FASAHA LINEAR DC2222A Oversampling ADCs tare da Configurable Digital Filter
LTC2500-32/LTC2508-32/LTC2512-24: 32-Bit/24-Bit Oversampling ADCs tare da Configurable Digital Filter
BAYANI
Zauren nuni 2222A yana fasalta LTC®2500-32, LTC2508-32 da LTC2512-24 ADCs. LTC2500-32, LTC2508-32 da LTC2512-24 ƙananan ƙarfi ne, ƙaramar amo, babban gudu, 32-bit/24-bit SAR ADCs tare da haɗaɗɗen madaidaicin tace dijital mai ƙima wanda ke aiki daga wadatar 2.5V guda ɗaya. Rubutun mai zuwa yana nufin LTC2508-32 amma ya shafi dukkan sassa, kawai bambanci shine s.ample rate da adadin ragowa. DC2222A yana nuna aikin DC da AC na LTC2508-32 tare da DC590 ko DC2026 QuikEval™ da DC890 PScope™ allon tattara bayanai. Yi amfani da DC590 ko DC2026 don nuna aikin DC kamar ƙarar kololuwa zuwa ganiya da layin DC. Yi amfani da DC890 idan madaidaicin sampAna buƙatar ƙimar ling ko don nuna aikin AC kamar SNR, THD, SINAD da SFDR. DC2222A an yi niyya ne don nuna ƙaddamarwar da aka ba da shawarar, jeri sassa da zaɓi, kewayawa da tsallakewa don wannan ADC.
Zane files don wannan allon kewayawa wanda ya haɗa da tsari, BOM da shimfidawa suna samuwa a http://www.linear.com/demo/DC2222A ko duba lambar QR a bayan allo. L, LT, LTC, LTM, Linear Technology da tambarin Linear alamun kasuwanci ne masu rijista kuma QuikEval da PScope alamun kasuwanci ne na Kamfanin Fasaha na Linear. Duk sauran alamun kasuwanci mallakin masu su ne.
Hoto 1. DC2222A Haɗin Haɗin
TSARIN FARA GAGGAWA
Tebur 1. DC2222A Taro da Zaɓuɓɓukan Agogo
MAJALIYYA VERSION |
U1 KASHI NUMBER |
MAX FITOWA DATA RATE |
DF |
BITS |
MAX CLK IN FREQ |
FITARWA |
MODE |
RARRABA |
DC2222A-A | LTC2500IDKD-32 | 175 kps | 4 | 32 | 70MHz | A | Babu Tabbatarwa | 100 |
173 kps | 4 | 32 | 70MHz | A | Tabbatar | 101 | ||
250 kps | 4 | 32 | 43MHz | A | An Raba Karatu | 43 | ||
250 kps | 4 | 32 | 45MHz | A | Tabbatar + Dis. Karanta | 45 | ||
800 kps | 1 | 24 | 80MHz | B | 100 | |||
Saukewa: DC2222A-B | LTC2508IDKD-32 | 3.472 kps | 256 | 32 | 80MHz | A | Babu Tabbatarwa | 90 |
2.900 kps | 256 | 32 | 75MHz | A | Tabbatar | 101 | ||
3.906 kps | 256 | 32 | 43MHz | A | An Raba Karatu | 43 | ||
3.906 kps | 256 | 32 | 45MHz | A | Tabbatar + Dis. Karanta | 45 | ||
900 kps | 1 | 14 | 90MHz | B | 100 | |||
Saukewa: DC2222A-C | LTC2512IDKD-24 | 350.877 kps | 4 | 24 | 80MHz | A | Babu Tabbatarwa | 57 |
303.03 kps | 4 | 24 | 80MHz | A | Tabbatar | 66 | ||
400 kps | 4 | 24 | 62.4MHz | A | An Raba Karatu | 39 | ||
400 kps | 4 | 24 | 70.4MHz | A | Tabbatar + Dis. Karanta | 44 | ||
1.5mps | 1 | 14 | 85.5MHz | B | 57
|
Bincika don tabbatar da cewa an saita duk masu tsalle kamar yadda aka kwatanta a cikin sashin Jumpers DC2222A. Musamman, tabbatar cewa an saita VCCIO (JP3) zuwa matsayi na 2.5V. Sarrafa DC2222A tare da DC890 yayin da JP3 na DC2222A yana cikin matsayi na 3.3V zai haifar da raguwar aiki a cikin SNR da THD. Tsohuwar haɗin haɗin jumper yana saita ADC don amfani da tunani da masu gudanarwa a kan jirgin. Shigar da analog ɗin DC an haɗa shi ta tsohuwa. Haɗa DC2222A zuwa DC890 USB High Speed Data Collection Board ta amfani da haɗin P1. (Kada ku haɗa mai kula da PScope da mai sarrafa QuikEval a lokaci guda.) Na gaba, haɗa DC890 zuwa PC mai masauki tare da kebul na USB A/B na tsaye. Aiwatar da ± 9V zuwa wuraren da aka nuna. Na gaba yi amfani da ƙaramin jitter bambancin sine zuwa J2 da J4.
Haɗa ƙaramin jitter 2.5VP-P sine ko raƙuman murabba'i zuwa mai haɗa J1, ta amfani da Tebu 1 azaman jagora don mitar agogo mai dacewa. Lura cewa J1 yana da tsayayyar ƙarewa na 49.9Ω zuwa ƙasa.
Gudanar da software na PScope (PScope.exe sigar K86 ko kuma daga baya) wanda aka kawo tare da DC890 ko zazzage ta daga www.linear.com/software.
Ana samun cikakkun takaddun software daga menu na Taimako. Ana iya sauke sabuntawa daga menu na Kayan aiki. Bincika sabuntawa lokaci-lokaci saboda ana iya ƙara sabbin abubuwa.
Software na PScope yakamata ya gane DC2222A kuma ya saita kansa ta atomatik. Saitin tsoho shine karanta abubuwan da aka tace tare da Tabbatarwa da Rarraba Karanta ba a zaɓa ba da Down Sampling Factor (DF) saita zuwa mafi ƙarancin ƙima mai yuwuwa. Don canza wannan, danna Saitin Zaɓuɓɓukan Zaɓuɓɓukan Demo na PScope Tool Bar kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 2. Akwatin Zaɓuɓɓukan Kanfigareshan da aka nuna a cikin Figures 3a, 3b da 3c suna ba da damar fitowar ADC, DF, Tabbatarwa da Rarraba Karatu don saita. A cikin yanayin LTC2500 kuma yana yiwuwa a zaɓi nau'in tacewa, samun compres-sion da haɓaka haɓakawa. Idan ba'a zaɓi Verify ba to, HANYAR FARA GASKIYA
mafi ƙarancin adadin ragowa za a rufe. Idan aka zaɓi Verify adadin bits ɗin da aka rufe yana ƙaruwa da takwas wanda ya haɗa da adadin samples dauka don fitarwa na yanzu. Karatun da aka Rarraba yana ba da damar yin amfani da agogo mai hankali ta hanyar yada bayanan da aka rufe akan adadin s.amples. Ana iya saita DF akan kewayo mai faɗi wanda na'urar da ake amfani da ita ta ƙayyade. Ƙara DF zai inganta SNR. A ka'ida, SNR zai inganta ta 6dB idan ƙasa sampling factor yana ƙaruwa da sau huɗu. A aikace, hayaniyar tunani za ta iyakance haɓakar SNR. Haɓaka capacitor na kewaye REF (C20) ko amfani da ƙaramin amo na waje zai tsawaita wannan iyaka.
Danna maɓallin Tattara (Duba Hoto 4) don fara samun bayanai. Maɓallin Tattara sannan ya canza zuwa Dakata, wanda za'a iya dannawa don dakatar da sayan bayanai.
Hoto 2. PScope Toolbar
TSARIN FARA GAGGAWA
DC590 KO DC2026 HANYAR FARA GAGAWA
MUHIMMI! Don guje wa lalacewa ga DC2222A, tabbatar cewa JP6 na DC590 ko JP3 na DC2026 an saita zuwa 3.3V kafin haɗawa da DC2222A.
VCCIO (JP3) na DC2222A ya kamata ya kasance a cikin 3.3V posi-tion don DC590 ko DC2026 (QuikEval) aiki. Don amfani da mai sarrafa QuikEval tare da DC2222A, wajibi ne a yi amfani da -9V da ƙasa zuwa -9V da GND tashoshi. 9V don DC2222A ana samar da shi ta mai sarrafa QuikEval. Haɗa mai sarrafa QuikEval zuwa PC mai masauki tare da madaidaicin kebul na USB A/B. Haɗa DC2222A zuwa mai kula da QuikEval ta amfani da kebul na rib-bon mai sarrafawa 14 da aka kawo. (Kada ku haɗa duka QuikEval da mai sarrafa PScope a lokaci guda.) Aiwatar da tushen sigina zuwa J4 da J2. Babu siginar agogo da ya wajaba a J1 lokacin amfani da mai kula da QuikEval. Ana bayar da siginar agogo ta hanyar haɗin QuikEval (J3).
Gudanar da software na QuikEval (version K109 ko kuma daga baya) wanda aka kawo tare da mai sarrafa QuikEval ko zazzage ta daga
DC590 KO DC2026 HANYAR FARA GAGAWA
Danna maɓallin Kanfigareshan zai kawo menu na Zaɓuɓɓukan Con-figuration mai kama da wanda aka nuna don PScope sai dai abin da aka tace kawai yana samuwa kuma babu zaɓuɓɓuka don tabbatarwa da rarrabawa karantawa. Ƙara DF zai rage amo kamar yadda aka nuna a cikin histo-gram na Hoto 6. Za a rage amo ta tushen murabba'in adadin sau na adadin s.amples yana karuwa. A aikace, kamar shigar voltage yana ƙara yawan hayaniyar magana zai iyakance haɓaka haɓakar amo.

Hoto 6. QuikEval Histogram tare da DF = 1024

DC Power
DC2222A yana buƙatar ± 9VDC kuma yana zana kusan 115mA/-18mA lokacin aiki tare da agogon 90MHz. Yawancin abubuwan da ake amfani da su na yanzu ana cinye su ta FPGA, op amps, masu gudanarwa da dabaru masu hankali a kan allo. Shigar da 9VDC voltage yana iko da ADC ta hanyar masu kula da LT1763 waɗanda ke ba da kariya daga nuna son kai na bazata. Ƙarin masu gudanarwa suna ba da iko ga FPGA da op amps. Dubi Hoto 1 don cikakkun bayanai dangane.
Lokacin amfani da mai sarrafa DC890 ya zama dole don samar da ƙaramin jitter 2.5VP-P (Idan VCCIO yana cikin matsayi na 3.3V, agogon amplitude ya kamata ya zama 3.3VP-P.) sine ko murabba'in igiyar ruwa zuwa J1. Shigar da agogon AC haɗe ne don haka matakin DC na siginar agogo ba shi da mahimmanci. Ana ba da shawarar janareta na agogo kamar Rohde & Schwarz SMB100A. Ko da madaidaicin janareta na agogo zai iya fara samar da jitter sananne a ƙananan mitoci. Saboda haka ana bada shawarar don ƙananan sampLe rates don raba ƙasa mafi girma agogon mita zuwa mitar shigarwar da ake so. Ana nuna rabon mitar agogo zuwa ƙimar juzu'i a cikin Tebura 1. Idan ana son shigar da agogon tare da dabaru, ana ba da shawarar cire 49.9Ω m (R5). Gefuna masu tasowa a hankali na iya lalata SNR na mai canzawa a gaban babba amplitude mafi girman siginar shigarwar mitar.
Daidaitaccen fitarwar bayanai daga wannan allo (0V zuwa 2.5V ta tsohuwa), idan ba a haɗa su da DC890 ba, za a iya samun su ta mai nazarin dabaru, sannan a shigo da shi cikin maƙunsar bayanai, ko fakitin lissafi dangane da irin nau'in sarrafa siginar dijital da ake so. . A madadin, ana iya ciyar da bayanan kai tsaye zuwa cikin da'irar aikace-aikacen. Yi amfani da fil 50 na P1 don ɗaukar bayanai. Ana iya kulle bayanan ta amfani da gefen faɗuwar wannan siginar. A cikin tabbatarwa ana buƙatar gefuna biyu masu faɗuwa don kowane sample. Hakanan za'a iya canza matakan siginar fitarwa na bayanai a P1 zuwa 0V zuwa 3.3V idan da'irar aikace-aikacen tana buƙatar mafi girma vol.tage. Ana cika wannan ta matsar da VCCIO (JP3) zuwa matsayi na 3.3V.
Matsakaicin tsoho shine bayanin LTC6655 5V. Idan aka yi amfani da bayanin waje, dole ne a daidaita cikin sauri a gaban glitches akan fil ɗin REF. Dangane da da'irar tunani na Hoto 7, desolder R37 kuma yi amfani da juzu'in tunani na wajetage zuwa tashar VREF.

Tsohuwar direba don abubuwan shigar analog na ADC akan DC2222A ana nuna su a cikin Figures 8a da 8b. Wadannan da'irori
buffer siginar shigarwar 0V zuwa 5V da ake amfani da shi a AIN+ da AIN-. Bugu da kari, wa] annan wa] annan wa] annan mažallin suna iyakance siginar shigarwa a shigarwar ADC. Idan za a yi amfani da direban LTC2508-32 Hoto 8a don aikace-aikacen AC ana ba da shawarar cire capaci-tors C71 da C73 a maye gurbinsu da WIMA P/N SMDTC04470XA00KT00 4.7µF na bakin ciki na fim capacitors ko daidai a cikin C90 da C91 matsayi. Wannan zai samar da mafi ƙarancin murdiya.
Saukewa: DC2222A


Ana gwada wannan allo na demo a cikin gida ta hanyar ɗaukar FFT na igiyar ruwa da aka yi amfani da ita zuwa shigar da bambancin allon nuni. Wannan ya haɗa da yin amfani da ƙaramin tushen agogo mai jitter, tare da babban janareta na sinusoidal na fitarwa a mitar kusa da 200Hz. Matsayin siginar shigarwa yana kusan -1dBFS. An canza matakin shigarwa kuma an tace tare da kewaye da aka nuna a cikin Hoto 9. FFT na yau da kullum da aka samu tare da DC2222A yana nunawa a cikin Hoto 4. Lura cewa don ƙididdige ainihin SNR, matakin sigina (F1) amplitude = -1dB) dole ne a ƙara shi zuwa SNR wanda PScope ke nunawa. Tare da exampwanda aka nuna a Hoto 4 wannan yana nufin cewa ainihin SNR zai zama 123.54dB maimakon 122.54dB wanda PScope ke nunawa. Ɗaukar jimlar RMS na SNR da THD da aka sake ƙirga yana haifar da SINAD na 117.75dB. An samo THD da aka nuna ta amfani da zaɓi na WIMA capacitors.
Hoto 9. Matsayin Matsayin Bambanci
Akwai yanayi da yawa waɗanda zasu iya haifar da sakamako mai ɓarna yayin kimanta ADC. Ɗayan da aka fi sani shine ciyar da mai canzawa tare da mitar, wato ƙaramin adadin sample rate, kuma wanda kawai zai yi amfani da ƙaramin juzu'i na yuwuwar lambobin fitarwa. Hanyar da ta dace ita ce ɗaukar mitar M/N don shigar da mitar kalaman sine. N shine adadin sampa cikin FFT. M shine babban lamba tsakanin ɗaya da N/2. Ƙara M/N ta sampkimar don samun shigar da mitar kalaman sine. Wani yanayin da zai iya haifar da sakamako mara kyau shine idan ba ku da janareta na sine mai iya mitar ppm
Saukewa: DC2222A
daidaito ko kuma idan ba za a iya kulle shi zuwa mitar agogo ba. Kuna iya amfani da FFT tare da taga don rage ɗigowa ko yada mahimman bayanai, don samun kusancin aikin ADC. Idan ana buƙatar taga, ana ba da shawarar taga Blackman-Harris 92dB. Idan an ampAna amfani da hasken wuta ko tushen agogo tare da amo mara kyau, taga ba zai inganta SNR ba.
Tsarin tsari
Kamar yadda yake tare da kowane babban aiki na ADC, wannan ɓangaren yana kula da shimfidar wuri. Ya kamata a yi amfani da yankin da ke kewaye da ADC nan da nan a kan DC2222A azaman jagora don sanyawa, da kuma sarrafa abubuwa daban-daban masu alaƙa da ADC. Anan akwai wasu abubuwan da za ku tuna lokacin shimfida allo don LTC2508-32. Jirgin ƙasa yana da mahimmanci don samun iyakar aiki. Riƙe capacitors kewaye kusa da samar da fil ɗin gwargwadon yiwuwa. Yi amfani da ƙananan juzu'in dawowar da aka haɗa kai tsaye zuwa jirgin ƙasa don kowane capacitor na kewayawa. Yin amfani da shimfidar ma'auni a kusa da abubuwan da ake amfani da ita na analog zai rage tasirin abubuwan parasitic. Garkuwa alamun shigarwar analog tare da ƙasa don rage haɗakarwa daga wasu alamun. Ci gaba da bin diddigin gajeru gwargwadon yiwuwa.
Zaɓin ɓangaren
Lokacin tuƙi ƙaramar amo, ƙaramin murdiya ADC kamar LTC2508-32, zaɓin kayan aikin yana da mahimmanci don kar a lalata aiki. Resistors ya kamata su sami ƙananan ƙima don rage hayaniya da hargitsi. Ana ba da shawarar masu adawa da fim ɗin ƙarfe don rage murdiya ta hanyar dumama kai. Saboda low voltage coefficients, don ƙara rage murdiya NPO ko silver mica capaci-tors ya kamata a yi amfani da. Duk wani buffer da aka yi amfani da shi don aikace-aikacen AC yakamata ya kasance yana da ƙarancin murdiya, ƙaramar amo da saurin daidaitawa kamar LTC6363 da LT6202. Don ingantattun aikace-aikacen DC, LTC2057 kuma abin karɓa ne idan an yi amfani da isasshiyar tacewa.
Saukewa: DC2222A
Ma'anoni
- JP1: EEPROM na masana'anta ne kawai. Bar wannan a cikin tsoho matsayin WP.
- JP2: Haɗin kai yana zaɓar haɗin AC ko DC na AIN-. Saitin tsoho shine DC.
- JP3: VCCIO yana saita matakan fitarwa a P1 zuwa ko dai 3.3V ko 2.5V. Yi amfani da 2.5V don dubawa zuwa DC890 wanda shine saitin tsoho. Yi amfani da 3.3V don dubawa zuwa DC590 ko DC2026.
-
JP4: CM yana saita nuna son rai na DC don AIN + da AIN- idan an haɗa abubuwan shigar da AC. Don ba da damar haɗin AC, R35 da R36 (R = 1k) da aka nuna a cikin tsari na Hoto 10 dole ne a sanya su. Shigar da waɗannan resistors zai rage THD na siginar shigarwa zuwa ADC. VREF/2 shine saitin tsoho. Idan an zaɓi EXT shigar da yanayin gama gari voltage za a iya saita ta hanyar tuki E5 (EXT_CM).
-
JP5: Haɗin kai yana zaɓar haɗin AC ko DC na AIN +. Saitin tsoho shine DC.
Bayani: DEMO MANUAL DC2222A
MUHIMMAN SANARWA MAI MUHIMMAN HUKUNCIN MUZARA
Haƙƙin mallaka © 2004, Kamfanin Fasaha na Linear
1630 McCarthy Blvd., Milpitas, CA 95035-7417
408-432-1900 ● FAX: 408-434-0507 ● www.linear.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
FASAHA LINEAR DC2222A Oversampling ADCs tare da Configurable Digital Filter [pdf] Jagorar mai amfani DC2222Aampling ADCs tare da Configurable Digital Filter, DC2222A Oversampling ADCs tare da Configurable Digital Filter, ADCs tare da Configurable Digital Filter, OversampADCs, ADCs |