audio-technica Hanging Microphone Array Manual User
Gabatarwa
Na gode don siyan wannan samfurin. Kafin amfani da samfurin, karanta ta littafin mai amfani don tabbatar da cewa zaku yi amfani da samfurin daidai.
Kariyar tsaro
Kodayake an ƙera wannan samfurin don a yi amfani da shi lafiya, rashin yin amfani da shi daidai yana iya haifar da haɗari. Don tabbatar da aminci, kiyaye duk gargaɗi da taka tsantsan yayin amfani da samfurin.
Tsanaki ga samfurin
- Kada ka sanya samfurin ga tasiri mai ƙarfi don guje wa rashin aiki.
- Kada a tarwatsa, gyara ko ƙoƙarin gyara samfurin.
- Kada ka rike samfurin da hannayen rigar don guje wa girgiza ko rauni.
- Kada a adana samfurin a ƙarƙashin hasken rana kai tsaye, kusa da na'urorin dumama ko a wuri mai zafi, ɗanɗano ko ƙura.
- Kada a shigar da samfurin kusa da kwandishan ko na’urar haske don hana ɓarna.
- Kada a ja samfurin da ƙarfi fiye da rataya bayan an girka shi.
Siffofin
- Manufa, mafita mai tsada ga dakuna masu ɓarna, dakunan taro da sauran wuraren taruwa
- Quad-capsule steerable microphone array wanda aka tsara don amfani tare da ATDM-0604 Digital SMART MIX ™ da sauran masu haɗawa masu jituwa Lokacin sarrafawa ta hanyar mai haɗawa mai dacewa, yana ba da ɗaukar hoto 360 ° daga
adadi mai iyaka mara iyaka (wanda aka ɗaure ta ƙididdigar tashar mahaɗa) na hypercardioid mai kama -da -wane ko ɗaukar cardioid wanda za a iya sarrafa shi cikin matakan 30 ° don kama kowane mutumin da ke magana a cikin daki a sarari ta amfani da fasahar roba ta asali (PAT.). - Ayyukan karkatarwa mai sarrafa mahaɗa yana ba da zaɓi madaidaicin jagora don saukar da rufin maɗaukaka daban-daban
- Ya haɗa da Plenum-rated AT8554 Ceiling Mount tare da masu haɗin RJ45 da tashoshin waya na turawa don sauƙi, amintaccen shigarwa tare da kebul na girgizar ƙasa.
don tabbatarwa zuwa grid ɗin rufi - Haɗaɗɗen, zobe mai sarrafa ja/kore LED mai ma'ana yana ba da bayyananniyar alamar
hali bebe - Babban ƙirar fitarwa tare da ƙarancin amo kai yana ba da ƙarfi, haɓakar muryar yanayi
- Ƙarancin haske mai haske yana dacewa da fale-falen rufi a yawancin mahalli
- Ya haɗa da keɓaɓɓun igiyoyi 46 cm (18 ″): RJ45 (mace) zuwa uku 3-pin
Haɗin Euroblock (mace), RJ45 (mace) zuwa 3-pin Euroblock connector (mace) da kuma jagororin LED marasa ƙarewa - Haɗa kebul na 1.2 m (4 ′) tare da kulle grommet yana ba da damar
saurin daidaita makirufo - UniGuard technology fasahar garkuwar RFI tana ba da ƙin amincewa da tsangwamar mitar rediyo (RFI)
- Yana buƙatar ƙarfin lantarki na 11V zuwa 52 V DC
Alamomin kasuwanci
- SMART MIX ™ alamar kasuwanci ce ta Kamfanin Audio-Technica, wanda aka yiwa rajista a Amurka da wasu ƙasashe.
- UniGuard ™ alamar kasuwanci ce ta Kamfanin Audio-Technica, mai rijista a Amurka da wasu ƙasashe.
Haɗin kai
Haɗa tashoshin fitarwa na makirufo zuwa na’urar da ke da shigar da makirufo (daidaitaccen shigarwar) mai jituwa tare da samar da wutar lantarki.
Haɗin fitarwa shine haɗin Euroblock tare da polarity kamar yadda aka nuna a cikin adadi na ƙasa.
Yi amfani da igiyoyin STP to haɗa daga akwatin hawa RJ45 zuwa keɓaɓɓun igiyoyi.
Samfurin yana buƙatar wutar lantarki ta 11V zuwa 52V DC don aiki.
Jadawalin Waya
RJ45 lambar pin mai haɗawa | Aiki | RJ45 launi mai launi na waya | |
FITA A |
1 | MIC2 L (+) | BROWN |
2 | MIC2 L (-) | Orange | |
3 | MIC3 R (+) | GREEN | |
4 | MIC1 O (-) | FARIYA | |
5 | MIC1 O (+) | JAN | |
6 | MIC3 R (-) | BLUE | |
7 | GND | BAKI | |
8 | GND | BAKI | |
FITA B |
1 | BAYANI | – |
2 | BAYANI | – | |
3 | LED GREEN | GREEN | |
4 | MIC4 Z (-) | FARIYA | |
5 | MIC4 Z (+) | JAN | |
6 | LED RED | BLUE | |
7 | GND | BAKI | |
8 | GND | BAKI |
- Fitarwa daga makirufo yana da ƙarancin rashin ƙarfi (Lo-Z) daidaitacce. Siginan yana bayyana a saman biyu na kowane fitowar masu haɗin Euroblock akan igiyoyin fashewar RJ45. Ƙasa mai jiwuwa ita ce haɗin garkuwa. An fitar da Ouput don ingantacciyar matsin lamba ta haifar da ƙima mai kyautage a gefen hagu na kowane Euroblock
mai haɗawa. - MIC1 shine "O" (omnidirectional), MIC2 shine "L" (adadi-na-takwas) an daidaita shi a kwance a 240 °, MIC3 shine "R" (adadi-na-takwas) an daidaita shi a kwance a 120 °, kuma MIC4 shine "Z" ”(Adadi-na-takwas) a tsaye.
Pin aiki
Farashin MIC1 |
![]() |
Farashin MIC2 |
![]() |
Farashin MIC3 |
![]() |
Farashin MIC4 |
![]() |
LED Control |
![]() |
LED iko
- Don sarrafa zobe mai nuna alamar LED, haɗa tashoshin Ikon LED na keɓaɓɓiyar kebul na RJ45 zuwa tashar GPIO na mahaɗin atomatik ko wata na'urar dabaru.
- Lokacin amfani da samfurin tare da mahautsini ba tare da tashar GPIO ba, za a iya ci gaba da kunna zobe na LED har abada ta hanyar haɗa waya ta baki (BK) ko violet (VT) zuwa tashar GND. Lokacin da aka gajarta baƙar fata, zoben LED zai zama kore. Lokacin da aka gajarta wayar violet, zoben LED zai yi ja.
Sassan, suna da shigarwa
Sanarwa
- Lokacin shigar da samfurin, dole ne a yanke rami a cikin fale -falen don haka za a iya gyara dutsen rufin a wurin. Cire fale -falen farko idan zai yiwu.
- Don hawa bushes ɗin da aka ɗora a cikin tayal rufi ba tare da masu warewa ba: ana buƙatar ramin diamita 20.5 mm (0.81 and) kuma fale -falen rufin na iya zama kauri 22 mm (0.87 thick).
- Don hawa bushes ɗin da aka ɗaure tare da masu ƙerawa: ana buƙatar rami 23.5 mm (0.93 ″) kuma fale -falen rufin zai iya zama kauri 25 mm (0.98 ″). Sanya mai jujjuyawar a kowane gefen rami don cimma keɓancewar injin daga saman hawa.
Shigarwa
- Cire faifan baya na dutsen rufin kuma sanya shi a bayan tayal rufin, yana barin bushes ɗin da aka ɗaure ya wuce.
- Da zarar a wurin, zaren goro mai riƙewa a kan bushes ɗin da aka saƙa, tabbatar da hawa kan rufin zuwa tayal rufi.
- Haɗa kebul na makirufo zuwa mai haɗa tashoshi a saman dutsen ta danna matattarar ruwan lemu a tsiri.
- Da zarar an yi duk haɗin, amintar da makirufo ɗin zuwa PCB ta amfani da haɗin igiyar da aka haɗa.
- Daidaita kebul zuwa tsayin makirufo da ake so ta ko dai ciyarwa ko ja kebul ɗin ta saman rufin.
- Da zarar makirufo ya kasance a wurin da ake so, a hankali juya juzu'in goro a hankali zuwa agogo. (Kada a ƙara matsawa da ja kebul sosai).
- Cire kebul na wuce haddi a cikin dutsen rufi kuma maye gurbin jakar baya.
Matsayin da aka ba da shawarar
Canja tsawo da karkatar matsayi gwargwadon yanayin da kuke amfani da samfurin.
Matsayin MIC Karkata | Mafi ƙarancin Tsayi | Hankula Tsayin | Matsakaicin Tsayi |
Karkace | 1.2 m (4 ') | 1.75 m (5.75 ') | 2.3 m (7.5 ') |
Karkata ƙasa | 1.7 m (5.6 ') | 2.2 m (7.2 ') | 2.7 m (9 ') |
Ɗaukar hoto examples
- Don ɗaukar hoto 360 °, ƙirƙirar samfuran polar huɗu na hypercardioid (na al'ada) a matsayin 0 °, 90 °, 180 °, 270 °. Wannan saitin yana da kyau don samar da ɗaukar hoto na mutane huɗu a kusa da teburin zagaye (duba Hoto. A).
- Don ɗaukar hoto na 300 °, ƙirƙiri ƙirar polar guda uku (faɗi) a matsayin 0 °, 90 °, 180 °. Wannan saitin yana da kyau don rufe mutane uku a ƙarshen tebur mai kusurwa huɗu (duba Hoto. B).
- Don shigarwa raka'a biyu ko fiye, muna ba da shawarar ku shigar da su a nesa na aƙalla 1.7 m (5.6 ') (don hypercardioid (na al'ada)) don kada maƙallan muryoyin makirufo su yi karo (duba Hoto. C) .
Hoto A
Hoto B
Hoto C
Amfani da samfurin tare da ATDM-0604 Digital SMART MIX ™
Don firmware na ATDM-0604, da fatan za a yi amfani da Ver1.1.0 ko daga baya.
- Haɗa Mic 1-4 na samfurin don shigar da 1-4 akan ATDM-0604. Saukewa: ATDM-0604 Web Daga nesa, zaɓi “Administrator”, kuma shiga.
- Danna gunkin () a saman dama na allo sannan zaɓi Audio> Tsarin sauti. Kunna “Yanayin Mutuwar Mika”. Wannan zai juya tashoshin 4 na farko na ATDM-0604 ta atomatik zuwa ƙirar polar da aka kirkira daga shigarwar samfurin.
A cikin Saiti & Mai Kula da Mai Gudanar da Aiki / Shafin Mai Aiki
Da zarar an kunna “Yanayin Maɗaukaki” za a sami zaɓi don nunawa ko ɓoye maɓallin “Array Mic Off” a shafin mai aiki. Wannan maɓallin yana ba wa mai aiki damar kashe mic kuma kashe zobe na LED daga shafin mai aiki don bebe na ɗan lokaci.
- Ba a ajiye wannan saitin akan na'urar ba, don haka sake buɗe ATDM-0604 ya mayar da shi zuwa matsayin sa na "Mic On".
A babban shafin Mai Gudanarwa danna shafin shigarwar
- Canja shigarwar tashoshin 4 na farko zuwa Virtual Mic.
- Daidaita riba zuwa matakin da ake buƙata. (a)
- Kafa ribar shigarwar a tashar guda ɗaya zai canza shi a duk tashoshi huɗu. Ƙananan yanke, EQ, Haɗa Smart da juyawa za a iya sanya su daban -daban don kowane tashar ko "Virtual Mic".
- Dannawa a gefen akwatin Virtual Mic (b) yana buɗe shafin saitunan don lobe kai tsaye. Ana iya daidaita waɗannan tsakanin "Na al'ada" (hypercardioid), "Wide" (cardioid) da "Omni".
- Danna maɓallin shudi a kewayen da'irar yana saita daidaiton kowane Virtual Mic.
- Daidaita Virtual Mic. hanya zuwa tushen da za a ɗauka.
- Alamar Audio-Technica tana kan gaban makirufo. Dole ne makirufo ya daidaita daidai don aiki yadda yakamata.
- Yin amfani da aikin "Karkatawa", zaku iya daidaita madaidaiciya akan jirgin sama na tsaye don daidaita kusurwa dangane da ko mai magana yana zaune ko yana tsaye.
- Daidaita ƙimar kowane Virtual Mic ta amfani da Ƙarar Fader.
Amfani tare da sauran mahautsini mai jituwa
Lokacin haɗawa da amfani da samfurin tare da mahaɗa banda ATDM-0604, ana iya sarrafa madaidaiciya ta hanyar daidaita fitowar kowane tashar bisa ga matrix mai haɗawa mai zuwa.
Ƙayyadaddun bayanai
Abubuwa | Kafaffen cajin farantin baya, mai tara kayan aiki har abada |
Tsarin Polar | Omnidirectional (O)/Hoto na takwas (L/R/Z) |
Amsa mai yawa | 20 zuwa 16,000 Hz |
Buɗe hankalin kewayawa | O/L/R: -36 dB (15.85 mV) (0 dB = 1 V/Pa, 1 kHz); |
Z: -38.5 dB (11.9 mV) (0 dB = 1 V/Pa, 1 kHz) | |
Impedance | 100 ohms |
Matsakaicin matakin sauti | O/L/R: 132.5 dB SPL (1 kHz THD1%); |
Z: 135 dB SPL (1 kHz THD1%) | |
rabon sigina-zuwa amo | O/L/R: 66.5 dB (1 kHz a 1 Pa, A-nauyi) |
Z: 64 dB (1 kHz a 1 Pa, A-mai nauyi) | |
bukatun ikon hantom | 11 - 52 V DC, 23.2 mA (duka tashoshi duka) |
Nauyi | Makirufo: 160 g (5.6 oz) |
Akwatin Dutsen (AT8554): 420 g (14.8 oz) | |
Girma (Makirufo) | Matsakaicin girman jiki: 61.6 mm (2.43 ”); |
Tsayi: 111.8 mm (4.40 ") | |
(Dutsen rufi (AT8554)) | 36.6 mm (1.44 ″) × 106.0 mm (4.17 ″) × 106.0 mm (4.17 ″) (H × W × D) |
Mai haɗa fitarwa | Mai haɗin Euroblock |
Na'urorin haɗi | Dutsen rufi (AT8554), RJ45 breakout cable × 2, Seismic cable, Isolator |
- 1 Pascal = dynes 10 / cm2 = 10 microbars = 94 dB SPL Don ci gaban samfur, samfurin yana fuskantar gyara ba tare da sanarwa ba.
Tsarin Polar / Amsar Mitar
Madaidaici (O)
SASALI NE MAI BANBANTA RABA 5
Hoto na takwas (L/R/Z)
Girma
Takardu / Albarkatu
![]() |
audio-technica Rataye Microphone Array [pdf] Manual mai amfani Rataye Reno makirufo, ES954 |