Labkotec SET-2000 Level Canjin don Sensor Biyu
Labkotec SET-2000
Labkotec Oy Myllyhaantie 6FI-33960 PIRKKALA FINLAND
Lambar waya: + 358 29 006 260
Fax: + 358 29 006 1260
Intanet: www.labkotec.fi
Shigarwa da Umarnin Aiki
Mun tanadi haƙƙi don canje-canje ba tare da sanarwa ba
TESALIN ABUBUWA
Sashe | Shafi |
---|---|
1 GUDA | 3 |
2 GABAWA | 4 |
3 Aiki da Saituna | 7 |
4 MATSALAR-HARBI | 10 |
5 GYARA DA HIDIMAR | 11 |
6 UMARNIN TSIRA | 11 |
JAMA'A
SET-2000 shine canjin matakin tashar tashoshi biyu wanda aka tsara don aikace-aikace daban-daban kamar babban matakin ƙararrawa da ƙaramin ƙararrawa a cikin tankunan ruwa, ƙararrawar ruwa, sarrafa matakin, da ƙararrawa a cikin mai, yashi, da masu raba mai. Na'urar tana da alamun LED, maɓallan turawa, da musaya kamar yadda aka bayyana a cikin adadi 1. Ana iya amfani da SET-2000 azaman mai sarrafa na'urori masu auna matakin da ke cikin yanayi mai yuwuwar fashewar abubuwa (yanki 0, 1, ko 2) saboda abubuwan shigar da ke cikin aminci. . Koyaya, dole ne a shigar da SET-2000 kanta a cikin wani yanki mara haɗari. Za a iya shigar da na'urori masu auna matakin da aka haɗa da SET-2000 a cikin yankuna daban-daban na rabe-rabe kamar yadda tashoshi suka keɓanta da juna. Hoto na 2 yana kwatanta aikace-aikacen SET-2000 na yau da kullun, inda ake amfani da shi don ƙararrawa babba da ƙaramar ƙararrawa a cikin jirgin ruwa.
SHIGA
SET-2000 na iya zama bangon bango ta amfani da ramukan hawan da ke cikin farantin tushe na shingen, a ƙarƙashin ramukan hawa na murfin gaba.
Masu haɗin kai na waje suna keɓe ta hanyar raba faranti. Kada a cire waɗannan faranti. Bayan aiwatar da haɗin kebul, farantin da ke rufe masu haɗawa dole ne a shigar da baya.
JAMA'A
SET-2000 shine canjin matakin tashoshi biyu. Aikace-aikace na yau da kullun sune ƙararrawa masu girma da ƙananan ƙararrawa a cikin tankuna na ruwa, ƙararrawar ruwa mai ƙarfi, sarrafa matakin da ƙararrawa a cikin mai, yashi da masu rarraba mai.
An bayyana alamun LED, maɓallin turawa da musaya na na'urar a cikin adadi 1.
Hoto na 1. SET-2000 matakin sauya - fasali
Ana iya amfani da SET-2000 azaman mai sarrafa na'urori masu auna matakin da ke cikin yuwuwar fashewar yanayi (yanki 0, 1 ko 2) saboda amintaccen shigar da na'urar. Dole ne a shigar da SET-2000 kanta a cikin yanki mara haɗari.
Ana iya shigar da na'urori masu auna matakin matakin, waɗanda ke da alaƙa da SET-2000, a cikin yankuna na rarrabuwa daban-daban, saboda tashoshi sun keɓe daga juna.
Hoto na 2. Aikace-aikace na yau da kullun. Babban matakin ƙararrawar ƙararrawa a cikin jirgin ruwa.
SHIGA
- SET-2000 na iya zama bango. Ana samun ramuka masu hawa a cikin farantin tushe na shinge, a ƙarƙashin ramukan hawa na murfin gaba.
- Masu haɗin haɗin kai na waje suna keɓance ta hanyar raba faranti. Kada a cire faranti. Dole ne a shigar da farantin da ke rufe masu haɗawa baya bayan aiwatar da haɗin kebul.
- Dole ne a ƙarfafa murfin shinge don haka, gefuna suna taɓa firam ɗin tushe. Sai kawai maɓallan turawa suna aiki da kyau kuma wurin ya matse.
- Kafin shigarwa, karanta umarnin aminci a babi na 6!
Hoto na 3. SET-2000 shigarwa da haɗin haɗin SET/OS2 da SET/TSH2.
Cable lokacin amfani da akwatin junction na USB
Idan dole ne a tsawaita kebul na firikwensin ko kuma ana buƙatar yin ƙasa daidai gwargwado, ana iya yin shi tare da akwatin mahadar na USB. Kebul ɗin da ke tsakanin sashin sarrafa SET-2000 da akwatin mahaɗa ya kamata a yi shi tare da kebul na kayan aiki na murɗaɗɗen kariya.
Akwatunan haɗin LJB2 da LJB3 suna ba da damar haɓaka kebul a cikin yanayi masu fashewa.
A cikin misaliamples a cikin adadi na 4 da 5 an haɗa garkuwa da wayoyi masu yawa zuwa wuri guda a cikin hulɗar galvanic tare da firam ɗin ƙarfe na akwatin junction. Ana iya haɗa wannan batu zuwa ƙasa mai ƙarfi ta hanyar tashar ƙasa. Sauran abubuwan da ke cikin tsarin da ke buƙatar ƙasa kuma ana iya haɗa su da tashar ƙasa ɗaya. Wayar da ake amfani da ita don madaidaicin ƙasa dole ne ta zama min. 2.5 mm² an kiyaye shi ta hanyar injiniya ko, lokacin da ba a kiyaye shi ta hanyar injiniya ba, ƙaramin ɓangaren giciye shine 4 mm².
Da fatan za a tabbatar, cewa igiyoyin firikwensin ba su wuce iyakar adadin da aka yarda da su ba - duba shafi 2.
Ana iya samun cikakken umarnin igiyoyi a cikin umarnin na musamman na'urorin firikwensin SET.
Na'urori masu auna matakin a cikin yanki ɗaya da yanki ɗaya
A cikin example a cikin adadi 4 matakan na'urori masu auna firikwensin suna cikin yanki ɗaya kuma a cikin yanki guda mai fashewa-mai haɗari. Ana iya yin cabling da kebul guda biyu guda biyu, sa'an nan duka biyun suna sanye da nasu garkuwa. Tabbatar, cewa siginar wayoyi na igiyoyin ba za a taɓa haɗa su da juna ba.
Hoto na 4. Kebul na firikwensin matakin tare da akwatin mahaɗa lokacin da na'urori masu auna firikwensin suna wuri ɗaya da yanki ɗaya.
Na'urori masu auna matakin a yankuna da yankuna daban-daban
Na'urori masu auna matakin a cikin adadi na 5 suna cikin wurare daban-daban da yankuna daban-daban. Dole ne a haɗa haɗin kai tare da kebul daban-daban. Hakanan madaidaicin filaye na iya zama daban.
Hoto na 5. Cabling tare da akwatin haɗin kebul lokacin da na'urori masu auna firikwensin suna cikin wurare daban-daban da yankuna daban-daban.
Akwatunan mahaɗa na nau'ikan LJB2 da LJB3 sun haɗa da sassan gami da haske. A lokacin da installing a cikin m yanayi, tabbatar, cewa junction akwatin is located haka, cewa shi ba za a iya mechanically lalace ko ba za a fallasa zuwa waje tasirin, gogayya da dai sauransu haddasa ƙonewa na tartsatsin.
Tabbatar cewa an rufe mahaɗin yadda ya kamata.
AIKI DA SAURAYI
An fara naúrar sarrafa SET-2000 a masana'anta kamar haka. Dubi cikakken bayanin a babi na 3.1 Aiki.
- Channel 1
Ƙararrawa yana faruwa lokacin da matakin ya buga firikwensin (ƙararrawa mai girma) - Channel 2
Ƙararrawa yana faruwa lokacin da matakin ya bar firikwensin (ƙararancin matakin ƙarami) - Relays 1 ja 2
Relays yana kawar da kuzari a cikin ƙararrawar tashoshi daban-daban da kuma kuskure (abin da ake kira aiki mai aminci).
An saita jinkirin aiki zuwa daƙiƙa 5. Matsakaicin faɗakarwa yawanci yana tsakiyar abin ji na firikwensin.
Aiki
An kwatanta aikin SET-2000 da aka fara masana'anta a cikin wannan babi.
Idan aikin ba kamar yadda aka bayyana a nan ba, duba saitunan da aiki (babi na 3.2) ko tuntuɓi wakilin masana'anta
Yanayin al'ada - babu ƙararrawa | Matsayin da ke cikin tanki yana tsakanin na'urori biyu. |
Mais LED mai nuna alama yana kunne. | |
Sauran alamun LED sun kashe. | |
Relays 1 da 2 suna da kuzari. | |
Ƙararrawa mai girma | Matsayin ya bugi babban matakin firikwensin (sensor a cikin matsakaici). |
Mais LED mai nuna alama yana kunne. | |
Sensor 1 Alarm LED nuna alama yana kunne. | |
Buzzer yana kunne bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Relay 1 yana kawar da kuzari bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Relay 2 ya kasance mai kuzari. | |
Ƙaramar ƙararrawa | Matsayin yana ƙasa da ƙananan firikwensin matakin (sensor a cikin iska). |
Mais LED mai nuna alama yana kunne. | |
Sensor 2 Alarm LED nuna alama yana kunne. | |
Buzzer yana kunne bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Relay 1 ya kasance mai kuzari. | |
Relay 2 yana kawar da kuzari bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Bayan cire ƙararrawa, alamun alamun LED na ƙararrawa da buzzer za su kasance a kashe kuma za a sami kuzarin ba da sanda daban-daban bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Ƙararrawar kuskure | Karshe firikwensin, firikwensin kebul na firikwensin ko gajeriyar kewayawa, watau ƙananan siginar firikwensin halin yanzu ko babba. |
Mais LED mai nuna alama yana kunne. | |
Sensor na USB Laifin LED yana kunne bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Mai watsa shirye-shiryen tashoshi daban-daban yana rage kuzari bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Buzzer yana kunne bayan jinkirin daƙiƙa 5. | |
Sake saitin ƙararrawa | Lokacin danna maɓallin Sake saitin turawa. |
Buzzer zai tafi. | |
Relays ba zai canza matsayin su ba kafin a kashe ainihin ƙararrawa ko kuskure. |
AIKIN GWADA
Ayyukan gwaji yana ba da ƙararrawa na wucin gadi, wanda za'a iya amfani dashi don gwada aikin matakin SET-2000 da aikin wasu kayan aiki, wanda aka haɗa zuwa SET-2000 ta hanyar relays.
Hankali! Kafin latsa maɓallin Gwaji, tabbatar da cewa canjin matsayin relay baya haifar da haɗari a wani wuri! | |
Halin al'ada | Lokacin danna maɓallin turawa Gwaji: |
Alamar Ƙararrawa da Laifin LED suna kunne nan take. | |
An kunna Buzzer nan da nan. | |
Relays yana kawar da kuzari bayan daƙiƙa 2 na ci gaba da latsawa. | |
Lokacin da aka saki maɓallin turawa Gwajin: | |
Manufofin LED da buzzer sun tafi nan da nan. | |
Relays yana ƙarfafawa nan da nan. | |
Ƙararrawa mai girma ko ƙaramar matakin ƙararrawa | Lokacin danna maɓallin turawa Gwaji: |
Alamomin LED kuskure suna kunne nan take. | |
Alamar LED mai alamar ƙararrawa ta tashar ƙararrawa tana ci gaba da kasancewa a kunne kuma abin da ya rage ya rage kuzari. | |
Alamar LED mai nunin tashar yana kunne kuma gudun ba da sanda ya hana. | |
Buzzer ya ci gaba. Idan an sake saita shi a baya, zai dawo don kasancewa. | |
Lokacin da aka saki maɓallin turawa Gwajin: | |
Na'urar tana dawowa ba tare da bata lokaci ba zuwa matsayin da ya gabata. | |
Ƙararrawar kuskure a kunne | Lokacin latsa maɓallin turawa Gwaji: |
Na'urar ba ta amsa game da kuskuren tashar. | |
Na'urar tana amsawa kamar yadda aka bayyana a sama dangane da tashar mai aiki. |
Canza saitunan
Idan tsohuwar yanayin da aka kwatanta a sama bai shafi shafin da ake aunawa ba, ana iya canza saitunan na'ura masu zuwa.
Hanyar aiki | Babban matakin ko ƙaramin aiki (ƙara ko rage matakin). |
Jinkirin aiki | Zabi biyu: 5 seconds ko 30 seconds. |
Matsayin tayar da hankali | Ƙaddamar da ƙararrawa a cikin abin ji na firikwensin. |
Buzzer | Ana iya kashe buzzer. |
Dole ne mutum mai ingantaccen ilimi da ilimin Ex-i na'urorin kawai ya aiwatar da waɗannan ayyuka masu zuwa. Muna ba da shawara, cewa lokacin da ake canza saituna na mains voltage yana kashe ko an fara na'urar kafin a aiwatar da shigarwa.
Ana canza saitunan ta amfani da maɓallin kewayawa na sama (MODE da DELAY) da potentiometer (SENSITIVITY) da ƙananan masu tsalle-tsalle (zabin Sensor da Buzzer). Ana nuna maɓallan a cikin tsoffin saitin su a cikin adadi na allon kewayawa (Figure 6).
SAITA HANYAR AIKI (MODE)
Ana amfani da maɓalli S1 da S3 don saita alkiblar aiki. Lokacin da mai kunnawa yana cikin ƙananan matsayinsa Alamar LED mai alamar ƙararrawa da kuma buzzer suna kunne kuma relay yana ƙarfafa lokacin da matakin ruwa yana ƙarƙashin matakin faɗakarwa na firikwensin (yanayin matakin ƙasa). Ana kuma amfani da wannan saitin, lokacin da ake buƙatar ƙararrawar mai-Layin mai akan ruwa.
Lokacin da mai sauyawa ya kasance a cikin babban matsayinsa alamar Ƙararrawa LED da kuma buzzer za su kasance a kunne kuma relay de-powers lokacin da matakin ruwa ya kasance sama da matakin faɗakarwa (yanayin babban matakin).
TSINKIRIN AIKI (JINKIRIN)
- Ana amfani da masu sauya S2 da S4 don saita jinkirin aiki na na'urar. Lokacin da maɓalli ya kasance a cikin ƙananan matsayi relays deenergize kuma buzzer yana kunne bayan daƙiƙa 5 bayan matakin ya kai matakin faɗakarwa, idan matakin har yanzu ya kasance a gefe ɗaya na matakin fararwa.
- Lokacin da sauyawa yana cikin babban matsayi, jinkirin shine 30 seconds.
- Jinkiri yana aiki a cikin duka kwatance (ƙarfafawa, ƙara haɓakawa) LEDs na ƙararrawa suna bin ƙimar firikwensin halin yanzu da matakin jawo ba tare da bata lokaci ba. Laifin LED yana da tsayayyen jinkiri na sec 5.
SAITA MATSALAR FARUWA (SANI)
Ana aiwatar da saitin matakin ƙara kamar haka:
- Nutsar da sashin ji na firikwensin zuwa matsakaici zuwa tsayin da ake so - duba umarnin firikwensin, idan an buƙata.
- Juya madaidaicin mita don haka ƙararrawar LED tana kunne kuma gudun ba da sanda ya hana - da fatan za a kula da jinkirin aiki.
- Bincika aikin ta ɗaga firikwensin zuwa iska da nutsar da shi baya zuwa matsakaici.
MATSALAR-HARBI
Matsala:
MAINS LED nuna alama a kashe
Dalili mai yiwuwa:
Ƙarar voltage yayi ƙasa da ƙasa ko an busa fis. Mai canzawa ko MAINS LED mai nuna kuskure.
Don yin:
- Bincika idan maɓallin maɓalli guda biyu yana kashe.
- Duba fuse.
- Auna voltage tsakanin sanduna N da L1. Ya kamata ya zama 230 VAC ± 10%.
Matsala:
FAULT LED nuna alama yana kunne
Dalili mai yiwuwa:
A halin yanzu a cikin firikwensin firikwensin ya yi ƙasa sosai (Rashin kebul) ko babba (kebul a ɗan gajeren kewayawa). Hakanan ana iya karye firikwensin.
Don yin:
- Tabbatar cewa an haɗa kebul na firikwensin daidai zuwa sashin sarrafawa na SET-2000. Duba takamaiman umarnin firikwensin.
- Auna voltage dabam tsakanin sandunan 10 da 11 da kuma 13 da 14. Voltages ya kamata ya kasance tsakanin 10,3….11,8 V.
- Idan voltagdaidai ne, auna firikwensin tashoshi ɗaya a lokaci ɗaya. Yi kamar haka:
- Cire haɗin firikwensin [+] waya daga mahaɗin firikwensin (sanduna 11 da 13).
- Auna gajeriyar kewaya halin yanzu tsakanin [+] da [-] sanduna.
- Haɗa mA-mita kamar yadda yake cikin adadi 7.
- Yi kwatancen dabi'u a cikin Tebur 1. Ana samun ƙarin cikakkun ƙimar ƙimar halin yanzu a cikin umarnin takamaiman umarnin firikwensin.
- Haɗa waya/wayoyin baya zuwa masu haɗawa daban-daban.
Idan ba za a iya magance matsalolin tare da umarnin da ke sama ba, tuntuɓi mai rarraba gida na Labkotec Oy ko sabis na Labkotec Oy.
Hankali! Idan firikwensin yana cikin yanayi mai fashewa, multimeter dole ne ya zama Exi-approved !
Hoto na 7. Sensor auna halin yanzu
Tebur 1. Matsalolin firikwensin
![]()
|
Tashoshi 1 Sanduna
10 [+] da 11 [-] |
Tashoshi 2 Sanduna
13 [+] da 14 [-] |
|
Gajeren kewayawa | 20 mA - 24 mA | 20 mA - 24 mA | |
Sensor a cikin iska | <7mA ba | <7mA ba | |
Sensor a cikin ruwa
(Er. 2) |
> 8mA | > 8mA | |
Sensor a cikin ruwa | > 10mA | > 10mA |
GYARA DA HIDIMAR
Za'a iya canza fis ɗin mains (alama 125 mAT) zuwa wani bututun gilashin 5 x 20 mm / 125 mAT wanda ya dace da EN IEC 60127-2/3. Duk wani aikin gyare-gyare da sabis akan na'urar na iya yin shi kawai ta mutumin da ya sami horo a na'urorin Ex-i kuma mai ƙira ya ba shi izini.
Idan akwai tambayoyi, tuntuɓi sabis na Labkotec Oy.
UMARNIN TSIRA
SET-2000 matakin canzawa dole ne a sanya shi a cikin yanayi mai fashewa. Ana iya shigar da firikwensin da ke da alaƙa da shi a yankin yanayi mai fashewa 0, 1 ko 2.
Idan akwai shigarwa a cikin abubuwan fashewa, abubuwan da ake buƙata na ƙasa da ƙa'idodi masu dacewa kamar EN IEC 50039 da / ko EN IEC 60079-14 dole ne a la'akari da su. |
Idan fitarwar lantarki na iya haifar da haɗari a cikin yanayin aiki, dole ne a haɗa na'urar zuwa ƙasa mai ƙarfi bisa ga buƙatu dangane da yanayin fashewar. Ana yin ƙasa mai ƙarfi ta hanyar haɗa duk sassan gudanarwa zuwa yuwuwar iri ɗaya misali a akwatin mahadar na USB. Dole ne a sanya ƙasa mai ƙarfi. |
Na'urar ba ta haɗa da maɓalli ba. Maɓallin maɓalli guda biyu (250 VAC 1 A), wanda ke keɓance layin biyu (L1, N) dole ne a sanya shi a cikin manyan layukan samar da wutar lantarki da ke kusa da rukunin. Wannan canji yana sauƙaƙe kulawa da ayyukan sabis kuma dole ne a yi masa alama don gano sashin. |
Lokacin aiwatar da sabis, dubawa da gyare-gyare a cikin yanayi mai fashewa, dole ne a bi ka'idodin EN IEC 60079-17 da EN IEC 60079-19 game da ƙayyadaddun kayan aikin. |
MAGANA
Shafi 1 Bayanan fasaha
SET-2000 | ||||
Girma | 175mm x 125mm x 75mm (L x H x D) | |||
Yadi | IP65, kayan polycarbonate | |||
Cable glands | 5 inji mai kwakwalwa M16 na USB diamita 5-10 mm | |||
Yanayin aiki | Zazzabi: -25 °C…+50 °C
Max. tsayi sama da matakin teku 2,000m Dangi zafi RH 100% Ya dace da amfani na cikin gida da waje (an kare shi daga ruwan sama kai tsaye) |
|||
Ƙarar voltage | 230 VAC ± 10%, 50/60 Hz
Fuse 5 x 20 mm 125 mAT (EN IEC 60127-2/3) Ba a sanye da na'urar tare da maɓalli na yau da kullun |
|||
Amfanin wutar lantarki | 4 VA | |||
Sensors | 2 guda. na Labkotec SET jerin firikwensin | |||
Max. juriya na madauki na yanzu tsakanin naúrar sarrafawa da firikwensin | 75 Ω. Duba ƙarin a shafi na 2. | |||
Abubuwan da aka fitar | Zaɓuɓɓuka masu yuwuwar gudu guda biyu 250 V, 5 A, 100 VA
Jinkirin aiki 5 seconds ko 30 seconds. Relays yana kawar da kuzari a wurin jawo. Yanayin aiki mai zaɓi don haɓaka ko rage matakin. |
|||
Tsaro na lantarki |
TS EN 61010-1 Class II digiri 2 |
, CAT II / III, GURBATA |
||
Matsayin Insulation Sensor/Mains wadata Channel 1 / Channel 2 | 375V (EN IEC 60079-11) | |||
EMC |
Kariyar Kariya |
TS EN 61000-6-3 TS EN 61000-6-2 |
||
Ex-rarrabuwa
Sharuɗɗa na musamman (X) |
II (1) G [Ex ia Ga] IIC (Ta = -25 C…+50 C) | |||
ATEX IECEx UKEX | EESF 21 ATEX 022X IECEx EESF 21.0015X CML 21UKEX21349X | |||
Sigar lantarki | Uo = 14,7 V | Io = 55 mA | Po = 297mW | |
Halayen lanƙwan fitarwa voltage trapezoidal. | R = 404 Ω | |||
IIC | Co = 608 nF | Lo = 10mH | Lo/Ro = 116,5 µH/Ω | |
IIB | Co = 3,84µF | Lo = 30mH | Lo/Ro = 466 µH/Ω | |
Hankali ! Duba shafi na 2. | ||||
Shekarar masana'anta:
Da fatan za a duba serial number a kan nau'in farantin |
xxx xxxxx xx YY x
inda YY = shekarar masana'antu (misali 22 = 2022) |
Shafi 2 Cabling da sigogi na lantarki
Lokacin shigar da na'urar, tabbatar da cewa ƙimar wutar lantarki na kebul ɗin tsakanin SET-2000 da na'urori masu auna firikwensin ba su taɓa wuce matsakaicin sigogin lantarki ba. Cable tsakanin SET-2000 iko naúrar da na USB tsawo junction akwatin dole ne a kashe kamar yadda a cikin Figures 5 da 6. Extension na USB ya kamata a garkuwa guda biyu Twisted kayan aiki na USB. Saboda halaye marasa mizani na firikwensin voltage, hulɗar duka biyu, capacitance da inductance, dole ne a yi la'akari da su. Teburin da ke ƙasa yana nuna ƙimar haɗin kai a ƙungiyoyin fashewa IIC da IIB. A cikin rukunin fashewa IIA ana iya bin ƙimar ƙungiyar IIB.
- Uo = 14,7 V
- Io = 55 mA
- Po = 297mW
- R = 404 Ω
Halayen fitarwa voltage trapezoidal.
Max. | darajar halatta | Duk Co da Lo | ||
Co | Lo | Co | Lo | |
568nF | 0,15mH | |||
458 nF ku | 0,5mH | |||
II C | 608nF | 10mH | 388 nF ku | 1,0mH |
328 nF ku | 2,0mH | |||
258 nF ku | 5,0mH | |||
3,5µF | 0,15mH | |||
3,1µF | 0,5mH | |||
II B | 3,84 F | 30mH | 2,4µF | 1,0mH |
1,9µF | 2,0mH | |||
1,6µF | 5,0mH |
- Lo/Ro = 116,5:H/S (IIC) da 466 :H/S (IIB)
Tebur 2. Siffofin lantarki
Matsakaicin tsayin kebul na firikwensin yana ƙaddara ta juriya (max. 75 Ω) da sauran sigogin lantarki (Co, Lo da Lo / Ro) na kewayen firikwensin.
Exampda: | Ƙayyade matsakaicin tsayin kebul |
Ana amfani da kebul na kayan aiki tare da halaye masu zuwa:
– juriyar DC na waya tagwaye a +20°C kusan. 81 Ω / km. – Inductance kusan. 3 μH / m. – Capacitance kusan. 70 nF/km. |
|
Tasirin juriya | Ƙididdiga don ƙarin juriya a cikin kewaye shine 10 Ω. Max tsawon shine (75 Ω - 10 Ω) / (81 Ω / km) = 800 m. |
Tasirin inductance da capacitance na kebul na 800m shine: | |
Tasirin inductance | Jimlar inductance shine 0,8 km x 3 μH/m = 2,4mH. Jimlar darajar kebul da
misali SET/OS2 firikwensin [Li = 30 μH] shine 2,43 mH. L/R rabo haka 2,4 mH / (75 – 10) Ω = 37 μH/Ω, wanda bai wuce iyakar da aka yarda da darajar 116,5 μH/Ω. |
Tasirin capacitance | Iyakar kebul shine 0,8 km x 70 nF/km = 56 nF. Haɗin ƙimar kebul da misali SET/OS2 firikwensin [Ci = 3 nF] shine 59 nF. |
Idan aka kwatanta da ƙimar da ke cikin tebur 2, zamu iya taƙaita cewa ƙimar sama ba ta iyakance amfani da wannan kebul na 800 na musamman a cikin ƙungiyoyin fashewa IIB ko IIC.
Yiwuwar sauran nau'ikan na USB da na'urori masu auna firikwensin don nisa daban-daban ana iya ƙididdige su daidai. |
Labkotec Oy Myllyhaantie 6, FI-33960 Pirkkala, Finland Tel. + 358 29 006 260 info@labkotec.fi DOC001978-EN-O
Takardu / Albarkatu
![]() |
Labkotec SET-2000 Level Canjin don Sensor Biyu [pdf] Jagoran Jagora D15234DE-3, SET-2000, SET-2000 Level Canjin don na'urori biyu, Sauyawa matakin don na'urori biyu |