P/N: 110401111255X
Saukewa: UT18E
Voltage da Ci gaba da Gwajin
Manual aiki
Alamomin da aka ambata a cikin littafin
Littafin ya ƙunshi mahimman bayanai game da amintaccen amfani da kiyaye kayan aiki kuma kafin amfani, karanta ta kowane sashe na
manual.
Rashin karanta littafin ko fahimtar hanyar amfani da kayan aiki da aka ƙayyade a cikin littafin zai haifar da rauni na jiki da lalacewar kayan aiki.
![]() |
Hadari Voltage |
![]() |
Muhimman Bayanai. Da fatan za a koma ga takaddun koyarwa. |
![]() |
Rufewa Biyu |
![]() |
Ya dace da rayuwa da aiki |
![]() |
Kada a jefar da samfurin azaman sharar gida mara ƙima. Saka su a cikin kwandon sake sarrafa baturi don ƙarin zubarwa. |
![]() |
Ƙungiyar EU |
![]() |
UKCA Takaddun shaida |
CAT III | Nau'in aunawa na III yana da amfani don gwadawa da auna ma'aunin da'irori da ke da alaƙa da ɓangaren rarraba ƙarancin ginin ginin.tage MAINS shigarwa. |
CAT IV | Nau'in aunawa na IV yana aiki don gwadawa da auna ma'aunin da'irori da aka haɗa a tushen ƙarancin ƙarfin ginin.tage MAINS shigarwa. |
Alamar kan panel tester da bayaninta (Hoto na 1)
1. Gwajin alkalami L1; 2. Gwajin alkalami L2; 3. Jirgin samatagnuni (LED); 4. LCD nuni; 5. High-voltage nuni; 6. Alamar AC; 7. Alamar ci gaba; 8. Alamar Polar; |
9. Nunin lokaci na Rotary; 10. RCD nuni (LED); 11. Maɓallin gwajin RCD; 12. Maɓallin duba kai; 13. Yanayin HOLD / maɓallin haske na baya; 14. Kafaramp 15. Gwajin hular alkalami; 16. Murfin baturi |
Hoto 2 yana ba da cikakken bayanin panel LCD.
1. Alamar yanayin shiru; 2. Alamar yanayin HOLD; 3. Ƙananan-voltage nunin baturi; 4. Jirgin samatage auna; |
5. Ma'aunin mita; 6. DC voltage auna 7. AC voltage auna; |
Umarnin aiki da iyakar amfani da mai gwadawa
Voltage da kuma ci gaba da gwajin UT18E yana da irin waɗannan ayyuka kamar AC/DC (ciki har da madaidaicin lokaci uku) vol.tage aunawa, nunin lokaci na AC mataki uku, ma'aunin mitar, gwajin RCD, gwajin ci gaba, gwaji mai sauƙi idan babu wutar lantarki, duba kai, zaɓin yanayin shiru, overvoltage nuni da low-voltage nunin baturi. Bugu da ƙari, hasken walƙiya da ke haɗe da alkalami na gwaji yana ba da aikace-aikacen dacewa a cikin yanayi mai duhu.
Don kare mai gwadawa da mai amfani, mai gwadawa yana sanye da jaket mai kariya. Ya kamata a saka magwajin a kan jaket na kariya bayan amfani da shi, kuma ana nufin, sanya shi cikin kit ɗin kayan aiki don kare shi daga kowane lalacewa. Kada ka taɓa sanya mai gwadawa cikin aljihunka.
Ana amfani da mai gwadawa ga lokuta daban-daban kamar gida, masana'anta, sashin wutar lantarki, da sauransu.
Yana da halaye kamar haka:
- Don kare raunin jiki, an tsara shi tare da jaket mai karewa;
- LED nuni;
- LCD voltage da nunin mita;
- AC / DC auna har zuwa 1000V;
- Ma'aunin ci gaba;
- Nuna alaƙar lokaci tsakanin AC mai hawa uku;
- Yanayin buzzing da shiru na zaɓi ne;
- Ganewa ba tare da baturi ba;
- Aikin walƙiya;
- Ayyukan duba kai;
- Ƙananan baturi voltage nuni da auna voltage kan iyakar nuni; Ba za a iya auna shi ba kuma yana buƙatar maye gurbin baturin.
- Gwajin RCD;
- jiran aiki ta atomatik.
Kariyar tsaro
Don hana rauni na jiki, girgiza wutar lantarki ko wuta, kula da abubuwa masu zuwa:
- Tabbatar cewa duka alkalami na gwaji da kayan gwajin suna nan gaba kafin gwaji;
- Tabbatar kiyaye hannunka kawai tare da hannunka yayin amfani da kayan aiki;
- Kada kayi amfani da kayan aiki yayin da voltage ya wuce iyakar (yana nufin sigogi na ƙayyadaddun fasaha) kuma sama da 1100V;
- Kafin amfani, tabbatar cewa kayan aikin na iya aiki da kyau;
- Don tabbatar da aiki na yau da kullun na mai gwadawa, auna sanannen voltage darajar a farkon.
- Ba za a iya ƙara yin amfani da mai gwadawa ba idan an sami gazawar aiki ɗaya ko da yawa ko babu alamar aiki.
- Kada a taɓa gwadawa cikin yanayin jika.
- Nuni yana aiki da kyau kawai lokacin da zafin jiki ya kai -15 ° C ~ + 45 ° C kuma dangi zafi shine <85%.
- Dole ne a gyara kayan aiki idan ba za a iya garantin amincin mai aiki ba.
- Ba za a ƙara samun garantin tsaro ba a cikin kowane yanayi masu zuwa:
a. Lalacewar gani;
b. Ayyukan Gwaji ba su dace da ayyukan da ya kamata ya yi ba.
c. An adana shi a cikin yanayin da bai dace ba na dogon lokaci.
d. Batun extrusion na inji a cikin tafiya.
Voltage auna
Kula da ƙa'idodin gwajin aminci da aka ƙayyade a cikin abu na 3.
Voltage gear na tester ya ƙunshi layin LED, gami da 12V, 24V, 50V, 120V, 230V, 400V, 690V da 1000V, LED za a kunna ɗaya bayan ɗaya tare da ƙarar vol.tage, kuma sun haɗa da nunin LED na polarity, nunin AC LED, nunin kashe-kashe LED, nunin LED RCD, nunin LED mai jujjuya lokaci da babban ƙarfin wuta.tage LED nuni.
- Kammala duba kai na mai gwadawa kafin gwaji. Bayan danna maɓallin walƙiya 5s, mai gwadawa zai yi aikin gano cikakken kewayon AC/DC, tare da lashing LED (ban da hasken RCD) da LCD mai kyaftawa. Idan ana buƙatar fita duba kai, kawai taɓa maɓallin walƙiya. Haɗa alkalan gwaji guda biyu zuwa madugun da za a auna, zaɓi sananne voltage don aunawa, kamar soket na 220V, kuma tabbatar da daidaiton ma'auni (Duba Hoto 3). Mai gwadawa ba zai iya auna AC da DC voltage kasa da 5V kuma yana ba da cikakken nuni yayin auna juzu'itage shine 5Vac/de. Hasken ci gaba ko hasken AC da buzzer na ƙara zama na al'ada.
- Mai gwadawa zai samar da nunin LED + LCD yayin auna AC ko DC voltage. High-voltage LED za a haskaka da ƙara ƙararrawa lokacin da aka auna voltage yana da ƙananan ƙananan voltage (ELV) bakin kofa. Idan aka auna voltage yana ci gaba da karuwa kuma ya wuce kariyar shigarwa voltage na mai gwadawa, 12V ~ 1000V LED zai ci gaba da walƙiya, LCD yana nuna "OL" kuma buzzer yana ci gaba da ƙarawa.
- Don aunawa DC voltage, idan an haɗa L2 da L1 bi da bi zuwa ga tabbatacce kuma korau sandar abin da za a auna, LED zai nuna daidai vol.tage, LCD yana nuna voltage, a halin yanzu, da LED nuna tabbatacce iyakacin duniya za a haskaka, LCD nuni "+"VDC" da kuma, akasin haka, da LED nuna korau iyakacin duniya za a haskaka, LCD nuni "-" "VDC". Idan ana buƙatar yin hukunci da tabbataccen sanda mara kyau da mara kyau na abin da za a auna, haɗa alkalan gwaji guda biyu zuwa abin da za a auna ba da gangan ba, LED mai haske mai haske ko LCD “+” akan gwajin yana nufin tashar tashar da ke haɗawa da L2 shine tabbatacce kuma. ɗayan haɗawa zuwa L1 shine mummunan.
- Don aunawa AC voltage, alkaluman gwaji guda biyu na iya haɗawa da kayyade zuwa ƙarshen abin da za a auna, "+", "-" LED zai haskaka, LCD yana nuna "VAC" yayin da LED ke nuna daidai vol.tage darajar da LCD nuni m voltage daraja.
Lura: Don aunawa AC voltage, L da R lokaci nuni nuni LED za a haskaka, yana nufin lokaci nuni ne m, L haske ko R haske ne haskaka, kuma ko da L da R haske za a haskaka a madadin; Hasken L da R ba za su ba da daidaitaccen nuni ba sai dai idan an auna tsarin wutar lantarki na lokaci uku.
Ganewa ba tare da baturi ba
Mai gwadawa na iya yin ganowa cikin sauƙi yayin da baturin ya ƙare ko ba a samar da baturi ba. Haɗa alkalan gwaji guda biyu zuwa abin da za a auna, lokacin da abu yana da voltage sama da ko daidai da 50VAC/120VDC, high-voltage LED za a haskaka, yana nuna haɗari voltage kuma LED ɗin zai haskaka a hankali tare da ƙara voltage da za a auna.
Gwajin ci gaba
Don tabbatar da idan madubin da za a auna yana da wutar lantarki, juzu'itage za a iya amfani da hanyar aunawa don auna juzu'itage a duka ƙarshen madubin ta hanyar amfani da alkalan gwaji guda biyu. Haɗa alkalan gwaji guda biyu zuwa ƙarshen abin da za a auna, idan juriya ta faɗi tsakanin 0 ~ 60kQ, ci gaba da LED za a haskaka, tare da ci gaba da ƙarar ƙararrawa; kuma idan juriya ya faɗi tsakanin 6 (0KQ ~ 150kQ, ci gaba da LED na iya ko ba za a iya haskakawa ba kuma buzzer na iya ko ba za a iya yin sauti ba; idan juriya ta kasance> 150kQ, ci gaba da LED bazai haskaka ba kuma buzzer ba zai yi sauti ba. Kafin kowane gwaji, zama tabbas abin da za a auna ba shi da wutar lantarki.
Gwajin jujjuyawa (alamu na AC mai mataki uku)
Dole ne a gudanar da ma'aunin daidai da ƙa'idodin gwajin aminci da aka ƙayyade a cikin abu R, LLED ko alamar alamar Land R ta dace don gwajin juyawa kuma gwajin yana aiki ne kawai don tsarin AC mai hawa uku.
- Voltage gwajin gwaji: 100V ~ 400V (50Hz ~ 60HZz);
- Rike babban jikin mai gwadawa (tare da riƙon yatsa), kamar yadda aka nuna a adadi mai zuwa, haɗa alƙalamin gwaji L2 zuwa kowane lokaci da L1 zuwa kowane ɗayan matakai biyu da suka rage.
- R ko LLED za a haskaka, kuma bayan haɗa alkalami gwaji zuwa wani lokaci, wani LED (L ko R) zai haskaka.
- Lor R LED zai haskaka daidai lokacin da aka canza matsayin alkalan gwaji guda biyu.
- LED zai nuna madaidaicin voltage ko LCD nuni daidai voltage darajar, nuni ko nunawa voltage yakamata ya zama lokaci voltage a kan ƙasa amma mataki uku voltage.
Zane na gwajin tsarin lantarki kashi uku (Hoto na 4)
Lura: Don auna tsarin AC mai hawa uku, haɗa tashoshi uku na aunawa zuwa madaidaicin tasha na tsarin matakai uku kuma, tunda mai gwadawa yana da tashoshin alkalami na gwaji guda biyu kawai, ana buƙatar samar da tashar tashoshi ta hanyar riƙe ma'aunin gwajin da yatsa (ta hanyar ƙasa), don haka ba zai nuna daidai tsarin tsarin tsarin matakai uku ba idan ba a riƙe hannu ko sanye da safofin hannu masu rufewa ba. Bugu da ƙari, wajibi ne don tabbatar da tashar tashar ƙasa (wayar duniya ko harsashi) na tsarin tsarin lokaci uku a cikin hulɗa da jikin mutum yayin da ake auna tsarin wutar lantarki mai kashi uku ƙasa da 100V.
Gwajin RCD
Don rage tashin hankali voltage a lokacin voltage aunawa, za'a iya samar da da'irar da ke da ƙasa da mai gwadawa a ƙarƙashin yanayin aunawa ta al'ada tsakanin alƙalan gwaji guda biyu, wato tsarin kewayawa na RCD.
Don gwajin tafiya na RCD, haɗa alkalan gwaji guda biyu zuwa tashar L da PE na tsarin 230Vac a ƙarƙashin vol na al'ada.tage yanayin aunawa kuma danna maɓallin RCD "+" akan alkalan gwaji guda biyu, tsarin RCD zai yi tafiya kuma LED ɗin da ke nuna RCD zai haskaka idan kewayawa ya haifar da AC halin yanzu sama da 30mA. Musamman, idan RCD ba zai iya aunawa na dogon lokaci kuma, a 230V, lokacin gwaji ya kamata ya zama <10s, ba zai iya gudanar da auna ci gaba ba kuma, bayan gwaji sau ɗaya, jira 60s kafin aunawa na gaba.
Lura: Idan babu ma'auni ko gwaji, abu ne na al'ada don ci gaba da haskaka LED da ci gaba da buzzer ɗin ƙara bayan latsa maɓallin RCD lokaci guda akan alkalan gwaji guda biyu. Don guje wa rashin aiki, kar a danna maɓallan RCD guda biyu a ƙarƙashin yanayin gwaji mara RCD.
Zaɓin yanayin shiru
Ana ba da izinin shigar da yanayin shiru yayin da mai gwadawa ke ƙarƙashin yanayin jiran aiki ko kuma ana amfani da shi akai-akai. Bayan danna maɓallin walƙiya game da 1s, mai gwadawa zai yi zub da jini kuma LCD yana nuna alamar shiru " ”, kuma mai gwadawa ya shiga yanayin shiru kuma, a ƙarƙashin wane yanayi, duk ayyuka suna kama da waɗanda ke ƙarƙashin yanayin al'ada, ban da mai buzzer shiru. Idan ana buƙatar ci gaba da yanayin al'ada (yanayin buzzing), danna maɓallin walƙiya kusan 1s, kuma, bayan “bleeps', alamar shiru”
” akan LCD zai bace.
Aikace-aikacen aikin walƙiya
Ana iya zaɓar aikin walƙiya idan ana buƙatar amfani da mai gwadawa da daddare ko a cikin duhu; bayan haske ya taɓa maɓallin walƙiya a kan panel tester, headlamp Za'a kunna saman gwajin don sauƙaƙe aikinku kuma, bayan aiki, kashe hasken tare da taɓa haske akan maɓallin.
Aikace-aikacen aikin HOLD
Don sauƙaƙe karatu da rikodi, riƙe bayanan da aka auna (voltage da ƙimar mitar) ta hanyar taɓa haske akan HOLD akan mai gwadawa yayin amfani da mai gwadawa; bayan wani taɓawar haske, matsayin riƙo yana sauke kuma yana dawo da matsayin gwaji na yau da kullun.
Sauya baturi
low-voltage alamar akan LCD yayin amfani da ma'aunin gwaji yana nuna ƙaramin ƙarfin baturitage da wajibcin maye gurbin baturi.
Sauya baturi bisa ga matakai masu zuwa (kamar yadda aka nuna a hoto 5):
- Tsaya auna kuma cire haɗin alkalan gwaji guda biyu daga abin da aka auna;
- Cire sukurori masu kiyaye murfin baturi tare da sukudireba;
- Cire murfin baturi;
- Fitar da baturin don maye gurbin;
- Shigar da sabon baturi bisa ga alamar baturi da shugabanci da aka nuna akan panel;
- Saka murfin baturi kuma kiyaye shi da sukurori.
Lura: Don kare muhalli, ana iya tattara batura da sake yin fa'ida a ƙayyadaddun wurin tattarawa yayin zubar da baturi mai yuwuwa ko tarawa mai ɗauke da sharar gida.
Da fatan za a bi ingantattun ƙa'idodin sake amfani da gida kuma jefar da batura da aka maye gurbinsu kamar yadda ƙa'idodin zubar da tsohuwar baturi da tarawa.
Kula da kayan aiki
Ba a samar da wani buƙatun kulawa na musamman sai dai idan an yi amfani da mai gwadawa bisa ga umarnin jagora kuma, idan akwai wani rashin daidaituwa na aiki yayin aiki na yau da kullun, daina amfani da gaggawa kuma tuntuɓi cibiyar sabis mai izini mafi kusa.
Tsabtace kayan aiki
Kafin tsaftacewa, cire haɗin mai gwadawa daga kewaye da ake gwadawa. Idan kayan aikin ya yi ƙazanta yayin amfani da su na yau da kullun, shafa shi da rigar rigar ko ƙaramin ƙanƙara mai tsaftar gida maimakon mai tsabtace acid ko sauran ƙarfi. Kada a yi amfani da mai gwadawa a cikin sa'o'i 5 bayan tsaftacewa.
Mai nuna fasaha
Aiki | Rage | Daidaito/Aiki |
LED (AC/DC) Voltagnuni (V) | 12V | 8V± 1V |
24V | 18V± 2V | |
50V | 38V± 4V | |
120V | 94V± 8V | |
230V | 180V± 14V | |
400V | 325V± 15V | |
690V | 562V± 24V | |
1000V | 820V± 30V | |
Gwajin jujjuya lokaci (voltage) | Voltage kewayon: 100V-400V | √ |
Mitar: 50Hz-601-1z | √ | |
Gwajin ci gaba | Daidaiton Rn+50% | √ |
Beeper da LED haske | √ | |
Gwajin RCD | Voltage kewayon: 230V, Mitar: 50Hz-400Hz | √ |
Ma'aunin polarity | Kyakkyawan & Korau (atomatik) | √ |
Duba kai | Duk LED sun haskaka ko LCD cikakken nuni |
√ |
Gano voltage babu baturi | 100V-1000V AC / DC | √ |
Kewayo ta atomatik | Cikakken kewayo | √ |
Hasken walƙiya | Cikakken kewayo | √ |
Ƙananan baturi voltage nuni | Kusan 2.4V | √ |
Sama-voltage kariya | Kusan 1100V | √ |
Atomatik jiran aiki | Aiki na yanzu <10uA | √ |
Yanayin shiru | Cikakken kewayo | √ |
LCD nuni (voltage) | 6V-1000V ƙuduri: 1V | ± [1.5%+(1-5) Lambobi] |
Nunin LCD (yawanci) | 40Hz-400Hz ƙuduri: 1Hz | ± (3%+5) |
Nuni daidaitaccen nuni na LCD:
6V | 12V/24V | 50V | 120V | 230V/400V/690V/1000V |
± (1.5%+1) | ± (1.5%+2) | ± (1.5%+3) | ± (1.5%+4) | ± (1.5%+5) |
Aiki da bayanin siga
- Yanayin furucin da shiru na zaɓi ne;
- Lokacin amsawa: LED <0.1s/LCD <1s
- Mafi girman halin yanzu na da'irar gwaji: Shin <3.5mA (ac/dc)
- Lokacin gwaji: 30s
- Lokacin farfadowa: 240s
- Gwajin RCD: Rage: 230V (50Hz ~ 400Hz); AC A halin yanzu: 30mA ~ 40mA; Lokacin gwaji <10s, lokacin dawowa: 60s;
- Yanayin zafin aiki: -15°C ~ +45°C
- Ma'ajiyar zafin jiki: -20°C~+60°C
- Yanayin zafi mai aiki: <85% RH
- Amfani da muhalli: Cikin gida
- Tsayin aiki: <2000m
- Ƙimar aminci: CAT Ill 1000V, CAT IV 600V
- Matsayin gurbacewa: 2
- Biya: CE, UKCA
- Matsayi: EN 61010-1: 2010 +A1: 2019, EN IEC 61010-2-033: 2021 +A11: 2021 -61010:1, EN 2010-1:2019
- Nauyin: 277g (ciki har da baturi);
- Girma: 272*x85x31mm
- Baturi IEC LRO3 (AAA) x2
UNI-TREND FASAHA (CHINA) CO., LTD.
No.6, Gong Ye Bei Titin 1st, motsawa masana'antar Fasaha ta Kasa ta Songshan Lake
Yankin Ci Gaban, Birnin Dongguan,
Lardin Guangdong, China
Takardu / Albarkatu
![]() |
UNI-T UT18E Voltage da Ci gaba da Gwajin [pdf] Manual mai amfani UT18E, Voltage da Gwajin Ci gaba, UT18E Voltage da Gwajin Ci gaba, Gwajin Ci gaba, Gwaji |
![]() |
UNI-T UT18E Voltage da Ci gaba da Gwajin [pdf] Manual mai amfani UT18E Voltage da Gwajin Ci gaba, UT18E, Voltage da Gwajin Ci gaba, Gwajin Ci gaba |