Delo-logo

MultiNode LAN Networking Don Biyan Kuɗi da Gudanar da Load

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-samfurin-hoton

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Samfurin: devolo MultiNode LAN
  • Shafin: 1.0_09/24
  • Na'urar sadarwa ta tushen wutar lantarki
  • Ƙarfafawatagda category: 3
  • Don kafaffen shigarwa akan dogo na DIN
  • An yi niyya don muhallin da ke da kariyar ruwa

Umarnin Amfani da samfur

Babi na 1: Takaddun Samfura da Amfani da Niyya
Tabbatar cewa kana da duk mahimman takaddun da aka kawo ciki har da aminci & flyer sabis, takardar bayanai, littafin mai amfani don devolo MultiNode LAN, littafin mai amfani don MultiNode Manager, da littafin shigarwa.
Bi umarnin a hankali don hana lalacewa da rauni.

Babi na 2: Ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai na MultiNode LAN
MultiNode LAN shine na'urar sadarwa ta tushen Powerline wanda ya dace da aiki a cikin wuraren da ke da kariya daga ruwa. An tsara shi don ƙayyadaddun shigarwa akan dogo na DIN a cikin wuraren da aka karewa ko samun damar shiga.

Babi na 4: Shigar Wutar Lantarki
Koma babi na 4 don bayanin kula na aminci da cikakkun bayanai game da hawa da shigarwar lantarki na MultiNode LAN.

Babi na 5: MultiNode LAN Web Interface
Koyi yadda ake saita hanyar sadarwar ku ta amfani da ginanniyar ciki web dubawar MultiNode LAN ta bin umarnin da aka bayar a wannan babin.

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQ)

  • Tambaya: Za a iya amfani da MultiNode LAN a cikin waje?
    • A: An tsara MultiNode LAN don aiki a cikin wuraren da aka karewa ruwa. Ana ba da shawarar don amfani na cikin gida ko a cikin wuraren da aka kiyaye shi daga abubuwan waje.
  • Tambaya: Ana buƙatar shigarwa na ƙwararru don kafa MultiNode LAN?
    • A: Ee, ƙwararrun ma'aikatan injiniyan lantarki ya kamata a yi shigarwa, saiti, da haɗe-haɗe na layukan samar da wutar lantarki bisa ga ƙa'idodin da suka dace don tabbatar da ingantaccen aiki da aminci.

Bayanan kula
Da fatan za a karanta duk umarnin a hankali kafin fara amfani da na'urar. Ajiye wannan littafin jagorar mai amfani, littafin mai amfani mai Multi-Node Manager da kuma aminci & fol ɗin sabis don tunani na gaba.

Lura cewa shigarwa, saitawa, ƙaddamarwa da haɗa layin samar da wutar lantarki zuwa na'urori na iya yin aiki ta ƙwararrun ma'aikatan injiniyan lantarki kawai bisa ga MOCoPA da sauran ƙa'idodi masu dacewa.

Takardun samfur
Wannan littafin jagorar mai amfani ɗaya ɓangare ne na takaddun samfur wanda ya ƙunshi waɗannan takaddun da aka kawo

Taken takarda Bayani
Tsaro & Taswirar sabis Flyer gami da aminci na gaba ɗaya & bayanin sabis
Takardar bayanai Bayanan fasaha na MultiNode LAN
Mai amfani devolo MultiNode LAN (wannan takarda) Littafin shigarwa (ga ƙwararrun masu lantarki)
Littafin mai amfani don Manajan MultiNode na devolo (duba 1.2 Amfani da Niyya) Littafin mai amfani don MultiNode Manager, aikace-aikacen software wanda zai iya taimaka maka saitin da sarrafa cibiyoyin sadarwar MultiNode

Ƙarsheview na wannan littafin
An yi nufin wannan littafin jagorar mai amfani don taimaka muku sarrafa samfurin daidai da amincewa. Yana bayyana fasalulluka, matakan hawa da shigarwa na na'urorin da kuma ginanniyar ciki web dubawa. An tsara littafin kamar haka:

  • Babi na 1 ya ƙunshi bayanin duk takaddun samfuran da aka kawo, bayanin abin da aka yi niyyar amfani da shi, bayanin aminci da bayanin alamar, bayanin CE da ƙamus na mahimman ƙa'idodin MultiNode na fasaha.
  • Babi na 2 (duba 2 devolo MultiNode LAN) yana gabatar da ƙayyadaddun MultiNode LAN.
  • Babi na 3 (duba 3 Gine-gine na cibiyar sadarwa a EV cajin ababen more rayuwa) yana bayyana tsarin gine-ginen cibiyar sadarwa na yau da kullun kuma yana kwatanta yadda za'a iya amfani da samfuran MultiNode LAN a waɗannan gine-gine.
  • Babi na 4 (duba 4 Shigarwa na Wutar Lantarki) ya ƙunshi bayanan aminci kuma yana bayyana hawa da shigarwar lantarki na MultiNode LAN.
  • Babi na 5 (duba 5 MultiNode LAN web dubawa) yana bayyana yadda ake saita hanyar sadarwar ku ta hanyar ginanniyar MultiNode LAN web dubawa.
  • Babi na 6 (duba shafi na 6) ya ƙunshi bayanin tallafi da sharuɗɗan garanti.

Amfani da niyya

  • Yi amfani da samfuran MultiNode LAN, mai sarrafa MultiNode da na'urorin haɗi da aka bayar kamar yadda aka umarce su don hana lalacewa da rauni.
  • MultiNode LAN shine na'urar sadarwa ta tushen Powerline don aiki a cikin muhalli mai kariyar ruwa. Na'urar ce ta wuce gona da iritage nau'i na 3 da kuma ƙayyadadden shigarwa da za a ɗora a kan dogo na DIN a cikin yanayin da aka karewa ko samun damar shiga.
  • Manajan MultiNode shine aikace-aikacen software na dandamali da yawa don saitawa, sarrafawa da saka idanu cibiyoyin sadarwar MultiNode.

 Tsaro
Yana da mahimmanci don karantawa kuma fahimtar duk umarnin aminci da aiki (duba babi 4.1 umarnin tsaro) kafin a fara amfani da na'urar a karon farko.

Game da fom ɗin "Safety & Service"
Taswirar "Tsaro & Sabis" yana ba da samfur na gaba ɗaya da bayanan aminci masu dacewa (misali bayanin kula na gabaɗaya) da kuma bayanan zubarwa.

An haɗa bugu na ƙasidar Tsaro & sabis tare da kowane samfur; an bayar da wannan jagorar mai amfani ta hanyar dijital. Bugu da ƙari, duk bayanin samfuran da suka dace suna samuwa akan Intanet a www.devolo.global/support/download/download/multinode-lan

 Bayanin alamomin

Wannan sashe ya ƙunshi taƙaitaccen bayanin gumakan da aka yi amfani da su a cikin wannan jagorar mai amfani da/ko akan farantin ƙima,

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (1)

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (2)CE daidaito
An haɗa bugu na sauƙaƙe sanarwar CE na wannan samfurin an haɗa shi daban. Ana iya samun cikakkiyar sanarwar CE a ƙarƙashin www.devolo.global/support/ce

UKCA daidaituwa
devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (3)An haɗa bugu na sauƙaƙe sanarwar UKCA na wannan samfur daban. Ana iya samun cikakken bayanin UKCA a www.devolo.global/support/UKCA

Kamus na fasaha MultiNode sharuddan

  • PLC
    Sadarwar wutar lantarki ta amfani da wayar lantarki don sadarwar bayanai.
  • MultiNode LAN cibiyar sadarwa
    Cibiyar sadarwa ta MultiNode LAN cibiyar sadarwa ce da samfuran MultiNode LAN suka kafa.
  • Node
    Kumburi shine na'urar cibiyar sadarwar MultiNode.
  • Babban kumburi
    Kulli ɗaya kawai a cikin hanyar sadarwa ta MultiNode zai iya zama kullin maigidan. Babban kumburi yana aiki mai kula da sauran nodes a cikin hanyar sadarwa.
  • Kumburi na yau da kullun
    A cikin hanyar sadarwa ta MultiNode, kowane kumburi sai kullin maigidan kumburi ne na yau da kullun. Nodes na yau da kullun ana sarrafa su ta wurin babban kumburi.
  • Maimaita kumburi
    Kumburi mai maimaitawa kumburi ne na yau da kullun a cikin hanyar sadarwa ta MultiNode tare da aikin maimaitawa.
  • Kullin ganye
    Kullin ganye shine kumburi na yau da kullun a cikin hanyar sadarwar MultiNode ba tare da aikin maimaituwa ba.
  • iri
    Seed mai gano hanyar sadarwa ce ta tushen PLC ( lamba tsakanin kewayon 0 zuwa 59) wacce ake amfani da ita don raba zirga-zirga tsakanin cibiyar sadarwa ta tushen PLC daban-daban.

 Devolo MultiNode LAN

MultiNode LAN na devolo (mai suna MultiNode LAN a cikin wannan takarda) yana sadarwa ta hanyar wayar lantarki kuma yana ba da damar jigilar Ethernet akan manyan ƙananan wuta.tage igiyoyi. Ya dace sosai don tallafawa cibiyoyin sadarwar layin wutar lantarki (PLC) tare da adadi mai yawa na nodes na cibiyar sadarwa. Ayyukanta na maimaitawa yana ba da damar faɗaɗa yankunan cibiyar sadarwa mafi girma.

 Ƙayyadaddun bayanai

MultiNode LAN ya ƙunshi

  • Haɗin layi biyar
  • Gigabit cibiyar sadarwa guda ɗaya
  • Fitilar nuni uku
    • Ƙarfi
    • Cibiyar sadarwa
    • Ethernet
  • Maɓallin sake yi ɗaya
  • Maɓallin sake saitin masana'anta ɗaya

 

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (4)

Hoto.1

 Mais dubawa
Tashoshin dunƙule don haɗi zuwa firam ɗin voltage Layin wutar lantarki yana karɓar wayoyi na ma'auni a cikin kewayon daga 1.5mm2 zuwa 6mm2.

Aiki guda ɗaya ta amfani da L1
Idan ana amfani da na'urar don ayyukan lokaci ɗaya, dole ne a yi amfani da tashar L1. Ana iya barin L2 da L3 a buɗe. Kamar yadda na'urar ke aiki daga L1/N kawai, amfani da tashar L1/N ya zama tilas.

Haɗin mataki uku
Ana haɗa madubi na tsaka tsaki da masu jagoranci na waje guda uku zuwa tashoshi N, L1, L2 da L3. Ana samar da na'urar tare da wuta ta tashoshi N da L1.

haɗin PE
Aiki tare da ko ba tare da ƙasa mai kariya (PE)
Ana iya sarrafa na'urar ba tare da an haɗa tashar PE zuwa ƙasa mai kariya ba. Ana amfani da tashar PE ba don dalilai na kariya ba, amma don ingantaccen watsa sigina akan layin wutar lantarki. Duk da haka amfani da PE zaɓi ne.

Ethernet ke dubawa
Kuna iya amfani da hanyar sadarwa ta Ethernet (Fig. 1) akan MultiNode LAN don haɗawa

  • babban node zuwa cibiyar sadarwar gida ko zuwa ƙofar intanet ko
  • duk sauran nodes (wadanda suke nodes na yau da kullun) zuwa na'urorin aikace-aikacen da suka dace (misali tashoshin caji na EV).

 Fitilar nuni
Haɗe-haɗe fitilu (LED) suna nuna matsayin MultiNode LAN ta hanyar haskakawa da/ko walƙiya cikin launuka uku daban-daban:

LED Hali Matsayi Nunin halin LED (web dubawa*)
devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (5)Ƙarfi Kashe Babu wutar lantarki ko kumburi mara lahani. Ba za a iya kashe shi ba
On Node yana kunna wuta. Ana iya kashe shi
devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (5) Cibiyar sadarwa Yana haskaka ja don 5 seconds. Node yana farawa bayan sake kunnawa ko sake zagayowar wutar lantarki. Ba za a iya kashe shi ba
Yana haskaka ja a tsaye Node ba shi da haɗin kai zuwa cibiyar sadarwar MultiNode kuma yana shirye don a daidaita shi. Ana iya kashe shi
Yana haskaka tsayayyen fari An haɗa node zuwa cibiyar sadarwar MultiNode Ana iya kashe shi
Fitilar fari a tazarar dakika 1.8. da kuma 0.2 sec. kashe An haɗa Node zuwa cibiyar sadarwar MultiNode amma saitin bai cika ba. Duba babi 5

MultiNode LAN web dubawa don umarnin sanyi.

Ana iya kashe shi
Fitilar wuta a tazarar dakika 1.9. fari da 0.1 sec ja An haɗa Node zuwa cibiyar sadarwar MultiNode amma yana da mara kyau haɗi. Ana iya kashe shi
Fitilar wuta a tazarar dakika 0.3. fari da 0.3 sec ja Ana ci gaba da sabunta firmware Ba za a iya kashe shi ba
Fitilar ja a tazarar dakika 0.5. (kunna/kashe) Sake saitin masana'anta yayi nasara Ba za a iya kashe shi ba
LED Hali Matsayi Nunin halin LED (web dubawa*)
devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (7)Ethernet Yana haskaka tsayayyen fari Ethernet uplink yana aiki. Ana iya kashe shi
Farin walƙiya Ethernet uplink yana aiki da watsa bayanai. Ana iya kashe shi

Maɓallin sake saitin masana'anta

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (8)Sake saita MultiNode LAN zuwa tsohuwar masana'anta
Don mayar da MultiNode LAN zuwa ma'ajin tsoho configuraton, danna ka riƙe maɓallin sake saitin masana'anta fiye da daƙiƙa 10. Idan kumburin wani yanki ne na cibiyar sadarwar MultiNode, yanzu za a cire shi daga wannan cibiyar sadarwa.
Jira har sai LED na cibiyar sadarwadevolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (5) yana walƙiya ja kuma ya haɗa MultiNode LAN zuwa wata hanyar sadarwa; ci gaba kamar yadda aka bayyana a babi na 5.4.2 Ƙara sabon kumburi zuwa cibiyar sadarwa ta MultiNode data kasance. Lura cewa duk saitunan za a ɓace!

Maɓallin sake kunnawa

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (9)Sake kunna MultiNode LAN
Don sake yin MultiNode LAN danna maɓallin sake yi. MultiNode LAN ɗinku yanzu zai sake yin aiki. Da zaran cibiyar sadarwa LEDdevolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (5) yana haskaka ja MultiNode LAN ɗinku yana sake aiki.

Gine-ginen hanyar sadarwa a cikin kayan aikin caji na EV

  • Idan kuna shirin yin amfani da samfuran MultiNode a cikin ababen more rayuwa na caji na EV, wannan babin yana ba da shawarar gine-ginen cibiyar sadarwar mu don saitin caji iri-iri, kuma yana nuna ramukan gama gari don gujewa. Idan amfani da samfuran MultiNode don wata manufa ta daban, zaku iya tsallake wannan babin.
  • Fasahar sadarwar wutar lantarki (PLC) ta dace sosai don tallafawa buƙatun sadarwa a wuraren shakatawa na mota tare da tashoshin caji da yawa.
  • Wuraren shakatawa na motoci galibi ana sanye da titin wutar lantarki, wanda ke ba da kashin baya mai ƙarfi da inganci don rarraba wutar lantarki. Fasahar PLC na iya yin amfani da wannan kashin baya don rage ƙoƙarce-ƙoƙarcen cabling, misali tare da Ethernet. Fasahar PLC kuma tana goyan bayan faɗaɗa tashoshi na caji a hankali, wanda ke da alaƙa a wuraren cajin mota.
  • A wannan shafin, mun zayyana shawarwarinmu don yuwuwar gine-ginen cibiyar sadarwa a wuraren shakatawa na mota da kuma ramummuka masu yuwuwa. Ya kamata a yi zaɓin gine-ginen cibiyar sadarwa kafin shigarwa ta jiki ta MultiNode LANs.

Tsarin babi

  • Gine-ginen hanyar sadarwa a cikin cajin ababen more rayuwa
    • Multi-bene ɗaukar hoto
  • Kammalawa

Gine-ginen hanyar sadarwa a cikin cajin ababen more rayuwa
Akwai nau'ikan shigarwa iri biyu dangane da kayan aikin caji

  • Nau'in A shigarwa: Ana gudanar da tashoshi na caji ta hanyar gudanarwa mai kwazo; wannan shi ne na hali a cikin manyan shigarwa.
  • Nau'in Shigar B: Ɗaya daga cikin tashoshin caji yana aiki a matsayin ƙungiyar gudanarwa (watau maigidan) da sauran tashoshi na caji "na yau da kullum" suna ƙarƙashin ikon wannan mahallin; wannan shi ne na al'ada a cikin ƙananan shigarwa.

Keɓewar ɗan'uwa-da-tsara
Muhimmin sifa na cibiyoyin sadarwa na MultiNode shine keɓewar ɗan-ɗan-tsara. Wannan yana nufin cewa kumburin ganye ko mai maimaitawa ba zai iya sadarwa tare da wasu nodes na ganye ko maimaitawa ba. Sadarwa yana yiwuwa ne kawai tsakanin kowane ganye ko kumburin mai maimaitawa da kullin babban ta hanyar Ethernet. Wannan kadarar tana da mahimmanci don zaɓin topology na cibiyar sadarwa ta zahiri.

 Nau'in shigarwa na A
A cikin shigarwa na Nau'in A, ba a buƙatar sadarwa kai tsaye tsakanin tashoshin caji. Keɓanta tsakanin abokan-zuwa-tsara a cikin hanyar sadarwar MultiNode ba abin damuwa bane, muddin ana iya samun ƙungiyar gudanarwa ta sadaukarwa ta hanyar haɗin Ethernet na babban kumburi.devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (10) devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (10)

Nau'in B shigarwa
A cikin na'urori na nau'in B, tare da babban tashar caji da sauran tashoshi na yau da kullun da ke sarrafa shi, babban tashar cajin yana buƙatar kasancewa a gefen sama na babban kullin cibiyar sadarwa ta MultiNode don ba da damar sadarwa tare da sauran tashoshin caji. Ana iya buƙatar ƙarin canjin Ethernet don yin wannan.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (12) devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (13)

Multi-bene ɗaukar hoto
A cikin manyan na'urori masu girma, ana iya samun tashoshin caji a saman benaye da yawa na wurin shakatawar mota tare da ƙofar intanet da ke nesa da tashoshin caji. A irin waɗannan yanayi, kar a yi amfani da hanyar sadarwar MultiNode guda ɗaya a cikin wurin shakatawar mota kamar yadda aka nuna a ƙasa:

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (14) devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (15)

  • Anan, babban tashar caji na iya sarrafa tashoshin caji na yau da kullun. Koyaya, yayin da babban tashar caji zai iya isa uwar garken DHCP kuma yayi sadarwa tare da Intanet, tashoshin caji na yau da kullun ba su da damar Intanet saboda iyakancewar tsara-da-tsara! Hakanan, ba za su iya yin amfani da sabar DHCP don samun adiresoshin IP ba. Don waɗannan dalilai, dole ne a guje wa gine-ginen cibiyar sadarwa mara aiki na sama.
  • A maimakon haka muna ba da shawarar yin amfani da ƙarin hanyar sadarwar MultiNode, tare da babban kullin wannan ƙarin hanyar sadarwar MultiNode da ke kusa da keɓaɓɓun mahaɗan gudanarwa a cikin shigarwar Nau'in A.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (16) devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (17)

A madadin, za a iya amfani da kebul na Ethernet don haɗa cibiyoyin sadarwa na MultiNode da yawa a cikin benaye na wurin shakatawar mota kamar yadda aka nuna a ƙasa:

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (18) devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (19)

Kammalawa
Wannan takaddar tana zayyana shawarwarinmu don gine-ginen cibiyar sadarwa. Yi la'akari da shawarwarinmu da yuwuwar ramummuka a hankali kafin shigar da hanyoyin sadarwar MultiNode ta zahiri.
Shawarwarinmu kuma suna riƙe da gaskiya don haɓaka kayan aiki, watau shigarwar da ke farawa da ƙaramin adadin tashoshi na caji a cikin shigarwa Nau'in B amma ƙara zuwa ƙarin tashoshin caji ko ma ƙaura zuwa shigarwa Nau'in A.

 Shigarwa na lantarki

 Umarnin aminci
Duk umarnin aminci da aiki yakamata a karanta kuma a fahimce su kafin amfani da na'urar, kuma yakamata a adana su don tunani na gaba.

  • Don tsarawa da shigarwa, kiyaye ƙa'idodi da umarni na ƙasar.
  • MultiNode LAN na'ura ce ta wuce gona da iritage nau'in 3. MultiNode LAN kafaffen na'urar shigarwa ce da za a ɗora a kan dogo na DIN a cikin yanayin kariya ta taɓawa ko samun damar shiga. Dole ne a yi amfani da na'urar tare da waya tsaka tsaki!
  • Dole ne ma'aikacin lantarki ya yi aikin. Dokokin da aka yarda da su na injiniyan lantarki dole ne a bi su tare da haɗawa da ka'idoji kamar Dokar Makamashi ta Jamus § 49 da zuwa DIN VDE 0105-100 a Jamus.
  • Wurin samar da wutar lantarki yana buƙatar sanye take da na'ura mai rarrabawa daidai da DIN VDE 100 don kare wayoyi.

HADARI! Wutar lantarki da wutar lantarki ko gobara ke haifarwa
Kafin hawa na'urar yana da mahimmanci cewa an cire haɗin wutar lantarki ta hanyar sadarwa kuma an kiyaye shi daga sake kunnawa. Kula da ƙa'idodin aminci masu dacewa, in ba haka ba akwai haɗarin girgiza wutar lantarki ko harbi (hadarin kuna). Yi amfani da kayan auna da ya dace don tabbatar da rashin ƙarfin voltage kafin a fara aiki.

HADARI! Girgizawar wutar lantarki da wutar lantarki ko wuta ke haifarwa (ba daidai ba bangaren madugu na giciye da shigar da wutar lantarki da bai dace ba)
Dole ne a yi amfani da isasshiyar sashin giciye mai jagora daidai da girman mai watsewar kewaye. Tabbatar cewa an shigar da wutar lantarki daidai.

  • Kar a taɓa buɗe na'urar. Babu sassan da za a iya amfani da su a cikin na'urar.
  • Yi amfani da na'urar a busasshen wuri kawai.
  • Kada a saka kowane abu a cikin buɗaɗɗen na'urar.
  • Kada a toshe ramukan samun iska na gidaje.
  • Kare na'urar daga hasken rana kai tsaye.
  • Dole ne a guji yin zafi fiye da na'urar.

A yayin lalacewa, tuntuɓi sabis na abokin ciniki. Wannan ya shafi, don example, idan

  • ruwa ya zube akan na'urar ko abubuwa sun fada cikin na'urar.
  • na'urar ta gamu da ruwan sama ko ruwa.
  • na'urar ba ta aiki, kodayake an bi umarnin aiki yadda ya kamata.
  • al’amarin na’urar ya lalace.

Yin hawa

  1. Kashe tushen wutar lantarki.
  2. Bude akwatin junction ko tashar caji inda za'a shigar da MultiNode LAN.
    HADARI! Wutar lantarki da wutar lantarki ta haifar! Tabbatar da rashin haɗari voltage
  3. Yanzu shigar da sabon MultiNode LAN yadda ya kamata akan dogo na saman hular madaidaicin akwatin junction ko tashar caji. Da fatan za a yi la'akari da cewa daidaitawar shigarwa na na'urar a tsaye, ta yadda manyan wutar lantarki ta fito daga sama. Dole ne bugu a kan gidaje ya zama mai iya karantawa.
  4. Yanzu haɗa masu gudanarwa bisa ga haɗin layi. Tabbatar cewa sashin giciyen madugu shine 1.5mm2 zuwa 6mm2 dangane da ƙimar da'ira.
    • Haɗin kai-ɗaya: Ana haɗa madugun tsaka-tsaki da madugu na waje zuwa tashoshi N da L1.
    • Haɗin kai mai mataki uku: Masu jagoranci na tsaka-tsaki da masu jagoranci na waje guda uku an haɗa su zuwa tashoshi N, L1, L2 da L3. Ana samar da na'urar tare da wuta ta tashar N da L1.
    • Haɗin PE: Ana iya haɗa wayar ƙasa zuwa tashar PE..
  5. Haɗa tashar tashar Ethernet ta MultiNode LAN zuwa cibiyar sadarwar Ethernet na na'urar aikace-aikacen da ta dace (Na'urar ƙofa ta Intanet, Canjin Ethernet, tashar caji).
    Muna ba da shawarar rubuta adireshin MAC, lambar serial da wurin shigarwa (misali bene da/ko lambar filin ajiye motoci) na kowane kumburin da aka ɗora. Ana iya samun adireshin MAC da lambar serial akan lakabin da ke gefen gaban gidan.
    Wannan takaddun yana da amfani duka a lokacin farkon samar da hanyar sadarwa, da kuma gano na'urar cibiyar sadarwa mara kyau daga baya.
    Bayan kammala shigarwa samar da wannan takardun ga mai gudanar da cibiyar sadarwa.
  6. Don saita sabuwar hanyar sadarwa ta MultiNode, kuna buƙatar aƙalla kumburi biyu. Maimaita matakai 2 zuwa 5 ga kowane kumburin da kake son girka.
  7. Bayan shigar da duk na'urori, kunna wutar lantarki ta hanyar sadarwa sannan kuma rufe akwatin junction ko tashar caji.

An gama shigar da wutar lantarki. Idan har yanzu ba a samar da nodes ɗin ku ba tukuna, da fatan za a ci gaba da daidaita hanyar sadarwar ku ta MultiNode a babi mai zuwa.

 MultiNode LAN web dubawa

MultiNode LAN yana ba da haɗe-haɗe web uwar garken. Wannan babin yana bayyana tsarin cibiyar sadarwa ta amfani da MultiNode LAN web dubawa.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (20)

MultiNode Manager vs MultiNode LAN web dubawa

  • Akwai zaɓuɓɓuka guda biyu don saita hanyar sadarwar ku, ta amfani da MultiNode Manager ko ginannen ciki web dubawa na na'urar MultiNode LAN.
  • Idan kana son yin aiki da cibiyoyin sadarwa da yawa ko babbar hanyar sadarwa tare da nodes biyar ko fiye, muna ba da shawarar amfani da MultiNode Manager. A wannan yanayin, da fatan za a karanta littafin mai amfani MultiNode Manager don ƙarin umarni.
  • Ana iya samunsa a www.devolo.global/support/download/download/multinode-lan
  • Idan kana so ka yi aiki da ƙaramin cibiyar sadarwa mai ƙasa da nodes biyar, zaka iya amfani da MultiNode LAN web dubawa don saitawa da sarrafa hanyar sadarwar ku. Sauran wannan babin yana ba da ƙarin bayaniview na web dubawa.

Shiga cikin web dubawa ta amfani da a web mai bincike
MultiNode LAN web za a iya samun dama ta hanyar sadarwa web browser ta amfani da sunan na'urar ko adireshin IPv4.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (21)

 Samun damar farko zuwa ga web dubawa

Serial number
MultiNode LAN da aka gina a ciki web Ana iya samun dama ga na'urar tsohowar masana'anta ta tsohuwar sunan na'urarta devolo-xxxxx. xxxxx sune masu riƙe da lambobi 5 na ƙarshe na lambar serial ɗin na'urar. Za a iya samun lambar serial a kan lakabin da ke gaban gidan da/ko rubuce kamar yadda aka kwatanta a babi na 4.2 Dutsen, mataki na 5.

  • Don kiran ginanniyar MultiNode LAN web interface, amfani a web browser a kan na'urar kwamfuta kuma shigar da ɗaya daga cikin adiresoshin masu zuwa (dangane da mai bincike) a cikin adireshin adireshin:

Da fatan za a tabbatar cewa an haɗa na'urar lissafin ku (misali kwamfutar tafi-da-gidanka) ta hanyar Ethernet zuwa kumburin da kuke son saita azaman babban kumburin hanyar sadarwar MultiNode LAN ɗin ku.

Lura: Sunan na'urar har yanzu shine tsohuwar sunan devolo-xxxxx. Da zarar an sake sunan MultiNode LAN (duba babi 5.7.2 Tsarin  Gudanarwa), ba a iya samun dama ta tsohuwar sunan na'urar.

Adireshin IPv4
Akwai hanyoyi da yawa don samun adireshin IPv4 na kumburi

  • An bayar da adireshin IPv4 ta uwar garken DHCP ɗin ku (egrouter). Ta hanyar adireshin MAC na na'urar zaku iya karantawa. Ana iya samun adireshin MAC na na'urar akan lakabin da ke gaban gidan.
  • Adireshin IPv4 da kuma adiresoshin MAC na duk nodes na yau da kullun ana nunawa a cikin Overview shafi na master node's web mai amfani dubawa. Idan kullin maigidan har yanzu yana cikin ɓangarorin masana'anta, da web Ana iya samun dama ga dubawa ta hanyar tsohowar sunan na'urar devolo-xxxxx.

Ƙarsheview
Bayanan da aka nuna akan Overview shafi ya dogara da ko an saita kumburin azaman maigida ko azaman kumburi na yau da kullun. Don babban kumburi, ana nuna matsayin haɗin sa (Jihar Na'ura) da duk nodes na yau da kullun da aka haɗa. Don kumburi na yau da kullun, yayin da ake nuna matsayin haɗin kai, wasu daga cikin sauran nodes ne kawai ake nunawa saboda keɓantawar ɗan'uwa-da-tsara.
Don ƙarin bayani game da keɓantawar ɗan adam-da-tsara duba babi na 3 Gine-ginen hanyar sadarwa a cikin kayan aikin caji na EV.

 Ƙarsheview Tsari
Suna: Sunan node; yana ba da damar shiga web dubawa. xxxxx sune masu riƙe da lambobi 5 na ƙarshe na lambar serial ɗin na'urar. Ana iya samun lambar serial akan lakabin a gaban gidan.

Don daga baya, sunan kumburi yana taimakawa musamman don ganowa da sauƙi gano MultiNode LAN a cikin hanyar sadarwar. Muna ba da shawarar haɗa bayanan mahallin, misali lambar wurin ajiye motoci ko ɗakin da kumburin yake, azaman ɓangaren sunan kowane kumburi. Duba babi 5.7.2 Tsari Gudanarwa don umarni kan sake suna.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (22)

 Ƙarsheview  Layin wutar lantarki

Na'urar gida

  • Yanayin na'ura: Matsayin haɗin gwiwa na kumburi: "haɗe" ko "ba a haɗa ba"
  • Matsayi: Matsayin kumburi: "Master node" ko "kumburi na yau da kullum"

Cibiyar sadarwa

  • iri: Tsari na cibiyar sadarwar MultiNode
  • Abokan ciniki masu alaƙa: Adadin nodes da aka haɗa zuwa cibiyar sadarwar MultiNode. (Wannan ana nuna shi kawai a kan web interface na master node.)

 Ƙarsheview  LAN

Ethernet
Port 1: Matsayin haɗin yanar gizo; idan an gano hanyar haɗi, an ƙayyade saurin ("10/100/1000 Mbps") da yanayin ("rabi / cikakken duplex"); in ba haka ba, an ƙayyade matsayin "ba a haɗa shi ba".

IPv4

  • DHCP: An kunna ko kashe matsayin DHCP
  • Adireshi: Adireshin IPv4 na kumburi, wanda za'a iya amfani dashi don samun dama ga ta web dubawa.
  • Netmask: Mashin subnet da ake amfani da shi a cikin hanyar sadarwa don raba adireshin IP zuwa adireshin cibiyar sadarwa da adireshin na'ura.
  • Tsoffin ƙofa: Adireshin IP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
  • uwar garken suna: Adireshin uwar garken sunan da ake amfani da shi don yanke sunan yanki (misali www.devolo.global )

IPv6

  • Adireshin mahaɗa-gida: Na'urar da kanta ta zaɓa kuma tana aiki don kewayon "Haɗi-local Scope". Adreshin koyaushe yana farawa da FE80. Ana amfani da shi don kafa haɗin kai a cikin hanyar sadarwar gida ba tare da buƙatar adireshin IP na duniya ba.
  • Ladabi: Ƙa'idar daidaitawar adireshi a cikin amfani - SLAAC ko DHCPv6. A ƙarƙashin IPv6 akwai saitunan adireshi masu ƙarfi guda biyu:
  • Kanfigareshan Adireshin Kasa da Jiha (SLAC)
  • Kanfigareshan Adireshin Jiha (DHCPv6)
    Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (a matsayin ƙofa) tana ƙayyade wanne daga cikin waɗannan ka'idoji guda biyu ake amfani da su. Ana yin wannan ta hanyar amfani da M-bit a cikin Tallan Router (RA) kuma yana nufin “tsarin adireshin da aka sarrafa”.
  • M-Bit=0: SLAAC
  • M-Bit=1: DHCPv6
  • Adireshi: Adireshin IPv6 na duniya da ake amfani da shi don shiga Intanet
  • Suna uwar garkenAdireshin uwar garken sunan da ake amfani da shi don yanke sunan yanki (misali www.devolo.global)

Ƙarsheview Haɗin kai
Don babban kumburi, wannan tebur yana lissafin duk samammun nodes na yau da kullun da aka haɗa a cikin hanyar sadarwar ku.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (23)

 

  • Suna: Mai ganowa ga kowane kumburi a cibiyar sadarwar MultiNode
  • Kullin iyaye: Mai gano kumburin iyaye. Kullin maigidan ba shi da iyaye; nodes na maimaitawa zai iya samun kumburin babba ko wasu nodes masu maimaita a matsayin iyayensu; da leaf nodes
  • adireshin MAC: Adireshin MAC na kundila daban-daban
  • Zuwa wannan na'urar (Mbps): Adadin watsa bayanai tsakanin kumburi da mahaifansa
  • Daga wannan na'urar (Mbps): Adadin karɓar bayanai tsakanin kumburi da iyayen sa

 Layin wutar lantarki

Kafa sabuwar hanyar sadarwa ta MultiNode
A cikin cibiyar sadarwa ta MultiNode, MultiNode LAN ɗaya yana ɗaukar nauyin babban kumburi yayin da duk sauran MultiNode LANs nodes ne na yau da kullun - ko dai azaman ganye ko nodes na maimaitawa. Cibiyar sadarwa ta MultiNode tana yanke hukunci ta atomatik idan kumburi na yau da kullun yana aiki azaman ganye ko kumburin mai maimaitawa.

A cikin ma'aikatun masana'anta, kowane MultiNode LAN shine kumburi na yau da kullun. Don kafa hanyar sadarwa ta MultiNode, ɗayan MultiNode LAN ɗin ku dole ne a saita shi azaman kullin maigida. Wannan babban kullin kawai dole ne a daidaita shi da hannu, duk sauran nodes na yau da kullun za'a gano su kuma za'a sarrafa su ta tsakiya ta babban kumburi.

  1. Gano kumburin da kake son saitawa azaman kumburin maigida kuma buɗe ta web dubawa ta hanyar shigar da sunan na'urar ko adireshin IP.
  2. Bude menu na Layin Wuta kuma zaɓi kullin Jagora a cikin filin rawar. devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (24)
  3. Danna alamar Disk don ajiye saitin kumburin Jagora kuma jira duk nodes na yau da kullun da ake sa ran shiga cibiyar sadarwar ku.
  4. Ci gaba da menu na Manajan hanyar sadarwa (duba kuma babi na 5.5 Mai sarrafa hanyar sadarwa) don keɓance sauran sigogin Wutar Lantarki (iri, kalmar sirrin Powerline da sunan yankin Powerline) ga duk nodes ɗin da ke cikin hanyar sadarwar ku.
  5. devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (25)Danna Ajiye kuma yi amfani da duk nodes a cikin maɓallin yanki don adanawa da kunna saitunan Powerline na cibiyar sadarwar gaba ɗaya.

iri
Tsohuwar ƙimar ita ce "0". Zaɓi iri tsakanin 1 zuwa 59 wanda ba a riga an yi amfani da shi ba a cibiyar sadarwar MultiNode a cikin rukunin shigarwa.

Lura cewa iri dole ne ya zama na musamman ga kowace cibiyar sadarwa ta Powerline. Kada a taɓa amfani da tsohuwar ƙimar "0" a cikin hanyar sadarwa mai rai, mai aiki saboda wannan na iya shafar hanyoyin sadarwa na Powerline makwabta.

Kalmar wucewa ta layin wuta
Shigar da kalmar wucewa ta hanyar sadarwa tare da matsakaicin tsayi har zuwa haruffa 12 da mafi ƙarancin tsayin haruffa 3. Ta hanyar tsoho, kalmar wucewa ba ta da komai.

Ana ba da shawarar sosai don amfani da keɓaɓɓen kalmar sirri ta hanyar sadarwa zuwa kowace cibiyar sadarwar Powerline a cikin rukunin shigarwa. Muna ba da shawarar amfani da mai sarrafa kalmar sirri don adanawa da sarrafa kalmomin shiga da sauran amintattun bayanai game da cibiyoyin sadarwar ku na MultiNode.

Sunan yankin Powerline
Shigar da sunan cibiyar sadarwa tare da matsakaicin tsayi har zuwa haruffa 32. Tsohuwar sunan cibiyar sadarwa shine "HomeGrid".

Lura cewa dole ne sunan cibiyar sadarwar ya zama na musamman ga kowace cibiyar sadarwa ta Powerline. Ana ba da shawarar sosai don saita sunan cibiyar sadarwa mai ma'ana don sauƙaƙe gudanarwa a cikin dogon lokaci.

 Ƙara sabon kumburi zuwa cibiyar sadarwar MultiNode data kasance

  1. Bude web dubawar sabon MultiNode LAN ɗin ku ta amfani da sunan na'urar. Wannan kumburin gida kawai za'a saita shi.
  2. Zaɓi Layin Wutar Lantarki don ayyana mahimman sigogin cibiyar sadarwar data kasance: devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (26)
  3. Default shine kumburi na yau da kullun, don haka ba a buƙatar canje-canje.
  4. Shigar da saitunan cibiyar sadarwar MultiNode a cikin filayen Seed, Kalmar wucewa ta Powerline da sunan yankin Powerline, shigar da bayanan da suka dace na cibiyar sadarwar data kasance wacce za a ƙara kumburi a ciki.
  5. Danna alamar Disk don ajiyewa da kunna saitunan menu na Powerline.

Dangane da girman cibiyar sadarwa, yana iya ɗaukar ɗan lokaci har sai an haɗa sabon kulli zuwa cibiyar sadarwar data kasance. LED ɗin gidan yana nuna matsayin haɗin kumburi zuwa cibiyar sadarwar ku ta MultiNode. Don tabbatar da LED da matsayin haɗin kai, da fatan za a duba surori 2.1.3 Fitilar Nuni da 5.3 Sama.view.

Manajan hanyar sadarwa
Shafin mai sarrafa cibiyar sadarwa yana samuwa ne kawai don babban kumburi, kuma ana iya amfani da shi don gyara sigogin cibiyar sadarwa don duk nodes ɗin da ke cikin cibiyar sadarwa.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (27)

Saitunan Wutar Lantarki

  1. Don canza saitunan wutar lantarki, gyara filayen Sunan yankin Powerline, kalmar wucewa ta Powerline da iri.
    Tsaro
  2. Don canza kalmar sirrin sanyi da/ko kalmar sirrin gudanarwa (an buƙata don samun dama tare da
    MultiNode Manager), shigar da tsohon da kuma sabon kalmar sirri sau biyu.
  3. Danna Ajiye kuma yi amfani da duk nodes a cikin maɓallin yanki don adanawa da kunna saitunan don

 LAN

Ethernet

  • Wannan menu yana nuna ko an haɗa tashar Ethernet ko a'a kuma ya lissafa adireshin MAC na MultiNode LAN.
  • Kuna iya shiga cikin web dubawa na MultiNode LAN ta amfani da adireshin IP na yanzu. Wannan na iya zama adireshin IPv4 da/ko IPv6, kuma ko dai an saita shi da hannu azaman adireshi na tsaye ko kuma an dawo dashi ta atomatik daga sabar DHCP.

IPv4 Kanfigareshan

  • A cikin saitunan tsoho na masana'anta, kawai Sami tsarin IP daga zaɓin uwar garken DHCP don IPV4 an kunna. Wannan yana nufin cewa an dawo da adireshin IPv4 ta atomatik daga uwar garken DHCP.
  • Idan uwar garken DHCP, misali na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Intanet ya riga ya kasance a cikin hanyar sadarwa don sanya adiresoshin IP, ya kamata ku kunna Samar da Tsarin IP daga zaɓin uwar garken DHCP domin MultiNode LAN ta atomatik ya karɓi adireshi daga uwar garken DHCP.
  • Idan kana son sanya adreshin IP na tsaye, ba da cikakkun bayanai a cikin Adireshin, Subnetmask, Default ƙofa da filayen uwar garken Suna.
  • Tabbatar da saitunan ku ta danna gunkin Disk sannan, sake kunna MultiNode LAN don tabbatar da cewa canje-canjenku sun yi tasiri.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (28)

IPv6 Kanfigareshan
Adireshi: Adireshin IPv6 na duniya da ake amfani da shi don shiga Intanet.

5.7 Tsari

Matsayin Tsarin

MAC address
Wannan menu yana nuna adireshin MAC na MultiNode LAN.

Gudanar da Tsarin

Bayanin tsarin
Bayanin tsarin yana ba ku damar shigar da takamaiman suna a cikin sunan Node. Wannan bayanin yana da taimako musamman idan ana son gano MultiNode LAN kuma yana cikin cibiyar sadarwa. Muna ba da shawarar haɗa bayanan mahallin, misali, lambar wurin ajiye motoci ko ɗakin da kumburin yake, a matsayin ɓangaren sunan kowane kumburi.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (29)

Web kalmar sirri ta interface

  • Ta tsohuwa, ginannen ciki web dubawar MultiNode LAN ba a kiyaye kalmar sirri ba. Muna ba da shawarar sosai saita kalmar sirri bayan shiga na farko don hana shiga mara izini daga ɓangare na uku.
  • Don yin haka, shigar da sabon kalmar sirri sau biyu.
  • Muna ba da shawarar saita iri ɗaya web kalmar sirri don duk nodes a cikin hanyar sadarwa; Don yin wannan, saita kalmar wucewa akan kullin maigidan web dubawa.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (30)

Admin kalmar sirri

  • Kalmar sirrin mai gudanarwa ita ce kalmar sirrin gudanarwa da ake amfani da ita don kare dukkan gudanarwar cibiyar sadarwar MultiNode LAN.
  • Muna ba da shawarar kafa sabon kalmar sirri ta admin bayan shiga na farko don hana shiga mara izini daga wasu kamfanoni. Don yin haka, shigar da sabon kalmar sirri sau biyu.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (31)

  • Muna ba da shawarar saita kalmar sirri iri ɗaya don duk nodes a cikin hanyar sadarwa; Don yin wannan, saita kalmar wucewa akan kullin maigidan web dubawa (duba babi 5.5 Mai sarrafa hanyar sadarwa).
  • Zai iya zama da amfani don adanawa da sarrafa kalmomin shiga da sauran amintattun bayanai game da cibiyoyin sadarwar ku na MultiNode ta amfani da mai sarrafa kalmar sirri.

Gane Na'ura
Ana iya samun MultiNode LAN ta amfani da aikin Gano na'urar. Danna Gano don yin farin PLC LED don walƙiya mai dacewa da adaftar na mintuna 2 don sauƙaƙe ganewa ta wurin gani.devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (32)

LED
Kashe zaɓin kunna LED idan LEDs akan MultiNode LAN ana nufin a kashe su don aiki na yau da kullun. Ana nuna halin kuskure ta hanyar daidaita yanayin walƙiya ba tare da la'akari da wannan saitin ba. Ana iya samun ƙarin bayani game da halayen LED a babi na 2.1.3 Fitilolin nuni.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (33)

Yankin Lokaci
A ƙarƙashin Yankin Lokaci, zaku iya zaɓar yankin lokaci na yanzu, misali Turai/Berlin.

Sabar Time (NTP)
Zaɓin Sabar Time (NTP) zai baka damar saka madadin sabar lokaci. Amfani da sabar lokaci, MultiNode LAN yana canzawa ta atomatik tsakanin daidaitaccen lokaci da lokacin bazara.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (34)

Tsarin Tsari

Saitunan masana'anta

  1. Don cire MultiNode LAN daga cibiyar sadarwar ku kuma cikin nasarar dawo da duk tsarin sa zuwa saitunan masana'anta, danna sake saitin Factory. Lura cewa duk saitunan da aka riga aka yi zasu ɓace!
  2. Jira har sai LED ɗin gidan ya haskaka ja.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (35)

Sake yi
Domin sake kunna MultiNode LAN, danna maɓallin Sake yi.

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (36)

 Tsarin Firmware

Firmware na yanzu

devolo-MultiNode-LAN-Networking-Don-Billing-da-Load-Management-hoton (37)

Sabunta firmware
The web dubawa yana ba ku damar zazzage sabuwar firmware daga na devolo's websaiti a www.devolo.global/support/download/download/multinode-lan don sabunta kumburin gida zuwa wannan firmware.

Don sabunta kumburin gida

  1. Zaɓi Tsarin Firmware.
  2. Danna kan Browse don firmware file… kuma zaɓi firmware da aka sauke file.
  3. Ci gaba da Loda don shigar da sabon firmware akan na'urar. MultiNode LAN zai sake farawa ta atomatik. Yana iya ɗaukar mintuna biyu kafin kullin ya sake samuwa.
    Tabbatar cewa ba a katse hanyar sabuntawa ba. Mashigin ci gaba yana nuna halin sabunta firmware.

Ana ɗaukaka duk nodes a cikin hanyar sadarwa
Don sabunta dukkan cibiyoyin sadarwa, yi amfani da MultiNode Manager. The web dubawa yana ba da damar upload a file kawai zuwa kumburin gida. Ana iya samun littafin mai amfani na MultiNode Manager a www.devolo.global/support/download/download/multinode-lan .

Karin bayani

 Tuntube mu
Ana iya samun ƙarin bayani game da devolo MultiNode LAN akan mu website www.devolo.global . Don ƙarin tambayoyi da batutuwan fasaha, da fatan za a tuntuɓi tallafin mu ta hanyar

 Sharuɗɗan garanti

Idan na'urarka ta devolo ta sami lahani yayin shigarwa na farko ko tsakanin lokacin garanti, da fatan za a tuntuɓe mu. Za mu kula da da'awar gyara ko garanti a gare ku. Ana iya samun cikakkun sharuɗɗan garanti a www.devolo.global/support .

Takardu / Albarkatu

MultiNode LAN Networking Don Biyan Kuɗi da Gudanar da Load [pdf] Littafin Mai shi
MultiNode LAN Networking Don Biyan Kuɗi da Gudanar da Load, MultiNode LAN, Sadarwar Sadarwar Don Lissafin Kuɗi da Gudanar da Load, Don Gudanar da Kuɗi da Load, Gudanar da Load, Gudanarwa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *