Module Shigar Analog AIN16-C-2
Manual mai amfani
SmartGen - sanya janareta na ku mai hankali
SmartGen Technology Co., Ltd. girma
No.28 Xuemei Street, Zhengzhou, Henan, China
Tel: +86-371-67988888/67981888/67992951
+ 86-371-67981000 (ketare)
Fax: + 86-371-67992952
Imel: sales@smartgen.cn
Web: www.smartgen.com.cn
www.smartgen.cn
An kiyaye duk haƙƙoƙi. Ba za a iya sake buga wani ɓangare na wannan ɗaba'ar ta kowane nau'i na abu (ciki har da yin kwafi ko adanawa ta kowace hanya ta hanyar lantarki ko wani) ba tare da rubutacciyar izinin mai haƙƙin mallaka ba.
Aikace-aikace don rubutacciyar izinin mai haƙƙin mallaka don sake buga kowane sashe na wannan ɗaba'ar ya kamata a tura zuwa ga Fasahar Smartgen a adireshin da ke sama.
Duk wata magana game da sunayen samfuran da aka yi amfani da su a cikin wannan ɗaba'ar mallakar kamfanoni daban-daban ne.
Fasahar SmartGen tana da haƙƙin canza abubuwan da ke cikin wannan takarda ba tare da sanarwa ba.
Table 1 – Software Version
Kwanan wata | Sigar | Abun ciki |
2021-09-10 | 1.0 | Sakin asali. |
2022-11-16 | 1. | Sabunta tambarin SmartGen. |
Tebur 2 - Bayanin Bayani
Alama | Umarni |
![]() |
Yana haskaka wani muhimmin abu na hanya don tabbatar da daidaito. |
![]() |
Yana nuna hanya ko aiki, wanda, idan ba a kiyaye shi sosai ba, zai iya haifar da lalacewa ko lalata kayan aiki. |
![]() |
Yana nuna hanya ko aiki, wanda zai iya haifar da rauni ga ma'aikata ko asarar rai idan ba a bi shi daidai ba. |
KARSHEVIEW
AIN16-C-2 Analog Input Module module ne wanda ke da tashoshi 16 na shigarwar firikwensin 4mA-20mA da tashoshi 3 na shigarwar firikwensin saurin. Ana watsa bayanan 4mA-20mA da bayanan saurin zuwa ga babban mai sarrafa don sarrafawa ta tashar tashar RS485. Za'a iya saita ƙimar madaidaicin ƙararrawa daban-daban don kowane firikwensin ta hanyar mai sarrafawa.
AIKI DA HALAYE
- Tare da 32-bit ARM tushen SCM, babban haɗin kayan aiki da ƙarin abin dogaro;
- Dole ne a yi amfani da shi tare da mai sarrafawa tare;
- RS485 sadarwa baud kudi za a iya saita a matsayin 9600bps ko 19200bps via bugun kira canji;
- Za'a iya saita adireshin tsarin azaman 1 ko 2 ta hanyar sauya bugun kira;
- Faɗin wutar lantarki DC (18 ~ 35) V, dace da nau'in baturi daban-dabantage muhalli;
- 35mm jagora dogo hawa nau'in;
- Ƙirar ƙira, madaidaicin madauri, ƙaramin tsari da sauƙi mai sauƙi.
TECHNICAL PARAMETERS
Tebur 3 - Ma'auni na Fasaha
Abu | Abun ciki |
Aikin Voltage Range | Saukewa: DC18.0V-35.0V |
Amfanin Wuta | <0.5W |
Nau'in Sensor Mai Shigarwa | (4-20)mA Nau'in Yanzu |
Daidaiton Aunawa | Darasi na 0.5 |
RS485 Sadarwa Sigar | Baud rate: 9600bps, Tsaida bit: 2-bit, Data bit: 8-bit, Parity bit: babu daidaito |
Girman Harka | 161.6mm x 89.7mm x 60.7mm |
Girman Rail | 35mm ku |
Yanayin Aiki | (-25-+70)°C |
Humidity Aiki | (20-'93)% RH |
Ajiya Zazzabi | (-30-+80)°C |
Nauyi | 0.33kg |
HANYA
Hoto 1 - AIN16-C-2 Zana Rubutun
Tebur 4 - Haɗin Tasha
A'a. | Aiki | Girman Kebul | Bayani |
1 | B- | 1.0mm2 ku | Wutar wutar lantarki ta DC mara kyau. |
2 | B+ | 1.0mm2 ku | Wutar wutar lantarki ta DC tabbataccen shigarwa. |
3 | NC | Babu Tuntuɓi. | |
4 | 1200 Tashar Madaidaicin Juriya | 0.5mm2 ku | Short connect Terminal 4 da Terminal 5 idan ana buƙatar juriya mai dacewa. |
5 | A (+) | 0.5mm2 ku | RS485 tashar jiragen ruwa don sadarwa tare da master mai sarrafawa. |
6 | B (-) | ||
7 | MP1 (-) | 0.5mm2 ku | Haɗa tare da firikwensin saurin (wayar garkuwa ita ce shawarar). Shigar da firikwensin saurin (-), B- an haɗa shi a cikin mai sarrafawa. |
8 | MP1 (+) | 0.5mm2 ku | |
9 | MP2 (-) | 0.5mm2 ku | Haɗa tare da firikwensin saurin (wayar garkuwa ita ce shawarar). Shigar da firikwensin saurin (-), B- an haɗa shi a cikin mai sarrafawa. |
10 | MP2 (+) | 0.5mm2 ku | |
11 | MP3 (-) | 0.5mm2 ku | Haɗa tare da firikwensin saurin (wayar garkuwa ita ce shawarar). Shigar da firikwensin saurin (-), B- an haɗa shi a cikin mai sarrafawa. |
12 | MP3 (+) | 0.5mm2 ku | |
13 | AIN16 (mA) | 0.5mm2 ku | (4-20)mA shigarwar analog. |
ALAMOMIN | DALILAN DA AKE IYAWA | BAYANI |
• Famfo mai hayaniya | – Kame famfo. – Babu ruwa a cikin hanyar sadarwa. – Toshewar ruwa. |
– Idan ruwan yana da barbashi dakatar da shi ko yana da wuyar gaske, ya kamata ku shigar da tace mai laushi na ruwa. |
• Jinkirin rarrabawa, konewar kofi. | – Ba daidai ba daidaitawar famfo. Pump tare da daftarin da aka rage | – Duba matsi na famfo tare da ma'auni. |
• Sannun rarrabawa. • Kofin konewa da sanyi. • Dark cream tare da halin zama porous. • Ci gaba da ba da kofi na kofi yana tsayawa ba zato ba tsammani kuma alamar 'babu ruwa ta kiftawa. • Fitilar kofi ɗaya da kofi biyu suna kyalli. |
– Wurin niƙa yayi kyau sosai. – Low famfo matsa lamba. – Injector tace datti, wani bangare ya toshe. – Ƙananan matakin ruwa a cikin tafki – Ƙarfin ƙara ba ya aiki daidai. – Kofi yana da kyau sosai ko kuma babu ruwa. |
– Idan sun yi kiftawa da sani ko saboda kofi ne, ko kuma saboda rashin ruwa ko kuma saboda na'urar ƙira, cire abin tacewa sannan ka danna maɓallin. Idan lumshe ido ya cigaba da ruwa ya fito, yana iya zama saboda ƙididdigar ƙara. |
• Injin lantarki: Kofi ɗaya, maɓallan kofi biyu da alamar matakin LED. • Injin Semi-atomatik: Tufafin Matakan Ruwa yana kiftawa. |
– An kunna ƙararrawar matakin ruwan tukunyar jirgi. | – Duba cewa babban bawul ɗin ruwa yana buɗewa ko kuma akwai ruwa a cikin tanki na ciki (bisa ga sigar). Gargadin zai ɓace sau ɗaya an kashe injin kuma an sake kunnawa. |
A'a. | Aiki | Girman Kebul | Bayani |
41 | AIN11 (Com(B+)) | 0.5mm2 ku | B+ voltage fitarwa (samar da wutar lantarki don watsa matsi). |
42 | AIN11 (mA) | (4-20)mA shigarwar analog. | |
43 | AIN12 (Com(B+)) | 0.5mm2 ku | B+ voltage fitarwa (samar da wutar lantarki don watsa matsi). |
44 | AIN12 (mA) | (4-20)mA shigarwar analog. | |
CANZA | Zaɓin adireshi: module 1 ne lokacin da aka haɗa maɓallin 1 zuwa tashar 12 yayin da module 2 lokacin da aka haɗa zuwa tashar ON. Zaɓin ƙimar Baud: Yana da 9600bps lokacin da aka haɗa maɓallin 2 zuwa tashar 12 yayin da 19200bps lokacin da aka haɗa zuwa tashar ON. |
||
WUTA | Samar da wutar lantarki da alamar sadarwa ta al'ada; Yana walƙiya lokacin da sadarwa ba ta da kyau, koyaushe tana haskakawa lokacin da sadarwa ta kasance daidai. |
||
MAHADI | tashar haɓaka tsarin; gyara saitunan tsoho. |
APPLICATION SAUKI
GIRMAN AL'AMARI
MATSALAR HARBI
Matsala | Magani mai yiwuwa |
Mai kula babu amsa iko |
Duba batura masu farawa; Duba wayoyi masu haɗawa; |
Rashin sadarwa na RS485 | Bincika idan an haɗa wayoyi RS485 daidai; Bincika idan an haɗa juriya 1200; Bincika idan ƙimar baud da tasha-bit na babban mai sarrafa daidai suke. |
Takardu / Albarkatu
![]() |
SmartGen AIN16-C-2 Analog Input Module [pdf] Manual mai amfani AIN16-C-2, Module Input na Analog, AIN16-C-2 Analog Input Module, Module Input, Module |