AiM-logo

AiM K6 Buɗe Sigar Buɗe faifan Maɓalli

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar-samfurin

Ƙayyadaddun bayanai

  • Maɓallai: Buɗe K6 (Masu shirye-shirye 6), K8 Buɗe (8 programmable), K15 Buɗe (15 programmable)
  • Hasken baya: RGB tare da zaɓin Dimming
  • Haɗi: USB ta hanyar 7 fil Binder 712 mai haɗa mata
  • Kayan Jiki: Silikon roba da ƙarfafa PA6 GS30%
  • Girma:
    • K6 Buɗe: 97.4x71x24mm
    • K8 Buɗe: 127.4×71.4x24mm
    • K15 Buɗe: 157.4×104.4x24mm
  • Nauyi:
    • K6 Bude: 120g
    • K8 Bude: 150g
    • K15 Bude: 250g
  • Mai hana ruwa: IP67

Umarnin Amfani da samfur

Ana saita faifan maɓalli:
Zazzage software na RaceStudio3 daga AiM websaiti a aim-sportline.com Wurin zazzage software/firmware. Shigar da software kuma bi waɗannan matakan:

Saita Hanyoyin Maɓalli:
Kuna iya saita hanyoyi daban-daban don kowane maɓallin turawa:

  • MOMENTARY: Yana haɗa umarni zuwa kowane maɓallin turawa kamar umarnin Hasken Na'ura.
  • MULTI-MATSAYI: Yana ba da damar maɓallin turawa don ɗaukar ƙima daban-daban waɗanda ke canzawa duk lokacin da aka tura shi.

Ƙaddamar Ƙaddamar Lokaci:
Ko da kuwa yanayin, zaku iya saita madaidaicin lokaci inda aka saita maɓallin turawa a ƙima biyu daban-daban dangane da tsawon lokacin da aka tura shi. Kunna akwatin rajistan lokacin amfani don saita wannan fasalin.

Yana Haɓaka Saƙonnin Fitar da CAN:
Kuna iya saita saƙonnin CAN Fitar don watsa matsayi na maɓallin turawa da saƙon shigar da CAN don karɓar ra'ayi daga filin. Shigar da shafuka masu alaƙa don saita wannan.

Aika Saƙonni:
Buɗe faifan maɓalli na iya aika saƙonnin da suka dace a ƙayyadaddun mitoci ko duk lokacin da aka sami canji a cikin filayen da ake watsawa. Sanya mitar watsa saƙo kamar yadda ake buƙata.

FAQ

Tambaya: A ina zan sami ƙarin bayani kan Saƙonnin CAN?
A: Da fatan za a koma zuwa daftarin aiki mai zuwa don bayanin Saƙon CAN: CAN MessageFAQ

Gabatarwa

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (1)

AiM Keypad Buɗe Version shine sabon kewayon ƙaƙƙarfan faɗaɗa dangane da bas ɗin CAN. Ana samunsa a nau'ikan daban-daban bisa ga adadin maɓallan turawa waɗanda matsayinsu ke yaɗuwa ta cikin bas ɗin CAN. Dukansu maɓallai da saƙonnin CAN ana iya daidaita su ta hanyar haɗin USB ta amfani da AiM RaceStudio 3 Software.
Ana iya saita kowane maɓalli kamar:

  • Na ɗan lokaci: Matsayin maɓallin turawa yana kunne lokacin da maɓallin turawa ke kunne
  • Juyawa: Matsayin maɓallin turawa yana canzawa daga ON zuwa KASHE duk lokacin da aka tura maɓallin turawa
  • Multistate: ƙimar maɓallin turawa tana canzawa daga 0 zuwa max darajar duk lokacin da aka tura maɓallin turawa.

Bugu da ƙari, za ka iya ayyana madaidaicin lokaci don kowane maɓalli wanda ke bayyana halaye daban-daban lokacin da aka gano GASKIYA ko DOGON taron matsi.
Kowane maɓallin turawa za a iya keɓance shi cikin launi daban-daban ko cikin m, jinkirin ko yanayin kyaftawar sauri.
Hakanan yana yiwuwa a ayyana yarjejeniya ta CAN INPUT don ba da damar launi na LED ba kawai don amincewa da taron maɓalli ba, har ma don nuna matsayin na'urar.
A ƙarshe, yana yiwuwa a saita maɓallin turawa don haɓaka ko rage matakin haske na faifan maɓalli.

K6 Bude K8 Bude K15 Bude
Buttons 6 shirye-shirye 8 shirye-shirye 15 shirye-shirye
Hasken baya RGB tare da zaɓin Dimming
Haɗin kai USB ta hanyar 7 fil Binder 712 mai haɗin mace
Kayan Jiki Rubber silicon da ƙarfafa PA6 GS30%
Girma 97.4x71x4x24mm 127.4×71.4×24 157.4×104.4×24
Nauyi 120 g 150 g 250 g
Mai hana ruwa ruwa IP67

Akwai kayan aikin zaɓi na zaɓi da kayan gyara

Akwai nau'ikan faifan maɓalli da ke akwai:

  • Maɓalli K6 Buɗe
    • Maɓalli K6 Buɗe + 200 cm AiM CAN na USB X08KPK6OC200
    • Maɓalli K6 Buɗe + 400 cm AiM CAN na USB X08KPK6OC400
  • Maɓalli K8 Buɗe
    • Maɓalli K6+ 200 cm AiM CAN na USB X08KPK8OC200
    • Maɓalli K6+ 400 cm AiM CAN na USB X08KPK8OC400
  • Maɓalli K15 Buɗe
    • Maɓalli K15 Buɗe + 200 cm AiM CAN na USB X08KPK15OC200
    • Maɓalli K15 Buɗe + 400 cm AiM CAN na USB X08KPK15OC400
    • Duk buɗaɗɗen nau'in faifan maɓalli yana zuwa tare da Buɗaɗɗen kebul na CAN da ake amfani da shi don haɗa shi zuwa na'urar mai mahimmanci amma kuma ana iya siyan igiyoyi daban azaman kayan gyara. Lambobin ɓangaren masu alaƙa sune:
    • 200 cm bude CAN USB V02551770
    • 400 cm bude CAN USB V02551780
      Hakanan ana iya haɗa duk buɗaɗɗen nau'in faifan maɓalli zuwa kebul na AiM buɗe CAN wanda za'a iya siya daban azaman zaɓi. Lambobin ɓangaren masu alaƙa sune:
    • 200 cm bude AiM CAN USB V02551850
    • 400 cm bude AiM CAN USB V02551860
      Don haɗa buɗaɗɗen sigar faifan maɓalli zuwa PC ɗin kebul na USB na zaɓi daidai ya zama dole. Lambobin ɓangaren masu alaƙa sune:
    • 30 cm kebul na USB V02551690
    • 50 cm Kebul na USB + 12V ikon V02551960
  • Gumakan maɓalli:
    • 72 guda icon kit X08KPK8KICONS
    • icon guda danna nan don sanin kowane lambar ɓangaren gunki

Tsarin software

Don saita faifan maɓalli, zazzage software na RaceStudio3 daga AiM websaiti a aim-sportline.com Wurin zazzage software/firmware: AiM – Software/zazzagewar Firmware (aim-sportline.com)
Da zarar an shigar da software, kunna ta kuma bi waɗannan matakan:

  • Shigar da Menu na Kanfigareshan danna alamar da aka haskaka a ƙasa:
  • AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (2)danna maballin "Sabo" (1) a saman kayan aiki na dama
  • gungurawa panel ɗin da aka sa, zaɓi Buɗe faifan Maɓalli da ake so (2)
  • danna "Ok" (3)

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (2)

Kuna buƙatar saita:

  • Buttons
  • CAN Input yarjejeniya
  • CAN Fitar saƙonni

Tsarin maɓalli
Wasu bayanai masu sauri kafin mu fara nazarin yadda ake saita faifan maɓalli:

  • Za a iya saita matsayin maɓallin turawa azaman ɗan lokaci, Juyawa ko Matsayi mai yawa kamar yadda aka bayyana a sakin layi na 3.1.1; Hakanan yana yiwuwa a saita madaidaicin lokaci don sarrafa gajeriyar matsi mai tsayi da tsayi ta hanyoyi daban-daban
  • ana iya watsa matsayin turawa ta hanyar CAN a ƙayyadadden mitar da/ko lokacin da ya canza
  • Ana iya dawo da matsayin kowane maɓallin turawa a wuta KASHE a wuta mai zuwa ON
  • kowane maɓalli na turawa za a iya keɓance - m ko kyaftawa - cikin launuka 8 daban-daban kamar yadda aka bayyana a sakin layi na 3.1.2
  • bude faifan maɓalli na iya sarrafa ka'idar CAN INPUT don ba da ra'ayi ta launi na LED, dangane da bayanin da yake karɓa.

Saitunan maɓalli
Kuna iya saita hanyoyi daban-daban don kowane maɓallin turawa:

LOKACI: Matsayin shine:

  • ON lokacin da aka tura maɓallin turawa
  • KASHE lokacin da aka saki maɓallin turawa

Don Allah bayanin kula: duka matsayin ON da KASHE ana iya haɗa su da yardar rai tare da ƙimar lamba

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (4)

Don Allah lura: kawai saita maɓallin turawa azaman ɗan lokaci za ku iya haɗa umarni mai zuwa zuwa kowane maɓallin turawa: "Na'urar Haske" umarnin

  • Ƙara
  • Rage

TOGLE: Matsayin shine:

  •  ON lokacin da aka danna maɓallin sau ɗaya, kuma yana ci gaba da kunnawa har sai an sake turawa
  • KASHE lokacin da aka danna maɓallin a karo na biyu

Dukansu matsayi ON da KASHE ana iya haɗe su kyauta tare da ƙimar lamba.

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (5) MATSAYI MULKI: Matsayin na iya ɗaukar ƙima daban-daban waɗanda ke canzawa duk lokacin da aka tura maɓallin turawa. Wannan saitin yana da amfani, ga misaliample, don zaɓar ɗayan taswira daban-daban ko don saita matakan dakatarwa daban-daban da sauransu.

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (6)

Komai yanayin da aka saita maɓallin turawa zaka iya saita madaidaicin lokaci: a wannan yanayin, maɓallin turawa yana saita dabi'u daban-daban guda biyu waɗanda zaku iya ayyana su, gwargwadon tsawon lokacin da kuke turawa.

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (7) Don yin haka, kunna akwatin rajistan "amfani da lokaci" a saman akwatin saiti. A wannan yanayin, maɓallin turawa an saita shi a ƙima biyu daban-daban waɗanda zaku iya ayyana gwargwadon tsawon lokacin da kuka tura shi. AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (8) Tsarin launi na danna
Ana iya saita kowane maɓallin turawa tare da launuka daban-daban don nuna aikin da direba ya yi da kuma martanin wannan aikin: ana iya kunna maɓallin turawa - don tsohonample – kiftawa (hankali ko sauri) GREEN don nuna cewa an tura maɓallin turawa, da kuma GREEN mai ƙarfi lokacin da aka kunna aikin.

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (9)

 Sadarwar CAN
Yana yiwuwa a daidaita saƙon fitarwa na CAN, wanda aka yi amfani da shi don watsa matsayi na maɓallan turawa, da kuma saƙonnin Input na CAN, da aka yi amfani da su don karɓar ra'ayi daga filin shigar da shafuka masu alaƙa da aka nuna a nan ƙasa.

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (10)  CAN Shigar da saitin saƙonni
Ka'idar shigar da CAN ta ɗan fi rikitarwa don sarrafawa: faifan maɓalli yakamata a haɗa shi zuwa cibiyar sadarwar CAN inda ƙarin na'urori ke raba matsayinsu da tashoshi. Ana iya karanta wannan bayanin don baiwa direban ingantaccen matsayin na'urar da maɓallin turawa ke da alaƙa da shi don kunna ta. Don karanta saƙonnin CAN, kuna iya zaɓar ƙa'idar da ta dace idan akwai a cikin jerin ladabi. Idan ba a haɗa ƙa'idar da ake buƙata ba yana yiwuwa a saita ƙa'idar ta al'ada ta amfani da CAN Driver Builder. Da fatan za a duba takaddun da suka dace da kuka samu a wannan hanyar haɗin don ƙarin bayani.

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (11) CAN Fitar da saitin saƙonni
Buɗe faifan maɓalli na iya aika duk saƙonnin da suka dace kuma kowane saƙo za a iya aika shi a ƙayyadadden mita ko duk lokacin da aka sami canji a cikin filayen da ake watsawa. Kuna iya, don example, aika saƙo duk lokacin da maɓallin turawa ya canza matsayi da/ko kowane daƙiƙa. AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (12)

Da fatan za a koma zuwa daftarin aiki mai zuwa don bayanin Saƙon CAN: FAQ_RS3_CAN-Output_100_eng.pdf (aim-sportline.com)

Zane -zanen fasaha

Hotunan da ke biyowa suna nuna faifan maɓalli da girman igiyoyi da pinout- faifan maɓalli yana buɗe ma'aunin K6 a cikin mm [inci]

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (13)

faifan maɓalli buɗe K6 pinout

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (14)

Makullin K8 a mm [inci]:

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (15)

K8 faifan maɓalli:

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (16)

Makullin K15 a mm [inci]:

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (17)

K15 faifan maɓalli:

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (18)

ZAI IYA Buɗe pinout na kebul:

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (19)

Kebul na USB:

AiM-K6-Buɗe-Keypad-Buɗe-Sigar- (20)

Takardu / Albarkatu

AiM K6 Buɗe Sigar Buɗe faifan Maɓalli [pdf] Jagorar mai amfani
Buɗe K6, Buɗe K8, Buɗe K15, Buɗe K6 Buɗe faifan Maɓalli, Buɗe K6, Buɗe faifan Maɓalli, Buɗe Sigar Buɗe, Sigar Buɗewa.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *