. Idan kuna shakka, dakatar da shigarwa nan da nan kuma tuntuɓi Taimakon Fasaha na Nice.
  • HANKALI! – Muhimmin umarni: ajiye wannan littafin a wuri mai aminci don ba da damar kiyaye samfura da hanyoyin zubar da su nan gaba.
  • HANKALI! – Duk ayyukan shigarwa da haɗin kai dole ne a yi su ta hanyar ƙwararrun ma'aikata da ƙwararrun ma'aikata waɗanda aka cire haɗin naúrar daga wutar lantarki.
  • HANKALI! - Duk wani amfani da ban da abin da aka ƙayyade a nan ko a cikin yanayin muhalli ban da waɗanda aka bayyana a cikin wannan jagorar, za a yi la'akari da shi bai dace ba kuma an haramta shi sosai!
  • Dole ne a zubar da kayan kunshin samfur cikin cikakken bin ƙa'idodin gida.
  • Kada a taɓa yin amfani da gyare -gyare ga kowane ɓangaren na'urar. Ayyuka banda waɗanda aka ƙayyade na iya haifar da rashin aiki. Mai ƙira ya ƙin duk abin alhaki na lalacewar da canje -canjen da aka yi na samfur ya haifar.
  • Kada a taɓa sanya na'urar kusa da tushen zafi kuma kar a taɓa yin fallasa ga harshen wuta. Waɗannan ayyukan na iya lalata samfur da haddasawa
    matsalar aiki.
  • Ba a yi nufin wannan samfurin don amfani da mutane ba (ciki har da yara) tare da rage ƙarfin jiki, azanci ko tunani ko waɗanda ba su da ƙwarewa da ilimi, sai dai idan an ba su kulawa ko umarni game da amfani da samfurin ta wurin mutumin da ke da alhakin amincin su.
  • Ana amfani da na'urar tare da ingantaccen voltage. Duk da haka, mai amfani ya kamata ya yi hankali ko ya ba da izinin shigarwa ga wanda ya cancanta.
  • Haɗa kawai daidai da ɗaya daga cikin zane-zane da aka gabatar a cikin jagorar. Haɗin da ba daidai ba zai iya haifar da haɗari ga lafiya, rayuwa ko lalacewar abu.
  • An tsara na'urar don shigarwa a cikin akwatin canza bango na zurfin ƙasa da 60mm. Akwatin sauyawa da masu haɗin lantarki dole ne su kasance masu dacewa da ƙa'idodin aminci na ƙasa masu dacewa.
  • Kada a bijirar da wannan samfur ga danshi, ruwa ko wasu ruwaye.
  • An tsara wannan samfurin don amfanin cikin gida kawai. Kada ku yi amfani da waje!
  • Wannan samfurin ba abin wasa bane. Ka nisanci yara da dabbobi!

BAYANIN KYAUTATA

Smart-Control yana ba da damar haɓaka ayyukan firikwensin waya da sauran na'urori ta ƙara sadarwar cibiyar sadarwar Z-Wave™.
Kuna iya haɗa na'urori masu auna firikwensin binaryar, firikwensin analog, DS18B20 na'urori masu auna zafin jiki ko zafi DHT22 da firikwensin zafin jiki don ba da rahoton karatun su ga mai sarrafa Z-Wave. Hakanan yana iya sarrafa na'urori ta buɗe/rufe lambobi masu fitarwa ba tare da abubuwan shigarwa ba.
Babban fasali

  • Yana ba da damar haɗa na'urori masu auna firikwensin:
    » 6 DS18B20 firikwensin,
    » 1 DHT firikwensin,
    » 2 2-waya analog firikwensin,
    » 2 3-waya analog firikwensin,
    » 2 binary sensosi.
  • Ginin firikwensin zafin jiki.
  • Yana goyan bayan Yanayin Tsaro na hanyar sadarwa na Z-Wave™: S0 tare da boye-boye AES-128 da S2 Ingantacce tare da ɓoyayyen tushen PRNG.
  • Yana aiki azaman mai maimaita siginar Z-Wave (duk na'urorin da basa sarrafa batirin da ke cikin hanyar sadarwar zasu yi aiki azaman masu maimaitawa don ƙara amincin hanyar sadarwar).
  • Za a iya amfani da shi tare da duk na'urorin da aka tabbatar da takardar shaidar Z-Wave Plus and kuma ya kamata su dace da irin waɗannan na'urorin da wasu masana'antun suka samar.

Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - icon Smart-Control cikakkiyar na'urar Z-Wave Plus™ ce mai jituwa.
Ana iya amfani da wannan na'urar tare da duk na'urorin da aka tabbatar da takardar shaidar Z-Wave Plus kuma yakamata ta dace da irin waɗannan na'urori waɗanda wasu masana'antun ke samarwa. Duk na'urorin da ba su da batiri a cikin hanyar sadarwar za su yi aiki azaman masu maimaitawa don ƙara amincin hanyar sadarwar. Na'urar Samfurin Z-Wave Plus ne da aka Kunna Tsaro kuma dole ne a yi amfani da Mai Kula da Z-Wave Mai Haɗin Tsaro don yin amfani da samfurin gabaɗaya. Na'urar tana goyan bayan hanyoyin Tsaro na hanyar sadarwa na Z-Wave: S0 tare da ɓoye AES-128 da S2
An inganta shi tare da ɓoyayyen tushen PRNG.

SHIGA

Haɗa na'urar ta hanyar da ba ta dace da wannan jagorar na iya haifar da haɗari ga lafiya, rayuwa ko lalacewa ta abu ba.

  • Haɗa kawai daidai da ɗaya daga cikin zane-zane,
  • Ana amfani da na'urar tare da amintaccen voltage; duk da haka, mai amfani ya kamata ya yi taka-tsan-tsan ko kuma ya ba da izinin shigarwa ga ƙwararren mutum,
  • Kar a haɗa na'urorin da ba su dace da ƙayyadaddun bayanai ba,
  • Kar a haɗa wasu na'urori masu auna firikwensin DS18B20 ko DHT22 zuwa tashoshin SP da SD,
  • Kar a haɗa na'urori masu auna firikwensin zuwa tashoshin SP da SD tare da wayoyi sama da mita 3,
  • Kar a ɗora abubuwan fitar da na'urar tare da halin yanzu wanda ya wuce 150mA,
  • Kowane na'urar da aka haɗa ya kamata ta kasance mai dacewa da ƙa'idodin aminci masu dacewa,
  • Layukan da ba a yi amfani da su ba ya kamata a bar su a keɓe.

Nasihu don tsara eriya:

  • Nemo eriya kamar nisa daga abubuwan ƙarfe gwargwadon yiwuwa (wayoyi masu haɗawa, zoben baka, da sauransu) don hana tsangwama,
  • Filayen ƙarfe a kusa da eriya kai tsaye (misali akwatunan ƙarfe da aka ɗora, firam ɗin ƙofa na ƙarfe) na iya ɓata liyafar sigina!
  • Kada a yanke ko gajarta eriya - tsayinsa ya dace daidai da band ɗin da tsarin ke aiki.
  • Tabbatar cewa babu wani ɓangare na eriya da ya tsaya daga cikin akwatin canza bango.

3.1 - Bayanan kula don zane-zane
ANT (baki) - eriya
GND (blue) - madugu na ƙasa
SD (fararen fata) – jagoran sigina don DS18B20 ko firikwensin DHT22
SP (launin ruwan kasa) - jagoran samar da wutar lantarki don DS18B20 ko firikwensin DHT22 (3.3V)
IN2 (kore) - shigarwar no. 2
IN1 (rawaya) - shigarwar no. 1
GND (blue) - madugu na ƙasa
P (ja) - jagoran samar da wutar lantarki
OUT1 - fitarwa a'a. 1 an sanya shi don shigar da IN1
OUT2 - fitarwa a'a. 2 an sanya shi don shigar da IN2
B - maɓallin sabis (an yi amfani da shi don ƙarawa / cire na'urar)Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - zane-zane

3.2 - Haɗi tare da layin ƙararrawa

  1. Kashe tsarin ƙararrawa.
  2. Haɗa tare da ɗaya daga cikin zane-zanen da ke ƙasa:Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - ƙararrawa
  3. Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Shirya na'urar da eriya a cikin mahalli.
  5. Wutar da na'urar.
  6. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.
  7. Canja ƙimar sigogi:
    • Haɗa zuwa IN1:
    » Yawanci kusa: canza siga 20 zuwa 0
    » Yawanci buɗewa: canza siga 20 zuwa 1
    • Haɗa zuwa IN2:
    » Yawanci kusa: canza siga 21 zuwa 0
    » Yawanci buɗewa: canza siga 21 zuwa 1

3.3 - Haɗin kai tare da DS18B20
Ana iya shigar da firikwensin DS18B20 cikin sauƙi a duk inda ake buƙatar ainihin ma'aunin zafin jiki. Idan an ɗauki matakan kariya da suka dace, ana iya amfani da firikwensin a cikin yanayi mai ɗanɗano ko ƙarƙashin ruwa, ana iya saka shi a cikin kankare ko sanya shi ƙarƙashin ƙasa. Kuna iya haɗa har zuwa 6 DS18B20 na'urori masu auna firikwensin a layi daya zuwa tashoshi na SP-SD.

  1. Cire haɗin wutar.
  2. Haɗa bisa ga zanen dama.
  3. Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Wutar da na'urar.
  5. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - Haɗi

3.4 - Haɗin kai tare da DHT22
Ana iya shigar da firikwensin DHT22 cikin sauƙi a duk inda ake buƙatar ma'aunin zafi da zafin jiki.
Kuna iya haɗa firikwensin 1 DHT22 kawai zuwa tashoshin TP-TD.

  1.  Cire haɗin wutar.
  2. Haɗa bisa ga zanen dama.
  3. Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Wutar da na'urar.
  5. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.

Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - shigar

3.5 - Haɗin kai tare da firikwensin 2-waya 0-10V
Firikwensin analog mai waya 2 yana buƙatar resistor-up.
Kuna iya haɗa na'urori masu auna firikwensin analog har zuwa 2 zuwa tashoshi IN1/IN2.
Ana buƙatar wadatar 12V don irin waɗannan na'urori masu auna firikwensin.

  1. Cire haɗin wutar.
  2. Haɗa bisa ga zanen dama.
  3. Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Wutar da na'urar.
  5. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.
  6. Canja ƙimar sigogi:
    • Haɗa zuwa IN1: canza siga 20 zuwa 5
    • Haɗa zuwa IN2: canza siga 21 zuwa 5

Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - firikwensin

3.6 - Haɗin kai tare da firikwensin 3-waya 0-10V
Kuna iya haɗa har zuwa na'urori masu auna firikwensin analog guda 2 IN1/IN2 tashoshi.

  1. Cire haɗin wutar.
  2. Haɗa bisa ga zanen dama.
  3. Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Wutar da na'urar.
  5. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.
  6. Canja ƙimar sigogi:
    • Haɗa zuwa IN1: canza siga 20 zuwa 4
    • Haɗa zuwa IN2: canza siga 21 zuwa 4

Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - firikwensin analog

3.7 - Haɗi tare da firikwensin binary
Kuna haɗa na yau da kullun buɗewa ko na yau da kullun na firikwensin binary zuwa tashoshi IN1/IN2.

  1. Cire haɗin wutar.
  2. Haɗa bisa ga zanen dama.
  3. Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Wutar da na'urar.
  5. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.
  6. Canja ƙimar sigogi:
    • Haɗa zuwa IN1:
    » Yawanci kusa: canza siga 20 zuwa 0
    » Yawanci buɗewa: canza siga 20 zuwa 1
    • Haɗa zuwa IN2:
    » Yawanci kusa: canza siga 21 zuwa 0
    » Yawanci buɗewa: canza siga 21 zuwa 1Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - firikwensin binary na analog

3.8 - Haɗi tare da maɓallin
Kuna iya haɗa maɓalli mai sauƙi ko bistable zuwa tashar IN1/IN2 don kunna al'amuran.

  1. Cire haɗin wutar.
  2. Haɗa bisa ga zanen dama.
  3.  Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Wutar da na'urar.
  5. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.
  6. Canja ƙimar sigogi:
  • An haɗa zuwa IN1:
    » Monostable: canza siga 20 zuwa 2
    » Bistable: canza siga 20 zuwa 3
  • An haɗa zuwa IN2:
    » Monostable: canza siga 21 zuwa 2
    » Bistable: canza siga 21 zuwa 3Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - an haɗa

3.9 - Haɗin kai tare da buɗe kofa
Ana iya haɗa Smart-Control zuwa na'urori daban-daban don sarrafa su. A cikin wannan exampAn haɗa shi da mabuɗin ƙofar tare da shigarwar motsa jiki (kowane motsi zai fara da dakatar da motar ƙofar, a madadin budewa / rufewa)

  1.  Cire haɗin wutar.
  2. Haɗa bisa ga zanen dama.
  3. Tabbatar da daidaiton haɗin gwiwa.
  4. Wutar da na'urar.
  5. Ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave.
  6. Canja ƙimar sigogi:
  • Haɗa zuwa IN1 da OUT1:
    » Canja siga 20 zuwa 2 (maɓallin maɓalli)
    » Canja siga 156 zuwa 1 (0.1s)
  • Haɗa zuwa IN2 da OUT2:
    » Canja siga 21 zuwa 2 (maɓallin maɓalli)
    » Canja siga 157 zuwa 1 (0.1s)Nice Smart Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog - an haɗa

KARA NA'URAR

  • Cikakken lambar DSK yana nan akan akwatin kawai, tabbatar da kiyaye shi ko kwafi lambar.
  • Idan akwai matsaloli tare da ƙara na'urar, da fatan za a sake saita na'urar kuma maimaita hanyar ƙarawa.

Ƙara (Haɗuwa) - Yanayin koyo na na'urar Z-Wave, yana ba da damar ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave data kasance.

4.1 - Ƙara da hannu
Don ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave da hannu:

  1.  Wutar da na'urar.
  2. Sanya babban mai sarrafawa a (Yanayin Tsaro / ba Tsaro) ƙara yanayin (duba littafin mai kulawa).
  3.  Da sauri, maɓallin danna sau uku akan mahalli na na'urar ko canza haɗi zuwa IN1 ko IN2.
  4. Idan kana ƙarawa a cikin Amintaccen S2 na Tsaro, duba lambar DSK QR ko shigar da lambar PIN mai lamba 5 (lakabi a ƙasan akwatin).
  5. LED zai fara haske rawaya, jira tsarin ƙarawa ya ƙare.
  6. Saƙon mai nasara zai tabbatar da saƙon mai sarrafa Z-Wave.

4.2 - Ƙara ta amfani da SmartStart
Za'a iya ƙara samfuran SmartStart cikin hanyar Z-Wave ta hanyar bincika lambar Z-Wave QR da ke kan samfurin tare da mai ba da sabis wanda ke haɗa SmartStart. Za'a ƙara samfurin SmartStart ta atomatik cikin mintuna 10 da kunna shi a cikin kewayon cibiyar sadarwa.
Don ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave ta amfani da SmartStart:

  1. Saita babban mai sarrafawa a cikin Tsaro S2 Ingantaccen yanayin ƙara (duba littafin jagorar).
  2. Duba lambar QR DSK ko shigar da lambar PIN mai lamba 5 (lakabin ƙasan akwatin).
  3. Wutar da na'urar.
  4. LED zai fara haske rawaya, jira tsarin ƙarawa ya ƙare.
  5. Za a tabbatar da ƙara nasara ta saƙon mai sarrafa Z-Wave

CIRE NA'URAR

Cire (Keɓe) - Yanayin koyo na na'urar Z-Wave, yana ba da damar cire na'urar daga cibiyar sadarwar Z-Wave data kasance.
Don cire na'urar daga cibiyar sadarwar Z-Wave:

  1.  Wutar da na'urar.
  2. Sanya babban mai sarrafawa cikin yanayin cirewa (duba littafin jagorar mai kula).
  3. Da sauri, maɓallin danna sau uku akan mahalli na na'urar ko canza haɗi zuwa IN1 ko IN2.
  4. LED zai fara haske rawaya, jira tsarin cirewa don ƙare.
  5. Cire nasara za a tabbatar da saƙon mai sarrafa Z-Wave.

Bayanan kula:

  • Cire na'urar yana dawo da duk tsoffin sigogin na'urar, amma baya sake saita bayanan ma'aunin wutar lantarki.
  • Cire ta amfani da maɓalli da aka haɗa zuwa IN1 ko IN2 yana aiki ne kawai idan an saita sigina 20 (IN1) ko 21 (IN2) zuwa 2 ko 3 kuma siga 40 (IN1) ko 41 (IN2) baya bada izinin aika fage don danna sau uku.

AMFANI DA NA'urar

6.1 - Sarrafa abubuwan da aka fitar
Yana yiwuwa a sarrafa abubuwan da aka fitar tare da abubuwan shigarwa ko tare da maɓallin B:

  • dannawa ɗaya - canza fitarwa OUT1
  • danna sau biyu – canza fitarwa OUT2

6.2 - Alamun gani
Fitilar LED mai haske tana nuna halin na'urar yanzu.
Bayan kunna na'urar:

  • Green - ƙara na'urar zuwa hanyar sadarwar Z-Wave (ba tare da Ingantacciyar Tsaro S2 ba)
  • Magenta - na'urar da aka ƙara zuwa hanyar sadarwar Z-Wave (tare da Tabbatar da Tsaro S2)
  • Ja - ba a ƙara na'urar zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave ba

Sabuntawa:

  • Cyan kiftawa - sabuntawa yana ci gaba
  • Green - sabuntawa yayi nasara (an ƙara ba tare da Ingantaccen Tsaro S2 ba)
  • Magenta - sabuntawa yayi nasara (an ƙara shi tare da Ingantaccen Tsaro S2)
  • Ja - sabuntawa bai yi nasara ba

Menu:

  • 3 koren kyaftawa - shigar da menu (an ƙara ba tare da Ingantaccen Tsaro S2 ba)
  • 3 magenta blinks - shigar da menu (an ƙara tare da Amintaccen S2 na Tsaro)
  • 3 jajayen kiftawa - shigar da menu (ba a ƙara zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave ba)
  • Magenta - gwajin iyaka
  • Yellow - sake saiti

6.3 - Menu
Menu yana ba da damar yin ayyukan cibiyar sadarwar Z-Wave. Don amfani da menu:

  1. Latsa ka riƙe maɓallin don shigar da menu, na'urar tana lumshe idanu zuwa alamar ƙara matsayi (duba 7.2 - Alamomin gani).
  2. Saki maɓallin lokacin da na'urar ta sigina matsayin da ake so tare da launi:
    MAGENTA – fara gwajin zango
    YELLOW – sake saita na'urar
  3.  Da sauri danna maballin don tabbatarwa.

6.4 - Sake saitin zuwa ma'auni na asali
Sake saitin hanya yana ba da damar dawo da na'urar zuwa saitunan masana'anta, wanda ke nufin duk bayani game da mai kula da Z-Wave da daidaitawar mai amfani za a share su.
Lura. Sake saitin na'urar ba shine shawarar da aka ba da shawarar cire na'urar daga cibiyar sadarwar Z-Wave ba. Yi amfani da tsarin sake saiti kawai idan mai sarrafa na'ura ya ɓace ko baya aiki. Ana iya samun wasu cire na'urar ta hanyar cirewar da aka bayyana.

  1. Danna ka riƙe maɓallin don shigar da menu.
  2. Maɓallin sakewa lokacin da na'urar tayi haske rawaya.
  3. Da sauri danna maballin don tabbatarwa.
  4. Bayan ƴan daƙiƙa kaɗan za a sake kunna na'urar, wanda aka yiwa alama da launin ja.

GWAJIN Z-WAVE RAGE

Na'urar tana da ginanniyar ginanniyar hanyar sadarwa ta Z-Wave na babban mai sarrafa kewayo.

  • Don yin gwajin kewayon Z-Wave, dole ne a ƙara na'urar zuwa mai sarrafa Z-Wave. Gwaji na iya ƙarfafa cibiyar sadarwa, don haka ana bada shawarar yin gwajin kawai a lokuta na musamman.

Don gwada kewayon babban mai sarrafawa:

  1. Danna ka riƙe maɓallin don shigar da menu.
  2.  Maɓallin sakewa lokacin da na'urar ta haskaka magenta.
  3. Da sauri danna maballin don tabbatarwa.
  4. Alamar gani zata nuna kewayon cibiyar sadarwar Z-Wave (yanayin siginar kewayon da aka kwatanta a ƙasa).
  5. Don fita gwajin kewayon Z-Wave, danna maɓallin a taƙaice.

Yanayin siginar kewayon Z-Wave:

  • Alamar gani tana bugun kore - na'urar tana ƙoƙarin kafa sadarwa kai tsaye tare da babban mai sarrafawa. Idan yunƙurin sadarwar kai tsaye ya gaza, na'urar za ta yi ƙoƙarin kafa hanyar sadarwa ta hanyar da ba ta dace ba, ta hanyar wasu nau'ikan, wanda za a yi masa sigina ta hanyar nunin gani yana bugun rawaya.
  • Alamar gani mai haske kore - na'urar tana sadarwa tare da babban mai sarrafawa kai tsaye.
  • Alamar gani tana bugun rawaya - na'urar tana ƙoƙarin kafa hanyar sadarwa tare da babban mai sarrafawa ta hanyar wasu kayayyaki (maimaitawa).
  • Alamar gani tana haskaka rawaya - na'urar tana sadarwa tare da babban mai sarrafawa ta wasu samfuran. Bayan daƙiƙa 2 na'urar za ta sake ƙoƙarin kafa sadarwa ta kai tsaye tare da babban mai sarrafawa, wanda za a yi masa sigina tare da alamar gani yana bugun kore.
  • Alamar gani ta pulsing violet - na'urar tana sadarwa a matsakaicin nisa na cibiyar sadarwar Z-Wave. Idan haɗin ya yi nasara za a tabbatar da shi da launin rawaya. Ba a ba da shawarar yin amfani da na'urar a iyakar kewayo ba.
  • Alamar gani tana haskaka ja - na'urar ba ta iya haɗawa da babban mai sarrafawa kai tsaye ko ta wata na'urar cibiyar sadarwa ta Z-Wave (maimaitawa).

Lura. Yanayin sadarwa na na'urar na iya canzawa tsakanin kai tsaye da ɗaya ta amfani da routing, musamman idan na'urar tana kan iyakar kewayon kai tsaye.

FUSKA ANA FARUWA

Na'urar za ta iya kunna fage a cikin mai sarrafa Z-Wave ta hanyar aika ID na wurin da sifa ta takamaiman aiki ta amfani da Class Central Scene Command Class.
Domin wannan aikin yayi aiki haɗa monostable ko bistable canzawa zuwa shigarwar IN1 ko IN2 kuma saita siga 20 (IN1) ko 21 (IN2) zuwa 2 ko 3.
Ta hanyar tsoho al'amuran ba a kunna, saita sigogi 40 da 41 don kunna kunna wurin don ayyukan da aka zaɓa.

Tebur A1 - Ayyukan da ke kunna al'amuran
Sauya Aiki ID na ID Siffa
 

Canja haɗi zuwa tashar IN1

Canja danna sau ɗaya 1 An danna maɓalli sau 1
Canja danna sau biyu 1 An danna maɓalli sau 2
Canja danna sau uku* 1 An danna maɓalli sau 3
An riƙe canji *** 1 Maballin da Aka Riƙe
An saki canji *** 1 An Saki Key
 

Canja haɗi zuwa tashar IN2

Canja danna sau ɗaya 2 An danna maɓalli sau 1
Canja danna sau biyu 2 An danna maɓalli sau 2
Canja danna sau uku* 2 An danna maɓalli sau 3
An riƙe canji *** 2 Maballin da Aka Riƙe
An saki canji *** 2 An Saki Key

* Kunna dannawa sau uku zai hana cirewa ta amfani da tashar shigarwa.
** Babu don jujjuyawa.

KUNGIYOYI

Ƙungiya (na'urorin haɗi) - sarrafa kai tsaye na wasu na'urori a cikin hanyar sadarwar tsarin Z-Wave misali Dimmer, Relay Switch, Roller Shutter ko scene (ana iya sarrafawa ta hanyar mai sarrafa Z-Wave kawai). Ƙungiya tana tabbatar da canja wurin umarnin sarrafawa kai tsaye tsakanin na'urori, ana yin su ba tare da halartar babban mai sarrafawa ba kuma yana buƙatar na'urar da ke da alaƙa ta kasance cikin kewayon kai tsaye.
Na'urar tana ba da haɗin ƙungiyoyi 3:
Ƙungiyar ƙungiya ta 1 - "Lifeline" tana ba da rahoton matsayin na'urar kuma yana ba da damar sanya na'ura ɗaya kawai (babban mai sarrafawa ta tsohuwa).
Ƙungiyar ƙungiya ta 2 - "A kunne/Kashe (IN1)" an sanya shi zuwa tashar shigarwa ta IN1 (yana amfani da ajin umarni na asali).
Ƙungiya ta 3rd - "Kunna / Kashe (IN2)" an sanya shi zuwa tashar shigar da IN2 (yana amfani da ajin umarni na asali).
Na'urar a cikin 2nd da 3rd kungiyar damar sarrafa 5 na yau da kullum ko multichannel na'urorin a kowace ƙungiyar ƙungiya, ban da "LifeLine" wanda aka keɓe kawai don mai sarrafawa kuma saboda haka kawai 1 node za a iya sanyawa.

KYAUTA Z-WAVE

Tebura A2 - Tallafin Rukunin Umurni
  Class Class Sigar Amintacce
1. COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E] V2  
2. COMMAND_CLASS_SWITCH_BINARY [0x25] V1 EE
3. COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85] V2 EE
4. COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E] V3 EE
 

5.

 

COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]

 

V2

 

EE

6. COMMAND_CLASS_TRANSPORT_SERVICE [0x55] V2  
7. COMMAND_CLASS_VERSION [0x86] V2 EE
 

8.

 

COMMAND_CLASS_MANUFACTURER_SPECIFIC [0x72]

 

V2

 

EE

9. COMMAND_CLASS_DEVICE_RESET_LOCALLY [0x5A]  

V1

 

EE

10. COMMAND_CLASS_POWERLEVEL [0x73] V1 EE
11. COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98] V1  
12. COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F] V1  
 13. COMMAND_CLASS_CENTRAL_SCENE [0x5B] V3 EE
14. COMMAND_CLASS_SENSOR_MULTILEVEL [0x31] V11 EE
15. COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL [0x60] V4 EE
16. COMMAND_CLASS_CONFIGURATION [0x70] V1 EE
17. COMMAND_CLASS_CRC_16_ENCAP [0x56] V1  
18. COMMAND_CLASS_SANARWA [0x71] V8 EE
19. COMMAND_CLASS_PROTECTION [0x75] V2 EE
20. COMMAND_CLASS_FIRMWARE_UPDATE_MD [0x7A]  

V4

 

EE

21. COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C] V1  
22. COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22] V1  
23. COMMAND_CLASS_BASIC [0x20] V1 EE
Tebura A3 - Matsayin Umurnin Tashar tashar Multichannel
MULTICHANNEL CC
Tushen (Mataki na Ƙarshe 1)
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_NOTIFICATION
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_NOTIFICATION_SENSOR
 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SANARWA [0x71]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Shigarwa 1 - Sanarwa
Pointarshen 2
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_NOTIFICATION
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_NOTIFICATION_SENSOR
 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SANARWA [0x71]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Shigarwa 2 - Sanarwa
Pointarshen 3
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_MULTILEVEL
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_ROUTING_SENSOR_MULTILEVEL
 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SENSOR_MULTILEVEL [0x31]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Analog Input 1 - Voltage Darasi
Pointarshen 4
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_MULTILEVEL
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_ROUTING_SENSOR_MULTILEVEL
 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SENSOR_MULTILEVEL [0x31]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Analog Input 2 - Voltage Darasi
Pointarshen 5
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SWITCH_BINARY
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_POWER_SWITCH_BINARY
 

 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_SWITCH_BINARY [0x25]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_PROTECTION [0x75]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Fitarwa 1
Pointarshen 6
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SWITCH_BINARY
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_POWER_SWITCH_BINARY
 

 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_SWITCH_BINARY [0x25]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_PROTECTION [0x75]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Fitarwa 2
Pointarshen 7
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_MULTILEVEL
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_ROUTING_SENSOR_MULTILEVEL
 

 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SANARWA [0x71]
COMMAND_CLASS_SENSOR_MULTILEVEL [0x31]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Zazzabi - firikwensin ciki
Ƙarshen Ƙarshen 8-13 (lokacin da aka haɗa na'urori masu auna firikwensin DS18S20)
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_MULTILEVEL
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_ROUTING_SENSOR_MULTILEVEL
 

 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SANARWA [0x71]
COMMAND_CLASS_SENSOR_MULTILEVEL [0x31]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Zazzabi - firikwensin waje DS18B20 No 1-6
Ƙarshen Ƙarshen 8 (lokacin da aka haɗa firikwensin DHT22)
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_MULTILEVEL
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_ROUTING_SENSOR_MULTILEVEL
 

 

 

 

 

 

 

 

Rukunin umarni

COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SANARWA [0x71]
COMMAND_CLASS_SENSOR_MULTILEVEL [0x31]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Zazzabi - firikwensin waje DHT22
Ƙarshen Ƙarshen 9 (lokacin da aka haɗa firikwensin DHT22)
Kayan Kayan Kayan Kayan Gida GENERIC_TYPE_SENSOR_MULTILEVEL
Specific Class Class SPECIFIC_TYPE_ROUTING_SENSOR_MULTILEVEL
  COMMAND_CLASS_ZWAVEPLUS_INFO [0x5E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION [0x85]
COMMAND_CLASS_MULTI_CHANNEL_ASSOCIATION [0x8E]
COMMAND_CLASS_ASSOCIATION_GRP_INFO [0x59]
COMMAND_CLASS_SANARWA [0x71]
COMMAND_CLASS_SENSOR_MULTILEVEL [0x31]
COMMAND_CLASS_SUPERVISION [0x6C]
COMMAND_CLASS_APPLICATION_STATUS [0x22]
COMMAND_CLASS_SECURITY [0x98]
COMMAND_CLASS_SECURITY_2 [0x9F]
Bayani Humidity – firikwensin waje DHT22

Na'urar tana amfani da Class Umarnin Fadakarwa don ba da rahoton abubuwan da suka faru daban-daban ga mai sarrafawa (ƙungiyar "Lifeline"):

Tebura A4 - Class Umarni na Sanarwa
Tushen (Mataki na Ƙarshe 1)
Nau'in Sanarwa Lamarin
Tsaron Gida [0x07] Wurin da ba a san shi ba [0x02]
Pointarshen 2
Nau'in Sanarwa Lamarin
Tsaron Gida [0x07] Wurin da ba a san shi ba [0x02]
Pointarshen 7
Nau'in Sanarwa Lamarin Event / State Param-eter
Tsarin [0x09] Rashin gazawar kayan aikin tsarin tare da lambar gazawar mallakar masana'anta [0x03] Zafin na'ura [0x03]
Ƙarshe 8-13
Nau'in Sanarwa Lamarin
Tsarin [0x09] Rashin gazawar kayan aikin tsarin [0x01]

Ajin Umurnin Kariya yana ba da damar hana na gida ko na nesa na abubuwan da aka fitar.

Tebur A5 - Kariya CC:
Nau'in Jiha Bayani Alama
 

Na gida

 

0

 

Ba shi da kariya - Ba a kiyaye na'urar, kuma ana iya aiki ta al'ada ta hanyar amfani da mai amfani.

 

Abubuwan da aka haɗa tare da abubuwan fitarwa.

 

Na gida

 

2

Babu aiki mai yuwuwa - yanayin fitarwa ba za a iya canza shi ta maɓallin B ko shigarwar da ta dace ba  

Abubuwan da aka cire daga abubuwan fitarwa.

 

RF

 

0

 

Ba shi da kariya - Na'urar tana karɓa da amsa duk Dokokin RF.

 

Ana iya sarrafa abubuwan da aka fitar ta hanyar Z-Wave.

 

 

RF

 

 

1

 

Babu ikon sarrafa RF - ajin umarni na asali da binary ɗin da aka ƙi, kowane ɗayan rukunin umarni za a sarrafa

 

 

Ba za a iya sarrafa abubuwan da aka fitar ta hanyar Z-Wave ba.

Tebura A6 - Taswirar ƙungiyoyin haɗin gwiwa
Tushen Ƙarshen Ƙarshe Ƙungiya ta ƙarshe
Rukunin Ƙungiya 2 Pointarshen 1 Rukunin Ƙungiya 2
Rukunin Ƙungiya 3 Pointarshen 2 Rukunin Ƙungiya 2
Tebura A7 - Taswirar umarni na asali
 

 

 

 

Umurni

 

 

 

 

Tushen

 

Poarshe

 

1-2

 

3-4

 

5-6

 

7-13

 

Saiti na asali

 

= EP1

 

An ƙi aikace-aikacen

 

An ƙi aikace-aikacen

 

Canja Saitin Binary

 

An ƙi aikace-aikacen

 

Basic Get

 

= EP1

 

Samu Sanarwa

 

Sensor Multi-Level Get

 

Canja Binary Get

 

Sensor Multi-Level Get

 

Rahoton asali

 

= EP1

 

Sanarwa

Rahoton

 

Rahoton matakin matakin Sensor

 

Canja Rahoton Binary

 

Rahoton matakin matakin Sensor

Tebur A8 - Sauran Taswirar Ajin Umurni
Class Class Tushen taswira zuwa
Firikwensin Multilevel Pointarshen 7
Sauya Binary Pointarshen 5
Kariya Pointarshen 5

CIGABA DA MA'AURATA

Na'urar tana ba da damar tsara aikinta zuwa bukatun mai amfani ta amfani da sigogin da za a iya daidaita su.
Za'a iya daidaita saitunan ta hanyar mai sarrafa Z-Wave wanda aka saka na'urar a ciki. Hanyar daidaita su na iya bambanta dangane da mai sarrafawa.
Yawancin sigogin sun dace ne kawai don takamaiman hanyoyin shigar da shigarwa (madaidaici 20 da 21), tuntuɓi allunan da ke ƙasa:

Teburin A9 - Dogaran Siga - Siga 20
Sigogi 20 No. 40 No. 47 No. 49 No. 150 No. 152 No. 63 No. 64
0 ko 1      
2 ko 3        
4 ko 5          
Teburin A10 - Dogaran Siga - Siga 21
Sigogi 21 No. 41 No. 52 No. 54 No. 151 No. 153 No. 63 No. 64
0 ko 1      
2 ko 3            
4 ko 5          
Tebur A11 - Smart-Control - Samfuran sigogi
Siga: 20. Input 1 - Yanayin aiki
Bayani: Wannan ma'aunin yana ba da damar zaɓar yanayin shigarwar 1st (IN1). Canja shi dangane da na'urar da aka haɗa.
Akwai saitunan: 0 - Shigar da ƙararrawa ta al'ada (Sanarwa) 1 - Kullum buɗe shigarwar ƙararrawa (Sanarwa) 2 - Maɓalli mai ɗauka (Scene ta Tsakiya)

3 - Maɓallin Bistable (Scene ta Tsakiya)

4 - Shigarwar Analog ba tare da cirewa na ciki ba (Sensor Multilevel) 5 - Shigarwar Analog tare da cirewar ciki (Sensor Multilevel)

Saitin tsoho: 2 (maɓallin maɓalli) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 21. Input 2 - Yanayin aiki
Bayani: Wannan siga yana ba da damar zaɓar yanayin shigarwa na biyu (IN2). Canja shi dangane da na'urar da aka haɗa.
Akwai saitunan: 0 - Shigar da ƙararrawa ta al'ada (Sanarwa CC) 1 - Kullum buɗe shigar da ƙararrawa (Sanarwa CC) 2 - Maɓallin Monostable (Scene ta Tsakiya CC)

3 - Maɓallin Bistable (Central Scene CC)

4 - Shigarwar Analog ba tare da cirewa na ciki ba (Sensor Multilevel CC)

Saitin tsoho: 2 (maɓallin maɓalli) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 24. Inputs fuskantarwa
Bayani: Wannan siga yana ba da damar juyar da ayyukan IN1 da IN2 abubuwan shigarwa ba tare da canza wayoyi ba. Yi amfani da yanayin wayoyi mara kyau.
Akwai saitunan: 0 - tsoho (IN1 - shigarwa na 1st, IN2 - shigarwa na 2)

1 - Juyawa (shigarwar IN1 - 2nd, IN2 - shigarwa na 1st)

Saitin tsoho: 0 Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 25. Outputs fuskantarwa
Bayani: Wannan siga yana ba da damar juyar da aiki na abubuwan OUT1 da OUT2 ba tare da canza wayoyi ba. Yi amfani da yanayin wayoyi mara kyau.
Akwai saitunan: 0 - tsoho (OUT1 - fitarwa na 1st, OUT2 - fitarwa na 2)

1 - Juya baya (fitarwa OUT1 - 2nd, OUT2 - fitarwa na 1st)

Saitin tsoho: 0 Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 40. Input 1 - abubuwan da aka aika
Bayani: Wannan sigar tana bayyana waɗanne ayyuka ke haifar da aika ID na wurin da sifa da aka ba su (duba 9: Kunnawa).

al'amuran). Parameter yana da dacewa kawai idan an saita siga 20 zuwa 2 ko 3.

 Akwai saitunan: 1- Maɓallin maɓalli sau 1

2- Maɓalli sau 2

4- Maɓalli sau 3

8- Riƙe ƙasa kuma an saki maɓalli

Saitin tsoho: 0 (ba a aika fage ba) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 41. Input 2 - abubuwan da aka aika
Bayani: Wannan sigar tana bayyana waɗanne ayyuka ke haifar da aika ID na wurin da sifa da aka ba su (duba 9: Kunnawa).

al'amuran). Parameter yana da dacewa kawai idan an saita siga 21 zuwa 2 ko 3.

Akwai saitunan: 1- Maɓallin maɓalli sau 1

2- Maɓalli sau 2

4- Maɓalli sau 3

8- Riƙe ƙasa kuma an saki maɓalli

Saitin tsoho: 0 (ba a aika fage ba) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 47. Input 1 - ƙimar da aka aika zuwa ƙungiyar ƙungiya ta 2 lokacin da aka kunna
Bayani: Wannan ma'aunin yana bayyana ƙimar da aka aika zuwa na'urori a rukunin ƙungiyoyi na 2 lokacin da aka kunna shigar IN1 (ta amfani da Basic

Class Class). Siga yana dacewa kawai idan an saita sigina 20 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).

Akwai saitunan: 0-255
Saitin tsoho: 255 Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 49. Input 1 - ƙimar da aka aika zuwa ƙungiyar ƙungiya ta 2 lokacin da aka kashe
Bayani: Wannan sigar tana bayyana ƙimar da aka aika zuwa na'urori a rukunin ƙungiyoyi na 2 lokacin da aka kashe shigar da IN1 (ta amfani da Basic).

Class Class). Siga yana dacewa kawai idan an saita sigina 20 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).

Akwai saitunan: 0-255
Saitin tsoho: 0 Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 52. Shigarwa 2 - ƙimar da aka aika zuwa ƙungiyar ƙungiya ta 3 lokacin da aka kunna
Bayani: Wannan ma'aunin yana bayyana ƙimar da aka aika zuwa na'urori a rukunin ƙungiyoyi na 3 lokacin da aka kunna shigar IN2 (ta amfani da Basic

Class Class). Siga yana dacewa kawai idan an saita sigina 21 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).

Akwai saitunan: 0-255
Saitin tsoho: 255 Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 54. Shigarwa 2 - ƙimar da aka aika zuwa ƙungiyar ƙungiya ta 3 lokacin da aka kashe
Bayani: Wannan ma'aunin yana bayyana ƙimar da aka aika zuwa na'urori a rukunin ƙungiyoyi na 3 lokacin da aka kashe shigar da IN2 (ta amfani da Basic).

Class Class). Siga yana dacewa kawai idan an saita sigina 21 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).

Akwai saitunan: 0-255
Saitin tsoho: 10 Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 150. Input 1 - hankali
Bayani: Wannan siga yana bayyana lokacin rashin aiki na shigarwar IN1 a cikin yanayin ƙararrawa. Daidaita wannan siga don hana bouncing ko

rushewar sigina. Siga yana dacewa kawai idan an saita sigina 20 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).

Akwai saitunan: 1-100 (10ms-1000ms, 10ms mataki)
Saitin tsoho: 600 (minti 10) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 151. Input 2 - hankali
Bayani: Wannan siga yana bayyana lokacin rashin aiki na shigarwar IN2 a cikin yanayin ƙararrawa. Daidaita wannan siga don hana bouncing ko

rushewar sigina. Siga yana dacewa kawai idan an saita sigina 21 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).

Akwai saitunan: 1-100 (10ms-1000ms, 10ms mataki)
Saitin tsoho: 10 (100ms) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 152. Shigarwa 1 - jinkirin soke ƙararrawa
Bayani: Wannan siga yana bayyana ƙarin jinkiri na soke ƙararrawa akan shigarwar IN1. Siga yana dacewa ne kawai idan an saita paramiter 20 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).
Akwai saitunan: 0 - babu jinkiri

1-3600s

Saitin tsoho: 0 (babu jinkiri) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 153. Shigarwa 2 - jinkirin soke ƙararrawa
Bayani: Wannan siga yana bayyana ƙarin jinkiri na soke ƙararrawa akan shigarwar IN2. Siga yana dacewa ne kawai idan an saita paramiter 21 zuwa 0 ko 1 (yanayin ƙararrawa).
Akwai saitunan: 0 - babu jinkiri

0-3600s

  Saitin tsoho: 0 (babu jinkiri) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 154. Fitowa 1 - dabaru na aiki
Bayani: Wannan sigar tana bayyana ma'anar aikin fitarwa na OUT1.
Akwai saitunan: 0 – lambobi galibi suna buɗe / rufe yayin aiki

1 – lambobi yawanci rufe / buɗewa lokacin aiki

Saitin tsoho: 0 (NO) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 155. Fitowa 2 - dabaru na aiki
Bayani: Wannan sigar tana bayyana ma'anar aikin fitarwa na OUT2.
Akwai saitunan: 0 – lambobi galibi suna buɗe / rufe yayin aiki

1 – lambobi yawanci rufe / buɗewa lokacin aiki

Saitin tsoho: 0 (NO) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 156. Fitowa 1 - kashe wuta
Bayani: Wannan siga yana bayyana lokacin da OUT1 za a kashe ta atomatik.
Akwai saitunan: 0 – An kashe ta atomatik

1-27000 (0.1s-45min, mataki 0.1s)

Saitin tsoho: 0 (an kashe ta atomatik) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 157. Fitowa 2 - kashe wuta
Bayani: Wannan siga yana bayyana lokacin da OUT2 za a kashe ta atomatik.
Akwai saitunan: 0 – An kashe ta atomatik

1-27000 (0.1s-45min, mataki 0.1s)

Saitin tsoho: 0 (an kashe ta atomatik) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 63. Analog shigarwar - ƙaramin canji don bayar da rahoto
Bayani: Wannan siga yana bayyana ƙaramin canji (daga rahoton ƙarshe) na ƙimar shigarwar analog wanda ke haifar da aika sabon rahoto. Siga yana dacewa don abubuwan shigar analog kawai (saitin 20 ko 21 saita zuwa 4 ko 5). Saita ƙima mai girma na iya haifar da ba a aika rahoton ba.
Akwai saitunan: 0 - an kashe rahoton canji

1-100 (0.1-10V, 0.1V mataki)

Saitin tsoho: 5 (0.5V) Girman ma'auni: 1 [byte]
Siga: 64. Analog shigarwar - rahotanni lokaci-lokaci
Bayani: Wannan ma'aunin yana bayyana lokacin rahoton ƙimar abubuwan shigar analog. Rahotanni na lokaci-lokaci sun kasance masu zaman kansu daga canje-canje

a cikin darajar (parameter 63). Siga yana dacewa don abubuwan shigar analog kawai (saitin 20 ko 21 saita zuwa 4 ko 5).

Akwai saitunan: 0 - an kashe rahotannin lokaci-lokaci

30-32400 (30-32400s) - tazarar rahoto

Saitin tsoho: 0 (an kashe rahotannin lokaci-lokaci) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 65. Firikwensin zafin jiki na ciki - ƙaramin canji don bayar da rahoto
Bayani: Wannan sigar tana bayyana ƙaramin canji (daga rahoton ƙarshe) na ƙimar firikwensin zafin ciki wanda ke haifar da shi

aika sabon rahoto.

Akwai saitunan: 0 - an kashe rahoton canji

1-255 (0.1-25.5 ° C)

Saitin tsoho: 5 (0.5°C) Girman ma'auni: 2 [bytes]
 Siga: 66. Firikwensin zafin jiki na ciki - rahotanni na lokaci-lokaci
Bayani: Wannan siga yana bayyana lokacin rahoton ƙimar firikwensin zafin jiki na ciki. Rahotanni na lokaci-lokaci masu zaman kansu ne

daga canje-canje a darajar (parameter 65).

Akwai saitunan: 0 - an kashe rahotannin lokaci-lokaci

60-32400 (60s-9h)

Saitin tsoho: 0 (an kashe rahotannin lokaci-lokaci) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 67. Na'urori masu auna firikwensin waje - ƙaramin canji don bayar da rahoto
Bayani: Wannan sigar tana bayyana ƙaramin canji (daga rahoton ƙarshe) na ƙimar firikwensin waje (DS18B20 ko DHT22)

wanda ya haifar da aika sabon rahoto. Siga ya dace kawai don haɗin DS18B20 ko DHT22 na'urori masu auna firikwensin.

Akwai saitunan: 0 - an kashe rahoton canji

1-255 (0.1-25.5 raka'a, 0.1)

Saitin tsoho: 5 (raka'a 0.5) Girman ma'auni: 2 [bytes]
Siga: 68. Na'urori masu auna firikwensin waje - rahotanni na lokaci-lokaci
Bayani: Wannan ma'aunin yana bayyana lokacin rahoton ƙimar abubuwan shigar analog. Rahotanni na lokaci-lokaci sun kasance masu zaman kansu daga canje-canje

a cikin darajar (parameter 67). Siga ya dace kawai don haɗin DS18B20 ko DHT22 na'urori masu auna firikwensin.

Akwai saitunan: 0 - an kashe rahotannin lokaci-lokaci

60-32400 (60s-9h)

Saitin tsoho: 0 (an kashe rahotannin lokaci-lokaci) Girman ma'auni: 2 [bytes]

BAYANIN FASAHA

Nice SpA (TV) ce ta samar da Smart-Control samfurin. Gargaɗi: - Duk ƙayyadaddun ƙayyadaddun fasaha da aka bayyana a cikin wannan sashe suna komawa zuwa yanayin zafin jiki na 20 ° C (± 5 ° C) - Nice SpA tana da haƙƙin yin amfani da gyare-gyare ga samfurin a kowane lokaci idan aka ga ya cancanta, yayin da yake riƙe da ayyuka iri ɗaya kuma amfani da niyya.

Smart-Control
Tushen wutan lantarki 9-30V DC ± 10%
Abubuwan shigarwa 2 0-10V ko abubuwan shigar da dijital. 1 serial 1-waya shigarwar
Abubuwan da aka fitar Abubuwan da ba za a iya ba da kyauta ba
Na'urori masu auna firikwensin dijital masu goyan baya 6 DS18B20 ko 1 DHT22
Matsakaicin halin yanzu akan abubuwan fitarwa 150mA
Matsakaicin voltage akan abubuwan fitarwa 30V DC / 20V AC ± 5%
Ginin ma'aunin firikwensin zafin jiki -55 ° C – 126 ° C
Yanayin aiki 0-40 ° C
Girma

(Tsawon x Nisa x Tsawo)

29 x 18 x 13 mm

(1.14" x 0.71" x 0.51")

  • Dole ne mitar rediyo ta kowane mutum ya zama daidai da mai sarrafa Z-Wave. Bincika bayani akan akwatin ko tuntuɓi dillalinka idan ba ka da tabbas.
Gidan rediyo  
Ka'idar rediyo Z-Wave (guntu 500)
Ƙwaƙwalwar mita 868.4 ko 869.8 MHz EU

921.4 ko 919.8 MHz ANZ

Kewayon transceiver har zuwa 50m a waje har zuwa 40m a cikin gida

(ya danganta da yanayin ƙasa da tsarin gini)

Max. watsa iko EIRP max. 7dBm ku

*

KAYAN KAYAN

FLEX XFE 7-12 80 Random Orbital Polisher - icon 1 Wannan samfurin wani muhimmin sashi ne na sarrafa kansa don haka dole ne a zubar dashi tare da na ƙarshe.
Kamar yadda yake cikin shigarwa, kuma a ƙarshen rayuwar samfurin, ƙwararrun ma'aikata dole ne su yi aikin ƙwace da gogewa. Wannan samfurin an yi shi da nau'ikan abubuwa daban-daban, wasu daga cikinsu ana iya sake yin su yayin da wasu kuma dole ne a goge su. Nemi bayani kan tsarin sake yin amfani da shi da zubar da ƙa'idodin gida da ke yankin ku don wannan nau'in samfurin. Tsanaki! - wasu sassan samfurin na iya ƙunsar abubuwa masu ƙazanta ko masu haɗari waɗanda, idan an jefar da su cikin muhalli.
na iya haifar da mummunar illa ga muhalli ko lafiyar jiki.
Kamar yadda alamar ke nunawa, zubar da wannan samfur a cikin sharar gida an haramta shi sosai. Rarraba sharar gida zuwa nau'ikan don zubarwa, bisa ga hanyoyin da dokokin yanzu suka tsara a yankinku, ko mayar da samfurin ga dillali lokacin siyan sabon sigar.
Tsanaki! – Dokokin cikin gida na iya yin hasashen cin tara mai tsanani idan aka yi watsi da wannan samfurin.

SANARWA DA DALILAI

Ta haka, Nice SpA, ta bayyana cewa nau'in kayan aikin rediyo na Smart-Control yana cikin bin umarnin 2014/53/EU.
Ana samun cikakken rubutun sanarwar yarda da EU a adireshin intanet mai zuwa: http://www.niceforyou.com/en/support

Nice SpA
Oderzo TV Italia
info@niceforyou.com
www.niceforyou.com
IS0846A00EN_15-03-2022

Takardu / Albarkatu

Nice Smart-Control Smart Ayyukan Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog [pdf] Jagoran Jagora
Smart-Control Smart Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog, Smart-Control, Smart Aiki zuwa Na'urorin Analog, Ayyuka Zuwa Na'urorin Analog, Na'urorin Analog, Na'urori

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *