Dell PowerStore
Kula da Tsarin ku
Shafin 4.x
Zazzagewar PowerStore Duk Ma'ajiya Tsarukan Flash
Bayanan kula, gargaɗi, da gargaɗi
NOTE: NOTE yana nuna mahimman bayanai waɗanda ke taimaka muku yin amfani da samfuran ku da kyau.
HANKALI: Tsanaki yana nuna yiwuwar lalacewar hardware ko asarar bayanai kuma yana gaya muku yadda zaku guje wa matsalar.
GARGADI: WARNING yana nuna yuwuwar lalacewa ta dukiya, rauni ko mutuwa.
© 2020 - 2024 Dell Inc. ko rassan sa. An kiyaye duk haƙƙoƙi. Dell Technologies, Dell, da sauran alamun kasuwanci alamun kasuwanci ne na Dell Inc. ko rassan sa. Wasu alamun kasuwanci na iya zama alamun kasuwanci na masu su.
Gabatarwa
A matsayin wani ɓangare na ƙoƙarce-ƙoƙarce, gyare-gyaren software da hardware ana fitar da su lokaci-lokaci. Wasu ayyuka da aka siffanta a cikin wannan takarda ba su da goyan bayan duk nau'ikan software ko hardware da ake amfani da su a halin yanzu. Bayanan bayanan fitar da samfur suna ba da mafi yawan bayanai na zamani game da fasalulluka na samfur. Tuntuɓi mai baka sabis idan samfurin baya aiki yadda yakamata ko baya aiki kamar yadda aka bayyana a wannan takaddar.
NOTE: Abokan ciniki samfurin PowerStore X: Don sabbin hanyoyin-hanyoyin fasaha da jagororin don ƙirar ku, zazzage Saitin Takardun Takaddun PowerStore 3.2.x daga Shafin Takardun PowerStore a dell.com/powerstoredocs.
Inda za a sami taimako
Ana iya samun goyan baya, samfur, da bayanan lasisi kamar haka:
- Bayanin samfur-Don samfur da takaddun fasali ko bayanin kula, je zuwa Shafin Takardun Takardun PowerStore a dell.com/powerstoredcs.
- Shirya matsala-Don bayani game da samfurori, sabunta software, lasisi, da sabis, je zuwa Dell Support kuma nemo shafin tallafin samfur da ya dace.
- Goyon bayan fasaha-Don tallafin fasaha da buƙatun sabis, je zuwa Tallafin Dell kuma nemo shafin Buƙatun Sabis. Don buɗe buƙatar sabis, dole ne ku sami ingantacciyar yarjejeniya ta goyan baya. Tuntuɓi Wakilin Talla don cikakkun bayanai game da samun ingantaccen yarjejeniyar tallafi ko don amsa kowace tambaya game da asusunku.
Kula da Tsarin Kuview
Wannan babin ya ƙunshi:
Batutuwa:
- Ƙarsheview
Ƙarsheview
Wannan takaddar tana bayyana ayyukan da ake samu a cikin PowerStore Manager don saka idanu, da haɓaka kayan aikin PowerStore daban-daban.
Siffofin kulawa
Manajan PowerStore yana ba da fasali da ayyuka masu zuwa don saka idanu akan tsarin ku:
- Abubuwan da za a sanar idan akwai canje-canje a cikin tsarin.
- Fadakarwa don sanar da ku cewa wani lamari ya faru wanda ke buƙatar kulawar ku.
- Taswirar iya aiki suna nuna ƙarfin amfani na yanzu na gungu na PowerStore da albarkatu.
- Taswirar ayyuka suna nuna lafiyar tsarin don ku iya tsammanin matsaloli kafin su faru.
Haɓaka fasali da ayyuka
Yayin da kake sa ido kan tsarin, sanarwar faɗakarwa suna ba da hanyar da za ta ba da amsa ga batun da rage lokutan matsala.
Fahimtar yadda ake amfani da ƙarfin tsarin zai iya:
- Sanar da ku ga albarkatun waɗanda sune manyan masu amfani da sararin ajiya.
- Taimaka muku don daidaita nauyi a cikin ma'ajiyar da kuke da ita.
- Nuna lokacin da ƙila za ku buƙaci ƙara ƙarin ajiya zuwa tarin ku.
A ƙarshe, idan wani lamari ya faru wanda ke buƙatar ƙarin matsala, PowerStore yana da hanyar tattara kayan tallafi wanda ke taimakawa tantancewa da warware matsalar.
Gudanar da Faɗakarwa
Wannan babin ya ƙunshi:
Batutuwa:
- Abubuwan da ke faruwa da faɗakarwa
- Saka idanu faɗakarwa
- Makin Lafiya na CloudIQ
- Sanya abubuwan zaɓin sanarwar imel
- Kashe sanarwar tallafi na ɗan lokaci
- Sanya SNMP
- Tutar Bayani Mai Mahimmanci
- Duban tsarin
- Shigar da nisa
Abubuwan da ke faruwa da faɗakarwa
Abubuwan da ke faruwa suna ba da bayani game da canje-canje ga tsarin. Faɗakarwa abubuwa ne da ke buƙatar kulawa kuma yawancin faɗakarwa suna nuna cewa akwai matsala tare da tsarin. Danna bayanin faɗakarwa yana bayyana ƙarin bayani game da faɗakarwar.
Ana nuna faɗakarwa masu aiki da waɗanda ba a san su ba a cikin katin faɗakarwa a kan dashboard da shafin Faɗakarwa a ƙarƙashin Kulawa.
Za ka iya view da saka idanu akan faɗakarwar abubuwa guda ɗaya a cikin gungu kamar na'ura, albarkatun ajiya, ko injin kama-da-wane, daga katin Faɗakarwa akan cikakkun bayanai shafin abun.
Da review abubuwan da ba su tashi zuwa matakin faɗakarwa ba, je zuwa Kulawa> Abubuwan da ke faruwa.
Lokacin da kuke view abubuwan da suka faru da faɗakarwa, zaku iya tsara faɗakarwa ta ginshiƙai kuma ku tace faɗakarwar ta rukunan shafi. Tsoffin tacewa don faɗakarwa sune:
- Tsanani-Ana iya tace aukuwa da faɗakarwa ta tsananin tsananin abin ko faɗakarwa. Kuna iya zaɓar abubuwan da za ku iya nunawa ta danna maɓallin Severity kuma zaɓi ɗaya ko fiye daga cikin akwatin maganganu.
○ Mahimmanci-Wani al'amari ya faru wanda ke da tasiri mai mahimmanci akan tsarin kuma dole ne a gyara shi nan da nan. Don misaliample, wani sashi ya ɓace ko ya gaza kuma mai yiwuwa ba zai yiwu ba.
○ Manyan—Wani lamari ya faru wanda zai iya yin tasiri a tsarin kuma ya kamata a gyara shi da wuri-wuri. Don misaliampHar ila yau, lokacin aiki tare na ƙarshe don albarkatun bai yi daidai da lokacin da manufofin kariyar sa ke nunawa ba.
○ Ƙananan—Wani lamari ya faru da ya kamata ku sani amma ba shi da wani tasiri mai mahimmanci akan tsarin. Don misaliample, wani sashi yana aiki, amma aikin sa bazai yi kyau ba.
○ Bayani—Wani lamari ya faru wanda baya tasiri ayyukan tsarin. Babu wani mataki da ake buƙata. Don misaliampHar ila yau, akwai sabon software don saukewa. - Nau'in Albarkatu-Abubuwa da faɗakarwa ana iya tace su ta nau'in albarkatun da ke da alaƙa da taron ko faɗakarwa. Kuna iya zaɓar nau'ikan albarkatun don nunawa ta danna maɓallin Nau'in Albarkatu da zaɓar nau'ikan albarkatu ɗaya ko fiye daga akwatin maganganu.
- Gane-Ana iya tace faɗakarwa ta ko an yarda da faɗakarwa ko a'a. Lokacin da mai amfani ya yarda da faɗakarwa, faɗakarwar tana ɓoye daga tsoho view a shafin Alerts. Za ka iya view an yarda da faɗakarwa ta hanyar danna Fitar da aka yarda da kuma zaɓi Akwatin rajistan da aka yarda a cikin akwatin maganganun tace.
NOTE: Yarda da faɗakarwa baya nuna cewa an warware matsalar. Yarda da faɗakarwa yana nuna kawai cewa mai amfani ya yarda da faɗakarwa.
- Share-Ana iya tace faɗakarwa ta ko an share faɗakarwar ko a'a. Lokacin da faɗakarwa ba ta da dacewa ko aka warware, tsarin yana share faɗakarwa ba tare da sa hannun mai amfani ba. Ana ɓoye faɗakarwar da aka share daga tsoho view a shafin Alerts. Za ka iya view faɗakarwar da aka share ta danna Fitar da aka share sannan zaɓi akwatin da aka share a cikin akwatin maganganu na tace.
Saka idanu faɗakarwa
Manajan PowerStore yana ba da faɗakarwa views a matakai da yawa, daga gabaɗaya tari zuwa ɗaiɗaikun abubuwa.
Game da wannan aiki
Ana sabunta shafin faɗakarwa ta atomatik kowane sakan 30.
Matakai
- Nemo faɗakarwa view da kuke sha'awar.
● Ku view faɗakarwa a matakin gungu, danna View Duk Faɗakarwa a cikin katin faɗakarwa a kan dashboard ko zaɓi Kulawa > Faɗakarwa.
● Ku view faɗakarwa ga wani abu ɗaya, kamar ƙara, view abu kuma zaɓi katin faɗakarwa. - Daga shafin Faɗakarwa ko katin faɗakarwa, zaku iya:
● Nuna ko ɓoye faɗakarwar da aka sani da sharewa.
● Tace lissafin faɗakarwa ta rukuni.
● Zaɓi ginshiƙan da za a nuna a cikin tebur.
● Fitar da faɗakarwa zuwa . csv ko. xlsx file.
● Sake sabunta tebur. - Danna bayanin faɗakarwa don ganin ƙarin bayani, gami da tasirin sa akan tsarin, tsarin lokaci, shawarar gyarawa, da sauran abubuwan da suka shafi alaƙa.
NOTE: Tebur Associated Events zai iya nuna abubuwa goma kawai. Zuwa view cikakken jerin abubuwan da ke da alaƙa da albarkatun, je zuwa Kulawa> Abubuwan da ke faruwa kuma tace abubuwan da aka nuna ta sunan albarkatun.
- Don amincewa da faɗakarwa, zaɓi akwatin rajistan faɗakarwa kuma danna Yarda. Lokacin da kuka yarda da faɗakarwa, tsarin yana cire faɗakarwa daga lissafin faɗakarwa, sai dai idan an nuna faɗakarwar da aka yarda a cikin lissafin faɗakarwa.
Makin Lafiya na CloudIQ
Nuna Makin Kiwon Lafiya na CloudIQ yana ba da babban matakin samaview na lafiyar tari kuma yana ba ku damar gano matsalolin da ke akwai da sauri.
NOTE: Dole ne a kunna Haɗin tallafi akan tarin don aika bayanai zuwa CloudIQ.
NOTE: Manajan PowerStore yana nuna katin maki na Lafiya na CloudIQ akan allon Dashboard. Katin ƙimar lafiya yana ba da ƙarewaview na tsarin tsarin kiwon lafiya ta hanyar nuna cikakken ƙimar kiwon lafiya da matsayi na kiwon lafiya na sifofi biyar (bangaren, tsari, iya aiki, aiki, da kariyar bayanai). Ga kowane sifa, katin ƙimar lafiya yana nuna adadin abubuwan da ke akwai. Kuna iya shawagi akan sifa kuma zaɓi View Cikakkun Fadakarwa masu alaƙa zuwa view cikakkun bayanai na faɗakarwar masu alaƙa.
PowerStore yana loda sabunta ƙimar lafiya ta atomatik kowane minti biyar.
Don kunna katin maki na Lafiya na CloudIQ, zaɓi Saituna> Taimako> Haɗin Haɗin kai, sannan zaɓi nau'in Haɗin shafin kuma zaɓi Kunna. Idan Akwatin rajistan Haɗa zuwa CloudIQ ba a kunna ba, zaɓi don kunna shi.
Ana kunna katin makin Kiwon Lafiya na CloudIQ don tsarin da ke da alaƙa da Sabis na Nesa Amintacce kuma suna da haɗin CloudIQ:
- Lokacin da ba a kunna CloudIQ ba, Dashboard ɗin baya nuna katin Makin Lafiya.
- Lokacin da aka kunna CloudIQ, haɗin yana aiki, kuma ana samun bayanai ana nuna katin makin Kiwon lafiya kuma yana nuna alamar lafiya da aka sabunta.
- Idan haɗin kai zuwa Amintattun Sabis na Nesa ya lalace, katin Makin Lafiya yana kashe kuma yana nuna kuskuren haɗi.
Sanya abubuwan zaɓin sanarwar imel
Kuna iya saita tsarin ku don aika sanarwar faɗakarwa zuwa masu biyan kuɗin imel.
Game da wannan aiki
Don ƙarin bayani game da saitunan uwar garken SMTP, duba shigarwar taimako mai ma'ana don wannan fasalin a cikin PowerStore Manager.
Matakai
- Zaɓi gunkin Saituna, sannan zaɓi Sabar SMTP a cikin sashin Sadarwar.
- Idan fasalin Sabar SMTP idan an kashe, danna maɓallin juyawa don kunna fasalin.
- Ƙara adireshin uwar garken SMTP a cikin filin Adireshin Sabar.
- Ƙara adireshin imel ɗin da ake aika sanarwar faɗakarwa a cikin filin Daga Adireshin Imel.
- Danna Aiwatar.
(Na zaɓi) Aika imel ɗin gwaji don tabbatar da cewa an saita uwar garken SMTP daidai. - Danna Ƙara/cire masu biyan kuɗin imel a ƙarƙashin Faɗin Imel.
- Don ƙara mai biyan kuɗin imel, danna Ƙara kuma rubuta adireshin imel ɗin da kuke son aika sanarwar faɗakarwa a cikin filin Adireshin Imel.
Lokacin da ka ƙara mai biyan kuɗi na imel, za ka iya zaɓar girman matakin faɗakarwar sanarwar da aka aika zuwa adireshin imel.
(Na zaɓi) Don tabbatar da cewa adireshin imel na iya karɓar sanarwar faɗakarwa, zaɓi akwatin rajistan adireshin imel, sannan danna Aika Imel na Gwaji.
Kashe sanarwar tallafi na ɗan lokaci
Kashe sanarwar goyan baya don hana aika faɗakarwar gida kira zuwa Tallafi yayin aiwatar da ayyuka kamar cire igiyoyi, musanya fitar da kaya, ko haɓaka software.
Matakai
- A shafin Saituna, zaɓi Kashe Bayanan Tallafi a cikin sashin Tallafi.
- Zaɓi kayan aikin da za a kashe sanarwar na ɗan lokaci kuma danna Gyara.
- A cikin faifan fiddawa na Modify Maintenance Mode, zaɓi akwatin rajistan kunna Yanayin Maintenance, kuma saka adadin sa'o'i don musaki sanarwar a filin Tsawon Tagar Maintenance.
NOTE: Ana sake kunna sanarwar tallafi ta atomatik bayan taga tabbatarwa ta ƙare.
- Danna Aiwatar.
Lokacin da taga tabbatarwa ya ƙare yana nunawa a cikin tebur.
Sanya SNMP
Game da wannan aiki
Kuna iya saita tsarin ku don aika bayanan faɗakarwa zuwa 10 da aka zayyana Manajojin SNMP (maƙasudin tarko).
NOTE: Ana tallafawa sanarwar kawai.
Idon Injin Gida mai iko da aka yi amfani da shi don saƙonnin SNMPv3 ana bayar da shi azaman kirtani hexadecimal. Ana gano shi kuma yana ƙara ta atomatik.
NOTE: Don tabbatar da ID ɗin Injin Gida zaɓi Saituna, kuma ƙarƙashin Sadarwar, zaɓi SNMP. ID ɗin Injin Gida yana bayyana ƙarƙashin Cikakkun bayanai.
Amfani da PowerStore Manager, yi haka:
Matakai
- Zaɓi Saituna kuma, ƙarƙashin Networking, zaɓi SNMP.
Katin SNMP ya bayyana. - Don ƙara Manajan SNMP, danna Ƙara ƙarƙashin Manajojin SNMP.
Ƙara SNMP Manager zamewar yana bayyana. - Dangane da sigar SNMP, saita bayanan masu zuwa don Manajan SNMP:
● Don SNMPv2c:
○ Sunan hanyar sadarwa ko adireshin IP
○ Port
○ Karamin Matsayin Faɗakarwa
○ Sigar
○ Trap Community String
● Don SNMPv3
○ Sunan hanyar sadarwa ko adireshin IP
○ Port
○ Karamin Matsayin Faɗakarwa
○ Sigar
○ Matsayin Tsaro
NOTE: Dangane da matakin tsaro da aka zaɓa, ƙarin filayen suna bayyana.
■ Don matakin Babu, Sunan mai amfani kawai ya bayyana.
Don matakin Tabbatarwa kawai, Kalmar wucewa da Ka'idar Tabbatarwa suna bayyana tare da Sunan mai amfani.
■ Don matakin Tantancewa da keɓantawa, Kalmar wucewa, Ƙa'idar Tabbatarwa, da Ka'idojin Sirri suna bayyana tare da Sunan mai amfani.
○ Sunan mai amfani
NOTE: Lokacin da aka zaɓi matakin Tsaro na Babu, dole ne sunan mai amfani ya zama RULL. Lokacin da Matsayin Tsaro na Tabbatarwa kawai ko Tabbatarwa da keɓantawa, sunan mai amfani shine Sunan Tsaro na mai amfani da SNMPv3 yana aika saƙon. Sunan mai amfani na SNMP zai iya ƙunsar har zuwa haruffa 32 a tsayi kuma ya haɗa da kowane haɗin haruffan haruffa (babban haruffa, ƙananan haruffa, da lambobi).
○ Kalmar sirri
NOTE: Lokacin da Matsayin Tsaro na ko dai Tantancewa kawai ko Tabbatarwa da keɓantawa, tsarin yana ƙayyade kalmar sirri.
○ Ka'idar Tabbatarwa
NOTE: Lokacin da Matsayin Tsaro na ko dai Tabbatarwa kawai ko Tabbatarwa da keɓantawa, zaɓi ko dai MD5 ko SHA256.
○ Ka'idojin Sirri
NOTE: Lokacin da aka zaɓi Matsayin Tsaro na Tabbatarwa da keɓantawa, zaɓi ko dai AES256 ko TDES.
- Danna Ƙara.
- (Na zaɓi) Don tabbatar da ko za a iya isa wurin Manajan SNMP kuma an karɓi madaidaicin bayanin, danna An aika Gwajin SNMP Trap.
Tutar Bayani Mai Mahimmanci
Banner yana nuna mahimman bayanai ga masu amfani da tsarin.
Tutar bayanin, wanda aka nuna a saman PowerStore Manager, yana nuna bayanai game da faɗakarwar duniya ga duk masu amfani da suka shiga cikin tsarin.
Lokacin da aka ba da faɗakarwa ɗaya ta duniya, banner ɗin yana nuna bayanin faɗakarwar. Lokacin da akwai faɗakarwa da yawa, banner ɗin yana nuna adadin faɗakarwar duniya mai aiki.
Launin banner yayi daidai da faɗakarwa tare da mafi girman matakin kamar haka:
- Faɗakarwar bayanai – banner blue (bayanan).
- Ƙarami/Manyan faɗakarwa – tutar rawaya (gargadi)
- Mahimman faɗakarwa – Banner ja (kuskure).
Banner yana ɓacewa lokacin da tsarin ya share faɗakarwa.
Duban tsarin
Shafin Yanar Gizo yana ba ku damar fara duba lafiyar tsarin gabaɗaya, mai zaman kansa daga faɗakarwar da aka ba da tsarin.
Game da wannan aiki
Kuna iya ƙaddamar da duba tsarin kafin ayyuka kamar haɓakawa ko kunna Haɗin Tallafi. Yin duba tsarin yana ba da damar shiga tsakani da warware kowace matsala kafin haɓaka tsarin ko ba da damar Haɗin Tallafi.
NOTE: Tare da nau'in tsarin aiki na PowerStore 4.x ko kuma daga baya, shafin Duba tsarin yana nuna tsarin duba profile sama da tebur Checks System. An nuna profile shine na duban tsarin karshe da aka gudanar, kuma sakamakon da aka nuna ya dogara ne akan profile. Zaɓin Duba Tsarin Gudanarwa kawai yana haifar da haɗin gwiwar Sabisfile.
Duk da haka, sauran profiles na iya haifar da wasu ayyuka ko ayyuka a cikin Manajan PowerStore. Don misaliampko, lokacin da kuka kunna Haɗin Tallafi daga shafin Saituna ko ta hanyar Wizard Kanfigareshan Farko (ICW), shafin Duba tsarin yana nuna sakamakon binciken tsarin don Haɗin Taimako da Haɗin Tallafi yana bayyana azaman Pro.file.
Teburin Duba tsarin yana nuna bayanan masu zuwa:
Tebur 1. Bayanin duba tsarin
Suna | Bayani |
Abu | Abun duba lafiya. |
Bayani | Bayanin sakamakon binciken lafiya. |
Matsayi | Sakamakon duba lafiya (An wuce ko kasa). |
Kashi | Rukunin duba lafiya (Tsarin Albarkatun, Hardware, ko Sabis na Software). |
Kayan aiki | Na'urar da aka yi wa abin duba lafiyarta. |
Node | Kumburi wanda aka yi abin duba lafiyarsa. |
Kuna iya ƙarawa da cire masu tacewa don taƙaita sakamakon da aka nuna daidai da bukatunku.
Matakai
- Karkashin Kulawa, zaɓi shafin Duba tsarin.
- Danna Run System Check.
Sakamako
An jera sakamakon binciken tsarin a cikin tebur. Danna abin da ya gaza yana bayyana ƙarin bayani game da sakamakon binciken.
Hakanan, Profile kuma an sabunta bayanan Run na Ƙarshe.
Shigar da nisa
Tsarin ajiya yana goyan bayan aika saƙonnin rajistar rajista da abubuwan da suka danganci faɗakarwar tsarin zuwa iyakar runduna biyu. Dole ne runduna su kasance masu isa daga tsarin ajiya. Canja wurin saƙon rajistar rajista na iya amfani da ingantaccen tabbaci ta hanya ɗaya (Takaddun Takaddun Sabis na CA) ko ingantaccen tabbaci ta hanyoyi biyu (Takaddun Tabbatar da Mutual). Takaddun shaida da aka shigo da shi ya shafi kowane uwar garken syslog na nesa wanda aka saita don amfani da boye-boye TLS.
Da review ko sabunta saitunan shiga mai nisa, shiga cikin PowerStore kuma danna Saituna. A cikin mashaya gefen Saituna, ƙarƙashin Tsaro, zaɓi Shigar da nisa.
Don ƙarin bayani game da shiga mai nisa, duba Jagoran Kanfigareshan Tsaro na PowerStore akan Shafin Takardun PowerStore.
Ikon Kulawa
Wannan babin ya ƙunshi:
Batutuwa:
- Game da ƙarfin tsarin kulawa
- Ƙarfin tattara bayanai da lokutan riƙewa
- Hasashen iya aiki da shawarwari
- Wuraren bayanai masu ƙarfi a cikin PowerStore Manager
- Fara saka idanu iyawar amfani
- Fasalolin Adana bayanai
Game da ƙarfin tsarin kulawa
PowerStore yana ba da amfani iri-iri na yanzu, da ma'auni na tarihi. Ma'auni na iya taimaka muku saka idanu da adadin sararin da albarkatun tsarin ku ke amfani da su, da kuma tantance buƙatun ajiyar ku na gaba.
Bayanan iya aiki na iya zama viewed daga PowerStore CLI, API REST, da Manajan PowerStore. Wannan takarda ya bayyana yadda ake view wannan bayanin daga PowerStore Manager. Duba Taimakon Kan layi na PowerStore don takamaiman ma'anar awo da ƙididdigewa.
Kula da iyawar amfani na yanzu
Kuna iya amfani da Manajan PowerStore, REST API, ko CLI don saka idanu akan iya aiki na yanzu don gungu, da kuma albarkatun ma'adana guda ɗaya kamar kwantena na ajiya, kundin, file tsarin, da kayan aiki.
NOTE: Ana kunna ma'aunin iya aiki lokacin da na'urar ke cikin Yanayin Wuta Daga Wuta (OOS). Wannan yana ba ku damar sanya ido kan adadin sararin da aka 'yanta sakamakon goge hotunan da ba a yi amfani da su ba da albarkatun ajiya.
Kula da amfani da tarihi da kuma hasashen
Ana kuma tattara ƙarfin ƙarfin PowerStore da ma'aunin tsinkaya don hasashen buƙatun ajiya na gungu ko na'ura na gaba. Hakanan, ana iya raba abubuwan da ke faruwa da ma'aunin tsinkaya tare da Cibiyar Tallafawa Fasaha ta Dell lokacin da aka saita PowerStore tare da Dell SupportAssist. Waɗannan ma'auni suna ba da haske mai hankali kan yadda ake amfani da iya aiki da kuma taimakawa wajen hango abubuwan iya aiki na gaba.
Ƙarfin tattara bayanai da lokutan riƙewa
Ana kunna tarin ma'aunin iya aiki koyaushe.
Tarin bayanai na iya aiki na yanzu da lokutan riƙewa
Ana tattara bayanan iya aiki don albarkatun tsarin a cikin tazara na mintuna 5 kuma ana birgima har zuwa jimlar awa 1 da kwana 1.
An saita tazarar tazarar ƙarfin ginshiƙi bisa ga matakin da aka zaɓa kamar haka:
Tebura 2. Taswirar iya aiki suna wartsake tazara
Matsayin Granularity | Tazarar Wartsakewa |
Sa'o'i 24 na ƙarshe | 5 minutes |
A watan da ya gabata | awa 1 |
Shekaru 2 da suka wuce | kwana 1 |
Tebu mai zuwa yana nuna lokutan riƙewa na kowane juzu'i da albarkatun da ake amfani da su:
Tebur 3. Lokacin riƙe bayanan iya aiki na ainihi
Tsawon lokaci | Lokacin riƙewa | Albarkatu |
5 minutes | kwana 1 | Tari, na'urori, ƙungiyoyin girma, kundin, vVols, da injunan kama-da-wane |
awa 1 | Kwanaki 30 | Tari, na'urori, ƙungiyoyin girma, kundin, vVols, da injunan kama-da-wane |
kwana 1 | shekaru 2 | Tari, na'urori, ƙungiyoyin girma, kundin, vVols, da injunan kama-da-wane |
Tarin bayanai iyawar tarihi da lokutan riƙewa
Ana nuna ƙarfin tarihi da zarar an fara tattara bayanai. Ana nuna bayanan iya aiki na shekara guda a cikin jadawalin, kuma ana adana bayanan har zuwa shekaru 2. Jadawalin tarihin gungura ta atomatik zuwa hagu lokacin da akwai sabbin bayanai.
Hasashen iya aiki da shawarwari
PowerStore yana amfani da ma'aunin iya aiki na tarihi don yin hasashen lokacin da na'urarka ko tari na iya ƙarewa daga wurin ajiya, da kuma ba da shawarwari kan yadda ake 'yantar da albarkatun tsarin.
Hasashen iya aiki
Akwai matakan ƙofa guda uku waɗanda ake amfani da su don hasashen faɗakarwar ƙarfin tsarin. An saita ƙofofin ta tsohuwa kuma ba za a iya canza su ba.
Tebura 4. Matsakaicin faɗakarwa iya aiki
fifiko | Ƙaddamarwa |
Manyan | Kwanaki 1-4 har sai na'urar ko tari ta cika. |
Ƙananan | Kwanaki 15-28 har sai na'urar ko tari ta cika. |
Lafiya | Makonni 4+ har sai kayan aikin ko tari ya cika. |
Faɗakarwa suna bayyana a cikin na'ura ko tambarin tari, da kuma a cikin Fadakarwa> Shafi na faɗakarwa.
Hasashen yana farawa bayan kwanaki 15 na tattara bayanai don gungu ko na'ura. Kafin kwanaki 15 na tattara bayanai, saƙon "Rashin isassun bayanai don hasashen lokaci zuwa cikakke" yana bayyana a yankin Ƙarfin Jiki kusa da ginshiƙi. Hasashen ya haɗa da bayanai har zuwa shekara guda, tare da lokacin riƙewa na shekaru biyu.
Kuna iya duba ginshiƙi mai ƙarfi don samun hoto mai hoto na hasashen iya aiki don tari. Don buɗe taswirar iya aiki, je zuwa taga Dashboard kuma zaɓi madaidaicin shafin.
- Zaɓi zaɓin Forcast, yana nuna ma'anar annabta amfani da jiki (na kwanaki bakwai masu zuwa).
- Zaɓi zaɓin Hasashen Hasashen, yana nuna kewayon ƙarancin-zuwa babba da aka annabta amfani da jiki (na kwanaki bakwai masu zuwa).
- Shawagi a kan sashin hasashen iya aiki, yana nuna ƙima don amfanin da aka annabta ma'ana da kewayon amfanin da aka annabta.
Shawarwari na iya aiki
PowerStore kuma yana ba da shawarar gyaran gyare-gyare. Gudun gyarawa yana ba da zaɓuɓɓuka don 'yantar da sarari akan gungu ko kayan aiki. Ana ba da zaɓuɓɓukan Gudun Gyarawa a cikin Faɗin Faɗakarwa kuma sun haɗa da masu zuwa:
Tebur 5. Shawarwari na iya aiki
Zabin | Bayani |
Taimakawa Hijira | Yana ba da shawarwarin kundin, ko ƙungiyoyin ƙara don ƙaura daga wannan na'ura zuwa wani. Ana samar da shawarwarin ƙaura bisa dalilai kamar ƙarfin kayan aiki, da lafiya. Hakanan zaka iya zaɓar yin ƙaura da hannu, ko ƙungiyoyin girma, dangane da lissafin ku, lokacin da gungu ko na'urar ku ke gabatowa ƙarfin aiki. Ba a tallafa wa ƙaura file tsarin. Ana tallafawa ƙaura a cikin gungu ɗaya tare da na'urori masu yawa. Ana ba da shawarwarin ƙaura a cikin PowerStore Manager bayan an sami babban madaidaici. Koyaya, zaku iya amfani da PowerStore REST API don sakewaview shawarwarin ƙaura a kowane lokaci. |
Tsabtace Tsabtace Tsabtace | Share albarkatun tsarin da ba a amfani da su. |
Ƙara Ƙari Na'urori |
Sayi ƙarin ajiya don kayan aikin ku. |
Shawarwari sun ƙare a cikin sa'o'i 24 don tabbatar da cewa shawarar koyaushe tana halin yanzu.
Wuraren bayanai masu ƙarfi a cikin PowerStore Manager
Za ka iya view sigogin iya aiki don tsarin PowerStore, da albarkatun tsarin daga katunan Ƙarfin Mai sarrafa PowerStore da views a cikin wadannan wurare:
Tebur 6. Wuraren bayanai na iya aiki
Domin | Hanyar shiga |
Tari | Dashboard > Ƙarfi |
Kayan aiki | Hardware> [appliance] yana buɗe katin iya aiki. |
Injin Kaya | Ƙirƙiri> Injinan Virtual> [na'ura mai kyan gani] yana buɗe katin ƙarfin aiki. |
Ƙwararren Ƙarfafa (vVol) | Ƙirƙiri> Injinan Virtual> [na'ura mai kama-da-wane]> Volumes Virtual Volumes> [Virtual volume] yana buɗe katin iya aiki. |
Tebur 6. Wuraren bayanan iya aiki (ci gaba)
Domin | Hanyar shiga |
Ƙarar | Ma'ajiya> Ƙararrawa> [girma] yana buɗe katin ƙarfin aiki. |
Girman Iyali | Ajiye > Ƙararrawa. Zaɓi akwatin akwati kusa da ƙarar kuma zaɓi Ƙarin Ayyuka > View Topology. A cikin Topology view, zaɓi Ƙarfi. A |
Akwatin ajiya | Ma'ajiya> Akwatunan ajiya> [kwantin ajiya] yana buɗe katin iya aiki. |
Rukunin Juzu'i | Ma'ajiya> Ƙungiyoyin ƙarar> [ƙungiyar girma] tana buɗe katin ƙarfin aiki. |
Iyali Rukunin Juzu'i | Adana > Ƙungiyoyin Ƙara. Zaɓi akwatin akwati kusa da ƙungiyar ƙara kuma zaɓi Ƙari Ayyuka > View Topology. A cikin Topology view, zaɓi Ƙarfi.B |
Memba Rukunin Ƙirar (girma) | Ma'ajiya> Ƙungiyoyin ƙarar> [ƙungiyar juzu'i]> Membobi> [memba] yana buɗe katin iya aiki. |
File Tsari | Adana > File Systems > [file system] yana buɗe katin iya aiki.![]() |
NAS Server | Adana> Sabis na NAS> [Sabar NAS] yana buɗe katin iya aiki.![]() |
a. Ƙarfin Iyali yana nuna duk sararin da ƙarar tushe, hotuna, da clones ke amfani da ita. Ƙimar Ƙarfin Iyali na Iyali na iya haɗawa da hotunan tsarin da ake amfani da su don yin kwafi, amma ba sa bayyana a cikin zane mai girma topology. Sakamakon haka, ƙimar sararin Iyali bazai dace da abubuwan da ke cikin topology ba.
b. Ƙarfin Iyali yana nuna duk sararin da rukunin ƙarar tushe, hotuna, da clones ke amfani da shi. Ƙimar Ƙarfin Iyali na Iyali na iya haɗawa da hotunan tsarin da ake amfani da su don kwafi, amma ba sa bayyana a cikin zanen rukunin juzu'i na topology. Sakamakon haka, ƙimar sararin Iyali bazai dace da abubuwan da ke cikin topology ba.
Fara saka idanu iyawar amfani
Kuna iya fara kimanta ƙarfin amfanin ku da buƙatun daga Dashboard Manager na PowerStore> Katin ƙarfin.
Amfanin ƙarfin halin yanzu
Dashboard ɗin ƙarfin gungu yana gabatar da adadin ajiya na yanzu da ake amfani da shi, da adadin da ke akwai a cikin tarin. Lokacin da akwai haɗari ga ƙarfin amfani da tari, faɗakarwa kuma suna cikin yankin ƙarfin dashboard ɗin iya aiki.
PowerStore Manager yana nuna duk iyawa a tushe 2 ta tsohuwa. Zuwa view ƙimar iya aiki a cikin tushe 2 da tushe 10, suna shawagi akan Kashitage Amfani, Kyauta, da Ƙididdiga na Jiki (a saman shafin iyawa). Don ƙarin bayani, duba Tushen Ilimin Dell 000188491 PowerStore: Yadda ake ƙididdige ƙarfin jiki na PowerStore.
NOTE: Ana sharewa files da kundayen adireshi a cikin SDNAS file tsarin asynchronous. Yayin da ake karɓar amsa ga buƙatun Share nan da nan, ƙarshen sakin albarkatun ajiya yana ɗaukar tsawon lokaci don kammalawa. Goge asynchronous yana nunawa a cikin file tsarin karfin awo. Yaushe files an share a cikin file tsarin, sabuntawa a ma'aunin iya aiki na iya bayyana a hankali.
Amfani da iyawar tarihi da shawarwari
Kuna iya amfani da ginshiƙi na tarihi don kimanta yanayin amfani da sararin samaniya don tarin, da sake sakewaview shawarwari don buƙatun ajiyar ƙarfin ku na gaba. Za ka iya view bayanan tarihi na awanni 24 da suka gabata, wata, ko shekara. Hakanan, buga ginshiƙi don gabatarwa, ko fitarwa bayanai zuwa tsarin .CSV don ƙarin bincike ta amfani da kayan aikin zaɓinku.
Manyan masu amfani
Dashboard ɗin ƙarfin gungun kuma yana gabatar da waɗanne albarkatun gungun sune manyan masu amfani a cikin tarin. Babban yankin masu amfani yana ba da taƙaitaccen matakin ƙididdiga na iya aiki ga kowane albarkatu. Da zarar kun gano manyan masu amfani, za ku iya ƙara yin nazari zuwa matakin albarkatun don sake sakewaview karfin takamaiman ƙara, resarar juzu'i, injin kamshi, ko File tsarin.
Adana bayanai
A ƙarshe, dashboard ɗin iya aiki yana nuna muku Adana Bayanai a sakamakon fasalin ingantattun bayanai na sarrafa kansa kamar ƙaddamarwa, matsawa, da tanadin bakin ciki. Duba fasalulluka na Adana bayanai don cikakkun bayanai.
Fasalolin Adana bayanai
Ma'aunin ajiyar bayanai sun dogara ne akan sabis ɗin bayanan layi mai sarrafa kansa wanda aka samar tare da PowerStore.
Sabis ɗin bayanan layi mai sarrafa kansa yana faruwa a cikin tsarin kafin a rubuta bayanan zuwa ma'ajin. Sabis ɗin bayanan layi mai sarrafa kansa ya haɗa da:
- Rage bayanai, wanda ya ƙunshi cirewa da matsawa.
- Ƙarfafa tanadi, wanda ke ba da damar albarkatun ajiya da yawa don biyan kuɗi zuwa ƙarfin ajiya na kowa.
Amfani da tuƙi wanda waɗannan sabis ɗin bayanan ke adana yana haifar da tanadin farashi da daidaito, babban aikin da ake iya faɗi, ba tare da la'akari da nauyin aiki ba.
Rage bayanai
Tsarin yana samun raguwar bayanai ta amfani da dabaru masu zuwa:
- Rage bayanai
- Matsanancin bayanai
Babu wani tasiri na aiki daga amfani da cirewar bayanai ko matsawa.
Rage bayanai
Ƙaddamarwa shine tsarin ƙarfafa sakewa waɗanda ke ƙunshe a cikin bayanai don rage yawan ajiya. Tare da cirewa, kwafin bayanai guda ɗaya kawai ake adana a kan tuƙi. Ana maye gurbin kwafi tare da tunani mai nuni zuwa ga ainihin kwafin. Ana kunna cirewa koyaushe kuma ba za a iya kashe shi ba. Ragewa yana faruwa kafin a rubuta bayanai zuwa ma'ajin ajiya.
Deduplication yana ba da fa'idodi masu zuwa:
- Ragewa yana ba da damar haɓaka ƙarfin girma ba tare da buƙatar haɓaka mai ƙarfi a sarari, ƙarfi, ko sanyaya ba.
- Kadan ne ke rubutawa sakamakon tuƙi a cikin Ingantacciyar ƙarfin tuƙi.
- Tsarin yana karanta bayanan da aka cire daga cache (maimakon faifai) wanda ke haifar da Ingantaccen aiki.
Matsi
Matsawa shine tsarin rage adadin raƙuman da ake buƙata don adanawa da watsa bayanai. Ana kunna matsi koyaushe, kuma ba za a iya kashe shi ba. Matsi yana faruwa kafin a rubuta bayanai zuwa ma'ajin ajiya.
Matsa cikin layi yana ba da fa'idodi masu zuwa:
- Ingantacciyar ajiya na toshe bayanai yana adana ƙarfin ajiya.
- Kadan ne ke rubuta wa tuƙi inganta ƙarfin tuƙi.
Babu tasirin aiki daga matsawa.
Bayar da rahoton tanadin iya aiki
Tsarin yana ba da rahoton ajiyar ƙarfin da aka samu daga raguwar bayanai ta amfani da ma'auni na Musamman. Ana ƙididdige ma'auni na Musamman na Bayanai don ƙara da abubuwan haɗin gwiwa da hotunan hoto (iyalin girma).
Hakanan tsarin yana ba da kaddarorin tanadin iya aiki masu zuwa:
- Farashin DRR
- DRR mai Ragewa - Yana Nuna Rage Rage Bayanai wanda ya dogara ne akan bayanan da za'a iya ragewa kawai.
- Bayanan da Ba a Ragewa - Adadin bayanan (GB) da aka rubuta zuwa abu na ajiya (ko abubuwa a cikin na'ura ko tari) waɗanda aka ɗauka a matsayin waɗanda ba za su dace don cirewa ko matsawa ba.
Zuwa view ma'aunin ceton iya aiki: - Tari – Zaɓi Dashboard > Ƙarfi kuma ka shawagi a kan sashin Rage bayanai na ginshiƙi na Ajiye bayanai.
- Na'urori - Zaɓi Hardware> Kayan aiki> [na'urar]> Ƙarfi kuma shawagi a kan sashin Rage Bayanai na ginshiƙi na Ajiye bayanai ko duba teburin kayan aikin.
- Ƙungiyoyin ƙararrawa da ƙararrawa - Ana nuna waɗannan kaddarorin a cikin teburi daban-daban kuma a cikin ƙarfin iyali view (kamar yadda Iyali Gabaɗaya DRR, Iyali Mai Rage DRR, da Bayanan Iyali marasa Ragewa).
- VMs da kwantenan ajiya - Duba tebur daban-daban.
- File tsarin - Ana nuna damar adana bayanai a cikin File Rukunin Bayanai na Musamman na Iyali akan tsarin File Teburin tsarin.
NOTE: Ba a ganin ginshiƙan da ke nuna ajiyar iya aiki ta tsohuwa. Zuwa view waɗannan ginshiƙan zaɓi Nuna/Boye ginshiƙan tebur kuma duba ginshiƙan da suka dace.
Bakin ciki tanadi
Samar da ma'ajiya shine tsarin rarraba samuwan ƙarfin tuƙi don saduwa da iya aiki, aiki, da buƙatun samuwa na runduna da aikace-aikace. A cikin PowerStore, kundin da file an tanadar da tsarin sirara don inganta amfani da ma'ajiyar da ke akwai.
Ƙaƙƙarfan tanadi yana aiki kamar haka:
- Lokacin da ka ƙirƙiri ƙara ko file tsarin, tsarin yana rarraba adadin farko na ajiya zuwa albarkatun ajiya. Wannan girman da aka tanadar yana wakiltar iyakar ƙarfin da albarkatun ajiya zasu iya girma ba tare da an ƙara su ba. Tsarin yana tanadin yanki kawai na girman da ake buƙata, wanda ake kira rabon farko. Girman da ake buƙata na albarkatun ajiyar ana kiransa adadin da aka yi rajista.
- Tsarin zai ware sarari na zahiri ne kawai lokacin da aka rubuta bayanai. Tushen ajiya yana bayyana cikakke lokacin da bayanan da aka rubuta zuwa ma'adanin ya kai girman da aka tanadar na albarkatun ma'ajiyar. Tunda ba'a keɓance sarari da aka tanada ta jiki albarkatun ajiya da yawa na iya yin rajista ga iyawar ajiya ta gama gari.
Samar da bakin ciki yana ba da damar albarkatun ajiya da yawa don biyan kuɗi zuwa ƙarfin ajiya na kowa. Sabili da haka, yana bawa ƙungiyoyi damar siyan ƙarancin ƙarfin ajiya a gaba, da haɓaka ƙarfin tuƙi akan buƙatu, bisa ga ainihin amfanin ajiya. Yayin da tsarin ke keɓance wani yanki na ƙarfin jiki da ake buƙata ta kowane albarkatun ajiya, yana barin sauran ma'ajiyar don sauran albarkatun ajiya don amfani.
Tsarin yana ba da rahoton ajiyar ƙarfin da aka samu daga samar da bakin ciki ta amfani da ma'auni na Savings Savings, wanda aka ƙididdige shi don iyalai masu girma da kuma file tsarin. Iyali mai girma ya ƙunshi ƙarar da keɓaɓɓen clones na bakin ciki da hotunan hoto. Ana kunna tanadin bakin ciki koyaushe.
Ayyukan Kulawa
Wannan babin ya ƙunshi:
Batutuwa:
- Game da aikin tsarin kulawa
- Tarin ma'aunin aiki da lokutan riƙewa
- Wuraren bayanan aiki a cikin PowerStore Manager
- Kula da aikin inji mai amfani
- Kwatanta aikin abu
- Manufofin aiwatarwa
- Yin aiki tare da ginshiƙan ayyuka
- Ƙirƙirar ma'auni na ayyuka
Game da aikin tsarin kulawa
PowerStore yana ba ku ma'auni daban-daban waɗanda zasu iya taimaka muku saka idanu akan lafiyar tsarin ku, tsammanin matsaloli kafin su faru, da rage lokutan matsala.
Kuna iya amfani da Manajan PowerStore, API REST, ko CLI don saka idanu akan aikin gungu, kuma don albarkatun ajiya guda ɗaya kamar kundin, file tsarin, ƙungiyoyin girma, na'urori, da tashoshin jiragen ruwa.
Kuna iya buga sigogin aiki da zazzage bayanan awo azaman PNG, PDF, JPG, ko .csv file don ƙarin bincike. Domin misaliampHar ila yau, za ku iya zana bayanan CSV da aka sauke ta amfani da Microsoft Excel, sannan view bayanan daga wurin layi ko wuce bayanan ta hanyar rubutun.
Tarin ma'aunin aiki da lokutan riƙewa
Ana kunna tarin ma'aunin aiki koyaushe a cikin PowerStore.
Ana tattara duk ma'aunin aikin tsarin kowane daƙiƙa biyar ban da juzu'i, ƙira mai ƙima, da file tsarin, wanda ake tattara ma'aunin aiki ta tsohuwa kowane daƙiƙa 20.
Duk albarkatun ma'adana waɗanda aka saita don tattara ma'auni na aiki kowane daƙiƙa biyar ana jera su a cikin taga Saitunan Saituna> Tallafi> Kanfigareshan Tarin awo.
Kuna iya canza ƙayyadaddun tarin bayanan aiki don juzu'i, kundin kama-da-wane, da file tsarin:
- Zaɓi albarkatun da suka dace (ko albarkatun).
- Zaɓi Ƙarin Ayyuka > Canja Girman awo.
- Daga Canja Metric Collection Granularity zamewar panel, zaɓi matakin granularity.
- Danna Aiwatar.
Ana adana bayanan da aka tattara kamar haka:
- Ana adana bayanan daƙiƙa biyar na awa ɗaya.
- Ana adana bayanan daƙiƙa 20 na awa ɗaya.
- Ana ajiye bayanan minti biyar na kwana ɗaya.
- Ana adana bayanan sa'a ɗaya na kwanaki 30.
- Ana ajiye bayanan kwana ɗaya har tsawon shekaru Biyu.
An saita tazarar wartsakewar ginshiƙi na aikin bisa ga zaɓaɓɓen Jadawalin lokaci kamar haka:
Tebura 7. Jadawalin ayyuka suna wartsake tazara
Tsarin lokaci | Tazarar Wartsakewa |
Last awa | Minti biyar |
Sa'o'i 24 na ƙarshe | Minti biyar |
A watan da ya gabata | Awa daya |
Shekaru biyu da suka wuce | Wata rana |
Wuraren bayanan aiki a cikin PowerStore Manager
Za ka iya view sigogin aiki don tsarin PowerStore, da albarkatun tsarin daga katin Aiki na Manajan PowerStore, views, da cikakkun bayanai kamar haka:
Ana samun bayanan aiki daga PowerStore CLI, API REST, da mahaɗin mai amfani da PowerStore Manager. Wannan takaddar tana bayyana yadda ake samun damar bayanan aiki da sigogi daga Manajan PowerStore.
Duba Taimakon Kan layi na PowerStore don takamaiman ma'anar awo da lissafin aiki.
Tebur 8. Wuraren bayanan aiki
Domin | Hanyar shiga |
Tari | Dashboard > Aiki |
Injin Kaya | ● Ƙididdigar> Injin Virtual> [na'urar kama-da-wane] tana buɗewa tare da Kwamfuta Katin aiki wanda aka nuna don injin kama-da-wane. ● Ƙididdigewa > Injin Kaya > [na'ura mai kama-da-wane]> Ayyukan Ajiye |
Ƙwararren Ƙarfafa (vVol) | Adana > Ƙaƙƙarfan ƙira > [ƙara na gani] > Aiki |
Ƙarar | Adana > Ƙararraki > [girma] > Ayyuka |
Rukunin Juzu'i | Ma'ajiya> Ƙungiyoyin ƙarar> [ƙungiyar girma]> Ayyuka |
Memba Rukunin Ƙirar (girma) |
Ma'ajiya> Ƙungiyoyin ƙarar> [ƙungiyar girma]> Membobi> [memba]> Ayyuka |
File Tsari | Adana > File Systems > [file tsarin]> Aiki![]() |
NAS Server | Adana> Sabar NAS> [Sabar NAS]> Aiki |
Mai watsa shiri | Ƙirƙiri> Bayanin Mai watsa shiri> Mai watsa shiri & Ƙungiyoyin Mai watsa shiri> [mai watsa shiri]> Ayyuka |
Rukunin Mai watsa shiri | Ƙirƙiri> Bayanin Mai watsa shiri> Mai watsa shiri & Ƙungiyoyin Mai watsa shiri> [ƙungiyar masu watsa shiri]> Ayyuka |
Mai farawa | Lissafi> Bayanin Mai watsa shiri> Masu farawa> [mafarawa]> Ayyuka |
Kayan aiki | Hardware> [na'urar]> Aiki |
Node | Hardware> [na'urar]> Aiki |
Tashoshi | ● Hardware> [na'urar]> Tashoshi> [tashar jiragen ruwa]> Ayyukan IO ● Hardware> [na'urar]> Tashoshi> [tashar jiragen ruwa]> Ayyukan hanyar sadarwa yana buɗewa Katin Ayyukan hanyar sadarwa wanda aka nuna don tashar jiragen ruwa. |
Kula da aikin inji mai amfani
Yi amfani da Manajan PowerStore don saka idanu akan CPU da yadda ake amfani da ƙwaƙwalwar ajiya na duk VM ɗin da aka saita mai amfani ko kowane VM.
Kuna iya saka idanu akan kashitage na CPU da amfani da ƙwaƙwalwar ajiya na VMs mai amfani a cikin PowerStore Manager kuma amfani da wannan bayanin don inganta sarrafa kayan aiki.
Zaɓi Hardware> [na'urar] kuma zaɓi Amfani da AppsON CPU daga menu na rukuni zuwa view Tarihin CPU na amfani da VMs mai amfani a kowace na'ura. Zuwa view Amfani da CPU na VMs mai amfani a kowane kumburi, yi amfani da menu na Nuna/Boye.
Zaɓi Hardware> [na'urar] kuma zaɓi Amfani da Mem na AppsON daga menu na rukuni zuwa view Amfani da ƙwaƙwalwar ajiyar tarihi na VMs mai amfani a kowace na'ura. Zuwa view Amfani da CPU na VMs mai amfani a kowane kumburi, yi amfani da menu na Nuna/Boye.
Za ka iya view CPU da amfani da ƙwaƙwalwar ajiya a kowane injin kama-da-wane a cikin jerin Injinan Virtual (Lissafi> Injin Virtual).
NOTE: Idan ba za ka iya ganin ginshiƙan Amfanin CPU (%) da Amfanin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa (%) ba, ƙara su ta amfani da Nun-shanu/Boye Tebura.
Kwatanta aikin abu
Yi amfani da PowerStore Manager don kwatanta awo na ayyuka na abubuwa iri ɗaya.
Kuna iya kwatanta ma'aunin aiki don taimakawa warware matsalolin da ke da alaƙa da aikin tsarin.
Kuna iya zaɓar abubuwa biyu ko fiye daga jerin abubuwan da ke gaba:
- juzu'i
- ƙungiyoyin girma
- file tsarin
- runduna
- kungiyoyin masu masaukin baki
- kama-da-wane kundin
- injunan kama-da-wane
- kayan aiki
- tashoshin jiragen ruwa
Zaɓin Ƙarin Ayyuka > Kwatanta Ma'aunin Aiki yana nuna sigogin ayyuka na abubuwan da aka zaɓa.
Duba Aiki tare da sigogin aiki don cikakkun bayanai kan yadda ake amfani da menus daban-daban na ginshiƙan ayyuka don nuna bayanan da suka dace.
Kwatanta aikin abu na iya taimakawa wajen gano yuwuwar rashin daidaitawa ko al'amurran raba albarkatu.
Manufofin aiwatarwa
Kuna iya zaɓar canza tsarin aiwatarwa da aka saita akan ƙara, ko ƙarar kama-da-wane (vVol).
Ana ba da manufofin aiki tare da PowerStore. Ba za ku iya ƙirƙira ko tsara manufofin aiki ba.
Ta hanyar tsoho, an ƙirƙira kundila da vVols tare da matsakaita manufofin aiwatarwa. Manufofin yin aiki sun danganta da aikin kundin. Domin misaliampHar ila yau, idan kun saita manufar babban aiki akan ƙarar, amfani da ƙarar zai ɗauki fifiko akan kundin da aka saita tare da matsakaita, ko ƙaramar manufa.
Kuna iya canza manufofin aiki daga matsakaici zuwa ƙasa ko babba, lokacin da aka ƙirƙiri ƙara ko bayan an ƙirƙiri ƙarar.
Membobin ƙungiyar ƙara za a iya ba da manufofin ayyuka daban-daban. Kuna iya saita manufofin aiki iri ɗaya don ƙididdiga masu yawa a cikin ƙungiyar ƙara lokaci guda.
Canja tsarin aiki da aka saita don ƙara
Game da wannan aiki
Kuna iya canza tsarin aiki da aka saita don ƙara.
Matakai
- Zaɓi Ajiye > Ƙararrawa.
- Duba akwatin rajistan kusa da ƙarar kuma zaɓi Ƙarin Ayyuka > Canja Dokar Aiki.
- A cikin Manufofin Ayyukan Canji zamewa, zaɓi manufofin aiki.
- Zaɓi Aiwatar.
Canja tsarin aiki don ƙididdigewa da yawa
Game da wannan aiki
Kuna iya saita manufofin aiki iri ɗaya don ƙididdiga masu yawa a cikin ƙungiyar ƙara lokaci guda.
Matakai
- Zaɓi Adana > Ƙungiyoyin girma > [ƙungiyar girma] > Membobi.
- Zaɓi kundin kundin da kuke canza manufofin.
NOTE: Zaku iya saita manufofin iri ɗaya kawai akan kundin da aka zaɓa.
- Zaɓi Ƙarin Ayyuka > Canja Dokar Aiki.
- Zaɓi manufofin aiki, kuma zaɓi Aiwatar.
Yin aiki tare da ginshiƙan ayyuka
Kuna iya aiki tare da ginshiƙan ayyuka don keɓance nuni. Buga sigogin aiki, ko fitarwa bayanan aikin don nunawa a madadin aikace-aikacen.
Takaitaccen aiki na lokacin lokaci ana nunawa koyaushe a saman katin Aiki.
Ana nuna ginshiƙan ayyuka daban-daban don gungu da albarkatun gungu.
Yin aiki tare da ginshiƙi na aiki don tari
Hoto 2. Tasirin aikin tari
- Zaɓi ko don view Gabaɗaya ko File aikin tari.
NOTE: The File shafin yana nuna taƙaitaccen bayani file ka'idojin (SMB da NFS) ayyuka don duk NAS file tsarin. Gabaɗaya shafin yana nuna taƙaitawar duk ayyukan matakan toshewa a cikin juzu'i, kundin kama-da-wane, da NAS file tsarin juzu'i na ciki, amma bai haɗa da file ayyukan ladabi waɗanda aka nuna a cikin File tab.
- Zaɓi ko share nau'in ƙimar awo don nunawa ko ɓoye a cikin ginshiƙi.
- Zaɓi nau'in ginshiƙi don nunawa daga View menu. Kuna iya zaɓar ko don nuna taƙaitaccen aikin a cikin ginshiƙi, ko nuna cikakkun bayanai na takamaiman awo a cikin ginshiƙi.
- Zaɓi kewayon lokacin don nunawa ta canza lokacin da aka zaɓa a cikin Don: menu.
- View bayanan tarihi a cikin ginshiƙi, kuma ku yi shawagi a kan kowane batu akan jadawali don samun nunin ma'auni a wancan lokaci-in-lokaci.
NOTE: Kuna iya zuƙowa cikin yanki na ginshiƙi ta zaɓar yankin tare da linzamin kwamfuta. Don sake saita saitin zuƙowa, danna Sake saita zuƙowa.
Yin aiki tare da ginshiƙan ayyuka don albarkatun tari
Ana nuna ginshiƙan ayyuka don ƙira mai ƙima (vVols), kundin, ƙungiyoyin girma, file Tsarukan aiki, kayan aiki, da nodesAn sami zaɓuɓɓuka masu zuwa don viewƘirƙirar ma'aunin aiki don kayan aiki da nodes:
- Zaɓi ko don view Gabaɗaya ko File aikin tari.
NOTE: The File shafin yana nuna taƙaitaccen bayani file ka'idojin (SMB da NFS) ayyuka don duk NAS file tsarin. Gabaɗaya shafin yana nuna taƙaitawar duk ayyukan matakan toshewa a cikin juzu'i, kundin kama-da-wane, da NAS file tsarin juzu'i na ciki, amma bai haɗa da file ayyukan ladabi waɗanda aka nuna a cikin File tab.
- Zaɓi nau'in awo don nunawa daga lissafin Rukuni. Ana nuna ginshiƙi don kowane na'ura da kumburin da aka zaɓa a cikin Nuna/Boye jerin.
- Zaɓi ko share kayan aikin da nodes don nunawa ko ɓoye daga lissafin Nuna/Boye.
- Zaɓi adadin bayanan aikin tarihi don nunawa daga lissafin tafiyar lokaci.
- Zazzage sigogin azaman .png, .jpg, .pdf file ko fitarwa bayanan zuwa .csv file.
- View bayanan aikin tarihi a cikin ginshiƙi ko shawagi a kan batu akan jadawali don nuna ma'aunin awo a wancan lokaci-in-lokaci.
- Zaɓi ko share nau'ikan ƙimar awo don nunawa ko ɓoye a cikin ginshiƙi.
NOTE: Kuna iya zuƙowa cikin yanki na ginshiƙi ta zaɓar yankin tare da linzamin kwamfuta. Don sake saita saitin zuƙowa, danna Sake saita zuƙowa.
Akwai zaɓuɓɓuka masu zuwa don viewƘirƙirar ma'auni na aiki don sauran albarkatu na gungu, kamar ƙungiyoyin girma:
- Zaɓi nau'ikan awo don nunawa daga jerin IO mai watsa shiri. Ana nuna ginshiƙi don kowane nau'in da aka zaɓa.
NOTE: Idan an saita abun ajiya azaman metro ko kuma wani yanki ne na zaman maimaitawa, ana nuna ƙarin lissafin awo.
- Zaɓi adadin bayanan aikin tarihi don nunawa daga lissafin tafiyar lokaci.
- Zazzage sigogin azaman .png, .jpg, .pdf file ko fitarwa bayanan zuwa .csv file.
- View bayanan aikin tarihi a cikin ginshiƙi ko shawagi a kan batu akan jadawali don nuna ma'aunin awo a wancan lokaci-in-lokaci.
- View ma'aunin awo na yanzu don matsakaita latency, karanta latency, da rubuta ma'aunin latency.
- Zaɓi ko share nau'ikan ƙimar awo don nunawa ko ɓoye a cikin ginshiƙi.
- Kuna iya zuƙowa cikin yanki na ginshiƙi ta zaɓar yankin tare da linzamin kwamfuta. Don sake saita saitin zuƙowa, danna Sake saita zuƙowa
Don abubuwan ajiya waɗanda ke ɓangare na zaman maimaitawa asynchronous (girma, ƙungiyoyin ƙara, sabar NAS, file tsarin), zaku iya zaɓar ƙarin awo daga lissafin Maimaitawa:
● Maimaita bayanan da ya rage - Adadin bayanan (MB) da aka bari don yin kwafi zuwa tsarin nesa.
● Maimaita Bandwidth – Yawan maimaitawa (MB/s)
● Lokacin Canjawa Maimaitawa - Adadin lokacin (daƙiƙa) da ake buƙata don kwafin bayanai.
Don kundin juzu'i da ƙungiyoyin ƙara waɗanda aka saita azaman metro, kuma don albarkatun ajiya waɗanda ke ɓangare na zaman kwafi na aiki tare (girma, ƙungiyoyin ƙara, sabar NAS, file Sistoci), zaku iya zaɓar ƙarin ma'auni daga jeri na maimaitawa na Metro/ Synchronous:
● Bandwidth na Zama
● Ragowar Bayanan
Don kundin juzu'i da ƙungiyoyi masu girma waɗanda sune tushen madadin nesa, zaku iya zaɓar ƙarin ma'auni daga lissafin Hoto mai nisa:
● Rago bayanan hoto mai nisa
● Lokacin Canja wurin Hoto mai nisa
Don sabobin NAS da file tsarin da ke cikin zaman kwafi, ana iya nuna ƙarin sigogi don IOPS, bandwidth, da latency waɗanda ke ba ku damar saka idanu kan tasirin kwafi akan latency da bayanan waƙa waɗanda aka kwafi zuwa tsarin makoma, daban da bayanan da aka rubuta. zuwa tsarin gida. Kuna iya zaɓar zuwa view ginshiƙi masu zuwa:
● Don toshe ma'auni na 20s:
○ Toshe Rubuta IOPS
○ Toshe Rubuta Latency
○ Toshe Rubutun Bandwidth
● Don kwafin bayanan aikin awo na 20s
○ Madubi Rubuta IOPS
○ Madubin Rubuta Latency
○ Rubutun Rubutun Rubutun Lantarki
○ Rubutun Rubutu na madubi
Ga kowane ɗayan waɗannan ma'auni, zaku iya zaɓar zuwa view ginshiƙi masu nuna matsakaici da matsakaicin bayanan aiki.
Ƙirƙirar ma'auni na ayyuka
Kuna iya tattarawa da zazzage ma'aunin aiki don taimakawa warware matsalolin da suka danganci aikin.
Game da wannan aiki
Kuna iya amfani da Manajan PowerStore, API REST, ko CLI don tattara bayanan aiki da zazzage abubuwan da aka samar. Kuna iya amfani da bayanan da aka tattara don tantancewa da warware matsalolin da suka shafi aikin.
Matakai
- Zaɓi gunkin Saituna sannan zaɓi Metrics Archives a cikin sashin Tallafi.
- Zaɓi Ƙirƙirar Taskar Ma'auni kuma tabbatar don fara aikin.
Matsakaicin ci gaba yana nuna lokacin da aka ƙirƙiro tarihin kuma an ƙara sabon ma'ajin zuwa lissafin Ma'auni. - Zaɓi rumbun da aka samar sannan zaɓi Zazzagewa kuma tabbatar don fara zazzagewar.
Lokacin da zazzagewa ya cika, ana nuna kwanan watan da zazzagewar a cikin ginshiƙin da aka zazzage.
Tattara Tsarin Bayanai
Wannan babin ya ƙunshi:
Batutuwa:
- Tarin kayan tallafi
- Tattara kayan tallafi
Tarin kayan tallafi
Kuna iya tattara kayan tallafi don taimakawa warware matsalar na'urorin da ke cikin tsarin ku.
Dangane da zaɓin da kuka zaɓa, kayan tallafi na iya haɗawa da rajistan ayyukan tsarin, cikakkun bayanan daidaitawa, da sauran bayanan ganowa. Yi amfani da wannan bayanin don nazarin al'amurran da suka shafi aiki, ko aika shi zuwa ga mai bada sabis don su iya tantancewa da taimaka muku warware matsalolin. Wannan tsari baya tattara bayanan mai amfani.
Kuna iya tattara kayan tallafi don na'urori ɗaya ko fiye. Lokacin da kuka fara tarin, ana tattara bayanai koyaushe a matakin kayan aiki. Domin misaliample, idan kun nemi tarin don ƙara, tsarin yana tattara kayan tallafi don na'urar da ta ƙunshi ƙarar. Idan kuna buƙatar tarin don ƙididdiga masu yawa, tsarin yana tattara kayan tallafi don duk kayan aikin da ke ɗauke da kundin.
Kuna iya saita lokaci don tattara kayan tallafi. Saita tsarin lokaci zai iya haifar da ƙarami kuma mafi dacewa tarin bayanai wanda ya fi sauƙi don tantancewa. Kuna iya ko dai saita ƙayyadaddun lokaci ko saita lokaci na al'ada wanda ya dace da bukatunku.
Hakanan zaka iya haɗa ƙarin bayani a cikin tarin kayan tallafi daga manyan zaɓuɓɓukan tarin. Tattara ƙarin bayanai na iya ɗaukar tsawon lokaci fiye da tarin kayan tallafi na asali, kuma girman sakamakon tarin bayanai ya fi girma. Zaɓi wannan zaɓi idan mai bada sabis naka ya buƙace shi. Ta hanyar tsoho tarin kayan tallafi yana amfani da mahimman abubuwan profile. Yi amfani da rubutun sabis na svc_dc don tattara kayan tallafi don sauran masu sana'afiles. Dubi Jagorar Rubutun Sabis na PowerStore don ƙarin bayani game da rubutun sabis na svc _ dc da mai samuwafiles.
NOTE: Tsarin zai iya gudanar da aikin tarawa ɗaya kawai a lokaci guda.
Kuna iya aiwatar da ayyuka masu zuwa akan tarin kayan tallafi:
- View bayanai game da tarin abubuwan da ke akwai.
- Loda tarin don tallafawa, idan an kunna goyan bayan nesa ta Secure Remote Services.
- Zazzage tarin zuwa abokin ciniki na gida.
- Share tarin.
NOTE: Wasu daga cikin waɗannan ayyukan ƙila ba za su samu ba idan tarin yana aiki a cikin ƙasƙantaccen yanayi.
Tattara kayan tallafi
Matakai
- Zaɓi gunkin Saituna, sannan zaɓi Tara Kayan Tallafi a cikin sashin Tallafi.
- Danna Tara Kayan Tallafi.
- Buga bayanin tarin a cikin filin Bayani.
- Zaɓi tsarin lokacin don tattara bayanai.
Za ka iya zaɓar ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan da ake da su daga menu na ƙasan lokaci na Tarin, ko zaɓi Custom kuma saita lokaci.
NOTE: Idan ka zaɓi Al'ada a matsayin lokacin tattara bayanai, ana nuna kiyasin ƙarshen lokacin tattara bayanai a cikin ginshiƙin Ƙarshe Timeframe Tarin na Teburin Laburare Kayan Tallafi.
- Zaɓi nau'in bayanan goyan baya don tattarawa daga menu mai saukarwa na nau'in Abu.
- A cikin Abubuwan don tattara bayanai don: yanki, zaɓi akwatunan rajistan na'urorin inda za'a tattara bayanan tallafi daga ciki.
- Don aika tarin bayanai don tallafawa lokacin da aikin ya ƙare, zaɓi Aika kayan don Tallafi idan an gama rajistan akwatin.
NOTE: Ana samun wannan zaɓin kawai lokacin da aka kunna Haɗin Tallafi akan tsarin. Hakanan zaka iya aika tarin bayanan don tallafi daga Shafin Taimakon Kayayyakin Tallafi bayan an gama aikin.
- Danna Fara.
An ƙaddamar da tarin bayanan, kuma sabon aikin ya bayyana a teburin Laburaren Kayan Kaya. Kuna iya danna shigarwar aikin zuwa view cikakkun bayanai da ci gabanta.
Sakamako
Lokacin da aka gama aikin, ana sabunta bayanin aikin a cikin Teburin Laburaren Kayan Tallafi.
Matakai na gaba
Bayan an gama aikin, zaku iya zazzage tarin bayanan, aika tarin bayanan don tallafawa, ko share tarin bayanan.
Mayu 2024
Malam A07
Takardu / Albarkatu
![]() |
DELL Technologies PowerStore Mai iya Siffata Duk Ma'ajiya Tsara Flash [pdf] Jagoran Jagora PowerStore Mai Ma'auni Duk Ma'ajiya Tsarukan Filashi, PowerStore, Ma'ajiya Mai Girma Duk Ma'ajiyar Filashin Ma'ajiya, Ma'ajiya Tsarukan Filashi, Ma'ajiya Tsari |