SPERRY INSTRUMENTS VC61000 Volt Check Voltage da Ci gaba da Gwajin
- DC Voltage: Tuntuba
- AC Voltage: Ba Tuntuɓi
- AC Voltage Frequency
- Yanayin Aiki
- Ajiya Zazzabi
- Daidaito
- Baturi
- CAT IV 600V / CAT III 1000V
Umarnin Amfani da samfur
Bayanin TsaroKaranta littafin mai aiki da kyau kafin amfani da mai gwadawa. Bi duk matakan tsaro da umarnin da aka bayar a cikin manual. Ka guji amfani da magwajin idan ba ka saba da su ba hanyoyin lantarki da hanyoyin gwaji.
Shawarwari masu aiki
- Ka guji sanya mitar a wuraren da ke da girgiza, ƙura, ko datti. Ajiye shi daga matsanancin zafi, zafi, ko dampness.
- Kada a bijirar da mitar zuwa manyan filayen maganadisu gwargwadon iko shafi karatu.
- Ka guji nutsar da mitar cikin ruwa ko abubuwan kaushi. Tsaftace da gidaje tare da tallaamp zane da sabulu mai laushi.
- An ƙera mitar don voltage matakin cak da ci gaba gwaji kawai.
Aiki ta atomatikLokacin amfani da jagororin gwaji, mai gwadawa zai yi ta atomatik kunna lokacin da aka haɗa zuwa AC ko DC voltage, ko kuma lokacin da ci gaba ya kasance sanya. Mai gwadawa zai zaɓi aikin da ya dace ta atomatik.
Tambayoyin da ake yawan yi
Tambaya: Menene zan yi idan na haɗu da manyan filayen maganadisu yayin amfani da tester?A: Ka guji amfani da mai gwadawa a wuraren da ke da manyan filayen maganadisu kamar yana iya haifar da karatun da ba daidai ba. Matsar zuwa wani wuri daban domin gwaji.
Tambaya: Ta yaya zan tsaftace mahalli na mita?A: Yi amfani da adamp zane tare da ƙaramin adadin sabulu mai laushi don tsaftacewa gidajen. Kada a nutsar da mitar a cikin ruwa ko kaushi.
Tambaya: Shin ana iya amfani da wannan mitar don ayyuka banda juzu'itage matakin cak da gwajin ci gaba?A: A'a, an tsara wannan mita ne musamman don duba voltage matakan da ci gaba. Sauran ayyukan gwaji ba su da tallafi.
AYYUKAN METER
- firikwensin AC mara lamba
- Alamar Polarity DC
- DC Voltage Sikeli
- Alamar AC mara lamba
- Maballin AC mara lamba
- AC Voltage Mai nuna alama
- AC Voltage Sikeli
- Alamar Ci gaba
- Rukunin Rukunin Baturi
- Dakin Baturi
- Magnets
- Wurin Ajiye Binciken Gwaji
Umarni
Karanta Farko: Muhimman Bayanan Tsaro
Karanta wannan jagorar mai aiki sosai kafin amfani da wannan magwajin. An yi nufin wannan littafin don samar da mahimman bayanai game da wannan magwajin da kuma bayyana hanyoyin gwajin gama-gari waɗanda za a iya yi da wannan rukunin. Yawancin nau'ikan kayan aiki, injina da sauran ma'aunin da'ira na lantarki ba a magance su a cikin wannan jagorar kuma ya kamata ƙwararrun ƙwararrun ma'aikatan sabis su sarrafa su.
GARGADI
Yi taka tsantsan lokacin amfani da wannan magwajin. Yin amfani da wannan gwajin da bai dace ba zai iya haifar da mummunar lalacewa ga dukiya, mummunan rauni ko mutuwa. Bi duk umarni da shawarwari a cikin wannan jagorar masu aiki da kuma kiyaye matakan tsaro na lantarki na yau da kullun. Kada ku yi amfani da wannan ma'ajin idan kun saba da da'irar lantarki da ingantattun hanyoyin gwaji.
GARGADI LAFIYA
An ƙera wannan kayan aikin, ƙera kuma an gwada shi bisa ga IEC61010: Buƙatun aminci don na'urar aunawa ta Wutar Lantarki, kuma an isar da ita cikin mafi kyawun yanayi bayan wucewa dubawa. Wannan jagorar koyarwa ta ƙunshi gargaɗi da ƙa'idodin aminci waɗanda dole ne mai amfani ya kiyaye su don tabbatar da amintaccen aiki na kayan aiki da kiyaye shi cikin aminci. Don haka, karanta ta waɗannan umarnin aiki kafin amfani da kayan aikin.
- Karanta kuma ka fahimci umarnin da ke cikin wannan littafin kafin amfani da kayan aikin.
GARGADI
Ajiye littafin a hannu don ba da damar tunani mai sauri a duk lokacin da ya cancanta
- Ana amfani da kayan aikin ne kawai a cikin aikace-aikacen da aka nufa.
- Fahimci da bin duk umarnin kiyaye lafiyar da ke ƙunshe cikin littafin.
- Yana da mahimmanci a bi umarnin da ke sama.
- Rashin bin umarnin da ke sama na iya haifar da rauni, lalacewar kayan aiki da/ko lalata kayan aikin da ke ƙarƙashin gwaji.
HADARI an keɓe shi don yanayi da ayyuka waɗanda zasu iya haifar da mummunan rauni ko m rauni.
HANKALI an tanada don yanayi da ayyuka waɗanda zasu iya haifar da rauni ko lalacewar kayan aiki.
HADARI Kada a taɓa yin auna akan da'irar da voltage sama da AC 600 V akwai
- Kada kayi ƙoƙarin yin awo a gaban iskar gas mai ƙonewa.
- In ba haka ba, yin amfani da kayan aiki na iya haifar da walƙiya, wanda zai haifar da fashewa.
GARGADI Kada kayi ƙoƙarin amfani da kayan aikin idan samansa ko hannunka ya jike.
- Karka taba buɗe murfin baturin yayin aunawa.
- Za'a yi amfani da kayan aiki ne kawai a aikace-aikace ko yanayin da aka nufa. In ba haka ba, ayyukan aminci sanye take da kayan aiki ba sa aiki, kuma ana iya haifar da lalacewar kayan aiki ko mummunan rauni na mutum.
- Kada a taɓa yin ƙoƙarin yin auna idan an sami wasu yanayi mara kyau, irin su karaya da sassan ƙarfe da aka fallasa akan kayan aikin.
- Kar a shigar da wasu sassa ko yin wani gyara ga kayan aiki. Don gyara ko sake daidaitawa, mayar da kayan aikin zuwa mai rarrabawa na gida daga inda aka siya.
- Tabbatar da ingantaccen aiki akan sanannen tushe kafin amfani ko ɗaukar mataki sakamakon nunin kayan aikin.
HANKALI
Yi amfani da kayan kariya masu dacewa kamar safofin hannu masu rufewa, takalma masu sanyaya, da gilashin tsaro.
- Saita canjin aikin zuwa wuri mai dacewa kafin fara aunawa.
- Kada a bijirar da na'urar zuwa rana kai tsaye, zazzabi mai zafi da zafi ko dewfall.
- Altitude 2000m ko ƙasa da haka. Madaidaicin zafin aiki yana tsakanin 0 ° C da 32 ° C.
- Wannan kayan aikin ba turɓaya da ruwa ba ne. Ka nisantar da kura da ruwa.
- Lokacin da kayan aikin ba za a yi amfani da su na dogon lokaci ba, sanya shi a ajiya bayan cire baturin.
- Tsaftacewa: Yi amfani da zane da aka tsoma cikin ruwa ko tsaka tsaki don tsaftace kayan aiki. Kada a yi amfani da abrasives ko kaushi in ba haka ba kayan aiki na iya lalacewa, gurɓatawa ko canza launin.
BAYANI
DC Voltage: | 6-220 Volts |
Tuntuɓi AC Voltage: | 24-600 Volts |
Wanda Ba Abokin Tuntuba AC Voltage: | 50-600 Volts |
AC Voltage Mitar: | 50-60 Hz |
Muhallin Aiki: | 32°F–104°F (0°C–40°C), 80% RH Max.
50% RH sama da 31 ° C |
Yanayin Ajiya: | 14°F–140°F (-10°C–60°C) |
Daidaito: | LEDs yana haskakawa a -16% na ƙimar da aka nuna |
Baturi: | (3) AAA uku |
CAT IV 600 V / CAT III 1000 V |
Shawarwari masu aiki
- Ka guji sanya mitar a wuraren da girgiza, ƙura ko datti suke. Kada a adana mitar a cikin zafi da yawa, m ko damp wurare. Wannan mita na'urar aunawa ce mai mahimmanci kuma yakamata a kula da ita daidai da sauran na'urorin lantarki da na lantarki. An tsara wannan kayan aiki don bincika voltage matakan da kuma ƙayyade ci gaba. Ba za a iya yin wasu ayyukan gwaji ba.
- Yin amfani da mita a wuraren da ke da manyan filayen maganadisu na iya haifar da rashin ingantaccen karatu.
- Kada a taɓa nutsar da mitar cikin ruwa ko abubuwan kaushi. Don tsaftace mahalli yi amfani da tallaamp zane tare da ƙaramin adadin sabulu mai laushi.
- An ƙirƙira wannan mitar tare da masu riƙe da bincike da maganadisu don ba da damar iyakar iyawa da gwajin hannu ɗaya.
Koma zuwa zanen da ke cikin siffa 1 don saitin gama gari
Aiki ta atomatik
Lokacin amfani da jagorar gwajin, mai gwadawa zai kunna ta atomatik lokacin da aka haɗa shi da AC ko DC voltage, ko kuma lokacin da aka ci gaba. Mai gwadawa zai zaɓi aikin da ya dace ta atomatik.
Cigaba da Gwaji
Taɓa tip ɗin gwajin zuwa wuraren da ake buƙatar yin gwaje-gwaje. Idan juriya tana ƙasa da 2.1M ohms, ƙarar za ta yi sauti kuma hasken ci gaba zai haskaka. Hoto 2
Aunawa DC Voltage Matakan
- Auna voltage ta taɓa nasihun jagorar gwajin zuwa kewaye inda ƙimar voltage ana sa ran. Idan jagorar gwajin ja yana kan ingantaccen lamba hasken +VDC zai haskaka.
- Idan jagorar gwajin ja yana kan mummunar lamba, hasken -VDC zai haskaka. Hoto 3
- Karanta juzu'intage matakin daga DC voltage sikeli.
Auna AC Voltage Matakan
- Auna voltage ta taɓa nasihun jagorar gwajin zuwa kewaye inda ƙimar voltage ake bukata. Hasken VA ~ C zai haskaka don nuna AC Voltage. Hoto 4
- Karanta matakin daga AC voltage sikeli. Matsakaicin jagororin ba shi da mahimmanci ga AC voltage ma'auni.
Ba- lamba AC Voltage Gano
Latsa madaidaicin AC voltage button. Mai magana zai yi kira sau ɗaya idan batura suna da kyau. Idan lasifikar bai yi kara ba, maye gurbin batura kuma a sake gwadawa kafin amfani. Hoto 5
GARGADI Kar a sanya maɓalli da ya wuce hannun hannu.
Don amfani, latsa maɓalli kuma sanya tukwici akan ko kusa da waya ko na'ura. Idan AC voltage fiye da 50 V AC yana nan, haske zai haskaka kuma mai magana zai ci gaba da yin hayaniya
Canza Batura
Kar a buɗe akwati yayin amfani da mai gwadawa.
- Lokacin da baturi voltage ya faɗi ƙasa da iyakar aiki mai kyau, mai gwadawa ba zai ƙara yin aiki ba.
- Bude murfin baya ta cire dunƙule. Zamar da murfin ƙasa kuma ka maye gurbin tsoffin batura tare da sabbin batura masu girman AAA uku.
- Rufe murfin baya kuma ɗaure dunƙule.
(Duba zuwa 1.0, Ayyukan Mita)
Takardu / Albarkatu
![]() |
SPERRY INSTRUMENTS VC61000 Volt Check Voltage da Ci gaba da Gwajin [pdf] Jagoran Jagora VC61000, VC61000 Volt Check Voltage da Gwajin Ci gaba, Volt Check Voltage da Gwajin Ci gaba, Voltage da Gwajin Ci gaba, Gwajin Ci gaba, Gwaji |