Logo DanfossDanfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da YawoUmarni
AVPQ, AVPQ-F, AVPQ 4, AVPQT 
PN 16,25 / DN 15 – 50

AVPQ Bambancin Matsi da Mai Kula da Yaɗawa

Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - sassaDanfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - sassa 1

Daban-daban matsa lamba da mai sarrafa kwarara
AVPQ, AVPQ-F, AVPQ 4, AVPQT
www.danfoss.com

Bayanan Tsaro

Gargadi Kafin haɗawa da ƙaddamarwa don guje wa rauni na mutane da lalacewar na'urorin, ya zama dole a karanta da kiyaye waɗannan umarnin a hankali. Dole ne ƙwararrun ma'aikata, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun mata, masu horarwa da masu izini za su yi aiki.
Kafin haɗuwa da aikin kulawa akan mai sarrafawa, tsarin dole ne ya kasance:
- damuwa,
- sanyaya,
– fanko da
– tsabtace.
Da fatan za a bi umarnin mai kera tsarin ko ma'aikacin tsarin.

Ma'anar Aikace-aikacen

Ana amfani da mai sarrafawa don matsi daban-daban da kwarara (da zafin jiki a AVPQT) sarrafa ruwa da gaurayawan glycol na ruwa don dumama, dumama gundumomi da tsarin sanyaya.
Ma'auni na fasaha akan alamomin samfur sun ƙayyade amfani.

Majalisa

Matsayin Shigarwa Masu Amincewa
Matsakaicin zafin jiki har zuwa 100 °C:
– Za a iya shigar a kowane matsayi.
Matsakaicin zafin jiki> 100 °C:
– An ba da izinin shigarwa kawai a cikin bututun da ke kwance tare da mai kunnawa wanda ke karkata zuwa ƙasa.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 1

Wurin Shigarwa da Tsarin Shigarwa

  1. AVPQ(-F)
    dawo hawaDanfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 2
  2. Farashin AVPQ4
    hawan ruwaDanfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 3
  3. AVPQT
    dawo hawaDanfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 4

Shigar da Valve

  1. Tsaftace tsarin bututun mai kafin haɗuwa.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 5
  2. Ana ba da shawarar shigar da matsi a gaban mai sarrafawa 1.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 6
  3. Shigar da alamun matsa lamba a gaba da bayan sashin tsarin don sarrafawa.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 7
  4. Shigar da bawul
    • Dole ne a lura da jagorancin kwararar da aka nuna akan alamar samfur 2 ko akan bawul ɗin 3.
    • Bawul ɗin da aka ɗora ginshiƙan walda a kan bututun na iya kawai tabo zuwa bututun 5.
    Za a iya yin waldawa-kan taipieces ba tare da bawul da hatimi ba! 5 6Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 8 Idan ba a kiyaye waɗannan umarnin ba, babban yanayin walda zai iya lalata hatimin.
    • Flanges 7 a cikin bututun dole ne su kasance a cikin matsayi ɗaya kuma dole ne wuraren rufewa su kasance masu tsabta kuma ba tare da lalacewa ba. Tsara sukurori a cikin filaye a ƙetare cikin matakai 3 har zuwa matsakaicin karfin juyi (50 Nm).
  5. Tsanaki:
    Ba a yarda da nauyin injina na jikin bawul ta bututun.

Hawan zafin jiki mai kunnawa
(mai dacewa kawai a masu kula da AVPQT)
Sanya mai kunna zafin jiki AVT a wurin haɗin gwiwa kuma ƙara goro tare da wrench SW 50.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 9karfin juyi 35Nm.
Wasu bayanai:
Duba umarnin don mai kunna zafin jiki AVT.

Tuba mai hawa

  • Wadanne bututun motsa jiki don amfani?
    Yi amfani da bututu mai lamba AV 1 ko amfani da bututu mai zuwa:
    Copper Ø 6 × 1 mm
    Farashin EN12449Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 10
  • Haɗin bututun motsa jiki 1 a cikin tsarin
    Komawa hawa 2Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 11
    Hawan ruwa 3Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 12
  • Haɗi zuwa bututun
    Ana ba da shawarar sosai don shigar da bututun motsa jiki zuwa bututun a kwance 2 ko sama 1.
    Wannan yana hana tara datti a cikin bututun motsa jiki da yiwuwar rashin aiki na mai sarrafawa.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 13Ba a ba da shawarar haɗi zuwa ƙasa ba 3.

Tuba mai ƙwanƙwasa

  1. Yanke bututu daidai gwargwado zuwa ga axis na bututu da santsin gefuna 1.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 14
  2. Danna bututun motsa jiki 2 a cikin zaren haɗin gwiwa har zuwa tsayawarsa.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 15
  3. Ƙarfafa ƙungiyar goro 3 Torque 14 Nm

Insulation

Don matsakaita yanayin zafi har zuwa 100 ° C ana iya sanya matsi mai kunnawa 1.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 16Girma, Nauyi
1) Conical ext. zaren acc. Bayani na EN 10226-1
2) Flanges PN 25, acc. EN 1092-2Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 17

DN 15 20 25 32 40 50
SW mm 32 (G 3/4A) 41 (G1A) 50 (G 11/4A) 63 (G 13/4A) 70 (G2A) 82 (G 21/2A)
d 21 26 33 42 47 60
R1) 1/2 3A 1 1 1/4
L12) 130 150 160
L2 131 144 160 177
L3 139 154 159 184 204 234
k 65 75 85 100 110 125
d2 14 14 14 18 18 18
n 4 4 4 4 4 4

Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 18Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 19Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 20Bayanan Bayani na PN25

DN 15 20 25 32 40 50
L mm 65 70 75 100 110 130
Ll 180 200 230
H (Ap = 0.2 - 1.0) 175 175 175 217 217 217
H (Ap = 0.3 - 2.0) 219 219 219 260 260 260
H1 (Ap = 0.2 - 1.0) 217 217 217
H1 (Ap = 0.3 - 2.0) 260 260 260
H2 73 73 76 103 103 103
H3 103 103 103

Lura: sauran ma'auni na lebur - duba tebur don kayan wutsiya
Bayanan Bayani na AVPQ4PN25

DN 15 20 25 32 40 50
L mm 65 70 75 100 110 130
L1 180 200 230
H 298 298 298 340 340 340
H1 340 340 340
H2 73 73 76 103 103 103
H3 103 103 103

Lura: sauran girman tuta - duba tebur don wutsiya
Bayanan Bayani na PN16

DN 15 20 25 32
L 65 70 75 100
H mm 301 301 301 301
H2 73 73 76 77

Bayani: AVPQ-F PN 16

DN 15 20 25 32
L 65 70 75 100
H mm 165 165 165 165
H2 73 73 76 77

Farawa

Cika tsarin, farawa na farko

  1. A hankali buɗe bawul ɗin rufewa 1 waɗanda ke yiwuwa a samu a cikin bututun motsa jiki.
  2. Buɗe bawuloli 2 a cikin tsarin.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 21
  3. Sannu a hankali buɗe na'urorin rufewa 3 a cikin bututun mai gudana.
  4. A hankali buɗe na'urorin rufewa 4 a cikin bututun dawowa.

Gwajin Leak da Matsi
Kafin gwajin matsa lamba, buɗe mai daidaita kwarara mai daidaitacce ta hanyar juya shi zuwa hagu (madaidaicin agogo).
Ikon faɗakarwa Dole ne a ƙara matsa lamba a hankali a haɗin +/- 1.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 22Rashin bin ka'idoji na iya haifar da lahani a injin kunnawa ko bawul.
Dole ne a gudanar da gwajin matsa lamba na gabaɗayan tsarin daidai da umarnin masana'anta.
Matsakaicin matsi na gwaji shine:
1.5 x PN
PN - duba alamar samfur

Kashe aiki

  1. A hankali a rufe na'urorin rufewa 1 a cikin bututun yawo.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 23
  2. A hankali a rufe na'urorin rufewa 2 a cikin bututun dawowa.

Saituna
Da farko saita matsi daban-daban.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 24Matsaloli daban-daban Saita
(bai dace ba a ƙayyadadden sigar saitin AVPQ-F)
Banbancin. Ana nuna kewayon saitin matsa lamba akan alamar samfur 1.
Tsari:

  1. Cire murfin 2.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 25
  2. Sakin goro 3.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 26
  3. Cire madaidaicin madaidaicin magudanar ruwa 4 har zuwa tsayawarsa.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 27
  4. Fara tsarin, duba sashin "Cika tsarin, farawa ta farko" Gaba ɗaya buɗe duk na'urorin rufewa a cikin tsarin.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 28
  5. Saita ƙimar kwarara akan bawul ɗin mota 1, wanda akan sarrafa matsi daban-daban, zuwa kusan 50 % .
  6. Daidaitawa
    Kula da alamun matsin lamba 4 ko/kuma a madadin duba alamar ma'auni.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 29Juyawa zuwa dama 2 (a gefen agogo) yana ƙara madaidaicin saiti (yana matsawa bazara).Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 30Juyawa zuwa hagu 3 (madaidaicin agogo) yana rage saiti (sakin bazara).

Lura: 
Idan ba a sami matsi daban-daban da ake buƙata ba, dalili na iya zama ƙananan asarar matsa lamba a cikin tsarin.

Hatimi
Ana iya rufe madaidaicin saiti ta hanyar waya ta hatimi 1, idan ya cancanta.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 31Saitin Ƙimar Yaɗawa
Ana daidaita ƙimar kwarara ta hanyar saita madaidaicin mai hana kwarara 1.
Akwai hanyoyi biyu:

  1. Daidaita tare da madaidaicin magudanar ruwa,Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 32
  2. Daidaita tare da mita zafi, duba shafi na 19.

Pre-sharadi
(min. bambanta. matsa lamba akan bawul)
A matsakaicin matsakaicin saurin yawo, bambancin matsa lamba ∆pv a fadin musbe mai sarrafawa aƙalla:
∆p min = 0.5 barDanfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 33Daidaita tare da kwarara daidaita masu lankwasa
Tsarin baya buƙatar yin aiki don daidaitawa.

  1. Cire murfin 1, sassauta ma'aunin kwaya 2.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 34
  2. Maƙala (a gefen agogo) daidaitacce mai hana ruwa gudu 3 har zuwa tsayawarsa.
    Valve yana rufe, babu kwarara.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 36
  3. Zaɓi hanyar daidaita kwararar ruwa a cikin zane (duba shafi na gaba).Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 37
  4. Cire madaidaicin madaidaicin magudanar ruwa ta hanyar adadin juyi da aka ƙayyade 4.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 38
  5. An kammala gyara, ci gaba da mataki na 3, shafi na 19.

Lura:
Ana iya tabbatar da saitin tare da taimakon mitar zafi idan tsarin yana aiki, duba sashe na gaba.
Matsakaicin Matsakaicin TafiyaDanfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 39

Daidaita tare da Heat Mita
Pre-sharadi:
Dole ne tsarin ya kasance yana aiki. Duk raka'a a cikin tsarin 1 ko hanyar wucewa dole ne a buɗe gaba ɗaya.

  1. Cire murfin 2, sassauta ma'aunin kwaya 3.
  2. Kula da alamar zafin zafi.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 40 Juya zuwa hagu (ki-da-a'a-clockwise) 4 yana ƙara yawan yawo.
    Juya zuwa dama (a gefen agogo) 5 yana rage yawan yawo.Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo - Majalisar 42Bayan an gama gyara:
  3. Tighten counter goro 6.
  4. Matsar da murfin 7 a ciki kuma ku matsa.
  5. Za a iya rufe murfin.

Saitin yanayin zafi
(mai dacewa kawai a masu kula da AVPQT)
Duba umarnin don mai kunna zafin jiki AVT.Logo Danfoss

Takardu / Albarkatu

Danfoss AVPQ Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yawo [pdf] Umarni
AVPQ, AVPQ-F, AVPQ4, AVPQT, AVPQ Daban-daban Matsi da Mai Gudanar da Yaɗawa, AVPQ, Matsa lamba daban-daban da Mai Gudanar da Yaɗawa, Matsawa da Mai Gudanar da Yaɗawa, Mai Sarrafa Gudawa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *