ADVANTECH Protocol IEC101-104 Jagorar Mai amfani da App na Router
ADVANTECH Protocol IEC101-104 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Alamomin da aka yi amfani da su

Ikon Gargadi hadari - Bayani game da amincin mai amfani ko yuwuwar lalacewa ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Alamar bayanin kula Hankali - Matsalolin da zasu iya tasowa a cikin takamaiman yanayi.

Alamar bayanin kula Bayani - Nasihu masu amfani ko bayani na sha'awa ta musamman.

Alamar bayanin kula Example – Example na aiki, umarni ko rubutun.

Canja log

IEC101/104 Changelog 

v1.0.0 (1.6.2015) 

  • Sakin farko

v1.0.1 (25.11.2016)

  • An ƙara wasu ƙarin baudrates
  • Ƙara goyon bayan USB <> SERIAL Converter

v1.0.2 (14.12.2016)

  • Kafaffen IEC 60870-5-101 sabis ɗin bayanan mai amfani aji 1
  • Ƙara goyon baya don jujjuyawar ASDU TI

v1.0.3 (9.1.2017)

  • Ƙara hanyar daidaitawa don CP24Time2a zuwa CP56Time2a canzawa

v1.1.0 (15.9.2017)

  • Ƙara zaɓukan gyara kurakurai
  • Ƙara jinkiri mai daidaitawa kafin aika bayanai
  • Kafaffen amfani da lokacin zaɓen bayanai
  • Kafaffen haɗin IEC 60870-5-101 ya ɓace sigina
  • Ingantattun buƙatun bayanan mai amfani aji 1

v1.1.1 (3.11.2017)

  • Kafaffen jujjuya dogayen firam 101 zuwa firam 104 guda biyu

v1.2.0 (14.8.2018)

  • An ƙara sabon zaɓi don daidaita lokacin mai amfani da hanyar sadarwa daga umurnin C_CS_NA_1
  • Ƙara lokacin umarni na zaɓin inganci
  • Kafaffen sarrafa fakitin da aka sauke daga IEC 60870-5-104 gefen

v1.2.1 (13.3.2020)

  • Kafaffen sake kunnawa na iec14d wani lokacin yana kasawa
  • Kafaffen babban madauki na fita

v1.2.2 (7.6.2023)

  • Kafaffen matsakaicin nauyi mai tsayi
  • Kafaffen gabatarwar halin IEC101

v1.2.3 (4.9.2023)

  • Kafaffen saitin bangon wuta

Bayanin App na Router

Alamar bayanin kula IEC101/104 Protocol App na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ta ƙunshe a cikin daidaitaccen firmware na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba. An siffanta loda wannan aikace-aikacen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin jagorar Kanfigareshan (duba Takardun da ke da alaƙa Babi). Wannan app ɗin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bai dace da dandalin v4 ba. Ya zama dole a sanya ko dai serial fadada tashar jiragen ruwa a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko amfani da kebul-serial Converter da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tashar jiragen ruwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tashar jiragen ruwa don dace aiki na wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa app.
Yanayin sadarwa mara daidaituwa yana goyan bayan. Wannan yana nufin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine jagora kuma an haɗa IEC 60870-5-101 telemetry bawa ne. SCADA ta fara haɗin farko tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a gefen IEC 60870-5-104. Aikace-aikacen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan yana tambayar wayar da aka haɗa IEC 60870-5-101 akai-akai don abubuwan da suka faru da bayanan da ake buƙata.

IEC 60870-5-101 ma'auni ne don sa ido kan tsarin wutar lantarki, sarrafawa & hanyoyin sadarwa masu alaƙa don sarrafa tarho, kariya ta wayar tarho, da hanyoyin sadarwa masu alaƙa don tsarin wutar lantarki. IEC 60870-5-104 yarjejeniya ce ta kwatankwacin IEC 60870-5-101 tare da canje-canje a cikin sufuri, hanyar sadarwa, hanyar haɗin gwiwa da sabis na Layer na jiki don dacewa da cikakkiyar damar hanyar sadarwa: TCP/IP.

Wannan aikace-aikacen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana yin juzu'i biyu tsakanin IEC 60870-5-101 da IEC 60870-5-104 ƙayyadaddun ka'idodin IEC 60870-5 (duba [5, 6]). IEC 60870-5-101 serial sadarwa an canza zuwa IEC 60870-5-104 TCP/IP sadarwa da kuma akasin haka. Yana yiwuwa a saita wasu sigogi na IEC 60870-5-101 da IEC 60870-5-104.

Hoto 1: Tsarin sadarwa ta amfani da Protocol IEC101/104 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
Tsarin sadarwa

Za'a iya saita sigogin serial sadarwa da sigogi na IEC 60870-5-101 yarjejeniya daban don kowane serial tashar jiragen ruwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Yana yiwuwa a yi amfani da tashar USB na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da kebul-serial Converter. Idan amfani da ƙarin serial ports a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, za a iya samun lokuta da yawa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa app Gudun da m IEC 60870-5-101/IEC 60870-5-104 tuba za a iya yi. Za a iya saita siginar tashar tashar TCP kawai a gefen IEC 60870-5-104. Ita ce tashar jiragen ruwa da uwar garken TCP ke sauraren lokacin da aka kunna juyawa. IEC 60870-5-104 applicaton mai nisa dole ne yayi sadarwa akan wannan tashar jiragen ruwa. Ana aika bayanan don gefen IEC 60870-5-101 da zaran sun zo daga SCADA. Bangaren IEC 60870-5-101 yana tambaya lokaci-lokaci don bayanan bisa ga daidaita ma'aunin lokacin zaɓen bayanai. Ana ƙaddamar da tambayar akai-akai lokacin da firam ɗin gwajin farko ya zo daga SCADA.

Alamar bayanin kula Protocol IEC 60870-5-101 ta bayyana Sashin Bayanan Sabis na Aikace-aikacen (ASDU). A cikin ASDU akwai mai gano ASDU (mai nau'in ASDU a ciki) da abubuwan bayanai. Lokacin canzawa daga IEC 60870-5-104 zuwa IEC 60870-5-101 duk nau'ikan ASDU da aka ayyana a cikin ma'auni na IEC 60870-5-101 a cikin kewayon nau'ikan ASDU 1-127 masu jituwa ana canza su daidai. Nau'o'in mallakar mallaka na ASDU a cikin kewayon masu zaman kansu 127-255 ba a canza su ba. Dukkan umarni da bayanai (nauyin biya) a cikin ASDUs an canza su. Bugu da ƙari, sauran ASDU ana canza su ta tsohuwa - waɗanda don sarrafawa da saka idanu tare da lokaci tag. Ba a bayyana waɗannan hanya ɗaya ba a cikin IEC 60870-5-101 da IEC 60870-5-104 ladabi, don haka yana yiwuwa a daidaita canjin waɗannan ASDUs a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa: ko dai sauke, ko taswira zuwa daidai a gaban yarjejeniya, ko taswira zuwa ASDU iri ɗaya a sabanin yarjejeniya. Ƙarin cikakkun bayanai a cikin babi na 4.3, jerin waɗannan ASDUs akan Hoto 5. An shigar da adadin ASDU da ba a san su ba kuma an nuna su a shafin matsayi na Module.

Lokacin da aka ɗora shi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ana samun damar aikace-aikacen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin Sashe na Musamman a cikin Abubuwan Ayyukan Router na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. web dubawa. Danna kan taken na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don ganin menu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kamar yadda yake akan fig. 2. Sashen Matsayi yana ba da shafin matsayi na Module tare da bayanan sadarwa masu gudana da kuma shafin Login System tare da saƙon da aka shigar. Ana iya samun damar daidaitawa na duka serial ports da tashar USB na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da IEC 60870-5-101/IEC 60870-5-104 sigogi a sashin Kanfigareshan. Abun Dawowa a cikin sashin Keɓancewa shine komawa zuwa babban menu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Hoto 2: menu na aikace-aikacen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
menu na Router app

Matsayin IEC-101/104 Protocol

Matsayin tsarin

Akwai bayanan ƙa'ida game da tafiyar da sadarwa akan wannan shafin. Waɗannan su ne daidaikun mutane ga kowane tashar jiragen ruwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ana nuna nau'in tashar da aka gano a ma'aunin nau'in tashar jiragen ruwa. An bayyana ma'auni na IEC 60870-5-104 da IEC 60870-5-101 a cikin teburin da ke ƙasa.

Hoto 3: Matsayin Module shafi
Shafin matsayi na Module

Table 1: IEC 60870-5-104 bayanin matsayi 

Abu Bayani
IEC104 Yanayin haɗin uwar garken IEC 60870-5-104 mafi girma.
Ina da NS Aika – adadin firam ɗin da aka aika na ƙarshe
Farashin NR Karɓa - adadin firam ɗin ƙarshe da aka karɓa
Farashin ACK Yardawa – adadin firam ɗin da aka aika na ƙarshe
U firam gwajin Yawan firam ɗin gwaji
Abubuwan da ba a sani ba Adadin abubuwan da ba a sani ba (jefasu)
TCP/IP mai watsa shiri mai nisa Adireshin IP na sabar IEC 60870-5-104 ta ƙarshe da aka haɗa.
TCP/IP sake haɗawa Adadin haɗin TCP/IP

Table 2: IEC 60870-5-101 bayanin matsayi

Abu Bayani
IEC101 Yanayin haɗin IEC 60870-5-101
Ƙididdigar firam ɗin da ba a sani ba Adadin firam ɗin da ba a san su ba

log log

A kan shafin log log akwai saƙonnin log ɗin da aka nuna. Yana da tsarin log iri ɗaya da wanda ke cikin babban menu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ana gabatar da saƙon ka'idar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyar igiyar iec14d (saƙonnin da ke gudana iec14d daemon). Anan zaku iya duba aikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko ganin saƙon cikin matsala tare da daidaitawa da haɗin kai. Kuna iya zazzage saƙon kuma ku ajiye su zuwa kwamfutarka azaman rubutu file danna maɓallin Ajiye.

A kan hoton allo na log zaka iya ganin farkon aikace-aikacen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da sakonnin nau'in abin da ba a sani ba. Ana shigar da wasu kurakurai, suma. Nau'i da adadin kurakurai/saƙonnin da aka shiga ana iya saita su don kowane tashar jiragen ruwa daban a sashin Kanfigareshan. Ana kiranta da sigogin Debug kuma yana nan a kasan kowane shafin daidaitawa.

Hoto na 4: Log ɗin Tsari
log log

Kanfigareshan Juyawa

Ana samun damar daidaita sigogin IEC 60870-5-101 da IEC 60870-5-104 a cikin Faɗawa Port 1, Faɗawa Port 2 da abubuwan tashar USB. Ƙarin keɓancewa na IEC 60870-5-101/IEC 60870-5-104 yana yiwuwa, mutum ɗaya ga kowane tashar jiragen ruwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ma'auni na kowane fadada/ tashar USB iri ɗaya ne.

Kunna jujjuya don madaidaicin tashar faɗaɗa ticking Kunna akwatin rajistan juzu'i sama akan shafin. Duk wani canje-canje zai fara aiki bayan danna maɓallin Aiwatar.

Akwai sassa huɗu na tsarin juzu'i, sannan sai tsarin jujjuyawar lokaci da Debug
sassan sigogi akan shafin daidaitawa. Sashe huɗu na juzu'i sune masu zuwa: IEC 60870-5- 101 sigogi, IEC 60870-5-104 sigogi, ASDU tana juyawa cikin jagorar sa ido (IEC 60870-5-101 zuwa IEC 60870-5-104) da kuma canjin ASDU a cikin sarrafawa. Hanyar (IEC 60870-5-104 zuwa IEC 60870-5-101). Ƙarin abubuwan daidaitawa da ke ƙasa game da canjin lokaci, an kwatanta su a cikin sassan 4.3 da 4.4 da ke ƙasa. A cikin ɓangarorin gyara kurakurai zaku iya saita nau'in saƙonnin da aka nuna da adadin adadin saƙonni akan shafin Shigar da tsarin.

Alamar bayanin kula Ma'auni na duka biyu - Protocol IEC101/104 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa - dole ne su kasance iri ɗaya don sa sadarwa ta yi aiki yadda ya kamata.

Bayanan Bayani na IEC 60870-5-101

A cikin nau'in nau'in Port akwai nau'in Faɗakarwa da aka gano a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ma'aunin da ke sama don sadarwar layin serial ne. Ma'auni na IEC 60870-5-101 kanta suna ƙasa. Dole ne a saita waɗannan sigogi bisa ga IEC 60870-5-101 telemetry da aka yi amfani da su a cikin tsarin. An kwatanta sigogi a cikin tebur mai zuwa. Sauran sigogin IEC 60870-5-101 a tsaye suke kuma ba za a iya canza su ba.

Table 3: IEC 60870-5-101 sigogi

Lamba Bayani
Baure Gudun sadarwa. Matsakaicin iyaka shine 9600 zuwa 57600.
Data Bits Yawan ragowar bayanai. 8 kawai.
Daidaituwa Matsakaicin ikon sarrafawa. Babu ko ɗaya, ko da ban mamaki.
Dakatar da Bits Adadin raguwar tsayawa. 1 ko 2.
Tsawon adireshin mahaɗin Tsawon adireshin mahaɗin. 1 ko 2 bytes.
Adireshin haɗin gwiwa Adireshin haɗin kai shine adireshin na'urar da aka haɗa.
Tsawon watsa COT Dalilin Tsawon Watsawa - Tsawon "salin watsawa" bayanan (ba tare da bata lokaci ba, lokaci-lokaci, da dai sauransu). 1 ko 2 bytes.
COT MSB Dalilin Watsawa - Mafi Muhimmancin Byte. Ana ba da COT ta lambar bisa ga nau'in taron da aka haifar da watsawa. Za a iya ƙara adireshin tushen (na asalin bayanan). 0 - daidaitaccen adireshin, 1 zuwa 255 - takamaiman adireshin.
CA ASDU tsawo Adireshin gama gari na tsawon ASDU (Rukunin Bayanan Sabis na Aikace-aikacen). 1 ko 2 bytes.
Tsawon IOA Tsawon Adireshin Abun Bayani - IOAs suna cikin ASDU. 1 zuwa 3 bytes.
Lokacin jefa kuri'a Tazarar buƙatun yau da kullun daga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa IEC 60870-5-101 telemetry don bayanai. Lokaci a cikin millise seconds. Ƙimar ta asali 1000 ms.
Aika Jinkiri Ba a ba da shawarar yin amfani da wannan jinkiri ba a daidaitattun lokuta. Wannan zaɓin gwaji ne don ƙarin jinkiri a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don saƙonni a cikin 104 -> 101 shugabanci (daga SCADA zuwa na'ura). Yana da amfani kawai don na'urorin IEC-101 marasa daidaituwa.

Bayanan Bayani na IEC 60870-5-104

Akwai siga guda ɗaya kawai don daidaitawar IEC 60870-5-104: IEC-104 TCP Port. Tashar tashar jiragen ruwa ce uwar garken TCP ke sauraro. Sabar TCP tana gudana a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa lokacin da IEC 60870-5- 101/IEC 60870-5-104 canza canji. Ƙimar da aka shirya ta 2404 ita ce tashar tashar IEC 60870-5-104 TCP da aka tanada don wannan sabis ɗin. A cikin Tsarin Faɗawa Port 2 akwai ƙimar 2405 da aka shirya (ba a kiyaye shi ta ma'auni ba). Don tashar USB yana da tashar 2406 TCP.

Sauran sigogin IEC 60870-5-104 an gyara su bisa ga ma'auni. Idan tsayin IOA ya bambanta, ana ƙara ko cire bytes na tsawon ta atomatik. Kullum ana shigar da yanayin rikici.

Hoto 5: Serial tashar jiragen ruwa da kuma juyi sanyi
Serial tashar jiragen ruwa da juyawa

Canje-canjen ASDU a cikin Jagoran Kulawa (101 zuwa 104)

IEC 60870-5-101 zuwa IEC 60870-5-104 juzu'i ana iya daidaita shi a wannan bangare. Waɗannan ASDUs suna amfani da 24 bits dogon lokaci tag a cikin IEC 60870-5-101 (milli seconds, daƙiƙa, mintuna), amma a cikin IEC 60870-5-104 56-bit na dogon lokaci. tags ana amfani da (mili seconds, seconds, minutes, hours, days, months, years). Shi ya sa tsarin jujjuya zai yiwu - kunna lokaci daban-daban tag kulawa bisa ga takamaiman bukatun aikace-aikacen.

Ga kowane ASDU da aka jera a wannan bangare akan Hoto na 5, ana iya zaɓar waɗannan hanyoyin juyawa: DROP, Juya ASDU iri ɗaya kuma Canza zuwa ASDU daidai (default). DROP Lokacin da aka zaɓi wannan zaɓi, ana sauke ASDU kuma ba a yi jujjuyawar ba.

Juya zuwa ASDU iri ɗaya Idan an zaɓi wannan zaɓi, an tsara ASDU akan ASDU ɗaya a sabanin yarjejeniya. Yana nufin babu jujjuya lokaci tag Aikace-aikacen IEC 60870-5-104 yana karɓar ɗan gajeren lokaci (bit 24) mara canzawa. tag daga na'urar IEC 60870-5-101.

Juya zuwa ASDU daidai Idan an zaɓi wannan zaɓi, an tsara ASDU akan nau'in ASDU daidai a sabanin yarjejeniya. Dubi sunaye da lambobi na waɗannan sabanin nau'ikan ASDU akan Hoto na 5. Wannan yana nufin canza lokaci tag dole ne a yi - lokaci tag dole ne a kammala har zuwa 56 bits. Juyawar lokaci tag za a iya saita ta CP24Time2a zuwa CP56Time2a Hanyar Juya don Sa'a da Kwanan abu a kasan shafin. Waɗannan su ne zaɓuɓɓuka:

  • Yi amfani da ƙayyadaddun ƙididdiga – Tsohuwar saitin. Lokacin asali lokaci tag (24 bits) an kammala shi tare da ƙayyadaddun ƙimar awoyi 0, rana ta 1 da watan 1 na shekara 00 (2000).
  • Yi amfani da ƙimar lokacin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa - Lokacin asali lokacin tag (24 bits) an kammala tare da sa'o'i, rana, wata da shekara da aka ɗauka daga lokacin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ya dogara da saitin lokaci akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (Ko dai da hannu ko daga uwar garken NTP). Akwai wani haɗari - duba akwatin da ke ƙasa

Alamar bayanin kula Hankali! Yi amfani da ƙimar lokacin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa daga CP24Time2a zuwa CP56Time2a Hanyar Juya don
Sa'a da Kwanan wata - yana da haɗari. Yi amfani da shi cikin haɗarin ku, saboda tsalle-tsalle na rashin niyya a cikin bayanai na iya bayyana lokacin da aka canza su ta wannan hanyar. Wannan na iya faruwa a gefuna na lokaci raka'a (kwanaki, watanni, shekaru). Bari mu sami wani yanayi lokacin da aka aika da ASDU mai sa ido a awanni 23, mintuna 59, daƙiƙa 59 da mil 95. Saboda latency cibiyar sadarwa zai wuce na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bayan tsakar dare - a rana mai zuwa. Da kuma lokacin kammala tag yanzu sa'o'i 0 ne, mintuna 59, daƙiƙa 59 da 95 millise seconds na gobe - akwai tsallen sa'a ɗaya ba da gangan ba a cikin lokacin da aka canza. tag.

Lura: Idan na'urar IEC 60870-5-101 tana goyan bayan lokaci mai tsawo (bit 56). tags don IEC 60870-5-104, zai aika da ASDUs wanda za'a iya karantawa ta IEC 60870-5-104, don haka lokaci ya yi. tag ba a tuba kuma za a kai shi zuwa SCADA kai tsaye daga na'urar.

Canje-canjen ASDU a cikin Jagoran Sarrafa (104 zuwa 101)

IEC 60870-5-104 zuwa IEC 60870-5-101 juzu'in ana iya daidaita shi a wannan bangare. Kuma yana da alaƙa da lokaci daban-daban tag tsayi, amma a nan dogon lokaci tags An yanke kawai don na'urar IEC 60870-5-101.

Ga kowane ASDU da aka jera a cikin wannan bangare akan Hoto na 5, ana iya zaɓar waɗannan hanyoyin juyawa: DROP, Juya ASDU iri ɗaya kuma Canza zuwa ASDU daidai (default).

DROP Lokacin da aka zaɓi wannan zaɓi, ana sauke ASDU kuma ba a yi jujjuyawar ba.

Juya zuwa ASDU iri ɗaya Idan an zaɓi wannan zaɓi, an tsara ASDU akan ASDU ɗaya a sabanin yarjejeniya. Yana nufin babu jujjuya lokaci tag - Na'urar IEC 60870-5-101 tana karɓar dogon lokaci mara canzawa tag daga aikace-aikacen IEC 60870-5-104 (wasu na'urorin IEC 60870-5-101 suna goyan bayan dogon lokaci tags).

Juya zuwa ASDU daidai Idan an zaɓi wannan zaɓi, an tsara ASDU akan nau'in ASDU daidai a sabanin yarjejeniya. Duba sunaye da lambobin waɗannan sabanin nau'ikan ASDU akan Hoto na 5.
Canjin lokaci tag Ana yin shi ta hanyar yanke tsayinsa daga 56 ragowa zuwa 24 - mintuna, dakika da millise seconds kawai ana kiyaye shi.

Alamar bayanin kula Yana yiwuwa a daidaita lokacin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa daga SCADA IEC-104 telemetry. Kawai kunna akwatin rajistan Aiki tare lokacin mai amfani da hanyar sadarwa daga umurnin C_CS_NA_1 (103). Wannan zai saita agogon ainihin lokacin a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa lokaci guda kamar yadda yake a cikin SCADA ta hanyar shigowar umarnin IEC-104. Ana iya yin ƙarin duba ingancin umarni game da lokaci lokacin da abu ya cika Lokacin Lokacin Inganci. Babu tabbacin ingancin da aka yi ta tsohuwa (filin fanko), amma idan kun cika misali 30 na inganci, lokacin tag da aka karɓa daga SCADA za a kwatanta da lokaci a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Idan bambance-bambancen lokaci ya fi lokacin inganci (misali 30 seconds), umarnin ba zai dace ba kuma ba za a aika shi zuwa gefen IEC-101 ba.

Duk canje-canjen sanyi zai fara aiki bayan latsa maɓallin Aiwatar.

Takardu masu alaƙa

  1. IEC 60870-5-101 (2003)
    Kashi na 5-101: Ka'idojin watsawa - Ma'auni na abokin aiki don ainihin ayyukan sarrafa wayar
  2. IEC 60870-5-104 (2006)
    Kashi 5-104: Ka'idojin watsawa - Samun hanyar sadarwa don IEC 60870 5-101 ta amfani da daidaitaccen jigilar kayayyakifiles

Kuna iya samun takaddun da ke da alaƙa da samfur akan Injiniya Portal a icr.advantech.cz adireshin

Don samun Jagorar Fara Sauƙaƙe na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, Jagorar Mai amfani, Jagorar Kanfigareshan, ko Firmware je zuwa shafin Samfuran na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, nemo samfurin da ake buƙata, kuma canza zuwa Manuals ko Firmware shafin, bi da bi.

Ana samun fakitin shigarwa na Router Apps da litattafai akan shafin Rubutun Apps.

Don Takardun Ci gaba, je zuwa shafin DevZone.

ADVANTECH Logo

Takardu / Albarkatu

ADVANTECH Protocol IEC101-104 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa [pdf] Jagorar mai amfani
IEC101-104 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Protocol, IEC101-104 yarjejeniya, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa App

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *