Sensor Hoton Yatsa UART (C)
Manual mai amfani
KARSHEVIEW
Wannan babban haɗe-haɗe ne mai siffa mai siffa duka-cikin-ɗayan capacitive na firikwensin yatsa, wanda kusan ƙanƙanta ne kamar farantin ƙusa. Ana sarrafa tsarin ta hanyar umarnin UART, mai sauƙin amfani. Advan tatages sun haɗa da 360° Omni-directional tabbaci, saurin tabbaci, babban kwanciyar hankali, ƙarancin wutar lantarki, da sauransu.
Dangane da babban na'ura na Cortex mai girma, haɗe tare da babban tsaro na kasuwanci na tallan yatsan yatsa, UART Fingerprint Sensor (C) yana fasalta ayyuka kamar rajistar sawun yatsa, sayan hoto, gano fasalin, samar da samfuri da adanawa, daidaitaccen sawun yatsa, da sauransu. Ba tare da wani sani ba game da rikitarwa algorithm na zanen yatsa, duk abin da kuke buƙatar yi shine kawai aika wasu umarnin UART, don haɗa shi cikin sauri cikin aikace-aikacen tabbatar da sawun yatsa waɗanda ke buƙatar ƙaramin girma da daidaici mai girma.
SIFFOFI
- Sauƙi don amfani da wasu umarni masu sauƙi, ba dole ba ne ka san kowace fasaha ta yatsa ko tsarin tsaka-tsakin module
- Algorithm ɗin bugun yatsa na kasuwanci, ingantaccen aiki, tabbatarwa cikin sauri, yana goyan bayan rajistar sawun yatsa, daidaita sawun yatsa, tattara hoton yatsa, ƙaddamar da fasalin yatsa, da sauransu.
- Ganewa mai ƙarfi, kawai taɓa taga mai tattarawa da sauƙi don tabbatarwa cikin sauri
- Hardware sosai haɗe-haɗe, processor da firikwensin a cikin ƙaramin guntu guda ɗaya, dace da ƙananan aikace-aikace
- Ƙunƙarar bakin bakin karfe, babban yanki mai taɓawa, yana goyan bayan tabbatarwa-360° Omni
- Haɗe-haɗe na firikwensin ɗan adam, mai sarrafa na'ura zai shiga barci ta atomatik, kuma ya farka lokacin taɓawa, rage amfani da wutar lantarki
- Mai haɗin UART akan kan jirgin, mai sauƙin haɗi tare da dandamali na hardware kamar STM32 da Rasberi Pi
BAYANI
- Nau'in Sensor: taɓawa mai ƙarfi
- Saukewa: 508DPI
- pixels Hotuna: 192×192
- Ma'aunin launin toka na hoto: 8
- Girman firikwensin: R15.5mm
- Capacityarfin yatsa: 500
- Lokacin daidaitawa: <500ms (1:N, da N<100)
- Adadin karɓa na ƙarya: <0.001%
- Ƙimar ƙi na ƙarya: <0.1%
- Ƙa'idar aikitage: 2.7 ku–3V
- Aiki na yanzu: <50mA
- A halin yanzu barci: <16uA
- Anti-electrostatic: lamba fitarwa 8KV / iska fitarwa 15KV
- Interface: UART
- Saukewa: 19200B
- Yanayin aiki:
• Zazzabi: -20°C ~ 70°C
• Humidity: 40% RH ~ 85% RH (babu tari) - Yanayin ajiya:
• Zazzabi: -40°C ~ 85°C
• Humidity: <85% RH (babu narke) - Rayuwa: sau miliyan 1
HARDWARE
GIRMA
INTERFACE
Lura: Launin ainihin wayoyi na iya bambanta da hoton. Dangane da PIN lokacin haɗawa amma ba launi ba.
- Saukewa: 3.3V
- GND: kasa
- RX: Serial Data shigar (TTL)
- TX: Serial Data Output (TTL)
- RST: Ƙarfin wuta / kashe Fin
• BABBAN: Ƙarfin wutar lantarki
LOW: Ƙarfafa wuta (Yanayin Barci) - WAKE: Tashi pin. Lokacin da tsarin yana cikin yanayin barci, fil ɗin WKAE yana KYAU yayin taɓa firikwensin da yatsa.
UMARNI
FORMAT
Wannan tsarin yana aiki azaman na'urar bawa, kuma yakamata ku sarrafa na'urar Master don aika umarni don sarrafa ta. Sadarwar sadarwa ita ce UART: 19200 8N1.
Tsarin umarni da martani yakamata su kasance:
1) = 8 bytes
Byte | 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7 | 8 |
CMD | 0xF5 ku | CMD | P1 | P2 | P3 | 0 | CHK | 0xF5 ku |
ACK | 0xF5 ku | CMD | Q1 | Q2 | Q3 | 0 | CHK | 0xF5 ku |
Bayanan kula:
CMD: Nau'in umarni/amsa
P1, P2, P3: Ma'auni na umarni
Q1, Q2, Q3: Ma'auni na amsawa
Q3: Gabaɗaya, Q3 yana da inganci / bayanan aiki mara inganci, yakamata ya zama:
# ayyana ACK_NASARA # ayyana ACK_FAIL # ayyana ACK_FULL # ayyana ACK_NOUSER # ayyana ACK_USER_OCCPIED # ayyana ACK_FINGER_CCPIED # ayyana ACK_TIMEOUT |
0 x00 0 x01 0 x04 0 x05 0 x06 0 x07 0 x08 |
//Nasara //Ba a yi nasara ba //Tsarin bayanai ya cika // Babu mai amfani // Mai amfani ya kasance // Hoton yatsa ya wanzu //Lokaci ya ƙare |
CHK: Checksum, sakamakon XOR ne na bytes daga Byte 2 zuwa Byte 6
2)> 8 bytes. Wannan bayanan ya ƙunshi sassa biyu: shugaban bayanai da shugaban fakitin bayanai:
Byte | 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7 | 8 |
CMD | 0xF5 ku | CMD | Hi (Len) | Ƙananan (Len) | 0 | 0 | CHK | 0xF5 ku |
ACK | 0xF5 ku | CMD | Hi (Len) | Ƙananan (Len) | Q3 | 0 | CHK | 0xF5 ku |
Lura:
CMD, Q3: daidai da 1)
Len: Tsawon ingantaccen bayanai a cikin fakitin bayanan, 16bits (bytes biyu)
Hi(Len): Babban 8 rago na Len
Ƙananan (Len): Ƙananan rago 8 na Len
CHK: Checksum, sakamakon XOR ne na bytes daga Byte 1 zuwa fakitin bayanai na Byte 6:
Byte | 1 | 2…Len+1 | Len+2 | Len+3 |
CMD | 0xF5 ku | Bayanai | CHK | 0xF5 ku |
ACK | 0xF5 ku | Bayanai | CHK | 0xF5 ku |
Lura:
Len: lambobi na Data bytes
CHK: Checksum, sakamakon XOR ne na bytes daga Byte 2 zuwa Byte Len+1
fakitin bayanai yana bin shugaban bayanan.
NAU'O'IN UMURNI:
- Gyara lambar SN na module (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x08 Sabon SN (Bit 23-16) Sabon SN (Bit 15-8) Sabon SN(Bit 7-0) 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0 x08 tsoho S (Bit 23-16) tsohon SN (Bit 15-8) tsohon SN (Bit 7-0) 0 CHK 0xF5 ku - Model Query SN (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0x2A 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0x2A SN (Bit 23-16) SN (Bit 15-8) SN (Bit 7-0) 0 CHK 0xF5 ku - Yanayin Barci (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0x2c ku 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0x2c ku 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku - Saita/Karanta yanayin ƙara yanayin yatsa (CMD/ACK duka 8 Byte)
Akwai hanyoyi guda biyu: kunna yanayin kwafi da kashe yanayin kwafi. Lokacin da module ɗin ke cikin naƙasasshiyar tsarin kwafi: za'a iya ƙara sawun yatsa iri ɗaya azaman ID ɗaya kawai. Idan kuna son ƙara wani ID tare da sawun yatsa iri ɗaya, amsar DSP ta kasa bayanin. Tsarin yana cikin yanayin kashewa bayan kunnawa.Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x2d 0 Byte5=0:
0: Kunna
1: Kashe
Byte5=1:00: sabon yanayi
1: karanta halin yanzu0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0 x2d 0 Yanayin yanzu ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku - Ƙara hoton yatsa (CMD/ACK duka 8 Byte)
Ya kamata babban na'urar ta aika umarni sau uku zuwa tsarin kuma ta ƙara sau uku, tabbatar da cewa sawun yatsa yana aiki.
a) Na farkoByte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF ku
50 x0
1ID mai amfani (Babban 8Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8Bit) Izin (1/2/3) 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF ku
50 x0
10 0 ACK_SUCCESS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku ACK_FULL
ACK_USER_OCCPIED ACK_FINGER_OCCPIED
ACK_TIMEOUTBayanan kula:
ID mai amfani: 1 ~ 0xFFF;
Izinin mai amfani: 1,2,3, (zaka iya ayyana izinin da kanka)
b) Na biyuByte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD
0xF5 ku
0 x02
ID mai amfani (Babban 8Bit)
ID mai amfani (Ƙarancin 8Bit)
Izini (1/2/3)
0
CHK
0xF5 ku
ACK
0xF5 ku
0 x02
0
0
ACK_SUCCESS ACK_FAIL ACK_TIMEOUT
0
CHK
0xF5 ku
c) na uku
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD
0xF5 ku
0 x03
ID mai amfani (Babban 8Bit)
ID mai amfani (Ƙarancin 8Bit)
Izini (1/2/3)
0
CHK
0xF5 ku
ACK
0xF5 ku
0 x03
0
0
ACK_SUCCESS ACK_FAIL ACK_TIMEOUT
0
CHK
0xF5 ku
Bayanan kula: ID na mai amfani da izini a cikin umarni uku.
- Ƙara masu amfani da loda ƙimar eigen (CMD = 8Byte/ACK> 8 Byte)
Waɗannan umarnin suna kama da “5. ƙara sawun yatsa”, yakamata ku ƙara sau uku shima.
a) Na farko
Daidai da na Farko"5. ƙara sawun yatsa”
b) Na biyu
Daidai da na Biyu na"5. ƙara sawun yatsa”
c) Na uku
Tsarin CMD:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x06 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku Tsarin ACK:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x06 Hi (Len) Ƙananan (Len) ACK_SUCCESS
ACK_FAIL
ACK_TIMEOUT0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai:
Byte 1 2 3 4 5-Len+1 Len+2 Len+3 ACK 0xF5 ku 0 0 0 Eigenvalues CHK 0xF5 ku Bayanan kula:
Tsawon Eigenvalues(Len-) shine 193Byte
Ana aika fakitin bayanai lokacin da byte na biyar na bayanan ACK shine ACK_SUCCESS - Share mai amfani (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x04 ID mai amfani (Babban 8Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8Bit) 0 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0 x04 0 0 ACK_SUCCESS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku - Share duk masu amfani (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x05 0 0 0: Share duk masu amfani 1/2/3: share masu amfani waɗanda izininsu shine 1/2/3 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0 x05 0 0 ACK_SUCCESS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku - Yawan tambaya na masu amfani (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x09 0 0 0: Yawan tambaya
0xFF: Adadin tambaya0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0 x09 Ƙididdiga/Ƙididdiga (Babban 8Bit) Ƙididdiga/Ƙididdiga (Ƙananan 8Bit) ACK_SUCCESS
ACK_FAIL
0xFF (CMD=0xFF)0 CHK 0xF5 ku - 1: 1 (CMD/ACK duka 8Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0x0B ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) 0 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0x0B 0 0 ACK_SUCCESS
ACK_FAIL
ACK_TIMEOUT0 CHK 0xF5 ku - Kwatanta 1: N (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0x0c ku 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0x0c ku ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) Izini
(1/2/3)
ACK_NOUSER
ACK_TIMEOUT0 CHK 0xF5 ku - Izinin Tambaya (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0x0A ID mai amfani (Babban 8Bit) ID mai amfani (Low8Bit) 0 0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0x0A 0 0 Izini
(1/2/3)
ACK_NOUSER0 CHK 0xF5 ku - Saita/Query kwatanta matakin (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x28 0 Byte5=0: Sabon Matsayi
Byte5=1:00: Matsayin Saiti
1: Matsayin Tambaya0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0 x28 0 Matsayin Yanzu ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku Bayanan kula: kwatanta matakin zai iya zama 0 ~ 9, ya fi girma ƙimar, mafi tsananin kwatancen. Default 5
- Nemi hoto da loda (CMD=8 Byte/ACK>8 Byte)
Tsarin CMD:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x24 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku Tsarin ACK:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x24 Hi (Len) Ƙananan (Len) ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL
ACK_TIMEOUT0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2-Len+1 Len+2 Len+3 ACK 0xF5 ku Bayanan hoto CHK 0xF5 ku Bayanan kula:
A cikin tsarin DSP, pixels na hotunan yatsa sune 280*280, kowane pixel yana wakiltar 8 rago. Lokacin lodawa, DSP ya tsallake pixels sampling a kwance / tsaye shugabanci don rage girman bayanai, don haka hoton ya zama 140*140, kuma kawai ɗauki babban 4 ragowa na pixel. kowane pixels biyu da aka haɗa cikin byte ɗaya don canja wuri (pixel na baya mai girma 4-bit, pixel low 4-pixel).
Watsawa yana farawa layi ta layi daga layin farko, kowane layi yana farawa daga pixel na farko, gaba ɗaya yana canja wurin 140*140/2 bytes na bayanai.
An kayyade tsawon bayanan hoton a 9800 bytes. - Nemi hoto da loda ƙimar eigen (CMD=8 Byte/ACK> 8Byte)
Tsarin CMD:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x23 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku Tsarin ACK:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x23 Hi (Len) Ƙananan (Len) ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL
ACK_TIMEOUT0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2 3 4 5-Len+1 Len+2 Len+3 ACK 0xF5 ku 0 0 0 Eigenvalues CHK 0xF5 ku Bayanan kula: Tsawon Eigenvalues (Len -3) shine 193 bytes.
- Zazzage eigenvalues kuma kwatanta da sawun yatsa (CMD> 8 Byte/ACK=8 Byte)
Tsarin CMD:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x44 Hi (Len) Ƙananan (Len) 0 0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2 3 4 5-Len+1 Len+2 Len+3 ACK 0xF5 ku 0 0 0 Eigenvalues CHK 0xF5 ku Bayanan kula: Tsawon Eigenvalues (Len-3) shine 193 bytes.
Tsarin ACK:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x44 0 0 ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL
ACK_TIMEOUT0 CHK 0xF5 ku - Zazzage eigenvalues da kwatanta 1: 1 (CMD> 8 Byte/ACK=8 Byte)
Tsarin CMD:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x42 Hi (Len) Ƙananan (Len) 0 0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2 3 4 5-Len+1 Len+2 Len+2 ACK 0xF5 ku ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) 0 Eigenvalues CHK 0xF5 ku Bayanan kula: Tsawon Eigenvalues (Len -3) shine 193 bytes.
Tsarin ACK:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x43 0 0 ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku - Zazzage eigenvalues da kwatanta 1:N (CMD> 8 Byte/ACK=8 Byte)
Tsarin CMD:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x43 Hi (Len) Ƙananan (Len) 0 0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2 3 4 5-Len+1 Len+2 Len+2 ACK 0xF5 ku 0 0 0 Eigenvalues CHK 0xF5 ku Bayanan kula: Tsawon Eigenvalues (Len -3) shine 193 bytes.
Tsarin ACK:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x43 ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) Izini
(1/2/3)
ACK_NOUSER0 CHK 0xF5 ku - Zazzage ƙima daga ƙirar DSP CMD=8 Byte/ACK>8 Byte)
Tsarin CMD:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x31 ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) 0 0 CHK 0xF5 ku Tsarin ACK:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x31 Hi (Len) Ƙananan (Len) ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL
ACK_NOUSER0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2 3 4 5-Len+1 Len+2 Len+3 ACK 0xF5 ku ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) Izin (1/2/3) Eigenvalues CHK 0xF5 ku Bayanan kula: Tsawon Eigenvalues (Len -3) shine 193 bytes.
- Zazzage eigenvalues kuma adana azaman ID ɗin mai amfani zuwa DSP(CMD>8 Byte/ACK =8 Byte)
Tsarin CMD:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0 x41 Hi (Len) Ƙananan (Len) 0 0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2 3 4 5-Len+1 Len+2 Len+3 ACK 0xF5 ku ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Low8 Bit) Izin (1/2/3) Eigenvalues CHK 0xF5 ku Bayanan kula: Tsawon Eigenvalues (Len -3) shine 193 bytes.
Tsarin ACK:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0 x41 ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) ACK_SUCCESS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku - An ƙara bayanin tambaya (ID da izini) na duk masu amfani (CMD=8 Byte/ACK>8Byte)
Tsarin CMD:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0x2B 0 0 0 0 CHK 0xF5 ku Tsarin ACK:
1) Shugaban Data:Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 ACK 0xF5 ku 0x2B Hi (Len) Ƙananan (Len) ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku 2) Fakitin bayanai
Byte 1 2 3 4-Len+1 Len+2 Len+3 ACK 0xF5 ku ID mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani (Ƙananan 8 Bit) Bayanin mai amfani (ID ɗin mai amfani da izini) CHK 0xF5 ku Bayanan kula:
Tsawon bayanan fakitin bayanan (Len) shine "3* ID + 2"
Tsarin bayanin mai amfani:Byte 4 5 6 7 8 9 … Bayanai ID mai amfani 1 (Babban 8 Bit) ID mai amfani 1 (Ƙananan 8 Bit) Izinin mai amfani 1 (1/2/3) ID2 mai amfani (Mai girma 8 Bit) ID mai amfani 2 (Ƙananan 8 Bit) Izinin mai amfani 2 (1/2/3) …
- Saita/Tambaya lokacin ɗaukar hoton yatsa (CMD/ACK duka 8 Byte)
Byte 1 2 3 4 5 6 7 8 CMD 0xF5 ku 0x2E 0 Byte5 = 0: lokacin ƙarewa
Byte5=1:00: Saita lokacin ƙarewa
1: Lokacin tambaya0 CHK 0xF5 ku ACK 0xF5 ku 0x2E 0 ƙarewar lokaci ACK_SUCCUSS
ACK_FAIL0 CHK 0xF5 ku Bayanan kula:
Matsakaicin lokacin jiran sawun yatsa (tout) ƙimar shine 0-255. Idan ƙimar ta kasance 0, tsarin siyan sawun yatsa zai ci gaba da ci gaba idan babu alamun yatsa a kunne; Idan ƙimar ba ta kasance 0 ba, tsarin zai wanzu saboda dalilin ƙarewar lokaci idan babu alamun yatsa a cikin lokaci tout * T0.
Lura: T0 shine lokacin da ake buƙata don tattarawa / sarrafa hoto, yawanci 0.2- 0.3 s.
HANYAR SADARWA
KARA YATSA
GARE MAI AMFANI
GAME DUKAN MASU AMFANI
SAMU HOTO KUMA KA UPADA EIGENVALUE
JAGORANTAR MAI AMFANI
Idan kana son haɗa samfurin yatsa zuwa PC, kana buƙatar siyan UART guda ɗaya zuwa na'urar USB. Muna ba da shawarar ku yi amfani da Waveshare FT232 USB UART Board (micro) module.
Idan kana son haɗa samfurin yatsa zuwa allon haɓaka kamar Rasberi Pi, idan yana aiki
matakin allon ku shine 3.3V, zaku iya haɗa shi kai tsaye zuwa fil ɗin UART da GPIO na allon ku. Idan 5V ne, da fatan za a ƙara matakin maida module/kewaye.
Haɗa zuwa PC
HARDWARE CONNEC TION
Kuna buƙatar:
- Sensor Hoton yatsa UART (C)*1
- FT232 USB UART Board * 1
- Kebul na USB * 1
Haɗa module ɗin yatsa da FT232 USB UART Board zuwa PC
Sensor Hoton Yatsa UART (C) | Bayani: FT232USB UART |
VDC | VDC |
GND | GND |
RX | TX |
TX | RX |
RST | NC |
KYAU | NC |
GWADA
- Zazzage software na gwajin Sensor na UART daga wiki
- Bude software ɗin kuma zaɓi tashar tashar COM daidai.( Software ɗin zai iya tallafawa COM1 ~ COM8 kawai, idan tashar COM a cikin PC ɗinku ba ta cikin wannan kewayon, da fatan za a gyara ta)
- Gwaji
Akwai ayyuka da yawa da aka bayar a cikin gwajin gwaji
- Yawan tambaya
Zabi ƙidaya, sannan danna Aika Ana dawo da ƙidayar masu amfani kuma ana nunawa a cikin Bayanin Martani dubawa - Ƙara Mai amfani
Zabi Ƙara Mai amfani, duba zuwa Samu Sau Biyu kuma Auto ID+1, rubuta ID (P1 kuma P2) da izni (P3), sannan danna Aika A ƙarshe, taɓa firikwensin don samun sawun yatsa. - Share mai amfani
Zabi zuwa Share Mai amfani, rubuta ID (P1 kuma P2) da izni (P3), sannan danna Send. - Share Duk Masu Amfani
Zabi Share Duk Masu Amfani, sannan danna Aika - Kwatanta 1:1
Zabi 1:1 Kwatanta, rubuta ID (P1 kuma P2) da izni (P3), sannan danna Aika - Kwatanta 1: N
Zabi 1: N Kwatanta, sannan danna Aika
…
Don ƙarin ayyuka, da fatan za a gwada shi. (Ba su da wasu ayyukan don wannan tsarin)
HADA ZUWA XNUCLEO-F103RB
Muna ba da lambar demo don XNCULEO-F103RB, wanda zaku iya saukewa daga wiki
Sensor Hoton Yatsa UART (C) | NUCLEO-F103RB |
VDC | 3.3V |
GND | GND |
RX | PA9 |
TX | PA10 |
RST | Saukewa: PB5 |
KYAU | Saukewa: PB3 |
Lura: Game da fil, da fatan za a koma zuwa Interface a sama
- Haɗa Sensor Hoton yatsa UART (C) zuwa XNUCLEO_F103RB, kuma haɗa mai shirin
- Buɗe aikin (lambar demo) ta software na keil5
- Bincika idan ana gane shirye-shirye da na'ura akai-akai
- Haɗa kuma zazzagewa
- Haɗa XNUCELO-F103RB zuwa PC ta kebul na USB, buɗe software na taimako na Serial, saita tashar COM: 115200, 8N1
Buga umarni don gwada tsarin bisa ga bayanin da aka dawo.
HADA ZUWA RASPBERRY PI
Mun samar da Python exampdon Rasberi Pi, zaku iya zazzage shi daga wiki
Kafin kayi amfani da exampHar ila yau, ya kamata ku kunna tashar tashar Rasberi Pi da farko:
Umurnin shigarwa akan Terminal: Sudo raspi-config
Zaɓi: Zaɓuɓɓukan Sadarwa -> Serial -> A'a -> Ee
Sannan sake yi.
Sensor Hoton Yatsa UART (C) | Rasberi Pi |
VDC | 3.3V |
GND | GND |
RX | 14 (BCM) - PIN 8 (Board) |
TX | 15 (BCM) - PIN 10 (Board) |
RST | 24 (BCM) - PIN 18 (Board) |
KYAU | 23 (BCM) - PIN 16 (Board) |
- Haɗa ƙirar yatsa zuwa Rasberi Pi
- Zazzage lambar demo zuwa Rasberi Pi: wget https://www.waveshare.com/w/upload/9/9d/UART-Fignerprint-RaspberryPi.tar.gz
- buge shi
tar zxvf UART-Fingerprint-RasberiPi.tar.gz - Gudu da example
cd UART-Fingerprint-RaspberryPi/sudo python main.py - Biyan jagora don gwadawa
Takardu / Albarkatu
![]() |
WAVESHARE STM32F205 UART Sensor Hoton Yatsa [pdf] Manual mai amfani STM32F205, Sensor Hoton yatsa UART, Sensor Hoton yatsa UART |