tambarin microchip

MICROCHIP PTP Jagorar Kanfigareshan Daidaitawa

MICROCHIP PTP Jagorar Kanfigareshan Daidaitawa

Gabatarwa

Wannan jagorar daidaitawa yana ba da bayani kan yadda ake yin Port-to-port da 1PPS calibrations don inganta lokaci ta hanyar daidaita latencies ingress/egress.

Siffar Siffar

Dagewar Sakamako
Sakamako daga yin gyare-gyaren da aka kwatanta a ƙasa ana ajiye su zuwa walƙiya don su dage ko da na'urar tana hawan keke ko kuma ta sake kunnawa.

Dagewa don sake loda-defaults

Sakamako daga yin gyare-gyaren da aka kwatanta a ƙasa suna dagewa har ila yau a cikin abubuwan da aka sake lodawa. Idan sake-sake-defaults zai sake saita daidaitawa zuwa ginanniyar tsoho, ya kamata a ƙayyade wannan a matsayin siga don sakewa-defaults watau:

Daidaita Lokaci ta atomatikamp Maganar Jirgin sama

CLI yana fasalta umarnin da ke auna bambancin T2-T1 don tashar PTP a yanayin madauki sannan kuma ta atomatik daidaita latencies na tashar tashar ta atomatik don T2 da T1 su zama daidai. Ƙimar da aka yi ta wannan umarni don yanayin ne kawai wanda aka saita tashar jiragen ruwa don aiki. Don yin gyare-gyare ga duk hanyoyin da tashar jiragen ruwa ke goyan bayan, dole ne a maimaita umarnin don kowane yanayi.

Ma'anar umarnin shine:

Zaɓin 'ext' yana ƙayyade cewa ana amfani da madauki na waje. Lokacin da aka yi amfani da zaɓi na 'int', za a saita tashar jiragen ruwa don dawo da madaidaicin ciki.
Lura: Don tsarin da ke da babban bambancin latency na haɗin kai-zuwa-haɗin kai (matsayin canja wurin ganga-zuwa-daidaitacce ba a biya ba) daidaitawar tana ɗaukar hanyar haɗin sau da yawa don tabbatar da cewa an yi daidaitawa zuwa ƙimar tsakiya (ba ma'anar ƙimar ba) .

Canjin tashar tashar jiragen ruwa zuwa tashar jiragen ruwa
CLI yana fasalta umarni don daidaita tashar PTP dangane da wani tashar PTP (tashar magana) na sauyawa iri ɗaya. Ƙimar da aka yi ta wannan umarni don yanayin ne kawai wanda aka saita tashar jiragen ruwa don aiki. Don yin gyare-gyare ga duk hanyoyin da tashar jiragen ruwa ke goyan bayan, dole ne a maimaita umarnin don kowane yanayi.

Ma'anar umarnin shine:

Misalin bawa PTP da ke da alaƙa da tashar tashar jiragen ruwa yakamata ya gudana cikin yanayin bincike don kada a yi gyare-gyare ga lokacin PTP. Hanyar daidaitawa za ta auna bambance-bambancen T2-T1 da T4-T3 kuma la'akari da latency na USB yin gyare-gyare masu zuwa:

  1. Daidaita latency ingress don tashar jiragen ruwa tare da T2-T1-cable_latency
  2. Daidaita latency egress don tashar jiragen ruwa tare da T4-T3-cable_latency

Lura: Don tsarin da ke da babban bambance-bambancen latency na haɗin kai-zuwa-haɗi (wanda ba a biya shi ba (matsayin canjin ganga-zuwa-daidaitacce ba a biya ba)) gyare-gyaren yana ɗaukar hanyar haɗin yanar gizo sau da yawa don tabbatar da cewa an yi daidaitawa zuwa matsakaicin darajar (ba ma'anar darajar ba).

Daidaitawa zuwa Bayanin Waje ta amfani da 1PPS

CLI yana fasalta umarni don daidaita tashar PTP dangane da bayanin waje ta hanyar siginar 1PPS. Ƙimar da aka yi ta wannan umarni don yanayin ne kawai wanda aka saita tashar jiragen ruwa don aiki. Don yin gyare-gyare ga duk hanyoyin da tashar jiragen ruwa ke goyan bayan, dole ne a maimaita umarnin don kowane yanayi.
Ma'anar umarnin shine:

Zaɓin daidaitawa yana sa tashar jiragen ruwa a ƙarƙashin daidaitawa ta kulle mitar agogo zuwa wurin tunani ta amfani da SyncE. A matsayin wani ɓangare na tsarin daidaitawa, misalin bawa na PTP da ke da alaƙa da tashar jiragen ruwa a ƙarƙashin calibration zai kulle lokacinsa zuwa ga ma'anar. Da zarar bawan PTP ya kasance cikakke kuma an daidaita shi, daidaitawa zai auna ma'anar jinkirin hanya kuma yayi gyare-gyare masu zuwa:

  1. Latency Ingress = Latency Ingress + (MeanPathDelay - cable_latency)/2
  2. Latency Egress = Latency Egress + (Ma'anarPathDelay - Cable_latency)/2

Lura: Bayan gyare-gyare mai nasara, matsakaicin jinkirin hanya zai kasance daidai da latency na USB.
Lura: Don tsarin da ke da babban bambance-bambancen latency na haɗin kai-zuwa-haɗi (wanda ba a biya shi ba (matsayin canjin ganga-zuwa-daidaitacce ba a biya ba)) gyare-gyaren yana ɗaukar hanyar haɗin yanar gizo sau da yawa don tabbatar da cewa an yi daidaitawa zuwa matsakaicin darajar (ba ma'anar darajar ba).

Canje-canje a cikin 1PPS skew
Umurnin 'ptp cal port' (a sama) yana daidaita tashar tashar PTP zuwa bayanin waje ta amfani da 1PPS. Wannan gyare-gyaren ba ya la'akari da jinkirin fitarwa na siginar 1PPS don tashar jiragen ruwa a ƙarƙashin daidaitawa. Domin sanya fitowar 1PPS na na'urar a ƙarƙashin daidaitawa ta zo daidai da 1PPS na tunani, daidaitawar yana buƙatar ramawa ga skew na 1PPS. CLI yana fasalta umarni don daidaita daidaitawar tashar jiragen ruwa don skew na fitarwa na 1PPS. Ƙimar da aka yi ta wannan umarni don yanayin ne kawai wanda aka saita tashar jiragen ruwa don aiki. Don yin gyare-gyare ga duk hanyoyin da tashar jiragen ruwa ke goyan bayan, dole ne a maimaita umarnin don kowane yanayi.
Ma'anar umarnin shine:

  • ptp kal port biya diyya

Lura: Don tsarin da ke da babban bambance-bambancen latency na haɗin kai-zuwa-haɗi (wanda ba a biya shi ba (matsayin canjin ganga-zuwa-daidaitacce ba a biya ba)) gyare-gyaren yana ɗaukar hanyar haɗin yanar gizo sau da yawa don tabbatar da cewa an yi daidaitawa zuwa matsakaicin darajar (ba ma'anar darajar ba).

1PPS Daidaita Shigarwa

CLI yana fasalta umarni don daidaita daidaitawar tashar jiragen ruwa don jinkirin shigarwar 1PPS.
Ma'anar umarnin shine: 

  • ptp ku 1pps

Kafin ba da umarni, fitarwar 1PPS yakamata a haɗa shi zuwa shigarwar 1PPS ta amfani da kebul tare da sanannen jinkiri. Kebul ɗin zai zama gajere gwargwadon yiwuwa. Umurnin zai ba da damar fitowar 1PPS da sampda lokacin LTC akan shigarwar 1PPS. The sampya jagoranci lokacin LTC yana nuna jinkiri an haɗa shi kamar haka: 1PPS jinkirin buffer fitarwa + 1PPS jinkirin shigarwa + Latency na USB Jinkirin buffer buffer na 1PPS yawanci yana cikin kewayon 1 ns. Ya kamata a ƙididdige jinkirin shigarwar 1PPS kuma a adana shi don amfani daga baya lokacin da PTP ke amfani da shigarwar 1PPS.

Ƙarshen Takardu.

Takardu / Albarkatu

MICROCHIP PTP Jagorar Kanfigareshan Daidaitawa [pdf] Jagorar mai amfani
Jagoran Kanfigareshan Daidaitawa na PTP

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *