Manual mai amfani
GT-223F Tsarin Fitar Dijital
16 ch, 24 VDC, 0.3 A, nutsewa, kariya mara gajarta, 10 pt m m
Takardar bayanai:76439
2025-02-20
Haƙƙin mallaka © 2025 Beijer Electronics AB. An kiyaye duk haƙƙoƙi.
Bayanin da ke cikin wannan takarda yana iya canzawa ba tare da sanarwa ba kuma ana bayar da shi kamar yadda yake a lokacin bugawa. Beijer Electronics AB yana da haƙƙin canza kowane bayani ba tare da sabunta wannan ɗaba'ar ba. Beijer Electronics AB ba ta da alhakin kowane kurakurai da ka iya bayyana a cikin wannan takarda. Duk examples a cikin wannan takarda an yi niyya ne kawai don inganta fahimtar ayyuka da sarrafa kayan aiki. Beijer Electronics AB ba zai iya ɗaukar kowane alhaki ba idan waɗannan tsoffinampAna amfani da les a ainihin aikace-aikace. A ciki view daga cikin nau'ikan aikace-aikacen wannan software, masu amfani dole ne su sami isasshen ilimi da kansu don tabbatar da cewa an yi amfani da shi daidai a takamaiman aikace-aikacen su. Mutanen da ke da alhakin aikace-aikacen da kayan aiki dole ne da kansu su tabbatar da cewa kowane aikace-aikacen ya dace da duk buƙatun da suka dace, ƙa'idodi, da dokoki dangane da tsari da aminci. Beijer Electronics AB ba za ta karɓi wani alhaki ga duk wani lahani da ya faru yayin shigarwa ko amfani da kayan aiki da aka ambata a cikin wannan takarda. Beijer Electronics AB ya haramta duk gyare-gyare, canje-canje, ko canza kayan aiki.
Babban ofishi
Beijer Electronics AB girma
Akwatin 426
201 24 Malmö, Sweden
www.beijerelectronics.com / +46 40 358600
1. Game da Wannan Littafin
Wannan littafin ya ƙunshi bayani kan software da kayan masarufi na Beijer Electronics GT-223F Digital Output Module. Yana ba da cikakkun bayanai masu zurfi, jagora akan shigarwa, saiti, da amfani da samfurin.
1.1. Alamomin da Aka Yi Amfani da su a cikin Wannan Jagoran
Wannan ɗaba'ar ya haɗa da Gargaɗi, Tsanaki, Bayanan kula da gumaka masu mahimmanci inda ya dace, don nuna masu alaƙa da aminci, ko wasu mahimman bayanai. Ya kamata a fassara alamomin da suka dace kamar haka:
GARGADI
Alamar faɗakarwa tana nuna yanayi mai yuwuwar haɗari wanda, idan ba a kiyaye shi ba, zai iya haifar da mutuwa ko mummuna rauni, da babban lahani ga samfurin.
HANKALI
Alamar taka tsantsan tana nuna yanayi mai yuwuwar haɗari wanda, idan ba a kiyaye shi ba, zai iya haifar da ƙaramin rauni ko matsakaici, da matsakaicin lalacewa ga samfurin.
NOTE
Alamar bayanin kula tana faɗakar da mai karatu zuwa ga gaskiya da yanayi masu dacewa.
MUHIMMANCI
Muhimman alamar yana nuna mahimman bayanai.
2. Tsaro
Kafin amfani da wannan samfurin, da fatan za a karanta wannan jagorar da sauran littattafan da suka dace a hankali. Biya cikakken hankali ga umarnin aminci!
Babu wani abu da Beijer Electronics zai kasance da alhakin ko alhakin lalacewa sakamakon amfani da wannan samfurin.
Hotunan, examples da zane-zane a cikin wannan jagorar an haɗa su don dalilai na misali. Saboda yawancin masu canji da buƙatun da ke da alaƙa da kowane takamaiman shigarwa, Beijer Electronics ba zai iya ɗaukar nauyi ko alhaki don ainihin amfani dangane da tsohonamples da zane-zane.
2.1. Takaddun shaida na samfur
Samfurin yana da takaddun takaddun samfur masu zuwa.
2.2. Abubuwan Buƙatar Tsaro
GARGADI
- Kada a haɗa samfuran da wayoyi tare da wutar da aka haɗa da tsarin. Yin haka yana haifar da “bakin filashi”, wanda zai iya haifar da al’amura masu haɗari da ba zato ba tsammani (ƙonawa, wuta, abubuwa masu tashi, matsa lamba, fashewar sauti, zafi).
- Kar a taɓa tubalan tasha ko na'urorin IO lokacin da tsarin ke gudana. Yin hakan na iya haifar da girgiza wutar lantarki, gajeriyar kewayawa ko rashin aiki na na'urar.
- Kada ka bari abubuwan ƙarfe na waje su taɓa samfurin lokacin da tsarin ke gudana. Yin hakan na iya haifar da girgiza wutar lantarki, gajeriyar kewayawa ko rashin aiki na na'urar.
- Kada ka sanya samfurin kusa da abu mai ƙonewa. Yin hakan na iya haifar da gobara.
- Duk aikin wayoyi ya kamata injiniyan lantarki ya yi.
- Lokacin sarrafa kayan aikin, tabbatar da cewa duk mutane, wurin aiki da marufi suna da tushe sosai. Guji taɓa abubuwan da ke gudana, samfuran sun ƙunshi abubuwan lantarki waɗanda za a iya lalata su ta hanyar fitarwar lantarki.
HANKALI
- Kada a taɓa amfani da samfurin a cikin mahalli mai zafin jiki sama da 60. Guji sanya samfurin a cikin hasken rana kai tsaye.
- Kada a taɓa amfani da samfurin a cikin mahallin sama da 90% zafi.
- Yi amfani da samfur koyaushe a cikin mahalli tare da gurɓataccen digiri 1 ko 2.
- Yi amfani da madaidaicin igiyoyi don yin wayoyi.
3. Game da Tsarin G-jerin
- Kayan aikin Kanfigareshan / Soft PLC / Master
- Interface mai amfani
- Sadarwar Sadarwa/Serial Communication
- Module mai sarrafawa
- Interface Module Extension
- Ka'idar Saƙon Sabis
- Module Fadada
- Module Adaftar hanyar sadarwa
Tsarin ya ƙareview
- Module Adaftar hanyar sadarwa - Tsarin adaftar cibiyar sadarwa yana samar da hanyar haɗin kai tsakanin bas ɗin filin da na'urorin filin tare da kayan haɓakawa. Haɗin zuwa tsarin bas na filin daban-daban na iya kafa ta kowane ɗayan adaftar cibiyar sadarwa mai dacewa, misali, don MODBUS TCP, Ethernet IP, EtherCAT, PROFINET, CC-Link IE Field, PROFIBUS, CANopen, DeviceNet, CC-Link, MODBUS/Serial da sauransu.
- Module Fadada - nau'ikan nau'ikan haɓakawa: Digital IO, Analog IO, da kayayyaki na musamman.
- Saƙo - Tsarin yana amfani da saƙo iri biyu: Saƙon sabis da saƙon IO.
3.1. IO Tsarin Taswirar Bayanai
Tsarin fadada yana da nau'ikan bayanai guda uku: bayanan IO, ma'aunin daidaitawa, da rajistar ƙwaƙwalwar ajiya. Ana yin musayar bayanai tsakanin adaftar cibiyar sadarwa da tsarin haɓakawa ta hanyar aiwatar da bayanan hoto na IO ta hanyar yarjejeniya ta ciki.
- Adaftar hanyar sadarwa
- Modulolin Faɗawa
Gudun bayanai tsakanin adaftan cibiyar sadarwa (ramummuka 63) da kuma abubuwan haɓakawa
Bayanan bayanan shigarwa da fitarwa sun dogara ne akan matsayin ramin da nau'in bayanai na ramin fadadawa. Yin odar shigarwa da fitarwa bayanan hoto yana dogara ne akan matsayi na faɗaɗawa. Lissafi don wannan tsari an haɗa su a cikin jagorar adaftar cibiyar sadarwa da na'urorin IO masu shirye-shirye.
Ingantattun bayanan siga ya dogara da samfuran da ake amfani da su. Domin misaliample, na'urorin analog suna da saitunan ko dai 0-20 mA ko 4-20 mA, kuma na'urorin zafin jiki suna da saituna kamar PT100, PT200, da PT500. Takaddun bayanai na kowane nau'i yana ba da bayanin bayanan siga.
4. Ƙayyadaddun bayanai
4.1. Bayanin Muhalli
Yanayin aiki | -20°C – 60°C |
UL zafin jiki | -20°C – 60°C |
Yanayin ajiya | -40°C – 85°C |
Dangi zafi | 5%-90% ba condensing |
Yin hawa | DIN dogo |
Shock aiki | IEC 60068-2-27 (15G) |
Juriya na rawar jiki | IEC 60068-2-6 (4 g) |
Fitar masana'antu | EN 61000-6-4: 2019 |
Kariyar masana'antu | EN 61000-6-2: 2019 |
Matsayin shigarwa | A tsaye da a kwance |
Takaddun shaida na samfur | CE, FCC, UL |
4.2. Gabaɗaya Bayani
Rashin wutar lantarki | Max. 50mA @ 5 VDC |
Kaɗaici | I/O zuwa Logic: keɓewar mai ɗaukar hoto Ikon filin: rashin ware |
UL filin iko | Ƙarar voltage: 24 VDC maras kyau, Class 2 |
Ƙarfin filin | Ƙarar voltage: 24 VDC maras kyau Voltage kewayon: 15-30 VDC Rashin wutar lantarki: 10mA @ 24 VDC |
Waya | Module connector: I/O na USB max. 2.0 mm² (AWG 14) |
Nauyi | 53g ku |
Girman module | 12 x 99 mm x 70 mm |
4.2.1. Bangarori
Girman Module (mm)
4.3. Ƙimar fitarwa
Fitar kowane module | Nau'in nutse maki 16 |
Manuniya | 16 koren fitarwa matsayi |
Fitarwa voltage kewayon | 24 VDC mara kyau 15 VDC - 30 VDC @ 60 ℃ |
On-jihar voltagda drop | 0.5 VDC @ 0.3 A |
On-jihar min. halin yanzu | Min. 1 mA |
yoyon waje na halin yanzu | Max. 2 ku |
Jinkirin siginar fitarwa | KASHE zuwa: Max. 0.2 ms KUNNA zuwa KASHE: Max 0.4 ms |
Fitar da ƙimar halin yanzu | Max. 0.3 A kowane tashar / Max. 4.8 A kowace naúrar |
Kariya* | Babu |
Nau'in gama gari | maki 16 / 2 COM |
* Duba babi Jagoran Waya.
5. Tsarin Waya
- Ƙarfin Tsarin (5V)
- Ƙarfin Tsarin (GND)
- Siginar G-Bus
- Wurin Wuta (0Vdc)
- Wurin Wuta (24Vdc)
- Lambobin Wutar Wuta
- Lambobin G-Bus
Mai haɗawa don I/O da Mai amfani da wutar lantarki na sirri
Fil babu. | Bayanin sigina |
0 | Fitar tashar 0 |
1 | Fitar tashar 1 |
2 | Fitar tashar 2 |
3 | Fitar tashar 3 |
4 | Fitar tashar 4 |
5 | Fitar tashar 5 |
6 | Fitar tashar 6 |
7 | Fitar tashar 7 |
8 | Fitar tashar 8 |
9 | Fitar tashar 9 |
10 | Fitar tashar 10 |
11 | Fitar tashar 11 |
12 | Fitar tashar 12 |
13 | Fitar tashar 13 |
14 | Fitar tashar 14 |
15 | Fitar tashar 15 |
16 | Na gama gari (Ikon Filin 0V) |
17 | Na gama gari (Ikon Filin 0V) |
18 | Na gama gari (Ikon Filin 24V) |
19 | Na gama gari (Ikon Filin 24V) |
6. Alamar LED
LED no. | LED aiki / bayanin | LED launi |
0 | Fitar tashar 0 | Kore |
1 | Fitar tashar 1 | Kore |
2 | Fitar tashar 2 | Kore |
3 | Fitar tashar 3 | Kore |
4 | Fitar tashar 4 | Kore |
5 | Fitar tashar 5 | Kore |
6 | Fitar tashar 6 | Kore |
7 | Fitar tashar 7 | Kore |
8 | Fitar tashar 8 | Kore |
9 | Fitar tashar 9 | Kore |
10 | Fitar tashar 10 | Kore |
11 | Fitar tashar 11 | Kore |
12 | Fitar tashar 12 | Kore |
13 | Fitar tashar 13 | Kore |
14 | Fitar tashar 14 | Kore |
15 | Fitar tashar 15 | Kore |
Matsayin Tasha
Matsayi | LED | Ya nuna |
Ba sigina ba | Kashe | Aiki na al'ada |
Kan sigina | Kore | Aiki na al'ada |
7. Yin Taswirar Bayanai Zuwa Ƙimar Hoton
Fitar Hoton Darajar
Bit no. | Bit 7 | Bit 6 | Bit 5 | Bit 4 | Bit 3 | Bit 2 | Bit 1 | Bit 0 |
Baiti 0 | D7 | D6 | D5 | D4 | D3 | D2 | D1 | D0 |
Baiti 1 | D15 | D14 | D13 | D12 | D11 | D10 | D9 | D8 |
Bayanan Module na fitarwa
D7 | D6 | D5 | D4 | D3 | D2 | D1 | D0 |
D15 | D14 | D13 | D12 | D11 | D10 | D9 | D8 |
8. Bayanai na Siga
Ingantacciyar siga: 4 Bytes
Bit no. | Bit 7 | Bit 6 | Bit 5 | Bit 4 | Bit 3 | Bit 2 | Bit 1 | Bit 0 |
Baiti 0 | Ayyukan kuskure (ch0-ch7) 0: Ƙimar kuskure, 1: Rike jihar ta ƙarshe |
|||||||
Baiti 1 | Ayyukan kuskure (ch8-ch15) 0: Ƙimar kuskure, 1: Rike jihar ta ƙarshe |
|||||||
Baiti 2 | Ƙimar kuskure (ch0-ch7) 0: Kashe, 1: Kunna |
|||||||
Baiti 3 | Ƙimar kuskure (ch8-ch15) 0: Kashe, 1: Kunna |
9. Saitin Hardware
HANKALI
- Koyaushe karanta wannan babin kafin shigar da tsarin!
- Zafi mai zafi! Fuskar gidan na iya zama zafi yayin aiki. Idan ana amfani da na'urar a cikin yanayin yanayin zafi, koyaushe bari na'urar ta yi sanyi kafin ta taɓa ta.
- Yin aiki akan na'urori masu ƙarfi na iya lalata kayan aiki! Koyaushe kashe wutar lantarki kafin aiki akan na'urar.
9.1. Bukatun sararin samaniya
Zane-zane masu zuwa suna nuna buƙatun sarari lokacin shigar da samfuran G-jerin. Tazarar tana haifar da sarari don samun iska, kuma yana hana tsangwama na lantarki da aka gudanar daga yin tasiri. Matsayin shigarwa yana aiki a tsaye da a kwance. Hotunan misalai ne kuma maiyuwa ba su kai daidai ba.
HANKALI
RASHIN bin buƙatun sarari na iya haifar da ɓata samfurin.
Bukatun sarari a tsaye da kwance
Nisa da ake buƙata zuwa ƙofar
9.2. Dutsen Module zuwa DIN Rail
Babi masu zuwa suna bayyana yadda ake hawan tsarin zuwa dogo na DIN.
HANKALI
Dole ne a daidaita tsarin zuwa layin dogo na DIN tare da maƙallan kullewa.
9.2.1. Dutsen GL-9XXX ko GT-XXXX Module
Umurnai masu zuwa sun shafi waɗannan nau'ikan samfura:
- GL-9XXX
- GT-1XXX
- GT-2XXX
- GT-3XXX
- GT-4XXX
- GT-5XXX
- GT-7XXX
GN-9XXX kayayyaki suna da levers na kulle guda uku, ɗaya a ƙasa da biyu a gefe. Don umarnin hawa, koma zuwa Module Dutsen GN-9XXX.
Dutsen zuwa DIN dogo
- Saka
- Kulle
Sauke daga DIN dogo
- Buɗe
- Fitowa
9.2.2. Dutsen GN-9XXX Module
Don hawa ko saukar da waniadaftar etwork ko IO mai shirye-shirye module tare da sunan samfurin GN-9XXX, don misaliampGN-9251 ko GN-9371, duba waɗannan umarnin:
Dutsen zuwa DIN dogo
Sauke daga DIN dogo
9.3. Jagorar Waya
GARGADI
Kula da matsakaicin fitarwa na yanzu na 1/0. Za a iya lalacewa sassa!
Kar a haɗa shigarwar da fitilun 24V ba tare da wani kaya ba. Za a iya lalacewa sassa!
9.4. Wurin Wuta da Fil ɗin Bayanai
Sadarwa tsakanin adaftar cibiyar sadarwa ta G-jerin da na'urar fadada, da kuma tsarin / filin samar da wutar lantarki na motocin bas ana aiwatar da su ta hanyar bas na ciki. Ya kunshi 2 Filayen Wutar Wuta kuma 6 Data fil.
GARGADI
Kar a taɓa bayanan da filayen ikon filin! Taɓawa na iya haifar da lalacewa da lalacewa ta hanyar hayaniyar ESD.
- Filin Wutar Wuta
- Bayanan Bayani
Fil babu. | Suna | Bayani |
P1 | Tsarin VCC | Samar da tsarin voltage (5VDC) |
P2 | Tsarin GND | Tsarin ƙasa |
P3 | Fitowar alama | Token fitarwa tashar jiragen ruwa na processor module |
P4 | Serial fitarwa | Mai watsa fitarwa tashar jiragen ruwa na processor module |
P5 | Shigar da serial | Mai shigar da tashar tashar mai karɓar mai sarrafawa |
P6 | Ajiye | An tanada don alamar wucewa |
P7 | Filin GND | Filin filin |
P8 | Filin VCC | Samar da filin voltage (24VDC) |
2025-02 Beijer Electronics, Doc ID: 76439
Takardu / Albarkatu
![]() |
Beijer ELECTRONICS GT-223F Tsarin Fitar Dijital [pdf] Manual mai amfani GT-223F, GT-223F Na'urar fitarwa ta Dijital, Na'urar Fitar da Dijital |