Alamar EMERSON3HRT04 Module ɗin fitarwa na HART
Jagoran Shigarwa

EMERSON 3HRT04 Module ɗin shigarwar HART

Don Lambobin Sashe:

  • 3HRT04
  • 3HTSG4

La'akarin Tsaron Na'ura

  • Karanta waɗannan Umarnin
    Kafin aiki da na'urar, karanta waɗannan umarnin a hankali kuma ku fahimci tasirin lafiyar su. A wasu yanayi, yin amfani da wannan na'urar ba daidai ba na iya haifar da lalacewa ko rauni. Ajiye wannan littafin a wuri mai dacewa don tunani a gaba.
    Lura cewa waɗannan umarnin bazai rufe duk cikakkun bayanai ko bambancin kayan aiki ba ko rufe kowane yanayi mai yuwuwa game da shigarwa, aiki, ko kiyayewa. Ya kamata matsalolin da ba a rufe su sosai a cikin rubutu ba, tuntuɓi Tallafin Abokin Ciniki don ƙarin bayani nan da nan?
  • Kare Hanyoyin Aiki
    Rashin gazawar wannan na'urar - saboda kowane dalili - na iya barin tsarin aiki ba tare da kariyar da ta dace ba kuma zai iya haifar da yuwuwar lalacewar dukiya ko rauni ga mutane. Don kare kariya daga wannan, ya kamata ku sakeview buƙatar ƙarin kayan aikin ajiya ko samar da madadin hanyar kariya (kamar na'urorin ƙararrawa, ƙayyadaddun fitarwa, bawuloli masu aminci, bawul ɗin taimako, rufewar gaggawa, na'urorin gaggawa, da sauransu). Tuntuɓi Maganin Automation Nesa don ƙarin bayani.
  • Kayan Aikin Komawa
    Idan kana buƙatar mayar da kowane kayan aiki zuwa Maganganun Automation Nesa, alhakinka ne don tabbatar da cewa an tsaftace kayan zuwa matakan tsaro, kamar yadda aka ayyana da/ko ƙaddara ta zartarwa ta tarayya, jiha, da/ko dokokin gida ko lambobi. Har ila yau, kun yarda da ƙaddamar da Maganganun Automation Nesa da kuma riƙe Maganin Automation Nesa mara lahani daga kowane alhaki ko lalacewa wanda Maganin Automation Nesa zai iya jawowa ko wahala saboda gazawar ku don tabbatar da tsabtar na'urar.
  • Kayan aikin ƙasa
    Ƙarfe na ƙasa da fallasa sassan ƙarfe na kayan lantarki daidai da ƙa'idodi da ƙa'idodi na OSHA kamar yadda aka kayyade a Tsarin Tsare Tsare don Tsarin Lantarki, 29 CFR, Sashe na 1910, Sashin S, kwanan wata: Afrilu 16, 1981 (Hukunce-hukuncen OSHA sun yarda da National Electrical Code). Dole ne ku kuma ƙasa na'urorin inji ko na huhu waɗanda suka haɗa da na'urorin da ake sarrafa wutar lantarki kamar fitilu, maɓalli, relays, ƙararrawa, ko tuƙi.
    Muhimmi: Yin biyayya da ka'idoji da ƙa'idodin hukumomin da ke da ikon yin aiki yana da mahimmanci don tabbatar da amincin ma'aikata. Sharuɗɗa da shawarwari a cikin wannan jagorar an yi niyya ne don saduwa ko wuce ƙa'idodi da ƙa'idodi.
    Idan bambance-bambance sun faru tsakanin wannan littafin da ka'idoji da ka'idojin hukumomin da ke da iko, waɗancan ka'idoji da ƙa'idodi dole ne su ɗauki fifiko.
  • Kariya daga Electrostatic Discharge (ESD)
    Wannan na'urar tana ƙunshe da mahimman abubuwan lantarki waɗanda suka lalace ta hanyar fallasa zuwa vol na ESDtage. Dangane da girma da tsawon lokacin ESD, zai iya haifar da aiki mara kyau ko cikakkiyar gazawar kayan aiki. Tabbatar cewa kuna kulawa da kuma sarrafa abubuwan da ke da hankali na ESD.

Horon Tsarin

Ƙwararren ma'aikata yana da mahimmanci ga nasarar aikin ku. Sanin yadda ake shigar daidai, daidaitawa, shirye-shirye, daidaitawa, da warware matsalar kayan aikin Emerson ɗinku yana ba injiniyoyinku da ƙwararrun ku ƙwarewa da kwarin gwiwa don haɓaka saka hannun jari. Maganin Automation Nesa yana ba da hanyoyi daban-daban don ma'aikatan ku don samun mahimman ƙwarewar tsarin. ƙwararrun ƙwararrun malamanmu na cikakken lokaci na iya gudanar da horon aji a yawancin ofisoshin haɗin gwiwarmu, a rukunin yanar gizon ku, ko ma a ofishin Emerson na yankin ku. Hakanan zaka iya samun horo mai inganci iri ɗaya ta hanyar raye-rayen Emerson Virtual Classroom da kuma adana kuɗin tafiya. Don cikakken jadawalin mu da ƙarin bayani, tuntuɓi Sashen Horar da Magance Automation Nesa a 800-338-8158 ko kuma imel ɗin mu a ilimi@emerson.com.

Ethernet Haɗuwa

An yi nufin amfani da wannan na'urar ta atomatik a cibiyar sadarwar Ethernet wacce ba ta da damar jama'a. Ba a ba da shawarar haɗa wannan na'urar a cikin hanyar sadarwa ta tushen Ethernet mai isa ga jama'a ba.

HART® Input/Fitarwa Tashoshi (3HRT04/3HTSG4)

FB3000 RTU tana goyan bayan tsarin HART® (Highway Addressable Remote Transducer) tare da tashoshi huɗu (4). Wannan yana ba da damar FB3000 don sadarwa tare da na'urorin HART na waje kamar masu watsawa.

HADARI
Tabbatar cewa RTU tana cikin yanki mara haɗari. Kada a taɓa buɗe shingen a wuri mai haɗari.

HADARI
HAZARAR FASHEWA: Tabbatar cewa yankin da kuke yin wannan aikin ba shi da haɗari.
Yin wannan aiki a wuri mai haɗari na iya haifar da fashewa.

Saka 3HRT04 module a cikin kowane ramin chassis na tushe banda Ramin 1 kuma saka madaidaicin tsarin 3HTSG4 a ƙasansa.

Lura: Tsarin 3HRT04 yana buƙatar chassis na Bita H ko sabo.
Ba za a iya amfani da samfuran 3HRT04/3HTSG4 a cikin tsawaita chassis ba.
Kuna iya saita tashoshi don yin aiki tare-to-point a cikin yanayin da yake sadarwa da na'urar HART guda ɗaya. A madadin haka, zaku iya saita tashar don aiki mai yawa wanda yake sadarwa tare da na'urorin HART har guda biyar (5) a layi daya.

Halayen HART 

Nau'in  An Tallafi Lambar Halaye 
tashar HART 1 zu4 Ana iya saita tashar HART guda ɗaya a cikin FBxConnect azaman shigarwa ko fitarwa, amma ba duka ba.
Shigarwar HART tana goyan bayan ko dai aya-zuwa-maki ko yanayin ɗigo-dimbin yawa. a cikin Multi-drop yanayin,
babu fitowar siginar analog da ke akwai.

Cire/Maye gurbin Module na 3HRT04

HADARI
Tabbatar cewa RTU tana cikin yanki mara haɗari. Kada a taɓa buɗe shingen a wuri mai haɗari.

HADARI
HAZARAR FASHEWA:
Tabbatar cewa yankin da kuke yin wannan aikin ba shi da haɗari.
Yin wannan aiki a wuri mai haɗari na iya haifar da fashewa.

Bayanan kula:

  • Kuna iya/cire ko maye gurbin kowane I/O module ba tare da cire wuta ba.
  • Idan kun maye gurbin tsarin 3HRT04 tare da wani nau'in 3HRT04, yayin shigar da sabon tsarin yana amfani da tsarin tsarin 3HRT04 wanda ya maye gurbinsa.
  • Idan maye gurbin wani nau'in nau'i na daban, ga misaliampmaye gurbin 3MIX12 tare da 3HRT04, idan an saka za ku ga rashin daidaituwa a FBxConnect. Kuna buƙatar sake fasalin tsarin a cikin FBxConnect azaman sabon nau'in module.
  • Idan kana da ramin fanko wanda ba a bayyana ma'anarsa ba, idan aka shigar da sabon tsarin yana ɗaukar gazawar masana'anta kuma dole ne ka saita shi a cikin FBxConnect.
    1. Matsa alamar lemu a sama da kasa na 3HRT04 module don sakin tsarin kuma zame shi kai tsaye daga cikin ramin.
    2. Danna sabon tsarin maye gurbin a cikin ramin har sai ya zauna daidai.

Cire/Maye gurbin Module na 3HTSG4 

HADARI
Tabbatar cewa RTU tana cikin yanki mara haɗari. Kada a taɓa buɗe shingen a wuri mai haɗari.

HADARI
HAZARAR FASHEWA: Tabbatar cewa yankin da kuke yin wannan aikin ba shi da haɗari.
Yin wannan aiki a wuri mai haɗari na iya haifar da fashewa.

  1. Idan kuna maye gurbin tsarin halin mutum wanda aka riga an haɗa shi da nau'in nau'in halayen mutum ɗaya, kuma idan babu laifi tare da toshewar tashar, bar wiring ɗin da aka haɗa zuwa toshewar tashar, sannan cire haɗin tashar tashar daga tsarin halayen mutum ta hanyar girgiza ta a hankali. toshe tasha daga gefe zuwa gefe har sai ya fito. Sabanin haka, idan akwai kuskure tare da toshe tashar tashar, sanya alamar wayoyi suna shigowa don ku iya canja wurin wayoyi zuwa madaidaitan wurare akan sabon toshewar tashar. Don waya da sabon-modul, duba Wiring the Module.
    Cire Tushen Tasha Tare da Wayoyi Har yanzu Haɗe
    EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 1
  2. Yin amfani da ¼” screwdriver mai ramin rami, sassauta ƙugiya mai ɗaure ɗaurin ɗaurin kurkuku a saman ƙirar ƙirar mutum kuma zamewa tsarin kai tsaye daga cikin ramin.
    Cire Module Na Mutum
    EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 2
  3. Latsa sabon tsarin halin maye a cikin ramin har sai an zaunar da shi yadda ya kamata, sa'an nan kuma ƙara ƙuƙumi mai ɗaure ɗamara.
    Sauya Module Na Mutum
    EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 3
  4. Idan kun maye gurbin tsarin halin mutum mai wanzuwa tare da musanyawa iri ɗaya kuma kun sami damar sake amfani da tubalan tasha, sake haɗa toshewar tashar ta latsa shi cikin wuri; in ba haka ba, waya da sabon tasha block kamar yadda ake bukata.
    Sake haɗa Tushen Tasha 
    EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 4

Wayar da Module

HADARI
Tabbatar cewa RTU tana cikin yanki mara haɗari. Kada a taɓa buɗe shingen a wuri mai haɗari.
HADARI
HAZARAR FASHEWA: Tabbatar cewa yankin da kuke yin wannan aikin ba shi da haɗari.
Yin wannan aiki a wuri mai haɗari na iya haifar da fashewa.

Kuna iya yin waya da tashoshi na HART don nau'ikan aiki daban-daban.

Yanayin Nuna-zuwa-Point 

A cikin Yanayin Point-to-Point, hanyar haɗin HART tana ba da damar siginar yanayin analog na yanzu na 4-20mA da kuma siginar dijital ta HART da aka daidaita akansa. Dangane da na'urar HART da aka haɗa, zaku iya saita tashar azaman AI (wanda ke nufin an kunna resistor 250-ohm) ko AO (wanda ke nufin 250-ohm resistor ba shi da rauni).
Hoto na 1 yana nuna yadda ake waya da duk tashoshi huɗu na HART a yanayin nuni zuwa ga ma'ana. A wannan yanayin, kowace tashar HART tana sadarwa ne kawai zuwa na'urar HART guda ɗaya. Kuna zaɓar ko tashar da aka bayar tana aiki azaman shigarwa ko fitarwa a cikin FBxConnect. 24V na madauki na ciki na samar da wutar lantarki yana ba da ikon na'urorin HART.
Tsarin HART yana nutsar da halin yanzu kawai, ba zai iya samar da halin yanzu ba. A matsayin fitarwa, kowane tashoshi lokaci guda yana ba da fitarwar siginar analog na yanzu (jinkin halin yanzu kawai a 4-20 mA) da siginar HART da aka daidaita akansa.

EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 5

Yanayin-Drop 

A cikin Multi-Drop Mode, kawai HART dijital siginar (FSK - Frequency Shift Keying) yana nan kuma ba a ba da izinin siginar analog na yanzu na 4-20mA (ba a yarda AO ba). Kowace na'ura na iya tallafawa iyakar 4mA halin yanzu. Saboda matsakaicin ƙimar fitarwa (sink) na kowane tashar Module na 3HRT04 shine 20mA, kuma kowace na'ura tana iya zana 4mA, tashar HART a cikin yanayin multidrop tana tallafawa jimillar na'urorin HART 5. Tare da kowane na'urorin HART 5 da aka ba su izinin zana 4mA, jimlar igiyoyin ruwa shine 20mA - matsakaicin halin yanzu.
Hoto na 2 yana nuna yadda ake waya da tashar HART don yanayin saukowa da yawa. Yanayin digo da yawa yana goyan bayan abubuwan shigarwa kawai, ba za ku iya samun abubuwan fitarwa masu yawa ba.
Kuna iya yin waya da kowane tashoshi ta hanya ɗaya don ba da izinin na'urorin HART 20 (5 kowace tashoshi).

EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 11

Hoto na 3 yana nuna yadda ake waya da tashar HART don na'urorin da ba sa amfani da wutar lantarki amma suna samun wuta daga waje.

EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 6

HD HART Na'urar
P External 24V Wutar Lantarki

Yanayin Shigar Analog (An kashe Sadarwar HART)

Idan kuna da tashar HART da ba a yi amfani da ita ba, zaku iya amfani da ita azaman shigarwar analog 4-20mA (yanayin halin yanzu AI).
A cikin FBxConnect, dole ne ku kunna 250 Ohm Resistor Termination kuma saita yanayin HART Comm zuwa Naƙasasshe.
Hoto na 4 yana nuna biyu exampLes don haɗa tashar HART azaman shigarwar analog 4-20mA. A cikin wannan adadi, mai watsa madaidaicin madauki na yanzu yana haɗi zuwa Channel 1 kuma mai watsa madauki na madauki na yanzu yana haɗi zuwa Channel 4.

EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 7

  1. Madauki Siginar Analog 4-20mA
  2. Mai fassara
  3. Tushen wutan lantarki
  4. Shigar da firikwensin
  5. Tushen ternalarfin Waje
  6. 3HSTG4 Module haɗin ƙasa na ciki (don bayani kawai; ba a bayyane ga mai amfani ba)

Yanayin Fitar Analog (An Kashe Sadarwar HART) 

Idan kuna da tashar HART da ba a yi amfani da ita ba, zaku iya amfani da ita azaman fitarwar analog na 4-20mA na nutsewa na yanzu.
A cikin FBxConnect, dole ne ku Kashe Resistor Termination na 250 Ohm kuma saita yanayin HART Comm zuwa Naƙasasshe.
Hoto na 5 yana nuna biyu exampLes don haɗa tashar HART azaman fitowar analog 4-20mA. A cikin adadi, mai karɓar madauki na yanzu yana haɗawa zuwa Channel 1 kuma mai karɓar madauki na madauki na 24VDC yana haɗi zuwa Channel 4.

EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 8

  1. Madauki Siginar Analog 4-20mA
  2. Mai fassara
  3. Direba
  4. Tushen wutan lantarki
  5. Mai Aiki
  6. 3HSTG4 Module haɗin ƙasa na ciki (don bayani kawai; ba a bayyane ga mai amfani ba)
  7. Tushen ternalarfin Waje

Kanfigareshan Software

Tuntuɓi FBxConnect taimakon kan layi don cikakkun bayanai. Abin da ke biyo baya ya ƙareview na matakai:

  1. Daga cikin Sanya shafin a cikin FBxConnect, danna Saitin I/O> HART.
    EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 9
  2. Zaɓi tashar HART da kuke son saitawa; akwai tashoshi na HART guda hudu a kowane module.
  3. Idan wannan tashar shigarwar analog ce, danna maɓallin Kanfigareshan don saita AI.
  4. Ƙayyade ko wannan na Farko ne ko Sakandare HART Master a cikin filin HART Master Type.
  5. Kunna Ƙarshe Resistor idan an buƙata.
  6. Zaɓi Yanayin HART Comm:
     Idan kuna da na'urar HART guda ɗaya akan tashar, zaɓi Point to Point
     Idan na'urori da yawa sun sauko da yawa akan tashar, zaɓi Multidrop kuma saka
    Yawan Na'urori.
  7. Danna Ajiye. Idan kun zaɓi Multidrop, menu na HART yana ƙirƙira maɓalli ga kowane ɗayan na'urorin.
  8. Danna maɓallin Na'ura don daidaita na'urar HART a wannan tashar.
    EMERSON 3HRT04 HART Abubuwan Fitar da Abubuwan Shiga - fig 10
  9. Zaɓi masu canjin da kuke son yin zabe daga na'urar, sannan danna Ajiye kuma Rufe allon.
    Idan wannan tashar tana amfani da digo-dimbin yawa, maimaita matakai 8 da 9 don kowace na'ura da ba a tsara su ba.

Don sabis na abokin ciniki da goyan bayan fasaha, ziyarci www.Emerson.com/SupportNet

Hedikwatar Duniya,
Arewacin Amurka, da Latin Amurka:
Emerson Automation Solutions
Maganin Automation Nesa
6005 Rogerdale Road
Houston, TX 77072 Amurka
T +1 281 879 2699 | F +1 281 988 4445
www.Emerson.com/RemoteAutomation

Turai:
Emerson Automation Solutions
Maganin Automation Nesa
Raka'a 1, Wurin Kasuwancin Ruwa
Dudley Road, Brierley Hill
Dudley DY5 1LX UK
T + 44 1384 487200

Gabas ta Tsakiya/Afirka:
Emerson Automation Solutions
Maganin Automation Nesa
Emerson FZE
Akwatin gidan waya 17033
Jebel Ali Free Zone – Kudu 2
Dubai UAE
T +971 4 8118100 | F +971 4 8865465

Asiya-Pacific:
Emerson Automation Solutions
Maganin Automation Nesa
1 Pandan Crescent
Singapore 128461
T +65 6777 8211| F +65 6777 0947

© 2021 Nesa Automation Solutions, sashin kasuwanci na Emerson Automation Solutions. An kiyaye duk haƙƙoƙi.

Wannan ɗaba'ar don dalilai ne na bayanai kawai. Duk da yake an yi kowane ƙoƙari don tabbatar da daidaito, ba za a karanta wannan ɗaba'ar don haɗa kowane garanti ko garanti, bayyana ko fayyace ba, gami da samfuran samfuran ko sabis da aka siffanta ko amfani ko amfaninsu.
Maganin Automation Remote (RAS) yana da haƙƙin gyara ko haɓaka ƙira ko ƙayyadaddun samfuran sa a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba. Duk tallace-tallace ana sarrafa su ta sharuɗɗa da sharuɗɗan RAS waɗanda ke samuwa akan buƙata. RAS ba ta karɓar alhakin ingantaccen zaɓi, amfani, ko kiyaye kowane samfur, wanda ya kasance tare da mai siye da/ko mai amfani kawai. Alamar EMERSON

Takardu / Albarkatu

EMERSON 3HRT04 Module ɗin shigarwar HART [pdf] Jagoran Shigarwa
3HRT04 Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na HART, 3HRT04.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *