Tektronix RSA500A Real-Time Spectrum Analyzers
Takaddun bayanai
- Review Takaddun mai amfani masu zuwa kafin shigarwa da amfani da kayan aikin ku.
- Waɗannan takaddun suna ba da mahimman bayanan aiki.
Takardun Samfura
- Tebur mai zuwa yana lissafin takamaiman takaddun samfur na farko da ke akwai don samfurin ku.
- Waɗannan da sauran takaddun mai amfani suna samuwa don saukewa daga tek.com.
- Wasu bayanai, kamar jagororin nuni, taƙaitaccen bayani, da bayanin kula, ana iya samun su a tek.com.
Takardu | Abun ciki |
Shigarwa da Umarnin Tsaro (harshe da yawa) | Tsaro, yarda, da ainihin bayanan gabatarwa don samfuran kayan masarufi. (An buga kuma akwai don saukewa) |
Taimakon SignalVu-PC | Bayanin aiki mai zurfi don samfurin. Akwai daga maɓallin Taimako a cikin samfurin UI kuma azaman PDF mai saukewa a kunne www.tek.com/downloads. |
Manual mai amfani | Gabatarwa zuwa kayan masarufi da software, umarnin shigarwa, kunnawa, da ainihin bayanan aiki. |
Ƙididdiga da Tabbacin Ayyukan Ayyuka | Ƙayyadaddun kayan aiki da umarnin tabbatar da aiki don gwada aikin kayan aikin. |
SignalVu-PC Manual Programmer | Umarni don sarrafa kayan aikin nesa ba kusa ba. |
Rarrabawa da Umarnin Tsaro | Bayani game da wurin ƙwaƙwalwar ajiya a cikin kayan aiki. Umurnai don rarrabawa da tsabtace kayan aiki. |
Yadda ake nemo takaddun samfuran ku
- Je zuwa tek.com.
- Danna Zazzagewa a cikin koren labarun gefe a gefen dama na allon.
- Zaɓi Littattafai azaman Nau'in Zazzagewa, shigar da samfurin samfurin ku, sannan danna Bincika.
- View kuma zazzage littattafan samfuran ku. Hakanan zaka iya danna Cibiyar Taimakon Samfura da hanyoyin haɗin gwiwar Cibiyar Koyo akan shafin don ƙarin takaddun bayanai.
Muhimman bayanan aminci
- Wannan littafin yana ƙunshe da bayanai da gargaɗi waɗanda dole ne mai amfani ya bi su don aiki lafiya da kiyaye samfur ɗin cikin aminci.
- Don yin sabis na aminci akan wannan samfur, duba taƙaitaccen aminci na Sabis wanda ya bi taƙaitaccen aminci.
Babban bayanin taƙaitaccen tsaro
- Yi amfani da samfurin kawai kamar yadda aka ƙayyade. Review waɗannan matakan tsaro masu zuwa don gujewa rauni da hana lalacewar wannan samfur ko kowane samfuran da ke da alaƙa da shi. A hankali karanta duk umarnin. Riƙe waɗannan umarnin don tunani na gaba.
- Za a yi amfani da wannan samfurin ta lambobin gida da na ƙasa.
- Don daidaitaccen aiki da aminci na samfurin, dole ne ka bi hanyoyin aminci gabaɗaya da aka yarda da su ban da ƙayyadaddun tsaro na wannan jagorar.
- An ƙera samfurin don amfani da ƙwararrun ma'aikata kawai.
- Kwararrun ma’aikata ne kawai waɗanda ke sane da haɗarin da ke tattare da su ya kamata su cire murfin don gyara, gyara, ko daidaitawa.
- Ba'a yi nufin wannan samfurin don gano volara mai haɗari batage.
- Yayin amfani da wannan samfur, ƙila ku buƙaci samun dama ga wasu sassan babban tsarin. Karanta sassan tsaro na sauran litattafan bayanai don gargadi da gargaɗi da suka shafi tsarin aiki.
- Lokacin haɗa wannan kayan aiki cikin tsarin, amincin wannan tsarin shine alhakin mai haɗa tsarin.
Don gujewa wuta ko rauni na mutum
- Yi amfani da igiyar wutar lantarki da ta dace.
- Yi amfani da igiyar wutar lantarki da aka ƙayyade don wannan samfurin kuma an tabbatar da ita don ƙasar amfani. Kar a yi amfani da igiyar wutar lantarki da aka bayar don wasu samfuran.
- Haɗa kuma cire haɗin da kyau
- Kada a haɗa ko cire haɗin bincike ko jagorar gwaji yayin da aka haɗa su da voltage tushen.
- Kula da duk kimantawar tashar.
- Don guje wa haɗari na wuta ko girgiza, lura da duk ƙima da alamomi akan samfurin. Tuntuɓi littafin samfurin don ƙarin bayanin kima kafin yin haɗi zuwa samfurin.
- Kada ku yi amfani da yuwuwar kowane tashar, gami da tashar gama gari, wacce ta wuce iyakar ƙimar wannan tashar.
- Ba a ƙididdige wuraren aunawa akan wannan samfur don haɗin kai zuwa manyan hanyoyin sadarwa ko Sashe na II, III, ko IV ba.
- Kada kuyi aiki ba tare da sutura ba
- Kada kuyi aiki da wannan samfur tare da cire murfi ko bangarori, ko kuma a buɗe akwati. Hadari voltage fallasa yana yiwuwa.
- Guji fallasa kewaye
- Kada ku taɓa haɗin da aka fallasa da abubuwan haɗin lokacin ikon yana nan.
- Kar a yi aiki tare da gazawar da ake zargi.
Idan kana zargin akwai lalacewar wannan samfur, sa ƙwararrun ma'aikatan sabis su bincika.
Kashe samfurin idan ya lalace. Kada kayi amfani da samfurin idan ya lalace ko yayi aiki da kuskure. Idan kuna shakka game da amincin samfurin,
kashe shi kuma cire haɗin wutar lantarki. Alama samfurin don hana ci gaba da aikinsa.
Yi nazarin samfurin waje kafin amfani da shi. Nemo fasa ko ɓoyayyun yanki.
Yi amfani da takamaiman sassan maye.
Sauya batura da kyau
Maye gurbin batura kawai tare da ƙayyadadden nau'i da ƙima.
Yi cajin baturi don shawarar sake zagayowar caji kawai.
Kada kayi aiki a cikin yanayi mai fashewa - A kiyaye saman samfuran tsafta da bushewa
- Cire siginar shigarwa kafin tsaftace samfurin.
- Samar da iskar da ta dace.
- Dubi umarnin shigarwa a cikin littafin don cikakkun bayanai kan shigar da samfurin don haka yana da isasshen iska.
- Samar da yanayin aiki mai lafiya
- Guji amfani da madannai, alamomi, da madannin maɓalli ba daidai ba ko tsawan lokaci. Allon madannai mara kyau ko tsawaitawa ko amfani da alamar na iya haifar da mummunan rauni.
- Tabbatar cewa yankin aikinku ya cika ƙa'idodin ergonomic masu dacewa. Yi shawara tare da ƙwararren ergonomics don guje wa raunin damuwa.
- Yi amfani kawai da kayan aikin rackmount Tektronix da aka kayyade don wannan samfur.
- Sharuɗɗa a cikin wannan jagorar
- Waɗannan sharuɗɗan na iya bayyana a cikin wannan littafin:
- GARGADI: Bayanin faɗakarwa yana gano yanayi ko ayyukan da ka iya haifar da rauni ko asarar rai.
- HANKALI: Bayanan taka tsantsan suna gano yanayi ko ayyuka waɗanda zasu iya haifar da lalacewa ga wannan samfur ko wata kadara.
Sharuɗɗa akan samfur
Waɗannan sharuɗɗan na iya bayyana akan samfurin:
- HADARI yana nuna haɗarin rauni kai tsaye kai tsaye yayin da kake karanta alamar.
- GARGADI yana nuna haɗarin rauni wanda ba a samun sa nan da nan yayin karanta alamar.
- HANKALI yana nuna haɗari ga dukiya gami da samfurin.
Alamomi akan samfurin
- Alamun(s) masu zuwa na iya bayyana akan samfurin.
Bayanin yarda
Wannan sashe yana lissafin ƙa'idodin aminci da muhalli waɗanda kayan aikin suka cika da su. An yi nufin wannan samfurin don amfani da ƙwararru da ƙwararrun ma'aikata kawai; ba a tsara shi don amfani da shi a cikin gidaje ko ta yara ba.
Ana iya gabatar da tambayoyin yarda zuwa adireshin mai zuwa:
- Darshen Inc, Inc.
- Akwatin gidan waya 500, MS 19-045
- Beaverton, KO 97077, Amurka
- tek.com.
Amincewa da aminci
- Wannan sashin yana lissafin ƙa'idodin aminci waɗanda samfur ɗin ke bi da su da sauran bayanan yarda da aminci.
Sanarwar daidaituwa ta EU - low voltage
- An nuna yarda da ƙayyadaddun bayanai masu zuwa kamar yadda aka jera a cikin Jarida ta Ƙungiyar Tarayyar Turai:
- Ƙananan Voltage Umarnin 2014/35/EU.
- TS EN 61010-1 Bukatun aminci don Kayan Wutar Lantarki don Aunawa, Sarrafa, da Amfani da Laboratory - Sashe na 1: Gabaɗayan Bukatu
Nau'in kayan aiki
- Gwaji da kayan aunawa.
Bayanin digiri na gurɓatawa
- Auna ma'aunin gurɓataccen abu wanda zai iya faruwa a cikin mahalli kusa da cikin samfur. Yawanci yanayin ciki a cikin samfur ana ɗauka daidai yake da na waje. Yakamata a yi amfani da samfuran kawai a cikin yanayin da aka ƙimanta su.
- Degree Pollution 1. Babu gurɓatawa ko bushewa kawai, gurɓataccen yanayi yana faruwa. Kayayyakin wannan rukunin gabaɗaya an lulluɓe su, an rufe su ta hanyar hermetically ko suna cikin ɗakuna masu tsabta.
- Degree Pollution 2. Yawanci bushe kawai, gurɓataccen yanayi yana faruwa. Lokaci-lokaci dole ne a sa ran aiki na wucin gadi wanda ke haifar da tari. Wannan wurin wani yanayi ne na ofis/gida. Ƙunƙara na ɗan lokaci yana faruwa ne kawai lokacin da samfurin ya ƙare.
- Degree Pollution 3. Gurɓataccen gurɓataccen abu, ko bushewa, gurɓataccen gurɓataccen abu yana zama mai aiki saboda ƙazanta. Waɗannan wuraren mafaka ne inda ba a sarrafa zafin jiki ko zafi. An kiyaye yankin daga hasken rana kai tsaye, ruwan sama, ko iska kai tsaye.
- Matsayin Gurɓatawa 4. Gurɓataccen gurɓataccen abu wanda ke haifar da dawwama ta hanyar ƙura, ruwan sama, ko dusar ƙanƙara. Wuraren waje na yau da kullun.
Ƙimar darajar ƙazanta
- Matsayin gurɓatawa 2 (kamar yadda aka ayyana a cikin IEC 61010-1). An ƙididdige shi don cikin gida, busasshen amfani kawai.
IP rating
- IP52 (kamar yadda aka bayyana a cikin IEC 60529-2004). An ƙididdige shi azaman ƙaƙƙarfan ƙura kuma an kiyaye shi daga shigar ruwa a ƙasa da 15° daga tsaye.
Yarda da muhalli
- Wannan ɓangaren yana ba da bayani game da tasirin muhalli na samfurin.
Samfurin ƙarshen rayuwa
- Yi la'akari da jagororin masu zuwa yayin sake sarrafa kayan aiki ko kayan aiki:
- Sake yin amfani da kayan aiki
- Samar da wannan kayan aikin ya buƙaci hakowa da amfani da albarkatun ƙasa.
- Kayan aikin na iya ƙunsar abubuwan da za su iya zama cutarwa ga muhalli ko lafiyar ɗan adam idan ba a sarrafa su da kyau ba a ƙarshen rayuwar samfurin.
- Don kauce wa sakin irin waɗannan abubuwa a cikin muhalli da kuma rage amfani da albarkatun ƙasa, muna ƙarfafa ku da ku sake sarrafa wannan samfurin a cikin tsarin da ya dace wanda zai tabbatar da cewa an sake amfani da yawancin kayan ko sake yin amfani da su yadda ya kamata.
- Wannan alamar tana nuna cewa wannan samfurin ya bi ƙa'idodin Tarayyar Turai bisa ga Dokokin 2012/19/EU da 2006/66/EC akan sharar kayan wuta da lantarki (WEEE) da batura.
- Don bayani game da zaɓuɓɓukan sake yin amfani da su, duba Tektronix Web shafin (www.tek.com/productrecycling).
- Maimaita baturi
- Wannan fakitin baturi mai cajin lithium-ion dole ne a sake yin fa'ida ko zubar da shi yadda ya kamata a ƙarshen rayuwarsa.
- Batura lithium-ion suna ƙarƙashin zubarwa da dokokin sake amfani da su waɗanda suka bambanta ta ƙasa da yanki. Koyaushe bincika kuma bi ƙa'idodin da suka dace kafin zubar da kowane baturi. Tuntuɓar
- Kamfanin Recycling Battery Rechargeable (www.rbrc.org) don Amurka da Kanada, ko ƙungiyar sake amfani da baturi na gida.
- Kasashe da yawa sun hana zubar da batir sharar gida a daidaitattun ma'ajin shara.
- Sanya batura da aka saki kawai a cikin kwandon tarin baturi. Yi amfani da tef ɗin lantarki ko wani abin rufe fuska da aka yarda akan wuraren haɗin baturi don hana gajeriyar kewayawa.
- Jirgin batir
- Ƙananan baturi mai cajin lithium-ion wanda kuma za'a iya cushe shi da wannan kayan aiki baya wuce ƙarfin 100 Wh akan kowane baturi ko 20 Wh akan kowane tantanin halitta.
- Kowane nau'in baturi ya nuna masana'anta don biyan buƙatun da ake buƙata na Littafin Gwaje-gwaje da Ma'auni na Majalisar Dinkin Duniya Sashe na III, Sashe na 38.3.
- Tuntuɓi mai ɗaukar kaya don sanin abin da buƙatun jigilar batirin lithium ya shafi daidaitawar ku, gami da sake tattarawa da sake yin lakabin sa, kafin jigilar samfur ta kowane nau'in sufuri.
- Sake yin amfani da kayan aiki
Bukatun Aiki
Wannan sashe yana ba da ƙayyadaddun bayanai waɗanda kuke buƙatar sani don sarrafa kayan aikin ku lafiya kuma daidai. Dubi Ƙididdigar Jerin RSA500A da Tabbacin Tabbacin Ayyuka don ƙarin bayani kan ƙayyadaddun bayanai.
Bukatun sanyaya
- Lokacin da aka sanya shi a saman: Kula da buƙatun sharewa don duk fuskoki marasa goyan baya.
- Sama da kasa: 25.4 mm (1.0 inci)
- Hagu da gefen dama: 25.4 mm (1.0 inci)
- Na baya: 25.4 mm (1.0 inci)
Tare da shigar baturi
- Lokacin cikin akwati da aka yarda da Tektronix: Sanya kayan aiki tare da tambarin Tektronix yana fuskantar gefen raga na akwati don samar da isasshen iska don sanyaya.
- HANKALI: Don rage haɗarin zafi da lalacewa ga kayan aiki, kada ku sanya kayan aiki a cikin wani akwati da aka rufe banda abin da aka yarda da Tektronix lokacin da kayan aiki ke kunne. Lokacin amfani da akwati da aka amince da shi, tabbatar da tambarin yana fuskantar gefen harka don tabbatar da kwararar iska mai kyau.
Bukatun muhalli
Don daidaiton kayan aiki, tabbatar da cewa kayan aikin ya yi dumi na mintuna 20 kuma ya cika waɗannan buƙatun.
Bukatu | Bayani |
Zazzabi (ba tare da shigar da baturi ba) | |
Aiki | -10°C zuwa 55°C (+14°F zuwa +131°F) |
Rashin aiki | -51°C zuwa 71°C (-59.8°F zuwa +123.8°F) |
Zazzabi (tare da shigar baturi) | |
Aiki (fitarwa) | -10 °C zuwa 45 °C (+14 °F zuwa +113 °F) Aiki a -10 °C na iya buƙatar kunna naúrar a zafin jiki da farko. |
Adana (ba a caji) | -20°C zuwa 60°C (-4°F zuwa +140°F) |
Cajin | 0 °C zuwa 45°C (32°F zuwa +113°F) |
Humidity (ba tare da baturi ba) | 5% zuwa 95% (± 5%) dangi zafi a 10 °C zuwa 30 °C (50 °F zuwa 86 °F)
5% zuwa 75% (± 5%) dangi zafi sama da 30 °C zuwa 40 °C (86 °F zuwa 104 °F) 5% zuwa 45% (± 5%) dangi zafi sama da 40 °C zuwa 55 °C (104 °F zuwa 131 °F) |
Humidity (tare da baturi) | 5% zuwa 95% (± 5%) dangi zafi a 10 °C zuwa 30 °C (50 °F zuwa 86 °F)
5% zuwa 45% (± 5%) dangi zafi sama da 30 °C zuwa 50 °C (86 °F zuwa 122 °F) |
Altitude (aiki) | Har zuwa 5000 m (16404 ƙafa) |
Ƙimar lantarki
- Bukatun wutar lantarki
- Wannan kayan aikin an yi niyya ne ta hanyar fakitin baturi mai cajin Lithium-Ion ko adaftar AC 18 V DC.
- AC iko
- Lokacin da kayan aiki ke aiki daga adaftar AC na waje, ana amfani da buƙatun wuta masu zuwa.
- Madogarar wutar lantarki mai lokaci ɗaya tare da madugu mai ɗaukar halin yanzu a ko kusa da ƙasa (mai tsaka tsaki).
- Mitar tushen wutar lantarki dole ne ya zama 50 ko 60 Hz, kuma vol na aikitage kewayon dole ne ya kasance daga 100 zuwa 240 VAC, ci gaba. Ƙarfin wutar lantarki na yau da kullun bai wuce 15 W ba.
- GARGADI: Don rage haɗarin gobara da firgita, tabbatar da samar da wutar lantarki voltage sauye-sauye ba su wuce 10% na aiki voltage kewayon.
- Na'urori tare da duka masu gudanarwa na yanzu suna rayuwa game da ƙasa (kamar lokaci-zuwa-lokaci a cikin tsarin multiphase) ba a ba da shawarar azaman tushen wutar lantarki ba.
- Lura: Mai jagorar layi kawai aka haɗa don kariya ta yau da kullun. Fis ɗin na ciki ne kuma ba mai amfani ba ne. Kada kayi ƙoƙarin maye gurbin fis ɗin. Idan kuna zargin fis ɗin ya hura, mayar da sashin zuwa cibiyar sabis mai izini don gyarawa.
- Yi amfani da madaidaicin igiyar wuta tare da adaftar AC. (Duba shafi na viii, igiyoyin wutar lantarki na duniya.)
- Lura: Duba Ƙayyadaddun kayan aiki da Bayanin Fasaha na Tabbatar da Aiki don ƙarin bayani kan buƙatun wuta da muhalli.
Ƙarfin baturi
- Ana iya kunna wannan kayan aikin ta fakitin baturi mai cajin Lithium-ion. An samar da fakitin baturi ɗaya mai cajin Lithium-ion tare da kayan aiki. Idan ana buƙata, zaku iya siyan ƙarin fakitin baturi.
- Lura: Don ingantaccen aiki, yi cajin fakitin baturi gaba ɗaya kafin amfani da shi a karon farko ko bayan dogon ajiya.
- Lokacin shigar, fakitin baturi zai yi caji a duk lokacin da aka haɗa adaftar AC da aka kawo, ko na'urar tana Kunnawa, A kashe, ko a yanayin jiran aiki. Adadin caji ba ya shafar aikin kayan aiki.
- Lokacin amfani da fakitin baturin da aka kawo don kunna kayan aiki, karanta sanarwar amincin baturi masu zuwa. Duba Batirin Mai Caji
- Fakitin Umarnin don bayani game da yadda ake aiki da kyau da kula da fakitin baturi.
- HANKALI: Don guje wa lalacewa ga fakitin baturi, yi amfani da kayan aiki kawai ko cajar baturi na zaɓi don cajin fakitin baturi. Kada ku haɗa wani voltage tushen fakitin baturi.
- Don guje wa zazzafar fakitin baturi yayin caji, kar a wuce matsakaicin zafin yanayi na 40 ° C. Fakitin baturi zai daina yin caji idan ya yi zafi sosai.
- Matsakaicin zafin da fakitin baturi ke daina yin caji ya bambanta dangane da halin da ake cajin da kuma halayen ɓarkewar zafin baturi. Wannan gaskiya ne musamman lokacin da ake sarrafa kayan aiki yayin da fakitin baturi ke caji.
- Matsakaicin zafin zafin baturi na iya zama ƙasa da 40 ° C.
Shigarwa
- Wannan sashe yana ba da umarni kan yadda ake shigar da software da hardware, da yadda ake yin rajistan aiki don tabbatar da aikin tsarin. Koma zuwa aikace-aikacen SignalVu-PC Taimako don ƙarin cikakkun bayanai na aiki da aikace-aikacen.
- Cire kayan aikin kuma duba cewa kun karɓi duk daidaitattun na'urorin haɗi don tsarin kayan aikin ku. (Duba kayan haɗin da aka aika) Idan kun yi odar na'urorin haɗi na zaɓi, duba cewa waɗanda kuka umarta suna cikin jigilarku.
Shirya PC
- Dukkanin software da ake buƙata don aiki da Tsarin RSA500 daga PC ana haɗa su akan filasha da ke jigilar kayan aiki.
- Ana iya sarrafa kayan aikin tare da software na Tektronix SignalVu-PC, ko kuma kuna iya sarrafa kayan ta hanyar aikace-aikacen sarrafa siginar ku na al'ada da API.
- Duka SignalVu-PC da API iko suna buƙatar haɗin USB 3.0 zuwa kayan aiki don sadarwa.
Loda software na SignalVu-PC da TekVISA
Dole ne a shigar da wannan software don sarrafa kayan aiki ta software na SignalVu-PC.
- Saka filasha da aka haɗa tare da mai nazari a cikin PC mai masaukin baki. Windows File Explorer yakamata ya buɗe ta atomatik. Idan bai yi ba, buɗe shi da hannu kuma bincika zuwa babban fayil ɗin filasha.
- Zaɓi SignalVu-PC daga jerin manyan fayiloli.
- Zaɓi babban fayil ɗin Win64.
- Danna Setup.exe sau biyu kuma bi umarnin kan allo don shigar da SignalVu-PC. Ana shigar da direban USB ta atomatik azaman ɓangaren wannan tsari.
- Lokacin da saitin SignalVu-PC ya cika, akwatin maganganu na TekVISA ya bayyana. Tabbatar cewa an duba akwatin Shigar TekVISA. An inganta TekVISA don SignalVu-PC, musamman don neman kayan aiki, kuma shine shawarar VISA aikace-aikacen.
Don ƙarin bayani game da shigarwa, zaɓin kunnawa da aiki, koma zuwa SignalVu-PC Quick Start User daftarin aiki, wanda ke cikin SignalVu-PC ƙarƙashin Taimako/Taimako da sauri (PDF) da kuma a www.tek.com.
Load da software direban API
Idan kana son amfani da API don ƙirƙirar aikace-aikacen sarrafa sigina na al'ada, loda software ta amfani da hanyar da ke ƙasa.
- Saka filasha da aka haɗa tare da mai nazari a cikin PC mai masaukin baki. Windows File Explorer yakamata ya buɗe ta atomatik. Idan bai yi ba, buɗe shi da hannu kuma bincika zuwa babban fayil ɗin filasha.
- Zaɓi API na RSA da USB daga jerin manyan fayiloli. Ana shigar da direban USB ta atomatik azaman ɓangaren shigarwar aikace-aikacen SignalVu-PC, amma idan kuna buƙatar shigar da shi da hannu, yana cikin wannan babban fayil ɗin.
- Danna madaidaicin saitin.exe sau biyu file kuma bi umarnin kan allo don shigar da software.
Kunshin baturi
- Lokacin da ba a shigar da fakitin baturi a cikin kayan aiki ba, zaku iya duba matakin caji ta latsa maɓallin Dubawa a bayan fakitin baturin. LEDs suna haskakawa don nuna adadin kuɗin da ya rage a cikin ƙarin kusan 20%.
- Lokacin da aka shigar da fakitin baturi a cikin kayan aiki, yana yin caji duk lokacin da aka haɗa adaftar AC.
- LED baturin gaban-panel yana nuna idan baturin yana caji ko a'a. Idan an haɗa shi da aikace-aikacen SignalVu-PC, aikace-aikacen yana lura da baturin kuma yana ba da cikakken halin baturi. Koma zuwa taimakon SignalVu-PC don ƙarin bayani.
- Kuna iya cajin fakitin baturi a wajen kayan aiki ta amfani da cajar waje na zaɓi.
Shigar da fakitin baturi
Ana jigilar kayan aikin tare da fakitin baturi mai cajin Lithium-ion. Yi matakai masu zuwa don shigar da fakitin baturi.
Lura: Don ingantaccen aiki, yi cajin fakitin baturi gaba ɗaya kafin amfani da shi a karon farko ko bayan dogon ajiya. Ana iya shigar ko cire fakitin baturi yayin kunna kayan aiki da aiki tare da adaftar AC. Dubi Umarnin Fakitin Baturi mai Caji don ƙarin bayani game da fakitin baturi.
- A ƙasan kayan aikin, cire murfin don ɗakin baturi:
- a. Ɗaga zoben murfin baturi guda biyu kuma juya ¼ juyi kishiyar agogo.
- b. Ɗaga murfin baturin.
- a. Ɗaga zoben murfin baturi guda biyu kuma juya ¼ juyi kishiyar agogo.
- Saka fakitin baturin da aka kawo a cikin dakin baturin.
- Ajiye fakitin baturi a saman baturin. Kada ka bari shafin ya tsoma baki tare da hatimin murfin baturi.
- Sake shigar da murfin ɗakin baturi:
- a. Saka shafuka akan murfin baturin cikin ramukan chassis.
- b. Rufe murfin baturin kuma juya zoben murfin baturin ¼ juya kusa da agogo don kiyaye murfin.
- c. Ajiye murfin baturin yana ringi ƙasa da ƙasa.
- a. Saka shafuka akan murfin baturin cikin ramukan chassis.
Adaftar AC
- Haɗa adaftar AC zuwa mai haɗa wutar lantarki a bayan kayan aikin da aka nuna a ƙasa.
- Lura: Idan an shigar da fakitin baturi a cikin kayan aiki, ana caji ta atomatik a duk lokacin da aka haɗa adaftar AC da aka kawo, ko na'urar tana Kunnawa ko A kashe.
Gabatarwa ga kayan aiki
Ana gano masu haɗawa da sarrafawa kuma an bayyana su a cikin hotuna da rubutu masu zuwa.
Fannin gaba
- Hoto na gaba yana nuna haɗin kai da alamomi akan kayan aikin. Yi amfani da lambobi don nemo kwatancen.
- USB 3.0 Type-A connector
- Mai haɗin USB 3.0 yana da madaidaicin hula a haɗe. Lokacin da ba a yi amfani da shi ba, yatsa ya matsa hula zuwa mahaɗin don hana shigar ruwa da ƙura.
- Don haɗa na'urar nazari zuwa PC mai masauki ta hanyar haɗin kebul na 3.0, yi amfani da kebul na USB 3.0 Nau'in A zuwa kebul na Nau'in A na 3.0 da aka bayar tare da kayan aiki. Wannan kebul ɗin yana da madaidaicin madaurin ruwa akan ƙarshen kayan aiki don tabbatar da ingantaccen haɗin gwiwa kuma don kare shi daga shigar ruwa. Yatsa-tsara hular kebul na USB zuwa kayan aiki.
- Na'urar tana kunna ta atomatik lokacin da aka haɗa zuwa tashar USB mai ƙarfi.
- HANKALI: Yana da mahimmanci don amintar kebul na USB zuwa kayan aiki ta amfani da kebul na USB don kiyaye ingantaccen haɗi da kare shi daga shigar ruwa.
- Matsayin USB LED
- Yana nuna lokacin da aka kunna kayan aiki da canja wurin bayanai na USB.
- Ja a tsaye: Ana amfani da wutar USB, ko sake saiti
- Koren Tsaye: An fara, shirye don amfani
- Koren Kiftawa: Canja wurin bayanai zuwa PC mai watsa shiri
- Yana nuna lokacin da aka kunna kayan aiki da canja wurin bayanai na USB.
- Batirin LED
- Yana nuna tushen wutar lantarki na waje da yanayin cajin baturi.
- Koren Kiftawa: Haɗin wutar lantarki na waje, cajin baturi
- A kashe: Babu tushen wutar lantarki na waje da aka haɗa, baturi ya cika
- Yana nuna tushen wutar lantarki na waje da yanayin cajin baturi.
- Mai haɗa shigar eriya
- Yi amfani da wannan haɗin mata na SMA don haɗa eriyar GNSS na zaɓi.
- Bibiyar Mai haɗa fitarwa ta tushen Generator
- Yi amfani da wannan mai haɗin mata nau'in N don samar da fitowar siginar RF don amfani da fasalin janareta na zaɓi na zaɓi a cikin aikace-aikacen SignalVu-PC.
- Ana samun wannan haɗin kan kayan aiki kawai tare da Zaɓuɓɓuka 04 Bibiya Generator.
- Ref In (wajen tunani) mai haɗawa
- Yi amfani da wannan mai haɗa mata ta BNC don haɗa siginar tunani na waje zuwa mai nazari. Koma zuwa ƙayyadaddun kayan aiki don jerin goyan bayan mitocin tunani.
- Mai haɗawa mai kunnawa/Aiki tare
- Yi amfani da wannan mai haɗa mata ta BNC don haɗa tushen faɗakarwa na waje zuwa mai nazari. Shigarwar tana karɓar sigina-matakin TTL (0 - 5.0 V), kuma yana iya tasowa-ko faɗuwa-baki.
- Mai haɗa shigarwar RF
- Wannan mai haɗin mata nau'in N yana karɓar shigarwar siginar RF, ta hanyar kebul ko eriya. An jera kewayon mitar siginar shigarwa don kowane samfurin kayan aiki a ƙasa. Ajiye murfin kariya akan mahaɗin lokacin da ba a amfani da shi.
- Kewayon mitar siginar shigarwa ya bambanta tsakanin samfura.
- RSA503A: 9 kHz zuwa 3 GHz
- RSA507A: 9 kHz zuwa 7.5 GHz
- RSA513A: 9 kHz zuwa 13.6 GHz
- RSA518A: 9 kHz zuwa 18 GHz
Duban aiki
Koma zuwa kwatancen ɓangaren gaba don wuraren haɗawa.
- Tabbatar cewa ko dai an shigar da baturi ko kuma an ba da wutar AC daga wadatar waje.
- Haɗa kebul na USB wanda aka haɗa tare da na'urar nazari tsakanin mai nazari da PC mai masaukin baki.
- Lura: Na'urar tana kunna ta atomatik kuma wutar gaban-panel tana haskaka LED lokacin da aka gano haɗin USB.
- Haɗa kebul na RF tsakanin shigarwar kayan aiki da tushen sigina. Wannan na iya zama janareta na sigina, na'urar da ake gwadawa, ko eriya.
- Fara aikace-aikacen SignalVu-PC akan PC mai masaukin baki.
- SignalVu-PC tana kafa haɗi ta atomatik zuwa kayan aiki ta kebul na USB.
- Maganganun Halin Haɗi yana bayyana a mashigin matsayi na SignalVu-PC don tabbatar da cewa an haɗa kayan aikin.
- Lura: Kuna iya tabbatar da halin haɗin kai da sauri ta kallon alamar Haɗin a mashigin matsayi na SignalVu-PC. kore ne (
) lokacin da aka haɗa kayan aiki, da kuma ja (
) lokacin da ba a haɗa shi ba. Hakanan zaka iya view Sunan kayan aikin da aka haɗa ta hanyar karkatar da alamar linzamin kwamfuta akan mai nuna alama.
- Lura: Kuna iya tabbatar da halin haɗin kai da sauri ta kallon alamar Haɗin a mashigin matsayi na SignalVu-PC. kore ne (
Haɗin kai ta atomatik ya gaza: A wasu lokuta, haɗin kai tsaye na iya gazawa. Yawanci, dalilin shine an riga an haɗa SignalVu-PC zuwa kayan aiki (ko USB ko cibiyar sadarwa). A wannan yanayin, yi amfani da matakai masu zuwa don yin haɗi ta amfani da aikace-aikacen SignalVu-PC.
- Danna Haɗa akan mashaya menu zuwa view menu mai saukewa.
- Zaɓi Cire haɗi Daga Kayan aiki don ƙare haɗin da ke akwai.
- Zaɓi Haɗa zuwa Kayan aiki. Na'urorin da ke haɗe da USB suna bayyana a cikin Haɗa zuwa Jerin Kayan aiki.
- If you do not see the expected instrument, click Bincika Instrument. TekVISA searches for the instrument, and a notification appears when the instrument is found. Check that the newly found instrument now appears in the Connect to Instrument list.
- Zaɓi kayan aikin. Haɗin farko zuwa mai nazari na iya ɗaukar har zuwa daƙiƙa 10 yayin da kayan aikin ke gudanar da gwajin gwajin Power On Self Test (POST).
Tabbatar da aiki
Bayan kun shigar da software kuma kun haɗa abubuwan haɗin tsarin, yi waɗannan don tabbatar da aikin tsarin.
- Danna maɓallin Saiti a cikin SignalVu-PC. Wannan na iya ƙaddamar da nunin Spectrum, saita sigogin saiti, da saita mai nazari don tafiyar da yanayi.
- Duba cewa bakan ya bayyana.
- Duba cewa mitar cibiyar ita ce 1 GHz.
- Lokacin da kake shirye don cire haɗin daga kayan aiki, zaɓi Cire haɗi daga Kayan aiki don ƙare haɗin yanzu.
Tsaftace kayan aiki
- Ba a buƙatar tsaftacewa don amintaccen aiki na kayan aiki.
- Duk da haka, idan kuna son yin tsaftacewa na yau da kullum a wajen kayan aiki, tsaftace shi tare da busasshiyar kyalle maras lint ko goga mai laushi.
- Idan wani datti ya rage, yi amfani da zane ko swab da aka tsoma a cikin maganin barasa na isopropyl 75%. Kada a yi amfani da mahadi masu ɓarna a kowane ɓangare na chassis wanda zai iya lalata chassis.
- Haƙƙin mallaka © Tektronix
- tek.com.
- *P071345204*
- 071-3452-04 Maris 2024
Takardu / Albarkatu
![]() |
Tektronix RSA500A Real-Time Spectrum Analyzers [pdf] Jagoran Jagora RSA500A Nazari na Bakan Bayani na Gaskiya, RSA500A, Masu Binciken Bakan Lokaci |