8-Channel AD
Module na Saye
AN706
Manual mai amfani
Kashi na 1: 8-Channel AD Sigar Module Samuwar
- Module VPN: AN706
- Saukewa: AD7606
- Channel: 8-tashar
- AD bits: 16-bit
- Max SampFarashin: 200KSPS
- Shigar da Voltage Yawan: -5V~+5V
- PCB yadudduka na Module: 4-Layer, madaurin wutar lantarki mai zaman kanta da Layer GND
- Module Interface: 40-pin 0.1 inch tazara mai kai na mace, jagorar saukewa
- Yanayin yanayi (tare da amfani da wutar lantarki: -40 ° ~ 85 °, duk kwakwalwan kwamfuta akan tsarin don saduwa da bukatun masana'antu
- Input Interface: 8 SMA musaya da 16-pin headers tare da 2.54 farar (Pin Kowane tashar yana da tabbatacce kuma korau fil biyu)
- Daidaiton aunawa: A cikin 0.5mV
Sashe na 2: Tsarin Module
Hoto 2-1: Tsarin 8-tashar AD
Sashe na 3: AD7606 Chip Gabatarwa
AD76061 shine 16-bit, lokaci guda sampling, analog-to-digital data saye tsarin (DAS) tare da takwas, shida, da hudu, bi da bi. Kowane bangare ya ƙunshi shigarwar analog clamp kariya, oda na biyu tacewa antialiasing, waƙa-da-riƙe amplififier, sake rarraba cajin 16-bit madaidaicin ƙimar analog-to-dijital Converter (ADC), matattarar dijital mai sassauƙa, tunani 2.5 V da tunani
Shigar da clamp Kariyar kewayawa na iya jurewa voltages har zuwa ± 16.5 V. AD7606 / AD7606-6 / AD7606-4 yana aiki daga samar da 5 V guda ɗaya kuma yana iya ɗaukar ± 10 V da ± 5 V na siginar shigarwar bipolar na gaskiya yayin s.ampling a farashin kayan aiki har zuwa 200 kSPS don duk tashoshi. Shigar da clamp Kariyar kewayawa na iya jurewa voltages har zuwa ± 16.5 V.
AD7606 yana da 1 MΩ na'urar shigar analog ko da kuwa sampling mita. Ayyukan samar da kayayyaki guda ɗaya, tacewa akan-chip, da babban abin shigar da ƙara suna kawar da buƙatar op ɗin direba amps da kayan aikin bipolar na waje.
AD7606/AD7606-6/AD7606-4 antialiasing tace yana da 3 dB yanke mitar 22 kHz kuma yana bada 40 dB antialias kin amincewa lokacin s.amp200 kSPS.
Ana sarrafa matattarar dijital mai sassauƙa, yana haifar da haɓakawa a cikin SNR, kuma yana rage bandwidth 3 dB.
Sashe na 4: AD7606 Chip Tsare-tsare Mai Aiki
Hoto 4-1: AD7606 Tsare-tsare Tsare-tsare
Sashe na 5: AD7606 Ƙayyadaddun lokaci na Chip
Hoto5-1: AD7606 Tsare-tsare na Lokaci
AD7606 yana ba da izinin sampling na dukkan tashoshin shigar da analog takwas.
Duk tashoshi suna sampjagoranci lokaci guda lokacin da aka haɗa duka CONVST fil (CONVST A, CONVST B) tare. Ana amfani da siginar CONVST guda ɗaya don sarrafa abubuwan CONVST x guda biyu. Haɓaka gefen wannan siginar CONVST gama gari yana fara s lokaci gudaampling akan duk tashoshin shigar da analog (V1 zuwa V8).
AD7606 yana ƙunshe da oscillator akan guntu wanda ake amfani dashi don yin juzu'i. Lokacin juyawa ga duk tashoshin ADC shine tCONV. Siginar BUSY yana nuna wa mai amfani lokacin da ake ci gaba da jujjuyawar, don haka lokacin da aka yi amfani da haɓakar haɓakar CONVST, BUSY yana girma da hankali kuma yana raguwa a ƙarshen tsarin jujjuya gabaɗayan. Ana amfani da gefen faɗuwar siginar BUSY don sanya duk waƙa-da-riƙe guda takwas amplifers koma cikin yanayin waƙa. Faɗuwar gefen BUSY kuma yana nuna cewa yanzu ana iya karanta sabbin bayanan daga cikin layi ɗaya daga bas ɗin layi ɗaya (DB[15:0]), layin bayanan DOUTA da DOUTB, ko bas ɗin byte mai kama da juna, DB[7:0].
Sashe na 6: AD7606 Kanfigareshan Chip Pin Kanfigareshan
A cikin ƙirar da'irar hardware na AN706 8-tashar AD module, mun saita yanayin aiki na AD7606 ta hanyar ƙara juzu'i ko ja-ƙasa zuwa fil ɗin sanyi guda uku na AD7606.
- AD7606 yana goyan bayan shigarwar tunani na waje ko tunani na ciki. Idan aka yi amfani da bayanin waje, REFIN/REFOUT na guntu yana buƙatar nuni na 2.5V na waje. Idan ana amfani da juzu'in tunani na cikitage. Fitin REFIN/REFOUT abin nuni ne na 2.5V na ciki. Ana amfani da fil ɗin REF SELECT don zaɓar abin tunani na ciki ko na waje. A cikin wannan module, saboda daidaito na ciki reference voltage na AD7606 kuma yana da girma sosai (2.49V ~ 2.505V), ƙirar kewayawa ta zaɓi yin amfani da ƙayyadaddun bayanai na cikitage.
Sunan Pin Saita matakin Bayani REF ZAB Babban Matsayi Yi amfani da tunani na ciki voltagku 2.5v - Samuwar bayanan tuba AD7606 na iya zama cikin yanayin layi ɗaya ko yanayin serial. Mai amfani zai iya saita yanayin sadarwa ta saita matakin fil ɗin PAR/SER/BYTE SEL. a cikin ƙirar ƙirar AN706, zaɓi yanayin layi ɗaya don karanta bayanan AD7606
Sunan Pin Saita matakin Bayani PAR/SER/BYTE SEL Karancin Matsayi Zaɓi hanyar haɗin kai - Ana amfani da fil ɗin RANGE don zaɓar ko dai ± 10 V ko ± 5 V azaman kewayon shigarwa a AD9767. A cikin kewayon ± 5 V, 1LSB=152.58uV. A cikin kewayon ± 10 V, 1LSB=305.175 uV. A cikin ƙirar kewaye na module AN706, zaɓi ± 5V analog voltage kewayon shigarwa
Sunan Pin Saita matakin Bayani RANAR Karancin Matsayi Zaɓin kewayon shigarwar siginar analog: ± 5V - AD7606 yana ƙunshe da wani zaɓi na zaɓi na dijital na sin fil na oda na farko wanda yakamata a yi amfani da shi a aikace-aikacen da ake amfani da ƙimar kayan aiki a hankali ko inda mafi girman sigina-zuwa amo ko kewayo mai ƙarfi yana da kyawawa. The oversampling rabo na dijital tace ana sarrafa ta amfani da oversampling fil, OS [2:0] (duba Tebur a ƙasa). OS 2 shine bit control na MSB, kuma OS 0 shine ikon sarrafa LSB. Tebur da ke ƙasa yana ba da oversampling bit decoding don zaɓar daban-daban oversampda rates. An makale fitilun OS a gefen faɗuwar BUSY.
A cikin ƙirar kayan masarufi na tsarin AN706, OS[2:0] yana kaiwa zuwa keɓancewar waje, kuma FPGA ko CPU na iya zaɓar ko za a yi amfani da tacewa ta hanyar sarrafa matakin fil na OS[2:0] don cimma daidaito mafi girma. .
Sashe na 7: AD7606 Chip ADC AIKIN CIKI
Lambar fitarwa ta AD7606 ita ce ta biyu. Canje-canjen lambar da aka ƙera na faruwa a tsaka-tsaki tsakanin ƙimar LSB masu zuwa, wato 1/2 LSB da 3/2 LSB. Girman LSB shine FSR/65,536 don AD7606. An nuna kyakkyawan yanayin canja wurin AD7606 a cikin hoto 7-1.
Sashe na 8: Ma'anar mu'amala (Filin da aka yiwa lakabi da PCB shine fil 1)
Pin | Sunan siginar | Bayani | Pin | Sunan siginar | Bayani |
1 | GND | Kasa | 2 | VCC | +5V |
3 | OS1 | oversampling Zaɓi |
4 | OS0 | oversampling Zaɓi |
5 | CONVSTAB | Canza bayanai | 6 | OS2 | oversampling Zaɓi |
7 | RD | Karanta | 8 | Sake saitin | Sake saiti |
9 | KASUWANCI | Aiki | 10 | CS | Zabi Chip |
11 | 12 | FIRSTTDATA | Bayanan farko | ||
13 | 14 | ||||
15 | Saukewa: DB0 | AD Data Bus | 16 | Saukewa: DB1 | AD Data Bus |
17 | Saukewa: DB2 | AD Data Bus | 18 | Saukewa: DB3 | AD Data Bus |
19 | Saukewa: DB4 | AD Data Bus | 20 | Saukewa: DB5 | AD Data Bus |
21 | Saukewa: DB6 | AD Data Bus | 22 | Saukewa: DB7 | AD Data Bus |
23 | Saukewa: DB8 | AD Data Bus | 24 | Saukewa: DB9 | AD Data Bus |
25 | Saukewa: DB10 | AD Data Bus | 26 | Saukewa: DB11 | AD Data Bus |
Sashe na 9: Hanyar gwajin Module AN706
- Da farko, haɗa na'urar AN706 zuwa daidaitaccen tashar faɗaɗa madaidaicin 34-pin na ALINX FPGA Development Board (Idan an kashe hukumar haɓakawa).
- Haɗa tushen siginar ku zuwa mai haɗin shigarwar Module AN706 (Lura: kewayon shigar tashar tashar AD: -5V~+5V).
- Zazzage shirin zuwa FPGA ta amfani da software na Quartus II ko ISE (idan kuna buƙatar shirye-shiryen gwaji, aika imel zuwa rachel.zhou@alinx.com.cn).
- Bude serial debugging kayan aiki da saita adadin baud sadarwa na serial tashar jiragen ruwa kamar haka
Hoto 9-1: Serial Assistant Debugging Tool
- Voltage darajar shigar da siginar tashoshi 8 na tsarin AN706 zai bayyana a cikin serial sadarwa. (Saboda bayanan hanyar 8 ana nuna su a layi ɗaya a cikin mataimaki na gyara kuskure, muna buƙatar faɗaɗa abin dubawa.)
Hoto 9-2: Serial Communication
Bayanan da ke sama sune tashoshi 8 na bayanai ba tare da shigar da sigina ba, saboda shigar da siginar AD yana cikin yanayin iyo, kuma bayanan fitarwa na AD ya kai kusan 1.75V.
Exampda: Idan kun haɗa shigar da tashar 1 tare da fil ɗin gwajin 3.3V akan tsarin AN706 tare da layin DuPont don gwada vol.tage na 3.3V a kan module.
Hoto 9-3: Channel 1 tare da fil ɗin gwajin 3.3V
A wannan lokacin, bayanan ma'auni na AD1 da aka nuna akan ma'aunin siriyal shine kusan +3.3074.
Hoto 9-4: Gwajin filtage nuni a kan serial dubawa
Sashe na 10: AN706 Daidaiton Ma'aunin Module
Ta hanyar auna juzu'in da aka yi amfani da shitage da babban madaidaicin voltmeter, ainihin ma'aunin ma'aunin AD706 yana tsakanin 0.5mV tsakanin -5V zuwa +5V vol.tage kewayon shigarwa.
Tebu mai zuwa yana nuna sakamakon tashoshi takwas na analog voltage. Rukunin farko shine bayanan da aka auna ta hanyar babban madaidaicin dijital multimeter, kuma ginshiƙai takwas na ƙarshe sune sakamakon ma'aunin ma'aunin AD na AD.
Tebur 10-1: Gwaji Voltage
A cikin wannan gwajin na yau da kullun, oversampling override ba da damar tacewa ba a amfani dashi don inganta daidaiton tsarin AN706. Ga masu amfani waɗanda ke son ƙara haɓaka daidaiton sampling da sampling gudun ba high, shi za a iya saita a cikin shirin. Hanyar sampling magnification, za ka iya saita oversampling rabo a cikin shirin.
Kashi na 11: AN706 Bayanin shirin gwajin Module
Mai zuwa shine taƙaitaccen bayanin ra'ayoyin kowane shirye-shiryen gwajin Verilog, kuma masu amfani kuma na iya komawa zuwa bayanin bayanin kula a lambar.
- Babban matakin shirin: ad706_test.v
Ƙayyade nau'ikan FPGA da AN706 da tashar tashar jiragen ruwa don karɓa da aika shigarwar siginar da fitarwa, da kuma zazzage ƙananan abubuwa uku (ad7606.v, volt_cal.v da uart.v). - AD bayanai shirin: ad7606.v
Dangane da lokacin AD7606, sample 16 siginar analog AD sun canza bayanan 16-bit. Shirin ya fara aika siginar CONVSTAB zuwa AD7606 don fara canza bayanan AD, kuma yana jira siginar Busy ya yi ƙasa don karanta bayanan tashar AD 1 zuwa tashar 16 a jere.
AD Voltage Canjawa (1 LSB)=5V/ 32758=0.15 mV
- Voltage tsarin jujjuya bayanan AD: volt_cal.v Shirin yana canza bayanan 16-bit da aka tattara daga ad7606.v, Bit[15] zuwa alamomi masu kyau da marasa kyau, kuma Bit[14:0] ya fara canza shi zuwa vol.tage darajar ta wannan dabara, sa'an nan kuma canza hexadecimal voltage darajar zuwa lambar BCD mai lamba 20.
- Shirin aika tashar tashar jiragen ruwa na serial: uart.v Lokaci yana aika tashoshi 8 na voltage data zuwa PC ta hanyar uart. Ana samun agogon jigilar tashar tashar jiragen ruwa ta hanyar rarraba mitar ta 50Mhz, kuma ƙimar baud shine 9600bps.
Takardu / Albarkatu
![]() |
ALINX AN706 Sampling Multi-Chanels 16-Bits AD Module [pdf] Manual mai amfani AN706 na lokaci guda Sampling Multi-Chanels 16-Bits AD Module, AN706, S.ampling Multi-Chanels 16-Bits AD Module, Sampling Multi-Tashoshi 16-Bits AD Module, Multi-Tashoshi 16-Bits AD Module, 16-Bits AD Module, AD Module, Module |