MRS-logo

MRS MicroPlex 7H Mafi Karamin Mai Sarrafa CAN Mai Gudanarwa

MRS-MicroPlex-7H-Mafi Karamin-Shirye-shiryen-CAN-Controller

Ga ire-iren wadannan:
1.132 MicroPlex® 7X
1.133 MicroPlex® 7H
1.134 MicroPlex® 7L
1.141 MicroPlex® 3CAN LIN GW

Bayanan Tuntuɓi
MRS Electronic GmbH & Co.KG
Klaus-Gutsch-Str. 7
78628 Rottweil
Jamus

Waya: + 49 741 28070
Intanet: https://www.mrs-electronic.com
Imel: info@mrs-electronic.com

Samfura
Samfurin nadi: MicroPlex®
Nau'ukan: 1.132 MicroPlex® 7X
1.133 MicroPlex® 7H
1.134 MicroPlex® 7L
1.141 MicroPlex® 3CAN LIN GW
Serial Number: duba farantin karfe

Takardu
Suna: MCRPLX_OI1_1.6
Shafin: 1.6
Kwanan wata: 12/2024

An tsara ainihin umarnin aiki da Jamusanci.

MRS Electronic GmbH & Co. KG sun hada wannan takarda tare da matuƙar himma kuma bisa yanayin fasaha na yanzu. MRS Electronic GmbH & Co. KG ba za su ɗauki kowane alhaki ko alhakin kurakurai a cikin abun ciki ko tsari ba, sabunta abubuwan da suka ɓace da duk wani lahani ko lahani.

Ana haɓaka samfuranmu bisa ga ƙa'idodi da ƙa'idodi na Turai. Don haka, amfani da waɗannan samfuran a halin yanzu yana iyakance ga yankin Yankin Tattalin Arziki na Turai (EEA). Idan za a yi amfani da samfuran a wani yanki, dole ne a gudanar da bincike kan samun kasuwa tukuna. Kuna iya yin wannan da kanku a matsayin mai gabatar da kasuwa ko kuma kuna maraba da tuntuɓar mu, kuma za mu tattauna yadda za ku ci gaba tare.

Game da Waɗannan Umarnin Ayyuka

Mai sana'anta MRS Electronic GmbH & Co. KG (wanda ake kira MRS) ya isar muku da wannan samfur gabaɗayan sa kuma cikin sautinsa. Umarnin aiki yana ba da bayani game da yadda ake:

  • Shigar da samfurin
  • Sabis na samfur (tsaftacewa)
  • Cire samfurin
  • Zubar da samfurin

Yana da mahimmanci don karanta waɗannan umarnin aiki sosai kuma gaba ɗaya kafin aiki tare da samfurin. Muna ƙoƙari don tattara duk bayanan don aminci da cikakken aiki. Koyaya, idan kuna da tambayoyin da waɗannan umarnin ba su amsa ba, tuntuɓi MRS.

Adana da canja wurin umarnin aiki
Waɗannan umarnin da duk wasu takaddun da suka danganci samfur da suka dace don aikace-aikace daban-daban dole ne a kiyaye su koyaushe kuma su kasance a kusa da samfurin.

Ƙungiyar manufa na umarnin aiki
Waɗannan umarnin suna magana ne akan ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun waɗanda suka saba da sarrafa taruka na lantarki. ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun mutane ne waɗanda za su iya tantance ayyukan da aka ba ta kuma su gane haɗarin da za a iya yi saboda horarwar ƙwararrun ta, ilimi da gogewa tare da sanin ta/sa na ƙa'idodi da ƙa'idoji.

Ingancin umarnin aiki
Ingancin waɗannan umarnin yana aiki tare da canja wurin samfur daga MRS zuwa mai aiki. Lambar sigar da ranar amincewa na umarnin an haɗa su a cikin ƙafar ƙafa. Canje-canje ga waɗannan umarnin aiki yana yiwuwa kowane lokaci kuma ba tare da ƙayyadaddun kowane dalili ba.

BAYANI  Siga na yanzu na umarnin aiki yana maye gurbin duk sigogin da suka gabata.

Bayanin gargaɗi a cikin umarnin aiki
Umarnin aiki ya ƙunshi bayanin gargaɗi kafin kiran aiki wanda ya haɗa da haɗarin lalacewa ko rauni na mutum. Dole ne a aiwatar da matakan hana haɗari da aka kwatanta a cikin umarnin. An tsara bayanin faɗakarwa kamar haka:

MASHARA DA SAKAMAKO
Karin bayani, inda ake bukata.
Rigakafi.

  • Alamar faɗakarwa: (Alwashi Gargaɗi) yana nuna haɗarin.
  • Kalmar sigina: Yana ƙayyadaddun munin haɗarin.
  • Source: Yana zayyana nau'in ko tushen haɗarin.
  • Sakamakon: Yana ƙayyadaddun sakamako a yanayin rashin bin doka.
  • Rigakafi: Ya sanar da yadda za a kawar da haɗari.

HADARI! Ya ƙirƙira wata barazana mai tsanani nan take wacce za ta iya haifar da mummunan rauni ko ma mutuwa idan ba a kawar da haɗarin ba.
GARGADI! Ya ayyana yiwuwar barazanar da ka iya haifar da mummunan rauni ko ma mutuwa idan ba a kawar da haɗarin ba.
HANKALI! Yana ƙayyadadden yanayi mai yuwuwa mai haɗari wanda zai iya haifar da ƙarancin dukiya ko matsakaicin lalacewa ko rauni na jiki idan ba a kawar da haɗarin ba.
BAYANI Sashe masu wannan alamar suna ba da mahimman bayanai game da samfur ko yadda ake sarrafa samfurin.

Alamomin da aka yi amfani da su a cikin umarnin aiki

MRS-MicroPlex-7H-Ƙaramin-Shirye-shiryen-CAN-Mai Sarrafa-2

Haƙƙin mallaka
Waɗannan umarnin aiki sun ƙunshi bayanan da aka kare ta haƙƙin mallaka. Abubuwan da ke ciki ko sassan abubuwan da ke cikin ba za a iya kwafi ko sake buga su ta kowace hanya ba tare da izini na farko daga masana'anta ba.

Sharuɗɗan Garanti
Duba Gabaɗaya Sharuɗɗa da Sharuɗɗa MRS Electronic GmbH & Co. KG a https://www.mrs-electronic.de/agb/

Tsaro

Wannan babin ya ƙunshi duk bayanan da ya kamata ku sani domin shigar da samfur ɗin cikin aminci.

Hatsari
An gina MicroPlex® tare da sabuwar fasaha kuma an gane ƙa'idodin aminci. Haɗari ga mutane da/ko dukiya na iya tasowa idan an yi amfani da bai dace ba.
Rashin bin ƙa'idodin don amincin aiki na iya haifar da lalacewa. Wannan sashe yana bayyana duk haɗarin haɗari waɗanda zasu iya dacewa yayin haɗuwa, shigarwa da ƙaddamar da sashin sarrafawa.

Ayyukan da ba daidai ba
Kuskuren software, da'irori ko saitin sigina na iya haifar da halayen da ba a zata ba ko rashin aiki ta cikakken tsarin.

GARGADI! HATTARA SABODA CIWON CIKAKKEN TSARIN
Abubuwan da ba a zata ba ko rashin aiki na cikakken tsarin na iya yin haɗari ga amincin mutane da na'ura.
Da fatan za a tabbatar cewa sashin sarrafawa yana sanye da ingantacciyar software kuma cewa da'irori da saitunan sigogi sun dace da kayan aikin.

Abubuwan da ke motsawa
Cikakken tsarin na iya haifar da hatsarorin da ba a zata ba yayin ƙaddamarwa da hidimar sashin sarrafawa.

GARGADI! MOTSATIN CIKAKKEN TSARIN KO NA BAYANI
Haɗari saboda abubuwan motsi mara kariya.

  • Kafin yin kowane aiki, rufe cikakken tsarin kuma kiyaye shi daga sake kunnawa mara niyya.
  • Kafin ƙaddamar da tsarin, da fatan za a tabbatar cewa cikakken tsarin da duk sassan tsarin suna cikin yanayin lafiya.

Taɓawar lambobi da fil

GARGADI! HATSARI SABODA RASHIN TSARE TABA!
Dole ne a tabbatar da kariyar taɓa lambobi da fil.
Yi amfani da soket mara ruwa gami da hatimai da aka kawo kamar yadda lissafin na'urorin haɗi ke cikin takaddar bayanai don tabbatar da kariyar lambar sadarwa don lambobi da fil.
Rashin yarda da ajin kariyar IP

GARGADI! HADARI SABODA RASHIN BIYAYYA DA CLASS TSAREWA IP!
Dole ne a tabbatar da bin ka'idodin kariyar IP da aka kayyade a cikin takardar bayanan.
Yi amfani da soket mara ruwa gami da hatimai da aka kawo kamar yadda lissafin na'urorin haɗi ke cikin takaddar bayanan don tabbatar da bin ka'idodin kariyar IP da aka ƙayyade a cikin takardar bayanan.
Maɗaukakin zafin jiki

HANKALI! HADARIN KUNA!
Rubutun na'urorin sarrafawa na iya nuna yanayin zafi mai tsayi.
Don Allah kar a taɓa murfi kuma bari duk kayan aikin tsarin suyi sanyi kafin aiki akan tsarin.

Cancantar Ma'aikata
Waɗannan umarnin aiki akai-akai suna komawa zuwa cancantar ma'aikata waɗanda za a iya amincewa da su don yin ayyuka daban-daban don shigarwa da kulawa. Kungiyoyin guda uku sune:

  • Kwararru/Masana
  • Mutane masu basira
  • Mutane masu izini

Wannan samfurin bai dace da amfani da mutane ba (ciki har da yara) waɗanda ke da nakasa ta hankali ko ta jiki ko ba su da isasshen ƙwarewa ko isasshen ilimin samfurin sai an sa ido ko kuma sun halarci cikakken horo game da amfani da sashin sarrafawa ta mutum. wanda ke da alhakin kare lafiyar wannan mutumin.

Kwararru/Masana
Kwararru da masana su ne, ga misaliample, fitters ko lantarki waɗanda ke da ikon ɗaukar ayyuka daban-daban, kamar sufuri, haɗawa da shigar da samfur tare da umarnin mutum mai izini. Dole ne mutanen da ake tambaya su kasance da gogewa wajen sarrafa samfurin.

Mutane masu basira
ƙwararrun ƙwararrun su ne mutanen da ke da isasshen ilimin abin da ake tambaya saboda horar da su na ƙwararrun kuma sun saba da abubuwan da suka dace da tanadin kariya na sana'a na ƙasa, ƙa'idodin rigakafin haɗari, jagorori da ƙa'idodin fasaha gabaɗaya sananne. ƙwararrun ƙwararrun dole ne su sami damar tantance sakamakon aikinsu cikin aminci kuma su san abin da ke cikin waɗannan umarnin aiki.

Mutane masu izini
Mutanen da ke da izini su ne mutanen da aka ba su izinin yin aikin saboda ƙa'idodin doka ko kuma waɗanda MRS ta amince da su yin wasu ayyuka.

Wajiban Mai ƙera Cikakken Tsarin

  • ƙwararrun ma'aikata da ƙwararrun ma'aikata ne kawai za su iya aiwatar da ayyuka don haɓaka tsarin, shigarwa da ƙaddamar da tsarin lantarki, duba Babi na 2.2 cancantar ma'aikata.
  • Dole ne mai yin cikakken tsarin ya tabbatar da cewa ba a yi amfani da na'ura mai lahani ko mara kyau ba. Idan akwai gazawa ko rashin aiki, dole ne a maye gurbin sashin kulawa nan da nan.
  • Mai ƙera cikakken tsarin dole ne ya tabbatar da cewa kewayawa da shirye-shiryen naúrar sarrafawa ba su haifar da rashin lafiyar da ya dace da cikakken tsarin idan akwai gazawa ko rashin aiki ba.
  • Mai ƙira na cikakken tsarin yana da alhakin daidaitaccen haɗin duk abubuwan da ke kewaye (kamar USB profiles, kariya daga tabawa, matosai, crimps, daidaitaccen zaɓi/haɗin firikwensin / actuators).
  • Maiyuwa ba za a buɗe naúrar sarrafawa ba.
  • Ba za a iya yin canje-canje da/ko gyare-gyare akan sashin sarrafawa ba.
  • Idan sashin sarrafawa ya faɗi ƙasa, ƙila ba za a ƙara amfani da shi ba kuma dole ne a mayar da shi ga MRS don a duba shi.
  • Dole ne mai yin cikakken tsarin ya sanar da abokin ciniki na ƙarshe game da duk haɗarin haɗari.

Dole ne maƙerin ya ɗauki waɗannan abubuwan cikin la'akari yayin amfani da sashin sarrafawa:

  • Rukunin sarrafawa tare da shawarwarin wayoyi waɗanda MRS suka bayar ba su zama alhakin tsararraki don cikakken tsarin ba.
  • Ba za a iya ba da garantin aiki mai aminci don rukunin sarrafawa da ake amfani da su azaman samfuri ko samples a cikin cikakken tsarin.
  • Kuskuren kewayawa da shirye-shiryen naúrar sarrafawa na iya haifar da siginonin da ba a zata ba zuwa abubuwan da ke fitowa daga sashin sarrafawa.
  • Kuskuren shirye-shirye ko saitin siga na sashin sarrafawa na iya haifar da haɗari yayin aiki da cikakken tsarin.
  • Dole ne a tabbatar da lokacin da aka saki sashin sarrafawa cewa samar da tsarin lantarki, na s na ƙarshetages da na samar da firikwensin waje an rufe su tare.
  • Rukunin sarrafawa ba tare da software na masana'anta da aka tsara fiye da sau 500 ba za a iya amfani da su a cikin cikakken tsarin kuma.

Haɗarin hatsarori yana raguwa idan mai yin cikakken tsarin ya lura da waɗannan abubuwan:

  • Riko da ƙa'idodin doka game da rigakafin haɗari, amincin aiki da kare muhalli.
  • Samar da duk takaddun da ake buƙata don shigarwa da kiyayewa.
  • Kula da tsabtar sashin kulawa da cikakken tsarin.
  • Dole ne a bayyana alhakin da ke tattare da haɗin gwiwar na'ura mai sarrafawa ta hanyar mai ƙira na cikakken tsarin. Dole ne a koyar da ma'aikatan taro da kulawa akai-akai.
  • Kuma aiki da kulawa da ake yi akan hanyoyin samar da wutar lantarki koyaushe yana da alaƙa da haɗarin haɗari. Mutanen da ba su saba da waɗannan nau'ikan na'urori da tsarin ba na iya haifar da lahani ga kansu da sauran su.
  • Ma'aikata na shigarwa da kiyayewa na tsarin tare da na'urorin lantarki dole ne a sanar da masu sana'a game da haɗarin haɗari, matakan tsaro da ake buƙata da tanadin aminci kafin fara aiki.

Bayanin Samfura
Karamin MicroPlex® a cikin gidaje na ISO 280 ya dace da aikace-aikace a cikin motocin da ke da iyakataccen wurin shigarwa da ƙayyadaddun ƙa'idodin ISO 280. Saƙonnin CAN masu shigowa suna tada tsarin MRS ɗin ku daga yanayin jiran aiki.
Tare da Studio Developers Studio zaku iya tsara MicroPlex® cikin sauri da sauƙi.

Sufuri / Ajiya

Sufuri
Dole ne a cika samfurin a cikin madaidaicin marufi na sufuri kuma a kiyaye shi daga zamewa. Lokacin sufuri, dole ne a kiyaye tanadin doka game da ɗaukar kaya.
Idan sashin sarrafawa ya faɗi ƙasa, ƙila ba za a ƙara amfani da shi ba kuma dole ne a mayar da shi ga MRS don a duba shi.

Adana
Ajiye samfurin a busasshiyar wuri (ba raɓa), duhu (ba hasken rana kai tsaye) a cikin ɗaki mai tsabta wanda za'a iya kulle. Da fatan za a kiyaye halaltattun yanayin muhalli a cikin takardar bayanan.

Amfani da Niyya

Ana amfani da naúrar sarrafawa don sarrafa tsarin lantarki ɗaya ko da yawa ko ƙananan tsarin a cikin motoci da injunan aiki masu sarrafa kansu kuma ana iya amfani dasu kawai don wannan dalili.
Kuna cikin ƙa'idodi:

  • Idan ana sarrafa sashin sarrafawa a cikin kewayon aiki da aka kayyade kuma an amince da su a cikin takardar bayanan da suka dace.
  • Idan kun bi ƙaƙƙarfan bayanai da jerin ayyuka da aka siffanta a cikin waɗannan umarnin aiki kuma kada ku shiga ayyukan da ba su da izini waɗanda zasu iya yin haɗari ga amincin ku da aikin sashin sarrafawa.
  • Idan kun bi duk ƙayyadaddun umarnin aminci

GARGADI! HATTARA SABODA AMFANI DA BAN GASKIYA!
Naúrar sarrafawa ana nufin amfani da ita ne kawai a cikin motoci da injunan aiki masu sarrafa kansu.

  • Ba a yarda da aikace-aikacen cikin sassan tsarin da suka dace don amincin aiki ba.
  • Don Allah kar a yi amfani da na'urar sarrafawa a wuraren fashewa.

Rashin amfani

  • Amfani da samfurin a cikin yanayi da buƙatu daban-daban da waɗanda masana'anta suka ayyana a cikin takaddun fasaha, takaddun bayanai da umarnin aiki.
  • Rashin bin bayanan aminci da bayanin game da taro, ƙaddamarwa, kiyayewa da zubar da ƙayyadaddun umarnin aiki.
  • Juyawa da canje-canje na sashin sarrafawa.
  • Amfani da naúrar sarrafawa ko sassanta waɗanda suka lalace ko sun lalace. Haka ke ga hatimi da igiyoyi.
  • Aiki a cikin yanayi tare da samun dama ga sassa masu rai.
  • Aiki ba tare da matakan aminci da aka nufa ba kuma mai ƙira ya bayar.

MRS kawai tana ba da garanti/abin dogaro ga sashin sarrafawa daidai da ƙayyadaddun da aka buga. Idan an yi amfani da samfurin ta hanyar da ba a bayyana ba a cikin waɗannan umarnin aiki ko a cikin takardar bayanan naúrar sarrafawa da ake tambaya, za a sami kariya daga sashin sarrafawa.
mai rauni, kuma da'awar garanti ba ta da amfani.

Majalisa

Ƙwararrun ma'aikata ne kawai za su iya yin aikin taro (duba Babi na 2.2 Ƙwararrun Ma'aikata).
Za'a iya sarrafa naúrar sarrafawa kawai bayan an shigar dashi a ƙayyadadden wuri.
BAYANI Idan sashin sarrafawa ya faɗi ƙasa, ƙila ba za a ƙara amfani da shi ba kuma dole ne a mayar da shi ga MRS don a duba shi.

Wurin hawa
Dole ne a zaɓi wurin hawan hawan kamar yadda aka sanya sashin kulawa a matsayin ƙananan kayan inji da zafi mai zafi kamar yadda zai yiwu. Maiyuwa ba za a iya fallasa sashin sarrafawa ga sinadarai ba.

BAYANI Da fatan za a kiyaye halaltattun yanayin muhalli a cikin takardar bayanan.

Matsayin hawa
Hana naúrar sarrafawa ta yadda masu haɗin ke nunawa ƙasa. Wannan yana tabbatar da cewa yuwuwar ruwa mai yuwuwa na iya gudana. Hatimin ɗaya ɗaya na igiyoyi/wayoyi suna tabbatar da cewa babu ruwa da zai iya shiga sashin sarrafawa. Dole ne a tabbatar da bin ajin kariyar IP da kariya daga taɓawa ta amfani da na'urorin haɗi masu dacewa daidai da lissafin na'urorin haɗi a cikin takardar bayanai.

Daurewa
Ƙungiyar sarrafawa tare da matosai masu lebur (bisa ga ISO 7588-1: 1998-09)
Ana shigar da na'urori masu sarrafawa tare da matosai masu lebur a cikin matosai da aka samar da cikakken tsarin. Na'urorin sarrafawa tare da masu haɗin lebur an haɗa su gaba ɗaya a cikin ramin da ƙera tsarin gabaɗaya ya bayar. Yana da mahimmanci don tabbatar da madaidaicin matsayi da jagorar toshewa (duba bayanan bayanai).

GARGADI! HALIN DA AKE GANE TSARIN
Da fatan za a tabbatar cewa an haɗa na'urar sarrafawa daidai. Duba aikin fil.

Shigar da Wutar Lantarki da Waya

Shigar da Wutar Lantarki
Ƙwararrun ma'aikata ne kawai za a iya yin aikin shigar da wutar lantarki (duba Babi na 2.2 Ƙwararrun Ma'aikata). Za a iya yin shigar da wutar lantarki na naúrar kawai a cikin yanayin rashin aiki. Ƙila ba za a taɓa haɗa naúrar sarrafawa ko cire haɗin kan- lodi ko lokacin da ake raye ba.

GARGADI! MOTSATIN CIKAKKEN TSARIN KO NA BAYANI
Haɗari saboda abubuwan motsi mara kariya.

  • Kafin yin kowane aiki, rufe cikakken tsarin kuma kiyaye shi daga sake kunnawa mara niyya.
  • Da fatan za a tabbatar cewa cikakken tsarin da duk sassan tsarin suna cikin yanayin aminci.
  • Da fatan za a tabbatar cewa an haɗa na'urar sarrafawa daidai. Duba aikin fil.

Ƙungiyar sarrafawa tare da matosai masu lebur (bisa ga ISO 7588-1: 1998-09)

  1. Da fatan za a tabbatar cewa an shigar da naúrar sarrafawa cikin daidai ramin. Bi tsarin haɗin gwiwa da takaddun cikakken tsarin.
  2. Da fatan za a tabbatar da cewa duk matosai na sashin sarrafawa ba su da datti da danshi.
  3. Da fatan za a tabbatar da cewa ramin baya nuna wani lahani saboda zafi mai yawa, lalatawar rufi da lalata.
  4. Da fatan za a tabbatar da cewa duk kwasfa na sashin sarrafawa ba su da datti da danshi.
  5. Idan ana amfani da naúrar sarrafawa a cikin yanayi mai girgiza, dole ne a kiyaye naúrar ta ƙugiya don hana shi girgizawa.
  6. Toshe sashin sarrafawa a tsaye har zuwa cikin ramin.
    Ana iya aiwatar da aikin ƙaddamarwa yanzu, duba Babi na 8 Kwamishina.

Naúrar sarrafawa tare da masu haɗin toshe

  1. Da fatan za a tabbatar cewa an haɗa madaidaicin abin dokin kebul zuwa naúrar sarrafawa. Bi tsarin haɗin gwiwa da takaddun cikakken tsarin.
  2. Da fatan za a tabbatar da cewa filogin igiyar igiyar igiyar igiyar ruwa (ba a haɗa shi ba) ya dace.
  3. Da fatan za a tabbatar da cewa sashin sarrafawa ba shi da datti da danshi.
  4. Da fatan za a tabbatar da cewa filogin mate na igiyar igiya (ba a haɗa shi ba) baya nuna wani lahani saboda zafi mai zafi, lalatawar rufi da lalata.
  5. Da fatan za a tabbatar da cewa filogi na igiyar igiyar igiya (ba a haɗa shi ba) ba ta da datti da danshi.
  6. Haɗa mahaɗin filogi har sai an kunna latches ɗin kama ko na kulle (na zaɓi) zai iya kunna.
  7. Kulle filogi ko tabbatar da cewa grommet (na zaɓi) na filogin ɗin ya cika haɗe.
  8. Idan ana amfani da naúrar sarrafawa a cikin yanayi mai girgiza, dole ne a kiyaye naúrar ta ƙugiya don hana shi girgizawa.
  9. Rufe fil ɗin buɗe tare da matosai masu makafi don hana ruwa shiga.
    Ana iya aiwatar da aikin ƙaddamarwa yanzu, duba Babi na 8 Kwamishina.
Waya

BAYANI Yi amfani da fiusi na waje koyaushe a cikin layin samar da wutar lantarki don kare na'urar daga wuce gona da iritage. Don ƙarin bayani game da madaidaicin ƙimar fuse, da fatan za a koma zuwa takaddar bayanan da ta dace.

  • Dole ne a haɗa wayoyi tare da matuƙar himma.
  • Duk igiyoyi da hanyar da aka aza su dole ne su bi ka'idojin da suka dace.
  • Dole ne igiyoyin da aka haɗa su dace da yanayin zafi min. 10°C sama da max. halastaccen zafin muhalli.
  • Dole ne igiyoyi su bi buƙatu da sassan giciye na waya da aka ƙayyade a cikin bayanan fasaha.
  • Lokacin sanya igiyoyi, yuwuwar lalacewar inji na murfin waya akan gefuna masu kaifi ko sassan ƙarfe masu motsi dole ne a cire su.
  • Dole ne a shimfiɗa igiyoyi don su zama masu sauƙi kuma ba su da matsala.
  • Dole ne a zaɓi hanyar kebul ɗin ta hanyar da kayan dokin kebul ɗin ke motsawa kawai zuwa alkiblar motsi na mai sarrafawa/tologi. (Mai kula da haɗe-haɗe / kebul / damuwa akan ƙasa ɗaya). Ya zama dole a sami taimako (duba hoto 1).

MRS-MicroPlex-7H-Ƙaramin-Shirye-shiryen-CAN-Mai Sarrafa-1

Gudanarwa

Ƙwararrun ma'aikata ne kawai za su iya yin aikin ƙaddamarwa (duba Babi na 2.2 Ƙwararrun Ma'aikata). Za'a iya ƙaddamar da naúrar kawai idan yanayin cikakken tsarin ya bi ƙa'idodi da ƙa'idodi masu dacewa.

BAYANI MRS tana ba da shawarar gwajin aiki akan rukunin yanar gizon.

GARGADI! MOTSATIN CIKAKKEN TSARIN KO NA BAYANI
Haɗari saboda abubuwan motsi mara kariya.

  • Kafin ƙaddamar da tsarin, da fatan za a tabbatar cewa cikakken tsarin da duk sassan tsarin suna cikin yanayin lafiya.
  • Idan ya cancanta, kiyaye duk wuraren haɗari tare da kaset ɗin shinge.

Dole ne mai aiki ya tabbatar da hakan

  • an shigar da madaidaicin software kuma yayi daidai da kewayawa da saitin sigar kayan aikin (kawai don na'urorin sarrafawa waɗanda MRS ke bayarwa ba tare da software ba).
  • babu mutane a kusa da cikakken tsarin.
  • cikakken tsarin yana cikin yanayin lafiya.
  • Ana yin kwamishinonin a cikin yanayi mai aminci (a kwance da ƙaƙƙarfan ƙasa, babu tasirin yanayi)

Software
Dole ne MRS Electronic GmbH & Co. KG ya yi shigarwa da/ko maye gurbin na'urar firmware/software ko ta abokin tarayya mai izini domin garanti ya kasance mai aiki.

BAYANI Ana iya tsara raka'o'in sarrafawa ba tare da software ba ta amfani da MRS Developers Studio.
Akwai ƙarin bayani a cikin littafin Jagoran Haɓakawa na MRS.

Cire Laifi da Kulawa

BAYANI Ƙungiyar sarrafawa ba ta da kulawa kuma maiyuwa ba za a buɗe ba.
Idan sashin kulawa ya nuna wani lahani akan calo, kulle kama, hatimi ko matosai, dole ne a rufe shi.

ƙwararrun ma'aikata ne kawai za a iya kawar da kuskure da aikin tsaftacewa (duba Babi na 2.2
Kwarewar Ma'aikata). Cire kuskure da aikin tsaftacewa za a iya yi kawai a cikin yanayin rashin aiki.
Cire sashin sarrafawa don cire kuskure da tsaftacewa. Ƙila ba za a taɓa haɗa naúrar sarrafawa ko cire haɗin kan- lodi ko lokacin da ake raye ba. Bayan an gama cire kuskure da aikin tsaftacewa, da fatan za a bi umarnin a Babi na 7 Shigar Wutar Lantarki.

GARGADI! MOTSATIN CIKAKKEN TSARIN KO NA BAYANI
Haɗari saboda abubuwan motsi mara kariya.

  • Kafin yin kowane aiki, rufe cikakken tsarin kuma kiyaye shi daga sake kunnawa mara niyya.
  • Kafin fara cire kuskure da aikin kulawa, da fatan za a tabbatar cewa cikakken tsarin da duk sassan tsarin suna cikin yanayin aminci.
  • Cire sashin sarrafawa don cire kuskure da tsaftacewa.

HANKALI! HADARIN KUNA!
Rubutun naúrar sarrafawa na iya nuna yanayin zafi.
Don Allah kar a taɓa murfi kuma bari duk kayan aikin tsarin suyi sanyi kafin aiki akan tsarin.

HANKALI! LALACEWA KO RASHIN TSARI SABODA WANKAN TSAFTA DA KYAU!
Ƙungiyar sarrafawa na iya lalacewa saboda tsarin tsaftacewa mara kyau kuma yana haifar da halayen da ba a so ba a cikin cikakken tsarin.

  • Kada a tsaftace na'urar sarrafawa tare da tsaftataccen matsa lamba ko jirgin ruwa.
  • Cire sashin sarrafawa don cire kuskure da tsaftacewa.
Tsaftacewa

BAYANI Lalacewa saboda abubuwan tsaftacewa mara kyau!
Na'urar sarrafawa na iya lalacewa lokacin tsaftace shi tare da masu tsabtace matsi mai ƙarfi, jiragen tururi, masu kaushi mai ƙarfi ko abubuwan zazzagewa.

Kada a tsaftace na'urar sarrafawa tare da masu tsaftar matsa lamba ko jiragen tururi. Kada a yi amfani da duk wani abu mai kaushi ko abubuwan zazzagewa.
Kawai tsaftace sashin sarrafawa a cikin yanayi mai tsabta mara ƙura.

  1. Da fatan za a bi duk umarnin aminci kuma ƙara haɓaka cikakken tsarin.
  2. Kada a yi amfani da duk wani abu mai kaushi ko abubuwan zazzagewa.
  3. Bari sashin kulawa ya bushe.

Shigar da naúrar sarrafawa mai tsabta bisa ga umarni a Babi na 7 Shigar Wutar Lantarki.

Cire Laifi

  1. Da fatan za a tabbatar da cewa an aiwatar da matakan cire kuskure a cikin yanayi mai aminci (a kwance da ƙaƙƙarfan ƙasa, babu tasirin yanayi)
  2. Da fatan za a bi duk umarnin aminci kuma ƙara haɓaka cikakken tsarin.
  3. Duba cewa tsarin ba shi da kyau.
    • Cire ɓangarori na sarrafawa da zubar da su daidai da dokokin muhalli na ƙasa.
  4. Cire fulogin abokin aure da/ko cire na'urar sarrafawa daga ramin.
  5. Bincika duk filogi masu lebur, masu haɗawa da fil don lahani na inji saboda zafi mai zafi, lalacewa da lalata.
    • Dole ne a cire sassan da aka lalata da na'urorin sarrafawa tare da lambobi masu lalata kuma a zubar dasu daidai da dokokin muhalli na ƙasa.
    • Naúrar sarrafa bushewa da lambobin sadarwa idan akwai danshi.
    • Idan ana buƙata, share duk lambobin sadarwa.

Ayyukan da ba daidai ba
Idan akwai kuskuren ayyuka, bincika software, kewayawa da saitunan sigogi.

Warwarewa da zubarwa

Bazawa
ƙwararrun ma'aikata ne kawai za a iya yin ɓarna da zubarwa (duba Babi na 2.2 Cancantar Ma'aikata). Za a iya ƙaddamar da naúrar ne kawai a yanayin rashin aiki.

GARGADI! MOTSATIN CIKAKKEN TSARIN KO NA BAYANI
Haɗari saboda abubuwan motsi mara kariya.

  • Kafin yin kowane aiki, rufe cikakken tsarin kuma kiyaye shi daga sake kunnawa mara niyya.
  • Kafin tarwatsa tsarin, da fatan za a tabbatar cewa cikakken tsarin da duk sassan tsarin suna cikin yanayin aminci.

HANKALI! HADARIN KUNA!
Rubutun naúrar sarrafawa na iya nuna yanayin zafi.
Don Allah kar a taɓa murfi kuma bari duk kayan aikin tsarin suyi sanyi kafin aiki akan tsarin.

Ƙungiyar sarrafawa tare da matosai masu lebur (bisa ga ISO 7588-1: 1998-09)
A hankali cire na'urar sarrafawa a tsaye daga ramin.

Naúrar sarrafawa tare da masu haɗin toshe

  1. Buɗe makulli da/ko maƙulli na filogin abokin aure.
  2. Cire filogin abokin aure a hankali.
  3. Sake duk haɗin haɗin gwiwa kuma cire sashin sarrafawa.

zubarwa
Da zarar an yi amfani da samfurin, dole ne a zubar da shi daidai da dokokin muhalli na ƙasa don abubuwan hawa da injinan aiki

Takardu / Albarkatu

MRS MicroPlex 7H Mafi Karamin Mai Sarrafa CAN Mai Gudanarwa [pdf] Jagoran Jagora
MicroPlex 7H Karamin Mai Shirye-shiryen CAN Mai Gudanarwa, MicroPlex 7H, Mai Kula da CAN Mai Shirye-shiryen, Mafi Karamin Mai Kula da CAN, Mai Gudanar da CAN Mai Shirye-shiryen, Mai Kula da CAN, Mai Gudanarwa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *