SSL 12 Jagoran mai amfani
Gabatarwa zuwa SSL 12
Taya murna a kan siyan SSL 12 USB interface audio. Duk duniyar yin rikodi, rubutu da samarwa tana jiran ku! Mun san tabbas kuna sha'awar tashi da gudu, don haka an saita wannan Jagorar Mai amfani don zama mai ba da labari da amfani sosai gwargwadon iko. Ya kamata ya ba ku ingantaccen tunani don yadda ake samun mafi kyawun SSL 12. Idan kun makale, kada ku damu, sashin tallafi na mu webshafin yana cike da albarkatu masu amfani don sake dawowa.
Ƙarsheview
Menene SSL 12?
SSL 12 shine kebul na kebul na kebul na kebul na kebul na kebul wanda ke ba ku damar samun ingantacciyar sauti mai inganci a ciki da waje daga kwamfutarku tare da ƙaramin hayaniya da matsakaicin ƙirƙira. A kan Mac, ya dace da aji - wannan yana nufin cewa ba kwa buƙatar shigar da direbobin sauti na software. A kan Windows, kuna buƙatar shigar da direbanmu SSL USB Audio ASIO/WDM, wanda zaku iya saukewa daga namu website ko ta shafin GIDA na software na SSL 360° - duba sashin Saurin Farawa na wannan jagorar don ƙarin bayani kan tashi da aiki.
Ana ƙara haɓaka ƙarfin SSL 12 tare da ikon SSL 360°; aikace-aikacen da aka shirya akan kwamfutarka inda shafin SSL 12 Mixer mai ƙarfi ya ba da izinin haɗaɗɗun latency mafi ƙarancin latency (sub 1 ms) haɗe-haɗe na lasifikan kai, aikin madauki mai sassauƙa da gyare-gyaren maɓalli na 3 da za a iya raba mai amfani a gaban panel. Duba sashin SSL 360° don ƙarin bayani.
Siffofin
- 4 x makirufo mai ƙira ta SSL kafinamps tare da aikin EIN mara ƙima da babban fa'ida don na'urar da ke da wutar USB
- Per-Channel Legacy 4K masu sauyawa - haɓaka launi na analog don kowane tushen shigarwa, wanda aka yi wahayi daga na'urar wasan bidiyo na 4000
- 2 Hi-Z abubuwan shigar da kayan aiki don Guitars, Bass ko Allon madannai
- Abubuwan fitowar ƙwararru 2 na lasifikan kai, tare da ɗimbin iko & zaɓuɓɓukan canzawa don babban abin ƙyama ko babban belun kunne.
- 32-bit / 192 kHz AD / DA masu canzawa - kama da jin duk cikakkun bayanai na abubuwan da kuka kirkira
- ADAT IN - faɗaɗa ƙididdigar tashar shigarwa tare da har zuwa tashoshi 8 na sauti na dijital.
- Sauƙaƙan hanyar amfani da wayar kai ta hanyar SSL360° don mahimman ayyuka na saka idanu mara ƙarfi
- Gina a cikin Talkback Mic wanda za'a iya tura shi zuwa abubuwan kai na A, B da Layi 3-4
- 4 x daidaitattun abubuwan fitarwa da daidaitaccen matakin Saka idanu, tare da kewayon kuzari mai ban sha'awa
- Yi amfani da Fitarwa 3-4 don haɗa madadin saitin duba zuwa ko azaman ƙarin ƙarin matakan matakin layi.
- Ana iya sauya Fitar da Lasifikan kai zuwa Ma'auni na Layi don ƙarin abubuwan fitarwa.
Abubuwan da aka haɗa da DC don sarrafa kayan shigarwar CV & FX 3 mai amfani-mai ba da izini na gaban panel - sanya wa ayyuka daban-daban na saka idanu da buɗewa / rufewa. - MIDI I / O
- Bundle Software na Fakitin Samar da SSL: Ya Haɗa da SSL Production Fakitin Software Bundle - keɓaɓɓen tarin DAWs, Kayan aikin Virtual da Plug-ins
- Kebul na USB-powered audio interface don Mac/Windows - Ana samar da wutar ta USB 3.0, audio ta hanyar yarjejeniyar USB 2.0
- K-Lock Slot don tabbatar da SSL 12
Farawa
Ana kwashe kaya
An cika naúrar a hankali kuma a cikin akwatin za ku sami abubuwa masu zuwa:
- SSL 12
- Jagora na sauri
- Jagoran Tsaro
- 1.5m 'C' zuwa 'C' kebul na USB
- USB 'C' zuwa 'A' adaftar
Kebul na USB & Power
Da fatan za a yi amfani da kebul na USB da aka bayar don haɗa SSL 12 zuwa kwamfutarka. Mai haɗawa a bayan SSL 12 nau'in 'C' ne. Nau'in tashar USB da kuke da ita akan kwamfutarka zai ƙayyade idan ana buƙatar adaftar USB C zuwa A.
Sabbin kwamfutoci na iya samun tashoshin jiragen ruwa na 'C', yayin da tsofaffin kwamfutoci na iya samun 'A'.
An yi amfani da SSL 12 gaba ɗaya daga wutar bas ɗin USB 3.0 na kwamfutar don haka babu buƙatar wutar lantarki ta waje. Lokacin da naúrar ke karɓar wuta daidai, koren kebul na LED zai haskaka tsayayyen launi. Ƙarfin SSL 12 ya dogara ne akan ƙayyadaddun USB 3.0 (900mA) don haka tabbatar an haɗa ku zuwa tashar USB 3 ba tashar USB 2 ba.
Don mafi kyawun kwanciyar hankali da aiki, muna ba da shawarar amfani da kebul na USB da aka haɗa & adaftar idan an buƙata. Ya kamata a yi amfani da kebul mai tsayi, amma nisan tafiyarku na iya bambanta dangane da ingancin kebul ɗin, saboda igiyoyin da ke da ƙananan na'urori masu inganci sukan sauƙaƙa fiye da vol.tage.
USB Hubs
Duk inda zai yiwu, yana da kyau a haɗa SSL 12 kai tsaye zuwa tashar USB 3.0 da aka keɓe akan kwamfutarka. Wannan zai ba ku kwanciyar hankali na samar da wutar USB mara yankewa. Koyaya, idan kuna buƙatar haɗawa ta hanyar haɗin kebul na USB 3.0, to ana ba da shawarar ku zaɓi ɗayan ingantattun inganci don samar da ingantaccen aiki - ba duk cibiyoyin USB an ƙirƙira su daidai ba.
Sanarwa na Tsaro
Da fatan za a karanta Muhimmin Takardun Sanarwa na Tsaro wanda aka haɗa azaman bugu daftarin aiki da aka aika tare da ƙirar SSL 12 naku.
Abubuwan Bukatun Tsarin
Mac da Windows Tsarukan aiki da hardware suna canzawa koyaushe.
Da fatan za a bincika 'Compatibility SSL 12' a cikin FAQ ɗin mu na kan layi don ganin ko tsarin ku yana da tallafi a halin yanzu.
Yin rijistar SSL 12
Yin rijistar haɗin kebul na USB na SSL ɗinku zai ba ku damar yin amfani da keɓancewar software daga gare mu da sauran kamfanonin software na 'masu jagoranci' masana'antu - muna kiran wannan babban gunkin 'SSL Production Pack'
http://www.solidstatelogic.com/get-started
Don yin rijistar samfurin ku, je zuwa www.solidstatelogic.com/get-started kuma bi umarnin kan allo. Yayin aiwatar da rajista, kuna buƙatar shigar da lambar serial na rukunin ku. Ana iya samun wannan akan alamar da ke gindin rukunin ku.
Lura: lambar serial ta fara da haruffa 'S12'
Da zarar ka gama rajista, duk abubuwan da ke cikin software za su kasance a cikin yankin mai amfani da ka shiga. Kuna iya komawa wannan yanki a kowane lokaci ta hanyar komawa cikin asusun SSL ɗinku a www.solidstatelogic.com/login idan kana so ka sauke software wani lokaci.
Menene Fakitin Samar da SSL?
Fakitin Samar da SSL keɓantaccen tarin software ne daga SSL da sauran kamfanoni na ɓangare na uku.
Don neman ƙarin don Allah ziyarci shafin Fakitin Samar da SSL don jerin abubuwan zamani na duk software da aka haɗa.
Gaggauta-Farawa
Shigar da Direba
- Haɗa haɗin haɗin kebul na USB na SSL zuwa kwamfutarka ta amfani da kebul na USB da aka haɗa.
- (Windows) Zazzage kuma shigar da SSL 12 USB ASIO/WDM Driver don SSL 12. Je zuwa masu biyowa web adireshin: www.solidstatelogic.com/support/downloads
- (Mac) Kawai je zuwa 'System Preferences' sannan 'Sound' kuma zaɓi 'SSL 12' azaman na'urar shigarwa da fitarwa (ba a buƙatar direbobi don aiki akan Mac)
Zazzage SSL 360° Software
SSL 12 yana buƙatar shigar da software na SSL 360° akan kwamfutarka don cikakken aiki. SSL 360° ita ce kwakwalwar da ke bayan SSL 12 Mixer ɗinku kuma tana sarrafa duk tsarin tafiyar da ciki da tsarin sa ido. Da zarar kun haɗa kayan aikin SSL12 ɗinku zuwa kwamfutarka kamar yadda aka bayyana akan shafin da ya gabata, da fatan za a sauke SSL 360° daga SSL website.
www.solidstatelogic.com/support/downloads
- Je zuwa www.solidstatelogic.com/support/downloads
- Zaɓi SSL 360° daga Jerin abubuwan da aka saukar da samfur
- Zazzage software na SSL 360° don Mac ko PC ɗinku
Shigar da SSL 360° Software
- Nemo SSL 360°.exe da aka sauke akan kwamfutarka.
- Danna sau biyu don gudanar da SSL 360°.exe.
- Ci gaba tare da shigarwa, bin umarnin kan allo.
- Nemo saukar da SSL 360°.dmg akan kwamfutarka.
- Danna sau biyu don buɗe .dmg
- Danna sau biyu don gudanar da SSL 360°.pkg
- Ci gaba tare da shigarwa, bin umarnin kan allo.
Zaɓi SSL 12 A matsayin Na'urar Sauti na DAW ɗin ku
Idan kun bi sashin Saurin Farawa / Shigarwa to kun shirya don buɗe DAW ɗin da kuka fi so kuma fara ƙirƙira. Kuna iya amfani da kowane DAW da ke goyan bayan Core Audio akan Mac ko ASIO/WDM akan Windows.
Ko da wane DAW kuke amfani da shi, kuna buƙatar tabbatar da cewa an zaɓi SSL 12 azaman na'urar mai jiwuwa ku a cikin zaɓin sauti / saitunan kunnawa. A ƙasa akwai wani tsohonampa cikin Pro Tools. Idan ba ku da tabbas, da fatan za a koma zuwa Jagorar Mai amfani na DAW don ganin inda za a iya samun waɗannan zaɓuɓɓuka.
Pro Tools
Bude Pro Tools kuma je zuwa menu na 'Saita' kuma zaɓi' Injin sake kunnawa…'.
Tabbatar cewa an zaɓi SSL 12 azaman 'Injin sake kunnawa' kuma 'Tsoffin Fitarwa' shine Fitowa 1-2 saboda waɗannan abubuwan da za'a haɗa su da masu saka idanu.
Lura: A kan Windows, tabbatar da cewa an saita 'Injin sake kunnawa' zuwa 'SSL 12 ASIO' don mafi kyawun aiki.
Ikon Gabatarwa
Tashoshin Input
Wannan sashe yana bayyana abubuwan sarrafawa don Channel 1. Abubuwan sarrafawa don Tashoshi 2-4 daidai suke.
- +48V
Wannan jujjuya yana ba da ikon fatalwa akan mahaɗin haɗin XLR, wanda za a saukar da kebul na makirufo XLR zuwa makirufo. Lokacin shigar da / cirewa +48V, LED ɗin yana ƙiftawa sau biyu kuma an kashe sautin na ɗan lokaci don guje wa duk wani dannawa / buɗaɗɗen sauti da ba'a so. Ana buƙatar ƙarfin fatalwa lokacin amfani da makirufo na Condenser ko wasu mics Ribbon mai aiki.
Marufonin Ribbon mai ƙarfi ko Passive ba sa buƙatar ikon fatalwa don aiki, kuma a wasu lokuta na iya haifar da lalacewa ga makirufo. Idan kuna shakka, tabbatar cewa +48V a kashe kafin shigar da kowane makirufo da tuntuɓar littafin mai amfani daga masana'anta don tabbatar da aiki daidai. - LINE
Wannan canji yana canza tushen shigarwar tashar don zama daga madaidaitan shigar da Layi. Haɗa tushen matakan matakin layi (kamar madannai na madannai da na'urori na synth) ta amfani da kebul na TRS Jack cikin shigar da ke kan ɓangaren baya. Shigar da LINE ya ƙetare preamp sashe, yana mai da shi manufa don haɗa abubuwan da aka fitar na wani waje na gabaamp to idan kuna so. Lokacin aiki a cikin yanayin LINE, sarrafa GAIN yana ba da har zuwa 17.5 dB na riba mai tsabta. - HI-WUTA tace
Wannan jujjuya tana haɗa Filter Hi-Pass tare da yanke mitar a 75Hz tare da gangaren 18dB/Octave. Wannan yana da kyau don cire ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan da ba'a so daga siginar shigarwa da tsaftacewa mara amfani. Wannan ya dace da tushe kamar Vocals ko Guitar. - LED METERING
LEDs 5 suna nuna matakin da ake rikodin siginar ku a cikin kwamfutar. Yana da kyau al'ada don nufin alamar '-20' (maki na uku kore na uku) lokacin yin rikodi.
Lokaci-lokaci shiga cikin '-10' yana da kyau. Idan siginar ku tana buga '0' (babban LED mai ja), wannan yana nufin yana yankewa, don haka kuna buƙatar rage ikon GAIN ko fitarwa daga kayan aikin ku. Alamar ma'auni suna cikin dBFS. - SAMU
Wannan iko yana daidaita pre-amp riba da aka yi amfani da makirufo, matakin layi ko kayan aiki. Daidaita wannan iko domin tushen ku yana haskaka duk koren LEDs 3 mafi yawan lokaci yayin da kuke waƙa / kunna kayan aikin ku. Wannan zai ba ku ingantaccen matakin rikodi a cikin kwamfutar. - LEGACY 4K - KYAUTA KYAUTA ANALOGUE
Shiga wannan canjin yana ba ku damar ƙara wasu ƙarin 'sihiri' na analog a cikin shigar ku lokacin da kuke buƙata. Yana allura haɗe-haɗe na haɓaka EQ mai girma, tare da wasu ingantattun murdiya masu jituwa don taimakawa haɓaka sauti. Mun same shi yana da daɗi musamman akan maɓuɓɓuka kamar sautin murya da gitar ƙara. An ƙirƙiri wannan tasirin haɓakawa gabaɗaya a cikin yankin analog kuma ana yin wahayi ta hanyar irin ƙarin ɗabi'a na almara SSL 4000-jerin na'ura wasan bidiyo (sau da yawa ana kiransa '4K') zai iya ƙara zuwa rikodi. 4K ya shahara da abubuwa da yawa, gami da na musamman 'na gaba', duk da haka mai sautin kiɗan EQ, da kuma ikonsa na ba da takamaiman 'mojo' analog. Za ku ga cewa mafi yawan maɓuɓɓuka sun zama mafi ban sha'awa lokacin da aka kunna 4K sauyawa!
Gudanar da Kulawa
- GREEN USB LED
Yana haskaka haske mai ƙarfi don nuna cewa naúrar tana samun nasarar karɓar wuta akan USB. - MATAKIN SAKI (Babban Sarrafa shuɗi)
MUNITOR LEVEL yana rinjayar matakin da aka aika daga FITOWA TA 1 (Hagu) da 2 (Dama) zuwa ga masu saka idanu. Juya kullin don ƙara ƙarar ƙara. Da fatan za a lura cewa MONITOR LEVEL yana zuwa 11 saboda yana da ƙarfi ɗaya.
Lura cewa idan ALT yana aiki, Masu saka idanu da aka haɗa zuwa OUTPUTS 3 & 4 kuma za a sarrafa su ta hanyar Kula da Level Control. - WAYA A & B
Waɗannan iko kowanne yana saita matakin fitowar belun kunne na WAYA A & B. - YANKE
Wannan maballin yana kashe siginar Fitar da Kulawa - ALT
Yana sauya Motar Bus zuwa madadin saitin lasifikan duba da kuka haɗa zuwa OUTPUTS 3&4. Don yin wannan ALT SPK ENABLE dole ne ya kasance mai aiki a cikin SSL 360°. - MAGANA
Wannan maballin yana haɗa mic na Talkback na kan allo. Ana iya tura siginar zuwa kowane haɗin kai A, belun kunne B da Layin 3-4 (ba a yin amfani da Layi 3-4 azaman masu saka idanu ALT) a cikin SSL 12 Mixer shafi na SSL 360°. Talkback Mic yana gefen hagu na koren hasken USB.
Da fatan za a kula: Maɓallin mu'amala da aka kwatanta azaman 4, 5 & 6 a cikin bayanin suma ana iya raba masu amfani ta amfani da SSL 360° amma sun zo ba tare da la'akari da ayyukan silkscreened (CUT, ALT, TALK) a gaban panel.
Haɗin Gaban Gaba
- KAYAN KAYAN
INST 1 & INST 2 sune abubuwan shigar da kayan aikin HI-Z waɗanda ke ba da damar manyan hanyoyin haɓakawa kamar Guitar & Basses don yin rikodin ba tare da buƙatar DI na waje ba.
Toshewa cikin shigarwar Kayan aiki zai wuce ta atomatik shigarwar Mic/Line a baya. - FITAR DA GIDAN GASKIYA
WAYA A & B suna ba da damar haɗa nau'ikan belun kunne guda biyu, waɗanda za a iya daidaita su duka don ba da damar haɗaɗɗun masu zaman kansu don masu fasaha da injiniya. Ana saita matakan fitarwa na ƙwararru ta hanyar sarrafawar WAYA A da WAYA B akan ɓangaren gaba.
Haɗin Rukunin Rear
- WUTA
Maɓallin wuta yana kunnawa/kashe wuta zuwa naúrar. - USB
USB 'C' Type Connector – haɗa SSL 12 zuwa kwamfutarka ta amfani da kebul ɗin da aka haɗa. - ADAT A CIKIN
ADAT IN - ƙarin tashoshi na shigarwa na 8 da za a kara da su zuwa dubawa a 48 kHz, tashoshi 4 a 96 kHz, da kuma tashoshi 2 a 192 kHz, yana ba da damar fadadawa don ba da damar manyan ayyukan rikodi. - MIDI IN & FITA
MIDI (DIN) IN & OUT yana ba da damar SSL 12 a yi amfani da shi azaman ƙirar MIDI. MIDI IN zai karɓi siginar MIDI daga maɓallan madannai ko masu sarrafawa & MIDI OUT yana ba da damar aika bayanin MIDI don kunna Synths, injin ganga ko duk wani kayan aikin MIDI mai sarrafa da kuke da shi. - FITARWA
1/4 ″ TRS Jack Output Sockets
Fitowa 1 & 2 da farko yakamata a yi amfani da su don manyan masu saka idanu kuma ana sarrafa ƙarar jiki ta Maɓallin Kulawa a gaban Interface. Za'a iya saita abubuwan 3 & 4 azaman masu saka idanu na biyu na ALT na biyu (mai canzawa don Kula da Knob lokacin da maɓallin ALT ke aiki).
Duk abubuwan da aka fitar (gami da fitowar lasifikan kai kamar yadda aka bayyana a baya) suma an haɗe su kuma suna iya aika siginar +/-5v don ba da damar sarrafa CV zuwa Semi & Modular.
Synths, Eurorack da CV-enabled outboard FX.
Lura: Ana samun ƙarin bayani a cikin Gudanarwar CV ta Ableton® Live CV
Sashen kayan aiki a cikin wannan Jagorar Mai amfanin.
Wasu abubuwan da ya kamata ku sani yayin amfani da abubuwan da aka haɗa da DC:
Lokacin amfani da fitarwa 1-2 don fitowar CV, tuna Kulawar Kula da Knob har yanzu yana shafar siginar. Ana iya buƙatar wasu gwaji akan gano mafi kyawun matakin don haɗin CV ɗin ku mai sarrafa synth/FX na iya buƙata.
Mita a cikin 360° Mixer an haɗa su da DC don haka har yanzu kuna iya tsammanin za su yi aiki da nuna siginar DC. - Bayani
Combo XLR / 1/4 ″ Jack Input Sockets
Jacks combo na baya 4 suna karɓar abubuwan shigar da matakin Mic-akan (akan XLR) da abubuwan shigar da matakin-Layi (akan TRS). Abubuwan shigarwar Hi-Z don Tashoshi 1 & 2 suna can a ƙasan gaban mahaɗar kuma shigar da su cikin waɗannan za su wuce duk wani bayanan bayanan baya na Mic/Line.
SSL 360°
Ƙarsheview & Shafin Gida
An saita SSL 12 ta shafin SSL 12 a cikin SSL 360°. SSL 360° babban dandamali ne na Mac da aikace-aikacen Windows wanda kuma ke sarrafa wasu samfuran SSL 360°- da aka kunna.
Allon Gida
- Menu Toolbar
Wannan kayan aiki yana ba ku damar kewaya ta cikin shafuka daban-daban na SSL 360°. - SSL 12 Mixer
Wannan shafin yana buɗe SSL 12 Interface Mixer; ba da izinin Gudanarwa, tashar shigarwa & sarrafa sake kunnawa, Kula da sarrafawa & saituna don ƙirar SSL 12 a cikin tsarin ku. Ƙarin bayani akan SSL 12 360° Mixer an yi dalla-dalla a babi na gaba. - Lambar Sigar Software & Maɓallin Sabunta software
Wannan yanki yana nuna lambar sigar SSL 360° da ke gudana akan kwamfutarka.
Lokacin da sabunta software ya kasance, maɓallin Ɗaukaka Software (hoton sama) zai bayyana. Danna wannan don saukewa kuma sabunta software ɗin ku. Danna alamar 'i' zai kai ku zuwa bayanin Bayanan Bayanan Saki akan SSL webshafin don sigar SSL 360° da kuka shigar - Raka'a masu alaƙa
Wannan yanki yana nuna idan kana da SSL 360° hardware (SSL 12, UF8, UC1) da aka haɗa zuwa kwamfutarka, tare da lambar serial ɗin sa. Da fatan za a ba da damar daƙiƙa 10-15 don gano raka'a da zarar an toshe su. - Wurin Sabunta Firmware
Idan sabunta firmware ya zama samuwa don naúrar SSL 12 naku, to, maɓallin Sabunta Firmware zai bayyana ƙasa da kowace naúrar. Danna maɓallin don fara aiwatar da sabunta firmware, tabbatar da cewa ba za a cire haɗin wuta ko kebul na USB ba yayin da yake kan ci gaba. - Saitunan barci (yana aiki kawai ga UF8 da UC1, ba SSL 12 ba)
Danna wannan zai buɗe taga mai buɗewa wanda zai baka damar tantance tsawon lokaci kafin abubuwan sarrafa 360° ɗinka da aka haɗa su shiga yanayin Barci. - SSL Website
Danna wannan hanyar haɗin yanar gizon zai kai ku kai tsaye zuwa Ƙaƙwalwar Jiha Mai ƙarfi website. - Tallafin SSL
Danna wannan hanyar haɗin yanar gizon zai kai ku kai tsaye zuwa Taimakon Dabarun Ƙarfafan Jiha website. - SSL Socials
Wurin da ke ƙasa yana da hanyoyin haɗi mai sauri zuwa SSL Socials don ci gaba da sabuntawa akan sabbin labarai, koyaswar samfur & sabuntawa akan masu amfani da SSL. - Game da
Danna wannan zai buɗe taga mai buɗewa wanda ke ba da cikakken bayani game da lasisin software da ke da alaƙa da SSL 360° - Rahoton fitarwa
Idan kun ci karo da kowace matsala tare da software na SSL 12 ko SSL 360°, mai yiwuwa wakilin tallafi ya tambaye ku don amfani da fasalin FITOWA. Wannan fasalin yana haifar da rubutu file mai ɗauke da mahimman bayanai game da tsarin kwamfutarka da SSL 12, tare da log ɗin fasaha files dangane da SSL 360° aiki, wanda zai iya taimakawa wajen tantance kowane matsala. Lokacin da ka danna RAHOTUN FITARWA, za a tambayeka ka zaɓi wurin da aka nufa akan kwamfutarka don fitar da .zip ɗin da aka samar file zuwa, wanda sannan zaku iya turawa zuwa ga wakilin tallafi.
SSL 12 Mixer Page
Don samun dama ga manyan tashoshi masu ƙarfi da shigar da bayanai daga ADAT & DAW ɗin ku, 360° Mixer yana ba ku tsarin tsarin wasan bidiyo tare da duk abubuwan sarrafawa da ke cikin fayyace fage amma fage na aiki. A cikin wannan shafi za ku iya:
- Sauƙaƙe saita mahaɗin kai da yawa
- Sanya mahaɗin dakin kula da ku
- Zaɓi tushen Loopback ku
- Canza maɓallan ɓangaren gaba guda 3 da za a iya sanyawa mai amfani
VIEW
A cikin mahaɗin, yi amfani da VIEW maɓallai a gefen dama don ɓoye/nuna nau'ikan tashoshi na shigarwa daban-daban (Inputs Analogue, Digital Inputs, Returns Returns) da Aux Masters.
Abubuwan shigarwa - Analogue & Digital
- Mita
Mitoci suna nuna matakin sigina mai shigowa zuwa tashar. Idan mitar ta juya ja to yana nuna tashar ta yanke. Danna kan mita don share alamar shirin.
Ayyukan +48V, LINE & HI-PASS ana iya sarrafa su daga ko dai kayan masarufi ko SSL 12 mahaɗar software. - Aika wayar kai
Wannan shine inda zaku iya ƙirƙirar gauraya masu zaman kansu don HP A, HP B da Layi na 3-4.
Green Knob yana sarrafa matakin saiti na kowane Bus Mix (HP A, HP B & Fitarwa 3-4)
Maɓallin MUTUM yana kashe aikawa kuma yana haskaka ja lokacin da aka kunna.
Ikon Pan yana ba ka damar tantance matsayin kwanon don aika. Maɓallin PAN dole ne a fara aiki da shi.
Idan PAN ba ta aiki ba, to aika yana bin babban motar bas mai kula da Pan a cikin sashin fader.
Tukwici:
Shift + Mouse Click yana saita fader zuwa 0 dB. Alt + Mouse Click kuma yana saita fader zuwa 0 dB. - Sitiriyo Link
Danna kan ko dai 'O', tashoshi na jeri biyu za a iya haɗa su da sitiriyo kuma za su canza zuwa tashar sitiriyo fader guda ɗaya. Lokacin da aka kunna wannan 'O' zai canza zuwa alamar haɗe mai kore kamar yadda aka nuna a ƙasa:
Lura: Waɗannan abubuwan sarrafawa suna shafar sake kunna siginar kawai ta hanyar Bus Monitor, kuma ba za su shafi siginar da aka yi rikodin cikin DAW ɗin ku ba.
Magana ta baya
Sassan kewayawa HP A Haskaka azaman tsohonample
Kamar yadda tashoshi na Input, tashar TALKBACK za a iya tura shi zuwa ga Jikin kunne & Layi na 3&4.
- Maɓallin PAN lokacin da ya haskaka yana shigar da Pan na aika.
- Pan Knob yana ba ku damar tantance matsayin kwanon rufi don wannan haɗin da ake aika zuwa Aux Bus.
- The Green Knob yana sarrafa matakin saiti don kowane Aux Bus (HP A, HP B & Fitarwa 3-4) daga +12dB zuwa -Inf dB.
- Maɓallin MUTUM yana kashe aikawa kuma yana haskaka ja lokacin da aka kunna.
Wannan shimfidar wuri iri ɗaya ce don belun kunne B & Layi Out 3-4 - Scribble Strip
Wannan akwatin rubutu yana gano tashar TALKBACK kuma ana kiranta azaman tsoho. Wannan akwatin rubutu kuma ana iya gyara shi, yana ba da damar mai amfani ya sake masa suna. - MAGANAR MAGANAR BUTTON
Lokacin da aka haskaka kore, ginanniyar TALKBACK mic ɗin zai aika siginar zuwa ga aux buss(es) (HP A, HP B & LINE 3-4). Hakanan ana iya sarrafa wannan ta hanyar shigar da maɓallin TALKBACK a zahiri akan SSL 12 Interface, ko ta maɓallin software na SSL 360° TALK (idan an sanya shi). - FADAR
Fader mai jajayen ja yana saita matakin fitarwa na siginar TALKBACK. Fader yana fitowa daga +12 dB & -Inf dB.
BABU FITARWA GA MALAM
Rubutun da ke ƙasan tashar TALKBACK yana tunatar da cewa ba a aika siginar TALKBACK zuwa MASTER BUS ba kuma ana iya tura shi ta hanyar aux.
Abubuwan Shiga na Dijital
Ana ba da tashoshi na 8 na Digital Inputs ta hanyar ADAT IN na gani a baya na dubawa, karɓar tashoshi 8 a 44.1 / 48 kHz, Tashoshi 4 a 88.2 / 96 kHz da tashoshi 2 a 176.4 / 192 kHz.
Abubuwan shigar da Dijital ba su da ikon sarrafa riba. Ya kamata a saita riba akan na'urar ADAT ta waje.
Yin tafiya zuwa HP A, HP B & LINE 3-4 yayi daidai da Tashoshin Input na Analogue.
Sake Komawa
Tashoshin Komawa na Sitiriyo na 4x suna ba da damar aika siginar sitiriyo daban don aika daga cikin DAW ɗinku ko wasu shirye-shirye tare da abubuwan da aka keɓe masu jiwuwa, cikin SSL 12 Mixer azaman abubuwan shigarwa.
A saman tashar da ke kusa da mita, maɓallin 'Direct' yana ba da damar Komawa Komawa na sitiriyo don ƙetare SSL 12 Mixer's Routing Matrix kuma a maimakon haka ana aika siginar kai tsaye zuwa Madaidaicin Aux/Bus Master.
A cikin zanen da ke sama, sake kunnawa 7-8 yana haskakawa a cikin shuɗi don bambance banbance tsakanin maɓallan kai tsaye da waɗanda ba a kwance ba.
- Kai tsaye MON LR
Shiga maɓallin DIRECT zai aika da fitowar DAW Mon L/R kai tsaye zuwa babban Bus Monitor (OUT 1-2), yana ƙetare Matrix Routing. - LAYIN KAI TSAYE 3-4
Shiga maɓallin DIRECT zai aika da fitowar DAW 3-4 kai tsaye zuwa Layin 3-4 Aux Master (OUT 3-4), yana ƙetare Matrix Routing. - KYAUTA HP A
Shiga maɓallin DIRECT zai aika da fitowar DAW 5-6 kai tsaye zuwa Headphone A Aux Master (OUT 5-6), yana ƙetare Matrix Routing. - Farashin HP B
A sake kunnawa 7-8, shigar da maɓallin DIRECT zai aika da fitowar DAW 7-8 kai tsaye zuwa Headphone B Aux Master (OUT 7-8), yana ƙetare Matrix Routing. - ROUTING MATRIX
Lokacin da aka cire maɓallin DIRECT, ana iya tura siginar zuwa HP A, HP B & Layin 3-4 daga SSL Mixer. Kamar yadda yake tare da tashoshi na shigarwa, ana sarrafa aikawa zuwa bas ɗin bas ɗin ta hanyar HP A, HP B & LINE 3-4 Aika Level Knobs, tare da Pan, da maɓallin murɗa kuma ana samun dama ga. - ZAUREN RUBUTU
Wannan akwatin rubutu yana gano tashar Komawa ta sake kunnawa kuma ana kiran sunanta kamar yadda aka nuna ta tsohuwa. Akwatin rubutun ana iya gyarawa, yana barin mai amfani ya sake masa suna.
FADAR
Fader yana sarrafa matakin da aka aika zuwa Bus Monitor don kowane Tashar Komawa ta sake kunnawa (samar da DIRECT ba ta ƙare ba), tare da samar da ayyukan SOLO, CUT & PAN.
A ƙasa akwai hoto na gani na DIRECT MODE. Don sauƙi, hoton yana nuna duk dawo da sake kunnawa tare da kunna DIRECT (gefen hagu) da duk dawo da sake dawowa tare da naƙasasshiyar DIRECT (gefen hannun dama). Tabbas, kuna da ikon kunna/kashe yanayin DIRECT don kowane tashar Komawa na Sitiriyo.
Babban darajar AUX
Sashen Aux Masters na Mixer View ya ƙunshi duka belun kunne A, belun kunne B & Line Out 3&4 aux master kayan sarrafawa.
Fitar da lasifikan kai
Kowane Fitowar Lasifikan kai ya ƙunshi babban ɓangaren Mitar Sigina tare da ƙuduri daga 0dB ƙasa zuwa -60dB.
A ƙasa akwai cikakkun bayanai na sashin Fader tare da sigogi masu zuwa:
- AIKA POST
Lokacin da aka zaɓa, aika matakan zuwa bas ɗin aux daga tashoshin zai zama matakin Post Fader. - KU BIYO MIX 1-2
Ya wuce hawan aux master ta yadda zai bi hadaddiyar Motar Bus, yana samar da hanya mai sauki don aika abin da kuke sauraro akan Motar Bus (ta hanyar lasifikan ku na Monitor) zuwa belun kunne. - AFL
Gajere don 'Bayan Fade Ji' yana bawa mai amfani damar saka idanu akan Aux Mix akan Babban Abubuwan Fitarwa; manufa don saurin sauraren mahaɗar lasifikan kai na Mawaƙi. - YANKE
Yana kashe fitar da siginar tashar HP Aux - MONO
Yana canza fitarwa zuwa Mono, yana tara siginonin L&R biyu tare. - Fader
Yana saita babban matakin don HP Bus. Ka tuna cewa wannan shine ikon samun riba ta jiki akan gaban gaban SSL 12.
Fitar Layi 3-4 Jagora
Layin 3&4 aux master yana da duk abubuwan sarrafawa iri ɗaya kamar na belun kunne aux masters, amma tare da ƙari na maɓallin haɗin tashar a ƙasan ɓangaren fader.
Lokacin da aka haɗa, maɓallin yana haskaka kore kuma yana wakiltar Ayyukan Sitiriyo
Ba a haɗa shi ba
Lokacin da ba a haɗa shi ba, wannan zai saita Layi 3 & 4 azaman bas masu zaman kansu.
Hagu: Yana aikawa lokacin da aka haɗa Layi 3-4, Dama: Yana aikawa lokacin da ba a haɗa layin 3-4 ba.
Lokacin da aka cire haɗin duk tashoshi na shigarwa a cikin mahaɗin SSL 12 za su canza Layin 3&4 ɗin su zuwa matakan mutum ɗaya & bebe. Idan an riga an saita shi azaman aika zuwa 3&4, matakan da aka riga aka saita za a kiyaye su a cikin Mono tsakanin kowace tashoshi.
A cikin SSL 12 360° Mixer, siginar da aka aika zuwa ga kowane Haɗin kai na kai za a iya samo shi daga kowane Tashoshin Shigarwa ko Komawar Sake kunnawa ko kuma yana iya madubi babban mahaɗin fitarwa ta aiwatar da maɓallin 'Follow Mix 1-2' akan tashar HP a cikin Mixer. .
MAI GIDA
Wannan ita ce MONITOR BUS tana ciyar da masu saka idanu ta hanyar OUTPUTS 1-2 (ko ALT OUTPUTS 3-4).
Matsayin MASTER FADER zai sarrafa siginar ƙarar fitarwa, kafin matakin Kula da Matsayi na zahiri akan Interface SSL 12.
LIKITA
Wannan sashe na Mixer ya shafi sarrafa kewayon SSL 12 na kewayon fasalulluka na sa ido.
- DIM
Maɓallin DIM zai haɗa da matakin ƙima da aka saita ta DIM LEVEL (7) - YANKE
Yanke fitarwa zuwa masu saka idanu. - MONO
Wannan zai taƙaita siginonin tashar Hagu & Dama na Master Out tare da samar da siginar fitarwa ta MONO zuwa Babban Abubuwan Fitarwa. - INVERT INVERT
Wannan zai juyar da siginar gefen hagu, yana ba da damar kimanta dangantakar lokaci tsakanin siginar hagu & dama. - ALT SPEAKER ANANAN
Wannan aikin yana ba ku damar haɗa saiti na biyu na masu saka idanu zuwa Layi na 3-4.
Lokacin da aka kunna ALT SPK, MONITOR LEVEL kuma zai shafi matakin siginar fitarwa zuwa Fitarwa 3&4 lokacin da ALT ke aiki.
6. ALT
Tare da ALT SPK ENABLE (5), shigar da maɓallin ALT zai canza wurin
Siginar BAS ɗin MASTER zuwa Fitarwa 3&4.
7. DIM LEVEL
Ikon DIM LEVEL yana daidaita matakin da ake bayarwa lokacin da maɓallin DIM (1) ke aiki. Wannan yana ba da damar har zuwa -60dB na attenuation lokacin da aka kunna cikakken sa'a. - ALT SPEAKER TRIM
Knob na ALT SPKR TRIM yana ba da damar daidaitawa don daidaita matakin fitarwa da aka aika zuwa masu saka idanu na ALT da aka haɗa zuwa Fitarwa 3&4. Wannan yana ba da damar daidaita matakan tsakanin Main Monitors da Alt Monitors don haka matakin Kulawa ba ya buƙatar canzawa lokacin da A/Bing tsakanin nau'ikan lasifika daban-daban guda biyu don ƙarin daidaiton kwatancen.
STINGS
A cikin ƙasa-dama na Mixer SSL 12, zaku iya samun dama ga rukunin Saituna, wanda ya ƙunshi zaɓuɓɓukan daidaitawa don abubuwan fitar da wayar kai da kuma ma'aunin Peak.
HANYOYIN FITAR DA WAYAR JINI
Abubuwan da HP za su iya aiki a ɗaya daga cikin hanyoyi 2:
Yanayin belun kunne
Yanayin Fitar Layi
Zaɓuɓɓukan Yanayin kunne
Lokacin aiki a Yanayin belun kunne, zaku iya zaɓar tsakanin zaɓuɓɓuka 3 daban-daban:
Daidaito - Saitin tsoho kuma ya dace da kewayon belun kunne.
Babban Hankali - Wannan shine mafi dacewa don amfani tare da wasu Masu Sa ido na Cikin-Kunne (IEMs) ko belun kunne waɗanda ke da babban hankali musamman (an bayyana a dB/mW). Yawanci, belun kunne waɗanda ke ƙayyade aikin su a 100 dB/mW ko mafi girma.
Babban Tsanani - Wannan saitin ya dace don Babban belun kunne wanda ke buƙatar mafi girma voltage tuƙi don samar da matakin fitarwa da ake sa ran. Yawanci, belun kunne tare da abin ƙyama na 250 Ohms ko mafi girma zasu amfana daga wannan saitin.
Hattara: Koyaushe ka tabbata KAFIN ka canza fitowar lasifikan kai zuwa High Impedance, don juyar da ikon matakin gaban panel ƙasa don gujewa wuce gona da iri na belun kunne na bazata idan ba ka da tabbacin abin da suke da shi.
Zaɓuɓɓukan Yanayin Fitar Layi
Ana iya canza HP A da HP B zuwa Yanayin Fitar Layi. Wannan yana ba ku damar amfani da su azaman ƙarin abubuwan fitar da layi ɗaya, maimakon abubuwan fitar da lasifikan kai.
Ta hanyar tsoho suna daidaita amma zaka iya sanya su rashin daidaituwa ta danna akwatin Unbalanced.
Da fatan za a yi hattara lokacin sauya saitin fitarwa tsakanin Balanced & Unbalanced don sanin igiyoyin da ake amfani da su da kuma wurin da siginar za ta nufa don kar a gabatar da hayaniya ko murdiya cikin kewayawa.
MATA KWALLIYAR RIKE
Yana ƙayyade tsawon lokacin da mafi girman ɓangaren mitoci na SSL ke riƙe don.
Babu Rike Koli
Riƙe 3 seconds
Rike Har Sai An Share
I/O MODE
Kuna iya sanya SSL 12 cikin Yanayin I/O ta hanyar shigar da akwatin tick a kusurwar hagu na sama na SSL 12 Mixer.
Yanayin I/O yana ƙetare matrix ɗin sarrafa kayan masarufi na SSL 12 Mixer kuma yana gyara hanyar kamar yadda aka nuna a teburin da ke ƙasa:
Ana iya amfani da Yanayin I/O don dalilai daban-daban:
- Don sauƙaƙe aikin naúrar lokacin da ba kwa buƙatar cikakken sassaucin da SSL 12 Mixer ke bayarwa.
- Yana ba da damar bayanan SSL 12 suyi aiki a 176.4 ko 192 kHz, maimakon ƙasa.amplallaba su.
Lokacin da Yanayin I/O ba ya aiki (SSL 12 Mixer yana aiki) kuma kuna aiki a sampAdadin 176.4 ko 192 kHz, abubuwan SSL 12 suna raguwa ta atomatikampya jagoranci zuwa 88.2 ko 96 kHz don adana cikakken ikon haɗawa na mahaɗin. Sauran mu'amalar mai jiwuwa galibi suna iyakance damar mahaɗa a cikin yanayi iri ɗaya.
Don haka idan kuna son aikin 176.4 ko 192 kHz na ƙarshe zuwa ƙarshe, to Yanayin I/O zaɓi ne mai amfani.
PROFILE
Mai amfani zai iya Ajiye da Load na musamman profiles don SSL 12 Mixer. Don Ajiye Profile, kawai danna SAVE AS kuma sanya sunan sabon Pro nakafile, wanda za a adana a cikin babban fayil ɗin SSL 12 don sauƙin tunawa.
Don loda wani pro na yanzufile, danna maballin LOAD, wanda zai buɗe taga ga duk ma'aikatan da aka ajiyefiles, kuma ana iya zaɓar ta latsa 'Buɗe'.
Wurin ajiya na asali na Mac & Windows OS yana nunawa a ƙasa, kodayake ana iya adana su & adana su daga kowane wuri.
Mac – Mac HD Masu amfani% userprofile%TakarduSSL\SSL360SSL12
Windows – % mai amfanifile% Takardun SSLSSL360SSL12
Danna maɓallin DEFAULT, don mayar da SSL 12 Mixer zuwa masana'anta da aka aika, yanayin tsoho.
Maɓallan USER
Ta Tsohuwar, ana sanya maɓallan Mai amfani don dacewa da bugu akan sashin gaba na Interface SSL 12 - CUT, ALT & TALK.
Danna linzamin kwamfuta na dama yana gabatar da menu inda zaku iya canza aikin waɗannan maɓallan. Kuna iya zaɓar tsakanin DIM, CUT, MONO SUM, ALT, JINKIYAR MATSAYI HAGU, KUNA/KASHE MAGANA.
MULKI
Sashen Sarrafa yana nuna mahimman bayanai a cikin saita Interface ɗin ku a shirye don aiki a cikin DAW ɗin ku.
- SAMPLE RATE
Menu mai saukewa yana bawa mai amfani damar zaɓar SampƘimar cewa Interface SSL 12 za ta yi aiki a. Zaɓin yana ba da damar 44.1 kHz, 48 kHz, 88.2 kHz, 96 kHz, 176.4 kHz & 192 kHz. Lura, cewa lokacin da aka buɗe kowane DAW, SSL 12 zai bi na DAW'sampsaitin kima. - KYAUTA
Menu na tushen agogo yana ba da damar canzawa tsakanin agogon INTERNAL ko ADAT.
Lokacin amfani da naúrar ADAT na waje da aka haɗa da SSL 12, zaɓi tushen zuwa ADAT, ƙyale na'urar da ke haɗin ADAT tayi aiki azaman tushen agogo (saita na'urar ADAT zuwa Ciki). - LOOPBACK SOURCE
Wannan zaɓi yana ba ku damar yin rikodin sauti na USB a baya cikin DAW ɗin ku. Wannan yana da amfani musamman don yin rikodin sauti daga wasu aikace-aikacen kamar Youtube.
Don saita wannan, kawai zaɓi tashar LOOPBACK SOURCE da kuke son yin rikodi daga menu da aka zazzage (don ex.ample sake kunnawa 1-2 don yin rikodin fitarwa na mai kunna watsa labarai), sannan a cikin DAW ɗinku, zaɓi tashar shigarwa azaman Loopback kamar yadda aka nuna a ƙasa kuma yi rikodin sauti kamar yadda kuke yi da kowane tashar shigarwa. Tabbatar da kashe tashar rikodi a cikin DAW ɗin ku don guje wa ƙirƙirar madaidaicin ra'ayi!
Taimakon Yanayi
Taimakon Magana, da zarar kun kunna ta danna ? maɓalli (kamar yadda aka nuna a sama) yana ƙara sandar rubutu zuwa tukwici na kayan aiki tare da taƙaitaccen bayani game da aikin siga. Hoton da ke ƙasa yana nuna wannan tare da akwatin rubutu na bayani lokacin da ake karkatar da linzamin kwamfuta akan POST POST akan Tashar HP B.
Solo Bayyana
Maɓallin Bayyanar Solo yana ba ku damar share kowane solo's (ko AFLs) da sauri a cikin SSL 12 Mixer. Lokacin da aka sanya kowane tashoshi a cikin SOLO ko AFL, maɓallin Solo Clear zai haskaka rawaya.
Yadda-To / Aikace-aikace Examples
Haɗin Haɗaview
Hoton da ke ƙasa yana kwatanta inda abubuwa daban-daban na ɗakin studio ɗin ku ke haɗawa da SSL 12 akan ɓangaren gaba.
Wannan zane yana nuna kamar haka:
An shigar da E Guitar/Bass cikin INST 1, ta amfani da kebul na TS Jack Instrument.
Biyu na belun kunne kowanne yana haɗa kai tsaye zuwa Fitar da Lasifikan kai HP A & HP B
The kasa exampdalla-dalla dalla-dalla wasu yuwuwar amfani da su don duk yuwuwar haɗin da ake samu akan rukunin baya na Interface SSL 12.
Wannan zane yana nuna kamar haka:
- An saka makirufo cikin INPUT 1, ta amfani da kebul na XLR
- A sitiriyo Synthesizer toshe cikin INPUT 3&4, ta amfani da jack igiyoyi
- Mai sa ido kan lasifikan da aka saka cikin OUTPUT 1 (Hagu) da OUTPUT 2 (Dama), ta amfani da
- TRS jack igiyoyi (daidaitattun igiyoyi)
- Kebul na jack yana aika DC (+/- 5V) daga siginar OUTPUT 3 zuwa Synthesizer don sarrafa sigogin CV.
- MIDI FITA don kunna Injin Drum
- MIDI IN daga Maɓallin Sarrafa MIDI
- ADAT IN daga ADAT-enabled Preamp rack ciyar 8x Tashoshi na siginar INPUT zuwa DIGITAL IN Tashoshi na SSL 12 360° Mixer
- Kebul na USB yana haɗa SSL 12 zuwa kwamfuta
- Lokacin amfani da Fitarwa 1-4 don Gudanar da CV, idan kuna amfani da igiyoyin jack mono jack (TS zuwa TS) don haɗawa da kayan aikin CV ɗin ku, ana ba da shawarar yin amfani da matakin matakin -10 dB (wanda za'a iya yi a cikin DAW). ko ta hanyar Aux
Masters/Master Output Fader(s) a cikin SSL 360°. Mun gano cewa wannan yana haifar da ingantaccen tsarin daidaitawa tare da Ableton's CV Tools (cimman 1V/oct).
A madadin, lokacin amfani da Fitarwa 1-4 don Gudanar da CV, zaku iya amfani da 'Saka igiyoyi' (TRS zuwa jacks 2 x TS), tare da haɗin TRS zuwa fitowar SSL 12, da kebul na Aika jack ɗin da aka toshe cikin CV. - sarrafawa
naúrar synth/FX. A cikin wannan yanayin ba za a buƙaci datsa matakin -10 dB ba.
Lokacin amfani da Fitarwa na 5-6 da 7-8 don Gudanar da CV (HP A da HP B), a kula don fara cire duk wani belun kunne da aka makala daga abubuwan da ke gaban panel.
Lokacin amfani da waɗannan abubuwan da aka fitar tare da don sarrafa CV, mun gano cewa yin amfani da Yanayin belun kunne na Haɓaka ko Yanayin Fitar Layi tare da alamar mara daidaituwa gabaɗaya ya ba da ingantaccen sakamako.
Ka tuna maƙarƙashiyar matakin kunne har yanzu suna shafar siginar kuma ana iya buƙatar wasu gwaji don nemo madaidaicin matakin da ake buƙata don kayan haɗin ku.
Abubuwan da aka Haɗe da SSL 12 DC
Interface SSL 12 yana bawa mai amfani damar aika siginar DC daga kowane fitarwa akan mahaɗin. Wannan yana ba da damar kayan aiki na CV don karɓar sigina don sarrafa sigogi.
Menene CV?
CV gajarta ce ta “Control Voltage”; hanyar analog na sarrafa na'urori, injin ganga da sauran kayan aiki makamancin haka.
Menene Kayan Aikin CV?
Kayan aikin CV fakitin kyauta ne na kayan aikin da aka kunna CV, kayan aikin daidaitawa, da kayan aikin daidaitawa waɗanda ke ba masu amfani damar haɗa Ableton Live tare da na'urori daban-daban a cikin tsarin Eurorack ko Modular Synthesisers & Raka'a tasirin Analog.
Saita Kayan aikin Ableton Live CV
- Bude zaman ku na Ableton Live
- Da farko kafa sabuwar Audio Track da za ku yi amfani da ita don aika siginar CV.
- Sa'an nan saka kan waƙar Audio wani CV Utilities Plug-In daga menu na fakitin.
- Da zarar CV Utility Plug-In ya buɗe, saita CV zuwa ga abin da kuka zaɓa.
- A cikin wannan exampda mun saita wannan zuwa Output 4 daga SSL 12.
- Saita waƙar Audio ta biyu tare da siginar shigarwa daga Effect/Instrument da rikodi hannu don saka idanu kan shigar da baya cikin Ableton Live.
- Yanzu ta amfani da maɓallin ƙimar CV akan tashar Sarrafa CV, zaku iya sarrafa siginar CV ɗin da aka aika daga Ableton zuwa sashin kayan aikin ku na waje/FX. Ana iya tsara wannan taswira zuwa mai sarrafa MIDI don sarrafawa a ainihin lokacin, ko yin rikodin
Yin aiki da kai a cikin zaman ku. - Yanzu zaku iya rikodin sautin baya cikin Zama na Ableton, ko wani DAW da kuke amfani da shi don yin rikodin Audio ɗinku baya kan tsarin ku.
- Lura cewa ana iya saita matosai masu amfani da CV masu yawa lokacin amfani da SSL 12 kamar yadda KOWANE FITAR JIKI ke iya aika siginar DC don Sarrafa CV.
Don haka zaku iya amfani da siginar sarrafa CV 8 a kowane lokaci ta amfani da Kayan aikin CV da SSL 12
Mafi kyawun Ayyuka & Tsaro
Kada ku taɓa aika CV kai tsaye zuwa masu magana da ku (kai tsaye voltage zai iya haifar da lalacewa ga masu magana da ku).
Na'urar Instrument na CV tana da ikon daidaita oscillators waɗanda ke amfani da bipolar voltage (+/-5V) don 1v/oct. kunnawa. Koyaya, wasu na'urorin oscillator na dijital suna amfani da sigina na unipolar (+5V ko sama) don kunnawa. Sakamakon haka, Kayan aikin CV ba za su yi jituwa da waɗannan samfuran ba. Idan ba ku da tabbas ko wannan ya shafi na'urorin da ke cikin tsarin ku, da fatan za a tuntuɓi littafin mai amfani don na'urar.
Tuna - Siginonin Eurorack sun kai 5x ƙarfi fiye da matakin matakin-layi! Kafin haɗa tsarin ku na yau da kullun zuwa ƙirar mai jiwuwa na dijital, tabbatar da rage siginar zuwa matakin layi ta amfani da keɓaɓɓen tsarin fitarwa.
Cibiyar Kula da USB ta SSL (Windows kawai)
Idan kuna aiki akan Windows kuma kun shigar da Kebul Audio Driver da ake buƙata don sa naúrar ta yi aiki, za ku lura cewa a matsayin ɓangare na shigarwa za a shigar da Kwamitin Kula da USB na SSL akan kwamfutarka. Wannan Kwamitin Gudanarwa zai ba da rahoton cikakkun bayanai kamar abin da SampƘididdiga da Girman Buffer ɗinku SSL 12 yana gudana a. Lura cewa duka SampDAW naku zai karɓi ƙimar ƙimar da girman buffer idan an buɗe shi.
Yanayin aminci
Abu ɗaya da zaku iya sarrafawa daga Kwamitin Kula da USB na SSL shine akwatin tick don Yanayin Amintacce akan shafin 'Saitunan Buffer'. Yanayi mai aminci ya gaza zuwa ticked amma ana iya rasa shi.
Cire Safe Mode zai rage ɗaukacin Latency na na'urar, wanda zai iya zama da amfani idan kuna neman cimma mafi ƙarancin jinkirin tafiya a cikin rikodin ku. Koyaya, rashin la'akari da wannan na iya haifar da dannawa/fitowar sauti na bazata idan tsarin ku yana cikin wahala.
Ƙayyadaddun bayanai
Sai dai in an bayyana in ba haka ba, saitin gwajin tsoho:
SampƘimar: 48kHz, Bandwidth: 20 Hz zuwa 20 kHz
Matsakaicin fitarwa na na'urar: 40 Ω (20 Ω mara daidaituwa)
Rashin shigar da na'urar aunawa: 200 kΩ (100 kΩ mara daidaituwa)
Sai dai idan aka nakalto duk lambobin suna da juriyar ± 0.5dB ko 5%
Ƙayyadaddun Ayyukan Audio
Abubuwan shigar da makirufo | |
Martanin Mitar 20Hz - 20kHz mara nauyi | +/- 0.15 dB |
Rage Rage (A-nauyi) | 111db ku |
THD+N (-8dBFS) | 0.00% |
Girman Range | 62db ku |
EIN (A-nauyi) | -130.5 dbu |
Matsayin Shigar da Max | + 6.5 dBu |
Input impedance | 1.2 kΩ |
Abubuwan Shigar Layi | |
Martanin Mitar 20Hz - 20kHz mara nauyi | +/- 0.1 dB |
Rage Rage (A-nauyi) | 111.5db ku |
THD+N (-1dBFS) (@1kHz) | 0.00% |
Girman Range | 17.5db ku |
Matsayin Shigar da Max | + 24.1 dBu |
Input Impedance | 15 kΩ |
Abubuwan shigar da kayan aiki | |
Amsar Mitar 20Hz - 20kHz | +/- 0.1dB |
Rage Rage (A-nauyi) | 110.5db ku |
THD+N (-8dBFS) (@1kHz) | 0.00% |
Girman Range | 62db ku |
Matsayin Shigar da Max | + 14 dBu |
Input Impedance | 1 MΩ |
Ma'auni na Ma'auni (Fitowa 1&2 da 3&4) | |
Amsar Mitar 20Hz - 20kHz | +/- 0.05 dB |
Matsayi mai ƙarfi (A-nauyi) | > 120 dB |
THD+N (-1dBFS) (@1kHz) | 0.00% |
Matsakaicin Matsayin fitarwa | + 24 dBu |
Ƙaddamar da fitarwa | 75 Ω |
Fitarwa na Lasifikan kai (A&B) – Daidaitaccen Yanayin | |
Amsar Mitar 20Hz - 20kHz | +/- 0.02dB |
Rage Rage (A-nauyi) | 112dB ku |
THD+N (-1dBFS) (@1kHz) | 0.01% |
Matsakaicin Matsayin fitarwa | + 10 dBu |
Ƙaddamar da fitarwa | <1 Ω |
Fitarwa na Lasifikan kai (A&B) - Babban Hankali | |
Amsar Mitar 20Hz - 20kHz | +/- 0.02dB |
Rage Rage (A-nauyi) | 108dB ku |
THD+N (-1dBFS) (@1kHz) | 0.00% |
Matsakaicin Matsayin fitarwa | -6 dbu |
Ƙaddamar da fitarwa | <1 Ω |
Fitarwa na Lasifikan kai (A&B) - Babban Tasiri | |
Amsar Mitar 20Hz - 20kHz | +/- 0.02dB |
Rage Rage (A-nauyi) | 112dB ku |
THD+N (-1dBFS) (@1kHz) | 0.00% |
Matsakaicin Matsayin fitarwa | + 18 dBu |
Ƙaddamar da fitarwa | <1 Ω |
Fitar da Lasifikan kai (A&B) - Yanayin Layi (Mai daidaitacce) | |
Amsar Mitar 20Hz - 20kHz | +/- 0.02dB |
Rage Rage (A-nauyi) | 115dB ku |
THD+N (-1dBFS) (@1kHz) | 0.01% |
Matsakaicin Matsayin fitarwa | + 24 dBu |
Ƙaddamar da fitarwa | <1 Ω |
Digital Audio | |
Tallafin Sampda Rates | 44.1, 48, 88.2, 96, 176.4, 192 kHz |
Tushen agogo | na ciki, ADAT |
USB | USB 3.0 don iko, USB 2.0 don sauti |
Ƙaramar Latency Monitor Mixing | <1ms |
Latency na kewayawa a 96 kHz | Windows (Kashe Yanayin Lafiya): 3.3 ms Mac: 4.9 ms |
Bayanin Jiki
Tsawo: 58.65mm
Tsawon: 286.75mm
zurfin: 154.94mm
Nauyi: 1.4kg
Shirya matsala, FAQs, Muhimman Bayanan Tsaro
Ana iya samun Tambayoyin Tambayoyi akai-akai da ƙarin lambobin tallafi akan Taimakon Dabarun Jiha website.
Babban Tsaro
- Karanta waɗannan umarnin.
- A kiyaye waɗannan umarnin.
- Ku kula da duk gargaɗin.
- Bi duk umarnin.
- Kar a yi amfani da wannan na'urar kusa da ruwa.
- Tsaftace kawai da bushe bushe.
- Kada a shigar kusa da kowane tushen zafi kamar radiators, rajistan zafi, murhu ko wasu na'urori (ciki har da amplifiers) masu samar da zafi.
- Cire wannan na'urar yayin guguwar walƙiya ko lokacin da ba a yi amfani da ita na dogon lokaci ba.
- Shigar daidai da umarnin masana'anta.
- Yi amfani da haɗe-haɗe/na'urorin haɗi kawai wanda masana'anta suka ba da shawarar.
- Koma duk hidima ga ƙwararrun ma'aikatan sabis. Ana buƙatar sabis lokacin da na'urar ta lalace ta kowace hanya, kamar ruwa ya zube ko abubuwa sun fada cikin na'urar, na'urar ta fallasa ruwan sama ko damshi, ba ta aiki kamar yadda aka saba, ko kuma ta faɗi.
- KADA KA gyaggyara wannan rukunin, sauye-sauye na iya shafar aiki, aminci da/ko ƙa'idodin yarda na duniya.
- Tabbatar cewa ba a sanya wani iri akan kowane igiyoyi da aka haɗa da wannan na'urar.
- Tabbatar cewa duk irin waɗannan igiyoyin ba a sanya su a inda za a iya takawa, ja ko fidda su ba.
- SSL ba ta karɓar alhakin lalacewa ta hanyar kulawa, gyara ko gyara ta ma'aikata mara izini.
GARGADI: Don hana yuwuwar lalacewar ji, kar a saurara a babban ƙara na tsawon lokaci. A matsayin jagora don saita matakin ƙarar, duba cewa har yanzu kuna iya jin muryar ku, lokacin da kuke magana akai yayin sauraro tare da belun kunne.
Yarda da EU
SSL 12 Audio Interfaces sun dace da CE. Lura cewa kowane igiyoyi da aka kawo tare da kayan aikin SSL ana iya haɗa su da zoben ferrite a kowane ƙarshen. Wannan don bin ƙa'idodin yanzu kuma bai kamata a cire waɗannan jiragen ruwa ba.
Daidaitawar Electromagnetic
TS EN 55032: 2015, Muhalli: Class B, EN 55103-2: 2009, Muhalli: E1 - E4.
Shigar da sauti da tashoshin fitarwa sune tashoshin jiragen ruwa na kebul na allo kuma duk wani haɗin gwiwa da su yakamata a yi ta amfani da kebul ɗin da aka yi masa nuni da ƙwanƙolin ƙarfe don samar da ƙarancin haɗin kai tsakanin allon na USB da kayan aiki.
RoHS sanarwa
Solid State Logic ya bi kuma wannan samfurin ya dace da Dokokin Tarayyar Turai 2011/65/EU akan Ƙuntata Abubuwa masu haɗari (RoHS) da kuma waɗannan sassan dokar California waɗanda ke nufin RoHS, wato sassan 25214.10, 25214.10.2, da 58012 , Lafiya da Tsaro Code; Sashe na 42475.2, Lambar Albarkatun Jama'a.
Umarnin zubar da WEEE ta masu amfani a cikin Tarayyar Turai
Alamar da aka nuna a nan, wadda ke kan samfurin ko a kan marufi, tana nuna cewa ba dole ba ne a zubar da wannan samfurin tare da wasu sharar gida. A maimakon haka, alhakin masu amfani ne su zubar da kayan aikinsu ta hanyar mika su zuwa wurin da aka keɓe don sake sarrafa sharar kayan lantarki da na lantarki. Tari daban-daban da sake sarrafa kayan aikin ku a lokacin da ake zubarwa zai taimaka wajen adana albarkatun ƙasa da tabbatar da cewa an sake sarrafa su ta hanyar da za ta kare lafiyar ɗan adam da muhalli. Don ƙarin bayani game da inda za ku iya sauke kayan aikin ku don sake amfani da su, tuntuɓi ofishin birni na gida, sabis na zubar da sharar gida ko inda kuka sayi samfurin.
Yarda da FCC
Wannan na'urar ta bi sashe na 15 na Dokokin FCC. Aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa: (1) Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma (2) dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
Don Amurka - ga mai amfani
Kar a gyara wannan naúrar! Wannan samfurin, lokacin shigar da shi kamar yadda aka nuna a cikin umarnin da ke ƙunshe a cikin littafin shigarwa, ya cika buƙatun FCC.
Muhimmi: Wannan samfurin yana gamsar da dokokin FCC lokacin da ake amfani da igiyoyi masu kariya masu inganci don haɗawa da wasu kayan aiki.
Rashin yin amfani da igiyoyi masu kariya masu inganci ko bin umarnin shigarwa na iya haifar da tsangwama na maganadisu tare da na'urori kamar rediyo da talabijin kuma zai ɓata izinin FCC ɗinku don amfani da wannan samfur a cikin Amurka.
Lura: An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga kutsawa mai cutarwa a cikin muhallin zama. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma ana amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantancewa ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
- Sake daidaitawa ko matsar da eriya mai karɓa.
- Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
- Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke kewaye daban da wanda aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi.
- Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.
Yarda da Masana'antar Kanada
Wannan na'urar dijital ta Class B ta dace da ICES-003 na Kanada.
Kimanta na'urori bisa tsayin daka wanda bai wuce 2000m ba. Akwai yuwuwar samun haɗarin aminci idan ana sarrafa na'urar akan tsayin da ya wuce mita 2000.
Kimanta na'urori dangane da yanayin yanayin zafi kawai. Akwai yuwuwar samun haɗarin aminci idan ana sarrafa na'urar a yanayin yanayi na wurare masu zafi.
Muhalli
Zazzabi: Aiki: +1 zuwa 40°C Adanawa: -20 zuwa 50°C
Takardu / Albarkatu
![]() |
Ƙarfin Jiha Logic SSL 12 USB Audio Interface [pdf] Manual mai amfani 66113-SSL-12, SSL 12, SSL 12 USB Audio Interface, USB Audio Interface, Audio Interface, Interface |