INJIniya GOBE
Jagorar Mai Amfani
Gano Gas Danfoss
Naúrar mai sarrafawa da
Module na faɗaɗawa
Amfani da niyya
Sashen gano gas na Danfoss yana sarrafa ɗaya ko na'urori masu gano iskar gas, don sa ido, ganowa da faɗakar da iskar gas masu guba da masu ƙonewa da tururi a cikin iska. Ƙungiyar mai sarrafawa ta cika buƙatun bisa ga EN 378 da jagororin "Buƙatun aminci don tsarin firiji ammonia (NH3).
Shafukan da aka yi niyya duk wuraren da ake haɗa kai tsaye zuwa ga jama'a low voltage wadata, misali na zama, kasuwanci da masana'antu da kuma ƙananan masana'antu (bisa ga EN 5502).
Za a iya amfani da naúrar mai sarrafawa kawai a cikin yanayi na yanayi kamar yadda aka keɓe a cikin bayanan fasaha.
Kada a yi amfani da naúrar mai sarrafawa a cikin yanayi mai yuwuwar fashewa.
Bayani
Naúrar mai sarrafawa ita ce na'ura mai faɗakarwa da sarrafawa don ci gaba da sa ido kan iskar gas daban-daban masu guba ko masu ƙonewa da kuma na HFC da HFO refrigerants. Ƙungiyar mai sarrafawa ta dace da haɗin kai har zuwa 96 na'urori masu auna firikwensin dijital ta hanyar bas mai waya 2. Har zuwa abubuwan shigar analog 32 don haɗin na'urori masu auna firikwensin tare da siginar siginar 4 zuwa 20 mA ana samun ƙari.
Ana iya amfani da naúrar mai sarrafawa azaman mai sarrafa analog mai tsabta, azaman analog/dijital ko azaman mai sarrafa dijital. Jimlar adadin na'urori masu auna firikwensin, duk da haka, bazai wuce firikwensin 128 ba.
Har zuwa mashigin ƙararrawa huɗu masu shirye-shirye suna samuwa ga kowane firikwensin. Don watsa ƙararrawa na binary akwai har zuwa 32 relays tare da yuwuwar canjin canji-sama da har zuwa sigina 96.
Aiki mai sauƙi da sauƙi na naúrar mai sarrafawa ana yin ta ta tsarin menu na ma'ana.
Yawan haɗe-haɗen sigogi yana ba da damar fahimtar buƙatu daban-daban a cikin fasahar aunawa gas. Kanfigareshan yana tafiyar da menu ta hanyar faifan maɓalli. Don daidaitawa cikin sauri da sauƙi, zaku iya amfani da software na daidaitawa na tushen PC, wanda aka haɗa cikin kayan aikin PC.
Kafin ƙaddamarwa da fatan za a yi la'akari da ƙa'idodin wayoyi da ƙaddamar da kayan aikin.
2.1 Yanayin al'ada
A cikin yanayin al'ada, yawan iskar gas na na'urori masu auna firikwensin suna ci gaba da yin polled kuma suna nunawa a nunin LC ta hanyar gungurawa. Bugu da kari, naúrar mai sarrafawa tana ci gaba da sa ido kan kanta, abubuwan da aka fitar da kuma sadarwa zuwa duk na'urori masu auna firikwensin aiki da kayayyaki.
2.2 Yanayin ƙararrawa
Idan yawan iskar gas ya kai ko ya zarce madaidaicin shirin ƙararrawa, an fara ƙararrawar, ana kunna relay ɗin ƙararrawa da aka sanya kuma LED ɗin ƙararrawa (ja mai haske don ƙararrawa 1, ja duhu don ƙararrawa 2 + n) yana fara walƙiya. Ana iya karanta ƙararrawar saita daga menu Halin ƙararrawa.
Lokacin da yawan iskar gas ya faɗi ƙasa da madaidaicin ƙararrawa da saitin ƙararrawa, ana sake saita ƙararrawa ta atomatik. A cikin yanayin latching, dole ne a sake saita ƙararrawa da hannu kai tsaye a na'urar da ke kunna ƙararrawa bayan faɗuwa ƙasa da bakin kofa.
Wannan aikin yana wajaba ga iskar gas masu walƙiya waɗanda na'urori masu auna firikwensin bead suka gano waɗanda ke haifar da siginar faɗuwa a yawan yawan iskar gas.
2.3 Yanayin Musamman
A cikin yanayin matsayi na musamman akwai jinkirin ma'auni don gefen aiki, amma babu ƙimar ƙararrawa. Ana nuna matsayi na musamman akan nunin kuma koyaushe yana kunna relay na kuskure.
Ƙungiyar mai sarrafawa tana ɗaukar matsayi na musamman lokacin:
- kurakuran daya ko fiye da na'urori masu aiki suna faruwa,
- aikin yana farawa bayan dawowar voltage (a kunna),
- mai amfani yana kunna yanayin sabis,
- mai amfani yana karantawa ko canza sigogi,
- žararrawa ko isar da saƙon sigina an soke shi da hannu a cikin menu na halin ƙararrawa ko ta hanyar shigarwar dijital.
2.3.1 Yanayin kuskure
Idan naúrar mai sarrafawa ta gano hanyar sadarwar da ba ta dace ba na firikwensin aiki ko module, ko kuma siginar analog ɗin yana wajen kewayon da aka yarda (<3.0 mA> 21.2 mA), ko kuma idan akwai kurakuran ayyuka na ciki suna fitowa daga na'urori masu sarrafa kai gami da. watchdog da voltage sarrafa, an saita relay na kuskure kuma kuskuren LED ya fara walƙiya.
Ana nuna kuskuren a cikin menu na Kuskuren Matsayi a bayyanannen rubutu. Bayan cire sanadin, dole ne a gane saƙon kuskuren da hannu a cikin Menun Matsayin Kuskuren.
2.3.2 Yanayin Sake farawa (Aikin dumama)
Na'urori masu gano iskar gas suna buƙatar lokacin aiki, har sai tsarin sinadarai na firikwensin ya kai ga kwanciyar hankali. A lokacin wannan lokacin-cikin siginar firikwensin zai iya haifar da sakin ƙararrawa maras so.
Dangane da nau'ikan firikwensin da aka haɗa, dole ne a shigar da mafi tsayin lokacin dumama azaman lokacin mai ƙarfi a cikin mai sarrafawa.
Ana fara wannan lokacin kunna wutar lantarki a sashin mai sarrafawa bayan kunna wutar lantarki da/ko bayan dawowar voltage.
Yayin da wannan lokacin ke ƙarewa, sashin mai kula da iskar gas baya nuna kowane ƙima kuma baya kunna kowane ƙararrawa; tsarin mai sarrafawa bai riga ya shirya don amfani ba.
Halin kunna wuta yana faruwa akan layin farko na menu na farawa.
2.3.3 Yanayin Sabis
Wannan yanayin aiki ya haɗa da ƙaddamarwa, daidaitawa, gwaji, gyarawa da ƙaddamarwa.
Za a iya kunna yanayin sabis don firikwensin guda ɗaya, don ƙungiyar firikwensin da kuma cikakken tsarin. A cikin yanayin sabis mai aiki ana riƙe ƙararrawa don na'urorin da abin ya shafa, amma ana kashe sabbin ƙararrawa.
2.3.4 Ayyukan UPS
The wadata voltage ana sa ido a kowane yanayi.
Lokacin isa baturin voltage a cikin fakitin wutar lantarki, ana kunna aikin UPS na naúrar mai sarrafawa kuma ana cajin baturin da aka haɗa.
Idan wutar ta gaza, baturin voltage sauke ƙasa kuma yana haifar da saƙon gazawar wuta.
A fanko baturi voltage, baturi ya rabu da kewaye (aikin kariya mai zurfi mai zurfi).
Lokacin da aka dawo da wutar lantarki, za a sami komawa ta atomatik zuwa yanayin caji.
Babu saituna don haka ba a buƙatar sigogi don ayyukan UPS.
Saitin waya
Aiki
Ana yin cikakken saiti da sabis ta hanyar mai amfani da faifan maɓalli a haɗe tare da allon nuni na LC. Ana ba da tsaro ta matakan kalmar sirri guda uku akan sa baki mara izini.
4.1 Ayyukan maɓalli da LEDs akan faifan maɓalli
![]() |
Yana fita shirye-shirye, yana komawa matakin menu na baya. |
![]() |
Yana shiga ƙananan menus, kuma yana adana saitunan sigina. |
![]() |
Gungura sama & ƙasa a cikin menu, yana canza ƙima. |
![]() |
Matsar da siginan kwamfuta. |
LED haske ja: filasha lokacin da ƙararrawa ɗaya ko fiye ke aiki.
LED duhu ja: Fitilar filasha lokacin da ƙararrawa biyu da ƙararrawa mafi fifiko suna aiki.
LED rawaya: filasha a tsarin ko gazawar firikwensin ko lokacin da ranar kulawa ta wuce ko a cikin voltagMatsayin e-free tare da zaɓin gazawar wutar lantarki mai walƙiya.
LED kore: Wutar lantarki
![]() |
Bude tagar menu da ake so. Filin shigar da lamba yana buɗewa ta atomatik, idan ba a amince da lambar ba. |
Bayan shigar da ingantacciyar lambar siginan kwamfuta yana tsalle zuwa sashin matsayi na farko da za a canza. | |
![]() |
Tura siginan kwamfuta zuwa sashin matsayi, wanda dole ne a canza shi. |
![]() |
Tura siginan kwamfuta zuwa sashin matsayi, wanda dole ne a canza shi. |
![]() |
Ajiye ƙimar da aka canza, tabbatar da ajiya (ENTER). |
![]() |
Soke ajiya / rufe gyara / koma zuwa babban matakin menu na gaba (aikin ESCAPE). |
4.3 Matakan Code
Dangane da ƙa'idodin ƙa'idodin ƙasa da ƙasa don tsarin faɗakarwar iskar gas, duk abubuwan shigarwa da canje-canje ana kiyaye su ta lambar lamba huɗu (= kalmar sirri) akan sa baki mara izini. Menu na saƙon matsayi da ma'auni suna bayyane ba tare da shigar da lamba ba.
An soke sakin matakin lambar idan ba a tura maɓalli a cikin mintuna 15 ba.
An rarraba matakan lambar bisa ga fifiko:
fifiko 1 yana da fifiko mafi girma.
fifiko 1: (lambar 5468, ba mai canzawa ba)
Matsayin matakin lamba 1 an yi niyya ne don mai fasaha na sabis na mai sakawa don canza sigogi da wuraren saiti. Wannan kalmar sirri tana ba da damar aiki akan duk saituna. Don buɗe menus na sigar dole ne ka fara kunna yanayin sabis bayan sakin lamba.
fifiko 2: (lambar 4009, ba mai canzawa ba)
Tare da lambar lambar 2, yana yiwuwa a kulle / buše masu watsawa na ɗan lokaci. Ana ba da wannan kalmar sirri ga mai amfani kawai ta mai sakawa a cikin matsala. Domin kulle/buɗe na'urori masu auna firikwensin dole ne ka fara kunna yanayin sabis bayan sakin lambar.
fifiko 3: (lambar 4321, an saita shi a cikin Menu bayanin kula)
An yi niyya ne kawai don sabunta ranar kulawa. A al'ada lambar sananniyar ma'aikacin sabis ne kawai wanda ya canza ta ƙarshe tunda ana iya canza ta daban ta hanyar fifiko 1.
Mahimmanci 4: (Password 1234) (lambar ba za ta iya canzawa ba)
Matsayin matakin lamba 4 yana bawa mai aiki damar:
- don gane kuskure,
- don saita kwanan wata da lokaci,
- don daidaitawa da yin aiki da zaɓi na logger ɗin bayanan, bayan kunna yanayin aiki "Yanayin Sabis":
- don karanta duk sigogi,
- don gudanar da aikin gwaji da hannu na relays na ƙararrawa (gwajin aiki na raka'o'in da aka haɗa),
- don gudanar da aikin gwaji da hannu na abubuwan analog (gwajin aiki na raka'o'in da aka haɗa).
Ana yin aikin menu ta hanyar bayyananniyar tsarin menu mai fa'ida da hankali. Menu na aiki ya ƙunshi matakai masu zuwa:
- Fara menu tare da alamar nau'in na'urar idan ba a yi rajistar MP ba, in ba haka ba gungurawa nunin adadin iskar gas na duk firikwensin rajista a cikin tazarar daƙiƙa 5. Idan ƙararrawa suna aiki, ƙimar firikwensin a halin yanzu a halin ƙararrawa kawai ake nunawa.
- Babban menu
- Submenu na 1 zuwa 3
5.1 Gudanar da Laifi
Haɗaɗɗen sarrafa kuskuren yana rubuta kurakuran 100 na farko tare da kwanan wata da lokaci stamps a cikin menu "Kurakurai Tsarin". Bugu da ƙari, rikodin kurakuran yana faruwa a cikin "Ƙwaƙwalwar Kuskure", wanda mai aikin sabis kawai zai iya karantawa da sake saita shi. LED mai launin rawaya (Fault) yana fara walƙiya; Ana nuna laifin a cikin rubutu bayyananne tare da kwanan wata da lokaci a menu na farawa.
Idan akwai laifin na'urar firikwensin da aka haɗa, ƙararrawar da aka bayyana a cikin menu "MP Parameter" ana kunna ƙari.
5.1.1 Amincewa da Laifi
Dangane da umarnin dabarar auna gas, ana ba da izinin shigar da kurakurai da aka tara ta atomatik. Amincewa ta atomatik na kuskure yana yiwuwa ne kawai bayan an cire sanadin!
5.1.2 Kuskuren Ƙwaƙwalwar ajiya
Menu "Kuskuren Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa" a cikin babban menu "Kuskuren Tsari" za a iya buɗe shi ta hanyar fifikon matakin lamba 1.
A cikin žwažwalwar ajiyar kuskure, kuskure 100 na farko da suka faru kuma an riga an yarda da su a cikin menu "Kuskuren Tsari" an jera su don ma'aikacin sabis ta hanyar amintaccen gazawar wutar lantarki.
Hankali:
Ya kamata a karanta wannan ƙwaƙwalwar ko da yaushe yayin kiyayewa, ya kamata a bi diddigin laifuffukan da suka dace kuma a shigar da su a cikin littafin sabis ɗin, kuma a ƙarshe ya kamata a kwashe.
5.1.3 Saƙonnin tsarin da Kurakurai
"AP 0X Matsakaicin" | Sigina na yanzu a shigarwar analog> 21.2mA |
Dalili: | Gajeren kewayawa a shigarwar analog, firikwensin analog ba a daidaita shi ba, ko maras kyau. |
Magani: | Bincika kebul zuwa firikwensin analog, yin gyare-gyare, maye gurbin firikwensin. |
"AP Underrange" | Sigina na yanzu a shigarwar analog <3.0mA |
Dalili: | Ragewar waya a shigarwar analog, firikwensin analog ba a daidaita shi ba, ko maras kyau. |
Magani: | Bincika kebul zuwa firikwensin analog, yin gyare-gyare, maye gurbin firikwensin. |
Duk wata na'ura da ke da microprocessor da sadarwar dijital - kamar shugabannin dijital, allon firikwensin, na'urorin haɓaka har ma da mai sarrafawa - an sanye su da tsarin kulawa da kai da ayyukan bincike.
Suna ba da cikakken bayani game da abubuwan da ke haifar da kuskure kuma suna taimakawa masu sakawa da masu aiki don tantance dalilin da sauri, da/ko shirya musayar.
Ana iya watsa waɗannan kurakurai ne kawai lokacin da haɗin kai zuwa tsakiya (ko kayan aiki) ya ƙare.
"DP 0X Sensor Element" | (0x8001) Abubuwan firikwensin a kan firikwensin - rahotannin aikin bincike kuskure. |
Dalili: | Fitar firikwensin ya karye, lalacewar inji ko na lantarki |
Magani: | Musanya shugaban firikwensin. |
"Kuskuren DP 0X ADC" | (0x8002) Kulawa na amplifier da AD da'irori masu canzawa a na'urar shigarwa suna ba da rahoton kuskure. |
Dalili: | Lalacewar injiniya ko lantarki na ampmasu fafatawa |
Magani: | Sauya na'ura. |
DP 0X Voltage” | (0x8004) Kula da firikwensin da/ko aiwatar da samar da wutar lantarki, na'urar ta ba da rahoton kuskure. |
Dalili: | Lalacewar injiniya ko lantarki na wutar lantarki |
Magani: | Auna tashin hankali idan yayi ƙasa sosai, maye gurbin na'urar. |
"Kuskuren DP 0X CPU" | (0x8008) Kula da aikin mai sarrafawa - yayi rahoton kuskure. |
Dalili: | Lalacewar injina ko lantarki na na'ura |
Magani: | Sauya na'ura. |
"Kuskuren DP 0x EE" | (0x8010) Kula da ma'ajin bayanai - rahoton kuskure. |
Dalili: | Lalacewar lantarki na ƙwaƙwalwar ajiya ko kuskuren daidaitawa |
Magani: | Duba tsarin aiki, maye gurbin na'urar. |
"Kuskuren DP 0X I/O" | (0x8020) Wutar ON ko saka idanu kan shigar/fitin mai sarrafawa yana ba da rahoton kuskure. |
Dalili: | Yayin sake kunnawa, lalacewar wutar lantarki na na'ura mai sarrafawa ko na abubuwan kewayawa |
Magani: | Jira har sai Wuta ya ƙare, maye gurbin na'urar. |
"DP 0X Overtemp" | (0x8040) Ambien zafin jiki ya yi yawa; firikwensin yana fitar da ƙimar auna don ƙayyadaddun lokaci kuma ya canza zuwa yanayin kuskure bayan sa'o'i 24. |
Dalili: | Maɗaukakin yanayin zafi da yawa |
Magani: | Kare na'urar daga hasken rana kai tsaye ko duba yanayin yanayi. |
"Dp 0X Matsakaicin" | (0x8200) Siginar siginar firikwensin a kan firikwensin ba ya da iyaka. |
Dalili: | Ba a daidaita na'urar firikwensin daidai ba (misali iskar gas ba daidai ba), maras kyau |
Magani: | Recalibrate firikwensin, maye gurbin shi. |
"DP 0X Ƙarƙashin Ƙarfafa" | (0x8100) Siginar siginar firikwensin a kan firikwensin ba ya da iyaka. |
Dalili: | Waya karya a shigar da kashi na firikwensin, firikwensin firikwensin ya yi tsayi da yawa, mara kyau. |
Magani: | Recalibrate firikwensin, maye gurbin shi. |
Mai sarrafawa yana lura da sadarwa tsakanin buƙata da amsawa. Idan amsar ta yi latti, bata cika ko kuskure ba, mai sarrafawa ya gane kurakurai masu zuwa kuma ya ba da rahoton su.
"Kuskuren SB 0X" | (0x9000) Kuskuren sadarwa daga naúrar tsakiya zuwa SB (allon firikwensin) |
Dalili: | Layin bas ya katse ko gajeriyar kewayawa, DP 0X yayi rajista a mai sarrafawa, amma ba a magance shi ba. SB 0X yana da lahani. |
Magani: | Duba layi zuwa SB 0X, duba adireshin SB ko sigogin MP, maye gurbin firikwensin. |
"Kuskuren DP 0X" | (0xB000) Kuskuren sadarwa na SB zuwa DP 0X firikwensin |
Dalili: | Layin bas tsakanin SB da kai ya katse ko gajeriyar kewayawa, DP 0X rajista a mai sarrafawa, amma ba a saita shi a SB ba, nau'in iskar gas mara kyau, DP 0X mara kyau. |
Magani: | Duba layi zuwa DP 0X, duba adireshin firikwensin ko sigogi, maye gurbin firikwensin. |
"Kuskuren EP_06 0X" | (0x9000) Kuskuren sadarwa zuwa EP_06 0X module (modul fadada) |
Dalili: | Layin bas ya katse ko gajeriyar kewayawa, EP_06 0X rajista a mai sarrafawa, amma ba a magance ko magance ba daidai ba, EP_06 0X module yana da lahani. |
Magani: | Duba layi zuwa EP_06 0X, duba adireshin module, maye gurbin module. |
"Kulawa" | (0x0080) Kulawar tsarin ya dace. |
Dalili: | An wuce kwanan watan kulawa. |
Magani: | Yi gyaran. |
"DP XX a kulle" "AP XX a kulle" |
Wannan shigarwar MP tana kulle (MP yana nan a zahiri, amma an kulle ta ma'aikaci) |
Dalili: | Shiga tsakani mai aiki. |
Magani: | Kawar da dalilin yuwuwar kuskure sannan kuma buɗe MP. |
"Kuskuren UPS" | (0x8001) UPS baya aiki daidai, GC kawai zai iya yin sigina. |
Dalili: | UPS mai lahani - yayi tsayi ko ƙananan voltage |
Magani: | Sauya UPS. |
"Rashin wutar lantarki" | (0x8004) GC kawai za a iya yi masa alama. |
Dalili: | Rashin wutar lantarki ko fuse ya lalace. |
Magani: | Duba wutar lantarki ko fis. |
"XXX FC: 0xXXX" | Yana faruwa, idan akwai kurakurai da yawa daga ma'auni ɗaya. |
Dalili: | Dalilai da dama |
Magani: | Duba takamaiman kurakurai. |
5.2 Ƙararrawar Matsayi
Nuna ƙararrawar da ke jira a halin yanzu a cikin rubutu bayyananne cikin tsari na isowarsu. Waɗancan wuraren aunawa ne kawai aka nuna, inda aƙalla ƙararrawa ɗaya ke aiki. Ana haifar da ƙararrawa ko dai a cikin mai sarrafawa (ƙarararrawa) ko kai tsaye a kan rukunin yanar gizon a cikin firikwensin / module (ƙarararrawar gida).
Matsakaicin mai yiwuwa ne a cikin wannan abin menu kawai don amincewa da ƙararrawa.
Ba za a iya yarda da ƙararrawa masu jiran aiki ba.
Alama | Bayani | Aiki |
AP X | Wurin Aunawa A'a. | Ma'auni na Analog X = 1 - 32, inda ƙararrawa ke jiran. |
DP X | Wurin Aunawa A'a. | Ma'aunin awo na dijital X = 1 - 96, inda ƙararrawa ke jiran. |
'A1'' A1 | Matsayin ƙararrawa | 'A1 = Ƙararrawa na gida 1 mai aiki (wanda aka ƙirƙira a cikin firikwensin / module) A1 = Ƙararrawa 1 mai aiki (wanda aka samar a cikin tsakiya) |
5.3 Matsayin Relay
Karatun halin yanzu na ƙararrawa da isar da sako.
Ana yin aikin hannu (aikin gwaji) na ƙararrawa da siginar siginar a cikin menu Siga.5.4 Menu Ma'aunin Ma'auni
A cikin wannan menu, nuni yana nuna ƙimar ma'auni tare da nau'in gas da naúrar. Idan an bayyana ƙimar ƙararrawa ta matsakaicin, nuni yana nuna ƙimar halin yanzu (C) da ƙari matsakaicin ƙimar (A).
Alama | Bayani | Aiki |
DX | Ƙimar da aka auna | Ƙimar da aka auna daga firikwensin bas tare da adireshin MP tare da X = 1 - 96 |
AX | Ƙimar da aka auna | Ƙimar da aka auna daga firikwensin analog a shigarwar analog tare da AX = 1 - 32 |
CO | Nau'in gas | Duba 4.7.3 |
ppm | Naúrar gas | Duba 4.7.3 |
A | Matsakaicin ƙima | Matsakaicin ƙididdiga (ƙididdigar ma'auni 30 a cikin sashin lokaci) |
C | Darajar yanzu | Halin halin yanzu na maida hankali gas |
A! | Ƙararrawa | MP ya kunna ƙararrawa |
# | Maint. bayani | Na'urar ta wuce ranar kulawa |
? | Kuskuren Kanfigare | Tsarin MP bai dace ba |
$ | Yanayin gida | Yanayin musamman na gida yana aiki |
Kuskure | Laifin MP | Kuskuren sadarwa, ko sigina daga kewayon aunawa |
Kulle | MP a kulle | Mai aiki ya kulle MP na ɗan lokaci. |
Bayanin ConfigError yana da fifiko ga bayanin kulawa.
Ana nuna bayanin ƙararrawa koyaushe tare da "!", koda kuwa Kuskurewar Kuskure ko bayanin kulawa suna aiki.
5.5 Bayanin Kulawa
An haɗa ikon sarrafa tazarar kulawa da doka (SIL) ko abokin ciniki ke buƙata a cikin tsarin Mai sarrafawa. Lokacin canza tazarar kulawa, dole ne ku kiyaye doka da ƙa'idodi na ƙa'idodi da ƙayyadaddun masana'anta! Koyaushe bayan haka, dole ne a yi gyare-gyare domin canjin ya yi tasiri.
Saƙon kula da tsarin:
A lokacin ƙaddamarwa ko bayan nasarar tabbatarwa, kwanan wata (batir da aka goyi bayan) don kiyaye tsarin gaba ɗaya dole ne a shigar da shi. Lokacin da aka kai wannan kwanan wata, ana kunna saƙon kulawa.
Saƙon kula da firikwensin:
Na'urori masu auna firikwensin suna buƙatar daidaitawa na yau da kullun don biyan ƙayyadaddun daidaito da aminci. Don guje wa hadadden takaddun hannu, na'urori masu auna firikwensin suna adana lokacin gudu tsakanin tazarar daidaitawa ci gaba da dindindin. Idan lokacin gudu tun lokacin daidaitawa na ƙarshe ya wuce tazarar tabbatarwar firikwensin da aka adana a cikin firikwensin, ana aika saƙon tabbatarwa zuwa babban iko.
Ana sake saita saƙon kulawa yayin daidaitawa da lokacin aiki tun lokacin daidaitawar ƙarshe zuwa sifili.
Halin na'ura tare da saƙon kulawa mai jiran aiki:
Ana iya ORed siginar tabbatarwa zuwa kowane mai aiki na relays a menu na Relay Parameters. Ta wannan hanyar, ana iya kunna relays ɗaya ko fiye idan an sami kulawa (duba 4.8.2.9).
Idan akwai saƙon tabbatarwa, lambar wayar. na kamfanin sabis yana bayyana a cikin babban menu maimakon bayanin lokaci / kwanan wata kuma LED mai launin rawaya akan nuni yana fara walƙiya.
Za'a iya share saƙon kulawa kawai ta hanyar cire sanadin - canza ranar kulawa ko daidaitawa ko maye gurbin na'urori masu auna firikwensin.
Domin bambance tsakanin saƙon kula da firikwensin da saƙon kula da tsarin da kuma samun saurin kasafi na na'urori masu auna firikwensin, ƙimar da aka auna a cikin abin menu da aka auna Ma'auni yana samun prefix "#".
A matsayin ƙarin bayani, taga daban yana nuna lokacin (a cikin kwanaki) lokacin da firikwensin na gaba zai kasance saboda kiyayewa. Idan an haɗa na'urori masu auna firikwensin da yawa, mafi ƙarancin lokaci koyaushe yana nunawa.
A cikin menu na ƙasa, zaku iya gungurawa cikin nunin duk wuraren aunawa masu aiki don tantance na'urori masu auna firikwensin inda ya kamata kiyayewa nan bada jimawa ba.
Lamba mafi girma shine kwanaki 889 (makonni 127 / shekaru 2.5). Idan kulawa na gaba ya kasance a cikin wani lokaci mai tsayi, nunin lokacin har yanzu yana iyakance ga kwanaki 889.5.6 Nuni Siga
A cikin menu na nuni, zaku iya nemo gabaɗaya, matakan tsaro marasa dacewa na mai sarrafa gas.
Ana iya canza waɗannan sigogi yayin yanayin aiki na mai sarrafawa. 5.6.1 Sigar Software
Alama | Bayani | Aiki |
XXXX YYYYYY | Sigar software na nunin sigar software na allon asali | Sigar Software na XXXXX Sigar Software na YYYYY |
5.6.2 Harshe
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Turanci | Harshe | Turanci | Turanci Amurka Turanci Jamusanci Faransanci |
5.6.3 Lambar Wayar Sabis
Wayar sabis No. za a iya shigar da akayi daban-daban a cikin menu na gaba.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Lambar waya. | Shigar da lambar wayar sabis na mutum ɗaya. |
5.6.4 Time Time, Tsarin Kwanan Wata
Shigarwa da gyara lokaci da kwanan wata. Zaɓin tsarin lokaci da kwanan wata
Alama | Bayani | Default | Aiki |
EU | Tsarin lokaci | EU | EU = Nuna lokaci da kwanan wata a tsarin EU US = Nuna lokaci da kwanan wata a cikin tsarin Amurka |
hmm.ss | Lokaci | hh.mm.ss = Shigar da daidai lokacin (Tsarin EU) hh.mm.ss pm = Shigar da daidai lokacin (tsarin Amurka) | |
TT.MM.JJ | Kwanan wata | TT.MM.JJ = Shigar da daidai kwanan wata (Tsarin EU) MM.TT.JJ = Shigar da daidai kwanan wata (tsarin Amurka) |
5.6.5 Kuskuren Jinkirin Lokaci
Alama | Bayani | Default | Aiki |
s | Jinkiri | 120s | Ma'anar lokacin jinkiri lokacin da aka nuna kuskuren sadarwa akan nuni. (Ba a ba da izinin jinkiri kan fitowar kuskure, don haka ba a yi amfani da shi ba.) |
5.6.6 X Address Bawan Bus
(kawai akwai, idan akwai aikin Bus X)
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Adireshi | Adireshin bawa a mahallin Bus X | 1 | Shigar da adireshin bawa a bas ɗin X. Baya ga adireshin, zaɓin da ke akwai yana bayyana. A halin yanzu Modbus kawai yana samuwa (ku kula da ƙarin takaddun ƙa'idar) |
Sigogi 5.7
A cikin menu Ma'auni zaka iya nemo ayyukan siga na mai sarrafa gas.
5.7.1 Nuni Siga
Ba dole ba ne a aiwatar da sabis da aikin kulawa lokacin da mai sarrafa iskar gas ke cikin yanayin aunawa na yau da kullun don ba shi da tabbacin cewa ana iya lura da duk lokutan amsawa da ayyuka daidai.
Don aikin daidaitawa da sabis dole ne ka fara kunna yanayin matsayi na musamman akan mai sarrafawa. Sai kawai ana ba ku damar canza sigogi masu alaƙa da aminci. Yanayin aiki na musamman yana kunna ta, da sauransu, aikin Sabis ON.
Ana samun ƙarin abubuwan menu na sigogi don haka kawai a cikin Sabis ON jihar. An sake saita yanayin Sabis ON zuwa yanayin aiki na yau da kullun ko dai ta atomatik mintuna 15 bayan latsa maɓallin ƙarshe ko da hannu a cikin menu ta afareta.
Ba za a iya canza na'urori masu auna firikwensin zuwa "yanayin musamman" daga mai sarrafawa ba. Ana iya yin shi kai tsaye a firikwensin ta amfani da kayan aiki. Na'urori masu auna firikwensin a cikin "yanayin musamman" ba a haɗa su cikin ƙimar ƙararrawa ba.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
KASHE | Sabis | KASHE | KASHE = Babu karatu da canza sigogi. ON = Mai sarrafawa a Yanayin matsayi na musamman, ana iya karantawa da canza sigogi. |
5.7.2 Menu Relay Parameter
Karantawa da canza sigogi daban don kowane relay.5.7.2.1 Yanayin Relay
Ma'anar yanayin relay
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Amfani | Yanayin | Amfani | An yi amfani da shi = Relay an yi rajista akan mai sarrafawa kuma ana iya amfani dashi Ba a Amfani da shi = Ba a yi rajistar Relay akan mai sarrafawa ba |
5.7.2.2 Yanayin Aiki Relay
Ma'anar yanayin aikin relay
Sharuɗɗan da aka ba da ƙarfi / ba da ƙarfi don wannan abu sun fito ne daga sharuɗɗan buɗe da'ira da ƙa'idar da'irar da aka yi amfani da ita don da'irar aminci. Anan, duk da haka, ba ana nufin da'irar tuntuɓar mai ba da hanya ta hanyar sadarwa ba (a matsayin mai canzawa, akwai zaɓi a cikin ƙa'idodin guda biyu), amma kunna na'urar relay.
Ledojin da aka haɗe zuwa ƙirar suna nuna jihohin biyu a kwatankwacinsu. (Kashe LED -> ba da kuzari)
Alama | Bayani | Default | Aiki |
De-energ. | Yanayin | De-energ. | De-energ. = Relay (da LED) ba su da kuzari, idan babu ƙararrawa mai ƙarfi mai ƙarfi = Relay (da LED) mai ƙarfi na dindindin, idan babu ƙararrawa mai aiki |
5.7.2.3 Relay Action Static / Flash
Ma'anar aikin relay
Aikin "Flashing" yana wakiltar zaɓin haɗi don na'urorin gargaɗi don inganta gani. Idan an saita “Flashing”, wannan ba dole ba ne kuma a yi amfani da shi azaman amintaccen kewayar fitarwa.
Haɗin yanayin gudun ba da sanda da aka ƙarfafa tare da aikin walƙiya ba shi da ma'ana don haka an danne shi.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
ON | Aiki | ON | ON = Ayyukan Relay yana walƙiya a ƙararrawa (= ƙayyadaddun lokaci 1 s) motsawa / karya = 1: 1 KASHE = Ayyukan Relay a tsaye ON a ƙararrawa |
5.7.2.4 Adadin Ƙararrawar Ƙararrawa
A wasu aikace-aikace ya zama dole cewa relay ya kunna kawai a ƙararrawar nth. Anan zaka iya saita adadin ƙararrawa masu mahimmanci don tatsewa.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Yawan | Aiki | 1 | Sai dai idan wannan adadin ya kai, gudun ba da sanda zai yi tafiya. |
5.7.2.5 Aikin ƙaho (ba amintaccen fitarwa ba saboda ana iya sake saitawa)
Ana ɗaukar aikin ƙahon yana aiki idan an saita aƙalla ɗaya daga cikin sigogi biyu (lokaci ko aiki zuwa shigarwar dijital). Aikin ƙaho yana riƙe da aikinsa har ma don ƙararrawa a yanayin latching.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Maimaituwa | Sake saitin yanayin | 0 | 0 = Sake saitin relay bayan lokaci ya ƙare ta DI (na waje) ko ta maɓallin turawa 1 = Bayan sake saita relay, lokaci yana farawa. A ƙarshen lokacin saita, ana sake kunna relay (aikin maimaituwa). |
Lokaci | 120 | Shigar da lokaci don aikin sake saitin atomatik ko aikin maimaitawa a s 0 = babu aikin sake saiti |
|
DI | 0 | Ayyuka, wanda shigarwar dijital ta sake saita relay. |
Ana iya sake saita aikin ƙaho:
Ana iya sake saita ƙahon da aka kunna ta dindindin tare da wannan aikin.
Akwai yuwuwar masu zuwa don ganewa don isar da ƙararrawa azaman isar da ƙaho:
- Ta danna maɓallin hagu (ESC). Akwai kawai a menu na farawa.
- Sake saitin atomatik a ƙarshen lokacin saiti (aiki, idan ƙima> 0).
- Ta hanyar maɓallin turawa na waje (aikin shigar da dijital da ta dace DI: 1-n).
Saboda kafaffen zagayowar zaɓe, dole ne a danna maɓallan waje na ƴan daƙiƙa kaɗan kafin abin ya faru.
Bayan nasarar amincewa da ƙahon yana ci gaba da sake saitin har sai duk ƙararrawar da aka sanya na wannan aikin relay ba su da aiki.
Kawai sai a sake sake kunna shi idan an yi ƙararrawa.
Yarda da relay na ƙaho5.7.2.5 Aikin ƙaho (ba amintaccen fitarwa ba saboda ana iya sake saitawa) (Ci gaba)
Maimaituwar kaho
Bayan an kunna ƙararrawa, ƙahon zai ci gaba da aiki har sai an yi aikin sake saiti. Bayan amincewar relay/s na ƙaho (danna maɓalli ko ta hanyar shigarwar waje) mai ƙidayar lokaci yana farawa. Lokacin da wannan lokacin ya ƙare kuma ƙararrawar tana ci gaba da aiki, ana sake saita relay ɗin.
Ana maimaita wannan tsari har abada muddin ƙararrawar da ke hade ta ci gaba da aiki.5.7.2.6 Fitar da Ƙararrawa na Waje / Relay Siginar ta DI
Aiki da hannu na isar da ƙararrawa ta hanyar DI baya haifar da “hanyoyi na musamman”, saboda wannan aiki ne na ganganci da daidaitacce. Ya kamata a yi amfani da yin amfani da abin rufe fuska da taka tsantsan, musamman aikin saita “KASHE waje”.
Aiwatar da shigarwar dijital (DI) don kunnawa da kashe na'urar faɗakarwa na waje.
Wannan aikin yana da fifiko ga ƙararrawar gas.
Idan External ON da External OFF an saita su lokaci guda zuwa relay iri ɗaya kuma duka biyun suna aiki a lokaci guda, don haka a cikin wannan yanayin, kawai ana aiwatar da umarnin KASHE na waje.
A cikin wannan yanayin, kuma, relays yana aiki tare da mutunta saitunan sigina "Static / Flash" da "mai kuzari / ba da ƙarfi".
Alama | Bayani | Default | Aiki |
↗ DI 0 | Na waje ON | 0 | Muddin DI 1-X yana rufe, kunna kunnawa |
↘ DI 0 | KASHE na Waje | 0 | Muddin DI 1-X ya rufe, yana kashewa. |
5.7.2.7 Cire Ƙararrawa na waje / Relay Sigina ta hanyar DI
Ma'anar kunnawa da jinkirin kashewa na relays.
Idan an saita yanayin latching don wannan gudun ba da sanda, jinkirin kashewa ba ya da tasiri.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
0 s ku | Lokacin Jinkirin Sauyawa-ON | 0 | Ƙararrawa / Relay na sigina ana kunna shi kawai a ƙarshen ƙayyadadden lokacin. 0 dakika = Babu bata lokaci |
0 s ku | Canja-KASHE Lokacin Jinkiri | 0 | Ƙararrawa / Relay na siginar ana kashe shi ne kawai a ƙarshen ƙayyadadden lokacin. 0 dakika = Babu bata lokaci |
5.7.2.8 KO Aiki na Laifi zuwa Ƙararrawa / Siginar Siginar
Yana kunna ko hana Laifi KO aiki na ƙararrawa / isar da saƙo na yanzu.
Idan an saita aikin OR na wannan relay zuwa aiki = 1, duk kurakuran na'urar zasu kunna fitarwa baya ga siginar ƙararrawa.
A aikace, za a yi amfani da wannan ORing idan, misaliampDon haka, ya kamata magoya baya su yi aiki ko kuma a kunna fitilun faɗakarwa idan akwai matsala ta na'urar, tunda ba a kula da saƙon kuskuren na tsakiya na dindindin.
Lura:
Keɓance duk kurakuran ma'aunin ma'aunin ne saboda ana iya sanya 'yan majalisar zuwa kowane ƙararrawa daban a cikin menu na MP Parameters. Ana amfani da wannan keɓan don haɓaka siginar da ke da alaƙa da yankin da aka yi niyya idan akwai kurakurai na MP, wanda bai kamata ya shafi wasu yankuna ba.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
0 | Babu aiki | 0 | Ƙararrawa da/ko isar da sigina ba ta shafi idan laifin na'urar ya faru. |
1 | Aikin da aka kunna | 0 | Ƙararrawa da/ko sigina na kunnawa idan kuskuren na'urar ya faru. |
5.7.2.9 KO Aiki na Kulawa zuwa Ƙararrawa / Sigina
Yana kunna ko hana Kulawa KO aiki na ƙararrawa / isar da siginar na yanzu.
Idan an saita aikin OR na wannan relay zuwa aiki = 1, za a kunna fitarwa baya ga siginar ƙararrawa lokacin da aƙalla saƙon kulawa ɗaya ke jiran.
A aikace, za a yi amfani da wannan ORing idan, misaliampHar ila yau, magoya baya ya kamata su gudu lokacin da ba a tabbatar da daidaiton firikwensin ba saboda rashin daidaitawa (saboda haka saƙon tabbatarwa) ko fitilun faɗakarwa ya kamata a kunna, tunda bayanan kulawa na tsakiya ba a kula da su na dindindin.
Lura:
Sake saitin saƙon kulawa da aka kunna yana yiwuwa ta daidaita na'urori masu auna firikwensin ko ta kashe wannan aikin OR.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
0 | Babu aiki | 0 | Ƙararrawa da/ko siginar ba ta da tasiri idan saƙon kulawa ya auku. |
1 | Aikin da aka kunna | 0 | Ƙararrawa da/ko sigina na kunnawa idan saƙon kulawa ya auku. |
5.7.3 Menu MP Siga
Don karantawa da canza ma'aunin ma'auni na kowane bas da firikwensin analog gami da rijistar MP da aikin isar da ƙararrawa. 5.7.3.1 Kunna – Kashe MP
Kashewa yana rufe firikwensin rijista / mara rijista a cikin aikinsa, wanda ke nufin cewa babu ƙararrawa ko saƙon kuskure a wannan ma'aunin. Ana share ƙararrawa da suka wanzu tare da kashewa. Na'urar firikwensin da aka kashe ba sa fitar da saƙon kuskure na gama kai.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
aiki | Yanayin MP | Ba ya aiki | aiki = Ma'auni yana kunna a mai sarrafawa. ba aiki = Ba a kunna wurin aunawa a mai sarrafawa ba. |
5.7.3.2 Kulle ko Buɗe MP
A cikin Yanayin Kulle na wucin gadi, aikin firikwensin da aka yiwa rajista an daina aiki, wanda ke nufin babu ƙararrawa ko saƙon kuskure a wannan wurin aunawa. Ana share ƙararrawa da suka wanzu tare da kullewa. Idan aƙalla firikwensin ɗaya ya toshe a cikin aikinsa, ana kunna saƙon kuskuren gama gari bayan ƙarewar lokacin jinkiri na kuskuren ciki, Laifin rawaya LED yana walƙiya kuma saƙo yana bayyana a menu Kurakurai na Tsari.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
a buɗe | Yanayin kullewa | a buɗe | unlocked = MP kyauta, aiki na yau da kullun kulle = MP kulle, SSM (saƙon kuskure na tara) yana aiki |
5.7.3.3 Zaɓi Nau'in Gas tare da Raka'a
Zaɓin nau'in firikwensin iskar gas da ake so da haɗin haɗin kai (haɗin mai yiwuwa azaman harsashin firikwensin dijital Basic, Premium or Heavy Duty).
Zaɓin ya ƙunshi duk mahimman bayanai don mai sarrafawa, kuma ana amfani dashi don kwatanta ainihin, bayanan dijital tare da saitunan.
Wannan fasalin yana ƙara tsaro ga mai amfani da aiki.
Akwai shigarwar da ke akwai kowane nau'in iskar gas ga kowane raka'a.
Sensor | Na ciki nau'in | Aunawa iyaka | Naúrar |
Farashin EC100 | E1125-A | 0-100 | ppm |
Farashin EC300 | E1125-B | 0-300 | ppm |
Farashin EC1000 | E1125-D | 0-1000 | ppm |
Ammonia SC 1000 | S2125-C | 0-1000 | ppm |
Farashin EC5000 | E1125-E | 0-5000 | ppm |
Ammonia SC 10000 | S2125-F | 0-10000 | ppm |
Ammonia PL | P3408-A | 0-100 | % LEL |
CO2 IR 20000 | I1164-C | 0-2 | % Vol |
CO2 IR 50000 | I1164-B | 0-5 | % Vol |
Saukewa: HCFC R123SC2000 | S2064-01-A | 0-2000 | ppm |
HFC R404A, R507 SC 2000 | S2080 | 0-2000 | ppm |
HFC R134A SC 2000 | S2077 | 0-2000 | ppm |
HC R290 / Propane P 5000 | P3480-A | 0-5000 | ppm |
5.7.3.4 Auna Ma'anar Rage
Dole ne a daidaita kewayon ma'auni zuwa kewayon aiki na firikwensin gas da aka haɗa.
Don ƙarin sarrafawa ta mai sakawa, saituna a cikin mai sarrafawa dole ne su dace da na'urori masu auna firikwensin da aka yi amfani da su. Idan nau'ikan iskar gas da/ko ma'aunin firikwensin ba su yarda da saitunan mai sarrafawa ba, an haifar da kuskuren “EEPROM / Kuskuren daidaitawa” kuma an kunna saƙon kuskure na gama gari.
Har ila yau, kewayon yana rinjayar nunin ma'auni, madaidaitan ƙararrawa da ƙugiya. Don auna jeri <10 wurare na ƙima uku, <100 wurare na ƙima biyu, <1000 ana nuna wuri ɗaya na ƙima. Don ma'aunin jeri => 1000, nunin ba shi da wurin ƙima. Ƙuduri da daidaiton lissafin ba su da tasiri ta kewayon ma'auni daban-daban.
5.7.3.5 Ƙofar / Ƙarfafawa
Ga kowane ma'auni akwai madaidaicin ƙararrawa huɗu don ma'ana kyauta. Idan ma'aunin iskar gas ya fi tsayin saita ƙararrawa, ana kunna ƙararrawa mai alaƙa. Idan yawan iskar gas ya faɗi ƙasa da iyakar ƙararrawa haɗaɗɗun ƙararrawa ƙararrawar zata sake saitawa.
A cikin yanayin "Ƙararrawa a faɗuwa" an saita ƙararrawar madaidaicin idan ya faɗi ƙasa da saita ƙararrawa kuma a sake saitawa lokacin da ya wuce bakin kofa tare da ƙararrawa. Nuni ya dogara da kewayon ma'aunin saita: duba 4.8.3.4. Dole ne a bayyana maƙallan ƙararrawa da ba a yi amfani da su ba a auna ƙarshen ƙarshen zangon, don guje wa ƙararrawar da ba a so. Ƙararrawa masu girma suna kunna ƙararrawar matakin ƙasa ta atomatik.
Alama | Bayani | Default | Aiki | Alama |
A | Kimantawa | A | AC | A = Ƙimar ƙararrawa tare da matsakaicin ƙimar MP C = Ƙimar ƙararrawa tare da ƙimar MP na yanzu |
80 ppm | Resararrawa ƙofar | 40 80 100 120 15 |
Mutuwar 1 Mutuwar 2 Mutuwar 3 Ƙaddamarwa 4 Hysteresis |
Matsakaicin iskar gas > Maƙasudin 1 = Ƙararrawa 1 Ƙarfafawar iskar gas Matsakaicin iskar gas <(Mafafin X -Hysteresis) = Ƙararrawa X KASHE |
↗ | ↗ | ↗ = Sakin ƙararrawa yana ƙaruwa ↘ = Sakin ƙararrawa a yawan faɗuwa |
5.7.3.6 Jinkiri don Ƙararrawa ON da/ko KASHE don Ƙimar Ƙimar Yanzu
Ma'anar lokacin jinkiri don ƙararrawa ON da/ko KASHE ƙararrawa. Jinkirin ya shafi duk ƙararrawa na MP, ba tare da matsakaicin ƙima ba, duba 5.7.3.7.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
0 s ku | CV Ƙararrawa ON jinkiri | 0 | Matsakaicin iskar gas > Ƙofa: Ana kunna ƙararrawa ne kawai a ƙarshen ƙayyadaddun lokacin (mink.). 0 dakika = Babu bata lokaci |
0 s ku | CV Ƙararrawa KASHE jinkiri | 0 | Matsakaicin iskar gas <Tsarin: Ana kashe ƙararrawa ne kawai a ƙarshen ƙayyadaddun lokaci (mink.). 0 dakika = Babu bata lokaci |
5.7.3.7 Yanayin Latching An wajabta wa Ƙararrawa
A cikin wannan menu zaku iya bayyana, wane ƙararrawa yakamata suyi aiki a yanayin latching.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Ƙararrawa - 1 2 3 4 SBH - 0 0 0 0 |
Latching MP | 0 0 0 0 | 0 = Babu latti 1 = Lalacewa |
5.7.3.8 MP Laifin da aka sanya wa Ƙararrawa
A cikin wannan menu zaku iya fayyace, wanene ya kamata a kunna ƙararrawa ta hanyar kuskure a wurin aunawa.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Ƙararrawa - 1 2 3 4 SBH - 0 0 0 0 |
Laifin MP | 1 1 0 0 | 0 = Ƙararrawa ba a kunne ba saboda laifin MP 1 = Ƙararrawa ON a laifin MP |
5.7.3.9
Ƙararrawa da aka Sanya zuwa Ƙararrawa Relay
Kowace ƙararrawa huɗu za a iya sanyawa ga kowane 1 zuwa 32 na ƙararrawa na jiki ko kuma siginar siginar R1 zuwa R96. Ba a sanya ƙararrawa da ba a yi amfani da su ba zuwa faɗakarwar ƙararrawa.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
0 | Farashin 1A2A3A4 | 0 0 0 0 |
RX = Aiwatar da ƙararrawa A1 – A4 zuwa siginar siginar R1-R96 X = Aiwatar da ƙararrawa A1 – A4 zuwa ƙararrawa 1-32 |
5.7.3.10 MP Siginar da aka sanya wa Fitar Analog
Ana iya sanya siginar ma'auni (na yanzu ko matsakaiciyar ƙima) zuwa ɗaya daga cikin max. Analogues 16. Aiki iri ɗaya zuwa abubuwan samarwa daban-daban (8) yana haifar da kwafi mai aiki. Ana amfani da wannan sau da yawa don sarrafa na'urori masu nisa a layi daya (sayar da fan a cikin ginshiki, masu shayarwa a kan rufin).
Idan an yi ayyuka da yawa zuwa fitowar analog ɗaya, siginar fitarwa yana fitowa BA TARE da bayanin kuskure ba. Ya kamata a lura cewa cakuda iskar gas daban-daban sau da yawa ba sa ma'ana. A cikin yanayin ɗawainiya ɗaya = ƙarin fitowar analog 1:1, ana fitar da siginar TARE da bayanin kuskure.
Analog ɗin duba kuma: 5.7.4.4.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
xy | Analog Fitar | xy | x = Ana sanya siginar MP zuwa analog fitarwax (yana kunna ikon sarrafawa -> ana iya amfani da sigina) y = An sanya siginar MP zuwa fitarwa na analog (yana kunna ikon sarrafawa -> ana iya amfani da sigina) 0 = Ba a sanya siginar MP ga kowane fitarwa na analog ko babu saki a cikin Ma'aunin Tsarin (babu ikon fitarwa mai aiki) |
5.7.4 Menu System Parameters
5.7.4.1 Bayanin Tsarin
Alama | Bayani | Default | Aiki |
XXXX | Serial Number | 0 | Serial number |
XX.XX.XX | Kwanan Ƙaddamarwa | 0 | Ranar samarwa |
5.7.4.2 Tazarar Kulawa
An nuna bayanin ra'ayin kulawa a cikin 4.5.
An saita tazarar kulawar mai sarrafawa anan. Idan an saita 0, an kashe wannan aikin.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
XXXX | Tazarar Kulawa | Shigar da tazara tsakanin sabis biyu a cikin kwanaki |
5.7.4.3 Ikon Lokaci
Na'urori masu auna iskar gas suna buƙatar lokacin aiki, har sai tsarin sinadarai na firikwensin ya kai ga kwanciyar hankali. A lokacin wannan lokacin-cikin sigina na yanzu zai iya haifar da ƙararrawar ƙararrawa maras so. Don haka ana fara wutar lantarki akan lokaci a wurin kula da iskar gas bayan kun kunna wutar lantarki. Yayin da wannan lokacin ke kurewa, Mai sarrafa Gas baya kunna ƙararrawa ko Relays na UPS. Halin Ƙarfin Wuta yana faruwa a layin farko na menu na farawa.
Hankali:
A lokacin lokacin Ƙarfin Wuta mai sarrafawa yana cikin "Yanayin Musamman" kuma baya yin ƙarin ayyuka bayan hanyoyin gano farkon farawa. Ƙarfin ƙirgawa A kan lokaci cikin daƙiƙa yana nunawa akan nuni.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
30s | Ikon Lokaci | 30s | XXX = Ma'anar ikon kan lokaci (minti.) |
5.7.4.4 Analog Fitar
Module Mai Kula da Gas da kuma na'urorin haɓakawa na 1 zuwa 7 sun sami abubuwan analog guda biyu (AO) tare da siginar 4 zuwa 20mA kowannensu. Ana iya sanya siginar ma'auni ɗaya ko fiye ga kowane ɗayan abubuwan analog; a wannan yanayin, sarrafa siginar yana aiki kuma ana lura da fitarwa a halin yanzu. Sa ido kan siginar yana warkar da kansa don haka ba dole ba ne a yarda da shi. Ana aiwatar da aikin a cikin menu "MP Parameter" don kowane MP. Wurin aunawa yana aika siginar ƙimar halin yanzu zuwa fitarwa na analog.
Daga cikin sigina na duk wuraren aunawa da aka sanya Manajan Gas yana ƙayyade mafi ƙanƙanta, matsakaicin ko matsakaicin ƙima kuma yana watsa shi zuwa fitarwa na analog. Ma'anar, wacce ƙimar da aka watsa, ana yin ta a cikin menu "Analog Output X".
Don ba da damar daidaita juzu'in juzu'in iska na injunan sarrafa sauri, gangaren siginar fitarwa za a iya daidaita shi zuwa yanayin wurin kuma ya bambanta tsakanin 10 - 100%.
A matsayin madadin kunnawa ta hanyar mai sarrafawa (wanda aka siffanta da lamba 1), ana iya sanya abubuwan shigar da analog ɗin zuwa abubuwan analog na wannan tsarin faɗaɗawa (menu a cikin tsarin faɗaɗawa).
Don wannan dalili, dole ne a shigar da lambar 10 - 100% akan tsarin haɓakawa.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Analog Fitar 1 | Zaɓin tashar | Zaɓin fitarwa na analog 1-16 | |
0 1 10-100% |
Zaɓin siginar fitarwa | 100% | 0 = Ba a amfani da fitarwa na analog (saboda haka ko da yaushe ba a kunna mayar da martani) 1 = Amfani na gida (ba a yi amfani da shi a cikin kulawa ta tsakiya) Zaɓin gangaren siginar da aka ba da izini 10 – 100 % 100 % sarrafa siginar gas = 20 mA 10% sarrafa siginar gas = 20mA (babban hankali) |
A | Zaɓin tushen | A | C = Tushen darajar yanzu A = Tushen shine matsakaicin ƙima CF = Tushen shine ƙimar halin yanzu da ƙarin saƙon kuskure a AO AF = Tushen matsakaicin ƙima ne da ƙarin saƙon kuskure a AO |
Max. | Zaɓin yanayin fitarwa | Max. | Min. = Yana nuna mafi ƙarancin ƙimar duk MP Max da aka sanya. = Yana Nuna matsakaicin ƙimar duk Matsakaicin MP da aka sanya = Yana Nuna matsakaicin ƙimar duk MP ɗin da aka sanya |
5.7.4.5 Yawan Relay
Tare da tebur ninkawa na relay, yana yiwuwa a cikin tsarin mai sarrafawa don sanya ƙarin ayyukan relay zuwa ƙararrawa. Wannan yayi daidai a ƙarshen sau ɗaya zuwa sau ɗaya na yanayin ƙararrawar tushen kowace shigarwa.
Ƙarin gudun ba da sanda yana biye da matsayin ƙararrawa na tushen, amma yana amfani da nasa sigogi don ba da damar buƙatu daban-daban na ninki biyu. Don haka za a iya daidaita hanyar isar da saƙon, misaliample, azaman aikin aminci a cikin yanayin da ba a iya samun kuzari, amma ana iya bayyana relay mai ninki biyu tare da aikin walƙiya ko azaman aikin ƙaho.
Akwai matsakaicin shigarwar guda 20 don relays IN relays da OUT relays. Don haka yana yiwuwa, ga example, don faɗaɗa relay ɗaya zuwa wasu 19 ko don ninka max. 20 relays.
A cikin ginshiƙi IN (tushen), zaku iya saita relay da aka sanya wa ƙararrawa a cikin menu na sigar MP.
A cikin shafi OUT (manufa), zaku iya shigar da relay da ake buƙata ƙari.
Lura:
Shisshigi da hannu a cikin Menu na Matsayin Relay ko sokewa a waje ON ko KASHE ta DI na waje ba sa ƙidaya matsayin ƙararrawa, don haka suna shafar IN relay kawai. Idan kuma ana son wannan don isar da saƙon OUT, dole ne a saita shi daban don kowane fitarwa.
Lamba | Bayani | Default Matsayi | Aiki |
0-30 0-96 |
IN AR Relay IN SR Relay | 0 | 0 = Aiki a kashe X = Relay X ya kamata a ninka (tushen bayani). |
0-30 0-96 |
FITA AR Relay OUT SR Relay | 0 | 0 = Aiki a kashe X = Relay X (manufa) yakamata ya canza tare da IN relay. |
Exampku 1:
Ana buƙatar lambobin sadarwa guda 3 tare da irin wannan tasiri na relay 3, (duba aikin relays a cikin babi na MP
Siga.)
Shiga: 1: A cikin AR3 OUT AR7
Shiga: 2: A cikin AR3 OUT AR8
Idan an kunna relay 3 ta ƙararrawa, kunna AR3, AR7 da AR8 a lokaci guda.
Exampku 2:
Ana buƙatar lambobin sadarwa guda 2 kowanne daga relays 3 (misali AR7, AR8, AR9).
Shigarwa: 1: A cikin AR7 OUT AR12 (Mai sauyawa 12 a lokaci guda tare da relay 7)
Shigarwa: 2: A cikin AR8 OUT AR13 (Mai sauyawa 13 a lokaci guda tare da relay 8)
Shigarwa: 3: A cikin AR9 OUT AR14 (Mai sauyawa 14 a lokaci guda tare da relay 9)
Wannan yana nufin cewa AR7 yana juyawa tare da AR12;
AR8 tare da AR13; AR9 da AR14.
Biyu examples za a iya hade har ma.
5.7.5 Gwajin Aiki na Ƙararrawa da Relays na SiginaAikin gwajin yana saita na'urar da aka yi niyya (zaɓan gudun ba da sanda) a cikin Yanayin Musamman kuma yana kunna mai ƙidayar lokaci wanda zai sake saita yanayin auna na yau da kullun bayan mintuna 15 kuma yana ƙare aikin gwajin.
Don haka LED mai launin rawaya akan mai sarrafawa yana kunne a cikin jagorar ON ko KASHE matsayi.
Ayyukan relays na waje ta hanyar shigar da dijital da aka keɓe yana da fifiko ga aikin gwajin hannu a cikin wannan abun menu.
Alama | Bayani | Default | Aiki |
Matsayin AR | Relay Nr. X | X = 1 – 32 Zaɓi faɗakarwar ƙararrawa | |
Matsayin SR | Relay Nr. X | X = 1 – 96 Zaɓi hanyar isar da sako | |
KASHE | Matsayin Relay | KASHE | KASHE Matsayi = Relay KASHE (babu ƙararrawa gas) Matsayin ON = Relay ON (ƙarararrawar iskar gas) KASHE Manual = Kashe Manual Relay ON = Jagorar Relay ON Atomatik = Relay a yanayin atomatik |
5.7.6 Aikin Gwaji na Abubuwan Analog
Wannan fasalin yana samuwa ne kawai a Yanayin Musamman.
Tare da aikin gwaji zaku iya shigar da ƙimar (a cikin mA) wanda yakamata a fitar da shi ta zahiri.
Za a iya amfani da aikin gwajin ta hanyar mai sarrafawa ne kawai lokacin da abubuwan analog ɗin suka wuce gona da iri (saitin 1 na abubuwan analog a cikin sigogin tsarin na na'urar da ke da alaƙa, duba 5.7.4.4).Duk wani bayani, gami da, amma ba'a iyakance ga bayanin zaɓi na samfur, aikace-aikacen sa ko amfani da shi ba, ƙirar samfur, nauyi, girma, iyawa ko wani ko duk wani bayanan fasaha a cikin littattafan samfuri, kwatancen kasida, tallace-tallace, da dai sauransu kuma ko an samar da shi a rubuce, da baki, ta hanyar lantarki, kan layi ko ta hanyar saukewa, za a ɗauke shi mai ba da labari, kuma yana ɗaure ne kawai idan kuma har zuwa lokacin, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai an yi su a cikin takamaiman tsari. Danfoss ba zai iya karɓar kowane alhakin yuwuwar kurakurai a cikin kasida, ƙasidu, bidiyo da sauran abubuwa ba.
Danfoss yana da haƙƙin canza kayan sa ba tare da sanarwa ba. Wannan kuma ya shafi samfuran da aka ba da oda amma ba a isar da su ba muddin ana iya yin irin waɗannan sauye-sauye ba tare da canje-canjen ƙira, dacewa ko aikin samfurin ba.
Duk alamun kasuwanci a cikin wannan kayan mallakar Danfoss A/S ne ko kamfanonin rukunin Danfoss. Danfoss da tambarin Danfoss alamun kasuwanci ne na Danfoss A/S. An kiyaye duk haƙƙoƙi.
BC272555441546en-000201
© Danfodiyo | Maganin Climate | 2022.03
Takardu / Albarkatu
![]() |
Bangaren Gano Gas na Danfoss da Module Fadadawa [pdf] Jagorar mai amfani BC272555441546en-000201, Na'urar Gano Gane Gas da Module Fadada, Na'urar Sarrafa da Module Fadada, Module Fadada |