TiL T6 Analog Multiband RF Module
BAYANI
HANKALI MAI SAUKI !
Wannan rukunin ya ƙunshi na'urori masu mahimmanci. Saka madaidaicin madaurin wuyan hannu da/ko safar hannu
lokacin gudanar da allunan kewayawa da aka buga.
BAYANIN KIYAYEWA FCC
Wannan na'urar ta bi Sashe na 15 na Dokokin FCC. Aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa: (1) wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba kuma (2) dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka samu, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
GARGADI: Don yarda da Bukatun Bayyanar FCC RF shigarwar eriya ta wayar hannu za ta bi waɗannan sharuɗɗa biyu masu zuwa:
- Ribar eriya mai watsawa bazai wuce 3 dBi ba.
- Eriya masu watsawa za su kasance a wajen abin hawa kuma ba dole ba ne su kasance tare (a kiyaye su a nisan rabuwa na sama da 20 cm daga juna lokacin shigar da su). Har ila yau, dole ne a shigar da su ta hanyar da za su ci gaba da kasancewa da nisa fiye da 113 cm daga kowane mutum yayin aiki.
NOTE: An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class A, bisa ga Sashe na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga tsangwama mai cutarwa lokacin da ake sarrafa kayan aiki a cikin yanayin kasuwanci. Wannan
kayan aiki suna haifarwa, amfani, kuma suna iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da su ba kuma ana amfani dasu daidai da littafin koyarwa, na iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo.
Yin aiki da wannan kayan aiki a wurin zama na iya haifar da tsangwama mai cutarwa, wanda a halin yanzu za a buƙaci mai amfani ya gyara tsangwama a cikin kuɗin kansa.
GARGADI DA RA'AYI
Canje-canje ko gyare-gyare da masana'antun Fasaha ba su yarda da su kai tsaye ba na iya ɓata ikon mai amfani don sarrafa kayan aikin.
An tsara wannan jagorar don samar da bayanai game da T6 Multiband transceiver module. An yi kowane ƙoƙari don ganin wannan littafin ya zama cikakke kuma cikakke gwargwadon yiwuwa.
BAYANIN GARANTI
Model T6 Transceiver Module yana ƙarƙashin garanti na shekara ɗaya daga ranar siyan.
Ya kamata a mayar da raka'o'in da suka gaza sakamakon gurɓataccen sassa ko aikin aiki zuwa:
Technisonic Industries Limited kasuwar kasuwa
240 Yan kasuwa Boulevard
Mississauga, Ontario, L4Z 1W7
Tel: 905-890-2113
Fax: 905-890-5338
BAYANI BAYANI
GABATARWA
Wannan ɗaba'ar tana ba da bayanin aiki don tsarin T6 multiband transceiver module.
BAYANI
T6 multiband transceiver module an tsara shi don shigar da shi a cikin rediyon multiband mai iska kamar ɗaya daga cikin jerin TDFM-9000. Tsarin T6 na iya aiki akan makada masu zuwa:
Band | Yawan Mitar | Modulation | Amfani |
VHF LO | 30 zuwa 50 MHz | FM | |
VHF | 108 zuwa 118 MHz | AM | Maɓallin kewayawa suna karɓa kawai |
VHF | 118 zuwa 138 MHz | AM | Sadarwar Jirgin Saman farar hula |
UHF | 225 zuwa 400 MHz | AM | Sadarwa Aeronautical Soja |
Tsarin T6 ba shi da mahaɗin mai amfani na zahiri. Ana yin duk sarrafa tsarin ta hanyar hanyar sadarwa ta RS232. Umarnin aiki a cikin sashe na 2 suna ɗaukar shigarwa a cikin Technisonic TDFM-9100 transceiver.
HUKUNCIN AIKI
JAMA'A
Nuni na LED, faifan maɓalli, da ƙwanƙolin juyawa suna ba da ikon sarrafa ma'aikatan RF da aka shigar a cikin naúrar. Tsarin T6 koyaushe zai kasance band 3. Nuni yana nuna ayyukan da aka zaɓa da kuma menu mai laushi na band ɗin aiki. An zaɓi tsarin aiki ta latsa maɓallin BAND. Kullin yana da ayyuka da yawa da suka haɗa da ƙara, tasho, da yanki.
FANIN GABA
Duba zane a kasa:
SAUYA WUTA
Don kunna transceiver, danna ka riƙe ƙugiya har sai rediyon ya yi ƙarfi. Nunin zai nuna TECHNISONIC da sigar software da aka shigar tare da lambar ƙirar, da kuma waɗanne nau'ikan RF aka shigar. Nunin zai nuna nuni na yau da kullun. Don kashe transceiver a kowane lokaci, latsa ka riƙe kullin na tsawon daƙiƙa 2 har sai nuni ya nuna KASHE; sannan a saki. Idan ana son rediyon ya yi ƙarfi tare da mai sarrafa rediyo a cikin jirgin sama, ana iya saita yanayin 'kullum a kunne' a cikin Menu na Kanfigareshan.
Abubuwan da aka bayar na TECHNISONIC INDUSTRIES LTD
Kungiya
Knob ɗin mai jujjuyawa ne, wanda ke juyawa mara iyaka. Kullin kuma yana da maɓallin turawa da aka haɗa don haka zaka iya danna maɓallin kuma. Danna ƙwanƙwasa zai juye ta hanyoyi masu yuwuwar ƙulli:
- Ƙarar
- Tashoshi
- Yanki
- NumLock
- Tuna
Band 3 (T6 module) kawai yana goyan bayan yanayin ƙarar ƙara da tashoshi.
Ana nuna aikin ƙulli na yanzu a ƙasan dama na nuni. Wasu daga cikin waɗannan hanyoyin za a iya kunna ko kashe su a Menu na Kanfigareshan. Kullin yana aiki ne kawai don ƙungiyar da aka zaɓa.
KYAUTA MAI LAUKI DA GIDA
Maɓallai masu laushi 3 da ke ƙasa nuni suna ɗaukar aikin da aka nuna akan menu na sama su. Ayyukan da aka nuna sun dogara da yadda aka tsara tsarin ko kuma wace ƙungiya aka zaɓa. Tsarin T6 akan band 3 koyaushe zai kasance yana da abubuwan menu masu zuwa:
PWR
- Zaɓin PWR zai ba da damar saita wutar lantarki ta rediyo zuwa babba ko ƙasa.
SCAN
- Zaɓin SCAN zai sanya rediyon cikin yanayin dubawa. Za a bincika tashoshi waɗanda aka ƙara cikin jerin binciken.
FPP
- Yanayin Tsare-tsare na gaba yana ba ku damar tsara mitoci, suna, jerin dubawa, sautin PL da lambar DPL don tashar ta yanzu. Duba sashe 2.11.
A kowane lokaci yayin ɗaya daga cikin waɗannan ayyuka, yana yiwuwa a koma yanayin al'ada ta latsa maɓallin GIDA.
BAND KEY
Wannan maballin yana zaɓar makada (Modules RF) 1 zuwa 5. An raba nunin band ɗin zuwa shafuka 3. Shafi na 1 = makada 1 da 2, shafi na 2 = makada 3 da 4, shafi na 3 = bandeji 5. Kibiya tana nuni a rukunin da ke aiki a shafin na yanzu. Hakanan za'a haskaka band ɗin mai aiki na ɗan daƙiƙa yayin canza makada.
MUP(4) DA MDN (7) KES (Memory Up and Down Keys)
Waɗannan maɓallan suna ba da aiki iri ɗaya kamar yadda kullin juyawa yake yi lokacin da aka saita shi zuwa CHAN. Ana iya amfani da waɗannan maɓallan don gungurawa cikin tashoshi. Latsa ɗaya zai taka tashar da ɗaya, amma turawa da riƙewa zai gungura zuwa lambar tashar da ake so. An saita aikin kullin juyawa zuwa CHAN na ɗan lokaci lokacin da aka danna ɗayan waɗannan maɓallan.
BRT (6) DA DIM (9) KES
Yi amfani da waɗannan maɓallan don dushe ko haskaka nuni. Rediyon yana ƙaruwa da cikakken haske don amfani na yau da kullun amma ana iya dusashe shi don ayyukan dare.
NUNA
Mai jujjuyawar yana da nunin LED mai lamba 72 layi uku. Sunan yanki, sunan tashar, alamomin yanayi (scan, kai tsaye, kira, amintacce, saka idanu, da sauransu), kuma za a nuna saitunan sauyawa don kowane tsari. Ƙungiya mai aiki tana nuna ta mai nuni a gefen hagu na nuni. Layin ƙasa yana nuna abubuwan menu masu alaƙa da tsarin da aka zaɓa da yanayin ƙulli.
BABBAN AIKI
Kunna transceiver ta latsa da riƙe ƙugiya har sai nuni ya haskaka. Zaɓi band ɗin da ake so ta latsa maɓallin BAND. Kamar yadda aka ambata a cikin 2.6, an raba makada zuwa shafukan nuni 3 ana zaton an kunna duk makada a cikin menu na kulawa. Zaɓi TDFM-9100 akan sashin sauti na jirgin sama. Danna maɓallin sake don CHAN ya bayyana a ƙasan dama na nunin. Juya kullin har sai an zaɓi tashar da ake so ko ƙungiyar magana. Danna maɓallin har sai an sake nuna VOL akan nunin. Daidaita ƙarar ta jira har sai an karɓi sigina ko ta latsa F1 (tsarin masana'anta don aikin saka idanu) da daidaita maɓallin juyawa. Rediyo yana shirye don amfani. Idan an shigar da rediyon a cikin yanayi daban, ku tuna cewa band ɗin da maɓallan masu laushi suka zaɓa shine menu da aka nuna akan allon amma band ɗin da aka zaɓa ta sashin sauti shine band ɗin mai watsawa da karɓa. Don amfani da faifan maɓalli na DTMF yayin aikawa, dole ne a zaɓi ƙungiyar da ake amfani da ita akan nuni.
SHIRIN YANAR GABA
Band 3 (T6) wani nau'in multiband ne na analog wanda ke rufe makada masu zuwa:
- 30 - 50 MHz FM
- 108 - 118 MHz AM karɓar kawai (VORs na kewayawa, ILS, da sauransu)
- 118 - 138 MHz AM (band na jirgin sama)
- 225 - 400 MHz AM (Rukunin jirgin saman soja)
Zaɓin menu na FPP zai fara aiki mai zuwa:
Yawan RX
Za a nuna mitar karɓar tashar ta yanzu tare da ƙiftawar lambobi na farko. Rubuta mitar da ake so ko kawai danna maɓallin menu na gaba don babu canje-canje. Dole ne mitar ta kasance cikin ɗaya daga cikin jeri da aka jera a sama. Idan an shigar da mitar mara inganci, rediyon za ta koma mitar da aka tsara a baya. Danna maɓallin menu na 'Fita' ko maɓallin HOME a kowane lokaci zai guje wa tsarin shirye-shirye kuma ya dawo da rediyo zuwa yanayin aiki na yau da kullun. Danna 'Next' ko ƙulli don zuwa abu na gaba.
Mitar TX
Ana iya gyara mitar watsawa a cikin salo iri ɗaya da mitar RX.
Farashin CTCSS
VHF LO da makada UHF kawai. Karɓi sautin CTCSS (kuma aka sani da sautin PL ko TPL) za a nuna. Juya kullin don sautin da ake so ko 'KASHE.' Danna maɓalli ko maɓallin menu na gaba.
RX DCS
VHF LO da makada UHF kawai. RX DCS zai bayyana ne kawai idan an saita RX CTCSS zuwa 'KASHE.' Lambar DCS da aka karɓa (kuma aka sani da lambar DPL) za a nuna. Juya kullin zuwa lambar da ake so ko 'KASHE.' Zaɓin KASHE zai saita tashar zuwa mai ɗaukar kaya kawai. Danna maɓalli ko maɓallin menu na gaba.
Farashin CTCSS
VHF LO da makada UHF kawai. Za a nuna sautin watsa CTCSS. Juya kullin don sautin da ake so ko 'KASHE.' Danna maɓalli ko maɓallin menu na gaba.
TX DCS
VHF LO da makada UHF kawai. TX DCS zai bayyana ne kawai idan an saita TX CTCSS zuwa 'KASHE.' Za a nuna lambar DCS mai watsawa. Juya kullin zuwa lambar da ake so ko 'KASHE.' Zaɓin kashe zai saita tashar zuwa mai ɗauka kawai. Danna maɓalli ko maɓallin menu na gaba.
Sunan tashar
Za a nuna sunan tashar. Shirya sunan tashar ta hanyar juya ƙulli don zaɓar halin da ake so. Latsa maɓallin don ci gaba zuwa harafi na gaba. Sunan yana da haruffa 9 tsayi.
Danna maɓalli sau ɗaya kuma rediyon zai koma yanayin aiki na yau da kullun.
Wadannan jerin sautunan CTCSS/PL/TPL ne masu goyan bayan tare da madaidaitan lambobin Motorola PL:
TABLE 1: TDFM-9100 CTCSS/PL/TPL Sautunan vs Motorola PL Lambobin
PL (Hz) | MCODE | PL (Hz) | MCODE | PL (Hz) | MCODE | PL (Hz) | MCODE | |||
67.0 | XZ | 97.4 | ZB | 141.3 | 4A | 206.5 | 8Z | |||
69.3 | WZ | 100.0 | 1Z | 146.2 | 4B | 210.7 | M2 | |||
71.9 | XA | 103.5 | 1A | 151.4 | 5Z | 218.1 | M3 | |||
74.4 | WA | 107.2 | 1B | 156.7 | 5A | 225.7 | M4 | |||
77.0 | XB | 110.9 | 2Z | 162.2 | 5B | 229.1 | 9Z | |||
79.7 | WB | 114.8 | 2A | 167.9 | 6Z | 233.6 | M5 | |||
82.5 | YZ | 118.8 | 2B | 173.8 | 6A | 241.8 | M6 | |||
85.4 | YA | 123.0 | 3Z | 179.9 | 6B | 250.3 | M7 | |||
88.5 | YB | 127.3 | 3A | 186.2 | 7Z | 254.1 | OZ | |||
91.5 | ZZ | 131.8 | 3B | 192.8 | 7A | CSQ | CSQ | |||
94.8 | ZA | 136.5 | 4Z | 203.5 | M1 |
Mai zuwa shine jerin TDFM-9100 masu goyan bayan DCS/DPL CODES:
TABLE 2: TDFM-9100 DCS/DPL Lambobi
023 | 072 | 152 | 244 | 343 | 432 | 606 | 723 |
025 | 073 | 155 | 245 | 346 | 445 | 612 | 731 |
026 | 074 | 156 | 251 | 351 | 464 | 624 | 732 |
031 | 114 | 162 | 261 | 364 | 465 | 627 | 734 |
032 | 115 | 165 | 263 | 365 | 466 | 631 | 743 |
043 | 116 | 172 | 265 | 371 | 503 | 632 | 754 |
047 | 125 | 174 | 271 | 411 | 506 | 654 | |
051 | 131 | 205 | 306 | 412 | 516 | 662 | |
054 | 132 | 223 | 311 | 413 | 532 | 664 | |
065 | 134 | 226 | 315 | 423 | 546 | 703 | |
071 | 143 | 243 | 331 | 431 | 565 | 712 |
UMARNIN SHIGA
JAMA'A
Module na T6 an ƙera shi don shigar dashi a cikin Technisonic chassis rediyon iska a matsayin zaɓi don tsawaita ɗaukar hoto. Waɗannan chassis na rediyo sun haɗa, amma ba'a iyakance su ga samfuran Technisonic transceiver model TDFM-9100, TDFM-9200 da TDFM-9300. Ana nuna shigarwar TDFM-9100 a ƙasa. Sauran sun yi kama da juna.
An yi nufin saka T6 a cikin TDFM 9300/9200 ko 9100 chassis kuma ba a bayyane. Don haka, dole ne a yi amfani da lakabi na biyu zuwa wajen TDFM-9X00 wanda ya ƙunshi rubutu mai zuwa:
- Don TDFM-9300 "TDFM 9300 Multiband", "Ya ƙunshi Module: FCC ID IMA-T6"
- Don TDFM-9200 "TDFM 9200 Multiband", "Ya ƙunshi Module: FCC ID IMA-T6"
- Don TDFM-9100 "TDFM 9100 Multiband", "Ya ƙunshi Module: FCC ID IMA-T6"
Bugu da kari, za a yi amfani da lakabin waje don Masana'antu Kanada zuwa TDFM-9300, TDFM-9200, TDFM-9100 da rukunin masu masaukin baki na gaba. Alamar waje za ta ƙunshi rubutu mai zuwa:
- Don TDFM-9300 "TDFM 9300 Multiband", "Ya ƙunshi IC: 120A-T6"
- Don TDFM-9200 "TDFM 9200 Multiband", "Ya ƙunshi IC: 120A-T6"
- Don TDFM-9100 "TDFM 9100 Multiband", "Ya ƙunshi IC: 120A-T6"
Haɗin runduna/module na ƙarshe kuma ana buƙatar kimantawa da ƙa'idodin FCC Sashe na 15B don radiyo mara niyya don a ba da izini da kyau don aiki azaman Sashe na 15 na'urar dijital.
SHIGA INTERFACE BOARD
Ana buƙatar allon dubawa ne kawai a cikin TDFM-9100 Transceiver.
Cire murfin saman kuma shigar da taron allon dubawa 203085.
SHIGA T6 MODULE
Fit module zuwa saman babban tire yana tabbatar da haɗin kai daidai.
Shigar da sukurori 4 da ke riƙe da tiren module.
Shigar da kusoshi na hex guda 6 a cikin toshe mashin zafi.
Haɗa coax eriya kamar yadda aka nuna a sama.
Sanya sabon murfin saman #218212.
JAWABI NA KARSHE DA GWAJI
Yi tsarin jeri na ƙarshe don ƙirar transceiver da ta dace.
Yi tsarin gwaji na ƙarshe don ƙirar transceiver da ta dace.
BAYANI
Takardu / Albarkatu
![]() |
TiL T6 Analog Multiband RF Module [pdf] Jagoran Jagora T6, IMA-T6, IMAT6, T6 Analog Multiband RF Module, T6 RF Module, Analog Multiband RF Module, Multiband RF Module, Analog Multiband Module, RF Module, Module |