Temptop-LOGO

Temptop PMD 371 Barbashi Counter

Temptop-PMD-371-Babban-Ƙara-Kyauta

Ƙayyadaddun bayanai

  • Babban allon nuni
  • Maɓallan aiki bakwai
  • Baturin lithium mai girma na ciki na awanni 8 na ci gaba da aiki
  • 8GB ajiya mai girma
  • Yana goyan bayan hanyoyin sadarwa na USB da RS-232

FAQ

Tambaya: Yaya tsawon lokacin baturi na ciki yake ɗauka?

A: Batirin lithium mai girma na ciki yana ba mai duba damar ci gaba da aiki har zuwa awanni 8.

Tambaya: Zan iya fitar da bayanan da aka gano don bincike?

A: Ee, zaku iya fitar da bayanan da aka gano ta hanyar tashar USB don ƙarin bincike.

Tambaya: Ta yaya zan daidaita sifili, k-Factor, da kwarara?

A: A cikin tsarin saitin tsarin, kewaya zuwa MENU -> Saita kuma bi umarnin don daidaitawa.

Sanarwa game da wannan Littafin Mai amfani

© Copyright 2020 Elitech Technology, Inc. Duk haƙƙin mallaka a Amurka da wasu ƙasashe. An haramta amfani da, shirya, kwafi, watsa, fassara, adana a matsayin wani ɓangare ko gaba ɗaya na wannan Jagorar Mai amfani ba tare da rubutacciyar ko kowane nau'i na izini na Elitech Technology, Inc,

Goyon bayan sana'a
Idan kuna buƙatar tallafi, da fatan za a ba da shawarar wannan Jagorar Mai amfani don warware matsalar ku. Idan har yanzu kuna fuskantar wahala ko kuna da ƙarin tambayoyi, kuna iya tuntuɓar wakilin sabis na abokin ciniki a cikin sa'o'in kasuwanci Litinin zuwa Juma'a, 8:30 na safe zuwa 5:00 na yamma (Lokacin Daidaitawa na Pacific).

Amurka:
Tel: (+1) 408-898-2866
Siyarwa: sales@temtopus.com

Ƙasar Ingila:
Tel: (+44)208-858-1888
Taimako: service@elitech.uk.com

China:
Tel: (+86) 400-996-0916
Imel: sales@temtopus.com.cn

Brazil:
Tel: (+55) 51-3939-8634
Siyarwa: brasil@e-elitech.com

HANKALI!
Da fatan za a karanta wannan littafin a hankali! Amfani da sarrafawa ko gyare-gyare ko aiki ban da waɗanda aka kayyade a cikin wannan jagorar, na iya haifar da haɗari ko lahani ga mai duba.

GARGADI!

  • Mai saka idanu yana da na'urar watsa laser na ciki. Kar a buɗe mahalli na saka idanu.
  • ƙwararrun masana'anta ne za su kula da na'urar.
  • Gyaran da ba da izini ba na iya haifar da hasara mai haɗari na mai aiki zuwa radiation na Laser.
  • Elitech Technology, Inc. baya karɓar alhakin duk wani aiki na rashin aiki wanda ya faru ta hanyar rashin dacewa da wannan samfurin, kuma irin wannan rashin aikin zai yi kama da faɗuwa a waje da sharuɗɗan Garanti da Sabis da aka zayyana a cikin wannan Jagorar Mai amfanin.

MUHIMMI!

  • An caje PMD 371 kuma ana iya amfani da shi bayan an cire kaya.
  • Kar a yi amfani da wannan na'urar duba don gano hayaki mai nauyi, hazo mai mai da hankali sosai, ko iskar gas mai ƙarfi don guje wa lalacewar tip ɗin Laser ko toshewar famfon iska.

Bayan buɗe akwati na saka idanu, tabbatar da cewa sassan da ke cikin akwati sun cika bisa ga tebur mai zuwa. Idan wani abu ya ɓace, tuntuɓi kamfaninmu.

Standard Na'urorin haɗi

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-1

GABATARWA

PMD 371 ƙarami ne, haske, da baturi mai ƙarfin baturi tare da tashoshi bakwai don fitar da adadin 0.3µm, 0.5µm, 0.7µm, 1.0µm, 2.5µm, 5.0µm, 10.0µm barbashi, yayin da ake gano ƙwayoyin cuta a lokaci guda. Barbashi daban-daban guda biyar, gami da PM1, PM2.5, PM4, PM10, da TSP. Tare da babban allon nuni da maɓallai bakwai don aiki, mai saka idanu yana da sauƙi da inganci, ya dace da saurin ganowa a cikin al'amuran da yawa. Batirin lithium mai girma na ciki yana ba mai duba damar yin aiki akai-akai har tsawon sa'o'i 8. PMD 371 kuma yana da ginanniyar 8GB babba mai ƙarfi kuma tana goyan bayan hanyoyin sadarwa guda biyu: USB da RS-232. Bayanan da aka gano na iya zama viewed kai tsaye akan allon ko fitarwa ta tashar USB don bincike.

KYAUTA KYAUTAVIEW

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-2

  1. 1 Tushen Ciki
  2. Allon Nuni
  3. Buttons
  4. Cajin Kariyar PU
  5. USB Port
  6. 8.4V tashar wutar lantarki
  7. RS-232 Serial Port

Ayyukan Button

  • Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-3Riƙe na tsawon daƙiƙa 2 don kunna/kashe kayan aikin.
  • Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGLokacin da kayan aiki ke kunne, danna don shigar da dubawar MENU; Daga allon MENU, danna don shigar da zaɓi.
  • Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5Danna don canza babban allo. Danna don canza zaɓuɓɓuka.
  • Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-6Latsa don komawa matsayin da ya gabata.
  • Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-7Danna don farawa/tsayawa sampling.
  • Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-8Gungura sama da zaɓuɓɓuka a cikin dubawar Menu; Ƙara darajar siga.
  • Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-9Gungura ƙasa da zaɓuɓɓuka a cikin dubawar Menu; Rage ƙimar siga.

Aiki

Wutar ON
Latsa ka riƙe Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-3 don 2 seconds don kunna kayan aiki, kuma zai nuna allon farawa (Fig 2).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-10

Bayan farawa, kayan aikin yana shiga babban ƙididdigar ƙididdiga, latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 don canza SHIFT zuwa babban ma'anar taro na taro, kuma ta tsohuwa ba a ƙaddamar da ma'auni don adana wuta (Fig. 3) ko kiyaye yanayin lokacin da aka kashe kayan aiki na ƙarshe.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-11

Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-7 maɓalli don fara ganowa, ƙirar ƙirar ainihin lokacin nunin adadin barbashi masu girma dabam ko taro, latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don canza babban view nunin akwatin abubuwan aunawa, ma'aunin matsayi na ƙasa yana nuna sampkirgawa. Na'urar ta gaza zuwa ci gaba da sampling. A lokacin sampling tsari, za ka iya danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-7 makullin dakatar da sampling (Fig. 4).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-13

Menu na Saituna

Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shigar da mahallin MENU, sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12don canzawa tsakanin zaɓuɓɓukan.
Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shigar da zaɓin da kuka fi so zuwa view ko canza saituna (Fig. 5).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-14Zaɓuɓɓukan MENU sune kamar haka

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-43

Saitin Tsari
A cikin tsarin saitin tsarin MENU-Setting, zaku iya saita lokaci, sample, COM, harshe, Daidaita hasken baya da kashe atomatik. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canza zaɓuɓɓuka (Fig.6) kuma latsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG shiga.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-15

Saitin Lokaci
Danna maɓallinTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG maɓalli don shigar da saitin lokaci, danna maɓallin Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5maɓallin don canza zaɓi, danna A Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don ƙara ko rage ƙimar, canzawa zuwa zaɓin Ajiye lokacin da saitin ya ƙare, danna maɓallin Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG maɓalli don ajiye saitin (Fig. 7).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-16

Sample Saitin
A cikin tsarin saitin tsarin MENU-> Saiti, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 canza zuwa SampZaɓin Saitin (Hoto 8), sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shiga sampda saitin dubawa. A cikin sampLe settings interface zaka iya saita sampda unit, sampyanayi, sampda lokaci, rike lokaci.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-17

Sampda Unit
Danna maɓallin Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG key don shigar da sampling naúrar saitin dubawa, da taro taro aka kiyaye a matsayin ug/m'3, da barbashi counter iya zaɓar 4 raka'a: inji mai kwakwalwa / L, TC, CF, m3. Latsa a Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12  maɓalli don canza naúrar, lokacin da saitin ya ƙare, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 maɓalli don canzawa zuwa Ajiye, latsa  Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGdon ajiye saitin (Fig. 9).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-18

Sampda Mode
Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGkey don shigar da sampling yanayin saitin dubawa, latsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don canzawa zuwa yanayin hannu ko yanayin ci gaba, latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5maɓalli don canzawa zuwa Ajiye bayan an gama saitin, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG maɓalli don ajiye saitin (Fig. 10).
Yanayin Manual: Bayan samplokacin ling yana kaiwa saitin samptsawon lokaci, yanayin samfurin yana canzawa don jira da dakatar da sampaiki . Yanayin Ci gaba: Ci gaba da aiki bisa ga saitin sampling lokaci da ɗaukar lokaci.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-19

Sampda Lokaci

Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG  makullin shiga sampling time saitin dubawa, sampling lokaci 1min, 2min, 5min, 10min, 15min, 30min, 60min zaɓi ne. LatsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 key don canza samplatsa lokaci, latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 maɓalli don canzawa zuwa Ajiye bayan an gama saitin, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG maɓalli don ajiye saitin (Fig. 11).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-20

Rike Lokaci

Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGmaɓalli don shigar da saitin saitin lokacin riƙon, a ci gaba da sampYanayin, za ka iya zaɓar MENU/Ok saitin daga 0-9999s. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don ƙara ko rage darajar, latsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 maɓalli don sauya SHIFT zuwa Ajiye bayan an gama saiti, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don ajiye saitin (Fig. 12).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-21

Saitin COM

A cikin tsarin saitin tsarin MENU-> Saiti, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canzawa zuwa zaɓin Saitin COM, sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shigar da COM Setting interface. A cikin COM Setting interface MENU/OK zaka iya Danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12don zaɓar ƙimar baud a cikin zaɓuɓɓuka guda uku: 9600, 19200, da 115200. SHIFTSannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 don canzawa zuwa Saita COM kuma latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don ajiye saitin (Fig.13).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-22

Saitin Harshe

A cikin tsarin saitin tsarin MENU-> Saiti, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canzawa zuwa zaɓin Saitin Harshe, sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shigar da yanayin Saitin Harshe. A cikin Harshe MENU/Ok saitin dubawa zaka iya Danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canzawa zuwa Turanci ko Sinanci. Sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5don canza SHIFT zuwa Ajiye kuma latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don ajiye saitin (Fig.14).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-23

Daidaita Hasken Baya

A cikin tsarin saitin tsarin MENU-> Saiti, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don canzawa zuwa zaɓin Daidaita hasken baya, sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG maɓalli don shigar da dubawar daidaita hasken baya. A Daidaita Hasken Baya, zaku iya danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don canza 1, 2, 3 jimlar matakan haske 3. Sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 don canzawa zuwa Ajiye kuma latsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don ajiye saitin (Fig.15).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-24

A kashe kai

A cikin tsarin saitin tsarin MENU-> Saiti, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don canzawa zuwa zaɓin kashewa ta atomatik, sannan dannaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG maɓalli don shigar da keɓancewar atomatik. A kashewa ta atomatik, zaku iya danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 maɓalli don canzawa Enable kuma Kashe. Sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 don canzawa zuwa Ajiye kuma latsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don ajiye saitin (Fig. 16).
Kunna: Samfurin baya kashewa yayin ci gaba da aiki a yanayin aunawa. Kashe: Idan babu aiki sama da mintuna 10 a yanayin naƙasasshe kuma yanayin jira, samfurin zai rufe ta atomatik.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-25

Daidaita Tsari

Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGdon shigar da mahallin MENU, sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canzawa zuwa System Calibration. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGdon shigar da tsarin Calibration na tsarin. A cikin tsarin saitin tsarin MENU-> Calibration, za ka iya sarrafa Zero Calibration, Flow Calibration da K-Factor Calibration. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canza zaɓi kuma latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG shiga (Fig.17).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-26

Sifili Daidaitawa

Kafin farawa, da fatan za a shigar da tacewa da mashigar iska bisa ga tunatarwar gaggawa akan nunin. Da fatan za a duba 5.2 Zero Calibration don ƙarin cikakkun bayanai na shigarwa. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don fara calibration. Yana ɗaukar kimanin daƙiƙa 180 kirgawa. Bayan an gama kirgawa, nunin yana haifar da tunatarwa don tabbatar da an gama daidaitawa cikin nasara kuma zai dawo zuwa ga MENU-Calibration interface ta atomatik (Hoto 18).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-27

Daidaita Tafiya

Kafin farawa, da fatan za a shigar da mita kwarara zuwa mashigar iska kamar yadda take kan nuni. Da fatan za a duba 5.3 Flow Calibration don cikakken aikin shigarwa. A ƙarƙashin Flow Calibration interface, latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don fara calibrating. Sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don ƙara ko rage ƙimar har sai karatun mita kwarara ya kai 2.83 L/min. Bayan an gama saitin, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don ajiye saitin kuma fita (Fig. 19).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-28

K-Factor Calibration

Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shigar da keɓancewar yanayin K-factor don taro taro. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 don canza siginan kwamfuta, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12don ƙara ko rage darajar, latsa  Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 maɓalli don canzawa zuwa Ajiye bayan an gama saitin, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG maɓalli don ajiye saitin . (Hoto na 20).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-29

Tarihin Bayanai

Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGdon shigar da mahallin MENU, sannan danna ko don canzawa zuwa Tarihin Bayanai. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shigar da bayanan Tarihi.
A cikin mahallin Tarihin Bayanai MENU->Tarihi, zaku iya aiki da Tambayar Bayanai, Zazzage Tarihi da Share Tarihi. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canza zaɓi kuma latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGshiga (Fig.21).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-30

Tambayar Bayanai

A ƙarƙashin allon tambaya, zaku iya tambayar bayanan lambar barbashi ko taro mai yawa a wata. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12don zaɓar lambar barbashi ko taro taro, danna don canza zaɓin Shigar, latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don shigar da ƙirar zaɓin wata, ta tsohuwa, tsarin zai ba da shawarar watan na yanzu ta atomatik. Idan kuna buƙatar bayanai na wasu watanni, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 don canzawa zuwa zaɓin Shekara da Wata, sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don ƙara ko rage darajar. Idan an gama, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5don canzawa zuwa Tambaya kuma latsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG shiga (Hoto 22).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-31

Ana jera bayanan da aka nuna a lokacin saukowa inda sabbin bayanai ke kan shafi na ƙarshe.
Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don juya shafin (Fig. 23).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-32

Zazzage Tarihi
A cikin Tarihin Zazzagewar Tarihi, saka na'urar USB kamar filasha USB ko mai karanta kati a cikin tashar USB na na'urar, Idan na'urar USB ta sami nasarar haɗa na'urar, danna. Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don sauke bayanan (Fig. 24).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-37

Bayan saukar da bayanan, cire na'urar USB kuma saka ta cikin kwamfutar don nemo babban fayil mai suna TEMTOP. Za ka iya view kuma bincika bayanan yanzu.

Idan na'urar USB ta kasa haɗi ko kuma babu na'urar USB da aka haɗa, nunin zai sa mai tuni. Da fatan za a sake haɗa shi ko a sake gwadawa daga baya (Fig. 25).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-38

Goge Tarihi

A cikin mahallin Share Tarihi, ana iya share bayanai wata-wata ko duka. Latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don canza zaɓuɓɓuka kuma latsa Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG shiga (Hoto 26).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-35

Don ƙirar bayanan wata-wata, watan na yanzu zai nuna ta atomatik ta tsohuwa. Idan kana buƙatar share wasu watanni, da fatan za a dannaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 canza zuwa zaɓin shekara da wata, sannan danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-12 don ƙara ko rage darajar. Bayan kammala, dannaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-5 don canzawa zuwa Share kuma latsaTemptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG don kammala sharewa (Fig. 27).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-36

Don bayanan wata-wata da keɓaɓɓen bayanan bayanan, nunin zai ba da sanarwar tabbatarwa, danna Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIGdon tabbatar da shi (Fig. 28).
Jira har sai an gama gogewa, idan an goge bayanan cikin nasara, to nunin zai gabatar da tunatarwa kuma zai koma wurin MENU-History interface ta atomatik.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-37

Bayanin Tsarin

Ƙididdigar Bayanan Tsarin Yana nuna bayanan da ke biyowa (Fig. 29)

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-38

KASHE wuta

Latsa ka riƙe Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-3 na daƙiƙa 2 don kawar da mai duba (Hoto, 30).

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-39

Ka'idoji

PMD 371 yana goyan bayan hanyoyin sadarwa guda biyu: RS-232 da USB. Ana amfani da sadarwar serial na RS-232 don hulɗar lokaci-lokaci. Ana amfani da sadarwar USB don fitarwa tarihin bayanai.

RS-232 Serial Sadarwa

PMD 371 ya dogara ne akan ka'idar Modbus RTU.

Bayani

Jagora-Bawa:
Maigidan ne kawai zai iya fara sadarwa, kamar yadda PMD 371 bawa ne kuma ba zai fara sadarwa ba.

Gano fakiti:
Duk wani saƙo (fakiti) yana farawa da tazara na shiru na haruffa 3.5. Wani tazara na shiru na haruffa 3.5 yana nuna ƙarshen saƙo. Tazarar shiru tsakanin haruffa a cikin saƙon yana buƙatar kiyaye ƙasa da haruffa 1.5.
Duk tazara biyun suna daga ƙarshen Stop-bit na byte ɗin baya zuwa farkon Fara-bit na byte na gaba.

Tsawon Fakiti:
PMD 371 yana goyan bayan mafi girman fakitin bayanai (PDU layin layi, gami da byte adireshi da 2 bytes CRC) na 33 bytes.

Model Data Modbus:
PMD 371 yana da babban tebur na bayanai guda 4 (rajistar da za a iya magana) waɗanda za a iya sake rubuta su:

  • Shigar da hankali (karanta-kawai bit)
  • Nada (karanta/rubuta bit)
  • Rijistar shigarwa (karanta-karanta-16-bit kalma, fassarar ya dogara da aikace-aikace)
  • Rike rajista (karanta/ rubuta kalmar 16-bit)
    Lura: Na'urar firikwensin baya goyan bayan samun damar yin rijistar cikin hikima.

Jerin Rajista

Ƙuntatawa:

  1. Rijistar shigar da rajista ba a yarda su zoba;
  2. Abubuwan da za a iya magana da su (watau coils da abubuwan shigar da hankali) ba su da tallafi;
  3. Adadin adadin rajista yana iyakance: Kewayon rajistar shigarwa shine 0x03 ~ 0x10, kuma kewayon rajistar rikodi shine 0x04 ~ 0x07, 0x64 ~ 0x69.

Taswirar rijistar (duk masu rajista kalmomi ne 16-bit) an taƙaita a cikin teburin da ke ƙasa

Shigar da Lissafin Rajista
A'a.  

Ma'ana

Bayani
0 x00 N/A Ajiye
0 x01 N/A Ajiye
0 x02 N/A Ajiye
0 x03 0.3µm Hi 16 Barbashi
0 x04 0.3µm Lo 16 Barbashi
0 x05 0.5µm Hi 16 Barbashi
0 x06 0.5µm Lo 16 Barbashi
0 x07 0.7µm Hi 16 Barbashi
0 x08 0.7µm Lo 16 Barbashi
0 x09 1.0µm Hi 16 Barbashi
0x0A 1.0µm Lo 16 Barbashi
0x0B 2.5µm Hi 16 Barbashi
0x0c ku 2.5µm Lo 16 Barbashi
0 x0d 5.0µm Hi 16 Barbashi
0x0E 5.0µm Lo 16 Barbashi
0x0F ku 10µm Hi 16 Barbashi
0 x10 10µm Lo 16 Barbashi
Rike Lissafin Rajista
A'a. Ma'ana

 

Bayani
0 x00 N/A Ajiye
0 x01 N/A Ajiye
0 x02 N/A Ajiye

Ajiye

0 x03 N/A  
0 x04 Sampda Saitin Unit 0x00:TC 0x01:CF 0x02:L 0x03:M3
0 x05 Sampda Saitin Lokaci Sampda Lokaci
0 x06 Fara ganowa; Fara ganowa 0x00: Dakatar da ganowa

0x01: Fara ganowa

0 x07 Modbus Address 1 ~ 247
0 x64 Shekara Shekara
0 x65 Watan Watan
0 x66 Rana Rana
0 x67 Sa'a Sa'a
0 x68 Minti Minti
0 x69 Na biyu Na biyu

 

Bayanin Lambar Aiki
PMD 371 yana goyan bayan lambobin ayyuka masu zuwa:

  • 0x03: Karanta riƙon rajista
  • 0x06: Rubuta rajistar rikodi guda ɗaya
  • 0x04: Karanta rajistar shigarwa
  • 0x10: Rubuta rijistar riko da yawa

Sauran lambobin aikin Modbus ba su da tallafi na yanzu.

Saitin Serial
Yawan Baud: 9600, 19200, 115200 (duba 3.2.1 Saitin Tsarin-COM)
Bayanan bayanai: 8
Tsaida bit: 1
Duba bit: NIA

Aikace-aikace Example

Karanta bayanan da aka gano

  • Adireshin firikwensin shine OxFE ko Adireshin Modbus.
  • Masu zuwa suna amfani da "OxFE" azaman example.
  • Yi amfani da 0x04 (karanta rajistar shigarwa) a cikin Modbus don samun bayanan da aka gano.
  • Bayanan da aka gano an sanya su a cikin rajista tare da adireshin farawa na 0x03, adadin rajistar shine OxOE, kuma CRC rajistan shine 0x95C1.

Maigidan ya aika:

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-45

Fara Ganewa

Adireshin firikwensin shine OxFE.
Yi amfani da 0x06 (rubuta rijistar riko ɗaya) a Modbus don fara ganowa.
Rubuta 0x01 don yin rajistar 0x06 don fara ganowa. Adireshin farawa shine 0x06, kuma ƙimar rajista shine 0x01. An ƙididdige CRC azaman OxBC04, an fara aika shi cikin ƙananan byte

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-46

Dakatar da Ganewa
Adireshin firikwensin shine OxFE. Yi amfani da 0x06 (rubuta rijistar riko ɗaya) a Modbus don dakatar da ganowa. Rubuta 0x01 don yin rajistar 0x06 don fara ganowa. Adireshin farawa shine 0x06, kuma ƙimar rajista shine 0x00. An ƙididdige CRC azaman 0x7DC4, an fara aika shi cikin ƙananan byte. Maigidan ya aika:

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-47

Saita Adireshin Modbus
Adireshin firikwensin shine OxFE. Yi amfani da 0x06(rubuta rijistar riko ɗaya) a cikin Modbus don saita adireshin Modbus. Rubuta Ox01 don yin rajistar 0x07 don saita adireshin Modbus. Adireshin farawa shine 0x07, kuma ƙimar rajista shine 0x01. An ƙididdige CRC azaman OXEDC4, an fara aikowa da ƙaramin byte.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-48

Saita Lokaci

  • Adireshin firikwensin shine OxFE.
  • Yi amfani da 0x10 (rubuta rijistar riko da yawa) a Modbus don saita lokaci.
  • A cikin rajista tare da adireshin farawa 0x64, adadin masu rajista shine 0x06, kuma adadin bytes shine OxOC, wanda ya dace da shekara, wata, rana, awa, minti, da na biyu.
  • Shekara ita ce 0x07E4 (ƙimar gaske ita ce 2020),
  • Watan 0x0005 (ƙimar gaske ita ce Mayu),
  • Ranar ita ce 0x001D (ƙimar gaske ita ce 29th),
  • Sa'a ita ce 0x000D (ƙimar gaske ita ce 13),
  • Minti shine 0x0018 (ƙimar gaske shine mintuna 24),
  • Na biyu shine 0x0000 (ƙimar gaske shine 0 seconds),
  • Binciken CRC shine 0xEC93.

Maigidan ya aika:

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-49

Kebul Sadarwa
Da fatan za a duba 3.2.3 Tarihin Bayanai - Zazzage Tarihi don cikakkun ayyukan USB.

Kulawa

Jadawalin Kulawa
Don yin amfani da PMD 371 mafi kyau, ana buƙatar kiyayewa na yau da kullun ban da aiki daidai.
Temptop yana ba da shawarar tsarin kulawa mai zuwa:

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-50

Siffar Sifili
Bayan an yi amfani da na'urar na dogon lokaci ko kuma an canza yanayin aiki, kayan aikin ya kamata ya zama sifili. Ana buƙatar daidaitawa na yau da kullun, kuma yakamata a yi amfani da tace mai daidaitawa don daidaitawa ta matakai masu zuwa (Fig. 30):

  1. Cire bututun sha ta hanyar juya shi zuwa gaba da agogo.
  2. Saka tace a kan mashigar iska na duba. Lura cewa alkiblar kibiya tana nuna hanyar shan iska.

    Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-40

Bayan an shigar da tacewa, buɗe ma'aunin Calibration na Zero kuma koma zuwa 3.2.2 System Calibration-Zero Calibration don aiki. Bayan an gama daidaitawa, cire tacewa kuma a murƙushe murfin tace baya.

Daidaita Tafiya
PMD 371 yana saita tsohowar ƙimar kwarara zuwa 2.83 L/min. Adadin kwarara na iya canzawa a hankali saboda ci gaba da amfani da canjin yanayi, don haka rage daidaiton ganowa.
Temptop yana ba da na'urorin haɓaka kwarara don gwaji da daidaita kwarara.

  1. Cire bututun sha ta hanyar juya shi zuwa gaba da agogo.
  2. Saka mitar kwarara akan mashigar iska ta mai duba. Lura cewa yakamata a haɗa shi a ƙasa na mita mai gudana.

    Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-41

Bayan shigar da mitar kwarara, kunna kullin daidaitawa zuwa matsakaicin, sannan buɗe madaidaicin Flow Calibration kuma koma zuwa 3.2.2 System Calibration-Flow Calibration don aiki. Bayan an gama daidaitawa, cire mita mai gudana, sannan a murƙushe murfin bututun ci baya.

 Tace Maye gurbin
Bayan na'urar ta yi aiki na dogon lokaci ko kuma tana aiki a ƙarƙashin yanayi mai ƙazanta na dogon lokaci, ɓangaren tacewa zai zama datti, yana shafar aikin tacewa, sannan yana shafar daidaiton ma'auni. Ya kamata a maye gurbin abin tacewa akai-akai.
Temptop yana ba da na'urorin haɗi masu tacewa waɗanda za'a iya maye gurbinsu.

Aikin maye gurbin shine kamar haka:

  1. Kashe mai duba.
  2. Yi amfani da tsabar kuɗi ko sukudi mai siffa U don cire murfin tacewa a bayan kayan aikin.
  3. Cire tsohon abin tacewa daga tankin tacewa.
    Idan ya cancanta, zubar da tankin tacewa tare da matsewar iska.
  4. Sanya sabon nau'in tacewa a cikin tankin tacewa kuma rufe murfin tacewa.

    Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-42

Kulawa na Shekara-shekara
Ana ba da shawarar mayar da PMD 371 ga masana'anta don daidaitawa na shekara ta ma'aikatan kulawa na musamman ban da daidaitawar mako-mako ko kowane wata ta masu amfani.
Komawa zuwa masana'antu na shekara-shekara kuma ya haɗa da abubuwan rigakafin masu zuwa don rage gazawar haɗari:

  • Bincika kuma tsaftace na'urar ganowa;
  • Duba famfunan iska da bututu;
  • Yi zagaye kuma gwada baturin.

Shirya matsala

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-51

Ƙayyadaddun bayanai

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-52

Garanti & Sabis

Garanti: Ana iya maye gurbin ko gyara duk wani lahani na saka idanu yayin lokacin garanti. Koyaya, garantin baya rufe masu saka idanu waɗanda aka canza ko aka gyara sakamakon rashin amfani, sakaci, haɗari, ɗabi'a na halitta, ko waɗanda Elitech Technology, Inc.
Calibration: A lokacin garanti, Elitech Technology, Inc, yana ba da sabis na daidaitawa kyauta tare da cajin jigilar kaya a kuɗin abokin ciniki. Dole ne kada a gurɓata na'urar da za a daidaita shi da gurɓataccen abu kamar sinadarai, abubuwan halitta, ko kayan aikin rediyo. Idan gurɓatattun abubuwan da aka ambata a sama sun gurbata na'urar, abokin ciniki zai biya kuɗin sarrafawa.
Tempop yana ba da garantin abin da aka haɗa har tsawon shekaru 5 daga ranar siyan asali.

Temptop-PMD-371-Babban-ƙira-FIG-53

Lura: An yi ƙoƙari na gaske don tabbatar da cewa duk bayanan da ke cikin wannan littafin suna halin yanzu a lokacin bugawa. Koyaya, samfuran ƙarshe na iya bambanta daga jagorar, kuma ƙayyadaddun bayanai, fasali, da nunin za su iya canzawa. Da fatan za a bincika tare da wakilin ku na Temptop don sabon bayani.

Fasaha ta Elitech, Inc.
2528 Qume Dr, Ste 2 San Jose, CA 95131 USA
Tel: (+1) 408-898-2866
Siyarwa: sales@temtopus.com
Website: www.temtopus.com

Kamfanin Elitech (UK) Limited
Unit 13 Park Business Park, 53 Norman Road,London, SE10 9QF
Tel: (+44)208-858-1888
Siyarwa:sales@elitecheu.com
Website: www.temtop.co.uk

Elitech Brazil Ltd. girma
R.Dona Rosalina, 90-Lgara, Canoas-RS 92410-695, Brazil
Tel: (+55)51-3939-8634
Siyarwa: brasil@e-elitech.com
Website: www.elitechbrasil.com.br

Temtop (Shanghai) Technology Co., Ltd.
Daki 555 Pudong Avenue, Pudong New Area, Shanghai, China
Tel: (+86) 400-996-0916
Imel: sales@temtopus.com.cn
Website: www.temtopus.com

V1.0
Anyi a China

Takardu / Albarkatu

Temptop PMD 371 Barbashi Counter [pdf] Manual mai amfani
PMD-371, PMD 371 Ma'auni na Barbashi, PMD 371 counter

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *