Aikace-aikacen sarrafa OA
Jagorar Mai Amfani
Aikace-aikacen sarrafa OA
BAYANIN MAGANAR
An ba da izinin bayyanawa, rarrabawa da kwafin wannan jagorar, duk da haka, canje-canje ga abubuwan da aka samo a cikin wannan jagorar na iya faruwa a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba. Manufar da aka nufa da amfani da wannan jagorar shine don samar da bayanai dangane da Da'awar Kula da Lafiya: Cibiyar (837I).
Office Ally, Inc. za a kira shi OA cikin wannan jagorar.
GABATARWA
Wannan Takaddun Sahabi zuwa Jagororin Aiwatar da ASC X12N da abubuwan da ke da alaƙa da aka karɓa ƙarƙashin HIPAA suna fayyace da ƙayyadaddun abubuwan da ke cikin bayanan lokacin musayar bayanan lafiyar lantarki tare da OA. Watsawa bisa wannan takaddun abokin, wanda aka yi amfani da shi tare da jagororin aiwatarwa na X12N, sun dace da duka tsarin X12 da waɗancan jagororin.
An yi nufin wannan Jagorar Abokin don isar da bayanin da ke cikin tsarin jagororin aiwatarwa na ASC X12N da aka karɓa don amfani a ƙarƙashin HIPAA. Ba a nufin Jagorar Sahabbai don isar da bayanin da ta kowace hanya ya wuce buƙatu ko amfani da bayanan da aka bayyana a cikin Jagororin Aiwatarwa.
Jagororin Abokin Hulɗa (CG) na iya ƙunsar nau'ikan bayanai guda biyu, umarnin don sadarwar lantarki tare da mahaɗan wallafe-wallafe (Sadarwar Sadarwa/Haɗin kai) da ƙarin bayani don ƙirƙirar ma'amaloli don mahaɗan wallafe-wallafe yayin tabbatar da bin abin da ke da alaƙa ASC X12 IG (Umarnin Ma'amala). Ko dai bangaren Sadarwa/Haɗin kai ko sashin Umarnin Ma'amala dole ne a haɗa shi cikin kowane CG. Ana iya buga abubuwan da aka gyara azaman takaddun daban ko azaman takarda ɗaya.
An haɗa ɓangaren Sadarwa/Haɗin kai a cikin CG lokacin da ƙungiyar wallafe-wallafen ke son isar da bayanan da ake buƙata don farawa da kula da musayar sadarwa.
An haɗa ɓangaren Umarnin Ma'amala a cikin CG lokacin da ƙungiyar wallafe-wallafen ke son fayyace umarnin IG don ƙaddamar da takamaiman ma'amaloli na lantarki. Abubuwan da ke cikin sashin Umarnin Ma'amala yana iyakance ta haƙƙin mallaka na ASCX12 da bayanin Amfani mai Adalci.
GABATARWA
1.1 Girma
Wannan daftarin aiki na aboki yana goyan bayan aiwatar da aikace-aikacen sarrafa tsari.
OA za ta karɓi ƙaddamarwa mai shigowa waɗanda aka tsara daidai a cikin sharuɗɗan X12. The files dole ne su bi ƙayyadaddun ƙayyadaddun da aka zayyana a cikin wannan takaddar abokin tafiya da kuma daidai jagorar aiwatar da HIPAA.
Aikace-aikacen OA EDI za su gyara waɗannan sharuɗɗan kuma su ƙi files da ba a yarda ba.
Wannan takaddar aboki za ta fayyace duk abin da ya wajaba don gudanar da EDI don wannan daidaitaccen ma'amala. Wannan ya haɗa da:
- Ƙididdiga akan hanyar sadarwar sadarwa
- Ƙididdiga akan hanyoyin ƙaddamarwa
- Ƙididdiga akan ma'amaloli
1.2 Samaview
Wannan jagorar saƙon ya yaba da jagorar aiwatarwa ASC X12N wanda aka karɓa daga HIPAA a halin yanzu.
Wannan jagorar aboki za ta zama motar da OA ke amfani da ita tare da abokan cinikinta don ƙara cancantar jagorar aiwatarwa ta HIPAA. Wannan jagorar abokin hulɗa ya dace da daidaitaccen jagorar aiwatarwa na HIPAA dangane da kashi na bayanai da lambar tana tsara ƙa'idodi da buƙatu.
Abubuwan bayanan da ke buƙatar yarjejeniya da fahimtar juna za a keɓance su a cikin wannan jagorar abokin. Nau'o'in bayanan da za a fayyace a cikin wannan aboki sune:
- Masu cancanta waɗanda za a yi amfani da su daga jagororin aiwatarwa na HIPAA don bayyana wasu abubuwan bayanai
- Yankunan yanayi da abubuwan bayanan da za a yi amfani da su don gamsar da yanayin kasuwanci
- Neman abokin tarayya profile bayanai don manufar kafa wanda muke ciniki da su don musayar musayar
1.3 Magana
ASC X12 yana buga jagororin aiwatarwa, wanda aka sani da Nau'in Rahoton Fasaha na 3 (TR3's), wanda ke ayyana abubuwan da ke cikin bayanai da buƙatun yarda don aiwatar da aikin kula da lafiya na saitin ma'amala na ASC X12N/005010. Ana yin nunin TR3 mai zuwa a cikin wannan jagorar:
- Da'awar Kula da Lafiya: Cibiyar - 8371 (005010X223A2)
Ana iya siyan TR3 ta Kamfanin Buga na Washington (WPC) a http://www.wpc:-edi.com
1.4 Ƙarin Bayani
Musanya Bayanan Lantarki (EDI) shine musayar kwamfuta-zuwa-kwamfuta na tsara bayanan kasuwanci tsakanin abokan ciniki. Tsarin kwamfuta da ke samar da ma'amaloli dole ne ya samar da cikakkun bayanai masu inganci yayin da tsarin da ke karɓar ma'amala dole ne ya kasance mai iya fassara da amfani da bayanan a cikin tsarin ASC X12N, ba tare da sa hannun ɗan adam ba.
Dole ne a aika ma'amalar a cikin takamaiman tsari wanda zai ba da damar aikace-aikacen kwamfutar mu don fassara bayanan. OA tana goyan bayan daidaitattun ma'amaloli da aka karɓa daga HIPAA. OA tana kula da ma'aikatan da aka keɓe don manufar ba da dama da sarrafa watsa X12 EDI tare da abokan ciniki.
Manufar OA ita ce kafa dangantakar abokan ciniki da gudanar da EDI sabanin bayanan takarda da ke gudana a duk lokacin da kuma duk inda zai yiwu.
FARAWA
A Office Ally, mun fahimci mahimmancin mahimmancin samun sauƙin amfani, inganci, da ingantaccen tsarin da'awar don aikin ku. Za ku sami biyan kuɗi har sau 4 cikin sauri lokacin da kuka ƙaddamar da shi ta hanyar lantarki kuma ku sani cikin sa'o'i idan matsala ta faru tare da ɗayan da'awarku.
Fa'idodin Abokan Ofishin:
- Miƙa Da'awar Lantarki ga dubunnan Masu Biyan kuɗi kyauta
- Babu Kwangilar da za a sanya hannu
- KYAUTA Saita da Horarwa
- KYAUTA 24/7 Support Abokin ciniki
- Babu sauran takarda EOB's! Shawarwari na Remittance Electronic (ERA) akwai don zaɓaɓɓun masu biyan kuɗi
- Yi amfani da software na Gudanar da Ayyuka na yanzu don ƙaddamar da da'awar ta hanyar lantarki
- Cikakkun Rahotanni
- Gyara Da'awar Kan layi
- Rahoton Inventory (Kyakkyawan iƙirarin tarihi)
Ana samun gabatarwar bidiyo zuwa Cibiyar Sabis na Office Ally anan: Gabatarwar Cibiyar Sabis
2.1 Mai gabatarwa
Masu ƙaddamarwa (Mai bayarwa/Biller/da sauransu) dole ne su yi rajista tare da Office Ally don ƙaddamar da da'awar ta hanyar lantarki. Kuna iya yin rajista ta tuntuɓar Sashen Shigar da OA a 360-975-7000 Zabin 3, ko ta hanyar fara rajistar kan layi NAN.
Ana iya samun lissafin rajistar rajista a shafi na gaba.
Duban Rijistar OA I ist.
- Cikakkun Rijistar Kan layi (ko kuma a kira Ma'aikatar Rijistar OA @ 360-975-7000 Zabin 3)
- Alamar OA Takardar izini
- Review, sa hannu, da kuma adana OA's Office-Ally-BAA-4893-3763-3822-6-Final.pdf (officeally.com) don bayananku
- Karɓi sunan mai amfani da aka sanya OA da hanyar haɗin kunna kalmar wucewa
- Jadawalin zaman horo na KYAUTA (idan an buƙata)
- Review Jagorar sahabbai OA
- Review OA ta Masu Biyan Kuɗi na Abokan Ofishin don ƙayyade ID na Pager da kuma buƙatun rajista na EDI
- Cikakken gwaji da sakeview rahotannin amsawa (kawai ana buƙata don masu ƙaddamar da software na ɓangare na uku)
- Fara ƙaddamar da iƙirarin samarwa!
FILE SHAWARAR MULKI
3.1 Accepted File Tsarin tsari
Office Ally na iya karɓa da aiwatar da waɗannan abubuwan file iri:
- HCFA, CMS1500, UB92, da Hoton UB04 Files
- ANSI X12 8371, 837P, da 837D files
- Farashin HCFA NSF Files HCFA Tab Iyakance Files (Tsarin dole ne ya bi ƙayyadaddun bayanai na OA. Tuntuɓi Support don cikakkun bayanai.)
3.2 Accepted File kari
Hakazalika, Office Ally na iya karɓa files wanda ke da kowane daga cikin abubuwan da ke ƙasa file Karin suna:
Txt | Dat | Zip | Ecs | Duba |
Hcf | Lst | Ls | Pm | Fita |
Clm | 837 | Nsf | Pmg | Cnx |
Pgp | Fil | csv | Mpn | tab |
3.3 File Format Changes
Yana da mahimmanci ku ci gaba da aika iri ɗaya file tsari lokacin aika da'awar files zuwa Office Ally. Idan naku file tsarin canje-canje saboda sabunta tsarin, sabbin kwamfutoci, ko zaɓin nau'i daban-daban, da file zai iya kasawa.
Idan kuna buƙatar sabunta file Tsarin da ake aika zuwa Office Ally, da fatan za a tuntuɓi OA a 360-975-7000 Zabin 1 kuma bari Wakilin Sabis na Abokin Ciniki ya san cewa kana buƙatar samun naka file sabunta tsarin.
GWADA TARE DA OFFICE ALLY
Don tabbatar da sauƙi mai sauƙi zuwa ƙaddamarwa ta hanyar lantarki ta Office Ally, ana ba da shawarar cewa a kammala gwaji ga duk masu ƙaddamar da software na ɓangare na uku.
Ba a samun gwajin-ƙarshe-zuwa-ƙarshe ga duk masu biyan kuɗi (kuma an kammala shi ne kawai bisa buƙatar mai biyan kuɗi); duk da haka, zaku iya gwada sau da yawa kamar yadda kuke so tare da OA kai tsaye.
Ana ba da shawarar cewa gwaji file dauke da da'awar 5-100 da za a ƙaddamar don gwaji. Gwajin da'awar ya kamata ya haɗa da da'awar iri-iri, lissafin nau'ikan yanayi daban-daban ko yanayin da kuke magance akai-akai (Ambulance, NDC, Inpatient, Outpatient, da sauransu).
Bayan gwajin ku file an gabatar da shi kuma an sarrafa shi, Office Ally ya dawo da rahoton gano da'awar da suka ci jarabawa da waɗanda wataƙila sun gaza.
4.1 Gwaji File Bukatun suna
Kalmar OATEST (duk kalma ɗaya) dole ne a haɗa da gwajin file suna domin Office Ally ya gane shi azaman gwaji file. Idan da file ba shi da kalmar da ake buƙata (OATEST), da file za a sarrafa shi a cikin yanayin samar da mu ba tare da la'akari da ko an saita ISA15 zuwa 'T' ba. A ƙasa akwai exampgwajin karbuwa kuma mara karbuwa file sunaye:
ARZIKI: XXXXXX.OATEST.XXXXXX.837
ARZIKI: OATEST XXXXXX_XXXX.txt
BABU KARBAR: 0A_TESTXXXX>C
BABU KARBA: GWADA XXXXXX_XXXX.837
Gwaji fileAna iya ƙaddamar da s ta hanyar file upload ko SFTP watsa. Lokacin ƙaddamar da gwaji files ta hanyar SFTP, nau'in kalmar da'awar dole ne kuma a haɗa shi a cikin file suna (watau 837P/8371/837D).
BAYANIN HADIN KAI
Office Ally yana ba da biyu file hanyoyin musanya ga masu ƙaddamar da tsari:
- SFTP (Amintacce File Ka'idar Canja wurin)
- Ofishin Ally's Secure Website
5.1 SFTP - Amintaccen File Ka'idar Canja wurin
Umarnin Saita
Don neman haɗin SFTP, aika bayanin da ke gaba ta imel zuwa Sipporteofficeallu.com:
- Sunan mai amfani na Ally
- Sunan Tuntuɓi
- Tuntuɓi Imel
- Sunan software (idan akwai)
- Nau'in Da'awar da Aka Gabatar (HCFA/UB/ADA)
- Sami rahoton 999/277CA? (Ee ko A'a)
Lura: Idan ka zaɓi 'A'a', kawai za a dawo da rahotannin rubutu na Office Ally.
Bayanan Haɗuwa
URL Adireshi: ftp10officeally.com
Tashar ruwa 22
An kunna SSH/SFTP (Idan an nemi cache SSH yayin shiga, danna 'Ee')
Files da aka ɗora zuwa Office Ally ta hanyar SFTP dole ne a sanya shi a cikin babban fayil na "shigo" don sarrafawa. Duk SFTP mai fita files (ciki har da 835's) daga Office Ally za a samu don dawowa a cikin babban fayil na "fitarwa".
Farashin SFTP File Bukatun suna
Duk da'awar shigowa files da aka ƙaddamar ta hanyar SFTP dole ne ya ƙunshi ɗaya daga cikin waɗannan kalmomi masu zuwa a cikin file suna don gano nau'in da'awar da ake ƙaddamar: 837P, 8371, ko 837D
Don misaliample, lokacin ƙaddamar da da'awar samarwa file dauke da da'awar hukuma: drsmith_8371_claimfile_10222022.837
5.2 Amintaccen Ofishin Ally Website
Bi matakan da ke ƙasa don loda da'awar file ta amfani da tsaro na Office Ally website.
- Shiga ciki www.officeally.com
- Tsaya akan "Da'awar Upload"
- Danna don loda file dangane da nau'in da'awar ku (watau "Ƙararrawar Ƙarfafawa (UB/8371) File”)
- Danna "Zaɓa File”
- Nemo don naku file kuma danna "Open"
- Danna "Upload"
Bayan lodawa, zaku sami shafin tabbatarwa tare da naku Filelambar lD.
Za a sami rahotannin amsawa a cikin sa'o'i 6 zuwa 12 a cikin "Zazzagewa File Summary" sashe na website.
BAYANIN HULDA
6.1 Sabis na Abokin Ciniki
Kwanaki Akwai: | Litinin zuwa Juma'a |
Lokaci Akwai: | 6:00 na safe zuwa 5:00 na yamma PST |
Waya: | 360.975.7000 Zabin 1 |
Imel: | support@officeally.com |
Fax: | 360.896-2151 |
Tattaunawa kai tsaye: | https://support.officeally.com/ |
6.2 Tallafin Fasaha
Kwanaki Akwai: | Litinin zuwa Juma'a |
Lokaci Akwai: | 6:00 na safe zuwa 5:00 na yamma PST |
Waya: | 360.975.7000 Zabin 2 |
Imel: | support@officeally.com |
Tattaunawa kai tsaye: | https://support.officeally.com/ |
6.3 Taimakon Shiga
Kwanaki Akwai: | Litinin zuwa Juma'a |
Lokaci Akwai: | 6:00 na safe zuwa 5:00 na yamma PST |
Waya: | 360.975.7000 Zabin 3 |
Imel: | support@officeally.com |
Fax: | 360.314.2184 |
Tattaunawa kai tsaye: | https://support.officeally.com/ |
6.4 Horo
Tsaraitawa: | 360.975.7000 Zabin 5 |
Koyarwar Bidiyo: | https://cms.officeally.com/Pages/ResourceCenter/Webinars.aspx |
Sarrafa ɓangarorin / ambulan
Wannan sashe yana bayyana amfani da OA na musayar (ISA) da ƙungiyar aiki ( sassan sarrafa GS. Lura cewa ƙaddamarwa ga Office Ally yana iyakance ga musanya ɗaya (ISA) da ƙungiyar aiki ɗaya (GS) kowane ɗaya. file. Files na iya ƙunsar har zuwa saitin ma'amala 5000 (ST).
7.1 ISA-IA
Bayanan Bayani | Bayani | Ƙimar Da Aka Yi Amfani da ita | Sharhi |
ISA01 | Cancantar izini | 0 | |
ISA02 | Lambar izini | ||
ISA03 | Cancantar Tsaro | 0 | |
SA04 | Bayanin Tsaro | ||
ISA05 | Cancantar mai aikawa | 30 ko ZZ | |
ISA06 | ID na mai aikawa | Mai ƙaddamar da ID na zaɓinku. ID na haraji ya fi kowa. | |
ISA07 | Cancantar Mai karɓa | 30 ko ZZ | |
ISA08 | ID mai karɓa | 330897513 | ID na Haraji na Office Ally |
ISA11 | Mai Raba Maimaitawa | A | Ko mai raba abin da kuka zaɓa |
ISA15 | Alamar amfani | P | Production File Don gwaji, aika "OATEST" a cikin filesuna. |
7.2 GS-GE
Bayanan Bayani | Bayani | Ƙimar Da Aka Yi Amfani da ita | Sharhi |
GS01 | Lambar ID mai aiki | ||
G502 | Lambar masu aikawa | Ƙaddamar da lambar da kuka zaɓa. ID na haraji ya fi kowa. | |
GS03 | Lambar mai karɓa | OA ko 330897513 | |
GS08 | Sigar Sakin ID na Masana'antu | Saukewa: 005010X223A2 | Na hukuma |
HUKUNCE-HUKUNCEN KASUWANCI DA IYAKA NA OFFICE
Masu biyowa file Ana ɗaukar ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai daga Jagoran Aiwatar da 837 X12. Manufar ita ce samar da jagora kan takamaiman madaukai da sassan da ke da mahimmanci don sarrafa da'awar ta hanyar lantarki. Wannan ba cikakken jagora ba ne; Akwai cikakken jagora don siya daga Kamfanin Bugawa na Washington.
Bayanin Mai Gabatarwa Saukewa: 1000A-NM1 |
||||
Manufar wannan sashin shine don samar da sunan mutum ko ƙungiyar da ke ƙaddamar da file | ||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | 41 | |
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 1 ko 2 | 1 = Mutum 2 = Ba Mutum ba |
NM103 | Sunan ƙungiya (ko na ƙarshe). | 1/35 | ||
NM104 | Mai Gabatarwa Sunan Farko | 1/35 | Halin da ake ciki; Ana buƙata kawai idan NM102 = 1 | |
NM108 | Cancantar Code Code | 1/2 | 46 | |
NM109 | Lambar Shaida | 2/80 | ID mai ƙaddamarwa na zaɓinku (ID ɗin haraji na gama gari) |
Bayanin Mai karɓa Farashin 10008-NM1 |
||||
Manufar wannan ɓangaren shine don samar da sunan ƙungiyar da kuke ƙaddamarwa | ||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | 40 | |
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 2 | |
NM103 | Sunan Kungiyar | 1/35 | OFFICE ALLY | |
NM108 | Cancantar Code Code | 1/2 | 46 | |
NM109 | Lambar Shaida | 2/80 | 330897513 | ID Tax OA |
Bayanin Mai Ba da Kuɗi Madauki 2010AA- NM1, N3, N4, REF |
||||
Manufar wannan bangare shine samar da suna, adireshi, NPI, da ID na Hara don mai ba da lissafin kuɗi | ||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | 85 | |
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 2 | 2 = Ba Mutum ba |
NM103 | Sunan Ƙungiya (ko Ƙarshe). | 1/60 | ||
NM108 | Cancantar Code Code | 1/2 | XX | |
NM109 | Lambar Shaida | 2/80 | Lamba NPI mai lamba 10 | |
N301 | Adireshin Titin Mai Ba da Kuɗi | 1/55 | Adireshin Jiki da ake buƙata. Kar a aika Akwatin gidan waya. | |
N401 | Garin Mai Ba da Kuɗi | 2/30 | ||
N402 | Jihar Mai Ba da Kuɗi | 2/2 | ||
N403 | Zip Mai Ba da Kuɗi | 3/15 | ||
REAM | Cancantar Bayanan Magana | 2/3 | El | El= Tax ID |
REF02 | Fahimtar Magana | 1/50 | ID na haraji lambobi 9 |
Bayanin Abokin Ciniki (Insured). Madauki 2010BA – NM1, N3, N4, DMG |
||||
Manufar wannan sashin shine don samar da sunan, adireshin, ID na memba, DOB, da jinsi na mai biyan kuɗi (insured) | ||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | IL | |
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 1 | |
NM103 | Sunan Ƙarshe Abokin Ciniki | 1/60 | ||
NM104 | Sunan Farko na Abokin Ciniki | 1/35 | ||
NM108 | Cancantar Code Code | 1/2 | MI | |
NM109 | Lambar Shaida | 2/80 | Lambar ID na Memba | |
N301 | Adireshin Titin Subscriber | 1/55 | ||
N401 | City Abokin Ciniki | 2/30 |
N402 | Jihar Abokin Ciniki | 2/2 | ||
N403 | Mai biyan kuɗi Zip | 3/15 | ||
Saukewa: DMG01 | Kwanan Kwanan Wata Ƙirar Tsarin Tsara | 2/3 | 8 | |
Saukewa: DMG02 | Ranar Haihuwar Abokin Ciniki | 1/35 | Tsarin YYYYMMDD | |
Saukewa: DMG03 | Abokin Ciniki Gender | 1/1 | F, M, ko U F = Mace |
M = Namiji U = Ba a sani ba |
Bayanin Biya Farashin 201088-NM1 |
||||
Manufar wannan kashi shine don samar da sunan mai biyan kuɗi da ID wanda ya kamata a ƙaddamar da da'awar ga (mai biyan kuɗi) Da fatan za a yi amfani da ID na mai biyan os da aka jera akan Jerin Ally Payer List don tabbatar da hanyar da ta dace. |
||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | PR | |
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 2 | |
NM103 | Wurin Biyan Sunan | 1/35 | ||
Nm108 | CodeQualifier Identification | 1/2 | PI | |
Nm1O9 | 5-Lambobin Biyan ID | 2/80 | Yi amfani da ID na mai biyan kuɗi da aka jera akan lissafin Office Ally Payer. |
Bayanin Mara lafiya (Yanayi) Madauki 2010CA- NM1, N3, N4, DMG |
||||
Manufar wannan sashin shine samar da sunan mara lafiya - idan ya bambanta da mai biyan kuɗi (dogara) | ||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | QC | |
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 1 | |
NM103 | Sunan Ƙarshe na haƙuri | 1/60 | ||
NM104 | Sunan Farko na Mara lafiya | 1/35 | ||
N301 | Adireshin Titin Mara lafiya | 1/55 | ||
N401 | Garin haƙuri | 2/30 | ||
N402 | Jihar haƙuri | 2/2 | ||
N403 | Zip mara lafiya | 3/15 | ||
Saukewa: DMG01 | Kwanan Kwanan Wata Ƙirar Tsarin Tsara | 2/3 | D8 | |
Saukewa: DMG02 | Ranar Haihuwar Mara lafiya | 1/35 | Tsarin YYYYMMDD | |
Saukewa: DMG03 | Jima'i na haƙuri | 1/1 | F, M, ko U | F = Mace M = Namiji U = Ba a sani ba |
Halartar Bayanin Mai bayarwa Saukewa: 2310A-NM1 |
|||||
Manufar wannan sashin shine don samar da suna da NPI na mai bada wanda ke da alhakin kula da lafiyar majiyyaci. | |||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi | |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | 71 | ||
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 1 | 1= Mutum | |
NM103 | Halartar Sunan Ƙarshe | 1/60 | |||
NM104 | Halartar Sunan Farko | 1/35 | |||
NM108 | Cancantar Code Code | 1/2 | XX | ||
NM109 | Lambar Shaida | 2/80 | Lambar NPI mai lamba 10 |
Bayanin Mai Ba da Aiki (Yanayin) Farashin 23108-NM1 |
||||
Manufar wannan bangare shine samar da suna da NPI na mai bada wanda ke da alhakin yin aikin tiyatar mara lafiya. | ||||
Matsayi | Bayani | Min/Max | Daraja | Sharhi |
NM101 | Lambar Gano Mahalli | 2/3 | 72 | |
NM102 | Nau'in Mahalli Cancanta | 1/1 | 1 | 1= Mutum |
NM103 | Halartar Sunan Ƙarshe | 1/60 | ||
NM104 | Halartar Sunan Farko | 1/35 | ||
NM108 | Cancantar Code Code | 1/2 | XX | |
NM109 | Lambar Shaida | 2/80 | Lambar NPI mai lamba 10 |
GABATARWA DA LABARI
Office Ally yana mayar da martani masu zuwa da nau'ikan rahoton. Kamar yadda aka gani, an samar da martanin 999 da 277CA don da'awa kawai fileAn ƙaddamar da shi ta hanyar SFTP. Koma zuwa Karin Bayani A don lissafin file ƙa'idodin suna mai alaƙa da kowane amsa.
9.1 999 Amincewa da Aiwatarwa
Ana amfani da takaddun Yarjejeniyar Aiwatar da EDI X12 999 a cikin kiwon lafiya don ba da tabbacin cewa file aka karba. Ana mayar da amincewar 999 ga mai ƙaddamarwa kawai don da'awar fileAn ƙaddamar da shi ta hanyar SFTP.
9.2 277CA Yarda da Da'awar File Takaitawa
Manufar EDI X12 277CA File Taƙaitaccen shine don bayar da rahoton ko an ƙi ko an ƙi da'awar ta Office Ally. Za a aika da'awar da aka karɓa kawai ga mai biyan kuɗi don sarrafawa. Wannan X12 da aka tsara file wanda yayi daidai da rubutun da aka tsara File Takaitaccen Rahoton.
9.3 277CA Da'awar Yarda da Matsayin EDI
Manufar rahoton EDI X12 277CA EDI shine don isar da mafificin ko a'a mai biyan kuɗi ya karɓi ko ƙi. Wannan X12 da aka tsara file wanda yayi daidai da rubutun da aka tsara Rahoton Matsayin EDI
9.4 File Takaitaccen Rahoton
The File Rahoton Taƙaitawa rubutu ne (.txt) da aka tsara file wanda ke nuna ko an karɓi da'awar ko Office Ally ya ƙi. Za a aika da'awar da aka karɓa ga mai biyan kuɗi don sarrafawa. Koma zuwa Karin Bayani na B don file layout bayani dalla-dalla.
9.5 Rahoton Matsayin EDI
Rahoton Matsayin EDI rubutu ne (.txt) da aka tsara file wanda ake amfani da shi wajen isar da matsayin da'awa bayan an aika zuwa ga pager don sarrafa shi. Za a mika maka martanin da'awar da aka samu daga shafin yanar gizo ta hanyar Rahoton Matsayin EDI. Koma zuwa Karin Bayani na C don file layout bayani dalla-dalla.
Baya ga waɗannan rahotannin rubutu, kuna iya buƙatar kuma karɓar Rahoton Matsayin CSV EDI na Musamman. Rahoton Halin EDI na Custom CSV ya ƙunshi da'awar da aka haɗa cikin rubutun Rahoton Matsayin EDI file, tare da kowane ƙarin abubuwan bayanan da'awar da kuka zaɓa.
Don ƙarin cikakkun bayanai da/ko don buƙatar wannan zaɓi, da fatan za a tuntuɓi Tallafin Abokin Ciniki.
9.6 835 Shawarar Canjin Canjin Lantarki
Office Ally zai dawo EDI X12 835 files, da kuma rubutun da aka tsara na remit file. Koma zuwa Karin Bayani na D don file layout bayani dalla-dalla.
RATAYE A - JAWABIN OFFICE ALLY FILE SANARWA TARO
Rahoton Ofishin Ally da File Yarjejeniyar Suna | |
File Takaitawa - Kwararren* | FS_HCFA_FILEID_IN_C.txt |
File Takaitawa - Cibiyar* | FILEID_UBSUMMARY_YYYYMMDD.txt |
Matsayin EDI* | FILEID_EDI_STATUS_YYYYMMDD.txt |
X12 999** | FILEID_An ƙaddamarFileSunan_999.999 |
X12 277CA - KwararrenFile Takaitawa)** | USERNAME_FILEID_HCFA_277ca_YYYYMMDD.txt |
X12 277CA - CibiyarFile Takaitawa)** | USERNAME_FILEID_UB_277ca_YYYYMMDD.txt |
X12 277CA - Ƙwararru (Matsalar EDI)** | FILEID_EDI_STATUS_HCFA_YYYYMMDD.277 |
X12 277CA - Cibiyar (Yanayin EDI)** | FILEID_EDI_STATUS_UB_YYYYMMDD.277 |
X12 835 & ERA (TXT)** | FILEID_ERA_STATUS_5010_YYYYMMDD.zip (ya ƙunshi 835 da TXT) FILEID_ERA_835_5010_YYYYMMDD.835 FILEID_ERA_STATUS_5010_YYYYMMDD.txt |
*Dubi Shafukan B zuwa D don File layout bayani dalla-dalla
** 999/277CA dole ne a nemi kunna rahoton kunnawa kuma ana samun su kawai fileAn ƙaddamar da shi ta hanyar SFTP
RATAYE B - FILE TAKAITACCE - Cibiyar
A ƙasa akwai examples na Institutional File Takaitaccen Rahoton:
Duk da'awar a cikin File Office Ally ne ya karbe shi
Wasu da'awar a cikin File An Karɓa kuma Wasu An ƙi (kuskure) ta Office Ally
A ƙasa akwai file cikakkun bayanai na shimfidawa ga kowane ɓangaren da za a iya haɗawa a cikin File Takaitawa.
FILE BAYANIN BAYANIN | ||
Sunan Filin Fara Tsawon Filin Pos | ||
DA'AWA# | 1 | 6 |
MATSAYI | 10 | 3 |
ID na da'awar | 17 | 8 |
MULKI NUM | 27 | 14 |
LIKITAN REC | 42 | 15 |
ID MAI HAKURI | 57 | 14 |
MAI HAKURI (L, F) | 72 | 20 |
JAMA'AR CIGABA | 95 | 12 |
DAGA RANAR | 109 | 10 |
BILL TAXID | 124 | 10 |
NPI / PIN | 136 | 11 |
PAYER | 148 | 5 |
KUSKUREN KODE | 156 | 50 |
Kwafi BAYANI | ||
Sunan Filin Fara Tsawon Filin Pos | ||
Bayani | 1 | 182 |
ID na Da'awar OA | 35 | 8 |
OA File Suna | 55 | |
Kwanan wata An aiwatar | – | – |
MULKI NUM | – |
Bayanan kula: 1. "-" yana nuna cewa matsayi na farawa da tsawo na iya bambanta saboda tsawon OA file suna 2. Lambobin kuskure suna iyakance waƙafi kuma sun dace da taƙaitaccen kuskure a cikin taken. 3. Idan ACCNT# (CLM01) shine>lambobi 14, za'a gyara wurin farawa na PHYS.ID, PAYER, da KUSKURE.
RATAYE C - RAHOTO NA MATSAYI EDI
Wannan rahoton da aka tsara rubutu yayi kama da na File Takaitaccen Rahoton; duk da haka, Rahoton Matsayin EDI ya ƙunshi bayanin matsayin da aka aika zuwa Office Ally daga mai biyan kuɗi. Duk wani saƙon da OA ta samu daga mai biyan kuɗi za a isar da shi zuwa gare ku ta hanyar Rahoton Matsayin EDI.
Rahoton Matsayin EDI zai bayyana kuma yayi kama da tsohonample nuna a kasa.
Lura: A cikin ED! Rahoton Matsayi, idan yawancin martani suka dawo don da'awar guda (a lokaci guda), zaku ga layuka da yawa suna ɗauke da matsayi don da'awa ɗaya.
A ƙasa akwai file cikakkun bayanai na shimfidawa don Rahoton Matsayin EDI.
Bayanan Bayanin Matsayin EDI | ||
Sunan Filin | Fara Pos | Tsawon Filin |
File ID | 5 | 9 |
Claim ID | 15 | 10 |
Pat. Dokar # | 27 | 14 |
Mai haƙuri | 42 | 20 |
Adadin | 62 | 9 |
Aikin D | 74 | 10 |
ID na haraji | 85 | 10 |
Mai biya | 96 | 5 |
Tsarin Biyan Dt | 106 | 10 |
Biya Ref ID | 123 | 15 |
Matsayi | 143 | 8 |
Sakon Amsa Mai Biya | 153 | 255 |
RATAYE D - ERA/835 LABARI
Office Ally yana ba da sigar EDI X12 835 mai iya karantawa (.TXT). file, kamar yaddaampwanda aka nuna a kasa:
Daidaitaccen Jagorar Jagorar Bayanin Ma'amala yana nufin Jagororin Aiwatarwa Bisa X12
Saukewa: 005010X223A2
An sabunta 01/25/2023
Takardu / Albarkatu
![]() |
Office Ally OA Processing Application [pdf] Jagorar mai amfani Aikace-aikacen sarrafa OA, OA, Aikace-aikacen sarrafawa, Aikace-aikace |