Jagorar Mai Amfani
KoolProg®
INJIniya GOBE
ETC 1H KoolProg Software
Gabatarwa
Ƙirƙiri da gwada masu sarrafa lantarki na Danfoss bai taɓa zama mai sauƙi kamar sabon software na KoolProg PC ba.
Tare da software KoolProg ɗaya, yanzu zaku iya ɗaukar advantage na sabbin fasalulluka masu fa'ida kamar zaɓin jerin abubuwan da aka fi so, rubuce-rubuce akan layi da kuma shirin layi. files, da saka idanu ko kwaikwaya ayyukan matsayin ƙararrawa. Waɗannan su ne kawai wasu sabbin abubuwan da za su rage lokacin R&D da samarwa da za su kashe don haɓakawa, shirye-shirye, da kuma gwada kewayon Danfoss na masu sarrafa firiji na kasuwanci.
Tallafin samfuran Danfoss: ETC 1H, EETC/EETa, ERC 111/112/113, ERC 211/213/214, EKE 1A/B/C, AK-CC55, EKF 1A/2A, ΕΚΕ 100, EKC 22x.
Umurnai masu zuwa zasu jagorance ku ta hanyar shigarwa da amfani da KoolProg na farko
Sauke .exe file
Zazzage KoolProgSetup.exe file daga wurin: http://koolprog.danfoss.com
Bukatun tsarin
An yi nufin wannan software don mai amfani guda ɗaya da shawarar tsarin buƙatun kamar ƙasa.
OS | Windows 10 ko Windows 11, 64 bit |
RAM | 8 GB RAM |
HD sarari | 200 GB da 250 GB |
Software da ake buƙata | MS Oce 2010 da sama |
Interface | Kebul na USB 3.0 |
Ba a tallafawa tsarin aiki na Macintosh.
Gudanar da saitin kai tsaye daga uwar garken Windows ko cibiyar sadarwa file ba a ba da shawarar uwar garke ba.
Shigar da software
- Danna sau biyu akan gunkin saitin KoolProg®.
Gudun mayen shigarwa kuma bi umarnin kan allo don kammala shigarwar KoolProg®.
Lura: Idan kun ci karo da "gargadin tsaro" yayin shigarwa, da fatan za a danna "Shigar da wannan software ta kowane hali".
Haɗin kai tare da masu sarrafawa
Hoto 1: EET, ERC21x da ERC11x masu sarrafawa ta amfani da KoolKey (lambar lamba 080N0020) azaman Ƙofar Kofa
- Haɗa KoolKey zuwa tashar USB ta PC ta amfani da madaidaicin kebul na USB.
- Haɗa mai sarrafawa zuwa KoolKey ta amfani da kebul na mu'amala na mai sarrafawa.
Hoto 2: ERC11x, ERC21x da ETC1Hx ta amfani da Ƙofar Danfoss (lamba mai lamba 080G9711)
- Haɗa kebul na USB zuwa tashar USB ta PC.
- Haɗa mai sarrafawa ta amfani da kebul na daban.
HANKALI: Da fatan za a tabbatar cewa an haɗa mai sarrafawa ɗaya kawai a kowane lokaci.
Don ƙarin bayani kan saitin shirye-shirye file don sarrafawa ta amfani da KoolKey da Maɓallin Shirye-shiryen Mass don Allah a duba hanyoyin haɗin yanar gizo: KoolKey (EKA200) kuma Maɓallin Shirye-shiryen Mass (EKA201).
Hoto 3: Haɗin don EKE ta amfani da nau'in dubawar MMIMYK (lamba mai lamba 080G0073)
Hoto 4: Haɗi don AK-CC55 ta amfani da nau'in dubawar MMIMYK (Lambar Lamba 080G0073)
Hoto na 5: Haɗin kai don EKF1A/2A ta amfani da KoolKey azaman Ƙofar Kofa.
Hoto 6: Haɗin kai don EKC 22x ta amfani da KoolKey azaman Ƙofar Kofa
Hoto 7: Haɗi don EKE 100/EKE 110 ta amfani da KoolKey azaman Ƙofar
Fara shirin
Danna sau biyu akan gunkin tebur don ƙaddamar da aikace-aikacen KoolProg.
Siffofin shirin
Dama
Masu amfani da kalmar sirri suna da damar yin amfani da duk fasalulluka.Masu amfani waɗanda ba tare da kalmar wucewa ba suna da iyakataccen damar shiga kuma suna iya yin amfani da fasalin 'Kwafi zuwa mai sarrafawa' kawai.
Saita sigogi
Wannan fasalin yana ba ku damar saita saitunan sigogi don aikace-aikacenku.
Danna ɗaya daga cikin gumakan da ke gefen dama don ƙirƙirar sabon saiti a kashe layi, don shigo da saituna daga mai haɗawa ko don buɗe aikin da aka rigaya ya ajiye.
Kuna iya ganin ayyukan da kuka ƙirƙira a ƙarƙashin “Buɗe saitin kwanan nan file".
Sabo
Ƙirƙiri sabon aiki ta zaɓi:
- Nau'in mai sarrafawa
- Lambar sashi (lambar lamba)
- PV (samfurin sigar) lamba
- SW (software) sigar
Da zarar kun zaɓi a file, kuna buƙatar sunan aikin.
Danna 'Gama' don ci gaba zuwa view kuma saita sigogi.
Lura: Madaidaitan lambobi kawai suna samuwa don zaɓar daga cikin filin "Lambar Lamba". Don yin aiki ba tare da layi ba tare da lambar lambar da ba ta dace ba (lambar lambar abokin ciniki), yi amfani da ɗayan hanyoyin biyu masu zuwa:
- Haɗa mai sarrafa lambar lamba ɗaya tare da KoolProg ta amfani da Ƙofar, kuma yi amfani da "Shigo da saituna daga Mai sarrafawa" don ƙirƙirar saiti. file daga gare ta.
Yi amfani da fasalin "Buɗe" don buɗe abin da aka ajiye a cikin gida file a kan PC ɗin ku na lambar lamba ɗaya kuma ƙirƙirar sabo file daga gare ta.
Sabuwa file, adana a kan PC na gida, za a iya isa ga ofiine nan gaba ba tare da haɗa mai sarrafawa ba.
Shigo da saituna daga mai sarrafawa
Yana ba ku damar shigo da tsari daga mai haɗawa zuwa KoolProg kuma don canza sigogi offine.
Zaɓi "Shigo da saituna daga mai sarrafawa" don shigo da duk sigogi da cikakkun bayanai daga mai haɗawa zuwa PC.
Bayan "An kammala shigo da kaya", ajiye saitin da aka shigo dashi file ta hanyar samar da file suna a cikin akwatin saƙo mai tasowa.
Yanzu ana iya aiki da saitunan sigina akan offiine kuma ana iya rubuta su zuwa ga mai sarrafawa ta latsa "Export"
. Yayin aiki a waje, ana nuna mai sarrafawa da aka haɗa yayi launin toka kuma ba a rubuta ƙimar siga ga mai sarrafawa har sai an danna maɓallin fitarwa.
Bude
Umurnin "Buɗe" yana ba ku damar buɗe saiti fileAn riga an adana shi zuwa kwamfutar. Da zarar an danna umarnin, taga zai bayyana tare da jerin saitunan da aka adana files.
Ana adana duk ayyukan anan cikin babban fayil: “KoolProg/Configurations” ta tsohuwa. Kuna iya canza tsoho file ajiye wuri a cikin "Preferences" .
Hakanan zaka iya buɗe saitin files da ka karɓa daga wani tushe kuma ka adana a kowace babban fayil ta amfani da zaɓin bincike. Lura cewa KoolProg yana goyan bayan da yawa file tsari (xml, cbk) don masu sarrafawa masu rarrabawa. zaɓi saitin da ya dace file tsarin mai sarrafa da kake amfani da shi.
Lura: tsarin .erc/.dpf files na ERC/ETC mai sarrafa ba a bayyane a nan. An .erc ko .dpf file Ana iya buɗewa a kan PC ɗinku ta ɗayan hanyoyi masu zuwa:
- Zaɓi "Sabon Project" kuma tafi gaba ɗaya zuwa jerin sigogi view na samfurin mai sarrafawa iri ɗaya. Zaɓi maɓallin Buɗe don lilo kuma buɗe .erc/.dpf file akan PC naka.
- Zaɓi "Loda daga mai sarrafawa" idan an haɗa ku zuwa mai sarrafawa iri ɗaya akan layi kuma je zuwa jerin sigogi. view. Zaɓi Buɗe
button KoolProg. don bincika .erc/.dpf da ake so file kuma view shi in
- Zaɓi "Buɗe" don buɗe kowane .xml file na mai sarrafawa iri ɗaya, isa lissafin siga view allon, sannan zaɓi Buɗe
maballin don lilo kuma zaɓi .erc/.dpf file ku view kuma gyara waɗannan files.
Shigo samfurin sarrafawa (kawai don AK-CC55, EKF, EKC 22x, EKE 100 da EKE 110):
Wannan yana ba ku damar shigo da ƙirar mai sarrafawa (.cdf) a layi kuma samar da bayanai a KoolProg. Wannan zai baka damar ƙirƙirar saiti file offline ba tare da an haɗa mai sarrafawa zuwa KoolProg ba. KoolProg na iya shigo da ƙirar mai sarrafawa (.cdf) da aka ajiye zuwa PC ko kowace na'urar ajiya.
Mayen saiti mai sauri (kawai don AK-CC55 da EKC 22x):
Mai amfani zai iya tafiyar da saiti mai sauri duka a kashe-layi da kan layi don saita mai sarrafawa don aikace-aikacen da ake buƙata kafin matsawa zuwa cikakkun saitunan sigina.
Maida saitin files (kawai don AK-CC55 da ERC 11x):
Mai amfani zai iya canza saitin files daga sigar software ɗaya zuwa wani nau'in software na nau'in mai sarrafawa iri ɗaya kuma yana iya canza saitunan daga hanyoyi biyu (ƙananan sigar SW mafi girma kuma mafi girma zuwa ƙananan sigar SW.
- Bude saitin file wanda ke buƙatar canzawa a cikin KoolProg a ƙarƙashin "Set parameter".
- Danna kan canza saitin
- Zaɓi sunan aikin, lambar lambar da sigar SW / sigar samfurin saitin file wanda ke buƙatar ƙirƙirar kuma danna Ok.
- Za a nuna saƙo mai faɗowa tare da taƙaitaccen juzu'i a ƙarshen tuba.
- Maida file Ana nunawa akan allon. Duk wani ma'auni mai digon orange yana nuna cewa ƙimar wannan siga ba ta kwafi daga tushe file. An ba da shawarar sakeview wadancan sigogi kuma yin canje-canjen da suka dace kafin rufewa file, idan an buƙata.
Saitunan kwatance (An zartar don duk masu sarrafawa ban da ETC1Hx):
- Ana goyan bayan fasalin saitin kwatancen a duka taga sabis na kan layi da taga Project amma yana aiki ɗan bambanta a cikin waɗannan windows biyun.
- Yana bawa mai amfani damar samar da rahoto lokacin da ƙimar siga a cikin mai sarrafawa ba ta dace da ƙimar siga ɗaya a taga aikin ba. Wannan yana taimaka wa mai amfani don duba ƙimar siga a cikin mai sarrafawa ba tare da kewayawa zuwa taga sabis na kan layi ba.
- A cikin taga sabis na kan layi, za a samar da rahoton kwatance lokacin da ƙimar siga ba ta yi daidai da tsohuwar ƙimar siga ɗaya ba. Wannan yana bawa mai amfani damar ganin jerin sigogi tare da ƙimar da ba ta dace ba a cikin dannawa ɗaya.
- A Saitin siga taga, idan mai sarrafawa da taga aikin filedarajarsu daya ce. Zai nuna pop-up tare da saƙo: “Aikin file ba shi da canje-canje idan aka kwatanta da saitunan mai sarrafawa file” Idan yana da kowane takamaiman ƙima tsakanin mai sarrafawa da taga aikin filedarajar zai nuna rahoto kamar hoton da ke ƙasa.
- Hakanan a cikin taga onlinw, idan ƙimar mai sarrafawa da tsohowar mai sarrafawa suna da ƙimar iri ɗaya. Zai nuna bugu tare da saƙo: "Tsoffin dabi'u da ƙimar masu sarrafawa iri ɗaya ne". Idan yana da kowane takamaiman ƙima, zai nuna rahoto tare da ƙimar.
Kwafi zuwa na'ura
Anan zaka iya kwafi saitin files zuwa ga mai haɗawa tare da haɓaka firmware mai sarrafawa. Siffar haɓaka firmware tana samuwa kawai don ƙirar mai sarrafawa da aka zaɓa kawai.
Kwafi saitin files: Zaɓi saitin file kuna son yin shiri tare da umarnin "BROWSE".
Kuna iya ajiye saiti file a cikin "Fiyayyen Files” ta danna maballin “Set as Favourite.” Za a ƙara aikin cikin jerin kuma za a iya samun sauƙin shiga daga baya.
Da zarar ka zaɓi saiti file, mahimman bayanan da aka zaɓa file ana nunawa.Idan aikin file da kuma haɗin haɗin mai sarrafawa, bayanai daga aikin file za a aika zuwa mai sarrafawa lokacin da ka danna maɓallin "START".
Shirin yana duba ko za a iya watsa bayanai.
Idan ba haka ba, saƙon gargaɗi yana tashi.
Shirye-shiryen Mai Gudanarwa da yawa
Idan kana son tsara masu sarrafawa da yawa tare da saituna iri ɗaya, yi amfani da “Shirye-shiryen Gudanarwa da yawa.
Saita adadin masu sarrafawa don tsarawa, haɗa mai sarrafawa kuma danna "START" don tsara shirin file – jira don canja wurin bayanai.
Haɗa mai sarrafawa na gaba kuma danna "START" sake.
Haɓaka firmware (kawai don AK-CC55 da EETa):
- Shigar da firmware file (Bin file) kana so ka shirya - firmware da aka zaɓa file Ana nuna cikakkun bayanai a gefen hagu.
- Idan firmware da aka zaɓa file ya dace da mai haɗawa, KoolProg yana kunna maɓallin farawa kuma zai sabunta firmware. Idan bai dace ba, maɓallin farawa ya kasance a kashe.
- Bayan nasarar sabunta firmware, mai sarrafawa zai sake farawa kuma yana nuna bayanan da aka sabunta na mai sarrafawa.
- Wannan fasalin yana iya samun cikakkiyar kariya ta kalmar sirri. Idan KoolProg yana kare kalmar sirri, to lokacin da kake bincika firmware file, KoolProg yana faɗakar da kalmar sirri kuma zaka iya loda firmware kawai file bayan shigar da kalmar sirri daidai.
Sabis na kan layi
Wannan yana ba ku damar saka idanu kan aikin mai sarrafawa na ainihi yayin da yake gudana.
- Kuna iya sa ido kan abubuwan da aka shigar da su.
- Kuna iya nuna ginshiƙi na layi dangane da sigogi da kuka zaɓa.
- Kuna iya saita saituna kai tsaye a cikin mai sarrafawa.
- Kuna iya adana sigogin layi da saitunan sannan ku bincika su.
Ƙararrawa (kawai na AK-CC55):
A ƙarƙashin shafin "Ƙararrawa", mai amfani zai iya view ƙararrawa masu aiki da tarihin da ke cikin mai sarrafawa tare da lokaci stamp.Matsayin IO da Sauke Manual:
Mai amfani na iya samun wucewa nan takeview na abubuwan da aka tsara da abubuwan da aka tsara da kuma matsayinsu a ƙarƙashin wannan rukunin.
Mai amfani zai iya gwada aikin fitarwa da na'urorin lantarki ta hanyar sanya mai sarrafawa cikin yanayin juyewar hannu da sarrafa kayan sarrafawa da hannu ta hanyar kunna su ON da KASHE .Charts na Trend
Tallafin mai sarrafawa wanda ba a sani ba
(Sai don ERC 11x, ERC 21x da masu kula da EET)
Idan an haɗa sabon mai sarrafawa, bayanan wannan bayanan bai riga ya kasance a cikin KoolProg ba, amma har yanzu kuna iya haɗawa da mai sarrafawa a cikin yanayin kan layi. Zaɓi "Shigo da saitunan daga na'urar da aka haɗa" ko "Sabis na kan layi" zuwa view lissafin siga na mai haɗawa. Duk sabbin sigogin mai sarrafa da aka haɗa za a nuna su a ƙarƙashin rukunin menu daban ”Sabbin Sigai”. Mai amfani zai iya shirya saitunan siga na mai haɗawa da adana saitin file akan PC zuwa tsarin taro ta amfani da Programming EKA 183A (Lambar lamba 080G9740)".
Lura: saitin da aka ajiye file halitta ta wannan hanya ba za a iya sake buɗewa a KoolProg.
Hoto 9: Haɗin mai sarrafawa da ba a sani ba ƙarƙashin "Shigo da saitunan daga na'urar da aka haɗa":Hoto 10: Haɗin mai sarrafawa da ba a sani ba ƙarƙashin "Sabis na kan layi":
Da fatan za a tuntuɓi wakilin tallace-tallace mafi kusa don ƙarin taimako.
Danfoss A / S
Maganin Yanayi danfoss.com + 45 7488 2222
Duk wani bayani, gami da, amma ba'a iyakance ga bayanin zaɓi na samfur, aikace-aikacen sa ko amfani da shi ba, ƙirar samfur, nauyi, girma, iya aiki ko duk wani bayanan fasaha a cikin littattafan samfuri, kwatancen kasida, tallace-tallace, da dai sauransu, kuma ko an samar da shi a rubuce, da baki, ta hanyar lantarki, kan layi ko ta hanyar zazzagewa, za a yi la'akari da bayanai, kuma yana dauri kawai idan kuma har zuwa iyakar, bayyananniyar magana ko oda aka yi a cikin fayyace. Danfoss ba zai iya karɓar kowane alhakin yuwuwar kurakurai a cikin kasida, ƙasidu, bidiyo da sauran abubuwa ba. Danfoss yana da haƙƙin canza kayan sa ba tare da sanarwa ba. Wannan kuma ya shafi samfuran da aka ba da oda amma ba a isar da su ba muddin ana iya yin irin waɗannan sauye-sauye ba tare da canje-canje don ƙira, dacewa ko aikin samfurin ba. Duk alamun kasuwancin da ke cikin wannan kayan mallakar Danfoss A/S ne ko kamfanonin rukunin Danfoss. Danfoss da tambarin Danfoss alamun kasuwanci ne na Danfoss A/S. An kiyaye duk haƙƙoƙi.
Danfoss | Maganin Yanayi |
2025.03
BC227786440099en-001201 | 20
ADAP-KOOL
Takardu / Albarkatu
![]() |
Danfoss ETC 1H KoolProg Software [pdf] Jagorar mai amfani ETC 1H, ETC 1H KoolProg Software, KoolProg Software, Software |