Jagorar Mai Amfani | EVAL-ADuCM342
Saukewa: UG-2100
EVAL-ADuCM342EBZ Tsarin Ci gaban Farko Koyarwa
ABUBUWA KATIN CI GABAN TSARI
Kwamitin kimantawa na EVAL-ADuCM342EBZ wanda ke sauƙaƙe kimanta na'urar tare da mafi ƙarancin abubuwan waje.
Na'urorin Analog, Inc., J-Link OB emulator (USB-SWD/UARTEMUZ)
► Kebul na USB
TAKARDUN DA AKE BUKATA
Takardar bayanan ADuCM342
► ADuCM342 littafin tunani na kayan masarufi
GABATARWA
ADuCM342 an haɗa shi sosai, 8 kSPS, tsarin sayan bayanai wanda ya haɗa da dual, babban aiki, Σ-Δ analog-to-dijital masu canzawa (ADCs), tare da 32-bit ARM Cortex ™ -M3 processor da Flash/EE ƙwaƙwalwar ajiya akan guda ɗaya. guntu. ADuCM342 cikakkiyar mafita ce ta tsarin don sa ido kan baturi a cikin aikace-aikacen mota na 12 V. ADuCM342 yana haɗa duk abubuwan da ake buƙata don saka idanu daidai da hankali, sarrafawa, da tantance sigogin baturi 12 V gami da halin yanzu baturi, vol.tage, da zafin jiki sama da yanayin aiki da yawa.
ADuCM342 yana da filasha shirin 128 kB.
BAYANI BAYANI
Tsarin ci gaban EVAL-ADuCM342EBZ yana goyan bayan ADuCM342 kuma yana ba da damar dandamali mai sassauƙa don kimanta silicon ADuCM342. Tsarin ci gaba na EVAL-ADuCM342EBZ yana ba da damar cirewa da sauri da shigar da na'ura ta soket LFCSP mai jagora 32. Hakanan yana ba da haɗin haɗin kai don ba da damar saitin auna cikin sauri. Ana ba da masu sauyawa da LEDs a kan allon aikace-aikacen don taimakawa wajen gyara kuskure da haɓaka lambar sauƙi. SampHakanan ana ba da ayyukan le code don nuna mahimman abubuwan kowane yanki da kuma exampyadda za a iya daidaita su.
Wannan jagorar mai amfani yana ba da cikakkun bayanai na mataki-mataki na yadda ake saitawa da daidaita tsohonampakwai software akan shafin ADuCM342 Design Tools.
Ta yin aiki ta wannan jagorar mai amfani, masu amfani za su iya fara samarwa da zazzage lambar mai amfani da nasu don amfani a cikin nasu, buƙatun tsarin ƙarshe na musamman.
Ana samun cikakkun bayanai akan ADuCM342 a cikin takardar bayanan ADuCM342 da ake samu daga Na'urorin Analog, Inc., kuma dole ne a tuntubi wannan jagorar mai amfani yayin amfani da hukumar tantancewar EVALADuCM342EBZ.
DON ALLAH DUBI SHAFI NA KARSHE DOMIN MUHIMMAN GARGADI DA SHARUDI DA SHARI'A.
TARIHIN BAYA
3/2023—Bita na 0: Sigar Farko
EVAL-ADUCM342EBZ SAUKI KYAUTA BOARD KYAUTA
FARAWA
HANYAR SHIGA SOFTWARE
Abubuwan da ake buƙata don farawa sune kamar haka:
► Keil µVision v5 ko sama
► fakitin CMSIS don ADuCM342
► Segger debugger direban dubawa da kayan aiki
Cika matakan da aka kwatanta a wannan sashe kafin shigar da kowane na'urorin USB a cikin PC.
Taimako fileAna bayar da s don Keil a shafin ADuCM342 Design Tools. Don Keil v5 zuwa sama, ana buƙatar fakitin CMSIS kuma ana samunsa akan shafukan samfurin ADuCM342.
Girkawa
Don shigar da software, yi matakai masu zuwa:
- Rufe duk buɗe aikace-aikace.
- Da Keil website, zazzage kuma shigar da Keil µVision v5 (ko mafi girma).
- Daga Segger website, zazzagewa kuma shigar da sabuwar software na J- Link & fakitin takaddun don Windows.
- Daga shafin samfurin ADuCM342, zazzage fakitin CMSIS don ADuCM342.
TABATARWA DRIVER J-LINK
Don shigar da direban J-Link, yi matakai masu zuwa:
- Bi jerin umarnin da Segger ya bayar don saukewa kuma shigar da direban J-Link.
- Lokacin da shigarwar software ya cika, toshe mai gyara / mai tsara shirye-shirye zuwa tashar USB na PC ta amfani da kebul na USB da aka kawo.
- Tabbatar cewa allon kwaikwayi yana bayyana a cikin taga Windows Device Manager® (duba Hoto 2).
HADA TSARIN CIGABA
Don haɗa tsarin haɓakawa, yi matakai masu zuwa:
- Tabbatar da daidaitaccen daidaitawa, saka na'urar ADuCM342. Lura cewa ɗigo a kusurwa yana nuna Pin 1 na na'urar. Dot ɗin da ke kan na'urar dole ne a daidaita shi da digon da ke kan soket, kamar yadda aka nuna a hoto na 3.
- Haɗa mai gyara kurakurai/mai tsara shirye-shirye, lura da daidaitaccen daidaitawa kamar yadda aka nuna a hoto 4.
- Haɗa wadatar 12V tsakanin V da GND.
- Tabbatar cewa masu tsallen jirgi suna cikin matsayi, kamar yadda aka nuna a cikin BAT Hoto 1.
- Tabbatar cewa GPIO5 jumper yana wurin. GPIO5 jumper ana amfani da kwaya a kan jirgi don tantance kwararar shirin bayan sake saiti. Don ƙarin cikakkun bayanai, duba sashin Kernel a cikin littafin tunani na kayan masarufi na ADuCM342.
- Latsa RESET.
AIKIN JUMMAI
Tebur 1. Ayyukan Jumper
Jumper | Ayyuka |
J4, GPIO0 | Waɗannan masu tsalle suna haɗa maɓallin turawa SW1 zuwa fil ɗin GPIO0 na na'urar. |
J4, GPIO1, GPIO2, GPIO3 | Waɗannan masu tsalle suna haɗa ledojin zuwa GPIO1, GPIO2, da GPIO3 fil ɗin na'urar. |
J4, GPIO4 | Waɗannan masu tsalle suna haɗa maɓallin turawa SW2 zuwa fil ɗin GPIO4 na na'urar. |
J4, GPIO5 | Wannan jumper yana ɗaura fil ɗin GPIO5 na na'urar zuwa GND. Dole ne a haɗa wannan jumper lokacin shirya na'urar ko lokacin shiga ta hanyar serial waya debug (SWD). |
VBAT_3V3_REG | Wannan jumper yana ba da damar mai sarrafa 3.3 V a ƙarƙashin allon da'irar da aka buga (PCB). Wannan jumper yana iko da LEDs, ko ƙari 3.3V tushen. |
LIN | Ba a shigar da wannan jumper kuma an haɗa shi ta hanyar haɗin 0 Ω. Wannan jumper zai iya cire haɗin tashar LIN ( soket ɗin ayaba kore) daga na'urar lokacin da aka cire hanyar haɗin 0 Ω. |
IDD, IDD1 | Ba a shigar da waɗannan masu tsalle ba kuma an haɗa su ta hanyar haɗin 0 Ω. Wannan jumper yana ba da damar shigar da ammeter a cikin jerin tare da Bayar da VBAT ta hanyar IDD+/IDD soket don auna halin yanzu lokacin da aka cire hanyar haɗin 0 Ω. |
VB | Ba a shigar da wannan jumper kuma an haɗa shi ta hanyar haɗin 0 Ω. Wannan jumper yana cire haɗin samar da VBAT daga shigar da VBAT na'urar lokacin da aka cire hanyar haɗin 0 Ω. |
AUX_VIN | Ba a shigar da wannan jumper ba. Ana haɗa fil ɗin na'urar VINx_AUX zuwa GND ta hanyar haɗin 0 Ω. |
VIN_SENS | Ba a shigar da wannan jumper ba. Wannan jumper yana haɗa firikwensin zuwa shigar da VINx_AUX na na'urar lokacin da hanyar haɗin 0 Ω ta haɗa VINx_AUX zuwa GND an cire. |
IIN | Wannan jumper yana rage abubuwan shigar da tashar ADC na yanzu. |
IIN_MC | Ba a shigar da wannan jumper ba. Wannan jumper yana haɗi zuwa siginar a IIN+ da IIN- fil na na'urar. |
AUX_IIN | Ba a shigar da wannan jumper ba. Ana haɗa fil ɗin na'urar IINx_AUX zuwa GND ta hanyar haɗin 0 Ω. |
NTC | Ba a shigar da wannan jumper ba. Wannan jumper yana ba da damar haɗa na'urar zafin jiki ta waje tsakanin VTEMP da GND_SW na na'urar. |
J1 | J1 da JTAG shirye-shirye dubawa. Wannan keɓancewa yana ba da damar amfani da JTAG tare da iyawar SWD. |
J2 | J2 shine SWD shirye-shirye dubawa. Dubi fuskantar da aka nuna a hoto na 4. |
J3 | J3 yana ba da damar GPIO1 da GPIO4 suyi amfani da su azaman haɗin UART, aiki da dabaru na LIN na'urar a yanayin UART. |
J4 | J4 shine shugaban GPIO. |
J8 | J8 shine kai don tsara walƙiya ta hanyar LIN ta amfani da USB-I2C/LIN-CONVZ dongle. |
J11 | Babban kan ƙasa. |
KEIL ΜVISION5 HADAKAR GABATARWA
GABATARWA
Keil µVision5 hadedde ci gaban muhalli (IDE) yana haɗa duk kayan aikin da ake buƙata don gyara, tarawa, da lambar cire kuskure.
Tsarin ci gaba na ADuCM342 yana goyan bayan kwaikwayo maras hankali iyakance ga lambar 32 kB. Wannan sashe yana bayyana matakan saitin aikin don saukewa da gyara lambar akan tsarin ci gaban ADuCM342.
Ana ba da shawarar yin amfani da direban mai lalata J-Link.
MATAKAN FARA GASKIYA
Farawa µ Vision5
Da farko, tabbatar da cewa an shigar da fakitin CMSIS na ADuCM342 (duba sashin Farawa).
Bayan shigar da Keil µVision5, gajeriyar hanya ta bayyana akan tebur na PC.
Danna gajeriyar hanya sau biyu don buɗe Keil µVision5.
- Lokacin da Keil ya buɗe, danna maballin Shigar da Kundin akan kayan aiki.
- Fakitin Installer ya bayyana.
- Shigar da fakitin CMSIS. A cikin taga Pack Installer, danna File > Shigo da gano fakitin CMSIS da aka sauke. Bi umarnin kan allo don shigarwa.
- A gefen hagu na taga, a ƙarƙashin Na'ura shafin, danna Analog Devices> ADuCM342 Device> ADuCM342.
- A gefen dama na taga, danna Example tab.
- Zaɓi Blinky example kuma danna Copy.
- Zaɓi babban fayil ɗin da ake nufi kuma danna Ok. Wannan yana shigar da Blinky example da zama dole farawa files zuwa ga PC.
- The exampDole ne a haɗa su ta danna maɓallin Sake ginawa akan kayan aiki.
- Lokacin da ginin ya cika, saƙon da aka nuna a hoto na 12 yana bayyana.
- Don zazzage lambar zuwa allon EVAL-ADuCM342EBZ, danna Load.
- Lokacin da aka sauke lambar zuwa allon aikace-aikacen, danna maɓallin RESET kuma LED2 da LED3 suna fara kiftawa akai-akai.
Tsanaki ESD
ESD (electrostatic fitarwa) na'ura mai mahimmanci. Na'urori masu caji da allunan kewayawa suna iya fitarwa ba tare da ganowa ba. Ko da yake wannan samfurin yana fasalta haƙƙin mallaka ko na'urorin kariya na mallakar mallaka, lalacewa na iya faruwa akan na'urorin da ke ƙarƙashin ESD mai ƙarfi. Don haka, ya kamata a ɗauki matakan da suka dace na ESD don guje wa lalacewar aiki ko asarar aiki.
Sharuɗɗa da Sharuɗɗa na Shari'a
Ta amfani da kwamitin kimantawa da aka tattauna a nan (tare da kowane kayan aiki, takaddun abubuwan da aka gyara ko kayan tallafi, "Hukumar Kima"), kuna yarda da sharuɗɗan da sharuɗɗan da aka tsara a ƙasa ("Yarjejeniyar") sai dai idan kun sayi Hukumar kimantawa, a cikin waɗancan yanayin ƙa'idodin Ka'idodin Na'urorin Analog da Sharuɗɗan Siyarwa za su yi mulki. Kada ku yi amfani da Hukumar tantancewa har sai kun karanta kuma kun yarda da Yarjejeniyar. Amfani da ku na Hukumar Aiki zai nuna amincewarku da Yarjejeniyar. An yi wannan Yarjejeniyar ta kuma tsakanin ku ("Customer") da Analog Devices, Inc. ("ADI"), tare da babban wurin kasuwanci a ƙarƙashin sharuɗɗa da sharuɗɗan Yarjejeniyar, ADI ta ba da kyauta ga Abokin ciniki kyauta, iyakance, na sirri, na wucin gadi, mara keɓancewa, mara ƙima, lasisin da ba za a iya canjawa ba don amfani da Hukumar Ƙimar Ƙimar DON KAWAI. Abokin ciniki ya fahimta kuma ya yarda cewa an tanadar da Hukumar tantancewa don kawai keɓantaccen manufa da aka ambata a sama, kuma ta yarda ba za a yi amfani da Hukumar Kima ba don wani dalili. Bugu da ƙari, lasisin da aka bayar an ba da shi a fili ga ƙarin iyakoki masu zuwa: Abokin ciniki ba zai (i) hayar, hayar, nunawa, siyarwa, canja wuri, sanyawa, ba da lasisi, ko rarraba Hukumar kimantawa; da (ii) ba da izini ga kowane ɓangare na uku don samun dama ga Hukumar tantancewa. Kamar yadda aka yi amfani da shi a nan, kalmar "Ƙungiya ta Uku" ta haɗa da kowace ƙungiya banda ADI, Abokin ciniki, ma'aikatan su, masu haɗin gwiwa da masu ba da shawara a cikin gida. BA a siyar da Hukumar kimantawa ga Abokin ciniki; duk haƙƙoƙin da ba a ba da su kai tsaye a ciki ba, gami da mallakin Hukumar Kima, ADI ta keɓe. AMINCI. Wannan Yarjejeniyar da Hukumar Tattalin Arziki za a yi la'akari da su azaman bayanan sirri da na mallaka na ADI. Abokin ciniki bazai iya bayyana ko canja wurin wani yanki na Hukumar Aiki zuwa wata ƙungiya ba saboda kowane dalili. Bayan dakatar da amfani da Hukumar tantancewa ko ƙarewar wannan Yarjejeniyar, Abokin Ciniki ya yarda ya mayar da Hukumar tantancewa ga ADI. KARIN IYAWA. Abokin ciniki bazai iya tarwatsa, tattarawa ko juyar da guntuwar injiniyoyi akan Hukumar Kima ba. Abokin ciniki zai sanar da ADI duk wani lahani da ya faru ko kowane gyare-gyare ko gyare-gyaren da ya yi ga Hukumar Ƙimar, gami da amma ba'a iyakance ga siyarwar ko duk wani aiki da ya shafi abun ciki na Hukumar Kima ba. Canje-canje ga Hukumar Kima dole ne su bi ka'idodin da suka dace, gami da amma ba'a iyakance ga Umarnin RoHS ba. KARSHE. ADI na iya dakatar da wannan Yarjejeniyar a kowane lokaci akan bada sanarwa a rubuce ga Abokin ciniki. Abokin ciniki ya yarda ya koma ADI Hukumar kimantawa a lokacin.
IYAKA NA HAKURI. HUKUMAR KIMANIN DA AKA BAYAR A NAN ANA BAYAR DA “KAMAR YADDA AKE” KUMA ADI BAYA YI WARRANTI KO WALILI NA KOWANE IRIN GAME DA SHI. ADI TA MUSAMMAN RA'AYI GA WANI WAKILI, KYAUTA, GARANTI, KO GARANTI, BAYANI KO BANGASKIYA, MAI DANGANTAWA DA HUKUMAR KIMANIN HARDA, AMMA BAI IYA IYAKA GA, GARANTIN ARZIKI BA, BAYANI CUTAR DA HAKKIN DUKIYAR HANKALI. BABU ABUBUWAN DA ADI DA MASU LASANCENSA BA ZA SU IYA DOKA GA DUK WANI LALACEWA, NA MUSAMMAN, KO SABABBAN ILLOLIN DA AKE SAMUN SAMUN MALAMAI KO AMFANI DA HUKUMAR KIMANIN, HADA DA ARZIKI, HARDA BANGASKIYA. KO RASHIN ALHERI. JAMA'AR ADI DAGA KOWANE DA DUKAN SANA'A ZASU IYA IYA IYA KASANCEWA DA KUDI DAlar Amurka DARI ($100.00). FITARWA. Abokin ciniki ya yarda cewa ba zai fitar da Hukumar Kima ba kai tsaye ko a kaikaice zuwa wata ƙasa, kuma za ta bi duk dokokin tarayya da ƙa'idojin tarayya na Amurka da suka shafi fitarwa. DOKAR MULKI. Wannan Yarjejeniyar za a gudanar da ita kuma a yi amfani da ita daidai da ƙa'idodin ƙa'idodin Commonwealth na Massachusetts (ban da ƙa'idodin rikice-rikice na doka). Duk wani mataki na shari'a game da wannan Yarjejeniyar za a ji shi a cikin kotunan jihohi ko na tarayya da ke da hurumi a gundumar Suffolk, Massachusetts, kuma Abokin ciniki ta haka ya mika wuya ga ikon mutum da wurin irin waɗannan kotunan. Yarjejeniyar Majalisar Dinkin Duniya kan kwangilar siyar da kayayyaki na kasa da kasa ba za ta yi amfani da wannan yarjejeniya ba kuma ba za ta yi watsi da ita ba.
©2023 Analog Devices, Inc. Duk haƙƙin mallaka.
Alamomin kasuwanci da alamun kasuwanci masu rijista mallakin masu su ne.
Hanyar Analog One, Wilmington, MA 01887-2356, Amurka
An sauke daga Kibiya.com.
Takardu / Albarkatu
![]() |
ANALOG NA'urorin EVAL-AduCM342EBZ Tsarin Ci gaban [pdf] Manual mai amfani UG-2100, EVAL-ADuCM342EBZ Tsarin Ci gaba, EVAL-ADuCM342EBZ, Tsarin Ci gaba, Tsari |