Tektronix AWG5200 Mai Rarraba Waveform Generator Manual
Tektronix AWG5200 Mai Haɓaka Waveform Generator

Wannan daftarin aiki yana ba da amincin AWG5200 da bayanin yarda, yana ƙarfafa oscilloscope, da gabatar da sarrafa kayan aiki da haɗin kai.

Takaddun bayanai

Review Takaddun mai amfani masu zuwa kafin shigarwa da amfani da kayan aikin ku. Waɗannan takaddun suna ba da mahimman bayanan aiki.

Takardun samfur

Tebu mai zuwa yana lissafin takamaiman takaddun samfur na farko da ke akwai don samfurin ku. Waɗannan da sauran takaddun mai amfani suna samuwa don saukewa daga www.tek.com. Wasu bayanai, kamar jagororin nuni, taƙaitaccen fasaha, da bayanin kula, ana iya samun su a www.tek.com.

Takardu Abun ciki
Shigarwa da Umarnin Tsaro Tsaro, yarda, da ainihin bayanan gabatarwa don samfuran kayan masarufi.
Taimako Bayanin aiki mai zurfi don samfurin. Akwai daga maɓallin Taimako a cikin samfurin UI kuma azaman PDF mai saukewa a kunne www.tek.com/downloads.
Manual mai amfani Asalin bayanin aiki don samfurin.
Ƙididdiga da Tabbacin Ayyukan Ayyuka Ƙayyadaddun kayan aiki da umarnin tabbatar da aiki don gwada aikin kayan aikin.
Manual Programmer Umarni don sarrafa kayan aikin nesa ba kusa ba.
Rarrabawa da Umarnin Tsaro Bayani game da wurin ƙwaƙwalwar ajiya a cikin kayan aiki. Umurnai don rarrabawa da tsabtace kayan aiki.
Littafin Sabis Jerin sassan da za'a iya maye gurbinsu, ka'idar ayyuka, da gyara da maye gurbin hanyoyin yin hidimar kayan aiki.
Rackmount Kit Umarnin Bayanin shigarwa don haɗawa da hawan kayan aiki ta amfani da takamaiman rackmount.

Yadda ake nemo takaddun samfuran ku da software

  1. Je zuwa www.tek.com.
  2. Danna Zazzagewa a cikin koren labarun gefe a gefen dama na allon.
  3. Zaɓi Manuals ko Software azaman Nau'in Zazzagewa, shigar da samfurin samfurin ku, sannan danna Bincika.
  4. View kuma zazzage samfurin ku files. Hakanan zaka iya danna Cibiyar Taimakon Samfura da hanyoyin haɗin gwiwar Cibiyar Koyo akan shafin don ƙarin takaddun bayanai

Muhimman bayanan aminci

Wannan littafin yana ƙunshe da bayanai da gargaɗi waɗanda dole ne mai amfani ya bi su don aiki lafiya da kiyaye samfur ɗin cikin aminci.
Don yin sabis cikin aminci akan wannan samfur, duba Takaitaccen Tsaron Sabis wanda ke biye da Takaitaccen Takaitaccen Tsaro

Babban bayanin taƙaitaccen tsaro

Yi amfani da samfurin kawai kamar yadda aka ƙayyade. Review waɗannan matakan tsaro masu zuwa don gujewa rauni da hana lalacewar wannan samfur ko kowane samfuran da ke da alaƙa da shi. A hankali karanta duk umarnin. Riƙe waɗannan umarnin don tunani na gaba.

Za'a yi amfani da wannan samfurin daidai da lambobin gida da na ƙasa.

Don ingantaccen aiki mai lafiya na samfur, yana da mahimmanci ku bi ƙa'idodin aminci gabaɗaya da aka yarda da kariyar tsaro da aka ƙayyade a cikin wannan littafin.

An ƙera samfurin don amfani da ƙwararrun ma'aikata kawai.

Kwararrun ma’aikata ne kawai waɗanda ke sane da haɗarin da ke tattare da su ya kamata su cire murfin don gyara, gyara, ko daidaitawa.

Kafin amfani, koyaushe bincika samfurin tare da sanannun tushe don tabbatar da cewa yana aiki daidai.

Ba'a yi nufin wannan samfurin don gano volara mai haɗari batages. Yi amfani da kayan kariya na sirri don hana girgiza da raunin fashewar arc inda ake fallasa masu haɗari masu haɗari.

Yayin amfani da wannan samfur, ƙila ku buƙaci samun dama ga wasu sassan babban tsarin. Karanta sassan tsaro na sauran litattafan bayanai don gargadi da gargaɗi da suka shafi tsarin aiki.

Lokacin haɗa wannan kayan aiki cikin tsarin, amincin wannan tsarin shine alhakin mai haɗa tsarin.

Don gujewa wuta ko rauni na mutum

Yi amfani da igiyar wutar lantarki da ta dace. 

Yi amfani kawai da igiyar wutan da aka kayyade don wannan samfur kuma an tabbatar da ita don ƙasar amfani.

Ƙarƙashin samfurin.

An samo wannan samfurin ta hanyar madubin ƙasa na igiyar wutar. Don gujewa girgizawar lantarki, dole ne a haɗa madaidaicin ƙasa da ƙasa. Kafin yin haɗi zuwa tashar shigarwa ko fitarwa na samfurin, tabbatar da cewa samfurin ya yi ƙasa sosai. Kada a kashe haɗin haɗin igiyar wuta.

Kashe haɗin wuta.

Igiyar wutar tana cire samfurin daga madogarar wutar. Duba umarnin wuri. Kada a sanya kayan aiki don yana da wuyar sarrafa igiyar wutar; dole ne ya kasance mai amfani ga mai amfani a kowane lokaci don ba da damar cire haɗin sauri idan an buƙata.

Kula da duk kimantawar tashar.

Don guje wa haɗari ko haɗari, lura da duk ƙima da alamomi akan samfurin. Tuntuɓi littafin samfurin don ƙarin bayanin kima kafin yin haɗi zuwa samfurin.

Kada ku yi amfani da yuwuwar kowane tashar, gami da tashar gama gari, wacce ta wuce iyakar ƙimar wannan tashar.

Kada ku yi aiki ba tare da murfi ba.

Kada kuyi aiki da wannan samfur tare da cire murfi ko bangarori, ko kuma a buɗe akwati. Hadari voltage fallasa yana yiwuwa.

A guji fallasa kewaye.

Kada ku taɓa haɗin da aka fallasa da abubuwan haɗin lokacin ikon yana nan.

Kar a yi aiki tare da gazawar da ake zargi.

Idan kana zargin akwai lalacewar wannan samfur, sa ƙwararrun ma'aikatan sabis su bincika.
Kashe samfurin idan ya lalace. Kada ayi amfani da samfurin idan ya lalace ko yayi aiki daidai. Idan cikin shakka game da amincin samfur, kashe ta kuma cire haɗin igiyar wutan. A bayyane alama samfurin don hana ci gaba da aiki.

Yi nazarin samfurin waje kafin amfani da shi. Nemo fasa ko ɓoyayyun yanki.

Yi amfani da takamaiman sassan maye.

Kada kuyi aiki cikin rigar/damp yanayi.

Ku sani cewa kuzarin jiki na iya faruwa idan an motsa naúrar daga sanyi zuwa yanayin ɗumi.

Kar a yi aiki a cikin yanayi mai fashewa.

Tsaftace saman samfurin kuma a bushe.

Cire siginar shigarwa kafin tsaftace samfurin.

Samar da iskar da ta dace. 

Koma zuwa umarnin shigarwa a cikin jagorar don cikakkun bayanai kan shigar da samfur don samun iskar da ya dace. Ana ba da ramummuka da buɗewa don samun iska kuma bai kamata a rufe ko kuma a toshe shi ba. Kar a tura abubuwa cikin kowane mabuɗin.

Samar da yanayin aiki mai lafiya

Koyaushe sanya samfurin a wuri mai dacewa don viewshigar da nuni da alamomi.

Guji amfani da madannai, alamomi, da madannin maɓalli ba daidai ba ko tsawan lokaci. Allon madannai mara kyau ko tsawaitawa ko amfani da alamar na iya haifar da mummunan rauni.

Tabbatar cewa yankin aikinku ya cika ƙa'idodin ergonomic masu dacewa. Yi shawara tare da ƙwararren ergonomics don guje wa raunin damuwa.

Yi amfani da kulawa lokacin ɗagawa da ɗaukar samfur. An samar da wannan samfurin tare da hannu ko abin hannu don ɗagawa da ɗauka.

Ikon Gargadi GARGADI: Samfurin yana da nauyi. Don rage haɗarin rauni na sirri ko lalacewa ga na'urar sami taimako lokacin ɗagawa ko ɗaukar samfur.

Ikon Gargadi GARGADI: Samfurin yana da nauyi. Yi amfani da ɗaga mutum biyu ko kayan aikin inji.

Yi amfani kawai da kayan aikin rackmount Tektronix da aka kayyade don wannan samfur.

Sharuɗɗa a cikin wannan jagorar

Waɗannan sharuɗɗan na iya bayyana a cikin wannan littafin:

Ikon Gargadi GARGADI: Bayanin faɗakarwa yana gano yanayi ko ayyukan da ka iya haifar da rauni ko asarar rai.

Ikon Gargadi HANKALI: Bayanan taka tsantsan suna gano yanayi ko ayyuka waɗanda zasu iya haifar da lalacewa ga wannan samfur ko wata kadara.

Sharuɗɗa akan samfur

Waɗannan sharuɗɗan na iya bayyana akan samfurin:

  • HADARI yana nuna haɗarin rauni kai tsaye kai tsaye yayin da kake karanta alamar.
  • GARGADI yana nuna haɗarin rauni wanda ba a samun sa nan da nan yayin karanta alamar.
  • HANKALI yana nuna haɗari ga dukiya gami da samfurin.

Alamomi akan samfurin

Ikon Gargadi Lokacin da aka yiwa wannan alamar alama akan samfur, tabbatar da tuntuɓar littafin don gano yanayin haɗarin da ke tattare da duk wani mataki da yakamata a ɗauka don gujewa su. (Hakanan ana iya amfani da wannan alamar don tura mai amfani zuwa ƙimar a cikin littafin.)

Alamun(s) masu zuwa na iya bayyana akan samfurin.

  • Ikon Gargadi HANKALI
    Koma zuwa Manual
  • Ikon Tashar ƙasa mai kariya (Duniya).
  • Ikon Tsaya tukuna
  • Ikon Gidan Chassis

Bayanin yarda

Wannan sashe yana lissafin ƙa'idodin aminci da muhalli waɗanda kayan aikin suka cika da su. An yi nufin wannan samfurin don amfani da ƙwararru da ƙwararrun ma'aikata kawai; ba a tsara shi don amfani da shi a cikin gidaje ko ta yara ba.

Ana iya gabatar da tambayoyin yarda zuwa adireshin mai zuwa:

Darshen Inc, Inc.
Akwatin gidan waya 500, MS 19-045
Beaverton, KO 97077, Amurka
tek.com

Amincewa da aminci

Wannan sashe yana lissafin bayanan yarda da aminci.

Nau'in kayan aiki

Gwaji da kayan aunawa.

Ajin aminci

Class 1 - samfurin ƙasa.

Bayanin digiri na gurɓatawa

Auna ma'aunin gurɓataccen abu wanda zai iya faruwa a cikin mahalli kusa da cikin samfur. Yawanci yanayin ciki a cikin samfur ana ɗauka daidai yake da na waje. Yakamata a yi amfani da samfuran kawai a cikin yanayin da aka ƙimanta su.

  • Degree Pollution 1. Babu gurɓatawa ko bushewa kawai, gurɓataccen yanayi yana faruwa. Kayayyakin wannan rukunin gabaɗaya an lulluɓe su, an rufe su ta hanyar hermetically, ko suna cikin ɗakuna masu tsabta.
  • Degree Pollution 2. Yawanci bushe kawai, gurɓataccen yanayi yana faruwa. Lokaci-lokaci dole ne a sa ran aiki na wucin gadi wanda ke haifar da tari. Wannan wurin wani yanayi ne na ofis/gida. Ƙunƙara na ɗan lokaci yana faruwa ne kawai lokacin da samfurin ya ƙare.
  • Degree Pollution 3. Gurbatacciyar iska, ko bushewa, gurɓataccen gurɓataccen abu wanda ya zama mai ɗaukar nauyi saboda ƙazanta. Waɗannan wuraren mafaka ne inda ba a sarrafa zafin jiki ko zafi. An kiyaye yankin daga hasken rana kai tsaye, ruwan sama, ko iska kai tsaye.
  • Matsayin Gurɓatawa 4. Gurɓataccen gurɓataccen abu wanda ke haifar da dawwama ta hanyar ƙura, ruwan sama, ko dusar ƙanƙara. Wuraren waje na yau da kullun.

Ƙimar darajar ƙazanta

Digiri na 2 (kamar yadda aka ayyana a cikin IEC 61010-1). Lura: An ƙididdige shi don amfanin gida, busasshen wuri kawai.

IP rating

IP20 (kamar yadda aka bayyana a cikin IEC 60529).

Auna da overvoltage bayanin kwatancen

Za a iya ƙaddara tashoshin auna akan wannan samfurin don auna ma'aunin maɗaukakitages daga ɗaya ko fiye na waɗannan rukunan masu zuwa (duba takamaiman ƙididdiga masu alama akan samfur da a cikin littafin jagora).

  • Ma'auni Category II. Don ma'auni da aka yi akan ma'aunin da aka haɗa kai tsaye zuwa ƙananan-voltage shigarwa.
  • Ma'auni Category III. Don ma'auni da aka yi a cikin ginin ginin.
  • Ma'auni Category IV. Don ma'auni da aka yi a tushen ƙaramin voltage shigarwa.

Ikon Gargadi Lura: Na'urorin samar da wutar lantarki ne kawai ke da juzu'itage category rating. Kewayoyin ma'auni kawai suna da ƙimar nau'in ma'auni. Sauran da'irori a cikin samfurin ba su da ko ɗaya kima.

Mais overvoltage category rating

Ƙarfafawatage Category II (kamar yadda aka ayyana a IEC 61010-1)

Yarda da muhalli

Wannan ɓangaren yana ba da bayani game da tasirin muhalli na samfurin.

Samfurin ƙarshen rayuwa

Yi la'akari da jagororin masu zuwa yayin sake sarrafa kayan aiki ko kayan aiki:

Sake yin amfani da kayan aiki

Samar da wannan kayan aikin ya buƙaci hakowa da amfani da albarkatun ƙasa. Kayan aikin na iya ƙunsar abubuwan da za su iya zama cutarwa ga muhalli ko lafiyar ɗan adam idan ba a sarrafa su da kyau ba a ƙarshen rayuwar samfurin. Don guje wa sakin irin waɗannan abubuwa a cikin muhalli da kuma rage amfani da albarkatun ƙasa, muna ƙarfafa ku da ku sake sarrafa wannan samfurin a cikin tsarin da ya dace wanda zai tabbatar da cewa an sake amfani da yawancin kayan ko sake yin amfani da su yadda ya kamata.

Alamar Dustbin Wannan alamar tana nuna cewa wannan samfur yana biye da buƙatun Tarayyar Turai bisa ga Dokokin 2012/19/EU da 2006/66/EC akan kayan sharar lantarki da na lantarki (WEEE) da batura. Don bayani game da zaɓuɓɓukan sake amfani, duba Tektronix Web shafin (www.tek.com/productrecycling).

Perchlorate kayan

Wannan samfurin ya ƙunshi nau'in baturan lithium iri ɗaya ko fiye. A cewar jihar California, batir lithium na CR an rarraba su azaman kayan perchlorate kuma suna buƙatar kulawa ta musamman. Duba www.dtsc.ca.gov/hazardouswaste/perchlorate don ƙarin bayani

Bukatun aiki

Sanya kayan aikin akan keken keke ko benci, lura da buƙatun sharewa:

  • Sama da kasa: 0 cm (0 in)
  • Hagu da dama: 5.08 cm (2 a)
  • Na baya: 0 cm (0 in)

Ikon Gargadi HANKALI: Don tabbatar da sanyaya mai kyau, kiyaye ɓangarorin kayan aikin daga cikas.

Bukatun samar da wutar lantarki

Ana jera buƙatun samar da wutar lantarki don kayan aikin ku a cikin tebur mai zuwa.

Ikon Gargadi GARGADI: Don rage haɗarin gobara da girgiza, tabbatar da cewa manyan hanyoyin samar da wutar lantarkitage sauye-sauye ba su wuce 10% na aiki voltage kewayon

Madogara Voltage da Frequency Amfanin Wuta
100 VAC zuwa 240 VAC, 50/60 Hz 750 W

Bukatun muhalli

An jera buƙatun muhalli don kayan aikin ku a cikin tebur mai zuwa. Don daidaiton kayan aiki, tabbatar da cewa kayan aikin ya yi dumi na mintuna 20 kuma ya cika buƙatun muhalli da aka jera a cikin tebur mai zuwa.

Bukatu Bayani
Zazzabi (aiki) 0 °C zuwa 50 °C (+32 °F zuwa +122 °F)
Humidity (aiki) 5% zuwa 90% zafi dangi har zuwa 30 °C (86 ° F) 5% zuwa 45% dangi zafi sama da 30 ° C (86 ° F) har zuwa +50 ° C (122 ° F) mara ƙarfi
Altitude (aiki) Har zuwa 3,000 m (9,843 ƙafa)

Shigar da kayan aiki

Cire kayan aikin kuma duba cewa kun karɓi duk abubuwan da aka jera azaman Na'urorin haɗi na Daidaitawa. Duba Tektronix Web site www.tektronix.com don mafi yawan bayanai na yanzu.

Ƙarfi akan kayan aiki

Tsari

  1. Haɗa igiyar wutar AC zuwa bayan kayan aiki.
    Ƙarfi akan kayan aiki
  2. Yi amfani da maɓallin wuta na gaba don kunna kayan aiki.
    Ƙarfi akan kayan aiki
    Maɓallin wuta yana nuna ƙarfin kayan aiki huɗu:
    • Babu haske - ba a amfani da wutar lantarki
    • Yellow – yanayin jiran aiki
    • Green - kunnawa
    • Ja mai walƙiya - akan yanayin zafi (kayan aiki yana rufe kuma ba zai iya sake farawa ba har sai zafin ciki ya dawo zuwa matakin aminci)

Kashe kayan aiki

Tsari

  1. Danna maɓallin wuta na gaba-gaba don rufe kayan aikin.
    Tsarin kashewa yana ɗaukar kusan daƙiƙa 30 don kammalawa, sanya kayan aiki a yanayin jiran aiki. A madadin, yi amfani da menu na rufe Windows.
    Ikon Gargadi Lura: Kuna iya tilasta kashewa nan take ta latsa da riƙe maɓallin wuta na daƙiƙa huɗu. An rasa bayanan da ba a adana ba.
    Kashe kayan aiki
  2. Don cire wutar lantarki gaba ɗaya zuwa kayan aikin, aiwatar da kashewar da aka kwatanta, sannan cire igiyar wutar lantarki daga kayan aikin.
    Kashe kayan aiki

Haɗa zuwa kayan aiki

Haɗa zuwa cibiyar sadarwa

Kuna iya haɗa kayan aikin ku zuwa hanyar sadarwa don file raba, bugu, shiga Intanet, da sauran ayyuka. Tuntuɓi mai gudanar da cibiyar sadarwar ku kuma yi amfani da daidaitattun kayan aikin Windows don saita kayan aikin don hanyar sadarwar ku.

Haɗin na'urori na gefe

Kuna iya haɗa na'urorin gefe zuwa kayan aikin ku, kamar keyboard da linzamin kwamfuta (an samar). Mouse da madannai na iya musanyawa da allon taɓawa kuma suna taimakawa musamman don buɗewa da adanawa files.

Sarrafa kayan aiki ta amfani da PC mai nisa

Yi amfani da PC ɗin ku don sarrafa janareta na igiyar igiyar ruwa ta hanyar LAN ta amfani da aikin Desktop Remote. Idan PC ɗinka yana da babban allo, zai kasance da sauƙi don ganin cikakkun bayanai kamar zuƙowa faifan igiyoyi ko yin ma'aunin siginar kwamfuta. Hakanan zaka iya amfani da aikace-aikacen software na ɓangare na uku (wanda aka shigar akan PC ɗinka) don ƙirƙirar tsarin igiyar ruwa da shigo da shi ta hanyar hanyar sadarwa.

Hana lalacewar kayan aiki

Kariyar zafi fiye da kima

Ana kiyaye kayan aiki daga lalacewa mai zafi ta hanyar ci gaba da lura da zafin jiki na ciki. Idan zafin jiki na ciki ya wuce iyakar iyakar aiki, ayyuka biyu suna faruwa.

  • Kayan aiki yana rufewa.
  • Maɓallin wuta yana walƙiya ja.

Ikon Gargadi Lura: Alamun cewa zafin jiki na ciki yana ƙaruwa shine faɗakarwa na ci gaba da daidaitawa saboda canjin yanayin zafi.

Idan an gano yanayin zafi mai zafi, maɓallin wutar lantarki zai ci gaba da yin ja, koda bayan na'urar ta yi sanyi (sai dai idan an cire haɗin wuta). Ana yin wannan don nuna cewa yanayin zafi ya faru, ba tare da la'akari da tsawon lokacin da ya wuce ba.

Sake kunna kayan aiki (ko cirewa da sake amfani da wutar lantarki) zai dakatar da maɓallin wuta daga walƙiya ja. Amma idan yanayin zafi har yanzu ya kasance yayin ƙoƙarin sake kunna kayan aikin, maɓallin wuta na iya nan da nan (ko cikin ɗan gajeren lokaci) ya sake fara walƙiya ja kuma kayan aikin zai rufe.

Abubuwan da ke haifar da zafi fiye da kima sun haɗa da:

  • Ba a cika buƙatun zafin yanayi ba.
  • Ba a cika izinin sanyaya da ake buƙata ba.
  • Magoya bayan kayan aiki ɗaya ko fiye ba sa aiki yadda ya kamata.

Masu haɗawa

Generator waveform na sabani yana da duka fitarwa da masu haɗa shigarwa. Kar a yi amfani da voltage zuwa kowane mai haɗin fitarwa kuma tabbatar an cika hani masu dacewa don kowane mai haɗin shigarwa.

Ikon Gargadi HANKALI: Koyaushe kashe abubuwan siginar lokacin da kuka haɗa ko cire haɗin kebul zuwa/daga masu haɗin siginar fitarwa. Idan ka haɗa (Na'urar Ƙarƙashin Gwaji) DUT yayin da siginar siginar kayan aiki ke cikin Kunnawa, zai iya haifar da lalacewa ga kayan aiki ko ga DUT.

Haɗin na'urar waje

Don aikace-aikace da yawa, na'urorin waje masu ƙarfi na iya buƙatar amfani da su akan fitowar AWG. Waɗannan na iya haɗawa da Bias-Ts, AmpYana da mahimmanci a ba da garantin cewa waɗannan abubuwan haɗin gwiwa suna daidaitawa don takamaiman AWG kuma an saita su kamar yadda mai kera na'urar ya buƙata.

Ikon Gargadi Lura: Kalmar Na'ura tana nufin na'urori masu ƙarfi na waje kamar bias-t, yayin da Na'urar da ke ƙarƙashin Gwaji (DUT) tana nufin kewaye da ake gwadawa.

Yana da mahimmanci cewa akwai ɗan ƙaramar sake kunnawa a cikin fitarwar AWG lokacin da aka haɗa na'urar ko cire haɗin. Kickback na inductive na iya faruwa idan na'urar waje zata iya ɗaukar caji sannan fitarwa lokacin da hanyar ƙasa ta sami irin wannan haɗin zuwa ƙarshen fitarwa na tashar AWG. Don rage girman wannan kulawar kickback mai ƙyalli ya kamata a ɗauki kafin haɗa na'urar zuwa fitowar AWG.

Wasu ƙa'idodi masu sauƙi don bi don haɗin na'urar sune:

  1. Yi amfani da madaurin wuyan hannu koyaushe lokacin haɗa igiyoyi.
  2. Tabbatar cewa an kashe wutar lantarki ga na'urar ko an cire ta.
  3. Ƙaddamar da haɗin ƙasa tsakanin na'urar da tsarin gwajin AWG.
  4. Tabbatar cewa an kashe wutar lantarki ta DUT ko saita shi a 0 volts.
  5. Zubar da igiyoyi zuwa ƙasa kafin haɗawa da AWG.
  6. Haɗa mai haɗawa tsakanin na'ura da fitarwar AWG.
  7. Ƙaddamar da wutar lantarki na na'ura.
  8. Saita na'urar voltage ikon samar da wutar lantarki (bias level voltage ga son zuciya-t) zuwa ga so voltage.
  9. Ƙaddamar da wutar lantarki ta DUT

Abubuwan haɓakawa don kayan aikin ku

An riga an shigar da haɓakawa da plug-ins da aka saya tare da kayan aikin ku. Za ka iya view waɗannan ta zuwa Utilities> Game da AWG na. Idan ka sayi haɓakawa ko plug-in bayan ka karɓi kayan aikinka, ƙila ka buƙaci shigar da maɓallin lasisi don kunna fasalin. Yi amfani da akwatin maganganun Shigar da lasisi don ba da damar haɓakawa waɗanda kuka siya daga Tektronix don kayan aikin ku. Don mafi yawan jerin abubuwan haɓakawa, je zuwa www.tektronix.com ko tuntuɓi wakilin Tektronix na gida.

Ana iya haɓaka kayan aikin ku ta hanyoyi daban-daban:

  • Haɓaka software: Abubuwan haɓaka da aka ba da oda a lokacin siyan ku an riga an shigar dasu. Hakanan ana iya siyan waɗannan bayan tallace-tallace kuma suna iya buƙatar shigar da software baya ga shigar da lasisi don kunnawa.
  • Haɓakawa Hardware: Abubuwan da ke buƙatar / kunna kayan aiki akan kayan aiki. Ana iya yin oda waɗannan tare da siyan kayan aiki ko azaman ƙari bayan siya.
  • Plug-ins: Aikace-aikacen da ke haɓaka aikace-aikacen runduna. Plug-ins da aka tsara don aiki tare da jerin kayan aikin AWG5200 kuma suna iya aiki tare da software na SourceXpress Waveform Creation. Ana iya matsar da plug-ins tare da lasisin iyo tsakanin kayan aiki ko SourceXpress.

Gabatarwa ga kayan aiki

Ana gano masu haɗawa da sarrafawa kuma an bayyana su a cikin hotuna da rubutu masu zuwa.

Masu haɗin gaban-panel
Masu haɗin gaban-panel

Tebura 1: Masu haɗin gaba-gaba

Mai haɗawa Bayani
Abubuwan Analog (+ da -)
AWG5202 - Tashoshi biyu
AWG5204 - Tashoshi hudu
AWG5208 - Tashoshi takwas
Waɗannan masu haɗin nau'in SMA suna ba da siginar fitarwa na analog na kyauta (+) da (-).
Hasken tashar tashar LEDs don nuna lokacin da tashar ke kunna kuma an haɗa fitarwa ta lantarki. Launin LED yayi daidai da ma'anar launi na igiyar igiyar ruwa.
Ana katse masu haɗin tashar (+) da (-) ta hanyar lantarki lokacin da aka kunna duk abubuwan da aka kashe.
Fitowar AC (+) Mai haɗin (+) na kowane tashoshi na iya ba da siginar analog mai ƙarewa ɗaya lokacin da yanayin fitarwa na AC ya kunna tashar. Fitowar AC tana ba da ƙarin ƙarin amplification da attenuation na fitarwa siginar.
An cire haɗin (-) na tashar ta hanyar lantarki. Don mafi kyawun rage EMI, shigar da ƙarewar 50 Ω zuwa mai haɗin (-) lokacin amfani da yanayin fitarwa na AC.
USB Biyu USB2 haši
Hard faifai mai cirewa (HDD) HDD ya ƙunshi tsarin aiki, software na samfur da duk bayanan mai amfani. Ta cire HDD, bayanin mai amfani kamar saiti files kuma ana cire bayanan waveform daga kayan aiki.
Chassis ƙasa Haɗin ƙasa nau'in ayaba

Ikon Gargadi HANKALI: Koyaushe kashe abubuwan siginar lokacin da kuka haɗa ko cire haɗin kebul zuwa/daga masu haɗin siginar fitarwa. Yi amfani da maɓallin Kashe Duk abubuwan da aka fitar (ko dai maɓallin gaban-gaba ko maɓallin allo) don musaki abubuwan Analog da Alamar da sauri. (Abubuwan da aka yi alama suna kan bangon baya.) Lokacin da aka kunna Duk Abubuwan Kashe, ana cire haɗin kayan fitarwa ta hanyar lantarki daga kayan aikin.

Kar a haɗa DUT zuwa masu haɗin fitarwa na siginar gaban-panel lokacin da abubuwan siginar kayan aiki ke kunne.
Kar a kunna ko kashe DUT lokacin da siginar janareta ke kunne.

Ikon gaba-gaba

Hoton da ke biyowa da tebur yana bayyana abubuwan sarrafawa na gaba.

Ikon gaba-gaba

Buttons/Kunamu Bayani
Kunna/Dakata Maɓallin Kunna/Tsaya yana farawa ko dakatar da kunna siginar kalaman.
Maɓallin Play/Stop yana nuna fitilu masu zuwa:
  • Babu haske - babu wasan motsi
  • Kore – wasa da sigar igiyar ruwa
  • Kore mai walƙiya – shirya don kunna sigar igiyar ruwa
  • Amber – an hana yin wasa na ɗan lokaci saboda canjin saituna
  • Ja - Kuskuren hana wasa
    Lokacin da waveform ke kunne, yana kasancewa ne kawai a masu haɗin fitarwa idan an cika waɗannan sharuɗɗa masu zuwa:
  • An kunna tashar.
  • Kashe Duk abubuwan da aka kashe baya aiki (an haɗa abubuwan da aka haɗa).
Ƙimar manufa ta gaba ɗaya Ana amfani da kullin manufa na gaba ɗaya don haɓakawa ko rage ƙimar lokacin da aka kunna saiti (zaɓa) don canji.
Ikon Gargadi Lura: Babban maƙallin maƙasudin aiki yana kwaikwayon ayyukan maɓallan kibiya sama da ƙasa akan madanni kamar yadda tsarin aikin Windows ya ayyana. Saboda haka, jujjuya ƙulli lokacin da ba a zaɓi iko da ake so ba na iya haifar da alama mara kyau na sarrafawa ko canje-canje na bazata zuwa wani iko.
faifan maɓalli na lamba Ana amfani da faifan maɓalli na lamba don shigar da ƙimar lamba kai tsaye zuwa saitin sarrafawa da aka zaɓa. Ana amfani da maɓallin prefix na raka'a (T/p, G/n, M/μ, da k/m) don kammala shigarwa tare da faifan maɓalli na lamba. Kuna iya kammala shigarwar ku ta danna ɗaya daga cikin waɗannan maɓallan prefix (ba tare da danna maɓallin Shigar ba). Idan ka tura maɓallan prefix na raka'a don mita, ana fassara raka'o'in a matsayin T (tera-), G (giga-), M (mega-), ko k (kilo-).
Idan ka danna maballin don lokaci ko amplitude, ana fassara raka'o'in a matsayin p (pico-), n (nano-), μ (micro-), ko m (milli-).
Maɓallan Kibiya na Hagu da Dama Yi amfani da maɓallan kibiya don canza (zaɓi) mayar da hankali na siginan kwamfuta a cikin Akwatin sarrafawa Mita lokacin da aka sanya IQ waveform zuwa tashar. Mai Canjawar Dijital (DIGUP) dole ne ya kasance yana da lasisi don sanya sifofin IQ zuwa tashar.
Ƙarfafa Ƙarfafa (A ko B) Maɓallan Ƙarfin Ƙarfin A ko B suna haifar da abin da ya faru. Wannan yana tasiri ne kawai lokacin da aka saita yanayin Run zuwa Ƙarfafawa ko Ƙarfafa Ci gaba
An Kashe Duk Abubuwan Fitarwa Maɓallin Kashe Duk abubuwan da aka fitar yana ba da saurin cire haɗin abubuwan Analog, Alama, da Tuta, ko waɗannan abubuwan an kunna ko a'a. (Dukkan abubuwan da aka kashe sun soke fitowar tashar ta ba da damar sarrafawa.)
Lokacin da aka kunna, maɓalli yana haskakawa, abubuwan da ake fitarwa ana katse su ta hanyar lantarki, kuma ana kashe fitilun gaban-panel ɗin tashar.
Lokacin da aka kashe Duk abubuwan da aka kashe, abubuwan da aka fitar suna komawa zuwa yanayin da aka ayyana a baya.

Rear-panel haši

Rear-panel haši

Table 2: Rear-panel connectors

Mai haɗawa Bayani
Abubuwan Aux
AWG5202 - Hudu
AWG5204 - Hudu
AWG5208 - Takwas
Masu haɗin SMB don samar da tutocin fitarwa don alamar yanayin jeri.
Duk waɗannan abubuwan da aka kashe ba su shafe su ba.
Chassis ƙasa Haɗin ƙasa nau'in ayaba.
Abubuwan Shigar A da B Nau'in SMA masu haɗa shigarwa don siginar faɗakarwa na waje.
ID mai yawo Mai haɗin RJ-45 don haɓakawa na gaba.
Agogon Daidaitawa Nau'in fitarwa mai haɗa nau'in SMA da ake amfani da shi don daidaita abubuwan da ake samu na manyan janareta na AWG5200 da yawa.
Jihar Duk Abubuwan Kashe ba ta shafe wannan fitowar ba.
Daidaita zuwa Hub Mai haɗawa don haɓakawa na gaba.
eSATA eSATA tashar jiragen ruwa don haɗa na'urorin SATA na waje zuwa kayan aiki
Tsarin Jump In Mai haɗin DSUB 15-pin don samar da taron tsalle-tsalle don Sequencing. (yana buƙatar lasisin SEQ.)
VGA Tashar bidiyo ta VGA don haɗa na'urar duba waje zuwa view babban kwafin nunin kayan aiki (na kwafin) ko don tsawaita nunin tebur. Don haɗa mai duba DVI zuwa mai haɗin VGA, yi amfani da adaftar DVI-zuwa-VGA.
Na'urar USB Mai haɗa na'urar USB (nau'in B) yana mu'amala tare da TEK-USB-488 GPIB zuwa adaftar USB kuma yana ba da haɗin kai tare da tsarin sarrafa tushen GPIB.
USB Mai watsa shiri Masu haɗin USB3 Mai watsa shiri guda huɗu (nau'in A) don haɗa na'urori kamar linzamin kwamfuta, keyboard, ko wasu na'urorin USB. Tektronix baya bayar da tallafi ko direbobin na'ura don na'urorin USB ban da linzamin kwamfuta da madannai na zaɓi.
LAN Mai haɗa RJ-45 don haɗa kayan aiki zuwa cibiyar sadarwa
Ƙarfi Shigar da igiyar wuta
Abubuwan da aka yi alama Nau'in fitarwa na SMA don alamun sigina. Hudu a kowane tasha.
Duk abubuwan da aka kashe suna shafar waɗannan abubuwan fitarwa.
Aiki tare Mai haɗa nau'in SMA don amfani da siginar aiki tare daga wani jerin kayan aikin AWG5200
Daidaitawa Mai haɗawa don haɓakawa na gaba.
Agogo Out Mai haɗa nau'in SMA don samar da babban agogo mai sauri wanda ke da alaƙa da sampku rate.
Jihar Duk Abubuwan Kashe ba ta shafe wannan fitowar ba.
Clock In Mai haɗa nau'in SMA don samar da siginar agogo na waje.
Ref In Mai haɗa nau'in shigarwar SMA don samar da siginar lokacin tunani (mai canzawa ko kafaffen).
10 MHz Ref Out Mai haɗa nau'in fitarwa na SMA don samar da siginar lokacin tunani na 10 MHz.
Jihar Duk Abubuwan Kashe ba ta shafe wannan fitowar ba.

Tsaftace kayan aiki

Bincika janareta na son rai na son rai kamar yadda yanayin aiki ke buƙata. Bi waɗannan matakan don tsaftace farfajiyar waje.

Ikon Gargadi GARGADI: Don guje wa rauni na mutum, kashe kayan aikin kuma cire haɗin shi daga layin voltage kafin aiwatar da kowane ɗayan waɗannan hanyoyin.

Ikon Gargadi HANKALI: Don guje wa lalacewa daga saman kayan aiki, kar a yi amfani da duk wani abu mai gogewa ko tsabtace sinadarai.
Yi amfani da matsananciyar kulawa lokacin tsaftace saman nuni. Nunin yana da sauƙi a karce idan an yi amfani da ƙarfi fiye da kima.

Tsari

  1. Cire ƙurar da aka sako-sako a waje da kayan aiki tare da zane maras lint. Yi amfani da kulawa don guje wa tabo nunin gaban-fashin.
  2. Yi amfani da yadi mai laushi damptare da ruwa don tsaftace kayan aiki. Idan ana buƙata, yi amfani da maganin 75% isopropyl barasa azaman mai tsabta. Kada a zubar da ruwa kai tsaye akan kayan aiki.

Takardu / Albarkatu

Tektronix AWG5200 Mai Haɓaka Waveform Generator [pdf] Manual mai amfani
AWG5200, Sarrafa Waveform Mai Ƙarfafawa, AWG5200 Mai Ƙarfafa Waveform Generator

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *