MICROCHIP CAN Bus Analyzer
Jagorar Mai Amfani da Analyzer Bus na CAN
Wannan jagorar mai amfani don CAN Bus Analyzer ne, samfurin da Microchip Technology Inc. ya ƙera da rassansa. Samfurin ya zo tare da jagorar mai amfani wanda ke ba da bayani kan yadda ake girka da amfani da samfurin.
Shigarwa
Tsarin shigarwa na CAN Bus Analyzer ya ƙunshi matakai biyu:
- Shigar da Software
- Shigar Hardware
Shigar da software ya ƙunshi shigar da direbobi da software masu mahimmanci akan kwamfutarka. Shigar da kayan aikin ya ƙunshi haɗa CAN Bus Analyzer zuwa kwamfutarka ta amfani da kebul na USB.
Amfani da PC GUI
CAN Bus Analyzer ya zo tare da PC GUI (Masu amfani da hoto) wanda ke ba ku damar yin hulɗa tare da samfurin. PC GUI yana ba da fasali masu zuwa:
- Farawa tare da Saita Saurin
- Siffar Biro
- Siffar watsawa
- Siffar Saitin Hardware
Siffar “Farawa da Saita Sauri” tana ba da umarnin mataki-mataki kan yadda ake sauri saita da amfani da samfurin. The "Trace Feature" ba ka damar view da kuma nazarin zirga-zirgar bas na CAN. "Transmit Feature" yana ba ku damar aika saƙonni akan bas ɗin CAN. “Hanyar Saitin Tsarin Hardware” yana ba ku damar saita CAN Bus Analyzer don amfani da nau'ikan hanyoyin sadarwar CAN daban-daban.
Kula da cikakkun bayanai masu zuwa na fasalin kariyar lambar akan samfuran Microchip:
- Samfuran Microchip sun haɗu da ƙayyadaddun bayanai da ke ƙunshe a cikin takamaiman takaddar bayanan Microchip ɗin su.
- Microchip ya yi imanin cewa dangin samfuran sa suna da tsaro lokacin da aka yi amfani da su ta hanyar da aka yi niyya, cikin ƙayyadaddun aiki, da kuma ƙarƙashin yanayi na yau da kullun.
- Ƙimar Microchip kuma tana kare haƙƙin mallaka na fasaha da ƙarfi. Ƙoƙarin keta fasalulluka na kariyar lambar samfurin Microchip an haramta shi sosai kuma yana iya keta dokar haƙƙin mallaka na Millennium Digital.
- Babu Microchip ko duk wani masana'anta na semiconductor ba zai iya tabbatar da amincin lambar sa ba. Kariyar lambar ba yana nufin muna ba da garantin cewa samfurin “ba zai karye ba”. Kariyar lambar tana ci gaba da haɓakawa. Microchip ya himmatu don ci gaba da haɓaka fasalin kariyar lambar samfuranmu.
Ana iya amfani da wannan ɗaba'ar da bayanin nan tare da samfuran Microchip kawai, gami da ƙira, gwadawa, da haɗa samfuran Microchip tare da aikace-aikacenku. Amfani da wannan bayanin ta kowace hanya ya saba wa waɗannan sharuɗɗan. Bayani game da aikace-aikacen na'ura an bayar da shi ne kawai don jin daɗin ku kuma ana iya maye gurbinsu da sabuntawa. Hakki ne na ku don tabbatar da cewa aikace-aikacenku ya dace da ƙayyadaddun bayanan ku. Tuntuɓi ofishin tallace-tallace na Microchip na gida don ƙarin tallafi ko, sami ƙarin tallafi a https://www.microchip.com/en-us/support/design-help/client-support-services.
WANNAN BAYANI AN BAYAR DA MICROCHIP "KAMAR YADDA". MICROCHIP BA YA YI WAKILI KO GARANTIN KOWANE IRIN BAYANI KO BAYANI, RUBUTU KO BAKI, DOKA KO SAURAN BA, GAME DA BAYANIN GAME DA BAYANI AMMA BAI IYA IYAKA GA WANI GARGADI BA, DA KYAUTATA DON MUSAMMAN MANUFAR, KO GARANTIN DA KE DANGANTA DA SHARADINSA, INGANCI, KO AIKINSA.
BABU WANI FARKO MICROCHIP BA ZAI IYA DOKA GA DUK WATA BAYANI, NA MUSAMMAN, HUKUNCI, MUTUM, KO SAKAMAKON RASHI, LALATA, KUDI, KO KUDIN KOWANE IRIN ABIN DA YA SHAFE BAYANIN KO HANYAR AMFANI DA SHI, SED NA YIWU KO LALACEWAR ANA GABA. ZUWA CIKAKKIYAR DOKA, JAMA'AR DOKAR MICROCHIP A KAN DUK DA'AWA TA KOWANE HANYA DAKE DANGANTA BAYANI KO AMFANINSA BA ZAI WUCE YAWAN KUDI, IDAN KOWA, CEWA KA BIYA GASKIYA GA GADON.
Amfani da na'urorin Microchip a cikin tallafin rayuwa da/ko aikace-aikacen aminci gabaɗaya yana cikin haɗarin mai siye, kuma mai siye ya yarda ya kare, ramuwa da riƙe Microchip mara lahani daga kowane lalacewa, iƙirari, dacewa, ko kashe kuɗi sakamakon irin wannan amfani. Ba a isar da lasisi, a fakaice ko akasin haka, ƙarƙashin kowane haƙƙin mallaka na Microchip sai dai in an faɗi haka.
Gabatarwa
SANARWA GA MASU CINAWA
Duk takaddun sun zama kwanan wata, kuma wannan littafin ba togiya ba ne. Kayan aikin Microchip da takaddun suna ci gaba da haɓaka don biyan buƙatun abokin ciniki, don haka wasu ainihin maganganu da/ko kwatancen kayan aiki na iya bambanta da waɗanda ke cikin wannan takaddar. Da fatan za a koma ga mu webshafin (www.microchip.com) don samun sabbin takaddun da ke akwai.
Ana gano takaddun tare da lambar "DS". Wannan lambar tana a kasan kowane shafi, a gaban lambar shafin. Yarjejeniyar ƙidaya don lambar DS shine "DSXXXXXXXXA", inda "XXXXXXX" shine lambar takarda kuma "A" shine matakin bita na takaddar.
Don cikakkun bayanai na zamani akan kayan aikin haɓakawa, duba MPLAB® IDE taimakon kan layi. Zaɓi menu na Taimako, sannan Jigogi don buɗe jerin abubuwan taimako akan layi files.
GABATARWA
Wannan babin ya ƙunshi cikakkun bayanai waɗanda za su kasance da amfani a sani kafin amfani da Sunan Babi. Abubuwan da aka tattauna a wannan babin sun haɗa da:
- Tsarin Takardu
- An Yi Amfani da Taro a wannan Jagorar
- Nasihar Karatu
- Microchip Website
- Sabis ɗin Sanarwa Canjin samfur
- Tallafin Abokin Ciniki
- Tarihin Bita daftarin aiki
SHEKARUN TAKARDUN
Wannan jagorar mai amfani yana bayyana yadda ake amfani da Sunan Babi azaman kayan aikin haɓakawa don yin koyi da cire firmware akan allon da aka yi niyya. Batutuwan da aka tattauna a wannan gabatarwa sun hada da:
- Babi na 1. “Gabatarwa”
- Babi na 2. "Shigarwa"
- Babi na 3. "Amfani da PC GUI"
- Shafi A. "Saƙonnin Kuskure"
TARON DA AKE AMFANI A WANNAN JAGORAN
Wannan littafin yana amfani da ƙa'idodi masu zuwa:
TATTALIN ARZIKI
Bayani | wakiltar | Examples |
Rubutun Arial: | ||
Haruffan rubutun | Littattafan da aka ambata | MPLAB® Jagorar Mai Amfani IDE |
An jaddada rubutu | … ni ne kawai mai tarawa… | |
Na farko iyakoki | A taga | taga Output |
Magana | maganganun Saituna | |
Zaɓin menu | zaɓi Kunna Programmer | |
Magana | Sunan filin a cikin taga ko maganganu | "Ajiye aikin kafin ginawa" |
Ƙaddara, rubutun rubutun tare da madaidaicin kusurwar dama | Hanyar menu | File> Ajiye |
Jarumai masu ƙarfi | Maɓallin magana | Danna OK |
Shafi | Danna Ƙarfi tab | |
N'Rnnn | Lamba a tsarin verilog, inda N shine jimlar adadin lambobi, R shine radix kuma n lambobi ne. | 4'b0010, 2'hF1 |
Rubutu a maƙallan kusurwa <> | Maɓalli a kan madannai | Latsa , |
Sabon font na Courier: | ||
Sabon Courier Plain | Sampda source code | # ayyana FARUWA |
Filesunaye | autoexec.bat | |
File hanyoyi | c:\mcc18h | |
Mahimman kalmomi | _asm, _endasm, a tsaye | |
Zaɓuɓɓukan layin umarni | -Opa+, -Opa- | |
Ƙimar Bit | 0, 1 | |
Constant | 0xFF, 'A'. | |
Italic Courier Sabon | Hujja mai canzawa | file.o, ku file na iya zama kowane inganci filesuna |
Madaidaicin madauri [] | Hujjoji na zaɓi | mcc18 [zaɓi] file [zaɓi] |
Curly brackets da halayen bututu: {| } | Zaɓin muhawarar da ba ta dace ba; zabin KO | matakin kuskure {0|1} |
Ellipses… | Yana maye gurbin maimaita rubutu | var_name [, var_name…] |
Yana wakiltar lambar da mai amfani ya kawo | banza main (void)
{… } |
READING READING
Wannan jagorar mai amfani yana bayyana yadda ake amfani da CAN Bus Analyzer akan hanyar sadarwar CAN. Ana samun takaddun Microchip masu zuwa akan www.microchip.com kuma ana ba da shawarar su azaman ƙarin albarkatun bincike don fahimtar CAN (Masu Kula da Yankin Sadarwa) sosai.
AN713, Mai Kula da Wutar Lantarki (CAN) Tushen (DS00713)
Wannan bayanin kula na aikace-aikacen yana bayyana mahimman abubuwa da mahimman abubuwan ƙa'idar CAN.
AN228, A CAN Tattaunawar Layer na Jiki (DS00228)
AN754, Fahimtar Microchip's CAN Module Bit Timeing (DS00754
Waɗannan bayanin kula na aikace-aikacen suna tattauna MCP2551 CAN transceiver da yadda ya dace cikin ƙayyadaddun ISO 11898. ISO 11898 yana ƙayyade Layer na zahiri don tabbatar da dacewa tsakanin CAN transceivers.
Cibiyar Zane ta CAN
Ziyarci cibiyar ƙira ta CAN akan Microchip's webshafin (www.microchip.com/CAN) don bayani kan sabbin bayanan samfur da sabbin bayanan aikace-aikace.
MICROCHIP WEBSHAFIN
Microchip yana ba da tallafin kan layi ta hanyar mu webYanar Gizo a www.microchip.com. Wannan webana amfani da shafin azaman hanyar yin files da bayanai cikin sauƙin samuwa ga abokan ciniki. Ana iya samun dama ta amfani da mai binciken Intanet da kuka fi so, da webshafin ya ƙunshi bayanai masu zuwa:
- Tallafin samfur - Taswirar bayanai da errata, bayanin kula da aikace-aikace da sampshirye-shirye, albarkatun ƙira, jagororin mai amfani da takaddun tallafi na hardware, sabbin fitattun software da software da aka adana
- Taimakon Fasaha na Gabaɗaya - Tambayoyin da ake Yi akai-akai (FAQs), buƙatun tallafin fasaha, ƙungiyoyin tattaunawa kan layi, jerin membobin shirin mai ba da shawara na Microchip
- Kasuwancin Microchip - Mai zaɓin samfur da jagororin ba da oda, sabbin fitowar manema labarai na Microchip, jerin tarukan karawa juna sani da abubuwan da suka faru, jerin ofisoshin tallace-tallace na Microchip, masu rarrabawa da wakilan masana'anta
HIDIMAR CANJIN KYAUTATA
Sabis na sanarwar abokin ciniki na Microchip yana taimaka wa abokan ciniki su kasance cikin samfuran Microchip. Masu biyan kuɗi za su karɓi sanarwar e-mail a duk lokacin da aka sami canje-canje, sabuntawa, bita ko ƙirƙira masu alaƙa da ƙayyadadden dangin samfur ko kayan aikin ci gaba na ban sha'awa.
Don yin rijista, sami damar Microchip websaiti a www.microchip.com, danna kan Sanarwa Canjin samfur kuma bi umarnin rajista.
GOYON BAYAN KWASTOM
Masu amfani da samfuran Microchip na iya samun taimako ta hanyoyi da yawa:
- Mai Rarraba ko Wakili
- Ofishin Talla na Gida
- Injiniyan Aikace-aikacen Filin (FAE)
- Goyon bayan sana'a
Abokan ciniki yakamata su tuntuɓi mai rarraba su, wakilin ko FAE don tallafi. Hakanan akwai ofisoshin tallace-tallace na gida don taimakawa abokan ciniki. An haɗa lissafin ofisoshin tallace-tallace da wurare a bayan wannan takaddar.
Ana samun tallafin fasaha ta hanyar websaiti a: http://support.microchip.com.
TARIHIN BAYANIN DOKOKIN
Bita A (Yuli 2009)
- Farkon Sakin wannan Takardun.
Bita B (Oktoba 2011)
- Sabunta Sassan 1.1, 1.3, 1.4 da 2.3.2. An sabunta alkaluma a Babi na 3, da sabunta Sashe na 3.2, 3.8 da 3.9.
Bita C (Nuwamba 2020)
- Sassan da aka Cire 3.4, 3.5, 3.6 da 3.8.
- An sabunta Babi na 1. “Gabatarwa”, Sashe na 1.5 “CAN CAN Bus Analyzer Software” da Sashe na 3.2 “Trace Feature”.
- gyare-gyaren rubutu a duk cikin daftarin aiki.
Bita C (Fabrairu 2022)
- Sashe na 1.4 da aka sabunta "CAN Bus Analyzer Hardware Features". Bita D (Afrilu 2022)
- Sashe na 1.4 da aka sabunta "CAN Bus Analyzer Hardware Features".
- gyare-gyaren rubutu a duk cikin daftarin aiki.
Gabatarwa
Kayan aikin CAN Bus Analyzer an yi niyya don zama mai sauƙin amfani, mai saka idanu na CAN Bus mai rahusa, wanda za'a iya amfani dashi don haɓakawa da lalata hanyar sadarwar CAN mai sauri. Kayan aikin yana fasalta ayyuka da yawa, waɗanda ke ba da damar yin amfani da shi a cikin sassan kasuwa daban-daban, gami da motoci, ruwa, masana'antu da likitanci.
Kayan aikin CAN Bus Analyzer yana goyan bayan CAN 2.0b da ISO 11898-2 (CAN mai sauri tare da adadin watsawa har zuwa 1 Mbit/s). Ana iya haɗa kayan aikin zuwa cibiyar sadarwar CAN ta amfani da mai haɗin DB9 ko ta hanyar haɗin keɓaɓɓiyar tashoshi.
Analyzer Bus na CAN yana da daidaitaccen aikin da ake tsammani a cikin kayan aikin masana'antu, kamar ganowa da watsa windows. Duk waɗannan fasalulluka sun sa ya zama kayan aiki mai mahimmanci, yana ba da damar yin kuskure da sauri da sauƙi a cikin kowace hanyar sadarwar CAN mai sauri.
Babin ya ƙunshi bayanai masu zuwa:
- Abubuwan Abubuwan Kit ɗin Analyzer Bus
- Ƙarsheview na CAN Bus Analyzer
- CAN Bus Analyzer Hardware Features
- CAN Bus Analyzer Software
ABUN KUNGIYAR ANALYZER BUS ANALYZER
- CAN Bus Analyzer Hardware
- CAN Bus Analyzer Software
- CD ɗin software na CAN Bus Analyzer, wanda ya haɗa da abubuwa uku:
- Firmware na PIC18F2550 (Hex File)
- Firmware na PIC18F2680 (Hex File)
- CAN Bus Analyzer PC Interface User Graphical (GUI)
- Kebul na USB don haɗa CAN Bus Analyzer zuwa PC
KARSHEVIEW NA CAN BUS ANALYZER
CAN Bus Analyzer yana ba da irin wannan fasalulluka da ake samu a cikin babban kayan aikin nazarin hanyar sadarwa na CAN akan ɗan ƙaramin farashi. Ana iya amfani da kayan aikin Analyzer Bus na CAN don saka idanu da kuma gyara hanyar sadarwar CAN tare da Interface mai amfani mai sauƙin amfani. Kayan aiki yana bawa mai amfani damar view da log samu da aika saƙonni daga CAN Bus. Hakanan mai amfani yana iya aika saƙonnin CAN guda ɗaya ko na lokaci-lokaci akan CAN Bus, wanda ke da amfani yayin haɓakawa ko gwada hanyar sadarwar CAN.
Amfani da wannan kayan aikin Analyzer Bus na CAN yana da advan da yawatages kan hanyoyin gyara kurakurai na gargajiya da injiniyoyi suka dogara da su. Don misaliampHar ila yau, taga alamar kayan aiki za ta nuna mai amfani da saƙonnin CAN da aka karɓa da kuma aika su cikin sauƙi don karantawa (ID, DLC, bayanan bayanai da lokutan lokaci.amp).
CAN BAS ANALYZER HARDWARE SIFFOFI
Kayan aikin Analyzer Bus na CAN ƙaƙƙarfan kayan aiki ne wanda ya haɗa da abubuwan kayan masarufi masu zuwa. Koma zuwa Sashe na 1.5 “CAN Bus Analyzer Software” don ƙarin bayani game da fasalin software.
- Mini-USB Connector
Wannan haɗin yana ba da CAN Bus Analyzer hanyar sadarwa zuwa PC, amma kuma yana iya samar da wutar lantarki idan wutar lantarki ta waje ba ta shiga cikin CAN Bus Analyzer ba. - 9-24 Volt Mai Haɗin Samar da Wuta
- DB9 Connector don CAN Bus
- Ƙarshe Resistor (mai sarrafa software)
Mai amfani zai iya kunna ko kashe 120 Ohm CAN Bus ta hanyar PC GUI. - Yanayin LED
Yana nuna halin USB. - CAN Traffic LEDs
Yana Nuna ainihin zirga-zirgar bas na RX CAN daga mai saurin sauri.
Yana Nuna ainihin zirga-zirgar Bus na TX CAN daga mai saurin sauri. - CAN Bus Kuskuren LED
Yana Nuna Kuskure Mai Aiki (Green), Kuskuren Passive (Yellow), Bus Off (Ja) jihar CAN Bus Analyzer. - Samun kai tsaye zuwa CANH da CANL fil ta hanyar Screw Terminal
Yana ba mai amfani damar shiga CAN Bus don haɗa oscilloscope ba tare da canza kayan aikin wayar bas na CAN ba. - Samun Kai tsaye zuwa CAN TX da CAN RX Fil ta hanyar Screw Terminal Yana ba mai amfani damar zuwa gefen dijital na CAN Bus transceiver.
CAN BUS ANALYZER SOFTWARE
Analyzer Bus na CAN ya zo tare da firmware Hex guda biyu files da software na PC wanda ke ba wa mai amfani da ƙirar hoto don daidaita kayan aiki, da kuma nazarin hanyar sadarwar CAN. Yana da kayan aikin software masu zuwa:
- Trace: Kula da zirga-zirgar Bus na CAN.
- Isar da: Isar da saƙon harbi ɗaya, na lokaci-lokaci ko na lokaci-lokaci tare da iyakanceccen maimaitawa akan Bus ɗin CAN.
- Shiga File Saita: Ajiye zirga-zirgar bas na CAN.
- Saitin Hardware: Sanya CAN Bus Analyzer don cibiyar sadarwar CAN.
Shigarwa
GABATARWA
Babi na gaba yana bayyana hanyoyin shigar CAN Bus Analyzer hardware da software.
Wannan babin ya ƙunshi bayanai masu zuwa:
- Shigar da Software
- Shigar Hardware
SHIGA SOFTWARE
Shigar da GUI
Shigar da NET Framework Version 3.5 kafin shigar da CAN Bus Analyzer.
- Gudu "CANAnalyzer_verXYZ.exe", inda "XYZ" shine lambar sigar software. Ta hanyar tsoho, wannan zai shigar da files zuwa: C:\Program Files \ Microchip Technology Inc\CANAnalyzer_verXYZ.
- Gudun setup.exe daga babban fayil: C:\Program Files\Microchip Technology Inc\CANAnalyzer_verXYZ\GUI.
- Saitin zai ƙirƙiri gajeriyar hanya a cikin menu na Shirye-shiryen ƙarƙashin "Microchip Technology Inc" a matsayin Microchip CAN Tool ver XYZ.
- Idan ana haɓaka software na CAN Bus Analyzer PC zuwa sabon sigar, yakamata a sabunta firmware don dacewa da matakin bita na software na PC. Lokacin sabunta firmware, tabbatar cewa Hex files an tsara su cikin na'urori masu kula da microcontrollers na PIC18F akan kayan aikin CAN Bus Analyzer.
Haɓaka Firmware
Idan haɓaka firmware a cikin CAN Bus Analyzer, mai amfani zai buƙaci shigo da Hex files cikin MBLAB® IDE kuma shirya PIC® MCUs. Lokacin shirya PIC18F2680, mai amfani zai iya kunna CAN Bus Analyzer ta hanyar wutar lantarki ta waje ko ta mini-USB na USB. Lokacin shirya PIC18F550, mai amfani yana buƙatar kunna CAN Bus Analyzer ta hanyar wutar lantarki ta waje. Bugu da ƙari, lokacin shirye-shiryen Hex files cikin PIC MCUs, ana ba da shawarar duba sigar firmware daga GUI. Ana iya yin wannan ta danna Taimako> Game da zaɓin menu.
GIRMAN HARDWARE
Abubuwan Bukatun Tsarin
- Windows® XP
- NET Tsarin Tsarin 3.5
- USB Serial Port
Bukatun Wuta
- Ana buƙatar samar da wutar lantarki (9 zuwa 24-Volt) lokacin aiki ba tare da PC ba kuma lokacin sabunta firmware a cikin USB PIC MCU
- Hakanan ana iya kunna kayan aikin CAN Bus Analyzer ta amfani da tashar USB
Bukatun Cable
- Mini-USB USB – don sadarwa tare da software na PC
- Ana iya haɗa kayan aikin CAN Bus Analyzer zuwa cibiyar sadarwar CAN ta amfani da masu zuwa:
- Ta hanyar haɗin DB9
- Ta hanyar screw-in tashoshi
Haɗa CAN Bus Analyzer zuwa PC da CAN Bus
- Haɗa CAN Bus Analyzer ta hanyar haɗin USB zuwa PC. Za a sa ka shigar da direbobin USB don kayan aiki. Ana iya samun direbobi a wannan wurin:
C:\Shirin Files\Microchip Technology Inc\CANAnalyzer_verXYZ - Haɗa kayan aikin zuwa cibiyar sadarwar CAN ta amfani da mahaɗin DB9 ko tashoshi mai dunƙulewa. Da fatan za a koma zuwa Hoto 2-1 da Hoto 2-2 don mai haɗin DB9, da tashoshi don haɗa hanyar sadarwa zuwa kayan aiki.
TAMBAYA 2-1: 9-PIN (NAMIJI) D-SUB ZAI IYA SAMUN BAS
Lambar Pin | Sunan siginar | Bayanin siginar |
1 | Babu Haɗawa | N/A |
2 | BA_L | Mafi rinjaye Low |
3 | GND | Kasa |
4 | Babu Haɗawa | N/A |
5 | Babu Haɗawa | N/A |
6 | GND | Kasa |
7 | BA_H | Mafi Girma |
8 | Babu Haɗawa | N/A |
9 | Babu Haɗawa | N/A |
TAMBAYA 2-2: 6-PIN SCROW CONNECTOR PINOTUT
Lambar Pin | Sunayen sigina | Bayanin siginar |
1 | VDC | PIC® MCU Wutar Lantarki |
2 | BA_L | Mafi rinjaye Low |
3 | BA_H | Mafi Girma |
4 | RXD | CAN Digital Signal daga Transceiver |
5 | TXD | CAN Digital Signal daga PIC18F2680 |
6 | GND | Kasa |
Amfani da PC GUI
Da zarar an haɗa kayan aikin kuma an shigar da software, buɗe PC GUI ta amfani da gajeriyar hanya a cikin Menu na Shirye-shiryen ƙarƙashin “Microchip Technology Inc”, mai lakabin 'Microchip CAN Tool ver XYZ'. Hoto na 3-1 shine hoton allo na tsoho view ga CAN Bus Analyzer.
FARA DA SAURI
Wadannan sune matakan saitin don fara watsawa da karɓa cikin sauri akan bas ɗin CAN. Don ƙarin cikakkun bayanai, koma zuwa ɓangarori ɗaya don fa'idodin PC GUI daban-daban.
- Haɗa CAN Bus Analyzer zuwa PC tare da ƙaramin kebul na USB.
- Bude CAN Bus Analyzer PC GUI.
- Bude Saitin Hardware kuma zaɓi ƙimar CAN Bus akan CAN Bus.
- Haɗa CAN Bus Analyzer zuwa CAN Bus.
- Bude Trace taga.
- Bude taga Transmit.
FALALAR BURI
Akwai iri biyu na Trace windows: Kafaffen da Rolling. Don kunna ko dai taga Trace, zaɓi zaɓi daga babban menu na Kayan aiki.
Tagar Trace tana nuna zirga-zirgar Bus na CAN a cikin sigar da za a iya karantawa. Wannan taga zai jera ID ɗin (An ƙaddamar da shi tare da 'x' ko Standard na gaba), DLC, DATA Bytes, Timestamp da bambancin lokaci da saƙon Bus na CAN na ƙarshe akan bas. Tagar Rolling Trace zata nuna saƙon CAN a jere kamar yadda suke bayyana akan CAN Bus. Tsakanin lokaci tsakanin saƙonni zai dogara ne akan saƙon da aka karɓa na ƙarshe, ba tare da la'akari da ID na CAN ba.
Kafaffen Trace taga zai nuna saƙon CAN a cikin ƙayyadadden matsayi akan taga Trace. Har yanzu za a sabunta saƙon, amma lokaci delta tsakanin saƙonni zai dogara ne akan saƙon da ya gabata tare da ID na CAN iri ɗaya.
FALALAR CIN SARKI
Don kunna taga Mai watsawa, zaɓi "TRANSMIT" daga babban menu na Kayan aiki.
Tagan Transmit yana bawa mai amfani damar yin hulɗa tare da sauran nodes akan CAN Bus ta hanyar aika saƙonni. Mai amfani zai iya shigar da kowane ID (Extended ko Standard), DLC ko DATA haɗin haɗin gwiwar saƙo guda ɗaya. Tagar Transmit kuma tana bawa mai amfani damar aikawa da matsakaicin saƙo guda tara daban-daban kuma na musamman, ko dai lokaci-lokaci, ko lokaci-lokaci tare da iyakancewar yanayin “Maimaita”. Lokacin amfani da ƙayyadaddun yanayin Maimaitawa, za a aika saƙon a cikin adadin lokaci-lokaci don adadin lokutan "maimaita".
Matakai don Isar da Saƙon Sau ɗaya
- Yi yawan filayen saƙon CAN, waɗanda suka haɗa da ID, DLC da DATA.
- Sanya Filayen Lokaci-lokaci kuma Maimaita filayen da "0".
- Danna maɓallin Aika don wannan layin.
Matakai don Isar da Saƙo na lokaci-lokaci
- Yi yawan filayen saƙon CAN, waɗanda suka haɗa da ID, DLC da DATA.
- Yawaita filin lokaci-lokaci (50 ms zuwa 5000 ms).
- Sanya filin Maimaitawa da "0" (wanda ke fassara zuwa "maimaita har abada").
- Danna maɓallin Aika don wannan layin.
Matakai don Isar da Saƙo na lokaci-lokaci tare da Maimaituwa Mai iyaka
- Yi yawan filayen saƙon CAN, waɗanda suka haɗa da ID, DLC da DATA.
- Yawaita filin lokaci-lokaci (50 ms zuwa 5000 ms).
- Yaba filin Maimaitawa (tare da ƙima daga 1 zuwa 10).
- Danna maɓallin Aika don wannan layin.
FALALAR SIFFOFIN HARDWARE
Don kunna taga Saitin Hardware, zaɓi “HARDWARE SETUP” daga babban menu na Kayan aiki.
Tagar Saitin Hardware yana bawa mai amfani damar saita CAN Bus Analyzer don sadarwa akan Bus ɗin CAN. Wannan fasalin kuma yana ba mai amfani damar gwada kayan aikin da sauri akan CAN Bus Analyzer.
Don saita kayan aiki don sadarwa akan Bas ɗin CAN:
- Zaɓi ƙimar bit na CAN daga akwatin haɗaɗɗen saukarwa.
- Danna maɓallin Saita. Tabbatar da cewa ƙimar bit ya canza ta viewtare da saitin ƙimar bit a ƙasan babban taga CAN Bus Analyzer.
- Idan CAN Bus yana buƙatar termination resistor yana aiki, sannan kunna ta ta danna maɓallin Kunna don Ƙarshen Bus.
Gwada kayan aikin Analyzer Bus na CAN:
- Tabbatar cewa an haɗa CAN Bus Analyzer. Kuna iya tabbatar da hakan ta hanyar viewing da matsayin haɗin kayan aiki akan madaidaicin matsayi a ƙasan babban taga CAN Bus Analyzer.
- Don tabbatar da cewa sadarwa tana aiki tsakanin USB PIC® MCU da CAN PIC MCU, danna maɓallin Taimako->Game da babban menu don zuwa. view lambobin sigar firmware da aka loda cikin kowane PIC MCU.
Saƙonnin Kuskure
A cikin wannan sashe, za a tattauna dalla-dalla kurakuran "fito-up" da aka samo a cikin GUI dalla-dalla game da dalilin da yasa zasu iya faruwa, da kuma hanyoyin da za a iya magance kurakurai.
SHAFIN A-1: SAKON KUSKURE
Lambar Kuskure | Kuskure | Magani mai yiwuwa |
1.00x | Matsalar karanta sigar firmware na USB | Cire / toshe kayan aikin cikin PC. Hakanan tabbatar cewa an tsara PIC18F2550 tare da hex mai dacewa file. |
2.00x | Matsalar karanta sigar firmware ta CAN | Cire / toshe kayan aikin cikin PC. Hakanan tabbatar cewa an tsara PIC18F2680 tare da hex mai dacewa file. |
3.00x | Filin ID fanko ne | Ƙimar da ke cikin filin ID ba za ta iya zama fanko ba don saƙon da mai amfani ke nema a watsa. Shigar da ingantacciyar ƙima. |
3.10x | Filin DLC fanko ne | Ƙimar da ke cikin filin DLC ba za ta iya zama fanko ba don saƙon da mai amfani ke nema a watsa. Shigar da ingantacciyar ƙima. |
3.20x | Filin DATA fanko ne | Ƙimar da ke cikin filin DATA ba za ta iya zama fanko ba don saƙon da mai amfani ke nema a watsa. Shigar da ingantacciyar ƙima. Ka tuna, ƙimar DLC tana sarrafa adadin bayanan da za a aika. |
3.30x | PERIOD filin fanko ne | Ƙimar da ke cikin filin PERIOD ba za ta iya zama fanko ba don saƙon da mai amfani ke nema a watsa. Shigar da ingantacciyar ƙima. |
3.40x | Maimaita filin babu kowa | Ƙimar da ke cikin filin REPEAT ba za ta iya zama fanko ba don saƙon da mai amfani ke nema a watsa. Shigar da ingantacciyar ƙima. |
4.00x | Shigar da Extended ID a cikin kewayon mai zuwa (0x-1FFFFFFx) | Shigar da ingantacciyar ID a cikin filin RUBUTU. Kayan aiki yana tsammanin ƙimar hexidecimal don ƙarin ID a cikin kewayon
"0x-1FFFFFFx" Lokacin shigar da Extended ID, tabbatar da saka 'x' akan ID ɗin. |
4.02x | Shigar da Extended ID a cikin kewayon mai zuwa (0x-536870911x) | Shigar da ingantacciyar ID a cikin filin RUBUTU. Kayan aikin yana tsammanin ƙimar ƙima ta ƙima don ID ɗin Extended a cikin kewayon
"0x-536870911" Lokacin shigar da Extended ID, tabbatar da saka 'x' akan ID ɗin. |
4.04x | Shigar da daidaitaccen ID a cikin kewayon mai zuwa (0-7FF) | Shigar da ingantacciyar ID a cikin filin RUBUTU. Kayan aiki yana tsammanin ƙimar hexidecimal don Standard ID a cikin kewayon "0-7FF". Lokacin shigar da Standard ID, tabbatar da saka 'x' akan ID ɗin. |
4.06x | Shigar da daidaitaccen ID a cikin kewayon mai zuwa (0-2047) | Shigar da ingantacciyar ID a cikin filin RUBUTU. Kayan aiki yana tsammanin ƙimar ƙima don daidaitaccen ID a cikin kewayon "0-2048". Lokacin shigar da Standard ID, tabbatar da saka 'x' akan ID ɗin. |
4.10x | Shigar da DLC a cikin kewayon mai zuwa (0-8) | Shigar da ingantaccen DLC cikin filin RUBUTU. Kayan aiki yana tsammanin ƙima a cikin kewayon "0-8". |
4.20x | Shigar da DATA a cikin kewayon mai zuwa (0-FF) | Shigar da ingantaccen bayanai a cikin filin TEXT. Kayan aiki yana tsammanin ƙimar hexidecimal a cikin kewayon "0-FF". |
4.25x | Shigar da DATA a cikin kewayon mai zuwa (0-255) | Shigar da ingantaccen bayanai a cikin filin TEXT. Kayan aiki yana tsammanin ƙimar ƙima a cikin kewayon "0-255". |
4.30x | Shigar da ingantaccen LOKACI tsakanin kewayon (100-5000)\nKo (0) don saƙon harbi ɗaya | Shigar da ingantaccen lokaci a cikin filin RUBUTU. Kayan aiki yana tsammanin ƙimar ƙima a cikin kewayon "0 ko 100-5000". |
4.40x | Shigar da ingantaccen maimaitawa a cikin kewayon (1-99)\nKo (0) don saƙon harbi ɗaya | Shigar da ingantaccen maimaitawa cikin filin RUBUTU. Kayan aiki yana tsammanin ƙimar ƙima a cikin kewayon "0-99". |
4.70x | Kuskuren da ba a sani ba ya haifar da shigarwar mai amfani | Bincika cewa filin TEXT ba shi da haruffa na musamman ko sarari. |
4.75x | Shigar da ake buƙata don Saƙon CAN fanko ne | Bincika cewa ID, DLC, DATA, PERIOD da REPEAT filayen sun ƙunshi ingantattun bayanai. |
5.00x | An tanadi don kurakurai da aka karɓi saƙo | An tanadi don kurakurai da aka karɓi saƙo. |
6.00x | An kasa Shiga Bayanai | Kayan aiki ya kasa rubuta zirga-zirgar CAN zuwa Log File. Dalili mai yuwuwa na iya kasancewa ko dai faifan ya cika, an kare rubutu ko kuma babu shi. |
Alamomin kasuwanci
Sunan Microchip da tambarin, tambarin Microchip, Adaptec, AnyRate, AVR, tambarin AVR, AVR Freaks, BesTime, BitCloud, CryptoMemory, CryptoRF, dsPIC, flexPWR, HELDO, IGLOO, JukeBlox, KeeLoq, Kleer, LAN maXStyMD, Link maXTouch, MediaLB, megaAVR, Microsemi, tambarin Microsemi, MAFI YAWAN tambari, MPLAB, OptoLyzer, PIC, picoPower, PICSTART, tambarin PIC32, PolarFire, Prochip Designer, QTouch, SAM-BA, SenGenuity, SpyNIC, SST, SST Logo, SuperFlash , Symmetricom, SyncServer, Tachyon, TimeSource, tinyAVR, UNI/O, Vectron, da XMEGA alamun kasuwanci ne masu rijista na Microchip Technology Incorporated a cikin Amurka da wasu ƙasashe.
AgileSwitch, APT, ClockWorks, The Embedded Control Solutions Company, EtherSynch, Flashtec, Hyper Speed Control, HyperLight Load, IntelliMOS, Libero, motorBench, mTouch, Powermite 3, Precision Edge, ProASIC, ProASIC Plus, ProASIC Plus logo, Shuru- Waya, SmartFusion, SyncWorld, Temux, TimeCesium, TimeHub, TimePictra, TimeProvider, TrueTime, WinPath, da ZL alamun kasuwanci ne masu rijista na Microchip Technology Incorporated a cikin Amurka
Maɓallin Maɓalli na kusa, AKS, Analog-for-da-Digital Age, Duk wani Capacitor, AnyIn, AnyOut, Ƙaƙwalwar Sauyawa, BlueSky, BodyCom, CodeGuard, CryptoAuthentication, CryptoAutomotive, CryptoCompanion, CryptoController, dsPICDEM, dsPICDEM.net, Matsakaicin Matsakaicin DAMM , ECAN, Espresso T1S, EtherGREEN, GridTime, IdealBridge, In-Circuit Serial Programming, ICSP, INICnet, Daidaitawar hankali, Inter-Chip Connectivity, JitterBlocker, Knob-on-Display, maxCrypto, maxView, memBrain, Mindi, MiWi, MPASM, MPF, Tambarin Tambarin MPLAB, MPLIB, MPLINK, MultiTRAK, NetDetach, NVM Express, NVMe, Ƙwararren Code Generation, PICDEM, PICDEM.net, PICkit, PICtail, PowerSmart, PureSilicon, QMatrix, REUTERS , Ripple Blocker, RTAX, RTG4, SAM-ICE, Serial Quad I/O, simpleMAP, SimpliPHY, SmartBuffer, SmartHLS, SMART-IS, storClad, SQI, SuperSwitcher, SuperSwitcher II, Switchtec, SynchroPHY, Total Jimiri, TSHARC, USBCheck, VariSense, VectorBlox, VeriPHY, ViewSpan, WiperLock, XpressConnect, da ZENA alamun kasuwanci ne na Microchip Technology Incorporated a cikin Amurka da sauran ƙasashe.
SQTP alamar sabis ce ta Microchip Technology Incorporated a cikin Amurka
Alamar Adaptec, Mitar Buƙatu, Fasahar Adana Silicon, Symmcom, da Amintaccen Lokaci alamun kasuwanci ne masu rijista na Microchip Technology Inc. a wasu ƙasashe.
GestIC alamar kasuwanci ce mai rijista ta Microchip Technology Germany II GmbH & Co. KG, reshen Microchip Technology Inc., a wasu ƙasashe.
Duk sauran alamun kasuwanci da aka ambata a nan mallakin kamfanoninsu ne.
© 2009-2022, Microchip Technology Incorporated da rassanta.
Duka Hakkoki.
ISBN: 978-1-6683-0344-3
Don bayani game da Tsarin Gudanar da Ingancin Microchip, da fatan za a ziyarci www.microchip.com/quality.
AMURKA
Ofishin Kamfanin
2355 West Chandler Blvd.
Chandler, AZ 85224-6199
Tel: 480-792-7200
Fax: 480-792-7277
Goyon bayan sana'a:
http://www.microchip.com/
goyon baya
Web Adireshi:
www.microchip.com
Atlanta
Dulut, GA
Tel: 678-957-9614
Fax: 678-957-1455
Austin, TX
Tel: 512-257-3370
Boston
Westborough, MA
Tel: 774-760-0087
Fax: 774-760-0088
Chicago
Itace, IL
Tel: 630-285-0071
Fax: 630-285-0075
Dallas
Addison, TX
Tel: 972-818-7423
Fax: 972-818-2924
Detroit
Novi, MI
Tel: 248-848-4000
Houston, TX
Tel: 281-894-5983
Indianapolis
Noblesville, IN
Tel: 317-773-8323
Fax: 317-773-5453
Tel: 317-536-2380
Los Angeles
Ofishin Jakadancin Viejo, CA
Tel: 949-462-9523
Fax: 949-462-9608
Tel: 951-273-7800
Raleigh, NC
Tel: 919-844-7510
New York, NY
Tel: 631-435-6000
San Jose, CA
Tel: 408-735-9110
Tel: 408-436-4270
Kanada - Toronto
Tel: 905-695-1980
Fax: 905-695-2078
2009-2022 Microchip Technology Inc. da rassan sa
Takardu / Albarkatu
![]() |
MICROCHIP CAN Bus Analyzer [pdf] Jagorar mai amfani CAN Bus Analyzer, CAN, Bus Analyzer, Analyzer |