logo ng ASULogo ng ASU1Verizon Innovative Learning Lab Program
Mga Smart Solusyon
Gabay sa Facilitator ng Aralin:
Micro: bit Project: Prototype

Tapos naview

Ang araling ito ay dapat tumagal ng 2-3 oras ng klase, o mga 100-150 minuto upang makumpleto. Sa araling ito, gagamitin ng mga mag-aaral ang Micro: bits at Make Code para gumawa ng prototype ng kanilang naisusuot.
Tandaan: Lahat ng mga mag-aaral ay gagawa ng kanilang mga prototype sa panahon ng araling ito, anuman ang pagpili ng proyekto.
Mga layunin ng aralin
Ang mga mag-aaral ay magagawang:

  • Sumulat ng isang Make Code program para sa iyong Micro: bit prototype.
  • Bumuo ng isang prototype gamit ang mga materyales na iyong nakalista sa iyong badyet.

Mga materyales
Upang makumpleto ang Araling ito, kakailanganin ng mga mag-aaral:

  • Isang laptop o tablet
  • Access sa Gumawa ng Code
  • Access sa iyong badyet at huling sketch mula sa Aralin 3
  • 1 BBC Micro: bit
  • 1 micro-USB cable
  • Mga prototyping na materyales (kailangan mong "bumili" ng mga ito gamit ang iyong badyet)

Mga pamantayan

Pangunahing Bokabularyo.

  • Prototype: Mga simple at mabilisang ginawang modelo na ginamit upang subukan ang isang ideya

Bago ka magsimula

  • Ang mga mag-aaral ay lahat ay kukumpleto ng mga katulad na gawain sa araling ito, ngunit ang kanilang mga prototype ay magkakaiba depende sa kanilang gumagamit. Maging pamilyar sa lahat ng tatlong proyekto!
  • Review ang "Aralin 4: Prototype" na mga presentasyon, rubric, at/o mga module ng aralin. Tandaan na ang presentasyon at modyul ay pareho para sa lahat ng tatlong proyekto.
  • Tiyaking may access ang mga mag-aaral sa kanilang mga sketch at badyet mula sa nakaraang aralin.
  • Tip sa Facilitation: Mag-set up ng "shop" sa iyong silid-aralan kasama ang lahat ng mga prototyping na materyales. Dapat ipakita ng mga mag-aaral ang kanilang mga nakumpletong badyet upang makabili ng mga item mula sa tindahan! Itinuturo nito ang pagpaplano, pagbabadyet, at pamamahala ng materyal. Itinutulak din nito ang mga mag-aaral na tapusin ang kanilang plano bago sila magsimulang magtayo.

Pamamaraan ng Aralin

Maligayang pagdating at Pagpapakilala (2 min)
Maligayang pagdating sa mga mag-aaral sa klase. Gamitin ang mga kasamang presentasyon, o idirekta ang mga mag-aaral sa self-guided SCORM module kung pinili mong i-post ito sa iyong Learning Management System.
Sa araling ito, gagawa ang mga mag-aaral ng mga functional na prototype ng kanilang Micro: bits na naisusuot gamit ang Make Code. Malamang na aabutin ng maraming oras ng klase ng oras ng trabaho para magawa ito!
Warm-up, Mga Proyekto A, B, at C (2 min bawat isa)
Ang tanong sa pag-init ay magkapareho para sa lahat ng tatlong proyekto. Bigyan ng oras ang mga estudyante na sagutin ang tanong nang mag-isa, pagkatapos ay talakayin ito bilang isang klase.
Warm up: Ang Larawan sa ibaba ay isang example ng isang micro: bit prototype. Sa kasong ito, ang isang mag-aaral ay nagdisenyo ng isang duct-tape na relo. Ganito nila ilarawan ang relo: "Kapag pinindot mo ang "A" na button, lalabas ang kasalukuyang oras." Napakaganda ng prototype, ngunit may kulang ito...

ASU Micro bit Project Prototype - Mga Proyekto

Pagkatapos ng mulingviewsa warm-up question, review ang mga layunin at materyales ng aralin bilang isang klase.
Review iyong Mga Kinakailangan sa Proyekto (5 minuto)
Sa bahaging ito, mabilis na muling babalikan ng mga mag-aaralview kanilang mga kinakailangan sa proyekto. Batay sa kanilang napiling proyekto, ang mga mag-aaral ay gagawa ng isa sa siyam na magkakaibang posibleng item. Anuman ang pagpili ng proyekto, ang bawat mag-aaral ay kailangang: Pumili ng isang gumagamit at lumikha ng isang mapa ng empatiya at pahayag ng problema.

  • Mag-brainstorm ng mga ideya para sa iyong produkto at magsama-sama ng badyet para sa iyong prototype.
  • Gumamit ng Micro: bits upang bumuo ng isang prototype (magaspang na modelo) ng iyong naisusuot. Ang iyong Micro: bit prototype ay dapat na kasama sa huling dalawang input at isang output.
  • Gumawa ng logo at advertisement para sa iyong produkto upang ipakita sa ibang mga mag-aaral.
  • Maglagay ng larawan o video ng iyong proyekto na may mga natapos na tanong sa pagmumuni-muni at isang link sa Make Code ng iyong proyekto. Maaaring ito rin ang magandang panahon para mag-print at muling mag-printview ang rubric sa iyong mga mag-aaral. Huwag mag-atubiling gumawa ng anumang mga pagbabago sa rubric na ito kung naaangkop ka.

Programming: Isulat ang iyong Make Code! (50-100 Minuto)
Gagastusin ng mga mag-aaral ang seksyong ito sa pagsulat ng programa para sa kanilang Micro: bit sa Make Code. Mahalaga para sa kanila na gumana nang tama ang kanilang code bago magdagdag ng anumang mga tampok na pisikal na prototyping!
Review ang mga sumusunod na hakbang at mapagkukunan sa mga mag-aaral:
Ang unang hakbang sa iyong Micro: bit prototype ay i-program ang iyong Make Code. Pumunta sa Gumawa ng Code Homepage at mag-click sa "Bagong Proyekto"

  • I-program ang iyong Micro: bit upang malutas ang problema ng iyong user
  • Tandaan na gumamit ng hindi bababa sa dalawang input at isang output.
  • I-upload ang iyong code sa iyong Micro: bit at subukan ito! Huwag mag-alala kung hindi ito gumana sa unang pagsubok.
  • Kapag tapos ka na, tiyaking i-click ang "ibahagi" at panatilihin ang link sa iyong Make Code sa isang ligtas na lugar. Ibibigay mo ito sa pagtatapos ng proyekto. Hindi alam kung saan magsisimula? Tingnan mo si examples below para sa tulong!

a Mga Pindutan: Ang mga Pindutan ay isang napakasimple at madaling pag-input ng code. Alamin kung paano i-program ang mga ito dito.
b Shake Sensor: Ang shake sensor, o accelerometer, ay mahusay para sa pag-detect ng mga vibrations, banggaan, at hakbang. Tingnan kung paano magprogram ng step counter dito!
c Pins: Ang mga pin ay isang kahanga-hangang input. Maaari mong hawakan ang mga pin mismo, o i-wire ang mga ito sa isang konduktor tulad ng aluminum foil upang makita ang hawakan ng tao! Matuto pa dito.
d Light Sensor: Kailangang makita ang liwanag at sikat ng araw? Ang light sensor ang iyong input! Alamin kung paano magprogram ng dark-activated night light dito.
e Temperature Sensor: Kailangan mo bang alertuhan ang isang tao kung ito ay masyadong mainit, masyadong malamig, o tama lang? Kung gayon ang sensor ng temperatura ay isang mahusay na input. Narito ang isang tutorial kung paano magprogram ng thermometer.
f Compass: Kailangan mo bang malaman ang isang direksyon, o makakita ng pagbabago ng direksyon? Ang compass ay isang input na maaaring gawin ang parehong mga bagay na iyon Alamin kung paano magprogram ng isang simpleng compass dito.
g LEDs: Ang mga LED ang iyong pangunahing output. Maaari kang magpakita ng mga larawan, numero, at impormasyon! Review kung paano i-program ang mga LED dito.
h Tunog: Ang tunog ay isang mahusay na output para sa Micro: bit. Kailangan mong i-wire ang iyong Micro: bit sa mga headphone o speaker. Alamin kung paano magpadala ng tunog dito.
i Radyo: Gumagana ang radyo bilang parehong input AT output. Kakailanganin mo ang dalawang Micro: bit upang magamit ang function na ito. Alamin kung paano magpadala at tumanggap ng mga lihim na mensahe gamit ang radyo dito.
Buuin ang Iyong Prototype! (50-100 min)
Ngayon ay gagamitin ng mga mag-aaral ang kanilang mga prototyping na materyales upang buuin ang kanilang mga naisusuot. Ipaliwanag ang sumusunod na proseso sa mga mag-aaral:

  1. Bilhin ang Iyong Mga Materyales:
    a. Gamitin ang iyong badyet upang bumili ng mga materyales sa prototyping. Tandaan: mayroon ka lang 100 Vil Coins na gagastusin, kaya matalinong bumili!
    b. Kung ginagamit mo ang mga pin o sound input, maaaring kailanganin mong bumili ng mga alligator clip.
  2. Buuin ang Iyong Prototype:
    a. Sukatin, gupitin, at idikit! Gamitin ang iyong mga materyales sa prototyping para gawing naisusuot ang iyong Micro: bit.
    Narito ang ilang kapaki-pakinabang na mga tutorial upang mabigyan ka ng ilang ideya:
    i. Paano gumawa ng duct tape wallet gamit ang Micro: bit
    ii. Gumawa ng relo gamit ang Micro: bit
    iii. Paano gumawa ng "matalinong pulseras"
    iv. Gumawa ng badge ng pangalan ng kuwintas
  3. Subukan at Baguhin: Subukan ang iyong prototype. Maaari mo bang isuot ito? Gumagana ba ang code kung paano mo ito gusto? Gumugol ng ilang oras sa "pagsasaayos" ng iyong disenyo upang makuha ito nang tama.

Wrap up, deliverable, at Assessment (5 min)

  • Balutin: Kung may panahon, mulingview ang rubric bilang isang klase at payagan ang mga mag-aaral na i-double check na ang kanilang mga prototype ay nakakatugon sa mga kinakailangan.
  • Naihahatid: Walang maihahatid para sa araling ito. Isusumite ng mga mag-aaral ang kanilang mga proyekto sa susunod na aralin kasama ang mga tanong sa pagninilay.
  • Pagtatasa: Walang pagsusulit o pagtatasa para sa araling ito. Gayunpaman, kung may oras, ang pagninilay-nilay sa mga mag-aaral sa aralin ay maaaring makapagpataas ng lalim ng kaalaman. Ilang posibleng tanong sa pagmumuni-muni: Ano ang pinakamahirap na bahagi ng araling ito? Bakit? Nakatulong ba ang gumawa ng sketch at badyet bago gawin ang iyong Micro: bits prototype? Ipaliwanag.

Differentiation

  • Karagdagang Suporta #1: Kung ang mga mag-aaral ay gumagawa sa parehong pagpipilian ng proyekto, hayaan silang ibahagi at ihambing ang kanilang mga listahan ng mga tampok bago simulan ang proseso ng prototyping.
  • Karagdagang Suporta #2: Ipares ang mga mag-aaral na may malakas na kasanayan sa computer sa mga mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang suporta. Himukin ang malakas na estudyante na gumabay at magturo sa halip na gawin.
  • Extension: Makakagawa ba ang mga mag-aaral ng pangalawang bersyon ng kanilang naisusuot? Marahil ay isang "deluxe" na bersyon na may higit pang mga kampana at sipol kaysa sa unang bersyon!

logo ng ASU

Mga Dokumento / Mga Mapagkukunan

ASU Micro bit Project Prototype [pdf] Gabay sa Gumagamit
Micro bit Project Prototype, Micro bit, Project Prototype, Prototype

Mga sanggunian

Mag-iwan ng komento

Ang iyong email address ay hindi maipa-publish. Ang mga kinakailangang field ay minarkahan *