Fadakarwa Haɗin Haɗin CISCO
Bayanin samfur:
Ƙayyadaddun bayanai:
- Cisco Unity Connection
- Yana ba da damar sanar da masu amfani game da saƙon murya masu shigowa da imel
- Yana goyan bayan na'urorin sanarwa daban-daban
- Tsoffin na'urorin sanarwar sun haɗa da wayar gida, wayar hannu, wayar aiki, da pager ɗaya
- Ana iya ƙara ƙarin na'urorin sanarwa, gyara, ko share ta mai gudanarwa
- Masu amfani za su iya sarrafa saitunan sanarwar saƙo don kowane asusun mai amfani ko samfurin mai amfani
- Yana goyan bayan sanarwar cascading saƙon da aika saƙon
Umarnin Amfani da samfur
Saita Na'urorin Sanarwa:
- Bude Gudanarwar Haɗin haɗin gwiwar Cisco.
- Nemo asusun mai amfani wanda kuke son gyarawa akan shafin Tushen Masu Amfani.
- Zaɓi asusun mai amfani wanda kuke son gyarawa akan shafin Editan Tushen mai amfani.
- A cikin Shirya menu, zaɓi Na'urorin Fadakarwa.
- Sanya na'urar sanarwa ta samar da mahimman bayanai don Waya, Pager, SMTP, HTML, ko SMS.
- Ajiye canje-canje.
Sanarwa Saƙon Cascading:
- Zaɓi Shirya > Na'urorin Fadakarwa akan Shafin Shirya Tushen Mai amfani.
- A shafi na Na'urorin Fadakarwa, zaɓi Ƙara Sabo.
- Shigar da filayen da suka dace dangane da na'urar sanarwa da aka zaɓa.
- Ajiye canje-canje.
Lura: Don gyara na'urorin sanarwa don masu amfani da yawa, je zuwa shafin Masu amfani da Bincike, duba akwatunan rajistan masu amfani, sannan zaɓi Babban Gyara. Hakanan zaka iya tsara Shirya Girman girma na wani lokaci mai zuwa ta amfani da Jadawalin Shirya Girman ɗawainiya kuma zaɓi ƙaddamarwa.
Aika Saƙo:
Madadin sanarwar aika saƙon shine amfani da saƙon aikewa. Don ƙarin cikakkun bayanai, koma zuwa sashin Saƙonnin Aika a shafi na 11-3.
Tambayoyin da ake yawan yi
Tambaya: Za a iya share tsoffin na'urorin sanarwar?
A: A'a, tsoffin na'urorin sanarwar ba za a iya share su ba. Ana iya gyara su kawai ko kunna su.
Tambaya: Ta yaya zan iya saita na'urorin sanarwa don samfurin mai amfani?
A: Hakazalika don daidaita na'urorin sanarwa don asusun mai amfani, zaku iya saita na'urorin sanarwa masu alaƙa da takamaiman samfuri mai amfani ta bin matakai iri ɗaya.
Gabatarwa
Haɗin haɗin kai na Cisco yana ba wa masu amfani damar sanar da masu amfani da saƙon murya masu shigowa da imel da zaran saƙon ya shigo cikin akwatin saƙo na mai amfani.
Ga wasu nau'ikan sanarwar da masu amfani suka karɓa:
- Masu amfani suna karɓar faɗakarwar saƙo ta hanyar sanarwar rubutu akan pager.
- Masu amfani suna karɓar kira akan ƙayyadaddun wayoyin su don samun sanarwa game da sabbin saƙonni.
- Masu amfani suna karɓar saƙonni da sanarwar kalanda a cikin nau'in saƙonnin SMS zuwa na'urorin mara waya ta amfani da SMPP.
- Masu amfani suna karɓar saƙonni da sanarwar kiran da aka rasa azaman rubutu na fili ko imel na HTML.
- Mai amfani yana karɓar taƙaitaccen bayani da tsararru na sabuwar saƙon murya azaman imel ɗin HTML.
Ana isar da sanarwar abubuwan da suka faru ga masu amfani na ƙarshe ta hanyar na'urorin sanarwa daban-daban. Mai gudanarwa na iya kunna ko kashe na'urorin sanarwar don mutum ɗaya ko masu amfani da yawa ta hanyar Gudanarwar Haɗin haɗin kai ta Cisco kuma mai amfani zai iya ƙetare takamaiman saitunan na'urar sanarwar su ta hanyar fasalin Mataimakin Saƙo na Mataimakin Sadarwar Sirri na Cisco.
Tsoffin Na'urorin Sanarwa
Haɗin Unity yana zuwa tare da saitin na'urorin sanarwar tsoho waɗanda za'a iya daidaita su kamar yadda ake buƙata. Masu zuwa sune tsoffin na'urorin sanarwar:
- Pager: Yana ba masu amfani damar karɓar faɗakarwar saƙon murya azaman sanarwar rubutu.
- Wayar Aiki: Yana ba masu amfani damar karɓar faɗakarwar saƙon murya azaman bugun kiran kiran waya akan aiki.
- Wayar Gida: Yana ba masu amfani damar karɓar faɗakarwar saƙon murya azaman kiran bugun kira akan wayar gida.
- Wayar Hannu: Yana ba masu amfani damar karɓar faɗakarwar saƙon murya azaman bugun kira akan wayar hannu.
- SMTP: Yana ba masu amfani damar karɓar faɗakarwar saƙon murya azaman sanarwar imel.
- HTML: Yana ba masu amfani damar karɓar faɗakarwar saƙon murya azaman sanarwar imel ta HTML.
- Kiran da aka rasa na HTML: Yana ba masu amfani damar karɓar faɗakarwar kiran da aka rasa azaman sanarwar imel na HTML.
- Takaitaccen Tsare-tsaren HTML: Yana ba masu amfani damar karɓar taƙaitaccen saƙon murya na baya-bayan nan a ƙayyadadden lokaci azaman sanarwar imel na HTML.
Ana iya canza na'urorin sanarwar ko kunna amma ba za a iya share su ba. Mai gudanarwa na iya ƙara, gyara, ko share ƙarin na'urorin sanarwa yayin da, mai amfani zai iya gyara na'urorin sanarwar kawai.
Tsanaki Kar a canza sunan nuni na tsoffin na'urorin sanarwar sanarwa.
Lura
Nau'in taron da aka rasa an riga an duba shi ƙarƙashin Sanar da ni na ɓangaren na'urar HTML lokacin da ake amfani da samfurin "Default_Missed_Call". Hakazalika, lokacin da aka yi amfani da samfurin "Default_Scheduled_Summary" tare da na'urar HTML, duk nau'ikan taron ba a duba su ba.
Saita Na'urorin Sanarwa
Saitunan sanarwar saƙo don kowane asusun mai amfani ko samfurin mai amfani yana ba ku damar sarrafa yadda da lokacin Haɗin Unity ke sanar da mai amfani sabbin saƙonni. Lissafin masu amfani da samfuran mai amfani sun haɗa da na'urorin sanarwa don wayar gida, wayar hannu, wayar aiki, da pager ɗaya. Masu amfani kuma za su iya amfani da Mataimakin Saƙo don saita wayoyi da shafukan yanar gizo don karɓar sanarwar saƙo.
- Mataki 1 A Cisco Unity Connection Administration, nemo asusun mai amfani da kake son gyarawa.
- Mataki na 2 A shafin Binciken Mai Amfani na asusun mai amfani, zaɓi asusun mai amfani wanda kake son gyarawa.
- Mataki na 3 A shafin Editan Tushen mai amfani, a cikin menu na Gyara, zaɓi Na'urorin Fadakarwa.
- Mataki na 4 Sanya na'urar sanarwa.(Waya, Pager, SMTP, HTML, SMS) (Don ƙarin bayani akan kowane filin, duba Taimako>
Wannan Page) - Don ƙara na'urar sanarwa:
- a. A kan Shafin Shirya Tushen Mai amfani, zaɓi Shirya> Na'urorin sanarwa.
- b. A shafi na Na'urorin Fadakarwa, zaɓi Ƙara Sabo.
- c. A sabon shafin na'urar Fadakarwa, shigar da filayen kamar yadda ya dace dangane da na'urar sanarwar da kuka zaba kuma Ajiye.
- Don gyara na'urar sanarwa:
- a. A kan Shafin Shirya Tushen Mai amfani, zaɓi Shirya> Na'urorin sanarwa.
- b. A shafi na Na'urar Fadakarwa, zaɓi na'urar sanarwar da kuke son gyarawa.
- c. A shafi na na'urar Gyaran sanarwar, gyara saitunan da ake buƙata kuma Ajiye.
Lura
Don shirya na'urorin sanarwa don mai amfani fiye da ɗaya, akan shafin Masu amfani da Bincike, duba akwatunan rajistan masu amfani kuma zaɓi Gyaran girma.
Hakanan zaka iya tsara Shirya Girman girma na wani lokaci mai zuwa ta amfani da Jadawalin Shirya Girman ɗawainiya kuma zaɓi ƙaddamarwa.
- Don share ɗaya ko fiye na'urorin sanarwa:
- a. A kan Shafin Shirya Tushen Mai amfani, zaɓi Shirya> Na'urorin sanarwa.
- b. A shafin na'urar Fadakarwa, zaɓi na'urorin sanarwar da kuke son gogewa.
- c. Zaɓi Share Zaɓi kuma Ok don tabbatar da gogewa.
Lura
Hakazalika, zaku iya saita na'urorin sanarwa masu alaƙa da takamaiman samfuri na mai amfani.
Sanarwa Saƙon Cascading
Sanarwa na saƙo yana ba ku damar aika sanarwa zuwa ɗimbin da'irar masu karɓa. Haɗin haɗin kai yana ci gaba da aika sanarwa har sai an adana ko share saƙon ta hanyar mai karɓa.
Don misaliampdon ƙirƙirar saƙon sanarwar saƙon sashen Tallafin Fasaha na ku, saita sanarwar saƙon farko da za a aika nan da nan zuwa shafin wakilin goyan bayan fasaha na gaba. Idan ba a adana ko share saƙon da ya jawo sanarwar farko ba, to bayan jinkiri na mintuna 15, ana iya aika sanarwa ta gaba zuwa ga mai sarrafa sashen. Ana iya saita sanarwa ta uku don kiran ma'aikaci a cikin Rukunin warware Matsala idan ba a ajiye saƙon ko share ba bayan mintuna 30, da sauransu.
Lura
Lokacin da mai amfani ya karɓi sanarwa azaman ɓangare na cascade, sanarwar ta sa mai amfani ya shiga cikin akwatin saƙon da cascade ke kulawa.
Madadin sanarwar aika saƙon shine amfani da saƙon aikewa. Don cikakkun bayanai, duba Saƙonnin Aika, shafi na 11-3.
Jerin ayyuka don Cascading Sanarwa da Saƙo
TAKAITACCEN MATAKAN
- Ga mai karɓa na farko a cikin sarkar sanarwa, kuna buƙatar saita na'urar sanarwa ta hanya mai zuwa:
- Ga kowane ɗayan masu karɓa a cikin sarkar sanarwa, zaku iya maimaita matakin Lissafin Aiki don Faɗin Saƙon Cascading don saita na'urar har sai kun isa ƙarshen lissafin mai karɓa.
BAYANIN MATAKI
Umurni or Aiki | Manufar | |
Mataki na 1 | Ga mai karɓa na farko a cikin sarkar sanarwa, kuna buƙatar saita na'urar sanarwa ta hanya mai zuwa: | a. Nemo asusun mai amfani ko samfurin mai amfani don daidaitawa tare da sanarwar sarƙoƙi.
b. A cikin Shafi na Na'urorin Fadakarwa don mai amfani ko samfuri, don Rashin Fadakarwa, zaɓi Aika Zuwa, sannan zaɓi na'urar da kuke son Haɗin haɗin kai don sanar da na gaba idan sanarwar ga na'urar ta gaza. c. Zaɓi na'urar da kuka ayyana don Aika Zuwa a cikin shafin na'urorin na'urar Shirya Cire duk abubuwan da suka faru Dokokin Sanarwa alama akwatuna. Idan kun kunna duk wani lamari na sanarwa, sanarwar saƙo na na'urar yana farawa nan da nan kuma baya jiran gazawar sanarwar na'urar da ta gabata. Sanarwa ba sa sarka, duk suna kunnawa lokaci guda. Idan kana son sarkar zuwa na'ura ta uku idan sanarwar ga na'urar ta gaza, zaɓi Aika Zuwa da na'urar da kake son Haɗin Unity don sanar da gaba idan sanarwar ga na'urar ta gaza. Idan ba haka ba, zaɓi Yi Komi. |
Mataki na 2 | Ga kowane ɗayan masu karɓa a cikin sarkar sanarwa, zaku iya maimaita mataki Jerin Ayyuka don Saƙon Cascading Sanarwa don saita na'urar har sai kun isa ƙarshen jerin masu karɓa. |
Sanarwa Saƙon Saƙo
Ana iya saita sanarwar saƙo zuwa "sarkar" zuwa jerin na'urorin sanarwa idan ƙoƙarin aika sanarwa zuwa na'urar da aka zaɓa na farko ya kasa. Rashin gazawa yana faruwa lokacin da na'urar sanarwa ba ta amsawa ko kuma tana kan aiki kuma yunƙurin isa ga waccan na'urar ta amfani da zaɓuɓɓuka daban-daban shima ya gaza.
Lura
Kar a saita na'urorin SMTP don sadar da sanarwar saƙo, sai dai a matsayin na'urar ƙarshe a cikin sarkar. Haɗin haɗin kai baya gano gazawar sanarwa don na'urorin SMTP.
Jerin ayyuka don Sarkar Sanarwa da Saƙo
TAKAITACCEN MATAKAN
- Ga mai karɓa na farko a cikin sarkar sanarwa, kuna buƙatar saita na'urar sanarwa ta hanya mai zuwa:
- Ga kowane ɗayan masu karɓa a cikin sarkar sanarwa, zaku iya maimaita matakin Lissafin Aiki don Saƙon Saƙon don saita na'urar har sai kun isa ƙarshen lissafin mai karɓa.
BAYANIN MATAKI
Umurni or Aiki | Manufar | |
Mataki na 1 | Ga mai karɓa na farko a cikin sarkar sanarwa, kuna buƙatar saita na'urar sanarwa ta hanya mai zuwa: | a. Nemo asusun mai amfani ko samfurin mai amfani don daidaitawa tare da sanarwar sarƙoƙi.
b. A cikin Shafi na Na'urorin Fadakarwa don mai amfani ko samfuri, don Rashin Fadakarwa, zaɓi Aika Zuwa, sannan zaɓi na'urar da kuke son Haɗin haɗin kai don sanar da na gaba idan sanarwar ga na'urar ta gaza. c. Zaɓi na'urar da kuka ayyana don Aika Zuwa a cikin shafin na'urorin na'urar Shirya. Cire duk abubuwan da suka faru Dokokin Sanarwa alama akwatuna. Idan kun kunna duk wani lamari na sanarwa, sanarwar saƙo na na'urar yana farawa nan da nan kuma baya jiran gazawar sanarwar na'urar da ta gabata. Sanarwa ba sa sarka, duk suna kunnawa lokaci guda. Idan kana son sarkar zuwa na'ura ta uku idan sanarwar ga na'urar ta gaza, zaɓi Aika Zuwa da na'urar da kake son Haɗin Unity don sanar da gaba idan sanarwar ga na'urar ta gaza. Idan ba haka ba, zaɓi Yi Komi. |
Mataki na 2 | Ga kowane ɗayan masu karɓa a cikin sarkar sanarwa, zaku iya maimaita mataki Jerin ayyuka don Sarkar Saƙo Sanarwa don saita na'urar har sai kun isa ƙarshen jerin masu karɓa. |
Saita Sanarwar Saƙon SMTP
Cisco Unity Connection na iya sanar da mai amfani da sabbin saƙonni ta kiran waya ko pager. Hakanan, zaku iya saita Haɗin Haɗin kai don aika saƙo da sanarwar taron kalanda ta hanyar saƙon rubutu zuwa shafukan rubutu da wayoyin hannu masu dacewa da rubutu ta amfani da SMTP.
Lura
Masu amfani za su iya karɓar sanarwar sabbin saƙonni ta imel. Haɗin haɗin kai yana goyan bayan nau'ikan imel na sanarwa guda biyu: rubutu na fili ta amfani da na'urorin sanarwar SMTP; ko HTML ta amfani da na'urorin sanarwar HTML. Ana iya amfani da sanarwar HTML don sabon saƙon murya kawai. Don wasu nau'ikan saƙonnin, dole ne ku yi amfani da sanarwar SMTP na rubutu a sarari. Don haɓaka tsaro, nau'ikan na'urori biyu suna buƙatar haɗi zuwa mai watsa shiri na SMTP.
Kunna sanarwar SMTP
- Mataki 1 Sanya SMTP mai kaifin basira don karɓar saƙonni daga uwar garken Haɗin Unity. Duba takaddun don
- Aikace-aikacen uwar garken SMTP da kuke amfani da su.
- Mataki 2 Sanya uwar garken Haɗin Unity. Duba Ƙaddamar da Sabar Haɗin Haɗin kai don Ba da Saƙonni zuwa sashin Mai watsa shiri mai wayo.
- Mataki na 3 Tsaya Unity Connection asusun mai amfani ko samfurin mai amfani. Duba sashin Na'urorin Fadakarwa Masu Haɗawa.
Yana daidaita Sabar Haɗin Haɗin kai don Isar da Saƙonni zuwa Mai watsa shiri mai wayo
- Mataki na 1 A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco, faɗaɗa Saitunan Tsari> Kanfigareshan SMTP, sannan zaɓi Mai watsa shiri mai hankali.
- Mataki na 2 A shafin Mai watsa shiri na Smart, a cikin filin Mai watsa shiri na Smart, shigar da adireshin IP ko cikakken sunan yanki na uwar garken SMTP smarthost, don tsohonample, https:// .cisco.com. (Shigar da cikakken sunan yanki na uwar garken kawai idan an saita DNS.)
Lura Mai watsa shiri mai wayo zai iya ƙunsar har zuwa haruffa 50. - Mataki 3 Zaɓi Ajiye.
Abin da za a yi na gaba
Lura
Idan ba a kunna uwar garken Haɗin haɗin kai da kyau don amfani da SMTP mai kaifin baki don sanarwar saƙo ba,
yana sanya saƙonnin sanarwar SMTP a cikin babban fayil ɗin badmail uwar garken Unity Connection SMTP
Saita Sanarwar Saƙon SMS
- Tare da ayyuka da bayanin da aka bayar ta mai ɗauka mara waya, mai bada sabis na saƙon hannu, Haɗin haɗin kai na iya amfani da ka'idar Short Message Peer-to-Peer (SMPP) don aika sanarwar saƙo a cikin Tsarin Sabis na Saƙo (SMS) zuwa wayoyin hannu da sauran su. Na'urori masu jituwa SMS lokacin da masu amfani suka karɓi sabbin saƙonni.
Ci gabatages Sama da Faɗin Saƙon SMTP
- Ci gabatage na amfani da SMS shine na'urar mai amfani sau da yawa tana karɓar sanarwar saƙo da sauri fiye da lokacin amfani da SMTP. Kuna iya saita Haɗin Unity ta yadda kowane saƙon sanarwar SMS ya maye gurbin na baya. Lura cewa wannan aikin maiyuwa baya samun goyan bayan duk masu bada sabis na hannu.
Iyakance Tsawon Saƙon SMS
Tsawon saƙon da aka karɓa don saƙon SMS ya bambanta dangane da mai bada sabis, saitin haruffan da aka yi amfani da shi don tsara rubutun saƙon, da takamaiman haruffan da aka yi amfani da su a cikin saƙon.
Abubuwan da ake samu sun haɗa da:
- Tsoffin haruffa (GSM 3.38), haruffa 7-bit
- IA5/ASCII, haruffa 7-bit
- Latin 1 (ISO-8859-1), haruffa 8-bit
- Jafananci (JIS), haruffan baiti da yawa
- Cyrillic (ISO-8859-5), haruffa 8-bit
- Latin/Ibrananci (ISO-8859-8), haruffa 8-bit
- Unicode (USC-2), haruffa 16-bit
- Yaren Koriya (KS C 5601), haruffan byte masu yawa
Don saitin haruffa 7-bit, matsakaicin haruffa 160 na iya shiga saƙon SMS; don saitin halayen 8-bit, iyaka shine haruffa 140; don saitin halayen 16-bit, iyaka shine haruffa 70; don saitin haruffa masu yawa-byte, iyaka yana tsakanin haruffa 70 zuwa 140, ya danganta da waɗanne haruffa ne ke yin rubutun saƙon. (Don saitin haruffa masu yawa, yawancin haruffa sune rago 16; wasu daga cikin mafi yawan haruffan su ne rago takwas.)
Lura Ba duk wayoyin hannu ba ne ke goyan bayan duk saitin halaye; mafi yawan goyan bayan GSM 3.38 tsoho haruffa.
La'akarin Farashi
Farashin saita sanarwar saƙon SMS(SMPP) ya dogara kai tsaye akan adadin sanarwar SMS waɗanda Haɗin Unity ke aikawa zuwa na'urorin masu amfani. Ƙarin sanarwar SMS yana nuna ƙarin farashi kamar yadda masu samar da sabis ke yawan cajin kowane saƙon SMS ko ƙungiyar saƙonnin da aka aika. Don rage farashi, zaku iya taƙaita sanarwar amfani da SMS ga ƙungiyar masu amfani ko sanar da masu amfani don iyakance adadin sanarwar saƙon da suke karɓa ta nau'in saƙo ko gaggawa. Don misaliampDon haka, masu amfani za su iya sakawa a cikin Mataimakin Saƙo cewa Haɗin Unity yana aika sanarwar saƙo kawai lokacin da sabbin saƙonnin murya na gaggawa suka zo.
Kunna Faɗin Saƙon SMS
- Mataki 1 Saita asusu tare da mai bada sabis na saƙon hannu wanda ke ba da saƙon SMS. Haɗin haɗin kai yana goyan bayan sigar SMPP 3.3 ko SMPP sigar 3.4.
- Mataki 2 Tattara bayanan da ake buƙata don ba da damar Haɗin haɗin kai don sadarwa tare da uwar garken SMPP a SMSC mai alaƙa da mai ba da sabis ɗin ku, kuma shigar da bayanin akan shafin Mai ba da sabis na SMPP. Duba Don Saita Mai Ba da SMPP.
- Mataki na 3 Lokacin da aka saita uwar garken haɗin haɗin kai a bayan bangon wuta, saita tashar TCP da uwar garken SMPP ke amfani da ita lokacin haɗa haɗin haɗin kai.
- Mataki 4 Kunna mai bada SMPP akan Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco. Dubi Sashen Saita Samar da SMPP.
- Mataki na 5 Sanya sanarwar saƙon SMS, saita na'urar sanarwar SMS don karɓar sanarwa don asusun mai amfani na gwaji.
Duba sashin Na'urorin Fadakarwa Masu Haɗawa
Kafa Mai Bayar da SMPP
- Mataki na 1 A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin gwiwar Cisco, faɗaɗa Saitunan Tsarin> Na ci gaba, sannan zaɓi Masu ba da SMPP.
- Mataki 2 A kan Binciken SMPP Masu ba da sabis, zaɓi Ƙara Sabo.
- Mataki na 3 Kunna sabon mai badawa kuma shigar da Suna, ID na tsarin da sunan mai watsa shiri na mai bayarwa kuma Ajiye. Don ƙarin bayani kan saituna, zaɓi Taimako > Wannan Shafi).
- Mataki 4 A kan Shirya SMPP Mai ba da sabis, shigar da Port, wanda shine lambar tashar tashar TCP da SMSC ke amfani da ita don sauraron haɗin da ke shigowa.
Lura Ya kamata lambar tashar ta kasance cikin kewayon>100 da <=99999.
Saita Sanarwar Saƙon HTML
- An jawo sanarwar HTML bisa saitunan na'urar sanarwar HTML kuma ana karɓa akan ingantaccen adireshin imel.
- Mai gudanarwa na iya ƙirƙira ko shirya abun ciki da tsari na sanarwar HTML ta amfani da samfuran sanarwa, masu canjin al'ada, da zane-zane na al'ada. Haɗin Unity yana aika sanarwar HTML zuwa sabar imel akan SMTP a cikin yanayin IPV4 kawai.
- Don haka, dole ne mai gudanarwa ya tabbatar da cewa an saita sanarwar HTML akan IPv4.
Masu amfani za su iya saita nau'ikan sanarwar HTML daban-daban:
- HTML sanarwar lokacin da aka karɓi sabon saƙon murya.
- Sanarwa HTML lokacin da aka karɓi sabon kiran da aka rasa.
- Sanarwa HTML lokacin da aka karɓi sabon saƙon murya tare da taƙaitaccen saƙon murya na baya-bayan nan.
- Sanarwa HTML lokacin da aka karɓi sabon kiran da aka rasa tare da taƙaitaccen saƙon murya na baya-bayan nan
- Sanarwa ta HTML a lokacin da aka saita mai ɗauke da taƙaitaccen saƙon murya na baya-bayan nan.
- An saita sanarwar HTML don interview mai kulawa zai ƙunshi abin da aka makala na amsar tambaya ta ƙarshe.
Samfuran Sanarwa
Samfurin sanarwar HTML ya haɗa da masu zuwa:
- Rubutun HTML kyauta.
- HTML tags, tallafin wanda ya dogara da abokin ciniki na imel wanda mai amfani ke amfani da shi.
- Canje-canje na Musamman da Zane-zane na Musamman.
- Abubuwan Hali don Saƙon Murya - MWI, Matsayin Saƙo azaman Gumaka a cikin samfurin HTML.
- Haɗin haɗi zuwa URI na waje ko URLs.
Samfuran Sanarwa na Tsohuwar
Tsoffin samfura don sanarwar saƙon HTML sune:
- Default_Actionable_Links_Only samfuri yana da HTML tags tare da hanyoyin haɗin da za a iya aiwatarwa ba tare da kowane hoto ba, zane na al'ada, ko abubuwan matsayi. Domin misaliampHar ila yau, masu gudanarwa za su iya saita samfuran HTML don haɗa da kai, ƙafa, tambura, hotuna, da hanyoyin haɗin kai zuwa Mini Web Akwati.saƙ.m-shig
- Samfurin Default_Dynamic_Icons yana da HTML tags tare da zane-zane na al'ada da abubuwan matsayi. Yana ba da damar Haɗin Unity don aika cikakkun bayanai na sabon saƙon murya mai ɗauke da hanyoyin haɗin kai tare da hoto da matsayin saƙo.
- Samfurin Default_Missed_Call yana ba Haɗin haɗin kai damar aika bayanan kiran da aka rasa ciki har da lokutan lokaciamp da bayanan mai aikawa.
- Default_Voice_Message_With_Summary samfuri yana ba da damar haɗin haɗin kai don aika sanarwa lokacin da aka karɓi sabon saƙon murya tare da taƙaitaccen saƙon murya na baya-bayan nan.
- Samfurin Default_Missed_Call_With_Summary yana ba Haɗin haɗin kai damar aika sanarwa lokacin da aka karɓi sabon kiran da aka rasa tare da taƙaitaccen saƙon murya na baya-bayan nan.
- Default_Scheduled_Summary yana ba Haɗin haɗin kai damar aika taƙaitaccen saƙon murya a ƙayyadadden lokaci(s) kullum.
- Samfuran Default_Guite_Notification yana ba da Haɗin haɗin kai don aika saƙonni lokacin da aka saita mai amfani tare da sabis na GSuite yana aikawa, amsawa, turawa, da aika rasidin karantawa/marasa bayarwa.
Mai gudanarwa na iya sanya samfurin sanarwa ga masu amfani ko zai iya ƙyale masu amfani su zaɓi samfuri. Amma masu amfani ba su da izini don ƙirƙira ko shirya samfuri. Samfurin da aka zaɓa zai iya zama tsoho ko samfuri na al'ada wanda mai gudanarwa ya ƙirƙira.
Lura
Amfani da hotuna, matsayin MWI, da matsayin saƙo ba wajibi bane. Koyaya, idan aka yi amfani da su, masu gudanarwa suna buƙatar tabbatar da cewa yin hoton lokacin amfani da HTML tags kuma APIs ɗin suna samun goyan bayan abokan cinikin imel ɗin su.
Saita Samfuran Sanarwa
Za a iya ƙirƙira samfuran sanarwa, gyara, da share waɗanda suka haɗa da abubuwa matsayi, abubuwan aiki, abubuwan da ba daidai ba, masu canjin al'ada, zane-zane na al'ada, da tarin tags.
- Mataki na 1 A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin gwiwar Cisco, faɗaɗa Samfura> Samfuran Fadakarwa kuma zaɓi Samfuran Fadakarwa.
Shafin Samfuran Fadakarwa na Bincike yana bayyana yana nuna jerin samfuran da aka saita a halin yanzu. - Mataki 2 Sanya samfurin sanarwa. (Don ƙarin bayani akan kowane filin, duba Taimako> Wannan Shafi)
- Don ƙara sabon samfurin sanarwa:
- a. Zaɓi Ƙara sabo kuma Sabon Samfurin Fadakarwa yana bayyana.
- b. Shigar da sunan Nuni da abun ciki na HTML.
- c. Zaɓi kuma kwafi matsayin da ake buƙata, aiki, da/ko abubuwan da ake buƙata daga ɓangaren hagu na filin HTML kuma liƙa abubuwan a gefen dama. Dubi tebur 14-1 don ƙarin bayani.
Bayanin Samfuran Sanarwa
Abubuwa | Bayani |
%MWI_STATUS% | Yana nuna hoton dangane da matsayin MWI. Ana nuna tsoffin hotuna kamar yadda aka ayyana a cikin sashin Hotunan Mai Matsala. Don saka abubuwan matsayi kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da
tag. |
%MESSAGE_STATUS% | Yana nuna matsayin saƙon azaman karantawa, karantawa, karantawa cikin gaggawa, karanta gaggawa, ko sharewa. Ana nuna tsoffin hotunan kamar yadda aka ayyana a cikin Gudanarwa Hotunan da za'a iya maye gurbinsu sashe.
Don saka abubuwan hali kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani datag. |
%LAUNCH_MINI_INBOX% | Ya ƙaddamar da Mini Connection Mini Web Akwati mai shiga. Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da Rubutuntag. |
%LAUNCH_WEB_INBOX% | Ya ƙaddamar da Web Akwatin saƙon shiga kawai akan kwamfuta.
Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani daWEB_INBOX%"> Rubututag. |
%MESSAGE_PLAY_MINI_INBOX% | Yana ƙaddamar da Mini Web Akwati mai shiga don takamaiman saƙo kuma yana kunna saƙon ta atomatik.
Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da Rubutun tag. |
%MESSAGE_DELETE% | Yana share saƙon muryar. Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da Rubutun tag. |
%MESSAGE_FORWARD% | Gabatar da wani saƙon murya ta musamman. Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da Rubutun
tag. |
%MESSAGE_REPLY% | Yana ƙaddamar da Mini Web Akwati mai saƙo mai ɗauke da taga Amsa zuwa Saƙo don amsa saƙon murya.Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da Rubutun tag. |
%MESSAGE_REPLY_ALL% | Yana ƙaddamar da Mini Web Akwatin saƙo mai shigowa tare da taga Amsa zuwa Saƙo. Filayen Zuwa da Jigo ana cika su ta atomatik tare da masu karɓa da yawa.
Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da Rubutun tag. |
%MESSAGE_MARKUNREAD% | Yana ƙaddamar da Mini Web Akwati mai shiga tare da yiwa saƙon alama a matsayin wanda ba a karantawa ba kuma yana ƙara ƙidayar saƙon da ba a karanta ba.Don saka wannan abu kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, zaku iya amfani da Rubutun
tag. |
Musamman Masu canji | Mai gudanarwa na iya adana ƙima a cikin nau'in rubutu da lambobi a cikin masu canji na al'ada. Don misaliampHar ila yau, mai gudanarwa na iya amfani da masu canji na al'ada don masu kai da ƙafafu. Don saka m kai tsaye a cikin samfurin sanarwa, kamar yadda mai gudanarwa ya kayyade a ƙarƙashin Samfura> Samfuran Fadakarwa> Shafin Canje-canje na Musamman, zaku iya amfani da %Var1%.
Don ƙarin bayani kan masu canjin al'ada, duba the Haɓaka Canje-canje na Musamman sashe. |
Al'ada Graphics | Mai gudanarwa na iya amfani da zane-zane na al'ada don ƙara tambura, hotuna, a cikin samfurin HTML. Hakanan za'a iya amfani da hotunan don ayyana Tsarin Samfurin tushen Hoto.Na misaliample - Duba Default_Dynamic_Icons.
Don saka hoto kai tsaye a cikin samfurin sanarwa kamar yadda mai gudanarwa ya ƙayyade a ƙarƙashin Samfuran > Samfuran Sanarwa > Shafi na Hotuna na Musamman, zaku iya amfani da tag.Don ƙarin bayani kan al'ada graphics, duba da Yana daidaita Zane-zane na Musamman sashe. |
%CALLER_ID% | Yana nuna sunan laƙabin mai kiran wanda ya karɓi saƙon murya. |
%SENDER_ALIAS% | Nuna sunan laƙabin mai aikawa wanda ya jefar da saƙon murya. |
% RECEIVER_ALIAS% | Yana nuna sunan laƙabin mai karɓar wanda ya karɓi saƙon murya. |
%TIMEAMP% | Nuna lokacin da aka karɓi saƙon murya gwargwadon yankin lokaci na mai karɓa. |
%NEW_MESSAGE_COUNT% | Nuna jimillar sabbin saƙonni. |
% SUBJECT% | Nuna batun saƙon. |
%MISSED_CALL% | Yana nuna bayanan da suka danganci kiran da aka rasa. |
Nuna taƙaitaccen saƙonni. |
Lura
- Mai gudanarwa na iya loda sabon hoto ta hanyar zaɓin hotuna masu maye gurbin gudanarwa don %MWI_STATUS%, %MESSAGE_STATUS%. Don ƙarin bayani koma zuwa Hotunan Maye gurbin Gudanarwa.
- Idan %MESSAGE_STATUS% tag an rufe shi a cikin tarin VOICE_MESSAGE_SUMMARY tags, matsayi tag yana nuna matsayin saƙon murya a lokacin da aka aika imel ɗin sanarwa. Idan yanayin saƙon ya canza daga baya, ba zai yi tunani a cikin taƙaitaccen abun ciki na imel ɗin sanarwar ba. Duk da haka, idan da tag ana amfani da shi wajen taƙaitawa tags, yana nuna halin yanzu na saƙon.
- d. Zaɓi Tabbatarwa bayan ƙirƙira ko sabunta shafin samfurin sanarwa don tabbatar da abun cikin HTML.
Lura
Samfurin sanarwar ba ya samun ceto idan an dawo da kowane kuskure a cikin ingantaccen HTML. Dole ne ku cire kuskure(s) da aka dawo da su ta ingantacciyar hanya kafin adana samfurin sanarwar. Duk da haka, ana iya ajiye samfurin HTML tare da gargaɗi cikin nasara. - e. Zaɓi Ajiye.
- f. Hakanan zaka iya preview samfurin ta zaɓi Preview. The Preview zaɓi yana nuna view kamar yadda mai binciken ku na asali yake, duk da haka, nunin na iya bambanta akan abokan cinikin imel daban-daban.
- d. Zaɓi Tabbatarwa bayan ƙirƙira ko sabunta shafin samfurin sanarwa don tabbatar da abun cikin HTML.
Don gyara samfurin sanarwa:
- A shafin Samfuran Fadakarwa, zaɓi samfuri wanda kuke son gyarawa.
- Akan Samfuran Sanarwa na Gyara shafi, canza saitunan, kamar yadda ya dace.
- Zaɓi Tabbatarwa don tabbatar da abun cikin HTML kuma Ajiye.
Don share samfurin sanarwa:
- A shafin Samfuran Fadakarwa, duba akwatin rajistan kusa da sunan nuni na samfurin sanarwar da kake son sharewa.
- Zaɓi Share Zaɓi kuma Ok don tabbatar da gogewa.
Lura
Idan an sanya samfuri zuwa na'urar sanarwar HTML, to ba za ku iya share samfur ɗin ba sai an cire duk ƙungiyoyin da ke da samfur ɗin.
Musamman Masu canji
Ana iya amfani da masu canjin al'ada don ayyana gutsure HTML da aka saba amfani da su kamar, sunan kamfani, adireshin, web adireshin
Haɓaka Canje-canje na Musamman
Mataki na 1 A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco, faɗaɗa Samfura> Samfuran Fadakarwa kuma zaɓi Canje-canje na Musamman.
Shafin Bincike Custom Canje-canje ya bayyana.
Mataki na 2 Sanya canjin al'ada. (Don ƙarin bayani akan kowane filin, duba Taimako> Wannan Shafi)
Don ƙara canjin al'ada:
a. Zaɓi Ƙara Sabo kuma Sabon Shafin Canje-canje na Custom ya bayyana.
b. Shigar da ƙimar filayen da ake buƙata kuma zaɓi Ajiye.
Lura
Hakanan zaka iya ƙara sabbin masu canji na al'ada a cikin samfuran sanarwar. Don ƙarin bayani, duba sashin Samfuran Fadakarwa.
Don gyara canjin al'ada:
a. A shafin Bincike Custom Variables, zaɓi canjin al'ada wanda kake son gyarawa.
b. A kan Edit Custom Variables shafi na, shigar da ƙimar filayen da ake buƙata kuma zaɓi Ajiye.
Don share canjin al'ada:
a. A shafin Bincike Custom Canje-canje, duba akwatin rajistan kusa da sunan nuni na canjin al'ada wanda kake son sharewa.
b. Zaɓi Share Zaɓi kuma Ok don tabbatar da gogewa.
Lura
Idan samfurin sanarwa yana amfani da madaidaicin al'ada wanda aka goge, to ana nuna mai canjin a cikin sanarwar maimakon ƙimar sa.
Al'ada Graphics
- Za a iya amfani da zane-zane na al'ada don saka zane-zane na kamfanin a cikin sanarwa ciki har da tambura da hotunan samfur.
- Lura Ba za ku iya ƙirƙirar hotuna na al'ada fiye da 20 ba.
- Tsoffin zane-zane na al'ada sune DEFAULT_BOTTOM da DEFAULT_TOP. Ba za ku iya shirya ko share tsoffin zane-zane na al'ada ba.
- Nunin zane-zane na al'ada a cikin abokan cinikin imel lokacin da aka daidaita su daidai kuma suna da ikon nuna zane-zane.
Lura
Don ƙarin bayani koma zuwa “Haɗin haɗin kan Cisco don Sanarwa na tushen HTML” ɓangaren Jagoran Mai amfani don Samun Saƙonnin Muryar Cisco Hadin kai a cikin Aikace-aikacen Imel, akwai a https://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/voice_ip_comm/connection/14/user/guide/email/b_14cucugemail.html.
Yana daidaita Zane-zane na Musamman
Mataki na 1
A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin gwiwar Cisco, faɗaɗa Samfura> Samfuran Sanarwa kuma zaɓi Zane-zane na Musamman. Shafin Bincike Custom Graphics ya bayyana.
Mataki na 2
Sanya zane na al'ada (Don ƙarin bayani akan kowane filin, duba Taimako> Wannan Shafi)
Don ƙara hoto na al'ada
- a. Zaɓi Ƙara Sabo kuma sabon shafin Zane na Al'ada ya bayyana.
- b. Shigar da ƙimar filayen da ake buƙata kuma zaɓi Ajiye.
Don shirya zane na al'ada
- a. A shafin Bincike Custom Graphics, zaɓi sunan nuni na zane na al'ada wanda kake son gyarawa.
- b. A kan Shirya Zane-zane na Musamman, shigar da ƙimar filayen da ake buƙata kuma zaɓi Ajiye.
Don share zane na al'ada:
- a. A shafin Bincike Custom Graphics, duba akwatin rajistan kusa da sunan nuni na zane-zane na al'ada da kuke son gogewa.
- b. Zaɓi Share Zaɓi kuma Ok don tabbatar da gogewa.
Lura
The file kada ya wuce 1 MB girman kuma dole ne ya zama na musamman a cikin sunansa da hotonsa. Ba za ku iya sake loda hoto iri ɗaya ba.
Hotunan Matsalolin Gudanarwa
Mai gudanarwa na iya maye gurbin tsoffin hotuna don abubuwa masu zuwa:
- An share_saƙon
- MWI_KASHE
- MWI_ON
- Karanta_sako
- Karanta_saƙon_ gaggawa
- Saƙon da ba a karanta ba
Ba a karanta_saƙon_ gaggawa ba
Kuna iya mayar da hotuna zuwa abubuwan da ba a gama ba ta amfani da maɓallin Mayar da ke akwai a shafin Hotunan Neman Maye gurbin. Ba za ku iya ƙara ko share kowane hoto a cikin tsoffin lissafin ba.
Gyara Hoton Mai Sauya Mai Gudanarwa
- Mataki na 1 A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco, faɗaɗa Samfura> Samfuran Fadakarwa kuma zaɓi Hoton Gudanarwa Mai Sauyawa.
- Mataki na 2 A shafin Hoton da za a maye gurbinsa, zaɓi sunan nuni na hoton da kake son gyarawa.
- Mataki na 3 A kan Shirya Maɓallin Hoto, canza saitunan, kamar yadda ya dace. (Don bayanin filin, duba Taimako> Wannan Shafi).
Ba a yarda ka gyara filin Sunan Nuni ba. Ana amfani da hotunan da za a iya maye gurbinsu a cikin samfuran sanarwa don abubuwan matsayi tags, don misaliample, %MWI_STATUS% da %MESSAGE_STATUS% suna nuna matsayin MWI da matsayin saƙon saƙon murya. - Mataki 4 Zaɓi Ajiye bayan amfani da saitunan.
Haɓaka Sanarwa na tushen HTML
- Ana iya saita Haɗin haɗin kai don aika sanarwar saƙo ta hanyar samfuri na HTML zuwa adireshin imel. Za a iya zaɓar samfuran tushen HTML kuma mai gudanarwa na iya amfani da shi don ba da damar sanarwar HTML don na'ura.
- Don samun sanarwar HTML daidai gwargwadon samfurin da mai gudanarwa ya ayyana, abokin ciniki na imel ɗin mai amfani dole ne ya goyi bayan nunin hotuna da gumaka. Don ƙarin bayani kan ko abokin cinikin imel ɗin ku yana goyan bayan nunin hotuna da gumaka, koma zuwa takaddun mai bada sabis na imel ɗin ku.
- Ana tallafawa sanarwar HTML tare da abokan cinikin imel masu zuwa:
- Microsoft Outlook 2010
- Microsoft Outlook 2013
- Microsoft Outlook 2016
- IBM Lotus Notes
- Gmail (Web tushen samun dama kawai)
Yana Haɓaka Ingantattun Yanayin da Mara Inganci
Idan mai gudanarwa ya ƙirƙiri samfuri wanda ya haɗa da hotuna, gumaka, ko abubuwan matsayi, to yanayin tabbatarwa yana tabbatar da cewa mai amfani ya tabbatar da shaidar Haɗin haɗin kai kafin a nuna hotuna a cikin sanarwar imel.
Yanayin rashin tabbatarwa baya buƙatar mai amfani don neman takaddun shaida kuma ana nuna hotuna ko gumaka da aka haɗa ba tare da tantancewa a cikin sanarwar imel ba.
Ta hanyar tsoho, an saita tsarin don yanayin tabbatarwa. Mai gudanarwa na iya saita saitunan ta hanyar Gudanarwar Haɗin Haɗin kai ta Cisco.
- Mataki na 1 A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco, zaɓi Saitunan Tsari> Tsarin Gabaɗaya.
- Mataki na 2 A kan Shirya Gabaɗaya Kanfigareshan shafi, zaɓi Zaɓin Ingancin Graphics don sanarwar HTML don kunna yanayin tantancewa da Ajiye.
Saita Haɗin Haɗin kai don Aika Saƙon Murya azaman Haɗe-haɗe tare da Faɗin HTML
Tare da Haɗin Haɗin kai 10.0(1) ko daga baya saki, mai gudanarwa na iya saita Haɗin Unity don aika saƙon murya azaman abin da aka makala a cikin sanarwar HTML ga mai amfani. Tare da hanyar haɗin yanar gizo don samun dama ga Unity Connection Mini Web Akwati mai shiga ta hanyar imel ɗin sanarwar HTML, mai amfani zai iya samun dama ga abin da aka makala saƙon murya a cikin tsarin .wav wanda za a iya kunna akan PC ko wayar hannu ta amfani da kowane ɗan wasa. Kafin sigar 10.0(1), mai amfani na ƙarshe ya karɓi hanyar haɗi kawai a cikin sanarwar HTML don samun damar Unity Connection Mini Web Akwati mai shiga kuma sauraron saƙon murya ta Mini Web Akwatin saƙon shiga kawai. Idan ana aika saƙonnin da aka tura, ana aika abin da aka makala don sabon saƙon murya kawai. Ba za a iya aika amintattun saƙon murya na sirri da na sirri azaman abin haɗe-haɗe ba.
Lura
Ana tallafawa abokan ciniki na hannu don samun damar saƙonnin murya daga na'urorin hannu:
- iPhone 4 da sama
- Android
Saita Haɗin Haɗin kai don Aika Saƙon Murya azaman Haɗe-haɗe
TAKAITACCEN MATAKAN
1. A Cisco Unity Connection Administration, fadada Advanced kuma zaɓi Saƙo.
2. A shafin Kanfigareshan Saƙo, zaɓi Bada saƙon murya azaman haɗe-haɗe zuwa sanarwar sanarwar HTML don aika saƙon murya azaman abin haɗe-haɗe da Ajiye.
BAYANIN MATAKI
Umurni or Aiki | Manufar | |
Mataki na 1 | A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco, faɗaɗa Babba kuma zaɓi Saƙo. | |
Mataki na 2 | A shafin Kanfigareshan Saƙo, zaɓi Bada saƙon murya azaman haɗe-haɗe zuwa sanarwar sanarwar HTML don aika saƙon muryar azaman abin haɗe-haɗe da Ajiye. |
Saita Girman Saƙonnin Muryar da Aka Aika azaman Haɗe-haɗe
An saita Haɗin Unity don aika saƙon murya azaman abin da aka makala har zuwa 2048KB tare da sanarwar HTML. Mai gudanarwa na iya saita girman saƙon muryar ta amfani da Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco.
- Mataki 1 A cikin Gudanarwar Haɗin haɗin kai na Cisco, faɗaɗa Na ci gaba kuma zaɓi Saƙo.
- Mataki na 2 A shafin Kanfigareshan Saƙo, shigar da girman saƙon murya a madaidaicin girman saƙon murya azaman abin da aka makala zuwa.
Akwatin rubutu na HTML (KB). - Mataki 3 Zaɓi Ajiye. Ya kamata ku sake kunna sabis ɗin Sanarwa na Haɗin don canje-canje suyi tasiri.
Tsarin Layin Jigon Fadakarwa
Tsarin layin jigo na sanarwa siffa ce da ke ba ku damar daidaita layin jigo na imel ɗin sanarwa.
Za a iya daidaita layin jigo na nau'ikan sanarwar masu zuwa:
- Faɗin Saƙo: Wannan ya haɗa da sanarwar imel waɗanda aka aika zuwa masu amfani da haɗin haɗin kai don sabbin saƙonnin murya.
- Fadakarwar Kira da aka rasa: Wannan ya haɗa da sanarwar imel don kiran da aka rasa.
- Fadakarwa Taƙaitaccen Tsara: Wannan ya haɗa da sanarwar imel da aka aika a lokacin da aka tsara.
- Za a iya keɓance layin jigo don Faɗin Saƙo don Duk Saƙonnin Murya kawai. Don wasu abubuwan da suka faru, kamar Saƙonnin Aika, Saƙonnin Fax, Kalanda
- Alƙawura, da Taro na Kalanda, ana amfani da batun da aka samar. Lura
Ma'auni Lines
Teburin da ke ƙasa yana bayyana sigogi waɗanda za a iya ƙayyade a cikin layin jigo na imel ɗin sanarwa. Bayanin Ma'auni Tsarin Tsarin Layi
%CALLERID%
(Lokacin da Ba a sani ba) |
Shigar da rubutu don amfani da shi a cikin layin magana lokacin da ba'a san ID na mai kiran wanda ya aika saƙo ba.
• Lokacin da aka yi amfani da ma'aunin %CALLERID% a tsarin layin batu, ana maye gurbinsa ta atomatik da ID na mai kiran ANI na mai aikawa da saƙon. • Idan ba a samun ID na mai kiran ANI kuma mai aikawa shine mai amfani da haɗin kai, ana amfani da babban tsawo na mai kiran. Idan babu lambar kiran waya ta ANI kuma mai aikawa ba mai amfani da haɗin kai ba ne, rubutun da ka shigar a cikin wannan filin za a saka shi cikin layin maudu'in.ampto, idan kun shigar da 'Unknown Caller ID' a cikin wannan filin, iri ɗaya yana bayyana akan allon.
Hakanan zaka iya barin wannan filin babu komai. |
% YAM%
(Lokacin da Ba a sani ba) |
Shigar da rubutun da za a yi amfani da shi a cikin layin magana lokacin da sunan nuni da sunan mai kiran ANI na mai aikawa da saƙon ba a san shi ba.
• Lokacin da mai kiran waje ya aiko da saƙon murya kuma ana amfani da sigar % NAME% a cikin tsarin layin sanarwar, za a maye gurbinsa ta atomatik da sunan mai kiran saƙon ANI. Idan sunan mai kiran ANI ba ya samuwa. Haɗin haɗin kai yana saka ƙimar da aka ƙayyade a cikin filin % NAME% (Lokacin da Ba a sani ba). • Lokacin da mai amfani da Unity Connection ya aika saƙon murya kuma ana amfani da sigar % NAME% a cikin tsarin layi na sanarwar, ana maye gurbinsa ta atomatik tare da nuni Sunan wanda ya aiko da saƙon. Idan sunan nuni baya samuwa, Haɗin haɗin kai. saka sunan mai kiran ANI. Idan babu sunan mai kiran ANI, ana amfani da adireshin SMTP na mai amfani da haɗin kai. |
%U% | Shigar da rubutun da za a yi amfani da shi a cikin layukan magana lokacin da aka yi alama da saƙon azaman gaggawa.
Lokacin da aka yi amfani da ma'aunin %U% a cikin layin jigo, ana musanya shi ta atomatik da rubutun da kuka shigar a cikin wannan filin idan an yi alamar saƙon a matsayin gaggawa. Idan saƙon ba na gaggawa ba ne, an bar wannan sigar. |
%P% | Shigar da rubutun da za a yi amfani da shi a cikin layukan magana lokacin da aka yiwa alamar saƙo a matsayin Mai zaman kansa.
Lokacin da aka yi amfani da ma'aunin % P% a cikin layin jigo, ana maye gurbinsa ta atomatik da rubutun da kuka shigar a cikin wannan filin idan an sanya alamar saƙon a matsayin na sirri. Idan saƙon ba na sirri bane, an bar wannan sigar. |
%S% | Shigar da rubutun da za a yi amfani da shi a cikin layukan magana lokacin da aka yi alama saƙo a matsayin amintaccen saƙo.
Lokacin da aka yi amfani da ma'aunin % S% a cikin layin jigo, ana musanya shi ta atomatik da rubutun da ka shigar a cikin wannan filin idan an sanya alamar saƙon amintacce. Idan saƙon ba amintaccen saƙo bane, an bar wannan sigar. |
%D% | Shigar da rubutun da za a yi amfani da shi a cikin layukan magana lokacin da aka yi alama saƙon azaman saƙon aikawa.
Lokacin da aka yi amfani da ma'aunin %D% a cikin layin jigo, ana maye gurbinsa ta atomatik da rubutun da ka shigar a cikin wannan filin idan an sanya saƙon a matsayin saƙon aikawa. Idan saƙon ba saƙon aika ba ne, an bar wannan sigar. |
%TIMEAMP% | Lokacin %TIMESTAMPAna amfani da siga % a cikin tsarin layin jigo na sanarwar Saƙon ko Faɗin da aka rasa, ƙimar sa shine lokacin isar da saƙon wanda aka aiko da sanarwar kamar yankin lokacin mai karɓa.
Lokacin %TIMESTAMPAna amfani da siga % a cikin layin jigo na Sanarwa Takaitacciyar Sanarwa, sannan ƙimar sa shine lokacin da aka tsara sanarwar. |
Tsarin Layin Magana Examples
Kanfigareshan Tsarin Layin Magana
Ya kamata ku yi la'akari da waɗannan yayin da kuke bayyana tsarin layin jigo:
- Dole ne ku haɗa da % kafin da bayan siga.
- Kuna iya ayyana tsarin layin jigo daban don kowane harshe da aka shigar akan tsarin.
- Lokacin da ba a fayyace tsarin layin jigo don yaren da aka fi so na mai amfani ba, ana amfani da ma'anar tsarin tsarin jigo don tsohowar harshe maimakon tsarin.
- Mataki 1 A cikin Cisco Unity Connection Administration page, faɗaɗa Saitunan Tsari> Tsarin Layi na Jigo.
- Mataki na 2 A kan Shirya Tsarin Layi na Magana, zaɓi Fadakarwa daga Zaɓi Nau'in Saƙon ƙasa don zaɓar nau'in saƙon da ake buƙata.
- Mataki na 3 Zaɓi yaren da ya dace daga Zaɓin Menu na saukar da Harshe.
- Mataki na 4 Shigar da rubutu da sigogi a cikin Filayen Tsarin Layi, kamar yadda ya dace. (Don ƙarin bayani akan kowane siga, duba Taimako> Wannan Shafi).
- Mataki 5 Shigar da rubutu a cikin filin Ma'anar Ma'anar Ma'anar, kamar yadda ya dace.
- Mataki 6 Zaɓi Ajiye.
- Mataki na 7 Maimaita Mataki na 2 zuwa Mataki na 5 kamar yadda ake buƙata don sauran harsuna.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Fadakarwa Haɗin Haɗin CISCO [pdf] Jagorar mai amfani Fadakarwa Haɗin Haɗin Kai, Faɗin Haɗin, Fadakarwa |