PROTOCOL RS485 Modbus da Lan Gateway
Ƙayyadaddun bayanai
- Ka'idojin Sadarwa: MODBUS ASCII/RTU, MODBUS TCP
- Hanyoyin sadarwa masu goyan baya: RS485 MODBUS, LAN
- Matsakaicin Bayin da Aka Tallafawa: Har zuwa 247
- MODBUS TCP Port: 502
- Tsarin Tsari:
- Yanayin ASCII: 1 Fara, 7 Bit, Ko da, Tsaya 1 (7E1)
- Yanayin RTU: 1 Fara, 8 Bit, Babu, Tsaya 1 (8N1)
- Yanayin TCP: 1 Fara, 7 Bit, Ko da, Tsaya 2 (7E2)
FAQ
- Menene manufar MODBUS Sadarwa Protocol?
- Ka'idar MODBUS tana sauƙaƙe sadarwa tsakanin babban na'urar da na'urorin bayi da yawa, yana ba da damar musayar bayanai a cikin tsarin sarrafa kansa na masana'antu.
- Bayi nawa ne za a iya haɗa su ta amfani da ka'idar MODBUS?
- Ƙa'idar MODBUS tana tallafawa har zuwa bayi 247 waɗanda aka haɗa a cikin tsarin hanyar sadarwar bas ko tauraro.
- Ta yaya zan iya canza adireshin bawa a cikin MODBUS ASCII/RTU yanayin?
- Don canza adireshin bawa a cikin MODBUS ASCII/RTU yanayin, koma zuwa littafin mai amfani don umarni kan daidaita lambar ma'ana ta counter.
Iyakance Alhaki
Mai sana'anta yana da haƙƙin gyara ƙayyadaddun bayanai a cikin wannan jagorar ba tare da gargaɗin da ya gabata ba. Duk wani kwafin wannan jagorar, a bangare ko cikakke, ta hanyar kwafin hoto ko ta wata hanya, ko da na lantarki, ba tare da masana'anta ya ba da izini a rubuce ba, ya keta sharuɗɗan haƙƙin mallaka kuma yana da alhakin gurfanar da shi.
An haramta amfani da na'urar don amfani daban-daban banda waɗanda aka ƙirƙira don su, kamar yadda wannan jagorar ya bayyana. Lokacin amfani da fasalulluka a cikin wannan na'urar, yi biyayya da duk dokoki kuma mutunta keɓaɓɓu da haƙƙin wasu.
SAI DAI DOKAR DOKA TA HARAMTA, BABU WATA SHARI'AR MAI ƙera BA ZAI CUTAR DA CUTAR DA AKE CUTAR DA ILLAR DA SUKE CIN GINDI BA TARE DA SAMUN KAYAYYA DA MULKI BA KO WANDA AKE YIWA WANDA BAI KIMANIN BA. WANI WAJIBI KO WAJIBI SAI IRIN WANNAN GASKIYA ANA SHIGA ANAN.
Duk alamun kasuwanci a cikin wannan jagorar mallakin masu su ne.
Bayanin da ke ƙunshe a cikin wannan jagorar don dalilai ne na bayanai kawai, ana iya yin canje-canje ba tare da gargaɗin da ya gabata ba kuma ba za a iya ɗaukar nauyin ɗaure ga Mai ƙira ba. Mai sana'anta ba shi da alhakin kowane kurakurai ko rashin daidaituwa da ke ƙunshe a cikin wannan jagorar.
BAYANI
MODBUS ASCII/RTU ka'idar sadarwa ce ta babban-bawa, mai iya tallafawa bayi har 247 da aka haɗa a cikin motar bas ko hanyar sadarwar tauraro. Ƙa'idar tana amfani da haɗin kai mai sauƙi akan layi ɗaya. Ta wannan hanyar, saƙonnin sadarwa suna tafiya akan layi ɗaya ta hanyoyi biyu masu gaba da juna.
MODBUS TCP shine bambancin dangin MODBUS. Musamman, ya ƙunshi amfani da saƙon MODBUS a cikin "Intranet" ko "Internet" ta amfani da ka'idar TCP/IP akan tashar tashar jiragen ruwa ta 502.
Saƙonnin bawan na iya zama:
- Karatu (Lambobin ayyuka $01, $03, $04): sadarwar tana tsakanin maigida da bawa guda. Yana ba da damar karanta bayanai game da ma'aunin da ake tambaya
- Rubutun (Lambar aikin $10): sadarwa tsakanin maigida da bawa guda. Yana ba da damar canza saitunan counter
- Watsawa (ba don MODBUS TCP): sadarwar tana tsakanin maigidan da duk bayin da aka haɗa. Koyaushe umarni ne na rubuta (Lambar aikin $10) kuma yana buƙatar lambar ma'ana $00
A cikin nau'in nau'in nau'in nau'i mai yawa (MODBUS ASCII/RTU), adireshin bawa (wanda ake kira kuma lambar ma'ana) yana ba da damar gano kowane ma'auni yayin sadarwa. An saita kowace ƙira tare da adireshi tsoho na bawa (01) kuma mai amfani zai iya canza shi.
Idan akwai MODBUS TCP, ana maye gurbin adireshin bawa da byte ɗaya, mai gano naúrar.
Tsarin firam ɗin sadarwa - Yanayin ASCII
Bit kowane byte: 1 Fara, 7 Bit, Ko da, 1 Tsaya (7E1)
Suna | Tsawon | Aiki |
FARA FRAME | 1 char | Alamar fara saƙo. Yana farawa da hanji ":" ($3A) |
FILIN ADDRESS | 2 cawa | Lambar ma'ana mai ƙima |
CODE AIKI | 2 cawa | Lambar aiki ($ 01 / $ 03 / $ 04 / $ 10) |
FILIN DATA | n kyar | Za a cika tsayin bayanai + dangane da nau'in saƙon |
BINCIKEN KUSKURE | 2 cawa | Binciken Kuskure (LRC) |
KARSHEN FRAME | 2 cawa | Komawar jigilar kaya - ciyarwar layi (CRLF) biyu ($ 0D & $ 0A) |
Tsarin firam ɗin sadarwa - Yanayin RTU
Bit kowane byte: 1 Fara, 8 Bit, Babu, Tsaya 1 (8N1)
Suna | Tsawon | Aiki |
FARA FRAME | 4 chars ba aiki | Akalla lokacin shiru 4 (yanayin MARK) |
FILIN ADDRESS | 8 bits | Lambar ma'ana mai ƙima |
CODE AIKI | 8 bits | Lambar aiki ($ 01 / $ 03 / $ 04 / $ 10) |
FILIN DATA | nx8 zuw | Za a cika tsayin bayanai + dangane da nau'in saƙon |
BINCIKEN KUSKURE | 16 bits | Binciken Kuskure (CRC) |
KARSHEN FRAME | 4 chars ba aiki | Akalla lokacin shiru na haruffa 4 tsakanin firam |
Tsarin firam ɗin sadarwa - Yanayin TCP
Bit kowane byte: 1 Fara, 7 Bit, Ko da, 2 Tsaya (7E2)
Suna | Tsawon | Aiki |
ID na MA'amala | 2 bytes | Don aiki tare tsakanin saƙon uwar garken & abokin ciniki |
ID na PROTOCOL | 2 bytes | Zero don MODBUS TCP |
Ƙididdigar BYTE | 2 bytes | Yawan ragowar bytes a cikin wannan firam |
ID na UNIT | 1 byte | Adireshin bayi (255 idan ba a yi amfani da su ba) |
CODE AIKI | 1 byte | Lambar aiki ($ 01 / $ 04 / $ 10) |
DATA BYTES | n bytes | Bayanai a matsayin amsa ko umarni |
Tsarin LRC
Filin Duban Redundancy Check (LRC) byte ɗaya ne, mai ɗauke da ƙimar binary 8-bit. Ana ƙididdige ƙimar LRC ta na'urar watsawa, wanda ke haɗa LRC ga saƙon. Na'urar karɓa tana sake ƙididdige LRC yayin karɓar saƙon kuma tana kwatanta ƙimar ƙididdigewa zuwa ainihin ƙimar da aka karɓa a cikin filin LRC. Idan dabi'u biyu ba daidai ba ne, kuskure yana haifar da. Ana ƙididdige LRC ta hanyar haɗa bytes 8-bit masu zuwa a cikin saƙon, watsar da duk wani ɗauka, sannan biyu suna cika sakamakon. LRC filin 8-bit ne, saboda haka kowane sabon ƙari na hali wanda zai haifar da ƙimar sama da 255 kawai ta 'juya sama' ƙimar filin ta sifili. Domin babu bit na tara, ana watsar da ɗaukar hoto ta atomatik.
Hanya don ƙirƙirar LRC shine:
- Ƙara duk bytes a cikin saƙon, ban da farawa 'colon' da ƙare CR LF. Ƙara su a cikin filin 8-bit, don haka za a jefar da su.
- Rage ƙimar filin ƙarshe daga $FF, don samar da waɗanda-madaidaita.
- Ƙara 1 don samar da biyu-mamaki.
Sanya LRC a cikin Saƙon
Lokacin da aka watsa 8-bit LRC (haruffa 2 ASCII) a cikin saƙon, za a fara aika da babban tsari da farko, sai kuma ƙaramin tsari. Don misaliample, idan darajar LRC ta kasance $52 (0101 0010):
Colon
':' |
Adireshi | Func | Bayanai
Kidaya |
Bayanai | Bayanai | …. | Bayanai | LRC
Sannu '5' |
LRC
Lo'2' |
CR | LF |
C-aiki don ƙididdige LRC
CRC Generation
Filin Duban Sake Ciki (CRC) bytes biyu ne, mai ɗauke da ƙimar 16-bit. Ana ƙididdige ƙimar CRC ta na'urar watsawa, wanda ke haɗa CRC ga saƙon. Na'urar karɓa tana sake ƙididdige CRC yayin karɓar saƙon kuma tana kwatanta ƙimar ƙididdigewa zuwa ainihin ƙimar da aka karɓa a cikin filin CRC. Idan dabi'u biyu ba daidai ba ne, kuskure yana haifar da.
An fara CRC ta farkon fara loda rajistar 16-bit zuwa duk 1's. Daga nan sai wani tsari ya fara amfani da baiti na 8-bit na saƙon zuwa ga abin da ke cikin rajista na yanzu. Sai kawai guda takwas na bayanai a cikin kowane hali ana amfani da su don samar da CRC. Farawa da dakatar da ragowa, da kuma ɗan daidaitawa, ba su shafi CRC ba.
A lokacin tsara CRC, kowane hali 8-bit ya keɓanta da ORed tare da abun ciki na rajista. Sa'an nan kuma sakamakon yana matsawa zuwa ga mafi ƙarancin mahimmanci (LSB), tare da sifili da aka cika cikin matsayi mafi mahimmanci (MSB). Ana fitar da LSB kuma an bincika. Idan LSB ta kasance 1, rijistar sannan ta keɓanta da ORed tare da saiti, ƙayyadaddun ƙima. Idan LSB ya kasance 0, babu keɓantacce KO da ke faruwa.
Ana maimaita wannan tsari har sai an yi sau takwas. Bayan motsi na ƙarshe (na takwas) na gaba, sifa 8-bit na gaba yana keɓantacce ORed tare da ƙimar rijistar yanzu, kuma tsarin yana maimaita ƙarin motsi takwas kamar yadda aka bayyana a sama. Abun karshe na rijistar, bayan an yi amfani da duk haruffan saƙon, shine ƙimar CRC.
Hanyar da aka ƙididdige don ƙirƙirar CRC ita ce:
- Loda rajistar 16-bit tare da $FFFF. Kira wannan rijistar CRC.
- Keɓaɓɓe KO farkon 8-bit byte na saƙon tare da ƙaramin tsari byte na rijistar CRC 16-bit, sanya sakamakon a cikin rijistar CRC.
- Matsa rajistar CRC kaɗan zuwa dama (zuwa LSB), sifili-cika MSB. Cire kuma bincika LSB.
- (Idan LSB ya kasance 0): Maimaita Mataki na 3 (wani motsi). (Idan LSB ya kasance 1): Keɓaɓɓe KO rijistar CRC tare da ƙimar yawan adadin $A001 (1010 0000 0000 0001).
- Maimaita matakai na 3 da 4 har sai an yi canje-canje 8. Lokacin da aka yi haka, za a iya sarrafa cikakken 8-bit byte.
- Maimaita Matakai na 2 zuwa 5 don 8-bit byte na saƙo na gaba. Ci gaba da yin haka har sai an sarrafa duk bytes.
- Abun ƙarshe na rijistar CRC shine ƙimar CRC.
- Lokacin da aka sanya CRC cikin saƙon, dole ne a musanya bytes na sama da na ƙasa kamar yadda aka bayyana a ƙasa.
Sanya CRC a cikin Saƙon
Lokacin da 16-bit CRC (biyu 8-bit bytes) aka aika a cikin saƙon, za a fara aikawa da ƙaramin oda, sai kuma byte mai girma.
Don misaliample, idan darajar CRC ta kasance $35F7 (0011 0101 1111 0111):
Addr | Func | Bayanai
Kidaya |
Bayanai | Bayanai | …. | Bayanai | CRC
ku f7 |
CRC
Salam 35 |
Ayyukan ƙarni na CRC - Tare da Tebur
Dukkan ƙimar CRC mai yuwuwar an riga an ɗora su zuwa tsararraki biyu, waɗanda kawai aka lissafta su yayin da aikin ke ƙaruwa ta wurin ajiyar saƙo. Tsari ɗaya ya ƙunshi duka ƙimar ƙimar CRC 256 don babban byte na filin CRC 16-bit, ɗayan kuma yana ƙunshe da duk ƙimar ƙarancin byte. Fitar da CRC ta wannan hanyar yana ba da aiwatar da sauri fiye da yadda za a samu ta hanyar ƙididdige sabon ƙimar CRC tare da kowane sabon hali daga majinin saƙo.
Ayyukan samar da CRC - Ba tare da Tebur ba
TSARIN UMURNI NA KARANTA
- A cikin yanayin modul ɗin da aka haɗa tare da counter: Babban na'urar sadarwa na iya aika umarni zuwa module don karanta matsayinsa da saitinsa ko karanta ƙimar ƙima, matsayi da saitin da suka dace da na'urar.
- Game da na'urar da ke da haɗin gwiwar sadarwa: Babban na'urar sadarwa na iya aika umarni zuwa kan kwamfuta don karanta matsayinta, saitinta da ƙimarta.
- Ana iya karanta ƙarin rajista, a lokaci guda, aika umarni guda ɗaya, kawai idan rijistar ta kasance a jere (duba Babi na 5). Bisa ga yanayin ƙa'idar MODBUS, an tsara umarnin karantawa kamar haka.
Modbus ASCII/RTU
Ƙimar da ke ƙunshe duka a cikin Tambayoyi ko Saƙonnin Amsa suna cikin tsarin hex.
Tambaya exampIdan akwai MODBUS RTU: 01030002000265CB
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Adireshin bayi | 1 |
03 | – | Lambar aiki | 1 |
00 | Babban | Fara rajista | 2 |
02 | Ƙananan | ||
00 | Babban | A'a. na kalmomin da za a karanta | 2 |
02 | Ƙananan | ||
65 | Babban | Binciken Kuskure (CRC) | 2 |
CB | Ƙananan |
Martani exampna MODBUS RTU: 01030400035571F547
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Adireshin bayi | 1 |
03 | – | Lambar aiki | 1 |
04 | – | Ƙididdigar Byte | 1 |
00 | Babban | Bayanan da aka nema | 4 |
03 | Ƙananan | ||
55 | Babban | ||
71 | Ƙananan | ||
F5 | Babban | Binciken Kuskure (CRC) | 2 |
47 | Ƙananan |
ModCP TCP
Ƙimar da ke ƙunshe duka a cikin Tambayoyi ko Saƙonnin Amsa suna cikin tsarin hex.
Tambaya exampIdan akwai MODBUS TCP: 010000000006010400020002
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Mai gano ma'amala | 1 |
00 | Babban | Mai gano yarjejeniya | 4 |
00 | Ƙananan | ||
00 | Babban | ||
00 | Ƙananan | ||
06 | – | Ƙididdigar Byte | 1 |
01 | – | Mai gano naúrar | 1 |
04 | – | Lambar aiki | 1 |
00 | Babban | Fara rajista | 2 |
02 | Ƙananan | ||
00 | Babban | A'a. na kalmomin da za a karanta | 2 |
02 | Ƙananan |
Martani exampIdan akwai MODBUS TCP: 01000000000701040400035571
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Mai gano ma'amala | 1 |
00 | Babban | Mai gano yarjejeniya | 4 |
00 | Ƙananan | ||
00 | Babban | ||
00 | Ƙananan | ||
07 | – | Ƙididdigar Byte | 1 |
01 | – | Mai gano naúrar | 1 |
04 | – | Lambar aiki | 1 |
04 | – | Adadin byte na bayanan da aka nema | 2 |
00 | Babban | Bayanan da aka nema | 4 |
03 | Ƙananan | ||
55 | Babban | ||
71 | Ƙananan |
Wurin ruwa kamar yadda IEEE Standard yake
- Tsarin asali yana ba da damar ma'auni na daidaitaccen lambar IEEE don wakilci a cikin tsari guda 32-bit, kamar yadda aka nuna a ƙasa:
- inda S shine alamar alamar, e' shine kashi na farko na ma'anar kuma f shine juzu'in juzu'i wanda aka sanya kusa da 1. A ciki ma'anar juzu'in yana da tsayin bit 8 kuma juzu'in da aka adana yana da tsayi 23.
- Ana amfani da hanyar zagaye-zuwa-kusa zuwa ƙididdige ƙimar wurin iyo.
- Ana nuna sigar mai iyo kamar haka:
NOTE: Ana nuna juzu'i (masu ƙima) koyaushe yayin da ba a adana jagoran 1 (boyayyen bit) ba.
Example na jujjuya darajar da aka nuna tare da iyo
Ƙimar da aka karanta tare da batu mai iyo:
45AACC00(16)
An canza darajar a tsarin binary:
0 | 10001011 | 01010101100110000000000 (2) |
alamar | mai magana | juzu'i |
TSARIN UMARNI RUBUTU
- A cikin yanayin modul ɗin da aka haɗe da counter: Babban na'urar sadarwa na iya aika umarni zuwa module don tsara kansa ko don tsara counter.
- Game da na'ura mai haɗaɗɗiyar sadarwa: Babban na'urar sadarwa na iya aika umarni zuwa kan kwamfuta don tsara shi.
- Ana iya aiwatar da ƙarin saituna, a lokaci guda, aika umarni ɗaya, kawai idan rajistar da ta dace ta kasance a jere (duba babi na 5). Dangane da nau'in ka'idar MODBUS da aka yi amfani da ita, an tsara umarnin rubutawa kamar haka.
Modbus ASCII/RTU
Ƙimar da ke ƙunshe duka biyun a cikin Saƙonnin Buƙatu ko Amsa suna cikin sigar hex.
Tambaya exampna MODBUS RTU: 011005150001020008F053
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Adireshin bayi | 1 |
10 | – | Lambar aiki | 1 |
05 | Babban | Fara rajista | 2 |
15 | Ƙananan | ||
00 | Babban | No. na kalmomin da za a rubuta | 2 |
01 | Ƙananan | ||
02 | – | Bayanan byte counter | 1 |
00 | Babban | Bayanai don shirye-shirye | 2 |
08 | Ƙananan | ||
F0 | Babban | Binciken Kuskure (CRC) | 2 |
53 | Ƙananan |
Martani exampa yanayin MODBUS RTU: 01100515000110C1
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Adireshin bayi | 1 |
10 | – | Lambar aiki | 1 |
05 | Babban | Fara rajista | 2 |
15 | Ƙananan | ||
00 | Babban | No. na rubutattun kalmomi | 2 |
01 | Ƙananan | ||
10 | Babban | Binciken Kuskure (CRC) | 2 |
C1 | Ƙananan |
ModCP TCP
Ƙimar da ke ƙunshe duka biyun a cikin Saƙonnin Buƙatu ko Amsa suna cikin sigar hex.
Tambaya exampIdan akwai MODBUS TCP: 010000000009011005150001020008
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Mai gano ma'amala | 1 |
00 | Babban | Mai gano yarjejeniya | 4 |
00 | Ƙananan | ||
00 | Babban | ||
00 | Ƙananan | ||
09 | – | Ƙididdigar Byte | 1 |
01 | – | Mai gano naúrar | 1 |
10 | – | Lambar aiki | 1 |
05 | Babban | Fara rajista | 2 |
15 | Ƙananan | ||
00 | Babban | No. na kalmomin da za a rubuta | 2 |
01 | Ƙananan | ||
02 | – | Bayanan byte counter | 1 |
00 | Babban | Bayanai don shirye-shirye | 2 |
08 | Ƙananan |
Martani exampIdan akwai MODBUS TCP: 010000000006011005150001
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Mai gano ma'amala | 1 |
00 | Babban | Mai gano yarjejeniya | 4 |
00 | Ƙananan | ||
00 | Babban | ||
00 | Ƙananan | ||
06 | – | Ƙididdigar Byte | 1 |
01 | – | Mai gano naúrar | 1 |
10 | – | Lambar aiki | 1 |
05 | Babban | Fara rajista | 2 |
15 | Ƙananan | ||
00 | Babban | An yi nasarar aika umarni | 2 |
01 | Ƙananan |
BAYANIN LAMBA
- A yanayin tsarin haɗin gwiwa tare da ƙididdiga: Lokacin da ƙirar ta karɓi tambaya mara inganci, ana aika saƙon kuskure (lambar keɓe).
- A cikin yanayin ma'auni tare da haɗin gwiwar sadarwa: Lokacin da mai ƙididdigewa ya karɓi tambaya mara inganci, ana aika saƙon kuskure (banda lambar)
- Bisa ga yanayin ƙa'idar MODBUS, lambobi masu yuwuwar keɓantawa sune kamar haka.
Modbus ASCII/RTU
Ƙimar da ke ƙunshe a cikin saƙonnin amsa suna cikin tsarin hex.
Martani exampna MODBUS RTU: 01830131F0
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Adireshin bayi | 1 |
83 | – | Lambar aiki (80+03) | 1 |
01 | – | Keɓaɓɓen lambar | 1 |
31 | Babban | Binciken Kuskure (CRC) | 2 |
F0 | Ƙananan |
Keɓantattun lambobin don MODBUS ASCII/RTU ana siffanta su:
- $01 AIKIN BA bisa doka ba: lambar aikin da aka karɓa a cikin tambayar ba aikin da aka yarda ba ne.
- $02 BAYANIN BAYANIN DATA: adireshin bayanan da aka karɓa a cikin tambayar baya halatta (watau haɗin rajista da tsawon lokacin canja wuri ba shi da inganci).
- $03 DATA BAYANIN BAYANI: ƙimar da ke ƙunshe a cikin filin bayanan tambaya ba ƙima ce da aka yarda ba.
- $04 DOMIN AMSA BA TARE BA: buƙatun zai haifar da amsa tare da girman girma fiye da wanda ake samu don ƙa'idar MODBUS.
ModCP TCP
Ƙimar da ke ƙunshe a cikin saƙonnin amsa suna cikin tsarin hex.
Martani exampIdan akwai MODBUS TCP: 010000000003018302
Example | Byte | Bayani | No. na bytes |
01 | – | Mai gano ma'amala | 1 |
00 | Babban | Mai gano yarjejeniya | 4 |
00 | Ƙananan | ||
00 | Babban | ||
00 | Ƙananan | ||
03 | – | A'a. na wani byte na bayanan gaba a cikin wannan kirtani | 1 |
01 | – | Mai gano naúrar | 1 |
83 | – | Lambar aiki (80+03) | 1 |
02 | – | Keɓaɓɓen lambar | 1 |
Keɓantattun lambobin don MODBUS TCP ana siffanta su:
- $01 AIKIN BA bisa doka ba: uwar garken ba ta san lambar aikin ba.
- $02 BAYANIN DATA ADDRESS: adireshin bayanan da aka karɓa a cikin tambayar ba adireshin da aka yarda da shi ba ne (watau haɗin rajista da tsayin canja wuri ba shi da inganci).
- $03 DATA BAYANIN DATA: ƙimar da ke ƙunshe a cikin filin bayanan tambaya ba ƙima ce da za a iya yarda da ita ba.
- RASHIN SERVAR $04: uwar garken ta kasa yayin aiwatarwa.
- KYAUTA $05: uwar garken ta karɓi kiran uwar garken amma sabis ɗin yana buƙatar ɗan gajeren lokaci don aiwatarwa. Saboda haka uwar garken yana dawo da amincewar karɓar kiran sabis kawai.
- $06 SERVER BUSY: uwar garken ya kasa karɓar buƙatun MB na PDU. Aikace-aikacen abokin ciniki yana da alhakin yanke shawara idan da lokacin sake aika buƙatar.
- BABU HANYAR ƙofa $0A: tsarin sadarwa (ko ma'auni, idan akwai mai ƙima tare da haɗin haɗin gwiwa) ba a daidaita shi ko kuma ba zai iya sadarwa ba.
- $0B NA'URAR TARBIYYA TA KASA AMSA: Babu na'urar da ke cikin hanyar sadarwa.
BAYANI BAYANI AKAN RUBUTUN RIJISTA
NOTE: Mafi girman adadin rajista (ko bytes) waɗanda za a iya karantawa tare da umarni ɗaya:
- 63 yayi rijista a yanayin ASCII
- 127 yayi rajista a yanayin RTU
- 256 bytes a cikin yanayin TCP
NOTE: Mafi girman adadin rajista waɗanda za a iya tsara su tare da umarni ɗaya:
- 13 yayi rijista a yanayin ASCII
- 29 yayi rajista a yanayin RTU
- 1 rajista a yanayin TCP
NOTE: Darajar rijistar suna cikin tsarin hex ($).
Table HEADER | Ma'ana |
PARAMETER | Alama da bayanin sigar da za a karanta/rubutu. |
+/- |
Alama mai kyau ko mara kyau akan ƙimar karantawa.
Alamar alamar tana canzawa bisa ga tsarin sadarwa ko ƙirar ƙira: Sa hannu Yanayin Bit: Idan an duba wannan shafi, ƙimar rajistar karantawa na iya samun alama mai kyau ko mara kyau. Maida ƙimar rijistar da aka sanya hannu kamar yadda aka nuna a cikin umarni masu zuwa: Mafi Muhimman Bit (MSB) yana nuna alamar kamar haka: 0=tabbatacce (+), 1= korau (-). Ƙimar mara kyau misaliampda: MSB $8020 = 1000000000100000 = -32 | hex | bin | dec | |
Yanayin Kammalawa na 2: Idan an duba wannan shafi, ƙimar rajistar karantawa na iya samun tabbatacce ko mara kyau
alamar. Ana wakilta munanan dabi'u tare da madaidaitan 2. |
|
INTEGER |
INTEGER bayanan rajista.
Yana nuna Unit na ma'auni, RegSet rubuta lambar kalma mai dacewa da Adireshin a tsarin hex. Akwai nau'ikan RegSet guda biyu: Rejista 0: ko da / m kalmar rajista. Rejista 1: ko da kalmar rajista. Babu don samfuran LAN GATEWAY. Akwai don: Ma'auni tare da hadedde MODBUS Counters tare da hadedde ETHERNET ▪ Samfuran RS485 tare da sakin firmware 2.00 ko sama Don gano RegSet da ake amfani da shi, da fatan za a koma zuwa rijistar $0523/$0538. |
IEEE | IEEE Standard Register bayanai.
Yana nuna Unit na ma'auni, lambar Kalma da Adireshin a tsarin hex. |
SAMUN RAJIBI TA MASIRI |
Samun rajista bisa ga samfurin. Idan an duba (●), ana samun rijistar don
samfurin da ya dace: 3ph 6A/63A/80A SERIAL: 6A, 63A da 80A 3phase counters tare da serial sadarwa. 1 ph 80A Serial: 80A 1phase counters tare da serial sadarwa. 1 ph 40A Serial: 40A 1phase counters tare da serial sadarwa. 3ph hadedde ETHERNET TCP: 3phase counters tare da hadedde ETHERNET TCP sadarwar. 1ph hadedde ETHERNET TCP: 1phase counters tare da hadedde ETHERNET TCP sadarwar. LANG TCP (bisa ga samfurin): counters hade da LAN GATEWAY module. |
MA'ANAR DATA | Bayanin bayanan da aka karɓa ta hanyar amsa umarnin karantawa. |
DATA SHARRI | Bayanin bayanan da za a iya aikawa don umarnin rubutu. |
MASU KARATUN RIJISTA (lambobin AIKI $03, $04)
U1N | Ph 1-N Voltage | 2 | 0000 | 2 | 0000 | mV | 2 | 1000 | V | ● | ● | ● | ||||
U2N | Ph 2-N Voltage | 2 | 0002 | 2 | 0002 | mV | 2 | 1002 | V | ● | ● | ● | ||||
U3N | Ph 3-N Voltage | 2 | 0004 | 2 | 0004 | mV | 2 | 1004 | V | ● | ● | ● | ||||
U12 | L 1-2 Voltage | 2 | 0006 | 2 | 0006 | mV | 2 | 1006 | V | ● | ● | ● | ||||
U23 | L 2-3 Voltage | 2 | 0008 | 2 | 0008 | mV | 2 | 1008 | V | ● | ● | ● | ||||
U31 | L 3-1 Voltage | 2 | 000 A | 2 | 000 A | mV | 2 | 100 A | V | ● | ● | ● | ||||
U∑ | Tsarin Voltage | 2 | 000C | 2 | 000C | mV | 2 | 100C | V | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
A1 | Ph1 a halin yanzu | ● | 2 | 000E | 2 | 000E | mA | 2 | 100E | A | ● | ● | ● | |||
A2 | Ph2 a halin yanzu | ● | 2 | 0010 | 2 | 0010 | mA | 2 | 1010 | A | ● | ● | ● | |||
A3 | Ph3 a halin yanzu | ● | 2 | 0012 | 2 | 0012 | mA | 2 | 1012 | A | ● | ● | ● | |||
AN | Tsakanin Yanzu | ● | 2 | 0014 | 2 | 0014 | mA | 2 | 1014 | A | ● | ● | ● | |||
A∑ | Tsarin Yanzu | ● | 2 | 0016 | 2 | 0016 | mA | 2 | 1016 | A | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
Farashin PF1 | Ph1 Factor Power | ● | 1 | 0018 | 2 | 0018 | 0.001 | 2 | 1018 | – | ● | ● | ● | |||
Farashin PF2 | Ph2 Factor Power | ● | 1 | 0019 | 2 | 001 A | 0.001 | 2 | 101 A | – | ● | ● | ● | |||
Farashin PF3 | Ph3 Factor Power | ● | 1 | 001 A | 2 | 001C | 0.001 | 2 | 101C | – | ● | ● | ● | |||
PF∑ | Sys Power Factor | ● | 1 | 001B | 2 | 001E | 0.001 | 2 | 101E | – | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
P1 | Ph1 Active Power | ● | 3 | 001C | 4 | 0020 | mW | 2 | 1020 | W | ● | ● | ● | |||
P2 | Ph2 Active Power | ● | 3 | 001F | 4 | 0024 | mW | 2 | 1022 | W | ● | ● | ● | |||
P3 | Ph3 Active Power | ● | 3 | 0022 | 4 | 0028 | mW | 2 | 1024 | W | ● | ● | ● | |||
P∑ | Sys Active Power | ● | 3 | 0025 | 4 | 002C | mW | 2 | 1026 | W | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
S1 | Ph1 Bayyanar Wuta | ● | 3 | 0028 | 4 | 0030 | mVA | 2 | 1028 | VA | ● | ● | ● | |||
S2 | Ph2 Bayyanar Wuta | ● | 3 | 002B | 4 | 0034 | mVA | 2 | 102 A | VA | ● | ● | ● | |||
S3 | Ph3 Bayyanar Wuta | ● | 3 | 002E | 4 | 0038 | mVA | 2 | 102C | VA | ● | ● | ● | |||
S∑ | Sys Bayyanar Ƙarfin | ● | 3 | 0031 | 4 | 003C | mVA | 2 | 102E | VA | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
Q1 | Ph1 Reactive Power | ● | 3 | 0034 | 4 | 0040 | mvar | 2 | 1030 | var | ● | ● | ● | |||
Q2 | Ph2 Reactive Power | ● | 3 | 0037 | 4 | 0044 | mvar | 2 | 1032 | var | ● | ● | ● | |||
Q3 | Ph3 Reactive Power | ● | 3 | 003 A | 4 | 0048 | mvar | 2 | 1034 | var | ● | ● | ● | |||
Q∑ | Sys Reactive Power | ● | 3 | 003D | 4 | 004C | mvar | 2 | 1036 | var | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
F | Yawanci | 1 | 0040 | 2 | 0050 | MHz | 2 | 1038 | Hz | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
PH SEQ | Jerin Mataki | 1 | 0041 | 2 | 0052 | – | 2 | 103 A | – | ● | ● | ● |
Ma'anar bayanan karantawa:
- INTEGER: $00=123-CCW, $01=321-CW, $02=ba a bayyana
- IEEE don masu ƙira tare da Haɗin Sadarwa da Modulolin RS485: $3DFBE76D=123-CCW, $3E072B02=321-CW, $0=ba a bayyana
- IEEE na LAN GATEWAY Modules: $0=123-CCW, $3F800000=321-CW, $40000000=ba a ayyana
+ kWh1 | Ph1 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0100 | 4 | 0100 | 0.1 da Wh | 2 | 1100 | Wh | ● | ● | ● | ||||
+ kWh2 | Ph2 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0103 | 4 | 0104 | 0.1 da Wh | 2 | 1102 | Wh | ● | ● | ● | ||||
+ kWh3 | Ph3 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0106 | 4 | 0108 | 0.1 da Wh | 2 | 1104 | Wh | ● | ● | ● | ||||
+ kWh | Sys Imp. Mai aiki En. | 3 | 0109 | 4 | 010C | 0.1 da Wh | 2 | 1106 | Wh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
–kWh1 | Ph1 Exp. Mai aiki En. | 3 | 010C | 4 | 0110 | 0.1 da Wh | 2 | 1108 | Wh | ● | ● | ● | ||||
–kWh2 | Ph2 Exp. Mai aiki En. | 3 | 010F | 4 | 0114 | 0.1 da Wh | 2 | 110 A | Wh | ● | ● | ● | ||||
–kWh3 | Ph3 Exp. Mai aiki En. | 3 | 0112 | 4 | 0118 | 0.1 da Wh | 2 | 110C | Wh | ● | ● | ● | ||||
- kWh ∑ | Sys Exp. Mai aiki En. | 3 | 0115 | 4 | 011C | 0.1 da Wh | 2 | 110E | Wh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kVAh 1-L | Ph1 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0118 | 4 | 0120 | 0.1VAH | 2 | 1110 | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh 2-L | Ph2 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 011B | 4 | 0124 | 0.1VAH | 2 | 1112 | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh 3-L | Ph3 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 011E | 4 | 0128 | 0.1VAH | 2 | 1114 | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh∑-L | Sys Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0121 | 4 | 012C | 0.1VAH | 2 | 1116 | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
- kVAh1-L | Ph1 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0124 | 4 | 0130 | 0.1VAH | 2 | 1118 | WAH | ● | ● | ● | ||||
- kVAh2-L | Ph2 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0127 | 4 | 0134 | 0.1VAH | 2 | 111 A | WAH | ● | ● | ● | ||||
- kVAh3-L | Ph3 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 012 A | 4 | 0138 | 0.1VAH | 2 | 111C | WAH | ● | ● | ● | ||||
-kVAh∑-L | Sys Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 012D | 4 | 013C | 0.1VAH | 2 | 111E | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kVAh 1-C | Ph1 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0130 | 4 | 0140 | 0.1VAH | 2 | 1120 | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh 2-C | Ph2 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0133 | 4 | 0144 | 0.1VAH | 2 | 1122 | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh 3-C | Ph3 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0136 | 4 | 0148 | 0.1VAH | 2 | 1124 | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh∑-C | Sys Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0139 | 4 | 014C | 0.1VAH | 2 | 1126 | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
-KVAH1-C | Ph1 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 013C | 4 | 0150 | 0.1VAH | 2 | 1128 | WAH | ● | ● | ● | ||||
-KVAH2-C | Ph2 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 013F | 4 | 0154 | 0.1VAH | 2 | 112 A | WAH | ● | ● | ● | ||||
-KVAH3-C | Ph3 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0142 | 4 | 0158 | 0.1VAH | 2 | 112C | WAH | ● | ● | ● | ||||
-VA∑-C | Sys Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0145 | 4 | 015C | 0.1VAH | 2 | 112E | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kvarh 1-L | Ph1 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 0148 | 4 | 0160 | 0.1 wata | 2 | 1130 | varh | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh 2-L | Ph2 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 014B | 4 | 0164 | 0.1 wata | 2 | 1132 | varh | ● | ● | ● |
+ kvarh 3-L | Ph3 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 014E | 4 | 0168 | 0.1 wata | 2 | 1134 | varh | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh∑-L | Sys Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 0151 | 4 | 016C | 0.1 wata | 2 | 1136 | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
- kwarfi 1-L | Ph1 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 0154 | 4 | 0170 | 0.1 wata | 2 | 1138 | varh | ● | ● | ● | ||||
- kwarfi 2-L | Ph2 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 0157 | 4 | 0174 | 0.1 wata | 2 | 113 A | varh | ● | ● | ● | ||||
- kwarfi 3-L | Ph3 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 015 A | 4 | 0178 | 0.1 wata | 2 | 113C | varh | ● | ● | ● | ||||
- bambanta ∑-L | Sys Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 015D | 4 | 017C | 0.1 wata | 2 | 113E | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kvarh 1-C | Ph1 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0160 | 4 | 0180 | 0.1 wata | 2 | 1140 | varh | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh 2-C | Ph2 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0163 | 4 | 0184 | 0.1 wata | 2 | 1142 | varh | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh 3-C | Ph3 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0166 | 4 | 0188 | 0.1 wata | 2 | 1144 | varh | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh∑-C | Sys Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0169 | 4 | 018C | 0.1 wata | 2 | 1146 | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
-kafi1-C | Ph1 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 016C | 4 | 0190 | 0.1 wata | 2 | 1148 | varh | ● | ● | ● | ||||
-kafi2-C | Ph2 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 016F | 4 | 0194 | 0.1 wata | 2 | 114 A | varh | ● | ● | ● | ||||
-kafi3-C | Ph3 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0172 | 4 | 0198 | 0.1 wata | 2 | 114C | varh | ● | ● | ● | ||||
-kvarh∑-C | Sys Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0175 | 4 | 019C | 0.1 wata | 2 | 114E | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
– Ajiye | 3 | 0178 | 2 | 01A0 | – | 2 | 1150 | – | R | R | R | R | R | R |
KASHIN KUDI 1
+ kWh1-T1 | Ph1 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0200 | 4 | 0200 | 0.1 da Wh | 2 | 1200 | Wh | ● | ● | |||||
+ kWh2-T1 | Ph2 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0203 | 4 | 0204 | 0.1 da Wh | 2 | 1202 | Wh | ● | ● | |||||
+ kWh3-T1 | Ph3 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0206 | 4 | 0208 | 0.1 da Wh | 2 | 1204 | Wh | ● | ● | |||||
+ kWh∑-T1 | Sys Imp. Mai aiki En. | 3 | 0209 | 4 | 020C | 0.1 da Wh | 2 | 1206 | Wh | ● | ● | ● | ||||
kWh1-T1 | Ph1 Exp. Mai aiki En. | 3 | 020C | 4 | 0210 | 0.1 da Wh | 2 | 1208 | Wh | ● | ● | |||||
kWh2-T1 | Ph2 Exp. Mai aiki En. | 3 | 020F | 4 | 0214 | 0.1 da Wh | 2 | 120 A | Wh | ● | ● | |||||
kWh3-T1 | Ph3 Exp. Mai aiki En. | 3 | 0212 | 4 | 0218 | 0.1 da Wh | 2 | 120C | Wh | ● | ● | |||||
kWh∑-T1 | Sys Exp. Mai aiki En. | 3 | 0215 | 4 | 021C | 0.1 da Wh | 2 | 120E | Wh | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh1-L-T1 | Ph1 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0218 | 4 | 0220 | 0.1VAH | 2 | 1210 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh2-L-T1 | Ph2 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 021B | 4 | 0224 | 0.1VAH | 2 | 1212 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh3-L-T1 | Ph3 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 021E | 4 | 0228 | 0.1VAH | 2 | 1214 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh∑-L-T1 | Sys Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0221 | 4 | 022C | 0.1VAH | 2 | 1216 | WAH | ● | ● | ● | ||||
-kVAh1-L-T1 | Ph1 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0224 | 4 | 0230 | 0.1VAH | 2 | 1218 | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh2-L-T1 | Ph2 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0227 | 4 | 0234 | 0.1VAH | 2 | 121 A | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh3-L-T1 | Ph3 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 022 A | 4 | 0238 | 0.1VAH | 2 | 121C | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh∑-L-T1 | Sys Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 022D | 4 | 023C | 0.1VAH | 2 | 121E | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh1-C-T1 | Ph1 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0230 | 4 | 0240 | 0.1VAH | 2 | 1220 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh2-C-T1 | Ph2 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0233 | 4 | 0244 | 0.1VAH | 2 | 1222 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh3-C-T1 | Ph3 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0236 | 4 | 0248 | 0.1VAH | 2 | 1224 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh∑-C-T1 | Sys Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0239 | 4 | 024C | 0.1VAH | 2 | 1226 | WAH | ● | ● | ● | ||||
-kVAh1-C-T1 | Ph1 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 023C | 4 | 0250 | 0.1VAH | 2 | 1228 | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh2-C-T1 | Ph2 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 023F | 4 | 0254 | 0.1VAH | 2 | 122 A | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh3-C-T1 | Ph3 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0242 | 4 | 0258 | 0.1VAH | 2 | 122C | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh∑-C-T1 | Sys Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0245 | 4 | 025C | 0.1VAH | 2 | 122E | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh1-L-T1 | Ph1 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 0248 | 4 | 0260 | 0.1 wata | 2 | 1230 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh2-L-T1 | Ph2 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 024B | 4 | 0264 | 0.1 wata | 2 | 1232 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh3-L-T1 | Ph3 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 024E | 4 | 0268 | 0.1 wata | 2 | 1234 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh∑-L-T1 | Sys Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 0251 | 4 | 026C | 0.1 wata | 2 | 1236 | varh | ● | ● | ● | ||||
-kvarh1-L-T1 | Ph1 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 0254 | 4 | 0270 | 0.1 wata | 2 | 1238 | varh | ● | ● | |||||
-kvarh2-L-T1 | Ph2 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 0257 | 4 | 0274 | 0.1 wata | 2 | 123 A | varh | ● | ● | |||||
-kvarh3-L-T1 | Ph3 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 025 A | 4 | 0278 | 0.1 wata | 2 | 123C | varh | ● | ● | |||||
bambanta ∑-L-T1 | Sys Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 025D | 4 | 027C | 0.1 wata | 2 | 123E | varh | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh1-C-T1 | Ph1 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0260 | 4 | 0280 | 0.1 wata | 2 | 1240 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh2-C-T1 | Ph2 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0263 | 4 | 0284 | 0.1 wata | 2 | 1242 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh3-C-T1 | Ph3 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0266 | 4 | 0288 | 0.1 wata | 2 | 1244 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh∑-C-T1 | Sys Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0269 | 4 | 028C | 0.1 wata | 2 | 1246 | varh | ● | ● | ● | ||||
-kvarh1-C-T1 | Ph1 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 026C | 4 | 0290 | 0.1 wata | 2 | 1248 | varh | ● | ● | |||||
-kvarh2-C-T1 | Ph2 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 026F | 4 | 0294 | 0.1 wata | 2 | 124 A | varh | ● | ● | |||||
-kvarh3-C-T1 | Ph3 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0272 | 4 | 0298 | 0.1 wata | 2 | 124C | varh | ● | ● | |||||
-kvarh∑-C-T1 | Sys Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0275 | 4 | 029C | 0.1 wata | 2 | 124E | varh | ● | ● | ● | ||||
– Ajiye | 3 | 0278 | – | – | – | – | – | – | R | R | R | R | R | R |
+ kWh1-T2 | Ph1 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0300 | 4 | 0300 | 0.1 da Wh | 2 | 1300 | Wh | ● | ● | |||||
+ kWh2-T2 | Ph2 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0303 | 4 | 0304 | 0.1 da Wh | 2 | 1302 | Wh | ● | ● | |||||
+ kWh3-T2 | Ph3 Imp. Mai aiki En. | 3 | 0306 | 4 | 0308 | 0.1 da Wh | 2 | 1304 | Wh | ● | ● | |||||
+ kWh∑-T2 | Sys Imp. Mai aiki En. | 3 | 0309 | 4 | 030C | 0.1 da Wh | 2 | 1306 | Wh | ● | ● | ● | ||||
kWh1-T2 | Ph1 Exp. Mai aiki En. | 3 | 030C | 4 | 0310 | 0.1 da Wh | 2 | 1308 | Wh | ● | ● | |||||
kWh2-T2 | Ph2 Exp. Mai aiki En. | 3 | 030F | 4 | 0314 | 0.1 da Wh | 2 | 130 A | Wh | ● | ● | |||||
kWh3-T2 | Ph3 Exp. Mai aiki En. | 3 | 0312 | 4 | 0318 | 0.1 da Wh | 2 | 130C | Wh | ● | ● | |||||
kWh∑-T2 | Sys Exp. Mai aiki En. | 3 | 0315 | 4 | 031C | 0.1 da Wh | 2 | 130E | Wh | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh1-L-T2 | Ph1 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0318 | 4 | 0320 | 0.1VAH | 2 | 1310 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh2-L-T2 | Ph2 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 031B | 4 | 0324 | 0.1VAH | 2 | 1312 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh3-L-T2 | Ph3 Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 031E | 4 | 0328 | 0.1VAH | 2 | 1314 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh∑-L-T2 | Sys Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0321 | 4 | 032C | 0.1VAH | 2 | 1316 | WAH | ● | ● | ● | ||||
-kVAh1-L-T2 | Ph1 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0324 | 4 | 0330 | 0.1VAH | 2 | 1318 | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh2-L-T2 | Ph2 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0327 | 4 | 0334 | 0.1VAH | 2 | 131 A | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh3-L-T2 | Ph3 Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 032 A | 4 | 0338 | 0.1VAH | 2 | 131C | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh∑-L-T2 | Sys Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 032D | 4 | 033C | 0.1VAH | 2 | 131E | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kVAh1-C-T2 | Ph1 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0330 | 4 | 0340 | 0.1VAH | 2 | 1320 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh2-C-T2 | Ph2 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0333 | 4 | 0344 | 0.1VAH | 2 | 1322 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh3-C-T2 | Ph3 Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0336 | 4 | 0348 | 0.1VAH | 2 | 1324 | WAH | ● | ● | |||||
+ kVAh∑-C-T2 | Sys Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0339 | 4 | 034C | 0.1VAH | 2 | 1326 | WAH | ● | ● | ● | ||||
-kVAh1-C-T2 | Ph1 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 033C | 4 | 0350 | 0.1VAH | 2 | 1328 | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh2-C-T2 | Ph2 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 033F | 4 | 0354 | 0.1VAH | 2 | 132 A | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh3-C-T2 | Ph3 Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0342 | 4 | 0358 | 0.1VAH | 2 | 132C | WAH | ● | ● | |||||
-kVAh∑-C-T2 | Sys Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 0345 | 4 | 035C | 0.1VAH | 2 | 132E | WAH | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh1-L-T2 | Ph1 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 0348 | 4 | 0360 | 0.1 wata | 2 | 1330 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh2-L-T2 | Ph2 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 034B | 4 | 0364 | 0.1 wata | 2 | 1332 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh3-L-T2 | Ph3 Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 034E | 4 | 0368 | 0.1 wata | 2 | 1334 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh∑-L-T2 | Sys Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 0351 | 4 | 036C | 0.1 wata | 2 | 1336 | varh | ● | ● | ● | ||||
-kvarh1-L-T2 | Ph1 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 0354 | 4 | 0370 | 0.1 wata | 2 | 1338 | varh | ● | ● | |||||
-kvarh2-L-T2 | Ph2 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 0357 | 4 | 0374 | 0.1 wata | 2 | 133 A | varh | ● | ● | |||||
-kvarh3-L-T2 | Ph3 Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 035 A | 4 | 0378 | 0.1 wata | 2 | 133C | varh | ● | ● | |||||
bambanta ∑-L-T2 | Sys Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 035D | 4 | 037C | 0.1 wata | 2 | 133E | varh | ● | ● | ● | ||||
+ kvarh1-C-T2 | Ph1 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0360 | 4 | 0380 | 0.1 wata | 2 | 1340 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh2-C-T2 | Ph2 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0363 | 4 | 0384 | 0.1 wata | 2 | 1342 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh3-C-T2 | Ph3 Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0366 | 4 | 0388 | 0.1 wata | 2 | 1344 | varh | ● | ● | |||||
+ kvarh∑-C-T2 | Sys Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0369 | 4 | 038C | 0.1 wata | 2 | 1346 | varh | ● | ● | ● | ||||
-kvarh1-C-T2 | Ph1 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 036C | 4 | 0390 | 0.1 wata | 2 | 1348 | varh | ● | ● | |||||
-kvarh2-C-T2 | Ph2 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 036F | 4 | 0394 | 0.1 wata | 2 | 134 A | varh | ● | ● | |||||
-kvarh3-C-T2 | Ph3 Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0372 | 4 | 0398 | 0.1 wata | 2 | 134C | varh | ● | ● | |||||
-bambanci ∑-C-T2 | Sys Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0375 | 4 | 039C | 0.1 wata | 2 | 134E | varh | ● | ● | ● | ||||
– Ajiye | 3 | 0378 | – | – | – | – | – | – | R | R | R | R | R | R |
KASHIN BANZA
+ kWh∑-P | Sys Imp. Mai aiki En. | 3 | 0400 | 4 | 0400 | 0.1 da Wh | 2 | 1400 | Wh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
- kWh ∑-P | Sys Exp. Mai aiki En. | 3 | 0403 | 4 | 0404 | 0.1 da Wh | 2 | 1402 | Wh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kVAh∑-LP | Sys Imp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0406 | 4 | 0408 | 0.1VAH | 2 | 1404 | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
-kVAh∑-LP | Sys Exp. Lag. Bayyanar En. | 3 | 0409 | 4 | 040C | 0.1VAH | 2 | 1406 | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kVAh∑-CP | Sys Imp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 040C | 4 | 0410 | 0.1VAH | 2 | 1408 | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
-kVAh∑-CP | Sys Exp. Jagoranci Bayyanar En. | 3 | 040F | 4 | 0414 | 0.1VAH | 2 | 140 A | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kvarh∑-LP | Sys Imp. Lag. Reactive En. | 3 | 0412 | 4 | 0418 | 0.1 wata | 2 | 140C | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
- bambanta - LP | Sys Exp. Lag. Reactive En. | 3 | 0415 | 4 | 041C | 0.1 wata | 2 | 140E | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
+ kvarh∑-CP | Sys Imp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 0418 | 4 | 0420 | 0.1 wata | 2 | 1410 | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |
- bambanta--CP | Sys Exp. Jagoranci Reactive En. | 3 | 041B | 4 | 0424 | 0.1 wata | 2 | 1412 | varh | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
MA'AIKI COUNTERS
kWh∑-B | Sys Active En. | ● | 3 | 041E | 4 | 0428 | 0.1 da Wh | 2 | 1414 | Wh | ● | ● | ● | ● | ● | |
kVAh∑-LB | Sys Lag. Bayyanar En. | ● | 3 | 0421 | 4 | 042C | 0.1VAH | 2 | 1416 | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | |
kVAh∑-CB | Sys Lead. Bayyanar En. | ● | 3 | 0424 | 4 | 0430 | 0.1VAH | 2 | 1418 | WAH | ● | ● | ● | ● | ● | |
kvarh∑-LB | Sys Lag. Reactive En. | ● | 3 | 0427 | 4 | 0434 | 0.1 wata | 2 | 141 A | varh | ● | ● | ● | ● | ● | |
kvarh∑-CB | Sys Lead. Reactive En. | ● | 3 | 042 A | 4 | 0438 | 0.1 wata | 2 | 141C | varh | ● | ● | ● | ● | ● | |
– Ajiye | 3 | 042D | – | – | – | – | – | – | R | R | R | R | R | R |
Farashin EC SN | Ma'aunin Serial Number | 5 | 0500 | 6 | 0500 | 10 ASCII chars. ($00…$FF) | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
Farashin EC | Samfurin Counter | 1 | 0505 | 2 | 0506 | $03=6A 3 marhaloli, 4 wayoyi
$08=80A 3 marhaloli, 4 wayoyi $0C=80A lokaci 1, wayoyi 2 $10=40A lokaci 1, wayoyi 2 $12=63A 3 marhaloli, 4 wayoyi |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
EC TYPE | Nau'in Ma'auni | 1 | 0506 | 2 | 0508 | $00=BA MID, SAKE SAKE
$01= BABU TSAKIYA $02=MID $03= BA MID, Zaɓin Waya $05=MID babu bambanci $09=MID, Zaɓin Waya $0A=MID babu bambanci, zaɓin waya $0B=BABU MID, Sake saitin, Zaɓin Waya |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
Farashin EC FW REL1 | Sakin Firmware Counter 1 | 1 | 0507 | 2 | 050 A | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
mis: $66=102 => sake. 1.02 |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
Farashin EC HW | Counter Hardware Version | 1 | 0508 | 2 | 050C | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
misali $64=100 => ver. 1.00 |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
– | Ajiye | 2 | 0509 | 2 | 050E | – | R | R | R | R | R | R |
T | Tariff a amfani | 1 | 050B | 2 | 0510 | $01 = Tarifu 1
$02 = Tarifu 2 |
● | ● | ● | |||
PRI/SEC | Ƙimar Farko/Na biyu Kawai 6A. Ajiye kuma
gyarawa zuwa 0 don wasu samfura. |
1 | 050C | 2 | 0512 | $00=na farko
$01= na biyu |
● | ● | ● | |||
ERR | Lambar Kuskure | 1 | 050D | 2 | 0514 | Lambar filin Bit:
– bit0 (LSb)=Tsarin mataki – bit1=Memory - bit2 = Agogo (RTC) - Samfurin ETH kawai – sauran ragowa ba a yi amfani
Bit=1 yana nufin yanayin kuskure, Bit=0 yana nufin babu kuskure |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
CT | CT Ratio darajar
Samfurin 6A kawai. Ajiye kuma gyarawa zuwa 1 don wasu samfura. |
1 | 050E | 2 | 0516 | $0001… $2710 | ● | ● | ● | |||
– | Ajiye | 2 | 050F | 2 | 0518 | – | R | R | R | R | R | R |
FSA | Farashin FSA | 1 | 0511 | 2 | 051 A | $00=1A
$01=5A $02=80A $03=40A $06=63A |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
WIR | Yanayin Waya | 1 | 0512 | 2 | 051C | $01=3 marhaloli, 4 wayoyi, 3 igiyoyi
$02=3 marhaloli, 3 wayoyi, 2 igiyoyi $03=1 lokaci $04=3 marhaloli, 3 wayoyi, 3 igiyoyi |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
ADDR | MODBUS Adireshin | 1 | 0513 | 2 | 051E | $01…$F7 | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
MDB MODE | Yanayin MODBUS | 1 | 0514 | 2 | 0520 | $00=7E2 (ASCII)
$01=8N1 (RTU) |
● | ● | ● | |||
BAUD | Saurin Sadarwa | 1 | 0515 | 2 | 0522 | $01 = 300 bps
$02 = 600 bps $03 = 1200 bps $04 = 2400 bps $05 = 4800 bps $06 = 9600 bps $07 = 19200 bps $08 = 38400 bps $09 = 57600 bps |
● | ● | ● | |||
– | Ajiye | 1 | 0516 | 2 | 0524 | – | R | R | R | R | R | R |
BAYANI AKAN MASU SAMUN ENERGY DA MUSULUN SADARWA
EC-P STAT | Matsayin Ƙarƙashin Ƙarya | 1 | 0517 | 2 | 0526 | Lambar filin Bit:
- bit0 (LSb) = +kWhΣ PAR - bit1 = kWhΣ PAR - bit2=+kVAhΣ-L PAR - bit3 = -kVahΣ-L PAR - bit4=+kVAhΣ-C PAR - bit5 = -kVahΣ-C PAR - bit6=+kvarhΣ-L PAR - bit7 = -kvarhΣ-L PAR - bit8=+kvarhΣ-C PAR - bit9 = -kvarhΣ-C PAR – sauran ragowa ba a yi amfani
Bit=1 yana nufin counter mai aiki, Bit=0 yana nufin ma'aunin tsayawa |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
PARAMETER | INTEGER | MA'ANAR DATA | SAMUN RAJIBI TA MASIRI | |||||||||
Alama |
Bayani |
RegSet 0 | RegSet 1 |
Darajoji |
3ph 6A/63A/80A SERIAL | 1 ph 80A SERIAL | 1 ph 40A SERIAL | 3ph Integrated ETHERNET TCP | 1ph Integrated ETHERNET TCP | Farashin TCP
(bisa ga samfurin) |
||
MOD SN | Lambar Serial Module | 5 | 0518 | 6 | 0528 | 10 ASCII chars. ($00…$FF) | ● | ● | ● | |||
SAMI | Wakilin Ƙimar Sa hannu | 1 | 051D | 2 | 052E | $ 00 = alamar alama
$01=2's madaidaici |
● | ● | ● | ● | ● | |
– Ajiye | 1 | 051E | 2 | 0530 | – | R | R | R | R | R | R | |
MOD FW REL | Sakin Module Firmware | 1 | 051F | 2 | 0532 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
mis: $66=102 => sake. 1.02 |
● | ● | ● | |||
MOD HW VER | Module Hardware Version | 1 | 0520 | 2 | 0534 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
misali $64=100 => ver. 1.00 |
● | ● | ● | |||
– Ajiye | 2 | 0521 | 2 | 0536 | – | R | R | R | R | R | R | |
REGSET | RegSet yana amfani | 1 | 0523 | 2 | 0538 | $00 = saitin rajista 0
$01 = saitin rajista 1 |
● | ● | ● | ● | ||
2 | 0538 | 2 | 0538 | $00 = saitin rajista 0
$01 = saitin rajista 1 |
● | |||||||
Farashin REL2 | Sakin Firmware Counter 2 | 1 | 0600 | 2 | 0600 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
mis: $C8=200 => sake. 2.00 |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
RTC-RANA | Ethernet dubawa RTC ranar | 1 | 2000 | 1 | 2000 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
misali $1F=31 => kwana 31 |
● | ● | ||||
RTC-WATA | Ethernet interface RTC watan | 1 | 2001 | 1 | 2001 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
mis: $0C=12 => Disamba |
● | ● | ||||
RTC-SHEKARA | Ethernet interface RTC shekara | 1 | 2002 | 1 | 2002 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
misali $15=21 => shekara ta 2021 |
● | ● | ||||
RTC-HOURS | Ethernet dubawa RTC hours | 1 | 2003 | 1 | 2003 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
misali $0F=15 => awa 15 |
● | ● | ||||
RTC-MIN | Ƙaddamarwar Ethernet Mintuna RTC | 1 | 2004 | 1 | 2004 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
misali $1E=30 => Minti 30 |
● | ● | ||||
RTC-SEC | Ethernet interface RTC seconds | 1 | 2005 | 1 | 2005 | Maida ƙimar Hex da aka karanta zuwa ƙimar Dec.
mis: $0A=10 => 10 seconds |
● | ● |
NOTE: Rijistar RTC ($2000…$2005) suna samuwa ne kawai don mita makamashi tare da Ethernet Firmware rel. 1.15 ko mafi girma.
KARATUN COILS (lambar Aiki $01)
PARAMETER | INTEGER | MA'ANAR DATA | SAMUN RAJIBI TA MASIRI | |||||
Alamar Alamar |
Bits
Adireshi |
Darajoji |
3ph 6A/63A/80A SERIAL | 1 ph 80A SERIAL | 1 ph 40A SERIAL | 3ph Integrated ETHERNET TCP | 1ph Integrated ETHERNET TCP | Farashin TCP
(bisa ga samfurin) |
AL Ƙararrawa | 40 0000 | Bit jeri bit 39 (MSB) ... bit 0 (LSb):
|U3N-L|U2N-L|U1N-L|UΣ-L|U3N-H|U2N-H|U1N-H|UΣ-H| |COM|RES|U31-L|U23-L|U12-L|U31-H|U23-H|U12-H| | RES |A2-L|A1-L|AΣ-L|AN-H|A3-H|A2-H|A1-H|AΣ-H| RES
LABARI L = a karkashin bakin kofa (low) h = a bakin ƙofar (high) o = fannoni COM=Sadarwa akan tashar IR OK. Kar a yi la'akari idan akwai samfura tare da haɗakar sadarwar SERIAL RES=Bit Ajiye zuwa 0
NOTE: Voltage, Halin Ƙofar Kofa na Yanzu da Mitar na iya canzawa bisa ga ƙirar ƙira. Da fatan za a koma ga Ana nuna allunan a ƙasa. |
● | ● | ● | ● | ● |
VOLTAGE DA YAWAITA MATAKI GAME DA MISALI | MATSALOLIN MATAKI | |||
MATSAYI-NEUTRAL VOLTAGE | MATSAYI-MATSAYI VOLTAGE | YANZU | YAWAITA | |
3×230/400V 50Hz | ULN-L=230V-20%=184V
ULN-H=230V+20%=276V |
ULL-L=230V x √3 -20%=318V
ULL-H=230V x √3 +20%=478V |
IL = Farawa Yanzu (Ist) IH= Cikakken Sikeli na Yanzu (IFS) |
fL = 45 Hz = 65 Hz |
3×230/400…3×240/415V 50/60Hz | ULN-L=230V-20%=184V
ULN-H=240V+20%=288V |
ULL-L=398V-20%=318V
ULL-H=415V+20%=498V |
RUBUTUN RUBUTU (KODEN AIKI $10)
BAYANIN TSARI NA MANZON KARYA DA MUSULUNCI NA SADARWA
ADDRESS | MODBUS Adireshin | 1 | 0513 | 2 | 051E | $01…$F7 | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
MDB MODE | Yanayin MODBUS | 1 | 0514 | 2 | 0520 | $00=7E2 (ASCII)
$01=8N1 (RTU) |
● | ● | ||||
BAUD | Saurin Sadarwa
* 300, 600, 1200, 57600 dabi'u Babu samuwa ga samfurin 40A. |
1 | 0515 | 2 | 0522 | $01=300 bps*
$02=600 bps* $03=1200 bps* $04 = 2400 bps $05 = 4800 bps $06 = 9600 bps $07 = 19200 bps $08 = 38400 bps $09=57600 bps* |
● | ● | ● | |||
EC RES | Sake saita ma'aunin makamashi
Buga kawai tare da aikin RESET |
1 | 0516 | 2 | 0524 | $00=TOTAL Counters
$03=Dukkan Ma'auni |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
$01=TARIFF 1 Counters
$02=TARIFF 2 Counters |
● | ● | ● | |||||||||
EC-P OPER | Aiki na Ƙarƙashin Ƙarya | 1 | 0517 | 2 | 0526 | Don RegSet1, saita kalmar MS koyaushe zuwa 0000. Dole ne a tsara kalmar LS kamar haka:
Byte 1 - Zaɓin ɓangarorin Counter $00=+kWhΣ PAR $01 = kWhΣ PAR $02=+kVAhΣ-L PAR $03 = -kVAhΣ-L PAR $04=+kVAhΣ-C PAR $05 = -kVAhΣ-C PAR $06=+kvarhΣ-L PAR $07=-kvarhΣ-L PAR $08=+kvarhΣ-C PAR $09=-kvarhΣ-C PAR $0A=Dukkan Ma'auni Byte 2 - Aiki na BANGASKIYA $01=fara $02= tsayawa $03=sake saiti misali Fara + kWhΣ PAR Counter 00=+kWhΣ PAR 01=fara Ƙimar ƙarshe da za a saita: –RegSet0=0001 –RegSet1=00000001 |
● | ● | ● | ● | ● | ● |
REGSET | RegSet sauyawa | 1 | 100B | 2 | 1010 | $00 = canza zuwa RegSet 0
$01 = canza zuwa RegSet 1 |
● | ● | ● | ● | ||
2 | 0538 | 2 | 0538 | $00 = canza zuwa RegSet 0
$01 = canza zuwa RegSet 1 |
● | |||||||
RTC-RANA | Ethernet dubawa RTC ranar | 1 | 2000 | 1 | 2000 | $01…$1F (1…31) | ● | ● | ||||
RTC-WATA | Ethernet interface RTC watan | 1 | 2001 | 1 | 2001 | $01…$0C (1…12) | ● | ● | ||||
RTC-SHEKARA | Ethernet interface RTC shekara | 1 | 2002 | 1 | 2002 | $01…$25 (1…37=2001…2037)
misali don saita 2021, rubuta $15 |
● | ● | ||||
RTC-HOURS | Ethernet dubawa RTC hours | 1 | 2003 | 1 | 2003 | $00… $17 (0…23) | ● | ● | ||||
RTC-MIN | Ƙaddamarwar Ethernet Mintuna RTC | 1 | 2004 | 1 | 2004 | $00…$3B (0…59) | ● | ● | ||||
RTC-SEC | Ethernet interface RTC seconds | 1 | 2005 | 1 | 2005 | $00…$3B (0…59) | ● | ● |
NOTE: Rijistar RTC ($2000…$2005) suna samuwa ne kawai don mita makamashi tare da Ethernet Firmware rel. 1.15 ko mafi girma.
NOTE: idan umarnin rubutun RTC ya ƙunshi ƙimar da ba ta dace ba (misali 30 ga Fabrairu), ƙimar ba za a karɓi ba kuma na'urar ta ba da amsa tare da keɓan lambar (Ƙimar Haramtacce).
NOTE: idan akwai asarar RTC saboda dogon lokacin kashe wuta, saita sake saita ƙimar RTC (rana, wata, shekara, awanni, min, daƙiƙa) don sake kunna rikodin.
Takardu / Albarkatu
![]() |
PROTOCOL RS485 Modbus da Lan Gateway [pdf] Jagorar mai amfani RS485 Modbus da Ƙofar Lan, RS485, Modbus da Ƙofar Lan, Ƙofar Lan, Ƙofar |