Platform TQMLS1028A Bisa Layin Layerscape Dual Cortex
Bayanin samfur
Ƙayyadaddun bayanai
- Saukewa: TQMLS1028A
- Ranar: 08.07.2024
Umarnin Amfani da samfur
Bukatun Tsaro da Dokokin Kariya
Tabbatar da bin EMC, ESD, aminci na aiki, tsaro na sirri, tsaro na yanar gizo, amfani da aka yi niyya, sarrafa fitarwa, yarda da takunkumi, garanti, yanayin yanayi, da yanayin aiki.
Kare Muhalli
Bi ka'idodin RoHS, EuP, da California Proposition 65 don kare muhalli.
FAQ
- Menene mahimman buƙatun aminci don amfani da samfurin?
Maɓallin aminci na buƙatun sun haɗa da yarda da EMC, ESD, amincin aiki, tsaro na sirri, tsaro na intanet, da jagororin amfani da aka yi niyya. - Ta yaya zan iya tabbatar da kare muhalli yayin amfani da samfurin?
Don tabbatar da kariyar muhalli, tabbatar da bin ƙa'idodin RoHS, EuP, da California Proposition 65.
Saukewa: TQMLS1028A
Littafin mai amfani
TQMLS1028A UM 0102 08.07.2024
TARIHIN BAYA
Rev. | Kwanan wata | Suna | Pos. | Gyara |
0100 | 24.06.2020 | Petz | Buga na farko | |
0101 | 28.11.2020 | Petz | Duk Table 3 4.2.3 4.3.3 4.15.1, Hoto na 12 Tebur 13 5.3, Hoto na 18 da 19 |
Canje-canje marasa aiki Bayanan da aka ƙara Bayanin ƙarin bayani Bayanin RCW da aka fayyace Ƙara
Sigina "Secure Element" an ƙara 3D views cire |
0102 | 08.07.2024 | Petz / Kreuzer | Hoto 12 4.15.4 Tebur 13 Table 14, Table 15 7.4, 7.5, 7.6, 7.7, 8.5 |
Hoto da aka ƙara an gyara Typos
Voltage fil 37 gyara zuwa 1 V Adadin adiresoshin MAC da aka ƙara An ƙara babi |
GAME DA WANNAN MANHAJAR
Haƙƙin mallaka da kuɗin lasisi
An kare haƙƙin mallaka © 2024 ta TQ-Systems GmbH.
Ba za a iya kwafi, sake bugawa, fassara, canza ko rarraba wannan Littafin Mai amfani ba, gaba ɗaya ko wani yanki a cikin lantarki, na'ura mai karantawa, ko ta kowace hanya ba tare da rubutaccen izinin TQ-Systems GmbH ba.
Direbobi da abubuwan amfani ga abubuwan da aka yi amfani da su da kuma BIOS suna ƙarƙashin haƙƙin mallaka na masana'anta. Dole ne a kiyaye sharuddan lasisi na masana'anta.
TQ-Systems GmbH ne ke biyan kuɗaɗen lasisin bootloader kuma an haɗa su cikin farashi.
Ba a la'akari da kuɗin lasisi na tsarin aiki da aikace-aikace kuma dole ne a ƙididdige su / bayyana daban.
Alamomin kasuwanci masu rijista
TQ-Systems GmbH yana nufin bin haƙƙin mallaka na duk zane-zane da rubutun da aka yi amfani da su a cikin duk wallafe-wallafe, kuma yana ƙoƙarin yin amfani da zane da rubutu na asali ko mara lasisi.
Duk sunaye da alamun kasuwanci da aka ambata a cikin wannan Jagorar Mai amfani, gami da waɗanda wani ɓangare na uku ke kariya, sai dai in an ƙayyade in ba haka ba a rubuce, ana ƙarƙashin ƙayyadaddun dokokin haƙƙin mallaka na yanzu da dokokin mallakar mallakar mai rijista na yanzu ba tare da wani iyakancewa ba. Ya kamata mutum ya gama da cewa alamar da alamun kasuwanci suna da kariya ta wani ɓangare na uku.
Disclaimer
TQ-Systems GmbH baya bada garantin cewa bayanin da ke cikin wannan Jagorar Mai amfanin na zamani ne, daidai, cikakke ko na inganci. Haka kuma TQ-Systems GmbH ba ya ɗaukar garanti don ƙarin amfani da bayanin. Da'awar abin alhaki game da TQ-Systems GmbH, dangane da abubuwan da ba su da alaƙa da lalacewa da aka haifar, saboda amfani ko rashin amfani da bayanan da aka bayar a cikin wannan jagorar mai amfani, ko kuma saboda amfani da kuskure ko bayanan da bai cika ba, an keɓe, muddin kamar yadda babu tabbacin ganganci ko sakaci na TQ-Systems GmbH.
TQ-Systems GmbH a sarari yana tanadi haƙƙin canzawa ko ƙarawa cikin abubuwan da ke cikin wannan Jagorar Mai amfanin ko sassan sa ba tare da sanarwa ta musamman ba.
Muhimmiyar Sanarwa:
Kafin amfani da Starterkit MBLS1028A ko sassa na tsarin tsarin MBLS1028A, dole ne ku kimanta shi kuma ku tantance idan ya dace da aikace-aikacen da kuke so. Kuna ɗaukar duk haɗari da alhaki masu alaƙa da irin wannan amfani. TQ-Systems GmbH baya yin wani garanti gami da, amma ba'a iyakance shi ba, kowane garanti mai ma'ana na kasuwanci ko dacewa don wata manufa. Sai dai inda doka ta haramta, TQ-Systems GmbH ba za ta kasance abin dogaro ga kowane kaikaice, na musamman, na faruwa ba ko kuma asara ko lalacewa da ta taso daga amfani da Starterkit MBLS1028A ko tsarin da aka yi amfani da shi, ba tare da la'akari da ka'idar doka ba.
Tambari
TQ-Systems GmbH
Gut Delling, Mühlstraße 2
D-82229 Seefeld
- Tlambar: +49 8153 9308-0
- Fax: +49 8153 9308-4223
- Imel: Info@TO-Gungiya
- Web: Rukunin TQ
Nasihu akan aminci
Gudanar da samfur mara kyau ko kuskure zai iya rage tsawon rayuwarsa.
Alamomi da ƙa'idodin rubutu
Table 1: Sharuɗɗa da Yarjejeniya
Alama | Ma'ana |
![]() |
Wannan alamar tana wakiltar sarrafa na'urori masu auna electrostatic da / ko abubuwan haɗin gwiwa. Waɗannan abubuwan galibi suna lalacewa / lalata su ta hanyar watsa juzu'itage sama da kusan 50 V. Jikin ɗan adam yawanci yana fuskantar fiɗaɗɗen lantarki sama da kusan 3,000 V. |
![]() |
Wannan alamar tana nuna yiwuwar amfani da voltages sama da 24 V. Da fatan za a kula da ƙa'idodin doka masu dacewa dangane da wannan.
Rashin bin waɗannan ƙa'idodin na iya haifar da mummunar lalacewa ga lafiyar ku kuma yana haifar da lalacewa / lalata sashin. |
![]() |
Wannan alamar tana nuna yiwuwar tushen haɗari. Yin aiki da tsarin da aka bayyana zai iya haifar da yuwuwar lalacewa ga lafiyar ku da / ko haifar da lalacewa / lalata kayan da aka yi amfani da su. |
![]() |
Wannan alamar tana wakiltar mahimman bayanai ko fannoni don aiki tare da samfuran TQ. |
Umurni | Ana amfani da font mai tsayayyen faɗin don nuna umarni, abubuwan ciki, file sunaye, ko abubuwan menu. |
Gudanarwa da shawarwari na ESD
Gabaɗaya sarrafa samfuran ku na TQ
![]()
|
|
![]() |
Abubuwan lantarki na samfuran ku na TQ suna kula da fitarwar lantarki (ESD). Koyaushe sanya tufafin da ba su da kyau, yi amfani da kayan aikin aminci na ESD, kayan tattarawa da sauransu, kuma yi aiki da samfurin TQ ɗin ku a cikin yanayin aminci na ESD. Musamman lokacin da kuka kunna na'urori, canza saitunan jumper, ko haɗa wasu na'urori. |
Sunan sigina
Alamar zanta (#) a ƙarshen sunan siginar yana nuna sigina mara ƙarfi.
Exampda: SAKE SAKE#
Idan sigina na iya canzawa tsakanin ayyuka biyu kuma idan an lura da wannan a cikin sunan siginar, aikin mai ƙarancin aiki yana da alamar zanta kuma ana nunawa a ƙarshe.
Exampda: C/D#
Idan sigina tana da ayyuka da yawa, ana raba ayyukan mutum ɗaya ta hanyar slash lokacin da suke da mahimmanci ga wayoyi. Gane ayyukan mutum ɗaya yana bin ƙa'idodin da ke sama.
Exampda: WE2# / OE#
Ƙarin abubuwan da suka dace / ilimin da aka ɗauka
- Ƙayyadaddun bayanai da manual na modules da aka yi amfani da su:
Waɗannan takaddun sun bayyana sabis, ayyuka da halaye na musamman na ƙirar da aka yi amfani da su (ciki har da BIOS). - Ƙayyadaddun abubuwan da aka yi amfani da su:
Bayanan masana'anta na abubuwan da aka yi amfani da su, misaliampKatunan CompactFlash, yakamata a lura dasu. Suna ƙunshe da, idan an zartar, ƙarin bayani waɗanda dole ne a ɗauke su don aiki mai aminci da aminci.
Ana adana waɗannan takaddun a TQ-Systems GmbH. - Chip errata:
Hakki ne na mai amfani don tabbatar da duk errata da masana'anta na kowane bangare suka buga an lura dasu. Ya kamata a bi shawarar masana'anta. - Halayen software:
Ba za a iya bayar da garanti ba, ko ɗaukar alhakin kowane hali na software wanda ba zato ba tsammani saboda ƙarancin abubuwan haɗin gwiwa. - Kwarewar gabaɗaya:
Ana buƙatar ƙwararrun injiniyan lantarki / injiniyan kwamfuta don shigarwa da amfani da na'urar.
Ana buƙatar takaddun masu zuwa don cikakkiyar fahimtar abubuwan da ke ciki:
- Bayanan Bayani na MBLS1028A
- MBLS1028A
- Takardar bayanai:LS1028A
- Takardun U-Boot: www.denx.de/wiki/U-Boot/Documentation
- Takardun Yocto: www.yoctoproject.org/docs/
- TQ-Tallafawa Wiki: Taimako-Wiki TQMLS1028A
TAKAITACCEN BAYANI
Wannan Jagorar Mai Amfani yana bayyana kayan aikin TQMLS1028A bita 02xx, kuma yana nufin wasu saitunan software. Ana lura da bambance-bambance ga TQMLS1028A bita 01xx, idan an zartar.
Takamaiman TQMLS1028A ba lallai ba ne ya samar da duk fasalulluka da aka siffanta a cikin wannan Littafin Mai amfanin.
Wannan Jagorar Mai Amfani kuma baya maye gurbin NXP CPU Reference Manuals.
Bayanin da aka bayar a cikin wannan Littafin Mai amfani yana aiki ne kawai dangane da mai ɗaukar kaya wanda aka kera,
wanda aka riga aka shigar akan TQMLS1028A, da BSP da TQ-Systems GmbH ke bayarwa. Duba kuma babi na 6.
TQMLS1028A shine Minimodule na duniya wanda ya dogara da NXP Layerscape CPUs LS1028A / LS1018A / LS1027A / LS1017A. Waɗannan CPUs na Layerscape suna fasalta Single, ko Dual Cortex®-A72 core, tare da fasahar QorIQ.
TQMLS1028A yana ƙaddamar da kewayon samfurin TQ-Systems GmbH kuma yana ba da ƙwararren ƙira.
Za'a iya zaɓar abin da ya dace na CPU (LS1028A / LS1018A / LS1027A / LS1017A) don kowane buƙatu.
Duk mahimman fil ɗin CPU ana tura su zuwa masu haɗin TQMLS1028A.
Don haka babu hani ga abokan ciniki masu amfani da TQMLS1028A dangane da haɗaɗɗen ƙira na musamman. Bugu da ƙari, duk abubuwan da ake buƙata don aikin CPU daidai, kamar DDR4 SDRAM, eMMC, samar da wutar lantarki da sarrafa wutar lantarki an haɗa su akan TQMLS1028A. Babban halayen TQMLS1028A sune:
- Abubuwan da suka samo asali na CPU LS1028A / LS1018A / LS1027A / LS1017A
- DDR4 SDRAM, ECC azaman zaɓi na taro
- eMMC NAND Flash
- QSPI KO Flash
- Samfura guda ɗaya voltagda 5v
- RTC / EEPROM / firikwensin zafin jiki
MBLS1028A kuma tana aiki azaman hukumar jigilar kaya da dandamalin tunani don TQMLS1028A.
KARSHEVIEW
Toshe zane
Abubuwan tsarin tsarin
TQMLS1028A yana ba da ayyuka masu mahimmanci da halaye masu zuwa:
- Layerscape CPU LS1028A ko fil masu jituwa, duba 4.1
- DDR4 SDRAM tare da ECC (ECC zaɓin taro ne)
- QSPI KO Flash (zabin taro)
- eMMC NAND Flash
- Oscillators
- Sake saitin tsari, Mai kulawa da Gudanar da Wuta
- Mai Kula da Tsari don Sake saitin-Saituna da Gudanar da Wuta
- Voltage regulators ga duk voltagAbubuwan da suka dace don TQMLS1028A
- Voltage kulawa
- Na'urori masu auna zafin jiki
- Secure Element SE050 (zabin taron)
- RTC
- EEPROM
- Masu haɗin Boar-to-Board
Duk mahimman fil ɗin CPU ana tura su zuwa masu haɗin TQMLS1028A. Don haka babu hani ga abokan ciniki masu amfani da TQMLS1028A dangane da haɗaɗɗen ƙira na musamman. Ayyukan TQMLS1028A daban-daban an ƙaddara su ta hanyar fasalulluka da aka samar ta asali na CPU.
ELECTRONICS
LS1028A
Bambance-bambancen LS1028A, toshe zane-zane
LS1028A bambance-bambancen, cikakkun bayanai
Tebur mai zuwa yana nuna fasalulluka da aka bayar ta bambance-bambancen daban-daban.
Filaye masu launin ja suna nuna bambance-bambance; filaye masu launin kore suna nuna dacewa.
Shafin 2: LS1028A
Siffar | LS1028A | LS1027A | LS1018A | LS1017A |
ARM® ainihin | 2 × Cortex®-A72 | 2 × Cortex®-A72 | 1 × Cortex®-A72 | 1 × Cortex®-A72 |
SDRAM | 32-bit, DDR4 + ECC | 32-bit, DDR4 + ECC | 32-bit, DDR4 + ECC | 32-bit, DDR4 + ECC |
GPU | 1 × GC7000UltraLite | – | 1 × GC7000UltraLite | – |
4 × 2.5 G/1 G canza Eth (TSN kunna) | 4 × 2.5 G/1 G canza Eth (TSN kunna) | 4 × 2.5 G/1 G canza Eth (TSN kunna) | 4 × 2.5 G/1 G canza Eth (TSN kunna) | |
Ethernet | 1 × 2.5 G/1 G Eth
(TSN an kunna) |
1 × 2.5 G/1 G Eth
(TSN an kunna) |
1 × 2.5 G/1 G Eth
(TSN an kunna) |
1 × 2.5 G/1 G Eth
(TSN an kunna) |
1 × 1 G Eth | 1 × 1 G Eth | 1 × 1 G Eth | 1 × 1 G Eth | |
PCIe | 2 × Gen 3.0 Masu Gudanarwa (RC ko RP) | 2 × Gen 3.0 Masu Gudanarwa (RC ko RP) | 2 × Gen 3.0 Masu Gudanarwa (RC ko RP) | 2 × Gen 3.0 Masu Gudanarwa (RC ko RP) |
USB | 2 × USB 3.0 tare da PHY
(Mai watsa shiri ko Na'ura) |
2 × USB 3.0 tare da PHY
(Mai watsa shiri ko Na'ura) |
2 × USB 3.0 tare da PHY
(Mai watsa shiri ko Na'ura) |
2 × USB 3.0 tare da PHY
(Mai watsa shiri ko Na'ura) |
Sake saita Logic da Supervisor
Dabarar sake saitin ya ƙunshi ayyuka masu zuwa:
- VoltagBayani na TQMLS1028A
- shigarwar sake saitin waje
- Fitowar PGOOD don haɓakar da'irori akan allon jigilar kaya, misali, PHYs
- Sake saita LED (Aiki: PORESET# low: LED fitilu)
Table 3: TQMLS1028A Sake saitin- da sigina na matsayi
Sigina | Saukewa: TQMLS1028A | Dir. | Mataki | Magana |
PORESET# | X2-93 | O | 1.8 V | PORESET# yana haifar da RESET_OUT# (TQMLS1028A bita 01xx) ko RESET_REQ_OUT# (TQMLS1028A bita 02xx) |
HRESET# | X2-95 | I/O | 1.8 V | – |
TRST# | X2-100 | I/OOC | 1.8 V | – |
PGOOD | X1-14 | O | 3.3 V | Kunna sigina don kayayyaki da direbobi akan jirgi mai ɗaukar kaya |
RESIN# | X1-17 | I | 3.3 V | – |
SAKETA_REQ# |
X2-97 |
O | 1.8 V | Saukewa: TQMLS1028A01X |
SAKE SAKE_REQ_OUT# | O | 3.3 V | Saukewa: TQMLS1028A02X |
JTAG-Sake saita TRST#
Ana haɗe TRST# zuwa POSET#, kamar yadda aka nuna a cikin hoto mai zuwa. Duba kuma NXP QorIQ LS1028A Lissafin Tsara (5).
Sake saitin kai akan TQMLS1028A bita 01xx
Tsarin toshe mai zuwa yana nuna RESET_REQ# / RESIN# wiring na TQMLS1028A bita 01xx.
Sake saitin kai akan TQMLS1028A bita 02xx
LS1028A na iya farawa ko buƙatar sake saitin hardware ta software.
Ana fitar da fitarwa HRESET_REQ# a ciki ta CPU kuma ana iya saita shi ta software ta rubuta zuwa rajistar RSTCR (bit 30).
Ta hanyar tsoho, ana ba da RESET_REQ# ta hanyar 10 kΩ zuwa RESIN# akan TQMLS1028A. Ba a buƙatar amsa kan allon jigilar kaya. Wannan yana kaiwa zuwa sake saitin kai lokacin da aka saita RESET_REQ#.
Dangane da ƙirar ra'ayi akan allon mai ɗaukar hoto, yana iya "sake rubutawa" TQMLS1028A na ciki kuma don haka, idan RESET_REQ# yana aiki, na iya zaɓin zaɓi.
- jawo sake saiti
- ba jawo sake saiti ba
- jawo ƙarin ayyuka akan allon tushe ban da sake saiti
Ana tura RESET_REQ# a kaikaice azaman sigina RESET_REQ_OUT# zuwa mai haɗawa (duba Table 4).
"Na'urori" waɗanda zasu iya haifar da RESET_REQ# duba TQMLS1028A Reference Manual (3), sashe 4.8.3.
Wayoyin wayoyi masu zuwa suna nuna dama daban-daban don haɗa RESIN#.
Table 4: RESIN# haɗi
Saukewa: LS1028A
Farashin RCW
Tushen RCW na TQMLS1028A an ƙaddara ta matakin siginar analog 3.3 V RCW_SRC_SEL.
Mai sarrafa tsarin ke sarrafa zaɓin tushen RCW. An haɗa 10 kΩ Pull-Up zuwa 3.3 V akan TQMLS1028A.
Table 5: Sigina RCW_SRC_SEL
RCW_SRC_SEL (3.3V) | Sake saita Tushen Kanfigareshan | PD a kan jirgin dako |
3.3V (80% zuwa 100%) | Katin SD, akan allon ɗauka | Babu (buɗe) |
2.33V (60% zuwa 80%) | eMMC, a kan TQMLS1028A | 24 kΩ PD |
1.65V (40% zuwa 60%) | SPI NOR flash, akan TQMLS1028A | 10 kΩ PD |
1.05V (20% zuwa 40%) | Hard Codeed RCW, akan TQMLS1028A | 4.3 kΩ PD |
0V (0% zuwa 20%) | I2C EEPROM akan TQMLS1028A, adireshin 0x50 / 101 0000b | 0 da PD |
Alamomin daidaitawa
An saita LS1028A CPU ta fil kuma ta hanyar rajista.
Tebur 6: Sake saita siginonin Kanfigareshan
Sake saita cfg. suna | Sunan siginar aiki | Default | Saukewa: TQMLS1028A | Mai canzawa 1 |
cfg_rcw_src[0:3] | Barci, CLK_OUT, UART1_SOUT, UART2_SOUT | 1111 | Da yawa | Ee |
cfg_svr_src[0:1] | XSPI1_A_CS0_B, XSPI1_A_CS1_B | 11 | 11 | A'a |
cfg_dram_type | EMI1_MDC | 1 | 0 = DDR4 | A'a |
cfg_eng_amfani0 | XSPI1_A_SCK | 1 | 1 | A'a |
cfg_gppinput[0:3] | SDHC1_DAT[0:3], I/O juzu'itage 1.8 ko 3.3 V | 1111 | Ba tuƙi ba, PUs na ciki | – |
cfg_gppinput[4:7] | XSPI1_B_DATA[0:3] | 1111 | Ba tuƙi ba, PUs na ciki | – |
Tebu mai zuwa yana nuna alamar filin cfg_rcw_src:
Tebur 7: Sake saita Tushen Kanfigareshan
cfg_rcw_src[3:0] | Farashin RCW |
0xx ku | Hard-coded RCW (TBD) |
1 0 0 0 | SDHC1 (katin SD) |
1 0 0 1 | SDHC2 (eMMC) |
1 0 1 0 | I2C1 tsawaita adireshin 2 |
1 0 1 1 | (Ajiye) |
1 1 0 0 | XSPI1A NAND 2 KB shafuka |
1 1 0 1 | XSPI1A NAND 4 KB shafuka |
1 1 1 0 | (Ajiye) |
1 1 1 1 | XSPI1A BA |
Kore Daidaitaccen tsari
Yellow Kanfigareshan don haɓakawa da cirewa
- Ee → ta hanyar rajistar motsi; A'a → ƙayyadaddun ƙima.
- Adireshin na'ura 0x50 / 101 0000b = Kanfigareshan EEPROM.
Sake saita Kalmar Kanfigareshan
Ana iya samun tsarin RCW (Sake saitin Kanfigareshan Kalma) a cikin NXP LS1028A Reference Manual (3). Ana canza kalmar Sake saitin Kanfigareshan (RCW) zuwa LS1028A azaman tsarin ƙwaƙwalwar ajiya.
Yana da tsari iri ɗaya da Pre-Boot Loader (PBL). Yana da mai gano farawa da CRC.
Kalmar Sake saitin Kanfigareshan ta ƙunshi rago 1024 (bayanin mai amfani 128 bytes (hoton ƙwaƙwalwar ajiya))
- + 4 bytes gabatarwa
- + 4 adireshin bytes
- + 8 bytes ƙarshen umarnin incl. CRC = 144 bytes
NXP tana ba da kayan aiki kyauta (rejista da ake buƙata) "Tsarin QorIQ da Tabbatarwa Suite 4.2" wanda za'a iya ƙirƙirar RCW da shi.
Lura: Daidaitawar RCW | |
![]() |
Dole ne a daidaita RCW zuwa ainihin aikace-aikacen. Wannan ya shafi, ga example, zuwa saitin SerDes da I/O multiplexing. Don MBLS1028A akwai RCW guda uku bisa ga zaɓin tushen taya:
|
Saituna ta hanyar Pre-Boot-Loader PBL
Baya ga Sake saitin Kanfigareshan Kalma, PBL yana ba da ƙarin yuwuwar saita LS1028A ba tare da ƙarin software ba. PBL yana amfani da tsarin bayanai iri ɗaya kamar RCW ko kuma ya tsawaita shi. Don cikakkun bayanai duba (3), Table 19.
Kuskuren kulawa yayin loda RCW
Idan kuskure ya faru yayin loda RCW ko PBL, LS1028A yana gudana kamar haka, duba (3), Table 12:
Dakatar da Tsarin Sake saitin akan Gano Kuskuren RCW.
Idan Mai sarrafa Sabis ɗin ya ba da rahoton kuskure yayin aikin sa na loda bayanan RCW, mai zuwa yana faruwa:
- An dakatar da jerin sake saitin na'urar, yana ci gaba da kasancewa a wannan yanayin.
- SP ne ya ruwaito lambar kuskure a cikin RCW_COMPLETION[ERR_CODE].
- An kama buƙatun sake saitin SoC a cikin RSTRQSR1[SP_RR], wanda ke haifar da buƙatar sake saiti idan RSTRQMR1[SP_MSK bai rufe shi ba].
Wannan jiha za a iya fita kawai tare da PORESET_B ko Hard Reset.
Mai sarrafa Tsarukan
TQMLS1028A yana amfani da mai sarrafa tsarin don ayyukan kiyaye gida da fara aiki. Wannan mai sarrafa tsarin kuma yana yin jerin wutar lantarki da voltage saka idanu.
Ayyukan suna daki-daki:
- Daidaitaccen lokacin fitarwa na siginar saitin saitin cfg_rcw_src[0:3]
- Shigarwa don zaɓin cfg_rcw_src, matakin analog don ɓoye jihohi biyar (duba Table 7):
- katin SD
- eMMC
- KO Flash
- Hard-coded
- I2C
- Matsakaicin Wuta: Sarrafa jerin ƙarfin wutar lantarki na duk tsarin samar da na ciki voltages
- Voltage kulawa: Kula da duk wadata voltages (zabin majalisa)
Agogon tsarin
An saita agogon tsarin har abada zuwa 100 MHz. Yada bakan clocking ba zai yiwu ba.
SDRAM
1, 2, 4 ko 8 GB na DDR4-1600 SDRAM ana iya haɗa su akan TQMLS1028A.
Filashi
Saukewa: TQMLS1028A.
- QSPI KO Flash
- eMMC NAND Flash, Kanfigareshan kamar yadda SLC zai yiwu (mafi girman dogaro, rabin ƙarfin) Da fatan za a tuntuɓi TQ-Taimako don ƙarin cikakkun bayanai.
Na'urar ajiya ta waje:
Katin SD (akan MBLS1028A)
QSPI KO Flash
TQMLS1028A yana goyan bayan saiti daban-daban guda uku, duba Hoto mai biyowa.
- Quad SPI akan Pos. 1 ko Pos. 1 da 2, Bayanai akan DAT[3:0], guntu daban daban, agogon gama gari
- Octal SPI akan pos. 1 ko pos. 1 da 2, Bayanai akan DAT[7:0], guntu daban daban, agogon gama gari
- Twin-Quad SPI akan pos. 1, Bayanai akan DAT[3:0] da DAT[7:4], guntu daban daban, agogon gama gari
eMMC / katin SD
LS1028A yana ba da SDHC guda biyu; daya na katin SD ne (tare da masu sauyawa I/O voltage) ɗayan kuma na eMMC na ciki ne (kafaffen I/O voltage). Lokacin da yawan jama'a, TQMLS1028A na ciki eMMC an haɗa shi zuwa SDHC2. Matsakaicin adadin canja wuri yayi daidai da yanayin HS400 (eMMC daga 5.0). Idan ba a cika yawan eMMC ba, ana iya haɗa eMMC na waje.
EEPROM
Bayanan Bayani na EEPROM24LC256T
EEPROM babu komai akan isarwa.
- 256 Kbit ko ba a taru ba
- 3 layukan adireshi da aka yanke
- Haɗa zuwa mai sarrafa I2C 1 na LS1028A
- 400 kHz I2C agogo
- Adireshin na'urar shine 0x57 / 101 0111b
Kanfigareshan EEPROM SE97B
Firikwensin zafin jiki SE97BTP shima ya ƙunshi 2 Kbit (256 × 8 Bit) EEPROM. EEPROM ya kasu kashi biyu.
Ƙananan 128 bytes (adireshin 00h zuwa 7Fh) na iya zama Kariyar Rubuce-rubuce ta Din-dindin (PWP) ko Kariyar Rubutun Reversible (RWP) ta software. Babban 128 bytes (adireshi 80h zuwa FFh) ba a rubuta su ba kuma ana iya amfani dashi don ajiyar bayanai gaba ɗaya.
Ana iya isa ga EEPROM tare da adiresoshin I2C guda biyu masu zuwa.
- EEPROM (Yanayin Al'ada): 0x50 / 101 0000b
- EEPROM (Yanayin Kariya): 0x30 / 011 0000b
Tsarin EEPROM yana ƙunshe da daidaitaccen tsarin sake saiti yayin bayarwa. Tebur mai zuwa yana lissafin sigogi da aka adana a cikin tsarin EEPROM.
Table 8: EEPROM, TQMLS1028A-takamaiman bayanai
Kashewa | Kaya (byte) | Padding (byte) | Girman (byte) | Nau'in | Magana |
0 x00 | – | 32(10) | 32(10) | Binary | (Ba a amfani) |
0 x20 | 6(10) | 10(10) | 16(10) | Binary | MAC address |
0 x30 | 8(10) | 8(10) | 16(10) | ASCII | Serial number |
0 x40 | Mai canzawa | Mai canzawa | 64(10) | ASCII | Lambar oda |
Tsarin EEPROM ɗaya ne kawai daga cikin zaɓuɓɓuka da yawa don adana saitin sake saiti.
Ta hanyar daidaitaccen tsarin sake saiti a cikin EEPROM, ana iya samun tsarin da aka tsara daidai koyaushe ta hanyar canza Tushen Sake saitin Kanfigareshan.
Idan an zaɓi tushen Sake saitin Kanfigareshan daidai, 4 + 4 + 64 + 8 bytes = 80 bytes ana buƙatar daidaitawar sake saiti. Hakanan ana iya amfani dashi don Pre-Boot Loader PBL.
RTC
- RTC PCF85063ATL yana samun goyan bayan U-Boot da Linux kernel.
- Ana yin amfani da RTC ta hanyar VIN, zazzage baturi yana yiwuwa (batir akan allon ɗauka, duba Hoto 11).
- Ana tura fitar da ƙararrawa INTA# zuwa masu haɗin haɗin. Ana iya farkawa ta hanyar mai sarrafa tsarin.
- An haɗa RTC zuwa I2C mai sarrafa 1, adireshin na'urar shine 0x51 / 101 0001b.
- An ƙayyade daidaiton RTC da farko ta halayen ma'adini da aka yi amfani da su. Nau'in FC-135 da aka yi amfani da shi akan TQMLS1028A yana da daidaitaccen juriya na mitar ± 20 ppm a +25 °C. (Parabolic coefficient: max. -0.04 × 10–6 / °C2) Wannan yana haifar da daidaito na kusan 2.6 seconds / day = minti 16 / shekara.
Kula da yanayin zafi
Saboda babban wutar lantarki, saka idanu zafin jiki ya zama dole don biyan ƙayyadadden yanayin aiki don haka tabbatar da ingantaccen aiki na TQMLS1028A. Abubuwan da ke da mahimmancin zafin jiki sune:
- LS1028A
- DDR4 SDRAM
Akwai wuraren aunawa masu zuwa:
- LS1028A zafin jiki:
An auna ta hanyar diode hadedde a cikin LS1028A, karanta ta hanyar waje na SA56004 - DDR4 SDRAM:
An auna ta firikwensin zafin jiki SE97B - 3.3V mai daidaitawa:
SA56004 (tashar ciki) don auna zafin mai daidaitawa na 3.3 V
Ana haɗa abubuwan ƙararrawar buɗaɗɗen ruwa (buɗaɗɗen magudanar ruwa) kuma suna da Pull-Up don siginar TEMP_OS#. Sarrafa ta hanyar I2C mai kula I2C1 na LS1028A, adiresoshin na'urar duba Table 11.
Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai a cikin takaddar bayanan SA56004EDP (6).
An haɗa ƙarin firikwensin zafin jiki a cikin tsarin EEPROM, duba 4.8.2.
Saukewa: TQMLS1028A
TQMLS1028A yana buƙatar samar da guda ɗaya na 5 V ± 10 % (4.5 V zuwa 5.5 V).
Amfanin wutar lantarki TQMLS1028A
Amfanin wutar lantarki na TQMLS1028A ya dogara sosai akan aikace-aikacen, yanayin aiki da tsarin aiki. Don haka dole ne a ga kimar da aka bayar a matsayin kimomi.
Kololuwar 3.5 A na iya faruwa. Ya kamata a tsara wutar lantarki mai ɗaukar kaya don TDP na 13.5 W.
Tebu mai zuwa yana nuna sigogin amfani da wutar lantarki na TQMLS1028A wanda aka auna a +25 °C.
Table 9: TQMLS1028A amfani da wutar lantarki
Yanayin aiki | Yanzu @ 5V | Wutar @ 5V | Magana |
Sake saitin | 0.46 A | 2.3 W | Maballin sake saiti akan MBLS1028A latsa |
U-Boot aiki | 1.012 A | 5.06 W | – |
Linux aiki | 1.02 A | 5.1 W | – |
Linux 100% load | 1.21 A | 6.05 W | Gwajin damuwa 3 |
Amfanin wutar lantarki RTC
Shafin 10: Amfanin wutar lantarki na RTC
Yanayin aiki | Min. | Buga | Max. |
VBAT, I2C RTC PCF85063A aiki | 1.8 V | 3 V | 4.5 V |
IBAT, I2C RTC PCF85063A aiki | – | 18 A | 50 A |
VBAT, I2C RTC PCF85063A mara aiki | 0.9 V | 3 V | 4.5 V |
IBAT, I2C RTC PCF85063A mara aiki | – | 220n ku | 600n ku |
Voltage saka idanu
Voltage jeri ana bayar da su ta takardar bayanai na abin da ake bukata kuma, idan an zartar, voltage haƙuri haƙuri. Voltage saka idanu zabin taro ne.
Hanyoyin sadarwa zuwa wasu tsarin da na'urori
Amintaccen Element SE050
Ana samun Secure Element SE050 azaman zaɓin taro.
Duk sigina shida na ISO_14443 (NFC Antenna) da ISO_7816 (Sensor Interface) da SE050 ke bayarwa suna nan.
Sigina na ISO_14443 da ISO_7816 na SE050 suna da yawa tare da bas ɗin SPI da J.TAG sigina TBSCAN_EN#, duba Table 13.
Adireshin I2C na Secure Element shine 0x48 / 100 1000b.
I2C bas
Duk motocin I2C shida na LS1028A (I2C1 zuwa I2C6) ana tura su zuwa masu haɗin TQMLS1028A kuma ba a ƙare ba.
Bas ɗin I2C1 an canza matakin zuwa 3.3 V kuma an ƙare shi da 4.7 kΩ Pull-Ups zuwa 3.3 V akan TQMLS1028A.
Na'urorin I2C akan TQMLS1028A an haɗa su zuwa bas ɗin I2C1 da aka canjawa matakin. Ana iya haɗa ƙarin na'urori zuwa bas ɗin, amma ƙarin Pull-Ups na waje na iya zama larura saboda ƙarancin ƙarfi mai ƙarfi.
Table 11: I2C1 adiresoshin na'urar
Na'ura | Aiki | 7-bit address | Magana |
Saukewa: 24LC256 | EEPROM | 0x57 / 101 0111b | Don amfanin gaba ɗaya |
MKL04Z16 | Mai sarrafa Tsarukan | 0x11 / 001 0001b | Bai kamata a canza ba |
PCF85063A | RTC | 0x51 / 101 0001b | – |
Saukewa: SA560004EDP | firikwensin zafin jiki | 0x4C / 100 1100b | – |
Saukewa: SE97BTP |
firikwensin zafin jiki | 0x18 / 001 1000b | Zazzabi |
EEPROM | 0x50 / 101 0000b | Yanayin Al'ada | |
EEPROM | 0x30 / 011 0000b | Yanayin Karewa | |
Saukewa: SE050C2 | Amintaccen Abu | 0x48 / 100 1000b | Kawai akan TQMLS1028A bita 02xx |
UART
An saita hanyoyin musaya na UART guda biyu a cikin BSP da TQ-Systems ke bayarwa kuma ana tura su kai tsaye zuwa masu haɗin TQMLS1028A. Ana samun ƙarin UARTs tare da daidaitawar fil mai yawa.
JTAG®
MBLS1028A yana ba da kai mai 20-pin tare da daidaitaccen JTAG® sigina. A madadin LS1028A ana iya magance ta ta OpenSDA.
Saukewa: TQMLS1028A
Pin Multixing
Lokacin amfani da siginar na'ura mai sarrafawa dole ne a lura da saitunan fil da yawa ta nau'ikan aikin sarrafawa daban-daban na ciki. Aikin fil a cikin Tebur 12 da Tebura 13 yana nufin BSP da TQ-Systems ke bayarwa a hade tare da MBLS1028A.
Hankali: lalacewa ko rashin aiki
Dangane da sanyi da yawa LS1028A fil na iya samar da ayyuka daban-daban.
Da fatan za a kula da bayanan da suka shafi daidaita waɗannan fil ɗin a cikin (1), kafin haɗawa ko fara allon jigilar jigilar ku / Starterkit.
Bayani na TQMLS1028A
Table 12: Pinout connector X1
Table 13: Pinout connector X2
Kwayoyin
Majalisa
Alamun kan bita na TQMLS1028A 01xx suna nuna bayanan masu zuwa:
Table 14: Takamaiman kan TQMLS1028A bita 01xx
Lakabi | Abun ciki |
AK1 | Serial number |
AK2 | TQMLS1028A sigar da bita |
AK3 | Adireshin MAC na farko da ƙarin adiresoshin MAC guda biyu da aka tanada a jere |
AK4 | Gwaje-gwajen da aka yi |
Alamun kan bita na TQMLS1028A 02xx suna nuna bayanan masu zuwa:
Table 15: Takamaiman kan TQMLS1028A bita 02xx
Lakabi | Abun ciki |
AK1 | Serial number |
AK2 | TQMLS1028A sigar da bita |
AK3 | Adireshin MAC na farko da ƙarin adiresoshin MAC guda biyu da aka tanada a jere |
AK4 | Gwaje-gwajen da aka yi |
Girma
Ana samun samfuran 3D a cikin tsarin SolidWorks, STEP da 3D PDF. Da fatan za a tuntuɓi TQ-Support don ƙarin cikakkun bayanai.
Masu haɗawa
An haɗa TQMLS1028A zuwa allon mai ɗaukar hoto tare da fil 240 akan masu haɗin kai biyu.
Tebur mai zuwa yana nuna cikakkun bayanai na mahaɗin da aka haɗa akan TQMLS1028A.
Table 16: Mai haɗawa da aka taru akan TQMLS1028A
Mai ƙira | Lambar sashi | Magana |
TE haɗin kai | 5177985-5 |
|
Ana gudanar da TQMLS1028A a cikin masu haɗin haɗin gwiwa tare da ƙarfin riƙewa na kusan 24 N.
Don guje wa lalata masu haɗin TQMLS1028A da masu haɗin jirgi mai ɗaukar hoto yayin cire TQMLS1028A ana ba da shawarar amfani da kayan aikin hakar MOZI8XX mai ƙarfi. Dubi babi na 5.8 don ƙarin bayani.
Lura: Sanya sashin jiki akan allon jigilar kaya | |
![]() |
2.5 mm ya kamata a kiyaye shi kyauta akan jirgi mai ɗaukar kaya, a bangarorin biyu masu tsayi na TQMLS1028A don kayan aikin hakar MOZI8XX. |
Teburin da ke gaba yana nuna wasu masu haɗin haɗin gwiwa masu dacewa don allon ɗauka.
Tebur 17: Masu haɗa allo masu ɗaukar hoto
Mai ƙira | Ƙidaya / lambar ɓangaren | Magana | Tsayin tari (X) | |||
120-pin: | 5177986-5 | Saukewa: MBLS1028A | mm5 ku |
|
||
TE haɗin kai |
120-pin: | 1-5177986-5 | – | mm6 ku |
|
|
120-pin: | 2-5177986-5 | – | mm7 ku | |||
120-pin: | 3-5177986-5 | – | mm8 ku |
Daidaitawa ga muhalli
Girman TQMLS1028A gabaɗaya (tsawon × nisa) shine 55 × 44 mm2.
LS1028A CPU yana da matsakaicin tsayi na kusan 9.2 mm sama da allon jigilar kaya, TQMLS1028A yana da matsakaicin tsayi kusan 9.6 mm sama da allon jigilar kaya. TQMLS1028A yana auna kusan gram 16.
Kariya daga tasirin waje
A matsayin tsarin da aka haɗa, TQMLS1028A ba ta da kariya daga ƙura, tasirin waje da lamba (IP00). Dole ne a tabbatar da isasshen kariya ta tsarin kewaye.
Gudanar da thermal
Don kwantar da TQMLS1028A, kusan 6 Watt dole ne a bazu, duba Tebu 9 don yawan amfani da wutar lantarki. Rashin wutar lantarki ya samo asali ne da farko a cikin LS1028A, DDR4 SDRAM da masu kula da buck.
Rashin wutar lantarki kuma ya dogara da software da ake amfani da shi kuma yana iya bambanta dangane da aikace-aikacen.
Hankali: Rushewa ko rashin aiki, TQMLS1028A zafi mai zafi
TQMLS1028A yana cikin nau'in aiki wanda tsarin sanyaya yake da mahimmanci.
Haƙƙin mai amfani ne kaɗai don ayyana madaidaicin nutsewar zafi (nauyi da matsayi na hawa) dangane da takamaiman yanayin aiki (misali, dogaro ga mitar agogo, tsayin tari, kwararar iska da software).
Musamman ma sarkar juriya (kauri PCB, allon warpage, BGA bukukuwa, BGA kunshin, thermal pad, heatsink) kazalika da matsakaicin matsa lamba a kan LS1028A dole ne a yi la'akari da lokacin da hada da zafi nutse. LS1028A ba lallai bane shine mafi girman bangaren.
Rashin isassun hanyoyin kwantar da hankali na iya haifar da zazzaɓi na TQMLS1028A don haka rashin aiki, lalacewa ko lalacewa.
Don TQMLS1028A, TQ-Systems yana ba da shimfidar zafi mai dacewa (MBLS1028A-HSP) da madaidaicin zafin rana (MBLS1028A-KK). Ana iya siyan duka biyu daban don adadi mai yawa. Da fatan za a tuntuɓi wakilin tallace-tallace na gida.
Bukatun tsari
TQMLS1028A yana riƙe a cikin masu haɗin haɗin haɗin gwiwa ta hanyar 240 fil tare da ƙarfin riƙewa na kusan 24 N.
Bayanan kula
Don guje wa lalacewa ta hanyar damuwa na inji, TQMLS1028A za a iya fitar da shi kawai daga hukumar dako ta amfani da kayan aikin hakar MOZI8XX wanda kuma za'a iya samu daban.
Lura: Sanya sashin jiki akan allon jigilar kaya | |
![]() |
2.5 mm ya kamata a kiyaye shi kyauta akan jirgi mai ɗaukar kaya, a bangarorin biyu masu tsayi na TQMLS1028A don kayan aikin hakar MOZI8XX. |
SOFTWARE
Ana isar da TQMLS1028A tare da mai ɗaukar kaya da aka riga aka shigar da BSP ta TQ-Systems, wanda aka tsara don haɗin TQMLS1028A da MBLS1028A.
Mai ɗaukar kaya yana ba da takamaiman TQMLS1028A da takamaiman saitunan allo, misali:
- Saukewa: LS1028A
- Tsarin PMIC
- DDR4 SDRAM sanyi da lokaci
- Tsarin eMMC
- Multiplexing
- Agogo
- Tsarin fil
- Ƙarfin direba
Ana iya samun ƙarin bayani a cikin Taimakon Wiki don TQMLS1028A.
ABUBUWAN TSIRA DA DOKAR KARE
EMC
An ƙera TQMLS1028A bisa ga buƙatun daidaitawar lantarki (EMC). Dangane da tsarin da aka yi niyya, matakan hana tsangwama na iya zama dole don tabbatar da riko da iyakokin tsarin gaba ɗaya.
Ana ba da shawarar matakai masu zuwa:
- Jiragen sama masu ƙarfi ( isassun jiragen ƙasa) akan allon da'ira da aka buga.
- Isasshen adadin blocking capacitors a duk wadata voltage.
- Layukan da aka rufe da sauri ko na dindindin (misali, agogo) yakamata a kiyaye gajeru; kauce wa tsangwama na wasu sigina ta nisa da / ko garkuwa ban da, lura ba kawai mita ba, har ma da lokutan tashin sigina.
- Tace duk sigina, waɗanda za a iya haɗa su a waje (kuma "sigina a hankali" kuma DC na iya haskaka RF a kaikaice).
Tun da an toshe TQMLS1028A akan ƙayyadaddun allon jigilar kayayyaki, gwajin EMC ko ESD yana da ma'ana ga duka na'urar.
ESD
Don kauce wa tsangwama a kan hanyar siginar daga shigarwa zuwa tsarin kariya a cikin tsarin, kariya daga fitarwar lantarki ya kamata a shirya kai tsaye a abubuwan da ke cikin tsarin. Kamar yadda koyaushe dole ne a aiwatar da waɗannan matakan akan allon jigilar kaya, ba a tsara matakan kariya na musamman akan TQMLS1028A ba.
Ana ba da shawarar matakan masu zuwa don allon jigilar kaya:
- Gabaɗaya abin zartarwa: Garkuwar abubuwan shigar (garkuwar da aka haɗa da kyau zuwa ƙasa / gidaje a ƙarshen duka)
- Ƙarar voltages: Suppressor diodes
- Sigina a hankali: tacewa RC, Zener diodes
- Sigina masu sauri: Abubuwan kariya, misali, tsararrun diode mai kashewa
Amintaccen aiki da tsaro na sirri
Sakamakon abin da ke faruwa voltages (≤5 V DC), ba a gudanar da gwaje-gwaje dangane da aiki da amincin mutum ba.
Tsaron Yanar Gizo
Binciken Barazana da Ƙimar Haɗari (TARA) dole ne koyaushe abokin ciniki ya yi shi don aikace-aikacen ƙarshen su ɗaya ɗaya, kamar yadda TQMa95xxSA yanki ne kawai na tsarin gaba ɗaya.
Amfani da Niyya
KAYAN TQ, KYAUTATA DA HAKAN SOFTWARE BA KE TSIRA, KEKEWA KO NUFIN AMFANI KO SAKE SAMUN AIKI A CIKIN KAYAN Nuclear, Jirgin Sama ko SAURAN SAUKI, SYPORTES, SYSPORTYSTEMS , TSARIN MAKAMI, KO WANI KAYANA KO APPLICATION DA AKE BUKATAR GASKIYA-AMINCI KO WANDA RASHIN SAYYANAR TQ ZAI IYA KASANCEWA ZUWA MUTUWA, RAUNIN JIKI, KO MUMMUNAN LALACEWAR JIKI KO MULKI. (JAMA'A, "ABUBUWAN HADARI MAI KYAU")
Kun gane kuma kun yarda cewa amfanin ku na samfuran ko na'urori na TQ azaman sashi a cikin aikace-aikacenku yana cikin haɗarin ku kawai. Don rage hatsarori masu alaƙa da samfuran ku, na'urorinku da aikace-aikacenku, yakamata ku ɗauki aikin da ya dace da ƙira matakan kariya masu alaƙa.
Kai kaɗai ke da alhakin bin duk doka, tsari, aminci da buƙatun tsaro da suka shafi samfuran ku. Kuna da alhakin tabbatar da cewa tsarin ku (da duk wani kayan aikin TQ ko kayan software da aka haɗa cikin tsarinku ko samfuranku) sun bi duk buƙatun da suka dace. Sai dai in ba haka ba a bayyana a sarari a cikin takaddun da ke da alaƙa da samfuranmu, na'urorin TQ ba a ƙirƙira su tare da iya jurewa kuskure ko fasali don haka ba za a iya ɗaukar su azaman ƙera, ƙera ko akasin haka an saita su don dacewa da kowane aiwatarwa ko sake siyarwa azaman na'ura a cikin manyan aikace-aikacen haɗari. . Duk aikace-aikacen da bayanan aminci a cikin wannan takaddar (gami da kwatancen aikace-aikacen, matakan tsaro da aka ba da shawarar, samfuran TQ da aka ba da shawarar ko duk wani kayan) don tunani kawai. Ma'aikatan da aka horar da su kawai a cikin wurin aiki da ya dace an ba su izinin sarrafawa da sarrafa samfuran TQ da na'urori. Da fatan za a bi ƙa'idodin tsaro na IT gabaɗaya waɗanda suka shafi ƙasa ko wurin da kuke son amfani da kayan aikin.
Ikon Fitarwa da Biyayyar Takunkumai
Abokin ciniki yana da alhakin tabbatar da cewa samfurin da aka saya daga TQ baya ƙarƙashin kowane ƙuntatawa na ƙasa ko na ƙasa da ƙasa. Idan wani ɓangare na samfurin da aka siya ko samfurin kanta yana ƙarƙashin hani, abokin ciniki dole ne ya sayi lasisin fitarwa da shigo da da ake buƙata a kuɗin sa. Game da keta iyakokin fitarwa ko shigo da kaya, abokin ciniki yana ladabtar da TQ akan duk wani abin alhaki da alhaki a cikin dangantakar waje, ba tare da la'akari da dalilan doka ba. Idan akwai laifi ko cin zarafi, abokin ciniki kuma za a ɗauki alhakin duk wani asara, diyya ko tara ta hanyar TQ. TQ ba shi da alhakin kowane jinkirin isarwa saboda ƙuntatawa na ƙasa ko na ƙasa da ƙasa ko don rashin iya bayarwa sakamakon waɗancan hane-hane. Duk wani diyya ko diyya ba za ta samar da TQ a irin waɗannan lokuta ba.
Rarraba bisa ga Dokokin Kasuwancin Harkokin Waje na Turai (lambar lissafin fitarwa na Reg. No. 2021/821 don kayan amfani biyu) da kuma rarrabuwa bisa ga Dokokin Gudanar da Fitarwa na Amurka idan akwai samfuran Amurka (ECCN bisa ga Jerin Kula da Kasuwancin Amurka) ana bayyana su akan takaddun TQ's ko ana iya nema a kowane lokaci. Hakanan an jera shine lambar kayayyaki (HS) daidai da rarrabuwar kayayyaki na yanzu don kididdigar kasuwancin waje da kuma ƙasar asalin kayan da aka nema/an yi oda.
Garanti
TQ-Systems GmbH yana ba da garantin cewa samfurin, lokacin da aka yi amfani da shi daidai da kwangilar, ya cika ƙayyadaddun ƙayyadaddun kwangila da ayyuka da aka yarda da su kuma ya yi daidai da sanannen yanayin fasaha.
Garanti yana iyakance ga kayan aiki, ƙira da lahani. Alhakin masana'anta ba shi da amfani a cikin abubuwa masu zuwa:
- An maye gurbin sassan asali da sassan da ba na asali ba.
- Shigarwa mara kyau, ƙaddamarwa ko gyarawa.
- Shigarwa mara kyau, ƙaddamarwa ko gyarawa saboda rashin kayan aiki na musamman.
- Ayyukan da ba daidai ba
- Rashin kulawa
- Amfani da karfi
- Al'ada lalacewa da tsagewa
Yanayi da yanayin aiki
Matsakaicin zafin jiki mai yuwuwa ya dogara da ƙarfi akan yanayin shigarwa (rashin zafi ta hanyar zafin zafi da haɗuwa); don haka, ba za a iya bayar da ƙayyadadden ƙima don TQMLS1028A.
Gabaɗaya, ana ba da ingantaccen aiki lokacin da aka cika waɗannan sharuɗɗa:
Shafin 18: Yanayi da yanayin aiki
Siga | Rage | Magana |
Yanayin yanayi | -40 ° C zuwa +85 ° C | – |
Yanayin ajiya | -40 ° C zuwa +100 ° C | – |
Dangantakar zafi (aiki / ajiya) | 10% zuwa 90% | Ba mai tarawa ba |
Cikakkun bayanai game da halayen zafi na CPUs za a ɗauka daga Littattafan Magana na NXP (1).
Amincewa da rayuwar sabis
Ba a yi cikakken lissafin MTBF don TQMLS1028A ba.
An ƙera TQMLS1028A don zama rashin jin daɗi da rawar jiki da tasiri. An haɗu masu haɗin darajar masana'antu masu inganci akan TQMLS1028A.
KIYAYE MUHIMMIYA
RoHS
TQMLS1028A an ƙera shi mai dacewa da RoHS.
- Duk abubuwan da aka gyara da majalisai sun dace da RoHS
- Hanyoyin sayar da kayayyaki sun dace da RoHS
WEEE®
Mai rabawa na ƙarshe yana da alhakin bin ka'idojin WEEE®.
A cikin iyakar yuwuwar fasaha, an ƙera TQMLS1028A don zama mai sake yin fa'ida da sauƙin gyarawa.
REACH®
Dokokin sinadarai na EU 1907/2006 (ka'idar REACH®) tana tsaye ne don rajista, kimantawa, takaddun shaida da ƙuntata abubuwan SVHC (Abubuwan da ke da matukar damuwa, misali, carcinogen, mu).tagen da/ko dagewa, tarin halittu da mai guba). A cikin iyakar wannan abin alhaki na shari'a, TQ-Systems GmbH ya cika aikin bayanai a cikin sarkar samar da kayayyaki dangane da abubuwan SVHC, gwargwadon yadda masu kaya ke sanar da TQ-Systems GmbH daidai da haka.
EuP
Umarnin Ecodesign, kuma Makamashi ta Amfani da Kayayyaki (EuP), yana aiki ne ga samfuran masu amfani na ƙarshe tare da adadin 200,000 na shekara-shekara. TQMLS1028A don haka dole ne koyaushe a gan shi tare da cikakkiyar na'urar.
Yanayin jiran aiki da yanayin bacci na abubuwan da aka haɗa akan TQMLS1028A suna ba da damar yarda da buƙatun EuP don TQMLS1028A.
Sanarwa akan Shawarar California 65
California Proposition 65, wanda aka fi sani da Safe Drink Water and Toxic Enforcement Act of 1986, an kafa shi a matsayin yunƙurin jefa ƙuri'a a watan Nuwamba 1986. Shawarar tana taimakawa kare tushen ruwan sha na jihar daga gurɓata ta kusan sinadarai 1,000 da aka sani suna haifar da ciwon daji, lahani na haihuwa. , ko wani lahani na haifuwa ("Shawarwari 65 Abubuwa") kuma yana buƙatar kasuwanci don sanar da Californians game da fallasa ga Shawarwari 65 Abubuwa.
Ba a ƙirƙira na'urar ko samfurin TQ ko ƙera ko rarraba azaman samfurin mabukaci ko don kowace lamba tare da masu cin kasuwa na ƙarshe. Ana bayyana samfuran mabukaci azaman samfuran da aka yi niyya don amfanin mabukaci na keɓaɓɓu, amfani, ko jin daɗi. Don haka, samfuranmu ko na'urorinmu ba su ƙarƙashin wannan ƙa'ida kuma ba a buƙatar alamar gargadi akan taron. Abubuwan da aka haɗa daban-daban na taron na iya ƙunsar abubuwan da za su iya buƙatar gargaɗi a ƙarƙashin Shawarar California 65. Duk da haka, ya kamata a lura cewa Yin Amfani da samfuranmu ba zai haifar da sakin waɗannan abubuwa ba ko hulɗar ɗan adam kai tsaye tare da waɗannan abubuwan. Don haka dole ne ku kula ta hanyar ƙirar samfur ɗin ku cewa masu siye ba za su iya taɓa samfurin kwata-kwata ba kuma saka wannan batun a cikin takaddun samfuran ku.
TQ yana da haƙƙin sabuntawa da gyara wannan sanarwar kamar yadda yake ganin ya cancanta ko dacewa.
Baturi
Babu batura da aka haɗa akan TQMLS1028A.
Marufi
Ta hanyar matakai masu dacewa da muhalli, kayan aikin samarwa da samfurori, muna ba da gudummawa ga kare yanayin mu. Don samun damar sake amfani da TQMLS1028A, ana samar da shi ta hanyar (na zamani gini) ta yadda za'a iya gyara shi cikin sauƙi da tarwatsa shi. An rage yawan amfani da makamashi na TQMLS1028A ta matakan da suka dace. Ana isar da TQMLS1028A a cikin marufi da za a sake amfani da su.
Sauran shigarwar
An rage yawan amfani da makamashi na TQMLS1028A ta matakan da suka dace.
Saboda gaskiyar cewa a halin yanzu babu wata hanyar da ta dace da fasaha don allon da'ira da aka buga tare da kariyar harshen wuta mai ɗauke da bromine (kayan FR-4), har yanzu ana amfani da irin waɗannan allunan da'ira.
Babu amfani da PCB mai ɗauke da capacitors da masu canza wuta (polychlorinated biphenyls).
Waɗannan batutuwan wani muhimmin sashi ne na waɗannan dokoki:
- Doka don ƙarfafa tattalin arziƙin madauwari da kuma tabbatar da kawar da sharar muhalli kamar yadda yake a 27.9.94 (Madogararsa: BGBl I 1994, 2705)
- Doka game da amfani da tabbacin cirewa kamar yadda yake a 1.9.96 (Tsarin bayani: BGBl I 1996, 1382, (1997, 2860))
- Doka game da nisantar da kuma amfani da sharar marufi kamar yadda yake a 21.8.98 (Madogararsa: BGBl I 1998, 2379)
- Doka game da Littafin Sharar gida na Turai kamar yadda yake a 1.12.01 (Tsarin bayani: BGBl I 2001, 3379)
Wannan bayanin da za a gani a matsayin bayanin kula. Ba a yi gwaje-gwaje ko takaddun shaida ta wannan batun ba.
RATAYE
Acronyms da ma'anoni
Ana amfani da gajerun kalmomi masu zuwa a cikin wannan takarda:
Acronym | Ma'ana |
ARM® | Injin RISC na ci gaba |
ASCII | Daidaitaccen Lambar Amurka don Musanya Bayanai |
BGA | Ball Grid Array |
BIOS | Tsarin Shigarwa/Tsarin fitarwa na asali |
BSP | Kunshin Tallafi na Hukumar |
CPU | Sashin sarrafawa na tsakiya |
CRC | Duban Sake Sake Cyclic |
DDR4 | Adadin Bayanai Biyu 4 |
DNC | Kar a Haɗa |
DP | Nuni Port |
DTR | Yawan Canja wurin sau biyu |
EC | Al'ummar Turai |
ECC | Kuskuren Dubawa da Gyarawa |
EEPROM | Ƙwaƙwalwar Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwar Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwa na Ƙadda ) na Ƙaddamar da za a iya yi |
EMC | Daidaitawar Electromagnetic |
eMMC | Katin Multi-Media mai ciki |
ESD | Fitar da Electrostatic |
EuP | Makamashi ta amfani da Samfura |
FR-4 | Flame Retardant 4 |
GPU | Sashin sarrafa Hotuna |
I | Shigarwa |
I/O | Shigarwa/fitarwa |
I2C | Inter-Integrated Circuit |
IIC | Inter-Integrated Circuit |
IP00 | Kariyar Shiga 00 |
JTAG® | Ƙungiyar Gwajin Haɗin gwiwa |
LED | Haske Emitting Diode |
MAC | Ikon Samun Mai jarida |
MOZI | Module extractor (Modulzieher) |
Farashin MTBF | Ma'ana (aiki) Lokacin Tsakanin gazawa |
NAND | Ba-Kuma |
NO | Ba-Ko |
O | Fitowa |
OC | Buɗe Mai Tari |
Acronym | Ma'ana |
PBL | Pre-Boot Loader |
PCB | Bugawa Hukumar da'ira |
PCIe | Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaddamarwa na Ƙaƙa ) |
PCMCIA | Mutane ba za su iya haddace gagaratun masana'antar kwamfuta ba |
PD | Ja-ƙasa |
PHY | Na'ura (na'ura) |
PMIC | Haɗin Gudanar da Wuta |
PU | Ja-up |
PWP | Kare Rubutun Dindindin |
QSPI | Hannun Hannun Hirar Yan hudu |
RCW | Sake saita Kalmar Kanfigareshan |
REACH® | Rijista, kimantawa, izini (da ƙuntatawa) Chemicals |
RoHS | Ƙuntatawa (amfani da wasu) Abubuwa masu haɗari |
RTC | Agogon Lokaci na Gaskiya |
RWP | An Kare Rubutun Mai Juyawa |
SD | Amintaccen Dijital |
Sdhc | Amintaccen Babban Ƙarfin Dijital |
SDRAM | Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Samun damar Rarraba Mai Aiki tare |
SLC | Single Level Cell (fasaha na ƙwaƙwalwar ajiya) |
SoC | Tsarin kan Chip |
SPI | Interial gefe Interface |
MATAKI | Matsayi don Musanya samfur (bayanin ƙira) |
STR | Matsakaicin Canja wurin Guda ɗaya |
Farashin SVHC | Abubuwan Damuwa Mai Girma |
TBD | Don Zama Tsakani |
TDP | Ƙarfin Ƙira na thermal |
TSN | Sadarwar Sadarwar Lokaci-Lokaci |
UART | Universal Asynchronous Receiver / Transmitter |
UM | Littafin mai amfani |
USB | Universal Serial Bus |
WEEE® | Kayayyakin Wutar Lantarki da Sharar gida |
XSPI | Faɗaɗɗen Mu'amalar Wutar Lantarki |
Tebura na 20: Ƙarin takardun aiki
A'a.: | Suna | Rev., Kwanan wata | Kamfanin |
(1) | Bayanan Bayani na LS1028A/LS1018A | Rev. C, 06/2018 | NXP |
(2) | Bayanan Bayani na LS1027A/LS1017A | Rev. C, 06/2018 | NXP |
(3) | Bayanan Bayani na LS1028A | Rev. B, 12/2018 | NXP |
(4) | Gudanar da wutar lantarki na QorIQ | Rana: 0, 12/2014 | NXP |
(5) | Bayanan Bayani na QorIQ LS1028A | Rana: 0, 12/2019 | NXP |
(6) | Takardar bayanai:SA56004X | Rev 7, 25 Fabrairu 2013 | NXP |
(7) | MBLS1028A | - halin yanzu - | TQ-Tsarin |
(8) | Taimako na TQMLS1028A-Wiki | - halin yanzu - | TQ-Tsarin |
TQ-Systems GmbH
Mühlstraße 2 l Gut Delling l 82229 Seefeld Info@TQ-Group | Rukunin TQ
Takardu / Albarkatu
![]() |
Platform TQ TQMLS1028A Bisa Layi Dual Cortex [pdf] Manual mai amfani Platform TQMLS1028A Dangane da Layerscape Dual Cortex, TQMLS1028A, Platform Based On Layerscape Dual Cortex, Kan Layerscape Dual Cortex, Dual Cortex, Cortex |