Tambarin NOVATEK

DIGITAL I/O MODULE
OB-215
MANHAJAR AIKI

NOVATEK OB-215 Tsarin Fitar da Dijital

Tsarin Gudanar da Inganci na ƙira da samarwa na'urar ya dace da buƙatun ISO 9001: 2015
Ya ku Abokin ciniki,
Kamfanin Novatek-Electro Ltd. na gode da siyan samfuranmu. Za ku sami damar yin amfani da na'urar da kyau bayan kun yi nazarin Littafin Aiki a hankali. Ajiye littafin Aiki a tsawon rayuwar sabis na na'urar.

Zane

Digital I/O module OB-215 daga baya ake magana a kai a matsayin “na’urar” ana iya amfani da ita kamar haka:
– m DC voltage mita (0-10V);
- Mitar DC mai nisa (0-20 mA);
- Mitar zazzabi mai nisa tare da ikon haɗa na'urori masu auna firikwensin -NTC (10 KB),
PTC 1000, PT 1000 ko dijital zafin jiki firikwensin DS/DHT/BMP; mai kula da yanayin zafi don sanyaya da tsire-tsire masu dumama; bugun bugun jini tare da adana sakamakon a ƙwaƙwalwar ajiya; bugun jini gudun ba da sanda tare da sauya halin yanzu zuwa 8 A; Interface Converter ga RS-485-UART (TTL).
OB-215 yana bayar da:
sarrafa kayan aiki ta yin amfani da fitarwa na gudun ba da sanda tare da ikon canzawa zuwa 1.84 kVA; bin diddigin yanayin (rufe/buɗe) na lambar sadarwa a busasshen shigarwar lamba.
RS-485 dubawa yana ba da ikon sarrafa na'urorin da aka haɗa da karanta karatun firikwensin ta hanyar ka'idar ModBus.
An saita saitin sigina ta mai amfani daga Control Panel ta amfani da ModBus RTU/ASCII yarjejeniya ko wani shirin da ke ba da damar aiki tare da ModBus RTU / ASCII yarjejeniya.
Matsayin fitarwa na relay, kasancewar wutar lantarki da musayar bayanai suna nunawa ta amfani da alamun da ke kan gaban panel (Fig. 1, it. 1, 2, 3).
Ana nuna ma'auni da tsarin na'urar gaba ɗaya a cikin siffa 1.
Lura: Ana haɗa na'urori masu auna zafin jiki a cikin iyakar bayarwa kamar yadda aka amince.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 1

  1. mai nuna alamar musayar bayanai ta hanyar RS-485 dubawa (yana kunne lokacin da ake musayar bayanai);
  2. mai nuna matsayin fitarwa na relay (yana kunne tare da rufaffiyar lambobin sadarwa);
  3. nuna alama Maɓallin wuta yana kunne lokacin da akwai wadata voltage;
  4. tashoshi don haɗa sadarwar RS-485;
  5. na'urar samar da wutar lantarki tashoshi;
  6. tasha don sake kunnawa (sake saitin) na'urar;
  7. tashoshi don haɗa na'urori masu auna sigina;
  8. Tashoshin fitarwa na lambobin sadarwa (8A).

SHARUDDAN AIKI

An yi nufin na'urar don aiki a cikin yanayi masu zuwa:
- yanayin zafi: daga debe 35 zuwa +45 ° C;
- matsa lamba na yanayi: daga 84 zuwa 106.7 kPa;
- dangi zafi (a zazzabi na +25 °C): 30 - 80%.
Idan yanayin zafin na'urar bayan sufuri ko ajiya ya bambanta da yanayin yanayin da ya kamata a yi aiki da shi, to kafin a haɗa shi da na'urar a cikin sa'o'i biyu (saboda condensation na iya kasancewa akan abubuwan na'urar).
Ba a yi nufin na'urar don aiki a cikin yanayi masu zuwa ba:
- gagarumin rawar jiki da girgiza;
- babban zafi;
- yanayi mai ban tsoro tare da abun ciki a cikin iska na acid, alkalis, da dai sauransu, da kuma mummunan cututtuka (maiko, mai, ƙura, da dai sauransu).

RAYUWAR HIDIMAR DA GARANTI

Rayuwar na'urar shine shekaru 10.
Rayuwar shelf shine shekaru 3.
Lokacin garanti na aikin na'urar shine shekaru 5 daga ranar siyarwa.
A lokacin garanti na aiki, masana'anta na yin gyaran na'urar kyauta, idan mai amfani ya cika buƙatun Manual ɗin Aiki.
Hankali! Mai amfani ya rasa haƙƙin sabis na garanti idan na'urar ta yi amfani da take hakkin buƙatun wannan Jagorar Aiki.
Ana yin sabis ɗin garanti a wurin siye ko ta mai yin na'urar. Sabis na garanti na na'urar ana yin sa ta mai ƙira a farashin yanzu.
Kafin a aika don gyarawa, na'urar ya kamata a cushe na'urar a cikin asali ko wasu marufi ban da lalacewar injina.
Ana buƙatar ku da kyau, idan na'urar ta dawo kuma ku canza shi zuwa sabis ɗin garanti (bayan garanti) da fatan za a nuna cikakken dalilin dawowar a fagen bayanan da'awar.

TARBIYAR KARATU

An duba OB-215 don aiki kuma an karɓa daidai da buƙatun takaddun fasaha na yanzu, an rarraba shi azaman dacewa don aiki.
Shugaban QCD
Ranar da aka yi
Hatimi

BAYANIN FASAHA

Tebur 1 - Bayanan Fasaha na asali

Ƙimar wutar lantarkitage 12-24 V
Kuskuren auna DC voltage a cikin kewayon 0-10 AV, min 104
Kuskuren auna DC a cikin kewayon 0-20mA, min 1%
!Kewayon auna zafin jiki (NTC 10 KB) -25+125 °C
“Kuskuren auna zafin jiki (NTC 10 KB) daga -25 zuwa +70 ± -1 °C
Kuskuren auna zafin jiki (NTC 10 KB) daga +70 zuwa +125 ± 2 °C
Yanayin auna zafin jiki (PTC 1000) -50+120 °C
Kuskuren auna zafin jiki (PTC 1000) ± 1 °C
Ma'aunin zafin jiki (PT 1000) -50+250 °C
Kuskuren auna zafin jiki (PT 1000) ± 1 °C
Max. mitar bugun jini a cikin “Pulse Counter/Logic Input* .mode 200 Hz
Max. voltage da aka ba a kan shigarwar «101» 12 V
Max. voltage da aka ba a kan shigarwar «102» 5 V
Lokacin shiri, max 2 s ku
'Max. sauya halin yanzu tare da kaya mai aiki 8 A
Yawan da nau'in lambar sadarwa (canza lambar sadarwa) 1
Sadarwar Sadarwa RS (EIA/TIA) -485
ModBus ka'idar musayar bayanai RTU / ASCII
Yanayin aiki mai ƙima ci gaba
Sigar ƙirar yanayi
Ƙimar kariya ta na'urar
NF 3.1
P20
Matsayin gurɓataccen yanayi II
Naximal ikon amfani 1 W
Ajin kariyar girgiza wutar lantarki III
 !Wre giciye-section forconnection 0.5 - 1.0 ni
Tightening karfin juyi na sukurori 0.4 N*m
Nauyi kg0.07 ku
Gabaɗaya girma •90x18x64 mm

Na'urar ta cika ka'idodin masu zuwa: EN 60947-1; EN 60947-6-2; EN 55011: EN 61000-4-2
Shigarwa yana kan daidaitaccen DIN-rail 35 mm
Matsayi a sararin samaniya - sabani
Kayan gida filastik ne mai kashe kansa'
Abubuwa masu lahani a cikin adadin da suka wuce iyakar da aka halatta ba su samuwa

Bayani  Rage  Saitin masana'anta Nau'in W/R Adireshi (DEC)
Ma'aunin sigina na dijital:
0 - bugun bugun jini;
1 - shigarwar dabaru / bugun jini.
Ma'aunin siginar analog:
2 - juzu'itage auna;
3 - auna halin yanzu.
Auna zafin jiki:
4 - NTC (10KB) firikwensin;
5- firikwensin PTC1000;
6-PT 1000 firikwensin.
Yanayin mu'amalar mu'amala:
7 - RS-485 - UART (TTL);
8 _d igita I firikwensin (1-Wi re, _12C)*
0… 8 1 UNINT W/R 100
Haɗin firikwensin dijital
O - 0518820 (1-Way);
1- DHT11 (1-Wire);
2-DHT21 / AM2301 (1-Wire);
3- DHT22 (1-Wire);
4-BMP180(12C)
0.... 4 0 UNINT W/R 101
Gyaran yanayin zafi -99-99 0 UNINT W/R 102
Ikon watsawa:
0 - an kashe sarrafawa;
1 - Ana buɗe lambobin sadarwa na relay a ƙima sama da bakin kofa. an rufe su a ƙimar da ke ƙasa da ƙananan kofa;
2- Ana rufe lambobin sadarwa na relay a wata ƙima da ke sama da bakin kofa, ana buɗe su a ƙimar da ke ƙasa
ƙananan kofa;
3 – Ana buɗe lambobin sadarwa na relay a ƙima sama da babban kofa ko ƙasa da ƙasa kuma suna: an rufe su a ƙimar ƙasa ƙasa kofa kuma sama da ƙasa:
0… 3 0 UNINT W/R 103
Babban kofa -500-2500 250 UNINT W/R 104
Ƙofar ƙasa -500-2500 0 UNINT W/R 105
Yanayin lissafin bugun jini
O- counter a gefen jagorar bugun bugun jini
1-Maganar da ke kan gefen bugun jini
2- counter a gefuna biyu na bugun jini
0…2 0 UNINT W/R 106
Canja jinkirta jinkiri"** 1…250 100 UNINT W/R 107
Adadin bugun jini a kowace naúrar ƙidaya*** 1…65534 8000 UNINT W/R 108
DA-485-BA
0 - ModBus RTU
1- MODBus ASCll
0…1 0 UNINT W/R 109
ModBus UID 1…127 1 UNINT W/R 110
Darajar musayar:
0 - 1200; 1 - 2400; 2 - 4800;
39600; 4 - 14400; 5 - 19200
0…5 3 UNINT W/R 111
Tabbatar da daidaito da tsaida ragi:
0 - babu, 2 tasha rago; 1 - ko da, 1 tasha bit; 2-m, 1 tsayawa bit
0 ... .2 0 UNINT W/R 112
Darajar musayar
UART(TTL)->RS-485:
O = 1200; 1 - 2400; 2 - 4800;
3-9600; 4 - 14400; 5-19200
0…5 3 UNINT W/R 113
Tsaida rago don UART(TTL)=->RS=485:
O-1stopbit; 1-1.5 tasha rago; 2-2 tasha
0 ... .2 o UNINT W/R 114
Tabbatar da daidaito don
UART(TTL)->RS-485: O – Babu; 1- Ko da; 2 - 0dd
0 ... .2 o UNINT W/R 115
ModBus kariyar kalmar sirri
**** O- nakasassu; 1- kunnawa
0 ... .1 o UNINT W/R 116
ModBus darajar kalmar sirri AZ, AZ, 0-9 admin STRING W/R 117-124
Canza darajar. = 3
O- nakasassu; 1-an kunna
0 ... .1 0 UNINT W/R 130
Ƙimar shigarwa mafi ƙarancin 0…2000 0 UNINT W/R 131
Matsakaicin ƙimar shigarwa 0…2000 2000 UNINT W/R 132
Ƙimar Maɗaukakin Maɗaukaki -32767-32767 0 UNINT W/R 133
Matsakaicin Maɗaukakin Ƙimar -32767-32767 2000 UNINT W/R 134

Bayanan kula:
W/R - nau'in samun dama ga rajista kamar yadda ake rubuta / karanta;
* An zaɓi firikwensin da za a haɗa a adireshin 101.
** Jinkirin da aka yi amfani da shi wajen sauya murƙushewa a cikin Yanayin Input/Pulse Relay; girmansa yana cikin millise seconds.
*** Ana amfani da shi kawai idan ma'aunin bugun jini yana kunne. Rukunin “Value” yana nuna 'yawan bugun jini a wurin shigarwa, bayan rajistar wanda, ana ƙara ma'aunin da ɗaya. Ana yin rikodin zuwa ƙwaƙwalwar ajiya tare da lokaci-lokaci na mintuna.
**** Idan ModBus Kariyar Kalmar wucewa ta kunna (adireshi 116, ƙimar "1"), to don samun damar ayyukan rikodi, dole ne ku rubuta daidai ƙimar kalmar sirri.

Tebur na 3 - Ƙayyadaddun Tuntuɓi na Fitarwa

'Yanayin aiki Max.
halin yanzu a U~250V [A]
Max. canza wuta a
U ~ 250 V [VA]
Max. ci gaba da halatta AC / DC voltagda [V] Max. halin yanzu a Ucon = 30
VDC IA]
cos φ=1 8 2000 250/30 0.6

HADIN NA'URARA

DOLE NE DOLE A YI DUK HA'DA'A LOKACIN DA NA'URAR AKE WUTA.
Ba a yarda a bar fallasa sassan waya da ke fitowa sama da toshewar tasha.
Kuskure yayin aiwatar da ayyukan shigarwa na iya lalata na'urar da na'urorin da aka haɗa.
Don amintaccen lamba, ƙara ƙarar sukurori tare da ƙarfin da aka nuna a cikin Tebur 1.
Lokacin da ake rage jujjuyawar ƙararrawa, wurin haɗuwa yana zafi, toshewar tashar na iya narke kuma waya na iya ƙonewa. Idan kun ƙara ƙarfin jujjuyawar, yana yiwuwa a sami gazawar zaren skru na ƙarshe ko matsawar wayar da aka haɗa.

  1. Haɗa na'urar kamar yadda aka nuna a hoto na 2 (lokacin amfani da na'urar a cikin yanayin ma'aunin siginar analog) ko daidai da siffa 3 (lokacin amfani da na'urar tare da firikwensin dijital). Ana iya amfani da baturi 12V azaman tushen wuta. Voltagana iya karantawa (shafi.6
    address 7). Don haɗa na'urar zuwa cibiyar sadarwa na ModBus, yi amfani da CAT.1 ko kebul na igiya biyu mafi girma.
    Lura: Lamba “A” shine don watsa siginar da ba ta juyo ba, lamba “B” don siginar da ba ta juye ba ce. Dole ne samar da wutar lantarki don na'urar ta kasance da keɓewar galvanic daga hanyar sadarwa.
  2. Kunna wutar na'urar.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 2NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 3

NOTE: Lambobin sadarwa na fitarwa “NO” “buɗe ne a kullum”. Idan ya cancanta, ana iya amfani da shi a cikin sigina da tsarin sarrafawa wanda Mai amfani ya ayyana.

AMFANI DA NA'urar

Bayan an kunna wuta, mai nuna alama «Maɓallin wuta»haske. Mai nuna alamaNOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Dijital - Alama 1 walƙiya don 1.5 seconds. Sannan alamomin NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Dijital - Alama 1 da «RS-485» haske (fig. 1, pos. 1, 2, 3) kuma bayan 0.5 seconds sun fita.
Don canza kowane sigogi kuna buƙatar:
- zazzage shirin OB-215/08-216 Control Panel a www.novatek-electro.com ko wani shirin da ke ba ku damar yin aiki tare da Mod Bus RTU/ ASCII yarjejeniya;
- haɗi zuwa na'urar ta hanyar RS-485 dubawa; - Yi saitunan da suka dace don sigogi na 08-215.
A lokacin musayar bayanai, alamar "RS-485" tana walƙiya, in ba haka ba alamar "RS-485" ba ta haskakawa.
Lura: Lokacin canza saitunan 08-215, dole ne a adana su zuwa ƙwaƙwalwar walƙiya ta umarni (tebur 6, adireshin 50, ƙimar "Ox472C"). Lokacin canza saitunan ModBus (tebur 3, adireshi 110 – 113) Hakanan ya zama dole a sake kunna na'urar.

HANYOYIN AIKI
Yanayin Aunawa
A cikin wannan yanayin, na'urar tana auna karatun na'urori masu auna firikwensin da aka haɗa zuwa abubuwan "101" ko "102" (Fig. 1, it. 7), kuma dangane da saitunan, yana yin ayyukan da suka dace.
Yanayin Canjawar Interface
A cikin wannan yanayin, na'urar tana canza bayanan da aka karɓa ta hanyar haɗin RS-485 (Mod bas RTU / ASCll) zuwa fuskar UART (TTL) (Table 2, adireshin 100, ƙimar "7"). Ƙarin cikakken bayanin duba a cikin "Canjin UART (TTL) musaya zuwa RS-485".

AIKIN NA'URARA
Pulse Counter
Haɗa na'urar waje kamar yadda aka nuna a hoto 2 (e). Saita na'urar don aiki a Yanayin Counter Pulse (Table 2, address 100, value "O").
A cikin wannan yanayin, na'urar tana ƙididdige adadin bugun jini a shigarwar "102" (na tsawon lokaci ba kasa da ƙimar da aka nuna a cikin Table 2 (Adireshin 107, darajar a ms) kuma yana adana bayanan a cikin ƙwaƙwalwar ajiya tare da lokaci na minti 1. Idan an kashe na'urar kafin minti 1 ya ƙare, ƙimar da aka adana ta ƙarshe za a sake dawo da ita a kan wutar lantarki.
Idan kun canza ƙima a cikin rajista (Adireshin 108), za a share duk ƙimar da aka adana na mitar bugun jini.
Lokacin da ƙimar da aka ƙayyade a cikin rijistar (adireshi 108) ta kai, an ƙara yawan masu lissafin da ɗaya (Table 6, address4:5).
Don saita ƙimar farko na ƙididdigar bugun jini yana da mahimmanci a rubuta ƙimar da ake buƙata a cikin rajista (Table 6, adireshin 4: 5).

Shigar Hankali/Bas din bugun bugun jini
Lokacin zabar Logic Input/Pulse Relay yanayin (Table 2, Address 100, Value 1), ko canza yanayin mita Pulse (Table 2, Adireshin 106), idan an rufe lambobin sadarwa "C - NO" (LED). NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Dijital - Alama 1 yana haskakawa), na'urar za ta buɗe ta atomatik lambobin "C - NO" (LEDNOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Dijital - Alama 1 yana kashewa).
Yanayin Shigar Hankali
Haɗa na'urar bisa ga hoto na 2 (d). Saita na'urar don aiki a cikin Logic Input/Pulse Relay Mode (Table 2, address 100, value 1′), saita yanayin ƙidayar bugun jini da ake buƙata (Table 2, address 106, value "2").
Idan yanayin tunani akan tashar "102" (Fig.1, it. 6) ya canza zuwa babban evel (tashi gefen), na'urar ta buɗe lambobin sadarwa na relay "C - NO" kuma ya rufe lambobin sadarwa na "C - NC" relay (Fig. 1, it. 7).
Idan yanayin ogic akan tashar "102" (Fig. 1, it. 6) ya canza zuwa ƙananan matakin (faɗuwar gefen), na'urar za ta buɗe lambobin sadarwa na relay "C - NC" kuma rufe lambobin "C-NO" (Fig. 1, it. 7).
Yanayin Relay Pulse
Haɗa na'urar bisa ga hoto na 2 (d). Saita na'urar don aiki a cikin Logic Input/Pulse Relay Mode (Table 2, address 100, value "1'1 set Pulse Counter Mode (Table 2, address 106, value "O" or value "1"). Don ɗan gajeren lokaci bugun jini tare da tsawon akalla ƙimar da aka ƙayyade a cikin Tebur 2 (Address da darajar a cikin 107s) 102, it. 1), na'urar tana rufe lambobin sadarwa na relay "C- NO" kuma ta buɗe lambobin sadarwa na "C-NC".
Idan an maimaita bugun bugun na ɗan gajeren lokaci, na'urar zata buɗe lambobin sadarwa na relay "C - NO" kuma ta rufe lambobin sadarwa na "C - NC".
Voltage Aunawa
Haɗa na'urar bisa ga hoto na 2 (b), Saita na'urar don aiki a cikin Voltage yanayin ma'auni (Table 2, address 100, value "2"). Idan ya zama dole cewa na'urar tana lura da madaidaicin voltage, ana buƙatar rubuta wata ƙima banda “O” a cikin rijistar “Relay control” (Table 2, address 103). Idan an buƙata, saita matakan aiki (Table 2, adireshin 104- babba, adireshi 105 - ƙananan ƙananan).
A wannan yanayin, na'urar tana auna DC voltage. VoltagAna iya karanta darajar e a adireshin 6 (Table 6).
Voltage ana samun ƙima zuwa kashi ɗari na volt (1234 = 12.34 V; 123 = 1.23V).
Ma'auni na Yanzu
Haɗa na'urar bisa ga hoto na 2 (a). Saita na'urar don aiki a cikin yanayin "Auni na yanzu" (Table 2, address 100, value "3"). Idan ya zama dole don na'urar tana lura da matakin halin yanzu, ana buƙatar rubuta ƙimar wanin "O" a cikin rijistar "Relay Control" (Table 2, address 103). Idan an buƙata, saita matakan aiki (Table 2, adireshin 104 - babba, adireshi 105 - ƙananan ƙananan).
A wannan yanayin, na'urar tana auna DC. Ana iya karanta ƙimar da aka auna na yanzu a adireshin 6 (Table 6).
Ana samun ƙima na yanzu zuwa kashi ɗari na milliamp(1234 = 12.34 mA; 123 = 1.23 mA).

Tebur 4 - Jerin ayyuka masu goyan baya

Aiki (hex) Manufar Magana
Ox03 Karanta ɗaya ko fiye da rajista Matsakaicin 50
Ox06 Rubuta ƙima ɗaya zuwa rajista --

Tebur 5 - Yin Rajista

Suna Bayani  W/R Adireshi (DEC)
Umurni
yin rijista
Lambobin umarni: Ox37B6 - kunna gudun ba da sanda;
Ox37B7 - kashe gudun ba da sanda;
Ox37B8 - kunna gudun ba da sanda, sannan kashe shi bayan 200 ms
Ox472C-rubutun saitin ƙwaƙwalwar ajiya;
Ox4757 - saitin kaya daga ƙwaƙwalwar walƙiya;
OxA4F4 - sake kunna na'urar;
OxA2C8 - sake saiti zuwa saitunan masana'anta; OxF225 - sake saita lissafin bugun bugun jini (an share duk ƙimar da aka adana a cikin ƙwaƙwalwar filasha)
W/R 50
Shiga ModBus Kalmar wucewa (Haruffa 8 ASCII) Don samun dama ga ayyukan rikodi, saita kalmar sirri daidai (darajar da ta gabata ita ce "admin").
Don musaki ayyukan rikodi, saita kowace ƙima banda kalmar sirri. Haruffa masu yarda: AZ; az; 0-9
W/R 51-59

Bayanan kula:
W/R - nau'in samun damar yin rajistar rubuta / karanta; Adireshin sigar “50” yana nufin ƙimar ragi 16 (UINT); Adireshin fom "51-59" yana nufin kewayon ƙimar 8-bit.

Table 6 - Ƙarin rajista

Suna Bayani W/R Adireshi (DEC)
Mai ganowa Mai gano na'ura (daraja 27) R 0
Firmware
sigar
19 R 1
Rejestr stanu yar o O – na'urar bugun bugun jini an kashe;
1 - An kunna mashin bugun bugun jini
R 2: 3
kadan 1 0 - counter don jagorancin gefen bugun bugun jini ya ƙare;
1 - An kunna counter don jagorancin gefen bugun bugun jini
kadan 2 0 - an kashe counter don gefen bugun bugun jini;
1- An kunna counter don gefen bugun bugun jini
kadan 3 O - counter na gefuna bugun bugun jini an kashe:
1- An kunna counter don duka gefuna bugun bugun jini
kadan 4 0- an kashe shigarwar ma'ana;
1- an kunna shigar da hankali
kadan 5 0 - juzu'itage an kashe shi auna;
1 - juzu'itage an kunna ma'auni
kadan 6 0- an kashe ma'aunin yanzu;
An kunna ma'aunin 1 na yanzu
kadan 7 0- ma'aunin zafin jiki ta NTC (10 KB) firikwensin an kashe shi;
1- an kunna ma'aunin zafin jiki ta NTC (10 KB) firikwensin
kadan 8 0 - an kashe ma'aunin zafin jiki ta hanyar firikwensin PTC 1000;
1- an kunna ma'aunin zafin jiki ta PTC 1000 firikwensin
kadan 9 0 - an kashe ma'aunin zafin jiki ta hanyar firikwensin PT 1000;
An kunna ma'aunin zafin jiki ta PT 1 firikwensin
kadan 10 0-RS-485 -> UART(TTL)) ba shi da rauni;
1-RS-485 -> UART(TTL) an kunna
kadan 11 0 - UART (TTL) bayanan yarjejeniya ba a shirye don aika ba;
1 - UART (TTL) bayanan yarjejeniya yana shirye don aika
kadan 12 0- DS18B20 firikwensin an kashe;
An kunna firikwensin 1-DS18B20
kadan 13 An kashe firikwensin 0-DHT11;
An kunna firikwensin 1-DHT11
kadan 14 An kashe firikwensin 0-DHT21/AM2301;
An kunna firikwensin 1-DHT21/AM2301
kadan 15 An kashe firikwensin 0-DHT22;
An kunna firikwensin 1-DHT22
kadan 16 an tanada
kadan 17 An kashe firikwensin 0-BMP180;
An kunna firikwensin 1-BMP180
kadan 18 0 - shigarwar <<«IO2» yana buɗewa;
1 - shigar da <
kadan 19 0 - An kashe relay;
1 - Relay yana Kunnawa
kadan 20 0- Babu overvolttage;
1- akwai overvoltage
kadan 21 0- babu raguwa a voltage;
1- akwai raguwa a voltage
kadan 22 0 - babu wani abu mai rikitarwa;
1-Akwai wuce gona da iri
kadan 23 0 - babu raguwa na halin yanzu;
1- akwai raguwar halin yanzu
kadan 24 0 - babu tashin zafi;
1- akwai tashin hankali
kadan 25 0- babu raguwar zafin jiki;
1- akwai rage zafin jiki
kadan 29 0 - ana adana saitunan na'urar;
1 - ba a adana saitunan na'urar ba
kadan 30 0 - an daidaita kayan aiki;
1- ba a daidaita kayan aiki
Pulse counter W/R 4:5
Ƙimar da aka auna* R 6
Ƙarar voltage na
na'urar
R 7

Sensor na dijital

Zazzabi (x 0.1°C) R 11
Danshi (x 0.1%) R 12
Matsi (Pa) R 13:14
Juyawa
Mutuwar Mutuwar R 16

Bayanan kula:
W/R - nau'in samun dama ga rajista kamar yadda aka rubuta / karanta;
adireshin sigar “1” yana nufin ƙimar 16 ragowa (UINT);
adireshin sigar “2:3” yana nufin ƙimar 32 ragowa (ULONG).
* Ƙimar da aka auna daga firikwensin analog (voltage, halin yanzu, zafin jiki).

Ma'aunin Zazzabi
Haɗa na'urar bisa ga hoto na 2 (c). Saita na'urar don aiki a yanayin auna zafin jiki (Table 2, address 100, value "4", "5", "6"). Idan ya zama dole don na'urar tana kula da ƙimar zafin kofa, ana buƙatar rubuta ƙimar wanin "O" a cikin rajistar "Ikon Relay" (Table 2, adireshin 103). Don saita ƙofofin aiki don rubuta ƙima a adireshi 104 - babban kofa da adireshi 105 - ƙananan kofa (Table 2).
Idan ana buƙatar gyara zafin jiki, dole ne a yi rikodin ma'aunin gyaran gyare-gyare a cikin rajista na "Tsarin Zazzabi" (Table 2, Adireshin 102). A cikin wannan yanayin, na'urar tana auna zafin jiki tare da taimakon thermistor.
Ana iya karanta ma'aunin zafin jiki a adireshin 6 (Table 6).
Ana samun ƙimar yanayin zafi zuwa kashi ɗaya cikin goma na digiri Celsius (1234 = 123.4 °C; 123 = 12.3 °C).

Haɗin Na'urori na Dijital
Na'urar tana goyan bayan firikwensin dijital da aka jera a Table 2 (adireshi 101).
Ana iya karanta ƙimar ƙimar na'urori masu auna firikwensin dijital a adireshi 11 -15, Tebura 6 (dangane da ƙimar ma'aunin firikwensin). Lokacin tambaya na firikwensin dijital shine 3 s.
Idan ana buƙatar gyara zafin da aka auna ta hanyar firikwensin dijital, dole ne a shigar da ma'aunin gyaran zafin jiki a cikin rajista na 102 (Table 2).
Idan an saita ƙimar wanin sifili a cikin rajista na 103 (Table 2), za a sarrafa relay bisa ma'aunin ƙididdiga a cikin rajista 11 (Table 6).
Ana samun ƙimar yanayin zafi zuwa kashi ɗaya cikin goma na digiri Celsius (1234 = 123.4 °C; 123= 12.3 °C).
Lura: Lokacin haɗa na'urori masu auna firikwensin ta hanyar 1-Wire interface, kuna buƙatar shigar da resistor na waje don haɗa layin "Data" zuwa ƙimar ƙimar ƙima daga 510 Ohm zuwa 5.1 kOhm.
Lokacin haɗa na'urori masu auna firikwensin ta hanyar 12C, koma zuwa takamaiman fasfo na firikwensin.

Canza Interface RS-485 zuwa UART (TTL)
Haɗa na'urar bisa ga hoto na 3 (a). Saita na'urar don aiki a yanayin RS-485-UART (TTL) (Table 2, adireshin 100, ƙimar 7).
A cikin wannan yanayin, na'urar tana karɓar bayanan (watsawa) ta hanyar RS-485 Mod Bus RTU/ ASCII interface (Fig.1, it. 4) kuma tana canza su zuwa yanayin UART.
ExampAna nuna alamar tambaya da amsa a hoto na 10 da siffa 11.

Juyawar Ma'auni Voltage (Yanzu) Darajar
Don canza ma'auni voltage (a halin yanzu) zuwa wata ƙima, Wajibi ne don kunna juyawa (tebur 2, adireshin 130, ƙimar 1) da daidaita jeri na juyawa.
Don misaliample, ma'auni voltage yakamata a canza shi zuwa sanduna masu irin waɗannan sigogin firikwensin: voltage kewayon daga 0.5 V zuwa 8 V yayi daidai da matsa lamba na mashaya 1 zuwa mashaya 25. Matsakaicin Matsakaicin Juyi: ƙaramar ƙimar shigarwa (adireshi 131, ƙimar 50 yayi daidai da 0.5 V), matsakaicin ƙimar shigarwa (adireshi 132, ƙimar 800 yayi daidai da 8 V), ƙaramin ƙimar da aka canza (adireshi 133, ƙimar 1 daidai da mashaya 1), matsakaicin ƙimar da aka canza (adireshi 134, daidai da sanduna 25).
Za a nuna ƙimar da aka canza a cikin rajista (tebur 6, adireshi 16).

SAKE FARA NA'AURAR DA SAKE SAKE ZUWA GA SAIRIN FARKO
Idan na'urar tana buƙatar sake kunnawa, dole ne a rufe tashoshin "R" da "-" (Fig. 1) kuma a riƙe su na daƙiƙa 3.
Idan kuna son dawo da saitunan masana'anta na na'urar, dole ne ku rufe kuma ku riƙe tashoshi "R" da "-" (Fig. 1) fiye da 10 seconds. Bayan dakika 10, na'urar zata dawo da saitunan masana'anta ta atomatik kuma ta sake yin lodi.

AIKI TARE DA RS (ΕΙΑ/ΤΙΑ) -485 INTERFACE TA HANYAR MODBUS
OB-215 yana ba da damar musayar bayanai tare da na'urori na waje ta hanyar haɗin yanar gizo na RS (EIA/TIA) -485 ta hanyar ModBus yarjejeniya tare da ƙayyadaddun umarnin umarni (duba Table 4 don jerin ayyuka masu goyan baya).
Lokacin gina hanyar sadarwa, ana amfani da ka'idar ƙungiyar maigidan-bawa inda OB-215 ke aiki a matsayin bawa. Za a iya samun kullin maigida ɗaya kawai da nodes ɗin bayi da yawa a cikin hanyar sadarwar. Kamar yadda babban kumburin kwamfuta ne na sirri ko kuma mai sarrafa dabaru na shirye-shirye. Tare da wannan ƙungiyar, mai ƙaddamar da zagayowar musayar zai iya zama kullin maigida kawai.
Tambayoyin kullin maigida ɗaya ne (an yi magana da wata na'ura). OB-215 yana yin watsawa, yana amsa tambayoyin mutum ɗaya na kumburin maigidan.
Idan an sami kurakurai a cikin karɓar tambayoyin, ko kuma idan ba za a iya aiwatar da umarnin da aka karɓa ba, OB-215 kamar yadda amsa ke haifar da saƙon kuskure.
Adireshi (a cikin nau'i na goma) na rajistar oda da manufarsu an bayar da su a cikin Tebur 5.
Adireshi (a cikin nau'i na goma) na ƙarin rajista da manufarsu an bayar da su a cikin Table 6.

Tsarin Saƙo
Ka'idar musayar tana da fayyace tsarin saƙo a sarari. Yarda da tsarin yana tabbatar da daidaito da kwanciyar hankali na hanyar sadarwa.
Tsarin Byte
An saita OB-215 don yin aiki tare da ɗaya daga cikin nau'i biyu na bayanan bayanan: tare da kulawar daidaituwa (Fig. 4) kuma ba tare da kula da daidaito ba (Fig. 5). A cikin yanayin sarrafa daidaito, nau'in sarrafawa kuma ana nuna shi: Ko da ko m. Ana aiwatar da isar da ragowar bayanai ta mafi ƙarancin raƙuman ragowa gaba.
Ta hanyar tsoho (lokacin ƙira) ana saita na'urar don yin aiki ba tare da sarrafa daidaito ba kuma tare da rago biyu tasha.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 4

Ana yin canja wurin byte a cikin saurin 1200, 2400, 4800, 9600, 14400 da 19200 bps. Ta hanyar tsoho, yayin masana'anta, ana saita na'urar don yin aiki a saurin 9600 bps.
Lura: don yanayin ModBus RTU 8 data bits ana watsawa, kuma don yanayin MODBUS ASCII ana watsa ragowar bayanai 7.
Tsarin tsari
Tsawon firam ɗin ba zai iya wuce 256 bytes don ModBus RTU da 513 bytes don ModBus ASCII ba.
A cikin yanayin ModBus RTU ana lura da farawa da ƙarshen firam ta tazara na shiru na aƙalla 3.5 bytes. Dole ne a watsa firam ɗin azaman rafin byte mai ci gaba. Ana kuma sarrafa daidaiton karɓar firam ta hanyar duba lissafin CRC.
Filin adireshin ya mamaye byte ɗaya. Adireshin bayi suna cikin kewayon daga 1 zuwa 247.
Hoto na 6 yana nuna tsarin tsarin RTU

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 5

A cikin ModBus ASCII yanayin farawa da ƙarshen firam ɗin ana sarrafa su ta haruffa na musamman (alamomi (':' Ox3A) - don farkon firam; alamomin ('CRLF'OxODOxOA) - don ƙarshen firam).
Dole ne a watsa firam ɗin azaman ci gaba da rafi na bytes.
Ana kuma sarrafa daidaiton karɓar firam ta hanyar duba lissafin LRC.
Filin adireshin ya ƙunshi bytes biyu. Adireshin bayi suna cikin kewayon daga 1 zuwa 247. Hoto na 7 yana nuna tsarin tsarin ASCII.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 6

Lura: A cikin Mod Bus ASCII yanayin kowane byte na bayanai ana ɓoye shi ta bytes biyu na lambar ASCII (na tsohonample: 1 byte na bayanai Ox2 5 an ɓoye shi ta bytes biyu na lambar ASCII Ox32 da Ox35).

Ƙirƙiri da Tabbatar da Checksum
Na'urar aikewa tana haifar da kima na duk bytes na saƙon da aka watsa. 08-215 Hakazalika yana samar da checksum na duk bytes na saƙon da aka karɓa kuma yana kwatanta shi da adadin kuɗin da aka karɓa daga mai aikawa. Idan akwai rashin daidaituwa tsakanin adadin kuɗin da aka samar da kuma adadin da aka karɓa, ana haifar da saƙon kuskure.

Abubuwan da aka bayar na CRC
Ƙididdiga na saƙon da ke cikin saƙon ana aika shi ta mafi ƙarancin byte gaba, lambar tabbatarwa ce ta keke-da-keke dangane da OxA001 mai ƙima.
Subroutine forCRC checksum ƙarni a SI yaren:
1: uint16_t GenerateCRC(uint8_t *pSendRecvBuf, uint16_tu Count)
2: {
3: fursunoni uint16_t Polynom = OxA001;
4: uint16_t ere = OxFFFF;
5: uint16_t i;
6: uint8_t byte;
7: don (i=O; i<(uCount-2); i++){
8: ere = ere ∧ pSendReevBuf[i];
9: don (byte=O; byte<8; byte++){
10: idan ((ere& Ox0001) == O){
11: ere= ere>>1;
12:} wasu
13: ere= ere>> 1;
14: ere= ere ∧ Polynom;
15: }
16: }
17: }
18: dawo crc;
19: }

Ƙirƙirar ƙididdiga ta LRC
Ƙididdiga na saƙon da ke cikin saƙon ana watsa shi ta hanyar mafi mahimmancin byte na gaba, wanda shine rajistan sakewa na tsawon lokaci.
Subroutine don tsara lissafin LRC a cikin yaren SI:

1: uint8_t GenerateLRC(uint8_t *pSendReevBuf, uint16 da Count)
2: {
3: uint8_t Ire = OxOO;
4: uint16_t i;
5: don (i=O; i<(uCount-1); i++){
6: Ire = (Ire + pSendReevbuf[i]) & OxFF;
7: }
8: Ire = ((Ire ∧ OxFF) + 2) & OxFF;
9: dawo;
10:}

Umurnin Umarni
Aiki Ox03 - yana karanta ƙungiyar masu rijista
Aiki Ox03 yana ba da karatun abubuwan da ke cikin rajista 08-215. Tambayar babban ta ƙunshi adreshin rajista na farko, da kuma adadin kalmomin da za a karanta.
Amsar 08-215 ta ƙunshi adadin bytes don dawowa da bayanan da aka nema. An kwaikwayi adadin rajistar da aka dawo da su zuwa 50. Idan adadin rajistar da ke cikin tambayar ya wuce 50 (bytes 100), ba a raba martani zuwa firam.
Tsohonample na tambaya da amsa a Mod Bus RTU an nuna shi a cikin siffa.8.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 7

Aiki Ox06 - yin rikodin rajista
Aikin Ox06 yana ba da rikodi a cikin rajista ɗaya na 08-215.
Babban tambaya ta ƙunshi adireshin rajista da bayanan da za a rubuta. Amsar na'urar iri ɗaya ce da babban tambaya kuma tana ɗauke da adireshin rajista da bayanan da aka saita. ExampAn nuna alamar tambaya da amsa a yanayin ModBus RTU a cikin siffa 9.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 8

Canji na musaya na UART (TTL) zuwa RS-485
A cikin yanayin canji na dubawa, idan ba a yi magana da tambayar zuwa 08-215 ba, za a tura shi zuwa na'urar da aka haɗa zuwa «101» da «102». A wannan yanayin, mai nuna alama «RS-485» ba zai canza halinsa ba.
TsohonampAn nuna alamar tambaya da amsa ga na'urar akan layin UART (TTL) a cikin Fig.10.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 9

TsohonampAna nuna rikodin rikodi zuwa rajista ɗaya na na'urar akan layin UART (TTL) a cikin siffa 11.

NOVATEK OB-215 Na'urar Fitar da Kayan Dijital - Hoto 10

LABARI KUSKUREN MODBUS 

Lambar kuskure Suna Sharhi
0 x01 AIKIN BANZA Lambar aikin ba bisa ka'ida ba
0 x02 ADDININ DATA BA TARE BA Adireshin da ba daidai ba
0 x03 DARAJAR DATA BA TARE BA Bayanai marasa aiki
0 x04 RASHIN NA'AURAR SERVER Rashin gazawar kayan sarrafawa
0 x05 YARDA Ba a shirya bayanai ba
0 x06 NA'AURAR SERVAR YANA KULLA Tsarin yana aiki
0 x08 KUSKUREN KASHIN TUNANI Kuskuren ƙwaƙwalwa

KIYAYEN TSIRA

Don aiwatar da ayyukan shigarwa da kiyayewa cire haɗin na'urar daga manyan hanyoyin sadarwa.
Kada kayi ƙoƙarin buɗewa da gyara na'urar kai tsaye.
Kada kayi amfani da na'urar tare da lalacewar injiniyoyi na mahalli.
Ba a yarda shigar ruwa akan tashoshi da abubuwan ciki na na'urar ba.
A lokacin aiki da kiyayewa dole ne a cika buƙatun daftarin aiki, wato:
Dokoki don Aiki na Masu amfani da Wutar Lantarki;
Dokokin Tsaro don Aiki na Kayan Wutar Lantarki na Masu amfani;
Tsaron Sana'a a Gudanar da Shigarwa na Wutar Lantarki.

TSARIN KIYAYEWA

Mitar kulawa da aka ba da shawarar shine kowane wata shida.
Tsarin Kulawa:

  1. duba amincin haɗin haɗin wayoyi, idan ya cancanta, clamp tare da karfi 0.4 N * m;
  2. duban gani da mutuncin gidan;
  3. idan ya cancanta, shafa gaban panel da mahalli na na'urar tare da zane.
    Kada ku yi amfani da abrasives da sauran ƙarfi don tsaftacewa.

SAUKI DA ARZIKI

An ba da izinin jigilar na'urar da ke cikin fakitin ta asali kuma a adana shi a zafin jiki daga debe 45 zuwa +60 ° C da ɗanɗanon zafi wanda bai wuce 80 % ba, ba cikin yanayi mai zafi ba.

DA'awar DATA

Mai ƙera yana godiya a gare ku don bayanin ingancin na'urar da shawarwarin aikinta

Don duk tambayoyi, tuntuɓi masana'anta:
Novatek-Electro",
65007, Odessa,
59, Admiral Lazarev Str.;
tel. +38 (048) 738-00-28.
tel./fax: +38(0482) 34-36- 73
www.novatek-electro.com
Kwanan ciniki _VN231213

Takardu / Albarkatu

NOVATEK OB-215 Tsarin Fitar da Dijital [pdf] Jagoran Jagora
OB-215, OB-215 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, OB-215.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *