Saukewa: ACM8E
Samun Masu Gudanar da Wuta
Model sun hada da:
ACM8E - Takwas (8) Abubuwan Kariyar Fuse
ACM8CBE – Takwas (8) Abubuwan Kariyar PTC
Jagoran Shigarwa
Kamfanin Shiga: ____________ Sunan Wakilin Sabis: ________________________________
Adireshi: _________________________________ Waya #: ________________
Ƙarsheview:
Altronix ACM8E da ACM8CBE suna juyar da ɗaya (1) 12 zuwa 24 volt AC* ko shigarwar DC zuwa takwas (8) mai sarrafa kansa mai haɗaɗɗiya ko abubuwan kariya na PTC. Ana iya juyar da waɗannan fitinun wutar lantarki zuwa busassun lambobi "C" (ACM8E kawai). Ana kunna fitarwa ta hanyar buɗaɗɗen mai tattarawa ko kuma buɗe (NO) busassun shigar da shigar da busassun bayanai daga Tsarin Gudanarwa, Card Reader, faifan maɓalli, Maɓallin turawa, PIR, da sauransu. Ƙungiyoyin za su tura wutar lantarki zuwa na'urorin sarrafa dama iri-iri ciki har da Mag. Makullai, Yajin Wutar Lantarki, Masu riƙe da Ƙofa na Magnetic, da sauransu. Fitarwa za su yi aiki a cikin yanayin rashin aminci da/ko gaza-aminci. An tsara raka'a don samun ƙarfi ta hanyar tushen wutar lantarki guda ɗaya wanda zai ba da wutar lantarki ga duka ayyukan hukumar da na'urorin kulle, ko biyu (2) hanyoyin wutar lantarki masu zaman kansu gaba ɗaya, ɗaya (1) samar da wutar lantarki don aikin hukumar da ɗayan don kulle / kayan haɗi. iko. Fuskar FACP tana ba da damar Ƙirar Gaggawa, Kula da Ƙararrawa, ko ƙila a yi amfani da ita don jawo wasu na'urori masu taimako. Siffar cire haɗin ƙararrawar wuta ana iya zaɓa ɗaya ɗaya don kowane ko duka na takwas (8).
* UL ba ya kimanta aikace-aikacen AC
Ƙayyadaddun bayanai:
- 12 zuwa 24volt AC ko aiki na DC (ba a buƙatar saitin).
(0.6A @ 12 volt, 0.3A @ 24 volt yawan amfani na yanzu tare da duk abin da aka ƙarfafa). - Zaɓuɓɓukan shigar da wutar lantarki: a) Ɗaya (1) shigar da wutar gama gari
(allon allo da ikon kullewa). b) Biyu (2) keɓaɓɓen abubuwan shigar da wuta (ɗaya (1) don wutar lantarki da ɗaya (1) don ikon kulle / hardware). - Takwas (8) Tsarin Gudanar da Samun shiga abubuwan shigar da bayanai:
a) Takwas (8) na yau da kullun buɗewa (NO).
b) Takwas (8) buɗaɗɗen shigar ruwa mai tarawa.
c) Duk wani hade na sama. - Takwas (8) abubuwan sarrafawa masu zaman kansu:
a) Takwas (8) Rashin-Lafiya da/ko Rashin Amintaccen Fitilar wutar lantarki.
b) Takwas (8) busassun sigar “C” 5A rated relay results (ACM8E kawai).
c) Duk wani haɗuwa na sama (ACM8E kawai). - Takwas (8) abubuwan wuta na taimako (ba a kunna ba).
- Ƙimar fitarwa:
- ACM8E: Fuses an kimanta 3.5A kowanne.
- ACM8CBE: Ana kimanta PTCs 2.5A kowanne.
- An ƙididdige babban fuse a 10A.
Lura: Jimlar fitarwa na halin yanzu ana ƙaddara ta hanyar samar da wutar lantarki, kada ya wuce iyakar jimlar 10A. - Jajayen LED suna nuna abubuwan da aka kunna (masu kuzarin relays).
- Cire haɗin ƙararrawa na Wuta (latching ko rashin latching) ana iya zaɓin ɗaiɗaiku don kowane ko duka na takwas (8).
Zaɓuɓɓukan shigar da ƙararrawar wuta:
a) Buɗe (NO) ko kuma rufe (NC) busasshen shigar da lamba.
b) shigarwar juyar da polarity daga da'irar siginar FACP. - FACP fitarwa fitarwa (form "C" lamba lamba @ 1A 28VDC, ba UL kimanta).
- Koren LED yana nuna lokacin da aka jawo cire haɗin FACP.
- Tubalan tasha masu cirewa suna sauƙaƙe sauƙin shigarwa.
Girman Yadi (H x W x D): 15.5" x 12" x 4.5" (393.7mm x 304.8mm x 114.3mm).
ACM8E da ACM8CBE Jadawalin Tsare-tsaren Tunanin Kanfigareshan:
Lambar Model Altronix | Abubuwan da aka Kare Fuse | An Kare PTC Abubuwan da za a sake saitawa ta atomatik |
Rimar fitarwa | Matsayi na 2 Power- Limited girma | Jerin Hukumar | UL Lists kuma File Lambobi |
Saukewa: ACM8E | ✓ | — | 3.5 A | ![]() |
UL File Saukewa: BP6714 UL da aka jera don Sarrafa shiga Rukunin Tsarin (UL 294**). "Kayan Sigina" An kimanta zuwa CSA Standard C22.2 Na 205-M1983 |
|
Saukewa: ACM8CBE | — | ✓ | 2.5 A | ✓ |
*Lokacin da aka yi amfani da shi tare da Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfi na Class 2.
*Samar da Matakan Ayyukan Gudanarwa: Harin Lalacewa - I; Jimiri - IV; Tsaron layi - I; Tsayawar Wuta - I.
Umarnin Shigarwa:
- Dutsen naúrar a wurin da ake so.
A hankali sakeview:Teburin Gano Tasha (shafi na 4) Tsarin aikace-aikace na yau da kullun (shafi na 5) LED Diagnostics (shafi na 4) Zane-zane na ƙugiya (shafi na 6) - Shigar da wutar lantarki:
Ana iya amfani da na'urorin da wutar lantarki guda ɗaya (1) wanda zai samar da wutar lantarki ga duka ayyukan hukumar da na'urorin kulle ko biyu (2) kayan wuta daban-daban, ɗaya (1) don samar da wutar lantarki don aikin hukumar da ɗayan don samar da wutar lantarki. don na'urorin kullewa da/ko kayan sarrafa damar shiga.
Lura: Ƙarfin shigarwa na iya zama ko dai 12 zuwa 24 volts AC ko DC (0.6A @ 12 volt, 0.3A @ 24 volt amfani na yanzu tare da duk ƙarfin relays).
(a) Shigar da wutar lantarki guda ɗaya:
Idan naúrar da na'urorin kulle za a yi amfani da su ta amfani da wutar lantarki guda ɗaya, haɗa abin fitarwa (12 zuwa 24 volts AC ko DC) zuwa tashoshi masu alamar [Power +].
(b) Abubuwan shigar da wutar lantarki biyu (Hoto na 1c, shafi na 5):
Lokacin da ake son amfani da kayan wuta guda biyu, masu tsalle J1 da J2 (wanda ke gefen hagu na tashoshin wutar lantarki) dole ne a yanke. Haɗa wuta don naúrar zuwa tashoshi masu alamar [Control +] kuma haɗa wuta don na'urorin kulle zuwa tashoshi masu alama [ Power +].
Lura: Lokacin amfani da wutar lantarki DC dole ne a kiyaye polarity.
Lokacin amfani da wutar lantarki AC yana buƙatar kada a kiyaye polarity (Fig. 1d, shafi 5).
UL ba ya kimanta aikace-aikacen AC.
Lura: Don yarda da UL dole ne kayan wutar lantarki su kasance UL An jera su don Tsarin Gudanar da Samun dama da na'urorin haɗi. - Zaɓuɓɓukan fitarwa (Hoto na 1, shafi na 5):
ACM8E na samar da ko dai guda takwas (8) da aka canza wutar lantarki, takwas (8) busassun nau'i na "C", ko duk wani haɗin da aka canza da kuma samar da "C", da takwas (8) da ba a kunna wutar lantarki ba. ACM8CBE na samar da wutar lantarki takwas (8) da aka canza ko kuma takwas (8) da ba a kunna wutar lantarki ba.
(a) Abubuwan da aka Canja Wuta:
Haɗa madaidaicin shigarwar () na na'urar da ake kunna wuta zuwa tasha mai alama [COM]. Don Rashin-Safe aiki haɗa ingantaccen shigarwar (+) na na'urar da ake kunna wuta zuwa tashar da aka yiwa alama [NC]. Don Ƙarfafa Amintaccen aiki haɗa ingantaccen shigarwar (+) na na'urar da ake kunna wutar lantarki zuwa tasha mai alama [NO].
(b) Form "C" fitarwa (ACM8E kawai):
Lokacin da ake son fitar da nau'i na "C" dole ne a cire fuse mai dacewa (1-8). Haɗa korau () na wutar lantarki kai tsaye zuwa na'urar kullewa. Haɗa tabbataccen (+) na wutar lantarki zuwa tasha mai alama [C]. Don Rashin-Safe aiki haɗa tabbataccen (+) na na'urar da ake kunnawa zuwa tasha mai alamar NC]. Don Ƙarfafa Amintaccen aiki haɗa tabbataccen (+) na na'urar da aka kunna zuwa tashar da aka yiwa alama [NO].
(c) Ƙarfin wutar lantarki na taimako (ba a kunna): Haɗa ingantaccen shigarwar (+) na na'urar da ake kunna wutar lantarki zuwa tasha mai alama [C] da kuma mummunan () na na'urar da ake kunna ta zuwa tashar mai alama [COM]. Ana iya amfani da fitarwa don samar da wuta ga masu karanta katin, maɓalli da sauransu. - Zaɓuɓɓukan shigar da kunnawa (Hoto na 1, shafi na 5):
(a) Kullum Buɗe [NO] shigar da fararwa:
Ana kunna abubuwan shigarwa 1-8 ta hanyar buɗewa ko buɗe abubuwan shigar da ruwa mai tarawa. Haɗa na'urori (masu karanta katin, faifan maɓalli, buƙatun fita maɓallan da sauransu) zuwa tashoshi masu alama [IN] da [GND].
(b) Buɗe abubuwan shigar da Mai Tari:
Haɗa kwamitin kula da hanyar shiga buɗaɗɗen nutse mai tarawa tabbatacce (+) zuwa tashar da aka yiwa alama [IN] da korau () zuwa tasha mai alama [GND]. - Zaɓuɓɓukan Interface Ƙararrawa (Hoto na 3 zuwa 7, shafi na 6):
Rufe [NC], yawanci buɗe [NO] shigarwar ko shigar da juzu'i na polarity daga da'irar siginar FACP zai haifar da zaɓin abubuwan da aka zaɓa. Don kunna cire haɗin FACP don fitarwa kunna madaidaicin sauyawa [SW1-SW8] KASHE. Don kashe cire haɗin FACP don fitarwa kunna madaidaicin sauyawa [SW1-SW8] ON.
(a) Buɗe [NO] yawanci:
Don ƙugiya mara latch duba hoto 4, shafi. 6. Don latch ƙugiya duba hoto 5, shafi. 6.
(b) Akan rufe [NC] shigarwa:
Don ƙugiya mara latch duba hoto 6, shafi. 6. Don latch ƙugiya duba hoto 7, shafi. 6.
(c) FACP Siginar shigar da madauri mai faɗakarwa:
Haɗa tabbataccen (+) da korau () daga fitowar sigina na FACP zuwa tashoshi masu alama [+ INP]. Haɗa FACP EOL zuwa tashoshi masu alama [+ RET] (an yi la'akari da polarity a yanayin ƙararrawa). Jumper J3 dole ne a yanke (Fig. 3, shafi na 6). - FACP Dry form “C” fitarwa (Hoto 1a, shafi na 5):
Haɗa na'urar da ake so don haifar da busasshiyar fitowar lamba ta naúrar zuwa tashoshi masu alamar [NO] da [C] FACP don buɗe fitarwa ta al'ada ko tashoshi masu alamar [NC] da [C] FACP don fitowar da aka rufe.
LED Diagnostics:
LED | ON | KASHE |
LED 1-LED 8 (ja) | Relay(s) na fitar da kuzari. | Relay(s) na fitar da kuzari. |
Trg (Green) | An kunna shigar da FACP (yanayin ƙararrawa). | FACP na al'ada (yanayin rashin ƙararrawa). |
Teburin Gano Tasha:
Labarin Ƙarshe | Aiki/Bayyana |
Ikon + | 12VDC ko 24VDC shigarwa daga hukumar samar da wutar lantarki. |
Sarrafa + | Ana iya haɗa waɗannan tashoshi zuwa wani keɓantaccen wutar lantarki na UL List don samar da keɓantaccen ikon aiki don ACM8E/ACM8CBE (dole ne a cire masu tsalle J1 da J2). |
FADAKARWA INPUT 1 - INPUT 8 IN, GND |
Daga budewa da/ko buɗaɗɗen abubuwan shigar da mai tarawa (buƙatun fita maɓallan, fita pir's, da sauransu). |
FITOWA TA 1 - FITOWA TA 8 NC, C, NO, COM |
12 zuwa 24 volts AC/DC yana jawo abubuwan sarrafawa masu sarrafawa: Rashin-Safe [NC tabbatacce 9-) & COM Korau (—) 1, Fail-Secure [NO tabbatacce (+) & COM Korau (-)], Fitarwa na taimako [C tabbatacce 9-) & COM Negative (—)] (Lokacin da ake amfani da wutar lantarki na AC ba a buƙatar kiyaye polarity), NC, C, NO zama nau'i "C" 5A/24VACNDC da aka ƙididdige abubuwan busassun lokacin da aka cire fis (ACM8E). Lambobin sadarwa suna nunawa a cikin yanayin da ba a kunna ba. |
FACP INTERFACE T, + INPUT - | Wuta Ƙararrawa Interface yana jawo shigarwa daga FACP. Ana iya buɗe abubuwan shigar da ƙara a kullum, yawanci ana rufe su daga da'irar fitarwa ta FACP (Hoto 3 zuwa 7, shafi 6-7). |
FACP INTERFACE NC, C, NO | Form "C" tuntuɓi mai lamba © 1A 28VDC don rahoton ƙararrawa. (UL ba ya kimanta wannan fitarwa). |
Tsarin aikace-aikace na yau da kullun:
GARGADI: Don rage haɗarin gobara ko girgizar lantarki, kar a bijirar da naúrar ga ruwan sama ko danshi.
Sauya fis (ACM8E kawai) tare da nau'in iri ɗaya da ƙima, 3.5A/250V.
Zane-zane na Ƙunƙwasa:
Hoto 2 Haɗawar zaɓi ta amfani da abubuwan shigar wutar lantarki guda biyu (2):
Hoto 3 shigarwar juyar da polarity daga fitarwa na sigina na FACP (an yi la'akari da polarity a yanayin ƙararrawa):
Hoto 4 Akan Buɗewa: Ba-Latching FACP shigar da ƙara:
Hoto 5 A kullum Buɗe shigar da shigar FACP Latching tare da sake saiti (UL ba ta kimanta wannan fitarwa ba):
Hoto 6 Akan Rufe: Ba-Latching FACP shigar da fararwa:
Hoto 7 Akan Rufe: Latching shigarwar FACP mai jawo tare da sake saiti (UL bai kimanta wannan fitarwa ba):
Girman Rukuni:
15.5" x 12" x 4.5" (393.7mm x 304.8mm x 114.3mm)
Altronix baya da alhakin kowane kuskuren rubutu.
140 58th Street, Brooklyn, New York 11220 USA | waya: 718-567-8181 | fax: 718-567-9056
website: www.altronix.com | e-mail: info@altronix.com | Garanti na rayuwa
IIACM8E/ACM8CBE L14V
Jagoran Shigarwa ACM8E/ACM8CBE
Takardu / Albarkatu
![]() |
Altronix ACM8E Series Masu Sarrafa Wuta [pdf] Jagoran Shigarwa ACM8E, ACM8CBE, ACM8E Series Masu Sarrafa Wutar Lantarki, Jerin ACM8E, Masu Gudanar da Wuta, Masu Sarrafa Wuta, Masu Sarrafawa |