Jagorar Mai Amfani

Hp saka idanu 68.6 cm ko samfurin inci 27PresetPixel

Bayanin HP

2016 HP Development Company, LP HDMI, the HDMI Logo and High-Definition Multimedia Interface alamun kasuwanci ne ko alamun kasuwanci ne masu rijista na HDMI Lasisin LLC.

Bayanin da ke ƙunshe a nan yana iya canzawa ba tare da sanarwa ba. Garanti ɗaya tilo na samfuran HP da sabis an saita su a cikin bayanan garanti mai fayyace rakiyar samfuran da sabis. Babu wani abu a nan da ya kamata a fassara shi azaman ƙarin garanti. HP ba zai zama abin dogaro ga fasaha ko kurakurai na edita ko abubuwan da ke ƙunshe a nan ba.

Sanarwa samfurin
Wannan jagorar yana bayanin siffofin da yawancin samfuran zamani suke. Maiyuwa babu wasu fasaloli akan kayan ka. Don samun damar sabon jagorar mai amfani, je zuwa http://www.hp.com/support, kuma zaɓi ƙasarka. Zaɓi Samu software da direbobi, sannan bi umarnin kan allo.

Farko na Farko: Afrilu 2016
Littafin Sashin Lambar: 846029-001

 

Game da Wannan Jagorar

Wannan jagorar yana ba da bayani game da fasalin mai saka idanu, saita saka idanu, da bayanan fasaha.

FIG 13 Game da Wannan Jagoran

 

Farawa

Muhimman bayanan aminci

An haɗa igiyar wutar AC tare da saka idanu. Idan anyi amfani da wata igiya, yi amfani da tushen wuta kawai da haɗin da ya dace da wannan saka idanu. Don bayani kan madaidaicin igiyar wutar da aka saita don amfani tare da mai dubawa, koma zuwa Sanarwar Samfuran da aka bayar akan faifan gani ko a cikin kayan aikin tattara bayanan ka.

Tsanaki GARGADI! Don rage haɗarin girgizar lantarki ko lalacewar kayan aiki:

  • Toshe igiyar wutar a mashiga ta AC wacce ke da saukin samu a kowane lokaci.
  • Cire haɗin wuta daga kwamfutar ta cire igiyar wutar daga mashigar AC.
  • Idan aka samar da filogi mai haɗe-haɗe 3-pin akan igiyar wutar lantarki, toshe igiyar zuwa cikin madaidaicin madaidaicin fiti 3-pin. Kar a kashe fil ɗin saukar da igiyar wutar lantarki, misaliample, ta hanyar haɗa adaftar 2-pin. Fitin ɗin ƙasa muhimmin fasalin aminci ne.

Don amincinka, kada ka sanya komai a kan igiyoyin wuta ko igiyoyi. Shirya su yadda babu wanda zai iya takawa ko wucewa akansu.

Don rage haɗarin mummunan rauni, karanta Jagoran Tsaro da Ta'aziyya. Yana bayyana madaidaicin wurin aiki, saiti, tsayuwa, da lafiya da ɗabi'un aiki ga masu amfani da kwamfuta, kuma yana ba da mahimman bayanan tsaro na lantarki da na inji. Wannan jagorar tana kan Web at http://www.hp.com/ergo.

Tsanaki HANKALI: Don kariyar mai saka idanu, kazalika da kwamfutar, haɗa dukkan igiyoyin wutar lantarki don kwamfutar da na'urorinta na gefe (kamar saka idanu, firintar, sikannare) zuwa wasu nau'ikan na'urar kariya da ke ƙaruwa kamar igiyar wutan lantarki ko orarfin Wuta mara iyaka (UPS). Ba duk tsaran wutar lantarki ke ba da kariya ba; dole ne a sanya takamaiman takamaiman takamaiman kasancewar wannan ƙarfin. Yi amfani da madaidaicin wutan lantarki wanda masana'anta ke ba da Dokar Sauyawa lalacewa don haka zaka iya maye gurbin kayan aikin, idan kariyar ƙaruwa
kasa.

Yi amfani da kayan kwalliya masu dacewa kuma daidai waɗanda aka tsara don tallafawa mai saka idanu na LCD na HP.

Tsanaki GARGADI! LCD masu saka idanu wadanda basu dace ba akan kayan sawa, akwatunan littattafai, ɗakuna, tebura, lasifika, kirji, ko amalanke na iya faɗuwa kuma su haifar da rauni na mutum.

Yakamata a kula da hanya duk wayoyi da igiyoyi da aka haɗa da LCD Monitor don kar a ja su, a ɗauka, ko a tade su.

Tabbatar cewa jimlar ampkimantawar samfuran da aka haɗa da tashar AC ba ta wuce ƙimar da ake yi a yanzu ba, kuma jimlar ampƙimar samfuran da aka haɗa da igiyar ba ta wuce ƙimar igiyar ba. Dubi alamar wuta don ƙayyade ampdaidai darajar (AMPS ko A) ga kowane na’ura.

Sanya abin dubawa kusa da hanyar AC wacce zaka iya isa gareta. Cire haɗin saka idanu ta hanyar riƙe fulogin da ƙarfi kuma cire shi daga tashar AC. Karka cire haɗin mai dubawa ta hanyar jan igiyar.

Kada a sauke mai saka idanu ko sanya shi akan farfajiyar ƙasa.

Alamar bayanin kula NOTE: Wannan samfurin ya dace da dalilan nishaɗi. Yi la'akari da sanya mai saka idanu a cikin yanayin haske mai sarrafawa don kaucewa tsangwama daga haske kewaye da ɗakunan haske waɗanda na iya haifar da tunani mai ɓaci daga allon.

 

Abubuwan samfuri da abubuwan haɗin

Siffofin

Abubuwan saka idanu sun hada da masu zuwa:

  • 54.61 cm (21.5-inch) diagonal viewyanki mai iya allo tare da ƙudurin 1920 x 1080, ƙari da cikakken goyon bayan allo don ƙananan ƙuduri; ya haɗa da sikelin al'ada don matsakaicin girman hoto yayin kiyaye rabo na asali
  • 58.42 cm (23-inch) diagonal viewyanki mai iya allo tare da ƙudurin 1920 x 1080, ƙari da cikakken goyon bayan allo don ƙananan ƙuduri; ya haɗa da sikelin al'ada don matsakaicin girman hoto yayin kiyaye rabo na asali
  • 60.47 cm (23.8-inch) diagonal viewyanki mai iya allo tare da ƙudurin 1920 x 1080, ƙari da cikakken goyon bayan allo don ƙananan ƙuduri; ya haɗa da sikelin al'ada don matsakaicin girman hoto yayin kiyaye rabo na asali
  • 63.33 cm (25-inch) diagonal viewyanki mai iya allo tare da ƙudurin 1920 x 1080, ƙari da cikakken goyon bayan allo don ƙananan ƙuduri; ya haɗa da sikelin al'ada don matsakaicin girman hoto yayin kiyaye rabo na asali
  • 68.6 cm (27-inch) diagonal viewyanki mai iya allo tare da ƙudurin 1920 x 1080, da cikakken tallafin allo don ƙananan ƙuduri; ya haɗa da sikelin al'ada don matsakaicin girman hoto yayin kiyaye rabo na asali
  • Nonglare panel tare da hasken baya na LED - 54.61 cm (21.5-inch), 58.42 cm (23-inch), 60.47 cm (23.8-inch) model
  • Panelananan fitilar hazo - samfura 63.33 (inci 25), samfura 68.6 cm (inci 27)
  • Fadi viewkusurwar kusurwa don ba da izini viewjuyawa daga zaune ko tsaye, ko lokacin motsi daga gefe zuwa gefe
  • Iya karkatarwa
  • Shigar da bidiyo na VGA
  • HDMI (Babban Maanar Multimedia Interface) shigar bidiyo
  • Toshe-da-play iyawa idan goyan bayan da tsarin aiki
  • An samar da ramin kebul na tsaro a bayan saka idanu don kebul na tsaro na zabi
  • Gyarawar Nunin allo (OSD) a cikin yare da yawa don saiti mai sauƙi da inganta allo
  • My Nuna software don daidaita saitunan saka idanu
  • HDCP (High-Bandwidth Digital Content Kariya) kwafin kariya akan duk abubuwan shigarwa na dijital
  • Software da takamaiman faifan diski wanda ya haɗa da direbobi masu lura da takardun samfura
  • Siffar tanadin makamashi don biyan buƙatu don rage ikon amfani

Alamar bayanin kula NOTE: Don aminci da bayanin sharuɗɗa, koma zuwa Sanarwar Samfuran da aka bayar akan diski na gani ko cikin kayan aikin ka. Don nemo ɗaukakawa ga jagorar mai amfani don samfuran ku, je zuwa http://www.hp.com/support, kuma zaɓi ƙasarka. Zaɓi Samu software da direbobi, sannan bi umarnin kan allo.

Abubuwan da ke gaba

Dogaro da ƙirar mai saka idanu naka, abubuwan da ke baya zasu bambanta.

54.61 cm / 21.5-inch model, 58.42 cm / 23-inch model, da 60.47 cm / 23.8-inch zamani

hoton allo na kwamfuta

FIG 1 Abubuwan da ke gaba

Tsarin 63.33 cm / 25-inci da samfurin 68.6 cm / 27-inch

FIG 3 Abubuwan da ke gaba

FIG 4 Abubuwan da ke gaba

 

Gabatarwar bezel na gaba

FIG 5 Girman bezel na gaba

 

FIG 6 Girman bezel na gaba

Alamar bayanin kula NOTE: Zuwa view wani na'urar kwaikwayo na menu na OSD, ziyarci Laburaren Media na Sabis na Sabis na Abokin Ciniki na HP a http://www.hp.com/go/sml.

 

Saita mai duba

Shigar da matattarar mai dubawa
Tsanaki HANKALI: Kar a taɓa farfajiyar LCD. Matsa lamba a kan panel na iya haifar da rashin daidaiton launi ko rarrabuwar lu'ulu'u na ruwa. Idan wannan ya faru, allon ba zai dawo da yadda yake ba.

  1. Sanya fuskokin nunawa a ƙasa a kan shimfidar ƙasa wanda mayaƙa mai tsabta, bushe ta rufe.
  2. Haɗa saman hannun tsaye (1) zuwa mahaɗin (2) a bayan fikin nuni. Hannun tsayawa zai danna cikin wurin.                                               FIG 7 Shigar da matattarar mai saka idanu
  3. Zamar da tushe (1) a cikin kasan hannun tsayuwa har sai ramuka na tsakiya sun daidaita. Sannan a matse dunƙule (2) a ƙasan gindin.

FIG 8 Shigar da matattarar mai saka idanu

Haɗa igiyoyi
NOTE: Mai saka idanu yana ɗauke da zaɓaɓɓun igiyoyi. Ba duk igiyoyin da aka nuna a wannan ɓangaren bane aka haɗa su da mai saka idanu.

  1. Sanya mai saka idanu a cikin wuri mai kyau, mai iska mai kyau kusa da kwamfutar.
  2. Haɗa kebul na bidiyo.

Alamar bayanin kula NOTE: Mai saka idanu zai tantance ƙayyadaddun abubuwan shigarwa masu ingancin siginar bidiyo. Ana iya zaɓar abubuwan shiga ta latsa maɓallin Menu don samun damar menu na On-Screen Display (OSD) da zaɓin
Sarrafa Input.

  • Haɗa kebul na VGA zuwa mai haɗa VGA a bayan abin dubawa da ɗayan ƙarshen zuwa mahaɗin VGA akan na'urar tushe.

FIG 9 Haɗa igiyoyi

  • Haɗa kebul na HDMI zuwa HDMI mai haɗawa a bayan saka idanu da ɗayan ƙarshen zuwa mai haɗa HDMI akan na'urar asalin.
    FIG 10 Haɗa igiyoyi

3. Haɗa ƙarshen zagayen igiyar samarda wutar lantarki ga mai saka idanu (1), sannan ka haɗa ɗaya ƙarshen igiyar wutar da wutar lantarki (2) dayan ƙarshen kuma zuwa mashigar AC ta ƙasa (3).

FIG 11 Haɗa igiyoyi

Tsanaki GARGADI! Don rage haɗarin girgizar lantarki ko lalacewar kayan aiki:

Kada a kashe toshe wutar lantarki. Jigon ginshiƙi muhimmin abu ne mai aminci.

Toshe igiyar wutar a mashigar AC ta ƙasa (ƙasa) wacce ke da sauƙin isa a kowane lokaci.

Cire haɗin wuta daga kayan aiki ta hanyar cire igiyar wutar daga mashigar AC.

Don amincinka, kada ka sanya komai a kan igiyoyin wuta ko igiyoyi. Shirya su yadda babu wanda zai iya takawa ko tafiya akan su ba zato ba tsammani. Kar a ja igiya ko kebul. Lokacin da kake cire igiyar wutar daga mashigar AC, kama igiyar ta hanyar toshe.

Daidaita mai duba
Juya allon nuni gaba ko baya don saita shi zuwa yanayin ido mai kyau.
FIG 12 Daidaita abin dubawaKunna mai duba

  1. Latsa maɓallin wuta akan kwamfutar don kunna ta.
  2. Latsa maɓallin wuta a ƙasan mai saka ido don kunna shi.

FIG 13 Kunna saka idanu

Tsanaki HANKALI: Damagearnar hoto mai ƙonawa na iya faruwa a kan masu dubawa waɗanda ke nuna hoto mai tsayayye a kan allon na tsawon awanni 12 ko sama da jere na rashin amfani. Don kaucewa lalacewar hoto a allon saka idanu, ya kamata koyaushe kunna aikace-aikacen ajiyar allo ko kashe mai saka idanu lokacin da ba ya amfani da shi na tsawan lokaci. Tsayawa hoto yanayi ne da zai iya faruwa a duk fuskokin LCD. Ba a rufe masu duba tare da “hoto mai ƙonewa” a ƙarƙashin garanti na HP.

NOTE: Idan latsa maɓallin wuta bashi da wani tasiri, za'a iya kunna fasalin Maɓallin Maɓallin wuta. Don kashe wannan fasalin, latsa ka riƙe maɓallin wutar mai saka idanu na dakika 10.

NOTE: Kuna iya kashe wutar lantarki a cikin menu na OSD. Latsa maɓallin Menu a ƙasan mai saka idanu, sannan zaɓi Ikon Sarrafa wuta> Ikon LED> Kashe.

Lokacin da aka kunna mai saka idanu, ana nuna sakon Matsayi na Sakanni biyar. Sakon yana nuna wane shigarwa ne sigina mai aiki a halin yanzu, matsayin saitin tushen tushen canzawa ta atomatik (Kunnawa ko Kashe, saitin tsoho yana Kunnawa), ƙudurin allo wanda aka saita yanzu, da kuma shawarar ƙudurin allo.

Mai saka idanu yana bincika abubuwan sigina ta atomatik don shigar da aiki kuma yana amfani da wannan shigarwar don allon.

HP Watermark da Manufofin riƙe hoto
An ƙera samfuran masu saka idanu na IPS tare da fasahar nuni na IPS (In-Plane Switching) wanda ke ba da haske sosai viewkusasshen kusurwa da ingancin hoto mai ci gaba. Masu saka idanu na IPS sun dace da nau'ikan aikace -aikacen ingancin hoto iri -iri. Wannan fasaha ta kwamitin, duk da haka, bai dace da aikace -aikacen da ke nuna a tsaye ba, tsaye ko tsayayyen hotuna na dogon lokaci ba tare da amfani da tanadin allo ba. Waɗannan nau'ikan aikace -aikacen na iya haɗawa da sa ido na kyamara, wasannin bidiyo, tambarin tallace -tallace, da samfura waɗanda aka nuna akan allon na tsawan lokaci. Hotunan a tsaye na iya haifar da lalacewar riƙe hoto wanda zai yi kama da tabo ko alamun ruwa akan allon mai saka idanu.

Masu saka idanu na amfani dasu na awoyi 24 kowace rana wanda ke haifar da lalacewar riƙe hoto ba a rufe su a ƙarƙashin garanti na HP. Don kaucewa lalacewar riƙe hoto, koyaushe kashe mai saka idanu lokacin da ba ya cikin amfani ko amfani da saitin sarrafa ikon, idan an goyi bayansa akan tsarinku, don kashe nuni lokacin da tsarin ba ya aiki.

Girka kebul na tsaro
Zaka iya amintar da mai kulawa akan tsayayyen abu tare da kebul na zaɓi wanda aka samo daga HP.

FIG 14 Shigar da kebul na tsaro

 

2. Amfani da Monitor

Sauke direbobin kulawa

Shigarwa daga faifan gani
Don shigar da .INF da .ICM files akan kwamfutar daga diski na gani:

  1. Saka sandar ƙirar a cikin kwamfutar gani ta kwamfuta. An nuna menu na gani na gani.
  2. View da Bayanin Software na HP Monitor file.
  3. Zaɓi Shigar da Software na Kula da Direba.
  4. Bi umarnin kan allo.
  5. Tabbatar cewa ƙuduri mai dacewa da wartsakewar kuɗi sun bayyana a cikin kwamiti na kula da Nuni na Windows.

Alamar bayanin kula NOTE: Kila za ku buƙaci shigar da mai saka idanu na dijital .INF da .ICM files da hannu daga diski na gani idan akwai kuskuren shigarwa. Koma zuwa Bayanin Software na HP Monitor file a kan diski na gani.

Saukewa daga Web
Idan ba ku da kwamfuta ko na’ura mai tushe tare da kebul na gani, za ku iya saukar da sabon sigar .INF da .ICM files daga goyon bayan masu saka idanu na HP Web site.

  1. Jeka zuwa http://www.hp.com/support ka zaɓi ƙasar da yaren da ya dace.
  2. Zaɓi Samu software da direbobi.
  3. Shigar da samfurin saka idanu na HP a cikin filin bincike kuma zaɓi Nemo samfur na.
  4. Idan ya cancanta, zaɓi mai saka idanu daga jerin.
  5. Select your operating system, sannan ka danna Next.
  6. Danna Direba - Nuni / Saka idanu don buɗe jerin direbobi.
  7. Danna sunan direba.
  8. Danna Zazzage kuma bi umarnin kan allo don saukar da software.

Amfani da menu na On-Screen Display (OSD)

Yi amfani da menu na On-Screen Display (OSD) don daidaita hoton allo na saka idanu bisa abubuwan da kuke so. Kuna iya samun dama da yin gyare-gyare a cikin menu na OSD ta amfani da maɓallan da ke gefen ƙasan makullin gaban mai saka idanu.

Don samun damar menu na OSD kuma yi gyare-gyare, yi waɗannan masu zuwa:

  1. Idan mai saka idanu bai riga ya kunna ba, danna maɓallin wuta don kunna mai saka idanu.
  2. Don samun damar menu na OSD, latsa ɗayan maɓallin Aiki a gefen ƙasan makullin gaban mai saka idanu don kunna maɓallan, sannan danna maɓallin Menu don buɗe OSD.
  3. Yi amfani da maɓallin Aiki guda uku don kewaya, zaɓi, da kuma daidaita zaɓukan menu. Lakabin maɓallan suna canzawa dangane da menu ko ƙaramin menu wanda yake aiki.

Tebur mai zuwa yana lissafin zaɓin menu a menu na OSD.

Fig 15 Amfani da menu na Nunin allo (OSD)

Amfani da Yanayin Barcin Kai

Mai kulawa yana tallafawa zaɓi na menu na OSD (On-Screen Display) wanda ake kira Yanayin Baccin Kai hakan yana ba ka damar kunna ko musaki ƙasa mai ƙarfi don mai saka idanu. Lokacin da aka kunna Yanayin Barci na atomatik (an kunna shi ta tsohuwa), mai saka idanu zai shigar da ragin yanayi lokacin da PC mai masaukin bakin yayi siginar yanayin powerarfin ƙarfi (babu ko dai siginar aiki a kwance ko a tsaye).

Bayan shigar da wannan ƙarancin wutar lantarki (yanayin bacci), allon saka idanu ba a rufe yake ba, an kashe hasken baya kuma alamar LED tana juyawa amber. Mai saka idanu yana jan ƙasa da 0.5 W na iko lokacin da yake cikin wannan ƙarancin wutar lantarki. Mai saka idanu zai farka daga yanayin bacci lokacin da PC mai watsa shiri ta aika siginar aiki ga mai saka idanu (misaliample, idan kun kunna linzamin kwamfuta ko keyboard).

Kuna iya musanya Yanayin Barci na Kai a cikin OSD. Latsa ɗayan maɓallin Aiki guda huɗu a gefen ƙasan bezel na gaba don kunna maɓallan, sannan danna maɓallin Menu don buɗe OSD. A cikin menu na OSD zaɓi Ikon >arfi> Yanayin Barcin Kai> Kashe.

 

3. Amfani da software na Nuni

Faifan da aka bayar tare da mai saka idanu ya haɗa da software na Nuni. Yi amfani da software na Nuni don zaɓar abubuwan da aka fi so viewcikin. Kuna iya zaɓar saiti don wasa, fina -finai, gyara hoto ko aiki kawai akan takardu da maƙunsar bayanai. Hakanan zaka iya daidaita saituna cikin sauƙi kamar haske, launi, da bambanci ta amfani da software na Nuni.

Shigar da software
Don shigar da software:

  1. Saka faifan a cikin kwamfutarka diski na kwamfutarka. Ana nuna menu na diski.
  2. Zaɓi harshen.
    NOTE: Wannan zabi yana zaɓar yaren da zaku gani yayin girka software. Yaren software ɗin da kansa za a ƙayyade ta harshen tsarin aiki.
  3. Danna Sanya Software Na Nuna.
  4. Bi umarnin kan allo.
  5. Sake kunna kwamfutar.

Amfani da software
Don buɗe software ta Nuni:

  1. Danna HP My Nuni icon a kan taskbar.
    Or
    Danna Windows Start ™ akan allon aiki.
  2. Danna Duk Shirye-shirye.
  3. Danna HP Nuni na.
  4. Zaɓi HP Nuni na.
    Don informationarin bayani, koma zuwa Taimakon allo akan software.

Sauke software
Idan ka fi son saukar da software na Nuni na, bi umarnin da ke ƙasa.

  1. Je zuwa http://www.hp.com/support kuma zaɓi ƙasar da yaren da ya dace.
  2. Zaɓi Samu software da direbobi, rubuta tsarin saka idanu a cikin filin bincike, sannan danna Nemi samfurna
  3. Idan ya cancanta, zaɓi mai saka idanu daga jerin.
  4. Zaɓi tsarin aiki, sannan danna Na gaba.
  5. Danna Amfani - Kayan aiki don buɗe jerin abubuwan amfani da kayan aiki.
  6. Danna HP Nuni na.
  7. Danna Abubuwan Bukatun Tsarin tab, sannan ka tabbatar cewa tsarin ka ya dace da mafi ƙarancin bukatun shirin.
  8. Danna Zazzagewa kuma bi umarnin kan allo don zazzage Nuni na.

4. Tallafi da gyara matsala

Warware matsalolin gama gari

Tebur mai zuwa yana lissafin matsaloli masu yuwuwa, dalilin da ke haifar da kowace matsala, da kuma hanyoyin magance su.

FIG 16 Taimako da gyara matsala

 

FIG 17 Taimako da gyara matsala

 

Yin amfani da aikin daidaitawa ta atomatik (shigar da analog)

Lokacin da ka fara saita abin saka idanu, gudanar da Sake Sake Sake kwamfutar, ko canza ƙudurin mai saka idanu, fasalin Gyara Auto yana daidaitawa kai tsaye, kuma yana ƙoƙari ya inganta maka allonka.

Hakanan zaka iya inganta aikin allo don shigarwar VGA (analog) a kowane lokaci ta amfani da maɓallin atomatik akan mai saka idanu (duba jagorar mai amfani da ƙirarka don takamaiman sunan maɓallin) da kuma kayan aikin komputa na daidaitawa ta atomatik akan faifan gani (zabi kawai).

Kada kayi amfani da wannan hanyar idan mai saka idanu yana amfani da shigar da wanin VGA. Idan mai saka idanu yana amfani da shigarwar VGA (analog), wannan aikin zai iya gyara yanayin ingancin hoto masu zuwa:

  • Fuzzy ko rashin hankali
  • Fatalwa, fatattakawa ko inuwar tasiri
  • Rage sandunan tsaye
  • Layi, layin gungurar kwance
  • Hoto daga ciki

Don amfani da fasalin daidaitawa ta atomatik:

  1. Bada mai lura ya dumi na mintina 20 kafin ya daidaita.
  2. Latsa maɓallin atomatik a ƙasan gefen bezel na gaba.
    Hakanan za ku iya danna maballin Menu, sannan kuma zaɓi Ikon hoto> Daidaitawa ta atomatik daga menu na OSD.
    Idan sakamakon bai gamsu ba, ci gaba da aikin.
  3. Saka faifan faifai a cikin na gani. An nuna menu na gani na gani.
  4. Zaɓi Buɗe Buƙatar Kai-tsaye. Ana nuna tsarin gwajin saiti.
  5. Latsa madannin atom a gefen ƙasan bezel na gaba don samar da tsayayyen hoto.
  6. Latsa maɓallin ESC ko kowane maɓalli akan maballin don fita samfurin gwajin.

FIG 18 Yin amfani da aikin daidaitawa ta atomatik

Alamar bayanin kula NOTE: Ana iya zazzage mai amfani samfurin gwajin daidaitawa ta atomatik daga http://www.hp.com/support.

 

Inganta aikin hoto (shigar da analog)

Ana iya daidaita sarrafawa biyu a cikin allon nunawa don haɓaka aikin hoto: Clock da Phase (ana samunsu a menu na OSD).

Alamar bayanin kula NOTE: Ikon agogo da Lokaci abin daidaituwa ne kawai lokacin amfani da shigar analog (VGA). Waɗannan sarrafawa ba daidaitattu ba ne don abubuwan shigarwa na dijital.
Dole ne a fara saita Clock daidai tunda saitunan Lokaci sun dogara da babban saitin agogo. Yi amfani da waɗannan sarrafawar kawai lokacin da aikin daidaitawa ta atomatik baya samar da hoto mai gamsarwa.

  • Clock - asesara / rage darajar don rage kowane sanduna a tsaye ko ratsi da ake gani akan bangon allo.
  • Lokaci - Increara / rage darajar don rage girman ƙyallen bidiyo ko blurring.

Alamar bayanin kula NOTE: Lokacin amfani da sarrafawa, zaku sami sakamako mafi kyau ta amfani da ƙirar kayan aikin komputa na daidaitawa ta atomatik wanda aka bayar akan faifan gani.

Yayin daidaita dabi'un agogo da na Lokaci, idan hotunan masu saka idanu suka bata, ci gaba da daidaita dabi'un har sai gurbatar ta bace. Don dawo da saitunan masana'anta, zaɓi Ee daga menu na Sake saitin masana'anta a cikin allon allo.

Don kawar da sanduna na tsaye (Clock):

  1. Latsa maballin Menu a ƙasan bezel na gaba don buɗe menu na OSD, sannan zaɓi Ikon hoto> Agogo da Lokaci.
  2. Yi amfani da maballin Aiki a ƙasan bezel na saka idanu wanda ke nuna gumakan kibiya sama da ƙasa don kawar da sandunan tsaye. Latsa maɓallan a hankali don kar ku rasa wurin daidaitawa mafi kyau.                                   DAN 19 Domin kawar da sanduna a tsaye
  3. Bayan daidaita agogon, idan bluring, walƙiya, ko sanduna sun bayyana akan allon, ci gaba don daidaita Lokaci.

Don cire walƙiya ko blurring (Phase):

  1. Latsa maɓallin Menu a ƙasan bezel na allon kulawa don buɗe menu na OSD, sannan zaɓi Ikon hoto> Clock da Phase.
  2. Latsa maɓallin Aiki a ƙasan bezel na saka idanu wanda ke nuna gumakan kibiya sama da ƙasa don kawar da walƙiya ko ƙyalli. Fara haske ko ɓoyewa ba za a iya kawar da su ba, ya dogara da kwamfuta ko katin mai kula da hoto da aka sanya.

FIG 20 Don cire walƙiya ko ƙyalli

Don gyara matsayin allo (Matsayi a kwance ko Matsayin Tsaye):

  1. Latsa maballin Menu a ƙasan bezel na gaba don buɗe menu na OSD, sannan zaɓi Matsayin Hoto.
  2. Latsa maɓallin Aiki a ƙasan bezel na gaba wanda ke nuna gumakan kibiya sama da ƙasa don daidaita matsayin hoton yadda yakamata a yankin mai saka idanu. Matsayin A kwance yana canza hoton hagu ko dama; Matsayin Tsaye yana canza hoton sama da kasa.

TATTAUNA 21 Don gyara matsayin allo

Kulle maɓallin
Riƙe maɓallin wuta ko maɓallin Menu na dakika goma zai kulle ayyukan wannan maɓallin. Kuna iya dawo da aikin ta riƙe maɓallin ƙasa ƙasa don sakan goma. Ana samun wannan aikin ne kawai lokacin da aka kunna mai saka idanu, yana nuna sigina mai aiki, kuma OSD baya aiki.

Tallafin samfur
Don ƙarin bayani game da amfani da mai kulawa, je zuwa http://www.hp.com/support. Zaɓi ƙasarku ko yankinku, zaɓi Shirya matsala, sannan kuma shigar da samfurin ku a cikin taga bincike sannan danna maɓallin Go.

Alamar bayanin kula NOTE: Ana samun jagorar mai amfani, kayan bincike, da direbobi a http://www.hp.com/support.

Idan bayanin da aka bayar a cikin jagorar bai magance tambayoyinku ba, zaku iya tuntuɓar tallafi. Don goyon bayan Amurka, je zuwa http://www.hp.com/go/contactHP. Don tallafi na duniya, je zuwa http://welcome.hp.com/country/us/en/wwcontact_us.html.

Anan zaka iya:

  • Yi taɗi ta yanar gizo tare da mai fasahar HP
    SAURARA: Lokacin da ba a samun hirar tallafi a cikin wani yare, ana samunta cikin Ingilishi.
  • Nemi lambobin tarho na tallafi
  • Gano cibiyar sabis na HP

Shiryawa don kiran goyan bayan fasaha
Idan ba za ku iya magance matsala ta amfani da dabarun magance matsala a cikin wannan ɓangaren ba, kuna iya buƙatar goyan bayan fasaha. Yi bayanin nan mai zuwa idan ka kira:

  • Lambar saka idanu
  • Saka idanu lambar siriyal
  • Kwanan lokacin sayan a kan daftari
  • Yanayin da matsalar ta faru a ƙarƙashinta
  • Saƙonni kuskure
  • Hardware sanyi
  • Suna da sigar kayan aikin da software da kuke amfani da su

Gano lambar siriyal da lambar samfurin
Lambar serial da lambar samfurin suna kan layi akan ƙasan shugaban nuni. Kuna iya buƙatar waɗannan lambobin lokacin tuntuɓar HP game da samfurin kulawa.

Alamar bayanin kula NOTE: Wataƙila kuna buƙatar murƙushe shugaban nuni don karanta lakabin.

FIG 22 Gano lambar serial da lambar samfurin

5. Kula da abin dubawa

Jagororin kulawa

  • Kada ka buɗe majalissar sa ido ko yunƙurin yi wa wannan samfurin sabis da kanka. Daidaita kawai sarrafawar da aka rufe a cikin umarnin aiki. Idan mai lura ba ya aiki yadda ya kamata ko an jefar ko lalacewa, tuntuɓi dillalin HP, mai siyarwa, ko mai ba da sabis.
  • Yi amfani kawai da tushen wuta da haɗin da ya dace da wannan saka idanu, kamar yadda aka nuna akan lakabin / bayan farantin mai saka idanu.
  • Kashe abin dubawa lokacin da ba'ayi amfani dashi ba. Kuna iya haɓaka tsawon ran mai kulawa ta amfani da shirin ajiyar allo da kuma kashe mai saka idan ba a amfani dashi.
    SAURARA: Ba a rufe masu sa ido tare da “hoto mai ƙonewa” a ƙarƙashin garanti na HP.
  • Ana ba da wuraren buɗewa da buɗewa a cikin majalisar don iska. Wajibi ne waɗannan kofofin su toshe ko rufe su. Kada a taɓa tura abubuwa kowane iri cikin ramin gidan hukuma ko wasu kofofi.
  • Ajiye abin dubawa a wani wuri mai iska mai kyau, nesa da haske mai yawa, zafi, ko danshi.
  • Lokacin cire abin dubawa, dole ne ka sa allon a gaban fuskarsa a wuri mai laushi don hana shi yin rauni, lalacewa, ko karyewa.

Tsaftace mai saka idanu

  1. Kashe abin dubawa kuma cire haɗin wuta daga kwamfutar ta cire igiyar wutar daga mashigar AC.
  2. Kurar da abin dubawa ta hanyar shafa allon da kabad tare da taushi, tsabagen kyamar antistatic.
  3. Don ƙarin tsabtace yanayi mai wahala, yi amfani da cakuda 50/50 na ruwa da giyar isopropyl.

Tsanaki HANKALI: Fesa mai tsabtace akan zane kuma yi amfani da damp zane don goge fuskar allo a hankali. Kada a fesa mai tsabtace kai tsaye a saman allo. Yana iya gudu a bayan bezel kuma yana lalata kayan lantarki.

HANKALI: Kada ayi amfani da tsabtace mai ɗauke da kowane irin kayan mai irin su benzene, sirara, ko kowane abu mai canzawa don tsabtace allon mai saka idanu ko kabad. Wadannan sunadarai na iya lalata abin dubawa.

Jigilar mai saka idanu
Ajiye akwatin tattara kayan na asali a cikin wurin adanawa. Kuna iya buƙatar shi daga baya idan kun motsa ko aika jigilar mai dubawa.

 

Bayanan fasaha

Alamar bayanin kula NOTE: Specificayyadaddun samfurin da aka bayar a cikin jagorar mai amfani mai yiwuwa ya canza tsakanin lokacin ƙira da isar da samfur naka.
Don sabbin bayanai dalla-dalla ko ƙarin bayani dalla-dalla akan wannan samfurin, je zuwa http://www.hp.com/go/quickspecs/ kuma bincika takamaiman tsarin saka idanu don nemo takamaiman samfurin QuickSpecs.

54.61 cm / 21.5-inch samfurin

FIG 23 Bayanan fasaha

58.42 cm / 23-inch samfurin

FIG 24 Bayanan fasaha

FIG 25 Bayanan fasaha

 

60.47 cm / 23.8-inch samfurin

Fig 26 60.47 cm ko inci 23.8-inch

 

63.33 cm / 25-inch samfurin

Fig 27 63.33 cm ko inci 25-inch

Fig 28 63.33 cm ko inci 25-inch

 

68.6 cm / 27-inch samfurin

Fig 29 68.6 cm ko inci 27-inch

 

Saitunan shawarwarin nuni

Resoludurin nunawa da aka jera a ƙasa sune hanyoyin da aka fi amfani da su kuma an saita su azaman ƙirar ma'aikata. Mai saka idanu yana gane waɗannan saitunan ta atomatik kuma zasu bayyana da girma kuma suna kan allon.

54.61 cm / 21.5-inch samfurin

Fig 30 54.61 cm ko samfurin inci 21.5

Fig 31 54.61 cm ko samfurin inci 21.5

 

58.42 cm / 23-inch samfurin

Fig 32 58.42 cm ko samfurin inci 23

 

60.47 cm / 23.8-inch samfurin

Fig 33 60.47 cm ko samfurin inci 23.8

 

Fig 34 60.47 cm ko samfurin inci 23.8

 

63.33 cm / 25-inch samfurin

Fig 35 63.33 cm ko samfurin inci 25

 

68.6 cm / 27-inch samfurin

Fig 36 63.33 cm ko samfurin inci 25

Fig 37 63.33 cm ko samfurin inci 25

 

Shigar da yanayin mai amfani
Siginar mai sarrafa bidiyo lokaci-lokaci zai kira don yanayin da ba'a saita saiti idan:

  • Ba ku amfani da adaftan zane mai ɗauke da hoto.
  • Ba ku amfani da yanayin saiti.

Yana faruwa wannan, ƙila buƙatar sake gyara sigogin allon saka idanu ta amfani da allon nunawa. Za a iya yin canjinku ga kowane ɗayan waɗannan hanyoyin kuma a adana su cikin ƙwaƙwalwa. Mai saka idanu yana adana sabon saitin ta atomatik, sannan ya fahimci sabon yanayin kamar yadda yake yin saiti. Baya ga tsarin saiti na ma'aikata, akwai aƙalla hanyoyi 10 na masu amfani waɗanda za a iya shiga da adana su.

Siffar ajiyar makamashi
Masu sa ido suna tallafawa rage karfin wutar lantarki. Powerarfin yanayin ƙarfin zai shiga idan mai saka idanu ya gano babu ko dai siginar aiki tare a kwance ko siginar aiki tare a tsaye. Bayan gano rashin waɗannan siginar, allon mai dubawa ba komai, an kashe hasken baya, kuma hasken wuta ya zama amber. Lokacin da mai saka idanu ya kasance a cikin ƙaramin yanayin wutar lantarki, mai saka idanu zai yi amfani da ƙarfin watt 0.3. Akwai ɗan gajeren lokacin dumi kafin mai saka idanu ya dawo zuwa yanayin aikin sa na yau da kullun.

Koma zuwa littafin kwamfiyuta don umarni kan saita fasalulkan tanadin makamashi (wani lokacin ana kiransa fasalulikan sarrafa wuta).

NOTE: Siffar tanadin wuta a sama tana aiki ne kawai lokacin da aka haɗa mai saka idanu zuwa kwamfutar da ke da fasalulluka abubuwan adana makamashi.

Alamar bayanin kula Ta hanyar zaɓar saituna a cikin mai amfani da Energy Saver mai amfani, zaku iya shirya mai saka idanu don shiga cikin ragowar yanayin ƙarfi a wani lokacin da aka ƙayyade. Lokacin da mai lura da Tanadin Makamashi ya sa mai saka idanu ya shigar da ragin yanayin wuta, hasken wuta yana toshe fitila.

 

Dama

Ka'idodin HP, samarwa, da kasuwanni samfura da aiyuka waɗanda kowa zai iya amfani da su, gami da mutanen da ke da nakasa, ko dai bisa ƙa'ida ɗaya ko kuma da na'urori masu taimako.

Goyan bayan fasahar tallafi
Samfurori na HP suna tallafawa nau'ikan kayan aiki masu amfani da kayan aiki masu taimako kuma ana iya saita su don aiki tare da ƙarin fasahar tallafi. Yi amfani da fasalin Bincike a kan tushen na'urar da ke haɗe da mai saka idanu don gano ƙarin bayani game da abubuwan taimako.

NOTE: Don ƙarin bayani game da takamaiman samfurin kayan tallafi, tuntuɓi tallafin abokin ciniki ga wannan samfurin.

Tallafin tuntuɓar
Muna ci gaba da inganta isar da samfuranmu da ayyukanmu da kuma maraba da martani daga masu amfani. Idan kuna da matsala tare da samfur ko kuna son gaya mana game da fasalulluka masu isa da suka taimaka muku, da fatan za a tuntuɓe mu a 888-259-5707, Litinin zuwa Juma'a, 6 na safe zuwa 9 na yamma Time Time. Idan kun kasance kurma ko mai wuyar ji kuma kuyi amfani da TRS/VRS/WebCapTel, tuntuɓe mu idan kuna buƙatar tallafin fasaha ko kuna da tambayoyin samun dama ta hanyar kira 877-656-7058, Litinin zuwa Juma'a, 6 na safe zuwa 9 na yamma Time Time.

 

Kara karantawa Game da Wannan Jagoran & Zazzage PDF:

Jagoran Mai Amfani na HP Monitor - Zazzage [gyarawa]
Jagoran Mai Amfani na HP Monitor - Zazzagewa

Tambayoyi game da Manual ɗin ku? Sanya a cikin sharhi!

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *