9R1 Alpha Data Parallel Systems Manual mai amfani

Alpha Data Logo

ADS-STANDALONE/9R1 Manual mai amfani 

Gyaran Takardu: 1.2 

10/05/2023

© 2023 Haƙƙin mallaka Alpha Data Parallel Systems Ltd. 

An kiyaye duk haƙƙoƙi. 

Ana kiyaye wannan ɗaba'ar ta Dokar Haƙƙin mallaka, tare da duk haƙƙoƙin kiyayewa. Babu wani ɓangare na wannan ɗaba'ar da za a iya sake bugawa, ta kowace siga ko siffa, ba tare da rubutaccen izini daga Alpha Data Parallel Systems Ltd ba. 

Babban ofishi
Adireshi: Suite L4A, 160 Dundee Street, Edinburgh, EH11 1DQ, UK
Waya: +44 131 558 2600
Fax: +44 131 558 2700
imel: sales@alpha-data.com
website: http://www.alpha-data.com

Ofishin Amurka
10822 West Toller Drive, Suite 250 Littleton, CO 80127
(303) 954 8768
(866) 820 9956 - kyauta
sales@alpha-data.com
http://www.alpha-data.com

Duk alamun kasuwanci mallakin masu su ne.

Gabatarwa

ADS-STANDALONE/9R1 wani shinge ne na RFSoC mai tsaye wanda ke samar da tashoshi na analog na 16-RF, Ethernet, RS232 Serial COM, USB, da QSFP IO. Tashoshin RF na iya gudana har zuwa 10GSPS (DAC) da 5 GSPS(ADC)

ADS-STANDALONE/9R1 yana amfani da wutar lantarki guda ɗaya na 15V-30V. Na'ura mai kula da tsarin kan allo micro-controller yana ba da voltage / saka idanu na yau da kullun na samar da wutar lantarki, da kuma samar da damar kunna / kashe kayayyaki ta hanyar kebul na USB. USB zuwa JTAG Hakanan ana ba da damar kewayawa, yana ba da damar zuwa JTAG sarkar ba tare da bukatar JTAG akwati.

Mabuɗin Siffofin

Mabuɗin Siffofin 

  • Xilinx RFSoC FPGA tare da toshe PS wanda ya ƙunshi:
    • Quad-core ARM Cortex-A53, Dual-core ARM Cortex-R5, Mali-400 GPU
    • 1 banki na DDR4-2400 SDRAM 2GB
    • Ƙwaƙwalwar Quad SPI guda biyu, 512Mb kowanne
    • USB
    • RS232 serial COM tashar jiragen ruwa
    • Gigabit Ethernet
  • Programmable Logic (PL) block wanda ya ƙunshi:
    • 4 HSSIO yana haɗi zuwa mai haɗin QSFP
    • 2 bankunan DDR4-2400 SDRAM, 1GB kowane banki
  • RF Sampling block ya ƙunshi:
    • 8 12-bit 4/5 GSPS RF-ADCs
    • 8 14-bit 6.5/10GSPS RF-DACs
    • 8 FECs masu laushi (ZU28DR/ZU48DR kawai)
    • Cikakkiyar Shigar Sikeli (100MHz/ZU27DR): 5.0dBm
    • Cikakken Fitowar Sikeli (Yanayin 100MHz/20mA/ZU27DR): -4.5dBm
    • Cikakken Fitowar Sikeli (Yanayin 100MHz/32mA/ZU48DR): 1.15dBm
  • Interface IO na gaba tare da:
    • 8 HF siginar ADC guda ɗaya ta ƙare
    • 8 HF siginonin DAC guda ɗaya sun ƙare
    • Shigar da agogon magana don RF samplings tubalan
    • Fitowar agogon nuni daga RF samplings tubalan
    • 2 GPIO dijital

Hoto 1

Hoto 1: ADS-STANDALONE/9R1 

ADMC-XMC-STANDALONE Manual mai amfani: https://www.alpha-data.com/xml/user_manuals/adc-xmc-standalone%20user%20manual.pdf

ADM-XRC-9R1 Manual mai amfani: https://www.alpha-data.com/xml/user_manuals/adm-xrc-9r1%20user%20manual.pdf

ADM-XRC-9R1 Tsarin Magana: https://www.alpha-data.com/resource/admxrc9r1

Babban Abubuwan Bukatun Samar da Wutar Shigarwa

Jimlar ikon da ake buƙata zai bambanta dangane da ƙirar FPGA ta musamman. Samar da 60W zai iya zama fiye da isa ga yawancin ƙirar FPGA kafin iyakar zafin na'urar kuma heatsink ya zama abin iyakancewa. Alpha-Data na iya samar da maƙunsar ƙididdigewar samar da wutar lantarki don ƙididdige jimillar buƙatun wutar lantarki don ƙirar FPGA. ExampMai dacewa da wutar lantarki shine RS PRO lambar sashi 175-3290: https://uk.rs-online.com/web/p/ac-dc-adapters/1753290

Bukatun wadata

Table 1: Shawarwari Takaddun Shawarar Abubuwan Shigar

Shigarwa da Ƙarfin Wuta

  1. Haɗa kebul na serial zuwa tashar tashar jiragen ruwa kuma haɗa ɗayan ƙarshen zuwa mai sauya kebul-zuwa serial.
  2. Bude tasha mai lamba tare da a 115200 baud, 8 data bits, 1 tasha bit.
  3. Kunna wutar lantarki, kuma PS ya kamata ya fara taya daga katin SD na ciki.
  4. Da zarar an kunna login tare da sunan mai amfani "tushen" da kalmar sirri "tushen"
  5. Don gudanar da RF exampDon zane, yi amfani da umarnin "boardtest-9r1"

Duba tsohonampJagorar mai amfani da ƙira don cikakkun bayanai kan aiki na aikace-aikacen boardtest-9r1

JTAG Interface

USB zuwa JTAG Ana ba da da'ira, yana ba da damar zuwa XMC JTAG dubawa ba tare da buƙatar akwatin shirye-shiryen waje ba (misali Xilinx Platform Cable II). USB zuwa JTAG mai juyawa ya dace da Vivado, kuma zai bayyana a cikin sarrafa kayan masarufi azaman na'urar Digilent. A 14-pin JTAG Ana kuma samun kan kai, tare da multixer a kan jirgi don canzawa tsakanin mai kai na 14-pin ko USB zuwa J.TAG mai canzawa. Multixer yana zaɓar USB zuwa JTAG kewaye lokacin da kebul na USB ke haɗe.

Yanzu/Voltage Kulawa

ADS-STANDALONE/9R1 yana ba da aikin ma'ana na yanzu akan 12V da haɗa kayan ciki na 3V3. Ana iya ba da rahoton waɗannan ƙimar ta hanyar haɗin kebul na micro-USB, ta amfani da amfanin alpha-data “avr2util”.

Ana iya saukar da Avr2util don Windows da direban USB mai alaƙa anan:

https://support.alpha-data.com/pub/firmware/utilities/windows/

Ana iya sauke Avr2util don Linux anan:

https://support.alpha-data.com/pub/firmware/utilities/linux/

Yi amfani da "avr2util.exe /?" don ganin duk zaɓuɓɓuka.

Don misaliampda "avr2util.exe /usbcom \\ com4 display-sensors" zai nuna duk ƙimar firikwensin.

Lura cewa ana amfani da 'com4' anan azaman tsohonample, kuma yakamata a canza shi don dacewa da lambar tashar tashar da aka sanya ƙarƙashin mai sarrafa na'urar windows

Kayayyakin Wutar Lantarki A Kan-Board

ADS-STANDALONE/9R1 yana samar da kayan aikin 3V3/3V3_AUX/12V0/-12V0 da shafin XMC ke buƙata daga hanyar shigar da 15V-30V guda ɗaya. Kowace wadata tana da ƙayyadaddun bayanai masu zuwa:

Tebur 2

Table 2: ADS-StandalONE/9R1 Kayan Wutar Lantarki 

[1] Ana samar da layin dogo na 3V3_DIG da 3V3_AUX daga wadata iri ɗaya, don haka matsakaicin halin yanzu shine haɗin 3V3_AUX + 3V3_DIG. Sa ido na yanzu kuma yana auna haɗawar halin yanzu. [2] Jirgin dogo na 3V3_AUX shine ko da yaushe akan samar da wutar lantarki na 3.3V daga shigarwar 15V-30V.

Ana iya ƙididdige amfani da 3V3_DIG/3V3_AUX/12V0_DIG na wani ƙira ta amfani da maƙunsar ƙididdigewa. Tuntuɓar support@alpha-data.com don samun dama ga maƙunsar bayanai.

Gaban-Panel I/O

Fuskar bangon gaba ta ƙunshi babban haɗe-haɗe mai sauri na 20. Wannan haɗin yana goyan bayan shigarwar agogo da fitarwa na waje, filayen GPIO guda biyu, siginar DAC 8 da siginoni ADC 8. Lambar ɓangaren mai haɗa ita ce Nicomatic CMM342D000F51-0020-240002.

Tebur 3

Tebur na 3: Sigina na I/O na gaba

Hoto 2

Hoto na 2: Gabatarwar Gaba

Rear-Panel I/O

Ƙwararren panel na baya ya ƙunshi Power, USB, Ethernet, QSFP, RS-232 UART, 14-pin J.TAG da micro USB connectors.

Hoto 3

Hoto na 3: Ƙarfin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwa 

Hoto 4

Hoto 4: RS-232 Pinout 

Farashin QSFP

An haɗa kejin QSFP zuwa bankin FPGA 129.

Tebur 4

Table 4: ADM-XRC-9R1 pcb bita 3+ pinout don J16 

Girma

Girma

Tebur 5: Girman ADS-STANDALONE/9R1 

Lambar oda

ADS-StandalONE/X/T 

Tebur 6

Table 6 : ADC-XMC-StandalONE Code Code 

Tarihin Bita

Tarihin Bita

Adireshin: Suite L4A, 160 Dundee Street,
Edinburgh, EH11 1DQ, Birtaniya
Waya: +44 131 558 2600
Fax: +44 131 558 2700
imel: sales@alpha-data.com
website: http://www.alpha-data.com

Adireshin: 10822 West Toller Drive, Suite 250
Littleton, CO 80127
Waya: (303) 954 8768
Fax: (866) 820 9956 - kyauta
imel: sales@alpha-data.com
website: http://www.alpha-data.com

Takardu / Albarkatu

ALPHA DATA 9R1 Alpha Data Parallel Systems [pdf] Manual mai amfani
9R1 Alpha Data Parallel Systems, 9R1, Alpha Data Parallel Systems, Data Parallel Systems, Parallel Systems, Systems

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *