Tambarin DRAWMERTambarin DRAWMER1MC3.1 - Mai Kula da Kulawa
Manual mai amfaniDRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka

MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka

HAKKIN KYAUTA
Wannan jagorar tana haƙƙin mallaka © 2023 ta Drawmer Electronics Ltd. Tare da duk haƙƙin mallaka. A ƙarƙashin dokokin haƙƙin mallaka, ba za a iya sake buga wani ɓangare na wannan ɗaba'ar, watsa, adanawa cikin tsarin dawo da ita ko fassara zuwa kowane harshe ta kowace hanya, inji, gani, lantarki, rikodi, ko akasin haka, ba tare da rubutacciyar izinin Drawmer Electronics ba. Ltd.

GORANTI IYAKA NA SHEKARA DAYA

Drawmer Electronics Ltd., yana ba da garantin Drawmer MC3.1 Monitor Controller don cika ƙayyadaddun ƙayyadaddun wannan jagorar na tsawon shekara guda daga ainihin ranar siyan lokacin da aka yi amfani da su daidai da ƙayyadaddun bayanai dalla-dalla a cikin wannan jagorar. A cikin yanayin da'awar garanti mai inganci, maganin ku na keɓe da keɓancewar da Drawmer gabaɗayan alhaki a ƙarƙashin kowace ka'idar abin alhaki za su kasance, bisa ga ra'ayin Drawmer, gyara ko musanya samfurin ba tare da caji ba, ko, idan ba zai yiwu ba, don dawo da farashin siyan. zuwa gare ku. Wannan garanti ba za a iya canjawa wuri ba. Yana aiki ne kawai ga ainihin mai siyan samfurin.
Don sabis na garanti da fatan za a kira dilan Drawmer na gida.
A madadin haka, kira Drawmer Electronics Ltd. a +44 (0) 1709 527574. Sannan aika samfurin da ba daidai ba, tare da kuɗin sufuri da inshora wanda aka riga aka biya, zuwa Drawmer Electronics Ltd., Coleman Street, Parkgate, Rotherham, S62 6EL UK. Rubuta lambar RA a cikin manyan haruffa a cikin fitaccen matsayi akan akwatin jigilar kaya. Rufe sunan ku, adireshinku, lambar tarho, kwafin ainihin daftarin tallace-tallace da cikakken bayanin matsalar. Drawmer ba zai karɓi alhakin asara ko lalacewa yayin tafiya ba.
Wannan garantin ya ɓace idan samfurin ya lalace ta hanyar rashin amfani, gyare-gyare, gyare-gyare mara izini ko shigar da wasu kayan aiki waɗanda suka tabbatar da kuskure.
WANNAN GARANTIN YANA MADADIN DUKAN GARANTI, KO NA BAKI KO RUBUTU, BAYANI, BAYANI KO DOKA. DARAWER BA YA YI WANI GARANTI KO BAYANI KO BAYANI, HADA, BA TARE DA IYAKA ba, WANI GARANTI MAI KYAUTA NA CIKI, KYAUTATA GA MUSAMMAN MANUFAR, KO RA'AYI. MAGANIN MAI SAYA DA KENAN KARKASHIN WANNAN WARRANTI ZA'A GYARA KO MUSA GYARA KAMAR YADDA AKA KAMMANCE ANAN.
A cikin watan jiya, farashin farashi na DraWMER ELECTRONICS LTD. KA ZAMA ALHAKI GA DUK WATA KASHIN KAI TSAYE, GASKIYA, NA MUSAMMAN, MAFARKI KO MASU SAMUN LALACEWA DA SAKAMAKON DUK WATA RASHIN LAFIYA A CIKIN SAUKI, gami da RASHIN RIBA, LALATA GA DUKIYA, DA KUMA GA IYALAN HALATTA TA DOKA, ILLAR HARKAR SHAKKA. NA YIWUWAR IRIN WANNAN LALATA.
Wasu jihohi da ƙayyadaddun ƙasashe ba sa ba da izinin keɓance garanti ko iyakancewa kan tsawon lokacin da garanti mai ma'ana zai iya šauki, don haka iyakokin da ke sama bazai shafe ku ba. Wannan garantin yana ba ku takamaiman haƙƙoƙin doka. Kuna iya samun ƙarin haƙƙoƙin da suka bambanta daga jiha zuwa jiha, da ƙasa zuwa ƙasa.

Don Amurka
MAGANAR YAWAN SHIGA HUKUMAR SADARWA TA TARAYYA.
An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don yin aiki da iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga Sashe na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakoki don samarwa
m kariya daga cutarwa tsangwama a cikin shigarwa na mazauni. Wannan kayan aikin yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar dashi ba kuma
amfani daidai da umarnin, na iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aiki ya haifar da tsangwama ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantance shi ta hanyar kashe kayan aiki, to ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
Sake daidaita ko matsar da eriya mai karɓa.
Ƙara rarrabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke kewaye daban da wanda aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi.
Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.
Canje-canje marasa izini ko gyara ga wannan tsarin na iya ɓata ikon masu amfani don sarrafa wannan kayan aikin.
Wannan kayan aikin yana buƙatar kebul na mu'amala mai kariya don saduwa da iyakar FCC B.

Don Kanada

CLASS B
SANARWA

Wannan na'urar dijital ba ta wuce iyakar Ajin B don fitar da hayaniya ta rediyo da aka tsara a cikin Dokokin tsoma bakin Rediyo na Sashen Sadarwa na Kanada.

HANYOYIN TSIRA

HANKALI - HIDIMAR
KAR KA BUDE. NADA DUKAN HIDIMAR ZUWA GA CANCANTAR MUTUM HIDIMAR.
GARGADI
DOMIN RAGE HADARIN WUTA / LANTARKI KAR KA BADA WANNAN KAYAN GA DANSHI.
GARGADI
KAR KA YI yunƙurin CANZA KO TAMPER TARE DA WASU WUTA KO CABles.
GARGADI
BABU WASU FUSS DA AKE MAYA A CIKIN MC3.1 KO ANA SAMUN WUTA. IDAN GA KOWANNE DALILI MC3.1 YA DENA AIKI KAR KA YI yunƙurin GYARA SHI -LABARAN DARAWER DOMIN SHIRYA GA GYARA/MUSA.
GARGADI
KAR KU SANYA A CIKIN WATA WUTA ALHALI WUTA CANCANCI A BAYAN MC3.1 YANA CIKIN MATSAYI.
Don amfanin haɓaka samfur, Drawmer ya tanadi haƙƙin gyara ko haɓaka ƙayyadaddun wannan samfur a kowane lokaci, ba tare da sanarwa ta gaba ba.

Gina kan nasarar MC2.1, Mai Kula da Kulawa na MC3.1 daidai yake kuma daidai yake kuma yana da ingancin gini iri ɗaya. Har yanzu yana iya haifar da abin da ke da aminci da aminci
an yi rikodin ba tare da canza launin sauti ba, amma ya zo tare da saitin fasalin fasalin da aka faɗaɗa sosai, gami da ƙarin abubuwan shigarwa, mafi kyawun sarrafawa, tsawaita tashar tashoshi da nau'in nau'i na saman tebur 'wedge'.

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 1

Ƙarin sun haɗa da haɗaɗɗen dijital AES / SPDIF (duk ma'auni na AES har zuwa 24 bit/192kHz) shigarwa, yana ba da jimillar maɓuɓɓuka masu sauyawa guda 5, gami da shigar da ƙarin fakitin gaba tare da sarrafa matakin don sauƙin haɗin mp3 player, smartphone ko kwamfutar hannu.
Cikakkun wuraren hada-hadar cue, tare da sarrafa matakin, suna ba da zaɓi na daban don manyan abubuwan da ake fitar da su da kuma wayar kai guda biyu ampliifiers, don haka artist iya saurare gaba daya
daban-daban ga injiniyoyi, misaliample. Hakanan ana samun fitowar haɗaɗɗiyar alamar ƙira.
Ikon ƙarar ƙarar saiti na biyu a gaba yana ba da matakan fitarwa mai maimaitawa don masu saka idanu, ta yadda a lokacin juyawa injiniyoyi zai iya jin gaɗaɗɗen ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci, lokaci bayan lokaci, ba tare da daidaita sarrafawa da kyau ba.
MC3.1 ya haɗa da daidaitattun lasifikan sitiriyo guda uku, tare da keɓantaccen mai magana guda ɗaya/sashen woofer kowanne tare da daidaitattun sassa na hagu/dama a ƙarƙashin naúrar don samar da cikakken iko akan matakin daidaitawa. Bugu da ƙari, kowane za a iya canza shi daban-daban kuma a lokaci guda kuma a kowane tsari. Kuna iya sauraron lasifika da yawa tare da sub-woofer iri ɗaya, ko kashe sub-woofer gaba ɗaya.
Sauran haɓakawa sun haɗa da ƙarin damar bincikar haɗin gwiwa, wanda yanzu ya haɗa da ƙananan, tsakiyar, manyan maɓallan solo don jin yadda ƙananan jini ke zub da jini a tsakiya, ko faɗin sitiriyo kowane, don tsohonample, da kuma ikon musanya tashoshi hagu da dama.
An faɗaɗa mayar da magana zuwa haɗa aikin switch da mic na waje ban da na ciki.

Shin za ku iya amincewa da sautin da mai kula da ku na yanzu ke bayarwa? Shin yana canza sautin? Ga duk masu kula da Drawmer yana da mahimmanci cewa abin da kuke rikodin shine ainihin abin da kuke ji. An ƙera da'irar mai aiki don samar da siginar mai jiwuwa cikin aminci yayin da take kawar da yawancin matsalolin da kewayar da'ira zata kawo.
Akwai abu ɗaya da ya kamata koyaushe a tabbatar da shi gaba ɗaya - cewa zaku iya dogaro da daidaiton mai sarrafa ku.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 2

  • Ultra low amo da m kewaye zane.
  • Maɓalli na tushen duka Main & Cue na iya aiki a kowace haɗuwa. Abubuwan shigarwa 5 a cikin Jima'i - 1x Digital AES/SPDIF Neutrik XLR/JACK COMBI & 2 daidaitaccen analog Neutrik XLR/JACK COMBI da 1 sitiriyo RCA Analogue akan Rear Panel & 1 3.5mm gaban Panel Aux.
  • 3x Speakers Plus Mono Sub za a iya canza shi daban-daban & lokaci guda ko ba da kwatancen A/B. Kowanne yana da matakan datsa don samar da daidaitaccen tashoshi.
  • Kariyar relay mai kayyadaddun lokaci akan duk abubuwan da ake fitar da lasifikar don hana bangs sama/sasa.
  • Za'a iya saita ƙarar ta hanyar maɓalli na gaba mai canzawa ko Ikon saiti. Kowannensu yana da nau'ikan tukwane na quad na al'ada don kyakkyawan tashoshi daidai da santsi.
  • 2 x Headphone Ampmasu haɓakawa tare da Sarrafa Matsayin Mutum ɗaya & Canjawa tsakanin Manyan Abubuwan Shiga & Abubuwan Mahimmanci don Mawaƙin ya saurari Cakuɗa daban-daban ga Injiniya.
  • Gaban Panel 3.5mm AUX Input & Level Control don haɗa MP3 player, smartphone ko kwamfutar hannu da sauransu.
  • Cue Level Control yana daidaita ƙarar don Masu Sa ido na Mawaƙi.
  • Gina cikin Talkback tare da Sarrafa matakin, Makirifo na ciki ko na waje, Canjawa ta hanyar Desktop ko Footswitch, Mono Output Jack & Hanyar Cikin Gida zuwa Lasifikar kai da Fitowar Cue.
  • Ingantattun wuraren duba gauraya da suka hada da Low, Mid, High Solo; Dim; L/R Mutu; Juya juzu'i da ƙari, taimaka bincika kowane bangare na Mix ɗin ku & Ba da Ikon Ƙarshe.
  • Desktop 'wedge' form factor.
  • Kensington Tsaro Ramin.
  • Karfe chassis mai karko da murfin aluminum goga mai salo

Kwatanta MC2.1 da MC3.1 Features

MC2.1 MC3.1
Ultra low amo da m kewaye zane. Daidaitacce Tukwane Quad akan Babban & Matsayin Matsayin Waya Madaidaici & Daidaitaccen Ƙararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kulawa Mai Aiki - icon DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon1
Abubuwan da aka shigar: Bal. Neutrik XLR/Jack Combi Bal. Neutrik XLR AUX Hagu/Dama Phono AUX 3.5mm jack don MP3 da dai sauransu Digital AES / SPDIF Combi * Abubuwan da aka raba na Babban Tushen Mutum Yana Zaɓan Tushen Cue Na Mutum Ya Zaɓa. DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon2 DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon3
Cikakken Duban Haɗawa:
Hagu & Dama Yanke Mataki Juya Mono Dim Mute Ƙananan, Tsaki, Babban Ƙungiya Solo Hagu - Canja Dama
DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon4 DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon5
Abubuwan da aka fitar:
Hagu/Dama Bal. XLR 0/P Mono/Sub Bal. XLR 0/P Mono/Sub Zaɓan Mai Magana ɗaya ɗaya 0/P Yana Gyara Kariyar Relay Mai Lokaci 0/P tare da Sarrafa matakin
DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon6 DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon13
TalkBack:
Gina Ciki (Cikin Ciki) Sarrafa Matsayin Mutum Sadaukar da TalkBack 0/P Jack Na Cikin Gida. Ƙafafun Ƙafafun Input na waje na waje zuwa Cue 0/P
DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon7 DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon12
Wayoyin kunne:
Hanyar Sarrafa Matsayin Mutum ɗaya daga Babban Tushen Zaɓi Hanya daga Zaɓin Tushen Cue
DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon8 DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon11
Burbushin:
Karfe Karfe & Aluminum Stackable & Rack Mountable Desktop Wedge Siffar
DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon9 DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon10

SHIGA

MC3.1 na tsaye ne na kyauta, naúrar tebur, tare da sarrafawa da jakunan kunne a gaban panel da duk sauran bayanai da abubuwan da ake fitarwa a baya.

Juya MC3.1 zuwa tebur.
Maimakon samun MC3.1 kyauta yana iya ɗaure shi zuwa tebur ta amfani da ramukan da ke riƙe ƙafafun roba zuwa ƙasa. Lura cewa lokacin gyarawa kan tebur ba za a sami damar yin amfani da lasifikan da ke ƙasan naúrar ba don haka yakamata a aiwatar da tsarin daidaitawa kafin a ɗaure MC3.1 a wurin (duba 'Monitor Calibration').

Hana ramuka huɗu a cikin tebur, a diamita 4mm kuma zuwa girman kamar yadda aka nuna a cikin zane. (Lura cewa a cikin zanen MC3.1 shine viewed daga sama).
Tura sukurori huɗu ta gefen tebur ɗin yana murƙushe MC3.1, gami da ƙafar roba, zuwa panel don amintar. Sukullun yakamata su kasance M3 kuma suna da tsayin 14mm tare da kauri na panel.

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 3HAɗin WUTA
Za a ba da naúrar MC3.1 tare da samar da wutar lantarki na yanayin sauyawa na waje wanda ke da ikon ci gaba da 100-240Vac (90-264Vac max) don haka ya kamata a yi aiki a duniya. Muna ba da shawara mai ƙarfi cewa ana amfani da wutar lantarki da aka kawo tare da MC3.1, maimakon ɗaya tare da daidaitattun ƙididdiga. Bugu da kari, idan wutar lantarki ta gaza
saboda kowane dalili muna ba da shawara sosai cewa ku tuntuɓi Drawmer don maye gurbin maimakon gyara sashin da kanku. Rashin yin ɗayan waɗannan na iya lalata MC3.1 na dindindin kuma zai lalata garantin.
Za a samar da wutar lantarki da kebul mai dacewa da wuraren wutar lantarki na cikin gida a cikin ƙasar ku. Don kare lafiyar ku, yana da mahimmanci ku yi amfani da wannan kebul don haɗawa da hanyar sadarwa ta duniya. Kebul bai kamata ya kasance tampda aka gyara ko aka gyara.
Kafin haɗa MC3.1 zuwa wutar lantarki tabbatar da cewa an kashe duk kullin (watau gabaɗaya gaba ɗaya) kuma Maɓallin Level kusa da babban ikon sarrafa ƙara.
an saita zuwa Knob.
Maɓalli kusa da mashigin wutar lantarki na DC a bayan naúrar yana kunna wuta/kashe.
Tabbatar cewa wannan yana cikin matsayin KASHE.
GARGADI
KAR KU SANYA A CIKIN WATA WUTA ALHALI WUTA CANCANCI A BAYAN MC3.1 YANA CIKIN MATSAYI.

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 4TSARO
Don taimakawa kare MC3.1 daga sata na baya yana da Kensington Security Slot (wanda ake kira K-Slot) wanda ke ba da damar dacewa da na'urorin kulle kayan aiki waɗanda zasu iya haɗa MC3.1 ɗin ku zuwa wani abu mara motsi, yana ƙara MC3.1. na kalubale ga masu yuwuwar barayin yin sata.
GWAJIN AIYUKA MAI ɗorawa
Don aiwatar da hanyar Gwajin Kayan Aiki (wanda akafi sani da “PAT”, “PAT Inspection” ko “PAT Testing”) yi amfani da kowane ɗaya daga cikin sukurori da ke riƙe ƙafafu zuwa kasan naúrar. Waɗannan sukurori suna haɗa kai tsaye zuwa chassis kuma suna ba da wurin yin ƙasa.
Idan an buƙata, ana iya cire ƙafar kuma a bincika rami, ko kuma a iya maye gurbin dunƙule don wani abu da ya fi dacewa da aikin, kamar tashar spade tare da zaren M3.

HANYOYIN AUDIO

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 5 DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 6
  • Tsangwama:
    Idan za a yi amfani da naúrar inda ƙila ta fallasa ga manyan matakan tashin hankali kamar samu kusa da talabijin ko watsa rediyo, muna ba da shawarar cewa ana sarrafa naúrar a daidaitaccen tsari. Ya kamata a haɗa allon igiyoyin sigina zuwa haɗin chassis akan mahaɗin XLR sabanin haɗawa zuwa pin1. MC3.1 ya dace da ka'idodin EMC.
  • Madadin ƙasa:
    Idan an fuskanci matsalolin madauki na ƙasa, kar a taɓa cire haɗin haɗin yanar gizon, amma a maimakon haka, gwada cire haɗin siginar a ƙarshen kowane igiyoyin igiyoyin da ke haɗa abubuwan MC3.1 zuwa patchbay. Idan irin waɗannan matakan sun zama dole, ana ba da shawarar daidaita aiki.

JAGORANCIN HADIN KAI

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 7

BAYANIN SARKI

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 8

Mai sarrafa MC3.1

1 ZABI MAI KYAU
Ya ƙunshi sassa biyu: BABBAN (wanda aka sarrafa ta hanyar Babban Ƙarar Ƙarar 6 da kuma zuwa ga Fitar da Lasifikar 12) da/ko Wayoyin kunne, da CUE (wanda aka yi watsi da su).
ta hanyar Cue Level 3 da kuma zuwa Fitar da Cue ) 13 da/ko belun kunne.
Maɓallai biyar suna zaɓar wanne na AUX 2, I/P1, I/P2, I/P3 10 da DIGI 11 aka ji. Ana iya sarrafa kowace ɗaya ɗaya ko ɗaya kuma a kowace haɗuwa.
Lokacin aiki tare lokaci guda ana tattara sigina ɗaya cikin siginar sitiriyo guda ɗaya. Lura cewa MC3.1 baya samar da matakan matakan daidaiku don abubuwan shigarwa da
don haka duk wani matakin da ya dace ya kamata a yi amfani da shi kafin ya kai ga MC3.1.
2 AUX I/P
Shigar da jack ɗin sitiriyo mm 3.5mm yana kan gaban panel don ba da damar sauƙi don haɗa na'urar MP3, wayar hannu ko makamancin na'urar sauti. Kullin sarrafawa yana ba da damar daidaita ƙarar AUX don dacewa da matakin tsarin. Ana kunna shigar/kashe shigarwar AUX ta hanyar maɓalli a cikin Sashe na Zaɓin Source 1.
MATAKIN CUE
Ikon CUE LEVEL yana daidaita matakin siginar tashoshi na sitiriyo na CUE Mix don CUE O/P 13, wanda aka samo akan rukunin baya, kuma baya da tasiri akan kowane fitarwa, kamar belun kunne ko magana.
4 MAGANA
MC3.1 yana da aikin mayar da magana mai sadaukarwa wanda ya haɗa da makarufo da aka gina, tashar makirufo ta waje, sarrafa matakin riba da mai haɗin ƙafafu na waje.
Canjawar mic na waje: Lokacin da mai aiki ya rabu da makirufo na gaba da aka gina shi kuma yana bi da muryar mai aiki ta hanyar makirufo na waje (ba a kawo shi ba), wanda ke cuɗe cikin ɓangaren baya (duba) 14.
Talkback Active Switch: Lokacin da mai aiki ya haɗa ko dai na ciki ko makirufo na waje kuma yana tafiyar da muryar mai aiki ta cikin belun kunne da kuma zuwa magana da baya.
CUE yana fitar da abubuwan da ke bayan naúrar. Maɓallin ba ya kulle don haka dole ne a riƙe shi don yin aiki. Idan an fi so ana iya haɗa mashin ƙafafu a baya wanda ke yin aiki iri ɗaya (duba) 14.
Matsayin Magana. Kullin yana daidaita matakin riba na makirufo mai magana. Ana iya daidaita shi don rama nisan da ma'aikacin ke da shi daga makirufo, yadda muryarsa take da ƙarfi, ko ƙarar kiɗan da aka kunna, da kuma wasu dalilai da yawa.
TalkBack Microphone. Makirifo mai ɗaukar hoto kamar yadda aka haɗa shi cikin MC3.1 kuma yana ƙasa da matakin CUE akan ɓangaren gaba.
Kunna Talkback ta atomatik yana shigar da maɓallin Dim (watau yana rage ƙarar da 20dB) don belun kunne 7 da kuma lasifikar da ke fitar da 12 yana ba da damar mai zane ya ji koyarwar a sarari.
Kazalika da belun kunne ana kuma tura siginar magana zuwa ga fitarwa ta CUE (13) da jack ɗin fitarwa kai tsaye a bayan naúrar 14 don tuntuɓar su bisa ga ra'ayin injiniyoyi.
5 MASU MAGANA
Maɓallai huɗu suna zaɓar wanne daga cikin fitowar lasifika huɗu A, B, C ko SUB (duba) 12.
Ana iya sarrafa kowane maɓalli ɗaya ɗaya ko a lokaci ɗaya kuma a cikin kowane haɗuwa kuma cikakke ne don yin kwatancen A/B tsakanin saitin saka idanu daban-daban. Kamar yadda masu sauyawa ba sa juyawa tsakanin abubuwan fitarwa yayin yin kwatancen A/B duka biyun waɗancan maɓallan ya kamata a danna su a lokaci guda watau kwatanta masu magana A da C, tare da danna A aiki duka biyun A da C suna canzawa don musanya fitarwa zuwa C aiki , sa'an nan kuma sake komawa zuwa saitin da ya gabata - ana iya amfani da wannan hanyar tsakanin duk abubuwan guda huɗu idan an buƙata.
Ana samun ƙarin fa'ida lokacin amfani da ƙaramin bass. Idan sub-bass yana haɗe zuwa fitowar SUB/MONO a bayan MC3.1, abubuwan A da B na iya sadar da mitoci mafi girma kuma suna ba da izinin A/B (ko a wannan yanayin A + Sub/B + Sub) kwatancen tsakanin saitin saka idanu guda biyu ta danna maɓallin A da B a lokaci guda kuma barin SUB koyaushe yana aiki. Bugu da ƙari, ana iya haɗa cikakken kewayon mitar mai duba zuwa C, don haka, tare da C switch mai aiki SUB yakamata a rabu da shi.
Lura cewa kowace fitowar lasifikar tana da matakan daidaita daidaitattun daidaitattun naúrar ta yadda za'a iya samun daidaitaccen matakin daidaitawa - duba sashe na 15 da kuma sashin 'Monitor Calibration'.
6 BABBAN JUZU
Kula da ƙarar ƙarar yana daidaita matakin siginar tashoshi na sitiriyo don duk abubuwan da aka fitar. Ƙaƙwalwar ƙarar yana rinjayar ƙarar masu saka idanu A,B,C da SUB kawai kuma baya da tasiri akan kowane kayan aiki kamar belun kunne ko jackback.
Ikon ƙarar ƙarar saiti na biyu a gefen gaba yana ba da matakin fitarwa mai maimaitawa ga masu saka idanu, ta yadda a latsa maɓallin maɓalli kusa da babban kullin ƙarar injin injiniya zai iya jin gaɗaɗɗen a daidai wannan ƙarar da aka kayyade, lokaci bayan lokaci, ba tare da bata lokaci ba. dole a daidaita sarrafawa sosai. Da zarar an daidaita tsarin (duba babin Calibration na Kulawa) za a iya saita matakin da aka riga aka ƙaddara ta hanyar screwdriver zuwa matsakaicin matakin sauraron, 85dB a yanayin TV, fim da kiɗa, don tsohonample, ko zuwa daidaitaccen matakin sauraron rediyo, ko ma matakin da aka riga aka tsara don wucewar shiru. Matsayin da aka zaɓa yana bisa ga mai aiki.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 9

Duka ƙwanƙolin ƙara da ƙirar da'irar sarrafawa da aka saita sun haɗa da daidaitattun daidaitattun al'ada quad potentiometers, don ingantaccen tashoshi da daidaitawa da santsi, tare da
kewayo daga Kashe (-infinity) zuwa +12dB na riba.
Saboda kewayawa yana aiki yana ba da damar ƙara matakin siginar, maimakon ragewa kawai, yin matsaloli masu dabara a cikin mahaɗin (kamar amo a ƙananan matakan, ko jituwa maras so, ga ex.ample) mafi bayyane da sauƙi don fitar da baƙin ƙarfe, musamman a lokacin waƙoƙin kiɗa waɗanda galibi za su yi shuru.
Kafin kayi cikakken ingantaccen amfani da ikon ƙarar yana da mahimmanci don daidaita tsarin sa ido gaba ɗaya (duba sashin 'Monitor Calibration') - wannan yana ba da damar ingantaccen matakin sarrafa matakin, da ma'aunin hagu/dama cikin kewayon ƙulli. Lura cewa ainihin matakan fitarwa, gami da matsakaicin matakin fitarwa da matsayi na samun haɗin kai (0dB) a kusa da kullin, zai canza dangane da daidaitawar masu saka idanu.

GARGADI:
Ana ba da shawarar cewa ka kunna ikon sarrafa ƙara zuwa ƙananan matakin kafin kashe MC3.1 - wannan don tabbatar da cewa ƙarar ƙarar kwatsam lokacin kunnawa baya lalata lasifikarka ko jinka Bugu da ƙari, kada ku yi amfani da ƙarfi da yawa. a kowane ƙarshen ƙulli ƙarar - girmansa yana nufin ɓata potentiometer yana yiwuwa.
LED POWER yana cikin wannan sashe kuma idan ya kunna yana nuna cewa an kunna naúrar. Don kunna MC3.1 duba sashin shigar da mains.
7 AKE WUTA
MC3.1 yana da abubuwan da aka keɓe guda biyu na lasifikan kai, ta hanyar 1/4 "jacks TRS da ke gefen gaba, kowannensu tare da zaɓin tushen kowane zaɓi da sarrafa matakin - Lura cewa suna da nasu matakin sarrafa matakin kuma babban maɓallin ƙarar saka idanu ba ya shafar su. .
Tushen wayar kai: Za a iya sauya tushen kowane abin shigar da na'urar sauraron sauti tsakanin Babban Tushen da Tushen Cue, yana ba injiniya damar sauraren bambancin bambanci ga mai zane ta amfani da belun kunne, ga tsohon.ample.
Bugu da kari, lura cewa belun kunne ba koyaushe ke shafar masu kunnawa ba kamar yadda na'urar duba ta ke. Gudanarwar Tushen (AUX, I/P1, I/P2, I/P3 da DIGI.) Da Mix Check controls (Phase Rev, Mono, Dim, Band Solo & Swap) suna shafar belun kunne kamar yadda masu magana suke, duk da haka, Mute da L/R Cut switches suna shafar su daban-daban (duba ƙasa).

Gargadi:
Yana da kyau a cire belun kunne kafin kunna ko kashe MC3.1.
Ana kuma ba da shawarar cewa ka juyar da matakin lasifikan kai kafin saka jack ɗin, sannan ka juya shi zuwa matakin sauraron da kake so - waɗannan matakan ba kawai za su hana kunnuwan ku lalacewa ba har ma da direbobin lasifikar.
Har ila yau, lura cewa waɗannan na'urori masu inganci ne kuma an tsara su don ƙwararrun belun kunne, don haka dole ne a kula da lokacin amfani da ƙananan ma'auni, belun kunne masu inganci, kamar belun kunne ko wayoyin iPod da sauransu, saboda lalacewa na iya faruwa.
8 CIGABA DA GASKIYA
Sashen Duba Mix yana bawa injiniyan damar gwada nau'ikan mahaɗa daban-daban ba tare da canza siginar a baya a cikin sarkar ba kuma yana iya yin tasiri ga rikodi, kuma kayan aiki ne cikakke kuma mai dacewa. Maɓallan suna da amfani musamman idan aka yi amfani da su tare da juna.
Bugu da ƙari, ga jujjuyawar duba mahaɗar da aka samo akan MC2.1 MC3.1 kuma ya haɗa da Band Solo da L/R Swap switches.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 10

Band Solo: Sauye-sauye guda uku suna ba injiniyoyi damar sauƙaƙe ƙananan ƙananan mitoci, tsakiya da manyan mitoci na haɗin sitiriyo. Wannan yana taimakawa wajen nuna matsalolin da ke faruwa a mitoci musamman ko don bincika kayan aikin siginar da ba'a so waɗanda za su iya zub da jini a kowace ƙungiya, misaliample.
Ana iya amfani da kowane canji tare da juna kuma a kowane tsari. Koyaya, ba a ba da shawarar cewa duk maɓallan Band Solo guda uku suna aiki a lokaci ɗaya saboda wannan zai haifar da siginar a mitoci masu wucewa. A saboda wannan dalili an tsara MC3.1 ta yadda ba tare da maɓalli na Band Solo da ke aiki gabaɗaya da'irar Band Solo gaba ɗaya ba ta wuce ta.
Juya Mataki: Yana juyar da siginar siginar akan Tashar Hagu kuma ana amfani dashi da farko don fayyace duk wata matsala ta zamani da ka iya faruwa a cikin gaurayawa/ rikodi kamar sokewar lokaci, ko siginar sitiriyo mara daidaituwa. Yayin da ake jujjuya duk wani al'amurra na zamani za su ƙara bayyana da sauƙin ganewa.
Canja Hagu/Dama: Yana musanya tashoshi Hagu da Dama na siginar sitiriyo. Yana da amfani musamman lokacin duba canje-canje a cikin ma'aunin sitiriyo na mahaɗin. A ƙarƙashin taken Yanke an haɗa maɓalli uku - Yanke Hagu, Bebe da Yanke Dama.
Yanke Hagu: Yana kashe siginar tashar Hagu yana barin siginar dama kawai a ji, Yanke Dama: Yana kashe siginar tashar dama yana barin siginar hagu kawai a ji, Sabe: Yanke tashoshi biyu (musamman masu amfani a cikin gaggawa). Idan Yanke Hagu da Yanke Dama duk suna aiki iri ɗaya ne da na bebe yana aiki.
Lura cewa Yanke/Bee baya shafar belun kunne (duba 7) kamar yadda yake da lasifikar (duba 12). Tare da Mute switch yana aiki har yanzu belun kunne za su wuce sauti kamar dai yadda aka kashe, ba a shafa su ba. Wannan yana ba wa wani damar gyara sauti ta amfani da belun kunne yayin da ake tattaunawa a cikin dakin sarrafawa, misaliample.

Hakanan, lura cewa, lokacin kunna Hagu ko Dama yayin amfani da belun kunne ba a kunna siginar 100% ɗaya ko ɗaya ba - watau cibiyar siginar tana motsawa zuwa gefe amma ba a cire gaba ɗaya daga kishiyar kunnen lasifikar - wannan shine. Ta yadda Yanke Hagu/Dama ya zama ɗan ƙarar dabi'a, bayan haka, idan sauraron lasifika tare da lasifikar hagu kawai yana aiki da siginar da kyau ya isa kunnen dama bayan 'yan millisecons.
Mono: Tare da mai kunnawa duka siginonin sitiriyo na Hagu da Dama ana haɗa su cikin sigina guda ɗaya.
Ya zama dole lokacin gwada sautin don ba kawai sauraron siginar a cikin sitiriyo ba har ma a cikin mono. Yana taimakawa wajen zayyana matsalolin haɗin gwiwa, amma kuma lokacin gwaji don amfani akan aikace-aikacen da ba daidai ba kamar na watsa shirye-shirye ko wayar hannu.
Dim: Tare da sauyawa mai aiki, matakin fitarwa yana raguwa da 20dB's. Yana ba ku damar rage ƙarar ba tare da daidaita kowane saitunan ba.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 11

9 WUTA
Za a ba da MC3.1 tare da samar da wutar lantarki na yanayin sauyawa na waje wanda ke da ikon ci gaba da 100-240Vac (90-264Vac max) don haka yakamata yayi aiki a duniya, amma ana ba da shi tare da kebul ɗin da ya dace da kantunan wutar lantarki a ƙasar ku. Muna ba da shawara mai ƙarfi cewa ana amfani da wutar lantarki da aka kawo tare da MC3.1, maimakon ɗaya tare da daidaitattun ƙididdiga. Maɓallin maɓallin turawa yana kunna/kashe MC3.1. (duba Haɗin Wuta).
Lura cewa an shigar da da'irar kariyar relay na lokaci a cikin MC3.1 don hana bangs da sauran kayan tarihi masu illa daga faruwa yayin sama da wuta.

GARGADI
KAR KU SANYA A CIKIN WATA WUTA ALHALI WUTA CANCANCI A BAYAN MC3.1 YANA CIKIN MATSAYI.

ANALOGUE 10 NA GABATARWA
MC3.1 yana da abubuwan shigar analog guda huɗu waɗanda suka haɗa da I/P1 & I/P2 - duka daidaitattun Neutrik XLR/jack combi (haɗa 3 pole XLR receptacle da ¼” jack waya a cikin XLR guda ɗaya.
gidaje), I/P3 – sitiriyo RCA's, da kuma AUX. – Jakin sitiriyo na 3.5mm da aka samu a gaban panel (duba 2 & 'Haɗin Audio').
11 DIGITAL
Baya ga abubuwan shigar analog guda huɗu MC3.1 yana da haɗin AES & SPDIF Digital shigarwar (duk ma'aunin AES har zuwa 192kHz) ta hanyar haɗin Neutrik XLR (AES)/jack(SPDIF).
An ƙirƙira AES don amfani da daidaitaccen kebul na microphone daidai 100 ohm tare da matsakaicin matsakaicin tsayin 20m. Samun gajerun igiyoyi da yawa haɗe tare bai dace ba saboda kowane mai haɗawa na iya haifar da tunanin sigina mara kyau.
SPDIF yana ta hanyar kebul na ohm 75 tare da jack 1/4, inda bayanai suka dace da tsarin SonyJ PhillipsJ Digital InterFace. Saboda wannan mai haɗin haɗin yana ba da ƙare mara daidaituwa kawai, iyakar shawarar da aka ba da shawarar ga wannan na USB shine mita 3, har ma da kebul mai inganci sosai. ('Audio Connections')
Ana kunna kowace shigarwa ta Maɓallin Maɓalli (duba 1)
12 KYAUTATA
Madaidaitan sitiriyo guda uku abubuwan fitar da lasifikar - A, B da C, tare da keɓantaccen mai magana guda ɗaya / fitarwa na sub-woofer - SUB/MONO - ana samun su a bayan naúrar, duk a cikin nau'in Neutrik 3 pin XLR's. Kowane ɗayan waɗannan abubuwan da aka fitar yana da na'ura mai datsa Hagu/Dama/Mono guda ɗaya a gefen ɓangaren naúrar don ba da damar daidaita matakin saka idanu cikin sauƙi da daidaitaccen ɗaki a ko'ina (duba 'Monitor Calibration').
Kowane fitarwa yana kunna ta masu sauyawa masu magana (duba 5) - kuma ana iya kunna shi daban-daban ko lokaci guda kuma a cikin kowane tsari.
13 CUE O/P
Ana aika haɗin CUE yawanci zuwa wayar kai amplifier don samar wa mai zane da sauti yayin yin rikodi. Fitowar CUE na MC3.1 na sadaukarwa yana kan baya, wanda ya ƙunshi jacks guda biyu L/R 1/4. An samo haɗe-haɗe daga Zaɓin Cue Source (3) kuma ana sarrafa ƙarar ta Matsayin Cue (1). Lokacin da mayar da magana ke aiki ana gauraye shi cikin fitowar CUE.
14 MAGANA
Za'a iya samun FITAR DA MAGANAR, FOOTSWITCH na WAJE da masu haɗin MICROPHONE na WAJE a kan bangon baya, a cikin sigar ¼” jacks.
MICROPHONE NA WAJE: Ana iya haɗa makirufo na waje don samar da wuri mafi dacewa don mayar da magana. Yana da ampinganta ta inbuilt preamp kewayawa tare da matakin ƙarar da aka sarrafa ta hanyar ƙwanƙolin ƙarar Talkback (4), duk da haka, ba a samar da ikon fatalwa don haka ya kamata a yi amfani da makirufo mai ƙarfi. Don aiki saitin EXT MIC sauyawa (4) zuwa aiki - wannan zai ketare mic3.1 na kan jirgin.
FOOTSWITCH NA WAJE: Ana iya haɗa ƙafar ƙafar waje ko na hannu don ba da damar yin aiki mai sauƙin yin magana. Wannan yana aiki a layi daya da maɓalli na gaba (4) don haka lokacin da ko ɗaya ke aiki mai magana zai yi aiki.
FITAR DA MAGANA: Za'a iya samun jack ɗin fitarwa na ¼ ″ mono talkback a baya, ta yadda, kamar yadda ake sarrafa ta ta belun kunne, ana iya tura siginar magana zuwa wasu na'urori bisa ga ra'ayin injiniyoyi. Yawancin lokaci ana iya liƙa wannan a cikin masu magana da masu sa ido na ɗaki don dacewa yayin yin rikodin guntun sauti inda masu yin wasan ƙila ba za su so ko buƙatar sanya belun kunne ba.
Hakanan za'a iya amfani da ita azaman ƙararrakin tashoshi akan tebur mai haɗawa don liƙawa cikin lasifikan kai da yawa amplifier tare da haɗin sitiriyo, ga misaliample. Har ila yau, jack ɗin yana ba da damar zazzagewa zuwa wani tashoshi daban na DAW, ko wani wurin yin rikodi, don ba da izinin ƙara yawan bayanan bayanai zuwa rikodi.
Don haɗa da mono talkback zuwa Dual Mono jack yi amfani da kebul na igiyoyi masu zuwa:

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 12

15 SPEAKER CALIBRATION KULAWA
A ƙasan MC3.1 akwai sarrafawar jujjuyawar guda bakwai waɗanda ke ba da damar daidaita matakin matakin lasifikar ku na tsarin ku. Kowace fitowar lasifikar tana da iko, gami da mono/sub. Don canza matakin lasifikar yi amfani da ƙaramin sukudireba don juyawa - a kirgawa agogon hannu yana jujjuya matakin lasifikar ƙasa, kuma a kusa da agogo sama.
Don tsarin daidaitawa duba sashin "Monitor Calibration" na wannan jagorar. Da zarar an daidaita tsarin bai kamata a taɓa waɗannan kayan gyara ba.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 13

KALLON CALIBRATION
Ko kuna shigar da lasifika ɗaya, biyu ko uku yana da mahimmanci cewa tsarin ku ya daidaita, ba wai kawai don tsakiyar hoton sitiriyo ba kuma don tabbatar da cewa duk matakan lasifika iri ɗaya ne, amma kuma don tabbatar da cewa kuna haɗa kiɗan ku a ciki. daidaitattun matakan sauraron masana'antu. MC3.1 na iya daidaita lasifikar kowane tsarin kamar yadda yake da matakan datsa juzu'i na kowane lasifika da aka haɗe (wanda aka samo a ƙasan samfurin).

Hanyar da ta biyo baya ba shine kadai hanyar da za a iya daidaita tsarin ku ba, kuma saurin kallon intanet zai sami wasu da yawa, amma yana da kyau farawa.
Kafin fara aikin akwai abubuwa biyu waɗanda za ku buƙaci:
Matsayin Matsi na Sauti (SPL) Mita:
Abin takaici, yana da wuya a iya auna matakin sauti daga kowane mai magana da kunnuwa kadai. Kyakkyawan kayan aiki wanda ke yin ingantaccen aiki shine Mitar Matsayin Sauti.
Mita SPL sun zo cikin nau'i biyu: tare da mitar analog ko tare da nuni na dijital, ko dai yana aiki da kyau, kawai zaɓi nau'in da kuka fi so. Kuna iya siyan mitar SPL daga mafi yawan shagunan lantarki, ko bincika intanet a cikin shaguna irin su Amazon, tare da farashi daga £25 zuwa £800. Rediyo Shack shine tushe mai kyau don ƙimar SPL mita a cikin Amurka, kodayake don samun sakamako mafi kyau, kuna iya la'akari da mitar SPL mafi tsada, kamar Galaxy, Layin Zinare, Nady, da sauransu.
Madaidaicin mita ya kamata ya kasance yana da ma'aunin masana'antu "C-nauyin" kwana, saiti a hankali. Koma zuwa littafin mitar ku don koyon yadda ake zaɓar waɗannan saitunan.
Idan komai ya gaza akwai aikace-aikacen iphone/Android waɗanda ke da'awar su zama mita SPL - alhali kuwa waɗannan babu inda suke kusa da ingancin mitar sadaukarwa sun fi komai.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 14

Gwaji files:
Za a iya samar da sautunan gwaji ta hanyar DAW ɗinku (kamar filogin Generator na Siginar a cikin Kayan aikin Pro), amma kuma kuna iya zazzage gwaji/ daidaitawa. files daga intanet idan kun yi bincike a kusa da: wav fileAn fi son s zuwa mp3's saboda matsawa/iyakantaccen kewayon mp3's. Hakanan zaka iya siyan CD/DVDs masu inganci daga shaguna daban-daban.

Sautunan da ake buƙata don wannan tsarin daidaitawa sune:

  1. 40Hz zuwa 80Hz bandwidth iyakacin hayaniyar ruwan hoda file rubuta a -20dBFS.
  2. 500Hz zuwa 2500Hz bandwidth iyakacin hayaniyar ruwan hoda file rubuta a -20dBFS.
  3. Cikakken-bandwidth ruwan hoda-amo file rubuta a -20dBFS.

Riƙe SPL - Saita mita zuwa C mai nauyi kuma akan sikeli a hankali. Fara da zama a matsayinka na yau da kullun, ka riƙe mitar SPL a tsayin hannu kuma a matakin ƙirji tare da makirufo na mita yana fuskantar wajen na'urar don a daidaita shi. Rike wannan matsayi a cikin tsarin daidaitawa - wannan zai iya zama sauƙi idan an daidaita shi ta hanyar a
tsaya da bracket, kuma matsawa kawai don nunawa ga mai magana da ya dace.
Hanyar da ta biyo baya tana saita matakin matsa lamba zuwa 85dB - daidaitaccen matakin sauraron fim, tv da kiɗa, duk da haka, saboda canjin sautin da girman ɗakin, wannan na iya canzawa, da gaske, ƙaramin ɗakin ku shine, rage matakin sauraron ku ya zama, ƙasa zuwa kusan 76dB. Teburin da ke gaba ya kamata ya ba da ra'ayi game da matakin matsa lamba don amfani da mahallin ku.

Girman Daki

Ƙafafun Cubic Siginan Mita Karatun SPL
> 20,000 > 566 85dB ku
10,000 zu19,999 283 zu565 82dB ku
5,000 zu9,999 142 zu282 80dB ku
1,500 zu4,999 42 zu141 78dB ku
<1,499 <41 76dB ku

Sauraro a matakan da suka dace don takamaiman yanayin ku zai taimaka kiyaye mutuncin mahaɗin ku yayin da suke motsawa daga wannan tsarin zuwa wani, a cikin ɗakuna masu girma dabam.

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 15

Tsarin:

  1. Fara da kashe tsarin sa ido da tabbatar da cewa an haɗa duk abubuwan shigar da lasifika daidai.
  2. Saita duk DAW/System controls zuwa 0dB / haɗin kai riba - wannan ya kamata a bar shi a wannan saitin daga yanzu. Cire duk eq da kuzari daga hanyar sigina.
  3. Idan kuna da lasifika masu aiki tare da matakin sarrafa matakinsu, ko masu magana mai amplifier, saita duk waɗannan zuwa iyakar, don kada su rage siginar.
  4. A ƙasan MC3.1 za ku sami trims calibration na lasifikar - ta amfani da screwdriver da farko saita duk su zuwa cikakkiyar matsayinsu ta juyawa kowannensu gaba ɗaya gaba da agogo. (Duba hoto, shafi na gaba).
  5. Tare da Maɓallin Ƙaƙwalwar Jagora ya saita 'Knob' ( 6) saita babban ƙarar a gaban MC3.1 zuwa 12 0'clock kuma bar shi a can a duk hanyar daidaitawa - wannan zai zama matsayi wanda ke samar da matakin sauraron 85dB. daga yanzu.
  6. Kunna tsarin kuma kunna 500 Hz - 2.5 kHz bandwidth-iyakance hayaniyar ruwan hoda a -20 dBFS. Zaɓi Tushen da ake buƙata a gaban MC3.1 - I/P1, I/P2, I/P3, AUX ko DIGI. Bai kamata ku ji shi ba, tukuna.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 16
  7. Kunna Kakakin A ta hanyar samun lasifikar A kawai yana aiki a sashin lasifikan da ke gaban panel.
  8. Domin jin kawai lasifikar Hagu A cire lasifikar dama ta kunna maɓallin Yanke Dama.
  9. A gefen ƙasa na MC3.1 juya Hagu A datsa agogo.
    Yanzu za ku fara jin siginar, amma don wannan lasifikar kawai. Juyawa har sai mitar SPL ta karanta 85dB.
  10. Domin jin kawai Maɓallin lasifika na Dama a Cut Cut kuma kashe Dama Yanke.
  11. A gefen ƙasa na MC3.1 juya Dama A datsa agogon agogo har sai mitar SPL ta karanta matakin da ake so.
  12. Don daidaita kowane lasifika maimaita matakai 7 zuwa 11 - maye gurbin lasifikar akan mataki na 7 don kowane saiti - A,B ko C.
  13. Don daidaita juzu'in - kunna siginar 40-80Hz, amma wannan lokacin suna da kawai SUB canza aiki - Hagu da Yanke Dama baya buƙatar aiki saboda yawan siginar yana iyakance ga ƙaramin yanki kawai.
  14. A ƙarƙashin MC3.1 ƙara Mono trim yana ƙara ƙarar ƙarar har sai an kai ga karatun mitar SPL da ake so.
  15. Maimaita matakai na 7 zuwa 12 yayin kunna cikakken hayaniyar ruwan hoda da kuma daidaitawa don dacewa. Karatun yakamata ya kasance kusa sosai kuma yana buƙatar daidaitawa mai kyau kawai.
  16. Yanzu an daidaita tsarin lokaci don saita PRESET volumecontrol. Saita Maɓallin Ƙarar Jagora zuwa 'PRESET' ( 6) kuma tare da saitin lasifika guda ɗaya da ke aiki a cikin lasifikar Zaɓan maɓalli (5) daidaita matakan da aka saita a gaban MC3.1 ta amfani da screwdriver har sai na'urar SPL ta karanta sauraron da kuke so. matakin.DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 17
  17. An gama ka kuma an kammala aikin daidaitawa.
    Ikon ƙara zai sami ƴan dB na ɗakin kai don haka dole ne a kula da ji da tsarin lokacin da ƙara ƙarar ya wuce matsayi na karfe 12.
    Kamar yadda yake tare da duk abubuwan da aka daidaita, yana da kyau a kai a kai bincika daidaitawar masu saka idanu don tabbatar da cewa babu abin da ya canza.

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 18

Haɗa Dubawa Tips
Saboda versatility na MC3.1, kuma yana da cikakken tsararru na sarrafawa, ana iya samun wasu dabaru masu amfani sosai don bincika haɗin gwiwar ku cikin sauƙi, waɗanda zasu iya taimakawa haɓaka haɓakar
ma'auni tsakanin cakude, nuna nisa na sitiriyo, lokaci da matsaloli na mono, da kuma taimako lokacin monogising.
Wadannan su ne ƴan shawarwari masu amfani don taimakawa kawar da matsaloli da kuma samar da daidaito a cikin mahaɗin:
Ba surutu da yawa ba
Ka ba kunnuwanka hutu. Kada ku sami ƙarar da ƙarfi sosai - saka idanu akai-akai a kowane abu sama da 90dB zai sa kunnuwanku kawai su gaji, ma'ana ba za ku ji da gaske ba.
matsalolin da za su iya faruwa, kuma suna ba ku ma'anar ƙarya cewa haɗuwa tana da kyau da ƙarfi. Hakanan, ci gaba da sauraron kowane abu sama da 100dB zai yiwu yana da a
tasiri na dogon lokaci akan jin ku.
Shhhh…
Kasance cikin al'ada na sauraron mahaɗin ku a ƙananan matakan sau da yawa. Ka tuna cewa ba duk wanda ke sauraron waƙar ka ke da fashewar waƙar ba. Kazalika bada naka
kunnuwa hutu, zai haɓaka matsaloli a cikin haɗuwa - Shin abubuwa masu mahimmanci suna da ma'auni mai kyau, ko wasu kayan aiki sun fi shahara fiye da yadda ya kamata? Idan wani abu
yayi shuru sosai ko ƙara daidaita ƙarar sa ko amfani da EQ don gyara shi. Idan haɗin yayi sauti mai kyau a ƙananan matakan yana yiwuwa ya yi lokacin da ƙarfi.
Yi la'akari da cewa akan MC3.1 yana da kyau a rage matakin ƙarar ta amfani da maɓallin DIM sannan ku kunna ƙarar, maimakon kawai kunna ƙarar, kamar yadda kuke kiyayewa.
mafi girman iko akan ƙarar haka kuma mafi kyawun daidaita tashar hagu/dama.
Ƙara Ƙarar Ƙirar Shafukan Natsuwa.
Saboda MC3.1 circuitry yana aiki yana ba da damar ƙara matakin siginar, maimakon kawai attenuated, yin matsalolin da ba daidai ba a cikin haɗuwa, irin su amo a ƙananan matakan, ko haɗin kai maras so, mafi bayyane da sauƙi don fitar da ƙarfe, musamman ma. a lokacin sassan da yawanci za su yi shiru.
Ji, can kuma ko'ina……
Saurari mahaɗin ku akan tsarin da yawa gwargwadon yiwuwa. Abubuwan da ake fitarwa guda uku suna ba da damar ƙara saitin gwaji mara daidaitaccen tsari watau ana iya tilasta tsarin yin koyi da tsarin haifuwa mara kyau na cikin gida da lasifikan mota ko rediyo mai ɗaukuwa, ta hanyar haɗa lasifikan bandwidth masu iyaka don fitarwa C. A irin wannan yanayi za ka iya gano cewa kayan aiki ya faɗo daga haɗaɗɗen, ko kuma wani ya yi fice sosai, kuma ana buƙatar daidaitawa ga mahaɗin. Don kyakkyawan sakamako a daidaita masu magana don dacewa da matakin fitarwa na sauran tsarin.
Yanke shi…
Yin amfani da maɓallin yanke hagu da dama zai haskaka ma'auni na sitiriyo na kowane tashoshi.
A cikin stereo mix ɗin yayi kyau, duk da haka, yana iya yiwuwa ana so a kunna kayan aiki zuwa hagu don kada ya faru ko kaɗan a tashar dama, ta hanyar yanke hagu kuma kawai jin tashar dama za ku ji ko kayan aikin yana zubar da jini, kuma ana iya yin gyare-gyaren kwanon rufi.
Juya Mataki
Yi amfani da jujjuyawar lokaci. Idan sautin bai rage mayar da hankali ba lokacin da aka jujjuya polarity to akwai wani abu ba daidai ba a wani wuri. Ba wai kawai mai sauyawa zai taimaka ya tabbatar da cewa an haɗa masu magana da saka idanu a cikin madaidaicin polarity ba, jujjuyawar lokaci akan wani kayan aiki na iya wasu lokuta inganta yadda kayan aikin ke hulɗa tare da sauran haɗin ta hanyar cire sokewar lokaci.
Monogising
Bincika mahaɗin ku a cikin mono - sau da yawa! Kawai saboda cakuda yana da kyau a cikin sitiriyo ba yana nufin zai yi kyau ba idan aka haɗa tashoshi na hagu da dama. Me ya sa ya kamata ku damu idan haɗin ku yayi kyau a cikin mono? Da kyau, yawancin wuraren kiɗan raye-raye da tsarin sauti na kulob ɗin raye-raye sune mono - gudanar da PA ko tsarin sauti a cikin mono al'ada ce ta gama gari.
don tabbatar da cewa kiɗan yana da kyau a ko'ina cikin ɗakin saboda yana kawar da 'kyautar wuri' da al'amurran da suka shafi lokaci mai rikitarwa na sitiriyo. A yawancin lokuta za a sanya ƙananan mitoci ta hanyar tsallake-tsallake kuma a taƙaice su zuwa mono kafin a aika zuwa sub, kamar a tsarin gidan wasan kwaikwayo, don tsohon.ample. Monogising yana kuma zama dole lokacin gwada sautin don amfani akan aikace-aikacen da ba daidai ba kamar na watsa shirye-shirye ko wayar hannu.
Bugu da ƙari, monogising zai haskaka matsalolin lokaci. A wasu lokuta, lokacin da kuka kunna Mono switch za ku iya jin tace comb-tace, wanda zai canza sautin mahaɗin ku kuma ya haifar da kololuwa da tsoma baki cikin amsawar sa. Lokacin da aka haɗa haɗin sitiriyo zuwa mono duk abubuwan da ba su da lokaci za su faɗo a matakin ko ƙila ma su ɓace
gaba daya. Wannan na iya zama saboda abubuwan da aka fitar na hagu da na dama ba su da wayau daga lokaci amma yana iya kasancewa saboda soke lokaci.
Menene ke haifar da sokewar lokaci?
Yawancin tasirin sitiriyo da dabaru, kamar ƙungiyar mawaƙa;
Akwatin kai tsaye na lokaci ɗaya da rikodin mic - Idan kun taɓa yin rikodin guitar lokaci guda ta akwatin kai tsaye da makirufo, ƙila kun lura da matsalolin daidaita lokacin da wannan ke haifarwa. Irin wannan yanayin sau da yawa ana iya daidaita shi ta hanyar sanya mic a hankali, ko daidaita yanayin motsi a cikin DAW;
Duk wani yanayi inda aka yi amfani da fiye da waccan makirufo ɗaya don yin rikodin tushe - akan ɗigon drumkit mai miktoci biyu na iya ɗaukar sigina iri ɗaya kuma su soke juna. Yana iya zama kamar ba zai yiwu ba amma hanya ɗaya mai amfani ita ce daidaita yadda ake kunna ganguna yayin da ke cikin mono - ba zato ba tsammani duk sokewar ganguna za su inganta, kuma suyi sauti mafi kyau idan aka koma sitiriyo.
Sauraron a cikin mono kuma yana ba da haske game da matsaloli tare da faɗin sitiriyo da ma'auni na haɗin kuma ya fi bayyana lokacin da kuke amfani da fasahohi da kayan aiki da yawa na faɗaɗa sitiriyo ko haɓaka nisa. Canja mono a ciki da waje da sauri na iya bayyana cewa tsakiyar mahaɗin yana jujjuya zuwa hagu ko dama, wani abu da ba a lura da shi ba.
idan kawai aiki a cikin sitiriyo.
Gaskiya Mono
Kamar yadda siginar mono zai samo asali daga tushe guda ɗaya zai zama kuskure kawai kunna maɓallin mono - saboda duka masu magana da hagu da dama suna aiki. Lokacin da kake sauraron siginar mono akan lasifika biyu, za ka ji hoton ƙarya ko 'fatalwa' wanda aka samo shi a tsaka-tsaki tsakanin masu magana, amma saboda duka lasifikan suna ba da gudummawa ga sautin, matakin bass ɗin yana da alama ya wuce gona da iri. Don da gaske jin siginar guda ɗaya ta hanyar lasifika ɗaya (yadda kowa zai ji ta) canjin mono ya kamata ya kasance mai aiki amma kuma ko dai Hagu Cut ko Yanke Dama shima yakamata a kunna (ya danganta da fifiko/wuri) don samun siginar daga guda ɗaya. wuri.
Saurari 'Bambancin Stereo' ko siginar gefe
Kayan aiki mai fa'ida sosai na MC3.1 shine ikon sauraron 'banbancin sitiriyo' ko siginar gefe, cikin sauri da sauƙi. Siginar gefen shine bambanci tsakanin tashoshi biyu, kuma yana bayyana waɗannan abubuwan da ke taimakawa ga fadin sitiriyo.
Jin bambance-bambancen sitiriyo yana da sauƙi ta amfani da MC3.1: tare da siginar sitiriyo kunnawa, kunna Phase Reverse sauya, sannan tara tashoshi hagu da dama ta amfani da Mono sauya (a wasu kalmomi Hagu-Dama). Yana da sauki haka.
Samun damar duba siginar 'gefen' yana da amfani musamman don tantance inganci da adadin kowane yanayi ko sake maimaitawa a cikin mahaɗin sitiriyo. Hakanan kayan aiki ne mai kima
idan rikodin sitiriyo yana da bambance-bambancen lokaci tsakanin tashoshi (kamar kuskuren azimuth akan na'urar tef ya haifar da shi), ko don daidaita tashoshi biyu na tebur don amfani tare da nau'ikan mic na sitiriyo XY. A cikin duka biyun, sauraron zurfin sokewa mara kyau, yayin da siginar biyu ke soke juna, hanya ce mai sauri da daidaitaccen matakan daidaitawa a cikin kowane tashoshi, wanda shine tushen daidaitaccen daidaitawa.
Tafiya Solo
Yayin yin aiki akan haɗaɗɗiyar za ku iya amfani da su don jin duka audio ɗin gaba ɗaya cewa yana da wahala a tantance kowane matsala a cikin wasu jeri na mitar, ta amfani da ƙananan, tsakiya da manyan maɓallan solo na iya taimakawa da gaske. Matsala ta gama gari tsakanin cakuduwar da yawa ita ce ana samun ci gaba da yawa a cikin kowane kewayon mitar da ke haifar da gauraya mara daidaituwa. Watakila bass yana rinjayar sautin, ko kuma akwai hayaniya maras so a wani wuri wanda ba za ku iya sanya yatsan ku ba. Yin amfani da maɓallan solo na MC3.1 zaka iya cire bass cikin sauƙi don jin abin da ke faruwa a tsakiya da tsayi, ko kuma jin yadda tsakiyar kewayon ke aiki, don tsohonample, kuma gyara haɗin don gyara ma'auni.
Matsalar gama gari lokacin amfani da manyan matakan matsawa a cikin mahaɗin yana yin famfo, wannan na iya zama abin kyawawa sosai a yanayin kiɗan rawa, amma ba wani wuri ba. Idan yawancin makamashin da ke cikin mahaɗin yana cikin bass, duk lokacin da ganga ya buge shi zai haifar da kwampreso, don haka rage yawan ƙarar, amma ba kawai na bass ba, amma a fadin dukan haɗuwa, haifar da tasiri mai tasiri. Keɓance tsaka-tsaki da babba yana ba da sauƙin jin girman famfo da gyara shi idan ana so.
Ku san Hagunku daga Damanku
Yana da amfani ka shiga al'ada ta amfani da maɓallin Canja Hagu / Dama kowane lokaci da kuma lokacin aiki akan haɗin sitiriyo. Mun saba da jin gauraya yayin da yake tasowa wanda yana da sauƙin samun rashin daidaituwa na sitiriyo. Idan lokacin danna maɓallin musanya hoton sitiriyo yana mirgine a kusa da cibiyar, kuma kun lura cewa ya fi fice a cikin wani kunni to hoton sitiriyo zai yiyuwa ba ya daidaita. Idan ba a san cewa ya canza ba to yakamata a daidaita mahaɗin sitiriyo.
Maɓallin Swap ɗin kuma yana ba da haske game da matsaloli tare da tsarin sa ido kamar yanki na sautin da aka murɗa a tsakiya amma a zahiri yana sauti a tsakiya. Idan ta danna maɓallin hoton sitiriyo ya kasance iri ɗaya to yana nuna ɗayan lasifikar ya fi sauran surutu kuma yakamata a sake daidaita tsarin. Idan sauti iri ɗaya ya yi kama a kusa da cibiyar to yana nuna cewa laifin yana cikin mahaɗin kanta.
Active vs. M da'irori
Akwai babbar muhawara game da wanne ya fi kyau - da'irar sarrafawa mai ƙarfi ko mai aiki. Ka'idar ita ce masu kula da masu saka idanu dole ne su kasance mafi kyau, tun da ba su ƙara tafsiri ko wasu abubuwan da ke cikin hanyar siginar ba, tare da hayaniya da murdiya da za su iya kawowa, duk da haka suna da mummunar lalacewa.tages a kan aiki da'irori. Mafi mahimmanci shi ne ƙarancin fitarwa na kayan aikin da aka haɗa da kuma shigar da wutar lantarki amp ko mai magana mai aiki zai shafi ayyukan mai sarrafawa - kowane yana buƙatar buffer don zama abin dogaro da daidaito, in ba haka ba matsalolin daidaita matakin zasu zama makawa. Tunda har ma mafi kyawun igiyoyi suna da ƙarfin aiki, yana da matuƙar mahimmanci a kiyaye tsayin kebul zuwa mafi ƙanƙanta (watau ƙasa da mitoci biyu) don guje wa lalata sigina musamman a sigina masu girma. Dogayen igiyoyi za su yi aiki kamar matattara mai sauƙi mai sauƙi.
Bugu da ƙari, yana da matuƙar wahala a sami siginar mono daga da'ira mara kyau ba tare da shafar sauti ba don haka kowane irin amintaccen binciken cakuɗe yana zama kusa da ba zai yiwu ba.
Zane-zane masu aiki suna sa ya zama mafi sauƙi kuma mafi aminci don ba da garantin babban matakin aiki yayin da aka keɓance siginar da sauyawa da sauri, haka kuma yana ba da cikakken iko akan murdiya, magana, amsa mitar, da aminci na wucin gadi. Haka kuma, tsawon na USB na dubun mita bai kamata ya zama matsala ba.
Bugu da ƙari, yana ba da damar gabatar da abubuwan duba cakuɗe waɗanda ba za a rasa ba. Abin takaicitage tare da masu saka idanu masu aiki shine cewa na'urorin lantarki suna da yuwuwar gabatar da hayaniya da hargitsi. Zayyana tsarin kula da kulawa mai tsabta yana da nisa daga sauƙi, duk da haka, ta yin amfani da kawai mafi kyawun abubuwan da aka gyara da kuma zane-zane mai wayo, tare da Drawmer MC3.1 mun shawo kan duk waɗannan matsalolin kuma mun gudanar da haɗakar mafi kyawun duka biyu - yayin da muke riƙe da gaskiya. da kuma mayar da martani da cewa m kewaye zai zo tare da advantages na mai aiki daya.

MC3.1 BAYANI BAYANI

IDAN LAIFI YA KAWO
Don sabis na garanti da fatan za a kira DrawmerElectronics Ltd. ko wurin sabis na izini mafi kusa, ba da cikakkun bayanai na wahala.
Ana iya samun jerin manyan dillalai akan Drawmer webshafuka. Bayan samun wannan bayanin, sabis ko umarnin jigilar kaya za a tura zuwa gare ku.
Kada a dawo da kayan aiki ƙarƙashin garanti ba tare da izini na farko daga Drawmer ko wakilinsu mai izini ba.
Don iƙirarin sabis a ƙarƙashin yarjejeniyar garanti za a ba da lambar sabis na Komawa izini (RA).
Rubuta wannan lambar RA a cikin manyan haruffa a matsayi na musamman akan akwatin jigilar kaya. A haɗe sunan ku, adireshin, lambar tarho, kwafin ainihin daftarin tallace-tallace da cikakken bayanin matsalar.
Maido da izini yakamata a biya shi kafin lokaci kuma dole ne a sanya shi inshora.
Duk samfuran Drawmer an tattara su a cikin kwantena na musamman don kariya. Idan za a mayar da naúrar, dole ne a yi amfani da kwandon na asali. Idan babu wannan kwantena, to yakamata a haɗa kayan aikin a cikin wani ƙaƙƙarfan abu mai ƙarfi, wanda zai iya jure yadda ake tafiyar da shi.

TUNTUBAR DRAWAMER
Za mu yi farin cikin amsa duk tambayoyin aikace-aikacen don haɓaka amfanin ku na kayan Drawmer.
Da fatan za a yi adireshin imel zuwa:
DRAWMER Electronics LTD
Titin Coleman
Parkgate
Rotherham
Kudancin Yorkshire
Farashin S62
Ƙasar Ingila
Waya: +44 (0) 1709 527574
Fax: +44 (0) 1709 526871

Tuntuɓi ta hanyar Imel: tech@drawmer.com
Ana iya samun ƙarin bayani kan duk samfuran Drawmer, dillalai, Sashen sabis masu izini da sauran bayanan tuntuɓar mu akan mu website: www.drawmer.com

BAYANI

INPUT
Matsakaicin Matsayin shigarwa 27daBu
FITARWA
Matsakaicin Matsayin fitarwa kafin yankewa 27daBu
MATSAYI MAI DUNIYA 
@ ribar hadin kai 117dB ku
MAGANA
L/R @ 1kHz > 84dB
Shigar da ke kusa > 95dB
THD & KYAUTA
hadin kai riba 0dBu shigarwar 0.00%
JAWABIN YAWAITA 
20Hz-20kHz +/- 0.2dB
JAWABIN FARUWA
20Hz-20kHz max +/- 2 digiri

ABUBUWAN WUTA
Samar da Wutar Lantarki na waje
Shigarwa: 100-240V ~ 50-60Hz, 1.4A MAX.
Saukewa: 15V EGO ST1400E ST 56 Volt Lithium Ion Cordless Line Trimmer - Icon 64.34 A

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - icon14

VoltagPSU ta zaba ta atomatik
Yi amfani da PSU na waje kawai wanda Drawmer ya kawo ko abokin tarayya da aka amince da shi. Rashin yin hakan na iya lalata MC3.1 na dindindin kuma zai lalata garantin.

GIRMAN AL'AMARI

Zurfin (tare da Sarrafa & Sockets) 220mm ku
Nisa 275mm ku
Tsayi (tare da ƙafafu) 100mm ku
NUNA 2.5kg

Toshe DIAGRAM

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka - 19MC3.1 - Mai Kula da Kulawa

ZANGO
Drawmer Electronics Ltd, Coleman St, Parkgate,
Rotherham, South Yorkshire, UK

Takardu / Albarkatu

DRAWMER MC3.1 Mai Kula da Kula da Ayyuka [pdf] Manual mai amfani
MC3.1 Mai Kula da Kulawa Mai Aiki, MC3.1, Mai Kula da Kulawa Mai Aiki, Mai Kula da Kulawa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *