ROBOLINK RL-CDEJ-100 Drone Mai Shirye-shirye
Ƙayyadaddun bayanai
- CoDrone EDU (Juzu'in JROTC)
- Smart Controller (bugu na JROTC)
- Kayan aikin kawar da propeller
- Baturi x 3
- Multi-caja
- Kebul na USB
- PB 1.45.0mm / D=2.5 2x agogon agogo baya (F) kishiyar agogo (R)
- Kayayyakin propellers x 4
- PWB 1.4 * 4 * 4.5mm 2x
- Direba mai dunƙulewa, spare skru da kusoshi
- Launuka masu saukowa x 8
Umarnin Amfani da samfur
Kafin Ka Tashi
Tabbatar karanta ta cikin jagororin aminci kafin amfani da CoDrone EDU (bugu na JROTC).
Duba Muhalli
- Sanya wuri mai buɗe don tashi ba tare da cikas ba.
- Rike drone ɗin ku ƙasa da ƙafa 10 don guje wa lalacewa.
- Kula da layin gani tsakanin kanku/mai sarrafawa da jirgin mara matuki don ƙarfin sigina.
Duba Drone ɗin ku
- Tabbatar cewa babu wata babbar lalacewa ga hannun mota ko firam.
- Bincika propeller da matsayin mota kamar yadda yake a shafi na 18.
- Tabbatar ba a toshe firikwensin ƙasa.
- Guji tashi sama da mutane ko bango/mutane.
- Ka kiyaye hannaye, yatsu, da abubuwa daga masu talla.
- Tsaida Gaggawa idan wani hatsari ya faru.
Yi Lakabi Drone ɗin ku
Yi amfani da lambobi da aka bayar don yiwa lakabin drone ɗin da aka haɗa tare da mai sarrafawa don ganewa cikin sauƙi.
FAQ
- Q: Zan iya tashi da CoDrone EDU (JROTC edition) a waje?
A: A'a, an ƙera jirgin mara matuƙin don amfanin cikin gida ne kawai saboda ƙarancinsa a cikin muhallin waje. - Tambaya: Menene zan yi idan jirgin sama na ya fadi?
A: Yi amfani da fasalin Tsayar da Gaggawa don kashe motoci da hana lalacewa.
Barka da zuwa tafiya ta CoDrone EDU (JROTC edition)!
Muna ba da shawarar kowa ya bi ta hanyar mu ta “Farawa” akan layi. Zai ba ku zurfin duban komai a cikin wannan jagorar.
learn.robolink.com/coderone-edu
Me Ya Hada
Kafin Ka Tashi
Ko kun kasance sababbi ga jirage marasa matuki ko ƙwararren matukin jirgi, muna ba da shawarar karantawa ta waɗannan jagororin aminci kafin amfani da CoDrone EDU (bugu na JROTC).
HANKALI
CoDrone EDU (bugu na JROTC) an tsara shi don amfanin cikin gida kawai. Dokokin jirgin mara matuki a waje zasu bambanta dangane da wurin da kuke. Jirgin mara matuki kuma ba zai iya jure iska ba. Don waɗannan dalilai, ya kamata ku ajiye drone ɗinku a cikin gida
Duba yanayin
- Sanya wuri mai buɗe don tashi ba tare da cikas ba.
- Ajiye abubuwa masu rauni da buɗe ruwa.
- Yi ƙoƙarin kiyaye drone ɗinku ƙasa da ƙafa 10 don guje wa lalacewa
- Don haɓaka ƙarfin sigina da aminci, kiyaye layin gani tsakanin kanku/mai sarrafawa (1) da drone (2).
- Alamar tana da wahalar wucewa ta mutane, gilashi, da bango.
Allon halin haɗin ku zai nuna ƙarfin siginar ku. Yi amfani da don canza yanayin nunin fuska a cikin jihar iko mai nisa.
- Don kyakkyawan aiki, guje wa shawagi a kan kafet masu duhu ko filaye masu haske sosai. Filaye masu haske, lebur, haske mai kyau, da tsari za su yi aiki mafi kyau.
Duba drone ɗin ku
- Babu wani babban lahani ga hannun mota ko firam.
- Propellers da injuna suna cikin madaidaicin matsayi (duba shafi na 18).
- Ba a toshe firikwensin ƙasa.
- Batirin Drone bai faɗaɗa ba kuma bashi da alamun lalacewar tsari.
- Babu tarkace a ƙarƙashin farfesa, kuma masu tallan na iya jujjuya cikin yardar kaina.
- Guji tashi sama lokacin da jirgi mara matuki ko mai sarrafawa ke kan ƙarancin baturi.
- Jirgin sama da kwanciyar hankali na sigina ba za su zama abin dogaro ba lokacin da baturi ya yi ƙasa.
San ka'idojin aiki
- Kada ku tashi sama da mutane.
- Kada ku tashi a bango ko kan mutane.
- Ka kiyaye hannaye, yatsu, da sauran abubuwa daga masu talla.
Idan jirgin mara matuƙin jirgin ya faɗo, Tsaida Gaggawa don kashe injuna da guje wa lalacewar mota.
- Matukin jirgi ko mai tabo ya kamata koyaushe su kula da gani akan jirgin mara matuki.
- Fadada da nuna eriya a jirgin mara matuki don mafi kyawun ƙarfin sigina.
Yi lakabin drone ɗin ku
- Mun haɗa maka da saitin lambobi don yiwa lakabin drone da mai sarrafa ku. Don misaliample, za ku iya yi musu lakabi da "001." Ta wannan hanyar, zaku san wane jirgi mara matuki da mai sarrafawa ke tafiya tare ba tare da kunna su ba.
- Wannan yana da mahimmanci musamman a cikin saitunan aji, ko kuma a ko'ina akwai jirage marasa matuƙa da masu sarrafawa da yawa.
Duba firmware ɗin ku
Drone da mai sarrafawa lokaci-lokaci suna da sabuntawar firmware. Muna ba da shawarar sabuntawa zuwa sabon sigar. robolink.com/coderone-edu-j-firmware
Cikakken jagorar aminci
Waɗannan matakan sun ƙunshi abubuwan yau da kullun don amintaccen amfani da CoDrone EDU (bugu na JROTC). Idan lokacin tashi ne na farko, da fatan za a karanta cikakken jagorar aminci.
robolink.com/coderone-edu-safety
Sanin CoDrone EDU ku (bugu na JROTC)
Sanin Mai Gudanarwar ku
Yin amfani da na'urar sarrafa ku, zaku iya tuƙin jirgin ruwan ku ko haɗa mai sarrafa ku zuwa kwamfutarku don yin coding. Waɗannan su ne abubuwan sarrafawa na mai sarrafawa yayin da suke cikin jihar da ke nesa. Don cikakken jagorar bidiyo ga mai sarrafawa, ziyarci:
robolink.com/coderone-edu-controller-guide
Ƙaddamarwa Kunnawa
Ƙaddamar da mai sarrafawa
- Mai sarrafa yana amfani da baturi iri ɗaya da drone.
- Latsa ka riƙe
maɓallin don 3 seconds don kunnawa.
Hakanan zaka iya amfani da kebul na USB-C don kunna mai sarrafawa tare da kwamfuta ko tushen wutar lantarki na waje. Idan kana son tukin jirgin, tabbatar cewa mai sarrafa ba ya cikin jihar LINK ta latsa maɓallin maballin.
Don kashe wuta, latsa ka riƙe maɓalli na daƙiƙa 3 ko cire kebul na USB-C.
Ƙaddamarwa a kan drone
Ƙaddamar da drone ta hanyar saka baturi a cikin ramin baturi. Kula da ƙaramin shafin a gefe ɗaya na baturin. Saka baturin domin gefen da ƙaramin shafin ya fuskanci ƙasa. Don kashe batir ɗin, ɗauki baturin da ƙarfi kuma cire baturin gaba ɗaya.
HANKALI
Yi amfani da batir mai aminci. Kar a bar batura masu caji babu kula. Ajiye batura daga matsanancin zafi ko sanyi. Wannan zai taimaka tsawaita rayuwarsa. Kar a yi caji ko amfani da lalace ko faɗaɗa baturi. Yi watsi da batirin lithium polymer lafiya bisa ga jagororin e-sharar gida.
Cajin
Ƙananan baturi
Kuna iya duba matakan batir ɗin drone ɗin ku da mai sarrafawa akan allon LCD. Lokacin da batirin drone ya yi ƙasa, drone ɗin zai yi ƙara, LED ɗin zai yi ja, kuma mai sarrafawa zai yi rawar jiki. Mai sarrafawa yana da caji. Zaka iya toshe mai sarrafawa zuwa tushen wutar lantarki na waje don cajin baturi.
Cajin batirin mara matuki
- Saka baturin cikin caja, tare da shafin yana fuskantar tsakiyar cajar.
- Toshe kebul na USB-C cikin caja. Toshe ɗayan ƙarshen zuwa tushen wuta, kamar kwamfuta ko tushen wutar lantarki na waje.
TIP
- Lokacin cajin batura biyu, tabbatar cewa tushen wutar lantarki zai iya isar da 5V, 2 Amps.
- Idan batura sun bayyana ba suna caji ba, gwada cire haɗin kuma sake haɗa kebul ɗin.
- Hasken ja mai ƙarfi yana nufin baturin yana caji.
- Hasken zai kashe lokacin da baturi ya cika.
Haɗawa
Sabuwar jirgin sama mara matuki da mai sarrafa ku an riga an haɗa su daga cikin akwatin. Idan kuna son haɗa mai sarrafawa zuwa wani maras matuƙa, kuna iya haɗawa ta bin waɗannan matakan.
Yadda ake haɗa juna
Lura, drone da mai sarrafawa suna buƙatar haɗa su sau ɗaya kawai. Da zarar an haɗa su, za su haɗu ta atomatik lokacin da aka kunna kuma a cikin kewayo.
- Sanya drone a yanayin daidaitawa
Saka baturi a cikin drone. Latsa ka riƙe maɓallin haɗin kai a ƙasan jirgin sama na tsawon daƙiƙa 3 har sai LED ɗin drone yana walƙiya rawaya. - Latsa ka riƙe P
Ƙarfi akan mai sarrafawa. Tabbatar cewa ba ku cikin yanayin LINK (duba shafi na 12), idan an haɗa mai sarrafa ku zuwa kwamfuta. Latsa ka riƙe maɓallin P na daƙiƙa 3. - Tabbatar cewa an haɗa ku
Ya kamata ku ji sautin ƙararrawa, kuma fitulun da ke kan jirgin mara matuƙi da mai sarrafawa yakamata su kasance da ƙarfi. Ya kamata ku ga aalama akan allon.
Tabbatar cewa an haɗa ku ta latsa R1 ƴan lokuta. Ya kamata launuka na drone da mai sarrafawa su canza tare. Idan LED akan drone ɗin ku yana walƙiya ja kuma allon mai sarrafawa ya ce "Bincike...", ba a haɗa drone da mai sarrafa ku ba.
Amfani da Controller
Anan akwai jerin umarni gama-gari waɗanda zaku iya amfani da su tare da mai sarrafawa don tuƙin jirgin sama.
Tashi, saukarwa, tsayawa, da canza saurin guduTashi
- Latsa ka riƙe L1 na tsawon daƙiƙa 3.
- Jirgin maras matuki zai tashi ya yi shawagi a sama da kasa kimanin mita 1.
Ƙasa
- Yayin jirgin, latsa ka riƙe L1 na tsawon daƙiƙa 3.
Saurin tashi
Don fara injinan, tura duka joysticks zuwa ƙasa, karkatar da su zuwa tsakiya. Sa'an nan, danna sama a kan joystick na hagu don tashi. Wannan hanyar za ta yi sauri fiye da hanyar L1 (duba shafi na 15).
Tasha Gaggawa
Latsa ka riƙe L1 kuma ja ƙasa a kan ma'aunin farin ciki na hagu. Yi amfani da wannan don kashe motocin nan da nan.
HANKALI
Duk lokacin da zai yiwu, latsa ka riƙe L1 don sauka lafiya. Koyaya, idan kun rasa ikon sarrafa jirgin, zaku iya amfani da Tsaida Gaggawa don kashe injinan. haddace Tsaida Gaggawa, zai zama da amfani idan kun rasa ikon sarrafa jirgin yayin gwajin lambar. Yin amfani da Tsaida Gaggawa daga sama da ƙafa 10 ko kuma a cikin manyan gudu na iya lalata jirgin ku, don haka yi amfani da shi kaɗan. Yana da kyau koyaushe ka kama drone ɗinka a duk lokacin da zai yiwu.
Canja saurin
Latsa L1 don canza saurin tsakanin 30%, 70%, da 100%. Ana nuna saurin halin yanzu a saman kusurwar hagu na allon tare da S1, S2, da S3.
Motsi a lokacin jirgin
Yayin da yake tashi, waɗannan su ne abubuwan sarrafawa na drone, ta amfani da joysticks. Abubuwan da ke biyowa suna amfani da Mode 2 controls, wanda shine tsoho. Yayin da yake tashi, waɗannan su ne masu sarrafawa don drone, ta amfani da joysticks. Mai zuwa yana amfani da sarrafawar Yanayin 2, wanda shine tsoho.
Gyara drone ɗin ku
Guduwar gaba? Danna ƙasa
Yankewa don hana shawagi Yi amfani da maɓallan kushin shugabanci don datsa jirgin mara matuƙa idan ya shawagi yayin shawagi. Gyara a kishiyar hanyar da jirgin mara matuƙin jirgin ke yawo.
Cikakken jagorar mai sarrafawa
Dubi cikakken jagorar bidiyo game da mai sarrafawa:
robolink.com/coderone-edu-controller-guide
Sanya Mallaka
CoDrone EDU naku (bugu na JROTC) ya zo tare da kayan talla 4. Kuna iya amfani da kayan aikin kawar da propeller don cire su. Sanya tukunyar jirgi yana da mahimmanci don jirgin mara matuki ya tashi daidai. Akwai nau'ikan propellers guda 2.
TIP
Hanya mai sauƙi don tunawa da kwatance:
- F don ci gaba da sauri, don haka agogo.
- R don mayarwa, don haka gaba da agogo.
Da fatan za a lura, launin farfela baya nuna jujjuyawar sa. Duk da haka, muna ba da shawarar sanya jajayen propellers a gaban jirgin mara matuki. Hakan zai taimaka wajen gano gaban jirgin mara matuki a lokacin tashi.
Cire propellers
Ana iya cire masu tuƙi don share tarkace daga ƙarƙashin cibiyar talla. Ya kamata a maye gurbin farfela idan an lanƙwasa, guntu, ko tsage, kuma ya fara shafar jirgin mara matuƙi. Yi amfani da kayan aikin cire farfela da aka haɗa don cire farfagandar. Saka ƙarshen kayan aiki mai siffar cokali mai yatsa a ƙarƙashin cibiyar talla, sa'an nan kuma tura hannun ƙasa, kamar lefa. Za'a iya tura sabon farfela akan ramin motar. Tabbatar an shigar da shi gabaɗaya, don kada ya rabu yayin tashi. Tabbatar cewa jujjuyawar farfela daidai ne, kuma yi saurin duba jirgin.
Wurin Motoci
Sanya mota kuma yana da mahimmanci ga CoDrone EDU (bugu na JROTC). Kamar propellers, akwai nau'ikan motoci guda 2, wanda aka nuna ta launi na wayoyi. Umarnin mota yakamata ya dace da kwatancen talla.
Kuna iya ganin launi na wayoyi masu motsi ta hanyar duba ƙarƙashin hannun firam ɗin drone.
Duban motoci
Idan drone ɗin ku yana da matsala ta tashi, fara bincika masu talla. Idan propellers ba ze zama batun ba, duba injinan. Matsalolin mota yawanci suna haifar da haɗari masu wahala. Anan akwai alamun gama gari cewa ya kamata a canza mota.
- Buga kan abin da aka makala. Nemo wahalar juyawa ko girgiza yayin juyawa.
- Bincika don karyewa a cikin wayoyi. Wannan na iya faruwa daga haɗari mai tsanani.
- Cire chassis na kasa mara matuki. Sannan duba idan an cire haɗin motar daga allon jirgin.
Maye gurbin motoci
Maye gurbin injina tsari ne da ya fi dacewa, don haka muna ba da shawarar a hankali bin bidiyon musanya motar mu.
Ana sayar da injinan maye gurbin daban.
robolink.com/coderone-edu-motors-guide
Shirya matsala
Anan akwai wasu batutuwa gama gari da zaku iya fuskanta tare da CoDrone EDU (bugu na JROTC), da yadda zaku magance su.
Jirgina mara matuki yana yawo lokacin da yake tashi.
- Mai yiwuwa mara matukin ku yana buƙatar gyarawa. Yi amfani da maɓallan kushin shugabanci don datsa drone. Duba shafi na 17.
- Ƙila bene yana yin kutse tare da firikwensin kwararar gani. Gwada canza yanayin ko tashi sama da wani wuri daban. Duba shafi na 5.
Jirgin sama na da mai sarrafawa suna kyalli ja.
Mai yiwuwa jirgin mara matuƙin jirgin sama da mai sarrafawa ba a haɗa su ba. Duba shafi na 14.
Mai sarrafa yana rawar jiki kuma jirgi mara matukina yana yin ƙara yana walƙiya ja
Idan mai walƙiya mara matuki da mai jijjiga yana tare da ƙarar ƙara akan jirgin, mai yiwuwa baturin ku na da ƙarancin ƙarfi. Kasa kuma maye gurbin baturin ku.
Jirgin mara matuki baya tashi bayan wani hatsari.
- Bincika masu talla don tarkace ko lalacewa. Sauya idan ya cancanta. Duba shafi na 18.
- Bincika lalacewar tsarin wayoyi da masu haɗawa. Sauya idan ya cancanta. Duba shafi na 20.
- Mai yiwuwa jirgin maras matuki ya sami lahani ga ɗaya daga cikin na'urori masu auna jirgin. Tuntuɓi Taimakon Robolink don tantancewa.
Mai sarrafawa na yana fitarwa da sauri.
Gwada kashe hasken baya na LCD don adana baturin ku. Latsa H don kunna fitilar baya da kashewa.
Jirgin mara matuki baya mayar da martani ga kowane maɓallan mai sarrafawa ko joysticks.
Idan an haɗa mai sarrafa ku zuwa kwamfuta ta hanyar USB, ƙila kuna cikin yanayin LINK maimakon yanayin nesa. Danna maɓallin maballin don canzawa zuwa yanayin sarrafawa mai nisa. Ana amfani da jihar LINK don shirye-shirye.
Daya ko fiye da propellers suna jujjuyawa amma jirgin sama na baya tashi.
- Ba daidai ba propeller ko daidaitawar mota na iya sa jirgin ya tsaya a wurin ko kuma ya yi kuskure yayin tashinsa. Duba shafi na 18.
- Bincika wayoyi masu motsi don lalacewa ko yanke haɗin da zai iya hana motar kunnawa. Duba shafi na 21.
- Idan mai sarrafawa ya nuna kuskuren “vibration”, tsaftace cibiyar tallan tallan kuma tabbatar da cewa injin ɗin yana da tsabta kuma yana jujjuyawa kyauta ba tare da girgiza ba. Sauya kowane mota ko farfala kamar yadda ake buƙata.
Baturi na baya caji.
Gwada cire haɗin kebul na USB-C da baturi. Sannan toshe baturin baya da farko, sannan kebul na USB-C.
Taimakon Robolink
Don ƙarin cikakken taimako na magance matsala, je zuwa Taimakon Robolink, inda muke da labarai da bidiyoyi da yawa don batutuwan gama gari. Hakanan zaka iya amfani da Taimakon Robolink don tuntuɓar mu don tallafin fasaha.
taimako.robolink.com
Nasiha ga Aji
Bi waɗannan shawarwari don kiyaye yanayin aji a cikin aminci da nishaɗi.
Rarraba sararin koyo zuwa wurin "jirgin sama" don jirage marasa matuka da wurin "coding/piloting" ga mutane.
Daure gashi maras kyau, ajiye jakunkuna, sannan a ajiye siraran abubuwa masu rataye kamar igiyoyin da ke rataye a cikin tufafi ko kewayen daki. Wadannan za a iya kama su a cikin propellers.
Don gujewa samun laƙabi da masu talla, kar a taɓa jikin jirgin sama daga sama. Madadin haka, kawai ka riƙe jirgin mara matuƙi ta masu gadi ko kuma ta ƙarƙashin jikinsa.
Don rage lokacin jira tsakanin jirage, fara aji tare da aƙalla cajin batura 2 a kowace jirgi mara matuƙi, kuma yi cajin kowane baturi da ya ƙare nan da nan.
Ajiye ƙarancin batura da cajin batura a cikin kwanuka daban-daban guda biyu, don haka ana tsara batura kuma ɗalibai za su iya musanya batura cikin sauri.
Koyon lamba tare da CoDrone EDU (bugu na JROTC)
Yanzu kun san duk abubuwan yau da kullun! Don fara koyon yadda ake yin code, je zuwa darussanmu:learn.robolink.com/coderone-edu
Albarkatu
Yi amfani da waɗannan albarkatun don taimaka muku kan tafiyarku koyan tukin jirgi da lamba tare da CoDrone EDU (bugu na JROTC).
Don tambayoyin fasaha da taimako: taimako.robolink.com
Don ayyukan ɗakin karatu da takaddun bayanai: docs.robolink.com
Yadda ake sabunta drone da firmware na mai sarrafawa: robolink.com/coderone-edu-j-firmware
Koyi game da Gasar Jirgin Jirgin Sama: robolink.com/aerial-drone-competition
Samun damar sigar dijital ta wannan jagorar:
robolink.com/coderone-edu-manual
Bayanin FCC
Doka Sashi na 15.19(a)(3): Wannan na'urar ta bi sashe na 15 na Dokokin FCC. Aikin yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
- Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma
- Dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
Doka 15.21: Littafin jagorar masu amfani ko jagorar koyarwa don radiyo na gangan ko mara niyya zai gargaɗi mai amfani da cewa canje-canje ko gyare-gyaren da ƙungiyar da ke da alhakin aiwatarwa ba ta amince da su ba na iya ɓata ikon mai amfani don sarrafa kayan aikin.
Lura: Wannan kayan aiki da aka gwada da kuma same su cika tare da iyaka ga mai Class B dijital
NOTE: An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. An ƙirƙira waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga tsangwama mai cutarwa a cikin shigarwar mazauni. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma ana amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantancewa ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
- Sake daidaitawa ko matsar da eriya mai karɓa.
- Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
- Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke kewaye daban da wanda aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi.
- Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako
taimako.robolink.com 5075 Shoreham Pl Ste 110, San Diego, CA 92122 +1(858) 876-5123
Takardu / Albarkatu
![]() |
ROBOLINK RL-CDEJ-100 Drone Mai Shirye-shirye [pdf] Jagorar mai amfani RL-CDEJ-100 Drone Mai Shirye-shiryen, RL-CDEJ-100, Mai Shirye-shirye, Jirgin Ruwa |